PDA

View Full Version : อยากรู้ว่าในนี้มีใครเค้าคุยกันเรื่องซีรีย์ฝรั่งมั่ งค้า อยู่ตรงใหนกันมั่งง่ะ

หน้า : 1 2 3 4 5 6 7 8 9 [10] 11 12 13 14 15 16 17

Sunny~!
02-06-2011, 20:14
ซันไปตามให้พี่ปอยมาช่วยน้องแท้ๆเลยยยยยย

ช่วยหนูด้วยค่าาา พี่เค้าไม่หยุดง่ายๆ ออกแนวหยุดไม่ได้ขาดใจรึเปล่าคะ??​ อิๆ

ได้เลยเดี๋ยวจะหาเวลาดู ช่วงนี้ยุ๊งๆๆยุ่งๆ

5555+ น้องซันโดนแซวอีกละ

gupoiy
02-06-2011, 20:16
OK...เลย เดี๋ยวรอติดตาม 555+(คิดได้โน๊ะ)

ใช่ค่ะ เล่นกับพี่วิทและพี่เบอร์ดี้ด้วยค่ะ :) เนื้อเรื่องจะเป็นแบบว่า มีคนสามคนในสถานการณ์เริ่มต้นแบบเดียวกัน คือไปปืนเขาค่ะ แล้วก็จะเลือกเส้นทางในการดำเนินเรื่องที่ต่างกัน

โดยชายคนหนึ่ง ขึ้นต้นด้วย W เลือกที่จะไปกับสองสาวมากกว่าไปสนุกกับการปีนเขาค่ะ แล้วจะมีจุดจบที่น่า.... อีกแบบค่ะ (ฮ่าๆๆ ... นี่คิดไม่ออกละ อิๆ)

ต้องติดตามให้ได้นะคะ มีจุดหักมุมแน่ๆค่ะ!

gupoiy
02-06-2011, 20:19
เอาน่า นานๆทีพี่วิทแกจะมีคนมาให้แกล้ง และก็หยอกเหย้า ^__^

ซันไปตามให้พี่ปอยมาช่วยน้องแท้ๆเลยยยยยย

ช่วยหนูด้วยค่าาา พี่เค้าไม่หยุดง่ายๆ ออกแนวหยุดไม่ได้ขาดใจรึเปล่าคะ??​ อิๆ

Sunny~!
02-06-2011, 20:23
แล้วก่อนหน้านี้พี่วิทแกล้งใครเอ่ยย ซันจะไปตามที่เค้ามาาา (แว่วๆว่าเป็นพี่นกอ่ะเปล่าเอ่ย)

เอาน่า นานๆทีพี่วิทแกจะมีคนมาให้แกล้ง และก็หยอกเหย้า ^__^

gupoiy
02-06-2011, 20:39
555+ ใช่แล้ว ช่วงนี้พี่นกไปเป็นแม่ค้าอยู่ ไม่ค่อยได้เข้ามาเท่ารัยหรอก

พี่วิทแกเลยเหงาๆ แล้วน้องซันก็มาพอดี ช่างเหมาะเจอะอะรัยเช่นนี้ โฮ๊ะๆๆๆๆๆๆๆๆ

แล้วก่อนหน้านี้พี่วิทแกล้งใครเอ่ยย ซันจะไปตามที่เค้ามาาา (แว่วๆว่าเป็นพี่นกอ่ะเปล่าเอ่ย)

gupoiy
02-06-2011, 20:49
http://image.ohozaa.com/i/550/wb1108_t496_r9591.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=6b45c26a818a8d412b882bc15d1d1440)

เย้ๆๆ กระทู้เรา 300หน้าแล้วคร๊าบบบบบบบบบ!!!!!!!!

Sunny~!
02-06-2011, 21:05
ซันเองก็ไม่รุ้นะคะ ว่าเค้าชื่ออะไร กรรม ฮ่าๆๆ

-ก๊ากกกก ขำตรงพี่เบอร์ดี้อยากโดนสักดอกอะค่ะ จริงด้วย พี่เค้าว่าไว้อย่างนั้นนน อิๆ

ใช่ ๆ ๆ เด็กผู้หญิงในรูปนั่นแหละ เล่นเป็นน้องสาว น่ารักน่ะน้องซัน
เมกุมิเป็นชื่อตัวละครในเรื่องนักสืบคิว ตอนนั้นยังเด็ก ๆ กันอยู่เลย
ตอนนี้โตกันหมดแล้วน่ะ...พี่ก็ไม่รู้น่ะ เขาชื่ออะไร จำจากชื่อตัวละครเอา....

- แล้วทำไมให้พี่เป็นพระเอกแทนหล่ะ...ยกบทนี้ให้พี่เบอร์ดี้ไปเหอะน่ะ...พี่เบอร์ดี้เขาอยากโดนสักดอกอ่ะ
พี่ขอเลือกไปตายตามทางของพี่ดีกว่า.... มือขาด...

https://lh5.googleusercontent.com/-TTw1z0D0M7I/TXVBA1QUuyI/AAAAAAAAAo0/CCQL5aKsFf8/pulley.jpg

birdy
02-06-2011, 21:06
ถ้าผมเล่นด้วย ผมขอเลือกไปกับพี่วิท ได้ปะ เดี๋ยวพี่วิทจะเหนื่อย จะได้ลงตัว 2-2 ให้น้องซันไป ติดเขาคนเดียว แล้วเราไปช่วยทัน เนอะพี่ โคตรฮีโร่อะ

Sunny~!
02-06-2011, 21:09
ค่ะ มีสามตัวละคร จุดจบที่น่า....(แล้วแต่คนจะเติมนะคะ แต่รุ้อะไรมั้ยคะ เป็นซันจะเติมว่า น่าเศร้าค่ะ : ( ) เพราะอะไรรู้มั้ยคะ??
เพราะหลังจากที่ W ได้ไปตามเส้นทางทีมีสองสาวนั่นแล้ววว จุดหักมุมในตอนท้ายคือ สองสาวนั้นไม่ใช่หญิงแท้แต่อย่างใดค่ะ สงสัยว่าพี่วิทจะชอบ...?? เอ๊ะ ยังไง?? อิๆ

มีสามคนไปปีนเข่า แล้วแต่ละคนเลือกเส้นทางการดำเนินเรื่องต่างกัน แสดงว่ามี 3 ตัวละครดำเนินเรื่องอ่าจิ....
ชายคนที่ชื่อ W เลือกที่จะไปกะสองสาว แล้วมีจุดจบที่น่า........... โอเค ตกลง ยอมเล่นบทนี้เลย ตายแบบเป็นสุข

YAYYY ดีใจด้วยค่ะ ^_____^ ตัวเร่งปฏิกริยา ฟังดู....?? ยังไงดีคะ ฮ่าๆๆ รุ้สึกพี่วิทน่ะแหละ ใส่ไม่ยั้งเลย แซวเอาๆ

เพราะน้องซันอ่าแหล่ะ เป็นตัวเร่งปฏิกิริยา ถึง 300 หน้าจนได้...เย้

Sunny~!
02-06-2011, 21:13
=_= Men....
ขอบคุณมากนะคะพี่วิท ที่ช่วยเปลี่ยนเนื้อเรื่องซะน่าดูเชียว... เด็กผู้หญิงตัวคนเดียว ไปติดแหง็กรอตัดมืออยู่ในซอกหลืบ ในขณะเดียวกันสองหนุ่มก็กำลังมีความสุข
ง่ะ หักมุมใช้ได้เลยค่ะ... - -

ถ้าผมเล่นด้วย ผมขอเลือกไปกับพี่วิท ได้ปะ เดี๋ยวพี่วิทจะเหนื่อย จะได้ลงตัว 2-2 ให้น้องซันไป ติดเขาคนเดียว แล้วเราไปช่วยทัน เนอะพี่ โคตรฮีโร่อะ

birdy
03-06-2011, 01:09
อ้าวหญิงเทียมหรอเนี่ย งั้นเอาใหม่ พี่ยอมไปติดแทน แล้วให้ซันเดินกลับมาบอกให้พี่วิทไปช่วย แต่อนิจจา ซันก็ต้องช่วยพี่วิท หนีจากกลุ่มเกย์

kimberly
03-06-2011, 16:51
โอ้โห หนังเรื่องเดียวคุยกันได้ตั้งหลายหน้า ท่าทางจะสนุกจริงนะเนี่ย อิอิ

birdy
03-06-2011, 17:26
โอ้โห หนังเรื่องเดียวคุยกันได้ตั้งหลายหน้า ท่าทางจะสนุกจริงนะเนี่ย อิอิ

คุณคิมต้องลองแล้วละครับผม ลองดูนะ 127 hour buried สองเรื่องครับ จริงๆมีอีกเรื่องแต่ผมจำไม่ได้ มีคนชอบซะเหลือเกิน เรื่องราวที่คนสามคนไปติดบนเครนที่ขนคนขึ้นไปบนเขาแล้วเล่นสเก็ตลงมา แต่เครื่องหยุดคากลางทาง สุดท้ายจบอย่างไรถ้าอยากรู้จะมาบอก เดี่ยวหาชื่อเรื่องให้ก่อน

Sunny~!
03-06-2011, 17:41
ฮิๆๆ พี่เบิร์ดหนีก่อนเลยยยย ...

อ้าวหญิงเทียมหรอเนี่ย งั้นเอาใหม่ พี่ยอมไปติดแทน แล้วให้ซันเดินกลับมาบอกให้พี่วิทไปช่วย แต่อนิจจา ซันก็ต้องช่วยพี่วิท หนีจากกลุ่มเกย์

โห พี่วิทช่างกล้า....นะคะ
มีจุดหักมุมเรียกคะแนนความน่าสนใจได้เยอะนะคะ เชื่อซัน อิๆ

- ไม่ดีอ่ะ ไม่ดี...น้องซันเล่นเปลี่ยนบทแบบนี้ ไม่ได้น่ะ บทเมื่อกี้นี้ พี่เข้าชิงรางวัล
นักแสดงชายยอดเยี่ยมเลย...เปลี่ยนบทมาแบบนี้ อดชิงแน่นอนมีกงมีเกย์ด้วย....
นั่นแหล่ะ อีกคนไปโดดน้ำเล่น...อีกคนไปติดเขา...พี่ไปกะสองสาว absolute perfect !
เดินกล้องต่อ...อิอิ

พี่คิมช่วยเบรคที หาจุดจบไม่ได้ค่าาาา ฮ่าๆ

Sunny~!
03-06-2011, 18:41
ฮ่าๆๆๆๆๆๆ ไม่น่าเช่ื่อว่าสุดท้ายเรื่องของเราก็ยังไม่จบ ไปผูกกะเรื่องอื่นเข้าอีกแน่ะ

แถมเป็นตัวละครหลักทั้งสองเรี่องเลยแฮะ อิๆๆ สุดยอดไปเลยค่าา ไม่ได้เข้าชิงให้มันรู้กันไป อิๆ

เรื่อง Frozen แน่เลย...จะไปสกีกัน...ช่วงเขาจะปิด ไปคาบนนั้น...เราสามคนจะตัดสินใจทำยังไงต่อ...แนว ๆ 127 เลย อิอิ

http://film-book.com/wp-content/uploads/2010/11/emma-bell-kevin-zegers-shawn-ashmore-frozen-2010-blu-ray-contest-winners-header.jpg
น้องซัน พีเบอร์ดี้ พีวิธ อิอิ

birdy
03-06-2011, 18:50
ผมดังมากเลยหรือเนี่ย ลืมหนังเล็กๆพวกนี้เลย จำไม่ได้นะว่าเคยเล่นกับ พี่วิท น้องซัน เอ้าพวกเรา ตามมาดูกันเร็วๆ

birdy
03-06-2011, 19:09
พี่วิท นี่ก็รอบรู้ไปหมด ผมพูดหน่อยเดียวหาเรื่องให้ได้เลย เจ๋งเป๋ง

Sunny~!
03-06-2011, 19:26
ฮ่าๆๆๆๆ นั่นสิคะ สงสัยซันเล่นตอนที่โตกว่านี้ ตอนนี้เด็กลงแล้วเลยเกิดอาการลืมนิดหน่อยค่ะ(??)

ผมดังมากเลยหรือเนี่ย ลืมหนังเล็กๆพวกนี้เลย จำไม่ได้นะว่าเคยเล่นกับ พี่วิท น้องซัน เอ้าพวกเรา ตามมาดูกันเร็วๆ

อิอิ รู้สึกสนใจจะดูหนังเรื่องนี้ขึ้นมาเลยค่ะ แต่เอ.... ซันสงสัยหน่อยนะคะ ว่าชายคนที่ห้อยโหนนั้น...พีี่วิธใช่มั้ยเอ่ยยย?
ใช่มั้ยคะพี่เบิร์ด ถ้าซันจำไม่ผิดต้องเป็นวิธแน่ๆเลย

พี่เบอร์ดี้เลือกเรื่องมา ลงตัวพอดีเลยอ่ะ...3หน่อ ต้องดูให้ได้น่ะน้องซัน...เกิดอะไรขึ้น เราสามคนจะตัดสินใจทำยังไงต่อไป 555+
ใครรอด ไม่รอด....คิคิ

เห็นด้วยสุดๆไปเลยค่ะ ฮ่าๆๆๆ

พี่วิท นี่ก็รอบรู้ไปหมด ผมพูดหน่อยเดียวหาเรื่องให้ได้เลย เจ๋งเป๋ง

dvdkonjon
03-06-2011, 19:50
คุณคิมต้องลองแล้วละครับผม ลองดูนะ 127 hour buried สองเรื่องครับ จริงๆมีอีกเรื่องแต่ผมจำไม่ได้ มีคนชอบซะเหลือเกิน เรื่องราวที่คนสามคนไปติดบนเครนที่ขนคนขึ้นไปบนเขาแล้วเล่นสเก็ตลงมา แต่เครื่องหยุดคากลางทาง สุดท้ายจบอย่างไรถ้าอยากรู้จะมาบอก เดี่ยวหาชื่อเรื่องให้ก่อน

buried ดูแล้วอึดอัดมากๆๆ ก็ยังคิดเลยถ้าเป็นเมเม่นะ คงไม่ทนอ่ะ = =*

Sunny~!
03-06-2011, 20:13
หวัดดีค่ะพี่เมเม่ : )

แสดงว่าเค้าทำเรื่องได้ดีสินะคะ คนดูรู้สึกอึดอัดได้เลยย ซันเองก็อยากดูนะคะ ถ้าไม่ติดว่าเป็นคนกลัวที่แคบล่ะก็... คงสนุกแบบแปลกๆ อิๆ

buried ดูแล้วอึดอัดมากๆๆ ก็ยังคิดเลยถ้าเป็นเมเม่นะ คงไม่ทนอ่ะ = =*

dvdkonjon
03-06-2011, 21:12
หวัดดีค่ะพี่เมเม่ : )

แสดงว่าเค้าทำเรื่องได้ดีสินะคะ คนดูรู้สึกอึดอัดได้เลยย ซันเองก็อยากดูนะคะ ถ้าไม่ติดว่าเป็นคนกลัวที่แคบล่ะก็... คงสนุกแบบแปลกๆ อิๆ

555+ งั้นน้องซันคงดูไม่ได้เพราะทั้งเรื่องอยู่ที่แคบ ตลอดอ่ะคะ ถ้าดูไปอาจจะอึดอัดตายเองเสียก่อน ^^

dvdkonjon
04-06-2011, 21:36

หนังดีน่าดู กับ from Prada to nada หรือสาวถังแตกแอ๊บไฮโซ หนังแนว คอเมดี้ ;)
นำแสดง : April Bowlby (Two and a Half Men, TV series CSI: Crime Sene Investigation), Camilla Belle (10,000 BC,), Alexa Vega (Spy Kids), Wilmer Valderrama (That’ 70s Show)
กำกับ : Angel Gracia

ดูแล้วซึ้งคะ พูดถึงการได้พบความรักครั้งแรกและความหมายที่แท้จริงของครอบครัว อีกทั้งยังตระหนักได้ว่าชีวิตที่รายล้อมไปด้วย สังคมของชาวแม๊กซีโก ไร้ครอบครัว และมีชุมชนที่คอยช่วยเหลือ ซึ่งกันและกัน

แถมมานั่งอมยิ้มแถมน้ำตาคลอ เพราะซึ้งในฉากที่ แฟน นอร่า ขอ นอร่า แต่งงาน

Sunny~!
04-06-2011, 21:41
แนวเดียวกับ พวก Shopaholic ป่ะคะ พวกบ้าซื้อเสื้อผ้าไรงี้อ่ะค่ะ

หนังดีน่าดู กับ from Prada to nada หรือสาวถังแตกแอ๊บไฮโซ หนังแนว คอเมดี้ ;)
นำแสดง : April Bowlby (Two and a Half Men, TV series CSI: Crime Sene Investigation), Camilla Belle (10,000 BC,), Alexa Vega (Spy Kids), Wilmer Valderrama (That’ 70s Show)
กำกับ : Angel Gracia

ดูแล้วซึ้งคะ พูดถึงการได้พบความรักครั้งแรกและความหมายที่แท้จริงของครอบครัว อีกทั้งยังตระหนักได้ว่าชีวิตที่รายล้อมไปด้วย สังคมของชาวแม๊กซีโก ไร้ครอบครัว และมีชุมชนที่คอยช่วยเหลือ ซึ่งกันและกัน

แถมมานั่งอมยิ้มแถมน้ำตาคลอ เพราะซึ้งในฉากที่ แฟน นอร่า ขอ นอร่า แต่งงาน

dvdkonjon
04-06-2011, 21:54
แนวเดียวกับ พวก Shopaholic ป่ะคะ พวกบ้าซื้อเสื้อผ้าไรงี้อ่ะค่ะ

ไม่คะ อันนี้จะแนวเด็กๆ ยังเรียนมหาลัย แต่ Shopaholic จะแนวผู้หญิงทำงาน

แต่พี่เมเม่จาง รับรองว่สนุกไม่แพงกันคะ แนวถังแตกเหมือนกัน มีนางเอกสองคนเป็นพี่น้องกัน สองคู่ น่ารักทั้งสองคะ

Sunny~!
04-06-2011, 22:10
อ๊ายย เด็กๆๆ อยากช้อป แต่ทรัพย์ไม่พอ รู้สึกว่าจะคุ้นๆนะคะ (เหมือนซันเลยยย ) ฮ่าๆๆๆ น่าดูมากค่าาา

ไม่คะ อันนี้จะแนวเด็กๆ ยังเรียนมหาลัย แต่ Shopaholic จะแนวผู้หญิงทำงาน

แต่พี่เมเม่จาง รับรองว่สนุกไม่แพงกันคะ แนวถังแตกเหมือนกัน มีนางเอกสองคนเป็นพี่น้องกัน สองคู่ น่ารักทั้งสองคะ

jesses
05-06-2011, 11:29
สวัสดีค่ะ เพิ่งผ่านเข้ามา ยินดีที่ได้รู้จักนะคะะ (:

dvdkonjon
05-06-2011, 13:16
สวัสดีค่ะ เพิ่งผ่านเข้ามา ยินดีที่ได้รู้จักนะคะะ (:

หวัดดีคะ ^^ แวะมาคุยเรื่องหนังกันนะคะ ยินดีต้องรับจ้า

jesses
05-06-2011, 15:08
ชอบดูซีรี่ย์มากๆค่ะ ที่ชอบมากก็มี prison break,Bones,Grey's anatomy,Chuck,criminal minds
ตอนนี้ไม่รู้จะหาอะไรมาดูต่อดี

dvdkonjon
05-06-2011, 16:50
ชอบดูซีรี่ย์มากๆค่ะ ที่ชอบมากก็มี prison break,Bones,Grey's anatomy,Chuck,criminal minds

criminal minds ภาคใหม่ดูแว้ว หรอคะ เมเม่ก็ติด criminal minds มากคะ ตอนนี้ดูภาค 6 อยู่

Chuck สนุกคะ แนวเดียวๆกับพวกนี้ก็มีเยอะ พวก Big Bang Theory, Ugly Betty, Outsource

แนวเดียวกับ Bone คงเป็นพวก สืบสวน ก็แนะนำ CSI , Fringe อ่ะคะ

savada
05-06-2011, 16:59
criminal minds ภาคใหม่ดูแว้ว หรอคะ เมเม่ก็ติด criminal minds มากคะ ตอนนี้ดูภาค 6 อยู่

Chuck สนุกคะ แนวเดียวๆกับพวกนี้ก็มีเยอะ พวก Big Bang Theory, Ugly Betty, Outsource

แนวเดียวกับ Bone คงเป็นพวก สืบสวน ก็แนะนำ CSI , Fringe อ่ะคะ

มาอ่านกระทู้นี้ได้คำแนะนำเรื่องซีรีย์ดี ๆเพียบค่ะ เคยถามมีคำตอบแยะมากๆ ดีจังเลยนะค่ะได้มาแชร์กัน เรื่อง Big Bang เป็นแนวเดียวกับ Chuck หรอค่ะคุณเมเม่ ชอบเรื่องนี้มากอ่ะค่ะ

dvdkonjon
05-06-2011, 17:53
มาอ่านกระทู้นี้ได้คำแนะนำเรื่องซีรีย์ดี ๆเพียบค่ะ เคยถามมีคำตอบแยะมากๆ ดีจังเลยนะค่ะได้มาแชร์กัน เรื่อง Big Bang เป็นแนวเดียวกับ Chuck หรอค่ะคุณเมเม่ ชอบเรื่องนี้มากอ่ะค่ะ

Big Bang ตลกเหมือนกันนะคะ กวาดรางวัลเพียบ แต่ออกแนวในรั้วมหาลัย อ่ะคะ เรื่องนี้เป็นตลกซิทคอม บ้านเราอ่ะคะ

แต่ Chuck จะเป็นแนว สายสืบ บ๋องๆ อิอิ ^^

gupoiy
05-06-2011, 18:19
แนะนำ Fringe สนุกมากค่ะเรื่องนี้

ตอนนี้ มี3ซีซั่นแล้ว

birdy
05-06-2011, 19:09

ถ้าสาว และ ยิ่งสวยด้วยก็ มาคุยเรื่องอะไรก็ยินดีจ๊ะ 555+ ไม่ได้คิดอะไรน้าาาาาาาาา

ปล. บางเรื่องผมว่ามันน่าจะจบตั้งแต่ยังสวยงามในใจคนดูนะ

อย่าง prison break ภาค 3-4 ไม่น่าทำเลย ไม่สนุกอะ ผมว่าเรื่องนี้มันสนุกที่ตัวพระเอกได้สักลาย ได้วานแผนเผ่นไว้ แต่ก็มีไม่ตรงล๊อคต้องแก้ไขไปตามน้ำบ้าง

criminal ไม่เคยดูตัดจบไปจากหัว อิอิ

Lost อันนี้ด้วยจบไม่ประทับใจ Birdy

Chuck สนุกดีเหมือนกันครับ ขำดี ผมดูซุปเปอร์แมนมาก่อน เลยตลกที่เอา พระนาง ของ ซุปฯมาเล่นด้วย ไม่คิดมากสนุกสนานดี บางหนอยากทำแบบพระเอกบ้างเห็นอะไรจำได้หมด อิอิ

Big Bang Theory ไม่เคยดู หนุกหรอครับ ............

Ugly Betty เนื่องจากหน้าตาดี ดูจากชื่อเรื่องไม่เหมาะกับเราแน่ๆ เลยไม่ดู 555+

Outsource ผมไม่รุ้จักแหะ สนุกหรือครับ เป็นงัยอะ พีวิท รีวิวกันไปยัง ขี้เกียจย้อนอ่านอะ

Bone + CSI + Fringe.... สามเรื่องนี้ เคยดูสองเรื่องหลังสนุกดี ดูได้เพลินๆ แต่ขอบอก แรกๆ ดูซีรีย์เรื่อง CSI ผมละทึ่งจริงๆ แค่รอยเลือดสาดแม่งก็คิดต่อยอดกันได้น้ำท่วมทุ่ง ทึ่งอะ

Klye xY .... เรื่องนี้ พระเอกหล่อ ชอบๆๆ กรี๊ดๆๆๆ เนื้อเรื่องสนุก เสียดาย ตัดจบ ทำกับชั้นได้

4400 แนวเนื้อเรื่อง คล้าย X -file มีพลังพิเศษกัน

Grey anatomy ผมว่าน่าจะจบที่ภาค 5 พอ ไม่รู้นะอันนี้ส่วนตัว นึกไม่ค่อยออกละ

Sunny~!
05-06-2011, 19:35
-Big Bang Theory มันเป็นแนวแบบเด็กเรียนอ่ะค่ะ หัวกะทิๆ ขำๆ แนะนำว่าให้ลองไปเปิดตัวอย่างในยูทูปดูอ่ะค่ะ เพราะอย่างที่ทราบกันว่ามุกของฝรั่งบางมุกมันก็ฝืดซะ
(ซันเองลองไปดูแล้วแบบ ไม่ขำด้วยอ่ะค่ะ เลยตัดสินใจไม่ซื้อดู) (แต่ก็มีคนบอกว่าเป็นซีรี่ส์ที่ดูแล้วได้ความตลก ความฮา ความรู้ หลายๆ อย่าง) ก็แล้วแต่คนชอบอ่ะค่ะ

-Chuck เบาสมองอ่ะค่ะ ดูแล้วก็รู้สึกว่า คิดไปได้นะคนเรา ใครมันจะจำอะไรได้ขนาดน้านนน

-Klye xY พระเอกหล่อจริงค่าา ส่วนตัวตอนแรกดูแล้วกรี๊ดมาก เพราะหน้าพระะเอกให้กับบทมว้ากก แต่ดูไปสักพัก พอพระเอกเริ่มคุ้นเคยกะโลก แอบรู้สึกเฉยๆไปเหมือนกันค่ะ

-Fringe เป็นอะไรที่สนุกมากค่ะ มันจะดูเหมือนเนื้อเรื่องดำเนินเรื่อยๆ วิทย์ๆ เข้าใจยาก แต่ไม่รู้ทำไมมันถึงอยากติดตามไปเรื่อยๆอ่ะค่ะ (ขนาดแม่ที่ชอบดูหนังแล้วหลับ ยังดูเรื่องนี้ได้เรื่อยๆไม่หลับเลยค่ะ) ความคิดมันแปลกใหม่ดีค่ะ มีเรื่องเหนือธรรมชาติเพียบ ถ้าชอบเรื่องแนว Sci-Fi | Mystery เรื่องเป็นอีกเรื่องที่น่าสนใจค่ะ
เป็นความเห็นส่วนตัวนะคะ

แต่ตอนนี้ที่ติดเลยคือ Make it or break it (ต่ให้การบ้านเยอะแค่ไหนก็ขอให้ได้ดูค่ะ)
เป็นแนววัยรุ่นอ่ะค่ะ แต่ได้ข้อคิด ในเรื่องหลายๆอย่าง ได้เห็นถึงผลของการตัดสินใจ และที่สำคัญคือเนื้อเรื่องมีความเป็นจริงเยอะ (เช่นแบบว่า นางเอกไม่ได้สมหวังเสมอไป บางเรื่อง พระเอกก็จะชนะตลอดไรงี้อ่ะค่ะ) ตัวละครแต่ละตัวก็มีปัญหาต่างๆกันไป สนุกดีค่ะ ชอบมาก ตอนนี้ดูใกล้จบซีซันหนึ่งแล้วค่าา ถ้ายังไงลองหาตัวอย่างดูนะคะ

Sunny~!
05-06-2011, 19:39
พี่เบิร์ดคะ ประโยคแรกๆมาเนี่ย นิสัยเดียวกับพี่วิทเลยนะคะ ชอบกินอาหารต้มหม้อโออิชิอ่ะค่ะ - -+ ( แซวๆ)

ฮิๆๆ

ถ้าสาว และ ยิ่งสวยด้วยก็ มาคุยเรื่องอะไรก็ยินดีจ๊ะ 555+ ไม่ได้คิดอะไรน้าาาาาาาาา

ปล. บางเรื่องผมว่ามันน่าจะจบตั้งแต่ยังสวยงามในใจคนดูนะ

อย่าง prison break ภาค 3-4 ไม่น่าทำเลย ไม่สนุกอะ ผมว่าเรื่องนี้มันสนุกที่ตัวพระเอกได้สักลาย ได้วานแผนเผ่นไว้ แต่ก็มีไม่ตรงล๊อคต้องแก้ไขไปตามน้ำบ้าง

criminal ไม่เคยดูตัดจบไปจากหัว อิอิ

Lost อันนี้ด้วยจบไม่ประทับใจ Birdy

Chuck สนุกดีเหมือนกันครับ ขำดี ผมดูซุปเปอร์แมนมาก่อน เลยตลกที่เอา พระนาง ของ ซุปฯมาเล่นด้วย ไม่คิดมากสนุกสนานดี บางหนอยากทำแบบพระเอกบ้างเห็นอะไรจำได้หมด อิอิ

Big Bang Theory ไม่เคยดู หนุกหรอครับ ............

Ugly Betty เนื่องจากหน้าตาดี ดูจากชื่อเรื่องไม่เหมาะกับเราแน่ๆ เลยไม่ดู 555+

Outsource ผมไม่รุ้จักแหะ สนุกหรือครับ เป็นงัยอะ พีวิท รีวิวกันไปยัง ขี้เกียจย้อนอ่านอะ

Bone + CSI + Fringe.... สามเรื่องนี้ เคยดูสองเรื่องหลังสนุกดี ดูได้เพลินๆ แต่ขอบอก แรกๆ ดูซีรีย์เรื่อง CSI ผมละทึ่งจริงๆ แค่รอยเลือดสาดแม่งก็คิดต่อยอดกันได้น้ำท่วมทุ่ง ทึ่งอะ

Klye xY .... เรื่องนี้ พระเอกหล่อ ชอบๆๆ กรี๊ดๆๆๆ เนื้อเรื่องสนุก เสียดาย ตัดจบ ทำกับชั้นได้

4400 แนวเนื้อเรื่อง คล้าย X -file มีพลังพิเศษกัน

Grey anatomy ผมว่าน่าจะจบที่ภาค 5 พอ ไม่รู้นะอันนี้ส่วนตัว นึกไม่ค่อยออกละ

birdy
06-06-2011, 01:23
ํYou again สนุกดีครับพี่ เหมือนเดิม ผมชอบนางเอก ผมจองนะ อิอิ

ปล. ซันซี่ ซันซ่า การบ้านหรอ ว๊ายเชย ใช้คำล้าหลัง 555+ แล้วที่ว่าผมกับพี่วิด ชอบอาหารหม้อต้ม เนี่ย เพราะเค้าว่ากันว่ากินอาหารต้ม นึ่ง ปลอดภัยสุดงัยละจ๊ะ ไม่งั้นนะไม่กินหร๊อก

dvdkonjon
06-06-2011, 09:43
http://www.downloadmovieseriesdvd.com/wp-content/uploads/2011/04/No-Strings-Attached-%E0%B8%88%E0%B8%B0%E0%B8%81%E0%B8%B4%E0%B9%8A%E0%B8%81%E0%B8%AB%E0%B8%A3%E0%B8%B7%E0%B8%AD%E0%B8%81%E0%B8%B1%E0%B9%8A%E0%B8%81%E0%B8%81%E0%B9%87%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%81%E0%B8%8B%E0%B8%B0%E0%B9%81%E0%B8%A5%E0%B9%89%E0%B8%A7.jpg

หนังรักโรแมนติก สบายๆๆคะ นำแสดง พระเอก (แอชตัน คุเชอร์) นางเอก (นาตาลี พอลแมน) ทั้งคู่แสดงได้เป็นธรรมชาติมากๆ น่ารักทั้งคู่เลยนะะคะ ^^

เรื่องนี้เพลงประกอบ เพราะมาก ดีมากๆคะ

ฉากจบซึ้งดีตอนช่วงท้าย เมเม่จาง น้ำตาคลอด้วย กลัวทั้งคู่จะไม่สมหวัง T.T

ส่วนตัวชอบ นาตาลี มากๆอยู่แล้วคะ ช่วงนี้ใครอยากดูหนังรักโรแมนติก เบาๆ สบายๆ ลองหามาดูได้นะคะ ^^

Sunny~!
06-06-2011, 11:41
ฮ่าๆๆๆ พี่วิทก็พูดเกินไปนะคะ พูดเหมือนหนูเป็นเด็ก ที่แกล้ง"ผู้ใหญ่"เลยนะคะ อิๆ

-โหพี่วิทคะ ท่าจะทำแบบนั้นเตรียมเผาซันต่อได้เลยนะคะ ตายแน่ๆค่ะ :( พี่วิทจะฆาตกรรมน้องหรอออออ

- ซันเองก็ไม่ค่อยได้ดูหนังแนวผู้หญิงๆมากหนักหรอกค่า ฮ่าๆ คงให้คำแนะนำไรมากไม่ได้ อิๆ ดูได้หลากหลายค่ะ ส่วนตัวชอบแนวอิงประวัติศาสตร์ อิงเรื่องจริงมากๆถ้าพี่รู้แนะนำน้องด้วยเน้อ

-พี่วิทกับพี่เบิร์ดชอบดูแนวโหดๆ ดิบๆๆ บ่งบอกอีกแล้วนะคะเนี่ย... อิๆ

- พี่เบอร์ดี้บอกอยากโดนมาก...น้องซันจัดหลาย ๆ ดอกแบบพี่โดนไปเลย อิอิ
- ผมไม่มีอ่ะเรื่อง buried มีแต่ buried alive สัปหฤโหด...เมเม่จางงก็ดูแล้วเหรอ
เห็นโปสเตอร์น่าดูมากเลย...น่าจับเด็กอายุ 16 แถว ๆ นี้ พาไปฝังเล่นจังเลย 555+

http://freemovieshow.org/wp-content/uploads/2011/01/Watch-Buried-Movie-Online.jpg

- เออเมเม่จาง น้องซันแนะนำมาบางก็ดี ให้พี่กะพี่เบอร์ดี้แนะนำ มีแต่หนังผู้ชาย โหด ๆ ลุยๆ ดู
สาวถังแตกแอ๊บไฮโซ+ shopaholic น่าเอาไปให้แฟนพี่ดู...แฟนพี่ดูเรื่อง you again
คุณลูกสุดแสบ คุณแม่สุดทรวงอารายเนี่ยแหล่ะ บอกว่าสนุกให้หาแนว ๆ นี้ ตลก ๆ
ให้มันดูเยอะ ๆ หน่อย...

