PDA

View Full Version : งานเข้าแล้วหล่ะ

crazyseries
04-02-2010, 12:49
เนื่องจากเคยอ่านเจอ มีคนมาแจ้งว่าโดนล่อซื้อ และดันให้ที่อยู่บ้านตัวเองไป และมีเบอร์โทรสั่งของได้ ดังนั้นจึงโดนโทรมาขู่ว่าจะจับ แต่ให้มาตกลงราคากันก่อน ประมาณนี้ ซึ่งส่วนตัวก็ไม่แปลกใจเพราะ จขกท.นั้นให้ที่อยู่จริง มีเบอร์ติดต่อได้ จึงไม่น่าแปลกว่าทาง ตัวแทนลิขสิทธิ์จะติดต่อมาได้ ก็เป็นกำลังใจให้นะคะ แต่ที่วันนี้ จะมาบอกกับเพื่อน ๆๆ คือ..........

เรื่องของเรื่องคือ มีร้านที่ปักหมุดในเว็บนี้แหล่ะปัจจุบันก็ขายอยู่ แต่เปลี่ยนคนขายไปแล้วและคนขายคนใหม่ตอนนี้ก็ไม่ได้อยู่ กทม.แล้วด้วย แล้วน้องเขาไม่ได้ขายมาประมาณ 7 เดือนแล้ว ได้จดหมายเมื่อ 03-02-53 นี้เอง ย้อนไปตอนที่ขายใช้บัญชี 2 บัญชีคือบัญชีของตัวน้องเขาเองและอีกบัญชีเป็นบัญชีของแฟนเขา แต่จดหมายที่ได้ไปที่บ้านแฟนเขาที่เดียวแต่ตัวน้องเขาไม่ได้รับ ไม่รู้เพราะว่าแฟนเขาเป็นคนกรุงเทพ แต่น้องเขาเป็นคนต่างจังหวัดหรือป่าว ตอนที่ขายน้องเขาอยู่หอพักไม่ได้อยู่บ้านนะ ชื่อในการส่งสินค้าใช้อีกที่นึ่งซึ่งอยู่คนละจังหวัดเลย เวลาของตีกลับให้ตีไปที่นั้นเดี๋ยวไปรับเองซึ่งที่รับฝากของไม่สนใจถามแม้แต่ชื่อเราด้วยซ้ำเวลาไปรับของตีกลับเพียงจ่ายเงินค่ารับฝากก็พอแล้ว และปัจจุบันน้องเขาย้ายหอพักไปแล้ว ซึ่งไม่มีอะไรบ่งบอกเลยว่าน้องเขาอยู่ที่ไหน...เอว่าก็รอบคอบระดับนึงเลย ร้านเขาเป็นร้านเล็กไม่น่าจะเป็นเป้าหมายด้วยซ้ำ หากเราจะคิดว่าได้ ชื่อ-นามสกุล มาจากการล่อซื้อสินค้า ( การล่อซื้อก็คือการทำทีมาสั่งสินค้าแล้วขอเลขที่บัญชีเพื่อจะเอา ชื่อ - สกุล ไปค้นหาที่อยู่ของเรา หรือบางคนสั่งของไปจริง ๆ เพื่อเป็นของกลางด้วยซ้ำไป ) ก็คงอาจจะเป็นไปได้ เขาคงมีวิธีที่จะเอาชื่อไปค้นประวัติได้ ซึ่งคงไม่อยากนักสำหรับพวกทนาย ส่วนมีคนบอกว่าอาจจะเอามาจากธนาคาร อันนี้เอว่าคงไม่ง่ายนักเพราะเงินเข้าออกไม่กี่บาทไม่น่าจะไปขอข้อมูลจากทางทนาคารได้ และน้องเขาก็ไม่เคยโกงใครจนต้องโดนแจ้งความเหมือนบางร้านด้วย ประวัติโดยย่อของเขา เขาเคยขายในเว็บพันทิพย์ เว็บ dvdtook นี้ และเขามีเว็บที่สร้างจาก Google ด้วย ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับพวกที่ตั้งร้านหรือป่าว น้องเขามีเบอร์ให้โทรสั่งได้แต่พอเลิกขายก็ทิ้งซิมไปแล้วด้วย...

3-02-53 เมื่อคืนวันที่ น้องเขาโทรมาบอกเอว่า มีจดหมายไปที่บ้านแฟนเขาซึ่งเป็นที่อยู่ตามบัตรประชาชน แม่ของแฟนเลยโทรมาด่าเอา...จดหมายจากตัวแทนลิขสิทธิ์ บอกว่าให้ไปติดต่อที่ สน.บางรัก

4-02-53 หลังจากคุยเบื้องต้นน้องเขา ก็เลยขอเบอร์แฟนเขามาจะคุยรายละเอียดเพิ่ม เขาบอกว่าเป็นไปรษณีย์บัตร ไม่ใช่จดหมาย (แต่พอไปเห็นของจริงนั่นคือหมายเรียกค่ะ) ให้ติดต่อไปที่ สน.บางรัก โดยแจ้งว่าเป็นตัวแทนจาก บริษัทเดอะคอนเน็ค จำกัด (มหาชน) เป็นบริษัททนายที่รับเป็นตัวแทนฟ้องร้องคดีละเมิดลิขสิทธิ์ ลงชื่อ นายธวัชชัย อัศวเดชาธวัช สาเหตุทำไมต้อง สน.บางรัก เพราะน้องเขาหาข้อมูลมาได้ว่า บริษัทนี้อยู่แถว สน.บางรักค่ะ

4-02-53 วันนี้น้องเขาจะลองโทรไปหา ตร.สน.บางรัก ร้อยเวรก็ต่อสายให้คุยกับตำรวจคนนึง แล้วก็บอกว่าได้ให้สายล่อซื้อแผ่นจากน้องเขาแต่ไม่ได้บอกว่าจากเว็บไหน เพราะเขาลงไว้หลายที่ และมีของกลางอยู่กับเขา เขามีชื่อ-สกุล ตามบัญชีโอนเงิน และสามารถค้นหาที่อยู่ของน้องเขาจากชื่อ-สกุลที่ได้มานี่แหล่ะ เขาบอกว่าให้เข้ามาพบที่ สน.บางรัก มาตกลงกันก่อน ว่าทำไมบัญชีน้องเขาจึงมีการโอนค่าแผ่นเข้าไปจากการล่อซื้อของสายตำรวจ เบื้องต้นน้องเขาบอกว่าไม่รู้บัญชีมีหายอันไม่รู้บัญชีนั้นมีคนโอนมาได้ไง เขาก็บอกให้มาคุยกันก่อนว่าบัญชีหาย หรือใครยืมไปทำอะไรหรือป่าว ตัวแทนนี้บอกว่าได้รับสิทธิ์จาก บริษัท อมีโก สตูดิโอ น้องเขาก็บอกว่าไม่ต้องห่วงเดี๋ยวหาเวลาไปพบเขาน่าจะอาทิตย์หน้าแล้วจะมาเล่าให้ฟังนะคะ... (ตร.บอกว่าเขามาแจ้งความไว้เมื่อ 17 กันยา 2552 แต่มีไปรษณีย์บัตรมาหาน้องเขาเมื่อวันที่ 3-02-53 และทาง บริษัทเดอะคอนเน็ค จำกัด (มหาชน) ได้แจ้งว่าให้มาเข้าพบในวันที่ 12-02-53 ซึ่งคาดว่าจะนัดหลายคนเลยหล่ะ เห็นน้องเขาบอกว่าถ้าไม่ไปเขาจะส่งหมายเรียกมาหาค่ะ)

5-02-53 วันนี้ลองโทรถาม น้องเขาก็บอกว่าตัดสินใจอยู่ว่าไงดีรอดูก่อน แต่ทางโน้นพูดทำนองว่าเขาไม่ทำไรหรอกเจ้าเล็ก เขาแค่จะสอบถามว่าซื้อมาจากไหนแล้วทำนองว่าจะให้ซื้ออีกครั้งเพื่อจะหาต้นตอร้านที่ใหญ่ขึ้นแล้วบุกจับร้านใหญ่ ๆ เลยจะได้เยอะกว่าทำนองนั้นมากกว่า เพราะเจ้าเล็กคงไม่ได้อะไร....
อ้าว เอาหล่ะซิทีนี้จับเล็ก ๆๆ ไล่ขึ้นมาซะแล้วซิ ก็รอดูก่อนน้องเขาจะเอายังไง หรือจะแก้ไขปัญหานี้ยังไง ตอนนี้น้องเขาก็เข้ามาอ่าน กระทู้นี้บ้างแล้วหล่ะ คืบหน้าไงเดี๋ยวมาแจ้งอีกที

8-02-53 น้องเขาตัดสินใจไปค่ะ อาจด้วยเหตุผลหลาย ๆ ข้อ แต่เอว่าเพราะว่าเขาเล่นส่ง ไปรษณีย์บัตรไปที่บ้านตามบัตรประชาชน คงโดยผู้ใหญ่กดดันมาอีกทีว่าให้รีบไปเครียส์ซะทำนองนั้นหล่ะมั้ง แต่สรุปคือเขาตกลงไปค่ะ ไปคุยที่ สน.บางรัก ไปแล้วอิ้งเลยหล่ะเขามีหลักฐานมากองให้ดูกันทีเดียว

- เขาปลิ้นรายชื่อหนัง + ซีรี่ย์ทั้งหมดที่น้องเขาลงรายการขายไว้ แต่ไม่ได้ระบุที่มาว่าจากเว็บไหน
- เขาปลิ้น statement ธนาคาร ออกมาเลยว่าบัญชีมีการเคลื่นไหวยังไงและสายเขาล่อซื้อยู่ที่วันไหนมีการโอนเงินเข้าบัญชีนี้จริง
- เขามีของกลางที่สั่งซื้อและลายมือที่เขียนบนกระดาษที่ใส่หน้าซอง และเขียนที่หน้ากล่องว่าเป็นลายมือของน้องเขา
- มีการปลิ้นการโต้ตอบซื้อขายสั่งทางเมล์ ผู้ซื้อ ชื่อสุชาดา (สาย) สั่งเรื่อง เพลงรักในสายลมหนาว จำนวน 4 แผ่น สั่งแค่นี้หล่ะ
- เบื้องต้นน้องเขายังไม่ยอมรับปฎิเสธไว้ก่อน ทางนั้นบอกว่าหากว่าน้องเขารับจ้างเปิดบัญชีหรือโดนแอบอ้าง เขาสามารถขอดูกล้องวงจรปิด ตอนกด ATM ได้
ถ้าน้องเขาไม่ได้ทำจริงก็ให้บอกมาว่าใครทำ แล้วน้องเขาจะรอด....
- เบื้องต้นเขาบอกว่าคิดค่าเสียหายในครั้งนี้ เพลงรักในสายลมหนาว จำนวน 4 แผ่น เป็นจำนวนเงิน 120,000 บาท (แสนสอง)
- ตอนนี้น้องเขากำลังคิดหาวิธีอยู่ แต่เอก็บอกว่าถ้าไม่มีก็ยอมขึ้นศาลเลยตามที่มีคนมี ตอบแนะนำอย่าไปยอมเสีย เอก็บอกเขาว่าบอกแล้วว่าให้ใจแข็งอย่าไป แต่เขาบอกว่าไม่ไปไม่ได้มันตามไปปล่อยเลย สงสัยกดดันที่ผู้ใหญ่เพราะตอนแรกเลยพ่อของแฟนเขาเป็นคนโทรไปตั้งแต่ได้ไปรษณีย์บัตรเลย ก็เข้าใจนะว่าผู้ใหญ่เขาคงจะกลัวว่าลูกจะติดคุกจะลำบาก หรืออื่น ๆ คงกลัวสาระพัดถึงได้บอกให้น้องกับแฟนเขาเครียส์....ตอนนี้รอฟังผลค่ะ น้องเขายังไม่ยอมรับแต่ถ้าเขาเอากล้องวงจรปิดมาก็คงปฎิเสธยากแล้ว ใครมีอะไรช่วยได้ไหมคะอยากช่วยเขามาก ๆๆ เลย แต่ก็ไม่รู้จะช่วยยังไง ได้ข่าวเพิ่มจะมาอับเดทนะ

- 9-02-53 วันนี้มีคนมาช่วยแนะนำ Link ดี ๆๆ ลองเข้าไปอ่านกันดู ขอบคุณ อ.แมวมาก ๆๆ เลยค่ะสำหรับคำแนะนำ ที่เขาบอกว่าหลายหัวดีกว่าหัวเดียวมันจริงที่สุดเลย

Link ให้คำแนะนำของ อ. แมว http://topicstock.pantip.com/silom/topicstock/2008/04/B6479172/B6479172.html
Link คนที่เคยโดน แชร์ประสบการณ์กัน http://topicstock.pantip.com/social/topicstock/2008/08/U6884117/U6884117.html

- 12-02-53 วันนี้ได้คุยกับน้องเขานิดหน่อย รายละเอียดเดี่ยวมาอับเดทต่อ ตอนนี้ได้หมายเรียกมาแล้ว กัดไม่ปล่อยเลย หมายเรียก 2 ครั้งจะตามด้วยหมายศาล และถ้าขึ้นศาลจะทำให้น้องเขาประวัติเสีย น้องเขาจึงต้องพยายามทำทุกอย่างที่จะไม่ขึ้นศาลเพราะอาจจะนำมาถึงผลเสียต่องานประจำ หรือการขอวีซ่าในการไปต่างประเทศได้ เขาบอกมานะ เขาก็เลยต้องหาทนาย ทนายเรียกก่อน 10000 บาท น้องเขาต่อรองขอจ่าย 2 งวด งวดละ 5000 บาท ทนายบอกว่าถึงฟ้องศาลไปก็มีวิธีท่วงเวลาจนอายุความหมดโดยไม่ต้องขึ้นศาลให้เสียประวัติ ถ้าเรียกไปคุยทนายก็จะไปด้วย ทนายเขาบอกเลยว่า เคสแบบนี้ไม่เกิน 20000 บาท ไม่ถึง 120000 เหมือนที่เขาเรียกแน่นอน

-16-02-53 วันนี้จ่ายเงินงวดแรกให้ทนายไปแล้ว 5000 บาท รอฟังศาลว่าศาลจะเรียกไหม หรือถ้าเรียกจะเอาไงต่อดี แต่อย่างน้อยทนายก็พูดให้อุ่นใจว่าเราชนะแน่นอนทนายเขามีเลห์เหลี่ยมงัดข้อกฏหมายมาสู้กันอยู่แล้วหล่ะ ก็ช่างมันยอมจ่ายทนายทางเราไปดีกว่าไปจ่ายเป็นแสนให้พวกนั้น อย่างที่เล่ามาทั้งหมดน้องเขาไม่ได้อยู่ในฐานะที่เงียบได้เพราะใช้ชี่อบัญชีของแฟน และจดหมายเรียกเข้าพบก็ถูกส่งไปที่บ้านแฟนน้องเขา แน่นอนพ่อแม่เขาต้องไม่ยอมแน่นอน ดังนั้นจึงต้องรีบเครียส์ให้ผู้ใหญ่เขาสบายใจ (อย่างว่าเราไม่ได้ตกอยู่ในสถานะการณ์ลำบากใจแบบเขา ถ้าเป็นเราคงรอจนหมายศาลมาแหล่ะถึงจะหาทนาย) แต่น้องเขาโอนผู้ใหญ่บีบมาต้องรีบเครียส์ หัวอกพ่อแม่อะนะก็คิดไปสาระพัดแหล่ะ แต่ตอนนี้มีทนายแล้วก็สบายใจไปนิดนึงแล้ว ส่วนอีกงวด 5000 หลัง น้องเขาจะขอจ่ายเมื่อได้ขึ้นศาลและว่าความเสร็จนั้นหมายถึงหากไม่ได้ขึ้นศาลหรือทนายสามารถถ่วงเวลาจนอายุความหมดถึงจะได้จ่าย แต่ถ้าทางนั้นยอมเลิกลากฟ็เสีย 5000 บาทไปก่อนทำนองนี้ แล้วถ้าได้เรื่องยังไงจะมาอับเดทใหม่นะ

23-03-52 ได้ลองสอบถามข่าวไปกะน้องเขา น้องเขาบอกว่าตอนนี้ทางนั้นส่งเรื่องไปที่ศาลเรียบร้อยแล้ว รอหมายศาลให้ไปตกลงจ่ายค่าเสียหาย ทนายบอกว่าเราก็แค่ไปจ่ายค่าปรับที่ศาล แต่ไม่ต้องขึ้นศาลเพราะเรายอมรับผิด แต่กรณีที่ขึ้นศาลต้องหาทนายมาแก้ต่างก็คือเราไม่ยอมรับและจะสู้คดีซึ่งมันจะเรื่องใหญ่ ส่วนตัวคิดว่าทางนั้นคงคิดว่าไม่ได้อะไรจากเราแน่นนอนก็เลยส่งเรื่องและหลักฐานให้ศาลไปกะว่าเชือดไก่ให้ลิงดู ถ้าใครไม่จ่ายเขาส่งเรื่องถึงศาลแน่นอนประมาณนี้ ตอนนี้ก๋ได้แต่รอหมายศาลว่าศาลจะเรียกไปจ่ายค่าปรับเท่าไร และเมื่อไร ก็ได้แต่หวังว่าหวังว่าจะให้มันผ่านไปด้วยดีถ้าต้องเสียค่าปรับก็ขอให้อย่าเยอะ บางทีเรื่องอาจจะเงียบไปเอง รอๆๆๆๆฟังข่าว (ปล.น้องเขาบอกเอว่าทนายก็ได้แต่บอกว่าให้ยอมจ่ายเงินให้ตำรวจแล้วจะได้จบ ยอม ๆๆๆ แล้วจะจ้างทนายมาทำไมหล่ะ ก็จ่ายเงินให้ตำรวจอย่างเดียวดีกว่าดิ จ่ายทำไม 2 ต่อ หล่ะ เฮ้อ....สรุปตอนแรกที่ว่าจะจ่ายทนาย 2 งวด น้องเขาไม่โอนเงินเพราะว่าไม่อยากเสียเงิน 2 ต่อ โชคดีที่มีคนเตือน ทนายก็โทรมาเร่ง ๆๆ คงอยากได้เงินโอนหรือยังเดี๋ยวเขาจะส่งเรื่องขึ้นศาลนะ ตกลงมาช่วยหรือว่ามาทำอะไรทนายนี่ ทำนองหนีเสือปะจระเข้ เลย...)

