PDA

View Full Version : < MODIFIED BY Jade DATA >หนังดี หนังหายาก หนังที่คิดถึง เราโมซับไทยให้(ส่งช้าหน่อยนะ)

หน้า : 1 2 3 4 [5] 6 7 8

Jade DATA
16-02-2011, 15:32
Something the Lord Made (2004)

http://www.imdb.com/title/tt0386792/

http://www.youtube.com/watch?v=UmiRohBSy5Y

Something The Lord Made ภาพยนตร์ดราม่าที่สร้างขึ้นมาจากเรื่องจริง ชมแล้วหัวใจพองโต ที่ครั้งหนึ่งประวัติศาสตร์วงการแพทย์ต้องจารึกเอาไว้
เนื่องจากการทำงานร่วมกันของตัวแสดงหลักสองคน ได้สื่อให้เห็นถึงการทำลายกำแพงเรื่องการเหยียดสีผิวของชาวอเมริกัน
ที่คนผิวขาว และคนผิวดำทำงานร่วมกันได้อย่างไม่มีปัญหา นำไปสู่การสร้างประวัติศาสตร์ให้แก่วงการแพทย์ โดยประสบความสำเร็จในการผ่าตัดโรคหัวใจ
ในเด็กที่ขาดอ็อกซิเจนมาแต่กำเนิดได้ และเป็นประโยชน์ต่อชาวโลกในเวลาต่อมา

เรื่องราวเริ่มขึ้นในปี ค.ศ. 1940 เมื่อดร.อัลเฟรด เบลล็อค หมอผิวขาวและวิเวียน โทมัส หนุ่มสีผิว ได้มาเจอกันโดยบังเอิญ ดร.อัลเฟรด เป็นหมอรักษาโรคที่เก่งที่สุด...
โดยมีวิเวียน หนุ่มผิวสี (คนดำ) เป็นผู้ช่วยในห้องแล็บ.... เนื่องจากฐานะทางบ้านไม่เอื้ออำนวย และยังต้องเจออุปสรรคเรื่องการเหยียดสีผิวในสังคมอเมริกัน
วิเวียนจึงไม่มีโอกาสได้ร่ำเรียนเพื่อเป็นแพทย์ แต่ความที่เป็นคนหนุ่มไฟแรง ใฝ่รู้ ทะเยอทะยาน และมีความฝันอันยิ่งใหญ่ว่าวันหนึ่งเขาจะต้องเป็นหมอรักษาคนให้ได้
วิเวียนจึงมุมานะพยายาม ใส่ใจ จดจำรายละเอียดทุกอย่างในขณะที่ช่วยหมออัลเฟรดทำงาน ในเวลาว่างก็นำตำราแพทย์ไปอ่าน และพยายามพิสูจน์ตัวเองว่า
เขามีความสามารถมากกว่าการเป็นผู้ช่วย

Something The Lord Made อาจเป็นที่มาของชื่อภาพยนตร์เรื่องนี้ เพราะได้บอกให้เรารู้ว่า พระผู้เป็นเจ้าให้พรดีๆ อะไรกับคนผิวดำอย่างวิเวียนบ้าง....
ถึงแม้ว่าจะไม่มีความรู้ทางแพทย์เลย แต่เขาก็ได้ร่วมสร้างประวัติศาสตร์ไว้ในสังคมอเมริกัน โดยเป็นผู้อยู่เบื้องหลังของความสำเร็จของดร.อัลเฟรด
ในการคิดค้นวิธีการรักษาโรคหัวใจในเด็กที่ขาดอ็อกซิเจนมาแต่กำเหนิด ที่เรียกกันว่า “บลูเบบี้” ถึงแม้วิเวียนจะไร้ซึ่งคุณวุฒิทางการแพทย์รับรอง
และในวงการแพทย์ไม่มีใครยอมรับ....

Something The Lord Made ได้รับรางวัลเอ็มมี่ในปี 2004 ทั้งหมด 3 รางวัล ได้แก่ รางวัลภาพยนตร์โทรทัศน์ยอดเยี่ยม รางวัลการถ่ายทำภาพยนตร์ยอดเยี่ยม
และรางวัลตัดต่อภาพยอดเยี่ยม นำแสดงโดย อลัน ริคแมน แสดงเป็น ดร.อัลเฟรด เบลล็อค... มอส เดฟ แสดงเป็น วิเวียน โทมัส..

เรื่องราวของวงการแพทย์บทหนึ่ง ที่ควรค่าแก่การจดจำ ที่หยิบยกประเด็นการปฏิบัติต่อคนผิวสี ที่ไม่เท่าเทียมกันกับคนขาว รวมไปถึงการจำกัดสิทธิ และขอบเขตต่างๆ
ที่ถูกกำหนดขึ้นเพื่อแบ่งแยก ระหว่างคนดำ กับคนขาว ใน Something The Lord Made

biogate
17-02-2011, 06:02
เมื่อวานก็พลาดอีกครับ วันนี้จัดการให้เรียบร้อยแล้ว เช็ค PM ได้เลยครับ

ได้รับแล้วครับ แต่แผ่นมันอ่านไม่ได้หลายแผ่นเลยครับ เช็ค PM ด้วยครับ

Jade DATA
17-02-2011, 12:28
ได้รับแล้วครับ แต่แผ่นมันอ่านไม่ได้หลายแผ่นเลยครับ เช็ค PM ด้วยครับ

รับทราบครับผม แ้จ้งกลับไปแล้วนะครับ

LezionE
17-02-2011, 17:46
อ้าว คุณเจดกลับมาแล้วหรอคะ

ไม่ได้เข้ามาช่วงนึง กลับมาเจอเซอร์ไพส์เลย ^^

Jade DATA
17-02-2011, 18:22
อ้าว คุณเจดกลับมาแล้วหรอคะ

ไม่ได้เข้ามาช่วงนึง กลับมาเจอเซอร์ไพส์เลย ^^

กลับมาแล้วครับ ผม PM แจ้งไปให้ทราบเรื่องบางเรื่องที่ต้องเลือกเข้ามาใหม่ ยังไงแจ้งกลับมาด้วยนะครับผม

BaLLaB
19-02-2011, 15:23
สวัสดีครับ

เหมือนเคยถามแล้วแต่ขอถามอีกสักรอบ ^^

- Saw ภาค 1 กับ 2 มีแบบ Uncut ไหมครับ (ถ้าให้ดีมีเสียงไทยด้วยก็จะดีมากๆครับ)
- Halloween ภาคแรก รีเมค มีแบบ Unrate ซับไทยดีๆไหมครับ (เห็นในบิทซับไทยงงๆไงไม่รู้)
เคยเห็นแผ่นโมที่แบบว่า มี 3 แผ่น แล้วซับไทยหมดเลยด้วยอะครับ ไม่แน่ใจว่าน่าเจดมีแบบนี้ด้วยหรือเปล่า
- และถ้าให้ดีขอเป็น DVD9 หมดเลยก็จะดีมากๆครับ ^^

ห่างหายไปนาน หวังว่าคราวนี้คงไม่ห่างหายไปไหนอีกนะครับ
ไม่งั้นคงเสียดายพ่อค้าคุณภาพแผ่นดีๆไปอีกคน ^^

Jade DATA
19-02-2011, 17:01
สวัสดีครับ

เหมือนเคยถามแล้วแต่ขอถามอีกสักรอบ ^^

- Saw ภาค 1 กับ 2 มีแบบ Uncut ไหมครับ (ถ้าให้ดีมีเสียงไทยด้วยก็จะดีมากๆครับ)
- Halloween ภาคแรก รีเมค มีแบบ Unrate ซับไทยดีๆไหมครับ (เห็นในบิทซับไทยงงๆไงไม่รู้)
เคยเห็นแผ่นโมที่แบบว่า มี 3 แผ่น แล้วซับไทยหมดเลยด้วยอะครับ ไม่แน่ใจว่าน่าเจดมีแบบนี้ด้วยหรือเปล่า
- และถ้าให้ดีขอเป็น DVD9 หมดเลยก็จะดีมากๆครับ ^^

ห่างหายไปนาน หวังว่าคราวนี้คงไม่ห่างหายไปไหนอีกนะครับ
ไม่งั้นคงเสียดายพ่อค้าคุณภาพแผ่นดีๆไปอีกคน ^^

ไม่เจอกันนานเลยครับผม

SAW 1 มีตัว Unrated Director's Cut
SAW 2 มีตัว Unrated

SAW 3 ก็มีนะ ตัว Unrated Director's Cut ยาวกว่าเดิมเกือบ 10 นาที
SAW 7 ตัว Unrated Version ก็มีนะ ถ้าใน DVD มันจะเป็นตัวปกติ ตัว Unrated มันไปอยู่ในบลูเรย์แทนซะงั้น

Halloween ภาคแรก รีเมค มีแบบ Unrated 121 นาที ซับไทยโอเคนะครับ เรื่องนี้มีลูกค้าแปลส่งมาให้ตั้งแต่แผ่นเริ่มออกมาใหม่ๆ
ของผมมีแค่แผ่นมูฟวี่แผ่นเดียวครับ แผ่นฟีเจอร์ไม่ได้ทำ

แต่เดี๋ยวยังไงค้นแผ่นให้ก่อนเน้อ ถ้าเจอเดี๋ยวบอกไปอีกทีนึง

กลับมาคราวนี้กะอยู่ยาวๆ ดีๆ ถ้าไม่มีมรสุมฟ้าฝนฟ้าผ่าลงหัวอีกนะ แทบตายเลย

Kayap
19-02-2011, 19:53
หวัดดีครับคุณเจด ตอบ mail ด้วยนะครับ

kreangsak
21-02-2011, 11:40
ตอนนี้หนังจีนทุกเรื่องไม่เหลือแล้วครับ โดนครั้งที่ 2 นี่ ถูกยึดไปหมดเลยทั้งมาสเตอร์ต้นฉบับและที่ลงเสียงไทยไว้
จะสั่งเข้ามาทำใหม่ก็ต้องใช้ทุนอีกมากพอสมควร ผมเองก็ยังแย่อยู่ วิธีพอจะช่วยได้ในตอนนี้ก็คือต้องสั่งงานก็อปปี้เกรดเอจากจีนแผ่นดินใหญ่ให้คนช่วยหิ้วเข้ามาครับ ซึ่งก็ต้องใช้เวลาพอสมควรเพราะเขาต้องรอหิ้วพร้อมสินค้าชุดอื่นๆ ด้วย
ก็น่าจะเข้ามาได้ช่วงต้นเดือนมีนาครับ

สวัสดีครับ คุณ JADE DATA ไม่ทราบว่าหนังจีนพวกนี้ยังมีขายไหมครับ
1.Fist of Fury 1991 II (1991) คนเล็กต้องใหญ่ 2
ภาพ : โซน 3 ฮ่องกง Widescreen 1.85:1 Color (Anamorphic)
เสียง : จีนกวางตุ้ง Dolby Digital 5.1
เสียง : ไทย Dolby Digital 2.0 (พากย์ไทยเสียงโรงโดยทีมพากย์อินทรี)

2.Dances With The Dragon (1991) มังกรขันจ่อหว่อ
ภาพ : โซน 3 ฮ่องกง Widescreen 2.35:1 Color (Anamorphic)
เสียง : จีนกวางตุ้ง Dolby Digital 2.0
เสียง : ไทย Dolby Digital 2.0 (เสียงไทยโดยพันธมิตร)

3.Come Fly The Dragon (1992) เพื่อนเอ๋ย ฟัดมันเถิดแล้วดีเอง
ภาพ : โซน 3 ฮ่องกง Widescreen 2.35:1 Color
เสียง : จีนกวางตุ้ง Dolby Digital 2.0
เสียง : ไทย Dolby Digital 2.0 (พากย์ไทยเสียงโรงโดยทีมพากย์อินทรี)

4.Lord Of East China Sea (1993) ต้นแบบต้นเจ้าพ่อ ภาค 1
ภาพ : โซน 3 ฮ่องกง Widescreen 2.35:1 Color (Anamorphic)
เสียง : ไทย Dolby Digital 2.0 (เสียงไทยโดยอินทรี)

ไม่ทราบว่าหนัง4เรื่องนี้ยังมีขายอยู่ไหมครับ

Jade DATA
21-02-2011, 13:20
ตอนนี้หนังจีนทุกเรื่องไม่เหลือแล้วครับ โดนครั้งที่ 2 นี่ ถูกยึดไปหมดเลยทั้งมาสเตอร์ต้นฉบับและที่ลงเสียงไทยไว้
จะสั่งเข้ามาทำใหม่ก็ต้องใช้ทุนอีกมากพอสมควร ผมเองก็ยังแย่อยู่ วิธีพอจะช่วยได้ในตอนนี้ก็คือต้องสั่งงานก็อปปี้เกรดเอจากจีนแผ่นดินใหญ่ให้คนช่วยหิ้วเข้ามาครับ ซึ่งก็ต้องใช้เวลาพอสมควรเพราะเขาต้องรอหิ้วพร้อมสินค้าชุดอื่นๆ ด้วย
ก็น่าจะเข้ามาได้ช่วงต้นเดือนมีนาครับ

สวัสดีครับ คุณ JADE DATA ไม่ทราบว่าหนังจีนพวกนี้ยังมีขายไหมครับ
1.Fist of Fury 1991 II (1991) คนเล็กต้องใหญ่ 2
ภาพ : โซน 3 ฮ่องกง Widescreen 1.85:1 Color (Anamorphic)
เสียง : จีนกวางตุ้ง Dolby Digital 5.1

2.Dances With The Dragon (1991) มังกรขันจ่อหว่อ
เสียง : ไทย Dolby Digital 2.0 (เสียงไทยโดยพันธมิตร)

3.Come Fly The Dragon (1992) เพื่อนเอ๋ย ฟัดมันเถิดแล้วดีเอง
ภาพ : โซน 3 ฮ่องกง Widescreen 2.35:1 Color

4.Lord Of East China Sea (1993) ต้นแบบต้นเจ้าพ่อ ภาค 1
เสียง : ไทย Dolby Digital 2.0 (เสียงไทยโดยอินทรี)

ไม่ทราบว่าหนัง4เรื่องนี้ยังมีขายอยู่ไหมครับ

4 เรื่องนี้ยังมีครับ หนังจีนที่เขียนไว้นี่หมายถึงหนังจีนชุดน่ะครับ ส่วนหนังจีนเรื่องเดียวยังอยู่่่ครบ เพราะผมมีแบ็คอัพไว้ที่อื่นด้วยครับ

Lord Of East China Sea (1993) ต้นแบบต้นเจ้าพ่อ ภาค 1 เรื่องนี้แก้ไขว่าเป็นเสียงโรงอินทรีครับ

Jade DATA
21-02-2011, 17:17
ลูกค้าส่งวันนี้ครับ เช็ค PM รับหมายเลขกันได้เลย

babybabe_loverboy , nightae , Joboeii, hasit , Wut Wide , nunpoa

Jade DATA
21-02-2011, 18:51
Gifted Hands: The Ben Carson Story (2009)

http://www.youngblackstarz.org/wp-content/uploads/2009/01/giftedhandsposter.png

http://www.imdb.com/title/tt1295085/

http://www.youtube.com/watch?v=zvdmVY2ui1I

เบ็น คาร์สัน เด็กชายผิวดำคนหนึ่งเรียนอยู่ชั้นประถมปีที่ 5 พ่อแม่หย่าร้างกันตอนเขาอายุ 8 ขวบ ผลการเรียนย่ำแย่ โดนเพื่อนทั้งชั้นคอยประณามว่าโง่และไม่เอาไหน
แถมคุณครูยังคิดว่าอนาคตของเด็กคนนี้ไม่รุ่งแน่ แต่คุณเชื่อไหมเด็กคนนี้ได้ปรับเปลี่ยนตัวเอง ด้วยความพากเพียรอันยิ่งใหญ่ของแม่ของเขา ทำให้เขาสอบได้ที่ 1
ของชั้นจากที่สุดท้าย มันน่าทึ่งไหมล่ะ

เพราะเขามีมารดาผู้ประเสริฐ ที่ได้เอาใจใส่ทุ่มเท กดดันเข้มงวด เตือนสติ ให้อ่านหนังสือให้มากเพราะหนังสือเป็นประตูแห่งความรู้ แม่แนะนำให้กำลังใจ
และหนุนใจว่า ลูกทำได้เสมอ “ขอให้ลูกทำส่วนของตัวเองให้ดีที่สุด แล้วองค์พระผู้เป็นเจ้าจะทำส่วนของพระองค์” เบนจึงสามารถฝันฝ่าอุปสรรคต่างๆในวัยเยาว์
ผลการเรียนดีมาก เขาได้ทุนเรียนที่มหาวิทยาลัยเยล และจบแพทย์ที่มหาวิทยาลัยชิกาโก้ วันนี้เบ็น คาร์สัน จบปริญญา 6 ใบ เขาสามารถฝันฝ่า เรื่องการเหยียดสีผิว
อย่างรุนแรง (ในขณะนั้น ) เพราะคนผิวขาวเท่านั้นที่คิดว่าตัวเองฉลาดและชอบกลั่นแกล้งคนผิวดำ

และเมื่ออายุ 33 เขาเป็นคนหนุ่มผิวดำเพียงคนเดียวที่ได้รับเลือกเป็นหัวหน้าศัลยกรรมประสาท กุมารแพทย์ ของโรงพยาบาลอันโด่งดังที่สุดแห่งหนึ่งของโลก
โรงพยาบาลจอห์น ฮ็อพกิ้นส์

ประวัติของเบ็นน่าสนใจมาก มันให้พลังและแรงบันดาลใจกับคนหลายคนทั่วโลก เขาเป็นแบบอย่างที่ดีและดูใกล้เคียงกับชีวิตจริงของคนเรามาก
และที่สำคัญ เขามิใช่วีรบุรุษที่ตายไปแล้ว เขามีชีวิตอยู่ในปัจจุบัน อยู่ร่วมสมัยกับเรา เบ็น คาร์สัน เขาอยู่กับเราที่นี่ บนโลกใบนี้ เขารอให้ความช่วยเหลือ
ผู้ที่ต้องการเขาและเขาพร้อมแบ่งบันสิ่งดีดีร่วมกับคุณ..

