PDA

View Full Version : อยากรู้ว่าในนี้มีใครเค้าคุยกันเรื่องซีรีย์ฝรั่งมั่ งค้า อยู่ตรงใหนกันมั่งง่ะ

หน้า : 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13 14 15 16 17

birdy
01-09-2011, 01:06
พี่คงไม่ชอบแนวนี้ละมั่ง ปอยก็ดูไปเรื่อยๆ ไม่รู้มันจะสนุกตอนไหน แต่มันก้ลุ้นดีนะ

555+ ปอยว่า สปาตาคัสเถื่อนกว่า แต่เรื่องอย่างนั้นมันช่างอ่อนช้อยยิ่งนัก

ต่างจากเรื่องนี้จริงๆ แบบที่พี่เบอร์ดี้พูดเลย (หมายถึงคู่ที่จะไปสู้ชิงบัลลังกะพี่ชายของผู้ญป่ะ)

ถ้าใช่ ไม่ชอบเลยคนนั้น น่าตาเถื่อนมาก (แค่นี้ก็ยังจำชื่อไม่ได้ เห็นม่ะ) คนมันเยอะจริงๆ

ไม่ค่อยสันทันแนวนี้ = =" จำชื่อคนไม่เก่ง จำได้แต่น้อง แบรน ลูกคนเล็ก น่ารักที่สุด ^^

พี่หมายถึงคนเล็กนะแหละที่พี่ชอบอะปอย คนที่ตกตึกนะ น่ารักดี อยากหน้าตางี้บ้าง หล่อสะ ว่าแต่ไม่รู้เค้าจะเขียนให้ขาหายป่าว ต้องรอถามเม่จังแล้วละ เล่นอ่านแล้วนะ

birdy
01-09-2011, 01:08
สปาตาคัส หนุกไหมอ่ะ เสียงลือลั่นว่า มันแนว เอ๊กซ์ เยอะเลย 20+ อ่ะนะ

ถ้าดีจริง จะได้หามายลบ้าง อิอิ :D:D:D:D:D

18 + แค่นั่นแหละ คุณเต้ สนุกดีนะ สำหรับผม ว่าสนุกกว่า game of thrones ซะอีกนะ เพิ่งออกมาสเตอร์มา 4 แผ่นเองผมก็เพิ่งจัดไปดูจบแล้วไวมาก

kimberly
01-09-2011, 06:57
ช่วงนี้ไม่ได้ดูซีรี่ย์เลยแฮะ ร่วมเม้าท์ด้วยไม่ได้เลย ดูแต่รายการเรียลลิตี้

ดูSYTYCD ซีซั่น8อยู่สลับกับMasterchef USซีซี่น2 แถมมีAmazing Race Australia ซีซี่น1ต่ออีก

แต่ยังซื้อซีรี่ย์มาดองเรื่อยๆ 5555

YA00022305
01-09-2011, 07:59
สวัสดีตอนเช้าครับทุกท่าน

YA00022305
01-09-2011, 08:03
18 + แค่นั่นแหละ คุณเต้ สนุกดีนะ สำหรับผม ว่าสนุกกว่า game of thrones ซะอีกนะ เพิ่งออกมาสเตอร์มา 4 แผ่นเองผมก็เพิ่งจัดไปดูจบแล้วไวมาก

คุณเบิร์ดี้ ว่ามาอีกเสียง ถ้างั้นต้องไปจัดมาซะหน่อยเเล้วละคร้าบบ 5555

dvdkonjon
01-09-2011, 11:10
ส่วนตัวดูแล้วเฉยๆ

ถ้า X นะ เมเม่ว่า Tudors XXXX กว่าเยอะ

สปาตาคัส หนุกไหมอ่ะ เสียงลือลั่นว่า มันแนว เอ๊กซ์ เยอะเลย 20+ อ่ะนะ

ถ้าดีจริง จะได้หามายลบ้าง อิอิ :D:D:D:D:D

birdy
01-09-2011, 15:46
ช่วงนี้ไม่ได้ดูซีรี่ย์เลยแฮะ ร่วมเม้าท์ด้วยไม่ได้เลย ดูแต่รายการเรียลลิตี้

ดูSYTYCD ซีซั่น8อยู่สลับกับMasterchef USซีซี่น2 แถมมีAmazing Race Australia ซีซี่น1ต่ออีก

แต่ยังซื้อซีรี่ย์มาดองเรื่อยๆ 5555

โรคเดียวกันเลยคุณคิม ไม่ได้ดูแต่ก็ซื้อเก็บก่อน

birdy
01-09-2011, 15:48

ถ้า X นะ เมเม่ว่า Tudors XXXX กว่าเยอะ

เม่จัง ชาชินแล้วนะสิ 555+

dvdkonjon
01-09-2011, 16:14
เม่จัง ชาชินแล้วนะสิ 555+

ตอนนี้ชามากกว้าเดิม หวยแดร๊ก = ='

รางวัลที่1 724533 สามตัวล่าง 847 021 533 821| สองตัวล่าง |85|

เล่น 182 ล่างไป ออก 821 เซงมาก >0< น้ำตาลจะไหล T^T

gupoiy
01-09-2011, 20:04
เห็นเขาว่าสนุกนะค่ะพี่เต้ แต่มัน xxx อ่ะ ปอยดูไปสองแผ่นเอง ^^

อุ๊ย!เราชอบคนเดียวกันเลย เด็กอารัยไม่รู้น่ารักจังเลยโน๊ะๆๆ

พี่หมายถึงคนเล็กนะแหละที่พี่ชอบอะปอย คนที่ตกตึกนะ น่ารักดี อยากหน้าตางี้บ้าง หล่อสะ ว่าแต่ไม่รู้เค้าจะเขียนให้ขาหายป่าว ต้องรอถามเม่จังแล้วละ เล่นอ่านแล้วนะ

gupoiy
01-09-2011, 20:06
สั่งมาดองไว้เหมือนกันเลยอ่ะพี่คิม 555+ ไม่มีเวลาจะดู

แต่สั่งหนังให้คนอื่นทีไรต้องมีของเราแนบมาทุกทีซิน่า

สวัสดีตอนค่ำค๊าาาาา

สวัสดีตอนเช้าครับทุกท่าน

gupoiy
01-09-2011, 20:10
Tudors XXX เยอะจริงๆ เป็นเรื่องแรกเลยมั่งที่เปิดดูแล้วเจอ xxx

ตอนนี้ขายทิ้งเป็นมือ 2ไปและ และมาเจอ true blood ก็เยอะพอๆกัน 55+

เลยต้องทำใจ ตอนนั้นดูซีรี่ใหม่ ยังทำใจไม่ได้ ตอนนั้นยังวัยละอ่อน!!

โดนอีกแล้วรึพี่เมเม่ โดนกินทุกงวดเลยนะ

งวดนี้ปอยว่าจะซื้อเหมือนกัน แต่ดันลืม โชคดีไป ไม่เสียตัง ^_^

ตอนนี้ชามากกว้าเดิม หวยแดร๊ก = ='

รางวัลที่1 724533 สามตัวล่าง 847 021 533 821| สองตัวล่าง |85|

เล่น 182 ล่างไป ออก 821 เซงมาก >0< น้ำตาลจะไหล T^T

gupoiy
01-09-2011, 20:13
เดี๊ยวอีก 2-3 เดือนจะมีซีซั่นใหม่ๆมา คงได้ดูกันจนตาแฉะแน่เลย

- ตอนนี้ไม่ค่อยมีความเห็นไรมากมายเกี่ยวกับซีรีย์ฝรั่ง...ไม่ค่อยได้ดูเลย...
เหมือนจะเป็นช่วงปิดซีซั่น สักสองสามเดือน...ตุลาคม จะกระหน่ำดูใหม่...น่าจะมีไรมานำเสนอบ้าง

http://t0.gstatic.com/images?q=tbn:ANd9GcSnfPvQ7yglmEU4aPrmYJhdtmxs5xHr8ZYdlyt4kM9idjBzpgky&t=1

http://www.listsandgrades.com/wp-content/themes/arras-theme/library/timthumb.php?src=http://www.listsandgrades.com/wp-content/uploads/2011/03/tv-madness.jpg&w=480&h=225&zc=1

http://monsieurhollywood.com/wp-content/uploads/2011/07/who-is-at-comic-con-2011_510.jpg

- คุณคิมนี้เจ้าแม่เกมส์โชว์จิง ๆ เลยน่ะ...ใครมีไร เกี่ยวกับเกมส์โชว์ฝรั่ง ถามได้เลย 555+

- เมเม่จางงเล่นอ่านหนังสือกองเบ้อเร่อเลยรึ...พี่สองหน้าก้อหลับหล่ะ...อังกฤษด้วย มีศัพท์โบราณอีก นักอ่านเลยอ่า

http://www.youtube.com/watch?v=TIysCj8Sh9Q

ตะละล้า
02-09-2011, 01:30
เพิ่งได้ดู Jericho ไป 2 ตอน หัวใจเต้นเร็วมาก ^^"

birdy
02-09-2011, 13:27
เพิ่งได้ดู Jericho ไป 2 ตอน หัวใจเต้นเร็วมาก ^^"

เต้นเร็วเพราะ พระเอกหล่อ หรือ ระเบิดเมืองน่ากลัวครับผม สนุกดีนะเรื่องนี้ผมชอบมากเรื่องนึง

YA00022305
02-09-2011, 19:34
แวะมาทักทายรอบหัวค่ำ กินข้าวกันยังครับ

gupoiy
02-09-2011, 21:10
ทักทายค๊า ยังไม่ได้กินเลย เพิ่งตื่น ^^

วันนี้กลับบ้านเร็ว ของีบซักหน่อย คร๊อกๆฟี้ๆ 55

แวะมาทักทายรอบหัวค่ำ กินข้าวกันยังครับ

dvdkonjon
02-09-2011, 21:31
กินแว้ววว จ้าาาา :o
ทักทายค๊า ยังไม่ได้กินเลย เพิ่งตื่น ^^

วันนี้กลับบ้านเร็ว ของีบซักหน่อย คร๊อกๆฟี้ๆ 55

kimberly
03-09-2011, 18:30
เรื่องนี้น่าดูมากเลยอ่า แนวสืบสวน+ยอดมนุษย์ *0*
จะมีคนโมมั้ยหนอ *-*

http://www.youtube.com/watch?v=SqzRx9WhgxY

http://pds22.egloos.com/pmf/201107/25/44/f0000044_4e2d7778094f7.jpg

nokie
03-09-2011, 19:54
ตอนนี้ดู game of Thrones อยู่ ก็สนุกดีนา่ะค่ะ แต่ว่าเหมือนน้องปอยเลย จำชื่อตัวละครไม่ได้เลย มึนมาก
เห็นวิท กะเมเม่พูดถึง True Blood season4 มีออกขายแล้วเหรอ ร้านใหนเอ่ยทำไม หาไม่เจอเลย

gupoiy
03-09-2011, 23:14
ยังไม่มีใครแปลออกมาเลย ปอยยังไม่เห็นเหมือนกัน vampire dairaies ด้วย

สงสัยเขาคงดูซับอังกิตกัน เพราะในพันทิพ ปอยไปอ่านสปอย์เขาดูซับอังกิตกันหมดเลย

ปอยภาษาไม่เเข็งแรงเลยเศร้าต่อไป............

game of Thrones...คนเยอะมาก จำชื่อไม่ได้ หน้าก็ยิ่งแล้วใหญ่ หน้าคล้ายๆกันหมด 55

ตอนนี้ดู game of Thrones อยู่ ก็สนุกดีนา่ะค่ะ แต่ว่าเหมือนน้องปอยเลย จำชื่อตัวละครไม่ได้เลย มึนมาก
เห็นวิท กะเมเม่พูดถึง True Blood season4 มีออกขายแล้วเหรอ ร้านใหนเอ่ยทำไม หาไม่เจอเลย

YA00022305
04-09-2011, 10:08
สวัสดีตอนสายๆ จ้าา

gupoiy
04-09-2011, 12:16
ทักทายยามเที่ยงค๊า....