9-5-52 พอดีได้คุยกะน้องเขา หลังจากที่รถชนน้องเขาเมื่อประมาณเดือนเมษาที่ผ่านมา เขาก็ส่งใบรับรองแพทย์ให้ศาลเพื่อ ขอเวลาให้หายก่อนจึงจะไปศาลค่ะ ก็ประมาณ 3 เดือนหล่ะ แล้วน้องเขาก็เล่าว่ามีคนแนะนำว่าพอไปศาลให้ร้องขอผ่ อนผันจ่ายเป็นงวด ๆๆ เช่นแบ่งจ่ายเป็นรายเดือน เดือนนึงก็ประมาณ 2-3 พันบาท ประมาณนั้นพอเราจ่ายงวดแรกเราก็เงียบไปก่อน...รอดู เห็นคนที่แนะนำเขาบอกว่า 3-4 เดือนโน้นแหล่ะกว่าจะตามอีกที บางคนก็มาจ่ายรอบ 2 แล้วหายไปเลย แบบว่าถือว่าเราติดต่อแล้ว เขาก็ไม่สามารถจับเราได้แล้ว เขาว่ามาแบบนี้นะ ก็เลยมาเล่าสู่กันฟัง แล้วก็น้องเขายังบอกอีกว่าแนะนำว่าควรเปิดเว็บทิ้งไว ้สักอันขายอะไรก็ได้ที่ไม่ผิดกฎหมาย เปิดพร้อมกะที่เราขายแผ่นเลย แล้วก็ใช้บัญชีเดียวกัน พอเรามีปัญหาเราก็อ้างว่าเราไม่รู้เรื่อง เราขายของสมมุติกิฟติดผม ของเราเราก็ให้ลูกค้าโอนมา ที่โอนเงินเข้ามาก็เงินที่เราขายกิ๊ฟทั้งนั้นเลย ส่วนทำไมมีคนมาล่อซื้อแล้วเป็นบัญชีเราอันนี้ไม่รู้จ ริง ๆๆ ก็แถ ๆๆ ไปก่อน เขาว่าช่วยได้ระดับนึงนะ ลองเปิดเล่นสำรองกันไว้ดูค่ะ รอฟังข่าวกันต่อไป

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------

อันนี้ข้อมูลที่เอไปหาจาก google นะคะ ใช้คำว่า บริษัทเดอะคอนเน็ค จับลิขสิทธิ์

Dizappear (Gold Member) สมาชิกของเว็บ dvdtook ของเราเอง คุณฝน

มีแบบนี้ส่งมาในเมล

เพื่อนฝนก็โดนแต่เค้าขายน้ำพริก -*- ขายน้ำพริกยังโดนเลย

From: po-li@windowslive.com
To: dizappear@live.com
Subject: แจ้งดำเนินคดี กับการละเมิดลิขสิทธิ์
Date: Mon, 19 Oct 2009 00:24:24 +0700

แจ้งดำเนินคดีกับการละเมิดลิขสิทธิ์

พ.ต.อ.เอกชัย บุญวิสุทธิ์ ผกก.สน.บางรัก และ พ.ต.ท.เฉลิมพรรณ์ เปาอินทร์ ได้สืบค้นว่าทาง E-Mail นี้ อาจจะเป็นผู้ที่ทำการกระทำการละเมิดลิขสิทธิ์ โดนมีผู้นำแจ้งสืบทอดมายัง E-Mail นี้ซึ่งทาง นายธวัชชัย อัศวเดชาธวัช ผู้รับมอบอำนาจช่วงจากบริษัทเดอะคอนเน็ค จำกัด (มหาชน) ได้ขอเตือนว่าท่านที่กำลังจะกระทำการละเมิดลิขสิทธิ์ นั้นจงได้หยุดกระทำดังกล่าว ถ้ามีการร้องเรียนจากผู้นำแจ้งว่าท่านได้กระทำการละเ มิดลิทธิ์อยู่ ทางสน. บางรัก ก็จะทำการสืบค้นหา หลักฐานเพื่อดำเนินคดีกับท่านต่อไป

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------
สน.บางรักจับดีวีดีหนังซีรีย์ละเมิดลิขสิทธิ์กว่าแสนแผ่น
รับสารภาพก็อปหนังชุดต่างประเทศให้เช่าผ่านเว็บไซต์มาปีกว่า ได้ของกลางเพียบ

พ.ต.อ.เอกชัย บุญวิสุทธิ์ ผกก.สน.บางรัก พ.ต.ท.เฉลิมพรรณ์ เปาอินทร์ รอง ผกก.สส.สน.บางรัก พ.ต.ท.ธนกัณฑ์ ไชยรส สว.สส.สน.บางรัก ร่วมกันแถลงข่าวจับกุม นางพรทิพา พิรุณเนตร อายุ 59 ปี และลูกสาว 2 คน คือ น.ส.สิริพร เลิศศิริรังสรรค์ อายุ 32 ปี และ น.ส.สิริขวัญ เลิศศิริรังสรรค์ อายุ 30 ปี พร้อมของกลาง เครื่องไรท์เร็ว (โคลนนิ่งซีดี) 10 หัว,6 หัว ,และ 5 หัว รวม 4 เครื่อง คอมพิวเตอร์ 3 เครื่อง เครื่องปริ้นท์ 2 เครื่อง โทรทัศน์สี 21 นิ้ว 1 เครื่อง โทรศัพท์มือถือ 2 เครื่อง แผ่นดีวีดีภาพยนตร์ชุดต่างประเทศละเมิดลิขสิทธิ์ของ บริษัท อมีโก สตูดิโอ และบริษัทอื่นๆ รวมจำนวน 145,000 แผ่น มูลค่า 3.6 ล้านบาท ซองกระดาษพัสดุไปรษณีย์สีน้ำตาล จำนวน 2,000 ซอง ซองพลาสติกใส่แผ่นซีดี 30,000 แผ่น และบัตรเอทีเอ็มของ ธนาคารไทยพาณิชย์ 1 ใบ โดยสามารถจับกุมได้ที่ บ้านเลขที่ 109/7 ถนนบางกระดี่ แขวงแสมดำ เขตบางขุนเทียน กทม.เมื่อเวลาประมาณ 12.30 น.วันนี้

การจับกุมครั้งนี้สืบเนื่องมาจาก เมื่อวันที่ 4 พ.ค.ที่ผ่านมา นายธวัชชัย อัศวเดชาธวัช ผู้รับมอบอำนาจช่วงจาก บริษัทเดอะคอนเน็ค จำกัด (มหาชน) มาร้องทุกข์กับพนักงานสอบสวน สน.บางรักว่า บ้านหลังดังกล่าวต้องสงสัยว่าจะเป็นแหล่งผลิตและซุกซ่อนแผ่นดีวีดีเถื่อนจำนวนมากเพื่อจำหน่าย ให้เช่า ผ่านเว็บไซต์ www.milddvd.com จึงได้รวบรวมพยานหลักฐาน จนกระทั่งวันที่ 23 พ.ค.ที่ผ่านมา เจ้าหน้าที่จึงได้นำกำลังพร้อมหมายค้นของศาลทรัพย์สินทางปัญญาและการค้าระหว่างประเทศกลาง เลขที่ 323/2552 ลงวันที่ 22 พ.ค.52 พร้อมประสานเจ้าหน้าที่ สน.แสมดำ เจ้าของพื้นที่ ไปทำการตรวจค้นที่บ้านหลังดังกล่าว

เบื้องต้นผู้ต้องหาทั้งหมดให้การรับสารภาพว่า ได้ทำการก็อปปี้ดีวีดีภาพยนตร์ชุดต่างประเทศเพื่อจำหน่ายและให้เช่าผ่านเว็บไซต์มาได้ประมาณ 1 ปี โดยจำหน่ายแผ่นละ 20-25 บาท
-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

talonkin
04-02-2010, 13:13
เข้ามารับทราบความเคลื่อนไหวครับ

isis
04-02-2010, 15:00
ความเห็นส่วนตัวเรานะ ถ้าส่งมาเป็นไปรษณียบัตร มันเหมือนการหว่านแหไปทั่ว ๆ ว่าจะมีใครติดต่อกลับไหม เพราะว่า ไปรษณียบัตร มันไม่ต้องมีคนเซนต์รับ เวลาส่งไปรษณีย์บัตร จะถึงมือคนรับรึเปล่า คนส่งก็ไม่ที่ทางรู้ได้เลย

แล้ว บ.เดอะคอลเน็ก รับมอบอำนาจมาจาก บ.ไหน แล้วน้องเค้าละเมิดเรื่องอะไร เจ้าของกระทู้ช่วยมาอัพเดทด้วยนะคะ จะได้เป็นประโยชน์กับพ่อค้าแม่ค้าในนี้ เผื่อใครขายเรื่องพวกนี้อยู่จะได้ระวังกันค่ะ

crazyseries
04-02-2010, 15:17
ความเห็นส่วนตัวเรานะ ถ้าส่งมาเป็นไปรษณียบัตร มันเหมือนการหว่านแหไปทั่ว ๆ ว่าจะมีใครติดต่อกลับไหม เพราะว่า ไปรษณียบัตร มันไม่ต้องมีคนเซนต์รับ เวลาส่งไปรษณีย์บัตร จะถึงมือคนรับรึเปล่า คนส่งก็ไม่ที่ทางรู้ได้เลย

แล้ว บ.เดอะคอลเน็ก รับมอบอำนาจมาจาก บ.ไหน แล้วน้องเค้าละเมิดเรื่องอะไร เจ้าของกระทู้ช่วยมาอัพเดทด้วยนะคะ จะได้เป็นประโยชน์กับพ่อค้าแม่ค้าในนี้ เผื่อใครขายเรื่องพวกนี้อยู่จะได้ระวังกันค่ะ

ไปรษณียบัตร มันเหมือนการหว่านแหไปทั่ว ๆ ว่าจะมีใครติดต่อกลับไหม เอว่ามันก็ใช่นะคะ แต่มันจะรู้ได้ไงหล่ะว่าบ้านไหนขายไม่ขายแผ่นบ้าง เพราะตอนที่ขายน้องเขาก็อยู่หอพักค่ะ และที่น่ากลัวคือ มีรู้ที่อยู่จริงตามบัตรประชาชน ซึ่งเราจะหนียังไงได้หล่ะ ถ้าเป็นที่อยู่ตามหอพัก เราก็ย้ายออกไปอยู่หอใหม่ก็น่าจะไม่มีอะไรแต่นี่มันรู้และส่งไปรารีย์บัตรมาถึงบ้านเราได้เลยโดยไม่เคยทิ้งที่อยู่ให้ใครทราบนี่หล่ะที่น่ากลัวตอนนี้ เอกำลังรอฟังข่าวน้องเขาเหมือนกันค่ะเย็น ๆ จะโทรไปหาเขาใหม่แล้วจะมาอับเดทนะ

ทานูกิ
04-02-2010, 15:31
จากบริษัทเดอะคอลเน็ก นี่เป้นบริษัทอามิ... หรือเปล่าค่ะ

ทานูกิ
04-02-2010, 15:34
ถ้าใช่น่าจะโดนเกาหลี ถ้าไปตกลงโดนฟันเล๊ะแน่นอนค่ะ
อย่างต่ำเป็นแสนค่ะ เพื่อนพี่สาวเคยโดนที่สำคัญ โดน...เอาไม่พอ มันังส่งฟ้องโดนอีกเกือบสองแสน
ยังไม่พออาจโดนยัดข้อหาเช่นมีหลักฐาน 1 ชุด เค้าจะเพิ่มโดยอัตโนมัติให้เป็น 10 ชุด แล้วให้เราเซ้นรับ
ถ้าไม่เซ็นจะโดนขู่ว่าจะไปตาเพื่อนๆๆลิข..อื่นๆๆมาจับ

crazyseries
04-02-2010, 15:59
ถ้าใช่น่าจะโดนเกาหลี ถ้าไปตกลงโดนฟันเล๊ะแน่นอนค่ะ
อย่างต่ำเป็นแสนค่ะ เพื่อนพี่สาวเคยโดนที่สำคัญ โดน...เอาไม่พอ มันังส่งฟ้องโดนอีกเกือบสองแสน
ยังไม่พออาจโดนยัดข้อหาเช่นมีหลักฐาน 1 ชุด เค้าจะเพิ่มโดยอัตโนมัติให้เป็น 10 ชุด แล้วให้เราเซ้นรับ
ถ้าไม่เซ็นจะโดนขู่ว่าจะไปตาเพื่อนๆๆลิข..อื่นๆๆมาจับ

แล้วตกลงพี่สาวน้องเขาไปพบ หรือป่าวคะ แล้วเสียเงินไปเท่าไรคะ ของน้องเขาแค่จะโทรไปยังไม่ได้ไปเจอค่ะ พี่เอก็รอฟังข่าวตอนเย็นนี้อยู่ค่ะ เขางานยุ่งต้องหลังเลิกงานจึงจะโทรไปค่ะ...

ทานูกิ
04-02-2010, 16:37
เพื่อนพี่สาวค่ะ พี่สาวหนุไม่โดน หยุดขายซะก่อน
เมื่อก่อนพี่หนูก็ขายในนี้กับในพันทิพค่ะ

เล่าที่พี่สาวบอกน่ะค่ะ
คือทางบริษัทอามิ เค้าล่อซื้อโดยอัดเสียงโทรศัพท์ แล้วยิงสัญญาณจีพีอาร์เอส ว่าแหล่งผลิตอยู่ที่ไหน
ของเพื่อนพี่สาวหนูโดนบุกจับค่ะ ได้พร้อมของกลางคอมพร้อม โดนยึดของค่ะ
ไปตกลงเรียกก่อน ประมาณ 1-2 แสนประมาณนี้อ่ะค่ะ ได้ยินว่าของเค้าไม่มีก็อปปี้ คือมีต้นฉบับชุดเดียว แต่พอไปถึงตำ...เค้าจะเพิ่มหั้ยเป็นหลายก็อปปี้ ถ้าไม่ยอมเซ้นว่ามีหลายก้อปเค้าบอกจะไปตามเพื่อนๆๆลิข..อื่นมาจับ ประมาณนี้ค่ะ พอตกลงจ่าย ก้ไม่จบค่ะ ยังต้องขึ้นศาลเสียอีกเป็นแสน เพราะโดนไม่มีใบอนุญาติด้วย ตกลงเสียรวมๆๆศาล+ตัวแทนเกือบ 3-4 แสนค่ะ

กรณีของเพื่อนพี่หนุไม่รู้น่ะค่ะ เพราะเพื่อนพี่ไม่ได้โดนบุกจับเหมือนเพื่อนพี่สาวหนุ
แต่หนุคิดเองน่ะค่ะ ว่าหลักฐานเค้าไม่พอหรือปล่าว เพราะถ้ามีหลักฐานมัดจริงๆๆน่าจะโดนบุกจับ
แต่นี่แค่ไปรณีย์บัตร น่าจะหลักหลักบานไม่พอมากกว่า ถ้าไปพบก็อาจโดนยัดข้อหาชัวๆๆค่ะ
ความคิดหนุน่ะค่ะ

crazyseries
04-02-2010, 17:04
เพื่อนพี่สาวค่ะ พี่สาวหนุไม่โดน หยุดขายซะก่อน
เมื่อก่อนพี่หนูก็ขายในนี้กับในพันทิพค่ะ

เล่าที่พี่สาวบอกน่ะค่ะ
คือทางบริษัทอามิ เค้าล่อซื้อโดยอัดเสียงโทรศัพท์ แล้วยิงสัญญาณจีพีอาร์เอส ว่าแหล่งผลิตอยู่ที่ไหน
ของเพื่อนพี่สาวหนูโดนบุกจับค่ะ ได้พร้อมของกลางคอมพร้อม โดนยึดของค่ะ
ไปตกลงเรียกก่อน ประมาณ 1-2 แสนประมาณนี้อ่ะค่ะ ได้ยินว่าของเค้าไม่มีก็อปปี้ คือมีต้นฉบับชุดเดียว แต่พอไปถึงตำ...เค้าจะเพิ่มหั้ยเป็นหลายก็อปปี้ ถ้าไม่ยอมเซ้นว่ามีหลายก้อปเค้าบอกจะไปตามเพื่อนๆๆลิข..อื่นมาจับ ประมาณนี้ค่ะ พอตกลงจ่าย ก้ไม่จบค่ะ ยังต้องขึ้นศาลเสียอีกเป็นแสน เพราะโดนไม่มีใบอนุญาติด้วย ตกลงเสียรวมๆๆศาล+ตัวแทนเกือบ 3-4 แสนค่ะ

กรณีของเพื่อนพี่หนุไม่รู้น่ะค่ะ เพราะเพื่อนพี่ไม่ได้โดนบุกจับเหมือนเพื่อนพี่สาวหนุ
แต่หนุคิดเองน่ะค่ะ ว่าหลักฐานเค้าไม่พอหรือปล่าว เพราะถ้ามีหลักฐานมัดจริงๆๆน่าจะโดนบุกจับ
แต่นี่แค่ไปรณีย์บัตร น่าจะหลักหลักบานไม่พอมากกว่า ถ้าไปพบก็อาจโดนยัดข้อหาชัวๆๆค่ะ
ความคิดหนุน่ะค่ะ

ตอนนี้น้องเขาเลิกขายนานแล้ว และอุปกรณ์พร้อมต้นฉบับได้เซ้งไปให้คนใหม่เรียบร้อยแล้วค่ะ ไม่มีอะไรเหลือ แต่ปัญหาคือเขาจะเอาผิดได้ไหมถ้าไม่มีของกลาง อยู่ที่บ้าน แต่เขาอาจจะมีอยู่ที่เขา ส่วนอัดเสียงหรือป่าวเดี๋ยวจะลองถามน้องเขาดูค่ะ ถึงแม้จะทราบที่อยู่ตามบัตรประชาชนของเราแล้วก็ตามค่ะ ใครพอทราบบอกหน่อยนะ

rockhound
04-02-2010, 17:15
ไม่มีของกลางคือไม่มีหลักฐานครับ ถ้าปัจจุบันไม่ได้ขายแล้วยิ่งไม่ต้องเป็นห่วงครับ ที่สำคัญคืออย่าไปยอมรับเด็ดขาดนะครับว่าเคยขาย เพราะแค่ข้อมูลในบัญชีธนาคารนี่ไม่สามารถเอาผิดจากเจ้าตัวได้แน่ๆครับอาจจะอ้างว่าโดนคนอื่นหลอกเอาบัญชีไปใช้ อีกอย่างคือบัญชีธนาคารที่มีปัญหาให้หยุดใช้บัญชีนั้นเลยนะครับ โดยส่วนตัวผมว่ายังไม่มีอะไรน่าเป็นห่วงครับ สำหรับที่สุดคือให้ปฎิเสธทุกกรณีนะครับอย่ายอมรับเด็ดขาดไม่งั้นโดนยัดข้อหาแน่ๆ อย่างที่ความเห็นข้างบนบอกถ้าหลักฐานพร้อมเค้าคงขอหมายค้นไปจับแล้วละครับ

rockhound
04-02-2010, 17:23
อีกอย่างนะครับ เท่าที่เคยทราบมาบัญชีธนาคารที่ถูกอายัดเพื่อตรวจสอบบ่อยๆในกรณีเล็กๆ นี้จะเป็นของกสิกรกับกรุงเทพแทบทั้งนั้นเลยครับ ธนาคารอื่นๆเหมือนจะดำเนินการตรวจสอบยากเพระไม่ค่อยให้ความร่วมมือครับนอกจะเป็นเคสใหญ่ๆ ถ้าเป็นไปได้อยากให้พ่อค้าแม่ค้าในนี้ระมัดระวังตัวกันให้มากนะครับ

isis
04-02-2010, 17:37
น้องเค้าเลิกขายแล้ว แล้วปัจจุบันนี้ยังใช้บัญชีนี้อยู่รึเปล่าค่ะ
ถ้ายังใช้อยู่ ควรจะเลิกใช้ดีไหมค่ะ
จะไปปิดบัญชี หรือ ว่ากดเงินออกให้เกลี้ยงแล้วปล่อยให้บัญชีปิดไปเอง

เราก็คิดอยู่เหมือนกันว่าหลักฐานน่าจะไม่พอ ถึงส่งมาเป็นไปรษณียบัตร
เพราะ ถ้าคนส่งมีหลักฐานแน่ชัดและหวังผลว่าจะให้ติดต่อกลับแน่ๆ
เค้าจะต้องส่งมาเป็นจดหมายลงทะเบียนหรือems
เพราะพอมีคนรับ เค้าจะไปขอสำเนาที่มีคนเซนต์รับจากไปรษณีย์
เพื่อเป็นหลักฐานว่า มีคนรับจดหมายแจ้งนี้ไว้แล้ว
เพื่อที่ว่า ถ้าเป็นคดีความเค้าจะ มีหลักฐานว่า ทางผู้ถูกกล่าวหาได้รับรู้แล้ว

เรื่องที่อยู่ตามทะเบียนบ้าน ถ้าเค้าเป็นทนายเค้าก็ไปหามาได้ง่าย ๆ เลยค่ะ
เราเดาน่ะว่า เค้าอาจจะเคยสั่งซื้อและมีชื่อ นามสกุลจริงจึงเอาไปค้นหาที่อยู่มาได้
แต่แปลกใจที่ว่า เค้าเลิกขายตั้งนานแล้ว ทำไมเพิ่งจะส่งมาตอนนี้