[B]THINK BIG : กล้าคิดใหญ่แล้วคุณจะยิ่งใหญ่

BaLLaB
21-02-2011, 23:17
ไม่เจอกันนานเลยครับผม

SAW 1 มีตัว Unrated Director's Cut
SAW 2 มีตัว Unrated

SAW 3 ก็มีนะ ตัว Unrated Director's Cut ยาวกว่าเดิมเกือบ 10 นาที
SAW 7 ตัว Unrated Version ก็มีนะ ถ้าใน DVD มันจะเป็นตัวปกติ ตัว Unrated มันไปอยู่ในบลูเรย์แทนซะงั้น

Halloween ภาคแรก รีเมค มีแบบ Unrated 121 นาที ซับไทยโอเคนะครับ เรื่องนี้มีลูกค้าแปลส่งมาให้ตั้งแต่แผ่นเริ่มออกมาใหม่ๆ
ของผมมีแค่แผ่นมูฟวี่แผ่นเดียวครับ แผ่นฟีเจอร์ไม่ได้ทำ

แต่เดี๋ยวยังไงค้นแผ่นให้ก่อนเน้อ ถ้าเจอเดี๋ยวบอกไปอีกทีนึง

กลับมาคราวนี้กะอยู่ยาวๆ ดีๆ ถ้าไม่มีมรสุมฟ้าฝนฟ้าผ่าลงหัวอีกนะ แทบตายเลย

อ้อครับ ถ้าเจอแล้วแจ้งด้วยนะครับ จะได้สั่งพร้อมหนังเรื่องอื่นๆอีกครับ ^^

biogate
22-02-2011, 05:39
มารอแผ่นแก้

kreangsak
22-02-2011, 10:26
สวัสดีครับ คุณ JADE DATA
แจ้งเรื่องโอนเงินสั่งซื้อหนังจีน4เรื่องถ้าได้รับโอนเแล้วช่วยตอบE-mail กลับด้วยครับ ขอบคุณ

Jade DATA
22-02-2011, 12:30
อ้อครับ ถ้าเจอแล้วแจ้งด้วยนะครับ จะได้สั่งพร้อมหนังเรื่องอื่นๆอีกครับ ^^

เจอแล้วล่ะครับ แต่ว่าเดี๋ยวจะโมใหม่อีกที จะดึงเอาเสียง DTS จาก BD มาใส่ไว้ด้วย

Jade DATA
22-02-2011, 12:32
มารอแผ่นแก้

ราวๆ วันศุกร์นี้ผมจะส่งไปให้ลองเทสก่อนซัก 3 แผ่นนะครับ เมื่อวานผมอัพเดตเฟิีร์มแวร์ของเครื่องไรท์ ได้ผลดีน่าพอใจครับ

Jade DATA
23-02-2011, 14:25
วันนี้ออกเดินทาง 5 ท่านนะครับ อีกซักครู่รอรับหมายเลขทาง PM หรือทางเมล์ได้ครับ

kreangsak , tat , sathan (hotmail) , ทัศนีย์ (hotmail) , ชิดเดือน (hotmail)

nightae
24-02-2011, 18:35
ได้รับของแล้วครับ เดี๋ยวลองทดสอบดูก่อนนะครับ แล้วจะสั่งต่อกันไปเลย

nightae
24-02-2011, 19:03
Rumble in the Bronx ใหญ่ฟัดโลก 1 • [ ต้นฉบับโซน 3 ฮ่องกง -- พากย์ไทย + บรรยายไทย ]
First Strike ใหญ่ฟัดโลก 2 • [ ต้นฉบับโซน 3 ฮ่องกง -- พากย์ไทย + บรรยายไทย ]
Who Am I ใหญ่เต็มฟัด • [ ต้นฉบับโซน 3 ฮ่องกง -- พากย์ไทย + บรรยายไทย ]
My Father Is A Hero ต้องใหญ่ให้โลกตะลึง • [ ต้นฉบับโซน 3 ฮ่องกง -- พากย์ไทย + บรรยายไทย ]
Mr. Nice Guy ใหญ่ทับใหญ่ • [ ต้นฉบับโซน 3 ฮ่องกง -- พากย์ไทย + บรรยายไทย ]
Police Story : Super Cop : วิ่งสู้ฟัดภาค 3 ฉบับรีมาสเตอร์ • [ ต้นฉบับโซน 3 ฮ่องกง -- พากย์ไทย + บรรยายไทย ]
รบกวนถามว่าเสียงพากษ์เป็นของใครครับ

Jade DATA
24-02-2011, 19:35
Rumble in the Bronx ใหญ่ฟัดโลก 1 • [ ต้นฉบับโซน 3 ฮ่องกง -- พากย์ไทย + บรรยายไทย ]
First Strike ใหญ่ฟัดโลก 2 • [ ต้นฉบับโซน 3 ฮ่องกง -- พากย์ไทย + บรรยายไทย ]
Who Am I ใหญ่เต็มฟัด • [ ต้นฉบับโซน 3 ฮ่องกง -- พากย์ไทย + บรรยายไทย ]
My Father Is A Hero ต้องใหญ่ให้โลกตะลึง • [ ต้นฉบับโซน 3 ฮ่องกง -- พากย์ไทย + บรรยายไทย ]
Mr. Nice Guy ใหญ่ทับใหญ่ • [ ต้นฉบับโซน 3 ฮ่องกง -- พากย์ไทย + บรรยายไทย ]
Police Story : Super Cop : วิ่งสู้ฟัดภาค 3 ฉบับรีมาสเตอร์ • [ ต้นฉบับโซน 3 ฮ่องกง -- พากย์ไทย + บรรยายไทย ]
รบกวนถามว่าเสียงพากษ์เป็นของใครครับ

ตอบครับผม

Rumble in the Bronx ใหญ่ฟัดโลก 1 • อินทรีเสียงโรง
First Strike ใหญ่ฟัดโลก 2 • อินทรีเสียงโรง
My Father Is A Hero ต้องใหญ่ให้โลกตะลึง • อินทรีเสียงโรง
Mr. Nice Guy ใหญ่ทับใหญ่ • พันธมิตร
Police Story : Super Cop : วิ่งสู้ฟัดภาค 3 ฉบับรีมาสเตอร์ • อินทรีเสียงโรง

Who Am I ใหญ่เต็มฟัด • อินทรีเสียงโรง
ตัวนี้เป็นฉบับ Uncut ครับ ฉบับเสียงโรงจะถูกตัดไปเยอะ แต่ถ้าเป็นฉบับ VCD พากย์โดยพันธมิตรจะไม่มีตัด
เพราะงั้นก็เลยเอาเสียงโรงยืนพื้น ตรงไหนที่มีเพิ่มเข้ามาก็จะเอาเสียงพันธมิตรมาแปะไว้ให้แทนครับ

kreangsak
24-02-2011, 19:57
สวัสดีครับ คุณ Jade DATA
ได้รับของแล้ววันนี้ครับ เดี๋ยวจะลองเปิดทดสอบดูก่อนนะครับ
และผมจะสอบถามหนังจีนเรื่อง108 รวยพ่อให้มา (The.Banquet.1991)พากย์ไทยอินทรี
ผมเคยเห็นคุณ Jade DATA Postไว้ว่าจะทำ ไม่ทราบว่าตอนนี้ได้ทำไว้หรือยังครับ

Jade DATA
24-02-2011, 20:41
สวัสดีครับ คุณ Jade DATA
ได้รับของแล้ววันนี้ครับ เดี๋ยวจะลองเปิดทดสอบดูก่อนนะครับ
และผมจะสอบถามหนังจีนเรื่อง108 รวยพ่อให้มา (The.Banquet.1991)พากย์ไทยอินทรี
ผมเคยเห็นคุณ Jade DATA Postไว้ว่าจะทำ ไม่ทราบว่าตอนนี้ได้ทำไว้หรือยังครับ

รับทราบครับผม ขอบคุณที่เข้ามาแจ้งนะครับ

สำหรับ 108 รวยพ่อให้มา พากย์ไทยเสียงโรงอินทรี จริงๆ ทำเสร็จแล้วครับ แต่ต้นฉบับที่ทำไว้ก็ไปพร้อมหนังจีนชุดซะด้วย (เซ็งจริงๆ )
ตอนนี้เลยกำลังรอเพื่อนสมาชิกจัดส่งเสียงไทยมาให้โมใหม่อยู่ เรีัยบร้อยเมื่อไหร่จะขึ้นโพสไว้ที่หน้าแรกนะครับ

can
25-02-2011, 11:38
หนังชุดที่ส่งไปมีเรื่องนึงบรรยายไทยแค่ครึ่งเรื่อง...เคยแจ้งมาแล้วแต่ไม่มีคำตอบ
ผมจะสั่งชุดใหม่แล้วขอให้ช่วยแก้ไขของเก่าเรื่อง Sweet bird Of Youth 1962
พอจะมีเวลาว่างบ้างมั้ยครับ ผมจะได้เลือกหนังแล้วส่งรายชื่อมาให้โดยเร็วพลัน ครับ

Jade DATA
25-02-2011, 12:41
หนังชุดที่ส่งไปมีเรื่องนึงบรรยายไทยแค่ครึ่งเรื่อง...เคยแจ้งมาแล้วแต่ไม่มีคำตอบ
ผมจะสั่งชุดใหม่แล้วขอให้ช่วยแก้ไขของเก่าเรื่อง Sweet bird Of Youth 1962
พอจะมีเวลาว่างบ้างมั้ยครับ ผมจะได้เลือกหนังแล้วส่งรายชื่อมาให้โดยเร็วพลัน ครับ

ใช่คุณสนธิ ที่อยู่ชลบุรีหรือเปล่าครับ ถ้าััยังไงเดี๋ยวผมส่งเมล์ให้อีกทีนะครับ

BaLLaB
28-02-2011, 00:31
เจอแล้วล่ะครับ แต่ว่าเดี๋ยวจะโมใหม่อีกที จะดึงเอาเสียง DTS จาก BD มาใส่ไว้ด้วย

อ่าครับ ขอมาสเตอร์ดีๆ สมบูรณ์ก็แล้วกันนะครับ จะได้ไม่ต้องรบกวนเรื่องแผ่นแก้กันอีก ^^

babybabe_loverboy
28-02-2011, 18:18
ได้รับของเรียบร้อยแล้วคับ
ขอบคุณมากคับ

hasit
02-03-2011, 12:17
อยากได้รายชื่อหนังจีนที่เป็นเสียงโรงทั้งหมดน่ะครับ จะได้เลือกซื้อถูกครับ

Jade DATA
02-03-2011, 13:41
อ่าครับ ขอมาสเตอร์ดีๆ สมบูรณ์ก็แล้วกันนะครับ จะได้ไม่ต้องรบกวนเรื่องแผ่นแก้กันอีก ^^

ครับผม อีก 2-3 วันก็เสร็จเรียบร้อยแล้วล่ะ

Jade DATA
02-03-2011, 13:43
ได้รับของเรียบร้อยแล้วคับ
ขอบคุณมากคับ

รับทราบครับผม ขอบคุณที่แจ้งตอบรับกลับมานะครับ

Jade DATA
02-03-2011, 13:45
อยากได้รายชื่อหนังจีนที่เป็นเสียงโรงทั้งหมดน่ะครับ จะได้เลือกซื้อถูกครับ

ครับผม รายชื่อหนังจีนเสียงโรงตอนนี้กำลังรวบรวมรายชื่ออยู่ พอดีมันกระจัดกระจาย ที่ไม่ได้ลงไว้หน้าร้านก็มีอีกพอสมควร
ซักอาทิตย์หน้ัาน่าจะเสร็จเรียบร้อยครับ

y123
02-03-2011, 21:13
คุณพี่เจด....
ไม่ทราบว่ามี Superman 2 แบบ director's cut มั้ยครับ...

Jade DATA
03-03-2011, 00:58
คุณพี่เจด....
ไม่ทราบว่ามี Superman 2 แบบ director's cut มั้ยครับ...

มีครับ ตัวนี้นะ Superman II: The Richard Donner Cut (1979)

Flyingfreeman
03-03-2011, 14:36
หนังจีนที่พี่ลงหลายเรื่อง ผมว่า ข้อมูล ไม่ค่อยตรงนะ เพราะผมคุ้นๆว่าหนังนนทนันท์ เสียงพากย์ ต้อง เสียงเอก หรือคุณจักกฤษณ์ นำทีม ไม่น่าจะอินทรีย์ เช่น เดชคัมภีร์เทวดา 2-3 ,Legend Of The Dragon (1991) คนเล็กตัดเซียนสนุกเกอร์ จริงๆตอนฉายโรงชื่อ กลมแต่ไม่เกลี้ยง ของนนทนันท์ ตีแสกตะวัน กอดคอกันไว้ อย่าให้ใครเจาะกระโหลก มังกรขันจอหว่อ ก็นนทนันท์ อีกทั้งPolice Story (1993) วิ่งสู้ฟัด ภาคไหน ปีไม่น่าจะถูกต้องนะ น่าจะปี1985ถ้าภาค1 เป๋ห่าว นี่ก็นนทนันท์ แต่เวอร์ชั่นโรงตัดกระจาย เวอร์ชั่นอินทรีย์จะสมบูรณ์กว่า ผมเดาเอาว่าพี่เอาต้นฉบับเสียงจากแผ่นของไรท์ พิคเจอร์ ทั้งหมด ยังไงช่วยชี้แจงด้วย พอจะสั่งรู้สึกแปลกๆเดี๋ยวจะเคืองกันปล่าว /ขอบคุณครับ

booby
03-03-2011, 15:20
สวัสดีครับพี่เจด ไม่ได้เข้ามาเสียนาน ดีใจครับที่พี่กลับมา แต่หนังจีนชุดหายไปหมดเลย ไม่ทราบชอลิ้วเฮียงถล่มวังค้างคาวยังอยู่หรือเปล่า อยากได้ครับ รบกวนพี่ตอบทาง pm นะครับ เพราะบางทีไม่ได้เข้ามาดูในกระทู้ ขอบคุณครับ

Jade DATA
03-03-2011, 15:26
หนังจีนที่พี่ลงหลายเรื่อง ผมว่า ข้อมูล ไม่ค่อยตรงนะ เพราะผมคุ้นๆว่าหนังนนทนันท์ เสียงพากย์ ต้อง เสียงเอก หรือคุณจักกฤษณ์ นำทีม ไม่น่าจะอินทรีย์ เช่น เดชคัมภีร์เทวดา 2-3 ,Legend Of The Dragon (1991) คนเล็กตัดเซียนสนุกเกอร์ จริงๆตอนฉายโรงชื่อ กลมแต่ไม่เกลี้ยง ของนนทนันท์ ตีแสกตะวัน กอดคอกันไว้ อย่าให้ใครเจาะกระโหลก มังกรขันจอหว่อ ก็นนทนันท์ อีกทั้งPolice Story (1993) วิ่งสู้ฟัด ภาคไหน ปีไม่น่าจะถูกต้องนะ น่าจะปี1985ถ้าภาค1 เป๋ห่าว นี่ก็นนทนันท์ แต่เวอร์ชั่นโรงตัดกระจาย เวอร์ชั่นอินทรีย์จะสมบูรณ์กว่า ผมเดาเอาว่าพี่เอาต้นฉบับเสียงจากแผ่นของไรท์ พิคเจอร์ ทั้งหมด ยังไงช่วยชี้แจงด้วย พอจะสั่งรู้สึกแปลกๆเดี๋ยวจะเคืองกันปล่าว /ขอบคุณครับ

ข้อมูลจริงๆ อาจไม่ตรงกับที่ลงไว้ครับ ผมยอมรับว่าไม่แม่นยำในข้อมูลเท่าไหร่ บางเรื่องยอมรับว่าลงผิด ไม่ได้เช็คให้ละเอียด
แต่ถ้าคิดหรือเดาว่าผมเอาจะเอาเสียงต้นฉบับจะวีซีดีมามั่วหรือย้อมแมวว่าเป็นเสียงโรง นั่นผิดถนัด ฆ่าัตัวตายชัดๆ ผมไม่กล้าทำแน่

ผมไม่ใช่พ่อค้าที่ดีนักในเรื่องการจัดการ แต่ผมจริงใจในสิ่งที่ตัวเองทำและนำเสนอมาตลอดหลายๆ ปี ไม่เคืองนะครับในสิ่งที่แย้งมา มีอะไรก็แจ้งกันมาได้ ยินดีเสมอครับ

สำหรับมังกรขันจ่อหว่อ เรื่องนี้ไม่ใช่เสียงโรงนะครับ ผมไม่ได้เขียนระุบุไว้ว่าเป็นเสียงโรง เพราะมันหาไม่ได้ เรื่องนี้ได้เสียงพากย์จากวีซีดีครับ

และย้ำนะครับ ย้ำเลยว่าหนังเรื่องไหนที่ระบุว่าเป็นเสียงโรงใช้เสียงโรงยืนพื้นก่อน ตรงช่วงไหนที่ถูกตัดหรือขาดไปก็ใช้เสียงจากวีซีดีเข้ามาเสริมแทน

ขอบคุณที่แจ้งมานะครับ ไม่มีอะไรต้องคัดเคือง เราเข้าใจกันครับผม

Jade DATA
03-03-2011, 15:29
สวัสดีครับพี่เจด ไม่ได้เข้ามาเสียนาน ดีใจครับที่พี่กลับมา แต่หนังจีนชุดหายไปหมดเลย ไม่ทราบชอลิ้วเฮียงถล่มวังค้างคาวยังอยู่หรือเปล่า อยากได้ครับ

หวัดดีครับ หนังจีนชุดพูดแล้วปวดตับไต ตอนนี้ไม่เหลืออะไรซักอย่างเลย ถ้าจะเอาคงต้องรออีกซักระยะนะครับ กำลังสั่งต้นฉบับใหม่มาลงอยู่

งวดนี้มี Lust For Life มาฝากนะ ตอนนั้นเคยสั่งไว้แต่ทำไม่เสร็จ ตอนนี้เสร็จแล้วนะครับ

03-03-2011, 16:10
ข้อมูลจริงๆ อาจไม่ตรงกับที่ลงไว้ครับ ผมยอมรับว่าไม่แม่นยำในข้อมูลเท่าไหร่ บางเรื่องยอมรับว่าลงผิด ไม่ได้เช็คให้ละเอียด
แต่ถ้าคิดหรือเดาว่าผมเอาจะเอาเสียงต้นฉบับจะวีซีดีมามั่วหรือย้อมแมวว่าเป็นเสียงโรง นั่นผิดถนัด ฆ่าัตัวตายชัดๆ ผมไม่กล้าทำแน่

ผมไม่ใช่พ่อค้าที่ดีนักในเรื่องการจัดการ แต่ผมจริงใจในสิ่งที่ตัวเองทำและนำเสนอมาตลอดหลายๆ ปี ไม่เคืองนะครับในสิ่งที่แย้งมา มีอะไรก็แจ้งกันมาได้ ยินดีเสมอครับ

สำหรับมังกรขันจ่อหว่อ เรื่องนี้ไม่ใช่เสียงโรงนะครับ ผมไม่ได้เขียนระุบุไว้ว่าเป็นเสียงโรง เพราะมันหาไม่ได้ เรื่องนี้ได้เสียงพากย์จากวีซีดีครับ

และย้ำนะครับ ย้ำเลยว่าหนังเรื่องไหนที่ระบุว่าเป็นเสียงโรงใช้เสียงโรงยืนพื้นก่อน ตรงช่วงไหนที่ถูกตัดหรือขาดไปก็ใช้เสียงจากวีซีดีเข้ามาเสริมแทน

ขอบคุณที่แจ้งมานะครับ ไม่มีอะไรต้องคัดเคือง เราเข้าใจกันครับผม

งั้นขอถามต่อครับ วิ่ง สู้ ฟัด เป็นภาคไหนครับ ปีที่พี่ลง ผมงง มันไม่ตรงกับภาค1
เป๋ห่าว ผมจำได้ตอนดูโรง กับตอนไรท์ พิคเจอร์ ออกแผ่น นนทนันท์ตัดหนังไปซักครึ่งชั่วโมงได้ เสียงส่วนที่หาย ทำไงครับ
สุดท้ายคือ หนังที่จะสั่งนี่ มีเรื่องไหนเสียงขาดหรือมาไม่ครบบ้าง เพราะกลัวแบบเรื่องทะลักจุดแตกที่เคยสั่ง คือ ทั้งขาดเยอะ ปากไม่ตรงกับเสียง เสียงไทยดีเลย์เป็นนาที น่าจะมีวงเล็บด้วยนะครับว่า เสียงสมบูรณ์กี่เปอร์เซ็นต์ เช่น เรื่อง ทะลักจุดแตก เสียง80% ขาดหายไปเพราะหนังออกใหม่เพิ่มฉากต่างจากโรง จะได้พิจาณาก่อนสั่ง

booby
03-03-2011, 17:58
หวัดดีครับ หนังจีนชุดพูดแล้วปวดตับไต ตอนนี้ไม่เหลืออะไรซักอย่างเลย ถ้าจะเอาคงต้องรออีกซักระยะนะครับ กำลังสั่งต้นฉบับใหม่มาลงอยู่

งวดนี้มี Lust For Life มาฝากนะ ตอนนั้นเคยสั่งไว้แต่ทำไม่เสร็จ ตอนนี้เสร็จแล้วนะครับ

Lust For Life สั่งแน่ครับ ขอเวลารวบรวมหนังที่จะสั่งก่อนนะครับ

Jade DATA
03-03-2011, 19:22
งั้นขอถามต่อครับ วิ่ง สู้ ฟัด เป็นภาคไหนครับ ปีที่พี่ลง ผมงง มันไม่ตรงกับภาค1
เป๋ห่าว ผมจำได้ตอนดูโรง กับตอนไรท์ พิคเจอร์ ออกแผ่น นนทนันท์ตัดหนังไปซักครึ่งชั่วโมงได้ เสียงส่วนที่หาย ทำไงครับ
สุดท้ายคือ หนังที่จะสั่งนี่ มีเรื่องไหนเสียงขาดหรือมาไม่ครบบ้าง เพราะกลัวแบบเรื่องทะลักจุดแตกที่เคยสั่ง คือ ทั้งขาดเยอะ ปากไม่ตรงกับเสียง เสียงไทยดีเลย์เป็นนาที น่าจะมีวงเล็บด้วยนะครับว่า เสียงสมบูรณ์กี่เปอร์เซ็นต์ เช่น เรื่อง ทะลักจุดแตก เสียง80% ขาดหายไปเพราะหนังออกใหม่เพิ่มฉากต่างจากโรง จะได้พิจาณาก่อนสั่ง