สวัสดีตอนสายๆ จ้าา

nokie
04-09-2011, 15:07
แง็วว...อยากดู True Blood อย่างแรง แลั้วไอ้ซับอิ้งเค้าซื้อที่หนายกันจ้ะ
ถ้าต้องรอคนโมนานๆ อาจจะยอมดูแบบมั่วๆๆไป รู้เรื่องมั่งไม่รู้มั่งก็ยังดี

พี่ดูเรื่อง Game of Throne จบซีซั่น 1 ไปแล้ว สนุกดีอ่ะชอบมากอีกเรื่องนึง เมื่อไหร่จะมีซี 2 ออกมาน้อ
มันค้างคา รอคอยอยู่หลายเรื่องมากเลย หงุดหงิดหัวใจจัง อยากดู

ยังไม่มีใครแปลออกมาเลย ปอยยังไม่เห็นเหมือนกัน vampire dairaies ด้วย

สงสัยเขาคงดูซับอังกิตกัน เพราะในพันทิพ ปอยไปอ่านสปอย์เขาดูซับอังกิตกันหมดเลย

ปอยภาษาไม่เเข็งแรงเลยเศร้าต่อไป............

game of Thrones...คนเยอะมาก จำชื่อไม่ได้ หน้าก็ยิ่งแล้วใหญ่ หน้าคล้ายๆกันหมด 55

gupoiy
04-09-2011, 17:05
Game of Throne ซีซั่น2 รู้สึกจะปีหน้านะค่ะ

ส่วนซับอิ้ง นี่น้องปอยไม่รู้เรื่องเลย ต้องรอถามพี่เมเม่

แง็วว...อยากดู True Blood อย่างแรง แลั้วไอ้ซับอิ้งเค้าซื้อที่หนายกันจ้ะ
ถ้าต้องรอคนโมนานๆ อาจจะยอมดูแบบมั่วๆๆไป รู้เรื่องมั่งไม่รู้มั่งก็ยังดี

พี่ดูเรื่อง Game of Throne จบซีซั่น 1 ไปแล้ว สนุกดีอ่ะชอบมากอีกเรื่องนึง เมื่อไหร่จะมีซี 2 ออกมาน้อ
มันค้างคา รอคอยอยู่หลายเรื่องมากเลย หงุดหงิดหัวใจจัง อยากดู

dvdkonjon
05-09-2011, 11:47
ร้านเมเม่มีคะ ซับอิ้งนะคะ ทรูบลัด ปี 4 ออกมา 5 แผ่นได้แล้ว

รวม week นี้ก็น่าจะ 6 แผ่นค๊า

Game of Throne อเมริกาแายอีกที ปีหน้า ประมาณ เมษายน เลยอ่ะ

Game of Throne ซีซั่น2 รู้สึกจะปีหน้านะค่ะ

ส่วนซับอิ้ง นี่น้องปอยไม่รู้เรื่องเลย ต้องรอถามพี่เมเม่

nokie
05-09-2011, 16:23
รอไปอีกนานเลยเนอะ แต่ละเรื่อง
ตาม Glee " Trueblood. The Vampire Diary.
Spartagus เลิกทำต่อแล้วเหรอ พี่ช้อบชอบ
ว่าแล้วแวะไปสอย ซับอิ้งร้านเมเม่ก่อน รอคนโมไม่ไหวจ้า

ร้านเมเม่มีคะ ซับอิ้งนะคะ ทรูบลัด ปี 4 ออกมา 5 แผ่นได้แล้ว

รวม week นี้ก็น่าจะ 6 แผ่นค๊า

Game of Throne อเมริกาแายอีกที ปีหน้า ประมาณ เมษายน เลยอ่ะ

birdy
05-09-2011, 20:07

เค้าว่าภาค 2 ไม่สนุกแล้วพี่ (แต่ผมว่าภาคแรกก็เฉยๆสำหรับผม) 555+

เค้าว่ากันว่า เปลี่ยนผู้กำกับ เปลี่ยน ตัวละคร มั้งนะ เนื้อเรื่องไม่สนุกแ้ล้ว

gupoiy
05-09-2011, 20:17
เรื่อง Game of Throne หรอพี่เบอร์ดี้!

เค้าว่าภาค 2 ไม่สนุกแล้วพี่ (แต่ผมว่าภาคแรกก็เฉยๆสำหรับผม) 555+

เค้าว่ากันว่า เปลี่ยนผู้กำกับ เปลี่ยน ตัวละคร มั้งนะ เนื้อเรื่องไม่สนุกแ้ล้ว

birdy
05-09-2011, 22:31
เรื่อง Game of Throne หรอพี่เบอร์ดี้!

แม่นแหล่ว เท็จจริงไม่ทราบนะ พี่ก็อ่านตามกระทู้เค้ามา

nokie
05-09-2011, 23:06
อ้าวจริงอ่ะ แต่ว่ายังงัยก็ต้องติดตามเพราะ มันติดใจไปแล้ว แต่รอนานมากเลยเนอะ

nokie
05-09-2011, 23:09
ปอยพี่เพิ่ง สั่ง True Blood season 4 ไป ว่าจะโทรหาปอยแต่เกรงใจกลัวมันดึกเกิน
ปอยขาดเรื่องอ่ะไรมั้ยบอกด่วนด้วยน่ะจ้ะ จะได้สั่งไปทีเดียว

nokie
05-09-2011, 23:12
ดูเรื่ิอง Dirty Sexy Money season 1 จบไปแล้ว สนุกดี แต่ไม่เห็นมีซั่น สองต่อเลย เค้าเลิกสร้างหรอ
เรื่องนี้ก็รอตามอยู่ ดูจนไม่รู้จะดูอะไรแล้วอ่ะ

birdy
06-09-2011, 00:16
ดูเรื่ิอง Dirty Sexy Money season 1 จบไปแล้ว สนุกดี แต่ไม่เห็นมีซั่น สองต่อเลย เค้าเลิกสร้างหรอ
เรื่องนี้ก็รอตามอยู่ ดูจนไม่รู้จะดูอะไรแล้วอ่ะ

ตอนนี้ผมดูเรื่อง teen wolf นะครับพี่นกสุดสวย ถ่ายรูปร้นาส่งให้ดูบ้างจิ

ตะละล้า
06-09-2011, 00:45
ถามหน่อยค่า
เรื่อง Fringe นี่ใครที่ได้ดูแล้วคิดว่าสนุกไหมคะ

angelland
06-09-2011, 02:24
ส่วนตัวคิดว่าสุดยอดแล้วครับ ผู้กำกับเดียวกับ Lost เลย :D แล้วจะติดใจ

ถามหน่อยค่า
เรื่อง Fringe นี่ใครที่ได้ดูแล้วคิดว่าสนุกไหมคะ

gupoiy
06-09-2011, 08:22
สนุกค่ะ สนุกม๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกก

ถามหน่อยค่า

nokie
06-09-2011, 10:02
มีครบทุกซีซั่น แต่ยังไม่ได้ดูเลย แต่แฟนดูก็บอกว่าสนุกน่ะค่ะ

ถามหน่อยค่า

สนุกค่ะ สนุกม๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกก

dvdkonjon
06-09-2011, 10:39

มีแค่ สอง ซีซั่น แต่ในบอร์ดเค้าขายกันมี S.1 อย่างเดียวนะคะ พี่นก :)

dvdkonjon
06-09-2011, 10:55
พี่วิธ Monk :D:D:D ฮ่าไหมคะ

ชอบตลกแนว Arrested , Extra , Outsource , Simpsons อ่ะ แล้ว Monk ตลกแนวไหนค่ะ Recommend หน่อยค๊า

http://iserials.net/uploads/posts/2011-08/1312561937_volchonok.jpg

เรื่องนี้ผมเห็น ๆ อยู่ น่าสนใจดูเหมือนกันครับคุณเบอร์ดี้ ตอนนี้ว่าง ๆ นั่งดู Monk 3 / Mentalist 3 / True Blood 4/
Alphas/ PLL2 ตามอยู่แค่เนี้ย...ต่อไปคงไปดู Teen Wolf ต่อตามคุณเบอร์ดี้ เอาภาพมาลงหน่อย

nokie
06-09-2011, 15:46
ได้เลย ไว้มีโอกาสจะ ถ่ายรูปร้านให้ดูจ้า
ว่าแต่ว่า Teen wolf หนุกมั้ยค้าบ
ชื่อกับรูปมันน่าดูมากๆ

;););)
ตอนนี้ผมดูเรื่อง teen wolf นะครับพี่นกสุดสวย ถ่ายรูปร้นาส่งให้ดูบ้างจิ

nokie
06-09-2011, 15:51
อ้าวจิงดิ ผู้ใหญ่ม่ายต้องเกรงใจเด็ก ดีๆๆ ต่อไปนี้จะไม่เกรงใจแล้วน้า เด็กทังหลาย :D:p
ทรูบลัดสั่ง เมเม่ไปแล่ะ ถ้าดูไม่รู้เรื่อง ก็จะดูซับไทยในเวบที่วิทแน่ะนำนี่แหล่ะ
ทรูบลัดเป็นอะไรที่ชอบสุดๆ ดูไป 2 รอบแล้วยังไม่เบื่อเลย

พี่นกน่ะ...เวลาพูดผมงงเหมือนกันน่ะ ปกติเด็กต้องเกรงใจผู้ใหญ่ ไม่ช่ายผู้ใหญ่ต้องเกรงใจเด็กอ่าครับ...เหอ ๆ ๆ
พี่นกสนใจดูจริง เซิด ในกูเกิ้ลดูก้อได้...ซับไทย...ดูฟรี...แต่ภาพอาจไม่เนียนตาเหมือนในแผ่น...ผมก็ดูเอาจากเว๊บ
ของ dooserie Mthai เอาเหมือนกัน ไม่ได้ไปโหลดดูหรอก ขี้เกียจ ยกเว้นถ้าไม่มีจริง ๆ ไม่อยากพูดมากเด๋วไปรบกวน
การค้าการขายของพ่อค้าแม่ค้า เอาไป ดูไปห้าตอนหล่ะ Trueblood 4 ตามลิงค์นี้

http://series.banpleng.com/title-00073

http://www.youtube.com/watch?v=p1Q8odVTXOI&feature=related

nokie
06-09-2011, 17:40
น่านๆ รู้ว่าพี่ติดอกติดใจ ติดตาม เอามายั่วเราใหญ่เลย
เมเม่จาง อยู่หนายเหรอ ออเดอร์พี่นกอ่ะ ส่งให้ยังเอ่ย สั่งวันนี้ โอนวันนี้ อยากได้วันนี้เลยด้วย ต้องโทษพ่ี่วิทเน้อ :D:D
โอ้ะโอว ...ลืมตัว พูดเล่นจ้า แต่ทำได้จริงก็ดีน่ะ ฮ่าๆๆๆ