เรื่องที่อยู่เรายกตัวอย่างนะอันนี้จากเรื่องจริงน่ะ

เราเคยใช้บริการสำนักงานนักสืบค่ะ แป๊บเดียวเค้าก็ได้สำเนาข้อมูลทะเบียนราษฎ์มาแล้ว

อีกกรณีนึง
มีนักศึกษาไปฝึกงานที่อำเภอค่ะ (ต่างจังหวัด) นักศึกษาคนนี้เค้ามีปัญหากับผู้หญิงอีกคนหนึ่ง ด้วยความที่เค้าฝึกงานที่อำเภอ เค้าก็แอบใช้ระบบข้อมูลที่อำเภอ เข้าไปดูข้อมูลทะเบียนราษฎ์ได้ค่ะ ก็ได้ที่อยุ่ ชื่อพ่อแม่มาหมดเลยค่ะ

ถ้าไปขอดูจากธนาคารก็เป็นไปได้ค่ะ แต่ธนาคารก็มีระบบที่ป้องกันความลับของลูกค้า
คือจะต้องมีหมาย มีเอกสารไปอะไรแบบเนี้ยค่ะ ถึงจะขอดูได้
(แต่ยกเว้นพวกธนาคารสาขาเล็ก ๆ ตามต่างจังหวัดนะคะ บางที่หละหลวมค่ะ)
ก็จะได้ ที่อยู่ตามทะเบียนบ้านมาเลยค่ะ

แต่ถ้าไม่ได้ขายแล้ว ไม่มีอุปกรณ์หรือต้นฉบับแล้วเราว่าก็ไม่น่าวิตกเท่าไหร่
ลองฟังทางโน้นดูก่อนก็ได้ว่าเค้ามีหลักฐานอะไรมาปรักปรำ

ยังไงถ้ามีความคืบหน้าก็มาแชร์กันนะคะ

แม่ค้าเพ็นกวิน
04-02-2010, 21:09
รู้สึก เสียวๆ แหะ รู้สึกเหมือนกำลัง จะโดนเหมือนกันยังไงไม่รู้

love
04-02-2010, 21:25
ทนายก็พูดขู่แบบนี้แหละค่ะ แต่อมิโก้ถ้าโดนก็หนักเลยนะค่ะ มันเอาไปต่ำกว่าสามแสนค่ะ
แต่ส่วนมากเขามาจับเลยนะค่ะ ร้านมายเราก็เคยเป็นลูกค้าเขามาก่อน เพราะเขาทำที่บ้านค่ะ
หนังเขาเยอะมากมายเขาลงในพันทิพท์ส่วนมากคนจะโดนจากพันทิพท์เยอะเลยค่ะ
เพราะลงโฆษณาเขาเอาสำเนาบัตรประชาชนถึงจะลงได้ค่ะ เลยเป็นอีกสาเหตุที่โดนกัน เราก็ไม่รู้ว่าคนในพันทิพท์เป็นสายให้หรือเปล่า เพราะยังไงทางเว็บเขาก็ไม่ผิดอยู่ดีแหละ ใครโดนลิขสิทธิ์ของค่ายนี้ไปคงหมดตัวค่ะ เพราะเขาหากินทางด้านนี้อยู่แล้วด้วยค่ะ แต่มีจดหมายมาเราว่าหลักฐานคงไม่แน่นพอมากกว่าเพราะถ้ามีหลักฐานจิงๆรู้ที่อยู่เราเขามาจับเลยค่ะไม่แจ้งให้เรารู้ก่อนหลอกค่ะ
จากที่อ่านเขาอาจจะดูมานานแล้วก็ได้ค่ะ แต่เลิกขายไปก่อน

ตะละล้า
04-02-2010, 23:04
รู้สึก เสียวๆ แหะ รู้สึกเหมือนกำลัง จะโดนเหมือนกันยังไงไม่รู้

อย่าไปสังหรณ์ใจอะไรแบบนั้นสิคะคุณแป้ง:eek::eek::p

crazyseries
04-02-2010, 23:09
ขอบคุณ ท่านผู้เฒ่าเต่ามากมายเลยค่ะที่ให้คำแนะนำหลังไมค์ ซึ่งเป็นประโยคมาก ก็คือ ท่านผู้เฒ่าเต่า
บอกว่าเรื่องแบบนี้เกิดขึ้นได้ ให้เราใจแข็งไว้ (หมาเห่าไม่กัดหรอก) มันจะส่งหมายเรียกก็ให้มันส่งมา
จงจำไว้ว่าหมายเรียกไม่ใช้หมายศาล ถ้ามีหมายศาลค่อยไปตกลงกันที่ศาล ซึ่งมันไม่ส่งมาหรอกเพราะว่าหลักฐานมันไม่เพียงพอ กรณีจะจับทำได้ก็คือบุกจับเลย.....

crazyseries
04-02-2010, 23:12
ขอบคุณเพื่อน ๆ ทุกคนที่ติดตามอ่านกระทู้ และให้คำแนะนำดี ๆๆ กันนะคะ ขอบคุณที่สละเวลามาช่วยกันคิดหาทางออก ถ้าเกิดมีความคืบหน้าอะไรจะมาแจ้งอีกทีนะ เบื่องต้นเอจะบอกเขาให้รอเวลาก็แล้วกัน อย่าไปพบดีที่สุด ไปแล้วมันคงขู่สาระพัด ให้มันส่งหมายศาลมาค่อยไปตกลงกันที่ศาลเอา

05-02-2010, 09:25
ดันค่ะ เอาใจช่วย :)

catice
05-02-2010, 10:09
ขอเอาใจช่วย ให้ผ่านเรื่องร้ายไปด้วยดีค่ะ

top2down
05-02-2010, 10:22
คนชื่อธวัธชัยนี่จับจริงค่ะ

มีน้องสาวของดิฉันโดนมาแล้ว 8 หมื่นค่ะ เรื่องเกิดมาตั้งแต่กลางปี 52 ค่ะ
น้องเค้าขายซี่รี่ของอามีโก้ โดนล่อซื้อ เลยเอาเลขบัญชีไปตรวจที่อยู่กับธนาคาร
น้องเค้ายังเรียนอยู่ ขายได้แค่เดือนละไม่เกิน 100 แผ่น แต่คงไม่รอบคอบเท่าไหร่ เลยโดนบุกไปจับ

ที่จริงน้องเป็นคนต่างจังหวัดค่ะ แต่เปิดบัญชีในกรุงเทพ
ลำบากพ่อแม่ต้องหาเงินมาจ่าย ตอนนี้เป็นหนี้เป็นสินนอนร้องไห้ทุกวัน

nungtooktook
05-02-2010, 10:35
นายคนนี้รหากินบนความทุกข์ยากของคนอื่น

เจ้าใหญ่ๆ เลย แบบที่มีเงินเป็นถุงเป็นถังอะ
มีเยอะแยะให้ขอ ส่วน บุญ

ผู้ใหญ่รังแกเด็ก

นายคนนี้จะรู้สึกบาปมั่งไม๊นี่

love
05-02-2010, 10:58
เดี๋ยวนี้ซี่รี่เรื่องใหม่ๆไม่ใช่ของอามิโก้แล้วนะค่ะ ของไร้บิออนค่ะ อมิโก้ขอบเอาซีรี่เก่าๆมาฉายค่ะ
จากที่เราเป็นคนดูนะค่ะ

ผู้เฒ่าเต่า
05-02-2010, 12:31
คนชื่อธวัธชัยนี่จับจริงค่ะ

มีน้องสาวของดิฉันโดนมาแล้ว 8 หมื่นค่ะ เรื่องเกิดมาตั้งแต่กลางปี 52 ค่ะ
น้องเค้าขายซี่รี่ของอามีโก้ โดนล่อซื้อ เลยเอาเลขบัญชีไปตรวจที่อยู่กับธนาคาร
น้องเค้ายังเรียนอยู่ ขายได้แค่เดือนละไม่เกิน 100 แผ่น แต่คงไม่รอบคอบเท่าไหร่ เลยโดนบุกไปจับ

ที่จริงน้องเป็นคนต่างจังหวัดค่ะ แต่เปิดบัญชีในกรุงเทพ
ลำบากพ่อแม่ต้องหาเงินมาจ่าย ตอนนี้เป็นหนี้เป็นสินนอนร้องไห้ทุกวัน

มาช่วยยืนยันให้อีกคน ว่าเจ้านี้จับจริง ปรับจริง ไม่ใช้ตัวแสดงแทนครับ

และช่วยเสริมให้เจ้าของกระทู้และผู้ถูกหมายเรียกทุกท่าน กรณีโดนหมายเรียกตัว (ไม่ใช่ไปรษณียบัตร หรือจดหมาย) ท่านควรไปพบตามหมาย แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น จะไปหรือไม่ไปก็สุดแล้วแต่ตัวท่าน อย่างลุงก็โดนมาหลายฉบับแล้ว ก้ไม่เคยไป โทรมาขู่ที่บ้านก็บ่อย แต่ก็ขำๆอ่ะ ไม่ไปคุยกับมันหรอก ไม่กลัวด้วยเพราะที่บ้านไม่มีอะไรเลย เหอะๆ :D

หมายเรียก...ถ้าเราไม่ไป เค้าก้จะออกเป็นหมายจับ นี้คือตามข้อกฎหมาย

แต่ในข้อเท็จจริง จุดจุดจุด :p

love
05-02-2010, 12:42
มาช่วยยืนยันให้อีกคน ว่าเจ้านี้จับจริง ปรับจริง ไม่ใช้ตัวแสดงแทนครับ

และช่วยเสริมให้เจ้าของกระทู้และผู้ถูกหมายเรียกทุกท่าน กรณีโดนหมายเรียกตัว (ไม่ใช่ไปรษณียบัตร หรือจดหมาย) ท่านควรไปพบตามหมาย แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น จะไปหรือไม่ไปก็สุดแล้วแต่ตัวท่าน อย่างลุงก็โดนมาหลายฉบับแล้ว ก้ไม่เคยไป โทรมาขู่ที่บ้านก็บ่อย แต่ก็ขำๆอ่ะ ไม่ไปคุยกับมันหรอก ไม่กลัวด้วยเพราะที่บ้านไม่มีอะไรเลย เหอะๆ :d

หมายเรียก...ถ้าเราไม่ไป เค้าก้จะออกเป็นหมายจับ นี้คือตามข้อกฎหมาย

แต่ในข้อเท็จจริง จุดจุดจุด :p

ใช่ค่ะ หมายมาก็จิง ของกลางไม่มีจะทำอะไรเราได้ค่ะ ถ้าเขาจะมาค้นมีหมายศาลมาแล้วไม่เจออะไรเขาก็เอาผิดอะไรเราไม่ได้อยู่ดีแหละ

crazyseries
05-02-2010, 12:48
วันนี้ลองโทรถาม น้องเขาก็บอกว่าตัดสินใจอยู่ว่าไงดีรอดูก่อน แต่ทางโน้นพูดทำนองว่าเขาไม่ทำไรหรอกเจ้าเล็ก เขาแค่จะสอบถามว่าซื้อมาจากไหนแล้วทำนองว่าจะให้ซื้ออีกครั้งเพื่อจะหาต้นตอร้านที่ใหญ่ขึ้นแล้วบุกจับร้านใหญ่ ๆ เลยจะได้เยอะกว่าทำนองนั้นมากกว่า เพราะเจ้าเล็กคงไม่ได้อะไร....
อ้าว เอาหล่ะซิทีนี้จับเล็ก ๆๆ ไล่ขึ้นมาซะแล้วซิ ก็รอดูก่อนน้องเขาจะเอายังไง หรือจะแก้ไขปัญหานี้ยังไง ตอนนี้น้องเขาก็เข้ามาอ่าน กระทู้นี้บ้างแล้วหล่ะ คืบหน้าไงเดี๋ยวมาแจ้งอีกที

love
05-02-2010, 12:55
วันนี้ลองโทรถาม น้องเขาก็บอกว่าตัดสินใจอยู่ว่าไงดีรอดูก่อน แต่ทางโน้นพูดทำนองว่าเขาไม่ทำไรหรอกเจ้าเล็ก เขาแค่จะสอบถามว่าซื้อมาจากไหนแล้วทำนองว่าจะให้ซื้ออีกครั้งเพื่อจะหาต้นตอร้านที่ใหญ่ขึ้นแล้วบุกจับร้านใหญ่ ๆ เลยจะได้เยอะกว่าทำนองนั้นมากกว่า เพราะเจ้าเล็กคงไม่ได้อะไร....

เราว่าอย่าไปเด็ดขาดค่ะ ยังไงเขาก็เล่นเราอยู่ดี เหมือนเป็นข้ออ้างค่ะ

ผู้เฒ่าเต่า
05-02-2010, 14:29

โดนผีอำแล้วล่ะครับ ไปล่ะเสร็จ อย่าไปเชื่อที่มันบอกว่าเจ้าเล็กไม่ได้อะไร
เจ้าเล้กๆนี่แหล่ะตัวทำเงิน จับง่าย ไม่ต้องเหนื่อยเหมือนเจ้าใหญ่ๆที่มีแบ็คหนุนหลัง

ลองไปสิ แล้วจะรู้ว่าลุงพูดถูกมั้ย ;)

love
05-02-2010, 15:06
จากที่รู้มา เขาเป็นทนายของอามิโก้ค่ะ แรกๆก็คุยดีแบบนี้แหละค่ะ พอนัดเจอแล้วจะเป็นอีกแบบเลยค่ะ
จะขู่เราสารพัดโดยเอาเรื่องกฎหมายมาขู่่ยิ่งถ้าพวกเราไม่รู้เรื่องกฎหมายบ้างเสร็จแน่ๆค่ะ
เราแนะนำว่าอย่าไปเจอนะค่ะ เป็นดีที่สุด

crazyseries
05-02-2010, 15:16
จากที่รู้มา เขาเป็นทนายของอามิโก้ค่ะ แรกๆก็คุยดีแบบนี้แหละค่ะ พอนัดเจอแล้วจะเป็นอีกแบบเลยค่ะ
จะขู่เราสารพัดโดยเอาเรื่องกฎหมายมาขู่่ยิ่งถ้าพวกเราไม่รู้เรื่องกฎหมายบ้างเสร็จแน่ๆค่ะ
เราแนะนำว่าอย่าไปเจอนะค่ะ เป็นดีที่สุด

เอก็ทำเท่าที่ช่วยได้โดยมาตั้งกระทู้สอบถามเพื่อน ๆ นี่แหล่ะค่ะ ส่วนตัวของเขาจะเอาไงก็คงต้องรอดูเขาก่อน แต่เอก็บอกว่าให้เข้ามาอ่านกระทู้นี้เลื่อย ๆๆ ค่ะ ยังไงก็ขอบคุณทุกคนที่มีน้ำใจมาช่วยกันคิดนะคะ ขอบคุณแทนน้องเขาด้วยค่ะ

ตะละล้า
05-02-2010, 15:25
เอาใจช่วยน้องเขานะคะ
ไม่งั้นก็ให้หาทนายที่ปรึกษาเอาไว้สักคนก็ดีค่ะ
จะได้อุ่นใจ อย่างน้อยก็มีคนที่รู้กฎหมายจริงๆคอยอยู่ช่วยเรา
เอาไว้ไปช่วยตอนเราโดนกฏหมู่เล่นงานค่ะ^^

sk 2008
05-02-2010, 17:26
เอาใจช่วยนะครับ ผมเห็นด้วยกับที่ท่านผู้เฒ่าเต่าแนะนำ
อีกอย่างที่ว่าปัจจุบันนี่น้องเขาไม่ได้ทำแล้วก็ไม่น่าจะมีปัญหา เพราะไม่เหลือหลักฐานอะไรที่เราแล้ว
ส่วนเขาจะเอาอะไรมาเป็นหลักฐาน ก็ไปจบกันที่ศาลเลยน่าจะดีกว่าไม่น่าจะหนักหนา
อีกอย่างเราเลิกแล้ว ศาลก็คงเปรียบเทียบปรับตามความเหมาะสม
แต่ถ้าไปคุยผมว่าคงยาวเพราะทั้งสภาวะแวดล้อมบนโรงพัก ทั้งตำรวจ ทั้งทนาย
ถ้าไม่มีทนายของเราไปด้วยรอดยากครับ... ยังไงก็เอาใจช่วยครับ

อีกเรื่องอยากฝากพ่อค้าแม่ค้าไว้ด้วยครับ พักหลังผมเห็นหลายๆ ร้านไม่รอบคอบ
ให้เบอร์โทรติดต่อไว้หน้าบอร์ด เห็นแล้วเสียวแทน และที่อยู่พัสดุผู้ส่ง เลี่ยงได้ก็ดีครับ
อย่าไปเสียดายครับ ลงที่อยู่มั่วไปก็ได้ ยิ่งกรณีส่งแผ่นเสียคืนนี่ผมละกลัวแทนจริงๆ ได้ไม่คุ้มเสียครับ

sunny fan
05-02-2010, 19:23
เอาใจช่วยนะครับ ผมเห็นด้วยกับที่ท่านผู้เฒ่าเต่าแนะนำ
อีกอย่างที่ว่าปัจจุบันนี่น้องเขาไม่ได้ทำแล้วก็ไม่น่าจะมีปัญหา เพราะไม่เหลือหลักฐานอะไรที่เราแล้ว
ส่วนเขาจะเอาอะไรมาเป็นหลักฐาน ก็ไปจบกันที่ศาลเลยน่าจะดีกว่าไม่น่าจะหนักหนา
อีกอย่างเราเลิกแล้ว ศาลก็คงเปรียบเทียบปรับตามความเหมาะสม
แต่ถ้าไปคุยผมว่าคงยาวเพราะทั้งสภาวะแวดล้อมบนโรงพัก ทั้งตำรวจ ทั้งทนาย
ถ้าไม่มีทนายของเราไปด้วยรอดยากครับ... ยังไงก็เอาใจช่วยครับ

อีกเรื่องอยากฝากพ่อค้าแม่ค้าไว้ด้วยครับ พักหลังผมเห็นหลายๆ ร้านไม่รอบคอบ
ให้เบอร์โทรติดต่อไว้หน้าบอร์ด เห็นแล้วเสียวแทน และที่อยู่พัสดุผู้ส่ง เลี่ยงได้ก็ดีครับ
อย่าไปเสียดายครับ ลงที่อยู่มั่วไปก็ได้ ยิ่งกรณีส่งแผ่นเสียคืนนี่ผมละกลัวแทนจริงๆ ได้ไม่คุ้มเสียครับ

ช่วยดันค่ะ
.........................