- คุณ savada+น้องปอย แอบไปดูเรื่อง The Greatest Love กะผมดีก่าไหม เกาหลีตลกดี เอาไกด์ไลน์ไปดู

ลิงค์ ----> http://series-center.blogspot.com/2011/05/2011-greatest-love-11-2.html

http://www.series.banpleng.com/fileupload/series/60_3_The_Greatest_Love-3.jpg

Sunny~!
06-06-2011, 11:55
ถ้าไม่เรียกการบ้านแล้วเรียกว่าอะไรหรอคะ??? บอกหนูหน่อยนะคะ พอดีซันกำลังเข้าสู่ช่วงวัยรุ่นน่ะค่ะ อาจจะยังไม่รู้ศัพท์แปลกๆ คงต้องขอคำแนะนำจากคนที่"ผ่าน" วัยนี้ไปแล้วสักหน่อยอะค่ะ อิๆๆ ขอคำแนะนำด้วยนะค้าา

-ว่าแต่คนรักสุขภาพอย่างพี่ๆ นอกจากจะห่วงเรื่องอาหารแล้ว ยังห่วงเรื่องออกกำลังกายด้วยใช่มั้ยคะ? ดูจากลักษณะแล้ว พี่ๆน่าจะไปว่ายน้ำเล่นสไลด์เดอร์กันบ่อยนะคะ เห็นไหล(แถ)กันคล่องเชียว.. อิๆ

ํYou again สนุกดีครับพี่ เหมือนเดิม ผมชอบนางเอก ผมจองนะ อิอิ

ปล. ซันซี่ ซันซ่า การบ้านหรอ ว๊ายเชย ใช้คำล้าหลัง 555+ แล้วที่ว่าผมกับพี่วิด ชอบอาหารหม้อต้ม เนี่ย เพราะเค้าว่ากันว่ากินอาหารต้ม นึ่ง ปลอดภัยสุดงัยละจ๊ะ ไม่งั้นนะไม่กินหร๊อก

dvdkonjon
06-06-2011, 14:24
พี่วิธช่วงนี้เก็บกดไรป่าวคะ ดูแต่หนังโหด โห๊ด 555+ ดูหนังตลกคอมเมดี้ มั้งก็ได้นะพี่ :o:o:o

- ก็บอกแล้วไง...ไม่ว่าน้องซันจะใจร้าย กับพวกพี่ยังไง...พวกพี่ ๆ ก็ให้อภัยน้องซันเสมอ...ถึงร้ายก้อร๊าก
ไม่อยากให้น้องซัน รู้สึกผิดมากไปกว่านี้น่ะ 5555555+

http://www.shoppingsija.com/static/images/product/original/20885_pl057s7x8b.jpg

- น้องซันบอกว่าไม่ชอบที่แคบ ไม่ช่ายหรอ...บางทีอาจจะดีน่ะถ้าถูกฝัง ขังไว้ในที่แคบ ๆ บ่อย ๆ
จะได้เลิกกลัวหง่ะ...อิอิ

http://4.bp.blogspot.com/-2Il7jw3IxAI/TVSKCjt7DWI/AAAAAAAAC4M/3Q60CrJp8Pc/s400/ENTERRADO34.jpg

- แนวอิงประวัติศาสตร์ ทำออกมาส่วนใหญ่เป็นแนว ๆ สงครามเยอะอ่ะ...ขอตัวอย่างสักเรื่อง สองเรื่องจิจ๊ะ

http://2.bp.blogspot.com/_6xWeD_KR3l4/SuQkUnfVyRI/AAAAAAAAGMI/Ut5svhEY9io/s400/Brad_Pitt_in_Troy_Wallpaper_3_1024.jpg

- ไม่ใช่ พี่เบอร์ดี้หรอกที่ชอบ โหด ๆ ดิบ ๆ พี่เบอร์ดี้เขาดูไปได้เรื่อยเปื่อยแหล่ะ หนังหลากหลาย
แต่เป็นพี่วิทมากกว่าที่ชอบ...มาเล่นเรื่องพวกนี้กะพี่ไหม ให้เป็นตัวเอง หึหึ

http://twenty-vcd-dvd.tarad.com/shop/t/twenty-vcd-dvd/img-lib/spd_20080221221916_b.jpg

Sunny~!
06-06-2011, 16:02
- ง่ะ!! น้องไปใจร้ายกับพี่ๆตอนไหนคะ เท่าที่เห็นหนูโดนรังแกมากกว่าชัดๆเลยบาาาาา
-ใช่ค่ะ ตอนแรกก็จะลองขังตัวเองดูค่ะ แต่ถ้ามันรู้ตัวก็เฉยๆอะค่ะ พี่เข้าใจป่าววว หนูอยู่ได้นะที่แคบๆอ่า(แต่อึดอัด) แต่ถ้ารู้สึกว่าไม่มีทางออก โดนขัง นั่นแหละค่ะ ถึงมีอาการ งี้เรียกกลัวที่แคบหรือเปล่าหนูไม่แน่ใจ งงละ ฮ่าๆๆ
-ไม่สงครามก็มีนะคะ อย่าง... อลิซาเบธ บาโธลี่ (เอาจริงๆก็ยังไม่ได้ดู กลัวไม่สมจริงแล้วจะผิดหวังอะค่ะ) King's speech นี่ก็อิง hachi ก็อิงเรื่องจริง ที่ชอบแนวอิงเพราะรู้สึกว่าไม่ใช่เรื่องแต่งอะค่ะ บางทีดูอะไร พล็อตเดิมๆก็น่าเบื่อออก
-โห พี่วิททำไมชวนหนูไปเล่นหนังแบบบน้านนนน ใจร้ายมั่กๆ หนูขอปฏิเสธค่าาา
-แต่หนูขอเล่นเรื่อง battle royal นะคะ ชอบมากกก อยากไห้มีเรื่องแบบนี้จริงๆอยู่เหมือนกันค่ะ จะส่งชื่อสมัครเองคนแรกเลยค่ะ มาเล่นภาคสามกะซันมั้ยคะพี่วิท?? แต่เล่นจริงเจ็บจริง (ตายจริงนะคะ) อิๆ

- ก็บอกแล้วไง...ไม่ว่าน้องซันจะใจร้าย กับพวกพี่ยังไง...พวกพี่ ๆ ก็ให้อภัยน้องซันเสมอ...ถึงร้ายก้อร๊าก
ไม่อยากให้น้องซัน รู้สึกผิดมากไปกว่านี้น่ะ 5555555+

http://www.shoppingsija.com/static/images/product/original/20885_pl057s7x8b.jpg

- น้องซันบอกว่าไม่ชอบที่แคบ ไม่ช่ายหรอ...บางทีอาจจะดีน่ะถ้าถูกฝัง ขังไว้ในที่แคบ ๆ บ่อย ๆ
จะได้เลิกกลัวหง่ะ...อิอิ

http://4.bp.blogspot.com/-2Il7jw3IxAI/TVSKCjt7DWI/AAAAAAAAC4M/3Q60CrJp8Pc/s400/ENTERRADO34.jpg

- แนวอิงประวัติศาสตร์ ทำออกมาส่วนใหญ่เป็นแนว ๆ สงครามเยอะอ่ะ...ขอตัวอย่างสักเรื่อง สองเรื่องจิจ๊ะ

http://2.bp.blogspot.com/_6xWeD_KR3l4/SuQkUnfVyRI/AAAAAAAAGMI/Ut5svhEY9io/s400/Brad_Pitt_in_Troy_Wallpaper_3_1024.jpg

- ไม่ใช่ พี่เบอร์ดี้หรอกที่ชอบ โหด ๆ ดิบ ๆ พี่เบอร์ดี้เขาดูไปได้เรื่อยเปื่อยแหล่ะ หนังหลากหลาย
แต่เป็นพี่วิทมากกว่าที่ชอบ...มาเล่นเรื่องพวกนี้กะพี่ไหม ให้เป็นตัวเอง หึหึ

http://twenty-vcd-dvd.tarad.com/shop/t/twenty-vcd-dvd/img-lib/spd_20080221221916_b.jpg

Sunny~!
06-06-2011, 16:20
-อ่ะแหม...ที่แท้พี่วิทก็แอบกลัวเลือดหรอคะ? อิๆ
- ตอนแรกพออ่านว่าพี่เบิร์ดเป็นตัวโกง กะจะดูซะหน่อย เจอปล. ไปทีชะงักเลยยย(ได้ทีก็ตลอดเลยยยนะคะ) พี่วิทเริ่มทำให้หนูอยากใช้อายุปลอมละสิ อิๆ เอาสัก18น่าจะดีเน๊อะ...

- เมเม่จางงก้อ...พี่ไม่ได้เก็บกดน่ะ แต่ได้ดูแนวพวกนี้แล้วเหมือนได้ระบายจิตใต้สำนึกอันชั่วร้ายออกมามากกว่าเข้าไปกดน่ะ....
แล้วจริงๆ ตัวพี่เองน่ะ...ใจเสาะจะตาย....เห็นเลือดคนอื่นได้น่ะ ชิว ๆ...แต่..ถ้า..เป็นเลือดตัวเองและได้กลิ่นคาวเมือไร จะเป็นลมแน่ ฮ่า ๆ

- อันนี้พี่เบอร์ดี้แนะนำไว้นานแล้ว...เพิ่งไล่เก็บอ่ะ.... อา คิ คิ อย่าลืมไปดูน่ะเมเม่จาง...
พี่เบอร์ดี้เล่นเป็นตัวโกงอ่ะ ฮ่า ๆ

ปล. ทุกคนดูได้ ยกเว้นน้องซัน...18+ อิอิ (ขอนิด)

http://3.bp.blogspot.com/-oujmlgxJF74/TdKerFpKbMI/AAAAAAAAAHg/UCDV9qsalfo/s1600/i_spit_on_your_grave_poster-535x401.jpg

Sunny~!
06-06-2011, 17:19
-ค่าาาาา ซันรู้ว่าพี่เล่นไม่ต้องหนูคิดมากบ่อยๆก็ได้ค่ะ เดี๋ยวหมดสนุก อิๆ แต่วิเควาะห์คำเตือนของพี่แล้ว รู้สึกว่าาาบุคลิคของพี่วิทค่อนข้างแย่แล้วนะคะ อิๆๆ
-กรี๊ดดดด อ่านแรกๆก็คล้อยตามนะคะ นึกว่าพี่รู้จักหมอจริงๆง่าาา โดนพี่วิทต้มอีกแล้ววว : (
-BR รู้สึกว่าภาคแรกดูตอนมอหนึ่งได้มั้งคะ อายุ13อะค่ะ
แต่ภาคสองนี่ออกทะเล ไม่สนุก ออกเว่อร์ๆไปด้วย. แบบเลือดดูไม่สมจริง พุ่งแบบตลกๆยังไงไมรู้ค่ะ อันนี้ตอนมอสามได้มั้งคะ
แต่ทำไมซันจำได้ว่าในเรื่องมีผู้หญิงคนนึงเหมือนอยากให้พ่อสนใจหรือไรสักอย่าง เลยทำให้เพื่อนๆในห้องต้องไปที่เกาะนั่นไม่ใช่หรอคะ ที่เค้าดูรูปของนางเอกภาคแรกอ่ะค่ะ

ภาคสามนี่ ตัวเอกดังๆทั้งน้านนนน อิๆ(พี่วิทนี่รักพ้องเพื่อนดีนะคะ ขนาดเล่นเจ็บจริง ยังชวนพี่ๆเค้ามาเล่นด้วยเลยย) ฮิๆ บ่งบอกๆ ฮ่าๆ

- พี่ก็ไซโคน้องซันเล่น ๆ หง่ะ...ไม่ต้องมานั่งคิดมากน่ะขอบอกก่อน...มันเป็นกลไลป้องกันจิตชนิดนึง
แบบโยนความผิดไปให้คนอื่นเขาหมดอ่ะ...ให้คนอื่นเขารู้สึกผิดแทน...(แต่อย่าใช้บ่อย มันไม่ดี บุคลิกภาพตัวเราเองจะเสียหมด)

http://2.bp.blogspot.com/_8LakUWXP58A/Sf8if-JBBCI/AAAAAAAABEk/1G5_AEikoI4/s200/PSYCHO.jpg

- แล้วแต่ละเรื่องที่พูดน่ะ 127 ติดช่องเขา/ buried ถูกฝัง / devill ค้างกันอยู่ในลิฟท์ ที่แคบหมดเลยน่ะ...
อาการแบบนี้จิตแพทย์ส่วนตัวพี่ ดร.อนันดา บอกว่า...เป็นน่ะเป็นโรคกลัวที่แคบจริง แต่อาการยังเล็กน้อยอยู่...ไม่มากเท่าไร
แก้ไขได้ โดยการเข้าพิธีกรรมนอนในโลง แล้วสะเดาะเคราะห์ให้พี่สัก 5 พัน ต่อครั้ง ทำสัก 7 ครั้ง ก็จะหาย ก๊ากกกกก.....

- เมเม่จางงแนะนำให้น้องซันจิ...พี่ก็คิดไม่ออกหง่ะ...พล็อตเรื่องใหม่ ๆ อิงเรื่องจริง (เด๋วคิดออกจะมาบอก แปะไว้ก่อน)

- หนังแนวนี้ท้าทายน่ะ...นักแสดงต้องเล่นให้สมจริงกับเนื้อเรื่อง ต้องกาชากอารมณ์คนดูให้ออกมาให้ได้มากที่สุด...
อายุ 16 ย่าง 17 ตอนนั้นดู BR ตอนอายุเท่าไรอ่ะ...เรื่องนี้สิบกว่าปีแล้วน่ะ...เรื่องนี้ไม่ต้องสมัครน่ะ...ถ้าจำไม่ผิด
เขาสุ่มเอาแค่ ห้องเรียน ห้องเดียว ของโรงเรียน ๆ นึงเข้าไปเล่นเกมส์กันใชป่ะจำไม่ค่อยได้หล่ะ...สนุกน่ะภาค 1
แต่ภาค 2 เฉย ๆ ภาค 3 ชวนพี่เบอร์ดี้เล่นด้วยกันไหม เอาเมเม่จางงมาอีกคน มันส์พะยะค่ะเลยอ่ะคร่านี้...

birdy
06-06-2011, 17:49
ไอ้เรื่องข่มขืน พี่ดูยังอะ สนุกปะ สำหรรับพี่ อยากรู้

สำหรับแม่งสะใจโคตร อีกเรื่องที่มีทรายถมผู้หญิงดูละ สนุกดี นางเอกอึ๋มมาก 55+ น่ารักด้วย

Sunny~!
06-06-2011, 18:10
5555 มัวแบบบน่าเชื่อหน่อยๆ อิๆ

-คือคิงสปีชหนูก็ยังไม่ได้ดูหรอกค่ะ เห็นพี่บอกให้ยกตัวอย่างหนังอิงอ่ะค่ะ แต่ฮาชิมันซึ้งดีนะคะ

-หนูก็ชอบไรเว่อร์ๆค่ะ เรื่องจิตนาการเพื่อนๆเอือมกันทั้งน้านนนน ชอบแนวเดียวกันงี้ทีหลังมีเรื่องไรสนุกๆอย่าลืมมาบอกน้องบ้างนะคะ
-พี่ลองเปิด everybody hates Chris ดูสิคะ อ่านมาเค้าว่าเรตติ้งดีมากกกก(ก่อนย้ายช่องหรือย้ายเวลา ไม่ค่ยแน่ใจค่ะ) แต่ซันลองดูคลิปสัก2-3ตัว ไม่ขำเลยยยยยย พอๆกับ two and a half men ไรสักอย่างนี่หนูก็ไม่ขำ ฟังก็รู้เรื่องนะคะ แต่ทำไมไม่เห็นจะตลกเล้ยย
-ที่หนูจำได้คือออ ใส่ปลอกคอนะคะ 555เรื่องเดียวรึเปล่าเนี่ยยยย แอบจำได้ต่างกันเยอะเชียว..
แต่ภาคสองผิดหวังจริงค่ะ เห็นด้วย

พี่เคยดู อีกา ป่ะคะ ซันชอบมากกกกกก ชอบแนวbad boy อะค่ะ555

- พิมพ์ ๆ ไป อ่านเหมือนมีหลักการ...แต่จริง ๆ ไม่มีอารายหรอกจ้า มั่วนิ่ม อิอิ

- ดูชื่อเรื่องหนังแต่ละชื่อ...นี้แนวรางวัลเลยอ่ะ... คิงสปีด ฮาชิ...พอพี่เจอพวกนี้ ทำไมพี่ไม่คิดอยากหยิบมาดูเลยน่ะ...555+
พี่ชอบจินตนาการ อะไรเว่อร์ ๆ ก็ได้ เรื่องจริงแต่แปลก ๆ ก็ได้ เรื่องแบบชาวบ้านเขาคิดไม่ออก อ้ายบร้านี้คิดออก จะยิ่งชอบมากเลยอ่ะ...
จะแตกต่างกับพี่ตรงเนี้ย...ที่เหมือนกันเหมือนกันตรงที่ตลกฝรั่งบางครั้งพี่ก็ไม่ตลกด้วยน่ะ...มีเรื่องนึงหลายคนชอบกันมา
ซาแมนต้า ฮู ดูแล้วทำมานี่ ให้ตลกแน่นอน...แต่ดูแล้วเครียด...มันไม่สนุกสำหรับเราอ่ะ แต่ละคนไม่เหมือนกันจริงๆ.....

- BR พี่จำได้ภาค 1 มันเอาเด็กนร. ชั้นนึงมาสุ่ม แล้วก็นั่งรถมาที่เกาะหรือเปล่า แล้วก็จับใส่ระเบิดที่ข้อมือ หรือข้อเท้าเนี่ย
ใครอยู่พื้นที่โซนอันตรายจะระเบิด แล้วปล่อยให้แต่ละคนฆ่ากัน จนกว่าจะเหลือผู้ชนะรอดคนเดียว... ส่วนภาค 2 ไปดูโรงเลย
อ้ายคนนั้นน่ะ ไลท์คู่อริแอลอ่ะเล่นเป็นพระเอก จำได้ดูแล้วไม่สนุก เน่าไปเลยอ่ะ สู้ภาคแรกเล่นไม่ได้...

http://www.wired.com/images/article/full/2008/05/light_with_death_god_630px.jpg

http://26.img.v4.skyrock.net/26f/satan666dead/pics/1571025450_small.jpg

Sunny~!
07-06-2011, 15:49
-จัดไปพี่ ก็ไม่ชอบมากอะไรหรอกค่ะ เพียงแต่ว่านึกถึงว่าถ้าเป็นเราอ่ะ มีหมาซื่อสัตย์ คอยไปรับไปส่งเราขนาดนี้ซันไม่รู้จะรักขนาดไหนดีเลย (อยากมีมั้งจริงๆ อิๆ)
-พี่วิท - - รู้สึกจะหลายดอกแล้วนะค้าาา ชิชะ ซันจะขอหายตัวไปสักหนึ่งหมื่นแปดพันสามร้อยเก้าสิบเก้าจุดเก้าแปดวันเลยค่ะ เช้ออ (ตอกกลับไม่ได้ ไม่มีไรหรอกค่าา ฮ่าๆๆ)
-ใช่ค่ะ ที่พี่บกออ่ะถูกแล้ว แต่บอกตรงๆนะคะเป็นซัน ซันไม่ฆ่าตัวตายหรอก(ในเรื่องมีคนโดดนน้ำตาย) ซันขอเล่นเกมส์มันส์ๆซะก่อนดีกว่า แล้วถ้าโดนฆ่าก็ว่ากันไปอีกเรื่อง
- กรี๊ดดด จริงด้วยค่ะ พี่วิทจบจากซูซูรัน ซันลืมได้ยังไงน้าาา

คนนี้นี่เอ๊งงงงงง ฟันสวยมั่กๆ ฮ่าๆๆ
http://asiabeam.com/v/var/resizes/movies/Crows_Zero_2/cast/Tsutomu%20Takahashi%20as%20Makise%20Takashi.jpg
อ่าวซันก็นึกว่าจะมีอีกภาคตามมาสักหน่อย เป็นรุ่นน้องอ่ะค่ะ อยากดูฮารุมะ ~!!!
ซันชอบหนังแนวนี้มากเลย ไม่ค่อยเห็นทำออกมาเยอะๆเลย อยากดูๆ แบบหน้าตาดีๆเท่ๆก็มีแฝงๆอยู่พอสมควรไรงี้ ถูกใจใช่เลยค่าาา

ถ้าเอาเรื่องที่ชอบมากจริงๆเลย ก็มีเรื่อง the way home อ่ะค่ะ เคยดูตอนอยู่ปอหนึ่งหรือปอสามเนี่ยแหละค่ะ แล้วเป้นไรที่ฝังใจมากกก
ปัจจุบันดูไม่ได้ค่ะ (เพราะยายเสียไปแล้ว สามเดือนค่ะ) ยังอยู่ในช่วงทำใจไม่ด้ายค่าา
เนื้อเรื่องก็แบบบ้านๆแหละค่ะ แต่มันให้ข้อคิด ให้เห้นมุมมองที่เรามองข้ามไรงี้อ่ะค่ะ เศร้า น้ำตาไหลพรากก

- ฮาชิ เด๋วให้พี่ไปดู...อยากรู้เหมือนกันน้องซันชอบหนังแบบไหน จะได้เอามาอำได้ อิอิ

- Everybody hates Chris น้องสาวพี่ดูแล้ว บอกว่าตลกมาก สนุก แต่พี่ก็ไม่รู้เหมือนกัน ไม่เคยเชื่อใจใคร
ต้องเอามาดูก่อนถึงยืนยันได้ (มีอยู่สองคนที่พี่เชื่อใจ คนแรกคือตัวพี่ อีกคนคือ...คน ๆ นั้นไม่ใช่น้องซัน ขอซักดอก 555+)
เห็นหน้าชาลี ชีนใน two and a half man แต่ไม่เคยดูเลยอีกเรื่อง...

- โห ดูนานแล้ว BR ใส่ปลอกคอจิงด้วย รู้ว่ามันใส่อยู่ ถ้าไปอยู่ในโซนอันตรายสีแดง มันจะระเบิดอ่ะ มันจะกำหนดเป็นช่วงเวลามาให้...ถูกเปล่าหว้า...

- โทษที พี่จบจาก ซูซูรัน มาเลย รุ่นเดียวกะเก็ทจิ นั่นแหล่ะ ไม่รู้จัก The Crow Zero ได้ไง...
วัน ๆ ไม่เห็นเคยเรียนหนังสือหนังหา ตีกันมันส์ แล้วก็ได้ประกาศนียบัตรจบ.........
เห็นในการ์ตูนส์มันต้องมีมากกว่านี้น่ะ...ภาค movie เหมือนตัดจบเลย...

Sunny~!
07-06-2011, 18:06
- ค่ะ คนนั้นอ่ะแหละค่ะ พี่หื่นจัดคนนั้นเองงง นั้นสิ ซันว่าจะถามพี่วิทอยู่เหมือนกันนะคะ ว่าพี่วิทชวนนักเรียนหญิงมายังไงอ่ะคะ?? อิๆ
- ช่ายค่าาาา คนนี้ต้องเอาคืน หมายความว่าบทเด่นขึ้น ฮ่าๆๆ อดใจไม่ไหวเลี้ยววว
กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด พี่วิทหยาบคายมากค่าาา รับไม่ได้ สะเทือนใจมากเลย TOT เอาอะไรมาพูดว่าเค้าไม่ชอบหนูอ่าาา เค้ากะหนูรู้จักกันเป้นการส่วนตัวมาตั้งสี่ห้าปีเชียวน้าาา
- พี่ดูการ์ตูนแบบแอนนิเมะ หรือว่าการ์ตูนอ่านคะ?? การ์ตูนแบบ comics แบบว่าภาพน่าเกลียดอ่ะ ภาพการ์ตูนผู้ชายสุดฤิทธิ์เลย
-อ่าาา น่าเสียดายจังนะคะ งี้พี่วิทก็อดดูเรื่อง ฮาชิ คิงสปีช คุณยาย สินะคะ TOT (ขอบ้างละกันค่ะ ฮ่าๆๆๆ)
- ซันว่าเรื่องนี้ บทของฮารุมะคุงไม่เด่นเท่าไหร่ ต้องเรื่อง bloody monday จิ ฮ่าๆๆ ชอบมากกแนวๆโปรแกรมเมอร์เนี่ยย ภาคต่อไป(คิดเอง) ซันจะเล่นเป้นนางเอก เป็นโปรแกรมเมอร์คู่แข่งค่าาา
ส่วนพี่วิทให้เป้นตัวโกง คอยปล่อยไวรัสไปละกัน...เนอะ

- ให้พี่เล่นเป็นคนนี้เหรอ...เออน่ะ...ที่ไปออกเดทกะสาวมัธยมหญิง แล้วจะเอาฟัน
ไปขูดหัวเขา....แล้วหน้าตา กับ อาการหื่นออกมานี่ สงสัยจริง ๆ สาวนักเรียนหญิงคนนั้น
มานมาขอนัดเดทได้ยังไง 555+

http://4.bp.blogspot.com/_10i5Hw0Iptc/S7joXj6vgzI/AAAAAAAAAOQ/Wq_qlXg6Qt0/s1600/cats.jpg
http://2.bp.blogspot.com/_10i5Hw0Iptc/S7joi0p04jI/AAAAAAAAAOY/xdgT31AWOdQ/s1600/cats1.jpg

- ที่เอารูป ฮารุมะ (บิโตะผู้น้อง) มาแปะ เพราะว่าถ้าทำ อีกาต่อ อ้ายเนี้ยมันต้องมาเอาคืน
ให้พี่ชายมันแน่...ในเรื่องภาค 2 ยังอยู่แค่ ม.ปลาย ประมาณน้องซันเลย ม.5 แต่เขาไม่
มองน้องซันหรอก...เขาบอกว่าเขาไม่ชอบน้องซัน ยี้...อักกะลี่...เบตตี้ 5555+ (ขออีกที)
นั่นแหล่ะ บิโตะคนน้องเป็นผู้นำของเหล่านักเรียนมัธยมปลาย รวบรวมแก็งค์ไว้ในกำมือทั้งเขตชินโกกุ
ปทุมวัน ลาดพร้าว และบางกะปิ ยันมามีนบุรี...อิอิ เข้าโฮเซนเมื่อไร ต้องบุกไปปราบซูซูรันแน่ (ตัวละครสำคัญ)

http://asiabeam.com/v/var/albums/movies/Crows_Zero_2/cast/Miura%20Haruma%20as%20Tatsuya%20Mito.jpg

- ไม่รู้น่ะจะทำภาคมูฟวี่ต่อหรือเปล่า...อาจจะมีน่ะ ไม่แน่ใจ แต่ในการ์ตูนส์มันต้องมีอีก แล้วให้พี่หน้าตา
ฟันแบบนี้ ไปดูเรื่อง ฮาชิ คิงสปีท คุณยาย หน้าตามันไม่ให้เลยน่ะ (หน้าตาไม่มีคุณภาพพอจะดูอ่ะ)

Sunny~!
07-06-2011, 20:55
- อ่านะ supernatural ไม่สมควรดูการ์ตูนจริงๆอ่ะ เพราะไม่งั้นจะไม่รับรุ้ถึงความกวนบาทาของพี่ดีนสุดหล่อของหนู อิๆๆ ชอบอ่าาา เท่ดี เสียงเงี้ย กวนได้ใจ ชอบๆๆ
- กรี๊ดด พี่วิท เราสนิทกันเร็วไปป่ะคะ หลังๆเริ่มแร๊งงงงง อ๊ากกกก อยากพ่นไฟใส่พี่จริงๆเลย อ๊ากกกกก อย่างหนูไม่ได้เล็บขบหรอกค่ะ ต้องได้ทั้งตัว!! และหัวใจ!! กรี๊ด! ฮ่าๆๆ (เริ่มบ้า)
- บลัดดี้เครียดหรออ อื้มมม ไม่รุ้สิคะ สำหรับหนูหนูว่าโอเคนะ มันซีรีย์แนวๆนี้ก็ต้องมีอารมณ์งี้แหละ (ฮ่าๆ ไม่กระจ่างแฮะ)
ว่าแต่ ซาโตมิ ฮิชิฮาร่า แม่นางชม้อยคนนี้เป้นใครกันคะ รูปเรทจริง - -
- อิๆเปนใครก็ได้ ยกเว้นฮารุมะคุงค่าาา อ่อ กยเว้นทุกคนที่หน้าตาดีๆ เท่ๆ แล้วก็ ..ฟันสวยด้วยนะคะ อิๆ

- เออ...นั่นสิ ว่าจะถามอยู่ พี่ดันไปทำหน้าหื่นใส่ เลยวิ่งหนีไปก่อนอ่ะ มาหลอกเดทให้มีฟามหวัง...
สุดท้ายก็หนีจาก...

- อย่าน่ะ อย่าคิดว่าพี่อ่านการ์ตูนส์สิ ไม่ได้อ่านหรือดูหนังการตูนส์ญี่ปุ่นนานมากแล้ว สุดท้ายเรื่องอารายหว้า
Slam Dunk ซาคุรางิ กับ รุคาว่า ชอบมากเรื่องนี้ ยังอยู่ในรูปของม้วนวีดีโออยู่เลย...
การ์ตูนส์สนุก ๆ นี้ ไต้หวัน เกาหลี ญี่ปุ่นนี้ ชอบเอามาทำเป็นซีรียส์กับหนังใหญ่อยู่แล้ว...
แต่ตัวการ์ตูนส์ของญี่ปุ่นทั้งน้านอ่ะ ต้นตำรับเลย...ที่เคยบอกไปดูการ์ตูนอนิเมะ Supernatural ดูแค่ตอนเดียว พี่ก็ไม่
เอาหล่ะ...ชอบคนเล่นมากกว่าอ่ะจ้า...แซมดีนในการ์ตูนดูแล้วตลก ๆ ไปดูพวก ๆ การ์ตูนส์ของมาเวล ยูเอส นี้
จะทำลงโรงเป็นหนังใหญ่ออกมาเพียบ เห็นโปรแกรมมาเป็นระลอกเลย...