วิ่งสู้ฟัดภาคแรกไงครับ ผมลงปีไว้ผิด

เป๋ห่าว เสียงโรงยืนพื้นไว้ ตอนไหนขาดก็เป็นเสียงจากอินทรีไรท์พิคเจอร์

หนังเสียงโรงแทบทุกเรื่องจะไม่ค่อยสมบูรณ์ 100 เปอร์เซนต์ ปัจจัยมันมีหลายอย่าง เช่นในโรงตัดไปเยอะ พอออกเป็นวีซีดีกลับมากันครบ
อย่างบางเรื่องดีใจแทบตายที่ได้ฟิล์มพา์กย์เสียงโรงมา ปรากฎว่าเล่นไม่ไ้ด้ครบ ท้ายม้วนเสื่้อมสภาพบ้างอะไรบ้าง ก็ต้องทำใจในกรณีนี้

สำหรับทะลักจุดแตก ปากไม่ตรง เสียงไทยดีเลย์อะไรพวกนี้ ผมแจ้งไปแล้วนะครับว่ามันพลาดฉบับนั้นชุดเดียว ชุดแก้ไขใหม่ผมได้แจ้งไปแล้วว่าทำออกมาเรียบร้อยแล้ว
และก็ได้ขายไปแล้วเป็นสิบๆ ชุด ก็ไม่เห็นมีลูกค้าท่านไหนแจ้งเคลมมาอีกเลย ก็ถือว่าออกมาได้สมบูรณ์ไประดับนึงแล้ว

ส่วนกรณีหนังเสียงโรงถูกตัดขาดไปเยอะ อันนี้ผมก็จนด้วยเกล้าจริงๆ ไม่รู้จะทำยังไง วิธีเดียวที่ทำได้ก็คือเอาเสียงพากย์ที่ไม่ถูกตัดมาแปะไว้ ให้มีความสมบูรณ์กว่าเดิม

ตอนนี้ผมกำลังรวบรวมข้อมูลของหนังจีนทุกเรื่องที่ผมมีอยู่ไม่ว่าจะเสียงโรงหรือเสียงใหม่ ต้องใช้เวลาซักพักนึงถึงจะเสร็จเรียบร้อย เพราะต้องมานั่งเช็คกันทีละเรื่้องๆ
ก็ต้องใช้เวลากันหน่อย ไว้รอข้อมูลรวบยอดทีเดียวค่อยสั่งก็ได้ครับ จะได้เอาชัวร์ๆ

จบแล้วนะครับ โดยเฉพาะทะลักจุดแตกนี่้พอแล้วนะ ไม่เอามาพูดกันแล้วนะ 555+

Jade DATA
03-03-2011, 19:24
Lust For Life สั่งแน่ครับ ขอเวลารวบรวมหนังที่จะสั่งก่อนนะครับ

ได้ครับ มีอะไรก็แจ้งมาได้

booby
03-03-2011, 19:34
พี่เจดมีเรื่อง The Last Horizon หรือเปล่าครับ(ไม่ทราบจำชื่อผิดหรือเปล่า)

Jade DATA
03-03-2011, 19:45
พี่เจดมีเรื่อง The Last Horizon หรือเปล่าครับ(ไม่ทราบจำชื่อผิดหรือเปล่า)

Lost Horizon (1937) หรือเปล่าครับ แต่ถึงใช่พี่ก็ไม่มีอยู่ดี 555+ เรื่องนี้ยกให้เพื่อนไปตอนย้ายบ้านครับ
แต่ว่าหาตามกระทู้ร้านหนังคลาสสิคก็น่าจะมีนะเพราะเรื่องนี้มีซับไทยอยู่แล้วนี่นา

y123
03-03-2011, 20:06
พี่เจดครับ ขอสั่ง 3 เรื่องนะครับ
Superman II: The Richard Donner Cut (1979)
Dark Resurrection (2007)
A New Hope Revisited by Adywan (1977)

รบกวน PM รายละเอียดการโอนให้ด้วยนะครับ

Jade DATA
03-03-2011, 20:45
พี่เจดครับ ขอสั่ง 3 เรื่องนะครับ
Superman II: The Richard Donner Cut (1979)
Dark Resurrection (2007)
A New Hope Revisited by Adywan (1977)

รบกวน PM รายละเอียดการโอนให้ด้วยนะครับ

แจ้งไปแล้วครับ พร้อมข้อเสนอสมนาคุณพิเศษ 555+

Jade DATA
03-03-2011, 20:53
คุณannie2000 ที่ออเดอร์เข้ามา รบกวนเคลียร์ PM ด้วยนะครับ

ผมตอบกลับไปให้แล้วแต่ไม่ผ่านเพราะกล่องข้อความของคุณเต็มครับผม

04-03-2011, 10:47
สรุป หนังจีน ที่ถาม ยังเสียงโรงใช่มั้ยครับ เห็นไม่โชว์หน้าร้านจะสั่ง เอาที่สนใจแน่ๆก่อนครับ
D9 : Troy : Director's Cut (2004) ทรอย
The Days Of Being Dumb (1992) เข้าแก๊งไหน หัวหน้าตายหมด
Flirting Scholar (1993) ถังไป่หู่ ใหญ่ไม่ต้องประกาศ
From Beijing With Love (1994) พยัคฆ์ไม่ร้าย คังคังฉิก
Hard Boiled (1992) ทะลักจุดแตก
D9 : A Better Tomorrow (1986) โหดเลวดี
The Suspect (1998) คำสั่งฆ่าประธานาธิบดี
Dances With The Dragon (1991) มังกรขันจอหว่อ
Little Shop of Horrors (1986) มันมาแปลกๆ (ฉบับสมบูรณ์ แปลเพลงครบ)
Swordman (1990) เดชคัมภีร์เทวดา
Swordman 2 (1991) เดชคัมภีร์เทวดา ภาค 2
แล้วพวก
โปเย โปโลเย 1 2 3(ภาค1-2 เสียงเอก นนทนันท์ ภาค3 สหมงคลฟิล์ม อินทรีย์)
กอดคอกันไว้
ตีแสกตะวัน
ยังมีอยู่ปล่าวครับ

Jade DATA
04-03-2011, 12:32
สรุป หนังจีน ที่ถาม ยังเสียงโรงใช่มั้ยครับ เห็นไม่โชว์หน้าร้านจะสั่ง เอาที่สนใจแน่ๆก่อนครับ
D9 : Troy : Director's Cut (2004) ทรอย
The Days Of Being Dumb (1992) เข้าแก๊งไหน หัวหน้าตายหมด
Flirting Scholar (1993) ถังไป่หู่ ใหญ่ไม่ต้องประกาศ
From Beijing With Love (1994) พยัคฆ์ไม่ร้าย คังคังฉิก
Hard Boiled (1992) ทะลักจุดแตก
D9 : A Better Tomorrow (1986) โหดเลวดี
The Suspect (1998) คำสั่งฆ่าประธานาธิบดี
Dances With The Dragon (1991) มังกรขันจอหว่อ
Little Shop of Horrors (1986) มันมาแปลกๆ (ฉบับสมบูรณ์ แปลเพลงครบ)
Swordman (1990) เดชคัมภีร์เทวดา
Swordman 2 (1991) เดชคัมภีร์เทวดา ภาค 2
แล้วพวก
โปเย โปโลเย 1 2 3(ภาค1-2 เสียงเอก นนทนันท์ ภาค3 สหมงคลฟิล์ม อินทรีย์)
กอดคอกันไว้
ตีแสกตะวัน
ยังมีอยู่ปล่าวครับ

เสียงโรงที่โพสไว้ยังมีอยู่ครับ และยืนยันว่าเป็นเสียงโรงล้านเปอร์เซ็นต์ เพราะผมได้ฟิล์มพวกนี้มาจากสายหนังในจังหวัดที่ยังเก็บหนังพวกนี้ไว้อยู่ ต้องเปิดลองกันทุกเรื่องอยู่แล้ว
แต่ตอนนี้ติสท์มันขึ้นหน่อยๆ เลยเก็บไว้ก่อนดีกว่า อีกอย่างเมื่อเร็วๆ นี้มีคนมาซื้อ DVD หนังจีนเสียงโรงแล้วเที่ยวเอาไปโพสขายที่โน่นที่นี่
ผมก็รู้และเข้าใจความเป็นไปในวงการนี้อยู่ มันย่อมเป็นไปตามวัฎจักรของมันอยู่ ก็อบกันมาก็ก็อบกันไป แต่ช่วงนี้ติสท์ขึ้นเลยทำใจไม่้ค่อยได้
แถมเมื่อคืนยังจะเข้ามาสั่งอีก เลยเอาออกมันเลยดีกว่า สบายใจเมื่อไหร่ค่อยมาว่ากัน

ส่วนรายการที่เหลือก็โอเคครับ

04-03-2011, 15:16
สรุปหนังจีนราคาเดิม หรือราคาเรื่องละ180บาทครับ แล้วหนังที่ผมถามไม่ทำแล้วหรอ เสียดายจัง อด อด เลย สงสัยถามเยอะจนเคือง 555

Jade DATA
04-03-2011, 15:36
สรุปหนังจีนราคาเดิม หรือราคาเรื่องละ180บาทครับ แล้วหนังที่ผมถามไม่ทำแล้วหรอ เสียดายจัง อด อด เลย สงสัยถามเยอะจนเคือง 555

หนังจีนก็ราคาเดิมคือ 110 บาทครับ ส่วนหนังจีนผมก็เขียนอธิบายไปแล้วข้างบน จากไม่เคืองจนเริ่มชักจะเคืองแล้วนะเนี่ย 555+

Jade DATA
04-03-2011, 15:39
แจ้งข่าวใหม่ครับ

ตั้งแต่วันจันทร์ที่ 7 มีนาคมนี้เป็นต้นไป
ขอยกเลิกโปรโมชั่น 6 แถม 3 ปรับไปเป็น 5 แถม 1 ครับผม

คุณannie2000 กับคุณTaiChi ถ้าเข้ามาอ่านเจอ
ช่วยเคลียร์กล่องข้อความด้วยครับ ข้อมูลเต็ม ผมตอบกลับไปไม่ได้จ้า

Armuro
04-03-2011, 16:21
ของเก่ายังไม่ได้ของ แต่อยากได้ของใหม่อีกแล้วนะซิ หนังดี ๆ ทั้งนั้น สงสัยต้องเป็นขาประจำซะแล้ว เดี๋ยวรอแผ่นชิมลางก่อน...

aurorarut
04-03-2011, 16:47
สนใจสั่งซื้อหนัง แจ้งรายละเอียดไปทางเมล์คะ รบกวนเช็คดูและตอบกลับมาหน่อยนะคะ

biogate
04-03-2011, 21:56
ราวๆ วันศุกร์นี้ผมจะส่งไปให้ลองเทสก่อนซัก 3 แผ่นนะครับ เมื่อวานผมอัพเดตเฟิีร์มแวร์ของเครื่องไรท์ ได้ผลดีน่าพอใจครับ

แผ่นของผมถึงไหนแล้วครับ เลยมาอีกศุกร์แล้วครับน้า...รออยู่นะครับ

Jade DATA
05-03-2011, 16:30
แผ่นของผมถึงไหนแล้วครับ เลยมาอีกศุกร์แล้วครับน้า...รออยู่นะครับ

แผ่นล็อตเก่ามันเจ๊งบ๊งอ่ะครับน้า วันจันทร์นี้ส่งแน่จ้า ทดสอบแล้วดีเลย

Jade DATA
05-03-2011, 16:32
สนใจสั่งซื้อหนัง แจ้งรายละเอียดไปทางเมล์คะ รบกวนเช็คดูและตอบกลับมาหน่อยนะคะ

ตอบกลับให้แล้วครับ ขอบคุณที่กลับมาอุดหนุนกันเรื่อยๆ นะครับ

Jade DATA
05-03-2011, 16:34
ของเก่ายังไม่ได้ของ แต่อยากได้ของใหม่อีกแล้วนะซิ หนังดี ๆ ทั้งนั้น สงสัยต้องเป็นขาประจำซะแล้ว เดี๋ยวรอแผ่นชิมลางก่อน...

เรียบร้อยแล้วครับ วันจันทร์นี้ออกเดินทางได้แล้ว

Jade DATA
05-03-2011, 16:37
The Pentagon Wars (1998)

http://image.trustedopinion.com/the-pentagon-wars_photo-picture-gallery-1_640x480.jpeg

http://www.imdb.com/title/tt0144550/

เรื่องนี้ไม่ใช่หนังฟอร์มยักษ์ ไม่บู๊ระห่ำล้างผลาญ แบบหนังสงครามทั่วไปครับ ทว่าเป็นสงครามในระบบข้าราชการ ที่ตลกร้ายและเจ็บปวดจริง
พวกนายทหารยศสูงในกองทัพ คิดถึงแต่ตำแหน่งเก้าอี้และค่าคอมฯในการผลิต จำหน่ายอาวุธ โดยไม่คำนึงถึงชีวิตเหล่าพลทหารระดับปฎิบัติการ
ที่ต้องใช้อาวุธห่วยๆ เวลาต้องออกรบจริง

ในเรื่องพระเอกเป็นนายทหารหนุ่มอาชีพตงฉิน ทำหน้าที่เป็นฝ่ายทดสอบอาวุธของกองทัพ ถ้าไม่มีลายเซ็นพระเอก อาวุธนั้นๆก็ไม่สามารถอนุมัติสายการผลิตได้
และถูกเรียกตัวมาดูแลการทดสอบรถหุ้มเกราะลำเลียงรุ่นหนึ่ง ซึ่งเดิมถูกออกแบบให้เป็นเพียงรถลำเลียง แต่ถูกพวกนายพลหัวหมอ(นักธุรกิจในเครื่องแบบทหาร)
สั่งให้เติมโน่น ลดนั้น ผิดสเป็กเดิมไปไกล จากรถลำเลียงก็กลายเป็นรถขนศพเคลื่อนที่สำหรับพลทหารเวลาออกรบจริง

พระเอกของเราเมื่อมาตรวจก็พบกลิ่นฉุๆ เลยมีการงัดข้อกับเหล่านายพลผู้มากอำนาจบารมีล้นฟ้า พระเอกก็แค่นายทหารระดับกลาง ๆ แต่ก็สู้สุดใจขาดดิ้นกับความไม่ชอบธรรม
สู้ชนิดหยดสุดท้ายเพื่อไม่ได้รถลำเลียงห่วยแตกรุ่นนี้ได้ออกไปประจำการในสนามรบจริง ซึ่้งอาจนำมาถึงการเสียชีวิตของเหล่าทหารหาญของชาิติ

ในเรื่องมีการเอ่ยเปรียบเทียบถึงความผิดพลาดของ M16 รุ่นแรกที่กลายเป็นเศษเหล็กเมื่อเจอะกับสภาพป่าฝนร้อนชื้น
อันเป็นสาเหตุให้ทหารมะกันตายกันมากในสมรภูมิเวียดนามด้วย

ถ้าชอบหนังเสียดสี แสบๆ คันๆ ล้วงลึกถึงวงใน ก็ไม่น่าพลาดเรื่องนี้ครับ

BaLLaB
06-03-2011, 00:15
ว้าว!!! SAW จัดเต็มเลยทีเดียว :rolleyes:

แล้วเรื่อง Halloween อะครับ น้าจะโมใหม่ด้วยรึเปล่าครับ

จะได้รอสั่งพร้อมๆกันไปเลยทีเดียว ;)

aurorarut
06-03-2011, 16:37
สอบถามคะ มีเรื่องThe Other Sister 1999 นำแสดงโดย Juliette Lewis, Diane Keaton, Tom Skerritt ไหมคะ ถ้ามีเดี๋ยวจะขอเปลี่ยนใส่แทนหนังบางเรื่องที่ออเดอร์สั่งซื้อไปนะคะ ยังไงเดี๋ยวแจ้งมานะคะ

Jade DATA
06-03-2011, 19:43
ว้าว!!! SAW จัดเต็มเลยทีเดียว :rolleyes:

แล้วเรื่อง Halloween อะครับ น้าจะโมใหม่ด้วยรึเปล่าครับ

จะได้รอสั่งพร้อมๆกันไปเลยทีเดียว ;)

Halloween รีเมคภาคแรก ใช่ป่ะครับ จะให้โมแบบไหนล่ะ แบบ D9 ล่ะพอไหว แต่ถ้าแบบ 3 แผ่น คงไม่ไหวแน่ๆ เหนื่อย 555+

Jade DATA
06-03-2011, 19:45
สอบถามคะ มีเรื่องThe Other Sister 1999 นำแสดงโดย Juliette Lewis, Diane Keaton, Tom Skerritt ไหมคะ ถ้ามีเดี๋ยวจะขอเปลี่ยนใส่แทนหนังบางเรื่องที่ออเดอร์สั่งซื้อไปนะคะ ยังไงเดี๋ยวแจ้งมานะคะ

The Other Sister เคยมีครับ แต่แผ่นมันหายไปตอนขนของน้ำท่วมเมื่อหลายปีก่อน แผ่นโซน 3 เกาหลีมีซับไทยให้ด้วย เสียดายจริงๆ เลยเรื่องนี้

LIN0500
06-03-2011, 20:07
เสียดายกลับมาไม่ทันโปรเดิม

BaLLaB
06-03-2011, 21:14
Halloween รีเมคภาคแรก ใช่ป่ะครับ จะให้โมแบบไหนล่ะ แบบ D9 ล่ะพอไหว แต่ถ้าแบบ 3 แผ่น คงไม่ไหวแน่ๆ เหนื่อย 555+

แบบไหนก็ได้ครับ แล้วแต่กำลังของน้า แหะๆ

แต่จะว่าไป ถ้าสมมติทำ แบบ 3 แผ่น แผ่น ที่ 2 กับ 3 ไม่ต้องมีซับไทยก็ได้นะครับ (แต่ขอให้มีซับอังกฤษดั้งเดิมก็พอครับ)

แต่ถ้า DVD9 เฉยๆ ก็โอเคแล้วหละครับ ชื่อน้าการันตีอยู่แล้ว ...

Jade DATA
07-03-2011, 16:27
เสียดายกลับมาไม่ทันโปรเดิม

ลูกค้่าเก่าขอกันมาอีกคนละครั้งก็ยังได้อยู่นะครับ

Jade DATA
07-03-2011, 16:30
แบบไหนก็ได้ครับ แล้วแต่กำลังของน้า แหะๆ

แต่จะว่าไป ถ้าสมมติทำ แบบ 3 แผ่น แผ่น ที่ 2 กับ 3 ไม่ต้องมีซับไทยก็ได้นะครับ (แต่ขอให้มีซับอังกฤษดั้งเดิมก็พอครับ)

แต่ถ้า DVD9 เฉยๆ ก็โอเคแล้วหละครับ ชื่อน้าการันตีอยู่แล้ว ...