ส่วนตัวคิดว่า ขึ้นศาลดีกว่าทุกอย่างค่ะในความคิดเรา คุยกับตำรวจ มีแต่จะเสียเงิน แบบน่าเสียดาย
แล้วกว่าจะศาลจะตัดสิน ต้องใช้เวลามากเลยนะค่ะ ไม่ใช่ วันสองวัน บางคดี เป็นปี ไม่งั้นคนที่ืทำธุระกิจ คนที่โกง หรือ โดนโกงกว่าจะรู้ว่า
แพ้ ชนะ ต้องใช้เวลา เสียเวลามากมายในการรู้ผล ดังนั้น การขึ้นศาลจึงเป็นทางออกที่ดีที่สุด ในการทำงานที่เกี่ยวกับเงิน ๆ ทอง

crazyseries
08-02-2010, 22:10
อับเดทที่ post 1 ค่ะ

love
08-02-2010, 22:16
อับเดทที่ post 1 ค่ะ

เป็นยังไงบ้างค่ะ อัพเดดกันบ้างนะค่ะ

pipokiku
08-02-2010, 22:17
บริษัทเดอะคอนเน็ค จำกัด (มหาชน) เป็นบริษัททนายที่รับเป็นตัวแทนฟ้องร้องคดีละเมิดลิข สิทธิ์ ลงชื่อ นายธวัชชัย อัศวเดชาธวัช คนนี้เคยเป็นตัวแทนของอะมิโก้ครับ ผมจำได้สนิท เพราะคนนี้ละเคยมาจับเพื่อนผมไปเมื่อ 5 ปีที่แล้ว มันจับจริงครับคนนี้

love
08-02-2010, 22:50
บริษัทเดอะคอนเน็ค จำกัด (มหาชน) เป็นบริษัททนายที่รับเป็นตัวแทนฟ้องร้องคดีละเมิดลิข สิทธิ์ ลงชื่อ นายธวัชชัย อัศวเดชาธวัช คนนี้เคยเป็นตัวแทนของอะมิโก้ครับ ผมจำได้สนิท เพราะคนนี้ละเคยมาจับเพื่อนผมไปเมื่อ 5 ปีที่แล้ว มันจับจริงครับคนนี้

เพื่อนเราก็โดนจากคนนี้แหละค่ะ จับจิง บุกจิงค่ะ เขาใช้ชื่อคนอื่นมาล่อซื้อค่ะ เพราะชื่อเขาคงรู้จักกันหมดแล้วแหละ :eek:

crazyseries
08-02-2010, 23:11
มีใครพอรู้ไหมว่า ซีรี่ย์เรื่องไหนของอามิโก้บ้าง หรือว่ามีลิ้งที่บอกว่า บริษัทนี้ขายเรื่องไรบ้าง เผื่อบางทีไม่แน่จะเอารายการออกให้หมดเลย ไม่คุ้มค่าเสี่ยงจริง ๆๆ คิดแล้วเศร้าใจ เจอลิ้งค์แล้ว http://www.amigostudio.co.th/home/index.php แต่สงสัยค่ะว่าถ้าสมมุติเรามีเรื่องนั้น ๆ ขายแต่ไม่มีพากย์ไทย อาจจะมีคนทำซับออกมา มีคนโม จะถือเป็นลิขสิทธิ์ของเขาไหมคะ

pipokiku
08-02-2010, 23:27
มีใครพอรู้ไหมว่า ซีรี่ย์เรื่องไหนของอามิโก้บ้าง หรือว่ามีลิ้งที่บอกว่า บริษัทนี้ขายเรื่องไรบ้าง เผื่อบางทีไม่แน่จะเอารายการออกให้หมดเลย ไม่คุ้มค่าเสี่ยงจริง ๆๆ คิดแล้วเศร้าใจ

ตอนที่เพื่อนผมโดนจับ ตอนนั้นซีรีย์ซับไทยยังมะค่อยมีเลยครับ เพื่อนผมโดนจับซีรีย์ไต้หวั่น ต่อมาก็มีน้องคนนึงโดนจับเหมือนกันครับ ตอนนั้นเค้าโดนจับเรื่อง คิมซัมซุน ( แต่ตอนนั้นอะมิโก้ ยังไม่ได้ทำออกมาเป็น vcd หรือ dvd เลยน่ะครับ เขาแค่ซื้อลิขสิทธิ์มาเท่านั้น )

เพราะฉะนั้นตอนนี้เขาก็อาจจะจับได้ทั้งแบบที่เขาออกมาเป้น vcd กับ dvd แล้ว กับเรื่องที่เขาซื้อลิขสิทธิ์มาแล้ว ซึ่งเราไม่รู้เลยว่าเขาได้ซื้อเรื่องไหนมาแล้วบ้าง ซีรีย์ที่ออกมาเป็นซับไทยไม่รู้เรื่องไหนของอะมิโก้ซื้อมาแล้วบ้าง

นาย ธวัชชัย อัศวเดชาธวัช คนนั้นเขาตามจับเป็นอาชีพเลยครับ อะมิโก้ก็คิดดีครับซื้อซีรีย์ดังๆๆมาไว้เพื่อเอามาจับโดยเฉพาะครับ คิดว่าเขาคงได้ค่าปรับมากกว่าที่ขายได้น่ะครับ

ตอนนี้ต้องระวังกันมากๆๆน่ะครับ นายคนนี้เขาจับจริงๆๆครับ

love
08-02-2010, 23:48
มีใครพอรู้ไหมว่า ซีรี่ย์เรื่องไหนของอามิโก้บ้าง หรือว่ามีลิ้งที่บอกว่า บริษัทนี้ขายเรื่องไรบ้าง เผื่อบางทีไม่แน่จะเอารายการออกให้หมดเลย ไม่คุ้มค่าเสี่ยงจริง ๆๆ คิดแล้วเศร้าใจ เจอลิ้งค์แล้ว http://www.amigostudio.co.th/home/index.php แต่สงสัยค่ะว่าถ้าสมมุติเรามีเรื่องนั้น ๆ ขายแต่ไม่มีพากย์ไทย อาจจะมีคนทำซับออกมา มีคนโม จะถือเป็นลิขสิทธิ์ของเขาไหมคะ

ของอมิโก้จะเป็นพวกซีรี่เก่าๆค่ะ แต่หลังๆจะเป็นของไร้บียอนหมดแล้วค่ะ เพราะเขาซื้อลิขสิทธิ์แต่ซีรี่ใหม่ๆ เวลาขายก็ต้องคอยดูค่ะพวกนี้ล่อซื้อไม่เยอะค่ะ ซื้อแต่ของค่ายมันเท่านั้น บางทีจะซื้อซ้ำกันบ่อยๆ แต่เปลี่ยนชื่อคนซื้อไปเลื่อยๆค่ะ บางทีก็เป็นการ์ตูนก็มีค่ะ การ์ตูนของอมิโก้ก็มีหลายเรื่องค่ะ

R_Jum_ma
09-02-2010, 12:48
แวะมาติดตามอัพเดทข่าวค่ะ ไม่รู้ว่าลิ้งพวกนี้พอช่วยได้มั้ย

http://topicstock.pantip.com/social/topicstock/2008/08/U6884117/U6884117.html

http://topicstock.pantip.com/silom/topicstock/2008/04/B6479172/B6479172.html

ผู้เฒ่าเต่า
09-02-2010, 13:14
แต่สงสัยค่ะว่าถ้าสมมุติเรามีเรื่องนั้น ๆ ขายแต่ไม่มีพากย์ไทย อาจจะมีคนทำซับออกมา มีคนโม จะถือเป็นลิขสิทธิ์ของเขาไหมคะ

เป็นครับ และเราผิดกฎหมายลิขสิทธิ์เต็มๆครับ

crazyseries
09-02-2010, 22:04
ตอนที่เพื่อนผมโดนจับ ตอนนั้นซีรีย์ซับไทยยังมะค่อยมีเลยครับ เพื่อนผมโดนจับซีรีย์ไต้หวั่น ต่อมาก็มีน้องคนนึงโดนจับเหมือนกันครับ ตอนนั้นเค้าโดนจับเรื่อง คิมซัมซุน ( แต่ตอนนั้นอะมิโก้ ยังไม่ได้ทำออกมาเป็น vcd หรือ dvd เลยน่ะครับ เขาแค่ซื้อลิขสิทธิ์มาเท่านั้น )

เพราะฉะนั้นตอนนี้เขาก็อาจจะจับได้ทั้งแบบที่เขาออกมาเป้น vcd กับ dvd แล้ว กับเรื่องที่เขาซื้อลิขสิทธิ์มาแล้ว ซึ่งเราไม่รู้เลยว่าเขาได้ซื้อเรื่องไหนมาแล้วบ้าง ซีรีย์ที่ออกมาเป็นซับไทยไม่รู้เรื่องไหนของอะมิโก้ซื้อมาแล้วบ้าง

นาย ธวัชชัย อัศวเดชาธวัช คนนั้นเขาตามจับเป็นอาชีพเลยครับ อะมิโก้ก็คิดดีครับซื้อซีรีย์ดังๆๆมาไว้เพื่อเอามาจับโดยเฉพาะครับ คิดว่าเขาคงได้ค่าปรับมากกว่าที่ขายได้น่ะครับ

ตอนนี้ต้องระวังกันมากๆๆน่ะครับ นายคนนี้เขาจับจริงๆๆครับ

โหเพิ่งรู้นะคะเนี่ย ขอบคุณมากเลยที่มาบอกมีแบบซื้อลิขสิทธ์มาแล้วยังไม่ทำออกมาขายก็จับได้
เหอะ ๆๆ

crazyseries
09-02-2010, 22:06
แวะมาติดตามอัพเดทข่าวค่ะ ไม่รู้ว่าลิ้งพวกนี้พอช่วยได้มั้ย

http://topicstock.pantip.com/social/topicstock/2008/08/u6884117/u6884117.html

http://topicstock.pantip.com/silom/topicstock/2008/04/b6479172/b6479172.html

ขอบคุณมากค่ะ ขอบคุณจริงเข้าไปอ่นแล้วได้ประโยชน์มากเลยค่ะ อย่างน้อยหนักจะได้เป็นเบา เดี๋ยวเอโทรบอกน้องเขาให้เข้ามาอ่านเลยค่ะ

ทานูกิ
09-02-2010, 22:09
โหเพิ่งรู้นะคะเนี่ย ขอบคุณมากเลยที่มาบอกมีแบบซื้อลิขสิทธ์มาแล้วยังไม่ทำออกมาขายก็จับได้
เหอะ ๆๆ
ใช่ค่ะ ถ้าเป็นหนังที่ยังไม่เข้าในไทย เข้าจะจับขายแบบไม่มีใบอนุญาติ
กับไม่ได้รับการตรวจสอบประมาณนี้อ่ะค่ะ

love
09-02-2010, 22:10
เหอะ ๆๆ

แล้วแบบนี้เราก็ไม่รู้ได้เลยสิค่ะว่า เขาซื้อลิขสิทธิ์เรื่องอะไรมาแล้วบ้าง แล้วแบบนี้ขายซีรี่แบบซับไทยก็ไม่ปลอดภัยหรอค่ะ

ทานูกิ
09-02-2010, 22:15
เนื่องจากเคยอ่านเจอ มีคนมาแจ้งว่าโดนล่อซื้อ และดันให้ที่อยู่บ้านตัวเองไป และมีเบอร์โทรสั่งของได้ ดังนั้นจึงโดนโทรมาขู่ว่าจะจับ แต่ให้มาตกลงราคากันก่อน ประมาณนี้ ซึ่งส่วนตัวก็ไม่แปลกใจเพราะ จขกท.นั้นให้ที่อยู่จริง มีเบอร์ติดต่อได้ จึงไม่น่าแปลกว่าทาง ตัวแทนลิขสิทธิ์จะติดต่อมาได้ ก็เป็นกำลังใจให้นะคะ แต่ที่วันนี้ จะมาบอกกับเพื่อน ๆๆ คือ..........

เรื่องของเรื่องคือ มีร้านที่ปักหมุดในเว็บนี้แหล่ะปัจจุบันก็ขายอยู่ แต่เปลี่ยนคนขายไปแล้วและคนขายคนใหม่ตอนนี้ก็ไม่ได้อยู่ กทม.แล้วด้วย แล้วน้องเขาไม่ได้ขายมาประมาณ 7 เดือนแล้ว ได้จดหมายเมื่อ 03-02-53 นี้เอง ย้อนไปตอนที่ขายใช้บัญชี 2 บัญชีคือบัญชีของตัวน้องเขาเองและอีกบัญชีเป็นบัญชีของแฟนเขา แต่จดหมายที่ได้ไปที่บ้านแฟนเขาที่เดียวแต่ตัวน้องเขาไม่ได้รับ ไม่รู้เพราะว่าแฟนเขาเป็นคนกรุงเทพ แต่น้องเขาเป็นคนต่างจังหวัดหรือป่าว ตอนที่ขายน้องเขาอยู่หอพักไม่ได้อยู่บ้านนะ ชื่อในการส่งสินค้าใช้อีกที่นึ่งซึ่งอยู่คนละจังหวัดเลย เวลาของตีกลับให้ตีไปที่นั้นเดี๋ยวไปรับเองซึ่งที่รับฝากของไม่สนใจถามแม้แต่ชื่อเราด้วยซ้ำเวลาไปรับของตีกลับเพียงจ่ายเงินค่ารับฝากก็พอแล้ว และปัจจุบันน้องเขาย้ายหอพักไปแล้ว ซึ่งไม่มีอะไรบ่งบอกเลยว่าน้องเขาอยู่ที่ไหน...เอว่าก็รอบคอบระดับนึงเลย ร้านเขาเป็นร้านเล็กไม่น่าจะเป็นเป้าหมายด้วยซ้ำ หากเราจะคิดว่าได้ ชื่อ-นามสกุล มาจากการล่อซื้อสินค้า ( การล่อซื้อก็คือการทำทีมาสั่งสินค้าแล้วขอเลขที่บัญชีเพื่อจะเอา ชื่อ - สกุล ไปค้นหาที่อยู่ของเรา หรือบางคนสั่งของไปจริง ๆ เพื่อเป็นของกลางด้วยซ้ำไป ) ก็คงอาจจะเป็นไปได้ เขาคงมีวิธีที่จะเอาชื่อไปค้นประวัติได้ ซึ่งคงไม่อยากนักสำหรับพวกทนาย ส่วนมีคนบอกว่าอาจจะเอามาจากธนาคาร อันนี้เอว่าคงไม่ง่ายนักเพราะเงินเข้าออกไม่กี่บาทไม่น่าจะไปขอข้อมูลจากทางทนาคารได้ และน้องเขาก็ไม่เคยโกงใครจนต้องโดนแจ้งความเหมือนบางร้านด้วย ประวัติโดยย่อของเขา เขาเคยขายในเว็บพันทิพย์ เว็บ dvdtook นี้ และเขามีเว็บที่สร้างจาก google ด้วย ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับพวกที่ตั้งร้านหรือป่าว น้องเขามีเบอร์ให้โทรสั่งได้แต่พอเลิกขายก็ทิ้งซิมไปแล้วด้วย...

3-02-53 เมื่อคืนวันที่ น้องเขาโทรมาบอกเอว่า มีจดหมายไปที่บ้านแฟนเขาซึ่งเป็นที่อยู่ตามบัตรประชาชน แม่ของแฟนเลยโทรมาด่าเอา...จดหมายจากตัวแทนลิขสิทธิ์ บอกว่าให้ไปติดต่อที่ สน.บางรัก

4-02-53 หลังจากคุยเบื้องต้นน้องเขา ก็เลยขอเบอร์แฟนเขามาจะคุยรายละเอียดเพิ่ม เขาบอกว่าเป็นไปรษณีย์บัตร ไม่ใช่จดหมาย ให้ติดต่อไปที่ สน.บางรัก โดยแจ้งว่าเป็นตัวแทนจาก บริษัทเดอะคอนเน็ค จำกัด (มหาชน) เป็นบริษัททนายที่รับเป็นตัวแทนฟ้องร้องคดีละเมิดลิขสิทธิ์ ลงชื่อ นายธวัชชัย อัศวเดชาธวัช สาเหตุทำไมต้อง สน.บางรัก เพราะน้องเขาหาข้อมูลมาได้ว่า บริษัทนี้อยู่แถว สน.บางรักค่ะ

4-02-53 วันนี้น้องเขาจะลองโทรไปหา ตร.สน.บางรัก ร้อยเวรก็ต่อสายให้คุยกับตำรวจคนนึง แล้วก็บอกว่าได้ให้สายล่อซื้อแผ่นจากน้องเขาแต่ไม่ได้บอกว่าจากเว็บไหน เพราะเขาลงไว้หลายที่ และมีของกลางอยู่กับเขา เขามีชื่อ-สกุล ตามบัญชีโอนเงิน และสามารถค้นหาที่อยู่ของน้องเขาจากชื่อ-สกุลที่ได้มานี่แหล่ะ เขาบอกว่าให้เข้ามาพบที่ สน.บางรัก มาตกลงกันก่อน ว่าทำไมบัญชีน้องเขาจึงมีการโอนค่าแผ่นเข้าไปจากการล่อซื้อของสายตำรวจ เบื้องต้นน้องเขาบอกว่าไม่รู้บัญชีมีหายอันไม่รู้บัญชีนั้นมีคนโอนมาได้ไง เขาก็บอกให้มาคุยกันก่อนว่าบัญชีหาย หรือใครยืมไปทำอะไรหรือป่าว ตัวแทนนี้บอกว่าได้รับสิทธิ์จาก บริษัท อมีโก สตูดิโอ น้องเขาก็บอกว่าไม่ต้องห่วงเดี๋ยวหาเวลาไปพบเขาน่าจะอาทิตย์หน้าแล้วจะมาเล่าให้ฟังนะคะ... (ตร.บอกว่าเขามาแจ้งความไว้เมื่อ 17 กันยา 2552 แต่มีไปรษณีย์บัตรมาหาน้องเขาเมื่อวันที่ 3-02-53 และทาง บริษัทเดอะคอนเน็ค จำกัด (มหาชน) ได้แจ้งว่าให้มาเข้าพบในวันที่ 12-02-53 ซึ่งคาดว่าจะนัดหลายคนเลยหล่ะ เห็นน้องเขาบอกว่าถ้าไม่ไปเขาจะส่งหมายเรียกมาหาค่ะ)

5-02-53 วันนี้ลองโทรถาม น้องเขาก็บอกว่าตัดสินใจอยู่ว่าไงดีรอดูก่อน แต่ทางโน้นพูดทำนองว่าเขาไม่ทำไรหรอกเจ้าเล็ก เขาแค่จะสอบถามว่าซื้อมาจากไหนแล้วทำนองว่าจะให้ซื้ออีกครั้งเพื่อจะหาต้นตอร้านที่ใหญ่ขึ้นแล้วบุกจับร้านใหญ่ ๆ เลยจะได้เยอะกว่าทำนองนั้นมากกว่า เพราะเจ้าเล็กคงไม่ได้อะไร....

8-02-53 น้องเขาตัดสินใจไปค่ะ อาจด้วยเหตุผลหลาย ๆ ข้อ แต่เอว่าเพราะว่าเขาเล่นส่ง ไปรษณีย์บัตรไปที่บ้านตามบัตรประชาชน คงโดยผู้ใหญ่กดดันมาอีกทีว่าให้รีบไปเครียส์ซะทำนองนั้นหล่ะมั้ง แต่สรุปคือเขาตกลงไปค่ะ ไปคุยที่ สน.บางรัก ไปแล้วอิ้งเลยหล่ะเขามีหลักฐานมากองให้ดูกันทีเดียว

- เขาปลิ้นรายชื่อหนัง + ซีรี่ย์ทั้งหมดที่น้องเขาลงรายการขายไว้ แต่ไม่ได้ระบุที่มาว่าจากเว็บไหน
- เขาปลิ้น statement ธนาคาร ออกมาเลยว่าบัญชีมีการเคลื่นไหวยังไงและสายเขาล่อซื้อยู่ที่วันไหนมีการโอนเงินเข้าบัญชีนี้จริง
- เขามีของกางที่สั่งซื้อและรายมือที่เขียนบนกระดาษที่ใส่หน้าซอง และเขียนที่หน้ากล่องว่าเป็นลายมือของน้องเขา
- มีการปลิ้นการโต้ตอบซื้อขาย ผู้ซื้อ ชื่อสุชาดา (สาย) สั่งเรื่อง เพลงรักในสายลมหนาว จำนวน 4 แผ่น สั่งแค่นี้หล่ะ
- เบื้องต้นน้องเขายังไม่ยอมรับปฎิเสธไว้ก่อน ทางนั้นบอกว่าหากว่าน้องเขารับจ้างเปิดบัญชีหรือโดนแอบอ้าง เขาสามารถขอดูกล้องวงจรปิด ตอนกด atm ได้
ถ้าน้องเขาไม่ได้ทำจริงก็ให้บอกมาว่าใครทำ แล้วน้องเขาจะรอด....
- เบื้องต้นเขาบอกว่าคิดค่าเสียหายในครั้งนี้ เพลงรักในสายลมหนาว จำนวน 4 แผ่น เป็นจำนวนเงิน 120,000 บาท (แสนสอง)
- ตอนนี้น้องเขากำลังคิดหาวิธีอยู่ แต่เอก็บอกว่าถ้าไม่มีก็ยอมขึ้นศาลเลยตามที่มีคนมี ตอบแนะนำอย่าไปยอมเสีย เอก็บอกเขาว่าบอกแล้วว่าให้ใจแข็งอย่าไป แต่เขาบอกว่าไม่ไปไม่ได้มันตามไปปล่อยเลย สงสัยกดดันที่ผู้ใหญ่เพราะตอนแรกเลยพ่อของแฟนเขาเป็นคนโทรไปตั้งแต่ได้ไปรษณีย์บัตรเลย ก็เข้าใจนะว่าผู้ใหญ่เขาคงจะกลัวว่าลูกจะติดคุกจะลำบาก หรืออื่น ๆ คงกลัวสาระพัดถึงได้บอกให้น้องกับแฟนเขาเครียส์....ตอนนี้รอฟังผลค่ะ น้องเขายังไม่ยอมรับแต่ถ้าเขาเอากล้องวงจรปิดมาก็คงปฎิเสธยากแล้ว ใครมีอะไรช่วยได้ไหมคะอยากช่วยเขามาก ๆๆ เลย แต่ก็ไม่รู้จะช่วยยังไง ได้ข่าวเพิ่มจะมาอับเดทนะ