- ที่รู้ว่า อีกาน่ามีอีก ก็เซิด ๆ ดูวิกิเอา แต่อีกาน่ามีภาค 3 ต่อน่ะ เห็นแว๊บ ๆ ถ่ายทำตั้งแต่ปีที่แล้วนิ...
ไปรู้จักคบกะฮารุมะตอนไหน ไม่เชื่อหรอก โม้ สาว ๆ ญี่ปุ่นเค้าแร้งลงทึ้งไปหมดแล้ว ถ้าน้องซันแย่งกะเขาได้
คงได้แค่ดมเล็บขบเขานั่นแหล่ะ... รูปหล่ออย่างง้าน จะเหลือมาถึงน้องซันเหรอ หวี้ดดด..วิ๊วววว
พี่ไม่ได้ดูน่ะ ฺBloody Monday(การ์ตูนอีกเรื่องนึง) ใครบอกพี่ว่ะ เรื่องซีเรียส ...เลยไม่ได้ดูอ่ะ...
แต่ ชอบไปดูซาโตมิ ฮิชิฮาร่า มากอ่ะ ไม่รู้ทำไมน้า..ทำไม??

- เปลี่ยนร่างให้พี่เป็น เซริซาว่า หรือ รินดาแมน แทนได้ไหมหล่ะ เผื่อพี่จะได้ไปดูหนังคุณภาพ ๆ กะเขาได้บ้างน่ะ...อิอิ

http://profile.ak.fbcdn.net/hprofile-ak-snc4/50512_167940321931_2050052_n.jpg

birdy
07-06-2011, 22:39
The Last House On The Left

มีร้านไหนมีป่าวพี่ อยากหามาดูฃ

ปล. ด้านบน สาวเรื่องไรอะพี่ ชอบอะ

dvdkonjon
08-06-2011, 13:16
หวัดดีคะ พี่วิธ พี่เบิร์ดดี้ เมเม่เข้าไปดู ลิงค์ มาแ้ล้วนะคะ

ที่ร้านเมเม่ มี สามเรื่องนี้นะคะ

อันดับสี่ THE LAST HOUSE ON THE LEFT
http://1.bp.blogspot.com/_tS7AsIB5NtU/TSd3cY9NbOI/AAAAAAAAAwE/wCQy3VtYMyc/s1600/The+Last+House+on+the+Left.jpg

อันดับเจ็ด I SPIT ON YOUR GRAVE (1978) เรื่องนี้เมเม่มีทั้ง version Original และ Remake 2010 นะค่ะ

http://www.horrorclub.net/Images/UploadForumSub/299_10156_Image.jpg
http://3.bp.blogspot.com/-oujmlgxJF74/TdKerFpKbMI/AAAAAAAAAHg/UCDV9qsalfo/s1600/i_spit_on_your_grave_poster-535x401.jpg

อันดับสิบ IRREVRSIBLE (2002)
http://www.horrorclub.net/Images/UploadForumSub/299_10159_821_Image.jpg

- เย้ย...ร้านเมเม่จางน่าจะมีน่ะเรื่องนี้...เห็นมีขายกันหลายร้านน่ะคุณเบอร์ดี้ เอาลิงค์หนังโหดไปดูนิดน่ะ

คลิกไปดู -----> http://www.horrorclub.net/ForumDetails.aspx?ForumID=299

- ซาโตมิ ฮิชิฮาร่า อ่ะเหรอ เล่นหนังมานานแล้วน่ะ...ตั้งแต่เอ๊าะ ๆ ตอนนี้ก็ยังสวยเช้งอยู่เลย
ล่าสุด ซีรีย์เล่นเรื่อง psychic kyoko of lie เป็นคนทรงเก๊ ซีรีย์ออกแนวนักสืบ...ตลก...(แต่ตลกจืด ๆ ไม่แนะนำ)
แนะนำเฉพาะแฟน ๆ ซาโตมิ อิอิ

http://4.bp.blogspot.com/-l7BvUey6pL8/TY7iDtsLW_I/AAAAAAAACyA/sOvkP3h0qMo/s1600/odagiri.jpg

- ส่วนหนังใหญ่ ของซาโตมิ มาโผล่นี้เลย The Incite Mill เพิ่งออกมาสเตอร์โซน 3 มาเอง รับบทห่วยมาก...
นั่นแหล่ะอ้ายพระเอก BR ของน้องซันเล่นด้วย 10 คน 7 วัน ในเรียลลิตี้ที่ต้องฆ่ากัน อิอิ (ใช้ได้เรื่องนี้ แต่ไม่ถึงกะสนุก
มากมายอารายน่ะ)

http://3.bp.blogspot.com/_bXoUJlIuyrU/TNVlYbvexqI/AAAAAAAAAes/W8tJGuhc-T8/s1600/timbig.jpg

Sunny~!
08-06-2011, 18:59
อะไรๆๆ น้องไม่ได้ปลิ้มอีตาคนนี้สักหน่อย หนูว่าเค้าทำหน้าตาปุเลี่ยนๆในเรื่องเดทโน้ตอ่ะ เลยไม่ค่อยชอบ เหอๆ

ส่วนหนังใหญ่ ของซาโตมิ มาโผล่นี้เลย The Incite Mill เพิ่งออกมาสเตอร์โซน 3 มาเอง รับบทห่วยมาก...
นั่นแหล่ะอ้ายพระเอก BR ของน้องซันเล่นด้วย 10 คน 7 วัน ในเรียลลิตี้ที่ต้องฆ่ากัน อิอิ (ใช้ได้เรื่องนี้ แต่ไม่ถึงกะสนุก
มากมายอารายน่ะ)

-เช้อออ หนูก็ไม่ได้อยากตีซี้หรอกค่าา คิดไปเองงง... อิๆ
-โห นี่ขนาดเลือกมาแล้ว บางคนก็ยังดูไม่โอ แต่ว่าก็เค้ากับบทกันดีนะคะ แต่ละคน ชอบอ่าาาาา ได้เป้นแฟนสักคนโดนซ้อมตายทุกวันแน่เลย ฮ่าๆ (หนูไม่เชื่อว่าจะมีพวกนักเลง แต่ดีกะผู้หญิงเหมือนพระเอกในเรื่องอ่ะค่ะ หนูว่าไม่มีจริงหรอก เหอๆ)
-หนูไม่ได้เอาคืนน้าาาา แค่คิดว่าเค้านิสัยคล้ายๆพี่วิทเลยไรงี้ ฮ่าๆ ส่วนนิสัยตรงไหนที่คล้ายก็คิดดูนะคะ อิๆ ( เรื่องแพนเค้กไม่เท่าไหร่หรอกค่ะ แต่เรื่องโก๊ะตี๋นี่สิคะ - - เคืองๆ)

-อ่าววว หนูไม่ได้แนะนำพี่น้าาา สำหรับหนู หนูว่าภาคแรกอ่ะสนุก แต่พอภาคสองมันเอือยๆอ่ะค่ะ เมื่อก่อนอ่ะ ที่ญี่ปุ่นออกมาแต่ละอาทิต หนูตามโหลดมันตลอดเลย แต่พอดูไปไม่กี่ตอนก็หยุด
(ลองซื้อการ์ตูนมาอ่านไม่สนุกเลย ฮ่าๆ)
แต่ภาคแรกซื้อแผ่นดู ก็โอเคนะคะ มันสนุกดีอ่ะ เเครียดๆดี ฮ่าๆๆ มันต้องเครียดนิดหน่อยดิพี่ จะมีคนวางไวรัสญี่ปุ่นอ่ะ (มั้ง)
-ซามุไรไฮสคูล ดูแล้วสนุกไม่สนุกบอกกันด้วยเน้ออออ
ปล.มีการเปลี่ยนรูปแม่สาวยุ่นคนนั้นด้วย เรทก่าเดิมอีก - -+

- เราสนิทกันอารายหล่ะ...นายอย่ามาตีซี้กะเราน่ะ...เปรียบเทียบให้เราไปเป็นคนฟันสวย หน้าหื่น ๆ คนนั้น
ในเรื่องเขาระดมวัยรุ่นทั่วเกาะญี่ปุ่น 3 พันเกาะ คัดมาเล่นเลย มีหล่อ ๆ เท่ห์ ๆ เยอะแยะ แต่เลือกให้เราเป็นคนนี้
เรารู้น่ะว่านายจะเอาเราคืน...ที่เราไปว่านายเป็นแพนเค้กอ่ะ...ใช่หรือป่ะ

- บลัดดี้ มันเดย์ เดี๊ยวจะลองหามาดู แนะนำมาไม่สนุกรับผิดชอบด้วยน่ะ อิอิ แต่ก่อนจะไปเรื่องนั้น
เราต้องดู ซามูไร ไฮสคูลก่อน ยังดองอยู่เลย 555+

gupoiy
08-06-2011, 20:20
แหม!พี่วิท เดี๋ยวนี้ติดใจเกาหลียาวเลยนะ 555+

- พี่เบอร์ดี้บอกอยากโดนมาก...น้องซันจัดหลาย ๆ ดอกแบบพี่โดนไปเลย อิอิ
- ผมไม่มีอ่ะเรื่อง buried มีแต่ buried alive สัปหฤโหด...เมเม่จางงก็ดูแล้วเหรอ
เห็นโปสเตอร์น่าดูมากเลย...น่าจับเด็กอายุ 16 แถว ๆ นี้ พาไปฝังเล่นจังเลย 555+

http://freemovieshow.org/wp-content/uploads/2011/01/Watch-Buried-Movie-Online.jpg

- เออเมเม่จาง น้องซันแนะนำมาบางก็ดี ให้พี่กะพี่เบอร์ดี้แนะนำ มีแต่หนังผู้ชาย โหด ๆ ลุยๆ ดู
สาวถังแตกแอ๊บไฮโซ+ shopaholic น่าเอาไปให้แฟนพี่ดู...แฟนพี่ดูเรื่อง you again
คุณลูกสุดแสบ คุณแม่สุดทรวงอารายเนี่ยแหล่ะ บอกว่าสนุกให้หาแนว ๆ นี้ ตลก ๆ
ให้มันดูเยอะ ๆ หน่อย...

- คุณ savada+น้องปอย แอบไปดูเรื่อง The Greatest Love กะผมดีก่าไหม เกาหลีตลกดี เอาไกด์ไลน์ไปดู

ลิงค์ ----> http://series-center.blogspot.com/2011/05/2011-greatest-love-11-2.html

http://www.series.banpleng.com/fileupload/series/60_3_The_Greatest_Love-3.jpg

gupoiy
08-06-2011, 20:24
โคตรชอบเลยเรื่องนี้ จำได้ว่าดูเมื่อนานมาแล้ว+++

http://www.madoomovie.com/media/0715battle_royale%20poster.jpg[/QUOTE]

gupoiy
08-06-2011, 20:29
ไม่ได้หายน้า เข้ามาทุกวันแหละ แต่ไม่ได้พิมอ่า

เจอกลศาสตร์ของไหล ....จนสมองจะไหลไปด้วยและ เรียนเหนื่อยจริงๆ

3ทุ่มก็จะหลับละ ดีนะเนี๊ยยังมีนองซันมาคุยเป็นเพื่อนพวกพี่ๆเขา ไม่งั้นกระทู้ร้างแน่ 555

- เอาคนนี้แหล่ะ พระเอกเดทโน็ตนี่แหล่ะ ดังน่ะ...น้องซันอย่าเลือกมากสิ...พี่เลือกให้ดีกว่า อิอิ

http://www.hotexpress.co.jp/news/100913_incitemill/img/incitemill_100913_photo5.jpg

- ตีซี้ก็ได้น่ะ เพราะว่ายังไงก็ไม่รอด น้องปอยชิ่งหายเลย น้องซันมาโดนแทน....ไม่รู้ว่า เจอกลศาสตร์ของไหล ไหลหายไปไหนแย้ว
คิดถึงจัง...

- ว่าเป็นโก๊ะหมวยนิดนึง โกธรพี่ยาวเลย โหยย...มีการตามไล่โหลดดูด้วยอาทิตย์ต่ออาทิตย์แสดงว่าซึ้งกันมาก ๆ อินเลิฟจัด...
รู้จักกันมานานจริง ๆ แต่เขาบอกว่าพี่ เขาไม่ชอบน้องซัน ยังไปตามตื้อเขาอีก...เคยดูหนังซับเป็นภาษาน้ำตาเช็ดหัวเข่าป่ะ อิอิ

- อืมส์น่ะ สั่งพี่เมเม่จางงไปแล้ว บลัดดี้ มันเดย์ ...วางไวรัส ทำลายระบบสำคัญทุก ๆ ระบบของประเทศ
แบบ Die hard 4 ป่ะ น่าสนใจอ่ะ...ดูหนังมีคุณภาพเหมือนกันนิเราอ่ะ

ปล. แถมขวัญใจพี่ให้อีกคน...เอริกะ โทดะ

without
08-06-2011, 20:31
The Greatest Love เรื่องนี้สนุกจริงน้องปอย...
หายไปเลยน่ะ...เรียนหนักมากเลยเหรอ...กะลังแซวเลย 555+

http://i1211.photobucket.com/albums/cc428/redgirl6/New%20K-Drama/YoonKyeSang_YooInNa.jpg

แหม!พี่วิท เดี๋ยวนี้ติดใจเกาหลียาวเลยนะ 555+

gupoiy
08-06-2011, 20:34
เมื่อวานได้มีโอกาสคุยกะพี่นก....พี่นกเขาฝาก say Hello

และก็ฝากความคิดถึงมาถึงทุกคนเลยนะค่ะ

ช่วงนี้พี่นกแกไม่ค่อยว่าง ยุ่งมากๆ พี่เขาบอกว่าไว้ว่างจะเข้ามาค่ะ

gupoiy
08-06-2011, 20:39
พี่วิทดู 49days ยัง เห็นเขาว่าสนุก หนังดี

เรียนหนักมากค่ะช่วงนี้ ต่างกลับเมื่อก่อนมากๆๆเลย

ไม่ได้เปิดดูซีรี่มา 2อาทิตย์และ แบบว่าใจจะขาด

พอเปิดดูได้ไม่ถึง 20นาที ตาก็จะปิด 555+ ไม่ไหวเลย!!

http://image.ohozaa.com/i/edf/1305972840.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=078ce1e53f3765f28b1e11c1faf41de4)

The Greatest Love เรื่องนี้สนุกจริงน้องปอย...
หายไปเลยน่ะ...เรียนหนักมากเลยเหรอ...กะลังแซวเลย 555+

http://i1211.photobucket.com/albums/cc428/redgirl6/New%20K-Drama/YoonKyeSang_YooInNa.jpg

gupoiy
08-06-2011, 20:42
http://image.ohozaa.com/i/c4f/154178gameofthroness012.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=969ac80c2f1665d793ad194fad05eabb)

Game Of Thornes

มีใครดูเรื่องนี้มั่งค่ะ ดูกันหรือยัง?

เห็นในพันทิพเขาคุยกันว่าสนุกเหลือเกิน

Sunny~!
08-06-2011, 20:47
-พระเอกต้อง เคนอิจิไม่ใช่หรออออลุงงงง อิๆ พี่จะเลือกถูกใจหนูได้ยังไงล่ะเนียยย
- เดี่ยวต่อไป ซันจะเรียกพี่ปอยมาช่วยซัให้ได้เลยย ต่อให้ต้องลากพี่ปอยมาจากเตียงก็ตาม ฮ่าๆๆ พลังหญิงรวมตัวกัน น่ากลัวนะเออ....
-ฮ่าๆๆๆ ไม่ได้โกรธนานหรอกจ้าา แค่หาโอกาสเอาคืนนิดหน่อย เอิ๊กๆๆ
กรี๊ดด พี่วิทอีกแล้วววววว หาเรื่องหนูตลอดดด เริ่มต้นก็ดีอยู่หรอก แต่ซับภาษาอะไรนั่น รุ้สึกจะไม่เคยได้ยินเล้ยยย ชิชะ (ฝากไว้ก่อนๆ)

-อ่านะ ถ้าไม่สนุกอย่ามาโกรธน้องน้าาา แล้วแต่คนชอบอ่ะ เพราะซันชอบเรื่องแนวๆแฮกเกอร์อ่ะ เลยชอบ ส่วนเรื่องหนังมีคุณภาพ ขอโทษเถอะค่ะ ซันดูตั้งเยอะ
เพราะซันหน้าไม่หื่น แล้วก็ไม่มีฟันน่ากลัวด้วย....เอ.... พี่วิทคงไม่ค่อยได้ดูใช่ป่าวคะ ยังไงซันจะดูเผื่อนะคะ : )
-ซันชอบคนนั้นนะ แต่ดูเรื่อง ถึงขนาดลองซื้อ liar game มาดู แต่บอกตรงๆไม่สนุกเลย ดูไปได้แค่สองตอนเองมั้งอ่ะ น่าเบื่อออ

- เอาคนนี้แหล่ะ พระเอกเดทโน็ตนี่แหล่ะ ดังน่ะ...น้องซันอย่าเลือกมากสิ...พี่เลือกให้ดีกว่า อิอิ

- ตีซี้ก็ได้น่ะ เพราะว่ายังไงก็ไม่รอด น้องปอยชิ่งหายเลย น้องซันมาโดนแทน....ไม่รู้ว่า เจอกลศาสตร์ของไหล ไหลหายไปไหนแย้ว
คิดถึงจัง...

- ว่าเป็นโก๊ะหมวยนิดนึง โกธรพี่ยาวเลย โหยย...มีการตามไล่โหลดดูด้วยอาทิตย์ต่ออาทิตย์แสดงว่าซึ้งกันมาก ๆ อินเลิฟจัด...
รู้จักกันมานานจริง ๆ แต่เขาบอกว่าพี่ เขาไม่ชอบน้องซัน ยังไปตามตื้อเขาอีก...เคยดูหนังซับเป็นภาษาน้ำตาเช็ดหัวเข่าป่ะ อิอิ

- อืมส์น่ะ สั่งพี่เมเม่จางงไปแล้ว บลัดดี้ มันเดย์ ...วางไวรัส ทำลายระบบสำคัญทุก ๆ ระบบของประเทศ
แบบ Die hard 4 ป่ะ น่าสนใจอ่ะ...ดูหนังมีคุณภาพเหมือนกันนิเราอ่ะ

ปล. แถมขวัญใจพี่ให้อีกคน...เอริกะ โทดะ

Sunny~!
08-06-2011, 20:49
เอาตามจริง ซันไม่ได้มาคุยเป็นเพื่อนเลยค่ะ มาให้โดนเค้าแกล้งแท้ๆเลยยยย TOT
พยายามเอาคืนอยุ่เนื่องๆ แต่ลำบ๊ากกกลำบากก พอดีน้องไม่ถนัดอ่ะค่ะ (กระซิกๆ)
พี่ปอยต้องคอยมาช่วยหนูบ้างน้าาาา

ปล.เรียนหนัก ต้องพักผ่อนเยอะๆนะคะ ไม่งั้นลำบากแน่... อิๆ สุขภาพเป็นเรื่องอัศจรรย์ที่สุดเลยค่ะ
ซันเองก็เข้าใจดีเลย ไอ้ที่เรียนจนเหนื่ือย แต่อยากดูใจจะขาดด แต่มันต้องตัดใจค่ะพี่!
นี่น้องก็ไอจนรุ้สึกเหมือนไส้จะทะลักออกจากปากมาห้าวันแล้วค่ะ ไม่หายสักที เซงมว้ากก

ไม่ได้หายน้า เข้ามาทุกวันแหละ แต่ไม่ได้พิมอ่า

เจอกลศาสตร์ของไหล ....จนสมองจะไหลไปด้วยและ เรียนเหนื่อยจริงๆ

3ทุ่มก็จะหลับละ ดีนะเนี๊ยยังมีนองซันมาคุยเป็นเพื่อนพวกพี่ๆเขา ไม่งั้นกระทู้ร้างแน่ 555

Sunny~!
08-06-2011, 20:52
รูปหน้าสนใจนะคะ อิๆ ยังไม่เคยดูเลยค่ะ

http://image.ohozaa.com/i/c4f/154178gameofthroness012.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=969ac80c2f1665d793ad194fad05eabb)

Game Of Thornes

มีใครดูเรื่องนี้มั่งค่ะ ดูกันหรือยัง?

เห็นในพันทิพเขาคุยกันว่าสนุกเหลือเกิน

birdy
08-06-2011, 22:49
เรื่องด้านบน สนุกจริงหรือ เข้าโรงหรือแผ่นอะปอย

ส่วนตอนนี้พี่อยากดูเรื่องนี้

หนัง Limitless

ชื่อภาษาไทย ชี้ชะตา ยาเปลี่ยนสมองคน

จัดจำหน่ายโดย United Home Entertainment

กำหนดฉายหนัง 21 เมษายน 2554

เรื่องย่อหนัง Limitless

นักเขียนหนุ่ม เอ๊ดดี้ มอร์รา (แบรดลีย์ คูเปอร์) ต้องทนทุกข์อยู่กับอาการสมองตีบตัน เขียนไม่ออกมาเป็นเวลานาน จนกระทั่งเพื่อนเก่าคนหนึ่งแนะนำให้เขารู้จักกับ NZT ยาชนิดใหม่ซึ่งทำให้คนที่ได้กินมัน กลายเป็นบุคคลอัจฉริยะเพียงชั่วข้ามคืน ทันทีที่เอ๊ดดี้กินยาตัวนี้ เขาสามารถจดจำทุกเรื่องราวที่เขาเคยอ่าน หรือเคยฟังมาก่อน, เรียนรู้ภาษาใดๆ ก็ได้ภายในหนึ่งวัน, เข้าใจทฤษฎีหรือสมการอันยุ่งยากซับซ้อนในเวลาประเดี๋ยวเดียว อีกทั้งยังเป็นที่ดึงดูดใจของทุกคนที่ได้พบเจอเขา และแล้วเอ๊ดดี้ก็สร้างความตื่นตะลึงให้ตลาดวอลล์สตรีท ด้วยการคว้ากำไรหุ้นมูลค่ามหาศาล จากเม็ดเงินลงทุนเพียงน้อยนิด เหตุการณ์ครั้งนี้ทำให้เขาเป็นที่สนใจของเจ้าพ่อตลาดหุ้น คาร์ล แวน ลูน (โรเบิร์ต เดอนิโร) ที่เชิญชวนให้เขาเข้าร่วมลงทุนซื้อขายหุ้นครั้งยิ่งใหญ่ที่สุดในประวัติศาสตร์ แต่นี่กลับเป็นการกระตุ้นให้ผู้คนรู้จัก และอยากจะได้ลิ้มลองยา NZT ด้วย ในที่สุด เอ๊ดดี้ต้องเผชิญกับการทรยศหักหลัง รมถึงการไล่ล่าจากทั้งตำรวจและพวกมาเฟีย แต่ที่น่ากลัวที่สุดคือผลข้างเคียงของเจ้า NZT ที่เริ่มแสดงฤทธิ์เดชอันร้ายกาจของมัน

birdy
09-06-2011, 13:52
หนังเหมือนจะฉายแล้วออกไปแล้วมั้งพี่
กำหนดมันบอกฉายเมษา ฉายเฉพาะ sf อีกด้วย เดี๋ยวมีแผ่นต้องสอยหน่อย

ปฮ. พี่วิท ผมว่าน้องซันกี้ ต้องเจอกับ SAW นะพี่ อิอิ

Sunny~!
09-06-2011, 17:29
- ฮ่าๆๆ เอาน่าๆ ๆ เรียกลุงน่ารักดีออกค่ะ จริงๆนะ หนูมักจะเรียกผูู้ชายว่าลุงทั้งนั้นอ่ะค่ะ
- ฮ่าๆๆๆ โอเคค่ะ ต่อจากนี้จะไม่เอาคืนแล้วค่ะ จะอยู่เงียบๆ สุ่มอ่านอย่างเดียวแล้วค่าาาา
-อ่าาา ของซันไม่มีฉากไรอันตรายแบบนั้นเลยค่ะ ดูได้ทุกวัยๆ
--อ่าวตกลงสนุกหรอคะ แล้วมันเริ่มสนุกตอนไหนอ่ะค่ะ หนูดูไปถึงตอนที่ว่ามันหลอกอีตาลุงที่เป็นครูนางเอกที่เอาเงินไป พระเอกหลอกให้เค้าร้อนรนอ่ะค่ะ แล้วก็เลยเอาไปให้เพื่อนดูแทนเลย เหอๆ
- ฮ่าๆๆ อิคิงามิยังไม่ได้ดูเป็นหนังสักที อ่านหนังสือการ์ตูนอย่างเดียวอ่ะค่ะ สนุกมั้ยก็ไม่ถึงกับสนุก แต่ไม่รุ้ทำไมอ่านมันทุกเล่มเลยเหอๆ หนูไม่กลัวหรอกก ออกจะอยากได้อ่ะ บอกล่วงหน้าได้ก็ดีนะคะ ว่าจะส่งให้ จะได้ทิ้งชีวิตเด็กเรียนซะเลย อยู่ในกรอบมาตั้งแต่เกิด เซงแล้วค่ะ อะไรสนุกๆแทบไม่เคยทำเล้ยย

-ทำไมพี่ๆถึงอยากฆ่าน้องกันนักน้าาาาา ไม่เข้าใจๆๆ
(แอบกลัวว เดี๋ยวต่อไปสุ่มเงียบละ ฮ่าๆๆ)

ปฮ. พี่วิท ผมว่าน้องซันกี้ ต้องเจอกับ SAW นะพี่ อิอิ

- อ้าวเวนแล้วไง...พิมพ์ผิดนิดเดียว กลายเป็นลุงไปแล้ว...นั่นแหล่ะ ขอแก้หน่อย ไลท์ตัวโกงเดธโน็ต
เหมาะกะน้องซันแล้วหล่ะ...น่าจะเขียนชื่อน้องซันลงไปในสมุดโน็ตจัง....มาเรียกลุง

- ไม่ต้องไปเรียกพี่ปอยหรอก...พี่ปอยมาเขาก็ไม่ช่วยหรอก...เขาเอือมกะพตก.พี่แล้ว ทำใจได้ไปแล้ว อิอิ
รู้สึกจะเอาคืนถี่จังน่ะ...โดนกลับมาตลอดเลยวุ้ย

- ไม่ได้ ไม่สนุกต้องรับผิดชอบ แนะนำกันมาแล้ว...แบบน้องปอย พี่นก แนะนำทรูบรัดให้พี่ไปดูฉากวาบหวิว
และพี่เมเม่จางงแนะนำไปดูสปาร์ต้าคัส เถื่อน ๆ ดิบ ๆ เลือดพุ่งกาเซ็น โหดมาก + อาจึ๋ย ๆ ด้วย เขาก็รับผิดชอบ
ไปหมดแล้ว ฮ่า ๆ

- โหย ๆ เรียกลุงยังยอมได้ แต่มาว่า Liar game ของอากิยาม่า กับ นาโอะจัง พี่ไม่สนุก ไม่ยอม ยอมให้ไม่ได้
เรื่องนี้สนุกมาก ภาค 1 ภาค 2 ไปเสียอย่างเดียว ตอนภาคมูฟวี่ไฟนอล สเตท ไม่มีคู่ต่อสู้เหมาะสมกับอากิยาม่า(มัตซึดะ โชตะ)

- น้องซันพูดแบบนี้ เด๋วอายุครบ 18 จะให้ โชตะ เอาอิคิงามิ สาส์นสั่งตาย ไปให้ที่บ้าน 55555+

birdy
09-06-2011, 18:57
พี่ป่าวนะ ไม่ได้ฆ่าแค่จับทรมาน 555+ความคิดพี่วิท เค้า โยนใส่เลย ส่วนเรื่องเรียกพี่ก็ชอบเรียกคนอื่นพี่ ป้า เมหือนกัน เพราะพี่เด็ก 555+

kimberly
09-06-2011, 19:15
Liar Game เนื้อเรื่องมันแนวไหนเหรอคะ เครียดป่าว
ไม่ได้ดูซีรี่ย์ญี่ปุ่นนานละ (แต่มีสั่งมาดองไว้) แล้วส่วนใหญ่ก็ดูแต่แนววัยรุ่น ตลก สืบสวนประมาณนี้อ่า แนวดราม่าไม่ดูเลยกลัวเครียด
เผื่อน่าสนใจจะได้สั่งมาดู(ดอง)มั่ง เปลี่ยนบรรยากาศซีรี่ย์ฝรั่ง

Sunny~!
09-06-2011, 19:40
- เรียกลุง แสดงความนับถือไงคะ : )
-โหยยย แค่เรียกลุงแค่นี้ถึงกับจะเตะน้องเลยหรอออ ใจร้ายอ่า
-ก็ที่ไม่สนุกเพราะไม่ชอบผมพระเอกด้วยล่ะค่ะ มันขัดใจ ฮ่าๆๆๆ เลยไม่ดูต่อมันละ ไรงี้ แต่แม่เพื่อนซันชอบนะคะ เหอๆ ได้ยินชื่อเสียงมาเนี่ยแหละค่ะ ถึงได้ซื้อมาจนได้อ่ะ
-เจ็บคอแล้วหรอคะ??? ฮ่าๆๆ กินน้ำเย็นๆนะคะพี่ ใส่น้ำแข็งด้วยอ่าา ปกติซันจัไอตลอดเวลา พอกินน้ำเย็นใส่น้ำแข็งแล้วหยุดไอไปเลย(พิสูจน์แล้วค่าา) ตอนนี้หนูหายละ แต่พี่เพิ่งเป็นหรออออ? เชยอ่าา เพื่อนๆหนูเค้าก็เป็นแล้วหายกันแล้วนะค้าาา รีบๆหายเน้ออออ

-อ่าาาาาา ฮิๆๆ เห็นมั้ยคะลุง เอ้ย พี่วิท มีเบิร์ดยังชอบเรียกคนอื่นป้าเลยง่าา
ปล.ถ้าจะทรมานจริง ขอให้คนที่จะทรมานหนูเป็นผู้ชายหล่อๆไรงี้นะคะ ฮ่าๆๆ จริงๆแค่พี่ทำร้ายผู้ชายหล่อๆ ก็ทรมานหนูได้ละ อิๆ

พี่ป่าวนะ ไม่ได้ฆ่าแค่จับทรมาน 555+ความคิดพี่วิท เค้า โยนใส่เลย ส่วนเรื่องเรียกพี่ก็ชอบเรียกคนอื่นพี่ ป้า เมหือนกัน เพราะพี่เด็ก 555+

- เรียกลุงน่ารักตรงไหนเนี่ย...ทำใจไม่ได้...ตายดีก่า

- โหย...บาทาไร้เงา หวงเฟยหงก่อนเลย...

- ได้ดูแค่นั้นเองน่ะ....แล้วบอกไม่สนุก ดูเข้าไปอีกสิ แฟนซีรีย์ญี่ปุ่นเรื่อง Liar Game เยอะน่ะ สนุกมาก...กลับไปดูใหม่น้องซัน
ผ่านมาได้ยังไงเรื่องนี้...อิอิ

- เจ็บคอมากตอนนี้ คอข้างในแดงไปหมดหล่ะ...ติดใครแถวนี้มาเปล่า ก็ไม่รู้...เอาไวรัสมาระบาด 555+
เรียกลุง ข้อหานี้สมควรฆ่าแล้วหล่ะ ...

Sunny~!
09-06-2011, 19:44
ใช่ว่าไม่อยากดู แต่ที่บ้านไม่ให้ดูหนังแบบนี้ค่ะ -3- รู้สึกหนังรุนแรงหน่อยที่เคยดูก็จะมี Orphan เองมั้งคะ แค่นั้นผู้ใหญ่เค้าก็เหล่ซันจะแย่ละ เหอๆ

อยากดูอยากรู้ว่าจะสมจริงขนาดไหนนน แล้วก็.... อยกดู six sense ด้วยอ่ะค่ะ พี่ๆเคยดูกันป่าวเอ่ยยย

- รู้สึก กันสึ 2 จะไม่เข้า egv ที่ซีคอนน่ะ...ผมหาโปรแกรมฉายไม่เจอ....