- True Blood ซี 4 เมเม่จาง คุณเต้ ผมรับประกันเลย สนุกกว่า ซีแรก ๆ อีก
ดูถึงตอนหก เจสันมันยังไงน่ะ จะหักเหลี่ยมเพื่อนรักฮอยค์หรือเปล่าน่ะ...
ลาฟาเยตต์ กะคู่เกย์เขาอีกจะเป็นอารายแปลก ๆ อีกหรือเปล่า...
บิลกะแพม คนนึงลืมตัวเองอีกคนเน่า...แล้วลูกของอารีน สาวเสริฟ์ในบาร์เมอร์ลอตผมแดงเพลิง
เป็นตัวไรว่ะ....ทอมมี่ก้อหาแต่เรื่องให้แซม...ส่วนคิงส์บิลกะทาร่า ยังเฉย ๆ อยู่ หุหุ
เรื่องนี้มีแต่ตัวประหลาด ๆ คนเขียนนวนิยายเอามารวมกัน เขียนดีมาก ถูกใจหลาย ๆ คน....

http://wgtccdn.wegotthiscovered.netdna-cdn.com/wp-content/uploads/true-blood-611x360.png

dvdkonjon
06-09-2011, 17:42
คิง บิลเนี่ยแหละ ตัวดี เมเม่ว่านะ เค้าวางแผนมาแต่แรกแล้ว เพราะเค้ารู้อยู่แล้ว กินเลือดซุกี้ แล้วจะดดแดดได้
เค้ามาทำให้ ซุกี้หลงรักเพราะหวังผลปรโยชน์ หุหุ
เจสันไม่หักหลัง ตอนฮอย์บอกเลิก เนี่ยสุดยอดจริงๆ เจสิก้าคิดว่าฮอย์จะง้อแต่ไม่เย้ยยย
ลาฟาเยตต์ เป็น มีเดียวคือพวกสื่อสารกะวิญญาณได้

ส่วนพี่น้องแซมกะ ทอมมี่ ตัดกันหลายรอบแหละมาดูรอบนี้จะตัดกันจริงๆไหม

- True Blood ซี 4 เมเม่จาง คุณเต้ ผมรับประกันเลย สนุกกว่า ซีแรก ๆ อีก
ดูถึงตอนหก เจสันมันยังไงน่ะ จะหักเหลี่ยมเพื่อนรักฮอยค์หรือเปล่าน่ะ...
ลาฟาเยตต์ กะคู่เกย์เขาอีกจะเป็นอารายแปลก ๆ อีกหรือเปล่า...
บิลกะแพม คนนึงลืมตัวเองอีกคนเน่า...แล้วลูกของอารีน สาวเสริฟ์ในบาร์เมอร์ลอตผมแดงเพลิง
เป็นตัวไรว่ะ....ทอมมี่ก้อหาแต่เรื่องให้แซม...ส่วนคิงส์บิลกะทาร่า ยังเฉย ๆ อยู่ หุหุ
เรื่องนี้มีแต่ตัวประหลาด ๆ คนเขียนนวนิยายเอามารวมกัน เขียนดีมาก ถูกใจหลาย ๆ คน....

http://wgtccdn.wegotthiscovered.netdna-cdn.com/wp-content/uploads/true-blood-611x360.png

nokie
06-09-2011, 21:23
มีข่าวแจ้งเตือนนด่วน

มีเมล์ จาก window live team เก้ แจ้งมาในทำนองว่าให้เรา update ข้อมูลต่างๆ ใน account ของเราพวกวัน เดือน ปีเกิด แล่ะข้อมูลต่างๆไม่งั้นจะลบเมล์ทิ้ง
ด้วยเหมือนว่าเคยได้ยินเพื่อนบอกมา พี่ก็ใส่ข้อมูลไป รวมทั้ง ยืนย้น พาสเวิร์ด ต่างๆ แล้วส่งกลับไป หลังจากนั้นพี่เข้าเมล์ไม่ได้เลย
ก็เลยส่งข้อความ forget password ก้อมีให้-กรอกตัวอักษร อะไรต่างๆ แล่ะท้ายสุด ให้กรอกข้อมูลบัตรเครดิตไป แต่พี่ไม่ได้กรอกไปเลย มันแปลกๆ
หลังจากนั้นก็พยาม contact customer service hotmail แต่ก็ต้องรอ 24 ชั่วโ่่มง ป่านนี้มิจฉาชีพมันคงใช้ อีเมล์แอดเดรสพี่หาเงินไปทั

I Need Your Help Very Urgent......
Tuesday, September 6, 2011 6:35 AM
From:
"napakas mesuk" <nuefaa@hotmail.com>
View contact details
To:
undisclosed-recipients
Am really sorry to bother you with this email but i just want you to know what i am passing through. Am presently in United Kingdom for a Seminar, but unfortunately for me i lost my wallet in a taxi where my money and other valuable things were kept. I made a report to the police about the incident, i want you to assist me with a loan of £1,400 or whatever you can afford urgently to sort-out my hotel bills and get myself back home. I promise to pay you back as soon as i returned, Kindly let me know if you can assist so that i can send you the details for you to send the money to me in Manchester. I have tried the embassy here but they are not responding to the matter effectively, i want you to know that i will pay you back as soon as i return,so kindly let me know if you can be of help so that i can send you the details you will use to send the money to

Go to Previous message | Go to Next message | Back to Messages
Mark as Unread | Print

thep
06-09-2011, 21:53
เดี๋ยวโอนไปให้จ๊ะ อยู่ถึงอังกฤษเลยเหรอพี่นก ทำไงถึงทำเป๋าหายล่ะ บอกเลขบัญชีมา อย่าลืมดอกเบี้ยผมล่ะ

มีเมล์ จาก window live team เก้ แจ้งมาในทำนองว่าให้เรา update ข้อมูลต่างๆ ใน account ของเราพวกวัน เดือน ปีเกิด แล่ะข้อมูลต่างๆไม่งั้นจะลบเมล์ทิ้ง
ด้วยเหมือนว่าเคยได้ยินเพื่อนบอกมา พี่ก็ใส่ข้อมูลไป รวมทั้ง ยืนย้น พาสเวิร์ด ต่างๆ แล้วส่งกลับไป หลังจากนั้นพี่เข้าเมล์ไม่ได้เลย
ก็เลยส่งข้อความ forget password ก้อมีให้-กรอกตัวอักษร อะไรต่างๆ แล่ะท้ายสุด ให้กรอกข้อมูลบัตรเครดิตไป แต่พี่ไม่ได้กรอกไปเลย มันแปลกๆ
หลังจากนั้นก็พยาม contact customer service hotmail แต่ก็ต้องรอ 24 ชั่วโ่่มง ป่านนี้มิจฉาชีพมันคงใช้ อีเมล์แอดเดรสพี่หาเงินไปทั

I Need Your Help Very Urgent......
Tuesday, September 6, 2011 6:35 AM
From:
"napakas mesuk" <nuefaa@hotmail.com>
To:
Am really sorry to bother you with this email but i just want you to know what i am passing through. Am presently in United Kingdom for a Seminar, but unfortunately for me i lost my wallet in a taxi where my money and other valuable things were kept. I made a report to the police about the incident, i want you to assist me with a loan of £1,400 or whatever you can afford urgently to sort-out my hotel bills and get myself back home. I promise to pay you back as soon as i returned, Kindly let me know if you can assist so that i can send you the details for you to send the money to me in Manchester. I have tried the embassy here but they are not responding to the matter effectively, i want you to know that i will pay you back as soon as i return,so kindly let me know if you can be of help so that i can send you the details you will use to send the money to

Go to Previous message | Go to Next message | Back to Messages

nokie
06-09-2011, 22:04
เหอๆ เครียดอยู่พักนึง แต่เริ่มโอเค เพราะคงไม่มีใครโง่เหมือนพี่นกหรอกน่ะ เงินตั้งเยอะ ใครจะโอนไปให้ง่าย ทั้งต้องขอรายละเอียดต่างๆ
ขื่อนามสกุล ไปงัยมางัย

สงสัยมานส่งเมล์ไปให้ทุกคนที่พี่นก ติดต่อทางเมล์ด้วย เพราะมานส่งมาให้แฟนพี่นกด้วยแหล่ะ
แฟนบอกจะให้โอนให้ทำมาย เดี๋ยวจัดให้เดี๋ยวนี้เลยจ้า ฮ่าๆๆๆๆ
แต่ว่าช่วงนี้ใช้เมล์นั้นไม่ได้เลยอ่ะ แย่เยยย
เดี๋ยวโอนไปให้จ๊ะ อยู่ถึงอังกฤษเลยเหรอพี่นก ทำไงถึงทำเป๋าหายล่ะ บอกเลขบัญชีมา อย่าลืมดอกเบี้ยผมล่ะ

gupoiy
06-09-2011, 22:20
เพิ่งโดนสดๆร้อนเลยเมื่อเย็น ส่งมาจากเมลพี่นกอ่ะ

พี่นกลองเปลี่ยนพาสเวิดดูซิค่ะ เผื่อช่วยได้ เห็นพี่สาวเคยบอกมา

From:
To:

nokie
06-09-2011, 22:26
น่านง้ยล่ะ พี่เข้าไปเปลื่ยนไม่ได้เลย เพราะเข้าเมล์ไม่ได้ มันเปลี่ยนพาสเวิร์ดพี่เรียบร้อยแล้ว
แต่แจ้งไปทาง ฮอตเมล์แล้ว เค้าให้รอภายใน 24 ชั่วโม

เพิ่งโดนสดๆร้อนเลยเมื่อเย็น ส่งมาจากเมลพี่นกอ่ะ

พี่นกลองเปลี่ยนพาสเวิดดูซิค่ะ เผื่อช่วยได้ เห็นพี่สาวเคยบอกมา

nokie
07-09-2011, 23:16
วันนี้หายไปใหนกันหมดเอ่ย
ไม่เห็นใครซักคนเลย เมื่อคืนไม่มีหนังจะดูเลยหยิบซีรีย์เกาหลีที่ปอยส่งมาให้ เรื่อง Oh my Lady ก็ใช้ได้น่ะ แนวคอมเมดี้น่ารักๆ

dvdkonjon
08-09-2011, 14:06
สนุกดีเนอะพี่วิธ ตอนแรกก็ดูงั้นๆ พอดูจบ แผ่นแรกเท่านั้นแหละ มันส์มากกก

พอจบ S.1 เท่านั้นแหละ อยากดู S.2 มากๆเลย ลุ้นเนอะ (^ ^) มาให้เรา ลุ้นอีกว่า สรุปแล้วนางเอก who r u? ...

http://www.youtube.com/watch?v=5xpuCfT2PSA&feature=related

http://scifi.soentertain.me/gallery/wp-content/uploads/2011/08/season-2-haven-cast-wallpaper-syfy-science-fiction-so-entertain-me-sm.jpg

http://3.bp.blogspot.com/-RoFgZzuNhuI/ThpxUSIWqrI/AAAAAAAAAL4/bLAFpEICch0/s1600/havenjuly15.jpg

kimberly
08-09-2011, 19:08
แนวไหนเหรอคะ Havenอ่ะ? จะหาซื้อมาดองเพิ่มค่ะ

nokie
08-09-2011, 22:49
อ้าว ..สนุกเหรอเรื่องนี้ เคยดูตอนแรกๆ มันง้้ันๆ เลยไม่ได้ดูต่ออีกเลย
ใช่แล้ววิท..ช่วงระหว่างรอ ทรูบลัด ก็เลยด​ูอะไรไปเรื่อยเปื่อย วันละนิดละหนอ่อย
ว่าแต่ว่าวิทจะให้พี่ยืมตัง 4000 pounds ได้มั้ยจ้ะเดือดร้อนจริงๆเลย แต่ต้องโอนไปอังกษน่ะจ้ะ
มีเทพใจดี จะโอนให้คนนึงแล่ะ