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------

อันนี้ข้อมูลที่เอไปหาจาก google นะคะ ใช้คำว่า บริษัทเดอะคอนเน็ค จับลิขสิทธิ์

dizappear (gold member) สมาชิกของเว็บ dvdtook ของเราเอง คุณฝน

มีแบบนี้ส่งมาในเมล

เพื่อนฝนก็โดนแต่เค้าขายน้ำพริก -*- ขายน้ำพริกยังโดนเลย

from: po-li@windowslive.com
to: dizappear@live.com
subject: แจ้งดำเนินคดี กับการละเมิดลิขสิทธิ์
date: Mon, 19 oct 2009 00:24:24 +0700

แจ้งดำเนินคดีกับการละเมิดลิขสิทธิ์

พ.ต.อ.เอกชัย บุญวิสุทธิ์ ผกก.สน.บางรัก และ พ.ต.ท.เฉลิมพรรณ์ เปาอินทร์ ได้สืบค้นว่าทาง e-mail นี้ อาจจะเป็นผู้ที่ทำการกระทำการละเมิดลิขสิทธิ์ โดนมีผู้นำแจ้งสืบทอดมายัง e-mail นี้ซึ่งทาง นายธวัชชัย อัศวเดชาธวัช ผู้รับมอบอำนาจช่วงจากบริษัทเดอะคอนเน็ค จำกัด (มหาชน) ได้ขอเตือนว่าท่านที่กำลังจะกระทำการละเมิดลิขสิทธิ์ นั้นจงได้หยุดกระทำดังกล่าว ถ้ามีการร้องเรียนจากผู้นำแจ้งว่าท่านได้กระทำการละเ มิดลิทธิ์อยู่ ทางสน. บางรัก ก็จะทำการสืบค้นหา หลักฐานเพื่อดำเนินคดีกับท่านต่อไป

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------
สน.บางรักจับดีวีดีหนังซีรีย์ละเมิดลิขสิทธิ์กว่าแสนแผ่น
รับสารภาพก็อปหนังชุดต่างประเทศให้เช่าผ่านเว็บไซต์มาปีกว่า ได้ของกลางเพียบ

พ.ต.อ.เอกชัย บุญวิสุทธิ์ ผกก.สน.บางรัก พ.ต.ท.เฉลิมพรรณ์ เปาอินทร์ รอง ผกก.สส.สน.บางรัก พ.ต.ท.ธนกัณฑ์ ไชยรส สว.สส.สน.บางรัก ร่วมกันแถลงข่าวจับกุม นางพรทิพา พิรุณเนตร อายุ 59 ปี และลูกสาว 2 คน คือ น.ส.สิริพร เลิศศิริรังสรรค์ อายุ 32 ปี และ น.ส.สิริขวัญ เลิศศิริรังสรรค์ อายุ 30 ปี พร้อมของกลาง เครื่องไรท์เร็ว (โคลนนิ่งซีดี) 10 หัว,6 หัว ,และ 5 หัว รวม 4 เครื่อง คอมพิวเตอร์ 3 เครื่อง เครื่องปริ้นท์ 2 เครื่อง โทรทัศน์สี 21 นิ้ว 1 เครื่อง โทรศัพท์มือถือ 2 เครื่อง แผ่นดีวีดีภาพยนตร์ชุดต่างประเทศละเมิดลิขสิทธิ์ของ บริษัท อมีโก สตูดิโอ และบริษัทอื่นๆ รวมจำนวน 145,000 แผ่น มูลค่า 3.6 ล้านบาท ซองกระดาษพัสดุไปรษณีย์สีน้ำตาล จำนวน 2,000 ซอง ซองพลาสติกใส่แผ่นซีดี 30,000 แผ่น และบัตรเอทีเอ็มของ ธนาคารไทยพาณิชย์ 1 ใบ โดยสามารถจับกุมได้ที่ บ้านเลขที่ 109/7 ถนนบางกระดี่ แขวงแสมดำ เขตบางขุนเทียน กทม.เมื่อเวลาประมาณ 12.30 น.วันนี้

การจับกุมครั้งนี้สืบเนื่องมาจาก เมื่อวันที่ 4 พ.ค.ที่ผ่านมา นายธวัชชัย อัศวเดชาธวัช ผู้รับมอบอำนาจช่วงจาก บริษัทเดอะคอนเน็ค จำกัด (มหาชน) มาร้องทุกข์กับพนักงานสอบสวน สน.บางรักว่า บ้านหลังดังกล่าวต้องสงสัยว่าจะเป็นแหล่งผลิตและซุกซ่อนแผ่นดีวีดีเถื่อนจำนวนมากเพื่อจำหน่าย ให้เช่า ผ่านเว็บไซต์ www.milddvd.com จึงได้รวบรวมพยานหลักฐาน จนกระทั่งวันที่ 23 พ.ค.ที่ผ่านมา เจ้าหน้าที่จึงได้นำกำลังพร้อมหมายค้นของศาลทรัพย์สินทางปัญญาและการค้าระหว่างประเทศกลาง เลขที่ 323/2552 ลงวันที่ 22 พ.ค.52 พร้อมประสานเจ้าหน้าที่ สน.แสมดำ เจ้าของพื้นที่ ไปทำการตรวจค้นที่บ้านหลังดังกล่าว

เบื้องต้นผู้ต้องหาทั้งหมดให้การรับสารภาพว่า ได้ทำการก็อปปี้ดีวีดีภาพยนตร์ชุดต่างประเทศเพื่อจำหน่ายและให้เช่าผ่านเว็บไซต์มาได้ประมาณ 1 ปี โดยจำหน่ายแผ่นละ 20-25 บาท
-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

คือถ้าเพื่อนพี่จ่ายเงินแล้ว เกิดเค้ายังส่งฟ้องอยู่
เพื่อนพี่อาจโดน 2 เด้งน่ะค่ะ
คือโดนหัวคิวแล้วยังโดนขึ้นศาลอีก เพื่อนของพี่หนูโดนแบบนี้อ่ะค่ะ
โดนไปหลายเลย
หนูคิดว่าถ้าเพื่อนพี่ยอมขึ้นศาลก็ไม่ต้องจ่ายตังเลย เสียค่าปรับทีเดียว
แต่ถ้ายอมเสียเงินกับตัวแทน ก็ต้องทำหั้ยจบตรงนั้น อย่าไปเซ้นรับไดๆๆทั้งสิ้น และต้องแน่ใจว่าตำ...ไม่ส่งฟ้องด้วย
ไม่ง้านอาจโดน 2 เด้งได้น่ะค่ะ

mrnikungi
11-02-2010, 19:17
อย่าไปจ่าย ยอมขึ้นศาล เคยมีคนขึ้นศาลแล้วศาลยกฟ้องไม่ต้องเสียซักบาทครับ
แล้วสามารถฟ้องกลับได้ด้วย

talonkin
12-02-2010, 14:32
อย่าไปจ่าย ยอมขึ้นศาล เคยมีคนขึ้นศาลแล้วศาลยกฟ้องไม่ต้องเสียซักบาทครับ
แล้วสามารถฟ้องกลับได้ด้วย

ทำไมถึงยกฟ้องหล่ะครับ เพราะล่อซื้อหรือเปล่า

love
12-02-2010, 14:55
ทำไมถึงยกฟ้องหล่ะครับ เพราะล่อซื้อหรือเปล่า

จากที่อ่านมาคนที่ล่อซื้อก็ผิดด้วยค่ะ เหมือนเราซื้อมาดู ไปศาลน้ำหนักไม่เพียงพอยกฟ้องได้ค่ะ

mrnikungi
12-02-2010, 17:36
จากที่อ่านมาคนที่ล่อซื้อก็ผิดด้วยค่ะ เหมือนเราซื้อมาดู ไปศาลน้ำหนักไม่เพียงพอยกฟ้องได้ค่ะ

จากที่เคยอ่านๆมา 5 แผ่นเค้าไม่บ๋องตื่นขนาดที่จะจับเข้าคุกหรือปรับหรอกครับ ใช้นอนเซ้นต์คิดกันเลยก็ได้ ผมว่าทุกๆบ้านมีแผ่นละเมิดลิขสิทธิ์อยู่ในบ้านไม่ต่ำกว่าคนละ 10 แผ่นขึ้นอยู่แล้ว
ไม่ว่าจะบ้านคนรวย บ้านคนจน บ้านคนงานก่อสร้าง บ้านนัการเมือง หรือแม้แต่บ้านตำรวจ บ้านผู้พิพากษาเอง

ถ้ามันจับเพราะแค่ 5 แผ่นคงมีกรณีศึกษาเกิดขึ้นมาแน่ๆ เป็นผมโดนจับ 5 แผ่นผมเสนอตัวขึ้นศาลเลยนะ อยากมีเงินใช้

LEE 'Z
12-02-2010, 20:03
ตอนนี้เห็นโดนแบบนี้ค่อนข้างจะเยอะมากๆเลยค่ะ
ยังไงก็ขอให้พ่อค้าแม่ค้าในนี้ทุกคนระวังตัวกันด้วยนะค่ะ

เดี๋ยวจะไม่มีหนังดีๆดูกัน tt

crazyseries
12-02-2010, 22:40
อยู่หน้าแรกนะคะ

sasisa78
13-02-2010, 00:04
อย่าไปยอมจ่ายทีเดียว

ไม่มีหลักฐาน ถ้าไม่เซ็นสารภาพ มันทำอะไรเราไม่ได้เลยครับ

ศาลยกฟ้องแน่

CD_DD
14-02-2010, 10:24
เอางี้สิครับ ไม่ต้องเก็บแผ่นไว้ ซื้อ hd 1tbมาหลายๆลูก ต่อแบบใช้พื้นที่ร่วมกัน ทีนี้ก็เก็บหนังไว้ทำเป็นไฟล์อิมเมจไว้พร้อมไรท์ ถ้ามีการตรวจค้นก็ทำให้ hdพังไปซักตัวหนึง ที่เหลือก็จะหายหมด ผมทำวิธีนี้ครับ เครียมพร้อมทำให้มันพัง อิอิ

14-02-2010, 19:07
ดันให้ค่ะ :)

love
14-02-2010, 20:02
เป็นยังไงบ้างค่ะ ช่วยอัพเดดด้วยค่ะ Admin น่าจะตั้งเป็นกระทู้แนะนำนะค่ะ จะได้รู้เท่าทันค่ะ

perfect_murder
15-02-2010, 06:39
จริงๆถ้าตอนนี้น้องเค้าเลิกขายไปแล้ว เขาก็ไม่มีสิทธิ์ฟ้องหรอกครับ
เค้าเอาหลักฐานอะไรมา ถึงส่งฟ้องไป หลักฐานเก่าขนาดนั้น บัญชีที่เคยใช้ไม่ได้มีเงินไหลเข้าเหมือนแต่ก่อนทุกอย่างนำสืบได้หมดนี่ครับ ไม่เห็นต้องกลัวเลย ถ้าศาลถามก็บอกตามจริงบอกว่าเคยทำตอนเป็นนักศึกษาหาเงินเลี้ยงตัวเอง แต่ตอนนี้เลิกทำแล้วไม่ได้ขายมานานแล้ว ยังไงศาลก็ยกฟ้องครับ
หลักฐานไม่มีสักอย่างมาฟ้องสุ่มสี่สุ่มห้า ผมว่าจะให้ดีนะตอนที่มันเรียกไปคุยมันก็เรียกเอาเงินนั่นแหละ
คุณน่าจะแอบถ่ายเป็นคลิปเก็บไว้ แล้วขุ่มันกลับเลย
ดูดิว่าใครมันจะซีด ของเราถ้าโดนฟ้องก็แค่ละเมิดลิขสิทธิ์ เสียค่าปรับอย่างเดียว ของมันโดนกรรโชกทรัพย์ มีดทษถึงติดคุก แล้วตำรวจที่ช่วยกันมาข่มขู่ก็โดนข้อหาละเว้นการปฏิบัติหน้าที่โดยมิชอบ แล้วยังมีอีกหลายข้อหาที่จะโดน ขี้คร้านมันจะให้เลิกแล้วต่อกัน:mad:

ทานูกิ
15-02-2010, 14:35
ยินดีด้วยค่ะ ได้เป็นกระทู้แนะนำแล้ว กระทู้ดีมีสาระค่ะ อัพเดตกันเรื่อยๆๆน่ะค่ะ
จะได้รุ้เท่าทันพวก.......

crazyseries
16-02-2010, 11:41
ไม่ได้เข้าเว็บหลายวันเพราะเพิ่งกลับมาจากไปต่างจังหวัดมา แปลกใจนิดหน่อยที่กระทู้ได้ปักหมุดด้วย
มีบางคนบอกว่าน้องเขาเลิกขายแล้วทำไมต้องกลัว หรือหลักฐานไม่น่าเพียงพอ เอเองก็พยายามช่วยโดนโทรไปปรึกษาเพื่อนที่เป็นอัยการแต่เพื่อนอยู่ต่างจังหวัดก็คงช่วยอะไรไม่ได้มาก แต่เพื่อนเอบอกว่าเขามีสิทธิ์ฟ้องเพราะว่าระยะเวลาที่เขาแจ้งความไว้ และระยะเวลาที่เขาล่อซื้อตอนนั้นยังขายอยู่ค่ะ นานมากแล้ว 7 เดือนที่แล้วโน้น... ถึงเราจะเลิกขายมานานแต่ตอนที่เขาล่อซื้อเรายังขายอยู่ก็คือขายค่ะ เคยขายก็หมายถึงได้ทำให้เขาเสียหายไปแล้วทำนองนั้น อับเดทที่หน้าแรกค่ะจะมาอับเลื่อย ๆๆ ถ้ามีการคลื่นไหวหรือต้องขึ้นศาลเมื่อไรนะคะ

crazyseries
17-02-2010, 10:45
นี่เป็นเพียงบางส่วนที่เอคัดมาจาก เว็บของ Amigo จริง ๆ แล้วไม่ใช้ว่าเจ้าอื่น ๆ ไม่จับนะแต่ว่าเจ้านี้เขาแรงกว่าใคร ๆๆ ดังนั้นฝากถึงเพื่อน ๆ พ่อค้าแม่ค้าทั้งหลายว่ารายการพวกนี้น่าจับตามองค่ะ ส่วนมากพวกที่ล่อซื้อจะซื้อเฉพาะลิขสิทธิ์ของตัวเองและซื้อไม่เยอะไม่เกิน 2-3 เรื่องค่ะ อยากให้ระวังกันไว้ด้วย เป็นห่วงทุกคนนะคะ อยากมีเพื่อนอยู่กันเป็นกลุ่ม ๆๆ อุ่นใจกว่าเยอะเราเองก็ไม่รู้เหมือนกันว่าจะยังไงต่อไป แต่ก็พยายามป้องกันไว้ก่อนอะนะ

Romance 19x25 สูตรคูณหัวใจ
Sunshine of Love เติมรักให้เต็มหัวใจ
Love story in Harvard กฎหมายรักฉบับฮาร์วาร์ด
Lady of Dignity คุณแม่มือใหม่
A wish Upon the star จับมือไว้แล้วไปสู่ฝัน
We are Dating Now นัดนี้ต้องเจอรัก
BodyGuard บอดี้การ์ดมาดหลุด
Winter Love Song เพลงรักในสายลมหนาว
Punch ฝากหัวใจติดปลายนวม
Cat on the Roof รักเหมียวๆ ขอเกี่ยวหัวใจ
Autumn in my Heart รักนี้ชั่วนิรันดร์
Love Letter รักปิดผนึก
First Love รักแรกสุดหัวใจ รักสุดท้ายมิอาจลืม
The Great Ambition (Dae Mang) ลูกผู้ชายหัวใจพยัคฆ์
Ready Go ลุยสุดฝันเพื่อวันของเรา
Full house สะดุดรักที่พักใจ
All About Eve สงครามแห่งความรัก
With you hee กับดักหัวใจยัยแม่มด
18VS29 จำแบบไหนหัวใจก็รักเธอ
เจ้าสาวโชคร้ายกับคุณชายถังแตก
ฝันรัก...ปารีส
ฝันรักอ่าวโลมา
My Name is Kim Sam Soon ฉันนี่แหละ...คิมซัมซุน
Spring Waltz ดนตรีรักหัวใจปรารถนา
Love in Prague ปราก...ฝันรักแรงอธิษฐาน
Wonderful life ป่วนรักเจ้าตัวยุ่ง
The Good Guy ยอดชายนายสุดที่รัก
Coffice price รักวุ่นวายเจ้าชายกาแฟ
The Snow Queen ลิขิตรักละลายใจ
Vineyard Man หนุ่มบ้านไร่ หัวใจปิ๊งรัก
Age of innocence รักอีกครั้งก็ยังเป็นเธอ
The outsider เดิมพันรัก เดิมพันชีวิต
The Outsiders เดิมพันรักเดิมพันชีวิต ภาค2
Peach Girl เธอสุดแสบที่แอบรัก (vannese F4)
Mars ลุ้นรักนักบิด
เพียงหัวใจไม่ลืมรัก
F4 รักใสๆหัวใจ 4ดวง ภาค1 / 4 แผ่น พากย์ไทย
F4 รักใสๆหัวใจ 4ดวง ภาค2 / 4 แผ่น พากย์ไทย
Office Girls สามมั่นฉันรักเธอ / 3 แผ่น พากย์ไทย
New Mom พ่อครับ ขอแม่ให้ผมสักคน / 4 แผ่น พากย์ไทย
บูเช็คเทียน จอมนางแดนมังกร
โปเยโปโลเย
ดาบมังกรหยก ชุด 1 ตอน เดียบ่อกี้ กระบี่อิงฟ้ากับดาบฆ่ามังกร
มังกรหยก ชุด 2 ตอน ตำนานศึกเทพอินทรีย์
ขุนศึกตระกูลหยาง (แชริม)
School Rumble โรงเรียนวุ่น-ชุลมุนรัก
Matantei Loki Ragnarok (โลกิ แร๊คนาร๊อก)
หน้ากากแก้ว
hxh ฮันเตอร์ ฮันเตอร์
Shaman king ชาแมนคิง ราชาแห่งภูต
Cooking Boy Master ยอดกุ๊กแดนมังกร
Saishuuheiki Kanojo อาวุธสุดท้าย...คือเธอ
Romance of their own : สองเทพบุตรสะดุดรักยัยเฉิ่ม

love
17-02-2010, 11:02
เรื่องนี้ไม่ใช่ของอมิโก้นะค่ะถ้าจำไม่ผิด ITV เคยฉาย
Age of innocence รักอีกครั้งก็ยังเป็นเธอ [ITV]
Why Why Love คูปองลุ้นรัก / 3 แผ่น บรรยายไทย [ช่อง 3]
F4 รักใสๆหัวใจ 4ดวง ภาค1 / 4 แผ่น พากย์ไทย [ช่อง 3]
F4 รักใสๆหัวใจ 4ดวง ภาค2 / 4 แผ่น พากย์ไทย [ช่อง 3]

จิงๆรายชื่อซีรี่ของอมืโก้มีเยอะกว่านี้นะค่ะ แต่บางเรื่องเขาไม่ได้เอาลงที่เว็บเอาไว้ค่ะ
เราว่าถอดหนังของอมิโก้ออกให้หมดดีไหมค่ะ

หลังๆมานี่อมิโก้ก็ไม่มีซีรี่ใหม่ๆแล้วเพราะถูกไร้บีออนซื้อสิขสิทธิ์ตัดหน้ามาหมดเขาเป็นคู่แข่งกันค่ะ เคยอ่านข่าวเจอเหมือนกัน

crazyseries
17-02-2010, 11:33
เรื่องนี้ไม่ใช่ของอมิโก้นะค่ะถ้าจำไม่ผิด ITV เคยฉาย