- ถ้าเรื่องนั้นออกก็บอกด้วยจะตามไปดู หุหุ

- ถ้าน้องซัน ผ่าน Saw 1 รอดไปได้...เก่งมาก...หนังหนักมาก

Sunny~!
09-06-2011, 19:48
พี่คิมคะ มันเป็นแนวแบบว่าเป้นการเล่นเกมส์อ่ะค่ะ คือนางเอกได้รับเงินจำนวนหนึ่งล้านดอลล่า ได้เข้าเล่นเกมส์ Liar Game ซึ่งแบบผู้เข้าแข่งขันจะต้องใช้เลห์กล ง่ะ อธิบายไม่ถูก ก็อบเค้ามาเลยล่ะกัน ฮ่าๆๆ

วันหนึ่งนาโอะ ได้รับเงินจำนวนหนึ่งล้านดอลล่า แต่เธอต้องเลือกเข้าไปอยู่ในเกมส์ " Liar Game"ซึ่งต้องใช้กลโกงสารพัดเพื่อจะพิชิตเงินหนึ่งล้านดอลล่าร์ แต่แล้วในที่สุด บุคคลที่ชนะในเกมส์นี้ กลับต้องเป็นหนี้จำนวนหนึ่งล้านดอลล่าร์นั้นซะเอง นาโอะจึงพยามยามที่จะเล่นเพื่อให้เงินกลับมา โดยมีอาจารย์จากโรงเรียนเก่ามาช่วยแต่กลับไม่เป็นผล จนกระทั่งได้พบกับบุคคลในหนังสือพิมพ์ อาคิยาม่า ชินอิจิ เธอหวังว่าเขาจะช่วยได้จึงติดต่อเขาเพื่อมาช่วยเล่นเกมส์นี้
เครดิต: http://www.blike.net/jseries/LiarGame

กรรมเพิ่งจะรู้ตัวว่า ไม่ได้ตอบคำถามของพี่คิมเลยว่า เครียดรึเปล่า ฮ่าๆๆ รอพี่วิทตอบแล้วกันนะคะ ขอโทษทีค่าาาาที่ช่วยไรไม่ได้เลย แหะๆ

Liar Game เนื้อเรื่องมันแนวไหนเหรอคะ เครียดป่าว
ไม่ได้ดูซีรี่ย์ญี่ปุ่นนานละ (แต่มีสั่งมาดองไว้) แล้วส่วนใหญ่ก็ดูแต่แนววัยรุ่น ตลก สืบสวนประมาณนี้อ่า แนวดราม่าไม่ดูเลยกลัวเครียด
เผื่อน่าสนใจจะได้สั่งมาดู(ดอง)มั่ง เปลี่ยนบรรยากาศซีรี่ย์ฝรั่ง

Sunny~!
09-06-2011, 20:48
- ถ้าจะให้เรียกน้า เรียกพี่วิทดีกว่า เหอๆ ไม่ชินเรียกใครว่าน้าเลย ญาติๆก็ไม่มี(ไม่เคยเรียกน้าเลยสักคนค่ะ) (ตกลงลุงไม่ได้จริงๆหรอค้าาาา เรียกลุงขาดตัวไรงี้ได้เปล่าา)
- อ่ออออ ค่าา งั้นไว้มีเวลาว่าง(ซึ่งหาได้ยากก) จะเอามาลองดูใหม่เน้ออ
-กรรม กินแล้วเจ็บคอหรออ งั้นอย่าไปกินมัน อิๆๆ คนเราแนวทางแก้ไขเรื่องต่างๆมันก็ต่างกันอ่ะเนอะ
ติดหนู??? ขอโทษนะคะ ไม่ทราบว่าเชื้อโรคมันติดผ่านสายไฟได้หรอค้าาาา ซันไม่ฉีดยาเด็ดขาดอ่ะ เกลียดที่ซู๊ดดดดด
- พี่เบอร์ดี้ไม่เรียกน้องอย่างนั้นหรอกกก เน๊อะ...
-ฮ่าๆๆ พี่ชอบฝันกลางวันหรออออ
-ถ้าไม่มีปัญหา งั้นจะหามาดูค่าา

ปล. จริงๆลึกๆในใจสนใจเรื่อง The Boy in the Striped Pajamas แต่ยังหาดูไม่ได้สากกที อยากดูมากมายเลยค่าาา พี่ดูยัง เดาว่าพี่ไม่ดูหนังแนวนี้อ่านะ

ปลล.นอนพักผ่อนเยอะๆ้เน้อออ เดี๋ยวไม่มีแรงมาสู้รบกะซันต่อ อิๆ

- เรียก น้า ดีกว่า ขอต่อรองหน่อยน่ะ น้องซัน โอเคน่ะ แฮะ ๆ ลุง มันแก่จัง 555+

- ที่ใช้บาทาไร้เงา ไม่ได้เกี่ยวกะเรียก ลุง แต่ดู Liar Game ได้ ตอนสองตอน
น้องซันเล่นตัดสินว่าไม่สนุกแล้วหง่ะ...สนุกน่ะเรื่องนี้...

- เห็น อากิยาม่า (โชตะ) ก็เท่ห์ออก...นางเอก นาโอะจัง ก็น่ารัก ดูสบายตาดีออก โฮะ ๆ

http://blog-imgs-40.fc2.com/r/a/t/ratchan/Toda_Erika.jpghttp://www.bloggang.com/data/dramacafe/picture/1165543484.jpg

- เจ็บคออ่าสิ...ไปขอยาที่คลีนิคอามา กินยาแล้วง่วง...ฝนก็ตก...อากาศน่านอน...เด๋วนอน
เลยดีก่า...ก็เพราะกินพวกน้ำแข็งนี่แหล่ะ มันถึงเป็นเนี่ย...แต่คิดไปคิดมาคงไม่ช่าย
อาจเพราะติดมาจากน้องซันมากกว่า ชอบพ่นไฟ+น้ำลายใส่อ่ะ....ต้องฉีดยาไหมเนี่ย 555+

- สักวันนึง พี่เบอร์ดี้เขาจะเรียกน้องซันว่า ป้า บ้างค่อยดูเหอะ............................
อยากเหมือนกันอยากให้สาว ๆ มาทรมานเหมือนกัน ฝันกลางวันได้คนเดียวเหรอ 55+

- ส่วน ซิกซ์ เซ็นส์ ไม่น่ามีปัญหา ดูได้น่ะน้องซัน...ไม่เห็นมีไรมากเลย...

gupoiy
09-06-2011, 21:55
วันนี้ว่าจะเข้ามาคุยเล่นด้วย แต่เน็ตในโทรสับช้ามาก

เน็ตที่บ้านก็โดนตัด 55 ไม่มีเวลาแม้จะไปจ่ายเลยดูซิ

เมื่อตอนคํ่าฝากอาไปจ่ายและ เดี๋ยวพรุ่งนี้มาคุยด้วย

ฝันดีทุกๆคนนะค่ะ :-)

birdy
09-06-2011, 22:15
ทำไมพระเอกหน้าตา เห่ย จังพี่ ในการ์ตูนดูดีกว่าเยอะ หนังที่เอามาจากการ์ตูนดูแล้วไม่เคยประทับใจเท่าที่อ่านสักที มี Gantz นี่แหละโป๊ได้ใจ 555+ว่าไปนั่น มันไม่โดนจริงๆ หรือผมตายด้าน ดู ลอร์ด ออฟ เดอะ ริง สามภาคหลับหมด พี่วิท น้องซัน ว่าพี่เป็นคนแบบไหน ปอย กับ คุณคิมด้วย อิอิ

ปฮ. น้องซัน จะเข้ามหาลัยแล้วดูหนังยังต้องมีผู้ใหญ่คอยคุมอีกหรอ เพิ่งรู้ นะเนี่ย ท่าจะบ้านหวงมากไม่ก็บ้านคนเยอะ แบบบ้านพี่ 555+

Sunny~!
09-06-2011, 22:53
ช่ายยย บางทีญี่ปุ่น แม้จะทำตัวละครคล้ายในหนังสือการ์ตูนแต่บางเรื่องผิดหวังจริงๆค่ะ พี่เิร์ดลองดูเรื่อง the crow zero ดิ ไม่น่าผิดหวังนะ ฮ่าๆๆ เคยลองอ่านการ์ตูนไปสองเล่มมั้งคะ เหมือนอยู่น้า

อ่าาาา load of the ring นี่ซันต้องข้ามๆพวกเนื้อเรื่อง มาดูแต่ตอนสงครามไรงี้ สนุกดีออกค่ะ ชอบดูพวกกราฟฟิค พวกเทคนิคภาพอ่ะ รุ้สึกว่ามันอะเมซิ่งดีค่ะๆ

ซันว่าพี่ชอบแนวโหดๆ ดิบๆ เถือนๆๆ เลือดสาด ชอบอะไรที่มันระทึก ตื่นเต้น เอิ่ม แล้วก็โป๊ๆหน่อยค่ะ(ตามสไตล์ผู้ชายอ่ะน้าา)
ถามว่าพี่เป้นคนแบบไหน การดูหนังมันบ่งบอกไม่ได้หรอกค่าาา ฮ่าๆๆ ซันอยากดูเรื่อง sex and Zen มากเลยเนี่ยค่าาา(อิโรติคๆ) อยากรู้ภาพจะเปนไง ตรีดีด้วย แต่บอกตรงๆซันยังไม่เคยดูหนังแบบนั้นเลยยยย ฮ่ะๆ

ปล.ง่าาา มันไม่เชิงอ่ะค่ะ คนไม่เยอะค่ะ แล้วที่บ้านไม่หวงหรอกค่ะ ออกแนวกลัวซันบ้า ฮ่าๆๆ พี่คิดดู ขนาดดูเรื่อง fringe อ่ะค่ะ ผู้ใหญ่มานั่งดูด้วยยังบอกเลยว่า ไม่ให้ดูเยอะ ไม่ให้บ่อย มันเครียดไป แต่ละตอน เรื่องประหลาดทั้งนั้น เค้าก็เตือนมาเงี้ยอ่ะค่ะ รู้สึกที่เค้ารับไม่ได้สุดๆก็ตอนที่ผู้หญิงมันท้องแล้วลูกโตแล้วแก่เลยอ่ะค่ะ(ตอนท้องมันมีอะไรเคลื่อนไหวแล้วหญิงสาวกรีดร้อง) ในภาคแรกอ่ะค่ะ เจอตอนนั้นไป โดนตักเตือนมาหนักอยู่...
แล้วจะให้ดูซอว์...โดนกักขังแน่เลย ฮ่าๆ

ทำไมพระเอกหน้าตา เห่ย จังพี่ ในการ์ตูนดูดีกว่าเยอะ หนังที่เอามาจากการ์ตูนดูแล้วไม่เคยประทับใจเท่าที่อ่านสักที มี Gantz นี่แหละโป๊ได้ใจ 555+ว่าไปนั่น มันไม่โดนจริงๆ หรือผมตายด้าน ดู ลอร์ด ออฟ เดอะ ริง สามภาคหลับหมด พี่วิท น้องซัน ว่าพี่เป็นคนแบบไหน ปอย กับ คุณคิมด้วย อิอิ

ปฮ. น้องซัน จะเข้ามหาลัยแล้วดูหนังยังต้องมีผู้ใหญ่คอยคุมอีกหรอ เพิ่งรู้ นะเนี่ย ท่าจะบ้านหวงมากไม่ก็บ้านคนเยอะ แบบบ้านพี่ 555+

ฝันดีค่าาา แวะมาบ่อยๆเน้ออออ อิๆ

วันนี้ว่าจะเข้ามาคุยเล่นด้วย แต่เน็ตในโทรสับช้ามาก

เน็ตที่บ้านก็โดนตัด 55 ไม่มีเวลาแม้จะไปจ่ายเลยดูซิ

เมื่อตอนคํ่าฝากอาไปจ่ายและ เดี๋ยวพรุ่งนี้มาคุยด้วย

ฝันดีทุกๆคนนะค่ะ :-)

birdy
09-06-2011, 23:17
ผู้ใหญ่ก้งี้แหละ ถามดิ เค้าเคยดู x file อะป่าว พี่ว่าคนรุ่นก่อนมันต้องมีติดสักเรื่องละน่า

พี่ชอบแนวหนัง โรแมนติคน้าาาาาาาาตัวเธอ valentine days นี่ก็ชอบ

birdy
10-06-2011, 17:43
วันนี้คนหาย เหงา

gupoiy
10-06-2011, 17:53
น้องปอยมาแล้ว ไปจ่ายค่าเน๊ตมาละ 555+ เมื่อวานเน็ตที่บ้านโดนตัดเล่นไม่ได้

พี่เบอร์ดี้เหงาอารัยยยยยยยยย!!!!!!!~

วันนี้คนหาย เหงา

birdy
10-06-2011, 20:41
เหงาจรายยยยยยยยยยยย เอิ้กๆๆ
มุขเก่าไปป่าว

กด รีเฟรชดูหลายทีเพิ่งมีปอยมาคนแรก โอว อเมซซิ่ง

Sunny~!
10-06-2011, 21:01
เค้าเคยดูค่ะ แล้วเค้าก็บอกว่าชอบมากด้วย แต่ไหงเค้ากลับบอกซํนว่าไม่ให้ดูเยอะ หนูละงง อิๆ

เหงาไรกันคะพี่ๆๆๆ มีหนูอยู่ตรงนี้ทั้งคนนนนนนนน เอิ๊กๆ

ผู้ใหญ่ก้งี้แหละ ถามดิ เค้าเคยดู x file อะป่าว พี่ว่าคนรุ่นก่อนมันต้องมีติดสักเรื่องละน่า

พี่ชอบแนวหนัง โรแมนติคน้าาาาาาาาตัวเธอ valentine days นี่ก็ชอบ

gupoiy
10-06-2011, 22:51
ช่าย...ถ้าไม่มีน้องซัน พี่ๆคงเหงาแย่เลย

เค้าเคยดูค่ะ แล้วเค้าก็บอกว่าชอบมากด้วย แต่ไหงเค้ากลับบอกซํนว่าไม่ให้ดูเยอะ หนูละงง อิๆ

เหงาไรกันคะพี่ๆๆๆ มีหนูอยู่ตรงนี้ทั้งคนนนนนนนน เอิ๊กๆ

birdy
10-06-2011, 23:51
ปอยด้วยแหละ พี่นก คุณกิ คุณคิม หายเงียบเลย ออนมาบ้าบอกันบ่อยนะ สงสัยพี่วิทไม่สบายหนักแน่

dvdkonjon
11-06-2011, 17:19
วันเสาร์ หายไปเที่ยวกันหมดเย้ยยยย

savada
11-06-2011, 20:51
อ้าวทำไมวัน เงียบเหงากันจังค่ะ

Sunny~!
11-06-2011, 21:23
ดูถ้าจะเหงาถ้าไม่มีพี่วิทมากกว่านะคะ ฮ่าๆๆ เงียบกริบ.... ฟิ้ว~~
พี่ๆคนอื่นก็หายยยยยยยย แง้ ในนี้ร้างแล้วค่าาาา

ช่าย...ถ้าไม่มีน้องซัน พี่ๆคงเหงาแย่เลย

birdy
12-06-2011, 12:49
ก็ซันบอกพี่วิท ร้อนใน สงสัย จะนอนรพ.ไปแล้วเนี่ย ซันแช่งอะ พี่วิทผมเปล่านะ

Sunny~!
12-06-2011, 20:39
ห๊าาา น้องไปแช่งพี่ชายสุดที่รักตอนไหนกันคะ??? (ฮิๆ)

พี่เบิร์ดใส่ร้ายหนู...

ก็ซันบอกพี่วิท ร้อนใน สงสัย จะนอนรพ.ไปแล้วเนี่ย ซันแช่งอะ พี่วิทผมเปล่านะ

อะไรกันอ้ะ! พี่วิทก็บ้าจี้ไปกะเค้าด้วยอ่าาาาา

ดวงหนูไม่สมพงษ์กับพี่ๆแน่เลย ฮ่าๆๆ ไม่มีใครเคยเข้าข้างหนูเล้ยยย

- เย้ย...ไม่ได้นอนโรงบาล...แช่งกานเลยน่ะคุณเบอร์ดี้ ...ช่วงนี้ไม่ว่างอ่ะครับ...
โซโล่ กันไปก่อนเน้อ...

https://lh4.googleusercontent.com/-7fXpD6C5fZE/TYOBuDJ8mMI/AAAAAAAAAHQ/fsR3wG1tmFM/s1600/scream4-01_TOOReKUThu120529.jpg
อย่าน่ะ! เด็กซัน อย่าเข้ามาใกล้เราน่ะ...เข้ามาใกล้เรา เราเอามีดแทงตัวเองน่ะ...คิดไม่ดีอะไรกะเราไว้เป่า...อิอิ

gupoiy
12-06-2011, 22:02
พี่นกช้่วงนี้แกยุ่งมากอ่ะ ไม่มีเวลา(พี่เขาฝากบอกมา)

ปอยด้วยแหละ พี่นก คุณกิ คุณคิม หายเงียบเลย ออนมาบ้าบอกันบ่อยนะ สงสัยพี่วิทไม่สบายหนักแน่

วันเสาร์น้องปอยไปดูหนังมา ได้บัตรดูหนังฟรีมา 4ใบ

เลยไปดู pirate4 ซักหน่อย ยังเหลืออีก 2ใบ เดี๋ยวเสาร์หน้าไปอีก

ว่าจะดู X-men ในนี้มีใครไปดูมาแล้วมั่งค่ะ อยากรู้ว่าสนุกไหม?

วันเสาร์ หายไปเที่ยวกันหมดเย้ยยยย

อ้าวทำไมวัน เงียบเหงากันจังค่ะ

555+ ถึงขนาดร้างเลยหรอกน้องซัน ^_^

ดูถ้าจะเหงาถ้าไม่มีพี่วิทมากกว่านะคะ ฮ่าๆๆ เงียบกริบ.... ฟิ้ว~~
พี่ๆคนอื่นก็หายยยยยยยย แง้ ในนี้ร้างแล้วค่าาาา

พี่เบอร์ดี้เอาตัวรอด ทิ้งน้องๆๆอีกและ ฮ่าๆๆๆ

dvdkonjon
13-06-2011, 14:22

ตอนนี้พี่เมเม่จางดู เรื่อง อุ๋ยเสียวป้อ เทพบุตรเจ้าสำราญ

สนุกดีคะ ดูไป ก็ ขำไป แต่ จำได้ ดูสมัยตอนเป็นเด็ก ไม่โหดขนาดนี้ ^^

ถ้าพี่วิธ อยู่ คงมาเมาธ์กันแหละ ในนี้มีใครดูมั้งอ่ะเป่าคะ

birdy
13-06-2011, 17:28
ไม่ชอบภาคนี้อะ สนุกหรอเม่ พี่ดูแต่ภาคก่อน จางเหว่ยเจี้ยน แสดง จำชื่อถูกป่าววะเนี่ย ช่วงนี้ว่างยัง เดี๋ยวพี่ว่าจะสั่งหนังละ แต่กำลังไล่ดูว่าจะสั่งเรื่องไร อันนี้ยังไม่จบไม่อยากสั่งอะ เรื่องยิมนาสติกจบแล้วช่ายปะ

dvdkonjon
13-06-2011, 22:51
หวัดดีคะ พี่เบิร์ดดี้ ภาคนี้โหดกว่าภาคที่เมเม่เคยดูตอนเด็กนะคะ จำได้ว่าคนที่เล่นเป็นหงอคง (ใช่จางเหว่ยเจี้ยนคะพี่เบิร์ดดี้ )เล่นอ่ะภาคนั้นสนุกอ่ะคะ

แต่ภาคนี้แนวดราม่ากว่า โหดกว่า แต่ก็ดูได้เรรื่อยๆนะคะ ^^ ยังไม่ถึงช่วงไคล์แม็กเลย เมเม่ดูถึงจากตอนเด็กมาโตแว้วว เอง

ส่วนยิมนาติก ภาคแรกจบแล้วคะ ช่วงนี้ซีรีย์ใหม่ๆมาเพียบ ดูแทบไม่ไหว = =!

ไม่ชอบภาคนี้อะ สนุกหรอเม่ พี่ดูแต่ภาคก่อน จางเหว่ยเจี้ยน แสดง จำชื่อถูกป่าววะเนี่ย ช่วงนี้ว่างยัง เดี๋ยวพี่ว่าจะสั่งหนังละ แต่กำลังไล่ดูว่าจะสั่งเรื่องไร อันนี้ยังไม่จบไม่อยากสั่งอะ เรื่องยิมนาสติกจบแล้วช่ายปะ

YA00022305
13-06-2011, 23:39
ภาคที่ จางเหว่ยเจี้ยนผมก้อชอบนะ นางเอกแต่ละคนน่ารักๆ ทั้งน้าน

dvdkonjon
14-06-2011, 11:58
ภาคที่ จางเหว่ยเจี้ยนผมก้อชอบนะ นางเอกแต่ละคนน่ารักๆ ทั้งน้าน

นางเอกระดับต้นๆ ทั้งงั้นจริงๆอ่ะคะ

ป.ล YA00022305 ตามหาแต่หนังเก่าๆทั้งงั้นเลย ขนดที่ร้านว่ามีหนังเก่าพอสมควรแล้วนะคะ ยังไม่มีเรื่องท่พี่ ต้องการเลย อิอิ
มีอะไรก็มาแนะนำ พูดคุย ในบอร์ดได้นะคะ พี่ YA00022305 ^^ ยินดีต้อนรับนะคะ

YA00022305
14-06-2011, 13:09
ขอบคุณครับคุณ dvdkonjon จะแวะเข้ามาคุยบ่อยๆละกัน

ผมตามหาหนังเก่าอ่ะนะ ไม่รู้เป็นอะไร ชอบหนังเก่าๆ ตามเกบ คอลเลกชัน เจนนิเฟอร์ คอนเนลลี่ อยู่อะ

นางเอกระดับต้นๆ ทั้งงั้นจริงๆอ่ะคะ

ป.ล YA00022305 ตามหาแต่หนังเก่าๆทั้งงั้นเลย ขนดที่ร้านว่ามีหนังเก่าพอสมควรแล้วนะคะ ยังไม่มีเรื่องท่พี่ ต้องการเลย อิอิ
มีอะไรก็มาแนะนำ พูดคุย ในบอร์ดได้นะคะ พี่ YA00022305 ^^ ยินดีต้อนรับนะคะ

dvdkonjon
14-06-2011, 13:40
ขอบคุณครับคุณ dvdkonjon จะแวะเข้ามาคุยบ่อยๆละกัน

ผมตามหาหนังเก่าอ่ะนะ ไม่รู้เป็นอะไร ชอบหนังเก่าๆ ตามเกบ คอลเลกชัน เจนนิเฟอร์ คอนเนลลี่ อยู่อะ

อ๋อคะ ช่วงนี้ เจนนิเฟอร์ คอนเนลลี่ ห่างหายไปจากวงการ นานเหมือนกันนะคะ ส่วนเรื่องล่าสุดของเธอก็ The Dilemma หนังคอมเมดี้ ยังไม่ได้ดูเลย อ่ะคะ ไม่รู้ว่าสนุกไหม

เมื่อคืนดูหนัง ญี่ปุ่น Tales of the unusual หนังสั้นญี่ปุ่น 4 เรื่องที่จะทำให้คุณอุทานคำว่า "คิดได้ยังไง"

หนังญี่ปุ่นประเภทรวมมิตร โดย 4 ผู้กำกับมาร่วมสังฆกรรมสร้างสรรค์งานหนังสั้น 4 เรื่อง 4 รส โดยที่รสชาติทั้ง 4 นั้น ไม่ได้มีความใกล้เคียงกันเลยแม้แต่น้อย

ความ "ไม่ธรรมดา" ของหนังสั้นแต่ละเรื่อง คือการดึงอารมณ์ของหนังในโทนนั้นๆ พุ่งขึ้นไปถึงจุดสูงสุดจนปริ่มๆ เส้นเว่อร์และเลี่ยนเต็มแก่ แต่ด้วยความชาญฉกาจในฝีมือของผกก.ทั้ง 4 ท่าน ทำให้หนังทุกเรื่องไม่ถึงกับเลี่ยน หากแต่เสพได้อย่างเต็มอิ่ม เต็มอารมณ์ที่สุด สรุปแล้ว Tales of the Unusual เป็นหนังรวมมิตรที่มีการเล่าเรื่องอันยอดเยี่ยม ผกก.ทุกคนรู้ดีว่า "หนังสั้น" ควรจะเป็นเช่นไร ควรจะมีองค์ประกอบแค่ไหน มีการเล่าเรื่องและการหักมุมที่พอเหมาะพอดีได้อย่างไร และเหล่านี้ทำให้หนังสั้นทั้ง 4 เรื่อง นี้มีคุณค่า ทั้งในแนวสยอง แนวตลก แนวค้นหาชีวิตและแนวรักที่ล้วนแต่มีมุมมองที่ "ไม่ธรรมดา" อุดมไปด้วยเสน่ห์ที่ต้องบอกว่า "อยากฟังอีก

YA00022305
14-06-2011, 13:42
ถูกต้องนะคร่าบ ล่าสุดเลย กับ ทำไงเนี่ย...เมียเพื่อนมีกิ๊ก (ใครตั้งชื่อไทย อยากรู้)

dvdkonjon
14-06-2011, 14:12
ถูกต้องนะคร่าบ ล่าสุดเลย กับ ทำไงเนี่ย...เมียเพื่อนมีกิ๊ก (ใครตั้งชื่อไทย อยากรู้)

ดูยังคะ เอามาเล่นหน่อย สนุกไหม แต่ว่า ว่างๆ กะจะดูอยู่แล้ว เพราะ ส่วนตัว ชอบ “วินซ์ วอน”

YA00022305
14-06-2011, 14:33
โหลดมาเเล้ว แต่ยังไม่ได้เปิดดูเลย -.-

ดูยังคะ เอามาเล่นหน่อย สนุกไหม แต่ว่า ว่างๆ กะจะดูอยู่แล้ว เพราะ ส่วนตัว ชอบ “วินซ์ วอน”

YA00022305
14-06-2011, 14:40
วิน วอนซ์

ผมเห็นเขาครั้งแรกเลยนะ จากเรื่อง Psycho ปี 99 มั้ง หนังรีเมกเขย่าขวัญคลาสสิค ของท่านอัลเฟรด ฮิทช์คอก

แกเล่นเรื่องนี้ตอนหนุ่มๆ ค่อนข้างโรคจิตดีครับ ดูได้เรื่อยๆ แม้ว่าตัวหนังจะไม่ค่อยทำเงินมาก ในตอนนั้นอ่ะนะ :cool:

แต่ผมว่า เวอร์ชันดั้งเดิม ปี 60 มันกระตุกดีแท้เลยละครับ ลองหามาดูสิ :o:o

birdy
14-06-2011, 15:46

มันคือคนไหนครับ สวยปะ มีรูปเบิ่งบ่ครับ

birdy
14-06-2011, 15:51

ดูละ ก็สนุกดีนะ แต่ชอบคนอ้วนมากกว่า ที่เคยเล่น Hitch อะ เต้นฮาดี

ส่วนพระเอกผมชอบตอนเค้าเล่น Retreat couper ไม่รู้ชื่อพิมพ์ถูกป่าว ฮามาก เป็นเกาะที่ไปบำบัดชีวิตคู่ ขำฉิบเป๋ง

dvdkonjon
14-06-2011, 15:55
จ้าพี่ เบิร์ดดี้ เรื่อง Couples Retreat เมเม่ ก็ดูแล้วฮ่าๆๆๆ จริงๆ ดูแล้วอยากไปเที่ยวทะเล ทะเล~~~~

ดูละ ก็สนุกดีนะ แต่ชอบคนอ้วนมากกว่า ที่เคยเล่น Hitch อะ เต้นฮาดี

ส่วนพระเอกผมชอบตอนเค้าเล่น Retreat couper ไม่รู้ชื่อพิมพ์ถูกป่าว ฮามาก เป็นเกาะที่ไปบำบัดชีวิตคู่ ขำฉิบเป๋ง

birdy
14-06-2011, 16:31
จ้าพี่ เบิร์ดดี้ เรื่อง Couples Retreat เมเม่ ก็ดูแล้วฮ่าๆๆๆ จริงๆ ดูแล้วอยากไปเที่ยวทะเล ทะเล~~~~

เรื่องนี้แหละ แม่งโคตรชอบ ครูสอนโยคะเลย พี่ดูแผ่นที่ห้อง กับน้องชายสองคน แม่งหัวเราะกันรั่วอย่างกับสามช่า

dvdkonjon
14-06-2011, 16:46
เรื่องนี้แหละ แม่งโคตรชอบ ครูสอนโยคะเลย พี่ดูแผ่นที่ห้อง กับน้องชายสองคน แม่งหัวเราะกันรั่วอย่างกับสามช่า

5555+ เมเม่ก็ขำกระจาย กด LIKE เลย หุหุ เมเม่ชอบเกือบทุกคู่เลยนะคะ ตลกคู่ที่มันชอบนอกใจกันอ่ะคะ คนที่ขวามือในโปสเตอร์ ตล๊กดี ^^

หนังสนุกค่ะ ดูแล้วไม่ต้องคิดอะไรมาก ขำๆๆ หนังตอนจบก็ลงตัวดีคะ บรรยายกาศ ฉากสวยคะ

พี่เบิร์ดดี้ดูเรื่องนี้ยังคะ เมเม่ชอบ นางเอกมาก เรเชล แมคอาดัมส์ ดูตั้งแต่เรื่อง Notebook , Red Eye ก็ติดตามมาเรื่อยๆเลยอ่ะคะ เค้าเล่นเก่งมากมาย เป็นเพื่อนกะ ลินเซย์ โลฮานอ่ะคะ จนลินเซย์ดับไปแหละ

MORNING GLORY 2010 ยำข่าวเช้า กู้เรตติ้ง (พากย์ไทย บรรยายไทย)

http://www.dvdmovie35.com/img_files/product/ProPict2252554132824.jpg

YA00022305
14-06-2011, 17:28

คนนี้อะท่าน :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

มันคือคนไหนครับ สวยปะ มีรูปเบิ่งบ่ครับ

birdy
14-06-2011, 18:20
Red Eye ตอนเรื่องนี้ชอบมากๆ สวยอะ อยากเป็นโจรโรคจิตซะเอง 555+ อ้าวเค้าเป็นเพื่อนจริงๆ กับลินเซย์ หรอ อันนั่นมันดังแล้วมีแต่ฉาว ไม่รุ้ทำตัวเองทำไมสวยก็สวยสู้คนนี้ไม่ได้ 555+

เรื่องที่เราบอกพี่ดูแล้วจ้า หนังสนุกดีนะ ส่วนใหญ่หนังที่เข้าโรง พี่ขี้เกียจสั่งบางทีไปเดินตลาดมืดก็ซื้อเลยอะ แผ่น ละ 50 บาทนะ

เราดู 27dreeses ปะ พี่ชอบนางเอกคนนั่นด้วย
กับ นางเอก P2 อะ สวย ซ่อน เร้นมากมาย ช๊อบชอบ

nokie
14-06-2011, 18:25
มาแว้บอ่านได้สี่หรือห้าหน้าเนี่ยแแหล่ะ เห็นน้องๆคุยกันหนุงๆหนิงๆ น่าร้าากกก
แอบอมยิ้ม อ่านไปขำไป พี่นกไม่มีเวลาออนเลยอ่ะ คิดถึงทุกคนน่ะจ้ะ

ช่วงนี้ดู True Blood อีกรอบ ยังสนุกมากๆเหมือนเดิม
เดี๋ยวแวบไปดูซ่ะหน่อยว่ามีมาใหม่มั่งยัง จ่ะได้สั่งพร้อม The Vampire Diary ซ่ะเลย