แง๊ว เล่นเกมส์ ฟังเพลง ดูอารายไปเรื่อยเปื่อยหง่ะพี่นก....มิจฉาชีพ มันหากินทุกรูปแบบอ่าพี่...คนจนมันเยอะ...ไม่มีเงิน
ทำได้ทุกรูปแบบ...โดยเฉพาะบ้านระวังน่ะพี่ มันชอบงัดแงะ...อย่าประมาท...อิอิ

http://www.youtube.com/watch?v=bNnlZRltAI0&feature=related

สนุกดีเนอะพี่วิธ ตอนแรกก็ดูงั้นๆ พอดูจบ แผ่นแรกเท่านั้นแหละ มันส์มากกก

พอจบ S.1 เท่านั้นแหละ อยากดู S.2 มากๆเลย ลุ้นเนอะ (^ ^) มาให้เรา ลุ้นอีกว่า สรุปแล้วนางเอก who r u? ...

birdy
09-09-2011, 13:50
Person Unknown

นะครับพี่วิท ผมดุแล้ว แรกก็ดี อยากรู้ว่าทำไมถูกจับกัน หลังๆ แม่งเิริ่มเลอะเลือน แย่อะ ไม่รู้จะมีภาคต่อป่าว มีได้ก็งงอีกเช่นกัน สรุปผมให้ 5/10 อิอิ

dvdkonjon
09-09-2011, 13:52
งง ตรงที่คนในเมืองรู้แต่ไม่พูดอะไร ถ้าเป็นเมเม่นะ 555+

แต่มันทำให้เรา คอยลุ้น ไปเรื่อยๆ ว่าความจริงมันเป็นเช่นไร :):):):)

อยากดูภาค 2 แหละ ป.ล พี่ๆน้องๆ ดูเลย เชียร์ๆๆๆ สนุกดีค๊าา

- อือใช่...มันก้อสนุกดีน่ะ...แต่ไม่เห็นมีใครพูดถึงเลย...ก้อมีเมเม่นี่แหล่ะที่พี่เห็นคนแรก
ตอนนั้นคนโม ๆ มามีแต่เรื่องสนุก ๆ ชอบ ๆ ทั้งน้านเลย Justified/ Person Unknown/Haven
เหมือนคัดเลือกเรื่องมาให้ดูเลย...

- ออเดย์ นางเอกตอนต้นเรื่องดูในรูปถ่ายนึกว่าเป็นแม่ แต่ตอนใกล้ ๆ จบซี1 กลายเป็นตัวออเดย์เอง
ไม่รู้เหมือนกันทำไมตอนนั้นกะตอนนี้ยังสาวอยู่ไม่เปลี่ยนแปลง เบื้องหลังคิดว่าบอสใน FBI คนที่ส่ง
กลับมาในเมืองเฮเว่นนี้แหล่ะ น่าจะรู้เรื่องดีว่าออเดย์เป็นใคร...ส่วนเนธานมันเป็นไรของมัน ไม่มีความรู้สึก
นอกจากจูบของออเดย์...ในเรื่องมันก็มีเหตุการณ์แปลก ๆ ของคนในเมือง...สนุกใช้ได้ อยากรู้ว่าทำไม
ก้อต้องดู ปีสองต่อ แต่พี่ยังไม่ดูเลย 55+

http://comiccongeek.files.wordpress.com/2011/12/haven-header.jpg?w=640&h=232

birdy
09-09-2011, 15:24
พี่วิท เรื่อง person unknown นี่พี่มีัยังอะครับ ถ้ายังไม่มี เดี๋ยวผมส่งให้พี่ดูบ้าง ผมรับจากพี่มาเยอะแต่ไม่ได้ดูเลยเนี่ย ถ้ายังไม่ได้ซ์้ออย่าซื้อมาเอาที่ผมนะ ส่งที่อยู่มาเน้อ

gupoiy
10-09-2011, 21:28
http://image.free.in.th/z/iu/gameofthrones_poster.jpg (http://image.free.in.th/show.php?id=8386bdeb6473e9f1ec1e84eb7aebe05b)

น้องปอยเริ่มมีความเห็นเหมือนพี่เบอร์ดี้และ ดูเรื่องนี้แล้วมันยังงัยไม่รู้

มันชอบมาสนุกตอนใกล้จบตอน แบบจบทีนึงก็ลุ้นที่นึง

พอตอนใหม่ก็มีปมมาใหม่ ดูถึงแผ่น4และตอนนี้!!

gupoiy
10-09-2011, 21:30
ปอยก็พอมีใหม่ๆมามั่ง พี่วิทสนเรื่องไหน หลังไมค์มานะ

พี่วิท เรื่อง person unknown นี่พี่มีัยังอะครับ ถ้ายังไม่มี เดี๋ยวผมส่งให้พี่ดูบ้าง ผมรับจากพี่มาเยอะแต่ไม่ได้ดูเลยเนี่ย ถ้ายังไม่ได้ซ์้ออย่าซื้อมาเอาที่ผมนะ ส่งที่อยู่มาเน้อ

gupoiy
10-09-2011, 21:33
Teen wolf สนุกไหมอ่ะ ใครรู้บ้าง

ได้เลย ไว้มีโอกาสจะ ถ่ายรูปร้านให้ดูจ้า
ว่าแต่ว่า Teen wolf หนุกมั้ยค้าบ
ชื่อกับรูปมันน่าดูมากๆ

;););)

แหมพี่นก...ซีรี่ดองไว้เต็มหมดไม่ยอมหยิบมาดู

ดูเรื่อง Fringe เลย สนุกมากๆๆๆๆๆ....

วันนี้หายไปใหนกันหมดเอ่ย
ไม่เห็นใครซักคนเลย เมื่อคืนไม่มีหนังจะดูเลยหยิบซีรีย์เกาหลีที่ปอยส่งมาให้ เรื่อง Oh my Lady ก็ใช้ได้น่ะ แนวคอมเมดี้น่ารักๆ

gupoiy
10-09-2011, 22:09
The Vampire Diaries - Appetites Promo 3x01

http://www.youtube.com/watch?v=u01X5yCMI3U&feature=player_embedded

gupoiy
10-09-2011, 22:17
พยายามจะเเปะคลิป The Vampire Diaries ss.3 อยู่พักใหญ่

ทำยังงัยก็ไม่ได้ซักที เวนกำ >_<

The Vampire Diaries - Appetites Promo 3x01

http://www.youtube.com/watch?v=u01X5yCMI3U&feature=player_embedded

gupoiy
11-09-2011, 20:06
http://image.free.in.th/z/iu/gameofthrones_poster.jpg (http://image.free.in.th/show.php?id=8386bdeb6473e9f1ec1e84eb7aebe05b)

ดูจบและ .... และก็เป็นไปตามคาด อยากดูซีซั่น2 ต่อง่า

จบได้แบบคาใจสุดๆ มันออกมาได้บีบอารมณ์คนดูดีนะตอนใกล้จบเนี๊ย

nokie
11-09-2011, 22:23
แงมๆๆ...ให้หนมปังหรอ...งั้นพี่นกใจดีให้คุกกี้ไปแทนตังคก่อนน่ะ ก็เงินขาดมือเหมือนกันเลย ถึงได้ส่งเมล์ขอยืมใครให้ทั่วราชอาณาจักรโลกเลยทีเดียว อ้าวพูดไปยาวเลย เดี๋ยวใครมาอ่านทีหลังไม่รู้ต้นสายปลายเหตุนึกว่าของจริง เค้าคงกลัวเรา ไม่มีใครอยากตอแยกับเราอีกต่อไปแน่เลย แย่เลยน้องค้าบ

- พี่นกเอาขนมปังปอนด์แทนแล้วกัน...หาค่าเทอมให้ลูกอยู่เนี่ย...ลืมบอกพี่นกไป ผู้ใหญ่กะเด็กมันจะดีอย่าง ไม่ดีอย่าง
เด็กอ่ะต้องเกรงใจผู้ใหญ่...แต่ผู้ใหญ่อ่ะต้องให้เด็ก..ฉะนั้นพี่นกต้องให้เด็กน่ะ มาหมื่นนึง เงินไทยนี่แหล่ะ ไม่เอาปอนด์
ขาดมือพอดี...อิอิ
- พี่นกเกิดเหตุการณ์เรื่องแบบนี้ พี่ถามแฟนพี่ก่อนเลยน่ะ ชอบโดนหลอกอ่า เหมือนคนหลอกมันจะรู้เลยว่าพี่ หลอกง่ายแบบน้องปอย นู๋ซัน คริคริ
(พี่เทพยิ้ม)

http://images2.fanpop.com/images/photos/2900000/Bill-Compton-vampire-bill-compton-2907331-600-400.jpg
เอาขวัญใจพี่นกไป ไป ๆ มา ๆ จะเป็นตัวโกงซะงั้น !

nokie
11-09-2011, 22:32
เหอๆ ..พอดีวันนั้นมันเหนื่อยมาก นึกว่าไม่มีอะไรดูแล้ว หยิบอะไรที่ใกล้มือสุด ก็ใส่เข้าไปแล้วก็นอนดู​ไปเรื่อยๆ
ซีรีย์เกาหลีนี่ มันช่างน่าร้ากก...สไตล์เกาหลี คิกขุมากๆ..อยากจะทำตัวให้เหมือนนางเอกเกาหลี แต่ทำใจไม่ได้ ฮ่าๆๆๆๆ
ก็ดูเพลินๆ สนุกใสๆไปอีกแบบนึงน่ะ สไตล์น่ารัก ใสๆสุดๆจริงๆ เแม่เจ้าาา

Teen wolf สนุกไหมอ่ะ ใครรู้บ้าง

แหมพี่นก...ซีรี่ดองไว้เต็มหมดไม่ยอมหยิบมาดู

ดูเรื่อง Fringe เลย สนุกมากๆๆๆๆๆ....

dvdkonjon
12-09-2011, 14:56
เมเม่พึ่งดู แผ่น 5 อ่ะจ๊ะ ตอน9-10 เองค๊ะพี่วิธ

หัก คืออะไรพี่วิธพูดไม่เครียร์ หักอกเจสิก้าหรอ หรือว่าไง อิอิ

ตอนนี้ไปดู The medium นะคะ พอดีพี่lonely_eyere ที่เค้าเป็นลูกค้าประจำแนะนำมาอิอิ

สนุกนะคะ พี่วิธดู ยัง เห็นพี่เค้าบอกเมเม่ว่า สนุกกว่า Mentalist เลย หยิบมาดูระหว่ารอ ร๊อ True blood แผ่น 6 - 7 ที่เดียวนะคะ

พอจบ Medium ก็ว่าจะดู Mentalist อ่ะจ๊ะ

เมเม่จางงไปไหนอ่าจ๊ะ...True Blood 4 จบยาง...11 ตอนแล้ว ตอน 12 ฉายยางง...
ไหนบอกเจสันไม่หัก...หักไปแล้วบนรถ หุหุ

http://www.youtube.com/watch?v=kFRC6r-BBag

dvdkonjon
12-09-2011, 15:28
The Medium สนุกแน่พี่ แถม นางเอก เค้ายงได้รางวัล Emmy Award มาครองด้วย มีรางวัลการันตี แบบนี้ก็อุ่นใจไปหน่อยแล้วนะคะ
แถมเรื่องนี้ สร้างมาจากเรื่องจริงอีก ^^

- อือดูเหมือนกันเลย เพิ่งดู ตอน The Red Mile จบไป ดู ทรูบรัดกะเมนทัลลิสต์นี่แหล่ะ...
The Medium สนุกกว่าอีกเหรอ...เด๋วเซิด ๆ ดูหน่อย... อยากขึ้น Number ตามพี่เทพ
Glee ตามคนอื่น ๆ แต่......