งั้นก็เอาแบบ D9 ไปนะครับ จะได้เหลือเวลาไปทำเรื่องอื่นๆ ต่อไปด้วย ^^

aurorarut
08-03-2011, 20:31
ถามคะ เรื่องYogi Bear(2010) โยกี้แบร์ เจ้าหมีจอมป่วน นี่มีเสียงไทยด้วยไหมคะ
และคุณมีเรื่อง
-Nadine (1987)
-Little Man Tate (1991) ไหมคะ

Jade DATA
08-03-2011, 21:40
ถามคะ เรื่องYogi Bear(2010) โยกี้แบร์ เจ้าหมีจอมป่วน นี่มีเสียงไทยด้วยไหมคะ
และคุณมีเรื่อง
-Nadine (1987)
-Little Man Tate (1991) ไหมคะ

โยกี้แบร์ เสียงไทยไม่ดีครับ เสียงแบบอยู่ในโอ่งเลย ผมก็เลยตัดทิ้งไป

-Nadine (1987) เรื่องนี้ยังไม่ได้ทำเลยครับ แผ่นมานานแล้ว
-Little Man Tate (1991) เรื่องนี้ใกล้แล้วครับ อัพเดตครั้งหน้ามาแน่

nightae
08-03-2011, 23:05
ว่าจะสั่งหนังใหม่เพียงแต่รอชุดเก่ามาก่อนนะครับ คุณเจด

Jade DATA
09-03-2011, 01:06
ว่าจะสั่งหนังใหม่เพียงแต่รอชุดเก่ามาก่อนนะครับ คุณเจด

ของเก่าออกพรุ่งนี้นะครับ จะส่งตั้งแต่เมื่อวันจันทร์ แต่พอดีพ่อค้าแม่ค้าตลาดบ้านผมดันประท้วงปิดตลาดกัน แถมไปรษณีย์ก็อยู่หลังตลาดซะด้วย เซ็งจริงๆ
เมื่อหัวค่ำออกไปดูเห็นว่าเจรจากันเรียบร้อยแล้ว ก็เอาเป็นว่าพรุ่งนี้ออกเดินทางได้แล้วล่ะครับ

anazzazii
09-03-2011, 02:24
หวัดดีครับคุณ Jade
เห็นกลับมาเปิดร้านอีกรอบ ดีใจเลยครับ ^^

Jade DATA
09-03-2011, 16:38
หวัดดีครับคุณ Jade
เห็นกลับมาเปิดร้านอีกรอบ ดีใจเลยครับ ^^

ครับผม ผมก็ดีใจที่เห็นคุณanazzazii กลับมาเยี่ยมเยือนกันอีกครั้งนึง ^^

aurorarut
09-03-2011, 18:14
สอบถามนะคะ ว่าถ้าจะสั่งซื้อหนังเพิ่มนี่(เป็นออเดอร์ใหม่เลยนะคะ ไม่รวมกับออเดอร์เก่า แต่ถ้าทำส่งมาทันพร้อมกันเลยก็ดีคะ)เรื่องที่เคยสอบถามไปเรื่อง
Little Man Tate (1991) สามารถสั่งซื้อได้เลยไหมนะคะ แล้วถ้าเป็นลูกค้าเก่าแบบนี้มีโปรโมชั่นพิเศษอะไรไหมคะจะได้เลือกหนังให้ครบได้ตามโปร.นะคะ

Jade DATA
09-03-2011, 20:03
สอบถามนะคะ ว่าถ้าจะสั่งซื้อหนังเพิ่มนี่(เป็นออเดอร์ใหม่เลยนะคะ ไม่รวมกับออเดอร์เก่า แต่ถ้าทำส่งมาทันพร้อมกันเลยก็ดีคะ)เรื่องที่เคยสอบถามไปเรื่อง
Little Man Tate (1991) สามารถสั่งซื้อได้เลยไหมนะคะ แล้วถ้าเป็นลูกค้าเก่าแบบนี้มีโปรโมชั่นพิเศษอะไรไหมคะจะได้เลือกหนังให้ครบได้ตามโปร.นะคะ

Little Man Tate (1991) ถ้าจะสั่งซื้อก่อนก็ได้ครับ แต่คิดว่าไม่ทันรอบนี้แน่ น่าจะหลังจากส่งชุดนี้ไปแล้วอีกอาทิตย์นึง
สำหรับโปรโมชั่นตอนนี้ก็มี 5 แถม 1 กับ 10 แถม 2 ครับผม

MIGHTY
09-03-2011, 20:46
สั่งหนังครับ

-Walt Disney Present : Angels in the Outfield (1994) ขบวนการเทวดาเพื่อนเกลอ

ภาพ : โซน 1 Widescreen 2.35:1 Color
เสียง : อังกฤษ Dolby Digital 5.1
เสียง : ไทย Dolby Digital 2.0
บรรยาย : อังกฤษ , ไทย

-Red Corner เหนือกว่ารักหักเหลี่ยมมังกร • [ ต้นฉบับโซน 1 -- พากย์ไทย + บรรยายไทย ]

Jade DATA
10-03-2011, 00:07

-Walt Disney Present : Angels in the Outfield (1994) ขบวนการเทวดาเพื่อนเกลอ

ภาพ : โซน 1 Widescreen 2.35:1 Color
เสียง : อังกฤษ Dolby Digital 5.1

-Red Corner เหนือกว่ารักหักเหลี่ยมมังกร • [ ต้นฉบับโซน 1 -- พากย์ไทย + บรรยายไทย ]

เช็ค PM ได้เลยครับ แจ้งไปให้ทราบเรียบร้อยแล้ว

whenUknow
10-03-2011, 00:10
โอนเงินให้แล้วนะครับ เดี๋ยวpmไปแจ้งรายละเอียดนะครับ :)

nightae
10-03-2011, 11:24
คุณเจดมีหนังเรื่อง Black Mask แบล็คแมสค์ดำมหากาฬ ที่หลี่เหลียนเจี๋ยเล่นไหมครับ ต้องการเสียงภาคเดิมๆนะครับ

Jade DATA
10-03-2011, 14:18
โอนเงินให้แล้วนะครับ เดี๋ยวpmไปแจ้งรายละเอียดนะครับ :)

เรียบร้อยแล้วครับผม ^^

10-03-2011, 14:21
คุณjadeครับ สรุปหนังจีน ถอดออกจากโปรแกรมหมดเลยหรอ กำลังล่ารายชื่ออยู่แท้ๆ

Jade DATA
10-03-2011, 14:26
คุณเจดมีหนังเรื่อง Black Mask แบล็คแมสค์ดำมหากาฬ ที่หลี่เหลียนเจี๋ยเล่นไหมครับ ต้องการเสียงภาคเดิมๆนะครับ

Black Mask ดำมหากาฬ เรื่องนี้ผมลืมไปเลย เมื่อกี้ไปค้นในตู้ โชคดีที่ยังเก็บไว้อยู่ โอเคครับเรื่องนี้ เสียงโรงอินทรีี

Jade DATA
10-03-2011, 14:29
คุณjadeครับ สรุปหนังจีน ถอดออกจากโปรแกรมหมดเลยหรอ กำลังล่ารายชื่ออยู่แท้ๆ

ปรับปรุงอยู่ีครับ หนังมันกระจัดกระจาย ต้องรวบรวมรายชื่อใหม่

อีกอย่างเนื้อที่มันเริ่มไ่ม่พอแล้ว โพสช่องนึงใส่ตัวอักษรได้ 5000 ตัว ต้องตัดที่ไม่จำเป็นออกบ้าง จะเหลือแค่ลงรูป + บรรยาย + เสียงทีมพากย์ ประมาณนี้ก็คงพอ

10-03-2011, 14:37
ปรับปรุงอยู่ีครับ หนังมันกระจัดกระจาย ต้องรวบรวมรายชื่อใหม่

อีกอย่างเนื้อที่มันเริ่มไ่ม่พอแล้ว โพสช่องนึงใส่ตัวอักษรได้ 5000 ตัว ต้องตัดที่ไม่จำเป็นออกบ้าง จะเหลือแค่ลงรูป + บรรยาย + เสียงทีมพากย์ ประมาณนี้ก็คงพอ

รออยู่ครับๆ อยากดูหนังจีนมากๆ สรุปด่วน ใกล้ลงแดงแล้ว 555

Armuro
10-03-2011, 14:50
ของผม ออกเดินทางยังครับ...

kit_non
10-03-2011, 14:57
กลับมาแล้วเหรอครับท่าน

Jade DATA
10-03-2011, 15:22
รออยู่ครับๆ อยากดูหนังจีนมากๆ สรุปด่วน ใกล้ลงแดงแล้ว 555

ครับผม ช่วงวันหยุดนี้ก็น่าจะเสร็จแล้วล่ะ

Jade DATA
10-03-2011, 15:24
ของผม ออกเดินทางยังครับ...

ออกแล้วครับ เดี๋ยวเย็นๆ รอรับหมายเลขพัสดุนะครับ

Jade DATA
10-03-2011, 15:48
กลับมาแล้วเหรอครับท่าน

มาแล้วครับท่าน

aeeya
10-03-2011, 17:17
โอนแล้วนะครับคุณเจด แจ้งไปทางพีเอ็มแล้วเด้อ

Jade DATA
11-03-2011, 12:22
โอนแล้วนะครับคุณเจด แจ้งไปทางพีเอ็มแล้วเด้อ

เรียบร้อยครับผม ^^

booby
11-03-2011, 14:02
โอนให้แล้วนะครับ รายละเอียดดูใน pm ครับ

Jade DATA
11-03-2011, 15:02
โอนให้แล้วนะครับ รายละเอียดดูใน pm ครับ

เรียบร้อยครับผม ^^ แจ้งกลับไปแล้วเน้อ

TPpure
11-03-2011, 16:02
Black Mask ดำมหากาฬ เรื่องนี้ผมลืมไปเลย เมื่อกี้ไปค้นในตู้ โชคดีที่ยังเก็บไว้อยู่ โอเคครับเรื่องนี้ เสียงโรงอินทรีี

เรื่ิองนี้เสียงโรงเป็นพันธมิตร ครับ

hasit
11-03-2011, 16:03
รอรายชื่อหนังจีน เสียงโรง อยู่ครับ

Jade DATA
11-03-2011, 17:55
เรื่ิองนี้เสียงโรงเป็นพันธมิตร ครับ

ซะงั้น ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ สงสัยต้องเลิกโมหนังจีนเสียงโรงซะแล้ว หูเพี้ยนจนมั่วตลอด

nightae
12-03-2011, 07:34
ได้รับหนังแล้วครับ ถามต่อครับ โปเยโปโลเยภาค1-3ฉบับหวังจูเสียน มีไหมครับเอาแบบพากษ์เดิมจะเป็นอินทรีย์รึว่าพันธมิตรก็ได้ครับ

Jade DATA
12-03-2011, 15:48
ได้รับหนังแล้วครับ ถามต่อครับ โปเยโปโลเยภาค1-3ฉบับหวังจูเสียน มีไหมครับเอาแบบพากษ์เดิมจะเป็นอินทรีย์รึว่าพันธมิตรก็ได้ครับ

โปเยโปโลเยภาค1-3 ฉบับหวังจูเสียน แบบเสียงโรงที่เคยโพสไว้ต้องขอยกเลิกไปก่อนนะครับ เพราะมันสมบูรณ์แค่ 10 เปอร์เซนต์เท่านั้น
ที่เหลือกรอบหมดเลย ที่เคยทำไว้ก็จะเป็นเสียงพากย์ของอินทรีจากวีซีดีไรท์พิคเจอร์สมัยก่อนนู้นเลยครับ

Jade DATA
12-03-2011, 15:50
รอรายชื่อหนังจีน เสียงโรง อยู่ครับ

อาทิตย์หน้าเข้ามาดูใหม่อีกทีนะครับผม

booby
13-03-2011, 13:32
โอนเงินเพิ่มให้แล้วนะครับพี่เจด ดูใน pm นะครับ

winspector
14-03-2011, 03:54
ตามมาดันให้ครับ

Jade DATA
14-03-2011, 13:50
โอนเงินเพิ่มให้แล้วนะครับพี่เจด ดูใน pm นะครับ

เรียบร้อยครับผม เดี๋ยว PM ตามไปอีกรอบเน้อ

Jade DATA
14-03-2011, 13:52
ตามมาดันให้ครับ

ขอบคุณครับ ไม่ได้เจอกันนานเลย

Jade DATA
14-03-2011, 16:29

Rubber (2010)

ภาพ : HD2DVD Widescreen 2.40:1 Color (Anamorphic)
เสียง : อังกฤษ DTS 5.1

http://www.youtube.com/watch?v=GOyYp6JtwsU&feature=player_embedded

หนังสัญชาติฝรั่งเศสต้นทุนต่ำแค่ 5 แสนเหรียญ เรื่องราวของโรเบิร์ต ซึ่งไม่ใช่ชื่อคน แต่มันเป็นชื่อของยางรถยนต์
ที่ดันเกิดมาพร้อมพลังจิตอย่างชนิดที่สามารถระเบิดสิ่งตรงหน้าให้แหลกเป็นผุยผงได้ภายในพริบตา
พล็อตเรื่องง่ายๆ บ้าๆ หนังไม่มีที่มาแต่มันมีที่ไป แค่ขอให้คุณตามมันไปเถอะ แล้วมันจะเปลี่ยนความคิดของคุณ

“ยางรถยนต์ลุกขึ้นมามีชีวิต / มันใช้พลังจิตระเบิดนกที่ไม่ชอบหน้า / มันแอบหลงรักผู้หญิงและตามไปดูเธออาบน้ำ / จากนั้นก็สะกดรอยเธอ / ระเบิดทุกคนที่ขวางทาง”

biogate
14-03-2011, 22:25
แผ่นล็อตเก่ามันเจ๊งบ๊งอ่ะครับน้า วันจันทร์นี้ส่งแน่จ้า ทดสอบแล้วดีเลย

ส่งมายังครับ...รอเก้ออีกweekแล้วน้า

whenUknow
15-03-2011, 13:07
แวะมารอเลื่อนขั้นครับท่าน :)

Jade DATA
15-03-2011, 14:26
ส่งมายังครับ...รอเก้ออีกweekแล้วน้า

week นี้แล้วครับน้า เอาเป็นบ่ายแก่ๆ พรุ่งนี้นะครับ เปิดตู้ PM รอได้เลย เอาชัวร์ๆๆ

Jade DATA
15-03-2011, 14:29
แวะมารอเลื่อนขั้นครับท่าน :)

กำลังขุนม้าเร็วให้อยู่ครับ พรุ่งนี้เตรียมวิ่งระยะไกล ^^

Jade DATA
15-03-2011, 20:58
เพิ่งออกจากเตาสดๆ ร้อนๆ ครับ

http://img69.imageshack.us/img69/4186/0000000wv.jpghttp://img861.imageshack.us/img861/7918/12099880.jpg

D9 : Hereafter (2010) เฮียร์อาฟเตอร์ ความรัก ความตาย ความผูกพัน

ภาพ : โซน 1 Widescreen 2.35:1 Color (Anamorphic)
เสียง : ไทย Dolby Digital 5.1
เสียง : สเปน Dolby Digital 5.1

Hereafter ถ่ายทอดเรื่องราวของผู้คนทั้ง 3 ที่ถูกไล่ล่าจากมฤตยูในรูปแบบที่แตกต่างกัน แมตต์ เดมอน แสดงเป็นจอร์จ, ชาวอเมริกาชนชั้นกลาง
ที่มีการเชื่อมโยงพิเศษถึงชีวิตหลังความตายได้ อีกด้านหนึ่งของโลกคือแมรี่ (ซีซีล เดอ ฟรานซ์) นักข่าวชาวฝรั่งเศส ผู้มีประสบการณ์เฉียดตาย
ที่สั่นประสาทชีวิตเธอ และเมื่อมาร์คัส (แฟรงกี้/จอร์จ แม็คลาเรน) เด็กนักเรียนชายที่ลอนดอน ได้สูญเสียคนที่ใกล้ชิดกับเขามากที่สุดไป
เขาต้องการคำตอบอย่างกระวนกระวาย แต่ละคนอยู่บนเส้นทางของการค้นหาความจริง ชีวิตของพวกเขาจะมาบรรจบกัน และเปลี่ยนแปลงไปตลอดกาล
โดยสิ่งที่พวกเขามั่นใจอาจจะหรือต้องมีจริงนับจากนี้

D9 : Season of the Witch (2011) มหาคำสาปสิ้นโลก

ภาพ : โซน R5 รัสเซีย Widescreen 2.35:1 Color (Anamorphic)

Season of the Witch เป็นเรื่องราวในยุคสมัยศตวรรษที่ 14 ในแถบยุโรป 2 อัศวินผู้ซึ่งเป็นนักรบศักสิทธิ์ซึ่งได้รับคำสั่งจากพระให้นำตัวหญิงสาวผู้หนึ่ง
ซึ่งต้องสงสัยว่าเป็นแม่มด และเป็นต้นเหตุของโรคร้ายไปยังโบสถ์เพื่อทำพิธีล้างพลัง และสิ่งที่อัศวินเผชิญคือ การต่อสู้กับพลังลี้ลับที่เขามาโจมตี
และยังมีเหล่าปิศาจและแม่มดจากโลกมืด ที่คอยจะมาดักลอบฆ่าผู้ที่ถูกกล่าวหาอีก การต่อสู้เพื่อเอาตัวรอด และบรรลุเป้าหมายจึงเริ่มต้นขึ้น

whenUknow
15-03-2011, 23:44
กำลังขุนม้าเร็วให้อยู่ครับ พรุ่งนี้เตรียมวิ่งระยะไกล ^^

อยากได้สามเรื่องนี้อ้วยอะท่าน ทันรอบนี้เลยมั้ยครับ :)
D9 : Season of the Witch (2011) มหาคำสาปสิ้นโลก
D9 : Hereafter (2010) เฮียร์อาฟเตอร์ ความรัก ความตาย ความผูกพัน
D9: TRON: Legacy (2010) ทรอน ล่าข้ามอนาคต

Jade DATA
16-03-2011, 13:33
อยากได้สามเรื่องนี้อ้วยอะท่าน ทันรอบนี้เลยมั้ยครับ :)
D9: TRON: Legacy (2010) ทรอน ล่าข้ามอนาคต

เพิ่มอีก 3 เรื่องนะครับ แต่ต้องขุนหญ้าให้ม้าเพิ่มต่ออีก 1 วัน ออกวิ่งพรุ่งนี้นะครับท่าน
PM แจ้งค่าหญ้าม้าไปให้เรียบร้อยแล้ว

whenUknow
17-03-2011, 18:39
เพิ่มอีก 3 เรื่องนะครับ แต่ต้องขุนหญ้าให้ม้าเพิ่มต่ออีก 1 วัน ออกวิ่งพรุ่งนี้นะครับท่าน
PM แจ้งค่าหญ้าม้าไปให้เรียบร้อยแล้ว

แวะมารอม้าเร็ว:cool:

aurorarut
18-03-2011, 15:33
เรื่องที่สอบถามไป(จะขอเปลี่ยนหนังที่สั่งซื้อไปรอบนี้ 1 เรื่องนะคะ คือเรื่อง O [2001] นำแสดงโดย Mekhi Phifer, Josh Hartnett, Andrew Keegan(ที่สั่งซื้อไป) ขอเปลี่ยนเป็น เรื่องHouse of Sand And Fog Uncut บ้านทรายในหมอก • [ ต้นฉบับโซน 1 -- บรรยายไทย ]) ไม่ทราบว่าตกลงสรุปว่ายังไงคะ พอดีกำลังสนใจจะสั่งหนังเพิ่มอีกนะคะ (ของที่สั่งไปรอบนี้นี่ได้จัดทำเสร็จหรือยังนะคะ ถ้ายังแล้วจะสั่งหนังเพิ่มอีกนี่จะทำให้ล่าช้าเพิ่มขึ้นอีกนานไหมนะคะ )ถ้าได้พร้อมกันและไม่ล่าช้ามากยังไงเดี๋ยวแจ้งรายชื่อหนังที่จะสั่งเพิ่มไปนะคะ

Jade DATA
18-03-2011, 18:01
แวะมารอม้าเร็ว:cool:

รออีกแป๊บนึงนะครับ Season Of The Witch ตัว R5 ออกไม่เท่าไหร่ ก็มีตัว BD ของโซน 5 ออกตามมาอีก แถมเสียง ENG 5.1 ก็ชัดเปรี๊ยะ
ไหนๆ ก็เอาตัวดีๆ ไปเลย ยังไงขออีกซักวันเน้อ..

Jade DATA
18-03-2011, 18:03
เรื่องที่สอบถามไป(จะขอเปลี่ยนหนังที่สั่งซื้อไปรอบนี้ 1 เรื่องนะคะ คือเรื่อง O [2001] นำแสดงโดย Mekhi Phifer, Josh Hartnett, Andrew Keegan(ที่สั่งซื้อไป) ขอเปลี่ยนเป็น เรื่องHouse of Sand And Fog Uncut บ้านทรายในหมอก • [ ต้นฉบับโซน 1 -- บรรยายไทย ]) ไม่ทราบว่าตกลงสรุปว่ายังไงคะ พอดีกำลังสนใจจะสั่งหนังเพิ่มอีกนะคะ (ของที่สั่งไปรอบนี้นี่ได้จัดทำเสร็จหรือยังนะคะ ถ้ายังแล้วจะสั่งหนังเพิ่มอีกนี่จะทำให้ล่าช้าเพิ่มขึ้นอีกนานไหมนะคะ )ถ้าได้พร้อมกันและไม่ล่าช้ามากยังไงเดี๋ยวแจ้งรายชื่อหนังที่จะสั่งเพิ่มไปนะคะ

House of Sand And Fog Uncut หาเจอแล้วครับ ตกลงว่าเปลี่ยนได้แล้วครับ

ของรอบนี้ส่งได้วันจันทร์นี้แล้วครับ (วันเสาร์-อาทิตย์ ไปรษณีย์แถวบ้านผมปิด) ยังไงเอารอบนี้ออกก่อนดีกว่า จะได้ไม่ช้าเกินไปและตอนนี้ก็ลงกล่องพอดีแล้วล่ะ

aurorarut
18-03-2011, 19:57
House of Sand And Fog Uncut หาเจอแล้วครับ ตกลงว่าเปลี่ยนได้แล้วครับ

ของรอบนี้ส่งได้วันจันทร์นี้แล้วครับ (วันเสาร์-อาทิตย์ ไปรษณีย์แถวบ้านผมปิด) ยังไงเอารอบนี้ออกก่อนดีกว่า จะได้ไม่ช้าเกินไปและตอนนี้ก็ลงกล่องพอดีแล้วล่ะ

คะ รับทราบคะ ยังไงจะรอรับของนะคะ แล้วก็เดี๋ยวส่งแจ้งรายชื่อหนังที่สนใจสั่งซื้อรอบใหม่ไปทางเมล์นะคะ

whenUknow
19-03-2011, 11:07
รออีกแป๊บนึงนะครับ Season Of The Witch ตัว R5 ออกไม่เท่าไหร่ ก็มีตัว BD ของโซน 5 ออกตามมาอีก แถมเสียง ENG 5.1 ก็ชัดเปรี๊ยะ
ไหนๆ ก็เอาตัวดีๆ ไปเลย ยังไงขออีกซักวันเน้อ..