Sunny~!
14-06-2011, 19:20
เรื่องนี้สนุกหรอค้าาาา สนใจจะดูมั่งแล้วอ่า พี่เมเม่กะพี่เบิร์ดว่าสนุกขนาดนั้น อิๆ

birdy
14-06-2011, 19:20

คนนี้อะท่าน :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

ดูรูปแล้วนึกหน้าไม่ออกว่าเมียคนไหนในเรื่อง เมียเพื่อนมีกิ๊กนะอะครับ

birdy
14-06-2011, 19:23
เรื่องนี้สนุกหรอค้าาาา สนใจจะดูมั่งแล้วอ่า พี่เมเม่กะพี่เบิร์ดว่าสนุกขนาดนั้น อิๆ

สำหรับซัน ที่บ้านจะว่ามั้ยน้า มันมีฉากทะลึ่งๆด้วยอะ จัด ว่า 18+ ปะเม่จัง

dvdkonjon
14-06-2011, 20:07
วิน วอนซ์

ผมเห็นเขาครั้งแรกเลยนะ จากเรื่อง Psycho ปี 99 มั้ง หนังรีเมกเขย่าขวัญคลาสสิค ของท่านอัลเฟรด ฮิทช์คอก

แกเล่นเรื่องนี้ตอนหนุ่มๆ ค่อนข้างโรคจิตดีครับ ดูได้เรื่อยๆ แม้ว่าตัวหนังจะไม่ค่อยทำเงินมาก ในตอนนั้นอ่ะนะ :cool:

แต่ผมว่า เวอร์ชันดั้งเดิม ปี 60 มันกระตุกดีแท้เลยละครับ ลองหามาดูสิ :o:o

http://images.allmoviephoto.com/1998_Psycho/vince_vaughn_psycho_001.jpg
เมเม่จางดูแล้วคะ ก็รู้จัก วิน วอนซ์ จากเรื่องนี้แหละคะ หนังมันขาวดำด้วยทำให้รู้สึกกลัวมากๆๆเลยนะคะ

ฉากเนี่ย เมเม่ กลัวมากๆเลย ใจเต้นแทบจะหลุดออกมา 555+ (เวอร์ไปหน่อยไหมเรา ^ ^)

http://images.allmoviephoto.com/1998_Psycho/anne_heche_psycho_001.jpg

ดูรูปแล้วนึกหน้าไม่ออกว่าเมียคนไหนในเรื่อง เมียเพื่อนมีกิ๊กนะอะครับ

ออกได้ไงอ่ะ พี่เบิร์ดดี้ รูปตอนนี้ของ เจนนิเฟอร์ คอนเนลลี่ ยังสาว สวยอยู่เลย

แต่ในหนังเค้าก็มีเค้าโครงนะคะ ตอนนี้เค้าอายุ 40 กว่าๆได้แล้ว

เมเม่ หารูปมาให้ดูจ้า ในหนัง คนที่อยู่ข้างวินซ์อ่ะจ๊ะ

http://0.tqn.com/d/movies/1/0/F/n/W/dilemma-jennifer-connelly-vince-vaughn-photo.jpg

สำหรับซัน ที่บ้านจะว่ามั้ยน้า มันมีฉากทะลึ่งๆด้วยอะ จัด ว่า 18+ ปะเม่จัง

น้องซันดูได้ แต่มีฉากยังว่าจริงๆนะคะ :o:o:o:o:o:o แต่ก็ขำขำ อ่ะ น้องซัน จะ 18 + แล้วนิ่

YA00022305
14-06-2011, 20:14
รุปนี้ ตอนสมัยยังสาวๆ อ่ะนะ ตอนนี้ถึงจะ 40 เเล้ว ก็ยังดูสวยไม่สร่างนะคร้าบ

YA00022305
14-06-2011, 20:17
Psycho ปี 1999 ก็ดูหลอนๆ บางจังหวะ

ตอนแรกดูยังคิดเลยว่า ทำไมคนมันจะดวงซวยได้แบบนั้น :D:D

โชตดีที่เมืองไทย ยังไม่มีคนจิต ขนาดนั้น หรือว่ามีเเล้วก้อไม่รู้

birdy
14-06-2011, 22:05
โอว ถ้าเมียพระเอกนี่สวยเลยครับถึงจะรอยย่นบ้างตามเวลา แต่สวยอยู่ๆ นึกออกละ

dvdkonjon
14-06-2011, 22:22
เมเม่นั่งทำงานอยู่ อิอิ ได้ยินเพลง นี้ นึกถึง สมัย พ่อแม่ จีบกัน 555+

เอามาให้พี่ๆๆ ฟังกันนะคะ (โดยเฉพาะพี่วิธ อย่ามั่วไปเถลไถลที่ไหนนะคะ น้องๆ รออยู่ )เพื่อจะนึกถึงความหลังกัน หุหุ

http://www.youtube.com/watch?v=Mo9Xy3NMSNU

birdy
14-06-2011, 22:55
พวกคนแก่ น้องซัน กับ น้องเบิร์ดดี้ ต้องฟัง บอดี้ ซาแหยม

dvdkonjon
14-06-2011, 23:59
พวกคนแก่ น้องซัน กับ น้องเบิร์ดดี้ ต้องฟัง บอดี้ ซาแหยม

อาาา รัย พี่เบิร์ดดี้ ไม่ต้องแอ๊บเลย อิอิ แน่ใจนะคะ ว่าไม่เคยฟังอ่ะ หุหุ อิอิ แต่เชื่อนะว่า น้องซันนี่ กะ น้องปอย น่าจะไม่ทัน ^ ^

งั้นต้องเป็นรุ่น พี่นก พี่เทพ พี่วิธ และก็ พี่YA00022305 น่าจะทันอ่ะเป่า ป.ล คุณพี่YA00022305 ชื่อเล่นไรอ่ะคะ จะได้เรียกถูก

คุณคิม หายไปเลยนะคะ

birdy
15-06-2011, 01:18
อาาา รัย พี่เบิร์ดดี้ ไม่ต้องแอ๊บเลย อิอิ แน่ใจนะคะ ว่าไม่เคยฟังอ่ะ หุหุ อิอิ แต่เชื่อนะว่า น้องซันนี่ กะ น้องปอย น่าจะไม่ทัน ^ ^

งั้นต้องเป็นรุ่น พี่นก พี่เทพ พี่วิธ และก็ พี่YA00022305 น่าจะทันอ่ะเป่า ป.ล คุณพี่YA00022305 ชื่อเล่นไรอ่ะคะ จะได้เรียกถูก

ไม่ได้แอ๊บโตมา แม่ กับ พ่อ พี่ ก็ฟัง ต่อ ต๊องแล้ว เอ๊ย เรนโบว์ เอ๊ย ฟิลม์ รัฐภูมิ ต่างหากเล่า

เรียกพี่เค้าไปก่อนว่า พี่แทงหวย ตัวเลขเยอะซะเหลือหลาย อิอิ

ส่วนคุณ คิม สงสัยดูซีรีย์เพลิน ไม่ดีหยอ จะได้สั่งเม่จังเพิ่ม

kimberly
15-06-2011, 02:00
ถามคุณวิทหน่อยจ้า ว่าไปหาโหลดamazing raceจากแหล่งไหนคะ
แล้วมีรายการอื่นมั้ย? แบบว่าจะหาSo you think you can dance UK S.2มาดูอ่าค่ะ ^^
ปล.หลังไมค์ก็ได้นะคะ

YA00022305
15-06-2011, 08:21

เต้ ครับผม

dvdkonjon
15-06-2011, 09:49
เต้ ครับผม

ยินดีที่ได้รู้จักคะ พี่เต้

ถามคุณวิทหน่อยจ้า ว่าไปหาโหลดamazing raceจากแหล่งไหนคะ
แล้วมีรายการอื่นมั้ย? แบบว่าจะหาSo you think you can dance UK S.2มาดูอ่าค่ะ ^^

พี่วิธ หายไป่อ่ะคะ คุณคิม เห็นบอกติดธุระอ่ะ ลองพี่เอ็มไปถามพี่วิธดูจิ่คะ

birdy
15-06-2011, 15:47
ผมว่าพี่วิด ติดเหล็ก นะ อย่าหลังไมค์ เค้าขอรู้ด้วยคนจิ อิอิ

dvdkonjon
15-06-2011, 15:56
ผมว่าพี่วิด ติดเหล็ก นะ อย่าหลังไมค์ เค้าขอรู้ด้วยคนจิ อิอิ

555+ อยากรู้ด้วย ต้องรอ คุณคิมหลังไมค์ก่อนค่อยกระจาย สู่พี่ๆน้องๆมั้งนะคะ

kimberly
15-06-2011, 16:02
ติดเหล็กไหนหว่า หรือว่าเหล็กแถวนี้??? *0*

gupoiy
15-06-2011, 16:02
พี่เบอร์ดี้...โคตรแอ๊บเลยโน๊ะพี่เมเม่ 555+

gupoiy
15-06-2011, 16:05
อ้าว! พี่วิทเขาไม่ได้ซื้อจากร้านทานูกิ หรอกหรอ?

พี่คิมลองเข้าไปดูนะค่ะ ว่าร้านนี้มีไหม

http://dvdtook.com/forum/showthread.php?14423

gupoiy
15-06-2011, 16:07
ยินดีที่ได้รู้จักนะค่ะพี่เต้ ....^^

เต้ ครับผม

dvdkonjon
15-06-2011, 16:38
ยินดีที่ได้รู้จักนะค่ะพี่เต้ ....^^

sหายไปนานนะเนี่ย ปกติจะเห็นน้องปอย น้องซันนี่ อยู่เฮฮากะพี่วิธ อิอิ นึกว่า หนีไปเที่ยวกะพี่วิธซะแล้วนะคะ

birdy
15-06-2011, 17:07
ไม่รู้เหล็กแบน หรือเหล็กฝังใน หรือ เหล็กนูน 555+ คุณคิม ดูอยู่คืออะไรหรือ ไอ้พวกเรียลลิตี้ ที่คุยกับพี่วิดปะ ยังไม่เคยดูเลย สนุกจริงดิครับ เห็นพี่วิดก็เชียร์อยู่ นี่แค่แผ่นที่พี่วิดแจกมาก็ไม่ได้แตะ เลยเนี่ยครับ คุณคิมสนใจป่าว ของพี่วิดอะ เดี๋ยวผมส่งไปให้(กอง) ดูก่อน

คุณเต้ ดีครับ เลขเยอะงี้ต้องให้ เมเม่จัง แทงสักที เผื่อได้ลาภ

ปฮ...... ยาวมากเลยปฮ.. อิอิ ปอยติดเรียน(หรือติดหนุ่มที่เรียนแน่) พี่วิดติดเหล็ก(ชิ้นงาม) 555+ พี่นก (ติดใจ ......อะไรหนอ อยากเห็นร้านไม่มีรูปให้ดุหน่อย) พี่ฝักทอง(ก็หาย ติดอะไรอยู่หนอ)

พี่วิดหายละยิ่งเหงา ซันนี่หายด้วยไปด้วยกันป่าววะเนี่ย บอกแล้วพี่วิดติดเหล็กแหงมๆๆๆ 5555+

dvdkonjon
15-06-2011, 17:56
เลขไรคะ พี่เบิร์ดดี้ พรุ่งนี้หวยออกนะ แว้ววววว ใช่ ท้ายชื่อ พี่เต้อ่ะเป่า YA00022305 หุหุ แอบมีคิดนะเนี่ย
ช่วงนี้เค้าฮิตหวยพุ่มพวงกันอ่ะ 19 กะ 13 หุหุ

ไม่รู้เหล็กแบน หรือเหล็กฝังใน หรือ เหล็กนูน 555+ คุณคิม ดูอยู่คืออะไรหรือ ไอ้พวกเรียลลิตี้ ที่คุยกับพี่วิดปะ ยังไม่เคยดูเลย สนุกจริงดิครับ เห็นพี่วิดก็เชียร์อยู่ นี่แค่แผ่นที่พี่วิดแจกมาก็ไม่ได้แตะ เลยเนี่ยครับ คุณคิมสนใจป่าว ของพี่วิดอะ เดี๋ยวผมส่งไปให้(กอง) ดูก่อน

คุณเต้ ดีครับ เลขเยอะงี้ต้องให้ เมเม่จัง แทงสักที เผื่อได้ลาภ

ปฮ...... ยาวมากเลยปฮ.. อิอิ ปอยติดเรียน(หรือติดหนุ่มที่เรียนแน่) พี่วิดติดเหล็ก(ชิ้นงาม) 555+ พี่นก (ติดใจ ......อะไรหนอ อยากเห็นร้านไม่มีรูปให้ดุหน่อย) พี่ฝักทอง(ก็หาย ติดอะไรอยู่หนอ)

พี่วิดหายละยิ่งเหงา ซันนี่หายด้วยไปด้วยกันป่าววะเนี่ย บอกแล้วพี่วิดติดเหล็กแหงมๆๆๆ 5555+

kimberly
15-06-2011, 18:41
คุณวิทส่งมาให้ชุดนึงเหมือนกันจ้า The Amazing Race 18ชิมิ ไรท์มาให้เมนูอย่างสวยเลย มีซับอิงให้ด้วย ติดใจเลยต้องมาถามแหล่งนี่ล่ะค่ะ

YA00022305
15-06-2011, 22:12
^^ จูอิน ผมก้อชอบนะ ตัวเล็ก กะทัดรัดดี หุหุ

จำได้เลย สมัยยังหัวเกรียนๆ ต้องอดนอนดูช่อง 3 มังกรหยก แต่ดูไม่จบ หนังยาวจัด-..-

YA00022305
15-06-2011, 22:24
เลขพุ่มพวง ฮิตจริงๆ ครับ ผมเดินตามแผง เกลี้ยงเลย 13 อ่ะ

เลขไรคะ พี่เบิร์ดดี้ พรุ่งนี้หวยออกนะ แว้ววววว ใช่ ท้ายชื่อ พี่เต้อ่ะเป่า YA00022305 หุหุ แอบมีคิดนะเนี่ย
ช่วงนี้เค้าฮิตหวยพุ่มพวงกันอ่ะ 19 กะ 13 หุหุ

birdy
15-06-2011, 23:05
พี่วิด ตกลงหายไปไหนมา มาถึงก็ซัดยาวเลยนะ

ผมสั่งแ่ผ่นเรื่องนี้มาดูก็เพราะไอ้ตัวร้าย Never Back Down นี่แหละพี่ ตอนมันเล่นเรื่องนั่นแม่งจิตดี ต่อยตีกันไปเรื่อย ชอบตัวคนดำที่สอนพระเอก (ต้องมีเสียงหายใจ ฟุ้ตๆๆ ) ด้วยนะพี่ 555+

27 dresses เรื่องนี้สนุก แนวน้องซัน อิอิ ..........ชอบนางเอกอะพี่ ติ๊งต๊องดี เล่นหลายเรื่องละ ชอบ

ส่วน P2 ลานสยอง จ้องเชือด นางเอกหุ่นดีจริง...แต่ไม่ค่อยมีอะไรน่ะเรื่องนี้............แค่นางเอกก็พอแล้วพี่ ลูกสาว แจ๊ค บาวเออร์ คนเดียวกับนางเอกปะ

ต่อต๋องคุณเบอร์ดี้ชอบเหมือนกันน่ะตอนนั้น ผมยาวสลวย เสื้อแขนกุด โลโก้ของวงทูเค้า 55+
........ผมตอนนั่นจำได้ชอบมาก แล้วก็บิลลี่ โสภาสถาพร ไปรร.ตอนเช้าได้ฟัง จากวิทยุของรร. แม่งแต่ก่อนจำได้ นั่งรถเมล์ไปรร. ยังไม่เจ็ดโมง เดี๋ยวนี้ให้ตื่นเช้าขี้เกียจอิ๊บอ๋ายเลย

ดีครับคุณเต้ ช่ายปะ จูอิน แม่งน่ารักผมโคตรชอบเลย แต่ก่อน ผมสะสมหนังสือ Gold star เลยนะ ผมว่าดาราฮ่องกงแต่ก่อนหน้าตาดีน่ารักเยอะดีนะ

YA00022305
16-06-2011, 00:00
ดีครับ คุณเบิดดี้

นางเอก P2 ไม่ใช่ ลูกสาวพี่แจ๊ค ใน 24 นะ นางเอก P2 ก็คือ Rachel Nichols คนที่เล่นเรื่อง G.I. JOE ปีที่เเล้วอ่ะครับ ที่อยู่ฝ่ายพระเอก หุ่นดีๆหน่อย (คู่กับพี่มืดน่ะ)

ส่วนลุกสาวพี่แจ๊ค ก็นางเอก The Girl's Next Door งัย เอลิช่า คุชเบิร์ท เซกซี่ไม่แพ้กัน เสียดายไม่มีรุปครับ ลองหาเอาดูนะ

ปล ดาราฮ่องกง ผมก้อชอบ แต่ก่อน ผมไปยืนอ่านร้านหนังสือ อ่านจนจบเเล้วกับบ้านครับ ไมได้สะสมแต่อย่างใด งบน้อย อิอิ

พี่วิด ตกลงหายไปไหนมา มาถึงก็ซัดยาวเลยนะ

ผมสั่งแ่ผ่นเรื่องนี้มาดูก็เพราะไอ้ตัวร้าย Never Back Down นี่แหละพี่ ตอนมันเล่นเรื่องนั่นแม่งจิตดี ต่อยตีกันไปเรื่อย ชอบตัวคนดำที่สอนพระเอก (ต้องมีเสียงหายใจ ฟุ้ตๆๆ ) ด้วยนะพี่ 555+

27 dresses เรื่องนี้สนุก แนวน้องซัน อิอิ ..........ชอบนางเอกอะพี่ ติ๊งต๊องดี เล่นหลายเรื่องละ ชอบ

ส่วน P2 ลานสยอง จ้องเชือด นางเอกหุ่นดีจริง...แต่ไม่ค่อยมีอะไรน่ะเรื่องนี้............แค่นางเอกก็พอแล้วพี่ ลูกสาว แจ๊ค บาวเออร์ คนเดียวกับนางเอกปะ

ต่อต๋องคุณเบอร์ดี้ชอบเหมือนกันน่ะตอนนั้น ผมยาวสลวย เสื้อแขนกุด โลโก้ของวงทูเค้า 55+
........ผมตอนนั่นจำได้ชอบมาก แล้วก็บิลลี่ โสภาสถาพร ไปรร.ตอนเช้าได้ฟัง จากวิทยุของรร. แม่งแต่ก่อนจำได้ นั่งรถเมล์ไปรร. ยังไม่เจ็ดโมง เดี๋ยวนี้ให้ตื่นเช้าขี้เกียจอิ๊บอ๋ายเลย

ดีครับคุณเต้ ช่ายปะ จูอิน แม่งน่ารักผมโคตรชอบเลย แต่ก่อน ผมสะสมหนังสือ Gold star เลยนะ ผมว่าดาราฮ่องกงแต่ก่อนหน้าตาดีน่ารักเยอะดีนะ

birdy
16-06-2011, 07:46
สวัสดีุทุกคนครับผม ยามเช้า เจ้าขุนทองมาแว้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

YA00022305
16-06-2011, 07:51
สวัสดียามเช้าครับ ทุกท่าน

birdy
16-06-2011, 08:31
คุณเต้ เช้าเช่นกันหรือ ทำงานแถวไหนครับเนี่ย เมื่อคืนสระบุรีฝนตกหนัก อดดู พระจันทร์เลยผม เศร้า กระต่ายน้อยรอผมอยู่บ้านโน้นด้วย

YA00022305
16-06-2011, 09:02
อยู่แถวบางใหญ่ครับ ผมก้อไม่ได้ดูเหมือนกัน หลับเพลิน 5555

dvdkonjon
16-06-2011, 09:39
สวัสดีุทุกคนครับผม ยามเช้า เจ้าขุนทองมาแว้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

สวัสดียามเช้าครับ ทุกท่าน

อรุณสวัสดิ์ยามเช้าเช่นกันนะคะ

ดูพระจันทร์อะไรกันหรอออ เมื่อคืนกรุงเทพฝนตก ฟ้ามืดครึ้ม

เย้ๆๆๆ พี่วิธกลับมาแล้ว ^^

Sunny~!
16-06-2011, 21:25
หวัดดีค่าทุกๆคนนนนน ฮ่าๆๆๆ ซันนี่กลับมาแล้วจ้าาาาาาาาาาา

อิอิ พี่เต้หวัดดีๆค่าาาาา

ปล.คุยกันเยอะมากเลย ไม่รู้จะคุยด้วยตรงไหน อิๆๆ หายไปไม่กี่วัน ตามไม่ทันเลยทีเดียวเชียวววว

เท่าที่ตามอ่านดู พี่ๆหลายคนคิดถึงหนูใช่ป่าววววว ฮิๆๆ หนูมาป่วนแล้วค่ะ (หลังจากเคีลยร์งานอย่างโหดติดๆกัน อ๊ากกก )

YA00022305
16-06-2011, 22:11
กลับมาถึงเเล้วเช่นกัน สวัสดีทุกคนนะครับ

YA00022305
16-06-2011, 22:14
ราเชล นิโคล คนขวาน่ะ เชฟดีจริงๆ หุหุ
คนซ้ายนี่ก็น่ารักเช่นกัน เซียนน่า มิลเลอร์ เลือกไม่ถูกเลย 555+

- คุณเต้ กับ คุณเบอร์ดี้ นี่ อะไรสวย ๆ งาม ๆ ผ่านตาไม่ได้เลยน่ะ ฮ่า ๆ ผมดู ๆ บางทียังไม่รู้เลยใครชื่ออะไร
เอาภาพมาประกอบหน่อย...ใครเป็นใคร แถม ลิฟ ไทเลอร์ ไปด้วย อิอิ

http://www.dvd-foru.com/images/1238694923.jpghttp://img.blog.163.com/photo/n3M3GojjR0sf6-957QrHmQ==/443886038274512627.jpg

http://cache.blippitt.com/wp-content/uploads/2010/06/liv_tyler_elf.jpg

- จากที่คุณเต้ เล่ามาน่ะ อืมน่ะ งบน้อยจริง ๆ 5555+

dvdkonjon
16-06-2011, 22:48
lพี่ๆๆ วันนี้หเมเม่จางง เข้าเว็บไม่ได้ตั้งแต่บ่ายกว่าๆจน 2 ทุ่ม พึ่งเข้าได้ พวกพี่ๆเป็นกันไหมอ่ะคะ เว็บหล่มใช่ป่ะคะ?

YA00022305
16-06-2011, 23:30
ผมยังไปไม่ถึง บลูเร เลยครับ ยังวนเวียนกับ DVD อยู่ อิอิ

สำหรับ จี ไอ โจ ดูไปก็สนุกระดับหนึ่งอ่ะนะ ส่วนตัวผมชอบที่ ดารานำ ญ สองคนนี้แหละ ^^ แต่เหมือนจะมีภาคต่อเลยนะนั้น ทิ้งเชื้อไว้ด้วย

Sunny~!
17-06-2011, 21:29
อ๋าา ใช่ค่า ฉากนั้นเรียกได้ว่า แสดงภาพความคิดของสาวๆยามไปช้อปได้จี๊ดใจมากค่าาา
เห็นภาพตัวเองเลยทีเดียววว

ดูเรื่อง หญิงสาวกับผ้าพันคอสีเขียว ของน้องซัน แล้วสนุกมากเลย...ชอบฉาก ที่ หญิงสาวเดินผ่านหน้าตู้กระจกร้าน
แล้วพวกหุ่นโชว์...เย้ายวนให้หญิงสาว อดใจไม่ไหว อยากให้เข้าไปช๊อบ ทำดี สนุกด้วย

http://www.mono2u.com/fileupload/content/shopaholic/confession_web.jpg

YA00022305
19-06-2011, 08:38
สวัสดีตอนเช้าครับทุกท่าน

gupoiy
19-06-2011, 12:13
สวัสดียามเที่ยงค่ะ................พี่เต้

สวัสดีตอนเช้าครับทุกท่าน

YA00022305
19-06-2011, 12:49
สวัสดีจ้า คุณน้อง gupoiy ^^

gantz
19-06-2011, 13:37
หลังจากผมและ zabb series กัดฟันสู้ ยอดก็ไม่ดีขึ้นมาเลยครับ

คิดว่าคงถึงเวลาปิดตัวลงสักที ถึงรักจะดูหนังขนาดไหนก็ขอแค่นี้ครับ กับ DVD Modified

สำหรับเรื่องที่ยังค้างอยู่ก็จะออกต่อจนจบ สำหรับเรื่องที่ยังไม่ออกแผ่นแรกมาคงไม่ได้ออก DVD แล้วนะครับ

ขอขอบคุณลูกค้าทุกท่านที่อุดหนุนคนโม และคนซื้อสิทธิ์เสมอมา

และต้องขออภัยที่ไม่สามารถนำเสมอผลงานในรูปแบบ DVD Modified Sub Thai ดีๆ ให้ดูได้ต่อไป

หากในอนาคตสิ่งต่างๆ ดีขึ้น คงได้มาพบกันใหม่

Sunny~!
20-06-2011, 18:38
TOT เศร้าเลยยยยยย

หลังจากผมและ zabb series กัดฟันสู้ ยอดก็ไม่ดีขึ้นมาเลยครับ

คิดว่าคงถึงเวลาปิดตัวลงสักที ถึงรักจะดูหนังขนาดไหนก็ขอแค่นี้ครับ กับ DVD Modified

สำหรับเรื่องที่ยังค้างอยู่ก็จะออกต่อจนจบ สำหรับเรื่องที่ยังไม่ออกแผ่นแรกมาคงไม่ได้ออก DVD แล้วนะครับ

ขอขอบคุณลูกค้าทุกท่านที่อุดหนุนคนโม และคนซื้อสิทธิ์เสมอมา

และต้องขออภัยที่ไม่สามารถนำเสมอผลงานในรูปแบบ DVD Modified Sub Thai ดีๆ ให้ดูได้ต่อไป

หากในอนาคตสิ่งต่างๆ ดีขึ้น คงได้มาพบกันใหม่

YA00022305
20-06-2011, 19:28
จากนี้ไป คงหาชมงานซีรีย์ฝรั่งคนโมคุณภาพ ลดลงอีกเจ้าเเล้วละน่ะ

ขอให้โชคดีนะครับคุณ Gantz

gupoiy
20-06-2011, 22:44
แล้วยังงี้ เราก็ขอร้องพ่อค้าเเม่ค้าที่ก๊อบขายในเว๊บนี้มาช่วยกันซื้อแผ่นโมไม่ได้หรอ?

ยิ่งซื้อหลายๆๆเจ้า จะได้ถูกๆๆ ก็แบบว่าหารๆๆกันไปและขายพร้อมกันทั้งบอร์ด

เผื่อจะมีตัวเลือกร้านที่ลูกค้าสนใจ ...

เพราะว่าร้านเเซ่บเนี๊ย เป็นที่รู้กันดีว่าก็ร้านพ่อค้าแผ่นโคลนนั่นละ

ลูกค้าเก่าที่เคยซื้อและโดนโกงเงินไป ก็ไม่กล้าซื้อร้านแซ่บ

ถึงแม่พ่อค้าจะโอนเงินคืนก็เถอะ แต่ก็ไม่ครบทุกคน ทำให้คนที่โดนไม่กล้าซื้อ

ก็ไปรอพ่อค้า-แม่ค้าที่ก๊อปมาขาย ที่ไม่โกง ส่งของชัวว์ แบบนี้ก็โทษเขาไม่ได้

อารัยแบบนี้...

อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะค่ะ อย่าว่ากันนะ

gupoiy
20-06-2011, 22:49
เศร้าเหมือนกัน อย่างที่พี่วิทบอก รอเรื่อง

-Pretty Little Liars S2
-True Blood
-The Walking Dead
-fringe
-desperate Housewives
-white collor

โอ๊ย!ๆๆ ติดหลายเรื่องอ่ะ

TOT เศร้าเลยยยยยย

birdy
21-06-2011, 14:36
น้องปอยพูดถูกใจ คนเคยโกง ผมไม่ซื้ออีกแน่

ปล. คุณ กันซึ แล้วกล่อง dvd ละ ยังคงขายต่อหรือป่าว ผมจะได้หาเจ้าอื่นไว้รอ

ปล. 2 พี่วิท งี้ก็คงต้องโทษพวกโหลดบิท ด้วยแหละ อย่างเราซื้อก๊อป ก็ยังเงินไหลเวียนในเวป แต่นั่นแหละตัวดีเลย เงินเข้าแต่ ค่าเนตTrue ซึ่งบริการได้เหี้ยมาก

ปล. 3 ไม่รู้ ๆ กันหรือยัง ซิมฟรีของทรู น้องผมดันไปรับแจกมา ยื่นบัตรให้เค้าก็ลงข้อมูล มันถามแล้วว่าไม่เปิดใช้นะเค้าบอกไม่เปิดไม่เสียค่าบริการครับ สุดท้าย เพิ่งมีบิลมาบ้านผม เก็บ 42 บาท มันบอกเป็นค่ารักษาหมายเลข อ้าวก็ไหนว่าไม่เสีย ทำไมเค้าถึงชอบทำให้รุ้สึกแย่ๆ เนอะ ผมเนี่ยไปร้องเรียนมาละ เค้าบอกจะปิดให้ไม่ได้เสียอะไร แต่สำหรับผมมันเสียเวลากับเสียค่าอารมณ์มากๆ อะ

gantz
21-06-2011, 15:16
น้องปอยพูดถูกใจ คนเคยโกง ผมไม่ซื้ออีกแน่

ปล. คุณ กันซึ แล้วกล่อง dvd ละ ยังคงขายต่อหรือป่าว ผมจะได้หาเจ้าอื่นไว้รอ

ปล. 2 พี่วิท งี้ก็คงต้องโทษพวกโหลดบิท ด้วยแหละ อย่างเราซื้อก๊อป ก็ยังเงินไหลเวียนในเวป แต่นั่นแหละตัวดีเลย เงินเข้าแต่ ค่าเนตTrue ซึ่งบริการได้เหี้ยมาก

ปล. 3 ไม่รู้ ๆ กันหรือยัง ซิมฟรีของทรู น้องผมดันไปรับแจกมา ยื่นบัตรให้เค้าก็ลงข้อมูล มันถามแล้วว่าไม่เปิดใช้นะเค้าบอกไม่เปิดไม่เสียค่าบริการครับ สุดท้าย เพิ่งมีบิลมาบ้านผม เก็บ 42 บาท มันบอกเป็นค่ารักษาหมายเลข อ้าวก็ไหนว่าไม่เสีย ทำไมเค้าถึงชอบทำให้รุ้สึกแย่ๆ เนอะ ผมเนี่ยไปร้องเรียนมาละ เค้าบอกจะปิดให้ไม่ได้เสียอะไร แต่สำหรับผมมันเสียเวลากับเสียค่าอารมณ์มากๆ อะ

กล่องยังขายอยู่ครับ แต่บางตัวหมด กว่าจะสั่งเข้ามาคงอีกสักพักใหญ่ๆ น่ะครับ

พอดีเอาเงินไปโปะตรงหนังโมหมด

echidna
21-06-2011, 15:21

ถึงการปล่อยไฟล์ในเว็บบิทจะทำให้ยอดขายคนโมตกเหมือนกับการก๊อปขาย
แต่เจ้าของไฟล์ในเว็บบิทไม่ได้หากำไรครับ ยังอ้างได้ว่าทำเพราะมีน้ำใจ ตรงนี้ต่างกับคนก๊อปโดยสิ้นเชิง ที่แย่งกำไรเขามาเป็นกำไรตัวเอง

แล้วเงินไหลเวียนในเว็บมันดียังไงครับ? เว็บได้ประโยชน์ยังไง หรือมีการเก็บเปอร์เซ็นต์จากยอดขายของพ่อค้าทุกร้าน? ไม่รู้จริงๆ สงสัยมาก

nicha35
21-06-2011, 18:04

http://www.youtube.com/watch?v=JxonddhHy1U&feature=related

birdy
21-06-2011, 18:10
ถึงการปล่อยไฟล์ในเว็บบิทจะทำให้ยอดขายคนโมตกเหมือนกับการก๊อปขาย
แต่เจ้าของไฟล์ในเว็บบิทไม่ได้หากำไรครับ ยังอ้างได้ว่าทำเพราะมีน้ำใจ ตรงนี้ต่างกับคนก๊อปโดยสิ้นเชิง ที่แย่งกำไรเขามาเป็นกำไรตัวเอง

แล้วเงินไหลเวียนในเว็บมันดียังไงครับ? เว็บได้ประโยชน์ยังไง หรือมีการเก็บเปอร์เซ็นต์จากยอดขายของพ่อค้าทุกร้าน? ไม่รู้จริงๆ สงสัยมาก

อันนี้ผมก็ไม่อยากเถียงด้วยละนะ ถ้าเรียกการปล่อยบิทว่าเป็นน้ำใจ งี้ คุณโหลดทุกอย่างมาหมด ของจริงจะเอาไปไว้ตรงไหนละ แต่ผมเองก็ซื้อจริงบ้างปลอมบ้าง ไม่ได้สิทธิ์ไปว่าใครได้เหมือนกันแหละ อยู่ที่คนคิดแล้วละ ว่าจะดีตรงไหน จะเลวอย่างไร ผมหาคำตอบ 100% ให้ไม่ได้นะ

gupoiy
21-06-2011, 19:42
ไม่ชอบดูในความอ่ะทำงัยดี คนโมไม่ทำแล้ว เซงเลยยยยยยยยย!

http://www.unwinnable.com/wp-content/uploads/2011/04/Game-of-Thrones-Title-Banner.jpg

ไกด์ไลน์ ------> http://video.mthai.com/player.php?id=24M1303494317M0

gupoiy
21-06-2011, 19:46
ไอ้เรื่ิองเเจกซิมฟรีนี่คนร้องเรียนกันเยอะมากๆอ่ะในพันทิพ

เป็นอะรัยที่น่าเบื่อมายเลยโน๊ะ เจ้าของบริษัทจะรู้เห็นด้วยไหมเนี๊ย

อย่าว่าแต่เน็ตของทรูเลยพี่ ที่บ้านปอย TOT ก็ห่วยพอๆกัน แต่ก็ห่วยสู้ทุย(true) กะ 33BBไม่ได้

gupoiy
21-06-2011, 20:38
ใช่ๆๆ อยากให้พ่อค้าแม่ค้าช่วยๆๆกันซื้อ ให้คุณgantzขายเองเลย ขายแผ่นละ 50ไปเลย จะได้คืนทุนเร็วๆ

ครั้งที่บอกนี่เมื่อไรพี่จำไม่ได้เลย รู้แต่ของพี่เบอร์ดี้ เพราะพี่แกด่าซะเสียหมาเลยทีเดียวเชียว 555+

โห!!ขนาดโดนโกงแล้วพี่วิทยังไปอุดหนุนเขาอีกเนี๊ยนะ เป็นปอยละทำใจไม่ได้เลยอ่ะ...