- หักฮอยไง เลิกกันแล้วนิกะเจส...จบ 12 ตอนนี้ รออีกทีปีหน้าเลย
โฮ๊ะ ๆ น่าฉาย ๆ ให้จบ ๆ ไปเลยจิง ๆ

birdy
13-09-2011, 17:54
http://i1229.photobucket.com/albums/ee470/juniji100/P1020571_resize.jpg

http://i1229.photobucket.com/albums/ee470/juniji100/P1020566_resize.jpg

เอารูปนอกเรื่องมาอวดบ้าง ตอนนี้ผมบ้าเลี้ยงปลาเีลี้ยงกุ้งชะมัดยาด สิ้นเปลืองชะมัด แต่สุขใจ แต่ก็เหนื่อยสุดๆ ด้วยเหมือนกัน

ปล. พี่นกกี้สุดสวย TEen Wolf สนุกดีครับ นางเอกสวยอีกแล้ว ผมช๊อบชอบ

savada
13-09-2011, 21:01
รบกวนถามหน่อยค่ะ พอดีเห็นคุยกันเรื่อง Teen wolf เรื่องนี้มีใครมีร้านแนะนำที่มีเรื่องนี้ขายบ้างมั้ยค่ะ แล้วจบหรือยังค่ะ พอดีร้านที่เคยสั่งอยู่ไม่มีอ่ะค่ะ (หรือหาไม่เจอ ^^) พอดีอ่านเรื่องย่อแล้วน่าจะสนุกอ่ะค่ะ ขอบคุณค่ะ

nokie
13-09-2011, 21:52
โห..สปอยเยอะเลย ...อยากดูม้ากๆๆ ทรูบลัดอ่ะ
เข้าไปสมัครดูในเวปที่วิทแน่ะนำแล้วหล่ะ แต่คอมมันเปิดภาพไม่ได้เลย เดี๋ยวว่าจะลองดูเครื่องที่บ้านดู น่าจะโอเค

- อือดูเหมือนกันเลย เพิ่งดู ตอน The Red Mile จบไป ดู ทรูบรัดกะเมนทัลลิสต์นี่แหล่ะ...
The Medium สนุกกว่าอีกเหรอ...เด๋วเซิด ๆ ดูหน่อย... อยากขึ้น Number ตามพี่เทพ
Glee ตามคนอื่น ๆ แต่......

- หักฮอยไง เลิกกันแล้วนิกะเจส...จบ 12 ตอนนี้ รออีกทีปีหน้าเลย
โฮ๊ะ ๆ น่าฉาย ๆ ให้จบ ๆ ไปเลยจิง ๆ

เมื่อก่อนพี่นกว่างมาก ก็เลี้ยงปลาเยอะอยู่เหมือนกันน่ะเบอร์ดี้ ก็มีความสุขไปอีกอย่างนึงเน่อะ
แต่ตอนนี้ขายไปหมดแล้ว เพราะช่วงก่อนเดินทางบ่อย
ดีจังที่มีซีรีย์สนุกๆเพิ่มมาอีกเรื่อง เรื่องทีนวูฟนี่เป็นคิวต่อไปแน่นอน
ว่าแต่ว่าน้องปอยหายไปใหนเนี่ย ว่าจะเขัามาเม้าซีรีย์เกาหลีเรื่อง oh my lady :ซะหน่อย
สนุกดี ติดอยู่เหมือนกัน

http://i1229.photobucket.com/albums/ee470/juniji100/P1020571_resize.jpg

http://i1229.photobucket.com/albums/ee470/juniji100/P1020566_resize.jpg

เอารูปนอกเรื่องมาอวดบ้าง ตอนนี้ผมบ้าเลี้ยงปลาเีลี้ยงกุ้งชะมัดยาด สิ้นเปลืองชะมัด แต่สุขใจ แต่ก็เหนื่อยสุดๆ ด้วยเหมือนกัน

ปล. พี่นกกี้สุดสวย TEen Wolf สนุกดีครับ นางเอกสวยอีกแล้ว ผมช๊อบชอบ

khaichem
14-09-2011, 15:11
Red Bee น่ารักดีคะ

savada
14-09-2011, 18:19
เห็นแว่บ ๆ ที่ร้านพี่แมวมังกรอ่าคับ คุณ savada มีสี่แผ่น ไม่รู้จบซี 1 เลยอ่ะเปล่า ลอง pm ไปถามดู
แต่ตอนนี้ร้านปิด ออเดอร์เยอะล้น พี่แมวเขาทำมะทัน 555+

http://dvdtook.com/forum/showthread.php?18196-หนังโรง-ซีรี่ย์เกาหลี-ญี่ปุ่น-จีน-ละครไทย-การ์ตูน-สารคดี..14-บาท

ขอบคุณมากเลยค่ะคุณวิท ร้านเค้าปิดสงสัยต้องรอไปก่อน ^^ จริงๆ เข้าไปดูร้านที่เคยๆ ซื้อหลายร้านแล้วแต่ไม่มี ไม่แน่ใจว่ามันเป็นหนังใหม่รึป่าวก็ไม่รู้

savada
14-09-2011, 19:18
- เด๋วพี่แมวมังกรเคลียร์ออเดอร์หมด...แล้วแกก้อเปิด...เล็งไว้ให้ดีน่ะครับ...เด๋วร้านแกก็ปิดอีก เปิดมาแปบเดียวสองวัน ปิดแล้ว...555+

โฮ เค้าขายดีขนาดนั้นเลยหรอค่ะ ร้านเค้าบริการ+คุณภาพโอเคใช่มั้ยค่ะ สงสัยต้องลองซะหน่อย อิอิ

thep
14-09-2011, 19:30
ลองไปดูร้านบ้านหนังจีนของคุณ Chan28 ก็ได้ตรับ เห็นแวปๆ
http://dvdtook.com/forum/showthread.php?37-เธšเน‰เธฒเธ™เธซเธ™เธฑเธ‡เธˆเธตเธ™-chan28-เน€เธเธฒเธซเธฅเธต-เธเธตเนˆเธ›เธธเนˆเธ™-เธเธฃเธฑเนˆเธ‡-เธ„เธธเธ“เธ เธฒเธžเธ”เธต-เน€เธฃเธดเนˆเธกเธ•เน‰เธ™-15-B.-เธชเธเธฃเธตเธ™

รบกวนถามหน่อยค่ะ พอดีเห็นคุยกันเรื่อง Teen wolf เรื่องนี้มีใครมีร้านแนะนำที่มีเรื่องนี้ขายบ้างมั้ยค่ะ แล้วจบหรือยังค่ะ พอดีร้านที่เคยสั่งอยู่ไม่มีอ่ะค่ะ (หรือหาไม่เจอ ^^) พอดีอ่านเรื่องย่อแล้วน่าจะสนุกอ่ะค่ะ ขอบคุณค่ะ

gupoiy
14-09-2011, 19:57
พี่...ตู้มันใหญ่ไปไหมอ่ะ กุ้งตัวจี๊ดนึง หรือว่ามันจะโตกว่านี้อีก

savada
14-09-2011, 22:03
ในนี้มีใครดู CSI Vagas ปี11 แล้วบ้างอะค่ะ คือ อยากรู้ว่าในหนึ่งตอนเนี่ย จะจบในแผ่นเลยหรือป่าวค่ะ คือซื้อมา ดู 3 แผ่น ตอนที่ 1 เหมือนมันยังไม่จบเลยอะค่ะแล้วก็มีอีกเรื่องขึ้นมาก ตอนแรกก็ไม่รู้พอดูไปจนจะจบตอนแล้วเลยสงสัยก็เลยลองเอาแผ่นที่ 2 มาเปิดดู ก็ไม่เห็นจะมีตอนต่อจากตอนที่ 1 ที่ดูได้เลยอ่ะค่ะ ไม่ทราบว่าคือจะต้องตามจากแผ่นต่อไปหรือว่า ร้านเค้าไรค์ให้ผิดแผ่นอ่ะค่ะ งง มากๆ ใครทราบช่วยบอกทีเพิ่งดู CSI เป็นครั้งแรกอ่ะค่ะ ขอบคุณค่ะ

birdy
15-09-2011, 00:43
พี่วิท ..........ใส่นิมซี่ลงไปกุ้งผมหายหมดแน่ ๆๆ ไม่ไหว เค้าเรียกเรดบีครับพี่ เป็นกุ้งแพงที่คนโง่ชอบเลี้ยง แต่ผมไม่โง่นะ ผมเลี้ยงตัวถูกๆ 555

น้องปอย .......... กุ้งมันจะตัวประมาณ 2-3 เซนเนี่ยแหละครับ ตู้ มองดูหลอกตา 26 นิ้วเอง ไม่ใหญ่หรอก กุ้งมันจะออกลูกออกหลานอีกนะ

Teen wolf ผมซื้อตาม ร้านขายทั่วไปนะ มี 6 แผ่น 12 ตอน สนุกดีใช้ได้ แต่ เซ็งนางเอกหน่อยๆ เด๊่ยวก็ดี เดี๋ยวก็ร้าย ถ้าให้เลือก แวมไพร์ กับ หมาป่า อยากเป็นอะไรกันอะ

thep
15-09-2011, 01:04
พี่วิทครับ วันนี้เห็นข่าวแวปๆ ว่าพระเอก Spartacus: Blood & Sand ขวัญใจพี่วิทไปอยู่โลกอื่นแล้วล่ะ แต่อ่านไม่ทันว่าไปเพราะอะไร

kimberly
15-09-2011, 01:25
CSI ปกติจะเป็นแบบจบในตอนนะคะ อาจจะมีเนื้อเรื่องเกี่ยวกันเล็กน้อยในตอนต่อๆไป ไม่แน่ใจว่าตอนแรกของซีซั่น11 ต่อเนื่องจากตอนสุดท้ายของซีซั่น10รึเปล่า เพราะเราดูจบซีซั่น10ไปนานแล้วจำไม่ได้อ่ะ
ยังไม่ได้ดูซีซั่น11เลยค่ะ

ในนี้มีใครดู CSI Vagas ปี11 แล้วบ้างอะค่ะ คือ อยากรู้ว่าในหนึ่งตอนเนี่ย จะจบในแผ่นเลยหรือป่าวค่ะ คือซื้อมา ดู 3 แผ่น ตอนที่ 1 เหมือนมันยังไม่จบเลยอะค่ะแล้วก็มีอีกเรื่องขึ้นมาก ตอนแรกก็ไม่รู้พอดูไปจนจะจบตอนแล้วเลยสงสัยก็เลยลองเอาแผ่นที่ 2 มาเปิดดู ก็ไม่เห็นจะมีตอนต่อจากตอนที่ 1 ที่ดูได้เลยอ่ะค่ะ ไม่ทราบว่าคือจะต้องตามจากแผ่นต่อไปหรือว่า ร้านเค้าไรค์ให้ผิดแผ่นอ่ะค่ะ งง มากๆ ใครทราบช่วยบอกทีเพิ่งดู CSI เป็นครั้งแรกอ่ะค่ะ ขอบคุณค่ะ

kimberly
15-09-2011, 01:28
ไม่อยากเป็นทั้งคู่อ่ะ แต่อยากเป็นซัคคิวบัสได้มะ ดูดกินพลังงานจากการXXX อิอิ