Age of innocence รักอีกครั้งก็ยังเป็นเธอ [ITV]
Why Why Love คูปองลุ้นรัก / 3 แผ่น บรรยายไทย [ช่อง 3]
F4 รักใสๆหัวใจ 4ดวง ภาค1 / 4 แผ่น พากย์ไทย [ช่อง 3]
F4 รักใสๆหัวใจ 4ดวง ภาค2 / 4 แผ่น พากย์ไทย [ช่อง 3]

จิงๆรายชื่อซีรี่ของอมืโก้มีเยอะกว่านี้นะค่ะ แต่บางเรื่องเขาไม่ได้เอาลงที่เว็บเอาไว้ค่ะ
เราว่าถอดหนังของอมิโก้ออกให้หมดดีไหมค่ะ

หลังๆมานี่อมิโก้ก็ไม่มีซีรี่ใหม่ๆแล้วเพราะถูกไร้บีออนซื้อสิขสิทธิ์ตัดหน้ามาหมดเขาเป็นคู่แข่งกันค่ะ เคยอ่านข่าวเจอเหมือนกัน

ลองเข้าไปดูที่เว็บเขามาค่ะ

http://www.amigostudio.co.th/product/product_all.php?product_type_id=3

Age of innocence รักอีกครั้งก็ยังเป็นเธอ [ITV] อยู่หน้านี้

http://www.amigostudio.co.th/product/product_all.php?page=4&product_type_id=1

สงสัยไม่มีจริง ๆๆ อิอิ

อาจมีมากกว่านี้ที่เขาซื้อลิขสิทธิ์แล้วยังไม่ได้ลงก็คงมีอีก เอาเท่าที่เห็นก่อนแล้วกันน้องที่มีปัญหาตอนนี้เขาโดนไม่ใช่มาสเตอร์ค่ะ เอลองเอามาดูแล้วคล้าย ๆ อัดจากทีวีมากกว่า แบบนี้ก็ถือว่าผิดค่ะ ไม่ว่าเราจะเอามาใส่ซับเองหรืออัดทีวี หรือก๊อปมาสเตอร์ ผิดหมด ถ้าเรื่องนั้นเขาซื้อลิขสิทธิ์แล้วค่ะ เอเห็นรายการที่คุณบอกอยู่เว็บเขาตามที่เอวางลิ้งให้ค่ะ เอก้เลยคิดว่าใช่ไว้ก่อนแหล่ะ....

dragoncat2009
21-02-2010, 02:13
เห็นด้วยกับความคิดคุณ rockhound

สู้ต่อไปอย่ายอมรับ ไม่มีหลักฐานจับไม่ได้ :mad:

ถ้ายอมโดนฟันเละแน่ๆ

pipokiku
22-02-2010, 23:10
เรื่องนี้ไม่ใช่ของอมิโก้นะค่ะถ้าจำไม่ผิด itv เคยฉาย
age of innocence รักอีกครั้งก็ยังเป็นเธอ [itv]
why why love คูปองลุ้นรัก / 3 แผ่น บรรยายไทย [ช่อง 3]
f4 รักใสๆหัวใจ 4ดวง ภาค1 / 4 แผ่น พากย์ไทย [ช่อง 3]
f4 รักใสๆหัวใจ 4ดวง ภาค2 / 4 แผ่น พากย์ไทย [ช่อง 3]

f4 รักใสๆหัวใจ 4ดวง ภาค1 / 4 แผ่น พากย์ไทย [ช่อง 3]
f4 รักใสๆหัวใจ 4ดวง ภาค2 / 4 แผ่น พากย์ไทย [ช่อง 3]

ของอะมิโก้แน่นอนครับ

SUMOMAN
26-02-2010, 11:25
ดันๆๆ ภัยแม่ค้า ต้องระมัดระวังกันหน่อย ลูกค้าจะได้มีหนังดูแบบถูกๆ

crazyseries
26-02-2010, 12:35
ตั้งแต่ทางน้องเขาแจ้งไปว่าน้องเขามีทนาย ทางนั้นก็เงียบไปเลย รอดูก่อนว่าจะเอาไงต่อ

kanyayon
27-02-2010, 09:43
มีเรื่องรบกวน เพื่ิอน ๆ หน่อยค่ะ
ว่ารายการหนังพวกนี้เป็นของอมิโก้บ้างค่ะ เรารู้แต่ว่า
- At the Dolphin Bay ฝันรักอ่าวโลมา 5 แผ่น พากย์ไทย vcd2dvd อันนี้ใช่แน่ๆ ละ
.............................................................................
แต่รายการข้างล่าง ไม่่รู้ ว่าใช่ด้วยไหม
- I'm Sorry , I Love You (master) ขอโทษ…ผมรักคุณ 3 แผ่น พากย์ไทย vcd2dvd
- Phoenix ลิขิตรัก เพลงริษยา พากย์ไทย 4 แผ่น vcd2dvd
- Silence ปาฏิหาริย์รักจากดวงดาว 4 แผ่น (นำแสดงโดย VIC F4) (Master ) พากย์ไทย vcd2dvd

รบกวนด้วนนะคะ จะขอบคุณทุกๆคนเลยค่ะ ที่สละเวลามาตอบ ขอบคุณจ้า

love
27-02-2010, 12:29
ตั้งแต่ทางน้องเขาแจ้งไปว่าน้องเขามีทนาย ทางนั้นก็เงียบไปเลย รอดูก่อนว่าจะเอาไงต่อ

ถ้าเงียบไปอาจคิดได้นะค่ะว่าเขาเอาผิดเราไม่ได้ค่ะ ก็คงกลัวทนายย้อนกลับมั้งค่ะ คงเห็นว่าเป็นตาสีตาสาค่ะ

crazyseries
27-02-2010, 12:29
มีเรื่องรบกวน เพื่ิอน ๆ หน่อยค่ะ
ว่ารายการหนังพวกนี้เป็นของอมิโก้บ้างค่ะ เรารู้แต่ว่า
- At the Dolphin Bay ฝันรักอ่าวโลมา 5 แผ่น พากย์ไทย vcd2dvd อันนี้ใช่แน่ๆ ละ
.............................................................................
แต่รายการข้างล่าง ไม่่รู้ ว่าใช่ด้วยไหม
- I'm Sorry , I Love You (master) ขอโทษ…ผมรักคุณ 3 แผ่น พากย์ไทย vcd2dvd
- Phoenix ลิขิตรัก เพลงริษยา พากย์ไทย 4 แผ่น vcd2dvd
- Silence ปาฏิหาริย์รักจากดวงดาว 4 แผ่น (นำแสดงโดย VIC F4) (Master ) พากย์ไทย vcd2dvd

รบกวนด้วนนะคะ จะขอบคุณทุกๆคนเลยค่ะ ที่สละเวลามาตอบ ขอบคุณจ้า

ลองไปเช็คที่เว็บเขาได้เลยจ๊ะ

http://www.amigostudio.co.th/

อันนี้เท่าที่ทำออกมาแล้วนะคะ ที่เขาซื้อลิขลิทธิ์มาแล้วแต่ยังไม่ทำลง DVD ก็สามารถจับได้นะซึ่งเราไม่รู้หรอกว่าเรื่องอะไรบ้าง รู้เท่าที่รู้ตอนนี้ก็คือทีทำออกมาแล้วตาม Link ร้านไปเลยจ๊ะ

crazyseries
27-02-2010, 12:32
ถ้าเงียบไปอาจคิดได้นะค่ะว่าเขาเอาผิดเราไม่ได้ค่ะ ก็คงกลัวทนายย้อนกลับมั้งค่ะ คงเห็นว่าเป็นตาสีตาสาค่ะ

ถ้าเขาเลิกตาม ปล่อยก็คงดีมากเลยค่ะ แต่ก็ต้องคอยดูกันต่อไปค่ะ

kanyayon
27-02-2010, 14:06
ลองไปเช็คที่เว็บเขาได้เลยจ๊ะ

http://www.amigostudio.co.th/

อันนี้เท่าที่ทำออกมาแล้วนะคะ ที่เขาซื้อลิขลิทธิ์มาแล้วแต่ยังไม่ทำลง dvd ก็สามารถจับได้นะซึ่งเราไม่รู้หรอกว่าเรื่องอะไรบ้าง รู้เท่าที่รู้ตอนนี้ก็คือทีทำออกมาแล้วตาม link ร้านไปเลยจ๊ะ

ว๊า แย่จังเลย นะค่ะ แต่่ยังไงก็ขอบคุณ คุณเอมากจ้า ที่สละ เวลามาตอบ
แล้วสรูปว่า้เค้าเงียบไปเลยหรอค่ะ เรื่องน้องสาวคุณเอ สงสัย หลักฐานอ่อน ก็เลย เงียบไปก่อนมั่งค่ะ
แต่ก็ขอให้น้องสาว คุณ เค้าผ่านเรื่อง ร้าย ๆไปด้วยดีนะค่ะ เอาใจช่วยจ้า

crazyseries
03-03-2010, 12:24
เล่าให้ฟังเฉย ๆๆ นะไม่เกี่ยวอะไรกับคดีที่รอดำเนินการตอนนี้ แต่ว่าจะเล่าว่าแฟนของน้องเขาที่เป็นคนโดนหมายเรียก เมื่อวันเสาร์ ที่ผ่านมาน้องเขาประสบอุบัติเหตุ ขับมอไซต์ไปชนรถเก๋ง อย่างแรงเพราะเป็นทางโค้ง ประมาณทางบังคับเลี้ยวซ้ายทำนองนี้แล้วรถเก๋งมันเกิดหยุดหรือติดขัดไรไม่รู้น้องเขาก็หักเลี้ยวเข้าอย่างเร็ว เป็นผลทำให้ ขาหัก แขนหัก คางแตก ต้องหยุดพักงานอย่างน้อย 3 เดือนขึ้นไป เห็นน้องเขาบอกว่าต้องผ่าตัดเพราะต้องเชื่อมกระดูกประมาณนี้ด้วย เคราะห์ซ้ำกรรมซัดจริง ๆๆ เลย คดีก็ยังไม่ทันจะจบ มามีเรื่องอีกแล้ว ไม่รู้นะมีใครเชื่อเรื่องเบญจเพสไหม ปีนี้น้องเขา 25 ปี ซวยตลอดเลย ตั้งแต่เล็กน้อยจนมาเจ็บตัวขนาดนี้ เฮ้อ....ชีวิต

ironeta
03-03-2010, 12:45
่อ่า ซวยจริงๆด้วย

ขอให้เหตุการณ์ร้ายๆผ่านพ้นไปโดยไวค่ะ เป็นกำลังใจให้จ้า :)

all-about-movie
03-03-2010, 13:36
โอ๊ะ โอ แย่จังเลยค่ะ

เคราะห์ซ้ำกรรมซัดแล้วกันเนอะ หลังจากผ่านเรื่องแย่ ๆ ไป

เรื่องดี ๆ ก็จะผ่านเข้ามาค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ :o

สู้ สู้ :cool:

cdvd&model
04-03-2010, 16:36
ดวงไม่ค่อยดีเลยค่ะ ตอนนี้ต้องอยู่ที่ใจแล้วอะเราว่าถ้าจิตใจเข้มแข็ง ก็จะมีสติช่วยแก้ปัญหา

ปล.อ่านแล้วกลัวอ่ะ

chaluy
05-03-2010, 16:26
l]http://dvd2hand.tv/forum/showthread.php?t=21978[/url]

http://text.glitter-graphics.net/blush_noise/c.gifhttp://text.glitter-graphics.net/blush_noise/h.gifhttp://text.glitter-graphics.net/blush_noise/a.gifhttp://text.glitter-graphics.net/blush_noise/l.gifhttp://text.glitter-graphics.net/blush_noise/u.gifhttp://text.glitter-graphics.net/blush_noise/y.gif (http://glitter-graphics.com/myspace/text_generator.php)[/QUOTE]

nang_vv
06-03-2010, 19:35
อ่านแล้วน่ากลัวมากเลยค่ะ ยังไงก็ขอให้น้องผ่านเรื่องร้าย ๆ ไปนะคะ ต่อไปเรื่องดี ๆ จะตามค่ะ:) สู้ ๆ ขอให้หายไวๆ นะจ๊ะ

chaluy
08-03-2010, 11:47
http://text.glitter-graphics.net/blush_noise/c.gifhttp://text.glitter-graphics.net/blush_noise/h.gifhttp://text.glitter-graphics.net/blush_noise/a.gifhttp://text.glitter-graphics.net/blush_noise/l.gifhttp://text.glitter-graphics.net/blush_noise/u.gifhttp://text.glitter-graphics.net/blush_noise/y.gif (http://glitter-graphics.com/myspace/text_generator.php)

crazyseries
08-03-2010, 12:01
http://text.glitter-graphics.net/blush_noise/c.gifhttp://text.glitter-graphics.net/blush_noise/h.gifhttp://text.glitter-graphics.net/blush_noise/a.gifhttp://text.glitter-graphics.net/blush_noise/l.gifhttp://text.glitter-graphics.net/blush_noise/u.gifhttp://text.glitter-graphics.net/blush_noise/y.gif (http://glitter-graphics.com/myspace/text_generator.php)

พี่ฉลวยคะโพสนั้ไม่เกี่ยวกับที่เขาดันเอาคะแนนกันค่ะ ตามที่เอส่ง pm บอกนะคะ 4 โพสนั้นจ๊ะ โพสนั้ไม่ต้องดันจ้า.....

punnishment
20-03-2010, 18:59
พวกนี้เค้าเรียกเหวี่ยงแหครับ ถ้าใครได้จดหมายข่มขู่ก็อย่าติดต่อไปครับ
เหมือนดยนหินถามทาง ไม่รุ้หรอกว่าทำป่าว หรือเลิกทำไปหรือยัง
แต่ถ้าติดต่อกลับมาเสร็จแน่นอน ดังนั้น ผมคิดว่าพวกนี้มันเป็นพวกหากินครับ
คือซื้อสิทธิ์มาหากิน คนพวกนี้จะอาศัยช่องกฏหมายหากินกับคนหาเช้ากินค่ำ คนไม่มีทางสู้
โดยใช้เปรตในเครื่องแบบมาหากินร่วมครับ คนพวกนี้มีรายได้เยอะมากในแต่ละปี เป็นหลายล้านบาทเลยครับ ส่วนเปรตในเครื่องแบบก็ได้ส่วย นี่แหละประเทศไทย

http://dl6.glitter-graphics.net/pub/1637/1637236hpokrtaesh.gif (http://www.glitter-graphics.com)

crazyseries
23-03-2010, 10:26
23-03-52 ได้ลองสอบถามข่าวไปกะน้องเขา น้องเขาบอกว่าตอนนี้ทางนั้นส่งเรื่องไปที่ศาลเรียบร้อยแล้ว รอหมายศาลให้ไปตกลงจ่ายค่าเสียหาย ทนายบอกว่าเราก็แค่ไปจ่ายค่าปรับที่ศาล แต่ไม่ต้องขึ้นศาลเพราะเรายอมรับผิด แต่กรณีที่ขึ้นศาลต้องหาทนายมาแก้ต่างก็คือเราไม่ยอมรับและจะสู้คดีซึ่งมันจะเรื่องใหญ่ ส่วนตัวคิดว่าทางนั้นคงคิดว่าไม่ได้อะไรจากเราแน่นนอนก็เลยส่งเรื่องและหลักฐานให้ศาลไปกะว่าเชือดไก่ให้ลิงดู ถ้าใครไม่จ่ายเขาส่งเรื่องถึงศาลแน่นอนประมาณนี้ ตอนนี้ก๋ได้แต่รอหมายศาลว่าศาลจะเรียกไปจ่ายค่าปรับเท่าไร และเมื่อไร ก็ได้แต่หวังว่าหวังว่าจะให้มันผ่านไปด้วยดีถ้าต้องเสียค่าปรับก็ขอให้อย่าเยอะ บางทีเรื่องอาจจะเงียบไปเอง รอๆๆๆๆฟังข่าว (ปล.น้องเขาบอกเอว่าทนายก็ได้แต่บอกว่าให้ยอมจ่ายเงินให้ตำรวจแล้วจะได้จบ ยอม ๆๆๆ แล้วจะจ้างทนายมาทำไมหล่ะ ก็จ่ายเงินให้ตำรวจอย่างเดียวดีกว่าดิ จ่ายทำไม 2 ต่อ หล่ะ เฮ้อ....สรุปตอนแรกที่ว่าจะจ่ายทนาย 2 งวด น้องเขาไม่โอนเงินเพราะว่าไม่อยากเสียเงิน 2 ต่อ โชคดีที่มีคนเตือน ทนายก็โทรมาเร่ง ๆๆ คงอยากได้เงินโอนหรือยังเดี๋ยวเขาจะส่งเรื่องขึ้ฯศาลนะ ตกลงมาช่วยหรือว่ามาทำอะไรทนายนี่ ทำนองหนีเสือปะจระเข้ เลย...)

Mulan001
24-03-2010, 08:48
ทนายแบบนีไม่มีจรรยาบรรณในวิชาชีพเลยนะค่ะ
อย่างนี้ถ้าแจ้งไปที่สภาทนายความให้มันโดนบ้างน่าจะดีนะค่ะ
อะไรเป็นทนายฝ่ายเราแต่ไม่ช่วยอะไรเลย ประสาทหรือเปล่า ค่าจ้างก็จะเอา
แต่ไม่ช่วยเรื่องคดีเลย อย่างนี้ไม่ต้องไปจ่ายให้มันหรอกค่ะ:mad:

love
24-03-2010, 19:37
ตัวแทนลิขสิทธิ์ เขาก็มีทนายของเขาเหมือนกันนะค่ะ เคยมีอยู่ร้านนึงที่โดนบุกจับ
เขาก็เอาทนายของเขามาเคลีย ก็เคลียไม่ได้ค่ะ เพราะเขาจะอ้างว่าเอาหนังของเขามาขายสู้ไปก็แพ้อยู่ดีค่ะ ตัวแทนลิขสิทธิ์ฉลาดหาทนายเก่งๆมาขู่ แต่ถ้าส่งไปศาลก็น่าจะเสียไม่เท่าไหร่ค่ะ แต่ว่าตำหนวดเขาจะเอาตัง เดี๋ยวก็ต้องนัดมาคุยอีกละค่ะ จิงๆแล้วเรื่องบัตร atm โอนเงินไม่น่าจะมีน้ำหนักนะค่ะ
หลักฐานก็ไม่มี ขึ้นศาลเราว่าจะยกฟ้องด้วยซ้ำไป แล้วตอนขายได้ลงเบอร์โทรเอาไว้ด้วยหรือเปล่าค่ะ

Yellow_Shirt
29-03-2010, 10:57
นายกอย่ายุบสภาให้ไอ้หน้าเหลี่ยมกลับมาอีก

minah
08-04-2010, 14:06
กระทู้มีประโยชน์มากๆค่ะ

ร้าน cd เถื่อนแถวบ้าน เปิดขายตามริมถนน โดนจับทีไร พรุ่งนี้ก็ออกมาทุกที

เห็นเค้าบอกว่า เอาเด็กอายุต่ำกว่า 15 มานั่งขาย แล้วตำรวจจะทำอะไรไม่ได้(อันนี้ไม่รู้จริงรึเปล่านะคะ แต่เห็นทุกร้านเป็นแบบนี้)

คราวก่อนไปดูลิขสิทธิ์มาจับร้านเกมส์แถวบ้าน ไม่เจอเกมส์ไม่มีลิขสิทธิ์ ก็หาเรื่องจับ โดนค้นคอมเจ้าของร้านเจอเพลงที่โหลดมาแทน เห็นเค้ายกคอมไป ขู่เรียกเงิน (แต่ไม่ได้ถามว่าเสียไปเท่าไหร่) คนมันจะเอา -*-

หอพักที่เราพักอยู่ โดนจับลิขสิทธิ์ช่องบอล UBC เค้าลงทุนให้ทนายมาเช่าห้องตามหอต่างๆ เพื่อเช็คดู โดนไป 6แสน