- รู้สึกอยู่มาตั้งแต่เปิดบรอด์เลยมั่ง ทีมโมคุณ Gantz (ก็ยังหวังน่ะ ให้หลาย ๆ ร้านที่ขาย ๆ ในบรอด์นี้ ขายของเขา ก็ไปอุดหนุน
ซื้อสิทธิ์เขาบาง หลาย ๆ ร้านเลย ช่วย ๆ เขาหน่อย...)

- เรื่องลูกค้าโดนโกง ถ้าผมเจอกับตัวเอง เอาแค่ส่งของช้าไม่เหมือนที่เขียนบอกไว้ ผมก็บ๊ายบายแล้วหล่ะ
แต่ร้านที่ผมเป็นขาประจำอยู่ ก็แจ๋ว ๆ ทั้งน้านอ่ะ...เคยโดนหลอกไปครั้งเดียว ครั้งที่บอกนั่นแหล่ะ ถ้าโดนครั้งที่สองเมื่อไร
เตรียมตัวเลย เพราะครั้งที่สามมา เขางอก งัวแน่นอน 55555555+ เสียว ๆ อยู่เหมือนกันน่ะ

http://tn3-2.deviantart.com/fs10/300W/i/2006/129/d/7/Cow_by_quarterwit.jpg

- อ้ายพวกที่บอกของฟรี ๆ ส่วนใหญ่มันมีเป้าหมายทั้งง้านแหล่ะ... ดูเรื่อง ยาเปลี่ยนสมองคนของคุณเบอร์ดี้ สนุกดีเหมือนกัน หุหุ พระเอกฉลาดว่ะ พอรู้ยาใช้ไปสักวันมันต้องหมด...มันไปจ้างหมอ หาสูตรส่วนผสมตัวยา ทำให้ใหม่ อยากได้สักเม็ดไหมล่ะคุณเบอร์ดี้ หึหึ

http://www.thebuzzmedia.com/wp-content/uploads/2011/03/Limitless_movie_Clip.jpg

- ส่วนเรื่อง นักบุญปีศาจ ภาพออกมาชัด ซับก็ดีแล้วน่ะ ก็โอเค เจอกันอีกหล่ะ อ้ายหมอนี้ รู้สึกช่วงนี้จะดัง เล่นหลายเรื่องเลย

birdy
21-06-2011, 22:22
ไอ้เรื่ิองเเจกซิมฟรีนี่คนร้องเรียนกันเยอะมากๆอ่ะในพันทิพ

เป็นอะรัยที่น่าเบื่อมายเลยโน๊ะ เจ้าของบริษัทจะรู้เห็นด้วยไหมเนี๊ย

อย่าว่าแต่เน็ตของทรูเลยพี่ ที่บ้านปอย TOT ก็ห่วยพอๆกัน แต่ก็ห่วยสู้ทุย(true) กะ 33BBไม่ได้

มันไม่มีอะไรได้ฟรีจริงๆเนอะโลกนี้ โหลดบิท ก็ระวังนะ คนรู้จักถูกจับก็เพราะเรื่องบิทนี่แหละ เรื่องจริงที่รู้มาจากพ่อเค้านะ ปล่อยเอง ดูดด้วย เจอตำรวจจับมาเจอ เสียเงินไปหลาย

ส่วนเรื่องแจกซิม พี่ไม่เคยคิดรับอะ ยังถามน้องชาย ว่ามึงไปรับมาทำไมวะ มันก็บอกว่าเค้าขอร้องกูว่ารับๆหน่อยเหอะ ไม่เสียเงิน มันก็เลยรับแล้วเอาับัตรไปทำข้อมูลหน่อย แต่ปอยว่าก็ว่าเหอะ มันต้องไม่ใช่หนแรกหรอก เพราะพี่ไปพนักงานแม่งนิ่งมาก ไม่แคร์เลย มันบอกเดี๋ยวจะแจ้งให้นะคะ่ พี่ก็ถามว่ามันต้องเสียอะไรหรือป่าว เพราะไม่ได้ใช้ มันอ้างว่าผิดที่บ.ที่รับไปแจก มันไม่เกี่ยว โห อยากจะอัดคำพูดมันมา แม่งเล่นไม่รับผิดชอบเลยอะ

ก็จริงมันรับไปแล้ว แต่ก็ควรจะรับผิดชอบหน่อย นี่พี่ว่า คนที่จ่ายก็เยอะนะ คนละ 42.50 ทั่วประเทศจะเท่าไรเนอะ

--ส่วนเรื่องขอเงินคืน แม่งมีแต่คนทักพี่ เหมือนพี่เป็นคนผิดไปเลยอะ ที่พี่ไปด่าว่าเค้า เซ็งวะ คนโกงเสือกไม่ด่ากัน คนโดนโกงดันเหมือนผิด แต่ก็ยังยืนยันว่าไม่ได้คืนเงินจริงๆ เพราะพี่เป็นคนเก็บสลิปตลอด แล้วก็จดประจำวันเสมอ

gantz
22-06-2011, 00:57
ใช่ๆๆ อยากให้พ่อค้าแม่ค้าช่วยๆๆกันซื้อ ให้คุณgantzขายเองเลย ขายแผ่นละ 50ไปเลย จะได้คืนทุนเร็วๆ

ครั้งที่บอกนี่เมื่อไรพี่จำไม่ได้เลย รู้แต่ของพี่เบอร์ดี้ เพราะพี่แกด่าซะเสียหมาเลยทีเดียวเชียว 555+

โห!!ขนาดโดนโกงแล้วพี่วิทยังไปอุดหนุนเขาอีกเนี๊ยนะ เป็นปอยละทำใจไม่ได้เลยอ่ะ...

คุณปอยครับ ตอนนี้ที่ผมขายอยู่ก็ 50 บาทครับ ยังได้ยอดไม่ถึง 10 คนเลย

ต้นทนุผม 600 ผมขายสิทธิ์ ตอนละ 1000 แล้วคิดดูกันนะครับ zabb ขายแผ่นละ 15 บาท ต้องขายเป็นร้อยชุดถึงจะคุ้มทุน

้ถ้าไม่ได้ zabb มาช่วย คงปิดไปตั้งแต่ สองปีก่อนแล้วครับ

คิดยังไงมันก็ไปไม่รอดหรอครับ

หากการเลิกโมครั้งนี้ทำให้พ่อค้าแม่ค้า ลูกค้า สำนึกได้บ้าง คงได้มาพบกันใหม่

khaichem
22-06-2011, 01:29
รอดู walking dead ปี 2 คะ^^

birdy
22-06-2011, 02:04
พี่วิท ยาวิเศษ ตอนจบ สำหรับพี่ คิดว่ามันยังงัยกันแน่ ครับ

birdy
22-06-2011, 13:07
ที่เข้าใจเหรอ ก็สมองคนเราสามารถถูกนำมาใช้งานได้ 20% ถ้ากินยาเปลี่ยนสมองคนเข้าไป
สมองสามารถเอามาใช้งานได้ครบ 100 % ฉลาดโคดทันตาเห็นภายใน 30 วินาที.....
เสพเข้าไป 1 เม็ด ฤทธิ์ยาจะอยู่ได้ภายใน 24 ชม. เมื่อไม่ได้เสพ ผลข้างเคียงตามมา สรุปคือตาย
ค่อนข้างแน่นอน...ตอนจบพระเอกมันก็ให้ผู้เชี่ยวชาญด้านตัวยา ค้นหาสัดส่วนผสม ทำให้ใหม่อีก
เพราะถ้าไม่เสพคงไม่รอด...ได้ยินพระเอกมันพูดว่าถ้าใช้ยาตัวนี มันก็ต้องหลีกเลี่ยงพวก เหล้าแอลกอฮอลล์
ยาชนิดอื่น ๆ เพราะรู้สึกในเรื่องช่วงที่มันกินยาอยู่แล้ว ไปกินอย่างอื่นมั่วไปหมด มันไปทำอะไรมา ยังไม่รู้ตัวเลย
ถ้าให้คิดต่อ อายุของพระเอกคงสั้นลงแน่นอน...(เลิกก็ไม่ได้ ตายแน่) แต่ความฉลาดนี้เพอร์แฟค ได้อย่างเสียอย่าง

http://www.bloggang.com/data/pizza-zombieboy/picture/1304353110.jpg

โหพี่เล่นซะหมดเรื่อง ผมกะถามตอนจบอะ พี่คิดว่ามันยังกินอยู่หรือป่าว มันตัดขาดไปหลายช่วงอะก็ ผมว่ามันยังกินแต่มีสูตรเองช่ายปะพี่ แล้ว ทำไมนางเอกถึงกลับมาไหนว่าไม่ชอบให้กิน เลยสงสัยนิดๆ

อีกนิดนะพี่ ยาเน่ยมันทำให้เราจำได้ทุกอย่างเข้าใจได้หมดช่ายปะ แล้วทำไมพอกินเหล้ามันถึงจำไม่ได้ แปลกใจหรือทำลายกันเอง สุดท้ายเป็นคนฆ่าผู้หญิงหรือป่าวก็ไม่รู้อีก แล้วไอ้สามคนที่พระเอกฆ่า มันจัดการยังงัยก็ไม่รู้อะ อยากรู้จัง

birdy
22-06-2011, 14:27
เห้นทีแรกมันสู้เป็น แต่พอเจอคนร้ายสองคน คนนึงที่คอยไล่ตาม อีกคนที่มันยืมเงินทีแรก ดั้นไม่สู้ซะงั้นแทน

dvdkonjon
22-06-2011, 16:34
สวัสดีคะ เมเม่จาง มาแว้ววว

หนังเมเ่ม่ดูนานแว้ววแต่พอดีชอบและเจ๋งเอามาดูอีกรอบก็ สนุกมาแชร์ให้ฟังนะคะ

หนังมาเฟีย แอ็คชั่นพันธุ์เจ๋ง Layer Cake "คนอย่างข้า ดวงพาดับ"

ภาพยนตร์แอ็คชั่นสัญชาติอังกฤษผลงานกำกับโดย แมทธิว วอห์น จากทีมผู้สร้างที่เคยทำให้ผู้ชมมันส์สะใจถึงเลือดถึงเนื้อมาแล้วใน Lock, Stock and Two Smoking Barrels และ Snatch
ที่เต็มไปด้วยลูกเล่นและชั้นเชิงทั้งบทภาพยนตร์และการนำเสนอ

นำแสดงโดย แดเนี่ยล เคร็ก (Lara Croft: Tomb Raider) เคนเน็ธ แครนแฮม, เด็กซ์เตอร์ เฟล็ทเชอร์ และ ไมเคิล แกมบอน (Harry Potter and the Prisoner of Azkaban)

ตอนจบหักมุมมากๆๆคะ พี่ๆๆน้องๆๆ แนะนำเชียวเรื่องเนี่ย

YA00022305
23-06-2011, 00:11
ดีรอบดึกครับทุกท่าน

เลเยอร์ เค้ก ยังมะได้ดูเลย แต่ชอบนางเอกอ่ะ ต้องหามาดูซะเเล้วว

birdy
23-06-2011, 07:36
เย้ ที่หนึ่ง ยามเช้า แสนจะว่าง

YA00022305
23-06-2011, 08:00
สวัสดียามเช้าคร้าบบ

birdy
23-06-2011, 09:09
สวัสดียามเช้าคร้าบบ

ช่วงนี้ดูอะไรบ้างครับคุณเต้

YA00022305
23-06-2011, 14:41
ตอนนี้ดู ซีรีย์ ฮีโร่ ปี4 ครับ เพิ่งได้แผ่นมา 5 5 5

ช่วงนี้ดูอะไรบ้างครับคุณเต้

dvdkonjon
23-06-2011, 16:16
สนุก 100% ทุกเรื่องเลย ดูหมดแว้ววววว แต่เรื่องสุดท้าย UNKNOWN พี่วิธว่า คล้ายๆ The Bourne ไหมคะ อิอิ

http://www.londonnet.co.uk/files/images/cinema/news/taken-dvd-release.jpg

http://www.fileserve-warez.com/wp-content/uploads/2011/03/00a350ccc1wn2011.jpg.jpg

YA00022305
23-06-2011, 17:45
ผมเห็นตอนนี้มีถึงซีซั่น 4 ครับ บ้านเราจับมาทำมาสเตอร์ โซน3 เรียบร้อย

คุณเต้ Heroes มันมีทั้งหมดกี่ซีซั่น ที่ขายกันในบรอด์ตอนเนี้ย จบหรือยังครับ

YA00022305
23-06-2011, 17:49
UNKNOWN สนุก ใช้ได้ครับ ส่วนตัวชอบพล๊อตเรื่องหนัง ผมว่าคนเขียนบทพยายามจะให้เราร่วมลุ้นไปกับตัวพระเอก ^^

ไม่อยากให้พลาดเลย ลุงเลียม เล่นฉากบู๊ ยังโอเคอยู่อ้ะ ใครชอบ Taken มาต้องดูเรื่องนี้ต่อ

Unknown 2011 ยังไม่ได้ดูเลยหง่ะ เมเม่จางง....มาหาดู ๆ ในบรอด์อยู่....มีเรื่องไหนสนุก ก็แนะนำทิ้งๆ ไว้
เด๋วตามไปอุดหนุนเน้อ...

http://i263.photobucket.com/albums/ii141/sonyreader/bourne-trilogy.jpg

gupoiy
23-06-2011, 21:34
ตอนนี้มีแต่ลุงๆ กะพี่ๆมาเม้าส์กัน สาวๆๆสวยๆๆหายไปไหนกันหมดน้อออ 55555

birdy
23-06-2011, 21:42
เรื่อง taken ที่ลูกสาวมันลักพาตัวดิพี่ โคตรมันส์ พะยะค่ะ สุดยอด แค่ตามหาได้ก็สุดยอดแล้ว นี่ยังเทพถึงขนาด กับ ฆ่าจัดการได้หมด เจ้บตัวแค่นิดหน่อย

แต่ unknown ผมว่าก็หนุกดีแต่เรื่องแรกหนุกกว่า

ส่วน ฮีโร่ จบที่ตรงนี้แหละพี่ จบค้างคาหน่อยๆ แต่ดีกว่า จบแบบ Lost เยอะครับ อ่านเจอแว่วๆ ว่า เค้าหาทุนจะทำหนังสรุปตอนจบให้นะครับ ไม่รู้เท็จจริงอย่างไร

ปล. ปอย พี่ไม่ได้เม้าท์ด้วยนะ ฉะนั่นพี่ไม่ได้แก่ หรือ เป็นลุง 555+

YA00022305
23-06-2011, 22:15
ผมก้อไม่ได้เปนลุงเหมือนกันนะ อิอิ

birdy
23-06-2011, 23:08
ผมก้อไม่ได้เปนลุงเหมือนกันนะ อิอิ

ขอเรียกพวกเรา ว่า พี่ตอนปลายๆ ละกันเนอะคุณเต้ 555+

YA00022305
24-06-2011, 00:48
:o:o:o แม่นเเล้วคราบ

ฝันดีกันทุกคน ;););):rolleyes:

ขอเรียกพวกเรา ว่า พี่ตอนปลายๆ ละกันเนอะคุณเต้ 555+

gupoiy
24-06-2011, 08:33
แหม!!แซวนิดหน่อย รีบออกมาแก้ตัวกันใหญ่ 555+

เรื่อง taken ที่ลูกสาวมันลักพาตัวดิพี่ โคตรมันส์ พะยะค่ะ สุดยอด แค่ตามหาได้ก็สุดยอดแล้ว นี่ยังเทพถึงขนาด กับ ฆ่าจัดการได้หมด เจ้บตัวแค่นิดหน่อย

แต่ unknown ผมว่าก็หนุกดีแต่เรื่องแรกหนุกกว่า

ส่วน ฮีโร่ จบที่ตรงนี้แหละพี่ จบค้างคาหน่อยๆ แต่ดีกว่า จบแบบ Lost เยอะครับ อ่านเจอแว่วๆ ว่า เค้าหาทุนจะทำหนังสรุปตอนจบให้นะครับ ไม่รู้เท็จจริงอย่างไร

ปล. ปอย พี่ไม่ได้เม้าท์ด้วยนะ ฉะนั่นพี่ไม่ได้แก่ หรือ เป็นลุง 555+

:o:o:o แม่นเเล้วคราบ

ฝันดีกันทุกคน ;););):rolleyes:

YA00022305
24-06-2011, 08:57
สวัสดีตอนเช้า วันศุกร์ ครับทุกท่าน

dvdkonjon
24-06-2011, 09:50
สวัสดีตอนเช้า วันศุกร์ ครับทุกท่าน

อรุณสวสัสดิ์ วันศุกร์ แสนสุขสรรค์

แนะนำหนังมันส์ อีกเรื่องจ้า 3:10 TO YUMA ชาติเสือแดนทิมฬ

[หนังคาวบอยโคตรมันส์แมนๆกับการแสดงชั้นยอดฝีมือ นำโดย Christian Bale, Russell Crowe ,Ben Foster ,Peter Fonda ]

ตอบจบซึ้งนะค่ะ ได้ข้อคิดและ เป็นหนัวคาวบอยที่ดีเรื่องหนึ่งในช่วงยุคใหม่นี้ ^^ แนะนำผู้ชายเลยนะคะ

คำวิจารณ์จากคุณ Rerng®IT Rakkanittakorn
หนังสนุกสมที่ได้คำชมมากมายตั้งแต่ตอนออกฉาย จริงๆ ดูดารานำสองคนก็คุ้มแล้วกับค่าแผ่นไม่ถึงสองร้อยบาท ดูจบแล้วได้อารมณ์เหมือนตอนดู Unforgiven ของปู่คลินต์ อีสต์วูดเหมือนสิบกว่าปีก่อน ผมว่าหนังมีบรรยากาศใกล้เคียงกัน ดูร้อน แล้ง ดุดัน แต่ 3:10 to Yuma ดูสนุกกว่า มีฉากตื่นเต้นเป็นช่วงๆ ทำให้ไม่เบื่อ และแน่นอน ฉากสาดกระสุนสู้กันก็มีให้ดูจุใจไม่มีกั๊ก ไม่เหมือน Open Range ของเควิน คอสเนอร์ ที่ภาพเป็นมุมกว้าง สวย เขียวชุ่มชื่น แล้วก็ปูอารมณ์นาน กว่าจะไปขมวดไคลแม็กซ์ในตอนจบ (แต่ก็สนุกเหมือนกัน) ฉากที่ชอบที่สุด ผมว่าหลายคนก็คงชอบไม่แพ้กัน คือตอนที่ตัวเอกทั้งสองวิ่งฝ่าห่ากระสุน ตอนท้ายเรื่อง และดนดรีประกอบก็เพราะมากๆ เป็นทำนองตื่นเต้นและน่าประทับใจ ไม่ใช่แนวโหยหวนชวนเศร้าเหมือนหนังคาวบอยเรื่องอื่นๆ ข้อเสียอย่างเดียวของดีวีดีแผ่นนี้คือ สเปเชียลฟีเจอร์ที่ให้มา ไม่มีซับไทยเลย แต่เบื้องหลังเกือบครึ่งชั่วโมงและฉากที่ตัดทิ้งแถมมาหลายฉากก็พอชดเชยได้อยู่

http://1.bp.blogspot.com/-J87Y0Ab1-qo/Ta1eiJp5MEI/AAAAAAAAA2o/pZGF-txUcA4/s400/3-10-to-yuma.jpghttp://farm3.static.flickr.com/2661/3710485800_17d54840ec_o.jpg

[10021] 3:10 TO YUMA ชาติเสือแดนทิมฬ (พากย์ไทย+บรรยายไทย) นักแสดงฝีมือ Christian Bale, Russell Crowe ,Ben Foster ,Peter Fonda

YA00022305
24-06-2011, 09:56
ยังไม่ได้ดูเลยครับ เรื่องนี้ ต้องไปหามาดูบ้างเเล้ว แนวคาวบอยซะด้วยสิ

อรุณสวสัสดิ์ วันศุกร์ แสนสุขสรรค์

แนะนำหนังมันส์ อีกเรื่องจ้า 3:10 TO YUMA ชาติเสือแดนทิมฬ

[หนังคาวบอยโคตรมันส์แมนๆกับการแสดงชั้นยอดฝีมือ นำโดย Christian Bale, Russell Crowe ,Ben Foster ,Peter Fonda ]

ตอบจบซึ้งนะค่ะ ได้ข้อคิดและ เป็นหนัวคาวบอยที่ดีเรื่องหนึ่งในช่วงยุคใหม่นี้ ^^ แนะนำผู้ชายเลยนะคะ

http://1.bp.blogspot.com/-J87Y0Ab1-qo/Ta1eiJp5MEI/AAAAAAAAA2o/pZGF-txUcA4/s400/3-10-to-yuma.jpg
[10021] 3:10 TO YUMA ชาติเสือแดนทิมฬ (พากย์ไทย+บรรยายไทย) นักแสดงฝีมือ Christian Bale, Russell Crowe ,Ben Foster ,Peter Fonda

dvdkonjon
24-06-2011, 12:00
28 เองหรอ พี่วิะ ไม่เชื่อ!!!!!!!!!!!!! 555+ :):):):):)

- พูดถึงลุง...หลานซันหายไปไหนแล้ว...สงสัยโดนแม่ด่า ตั้งใจเรียน...
ห้าวเหมือนกันน่ะหลานซัน...ชิชะ มาเรียกลุง เด็ก ๆ เจอหน้าอย่างมากเรียก น้า
มาเรียกลุง...ลำบากใจมาก เพิ่ง 28 อิอิ

http://www.youtube.com/watch?v=u9iiDtCP0AQ

- คุณคิมก็หาย ไปโหลดรายการเกมส์โชว์เว๊บลิงค์ที่ให้ไป ได้ป่ะนั้น....ไม่รายงานเลยน่ะ คุณคิมเบอร์รี่ บาวเออร์
ว่าง ๆ คุณคิม+น้องซัน มานั่งดู Pretty Little Liar 2 เป็นเพื่อนกันหน่อยดิ ซับอิงค์กันเร็วชิบ อ่านแปลไม่ทัน 555+
ต้องการคนแปลด่วน S.O.S

ไม่มีอ่ะคะ พี่วิธ เดี๋ยวจะเอา Unforgiven ของปู่คลินต์ อีสต์วูดมาลงร้าน ^^

- ดูแล้วอ่ะเรื่องนี้ พี่ชอบ เมเม่จางง พวกหนังแนวคาวบอย เห็นโปสเตอร์มาทีไรสั่ง ๆ เลย...ว่าแต่ที่ร้านเมเม่จางมี
Young gun ภาค 1 ป่ะ (เก่าหน่อยน่ะ) ตอนนี้ที่เห็น ก็มีเรื่อง True Grit เจฟ บริดเจสเล่น เด๋วนี้ทำกันออกมาน้อย
เห็นม้า เห็นทะเลทราย ก็ชื่นใจหล่ะ อิอิ

http://farm3.static.flickr.com/2251/2036314825_a190d65ade.jpghttp://dotsound*****uploads/posts/2010-11/1290172698_a286554a-9ef5-4feb-83ad-6c6ec9f6def4.jpg

http://crowdfusion.myspacecdn.com/media/2011/02/28/true-grit-poster-621x322.jpg

- 3.10 to yuma คุณเต้ไปดูน่ะ สนุกครับ

Sunny~!
24-06-2011, 17:50
- พี่ๆเป็นไงกันบ้างค้าาาาาาาาา ไม่ได้เข้ามาคุยนานเหมือนกัน อิๆๆ สบายดีกันรึเปล่าเอ่ย???

- ฮ่าๆๆ แหมม หนูอ่ะ เห็นงี้เด็กเรียนนะค้าาาา เรียนหนักบ้างไรบ้าง อิๆ มีเวลาก็ขอนอนอย่างเดียวแล้วค่า (เดี๋ยวผิวไม่สวย ฮิๆ)
อย่างพี่วิธเรียกลุงอ่ะเหมาะสุดแล้วค่าาาา ส่วนเรื่องอายุ อย่ามาหลอกกันซะให้ยากเล้ยย หนูไม่ได้ซื่อขนาดน้านนน!! (??)
ปล.ถึงกับมีคลิปประกอบเลยทีเดียว

-Pretty Little Liar 2 ภาคแรกยังไม่เคยดูเลยค่าาา ฮ่าๆๆ ตกยุคๆ
ว่าแต่พี่วิธใช้ระบบฟังแล้วแปลเอาหรอคะ? ถ้าเกิดว่าใช้วิธีแปลจากซับอิงค์เอา หนูช่วยได้น้าาาา ฮ่าๆ แต่ภาษาไม่เริศค่า(ยังเด็กๆ ขาดประสบการณ์ค่า) เคยแปลในเว็บ thaisubtitle อ่ะค่ะ พวกซีรีย์ฝรั่ง ฮิๆ

- พูดถึงลุง...หลานซันหายไปไหนแล้ว...สงสัยโดนแม่ด่า ตั้งใจเรียน...
ห้าวเหมือนกันน่ะหลานซัน...ชิชะ มาเรียกลุง เด็ก ๆ เจอหน้าอย่างมากเรียก น้า
มาเรียกลุง...ลำบากใจมาก เพิ่ง 28 อิอิ

http://www.youtube.com/watch?v=u9iiDtCP0AQ

- คุณคิมก็หาย ไปโหลดรายการเกมส์โชว์เว๊บลิงค์ที่ให้ไป ได้ป่ะนั้น....ไม่รายงานเลยน่ะ คุณคิมเบอร์รี่ บาวเออร์
ว่าง ๆ คุณคิม+น้องซัน มานั่งดู Pretty Little Liar 2 เป็นเพื่อนกันหน่อยดิ ซับอิงค์กันเร็วชิบ อ่านแปลไม่ทัน 555+
ต้องการคนแปลด่วน S.O.S

http://www.freewebs.com/24crazy/Kim%20Bauer.jpg http://www.be2hand.com/images/upload_shop/201105/201105-20-143450-1.jpg

Sunny~!
24-06-2011, 17:52
กรี๊ดดด ลุงเห็นซันไม่ค่อยมาเลยเผากันใหญ่เลยนะคะ -3- ขอโทษค่ะ ที่ซันมีเซนส์ดี รู้สึกตงิดๆว่าต้องเข้ามาวันนี้ ฮิๆ:cool:

- 28 นี่หลอกได้แต่น้องซันอ่ะ ซื่อบื้อหลอกง่าย 555555+
- The Unforgiven ซื้อเก็บไว้หมดแล้วอ่ะ ตอนนั้นดูในโรงมารุ่นเดียวกับ เรื่องเกี่ยวกับที่เครื่องบินตกในเทือกเขาหิมะประเทศอุรุกกวัย
ผู้โดยสารที่เหลือต้องมานั่งกินศพ เอาชีวิตรอด จำไม่ได้หล่ะเรื่องไร สนุกเหมือนกัน เด๋วเช็ค ๆ ชื่อหน่อย

Sunny~!
24-06-2011, 19:15
-ลุงโทษหนูหรออออออ หนูเปล่าเลยยย หนูหายหวัดนานมากแล้ว แต่ตอนนี้เป้นปากแห้งแทนค่ะ ปากแห้งเรื้อรังมาอาทิตนึง แตกทั้งปาก ขนาดว่าทาทุกอย่างที่ทาได้แล้วก็ยังแตกอยู่ดี ไม่มีอะไรดีขึ้นเลยค่าา
ปล.เพิ่งรู้ว่าลุงแอบสกมกอ่ะ -3- ว่าแต่พี่ยังไม่หายหวัดอีกหรอคะ?

-กรี๊ดดด หยาบคายย หนูบอกตอนไหนว่ากลับแล้วนอนเนี่ยยยหนูบอกว่ามีเวลาก็นอนค่าา ปกติกลับมาต้องนั่งทำการบ้าน แล้วทำแบบฝึกหัดด้วยนะค้าา กว่าจะได้นอน... แล้วหนูก็อาบน้ำก่อนนอนด้วยค่ะ! - -

-ตกลงเรื่องนี้สนุกใช่ป่ะคะ เป็นเรื่องเกี่ยวกับสาวๆ??