Teen wolf ผมซื้อตาม ร้านขายทั่วไปนะ มี 6 แผ่น 12 ตอน สนุกดีใช้ได้ แต่ เซ็งนางเอกหน่อยๆ เด๊่ยวก็ดี เดี๋ยวก็ร้าย ถ้าให้เลือก แวมไพร์ กับ หมาป่า อยากเป็นอะไรกันอะ

birdy
15-09-2011, 02:06
พี่วิทครับ วันนี้เห็นข่าวแวปๆ ว่าพระเอก Spartacus: Blood & Sand ขวัญใจพี่วิทไปอยู่โลกอื่นแล้วล่ะ แต่อ่านไม่ทันว่าไปเพราะอะไร

ช่วยพี่เทพตอบให้พี่วิท สบายใจ เค้าหนีไปแ้ล้วครับ เป็นมะเร็ง ผมว่าผมฟังมาผ่าน ๆ แต่จำไม่น่าผิดนะพี่เทพ แต่จำไม่ได้ว่าเปลี่ยนใครมาเล่นภาคต่อไปแทนอะ

YA00022305
15-09-2011, 07:25
สวัสดีตอนเช้าครับทุกท่าน ^^

dvdkonjon
15-09-2011, 10:47
สวัสดีตอนเช้าครับทุกท่าน ^^

อรุณสวัสดิ์ค๊่า ^^

dvdkonjon
15-09-2011, 10:51

เมเม่จางดูแล้ว หลังๆ CSI Vegas ปี 11 ปิดคดีไม่ได้ มีต่อในแผ่นอื่นด้วยคะ ซึ่งทำให้เราลุ้นมากกก
ตอนนี้ ดูถึงแผ่น 6 แหละคะ เลยหยุดดูก่อน รอจบปีแล้วค่อยดู

ถ้าไม่มั่นใจเช็คจากเว็บก็ได้นะคะ ชื่อตอนเรียงกันถูกไหม

birdy
15-09-2011, 16:17
สวัสดีตอนเย็น ครับ เม่จัง คุณเต้

savada
15-09-2011, 18:01
Originally Posted by kimberly
CSI ปกติจะเป็นแบบจบในตอนนะคะ อาจจะมีเนื้อเรื่องเกี่ยวกันเล็กน้อยในตอนต่อๆไป ไม่แน่ใจว่าตอนแรกของซีซั่น11 ต่อเนื่องจากตอนสุดท้ายของซีซั่น10รึเปล่า เพราะเราดูจบซีซั่น10ไปนานแล้วจำไม่ได้อ่ะ
ยังไม่ได้ดูซีซั่น11เลยค่ะ

เมเม่จางดูแล้ว หลังๆ CSI Vegas ปี 11 ปิดคดีไม่ได้ มีต่อในแผ่นอื่นด้วยคะ ซึ่งทำให้เราลุ้นมากกก
ตอนนี้ ดูถึงแผ่น 6 แหละคะ เลยหยุดดูก่อน รอจบปีแล้วค่อยดู

ถ้าไม่มั่นใจเช็คจากเว็บก็ได้นะคะ ชื่อตอนเรียงกันถูกไหม

ขอบคุณมากๆ เลยค่ะ สงสัยจะเป็นอย่างที่เมเม่จาง บอก โฮเราก็งงไปเลย

birdy
15-09-2011, 20:57
CSI นี่ผมเคยดูสมัย ฉายช่อง 7 อันเก่าๆ นะครับ ไม่เคยจะซื้อ ในเวปมาดุเลย ผมดูไปเรื่อยๆแล้วเฉยๆไป ก็ยังงง มันฮิตติดลมบน จนมีกี่ภาคต่อกี่ภาคเลยหรอเนี่ย

nokie
15-09-2011, 22:19
พระเอกขวัญใจพี่นกจากไปแล้วเหรอเนี่ย เค้าจะสร้างต่ออีกมั้ยค่ะพี่เทพ พอรู้มั้ย แบบว่าเผื่อเปลี่ยนพระเอกได้ เป็นไปได้มั้ยเนี่ย พี่นกอยากดูอ่ะค่ะ

ช่วยพี่เทพตอบให้พี่วิท สบายใจ เค้าหนีไปแ้ล้วครับ เป็นมะเร็ง ผมว่าผมฟังมาผ่าน ๆ แต่จำไม่น่าผิดนะพี่เทพ แต่จำไม่ได้ว่าเปลี่ยนใครมาเล่นภาคต่อไปแทนอะ

nokie
15-09-2011, 22:21
คืนนี้จะได้ดู True Blood season4 แล้วจ้า ไม่รู้จะดูรู้เรื่องแค่ใหนเพราะเป็นซาวด์แทรกซะงั้น

birdy
15-09-2011, 22:43
คืนนี้จะได้ดู True Blood season4 แล้วจ้า ไม่รู้จะดูรู้เรื่องแค่ใหนเพราะเป็นซาวด์แทรกซะงั้น

ท่าทางเรื่องนี้พี่จะติดมากนะเนี่ย ผมดูไปสองภาคก็เบื่อแหละ

dvdkonjon
16-09-2011, 13:47
5555+ พี่วิธก็พูดเกินไป

ซุกกี้ เค้ารักเดียวใจเดียวนะ แค่อารมณ์มันพาไปเป็นช่วงๆ เอิ๊กๆ อัลซีด แวร์วูฟส์ คงไม่ได้แล้วแหละ
เพราะแวร์วูฟตัวเนี่ยแหละ ซุกกี้เลยไปซบเอริค หลังจาก Hert มาสองรอบ ทั้งบิลและแวร์วูฟ

- ลืมบอกพี่นกไป...ซีซั่นนี้ ซุกกี้บอกขอสองเลย ถ้าไม่ได้ทั้งเอริคกับบิล ขอไม่รักเลยดีก่า...อัลซีด แวร์วูฟส์อีกตัว ไป ๆ มา ๆ
เด๋วเสร็จซุกกี้หมดแน่...คนเขียนเป็นผู้หญิงแน่เลย เยี่ยมมากกก เห้อ ๆ ๆ

http://themenofbontemps.com/wp-content/uploads/2011/08/alcide-3.jpg

dvdkonjon
16-09-2011, 14:55
ดู Medium,the ยังค๊ะ พี่วิธ หนุกๆนะคะ ลองดู แล้วมาเมาส์กันมั้งนะคะ

- คนเขียนมันทำให้ อัลซีด เลิกกะแฟน มันแหม่ง ๆ เด๋วดูเหอะ ซุกกี้กะอัลซีด ต้องหวีดบึ้มแน่ 555+

http://rantchick.com/wp-content/uploads/2011/03/sookie-and-alcide.jpg

- อืมส์ เมื่อวานพี่ก้อเพิ่งดู The Mentalist SS3 จบ เวนกรำ เรด จอห์น โดนจับได้คาหนังคาเขา
แพทริค เจน ไม่แน่ใจว่าตัวจริงเหรอเปล่า พอสอบถามไหนลองแสดงสิว่าเป็น เรด จอห์นตัวจริง
พอมันพูดบอกว่า ก่อนฆ่าลูกเมียเจน มันได้กลิ่น แชมพูลูกสาวเจนเป็นรสสตอร์เบอรี่กับครีม...
เจนเลยซัดระยะเผาขนไปสามนัด...ตายตามสปาร์ต้าคัสไปอีกคน....แต่พี่ไม่เชื่อหรอกว่าเป็นเรด จอห์น
ตัวจริง...เพราะมันมีภาค 4 ต่อ อะไรจะมาตายง่าย ๆ อาจจะเป็นคนลงมือลูกน้องคนนึงของเรด จอห์น...
ซีซั่น 4 เห็นแว่บ ๆ แหล่ะ เจน ติดคุก หุ หุ ถ้าเรด จอห์นตัวจริงลอยนวล เจนจะทำเช่นไร...หึหึ

http://www.youtube.com/watch?v=yHbEo0g10Jo
Expected to debut September 22, 2011

http://3.bp.blogspot.com/-j0NAu6FtI1g/Tfe5eFBZrLI/AAAAAAAABk8/9oFPRCv5MGc/s1600/patrickj2_toonseries.jpg

gupoiy
16-09-2011, 20:54
http://image.free.in.th/z/ic/spd_20090902183719_b.jpg (http://image.free.in.th/show.php?id=ce4463e6ef29739fc9a295c5d32bf0d3)

ใครมีความรู้เรื่องการซื้อเกมส์ PS3 มั่งค่ะ ขอความรู้หน่อยค่ะ

thep
16-09-2011, 23:41
เรื่อง The Medium น่าจะถูกใจสาวๆ โดยเฉพาะพี่นก สามีนางเอก ลูกๆ น่ารักทุกคน แสดงเก่ง แต่อาจไม่ถูกจริตพี่วิทกับคุณ Birdy เพราะนางเอกดูแม่บ้านนนแม่บ้านนน มาก แต่หนังสนุกนะ เหมือนดู The Ghost Whisperer อีกเวอร์ชั่นนึง ผมติดตามมา 3 ซีซั่นแล้ว ยังไม่ได้สั่ง ซี 4 มาดู

- อือ ดู Haven อยู่เนี่ย...ไล่ตามตอนที่ฉาย ๆ ไป เปิดซี2 ออเดย์ พารค์เกอร์ ตัวจริงมาน่ะ...
ส่วนอาการของเนธานหายแล้วน่ะ...