ปล.ถามเผื่อคนซื้อหน่อยนะคะ เพราะซื้อมาเยอะ แบบนี้จะโดนไหมคะ เพราะถ้าเช็ตไปรษณีย์จะเห็นว่ามีคนมาส่ง cd ให้บ้านนี้ทุกอาทิตย์

bluedevils
06-05-2010, 20:59
http://images.temppic.com/06-05-2010/images_vertis/1273154218_0.28693800.jpg
เมื่อก่อนผมหุ่นดีมากกก พูดง่ายๆหญิงเยอะ เกินก็เลยอยากเพลาๆหน่อย เลยคิดอยากอ้วน อ้วนขนาดนี้ดีแล้วหญิงจะได้น้อยๆหน่อย เบื่อเอวเคล็ด และ หมดแรงมาก ที่จะใช้บั้นเอว ขอบคุณ ที่ทำให้ผมมีความสุขกับอ้วนนี้ ตอนนี้ผมหนัก 115 กิโล แล้ว ว่าจะไม่ลดแล้ว สุดท้ายนี้ขอพูดอย่างลูกผู้ชายเลยว่า พี่มียาทำให้ น้องชายผมใหญ่ขึ้นไหมครับ เพราะตอนนี้มันไม่แข็งแล้ว อยากให้ดูรูปแฟนผมครับ ผม Happy มากเลยครับ เพราะเมื่อก่อนแฟนผมผอม มีแต่กระดูก แต่ตอนนี้แฟนผมอวบอั๋นเหมือนในรูป ผมกอดรัดฟัดเหวี่ยงมันมาก
สมกับผมจริงๆ ช่วยตอบกลับจดหมายด้วยครับ
สำคัญมากๆ เรื่องยาที่ผมขอร้องไป ขอบคุณครับ

crazyseries
10-05-2010, 17:22
http://images.temppic.com/06-05-2010/images_vertis/1273154218_0.28693800.jpg
เมื่อก่อนผมหุ่นดีมากกก พูดง่ายๆหญิงเยอะ เกินก็เลยอยากเพลาๆหน่อย เลยคิดอยากอ้วน อ้วนขนาดนี้ดีแล้วหญิงจะได้น้อยๆหน่อย เบื่อเอวเคล็ด และ หมดแรงมาก ที่จะใช้บั้นเอว ขอบคุณ ที่ทำให้ผมมีความสุขกับอ้วนนี้ ตอนนี้ผมหนัก 115 กิโล แล้ว ว่าจะไม่ลดแล้ว สุดท้ายนี้ขอพูดอย่างลูกผู้ชายเลยว่า พี่มียาทำให้ น้องชายผมใหญ่ขึ้นไหมครับ เพราะตอนนี้มันไม่แข็งแล้ว อยากให้ดูรูปแฟนผมครับ ผม Happy มากเลยครับ เพราะเมื่อก่อนแฟนผมผอม มีแต่กระดูก แต่ตอนนี้แฟนผมอวบอั๋นเหมือนในรูป ผมกอดรัดฟัดเหวี่ยงมันมาก
สมกับผมจริงๆ ช่วยตอบกลับจดหมายด้วยครับ
สำคัญมากๆ เรื่องยาที่ผมขอร้องไป ขอบคุณครับ

น้องค่ะร้านพี่ไม่ได้ขายยาแบบที่น้องต้องการนะคะ สงสัยมาผิดร้านแล้วค่ะ

crazyseries
10-05-2010, 17:29
พอดีได้คุยกะน้องเขา หลังจากที่รถชนน้องเขาก็ส่งใบรับรองแพทย์ให้ศาลเพื่อขอเวลาให้หายก่อนจึงจะไปศาลค่ะ ก็ประมาณ 3 เดือนหล่ะ แล้วน้องเขาก็เล่าว่ามีคนแนะนำว่าพอไปศาลให้ร้องขอผ่อนผันจ่ายเป็นงวด ๆๆ เช่นแบ่งจ่ายเป็นรายเดือน เดือนนึงก็ประมาณ 2-3 พันบาท ประมาณนั้นพอเราจ่ายงวดแรกเราก็เงียบไปก่อน...รอดู เห็นคนที่แนะนำเขาบอกว่า 3-4 เดือนโน้นแหล่ะกว่าจะตามอีกที บางคนก็มาจ่ายรอบ 2 แล้วหายไปเลย แบบว่าถือว่าเราติดต่อแล้ว เขาก็ไม่สามารถจับเราได้แล้ว เขาว่ามาแบบนี้นะ ก็เลยมาเล่าสู่กันฟัง แล้วก็น้องเขายังบอกอีกว่าแนะนำว่าควรเปิดเว็บทิ้งไว้สักอันขายอะไรก็ได้ที่ไม่ผิดกฎหมาย เปิดพร้อมกะที่เราขายแผ่นเลย แล้วก็ใช้บัญชีเดียวกัน พอเรามีปัญหาเราก็อ้างว่าเราไม่รู้เรื่อง เราขายของสมมุติกิฟติดผม ของเราเราก็ให้ลูกค้าโอนมา ที่โอนเงินเข้ามาก็เงินที่เราขายกิ๊ฟทั้งนั้นเลย ส่วนทำไมมีคนมาล่อซื้อแล้วเป็นบัญชีเราอันนี้ไม่รู้จริง ๆๆ ก็แถ ๆๆ ไปก่อน เขาว่าช่วยได้ระดับนึงนะ ลองเปิดเล่นสำรองกันไว้ดูค่ะ

ตะละล้า
11-05-2010, 00:29
เอ่อ...พี่เอค๊า
คือไอ่ที่เขาเอารูปมาลงข้างบน เขาจะสื่ออะไรหรอคะ เขาจะแกล้งใครรึเปล่า ทำเพื่ออะไรนิ
ก่อนจะโพสเขาคิดดีรึยังคะ ไม่เข้าใจจริงๆ -*-

nightgon
12-05-2010, 17:29

ใช่ๆ ระวังให้มากๆ

maya2
19-05-2010, 10:53
ไม่แน่ว่าคนแจ้งเบาะแสอาจเป็นไปรษณีย์เองก็ได้นะคะ
เราเองก็เป็นลูกค้า*ร้าน crazyseries *ค่ะ

มีครั้งนึงโดนสินค้าโดนแกะก่อนถึงเราค่ะ...คือแบบว่ากระดาษห่อถูกฉีกให้รู้เลย(ครั้งนั้นกล่องมันใหญ่)
เราโมโหมากเลยโทรไปถาม(ไม่รู้เป็นใครโดนแกะที่ไปรษณีย์หรือคนส่งแกะ)
เค้าบอกว่าแกะได้หากเป็นของต้องสงสัย...เราก็เลยแขวะไปว่ามี CTX ที่ไปรษณีย์ด้วยเหรอ:D
เค้าคงอยากรู้ว่าเป็นอะไร...เพราะมาส่งบ่อย...ถึงจะไม่ติดต่อกันแต่ก็เป็นพัสดุที่ห่อมาแบบแปลกๆ(จากประสบการณ์เค้าคงรู้ว่าข้างในคืออะไร...กูเลยขอแกะเพื่อความชัวร์)

ดังนั้นกรณีนี้หากร้านไหนสั่งต่อมาขาย หรือหากใครเป็นเจ้าเล็ก เจ้าใหญ่ ก็คงสังเกตุไม่ยากด้วยประการ ฉะนี้(หากคิดผิดก็ขออภัยเน้อ^^)

crazyseries
19-05-2010, 11:04
ไม่แน่ว่าคนแจ้งเบาะแสอาจเป็นไปรษณีย์เองก็ได้นะคะ
เราเองก็เป็นลูกค้า*ร้าน crazyseries *ค่ะ

มีครั้งนึงโดนสินค้าโดนแกะก่อนถึงเราค่ะ...คือแบบว่ากระดาษห่อถูกฉีกให้รู้เลย(ครั้งนั้นกล่องมันใหญ่)
เราโมโหมากเลยโทรไปถาม(ไม่รู้เป็นใครโดนแกะที่ไปรษณีย์หรือคนส่งแกะ)
เค้าบอกว่าแกะได้หากเป็นของต้องสงสัย...เราก็เลยแขวะไปว่ามี ctx ที่ไปรษณีย์ด้วยเหรอ:d
เค้าคงอยากรู้ว่าเป็นอะไร...เพราะมาส่งบ่อย...ถึงจะไม่ติดต่อกันแต่ก็เป็นพัสดุที่ห่อมาแบบแปลกๆ(จากประสบการณ์เค้าคงรู้ว่าข้างในคืออะไร...กูเลยขอแกะเพื่อความชัวร์)

ดังนั้นกรณีนี้หากร้านไหนสั่งต่อมาขาย หรือหากใครเป็นเจ้าเล็ก เจ้าใหญ่ ก็คงสังเกตุไม่ยากด้วยประการ ฉะนี้(หากคิดผิดก็ขออภัยเน้อ^^)

ก็แบบนี้ค่ะ ก็เลยเขียนที่อยู่มั่ว ๆๆ ไป ใส่เบอร์มั่ว ๆๆ เอา ถ้าของตีกลับที่ไปรษณีย์ลูกค้าก็ต้องรีบไปรับ เพราะถ้าปล่อยให้ตีกลับมาที่ร้านจะไม่มีที่อยู่นั้น ของก็จะไปที่ไปรษณีย์ที่เอส่ง แล้วทีนี้เอก็ไม่กล้าไปเอาไง เพราะเคยมีของตีกลับมาแล้วโดนแกะด้วย...เสี่ยงมากเลยค่ะ ที่อยู่ก็เปลี่ยนไปเลื่อย ๆๆ เดี๋ยวเขาเห็นแต่อันเดิม ๆๆ เดี๋ยวแกะอีก...เฮ้อ

A.Legacy
14-06-2010, 08:01
ไม่ทราบว่าตอนนี้เรื่องเป็นอย่างไรบ้างครับ

ผมก็มีปัญหาจับลิขสิทธิ์ครับ แต่เป็นที่ร้านครับ

เรื่องอยู่ที่ เวร รอส่งฟ้องครับ รอมา 3 เดือนละ

crazyseries
14-06-2010, 09:01
ไม่ทราบว่าตอนนี้เรื่องเป็นอย่างไรบ้างครับ

ผมก็มีปัญหาจับลิขสิทธิ์ครับ แต่เป็นที่ร้านครับ

เรื่องอยู่ที่ เวร รอส่งฟ้องครับ รอมา 3 เดือนละ

เสียใจด้วยนะ ยังไงขอให้จบด้วยดีอย่าเสียเงินเยอะนักนะคะ จะบอกว่าไม่ยอมรับก็คงไม่ได้เพราะจับที่ร้านเลยมีหลักฐานด้วยอะนะ เท่าที่เอถามเขามาล่าสุดค่ะ เขาบอกว่าถ้าศาลส่งจดหมายมาให้ไปจ่ายถึงจะไป เพราะว่าที่น้องเขาโดนรถชนอาการหนักอยู่ส่งใบรับรองแพทย์ไปยืดเวลาได้อีกอย่างน้อย 3 เดือน แต่เห็นบอกว่าถ้าพ้นช่วงนี้ไปก็คงต้องไปจ่ายถ้าเขามีใบมาทวงค่ะ แต่ได้ไปทำเรื่องขอผ่อนผันจ่ายเป็นงวด รู้สึกจะงวดละ 2000 บาท ประมาณนี้ค่ะ เขาก็บอกว่าจ่ายไปก่อน 2000 เดือนแรก แล้วมีคนแนะนำว่า อีก 3-4 เดือนค่อยจ่ายรอบ 2 ทวงมาก็บอกว่าเราไม่มีไปก่อน แล้วเขาว่ากันว่า เขาก็จะจับเราไม่ได้เพราะเรายอมรับและได้จ่ายค่าปรับแล้ว จ่ายบ้างเว้นนาน ๆๆ บ้าง บางคนก็เรื่องเงียบไปเองค่ะ เพราะเขาถือว่าคดีจบแล้วโดยเรายอมจ่าย แต่จ่ายครบไหมเห็นมีคนบอกว่าเขาก็ไม่ได้ตามมากเท่าไรค่ะ อย่างว่าพวกคดีศาลมันเยอะ แต่ละขั้นตอนนานมาก ๆๆๆ แต่มันก็ดีแล้วกับเรา ส่วนของคุณก็ใจเย็น ๆๆ ค่ะ รอไปก่อนถ้าเขาไม่ติดต่อมาภายใน 2 ปีคดีก็หมดอายุ เห็นมีคนบอกเอนะ แต่ยังไงลองสอบถามทางผู้รู้ให้แน่ชัดอีกทีค่ะ เพราะว่าร้านที่โดนเอก็รู้จักน้องเขาเฉย ๆๆ ค่ะก็แค่ถามข่าวไม่ได้ไปศาลหรือไปดำเนินการกะเขารายละเอียดจึงไม่ทราบมากค่ะ เอว่าน่าจะมาสายด่วนปรึกษาเรื่องกฏหมายนะคะลองหาดูค่ะ

cdvd&model
17-06-2010, 11:01
น่ากลัวจังค่ะเรื่องที่ต้องเกี่ยวข้องกับกฏหมายเนี้ย ร้านสกรีนอย่างเราจะโดนไหมเนี้ย

fc_bleach
31-07-2010, 15:35
http://glitter-graphics.com/myspace/text_generator.php

Nanotype
02-08-2010, 19:03
เคยมีลูกค้าของธนาคารแห่งหนึ่งสั่งเข้ามาแล้วเค้าไม่ได้แจ้งยืนยันเรื่องการโอนเงินเข้ามา เราก็เลยไม่รู้ว่าเป็นยอดของใคร ปรากฎว่าหลังจากนั้นลูกค้าท่านนั้นก็โทรเข้าโทรศัพท์บ้านสอบถามเรื่องหนังซึ่งเราไม่เคยเอาไปโพสก์ที่ไหนมาก่อนงานนี้ก็เลยเป็นอุทธาหรณ์ว่าต่อไปให้ระวังตัวให้มากขึ้นกว่านี้ นอกจากนี้ก็มีกรณีที่ว่าร้านค้าด้วยกันเองแจ้งปิดกันเองก็มีเพราะว่าร้านอื่นขายถูกกว่า หรือว่ามีลูกค้าเยอะกว่าก็มีครับซึ่งโดนมากับตัวเองเลย ทั้งทำเนียนว่าเป็นฝ่ายลิขสิทธิ์ของบริษัท .. โทรและส่งเมลล์มาเตือน แต่ไอพีมันดันเป็นของร้านข้างๆ ล่าสุดมีแบบสั่งแล้วขอนัดส่งของ และขอเครมแผ่นทั้งๆชื่อไม่คุ้นแต่ก็ส่งให้ครับกลัวว่าเราจะลืมเองแล้วจะโดนโพสก์ด่าตอนหลังอีก การทิ้งกล่องเค้กแผ่นเปล่าก็เหมือนกันครับทำให้หลายๆคนรู้ว่าบ้านนี้ทำอะไรเหมือนกัน

A.Legacy
13-08-2010, 00:32
เสียใจด้วยนะ ยังไงขอให้จบด้วยดีอย่าเสียเงินเยอะนักนะคะ จะบอกว่าไม่ยอมรับก็คงไม่ได้เพราะจับที่ร้านเลยมีหลักฐานด้วยอะนะ เท่าที่เอถามเขามาล่าสุดค่ะ เขาบอกว่าถ้าศาลส่งจดหมายมาให้ไปจ่ายถึงจะไป เพราะว่าที่น้องเขาโดนรถชนอาการหนักอยู่ส่งใบรับรองแพทย์ไปยืดเวลาได้อีกอย่างน้อย 3 เดือน แต่เห็นบอกว่าถ้าพ้นช่วงนี้ไปก็คงต้องไปจ่ายถ้าเขามีใบมาทวงค่ะ แต่ได้ไปทำเรื่องขอผ่อนผันจ่ายเป็นงวด รู้สึกจะงวดละ 2000 บาท ประมาณนี้ค่ะ เขาก็บอกว่าจ่ายไปก่อน 2000 เดือนแรก แล้วมีคนแนะนำว่า อีก 3-4 เดือนค่อยจ่ายรอบ 2 ทวงมาก็บอกว่าเราไม่มีไปก่อน แล้วเขาว่ากันว่า เขาก็จะจับเราไม่ได้เพราะเรายอมรับและได้จ่ายค่าปรับแล้ว จ่ายบ้างเว้นนาน ๆๆ บ้าง บางคนก็เรื่องเงียบไปเองค่ะ เพราะเขาถือว่าคดีจบแล้วโดยเรายอมจ่าย แต่จ่ายครบไหมเห็นมีคนบอกว่าเขาก็ไม่ได้ตามมากเท่าไรค่ะ อย่างว่าพวกคดีศาลมันเยอะ แต่ละขั้นตอนนานมาก ๆๆๆ แต่มันก็ดีแล้วกับเรา ส่วนของคุณก็ใจเย็น ๆๆ ค่ะ รอไปก่อนถ้าเขาไม่ติดต่อมาภายใน 2 ปีคดีก็หมดอายุ เห็นมีคนบอกเอนะ แต่ยังไงลองสอบถามทางผู้รู้ให้แน่ชัดอีกทีค่ะ เพราะว่าร้านที่โดนเอก็รู้จักน้องเขาเฉย ๆๆ ค่ะก็แค่ถามข่าวไม่ได้ไปศาลหรือไปดำเนินการกะเขารายละเอียดจึงไม่ทราบมากค่ะ เอว่าน่าจะมาสายด่วนปรึกษาเรื่องกฏหมายนะคะลองหาดูค่ะ

ตอนนี้ก็ 5 เดือนแล้วรับ 100 เรียกไปรับทราบข้อกล่าวหาเพิ่มเติมครับ และจะสอบปากคำเพิ่ม มีคนแนะนำว่าให้ไปให้การชั้นศาลอย่างเดียวดีกว่า เรามีสิทธิ์ที่จะไม่ให้การในชั้นสอบสวนได้ครับ แล้วตอนนี้เมื่อไม่กี่วัน มันมาซ้ำครับ มาร้องทุกข์เช่นเดิม มาที่ร้าน แต่ไม่สามารถทำอะไรได้ แถมยังมีการ จับแขนค้นตัว เพื่อเอากุญแจ ที่ล็อคของในตู้กับตัว ผู้หญิงอีกต่างหาก แล้วคนค้นก็เป็นราษฏร ไม่ใช่เจ้าหน้าที่ ๆ ก็ไม่มีสิทธิ์ที่จะค้นตัวผู้หญิงด้วย แต่ก็มีการกระทำดังกล่าว และยังมีการบอกว่า ของแท้ของบริษัทมัน ก็ไม่มีสิทธิ์ขาย เออดี ของแท้ไม่มีสิทธิ์ขายได้ไงวะ แถม ยังขโมยไปหน้าตาเฉย (มีพยานเห็นตอนมันขโมยของด้วยครับ)
พอไปสน.เพื่อแจ้งความกลับ ดันไม่มีใครรับแจ้งเลย ผมรู้สัน.....พวกมันอยู่แล้ว มันบอกให้ไปคุยกับเจ้าของคดี
สรุป เลยไม่ได้แจ้ง รอปรึกษาคนรู้กม.อยู่ครับ ว่าจะเอายังไงต่อดี

crazyseries
14-08-2010, 19:15
ตอนนี้ก็ 5 เดือนแล้วรับ 100 เรียกไปรับทราบข้อกล่าวหาเพิ่มเติมครับ และจะสอบปากคำเพิ่ม มีคนแนะนำว่าให้ไปให้การชั้นศาลอย่างเดียวดีกว่า เรามีสิทธิ์ที่จะไม่ให้การในชั้นสอบสวนได้ครับ แล้วตอนนี้เมื่อไม่กี่วัน มันมาซ้ำครับ มาร้องทุกข์เช่นเดิม มาที่ร้าน แต่ไม่สามารถทำอะไรได้ แถมยังมีการ จับแขนค้นตัว เพื่อเอากุญแจ ที่ล็อคของในตู้กับตัว ผู้หญิงอีกต่างหาก แล้วคนค้นก็เป็นราษฏร ไม่ใช่เจ้าหน้าที่ ๆ ก็ไม่มีสิทธิ์ที่จะค้นตัวผู้หญิงด้วย แต่ก็มีการกระทำดังกล่าว และยังมีการบอกว่า ของแท้ของบริษัทมัน ก็ไม่มีสิทธิ์ขาย เออดี ของแท้ไม่มีสิทธิ์ขายได้ไงวะ แถม ยังขโมยไปหน้าตาเฉย (มีพยานเห็นตอนมันขโมยของด้วยครับ)
พอไปสน.เพื่อแจ้งความกลับ ดันไม่มีใครรับแจ้งเลย ผมรู้สัน.....พวกมันอยู่แล้ว มันบอกให้ไปคุยกับเจ้าของคดี
สรุป เลยไม่ได้แจ้ง รอปรึกษาคนรู้กม.อยู่ครับ ว่าจะเอายังไงต่อดี