-อ๋าา ของหนูแปลไม่มั่วอ่ะ เพราะว่าเปิดดูไปด้วย แล้วก็แปลเป็นประโยคๆเลย (หนูชอบดูอารมณ์คนพูดด้วย ตอนแปลจะได้แปลอารมณ์ตามตัวละคร) เพราะงั้นหนูแปลไม่ผิดน้าาาสรรพนามอ่า
หนูรู้ว่าที่นั่นมีมั่ว แต่ว่าหนูไปหาประสบการณ์อ่ะค่ะ อิๆ มันก็ได้คำศัพท์บ้าง ได้เรื่องของการเรียบเรียงประโยค ก็ดีนะคะ

- พวกพี่ ๆ ลุง ไม่สบายเลยค่ะ ถูกเด็กปล่อยไวรัส ระบาด ขี้มูกไหลซืดกันไม่ทัน...กินสักปรืดไหม...เด๋วเอามือป้ายมาให้กิน

- หลังเลิกเรียนเสร็จ กลับบ้านมานอนเลย ผิวคงสวยหรอกน่ะ (เกลื้อนขึ้นเป็นหย่อม ๆ นิ เราอ่ะ กร๊าก ๆ ๆ)

- Pretty Little Liars 2 ดูไปตอนนึงล่ะ ดู ๆ stop ๆ หยุดแปล แปลเสร็จ ดูต่อ stop หยุดต่อแปลอีก กว่าจะจบตอนนึง หุหุ
ต้องรู้ให้ได้ใครคือ -A- น่าจะจบที่ภาค 2 นี่แหล่ะ

http://www.watch-pretty-little-liars-online.com/wp-content/uploads/2011/06/pretty-little-liars-season-2.png

-ไปแอบแปลใน thaisubtitle มาด้วยเหรอ แปลกันมั่วเลย สรรพนามแทนตัว เธอ ผม ผู้ชายเป็นหญิง หญิงเป็นชาย....
หลานซันอย่าไปแตะ ให้คนอื่นแปลไปดีก่า อิอิ

Sunny~!
24-06-2011, 20:10
-ชิชะ ไม่มีใครกล้าตลบหนูหรอก หนูออกจะน่ากลัว เหอๆ กรี๊ดดดด พี่ปอยอยู่ไส~ ขอบคุณมากที่บอกค่าลุงงง ว่าแต่แพ่บคืออะไรอ้ะ - - ให้เดานะ ต้องมีความหมายแง่ลบล่ะค่ะ

-งั้นลุงเองก็ไม่เคยบอกว่าลุงแปรงฟันเหมือนกันแหละ อี้ๆๆ พูดถึงก็ได้กลิ่นละค่ะ นึกถึงภาพสมัยลุงเล่นเรื่องอีกาเลยนะค้าาา หุๆ

- ฟังดูน่าสนใจดีนะคะ สงสัยเดี๋ยวต้องหามาดูบ้าง เค้ามั่วแฟนกันรึเปล่าคะ แบบกอสซิปเกิร์ลอะค่ะ ซันโคตรไม่ชอบอ่ะ

-หนูแปลไม่เก่งหรอกค่ะ แค่แปลได้เองอ่าาา ถ้าลุงจะให้ช่วยช่วยได้ค่ะ จะลองเอามาให้ซันแปลให้ดูคร่าวๆมั้ย(หมายถึงทดลอง ให้ลุงดูภาษา สำนวนดูก่อน) ลุงทำขายนิ มันต้องดีที่สุดใช่ป่ะ แต่ซันทำได้แค่แปลความหมายเอ๊งง ฮ่าๆๆ ยังไม่ขั้นเทพขนาดพี่วิธแน่ๆอ่ะค่ะ.... ไม่ต้องแบ่งหรอกค่า(ถ้าได้ทำ) ช่วยๆกัน ฮิๆ

-

- ปากแตกเพราะโดนใครตลบมาเหรอเปล่า 555555555555+ อ่ะ ๆ ล้อเล่น อาการแบบนี้ปรึกษาพี่ปอยเลย
พี่ปอยมีครีมตัวนึง...ไว้สำหรับแก้ปากแตกโดยเฉพาะ มาจากเมืองจีน ราคาไม่แพงเท่าไร ลองถามพี่ปอยดูซิ
ทาวันนี้ พรุ่งนี้ตื่นมาหาย...หายไปเลยในอากาศ ข้อสำคัญหายแล้ว อย่าพูดหรือแพ่บมาก เด๋วจะเป็นต่ออีก หึหึ

- ก็เห็นบอกเรียน ๆ แล้วก้อนอน ๆ เยอะ ๆ ไม่เคยเห็นบอกเลยว่าอาบน้ำด้วย...แล้วจะให้ลุงคิดยังไงอ่ะ

- PLL ก็โอเคน่ะ สาว ๆ น่ารักเยอะ ลุงชอบ 555+ เรื่องราวเกี่ยวการปิดบัง การโกหก การจัดฉาก โดย -A- บุคคลหรือ
กลุ่มบุคคลค่อยบงการ กุมความลับของตัวละครหลาย ๆ คนไว้

- อ๋อ แปลดี เก่งเหรอ เด๋วลุงให้ไฟล์ไป เอาไปแปลไหม แล้วเอาไปขายมาแบ่งเปอร์เซ็นต์กัน ดีป่ะ.......

Sunny~!
24-06-2011, 20:20
อ๊ากกกกกกกกกกก โดนพี่วิธหลอกอีกแล้วอ่าาาา TOT

พี่ปอยไม่เห็นรู้เรื่องยาเลยยยย ลุงอำน้องงงง (อีกแล้วววว) ต่อไปนี้หนูจะไม่เชื่อพี่อีกต่อไปเลย -3- ถ้าพี่บอกว่าบวกแสดงว่ามันลบ ถ้าพี่บอกว่าพี่หล่อ แสดงว่า.... - -

แง้ ไอ้น้องก็อ่านแล้วตาลุกพราว รีบวิ่งไปหาพี่ปอยในเฟสเลย อับอายยย

Sunny~!
24-06-2011, 20:44
- นั่นสิ หนูยังคิดเลยว่าถ้าวันนึงหนูมีเหงือกอย่างนั้น หนูยอมตายอ่า

- ซันก็ไม่ชอบกอสซิบ มั่วกันน่าเกลียดอ่ะสำหรับหนู พ่อแม่คนนั้น ทั่วกับพ่อแม่คนนี้ เพื่อนกับแฟน ดูจะแยกกันไม่ออก แฟนของเพื่อนก็แยกไม่ออก
-กรรม หนูเชื่ออีกละ ชิ หลอกหนูตลอด อ้ายเราก็หวังดี เช้ออออ แล้วตกลงลุงไม่ได้แปลเองหรอ??
- เหอๆ ไว้หนูจะหลอกลุงบ้าง คอยดู ที่ผ่านมา หนูไม่กล้าเล่นกลับมาก(?) เพราะเห้นว่าอายุมากกว่านะคะ ตอนแต่ตอนนี้หนูไม่สนแล้ว ฮ่าาาาาาๆๆๆๆ กร๊ากกๆๆๆ
ซันไม่ค่อยเห็นพี่นกเลย ยังไม่เคยเห็นพี่นกโดนพี่อำบ้างเลยอ่าาา แง้ พี่นกมาสลับคิวกะหนูบ้างจิคะ TOT

- สภาพเหงือกของลุงเป็นแบบนั้น คงได้แปรงฟันหรอก อีกาอีกแล้ว I wanna Change กันดีกว่า
มาดูหน้าลุงอีกรอบ

http://www.youtube.com/watch?v=78Q7ZaX2Ja4&feature=related

- น้องปอยบอกว่าเบื่อกอสซิบ มั่วกานไปหมด...แต่พี่เมเม่จางง...บอกชอบ มันยังไงก็ไม่รู้แต่ละคนบอกไม่เหมือนกัน 5555+ (ลุงไม่เคยดูหง่ะ)

- เรื่องแปลหนังอ่ะอำเล่น....ขนาดคนโมแปลมาให้ดู ยังเอาตัวไม่รอดเลย...แล้วเราสองคนจะไปเหลือรึ หึหึ
มาบ้าจี้ตามลุงอีกน่ะ...

- ก็บอกแล้วไง นู๋ซันอะหลอกง่ายดี ถ้าพี่นกอยู่ด้วยจับคู่กันได้เลยน่ะ 5555555+

gupoiy
24-06-2011, 20:46
พี่วิทก็ไปแกล้งน้อง....555+

น้องซันมาถามปอยใหญ่เลยอ่ะ ปอยละงง ....@_@

- สภาพเหงือกของลุงเป็นแบบนั้น คงได้แปรงฟันหรอก อีกาอีกแล้ว I wanna Change กันดีกว่า
มาดูหน้าลุงอีกรอบ

http://www.youtube.com/watch?v=78Q7ZaX2Ja4&feature=related

- น้องปอยบอกว่าเบื่อกอสซิบ มั่วกานไปหมด...แต่พี่เมเม่จางง...บอกชอบ มันยังไงก็ไม่รู้แต่ละคนบอกไม่เหมือนกัน 5555+ (ลุงไม่เคยดูหง่ะ)

- เรื่องแปลหนังอ่ะอำเล่น....ขนาดคนโมแปลมาให้ดู ยังเอาตัวไม่รอดเลย...แล้วเราสองคนจะไปเหลือรึ หึหึ
มาบ้าจี้ตามลุงอีกน่ะ...

- ก็บอกแล้วไง นู๋ซันอะหลอกง่ายดี ถ้าพี่นกอยู่ด้วยจับคู่กันได้เลยน่ะ 5555555+

YA00022305
24-06-2011, 21:29
สวัสดีครับทุกคน

Young gun ภาค 1 ผมก้อชอบนะ ไอ่แนวคาวบอย ขี่ม้าไล่ยิงเนี่ย มีไอด้อลผมแสดงด้วย ลุงแจ๊ค จาก 24 หรือ คีเฟอร์ ซุทเทอแลนด์ นั่นเอง ตอนนั้นยังละอ่อนเลย 555+

ไม่ได้โพสรูปลง จำหน้ากันได้ไหมน่อ

kimberly
25-06-2011, 03:23
ไม่ได้หายไปไหนหรอกจ้า แอบเข้ามาดูคนเม้าท์กันทุกวันแหละ อิอิ
ช่วงนี้ไม่ได้ดูซีรี่ย์เลย มันเบื่อไงบอกไม่ถูก (แต่ยังสั่งมาดองอยู่อย่างไม่หยุดยั้ง 555+)
ดูแต่รายการเรียลลิตี้ กะหนังโรง พยายามหาแนวโรแมนติก-คอมมิดี้เบาๆ ไม่ค่อยมีเลยช่วงนี้
ตอนนี้เพิ่งดูรายการSo you think you can dance UK S.2จบไป แอบเซ็งเก่งไม่เท่าซีซั่นแรกเลย ไม่เท่าของอเมริกาเลยด้วย

kimberly
25-06-2011, 17:31
แต่เราว่า อเมซิ่งปีแรกๆ ฟิลดูหน้าแก่กว่าปีหลังๆนะ เอ๊ะ ยังไง...อิอิ แถมเราโรคจิต แอบมองเป้าฟิลบางซีซั่นมันตุงมากกกก กลัวว่าฟิลเป็นไส้เลื่อนรึเปล่า *0*
Survivor ไม่โปรดเหมือนกัน รู้สึกเหมือนคุณวิทแหละ มันเป็นเกมการเมือง พวกมากลากไปไรเงี้ย แต่ก็เคยดูอยู่2-3ซีซั่นนะ ที่มันมีซับไทยอ่ะ มันจะสนุกก็ตอนที่คนที่เราชอบรอดปากนกปากกามาได้นี่ละ (ส่วนใหญ่ไม่รอดอ่ะ)
So you thinkที่คุณวิทมีแผ่นเดียว น่าจะเป็นตอนพิเศษ รวมการเต้นที่โดนเด่นใน5ซีซั่นนะคะ

gupoiy
25-06-2011, 18:13
555+ ก็น้องมาเล้าว่าปากแตก ปอยก็บอกให้ไปหาหมอ

แล้วน้องก็บอกว่า พี่วิธบอกว่าพี่ปอยมีครีม งงหนักเข้าไปอีก

ซักพักก็รู้ละพี่วิทหลอกแน่ ปอยก็เลยเข้ามาอ่านในบอร์ด

เลยรู้ความจริง โดนหนักเลยน้องซันของเรา ...ฮ่าๆๆ

กาซิบ ๆ น้องปอย : หลอกง่ายมากเด็กซัน เด๋วเก็บ ๆ ไว้ตีสนิทให้เชื่อใจ แล้วค่อยหลอกอำเล่นต่ออีก ฮ่า ๆ
ตอนนู๋ซันไปถามน้องปอยเรื่องครีมแก้ปากแตก น้องปอยงงเลยเหรอ...555555+
ปล. น้องปอยอย่าลืมแถม ครีมแก้หน้าแตกไปให้นู๋ซันด้วยน่ะ...อับอายจิง ๆน่ะนั่น

kimberly
25-06-2011, 18:59
ใครรู้บ้างว่ามีร้านไหนทำGlee S.2 อยากดู
เข้าไปดูร้านแม่ค้าใจดีก็ดันปิดไปซะนี่ T^T

YA00022305
25-06-2011, 20:11
^^ Glee S1 เรื่องเกี่ยวกับอะไรอ่ะครับ สนุกไหมอ่ะ

gupoiy
25-06-2011, 20:32
พี่คิม..ลองไปดูร้านแซ้บซิค่ะ

ใครรู้บ้างว่ามีร้านไหนทำGlee S.2 อยากดู
เข้าไปดูร้านแม่ค้าใจดีก็ดันปิดไปซะนี่ T^T

gupoiy
25-06-2011, 20:36
เป็นซีรี่วัยรุ่น เกี่ยวกับการร้องเพลงค่ะ

^^ Glee S1 เรื่องเกี่ยวกับอะไรอ่ะครับ สนุกไหมอ่ะ

kimberly
25-06-2011, 21:07
สนุกค่ะ เป็นซีรี่ย์แนววัยรุ่นไฮสคูล/มิวสิเคิล เรื่องราวเกี่ยวกับนักเรียนกลุ่มนึงในชมรมร้องประสานเสียง หรือGleeนั่นเอง คนที่อยู่ชมรมจะส่วนใหญ่จะถูกมองเป็นพวกLoser แบบว่าโดนนักเรียนคนอื่นดูถูก กลั่นแกล้งไรงี้ (ได้กินสเลอปี้ฟรีทุกวัน)
แต่ละตอนจะมีเพลงเพราะๆมากมายเลยค่ะ เนื้อเรื่องก็สนุก ตัวละครมีเสนห์ทุกตัวเลย
ยังไงรอคนอื่นมาแนะนำอีกทีละกัน

kimberly
25-06-2011, 21:09
ลองแล้วหาไม่เจออ่ะน้องปอย หรือโง่เองก็ไม่รุ รู้สึกเค้าจัดหน้าร้านแปลกๆงงๆจัง

พี่คิม..ลองไปดูร้านแซ้บซิค่ะ

gupoiy
25-06-2011, 21:59
พี่คิมเข้าไปในร้านแล้วก็เลือกหน้าสองเลยค่ะ

มีแน่นอน ปอยลองเข้าไปดูมาละ

ลองแล้วหาไม่เจออ่ะน้องปอย หรือโง่เองก็ไม่รุ รู้สึกเค้าจัดหน้าร้านแปลกๆงงๆจัง

YA00022305
25-06-2011, 22:47
ขอบคุณครับ ต้องลองไปหามาดูเเล้วละสิ

สนุกค่ะ เป็นซีรี่ย์แนววัยรุ่นไฮสคูล/มิวสิเคิล เรื่องราวเกี่ยวกับนักเรียนกลุ่มนึงในชมรมร้องประสานเสียง หรือGleeนั่นเอง คนที่อยู่ชมรมจะส่วนใหญ่จะถูกมองเป็นพวกLoser แบบว่าโดนนักเรียนคนอื่นดูถูก กลั่นแกล้งไรงี้ (ได้กินสเลอปี้ฟรีทุกวัน)
แต่ละตอนจะมีเพลงเพราะๆมากมายเลยค่ะ เนื้อเรื่องก็สนุก ตัวละครมีเสนห์ทุกตัวเลย
ยังไงรอคนอื่นมาแนะนำอีกทีละกัน

kimberly
26-06-2011, 21:51
เดาว่าน่าจะมีต่อนะคะ ออกจะHOTซะขนาดนี้

ปล.จุดเทียนอธิษฐานอะไรคะคุณวิท?

Glee นี้มันจบที่ ซีซั่น 2 เลยอ่ะเปล่า หรือจะมีต่ออีกอ่ะ น้องปอย ???

birdy
26-06-2011, 22:54
อ้าว ไม่ได้สังเกตุ ร้าน แม่ค้าใจดี เจ๋งไปหรอ หรือว่าทำแบบ พ่อค้าแผ่นโคลน หายไปรีบิ้ว ตัวใหม่ กันแน่ เราซื้อแต่ก่อน เคยเจอ แจ๊คพ๊อตสองหน เลยเลิกเลย 55+ เข้าร้านไหน เจ้าของร้าน ตายหมด

น่ากลัวปะ เมเม่จัง 55+

nightgon
26-06-2011, 23:19
prison break คร้าฟฟฟ ชอบคร๊าฟฟ

kimberly
27-06-2011, 01:23
Biggest Loser ไม่ได้ดูเลยจ้า คือไม่เข้าใจว่ามาลดน้ำหนักแข่งขันมันจะสนุกยังไงอ่ะ เลยไม่ได้สนใจเลย

gupoiy
27-06-2011, 17:20
ร้านลุงโจก็หายนะพี่ หายไปพร้อมกันเลยอ่ะ

อ้าว ไม่ได้สังเกตุ ร้าน แม่ค้าใจดี เจ๋งไปหรอ หรือว่าทำแบบ พ่อค้าแผ่นโคลน หายไปรีบิ้ว ตัวใหม่ กันแน่ เราซื้อแต่ก่อน เคยเจอ แจ๊คพ๊อตสองหน เลยเลิกเลย 55+ เข้าร้านไหน เจ้าของร้าน ตายหมด

น่ากลัวปะ เมเม่จัง 55+

gupoiy
27-06-2011, 17:22
เหมือนจะยังไม่จบนะพี่ น่าจะมีต่ออีกนะ...

Glee นี้มันจบที่ ซีซั่น 2 เลยอ่ะเปล่า หรือจะมีต่ออีกอ่ะ น้องปอย ???

gupoiy
27-06-2011, 17:25
เมื่อวานปอยแปะเรื่องย่อ Glee ไว้อ่ะ ไม่รู้หายไปหนายอ่า....

สงสัยหายไปตอนที่แอดมินปิดปรับปรุงเเน่ๆเลย = ="

YA00022305
27-06-2011, 17:44
หายไปหลายร้านเหมือนกันนะนี่ เกิดอะไรขึ้นหว่า

Sunny~!
27-06-2011, 18:29
พี่วิธ!!!!! ลืมๆซันไปบ้างก็ได้นะคะ -3- ชิชะ มีโอกาสต้องแซวหนูตลอดเลยยยย ชิชะๆ

ถ้าสงสารก็เพลาๆลงสิคะคุณลุงงงงง

- ติดใจ Glee แล้วอ่าสิคุณคิม...ดีน่ะยังดูเข้าไปไม่ลึก ไม่งั้นสงสัยติดต่อตาม น้องปอย คุณต้น คุณคิมไปอีกคน ฮ่า ๆ

- เค้าถามว่า รายการ Biggest Loser สนุกไหม ไม่เห็นตอบให้เลยอ่า...ถ้าสนุกว่าจะลองไปหาโหลดมาดู

ปล. อธิษฐานว่า อย่าให้หลานซันโดนหลอกบ่อย ๆ เลย สาธุ! ฉงฉาน อิอิ

ห๊า! หนูโดนหลอกอีกแล้วเหรอ ทำไมนู๋ซื่อบื่อจัง 5555+

Sunny~!
27-06-2011, 18:35
-ค่ะๆๆ จะรับทราบไว้ว่าพี่เป็นลุงค้า

-มุกโออิชิอะไรอ่าา งงๆ อ่านแล้วพยายามนึกคิด ถึงกับจะย้อนกลับไปอ่านเลยว่าเคยเล่นมุกอะไรเทือกนี้ด้วยรึ??
แล้วมันเป้นมุกอะไร ทำไมซันต้องอายคะ??(แค่โดนพี่หลอกก็อายไม่รุ้กี่ครั้งแล้วค่ะ)

-ซันไม่กาพี่เบอร์ดี้แน่ๆ พี่เบอร์ดี้โหดๆ บอกไม่ถูก ฮ่าๆๆ ดูหนังแต่ละเรื่อง บ่งบอกๆๆ แถมมีแววช่วยกันรุมฆ่าซันกะพี่วิธแน่ๆอ่ะ

- ก็ไม่ต้องดูกอสซิบสิ มาดู PLL ไม่ค่อยมีฉากแบบนั้นเลย แต่เอ๊ะ มีหลุด ๆ มา ผู้หญิงจูบผู้หญิง นิด ๆ ทำใจดูได้ป่ะหล่ะ ฮ่า ๆ
เรื่องนี้ก็มีแต่ ทีนเอจทั้งน้านแหล่ะ

- ขอโทษในความหวังดีที่ช่วยแปล...แต่เรามาทำความเข้าใจกันใหม่อีกรอบน่ะ...ว่าลุงอ่ะเป็นลูกค้าบรอด์ ไม่ใช่เป็นคนขาย
คนแปลอะไรทั้งน้าน...ทำไมชอบคิด เป็นคนขายตลอดเลย คุณคิมก็อีกคน...ทำความเข้าใจกันใหม่น่ะ สักไว้หล่ะกลางหน้าผาก
หล่ะ "ลูกค้าบรอด์"

- อือ หลอกมาเลยไม่ต้องเกรงใจ ชอบโดนหลอก...หลอกได้จะเก่งมากเลย แต่มุกนั้นไม่เอาน่ะ โออิชิอ่ะ สะดุ้งหัวใจหล่นมาตาตุ้ม
เลยวันนั้น ลุงอายแทนหลานซันน่ะ 555555+ พี่นกไม่อยู่หรอก ทำงานทำการ หาเงิน แยกย้ายกันไป นาน ๆ อาจมาเจอกันที
เหลือแต่พี่เบอร์ดี้ กะ พี่เมเม่จางงอ่ะ หรือเอาพี่เต้รูปหล่อหน้าใหม่ ชอบใครก็กากบาทเลือก ๆ เอาแล้วกัน อิอิ

กาซิบ ๆ น้องปอย : หลอกง่ายมากเด็กซัน เด๋วเก็บ ๆ ไว้ตีสนิทให้เชื่อใจ แล้วค่อยหลอกอำเล่นต่ออีก ฮ่า ๆ
ตอนนู๋ซันไปถามน้องปอยเรื่องครีมแก้ปากแตก น้องปอยงงเลยเหรอ...555555+
ปล. น้องปอยอย่าลืมแถม ครีมแก้หน้าแตกไปให้นู๋ซันด้วยน่ะ...อับอายจิง ๆน่ะนั่น

-ฮือออ พี่วิธเอาเรื่องนี้มาเล่นได้ไงไม่รุ้ คนกำลังอยุ่ในที่มืด อยุ่ๆมาหลอกว่ามีไฟฉาย เอาเข้าจริงเป้นเพียงไม้ขีดที่ใช้ไปแล้ว... ขำตายเลยค่ะ TOT เคืองๆ

หนูจะไม่มีวันเชื่อพี่อีกแล้วค่ะ! ไม่ไ่ต้องห่วงเลยยย พี่หลอกหนูไม่ได้อีกแล้วแน่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ครีมหน้าแตกนี่....คงช่วยไม่ได้แล้วล่ะค่ะ TOT

Sunny~!
27-06-2011, 20:18
เชอะ.... กำลังหลอกให้หนูตายจสินะคะ
เรื่องนี้ขอบอกว่าดูภาคแรกแล้วน่าเบื่อสุดๆๆๆๆ ไม่อยากเชื่อเลยว่าจะไม่สนุกง่ะ -3-
หนูไม่เป็นเพื่อนกับลัทธินี้แน่ค่าาาา สยองค่า

- โอ๋ ๆ ๆ ฉงฉานแย้ว...เด๋วหลานซันจะหนีหายป่าย...กัวจิง ๆ เลย ไม่มีใครเล่นด้วย
ตกลงเราสองคนทำท่านี้ มาสถาปนาเป็นเพื่อน ดีกันใหม่ไหม 5555+

http://1.bp.blogspot.com/_Zzfgs8VTa74/TM_6L_gQQaI/AAAAAAAAGwc/6CZaRGr-YsQ/s1600/20thCenturyBoys_FriendCollectibleFigure+S.jpg

birdy
27-06-2011, 22:11
Biggest Loser ไม่ได้ดูเลยจ้า คือไม่เข้าใจว่ามาลดน้ำหนักแข่งขันมันจะสนุกยังไงอ่ะ เลยไม่ได้สนใจเลย

คนไม่อ้วนไม่เข้าใจหรอกพี่ ชิชิ ผมเคยดูไม่กี่ตอน สนุกดีนะพี่วิท

birdy
27-06-2011, 22:17
สองร้านนี้น่าจะเป็นร้านเดียวกัน...เข้าอีหร๊อบเดิมแน่เลย ....ม๋าต๋าเข้า
คุณเบอร์ดี้ไปสั่งของช่วงนี้กะเข้าด้วยเหรอ...ถ้าสั่งแสดงว่าโชคดีมาก คนอารายจะโชคดีขนาดนี้ 555+

ปล. ขายของระมัดระวังกันด้วยครับ...เป็นห่วงพ่อค้าแม่ค้าทุกคนครับ...เสี่ยงตายกันมาขายให้ดู

ผมเนี่ยดวงมหาอุต แม่ง สั่งร้านไหน ร้านตายหมด เหลือเมเม่จัง แ้ล้ว 555+ นี่ก็ลุงโจก็ขายแปลกๆอะพี่ หนก่อนสั่งซีรีย์เยอะ ลองดู พอสั่งแล้วเคลม รอบแรกส่งมาก็ดูไม่ได้ รอบสองส่งมาก็ไม่ได้ ผมเลยถามว่าได้เช็คหรือป่าว ว่าต้นฉบับเสียป่าว ตอบกลับมาว่าเสีย ให้หาเรื่องอื่นแทนได้เลย ผมก็งงดิ อ้าวให้ตูหาเรื่องอื่นเลยหรอ ปกติเค้าต้องหาแผ่นมาทำใหม่กันปะ หรือผมเข้าใจผิดเอง ทุกวันนี้ผมเลยดู Invasion ค้างแผ่น 2 เนี่ย แต่ก็ดูข้ามแผ่นไปจนจบละ เซ็งแทน

ปล. นั่นพี่วิทหรอ หล่อเหลาไม่เบา ซันนี่ติดแน่ๆ 555+

birdy
27-06-2011, 22:19
หายไปหลายร้านเหมือนกันนะนี่ เกิดอะไรขึ้นหว่า

น้องปอย คุณเต้ มีร้านไหนหายบ้าง อัพเดทกันบ้่างนะ เผื่อจะได้ไม่พลาดไปหลงเข้าร้าน เดี๋ยวมีคดีกันอีก เหอะๆๆ

1. ร้านแม่ค้าใจดี
2. ร้านลุงโจ

ตอนนี้มีสองร้านนี่ชิมิ

gupoiy
27-06-2011, 22:32
ตอนนี้ที่รู้มีแค่ 2ร้านนี้อ่ะ ร้านอื่นๆที่ใหญ่ๆ ยังไม่เห็นนะ

น้องปอย คุณเต้ มีร้านไหนหายบ้าง อัพเดทกันบ้่างนะ เผื่อจะได้ไม่พลาดไปหลงเข้าร้าน เดี๋ยวมีคดีกันอีก เหอะๆๆ

1. ร้านแม่ค้าใจดี
2. ร้านลุงโจ

ตอนนี้มีสองร้านนี่ชิมิ

birdy
27-06-2011, 23:46
- คุณเบอร์ดี้ คุณเป็นคนที่โชคดีมาก เข้าไปซุงสิงกะใคร เขาตายเรียบ สรุปเหลือเมเม่จางอยู่ร้านเดียวเหรอ รู้สึกว่าจะออกอาการแล้วอ่ะเมเม่เรา 55555555+
จังหวะจริง ๆ น่ะนั้น ไม่เคยพลาดเหตุการณ์สำคัญเลยน่ะคุณเนี่ย ฮ่า ๆ

จริงๆ ร้านดี อยู่กับผมนานก็มีแหละพี่ อิอิ

ร้าน แว่นวีดีโอ ยังอยู่ปะไม่ได้สั่งนานเหมือนกัน
ร้าน dvd_25 อะ ร้านนี้ก็สั่งกันมา 32 รอบแล้ว

แล้วก็ร้าน dvdkonjon นี่แหละครับ แต่ก่อนสั่งซีรีย์กับอีกเจ้า Inpook ก็โอดี แต่แผ่นมีปัญหาเยอะหน่อย แ้ล้วก็อีกเจ้า Lovedvd แต่น่าจะเจ๋งละ เห็นห้องหายไปนานสักพักละ

YA00022305
28-06-2011, 00:00
แวะมาทักก่อนนอน

ตอนนี้เห็นมีแค่ สองร้านนั่นละครับ คุณเบอรดี้

gupoiy
28-06-2011, 10:17
เป็นเพราะข่าวนี้หรือเปล่าที่ทําให้ร้านแม่ค้าใจดีกะร้านลุงโจหายไป

http://www.mcot.net/cfcustom/cache_page/228596.html

Sunny~!
28-06-2011, 18:07
-สรุปคือเรื่องนี้ไม่สนุกนั่นเอง ไอเดียอาาจจะแปลกจริง แต่การนำเสนอมันไม่น่าสนใจอ่ะค่ะ มันน่าเบื่อ

-มุกโออิชิอะไรอ่า?? หนูไม่ได้แกล้งลืมจริงๆนะคะ ลองอกมาเลยดีกว่า ซันว่าถ้าไม่ใช่ว่าซันลืมลุงก็จำผิดคนอ่ะค่ะ หนูไม่คุ้นเคยเลยจริงๆ แถมลุงอายด้วย งงหนักเลยง่ะ

-สำหรับหนู ลุงเป็นไม่ได้หร๊อกกกก

- เรื่องนี้ภาคแรกลุงดูแล้วอะไรของมันไม่รู้...สร้างเรื่องราวแผนการณ์ตอนเด็ก ๆ ขึ้นกันเป็นตุ๊เป็นต๊ะ
ดูแล้วไอเดียแปลกดี...ภาคแรกโอเคน่ะ...แต่ภาคสองนี้รู้สึกว่าจำได้เลยว่าง่วงนอน....ส่วนไตรภาค
ภาคสุดท้าย...เหลือบไปเห็นโปสเตอร์เก่า ๆ จำได้ว่ายังดูขาดอีกภาค สั่งมาดองไว้ยังไม่ดูเลย....

- มุกโออิชิ แกล้งจำไม่ได้เหรอ อ้ายภาชนะพลาสติกใส ใส่ลูกปิงปองเข้าไปแล้วหมุน ๆ อ่ะ...มาแกล้งลืม
ห้ามเล่น ลุงอาย 5555+

-หน้าตา ปากแตกขนาดนั้นแล้ว จะไปหลอกอำอีกทำไม...เชื่อใจลุงหน่อยดิ...นิดนึง
ลุงเป็นคนดีแล้วน่ะ ได้สิบนาทีแล้ว...หุหุ

- นั่นดิอย่าไปเลือกพี่เบอร์ดี้น่ะ ดูหนังแต่ละเรื่องบ่งบอกเลย...ว่าต้องหน้าตาโรคจิตแบบนี้ อิอิ

]

Sunny~!
28-06-2011, 18:12
หนูไม่ชอบอ่ะค่ะ ไม่เหมาะกะหนูเลยยย ตอนแรกจะไปดูในโรงกะเพื่อนเหมือนกัน แต่มาคิดอีกที เนื้อเรื่องก็รุ้ๆกันอยุ่แล้ว...
แถมเป้นหนังรักโรแมนคิต ไม่คุ้มไม่ดูในโรงค่ะ เลยไม่ได้ไป... เหอๆ

- ปกติพวกหนังแผ่นเดียว ผมชอบไปหาตามร้านเล็ก ๆ อยู่มานาน ๆ คนน้อย ๆ ไม่แออัดกันอ่ะเวลาได้ของ จะเร็ว แต่ถ้าเป็นพวกแผ่นโมฝรั่งก็ให้แซ่บเขาเลย
ตกลง โดนจริง ๆ หรือเนี่ย จากร้านไหนของแม่ค้า หรือ ลุงโจ เขาบอกแล้วเขาจะโอนเงินคืนให้นิ...ปกติร้านขึ้นแบบเนี้ย หายไป มันมีกรณีเดียวจิงน่ะ..ตำรวจน่าจะเข้า
ที่เห็นมา ชอบเข้าแต่ร้าน ใหญ่ ๆ

- รูปนี้จากเรื่อง beastly เพิ่งดูจบไป โครงเรื่องแบบ Beauty and The Beast เลย โฉมงามกับเจ้าชายอสูร แต่อสูรเรื่องนี้มันเท่ห์ว่ะ...ไม่น่าเกลียด
ทำหน้าซะเลิศเลย เรื่องนี้เหมาะให้ พวกสาว ๆ เมเม่จางง คุณคิม น้องปอย หลานซัน ดูอ่ะ

น่าจะใช่นะคะ เพราะเห้นหายไปพร้อมๆกับแม่ค้าเลยค่ะ
เมื่อวานแวะไปดูหน้าร้าน แก้ไขเวลาโพสใกล้ๆกันเลย เหอๆๆ

เป็นเพราะข่าวนี้หรือเปล่าที่ทําให้ร้านแม่ค้าใจดีกะร้านลุงโจหายไป

http://www.mcot.net/cfcustom/cache_page/228596.html

YA00022305
28-06-2011, 19:07
สวัสดีช่วงเยนครับทุกท่าน

birdy
28-06-2011, 23:36
สวัสดีช่วงเยนครับทุกท่าน

หวัดดีครับน้องเต้

น้องซัน นี่ พี่ ไม่มีความคิดจะฆ่าใครเลยนะ (ถ้าไม่จำเป็น) 555+ พี่วิทถ้าให้เลือกจากช้อยส์พี่ ผมชอบทีแบค อะ

เดี๋ยวต้องไปอ่านกระทู้ที่ปอยบอกหน่อยซะแล้ว แจ่มมากแม่นักสืบ ............. อ้าวมันข่าวสั้นๆ นี่หว่า นึกว่ามีกระทู้ในนี้ให้อ่านไรงั้น

birdy
29-06-2011, 18:26
หายไปไหนกันหมดวันนี้

gupoiy
29-06-2011, 18:31
น้องปอยมารายงานตัว!........