แหล่มเลยยยยยย ... แบบนี้คงได้ซักวันจันทร์-อังคารนี้เนอะ :cool:

booby
19-03-2011, 11:41
ได้รับเรียบร้อยแล้ว ขอบคุณมากครับพี่เจด

biogate
19-03-2011, 20:24
ได้รับแผ่นแก้ ส่วนหนึ่งแล้วครับ ใช้ได้..รอแผ่นที่เหลือครับ

Jade DATA
21-03-2011, 14:05
แหล่มเลยยยยยย ... แบบนี้คงได้ซักวันจันทร์-อังคารนี้เนอะ :cool:

ผมเช็คแล้วครับ เย็นนี้ท่าจะไม่ทันครับ มีแก้ไขอยู่ 2 เรื่อง ขอเ็ป็นพรุ่งนี้รอบเที่ยงนะครับ เดี๋ยวส่ง EMS ให้ ด่วนจี๋ไปรษณีย์จ๋าเลยครับผม

Jade DATA
21-03-2011, 14:07
ได้รับเรียบร้อยแล้ว ขอบคุณมากครับพี่เจด

รับทราบครับผม ตอบ PM กลับไปให้แล้วเน้อ

Jade DATA
21-03-2011, 14:10
ได้รับแผ่นแก้ ส่วนหนึ่งแล้วครับ ใช้ได้..รอแผ่นที่เหลือครับ

รับทราบครับผม ขอบคุณที่แจ้งกลับมานะครับ

Jade DATA
21-03-2011, 14:56
อัพเดตกันหน่อย

http://img851.imageshack.us/img851/7770/1copy.gifhttp://img851.imageshack.us/img851/1637/2copy.gifhttp://img545.imageshack.us/img545/4552/3copy.gif

ข้อมูลอยู่ด้านหน้าเหมือนเดิม ส่วนแฟนหนังจีนขอเป็นพรุ่งนี้นะครับ

noon282
21-03-2011, 16:03
หวัดดีครับคุณเจต ไม่ได้เข้ามาดูซะนาน คุณเตจตมีเซอรไพรซ์สำหรับผมอีกแล้ว กับเรื่อง house of Suddam และ third Rieach สุดยอดมากๆ เสร็จเมื่อไหร่จะสั่งพร้อมกับ

Straw Dogs Criterion Collection (1971) อุบัติการณ์เหี้ยม
ภาพ : โซน 1 Widescreen 2.35:1 Color (Anamorphic)

D9 : Miller's Crossing (1990) เดนล้างเดือด
ภาพ : โซน 1 Widescreen 1.85:1 Color (Anamorphic)

Operation: Daybreak (1975)
ภาพ : โซน 1 Widescreen 1.85:1 Color (Anamorphic)
เสียง : อังกฤษ Dolby Digital 2.0

The Hindenburg (1975)
เสียง : อังกฤษ Dolby Digital 2.0

Black Sunday (1977)

D9 : Hoffa: Special Edition (1992) จอมคนฮอฟฟ่า

ขอบอกว่า สุดยอดเซอรไพรซ์กับเรื่อง Operation Breakdown ผมหามานานและไม่คิดว่าจะได้ดู คุณเจตผมดีใจมากที่เห็นหนังเรื่องนี้ในร้านคุณเจต

ปล.มีหนังอยากได้ซับไทย ต้องทำไง ผมยินดีส่งให้คุณเจตไปทำนะครับ เรื่องเกี่ยวกับ อดอล์ฟ ไอค์มัน ที่อิสราเอลจับได้โดยใช้วิธีลักพาตัว (อุ้ม) ออกจากอาเจนติน่า

Jade DATA
21-03-2011, 17:00
หวัดดีครับคุณเจต ไม่ได้เข้ามาดูซะนาน คุณเตจตมีเซอรไพรซ์สำหรับผมอีกแล้ว กับเรื่อง house of Suddam และ third Rieach สุดยอดมากๆ เสร็จเมื่อไหร่จะสั่งพร้อมกับ

Straw Dogs Criterion Collection (1971) อุบัติการณ์เหี้ยม

D9 : Miller's Crossing (1990) เดนล้างเดือด

Operation: Daybreak (1975)

The Hindenburg (1975)

Black Sunday (1977)

D9 : Hoffa: Special Edition (1992) จอมคนฮอฟฟ่า

ขอบอกว่า สุดยอดเซอรไพรซ์กับเรื่อง Operation Breakdown ผมหามานานและไม่คิดว่าจะได้ดู คุณเจตผมดีใจมากที่เห็นหนังเรื่องนี้ในร้านคุณเจต

ปล.มีหนังอยากได้ซับไทย ต้องทำไง ผมยินดีส่งให้คุณเจตไปทำนะครับ เรื่องเกี่ยวกับ อดอล์ฟ ไอค์มัน ที่อิสราเอลจับได้โดยใช้วิธีลักพาตัว (อุ้ม) ออกจากอาเจนติน่า

ครับผม ยินดีเช่นกันที่ยังติดตามกันอยู่นะครับ

Operation Breakdown เรื่องนี้ตรงช่วงพูดเยอรมันจะไม่มีซับใดๆ ขึ้นเลย ตอนแรกก็กะว่าจะปล่อยไว้อย่างนั้น
แต่คิดไปคิดมา เอาวะ ไหนๆ ก็ทำแล้ว ก็เลยทำเพิ่มเติมขึ้นมา สรุปว่าตัวนี้สมบูรณ์เลย

third Rieach นี่น่าจะเป็นปลายเดือนหน้านะครับ เพราะต้นฉบับโซน 1 จะออกช่วงสงกรานต์พอดี แต่ก็ทำซับไทยไว้รอแล้ว มาเมื่อไหร่ก็โมได้เลย

หนังอดอล์ฟ ไอค์มัน นี่บอกชื่อเรื่องหน่อยครับ เผื่อจะลองหาทางนี้ดูก่อน

อันนี้เป็นอีกเรื่องที่ำกำลังทำอยู่ หนังฝรั่งเศสที่เล่าถึงขบวนการใต้ดินในฝรั่งเศสจับมือกับชาวยิว วางแผนสังหารผู้บัญชาการทหารฝ่ายนาซี ในระหว่างยึดครองฝรั่งเศส

http://horriblethailand.files.wordpress.com/2010/10/thearmyofcrimeukposter.jpg?w=300

http://www.youtube.com/watch?v=K9qx_6eURWI&feature=player_embedded#at=40

Julie
21-03-2011, 22:33
ไ้้ด้รับของแล้วค่ะ แจ้งให้ทุกๆ ท่านทราบ
ยังไม่ได้เช็กของ แต่โดยรวมแล้ว OK ค่ะ

noon282
21-03-2011, 23:50
อันนี้เป็นอีกเรื่องที่ำกำลังทำอยู่ หนังฝรั่งเศสที่เล่าถึงขบวนการใต้ดินในฝรั่งเศสจับมือกับชาวยิว วางแผนสังหารผู้บัญชาการทหารฝ่ายนาซี ในระหว่างยึดครองฝรั่งเศส

http://horriblethailand.files.wordpress.com/2010/10/thearmyofcrimeukposter.jpg?w=300

http://www.youtube.com/watch?v=K9qx_6eURWI&feature=player_embedded#at=40[/QUOTE]

ดีเลยครับ รอสั่งพร้อมเรื่องนี้ด้วย ทำเร็วๆ นะครับคุณเจต

ส่วนเรื่องไอค์มัน ชื่อเรื่องตามชื่อเลย
Eichmann (2007)
http://www.imdb.com/title/tt0901481/

ผมซื้อจากคนในบอร์ดนี้แหละ แต่ภาษาอังกฤษยังไม่แข็งแรงพอ ทุกวันนี้ยังไม่ได้ดูเลย
ถ้าคุณเจตสนใจบอกที่อยู่มาเดี๋ยวผมส่งไปครับ

ปล. มีเรื่องหนึ่งน่าทำนะครับ คิดว่าแฟนหนังเก่าๆ น่าจะอยากดู เรื่องปฏิบัติการฟ้าผ่าเอนเทบเบ้

whenUknow
22-03-2011, 00:30
ผมเช็คแล้วครับ เย็นนี้ท่าจะไม่ทันครับ มีแก้ไขอยู่ 2 เรื่อง ขอเ็ป็นพรุ่งนี้รอบเที่ยงนะครับ เดี๋ยวส่ง EMS ให้ ด่วนจี๋ไปรษณีย์จ๋าเลยครับผม

:cool: อีกนิดเดียว :cool: :)

Jade DATA
22-03-2011, 00:33
ไ้้ด้รับของแล้วค่ะ แจ้งให้ทุกๆ ท่านทราบ
ยังไม่ได้เช็กของ แต่โดยรวมแล้ว OK ค่ะ

ึครับผม ขอบคุณที่มาแจ้งนะครับ แผ่นมีปัญหาอะไรก็แจ้งมาได้ครับผม

Jade DATA
22-03-2011, 00:45

http://www.youtube.com/watch?v=K9qx_6eURWI&feature=player_embedded#at=40

ดีเลยครับ รอสั่งพร้อมเรื่องนี้ด้วย ทำเร็วๆ นะครับคุณเจต

ส่วนเรื่องไอค์มัน ชื่อเรื่องตามชื่อเลย
Eichmann (2007)
http://www.imdb.com/title/tt0901481/

ผมซื้อจากคนในบอร์ดนี้แหละ แต่ภาษาอังกฤษยังไม่แข็งแรงพอ ทุกวันนี้ยังไม่ได้ดูเลย
ถ้าคุณเจตสนใจบอกที่อยู่มาเดี๋ยวผมส่งไปครับ

ปล. มีเรื่องหนึ่งน่าทำนะครับ คิดว่าแฟนหนังเก่าๆ น่าจะอยากดู เรื่องปฏิบัติการฟ้าผ่าเอนเทบเบ้[/QUOTE]

- Army of Crime ใกล้แล้วครับ ว่าจะเอาไปสรุปเป็นของเดือนหน้าครับ

- Eichmann (2007) เจอแล้วครับ ไปค้นในคลังแสงเจอแล้วครับ 555+ แต่ผมยังไม่กล้ารับปากนะครับว่าจะทำหรือเปล่านะ
เพราะคิวทำหนังมันค่อนข้างยาวน่ะครับ วางคิวไว้ตลอดเลย ยังไงขอดูจังหวะและโอกาสก่อนนะครับ

- หนังเกี่ยวกับเอนเทบเบ้ เห็นว่ามี 2 เวอร์ชั่นใช่มั้ยครับ สร้างปี 1976 เหมือนกันเลย

Raid on Entebbe กับ Victory at Entebbe

จริงๆ อยากทำเรื่องหลังนะครับ เพราะมีม้วนวีดีโออยู่ ไม่้ต้องแปลอะไรมากมาย 555+ เสียอย่างเดียว ดันไม่ออกเป็น DVD ซะนี่
ยังไงขอเก็บไว้พิจารณาอีกทีก่อนนะครับ

Jade DATA
22-03-2011, 00:47
:cool: อีกนิดเดียว :cool: :)

ยังง่วนอยู่เลยครับท่าน แต่หัวเด็ดตีนขาดยังไง พรุ่งนี้ปล่อยม้าเร็วแน่ๆ

whenUknow
22-03-2011, 11:55
ยังง่วนอยู่เลยครับท่าน แต่หัวเด็ดตีนขาดยังไง พรุ่งนี้ปล่อยม้าเร็วแน่ๆ

ง่าาา อย่าถึงกับเด็ดหัว ตัดทีน.. เลยครับท่าน กลัวเดี๋ยวจะมาไม่ครบตัวอะ ... :):):):)

Jade DATA
22-03-2011, 16:25
ง่าาา อย่าถึงกับเด็ดหัว ตัดทีน.. เลยครับท่าน กลัวเดี๋ยวจะมาไม่ครบตัวอะ ... :):):):)

เรียบร้อยครับท่าน เปิดตู้รับเลขได้เลย :cool:

phatkum
22-03-2011, 20:59
มาแจ้งว่าได้รับของตั้งแต่เมื่อวานแล้วครับ

ถ้ามีปัญหาจะแจ้งไปอีกทีครับ

BaLLaB
22-03-2011, 22:21
แวะมาเยี่ยมเยียนครับ

Jade DATA
23-03-2011, 11:50
มาแจ้งว่าได้รับของตั้งแต่เมื่อวานแล้วครับ

ถ้ามีปัญหาจะแจ้งไปอีกทีครับ

รับทราบครัีบผม ขอบคุณที่แจ้งมานะครับ

Jade DATA
23-03-2011, 11:52
แวะมาเยี่ยมเยียนครับ

ด้วยความยินดีครับท่าน :cool:

aurorarut
23-03-2011, 17:22
มาแจ้งนะคะ ว่าวันนี้ 23/03/54 ได้ไปโอนเงินให้สำหรับออเดอร์รอบใหม่เรียบร้อยแล้ว แจ้งรายละเอียดทางเมล์นะคะ รบกวนเช็คดูด้วยนะคะ
และก็รอรับของออเดอร์รอบแรกที่ส่งมาอยู่นะคะ (ขาดเรื่องTales From The Dark Side : The Movie (1984) ตำนานปีศาจสยองขวัญ ที่คุณแจ้งมานะคะ เอาไว้จัดส่งเรื่องนี้มาพร้อมกับของรอบใหม่นี่ก็แล้วกันนะคะ) น่าจะถึงและได้รับพรุ่งนี้นะคะ

whenUknow
24-03-2011, 01:10
เรียบร้อยครับท่าน เปิดตู้รับเลขได้เลย :cool:

EMS มาถึงแล้วนะครับท่าน ..แต่ว่าขาดไป2เรื่องนะครับ :confused::confused:
- The Tortured (2010)
- D9 : Munich (2005) มิวนิค

ตามให้ด้วยนะครับท่าน :cool:

winspector
24-03-2011, 04:07
ตามมาดันให้น้าเจดอีกเช่นเคย
ปล.ดีใจจังและขอบคุณที่ยังจำกันได้...แล้วจะส่งออเดอร์ไปนะครับ

Jade DATA
24-03-2011, 11:49
มาแจ้งนะคะ ว่าวันนี้ 23/03/54 ได้ไปโอนเงินให้สำหรับออเดอร์รอบใหม่เรียบร้อยแล้ว แจ้งรายละเอียดทางเมล์นะคะ รบกวนเช็คดูด้วยนะคะ
และก็รอรับของออเดอร์รอบแรกที่ส่งมาอยู่นะคะ (ขาดเรื่องTales From The Dark Side : The Movie (1984) ตำนานปีศาจสยองขวัญ ที่คุณแจ้งมานะคะ เอาไว้จัดส่งเรื่องนี้มาพร้อมกับของรอบใหม่นี่ก็แล้วกันนะคะ) น่าจะถึงและได้รับพรุ่งนี้นะคะ

รับทราบครับผม ยังไม่ได้ตอบรับเมล์ให้ ตอบทางนี้ให้ก่อนนะครับ

ขอบคุณครับ

Jade DATA
24-03-2011, 11:53
EMS มาถึงแล้วนะครับท่าน ..แต่ว่าขาดไป2เรื่องนะครับ :confused::confused:
- The Tortured (2010)
- D9 : Munich (2005) มิวนิค

ตามให้ด้วยนะครับท่าน :cool:

PM แจ้งไปแล้วครับท่าน :D

Jade DATA
24-03-2011, 11:56
ตามมาดันให้น้าเจดอีกเช่นเคย
ปล.ดีใจจังและขอบคุณที่ยังจำกันได้...แล้วจะส่งออเดอร์ไปนะครับ

ขอบคุณครับผม

ส่วนมากจะจำลูกค้าได้นะครับ ถ้าไม่มีการเปลี่ยน Login กันไปซะก่อน 555
ช่วงนี้ชิลๆ แล้ว ไม่ตะบี้ตะบันรับงานจนล้นเหมือนเมื่อก่อนแล้ว (อาจเ็ป็นเพราะลูกค้่าน้อยลงด้วยมั้ง :p 555)

แต่ยังมีแรงใจและไฟในการทำงานเหมือนเดิมไม่เคยเปลี่ยน :cool:

aurorarut
24-03-2011, 16:43
วันนี้ 24/03/54 ได้รับของแล้วนะคะ แต่คุณส่งผิดมา 1เรื่องนะคะ คือเรื่อง O ที่แจ้งขอเปลี่ยนเป็นHouse of Sand And Fog Uncut บ้านทรายในหมอก • [ ต้นฉบับโซน 1 -- บรรยายไทย ] แล้วนะคะ(คุณตอบรบว่าเปลี่ยนให้ได้แล้วด้วยนะคะ) ยังไงแจ้งมานะคะอยากได้เรื่องHouse of Sand And Fog Uncut บ้านทรายในหมอก • [ ต้นฉบับโซน 1 -- บรรยายไทย ]นะคะ

24-03-2011, 18:22
รอหนังจีนอยู่นะครับ ยังไม่เห็นอัพเลย รอลุ้นมีเรื่องไหนมาเสิร์พบ้าง/ขอบคุณครับ ขอเสียงโรงเด็ดๆ

Jade DATA
25-03-2011, 13:33
วันนี้ 24/03/54 ได้รับของแล้วนะคะ แต่คุณส่งผิดมา 1เรื่องนะคะ คือเรื่อง O ที่แจ้งขอเปลี่ยนเป็นHouse of Sand And Fog Uncut บ้านทรายในหมอก • [ ต้นฉบับโซน 1 -- บรรยายไทย ] แล้วนะคะ(คุณตอบรบว่าเปลี่ยนให้ได้แล้วด้วยนะคะ) ยังไงแจ้งมานะคะอยากได้เรื่องHouse of Sand And Fog Uncut บ้านทรายในหมอก • [ ต้นฉบับโซน 1 -- บรรยายไทย ]นะคะ

รับทราบครับผม

เีรื่อง O ไม่ได้ส่งไปผิดหรอกครับ พอดีว่า House of Sand And Fog Uncut เรื่องนี้ไม่ได้ขายนานแล้ว
ทีนี้ตัวที่ผมค้นเจอตอนหลังมาเช็คแผ่น ดันเป็นตัวที่ยังไม่ได้โมซับไทยลงไป ตัวที่โมซับแล้วหายไปไหนก็ไม่รู้
ก็เลยส่ง O ไปให้ก่อน เดี๋ยวยังไงผมจะส่ง House of Sand And Fog Uncut ไปพร้อมกับออเดอร์ใหม่นี้นะครับ

Jade DATA
25-03-2011, 13:36
รอหนังจีนอยู่นะครับ ยังไม่เห็นอัพเลย รอลุ้นมีเรื่องไหนมาเสิร์พบ้าง/ขอบคุณครับ ขอเสียงโรงเด็ดๆ

หนังจีนตอนนี้ไม่มีอะไรคืบหน้าครับ นอกจากปรับปรุงข้อมูลเก่าเท่านั้น ฟิล์มเก่าเก็บที่ได้มาก็ทำอะไรแทบไม่ได้เลย เรืองนึงสมบูรณ์ไม่ถึง 50 % เล่นเอาเซ็ง อุตสาห์โปรโมทไว้เสียดิบดี
แถมหมดค่า(โ่ง่)กับฟิล์มไปอีกหลายตัง เฮ้อ...