- Alphas +Teenwolf ครึ่งทางหล่ะ / สังเกตให้ดีแต่ละเรื่อง ออกแนว Supernatural drama หมด
สงสัยชอบดูแนวนี้ หลุดจากโลกความจริงตลอด โฮ๊ะ ๆ หารูปเรื่อง The Medium มาลงให้ดูหน่อยสิ เมเม่จางง...

http://www.summer-glau.net/wp/wp-content/uploads/2011/07/Alphas-cast-thumb-550x330-66331.jpg

http://www.mtv.com/onair/teen_wolf/photos/episodes/106/18_boys-alpha.jpg

kimberly
17-09-2011, 18:18
Medium เค้าก็ดูน้า ติดตามมาตั้งแต่ซี1ละ ตอนนี้มาค้างอยู่ซี4 (พร้อมกับหลายๆเรื่อง)
ตอนแรกไม่ค่อยสนใจเหมือนกัน เพราะนางเอกมันดูเรียบๆมากเลย แอบอยากให้สวยบ้างอะไรบ้าง เพิ่งมารู้เนี่ยว่าสร้างจากเรื่องจริง*0*
ชอบลูกสาวทั้ง3มาก โดยเฉพาะคนกลาง น่ารักแก้มยุ้ยเชียว เห็นแล้วอยากวิ่งเข้าไปตบ!!!....เอ้ย หยิกๆๆๆ - -"

nokie
17-09-2011, 22:38
ตกลงสปาตากัส มีภาคสามแล้วเหรอวิท ..แผ่นโมออกยังอ่ะ วิทดูในเน็ตหรือซื้อจากร้านไหนมาเหรอพี่ได้สั่งมั่ง
อยากดูเรื่องทรูบัดอย่างแรงแต่กลับถึงบ้านช่วงนี้ดึก..ดูไม่ถึงห้านาทีหลับปุ๋ยๆเลย
แล้วตกลงบิลกลายเป็นโกงจริงเหรอ ..พี่ไม่เชืื้อไม่เชื่อ..เป็นเด็กหลอกผู้ใหญ่ไม่ดีน่ะ..แบบว่าหลังๆเนี่ยชอบบิลอ่ะ
แล้วซุกกี้รักใครกันแน่เม่เมจางดูถึงไหนแล้วเนี่ย:rolleyes:

- พี่เทพ ผมไม่รู้น่ะว่าตายแล้ว...เพิ่งรู้จากพี่นี่แหล่ะ ตอนนั้นคุยกะเมเม่จางง ภาค 2 ออกมากลายเป็นแกนนิคัส...
เมเม่จางงบอกพระเอกมีปัญหาเรื่องสุขภาพระหว่างถ่ายทำ...เลยคิดว่าทำออกมาเป็นซีซั่นสั้นๆ ก่อน ขัดตาทัพรอพระเอกหาย
พอภาค 3 เปลี่ยนสปาต้าร์คัส คนใหม่เลย...แล้วพี่ก้อมาบอกเนี่ยว่าพระเอกจากภาคแรกตายแล้ว...

http://www.dailystab.com/blog/wp-content/uploads/2010/09/andy-whitfield-spart.jpg
Andy Whitfield (Spartacus) Blood And Sand

http://3.bp.blogspot.com/-Mt70yT2As58/TithJnoj4VI/AAAAAAAABHg/KzEG176IH7w/s1600/Spartacus002.png
Dustin Clare (Ganicus) God Of Arena

http://www.malecelebnews.com/wp-content/images/2011/07/Liam-McIntyre-as-Spartacus-01.jpg
Liam McIntyre (Spartacus) Vengeance

- ลืมบอกพี่นกไป...ซีซั่นนี้ ซุกกี้บอกขอสองเลย ถ้าไม่ได้ทั้งเอริคกับบิล ขอไม่รักเลยดีก่า...อัลซีด แวร์วูฟส์อีกตัว ไป ๆ มา ๆ
เด๋วเสร็จซุกกี้หมดแน่...คนเขียนเป็นผู้หญิงแน่เลย เยี่ยมมากกก เห้อ ๆ ๆ

http://themenofbontemps.com/wp-content/uploads/2011/08/alcide-3.jpg

nokie
17-09-2011, 22:44
เอาอีกแย้ว..พี่เทพแซวพี่นกอีกแล้ว ตอนแรกอ่านงงอยู่พักใหญ่ แบบว่าความรู้สึกช้าอ่ะ
พอรู้ตัวว่าพี่เทพแซว ว่าแม่บ้านนนแม่บ้านนนนซะลากเสียงยาวววมากกๆๆ
ทำให้เกิดความรู้สึกอยากดู อยากรู้อยากเห็นขึ้นมาเลยเชียว อยากรู้ว่าแม่บ้านนนนเนี่ยจะประมาณใหนหนอ

เรื่อง The Medium น่าจะถูกใจสาวๆ โดยเฉพาะพี่นก สามีนางเอก ลูกๆ น่ารักทุกคน แสดงเก่ง แต่อาจไม่ถูกจริตพี่วิทกับคุณ Birdy เพราะนางเอกดูแม่บ้านนนแม่บ้านนน มาก แต่หนังสนุกนะ เหมือนดู The Ghost Whisperer อีกเวอร์ชั่นนึง ผมติดตามมา 3 ซีซั่นแล้ว ยังไม่ได้สั่ง ซี 4 มาดู

nokie
17-09-2011, 22:50
ไม่มีความรู้เลยจ้า..ตอนนี้เปลี่ยนจากดูหนังไปเล่นเกมส์แล้วเหรอปอย ถึงว่าพักหลังไม่ค่อยเห็นปอยออนเท่าไหร่

http://image.free.in.th/z/ic/spd_20090902183719_b.jpg (http://image.free.in.th/show.php?id=ce4463e6ef29739fc9a295c5d32bf0d3)

ใครมีความรู้เรื่องการซื้อเกมส์ PS3 มั่งค่ะ ขอความรู้หน่อยค่ะ

gantz
18-09-2011, 00:12
เก็บเงินซื้อเครื่องบลูเรย์กันได้แล้วนะครับ แล้วก็ของถูก กอปกับสบาย คงไม่มีอีกแล้ว

คราวนี้มาเปิดขายเองแล้ว ช่วยมาอุดหนุนกันหน่อยนะครับ

savada
18-09-2011, 12:15
http://www.chinapost.com.tw/news_images/20100813/PM---20100813HOM-%E7%8E%8B%E5%8A%9B%E5%AE%8F%E8%88%87%E6%B8%85.jpg

อ่าหนังเลิฟ ๆ อีกเรื่องนึง นาน ๆ จะหลุดไปดูที 555+

เรื่องนี้ออกมาแล้วหรอค่ะ ว้าว ว้าว อยากดูสุดๆ

birdy
18-09-2011, 14:54
ไม่มี PS 3 อ่าจ้าน้องปอย... มีแต่ Play 2 / x-box / Wii ลองถามพี่เบอร์ดี้ดู...มีแน่คนนี้

ตอนนี้ราคา ไม่เกิน หมื่นนึงแล้วด้วยปอย น่าเล่นมากมาย แต่ปอยต้องโหลดเกมส์จากเนตเอานะ เพราะไม่งั้นต้องซื้อแผ่นแท้ ยังทำให้เล่นแผ่นก๊อบไม่ได้ แต่มีตัวแก้ให้สามารถบัคเกมส์เล่นผ่าน ฮาร์ดดิสได้อะครับ เดินสะพานเหล็กเมื่อวาน กิเลสเกมส์ผมมาอีกละ พี่วิท 555

nokie
18-09-2011, 20:09
ภาคสองดูแล้ว ไม่เท่าไหร่เนอะ เดี๋ยวรอดูภาค สามต่อ
ว้ายเหมิอนกันเลย พี่เจสสิก้ามากๆเลย สวยจัง เขี้ยวก็งาม แต่ภาคสี่นี้อ้วนอวบขึ้นเยอะเลยเนาะ
คุณแก้นท์คนโมสุดเจ๋งกลับมาแล้วน่ะวิท ไม่รู้เค้าจะทำแผ่นอะไรแนวไหนออกมามั่งเนอะ

- ภาค 3 สปาร์ต้าคัส มกราคม 2012 พี่....กำหนดฉายออกมาหล่ะ ส่วนภาค 2 มี 6 ตอน ดูยางขายเกลื่อนหลายร้าน
- ไม่รู้หล่ะตอนนี้ผมหาจากที่ไหนดูได้...ผมเอาหมดอ่า...แต่รู้สึกคุณ Gantz จะขยับนิดหน่อยแล้วน่ะ...
ก้อถ้าคนโมทำมา ....ก้อไปอุดหนุนคนโมเยอะๆหน่อยแล้วกันหลาย ๆ ราย ...จะได้มีทุน+แรงใจโมให้ดูต่อเรื่อย ๆ
- ส่วนเรื่อง บิลเป็นตัวโกงหรอเปล่า...ผมว่าไม่หรอก...ถามว่าใครเป็นพระเอก...ตอบเลยเจ๊ลาฟา 555+
พี่นก เรื่องนี้มันให้ความสำคัญกับตัวละครทุกตัวเลย บทแซม เมอร์ล็อต หรือ เจสัน ก้อเด่นน่ะพี่ ไม่ได้ด้อยกว่าบิลหรือเอริคน่ะ...
ซุกกี้กะเจสสิก้า ผมเลือกเจสสิก้าน่ะ... ให้เจสสิก้าเป็นนางเอกแทน อิอิ

gupoiy
18-09-2011, 20:16
อ่อ ป่าวค่ะ ว่าจะซื้อมาเล่นตอนปิดเทอม อยากได้PS3 เพราะมันเล่นบูเลย์ได้ด้วยเฉยๆนะค่ะ

เลยมาหาข้อมูลซักหน่อย ^___^

ไม่มีความรู้เลยจ้า..ตอนนี้เปลี่ยนจากดูหนังไปเล่นเกมส์แล้วเหรอปอย ถึงว่าพักหลังไม่ค่อยเห็นปอยออนเท่าไหร่

X-Box ปอยก็สนใจอยุ่นะพี่ มีคนมาเชียร แถมมันมี Kinet อารัยเนี๊ย มันแจ๋วดีอ่ะ แต่ซื้อมากลัวไม่มีเวลาเล่น

เพราะเรียนหนักเหลือเกิน กลัวซื้อมาวางทิ้งเหมือน PS2 / ก็เลยจะเปลี่ยน+เทใจไปเล่นเครื่องบูเลย์ดีไหม?

ไม่มี PS 3 อ่าจ้าน้องปอย... มีแต่ Play 2 / x-box / Wii ลองถามพี่เบอร์ดี้ดู...มีแน่คนนี้

gupoiy
18-09-2011, 20:20
คุณGANTZขายอยู่ที่ไหนค่ะ ลงลิ้งหน่อย จะได้ไปอุดหนุนแผ่นโมกันค่ะ

ร้านแซ่บเหมือนเดิมหรือเปล่าค่ะ

เก็บเงินซื้อเครื่องบลูเรย์กันได้แล้วนะครับ แล้วก็ของถูก กอปกับสบาย คงไม่มีอีกแล้ว

คราวนี้มาเปิดขายเองแล้ว ช่วยมาอุดหนุนกันหน่อยนะครับ

nokie
18-09-2011, 20:20
สวัสดีคุณแก้นท์ค่ะ
ดีใจที่กลับมา ยัังงัยก็จะเข้าไปอุดหนุนบ้างตามกำลังทรัพย์น่ะครับ อยากให้ขายดีๆ
ถ้าเป็นไปได้มีราคาซักกลางๆบ้างก็น่าจะดี เพราะจะได้เข้าไปอุดหนุนได้บ่อยขึ้นค่ะ
แล้วร้านอยู่ตรงใหนค่ะ หาไม่เจอเลยค่ะ

gupoiy
18-09-2011, 20:29
ปอยไปถามราคายังประมาณ 12000-14000 อยู่เลยอ่ะ แล้วยังต้องใช้แผ่นหลอกอะรัยไม่รู้ คุยกะพี่เมื่อวาน เเลงงๆ

ประมาณว่าใส่แผ่นหลอกเพื่อที่จะเปิดเกมส์ในฮาร์ดดิส ปอยไม่กล้าซื้อเลยอ่ะ กลัวโดนหลอก ยิ่งโง่ๆอยู่ = ="

ตอนแรกอยากได้แค่บูลเลย์ เพิ่มตังอีกหน่อยได้ PS3 ไปๆมาๆ เทใจไปทาง X-Box อยากได้ไปหมด

แต่ไม่รู้ซื้อมาแล้วจะมีเวลาเล่นป่าวก็ไม่รู้ 55+ แค่เวลาดูซีรี่ยังไม่มีเลยอ๊าาาาา..........