ลำบากค่ะเจอแบบนี้ เอเองก็กลัวตลอดเลยคิดว่าคงทำอีกระยะนึงพอได้ทุนคืนบ้างค่ะ แล้วค่อยว่ากันอีกที เขาก็อ้างไปได้สารพัดแหล่ะค่ะ จากที่มีคนเคยบอกถึงเราจะขายของแท้เราก็ต้องได้รับอนุญาติจากเจ้าของลิขสทธิ์ให้เป็นตัวแทนขาย อะไรประมาณนี้อีก แผ่นแท้มันถึงได้แพงโครต ๆๆ เพราะบวกค่าโน้นนี่มากมาย คนไม่มีเงินซื้อก้หันมาซื้อของก๊อป แต่เราก็ผิดที่ไปละเมิดสิทธิ์ของเขาแหล่ะค่ะ เขาเสียประโยชน์ก็ต้องอาศัยกฏหมายมาจับเรา ๆๆ แต่ที่ที่รู้ ๆๆ ใครแบล็คดีก็ขายได้เปิดเผย ตลาดนัดวางขายโครม ๆๆ ไม่ยักจับ บางทีมาจับแล้วก้ปล่อยมาขายอีก นี่แหล่ะสังคมไทยค่ะ

nibeena
20-09-2010, 10:08
อันนี้เผอิญไปเจอมาค่ะ อยากจะแนะนำร้านค้าให้ไปลองอ่านดู เพื่อจะช่วยอะไรได้บ้าง ((เน้นค่ะว่า"เพื่อ"))
ดูจากกระทู้ที่อ่านและตอบมา มันอาจจะเก่าหน่อยนะค่ะ แต่อยากเอาไว้ให้เป็นแนวทาง
ว่าเราควรจะทำไงดีค่ะ ฉันก็เพิ่งจะเปิดร้านเหมือนกัน พอมาเจอกระทู้นี้ เริ่มกัวค่ะ

http://board.onenet.co.th/viewtopic.php?f=2&t=51517&sid=78e8c0db865a034772bdbbb2a8b21f91

น้องหมวย
22-09-2010, 23:06
อันนี้เผอิญไปเจอมาค่ะ อยากจะแนะนำร้านค้าให้ไปลองอ่านดู เพื่อจะช่วยอะไรได้บ้าง ((เน้นค่ะว่า"เพื่อ"))
ดูจากกระทู้ที่อ่านและตอบมา มันอาจจะเก่าหน่อยนะค่ะ แต่อยากเอาไว้ให้เป็นแนวทาง
ว่าเราควรจะทำไงดีค่ะ ฉันก็เพิ่งจะเปิดร้านเหมือนกัน พอมาเจอกระทู้นี้ เริ่มกัวค่ะ

http://board.onenet.co.th/viewtopic.php?f=2&t=51517&sid=78e8c0db865a034772bdbbb2a8b21f91

ได้ความรู้ มากเลยค่ะ
ขอบคุณค่ะ

อนุวัฒน์
15-11-2010, 21:58
อามีโก้ มีแต่หนังห่วยๆ แผ่นแท้ ของมันให้ฟรี ๆ ยังไม่เอาเลย นี้คือเรื่องจริง แน่แน่

crazyseries
17-11-2010, 12:19
อามีโก้ มีแต่หนังห่วยๆ แผ่นแท้ ของมันให้ฟรี ๆ ยังไม่เอาเลย นี้คือเรื่องจริง แน่แน่

เท่าที่เราหาข้อมูลมาก็ได้ทราบว่า ซีรี่ย์ของ อามีโก้ มีแต่เก่า ๆๆ แล้วทั้งนั้นขายไม่ดีก็เลยเปลี่ยนกลยุทธมาไล่จับพวกร้านที่ copy จะดีกว่าเพราะมีรายได้มากกว่าขายแผ่นแน่นอน เหอะ ๆๆ มีข่าวเล่ากันว่าพวกที่เป็นตัวแทนของลิขสิทธิ์ตั้งใจก่อตั้งบริษัทขึ้นมาเพื่อการนี้โดยเฉพาะเลยค่ะทั้งจับพวกแผ่นก๊อปตามตลาดนัด แผ่นก๊อปในเน็ต หรือรวมไปถึงร้านอินเตอร์เน็ตพวกโปรแกรมต่าง ๆๆ ที่เป็นลิขสิทธิ์ ว่ากันว่าบริษัทพวกนี้มีรายได้หลังจากแบ่งผลประโยชน์กับ ตำหนวดแล้วหลักล้านต่อเดือนกันเลยทีเดียว....น่ากลัวมากๆๆ เวลาจับเขาจะต่อรองว่าให้ยอมจ่ายใต้โต๊ะดีกว่าขึ้นศาล คงเพราะขึ้นศาลก็คงได้ค่าเปอร์เซนต์จากลิขสิทธิ์ที่ถูกต้องน้อยนิด สู้ใต้โต๊ะดีกว่าได้เต็ม ๆๆ บางทีพวกลิขสิทธิ์ที่มอบอำนาจให้จะไปรู้อะไรว่าเขาจับใครบ้างในแต่ละวัน สรุปไอ้ตัวแทนนี่แหล่ะที่น่ากลัวที่สุดเลย....

ส่วนเรื่องของน้องที่เราเอามาเล่าสถานะการณ์ยังเงียบอยู่นะนี่ก็จะปีนึงแล้ว แต่ว่าไว้เจอน้องเขาแล้วจะมาเล่าอีกทีนะคะ

Phairoj
20-12-2010, 16:27
บัญชีร้านหนุมาน โอนเงินแล้วได้ของครึ่งเดียว อีกครึ่งเงียบไปเลย ตอนนี้เข้าเดือนที่สามแล้วครับ

อริยทัศ อธิษ อัครนัน โอนเงินมาที่ ธ.กรุงศรีฯ สาขาโชคชัย 4
เลขที่บ/ช 4001191461
ชื่อบ/ช Ariythouch Athit-Akaranan

เบอร์โทร 082-358-1078(ป้อม)

myjobaplus
27-02-2011, 08:52
แบบนี้คงต้องระวังกันหน่อยแล้ว

kontee2449
01-12-2011, 16:24
จะเป็นประโยชน์มากครับ
ถ้ามีข้อความที่ทางผู้ล่อซื้อใช้ติดต่อกับผู้ขาย
เพราะส่วนใหญ่ พวกนี้จะใช้ข้อความเดิมๆซ้ำๆ จะได้ระวังตัวครับ

BBshop2
07-05-2012, 13:37
น่ากลัวจิง

kpimcha
10-02-2014, 12:52
เล่นสิ

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
บาคาร่าออนไลน์ (http://peter.coolingguide.net/)สมัครสมาชิกจีคลับสล็อต (http://isela.etance.net/)รวดเร็วทันใจจีคลับผ่านเน็ต (http://dung.f150garage.net/)ใช้ได้ชัวร์บาคาร่าจีคลับ (http://angel.freeflashgames247.net/)เล่นได้ 100%

makujang
18-02-2014, 09:08
มาเล่นกันสิ

------------------------------------------------------------------------------------------------------

คาสิโนปอยเปต (http://Mares.myweatherinside.com)เล่นได้แล้วคาสิโนออนไลน์ (http://Stallings.working-buildings.com)เติมเงินเร็วรูบี้888 (http://Guffey.sagerunner.com) 24 ชม.รูบี้888คาสิโน (http://Pridgen.thechoicenesswords.com) ฟรีโบนัส

dedete
12-03-2014, 16:34
gclub slot เกมส์สล๊อตออนไลน์ เว็บไซต์มาตรฐานระดับระดับโลกจากยุโรป ด้วยระบบ Soft ware ที่ดีที่สุด เกมส์สล๊อตที่สนุกสุดมันส์ รูปแบบของเกมส์มีให้เลือกมากกว่า 200 รูปแบบ ตระการตาไปกับกราฟิคที่ทันสมัยและสีสันสดใส จีคลับสล็อต สำหรับผู้ที่หลงในการเสี่ยงโชคกับสล็อต คุณจะต้องไม่พลาดที่จะเข้ามาสัมผัสกับเกมส์เดิมพันที่หลากหลายทั้ง3 รีล และ 5 รีล อาทิเช่น GClubSlot ไซอิ๋ว, GClubSlot แข่งม้า, GClubSlot แมวฟอร์จูน, GClubSlot สัตว์ป่า, GClubSlot บาร์ทอง, GClubSlot ลักกี้ด็อก, GClubSlot รถแข่ง, ราชาสัตว์ป่า เป็นต้น

สล็อตออนไลน์ ติดตั้งก็ง่ายนิดเดียวหรือจะเล่นผ่านระบบอินเตอร์เน็ตก็ไม่ยากอย่างที่คิดเพราะเราบริการด้วยใจที่ซื่อตรง สามารถเชื่อถือได้ รวดเร็วในการให้บริการทางข้อมูล สมัครเล่นสล็อตจีคลับ (http://gclubslot.gclub24hr.com) ปัญหาและทางการเงิน ผ่านพนักงานดูแลตลอด 24 ชั่วโมง ท่านสามารถไว้วางใจ Gclub slot ได้อย่างแน่นอน…

คลิกดูรายละเอียดเพิ่มได้ที่ http://gclubslot.gclub24hr.com

makujang
29-03-2014, 11:55
เข้ามาลองสิ

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
RUBY888 เป็นเว็บที่ให้บริการเกมส์คาสิโนออนไลน์รูปแบบใหม่ Ruby888 เป็นเกมส์พนันออนไลน์มีรูปแบบการเล่นที่แตกต่าง จากคาสิโนออนไลน์ทั่วไป เหนือกว่าด้วยประสบการณ์ของเว็บ Ruby888****** มีเกมส์ให้เท่านได้เลือกสนุกมากมายหลายเกมส์ แบ่งเป็นเกมส์ รูบี้888 พนันสด เป็นเกมส์ที่ผู้เล่นสามารถร่วมเล่นกันกับผู้เล่นท่านอื่นที่ออนไลน์อยู่ได้ ทั่วโลก นอกจากนี้ Ruby888 เป็นเกมส์คาสิโนที่กำลังได้รับความนิยมอย่างแพร่หลาย จากผู้ที่ชื่นชอบการเล่นพนันออนไลน์ทั้งในไทย และต่างประเทศ ruby888 ผ่านเว็บ เป็นคาสิโนออนไลน์มีสมาชิกเปิดบัญชีเล่นมากขึ้นเรื่อยๆ สัมผัสความแปลกใหม่ของการเล่น คาสิโนออนไลน์ได้แล้ววันนี้ สมัครเล่น royal ruby888 กับเราวันนี้รับข้อเสนอพิเศษมากมาย ทางเรามีทีมงาน ruby888 Call Center คอยบริการและตอบปัญหาทุกข้อสงสัยต่างๆ ตลอด 24 ชม.

คลิก>> www.th-ruby888.com

truemoneypromote
28-10-2014, 12:25
รู้จักกับ TrueMoney Wallet Appด้านการเงินรูปแบบใหม่ ตอบโจทย์ทุกการใช้จ่าย ทั้งเติมเงิน โอนเงิน และชำระบิลOnline ปลอดภัยทั้งคนซื้อและคนขาย จ่ายได้ที่7-11,Trueshop,และตู้ATM (http://dvdtook.com/forum/showthread.php?64059-*%E0%B8%A3%E0%B8%B9%E0%B9%89%E0%B8%88%E0%B8%B1%E0%B8%81%E0%B8%81%E0%B8%B1%E0%B8%9A-TrueMoney-Wallet-App%E0%B8%94%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B9%80%E0%B8%87%E0%B8%B4%E0%B8%99%E0%B8%A3%E0%B8%B9%E0%B8%9B%E0%B9%81%E0%B8%9A%E0%B8%9A%E0%B9%83%E0%B8%AB%E0%B8%A1%E0%B9%88-%E0%B8%95%E0%B8%AD%E0%B8%9A%E0%B9%82%E0%B8%88%E0%B8%97%E0%B8%A2%E0%B9%8C%E0%B8%97%E0%B8%B8%E0%B8%81%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B9%83%E0%B8%8A%E0%B9%89%E0%B8%88%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A2-%E0%B8%97%E0%B8%B1%E0%B9%89%E0%B8%87%E0%B9%80%E0%B8%95%E0%B8%B4%E0%B8%A1%E0%B9%80%E0%B8%87%E0%B8%B4%E0%B8%99-%E0%B9%82%E0%B8%AD%E0%B8%99%E0%B9%80%E0%B8%87%E0%B8%B4%E0%B8%99-%E0%B9%81%E0%B8%A5%E0%B8%B0%E0%B8%8A%E0%B8%B3%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%9A%E0%B8%B4%E0%B8%A5Online-%E0%B8%9B%E0%B8%A5%E0%B8%AD%E0%B8%94%E0%B8%A0%E0%B8%B1%E0%B8%A2%E0%B8%97%E0%B8%B1%E0%B9%89%E0%B8%87%E0%B8%84%E0%B8%99%E0%B8%8B%E0%B8%B7%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B9%81%E0%B8%A5%E0%B8%B0%E0%B8%84%E0%B8%99%E0%B8%82%E0%B8%B2%E0%B8%A2-%E0%B8%88%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B9%84%E0%B8%94%E0%B9%89%E0%B8%97%E0%B8%B5%E0%B9%887-11-Trueshop-%E0%B9%81%E0%B8%A5%E0%B8%B0%E0%B8%95%E0%B8%B9%E0%B9%89ATM)

ยินดีให้คำปรึกษา

fai33
20-01-2015, 09:06
ขอบคุณที่แจ้งเตือนนะคับ :rolleyes:

For (http://ncaindia.com)ev (http://barbiepinkcamper.com)er (http://edu-eg.com)

kadingtong
14-03-2015, 20:56
ถ้าใครที่คิดจะส่งเงินไปซื้อหนังกับ เว็บมะยมดีวีดี ขอให้เลิกคิดได้เลย มันไม่เคยส่งหนังให้ใคร มันทำเว็บเพื่อหลอกให้คนโอนเงิน

mayom mayom
Mar 9 at 9:54 AM

To

me

สวัสดีครับ
ยอดทั้งหมด 10 แถม1
ราคา350 รวมค่าส่ง
โอนเงิน ธ.กสิกร
เลขที่ 800-209-5662
ชื่อไชยรัตน์
โอนแล้วส่งเมลมาแจ้งอีกทีนะครับ
ขอบคุณครับ

โปรดแจ้งต่อๆกันไปด้วย

newza
26-04-2015, 22:11
ถ้าใครที่คิดจะส่งเงินไปซื้อหนังกับ เว็บมะยมดีวีดี ขอให้เลิกคิดได้เลย มันไม่เคยส่งหนังให้ใคร มันทำเว็บเพื่อหลอกให้คนโอนเงิน

mayom mayom
Mar 9 at 9:54 AM

To

me

สวัสดีครับ
ยอดทั้งหมด 10 แถม1
ราคา350 รวมค่าส่ง
โอนเงิน ธ.กสิกร
เลขที่ 800-209-5662
ชื่อไชยรัตน์
โอนแล้วส่งเมลมาแจ้งอีกทีนะครับ
ขอบคุณครับ

โปรดแจ้งต่อๆกันไปด้วย
โดนโกงมาเหมือนกันครับ เว็บ mayomdvd.com โกงเงิน โอนเงินแล้วไม่ส่งของให้ โทรไปก็ไม่รับสาย ตัดสายทิ้ง

เบอร์บัญชีของมัน

ธนาคาร กสิกรไทย
เลขบัญชี 800-209-5662
ชื่อบ้ญชี ไชยรัตน์ จันทร์มณี

ผมโดนไป 600 บาท ใครจะซื้อหนังกับเว็บ mayomdvd ขอเตือนเลยครับว่าอย่า จากที่ค้นประวัติมันดู มันโกงมานานแล้วตั้งแต่สมัยเว็บ dvdsuperfun.com , boydvdbluray.com และ ictdvd.com เรียกได้ว่ามันเปิดเว็บมาเพื่อหลอกกินตังค์ โกงเงินอย่างเดียวเลยครับ

dod
02-03-2017, 18:45
พี่หนุไม่รู้น่ะค่ะ เพราะเพื่อนพี่ไม่ได้โดนบุกจับเหมือนเพื่อนพี่สาวหนุ
ความคิดหนุน่ะค่ะGoldenslot (https://goldenslot.gclub-******.com/)

mooaun
03-03-2017, 22:02
เข้ามารับทราบความเคลื่อนไหว

****** online (https://gclub24hr.com/******-online/)

beeban2323
04-03-2017, 03:51
น่าสนใจมากเลยค่ะ
Goldenslot ผ่านเว็บ (https://www.golden-slot.com/goldenslot-on-website/)

dod
20-03-2017, 13:31
เข้ามารับทราบความเคลื่อนไหวครับ จีคลับ (https://www.g-club.net/)

jiranan78900
25-04-2017, 09:02
ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ : EEK: เกมส์ไฮโล (https://www.g-club.net/)

snowwhitc001
13-07-2018, 14:39
เมื่อก่อนพี่หนูก็ขายในนี้กับในพันทิพค่ะufabet (http://www.ufabet99.com/):p

live22xo
23-11-2019, 23:45
https://www.*****d.com/jokergaming123

แจกเครดิตฟรี สล็อตออนไลน์ joker123

dokmai999
11-01-2020, 21:57
smartcopy duplicate แบบ 1-1 มี 2หัวอ่าน 2 หัวไรท์
ใส่แผ่นต้นฉบับได้2แผ่น
สภาพใหม่มาก ใช้ไปแค่10ครั้งแล้วเก็บ หมดประกัน ซื้อมาเกือบ 2 หมื่น ขาย 5000.- (แถมดีวีดีละครไทยเก่ามากประมาณ1000แผ่นคะ)

ratanasrey
25-04-2020, 20:18
Teach how to play Lucky Wheel in 1 minute.

Lucky Wheel is a game similar to roulette. But in this game it will be a wheel with just a few numbers as we saw in the picture There are many slots on the wheel, but there are only 7 numbers to bet on, with the player having 15 seconds from the system to put chips into the bet. Then it is the time for players to have a chance to see which numbers and the red line will stop.

https://i.ibb.co/4Sc1Mqk/18.jpg (https://www.s-bobet.com/)

-------------------------------------------------- ----------------------------------
Apply and deposit money to gamble at sports and ******s at SBOBET (https://www.s-bobet.com/) by lnwasia.

• Promotion for SBOBET by lnwasia
• New members receive a bonus of up to 10,000 baht.
• Existing members have a daily top-up bonus today, receive a maximum bonus of 10,000
-------------------------------------------------- ----------------------------------
• Apply today. ADD LINE: https://line.me/R/ti/p/@lnwasia
Call Center 24 hours service 02-508-8798
• Free privilege !! (Limited amount)
-------------------------------------------------- ---------------------------------

namcha
15-06-2020, 00:11
น่ากลัวมากๆเลยนะคะเนี่ย สมัยนี้ทำอะไรต้องระวังตัวให้ดีที่สุด สล็อตบนมือถือ (https://www.slot-888.co/)

nunnina
15-06-2020, 02:35
ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะ สล็อตบนมือถือ (https://www.slot-888.co/)

manee1
05-07-2020, 19:51
เกมสมือถือที่ดีต้องเล่นที่นี่ที่เดียว :<br /><a href="https://slot-888.co/">สล็อตออนไลน์</a><br /><br />