LezionE
25-03-2011, 20:09
มีหลายคนได้รับของกันแล้ววว
รอว่าต่อไปอาจเป็นตาเรามั่ง >///<

Jade DATA
25-03-2011, 21:49
มีหลายคนได้รับของกันแล้ววว
รอว่าต่อไปอาจเป็นตาเรามั่ง >///<

อังคารหน้านี้ได้เวลาแล้วค้าบ...

Michael_Jackson
26-03-2011, 00:51

D9 : Shadow of the Vampire (2000) เงาพยาบาท ปีศาจอมตะ

Demons (1985)
ภาพ : โซน 1 Widescreen 1.66:1 Color (Anamorphic)

D9 : Highlander 4: Endgame (2000)

D9 : Highlander: The Source (2007)
ภาพ : โซน 1 Widescreen 1.75:1 Color (Anamorphic)

Screamers (1995) สครีมเมอร์ส นักฆ่าเครื่องจักร
ภาพ : โซน 2 อังกฤษ Widescreen 1.85:1 Color (Anamorphic)

Surviving the Game (1994) ต้องรอดแล้วพระเจ้าจะให้อภัย
เสียง : ไทย Dolby Digital 2.0 (เสียงโรงอินทรี)

ภาพ : HD2DVD Widescreen 2.40:1 Color (Anamorphic)
เสียง : อังกฤษ DTS 5.1

The Troll Hunter (2010)
ภาพ : โซน 2 นอร์เวย์ Widescreen 2.35:1 Color (Anamorphic)
เสียง : นอร์เวย์ Dolby Digital 5.1

The Human Centipede (2010) จับคนมาทำตะขาบ

D9 : The Disappearance of Alice Creed (2009)
ภาพ : โซน 2 อังกฤษ Widescreen 2.35:1 Color (Anamorphic)
เสียง : ฝรั่งเศส Dolby Digital 5.1
เสียง : สเปน Dolby Digital 5.1

PHANTASM IV

จัดไปครับ ร้านหนังหายาก+ดีๆแบบนี้

jundara
26-03-2011, 14:07
สอบถามหนังมีหรือปล่าว
คนเล็กต้องใหญ่2
วิ่งสู้ฟัดภาคพิเศษ
คนตัดคน 1-3
ตำรวจมหาประลัย 2032
หลังกระเเทกฝา
2 ทรนงไม่ยอมให้โลกทรนง
ผู้หญิงข้าใครอย่าเเตะ 1
ผู้หญิงข้าใครอย่าเเตะตอนเเตะได้ถ้าไม่กลัวโลกเเตก
เพื่อนเอ๊ยฟัดมันเทิดเเล้วดีเอง
คนหน้ากาก 2115
กอดคอกันไว้อย่าให้ใครเจาะกระโหลก ไม่รู้ชื่อถูกไหม
เสียงที่ใช้ในโรง เสียงเเลกนะ ขอข้อมูลทีมพากด้วย
ติดต่อมาที่ dararat2532@hotmail.com รบกวนเเจ้งวิธีซื้อราคาเเละ การโอนเงินหน่อยนะ

Jade DATA
27-03-2011, 18:45

จัดไปครับ ร้านหนังหายาก+ดีๆแบบนี้

ขอบคุณครับ ผมขอเช็ครายการก่อนนะ เพราะบางรายการไม่อยู่แล้ว เรียบร้อยแล้วเดี๋ยวแจ้งไปอีกทีนึ

Jade DATA
27-03-2011, 18:47
สอบถามหนังมีหรือปล่าว
คนเล็กต้องใหญ่2
วิ่งสู้ฟัดภาคพิเศษ
คนตัดคน 1-3
ตำรวจมหาประลัย 2032
หลังกระเเทกฝา
2 ทรนงไม่ยอมให้โลกทรนง
ผู้หญิงข้าใครอย่าเเตะ 1
ผู้หญิงข้าใครอย่าเเตะตอนเเตะได้ถ้าไม่กลัวโลกเเตก
เพื่อนเอ๊ยฟัดมันเทิดเเล้วดีเอง
คนหน้ากาก 2115
กอดคอกันไว้อย่าให้ใครเจาะกระโหลก ไม่รู้ชื่อถูกไหม
เสียงที่ใช้ในโรง เสียงเเลกนะ ขอข้อมูลทีมพากด้วย
ติดต่อมาที่ dararat2532@hotmail.com รบกวนเเจ้งวิธีซื้อราคาเเละ การโอนเงินหน่อยนะ

แจ้งไปทางเมล์แล้วนะครับ

Jade DATA
28-03-2011, 13:45

http://www.imdb.com/title/tt1034325/

http://www.youtube.com/watch?v=7OCJi6_lxAQ&feature=fvwrel

Phoebe In Wonderland

Phoebe in Wonderland คือภาพยนตร์ที่หยิบเอา “อลิซในดินแดนมหัศจรรย์” มาเปรียบเทียบกับการเติบโตของเด็กผู้หญิง
โดยสิ่งที่โดดเด่นของภาพยนตร์เรื่องนี้ก็คือ การที่ผู้ชมสามารถระบุได้ถึงพฤติกรรมของตัวละคร และรู้สึกว่าพวกเขาคือส่วนประกอบชิ้นเล็กๆ
ที่กระจัดกระจายอยู่ในความทรงจำจากอดีต

แอลลี แฟนนิ่ง รับบทเป็น ฟีบี้ เด็กผู้หญิงที่เป็นคนดำเนินเรื่อง ได้ฝากการแสดงที่จะตราตรึงอยู่ในใจของผู้เขียน และเป็นการแสดงจากเด็กที่ยอดเยี่ยมที่สุดในรอบปี
ผู้เขียนคิดว่าแจ้งเกิดของเธอนั้นต่างจากพี่สาวตรงที่ ดาโกต้า มอบความน่ารักและความเป็นธรรมชาติให้กับเรื่อง I Am Sam ซึ่งทำให้เรารู้สึกผูกพันธ์และตกหลุมรัก
ตัวละครของเธอ แต่ แอลลี แจ้งเกิดในฐานะที่เธอสามารถ “แสดง” ได้อย่างลึกซึ้ง ราวกับนักแสดงละครเวทีที่มีประสบการณ์มานาน ทุกครั้งที่ แอลลี เอ่ยปาก
เราจะเห็นถึงความสามารถในการถ่ายทอดอารมณ์ จนทำให้ผู้ชม (รวมถึงผู้เขียน) สามารถทำความรู้จักกับ ฟีบี้ ได้ดีขึ้น โดยเฉพาะการที่เราต้องอ่านอากัปกริยาของเธอ

ความเกี่ยวโยงของ Phoebe in Wonderland กับ อลิซในดินแดนมหัศจรรย์ ไม่ได้อยู่ที่เวทย์มนต์หรือฉากเหนือจินตนาการ หากแต่เป็นเครื่องมือชั้นเยี่ยม
ในการคอยย้ำเตือนให้ผู้ชม จดจำถึงความรู้สึกที่ของการเดินหลงอยู่ในจินตนาการของตัวเอง ในขณะเดียวกันมันก็ไม่ได้ยัดเยียดบทเรียนสอนใจ
หรือจั่วหัวคำสอนด้วยคำเชยๆอย่างคำว่า “เชื่อ” เหมือนกับหนัง Coming-of-Age เรื่องอื่นๆ หากแต่มันปล่อยให้เราจมไปกับความรู้สึกคุ้นเคยเสมือนเพื่อนสมัยเด็ก
และอาจทำให้คุณเอ่ยคำอุทานออกมาดังๆเมื่อหนังจบว่า “เฮ้ เมื่อก่อนเราก็เคยเป็นเหมือน เขา/เธอ นี่หน่า”

ที่มา : [ http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=bloodymonday&month=12-2009&date=03&group=10&gblog=8 ]

wongsiri
28-03-2011, 20:13
เมื่อไหร่ผมจะได้รับครับ สั่งไปสองรอบยังไม่ได้รับอะไรเลย นี่ขึ้นปีที่สามแล้ว รอจนเซ็งเลย

aeeya
28-03-2011, 23:17
ได้รับหนัง Tron และ Police5 แล้วนะครับคุณเจด ขอบคุณมากครับ ไว้รอปั๊มตังค์ก่อนจะไปสั่งใหม่ครับผม

Jade DATA
29-03-2011, 04:00
เมื่อไหร่ผมจะได้รับครับ สั่งไปสองรอบยังไม่ได้รับอะไรเลย นี่ขึ้นปีที่สามแล้ว รอจนเซ็งเลย

แจ้งกำหนดไปแล้วครับ รอบนี้มาตามนัดแน่นอนครับผม

Jade DATA
29-03-2011, 04:04
ได้รับหนัง Tron และ Police5 แล้วนะครับคุณเจด ขอบคุณมากครับ ไว้รอปั๊มตังค์ก่อนจะไปสั่งใหม่ครับผม

ครับผม ขอบคุณที่แ้จ้งมานะครับ

nightae
29-03-2011, 06:49
ว่าจะสั่งหนังนะครับแต่ขอสอบถามก่อนเพราะอยากได้ เผอิญดูแล้วเสียงพากษ์ไม่ตรงใจ อยากได้เสียงพากษ์เดิมๆนะครับคุณเจด มีหนังเรื่องวีระบุรุษน้อยเสี่ยวลิ้มยี่ : The new legend of Shaolin Black Mask แบล็คแมสค์ดำมหากาฬ ของหลี่เหลียนเจี๋ย เล่นไหมครับ ส่วนโปเยโปโลเย 3ภาค ไม่มีแน่นอนแล้วใช่ไหมครับ รบกวนยืนกลับมาทั้ง3เรื่องด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

Jade DATA
29-03-2011, 12:05
ว่าจะสั่งหนังนะครับแต่ขอสอบถามก่อนเพราะอยากได้ เผอิญดูแล้วเสียงพากษ์ไม่ตรงใจ อยากได้เสียงพากษ์เดิมๆนะครับคุณเจด มีหนังเรื่องวีระบุรุษน้อยเสี่ยวลิ้มยี่ : The new legend of Shaolin Black Mask แบล็คแมสค์ดำมหากาฬ ของหลี่เหลียนเจี๋ย เล่นไหมครับ ส่วนโปเยโปโลเย 3ภาค ไม่มีแน่นอนแล้วใช่ไหมครับ รบกวนยืนกลับมาทั้ง3เรื่องด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

The new legend of Shaolin เดี๋ยวเช็คให้ก่อนนะครับ
Black Mask แบล็คแมสค์ดำมหากาฬ ตัวนี้โอเคครับ เสียงโรงพันธมิตร
โปเยโปโลเย 3 ภาค แบบเสียงโรง ไม่มีแน่นอนแล้ว จะมีก็แต่แบบเสียงอินทรีจากวีซีดีไรท์พิคเจอร์ครับ

hasit
29-03-2011, 17:15
มีเรื่องไหนเสียงโรงบ้างครับ จะได้สั่งซื้อถูก

Armor of God ใหญ่สั่งมาเกิด • [ ต้นฉบับโซน 3 ฮ่องกง -- พากย์ไทย + บรรยายไทย ]
Armor of God : Operation Condor ใหญ่สั่งมาเกิด 2 ตอนอินทรีย์ทะเลทราย • [ ต้นฉบับโซน 3 ฮ่องกง -- พากย์ไทย + บรรยายไทย ]
Miracle ฉีจี้ • [ ต้นฉบับโซน 3 ฮ่องกง -- พากย์ไทย + บรรยายไทย ]
City on Fire เถื่อนตามดวง • [ ต้นฉบับโซน 3 ฮ่องกง -- พากย์ไทย ]
Full Contact บอกโลกว่าข้าตายยาก • [ ต้นฉบับโซน 3 ฮ่องกง -- พากย์ไทย + บรรยายไทย ]
Rich & Famous บริษัทโหด 2 • [ ต้นฉบับโซน 2 อังกฤษ -- พากย์ไทย + บรรยายไทย ]
Tiger On The Beat โหดทะลุแดด • [ ต้นฉบับโซน 2 อังกฤษ -- พากย์ไทย + บรรยายไทย ]
The Killer โหดตัดโหด • [ ต้นฉบับโซน 2 ฝรั่งเศส -- พากย์ไทย ]
Tragic Hero บริษัทโหด • [ ต้นฉบับโซน 2 อังกฤษ -- พากย์ไทย + บรรยายไทย ]

biogate
29-03-2011, 21:04
มารอแผ่นที่เหลือครับ

Jade DATA
30-03-2011, 14:21
แจ้งคิวส่งพรุ่งนี้นะครับ

LezionE , wongsiri , taitlez , biogate ,Tat ,chartsu@gmail ,beekiizz little cat , kigbaa

kakoii
30-03-2011, 15:09
ตามดูลิสต์หนังคุณเจดมาหลายปีแล้ว เพิ่งมีโอกาสสั่ง (รอให้ลูกค้าซาก่อนน่ะครับ เห็นก่อนหน้านี้คุณเจดวุ่นจนส่งไม่ทัน :o)
PM เต็มครับ เลยแปะไว้ในนี้แล้วกัน ตามนี้เลยครับ

ภาพ : โซน 2 นอร์เวย์ Widescreen 2.35:1 Color (Anamorphic)
เสียง : นอร์เวย์ Dolby Digital 5.1

D9 : The Loved Ones (2009)
ภาพ : โซน 4 ออสเตรเลีย Widescreen 2.35:1 Color (Anamorphic)
เสียง : ฝรั่งเศส Dolby Digital 5.1

7 Days (Les 7 jours du talion) (2010)
ภาพ : โซน 2 ฝรั่งเศส Widescreen 2.35:1 Color (Anamorphic)

D9 : I Spit On Your Grave (2010)
ภาพ : HD2DVD Widescreen 1.85:1 Color (Anamorphic)
เสียง : อังกฤษ DTS 5.1 1536 Kbps ฟูลบิทเรท

D9 : Buried (2010)
ภาพ : HD2DVD Widescreen 2.35:1 Color (Anamorphic)
เสียง : อังกฤษ DTS 5.1 1536 Kbps ฟูลบิทเรท

The Human Centipede (2010) จับคนมาทำตะขาบ

D9 : Haute tension : Unrate Uncut (2003) สับสับสับ
ภาพ : HD2DVD Widescreen 1.85:1 Color (Anamorphic)

D9 : Child's Play (Chucky's 20th Birthday Edition) (1988) แค้นฝังหุ่น
เสียง : สเปน Dolby Digital 2.0

Child's Play 2 (1990) แค้นฝังหุ่น ภาค 2

Child's Play 3 (1997) แค้นฝังหุ่น ภาค 3

ยังไงรบกวนแจ้งรายละเอียดด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

aurorarut
30-03-2011, 16:40
จะขอเพิ่มหนังอีกคะ จาก 3 เรื่องเป็น 5 เรื่อง เพิ่มอีก 2 เรื่องนี้คะ
1.Hatchet : Unrated Director's Cut (2006) ขวานสับเขย่าขวัญ
2.Hatchet II: Unrated Director's Cut (2010) ขวานสับเขย่าขวัญ ภาค 2
รวมที่แจ้งไปแล้วอีก 3 เรื่อง มี
3.The Resident (2011) แอบจ้อง รอเชือด
4.Road Kill (2009)
5.Hush (2009)
รวมเป็น 5 เรื่อง 550 บาทถูกไหมคะ แล้วเดี๋ยวยังไงจะไปโอนเงินให้ในวันศุกร์นี้ 01/04/54 นะคะ โอนเงินแล้วจะมาแจ้งให้ทราบอีกทีคะ
แล้วตามโปรซื้อ 5 แถม 1 ขอเลือกเป็น
-Dead in 3 Days (2006) 3 วันสยอง ข้อความมรณะ
ป.ล.ภายในอาทิตย์นี้จะมีหนังออกใหม่มาอีกไหมนะคะ ถ้ามีอีก ยังไงรบกวนแจ้งชื่อมาได้ไหมนะคะ เผื่อสนใจจะได้สั่งแจ้งรวมเพิ่มอีกเลยนะคะ แล้วยังไงแจ้งมานะคะ

30-03-2011, 19:02
รอหนังอยู่นะครับ

Jade DATA
30-03-2011, 19:51
ตามดูลิสต์หนังคุณเจดมาหลายปีแล้ว เพิ่งมีโอกาสสั่ง (รอให้ลูกค้าซาก่อนน่ะครับ เห็นก่อนหน้านี้คุณเจดวุ่นจนส่งไม่ทัน :o)
PM เต็มครับ เลยแปะไว้ในนี้แล้วกัน ตามนี้เลยครับ

เป็นที่ปลาบปลื้มมากครับ เดี๋ยว PM แจ้งไปนะครับ

Jade DATA
30-03-2011, 20:00
จะขอเพิ่มหนังอีกคะ จาก 3 เรื่องเป็น 5 เรื่อง เพิ่มอีก 2 เรื่องนี้คะ
1.Hatchet : Unrated Director's Cut (2006) ขวานสับเขย่าขวัญ
2.Hatchet II: Unrated Director's Cut (2010) ขวานสับเขย่าขวัญ ภาค 2
รวมที่แจ้งไปแล้วอีก 3 เรื่อง มี
3.The Resident (2011) แอบจ้อง รอเชือด
รวมเป็น 5 เรื่อง 550 บาทถูกไหมคะ แล้วเดี๋ยวยังไงจะไปโอนเงินให้ในวันศุกร์นี้ 01/04/54 นะคะ โอนเงินแล้วจะมาแจ้งให้ทราบอีกทีคะ
แล้วตามโปรซื้อ 5 แถม 1 ขอเลือกเป็น
-Dead in 3 Days (2006) 3 วันสยอง ข้อความมรณะ
ป.ล.ภายในอาทิตย์นี้จะมีหนังออกใหม่มาอีกไหมนะคะ ถ้ามีอีก ยังไงรบกวนแจ้งชื่อมาได้ไหมนะคะ เผื่อสนใจจะได้สั่งแจ้งรวมเพิ่มอีกเลยนะคะ แล้วยังไงแจ้งมานะคะ

รับทราบครับผม โอนเพิ่มอีก 550 บาทถูกต้องครับ

หนังอัพเดต ถ้าเฉพาะหนังแนวสยองขวัญ เดี๋ยวจะมีออกมาอีก 1 ชุดครับ ส่วนแนวอื่นๆ ยังอยู่้ในระหว่างจัดทำ ซึ่งก็คงไปอัพเดตกันในอาทิตย์หน้าต่อไปครับ

Jade DATA
30-03-2011, 20:03
รอหนังอยู่นะครับ

ใจเย็นๆ ค้าบ ยังไม่ได้เช็ครายการให้เลย รอผมแจ้งไปอีกทีนะครับ

Jade DATA
30-03-2011, 22:54
อัพเดตหนังแนวสยองขวัญปิดท้ายเดือนนี้ครับ

aurorarut
31-03-2011, 03:09
ที่คุณแจ้งมาว่าขะมีหนังอัพเดต ถ้าเฉพาะหนังแนวสยองขวัญ เดี๋ยวจะมีออกมาอีก 1 ชุดครับ
ถ้าอย่างนั้นก็เอาเป็นทั้งหมด 12 เรื่องเลยนะคะ (ตามโปร 10 แถม 2)เอาเรื่องใหม่อีก 6 เรื่องนี่ด้วย แล้วก็ตัดเป็นออเดอร์รอบใหม่เลยคะ จะได้จัดส่งของที่สั่งไปและโอนเงินแล้วรอบแรกมาก่อน ยังไงเดี๋ยวแจ้งสรุปอีกทีทางเมล์นะคะ