หายไปไหนกันหมดวันนี้

Sunny~!
29-06-2011, 18:36
อิอิๆ งั้นหนูหวิดโดนไปสองรอบอ่ะรู้สึกๆ ฮ่าๆ

หนูอยู่ๆๆๆๆๆ

หวัดดีครับน้องเต้

น้องซัน นี่ พี่ ไม่มีความคิดจะฆ่าใครเลยนะ (ถ้าไม่จำเป็น) 555+ พี่วิทถ้าให้เลือกจากช้อยส์พี่ ผมชอบทีแบค อะ

เดี๋ยวต้องไปอ่านกระทู้ที่ปอยบอกหน่อยซะแล้ว แจ่มมากแม่นักสืบ ............. อ้าวมันข่าวสั้นๆ นี่หว่า นึกว่ามีกระทู้ในนี้ให้อ่านไรงั้น

birdy
29-06-2011, 19:07
มองด้านบนหายไปหลายร้านแล้วน้า

Sunny~!
29-06-2011, 19:16
โอ๊ะ เพิ่งสังเกตุง่ะ .... TOT

มองด้านบนหายไปหลายร้านแล้วน้า

birdy
29-06-2011, 19:25
ดีมาก เจอ ผู้ต้องหา สองรายแล้ว ปอย กับ ซันนี่ สงกะสัย ถ้าไม่พายุ หมวกปิงปองเข้า หนักหลายร้าน ก็ มีการรวมตัวกันเปิดร้านใหม่อะ ว่าปะปอย

Sunny~!
29-06-2011, 19:30
ฟังดูเป็นไอเดียที่ดีนะคะ รวมตัวกันไปเลยยย แล้วก็ให้พวกเขาไปอุดหนุนคนโม มาขาย อิๆๆ

ดีมาก เจอ ผู้ต้องหา สองรายแล้ว ปอย กับ ซันนี่ สงกะสัย ถ้าไม่พายุ หมวกปิงปองเข้า หนักหลายร้าน ก็ มีการรวมตัวกันเปิดร้านใหม่อะ ว่าปะปอย

gupoiy
29-06-2011, 19:54
ปอยว่าเดี๋ยวเขาก็เปิดกันใหม่แต่ก็คงเปลี่ยนชื้อร้านละมั่ง..

พี่วิทลองไปอ่านกระทู้นี้ดิ ด่ากันซะยับเลย

http://dvdtook.com/forum/showthread.php?31802

Sunny~!
29-06-2011, 20:09
นั่นไง หนูก็ว่า เห็นเค้ามาแก้ไขว่าผิดร้านเวลาเดียวกันเลยอ่ะ

ปอยว่าเดี๋ยวเขาก็เปิดกันใหม่แต่ก็คงเปลี่ยนชื้อร้านละมั่ง..

พี่วิทลองไปอ่านกระทู้นี้ดิ ด่ากันซะยับเลย

http://dvdtook.com/forum/showthread.php?31802

YA00022305
30-06-2011, 00:08
รายงานตัวก่อนเข้านอนครับทุกคน ฝันดีคร้าบ

birdy
30-06-2011, 13:03
แหมพี่วิท มนุษย์อะเนอะ ก็คิดนิดนึง อยากรู้อยาเห็นเค้าไปหมด ผมก็เป็น 555+ แต่ติหน่อยพี่ ตอนเค้าโกงกัน เค้าไม่เห็นคิด แต่พอถูกจับ ดันจะให้เห็นใจเค้า ผมไม่เห็นใจเท่าไรอะ

ปล. ชักสงสัย พี่วิท เป็นพ่อค้าสักร้านนึงหรือป่าวหนอ 555+ แซวเล่นนะพี่

birdy
30-06-2011, 14:28
ว่าก็ว่านะ ไปอ่านของปอยแล้วก็หลังร้านของแม่ค้าใจดีมา คนแม่งรู้ว่าบริการไม่ดี ก็ยังไปสั่งเค้าเนอะ แปลกว่ะ ร้านเยอะแยะ เป็นผมลองร้านอื่นนะ เห็นบ่นส่งหนังไม่ครบ เคลมก็ 2 อาทิตย์กว่าจะได้ เยอะแยะแหะ ตัวผมเคยสั่งแล้วสกรีนซีดมาก เลิกสั่งเลย แผ่นกระตุกด้วย หนนี้แม่ค้าใจดีผมไม่ได้โดนพี่ แต่ผมสั่งลุงโจเพิ่มไป นิหน่อย ไม่คิดไรมากละ ดีนะสั่งไม่เยอะ

ปล. ผมไม่เข้าใจเวลาเหตุการณ์อย่างนี้เกิด แทนที่เค้าจะส่ง ข้อมูลหาลูกค้าเอง จิรงปะ เพราะเค้าก็มีข้อมูลตอนรับเงิน ตอนทำรายการหนัง แล้วไล่คืนทีละคน ทำอย่างนี้ คนไม่รู้อีกเยอะ ก็ไม่ได้ส่งข้อมูลไปอดได้เงินอดได้หนัง แย่อะ ผมไม่คิดว่าร้านใหญ่แล้วไม่หนีอะพี่ หนก่อนพ่อค้าแผ่นโคลนอยู่มาก่อนใคร ยังทำหน้าตาเฉย ทุกวันนี้ เอาหนี้ลูกค้ามาเปิดร้านใหม่สบายใจเฉิบ เหอะๆๆ

birdy
30-06-2011, 14:36
[QUOTE=without;2701357]- ก็อยากรู้ อยากเห็นกันทุกคนนั่นแหล่ะ ผมก็ด้วย อารมณ์พื้นฐานของมนุษย์ทุกคน Human Interest ......
แจ้งไปยัง บ/ช ให้เขาโอนเงินคืนอ่ะ...ผมว่าโอกาสสูงที่จะได้คืนน่ะ ไม่ใช่ร้านเล็ก ๆ ถ้าร้านเล็ก ๆ อาจจะปิด
ตัวไปเลย ร้านนี้อยู่มานานหล่ะ ยังมั่นใจน่ะ ว่ากลับมาได้แน่....คงเคลียร์ ๆ เรื่องเงิน เรื่องทอง ค่าปรับ ค่าลิขสิทธิ์
อะไรอยู่หล่ะ หลัง 15 วันก็คงจะทยอยโอนคืนน่ะ....(หมดนี้ที่พิมพ์มา ผมคิดเอาเองน่ะ ปลอบใจคุณเบอร์ดี้นิด อิอิ)

- เรื่องแบบนี้พอจะรู้บ้างอ่ะ หลายปีที่แล้วเคยไปซื้อแผ่นเกมส์กับร้านป้าขาประจำกับลูกชายเขา...พอไปถึง
ป้าแก่เล่าเหตุการณ์โดนจับ...นั่งขายมาสองปีได้กำไรมาสองแสน โดนปรับไปหมดเลยที่ทำมา...พูดไปน้ำตาไหลไป
เสี่ยงอ่ะ ขายพวกแผ่นผี แล้วหลังจากนั้นก็ไม่เห็นป้าแกอีกเลย...ไม่รู้ไปเปิดสาขาใหม่ที่ไหนต่อ อิอิ

เพราะพี่วิท ไปซื้อแล้วตำรวจตามหลังพี่ไปชิมิ สะพานเหล็กหรือพี่ หรือที่ไหน ล่าสุดเพิ่งไปเดินกับเพื่อนมา แม่งยุให้ซื้อ เพลย์ 3 จัง ไอ้เราก็บอกยิ่งโตยิ่งไม่ได้เล่นเกมส์ เล่นแต่คอมกับดูหนัง ก็หมดแล้วเวลาตอนกลางคืน กลางวันยิ่งไม่ว่างอีก เลยซื้อ DS มาเล่น 555+

- แต่มีอยู่ร้านนึงที่เคยเห็นในบรอด์ที่โดนจับไป แล้วกลับมาได้น่ะ...ร้านนี้ดีมากเลย เกิดอะไรขึ้นกะร้านเขา
เขาก็บอก...รายงานสถานการณ์ให้ลูกค้าได้รู้...สุดท้ายก็คืนเงินจนหมด...แล้วก็ขายต่อจนถึงตอนนี้
ลูกค้าก็ให้กำลังใจเพียบ...ร้านไหนน่าจะรู้ อิอิ

นี่พี่พูดถึงร้านที่ผมคิดป่าวเนี่ย อุ้ย เผ็ด

- อืมส์ไม่ใช่พ่อค้าขายแน่นอนครับ เป็นลูกค้าประจำของบรอด์ครับ ชอบดูหนัง แต่ไม่ได้รักหนังน่ะ บอกรักหนังไป
เดี๊ยวโดนสวนกลับ "ทำไมไม่มาสเตอร์หล่ะ รักหนังไม่ใช่เหรอ ทำไมไม่ซื้อของแท้" จบเลยเจอพวกหัวหมอย้อนเสร็จเลย
แต่บรอด์นี้ดีมาก คือมันมีทุกอย่างให้ได้ดูอ่ะ อยากดูอะไรดีหล่ะ หาได้เลย...คอนเสริต์ไทยเทศ สารคดี เกมส์โชว์ หนังต่างชาติ
เยอะแยะไปหมด ได้ในราคาถูกด้วย ดูเสร็จ ก็โยนทิ้ง ๆ 555555+ บริโภคฟุ่มเฟือยมาก แต่ตอนนี้รู้สึกจะขาดคนทำซีรีย์ฝรั่งน่ะ อิอิ
ระบบนิเวศในบรอด์ส่วนนึงถูกทำลายไป...

ดีนะผมไม่ค่อยดูกระจายแบบพี่อะ ผมดูส่วนใหญ่จะพวกมาสเตอร์เข้าโซน 3 แล้วทั้งนั่น เอาพวกแ่ผ่นน้อยๆ นี่ผมยังแปลกใจ คนโม ทำจำนวนแผ่นเยอะ คนซื้อน่าจะเยอะทำไมร่วงได้ จริงๆ น่าจะบอกร้านค้าทุกร้านให้อุดหนุนคนละชุดจากคนโม อย่าซื้อกันเอง ช่วยๆกันไป

- Transformers 3 ลงโรงแล้ว ดูเสร็จห้ามเล่าเด็ดขาดน่ะ ว่าอีกสองอาทิตย์ค่อยไปดู...ได้ข่าวคนดูมาบอก สนุกมาก
Megan Fox หายไปเปล่าเนี่ย ไม่เห็นเลย...

ภาค ที่แล้วไม่ถูกใจเท่าไร ภาคนี้คงไม่ดุโรงแต่ X men ภาคนี้โอเคนะพี่วิท

YA00022305
30-06-2011, 15:08
เห็นด้วยคร้าบ ห้ามเด็ดขาด ผมกะไปดูตอนหนังจะออกจากโรง เข็ดเเล้ว ไปตอนวันแรกๆ

- Transformers 3 ลงโรงแล้ว ดูเสร็จห้ามเล่าเด็ดขาดน่ะ ว่าอีกสองอาทิตย์ค่อยไปดู...ได้ข่าวคนดูมาบอก สนุกมาก
Megan Fox หายไปเปล่าเนี่ย ไม่เห็นเลย...

birdy
30-06-2011, 15:25
เห็นด้วยคร้าบ ห้ามเด็ดขาด ผมกะไปดูตอนหนังจะออกจากโรง เข็ดเเล้ว ไปตอนวันแรกๆ

งงคุณเต้ ไปดูตอนจะออกจากโรงเข็ดเรื่องไรครับ

เมย์แกน ผู้กำกับไล่ไปแล้วครับ เค้าสั่งให้ไปเพิ่มน้ำหนักมันเถียงแล้วไม่ยอมเค้าเลยไล่ ผู้กำกับมันก็พูดถูกนะ ว่าถ้าไม่เอามันมาเล่นหนังก็ไม่มีใครรุ้จักเค้านะ หุ่นดี เอ๊กซ์ แต่ไม่มีสมอง เป็นผมละไม่ยอมพลาดให้เล่นต่อภาคสาม

kimberly
30-06-2011, 16:34
มาให้กำลังใจพ่อค้าขแม่ค้าเหมือนกัน รักบอร์ดนี้อ่ะ โชคดีที่ตั้งแต่สั่งมาไม่เคยโดนโกงเลย
จะมีก็ส่งผิดบ้าง แต่ก็เคลมได้ตลอด หลังๆนี่ผิดจนขี้เกียจเคลม (ถ้าเป็นหนังโรงนะ ซีรี่ย์ต้องเคลม)
ร้านที่ปิดไปก็เป็น1ใน2ร้านที่เราสั่งประจำเหมือนกัน แบบว่าสั่งร้านนี้มาตั้งแต่สมัครบอร์ดเลย ไม่รู้จะเปลี่ยนไปร้านไหน(อีกร้านก็นั่นละ คู่กัน)

ยังไงก็รอดูไปก่อน ช่วงนี้เค้าคงยุ่งๆหลายๆอย่าง พนักงานคงโดนไปหลายคน คงยังไม่มีเวลามาติดต่อลูกค้าเป็นรายๆอ่ะ สู้ๆ

YA00022305
30-06-2011, 19:34
เข็ดกับพวกที่เวลาเข้ามาดูหนังในโรงเเล้วชอบทำพฤติกรรมแบบนี้อ่ะ (โอ้ย พวกนี้เยอะ ) คนยิ่งอ่านซับไตเติ้ลไม่ค่อยจะทันอยู่ ฮา ^^

1. เกิดมาคุย พวกนี้เข้าโรงมาต้องขอให้ได้พูดครับ โทรศัพท์ไม่ปิดนะ ธุรกิจรัดตัว
2. นักพากในโรงหนัง เคยเจอกันไหมครับ เซงมากไอพวกนี้ -_-"
3. พวกชอบถีบเบาะ รู้ว่าขายาวคร้าบพี่ แบบว่าผมเจอบ่อยมากๆ
4. เคี้ยวข้าวโพดคั่วเสียงดัง เซงเลยครับ ตอนไปดู ไพเรต 4 ผมก็หวังดีแทนคนรอบๆ ก็ไปสะกิดบอกเขาดีๆให้เคี้ยวเบาๆ ที่ไหนได้พี่แกจะมาหาเรื่องผมเฉยเลย
5. ล่าสุด เพิ่งเจอพวกชอบเล่น BB ในโรงหนัง ทำไปได้ ซื้อตั๋วหนังแต่เข้ามาเล่น บีบี -.-
มีหนักสุดจำได้เรื่อง อวตาร มีครอบครัวพามาดูหนัง เด็กเล็กประมาณ 4-5 ขวบมานั่งดูข้างๆ เเล้วสักแปบ เด็กร้องไห้ลั่นโรงเลย อั้ยย่ะ!! เกิดอะไรขึ้น? ปรากฎว่าน้องแกท้องเสีย กลิ่นโชยมาเต็มๆเลย *0*

จะดูหนังเรื่องไหนตอนนี้ต้องรอให้หนังผ่านไปสัก 2 อาทิตย์ก่อน ถึงจะดูได้อย่างสบายใจ

งงคุณเต้ ไปดูตอนจะออกจากโรงเข็ดเรื่องไรครับ

เมย์แกน ผู้กำกับไล่ไปแล้วครับ เค้าสั่งให้ไปเพิ่มน้ำหนักมันเถียงแล้วไม่ยอมเค้าเลยไล่ ผู้กำกับมันก็พูดถูกนะ ว่าถ้าไม่เอามันมาเล่นหนังก็ไม่มีใครรุ้จักเค้านะ หุ่นดี เอ๊กซ์ แต่ไม่มีสมอง เป็นผมละไม่ยอมพลาดให้เล่นต่อภาคสาม

gupoiy
30-06-2011, 19:38
- แต่มีอยู่ร้านนึงที่เคยเห็นในบรอด์ที่โดนจับไป แล้วกลับมาได้น่ะ...ร้านนี้ดีมากเลย เกิดอะไรขึ้นกะร้านเขา
เขาก็บอก...รายงานสถานการณ์ให้ลูกค้าได้รู้...สุดท้ายก็คืนเงินจนหมด...แล้วก็ขายต่อจนถึงตอนนี้
ลูกค้าก็ให้กำลังใจเพียบ...ร้านไหนน่าจะรู้ อิอิ

ร้านไหนอ่ะพี่อยากรู้...

- ก็อยากรู้ อยากเห็นกันทุกคนนั่นแหล่ะ ผมก็ด้วย อารมณ์พื้นฐานของมนุษย์ทุกคน Human Interest ......
แจ้งไปยัง บ/ช ให้เขาโอนเงินคืนอ่ะ...ผมว่าโอกาสสูงที่จะได้คืนน่ะ ไม่ใช่ร้านเล็ก ๆ ถ้าร้านเล็ก ๆ อาจจะปิด
ตัวไปเลย ร้านนี้อยู่มานานหล่ะ ยังมั่นใจน่ะ ว่ากลับมาได้แน่....คงเคลียร์ ๆ เรื่องเงิน เรื่องทอง ค่าปรับ ค่าลิขสิทธิ์
อะไรอยู่หล่ะ หลัง 15 วันก็คงจะทยอยโอนคืนน่ะ....(หมดนี้ที่พิมพ์มา ผมคิดเอาเองน่ะ ปลอบใจคุณเบอร์ดี้นิด อิอิ)

- เรื่องแบบนี้พอจะรู้บ้างอ่ะ หลายปีที่แล้วเคยไปซื้อแผ่นเกมส์กับร้านป้าขาประจำกับลูกชายเขา...พอไปถึง
ป้าแก่เล่าเหตุการณ์โดนจับ...นั่งขายมาสองปีได้กำไรมาสองแสน โดนปรับไปหมดเลยที่ทำมา...พูดไปน้ำตาไหลไป
เสี่ยงอ่ะ ขายพวกแผ่นผี แล้วหลังจากนั้นก็ไม่เห็นป้าแกอีกเลย...ไม่รู้ไปเปิดสาขาใหม่ที่ไหนต่อ อิอิ

- อืมส์ไม่ใช่พ่อค้าขายแน่นอนครับ เป็นลูกค้าประจำของบรอด์ครับ ชอบดูหนัง แต่ไม่ได้รักหนังน่ะ บอกรักหนังไป
เดี๊ยวโดนสวนกลับ "ทำไมไม่มาสเตอร์หล่ะ รักหนังไม่ใช่เหรอ ทำไมไม่ซื้อของแท้" จบเลยเจอพวกหัวหมอย้อนเสร็จเลย
แต่บรอด์นี้ดีมาก คือมันมีทุกอย่างให้ได้ดูอ่ะ อยากดูอะไรดีหล่ะ หาได้เลย...คอนเสริต์ไทยเทศ สารคดี เกมส์โชว์ หนังต่างชาติ
เยอะแยะไปหมด ได้ในราคาถูกด้วย ดูเสร็จ ก็โยนทิ้ง ๆ 555555+ บริโภคฟุ่มเฟือยมาก แต่ตอนนี้รู้สึกจะขาดคนทำซีรีย์ฝรั่งน่ะ อิอิ
ระบบนิเวศในบรอด์ส่วนนึงถูกทำลายไป...

http://data-allocine.blogomaniac.fr/mdata/6/7/8/Z20060330171043263872876/img/1306150160_tf3.jpg

gupoiy
30-06-2011, 19:40
เห็นด้วยกะพี่เต้ทุกประการ.....

เข็ดกับพวกที่เวลาเข้ามาดูหนังในโรงเเล้วชอบทำพฤติกรรมแบบนี้อ่ะ (โอ้ย พวกนี้เยอะ ) คนยิ่งอ่านซับไตเติ้ลไม่ค่อยจะทันอยู่ ฮา ^^

1. เกิดมาคุย พวกนี้เข้าโรงมาต้องขอให้ได้พูดครับ โทรศัพท์ไม่ปิดนะ ธุรกิจรัดตัว
2. นักพากในโรงหนัง เคยเจอกันไหมครับ เซงมากไอพวกนี้ -_-"
3. พวกชอบถีบเบาะ รู้ว่าขายาวคร้าบพี่ แบบว่าผมเจอบ่อยมากๆ
4. เคี้ยวข้าวโพดคั่วเสียงดัง เซงเลยครับ ตอนไปดู ไพเรต 4 ผมก็หวังดีแทนคนรอบๆ ก็ไปสะกิดบอกเขาดีๆให้เคี้ยวเบาๆ ที่ไหนได้พี่แกจะมาหาเรื่องผมเฉยเลย
5. ล่าสุด เพิ่งเจอพวกชอบเล่น BB ในโรงหนัง ทำไปได้ ซื้อตั๋วหนังแต่เข้ามาเล่น บีบี -.-
มีหนักสุดจำได้เรื่อง อวตาร มีครอบครัวพามาดูหนัง เด็กเล็กประมาณ 4-5 ขวบมานั่งดูข้างๆ เเล้วสักแปบ เด็กร้องไห้ลั่นโรงเลย อั้ยย่ะ!! เกิดอะไรขึ้น? ปรากฎว่าน้องแกท้องเสีย กลิ่นโชยมาเต็มๆเลย *0*

จะดูหนังเรื่องไหนตอนนี้ต้องรอให้หนังผ่านไปสัก 2 อาทิตย์ก่อน ถึงจะดูได้อย่างสบายใจ

gupoiy
30-06-2011, 19:43
พี่เบอร์ดี้...โดนอีกแล้วหรอ??????

- คุณเบอร์ดี้ คุณเป็นคนที่โชคดีมาก เข้าไปซุงสิงกะใคร เขาตายเรียบ สรุปเหลือเมเม่จางอยู่ร้านเดียวเหรอ รู้สึกว่าจะออกอาการแล้วอ่ะเมเม่เรา 55555555+
จังหวะจริง ๆ น่ะนั้น ไม่เคยพลาดเหตุการณ์สำคัญเลยน่ะคุณเนี่ย ฮ่า ๆ

ว่าก็ว่านะ ไปอ่านของปอยแล้วก็หลังร้านของแม่ค้าใจดีมา คนแม่งรู้ว่าบริการไม่ดี ก็ยังไปสั่งเค้าเนอะ แปลกว่ะ ร้านเยอะแยะ เป็นผมลองร้านอื่นนะ เห็นบ่นส่งหนังไม่ครบ เคลมก็ 2 อาทิตย์กว่าจะได้ เยอะแยะแหะ ตัวผมเคยสั่งแล้วสกรีนซีดมาก เลิกสั่งเลย แผ่นกระตุกด้วย หนนี้แม่ค้าใจดีผมไม่ได้โดนพี่ แต่ผมสั่งลุงโจเพิ่มไป นิหน่อย ไม่คิดไรมากละ ดีนะสั่งไม่เยอะ

ปล. ผมไม่เข้าใจเวลาเหตุการณ์อย่างนี้เกิด แทนที่เค้าจะส่ง ข้อมูลหาลูกค้าเอง จิรงปะ เพราะเค้าก็มีข้อมูลตอนรับเงิน ตอนทำรายการหนัง แล้วไล่คืนทีละคน ทำอย่างนี้ คนไม่รู้อีกเยอะ ก็ไม่ได้ส่งข้อมูลไปอดได้เงินอดได้หนัง แย่อะ ผมไม่คิดว่าร้านใหญ่แล้วไม่หนีอะพี่ หนก่อนพ่อค้าแผ่นโคลนอยู่มาก่อนใคร ยังทำหน้าตาเฉย ทุกวันนี้ เอาหนี้ลูกค้ามาเปิดร้านใหม่สบายใจเฉิบ เหอะๆๆ

birdy
30-06-2011, 21:32
มาให้กำลังใจพ่อค้าขแม่ค้าเหมือนกัน รักบอร์ดนี้อ่ะ โชคดีที่ตั้งแต่สั่งมาไม่เคยโดนโกงเลย
จะมีก็ส่งผิดบ้าง แต่ก็เคลมได้ตลอด หลังๆนี่ผิดจนขี้เกียจเคลม (ถ้าเป็นหนังโรงนะ ซีรี่ย์ต้องเคลม)
ร้านที่ปิดไปก็เป็น1ใน2ร้านที่เราสั่งประจำเหมือนกัน แบบว่าสั่งร้านนี้มาตั้งแต่สมัครบอร์ดเลย ไม่รู้จะเปลี่ยนไปร้านไหน(อีกร้านก็นั่นละ คู่กัน)

ยังไงก็รอดูไปก่อน ช่วงนี้เค้าคงยุ่งๆหลายๆอย่าง พนักงานคงโดนไปหลายคน คงยังไม่มีเวลามาติดต่อลูกค้าเป็นรายๆอ่ะ สู้ๆ

แล้วหลังๆ แม่ค้าใจดี บริการดีหรือป่าวอะคุณคิม ไม่ได้ใ้ช้ หลังจาก สกรีนแผ่นทุกแผ่นซีดเผือกเหมือนไก่ต้ม แถม หนังผิด ผมยังต้องออกค่าส่ง ems คืนให้อีก ถึงจะได้หนังที่ส่งผิดให้ตัวผม เซ็งส่งพลาดเองยังมีหน้ามาให้เราส่งอีก คุณคิมนี่โชคดีจัง

birdy
30-06-2011, 21:44
[QUOTE=YA00022305;2701833]เข็ดกับพวกที่เวลาเข้ามาดูหนังในโรงเเล้วชอบทำพฤติกรรมแบบนี้อ่ะ (โอ้ย พวกนี้เยอะ ) คนยิ่งอ่านซับไตเติ้ลไม่ค่อยจะทันอยู่ ฮา ^^

.................อันนี้ผมก็เกลียดครับ คือบางทีไม่ได้คุยนะ แต่เราอยู่แถวบนหน่อย แ้ล้วพวกแถวล่างหยิบมากดให้แสงขึ้นอะ แม่งไม่อยากมองแต่หางตาก็เอือก ไปเห็นอีก

..............เคยเจอแต่ไม่บ่อย เพราะผมลุกไปบอกเค้าเลย ว่าไปคุยข้างนอกไป๊ ไม่งั้นก็เหมาโรงหนังซะ (เคยทำหนเดียวหนนั่นแม่งปี๊ดสุดๆ ทนไม่ไหว มันพูดทุกฉาก มันบอกดูมาสองรอบแล้ว เสียงดังด้วย)

..............อันนี้ก็เจอประจำ ไอ้ผมก็ชอบนั่งริมสุด ไม่ซ้ายก็ขวาสุด ยังเจือกมาเจอพวกมัน ก็เช่นเคยหันไปเหลือบมองก่อน ว่ามากันเยอะป่าว ถ้าตัวๆ ก็จะได้รู้ไว้ก่อน ถ้าหนสองเหลือบมองแล้วบอกดีๆ ถ้ามีหนสามอันนี้ ที่เคยทำนะ บอกให้มันแลกที่กับผม แล้วไปถีบคนข้างหน้า แล้วผมก็ถีบมันเหมือนกัน แร๊งมะ

............อันนี้ไม่ค่อยอยากยุ่ง มันเยอะมาก ถ้าว่าไป ก็จะเจอคนหมู่มากมารุมเรา เคี้้ยวดัง + พวกเลย์ถุงอะคุณเต้ ตัวดังกรอบแกรบเลย

...............นี่แหละคุณเต้ เหตุหลักเลย ที่ผมคุยกับเพื่อนว่า ถ้าลูกกูยังไม่โต หรือยังคุยกันไม่รู้เรื่องละก็ ไม่เอาออกไปไหนเด็ดขาด อาจจะดูกีดกันเด็กแต่ผมว่าผมอยากสอนเค้าให้ีดีก่อนไม่ทำความรำคาญให้คนอื่นนะ

.................จริงๆ พวกเล่นบีบี ไอโฟน นี่ผมอย่างเกลียดเลยอะ บางทีนั่งรถตู้ มองรถคันข้างๆ ขับรถไป เล่นบีบีไปนะครับ ม้นจะตายยังจะทำคนอื่นเดือดร้อนน่ามั้ยละนั่น ยิ่งเวลาเพื่อนที่มีบีบี อยู่ด้วยหลายคนนะอย่างเซ็งแม่ง ไม่คุยกัน แต่นัดเจอกัน เพื่อเล่นบีบี จะ้บ้าตายแล้วคนสมัยนี้ ไม่ใช่แค่เพื่อนผมด้วย เห็นมาเยอะละ เด็กประถมบ้านผมพ่อแม่ซื้อให้คนละอันโทรศัพท์นะ ซัมซุงแคนดี้ แม่งใช้ดีกว่าตูอีก สมัยเด็กๆ ไม่เห็นจะต้องเคยมีโทรศัพท์ ก็อยู่กันมาจนโต ตอนนี้ดันกลายเป็นเครืองใช้ที่ขาดไม่ได้ไปซะละ

ปล. มือถือทำผมความจำไม่ดีด้วยนะ เพราะแต่ก่อน ผมจำเบอร์บ้านเพื่อนได้ทุกคน แต่เดี๋ยวนี้จำไปก็ไร้บอย แม่ง โทรศัพท์บ้านไม่มีคนรับสายเลย จะจำเบอร์มือถือก็ไม่จำเป็นอีก เมมไ้ด้ อดจำเลย อิอิ

่บ่นยาวเลยผม ขำๆนะ

kimberly
30-06-2011, 23:54
หลังๆนี่คุณภาพดูจะแย่ลงนะคะ สกรีนไม่สวยเหมือนก่อน แผ่นมีรอยขีดข่วน+มีฝุ่น แถมส่งเรื่องผิดมาทุกรอบเลย(ขนาดสั่งรอบละแค่10แผ่น ยังมีผิดแผ่นนึงประจำเลย) เราเลยไปแซ่บอ่ะค่ะ

แล้วหลังๆ แม่ค้าใจดี บริการดีหรือป่าวอะคุณคิม ไม่ได้ใ้ช้ หลังจาก สกรีนแผ่นทุกแผ่นซีดเผือกเหมือนไก่ต้ม แถม หนังผิด ผมยังต้องออกค่าส่ง ems คืนให้อีก ถึงจะได้หนังที่ส่งผิดให้ตัวผม เซ็งส่งพลาดเองยังมีหน้ามาให้เราส่งอีก คุณคิมนี่โชคดีจัง

kimberly
30-06-2011, 23:57
เรื่องโรงหนังนี่เจอบ่อยสุดคงเป็นพวกถีบเก้าอี้อ่ะ รำคาญมาก
ส่วนตัวเราเป็นคนรักสงบ ขี้เกรงใจ เวลาไปดูหนังต้องระมัดระวังตัวมากเลย จะขยับตัวก็ไม่กล้าขยับเยอะกลัวคนรำคาญ เลยไม่ค่อยไปดูหนังในโรงเท่าไหร่ รอซื้อแผ่นแทน อิอิ