31-03-2011, 09:49
วันนี้เห็นอัพเดท หนังจีน น่าสนใจหลายเรื่อง แต่หนังบางเรื่อง ขอคำยืนยันก่อนว่า แบบไหนกันแน่ คือ
Butterfly & Sword กระบี่ผีเสื้อ บารมีสะท้านภพ • [ พากย์ไทยเสียงโรงอินทรี.. ] จริงๆ คือ เสียงโรงทีม นนทนันท์
Moment of Romance 2 : ผู้หญิงข้าใครอย่าแตะ 2 • [ พากย์ไทยเสียงโรงอินทรี.. ] จริงๆ คือ เสียงโรงทีม นนทนันท์
Gun And Roses (1992) ขบวนฆาตไม่นับญาติ • [ พากย์ไทยเสียงโรงอินทรี.. ] จริงๆ คือ เสียงโรงทีม นนทนันท์
Come Fly The Dragon (1992) เพื่อนเอ๋ย ฟัดมันเถิดแล้วดีเอง • [ พากย์ไทยเสียงโรงอินทรี.. ] จริงๆ คือ เสียงโรงทีม นนทนันท์
Comrades: Almost a Love Story เถียนมีมี่ 3650 วัน...รักเธอคนเดียว • [ พากย์ไทยเสียงโรงอินทรี.. ] จริงๆ คือ พันธมิตร ผมเคยซื้อกับคุณแล้ว
Eagle Shooting Heros มังกรหยก หยกก๊าหว่า • [ พากย์ไทยเสียงโรงอินทรี.. ] จริงๆ คือ เสียงโรงทีม นนทนันท์
Swordman 2 เดชคัมภีร์เทวดา ภาค2 • [ พากย์ไทยเสียงโรงอินทรี.. ] จริงๆ คือ เสียงโรงทีม นนทนันท์
Swordman : The East Is Red เดชคัมภีร์เทวดา ภาค 3 หมื่นปีมีข้าคนเดียว • [ พากย์ไทยเสียงโรงอินทรี.. ] จริงๆ คือ เสียงโรงทีม นนทนันท์
ขอ ข้อมูล ที่ถูกต้องจริงๆ ประกอบการตัดสิน ที่เหลือ เสียงโรง หรือเสียงที่มี น่าจะถูกต้องแล้วครับ
แต่หนังน่าสนใจหลายเรื่อง ยังไงแก้ไข ข้อมูลด้วยนะครับ

Jade DATA
31-03-2011, 13:17
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ก็เป็นไปตามที่แจ้งมานั่นแหละครับ

ปล.ไม่ต้องกังวลไปครับ เมื่อเช้ามีคน PM มาแจ้งให้ทราบแล้วเช่นกัน

31-03-2011, 14:17
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ก็เป็นไปตามที่แจ้งมานั่นแหละครับ

ปล.ไม่ต้องกังวลไปครับ เมื่อเช้ามีคน PM มาแจ้งให้ทราบแล้วเช่นกัน

เพิ่มเติมครับ
Full Time Killer กระสุนนี้เพื่อฆ่า หัวใจข้าเพื่อเธอ • [ พากย์ไทยเสียงโรงพันธมิตร.. ] จริงๆคือ อินทรีย์ ผมสั่งกับคุณแล้ว
Ashes Of Time มังกรหยก ศึกอภิมหายุทธ • [ พากย์ไทยเสียงโรงอินทรี.. ] จริงๆคือ นนทนันท์
City Of Glass มากกว่าคำว่ารัก • [ พากย์ไทยเสียงโรงอินทรี.. ] จริงๆ คือ พันธมิตร
หนังที่พร้อมเสิร์พ มีอะไรบ้างครับ จะได้ไม่รอนาน สนใจโปเยโปโลเยทั้ง3ภาค ถึงไม่ใช่เสียงโรงก็โอเค ของยูไนเต็ด พากย์ไม่ได้เรื่อง ภาค1กับ3 ทีมเดียวกัน ภาค2ไม่ใช่ ชื่อนางเอกก็พากย์ไม่คุ้น

Jade DATA
31-03-2011, 16:19
เพิ่มเติมครับ
Full Time Killer กระสุนนี้เพื่อฆ่า หัวใจข้าเพื่อเธอ • [ พากย์ไทยเสียงโรงพันธมิตร.. ] จริงๆคือ อินทรีย์ ผมสั่งกับคุณแล้ว
Ashes Of Time มังกรหยก ศึกอภิมหายุทธ • [ พากย์ไทยเสียงโรงอินทรี.. ] จริงๆคือ นนทนันท์
City Of Glass มากกว่าคำว่ารัก • [ พากย์ไทยเสียงโรงอินทรี.. ] จริงๆ คือ อินทรีย์
หนังที่พร้อมเสิร์พ มีอะไรบ้างครับ จะได้ไม่รอนาน สนใจโปเยโปโลเยทั้ง3ภาค ถึงไม่ใช่เสียงโรงก็โอเค ของยูไนเต็ด พากย์ไม่ได้เรื่อง ภาค1กับ3 ทีมเดียวกัน ภาค2ไม่ใช่ ชื่อนางเอกก็พากย์ไม่คุ้น

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

hasit
31-03-2011, 17:09
ขอสั่งซื้อตามนี้ครับ

Royal Tramp 1 อุ้ยเสี่ยวป้อ 1 • [ พากย์ไทยเสียงโรงอินทรี.. ]
Royal Tramp 2 อุ้ยเสี่ยวป้อ 2 • [ พากย์ไทยเสียงโรงอินทรี.. ]
Once Upon A Time In China I (1991) หวงเฟยหง ภาค 1 หมัดบินทะลุเหล็ก • [ พากย์ไทยเสียงโรงอินทรี.. ]
Full Alert (1997)] • [ บรรยายไทย ]
Drunken Master 2 ไอ้หนุ่มหมัดเมา ภาค 2 • [ พากย์ไทยเสียงโรงอินทรี.. ]

BaLLaB
31-03-2011, 20:10
แวะมาทักทาย รอ halloween อยู่นะครับ ^^

Jade DATA
31-03-2011, 20:54
แวะมาทักทาย รอ halloween อยู่นะครับ ^^

Halloween 2007 แบบ D9 เสร็จแล้วครับ แต่ลืมอัพ 5555+

31-03-2011, 21:48
อย่าลืมเช็ครายการของผมนะครับคุณ JADE

Love Movie
31-03-2011, 22:14
แล้วรายชื่อของผมหายไปไหนแล้วละครับ

Jade DATA
31-03-2011, 23:34
อย่าลืมเช็ครายการของผมนะครับคุณ JADE

ครับผม พรุ่งนี้ผมแจ้งไปนะครับ

Jade DATA
31-03-2011, 23:36
แล้วรายชื่อของผมหายไปไหนแล้วละครับ

ไม่้ไ้ด้หายหรอกครับ อัพเดตแล้วลืมใส่กลับเข้าไป สมาชิกแบบวีไอพียังไงรอกันนิดนึงนะครับ

aurorarut
01-04-2011, 03:30
แจ้งรายชื่อหนังที่จะสั่งซื้อรอบใหม่อีกทีนะคะ มีเพิ่มหนัง(แล้วยังไงคุณคิดราคาแจ้งมาอีกทีนะคะ แล้วก็ที่แจ้งว่าจะไปโอนเงินให้วันศุกร์นี้ 01/04/54 ก็จะขอรอของที่จะจัดส่งมาในวันจันทร์นี้ก่อนนะคะ แล้วค่อยไปโอนเงินของรอบนี้นะคะ ) มี
6.Dead in 3 Days (2006) 3 วันสยอง ข้อความมรณะ
7.Prowl (2010)
8.Husk (2010)
9.Sublime: Unrated (2007) โรงพยาบาลชำแหละเชือด
10.Gnaw (2008) มื้อค่ำเนื้อคน
11.Automaton Transfusion (2006) พลิกตำราสู้ผีดิบ
12.Jack Brooks: Monster Slayer (2007) สัตว์สยองโหด โคตรอำมหิต
13.No Mercy (1986) เทพบุตรเหี้ยม
14.Cornered! (2009) ปิดร้านเชือด
15.Phoebe In Wonderland (2008)

รวม เป็น 15 เรื่อง
แล้วแจ้งราคามานะคะ

anazzazii
01-04-2011, 05:35
ดันร้านช่วยครับ ^^

wongsiri
01-04-2011, 06:39
ดีใจสุดขีด มีชื่อใน list จัดส่งแล้ว หลังจากรอมาสองปี วันนี้ต้องไปซื้อหวยแล้ว ถูกแน่ ๆ
ยังไงส่วนที่เหลือ รีบๆหน่อยนะครับ

Jade DATA
01-04-2011, 14:14
ดีใจสุดขีด มีชื่อใน list จัดส่งแล้ว หลังจากรอมาสองปี วันนี้ต้องไปซื้อหวยแล้ว ถูกแน่ ๆ
ยังไงส่วนที่เหลือ รีบๆหน่อยนะครับ

รับทราบครับผม ถูกหวยแล้วอย่าลืมกันนะครับ 555 แซวเล่นนะครับ :p

Jade DATA
01-04-2011, 14:29
ดันร้านช่วยครับ ^^

ขอบคุณค้าบ ว่างๆ ก็มาอุดหนุนกันบ้างเน้อ ^^

Jade DATA
01-04-2011, 14:34
แจ้งรายชื่อหนังที่จะสั่งซื้อรอบใหม่อีกทีนะคะ มีเพิ่มหนัง(แล้วยังไงคุณคิดราคาแจ้งมาอีกทีนะคะ แล้วก็ที่แจ้งว่าจะไปโอนเงินให้วันศุกร์นี้ 01/04/54 ก็จะขอรอของที่จะจัดส่งมาในวันจันทร์นี้ก่อนนะคะ แล้วค่อยไปโอนเงินของรอบนี้นะคะ ) มี
6.Dead in 3 Days (2006) 3 วันสยอง ข้อความมรณะ
9.Sublime: Unrated (2007) โรงพยาบาลชำแหละเชือด
11.Automaton Transfusion (2006) พลิกตำราสู้ผีดิบ
12.Jack Brooks: Monster Slayer (2007) สัตว์สยองโหด โคตรอำมหิต
13.No Mercy (1986) เทพบุตรเหี้ยม
14.Cornered! (2009) ปิดร้านเชือด
15.Phoebe In Wonderland (2008)

รับทราบครับผม ตัดเป็นล็อตๆ แบบนี้ ทำงานง่ายดีครับ เรียบร้อยแล้วผมแจ้งไปอีกทีนะครับ

whenUknow
01-04-2011, 21:16
แวะมาถามว่าของได้ทันก่อนหยุดสงกรานต์มั้ยครับท่าน :)

Jade DATA
02-04-2011, 00:44
แวะมาถามว่าของได้ทันก่อนหยุดสงกรานต์มั้ยครับท่าน :)

อาจเฉียดฉิวซักหน่อย แต่ก็ทันนะครับ

LezionE
02-04-2011, 15:13
ได้ของแล้วนะคะ

แต่สั่ง Geronimo: An American Legend ไป kill bill vol.1 มาแทนอ่ะค่ะ T^T

Jade DATA
02-04-2011, 17:34
ได้ของแล้วนะคะ

แต่สั่ง Geronimo: An American Legend ไป kill bill vol.1 มาแทนอ่ะค่ะ T^T

Geronimo ขอติดไว้ก่อนนะครับ มีแก้ไขอยู่ เสร็จแล้วเดี๋ยวผมส่งให้อีก และเห็นว่าอยากเก็บ kill bill vol.1 ก็เลยจัดส่งไปแทนครับ

LezionE
02-04-2011, 18:30
Geronimo ขอติดไว้ก่อนนะครับ มีแก้ไขอยู่ เสร็จแล้วเดี๋ยวผมส่งให้อีก และเห็นว่าอยากเก็บ kill bill vol.1 ก็เลยจัดส่งไปแทนครับ

ออค่ะ เข้าใจแล้ว
ก็ว่าอยู่ว่าอาจมีปัญหา ^^
ขอบคุณนะค๊า

biogate
02-04-2011, 20:45
ได้รับแล้วแต่ รบกวนเช็ค PM ด้วยครับน้า

02-04-2011, 20:57
เข้ามารอจ้า

Jade DATA
02-04-2011, 22:55
ได้รับแล้วแต่ รบกวนเช็ค PM ด้วยครับน้า

ครับผม แจ้งกลับไปแล้วนะ ขอบคุณที่แจ้งทาง PM ด้วยนะครับ

Jade DATA
02-04-2011, 22:58
เข้ามารอจ้า

แจ้งไปแล้วครับ เช็ค PM ได้เลยจ้า

03-04-2011, 11:53
ได้รับ pm แล้วครับผม

อ้อ และคุณเจดคงพิมพ์ผิด คือ ออร์เดอร์ผมมี DEMONS กับ SHADOW OF THE VAMPIRE ครับ

แต่คุณรเจดพิมพ์เป็น DEMONS 2 ชุด

ยังไงขอแก้นะครับ ^^

ยังไงก็รอครับ หลังสงกรานต์ก็ได้ครับ

SUNSON
03-04-2011, 19:44
3-4-2011

1.Star Wars : Dark Resurrection (2007)
2.Star Wars : A New Hope Revisited by Adywan (1977)
3.Patch Adams (1998) คุณหมออิ๊อ๊ะ คนไข้ฮาเฮ

รวม 3 เรื่อง

Jade DATA
03-04-2011, 20:01
ได้รับ pm แล้วครับผม

อ้อ และคุณเจดคงพิมพ์ผิด คือ ออร์เดอร์ผมมี DEMONS กับ SHADOW OF THE VAMPIRE ครับ

แต่คุณรเจดพิมพ์เป็น DEMONS 2 ชุด

ยังไงขอแก้นะครับ ^^

ยังไงก็รอครับ หลังสงกรานต์ก็ได้ครับ

รับทราบครับผม หลังสงกรานต์จะได้ MICHAEL JACKSON : GHOSTS และ Gone Too Soon ที่เป็นสารคดีของ MICHAEL JACKSON มาด้วยกันทั้งคู่เลยครับ :cool:

03-04-2011, 20:03
รับทราบครับผม หลังสงกรานต์จะได้ MICHAEL JACKSON : GHOSTS และ Gone Too Soon ที่เป็นสารคดีของ MICHAEL JACKSON มาด้วยกันทั้งคู่เลยครับ :cool:

จัดเต็มมาได้เลยครับ

Jade DATA
03-04-2011, 20:03
3-4-2011

1.Star Wars : Dark Resurrection (2007)
2.Star Wars : A New Hope Revisited by Adywan (1977)
3.Patch Adams (1998) คุณหมออิ๊อ๊ะ คนไข้ฮาเฮ

รวม 3 เรื่อง

ครับผม แจ้งกลับไปแล้วนะครับ

aurorarut
04-04-2011, 04:08

สอบถามคะ ถ้าสั่งซื้อออเดอร์นี้ จะได้รับของทันก่อนหยุดยาวสงกรานต์นี้ไหมนะคะ ถ้าทัน ยังไงแจ้งราคามานะคะ จะได้ไปโอนเงินให้นะคะ
แล้วก็จะมีหนังแถมให้ด้วยไหมนะคะจะได้แจ้งชื่อไปเลยทีเดียว ยังไงแจ้งมานะคะ

TaiChi
04-04-2011, 12:51
โอนเงินให้แล้วนะครับ รายละเอียดใน PM

Jade DATA
04-04-2011, 20:11
สอบถามคะ ถ้าสั่งซื้อออเดอร์นี้ จะได้รับของทันก่อนหยุดยาวสงกรานต์นี้ไหมนะคะ ถ้าทัน ยังไงแจ้งราคามานะคะ จะได้ไปโอนเงินให้นะคะ
แล้วก็จะมีหนังแถมให้ด้วยไหมนะคะจะได้แจ้งชื่อไปเลยทีเดียว ยังไงแจ้งมานะคะ

แจ้งรายละเอียดไปทางเมล์แล้วนะครับ

Jade DATA
04-04-2011, 20:13
โอนเงินให้แล้วนะครับ รายละเอียดใน PM

ครับผม เรียบร้อยแล้วครับ

Jade DATA
06-04-2011, 16:18
Little Man Tate (1991)

http://www.imdb.com/title/tt0102316/

http://www.youtube.com/watch?v=hVb_7Eihd28

ผลงานกำกับการแสดงเรื่องแรกของโจดี้ ฟอสเตอร์ โดยตัวเธอเองแสดงเป็น “ดีดี้” แม่ที่ต้องทำงานและต้องเลี้ยง “เทต”
ลูกชายที่ดูเหมือนว่าจะเป็นอัจฉริยะของเธอ ด้วยวัยเพียง 5 ขวบ เทตสามารถคิดโจทย์คณิตศาสตร์ชั้นสูงและยังเล่นดนตรีได้ถึงระดับมืออาชีพ

เจน เกรียร์สัน นักจิตวิทยาที่ค้นพบเทต คาดคั้นคะยั้นคะยอจนแม่ของเทตต้องพาเขาไปทดสอบไอคิวและให้เข้าเรียนในหลักสูตรสร้างอัจฉริยะ
และดูเหมือนเจน เกรียร์สัน อยากให้เทตเป็นอัจฉริยะปัญญาเลิศ มากเสียยิ่งกว่าที่แม่และตัวของเทตเองจะต้องการเสียอีก

แต่สิ่งที่เทตต้องการมากที่สุดก็คือความรัก ความอบอุ่นของแม่ ไม่ใช่เอาไปเข้าซองเหมือนม้าแข่งเพื่อพิสูจน์ความเป็นอัจฉริยะ
โดยที่ตัวเทตเองเองก็ไม่รู้ว่ามันคืออะไร

และเมื่อลูกไม่มีความสุขและชีวิตวัยเด็กที่แสนสั้นของลูก ก็กำลังหมดไปอย่างไม่มีวันได้กลับคืนมา
ดีดี้จะทำอย่างไรให้เทตกลับมาเป็นลูกชายคนเดิมของเธออีกครั้ง

" See, Fred. It's not the size of a guy's IQ that matters. lt's how he uses it. "

" รู้มั้ยเฟร็ด ไม่สำคัญเลยว่าจะมีไอคิวสูงแค่ไหน อยู่ที่เราจะใช้มันยังไงต่างหาก "

Jade DATA
07-04-2011, 00:12

D9 : Battle: Los Angeles (2010) วันยึดโลก

ภาพ : R5 รัสเซีย Widescreen 2.35:1 Color (Anamorphic)
เสียง : รัสเซีย Dolby Digital 5.1

http://www.youtube.com/watch?v=M_pAsPPDdC8&feature=player_embedded#at=12

เป็นเวลาหลายปีที่มีหลักฐานเกี่ยวกับการพบ UFO จากทั่วโลก ทั้งใน บูโนสไอเรส, โซล, ฝรั่งเศส, เยอรมนี, จีน และในปี 2011
ความเป็นจริงอันน่าสะพรึงกลัวเมื่อโลกถูกโจมตีโดยกองกำลังที่ไม่ทราบที่มา ขณะที่ทุกเมืองใหญ่ทั่วโลกถูกโจมตี ลอสแองเจอลิส
กลายเป็นที่ตั้งมั่นและความหวังสุดท้ายของมนุษยชาติ นายทหาร Michael Nantz (Aaron Eckhart) ที่กำลังวางแผนเกษียณอายุ
ถูกเรียกตัวให้มาวางแผนการต่อสู้ในครั้งนี้ และเขากับทีมของเขาก็คือความหวังในการต่อสู้กับศัตรูที่พวกเขาไม่เคยพบเจอมาก่อนในชีวิต

whenUknow
08-04-2011, 09:57
Battle: Los Angeles (2010) วันยึดโลก

ท่าทางจะหนุก(มั้ย)เนอะ :)

ddd
11-04-2011, 12:33
เหอ เหอ เหอ ... 4 ปีผ่านไป ยังคืนหนังที่ขอยืมไปไม่ครบเลยนะครับ และยังไม่ได้รับอะไรตามสัญญาไว้เลย

ขายดีนะครับ ขอบคุณ

takuya_rock
12-04-2011, 11:57
ได้รับแผ่นแล้วนะคะ ลองเปิดเช็คแผ่นดู หนังคุณภาพดีจริงๆคะ ชัดมาก ประทับใจคะ red conner นี่หามานานแล้ว หายากมากเลยคะ แล้วจะแวะมาอุดหนุนอีกนะคะ ขอบคุณคะ.

aurorarut
12-04-2011, 17:53
จะแจ้งออเดอร์รอบใหม่ อีกทีนะคะ (มีเพิ่มหนังและเปลี่ยนแปลงยกเลิกบางเรื่องคะ) มี
3.Battle: Los Angeles (2010) วันยึดโลก
16.A Serbian Film: Uncut (2010)
17.Rare Exports: A Christmas Tale (2010)
18.Deadgirl: Unrated Director's Cut (2008)
19.After Dark Horrorfest 4 : Hidden (2009)
20.After Dark Horrorfest 4 : Zombies Of Mass Destruction (2009)
21.Burning Bright (2010)
22.End of the Line (2007) ขบวนมรณะสุดทางนรก
23.Boot Camp : Unrated (2008) เดนห้าวแคมป์โหด
รวม 23 รายการคะ
แล้วก็สอบถามว่า After Dark Horrorfest 4 นี่คุณจะทำออกมาครบหมดเลยทั้ง 8 เรื่องเลยไหมนะคะ
(รอบนี้มีแล้ว 2 เรื่อง ก็เหลืออีก 6 เรื่อง)
ยังไงแจ้งราคามานะคะ คงจะไปโอนเงินให้ได้หลังหยุดยาวสงกรานต์นี้นะคะ
ป.ล. แจ้งรายชื่อหนังที่ยังค้างส่งไว้ อีกทีนะคะ(ส่งของรอบนี้อย่าลืมส่งหนังเรื่องที่ค้างไว้นี่มานะคะ) มี
-Airwolf 4 แผ่น
-House of Saddam 2 แผ่น
-Tales From The Dark Side : The Movie (1984) ตำนานปีศาจสยองขวัญ
-House of Sand And Fog Uncut บ้านทรายในหมอก • [ ต้นฉบับโซน 1 -- บรรยายไทย ]
-แผ่นแก้ D9 : Pirates 2: Stagnetti's Revenge (2008) ศึกจอมสลัด 2 ที่แจ้งเสียไป

whenUknow
13-04-2011, 12:09
สรุปว่ามาไม่ทันสงกรานต์แหะ?

biogate
15-04-2011, 19:17
ได้รับแผ่นแล้วครับ..รอแผ่นที่เหลือ..ขอบคุณมากครับ

Jade DATA
17-04-2011, 20:10
เอ้า..พรุ่งนี้ได้เวลาลุยงานกันต่อแล้ว :D:cool:

kimyut
18-04-2011, 07:26
สั่งหนังครับ......
สวัสดีครับคุณเจด ยินดีที่ได้ใช้บริการท่านอีกครั้งนะครับ.......
ขอเป็นแบบสวยงาม เอาไว้เก็บสะสมครับ.....
1.We Are What We Are (2010)
2.Deadgirl: Unrated Director's Cut (2008)
3.Cornered! (2009) ปิดร้านเชือด
4.The Resident (2011) แอบจ้อง รอเชือด
5.Road Kill (2009)
6.Hatchet : Unrated Director's Cut (2006) ขวานสับเขย่าขวัญ
7.Hatchet II: Unrated Director's Cut (2010) ขวานสับเขย่าขวัญ ภาค 2
8.All the Boys Love Mandy Lane(2006)
9.D9 : I Spit On Your Grave (2010)
10.D9 : And Soon the Darkness (2010)
รบกวนขอราคาแบบไม่เอาแผ่นแถมนะครับ..........ขอบคุณครับ....

18-04-2011, 09:28
เข้ามารอหนังครับ

kimyut
18-04-2011, 15:11
แจ้งการโอนครับ.......รายละเอียดPM.ไปแล้วครับ....ขอบคุณครับ.

aurorarut
18-04-2011, 16:20
จะแจ้งออเดอร์รอบใหม่ อีกทีนะคะ (มีเพิ่มหนังและเปลี่ยนแปลงยกเลิกบางเรื่องคะ) มี
3.Battle: Los Angeles (2010) วันยึดโลก
16.A Serbian Film: Uncut (2010)
17.Rare Exports: A Christmas Tale (2010)
18.Deadgirl: Unrated Director's Cut (2008)
19.After Dark Horrorfest 4 : Hidden (2009)
20.After Dark Horrorfest 4 : Zombies Of Mass Destruction (2009)
21.Burning Bright (2010)
22.End of the Line (2007) ขบวนมรณะสุดทางนรก
23.Boot Camp : Unrated (2008) เดนห้าวแคมป์โหด
รวม 23 รายการคะ
แล้วก็สอบถามว่า After Dark Horrorfest 4 นี่คุณจะทำออกมาครบหมดเลยทั้ง 8 เรื่องเลยไหมนะคะ
(รอบนี้มีแล้ว 2 เรื่อง ก็เหลืออีก 6 เรื่อง)
ยังไงแจ้งราคามานะคะ คงจะไปโอนเงินให้ได้หลังหยุดยาวสงกรานต์นี้นะคะ
ป.ล. แจ้งรายชื่อหนังที่ยังค้างส่งไว้ อีกทีนะคะ(ส่งของรอบนี้อย่าลืมส่งหนังเรื่องที่ค้างไว้นี่มานะคะ) มี
-Airwolf 4 แผ่น
-House of Saddam 2 แผ่น
-Tales From The Dark Side : The Movie (1984) ตำนานปีศาจสยองขวัญ
-House of Sand And Fog Uncut บ้านทรายในหมอก • [ ต้นฉบับโซน 1 -- บรรยายไทย ]
-แผ่นแก้ D9 : Pirates 2: Stagnetti's Revenge (2008) ศึกจอมสลัด 2 ที่แจ้งเสียไป
เพิ่มหนังอีกคะ มี
24.The Children (2008)
25.Seventh Moon (2008)
26.Offspring (2009)
27.We Are What We Are (2010)
28.Ride with the Devil (1999) ลูกผู้ชายแผ่นดินสงคราม
29.Needle (2010)
30.Hit And Run: Unrated (2008) อุบัติโหดทวงแค้นอำมหิต
รวม 30 รายการคะ แล้วแจ้งราคามานะคะ

Jade DATA
18-04-2011, 17:17
เข้ามารอหนังครับ

เหลียวล่ายๆๆๆ ใจเย็นๆ เน้อ :cool:

Jade DATA
18-04-2011, 17:19
แจ้งการโอนครับ.......รายละเอียดPM.ไปแล้วครับ....ขอบคุณครับ.

ีรับทราบครับผม ตอบกลับไปให้แล้วนะครับ

Jade DATA
18-04-2011, 17:22
เพิ่มหนังอีกคะ มี
24.The Children (2008)
25.Seventh Moon (2008)
26.Offspring (2009)
27.We Are What We Are (2010)
28.Ride with the Devil (1999) ลูกผู้ชายแผ่นดินสงคราม
29.Needle (2010)
30.Hit And Run: Unrated (2008) อุบัติโหดทวงแค้นอำมหิต
รวม 30 รายการคะ แล้วแจ้งราคามานะคะ

ครับผม เมื่อกี้เมล์ไปให้แล้วนะครับ แต่เดี๋ยวคืนนี้มีอัพอีก 6 เรื่อง รอดูก่อนนะครับว่าจะสนใจหรือเปล่า จะได้รวมทีเดียวเลย

Jade DATA
18-04-2011, 19:30
ิอัพเดตครับ

19-04-2011, 01:27
ขอเพิ่มรายการหนังนะครับ

จากเดิมมี
D9 : Highlander 4: Endgame (2000)
Screamers (1995) สครีมเมอร์ส นักฆ่าเครื่องจักร
Surviving the Game (1994) ต้องรอดแล้วพระเจ้าจะให้อภัย
D9 : The Disappearance of Alice Creed (2009)
MICHAEL JACKSON : GHOSTS และ Gone Too Soon

ขอเพิ่มตามนี้ครับ
We Are What We Are (2010)
ภาพ : โซน 2 สเปน Widescreen 1.78:1 Color (Anamorphic)
เสียง : สเปน Dolby Digital 2.0

Paranormal Activity 2 : Tokyo Night (2010)
ภาพ : HD2DVD Widescreen 2.35:1 Color (Anamorphic)
เสียง : ญี่ปุ่น Dolby Digital 5.1

Wallace and Gromit in 'A Matter of Loaf and Death' (2008)
ภาพ : โซน 2 อังกฤษ Widescreen 2.35:1 Color (Anamorphic)

Rare Exports: A Christmas Tale (2010)
เสียง : ฟินแลนด์ Dolby Digital 5.1

ภาพ : โซน 4 ออสเตรเลีย Widescreen 2.35:1 Color (Anamorphic)

aurorarut
19-04-2011, 15:36
โอนเงินให้เรียบร้อยแล้วนะคะ วันนี้ 19/04/54 แจ้งรายละเอียดทางเมล์นะคะ รบกวนเช็คดูด้วยคะ

Jade DATA
20-04-2011, 13:08
ขอเพิ่มรายการหนังนะครับ

จากเดิมมี
MICHAEL JACKSON : GHOSTS และ Gone Too Soon

ขอเพิ่มตามนี้ครับ
We Are What We Are (2010)
ภาพ : โซน 2 สเปน Widescreen 1.78:1 Color (Anamorphic)

Paranormal Activity 2 : Tokyo Night (2010)
เสียง : ญี่ปุ่น Dolby Digital 5.1

Wallace and Gromit in 'A Matter of Loaf and Death' (2008)

Rare Exports: A Christmas Tale (2010)
เสียง : ฟินแลนด์ Dolby Digital 5.1

รับทราบครับผม ไงก็อดใจรอหน่อยนึงนะครับ กำลังปั่นงานกันอยู่ ^^

Jade DATA
20-04-2011, 13:10
โอนเงินให้เรียบร้อยแล้วนะคะ วันนี้ 19/04/54 แจ้งรายละเอียดทางเมล์นะคะ รบกวนเช็คดูด้วยคะ

ตอบกลับให้เรียบร้อยแล้วนะครับ

Jade DATA
20-04-2011, 20:20
เก็บตก Masters of Horror Season 2 ที่เหลือครับ

TaiChi
21-04-2011, 17:49
ได้รับแผ่นแล้วนะครับ ตรงเวลาดีครับ
งานก็มีคุณภาพเหมือนเดิม ไว้จะมาอุดหนุนอีก

ขอบคุณครับ

aurorarut
21-04-2011, 23:41
ขอโทษนะคะ อยากจะขอเปลี่ยนเรื่อง3.Battle: Los Angeles (2010) วันยึดโลก 1 เรื่อง เป็น
Phoebe In Wonderland (2008) แทนนะคะ แล้วก็ถ้าจะเพิ่มหนังอีก คือ Masters Of Horror ทั้ง 6 เรื่อง ด้วยนะคะ ต้องโอนเงินเพิ่มอีก เท่าไรแจ้งมานะคะ แล้วก็เรื่องที่ขอเปลี่ยนได้-ไม่ได้ยังไงแจ้งมานะคะ

Jade DATA
22-04-2011, 17:54
ได้รับแผ่นแล้วนะครับ ตรงเวลาดีครับ
งานก็มีคุณภาพเหมือนเดิม ไว้จะมาอุดหนุนอีก

ขอบคุณครับ

ครับผม ขอบคุณที่เข้ามาให้เครดิตนะครับ :cool:

Jade DATA
22-04-2011, 17:56
ขอโทษนะคะ อยากจะขอเปลี่ยนเรื่อง3.Battle: Los Angeles (2010) วันยึดโลก 1 เรื่อง เป็น
Phoebe In Wonderland (2008) แทนนะคะ แล้วก็ถ้าจะเพิ่มหนังอีก คือ Masters Of Horror ทั้ง 6 เรื่อง ด้วยนะคะ ต้องโอนเงินเพิ่มอีก เท่าไรแจ้งมานะคะ แล้วก็เรื่องที่ขอเปลี่ยนได้-ไม่ได้ยังไงแจ้งมานะคะ

แจ้งกลับไปแล้วนะครับ ดีแล้วล่ะครับที่เปลี่ยนเป็น Phoebe In Wonderland เพราะ Battle: Los Angeles (2010) วันยึดโลก ตอนนี้ัมีกันเกลื่อนหาได้ไม่ยากแล้ว
และอีกอย่า่งก็อยากให้ดู Phoebe In Wonderland เหมือนกัน เพราะเป็นหนังที่ดีเรื่องนึงเลย

whenUknow
23-04-2011, 12:17
ใกล้คลอดรึยังครับท่าน :)

24-04-2011, 12:23
รอฉันรอเธออยู่ ^^

Jade DATA
25-04-2011, 12:17
ใกล้คลอดรึยังครับท่าน :)

จ่อคิวแล้วครับ รออีกนิดเดียว :cool:

Jade DATA
25-04-2011, 12:21
รอฉันรอเธออยู่ ^^

ใจเย็นๆ รอตามคิวนะครับ

aurorarut
25-04-2011, 16:15
วันนี้ 25/04/54 ไปโอนเงินที่สั่งซื้อหนังเพิ่มให้แล้วอีก 500บาทนะคะ แจ้งรายละเอียดทางเมล์รบกวนเช็คดูนะคะ

Jade DATA
25-04-2011, 17:19
วันนี้ 25/04/54 ไปโอนเงินที่สั่งซื้อหนังเพิ่มให้แล้วอีก 500บาทนะคะ แจ้งรายละเอียดทางเมล์รบกวนเช็คดูนะคะ

รับทราบครับผม เดี๋ยวตอบเมล์ให้อีกทีนะครับ

ขอบคุณครับ

26-04-2011, 12:03
ช่วยดันครับ

Jade DATA
26-04-2011, 15:38
ช่วยดันครับ

ขอบคุณครับ อีก 2-3 วันมีลุ้นแล้วครับ

whenUknow
27-04-2011, 02:02
ร่วมด้วยช่วยดัน(รอ)

27-04-2011, 22:50
ขอบคุณครับ รอรับหนังดีๆ อยู่จ้า อยากได้เร็วๆ จัดมาให้ด่วนๆ เลยนะครับ

whenUknow
01-05-2011, 01:04
แวะมารอครับ :)

Jade DATA
03-05-2011, 00:49
ขอบคุณครับ รอรับหนังดีๆ อยู่จ้า อยากได้เร็วๆ จัดมาให้ด่วนๆ เลยนะครับ

กำลังปั่นอย่างสุดแรงครับ เดี๋ยวผมแจ้งกำหนดไปให้ละกันเน้อ

Jade DATA
03-05-2011, 00:51
แวะมารอครับ :)

จ่อคิวออกแล้วครับท่าน อีกหนึ่งอึดใจเดียวจ้า

f18hornet
03-05-2011, 12:05
อย่างหนังจีนที่ผมเพิ่งอัพเสร็จ 3 เรื่อง
1.ตายไม่ว่าขอให้เห็นหน้าเธอ
2.108 รวยพ่อให้มา
3.ฝ่ายุทธจักร 4 แฝด

คุณไปโหลดมาแล้วทำไมมาอ้างว่าซื้อมาหล่ะ เข้าไปโหลด มาทำเอากำไรก็น่าจะมีน้ำใจโอนค่าอัพโหลดให้บ้าง

ตัวผมเองไม่ได้อะไรจากคุณเลย ต้องการเพียงน้ำใจ ผมต้องเสียค่าไฟอัพงานให้คนอย่างคุณ

โถ่เอ้ยนึกว่าจะมีน้ำใจตั้งแต่งานแรก ถุย!! ทุเรศหว่ะ อย่าหวังว่าจะได้งานดีๆจากผมอีกเลย

รู้ว่าคุณโหลดมาตั้งแต่ยุคที่ผมอยู่ เวบ 2bbit ที่โดนปิดไปแล้ว

Jade DATA
03-05-2011, 12:34
อย่างหนังจีนที่ผมเพิ่งอัพเสร็จ 3 เรื่อง
1.ตายไม่ว่าขอให้เห็นหน้าเธอ
2.108 รวยพ่อให้มา
3.ฝ่ายุทธจักร 4 แฝด

คุณไปโหลดมาแล้วทำไมมาอ้างว่าซื้อมาหล่ะ เข้าไปโหลด มาทำเอากำไรก็น่าจะมีน้ำใจโอนค่าอัพโหลดให้บ้าง

ตัวผมเองไม่ได้อะไรจากคุณเลย ต้องการเพียงน้ำใจ ผมต้องเสียค่าไฟอัพงานให้คนอย่างคุณ

โถ่เอ้ยนึกว่าจะมีน้ำใจตั้งแต่งานแรก ถุย!! ทุเรศหว่ะ อย่าหวังว่าจะได้งานดีๆจากผมอีกเลย

รู้ว่าคุณโหลดมาตั้งแต่ยุคที่ผมอยู่ เวบ 2bbit ที่โดนปิดไปแล้ว

ใจเย็นก่อนนะครับ ผมก็ทำงานโมหนังจีนเสียงโรงขายมานานหลายปีเหมือนกัน หนังอะไรที่คุณมี ผมก็พอมีบ้าง ถึงบางเรื่องผมไม่มี ก็มีเพื่่อนๆ ส่งต้นฉบับมาให้
ทั้งม้วนวีดีโอหรือว่าวีซีดีหรือแม้แต่การบันทึกเสียงจากเครื่องฉาย ผมพร้อมพิสูจน์เลยว่าผมไม่ได้เอางานใครมาตีกินแน่ๆ หนังจีนทุกเรื่องที่ผมทำขาย ผมใช้้ต้นฉบับ DVD ของฮ่องกงมาโมกับเสียงไทย
ถ้าจะเอาแบบแคปเจอร์จากม้วนมาอย่างเดียวก็ไม่ทำแน่ อยากให้งานมันออกมาีคุณภาพที่ดีพร้อม

แน่นอนล่ะ ในเมื่อผมเป็นคนขายหนัง ก็มักจะมีคนโหลดหนังแล้วมาเสนอให้กับ บอกว่าเป็นเสียงโรงจากที่โน่นที่นี่ ถ้าผมมักง่ายจริงๆ ก็ไม่ยากที่จ่ายเงินซื้อในทันที
แต่เพราะว่าผมกลัวจะเกิดในกรณีนี้ เดี๋ยวเจ้าของงานเขาจะมาโวยเอากับผม ผมเป็นคนโมหนังขายมาก 6-7 ปี ผมเคารพในงานของทุกคนไม่ว่าจะเป็นใคร
เพราะเรารู้ว่ามันมีความเหนื่อยากแค่ไหนกว่างานชิ้นนึงจะสำเร็จออกมาได้

คุณส่งที่อยู่มาก็ได้ครับ ผมจะส่งหนังไปให้ดูว่าถึงจะเป็นเสียงโรงเหมือนกัน แต่ฉบับที่ทำผมขายนั้นต่างกันครับ

Jade DATA
05-05-2011, 17:23
โปรแจกฟรีครับ

http://img10.imageshack.us/img10/2680/vlcsnap2011050502h12m27.png

http://img845.imageshack.us/img845/5166/vlcsnap2011050502h25m55.png

I am Number 4 (2011) ปฏิบัติการล่าเหนือโลกจอมพลังหมายเลข 4

เสียง : ไทย Dolby Digital 2.0 (เสียงโรง)

เรื่องนี้ไม่ได้ทำขายนะครับ เรื่องนี้ทำแจกฟรีจนถึงสิ้นเดือนนี้ แจกฟรีให้กับทุกออเดอร์ที่มีเข้ามา
ไม่ว่าจะสั่งเรื่องเดียวหรือจะเป็นโปรโมชั่นใดก็แล้วแต่ก็จะได้รับเรื่องนี้แถมเพิ่มเข้าไปให้อีกด้วย

ตามเงื่อนไขที่ว่าสั่งรูปแบบไหนก็จะได้แบบนั้นไปครับ (แต่ถ้าไม่อยากรับเรื่องนี้ก็เปลี่ยนเป็นเรื่องอื่นไม่ได้นะครับ)

สั่งแบบไม่สกรีน : ก็รับแบบไม่สกรีนไป

สั่งแบบสกรีนอย่างเดียว : ก็รับแบบสกรีนไป

สั่งแบบสกรีนอย่างเดียว + ปก : ก็รับแบบสกรีนอย่างเดียว + ปก

สั่งแบบฟูลออฟชั่น : ก็รับแบบฟูลออฟชั่น

ป.ล. เรื่องนี้มีผลย้อนหลังให้กับลูกค้าที่มีออเดอร์สั่งเข้ามาก่อนหน้านี้ด้วยครับ

biogate
05-05-2011, 19:13
เข้ามารอ...ได้รับ pm แจ้งแล้วครับ

whenUknow
06-05-2011, 12:19
รอรับของ พร้อมของแถม(ด้วยรึเปล่า?) :) ใกล้จะมารึยังไม่รู้ .... :)

Jade DATA
06-05-2011, 16:01
เข้ามารอ...ได้รับ pm แจ้งแล้วครับ

จัดส่งให้เรียบร้อยครับ พร้อมโปรแจกฟรี I AM NUMBER FOUR
เลขพัสดุอยู่ใน PM นะครับ

ขอบคุณมากครับ