ตอนนี้ราคา ไม่เกิน หมื่นนึงแล้วด้วยปอย น่าเล่นมากมาย แต่ปอยต้องโหลดเกมส์จากเนตเอานะ เพราะไม่งั้นต้องซื้อแผ่นแท้ ยังทำให้เล่นแผ่นก๊อบไม่ได้ แต่มีตัวแก้ให้สามารถบัคเกมส์เล่นผ่าน ฮาร์ดดิสได้อะครับ เดินสะพานเหล็กเมื่อวาน กิเลสเกมส์ผมมาอีกละ พี่วิท 555

gupoiy
18-09-2011, 20:39
ซีซั่น2 ยังไม่ได้ดูเลยอ่ะ / ตอนนี้น้องปอยดู Bones ซีซั่น5 อยู่ กำลังมันส์เลย ^^

เออลืมบอกอีกแล้ว พี่นก น้องปอย TVD 3 ตอนแรกฉายไปแล้วน่ะ เมื่อวันที่ 15 กย.ที่ผ่านมา...กะลังนั่งดูอยู่

http://video.mthai.com/player.php?id=24M1316274097M0

http://www.thinkhero.com/wp-content/uploads/2011/09/vampire-diaries-season-3_152322309.jpg

GANTZ_SERIES
18-09-2011, 22:44
สวัสดีคุณแก้นท์ค่ะ
ดีใจที่กลับมา ยัังงัยก็จะเข้าไปอุดหนุนบ้างตามกำลังทรัพย์น่ะครับ อยากให้ขายดีๆ
ถ้าเป็นไปได้มีราคาซักกลางๆบ้างก็น่าจะดี เพราะจะได้เข้าไปอุดหนุนได้บ่อยขึ้นค่ะ
แล้วร้านอยู่ตรงใหนค่ะ หาไม่เจอเลยค่ะ

ต้นเดือนเจอกันครับ อยู่ในห้องหนังฝรั้่ง และจะทำลงแผ่นบลูเรย์

ตอนนี้แค่จองกระทู้ไว้น่ะครับ ถ้ามีที่ปักหมุดด้วยก็อาจจะปักหมุดครับ

ร้านที่ได้รับสิทธิ์จะมี zabb_series , blu_planet,blu-ray cafe

ทุกร้านราคาเท่ากันหมด รวมทั้งร้านผมด้วย

gupoiy
18-09-2011, 22:52
แล้วแผ่นโมซีรี่แบบเดิมไม่ทำแล้วหรอค่ะ

ต้นเดือนเจอกันครับ อยู่ในห้องหนังฝรั้่ง และจะทำลงแผ่นบลูเรย์

ตอนนี้แค่จองกระทู้ไว้น่ะครับ ถ้ามีที่ปักหมุดด้วยก็อาจจะปักหมุดครับ

ร้านที่ได้รับสิทธิ์จะมี zabb_series , blu_planet,blu-ray cafe

ทุกร้านราคาเท่ากันหมด รวมทั้งร้านผมด้วย

18-09-2011, 23:12
แล้วแผ่นโมซีรี่แบบเดิมไม่ทำแล้วหรอค่ะ

แบบเดิมแหละครับ แต่ทำลงบนแผ่น ฺBD คือแปลงจาก DVD ไปเป็น BD

สาเหตุที่ทำลงแผ่น BD ก็เพราะ หากร้านที่จะมากอป ก็ต้องลงทุนกันหน่อย ไม่ใช่แบบทุกวันนี้ มีเงินไม่ถึงหมื่นก็เปิดร้านได้แล้ว ลูกค้ากลายเป็นพ่อค้า

กอปกันจนคนโมอยู่ไม่ได้

คนดูหนังทุกคน สุดท้ายก็ต้องไปบลูเรย์อยู่แล้ว ผมแค่เร่งให้เร็วขึ้นเ่ท่้านั้น

YA00022305
19-09-2011, 12:43
สวัสดีรอบเที่ยงๆ จ้า

ต้องไปหา บลูเรย์ มาไว้ดู ซีรีย์คนโม ซะเเว้วว สิเรา ^^

birdy
19-09-2011, 15:42
ปอยไปถามราคายังประมาณ 12000-14000 อยู่เลยอ่ะ แล้วยังต้องใช้แผ่นหลอกอะรัยไม่รู้ คุยกะพี่เมื่อวาน เเลงงๆ

ประมาณว่าใส่แผ่นหลอกเพื่อที่จะเปิดเกมส์ในฮาร์ดดิส ปอยไม่กล้าซื้อเลยอ่ะ กลัวโดนหลอก ยิ่งโง่ๆอยู่ = ="

ตอนแรกอยากได้แค่บูลเลย์ เพิ่มตังอีกหน่อยได้ PS3 ไปๆมาๆ เทใจไปทาง X-Box อยากได้ไปหมด

แต่ไม่รู้ซื้อมาแล้วจะมีเวลาเล่นป่าวก็ไม่รู้ 55+ แค่เวลาดูซีรี่ยังไม่มีเลยอ๊าาาาา..........

ปอย ถ้าจะซื้อ ไปสะพานเหล็กกัน ไม่ต้อง ใช้แผ่นล่อแล้วสมัยนี้ พี่คนที่คุยแกคิดถึงสมัย เพลย์ 1 เลยนะนั่น ถ้าแผ่นล่ออะ ของพี่นี่โหลดเกมส์ใส่ HD แล้วเล่นได้เลย แถมเล่นบลูเรย์ได้นี่แหละ แต่นี่ก็เพื่อนพี่ซื้อมานะ พี่ไม่ซื้อเดี๋ยวนี้ไ่ม่ได้เล่นอะ

ปล. พี่วิท รอลูกเล่นเกมส์แนวนั่น ลูกกี่ขวบแล้วครับเนี่ย กว่าเค้าจะมาเล่นแนวนี้ ผมว่าพี่ได้ซื้อ เพลย์ 6 แล้วมั้ง หุหุ

ตะละล้า
19-09-2011, 19:32
ส่วนตัวคิดว่าสุดยอดแล้วครับ ผู้กำกับเดียวกับ Lost เลย :D แล้วจะติดใจ

มีครบทุกซีซั่น แต่ยังไม่ได้ดูเลย แต่แฟนดูก็บอกว่าสนุกน่ะค่ะ

คุณกวางกั๊บ เรื่อง Fringe นี่เป็นเรื่องที่น่าติดตามที่สุดครับสำหรับผม ตอนจบ ซี 3 จับมาเจอกันหล่ะ วอเทอร์เนท Vs วอเทอร์ บิชอบ
โอลีฟทั้งสองฟาก ไม่รู้จะเกิดอะไรขึ้นต่อ...รักปีเตอร์เหมือนนู๋กิจังกั๊บ...ซี 4 เจอกันเดือนกันยานี้แหล่ะมั่ง

http://images2.fanpop.com/images/photos/3300000/Peter-Bishop-peter-bishop-3320919-470-300.jpg

ขอบคุณที่ตอบค่ะ พอดีเพิ่งเข้ามาอ่าน ไม่ได้เข้าเวปนานเลยด้วย บ้านน้ำท่วมT_T
ตอนนี้ได้ดูไป ss1 แล้วค่ะ สนุกจริงๆด้วยอ่ะ ยังไม่ได้สั่ง ss2 มา กำลังจะสั่ง น้ำท่วมซะก่อน ไม่รู้พี่ไปรจะพายเรือมาส่งได้รึเปล่าน้อ ^^"

savada
19-09-2011, 20:02
แบบเดิมแหละครับ แต่ทำลงบนแผ่น ฺBD คือแปลงจาก DVD ไปเป็น BD

สาเหตุที่ทำลงแผ่น BD ก็เพราะ หากร้านที่จะมากอป ก็ต้องลงทุนกันหน่อย ไม่ใช่แบบทุกวันนี้ มีเงินไม่ถึงหมื่นก็เปิดร้านได้แล้ว ลูกค้ากลายเป็นพ่อค้า

คนดูหนังทุกคน สุดท้ายก็ต้องไปบลูเรย์อยู่แล้ว ผมแค่เร่งให้เร็วขึ้นเ่ท่้านั้น

แล้วจะมีแบบ ดีวีดี หรือป่าวค่ะ

19-09-2011, 22:01
แล้วจะมีแบบ ดีวีดี หรือป่าวค่ะ

คาดว่าคงไม่มีครับ ถ้ามีคงเป็นการขายสิทธิ์ไปเลย คือตอนละ 1000 ขายชุดเดียว แล้วไปแบ่งกันเอาเองครับ ลูกค้าพ่อค้าแม่ค้าจะรวมเงินกันมาซื้อก็ตามสะดวกครับ

เพราะถ้าปล่อยแบบเดิม คนได้เงินไม่ใช่คนทำ แต่เป็นคนกอป ออกดีวีดีมาคนกอปมีเป็นพันทั่วประเทศ อย่างน้อยเป็น BD คนกอปก็หลักสิบครับ

รายเล็กรายน้อยคิดจะมาลงทุนก็คงต้องคิดหนักกันหน่อย

เปลี่ยมาเป็น BD คราวนี้ ถ้าลุกค้าไม่ตามกันขึ้นมา หรือยังสามารถกอปกันหนักหน่วงแบบตอนนี้ ก็คงต้องไปแล้วไปลับแล้วครับ

คิดว่าเปลี่ยนฟอร์แมตเร็วขึ้นอีกหน่อย ยังไงสุดท้ายก็ต้องมา BD กันอยู่ดี

gupoiy
19-09-2011, 22:22
อย่างนี้คนเงินเดือนน้อยอย่างปอยจะสู้ไหวไหมเนี๊ย ถ้าต้องซื้อแต่บูเลย์

คุณGANTZ ขายแผ่นเท่าไรค่ะ อยากทราบราคาค่ะ ^_^

gupoiy
19-09-2011, 22:27
วันนี้ปอยไปถามราคามาใหม่ ไปถามมา 2ร้านเลย ถามที่ซีคอน

ร้านเเเรก X-box + kinect 14000.- แถมเกมส์ 10แผ่น / PS3 160g 12500.- แถมเกมส์เต็ม 160 ประมาณ 7เกมส์เขาบอก

ร้านสอง X-box + kinect 15000.- แถมเกมส์ 5แผ่น / PS3 160g 13000.-/500g 15000.-

ปอยถามแม่เหมือนกันว่าสะพานเหล็กไปงัย แม่บอกอย่าไปเลย ของไม่ดี ซื้อมาเดี๋ยวก็พัง

ไม่ต้องซื้อหรอกเกมส์ เก็บตังไว้ดีกว่า บ่นไปนู่นอีก 55+

ใจจริงอยากได้บูเล่ย์มาดูซีรี่ แต่ดูเหมือนว่าจะสู้ราคาแผ่นไม่ไหว จะตามเท่าที่ดูอยู่

แล้วจะกลับมาเล่นเกมส์แทน แต่ถ้าเปิดเทอมก็ไม่รู้ว่าจะมีเวลาเล่นป่าว แต่ใจมากอยากกกกกลองซักที ไม่ได้เล่นมาหลายปี 555

คุณเบอร์ดี้....น้องปอยโดนหลอกป่ะอ่า...ผมว่าตอนนี้หมื่นนึงน่าจะซื้อได้แล้วน่ะ แถมจอยสติ๊กตัวนึง...
เต็มที่ให้ หมื่นหนึ่งอ่า...ลองเช็คราคาให้น้องปอยหน่อยเน้อพี่เบอร์ดี้...

ปอย ถ้าจะซื้อ ไปสะพานเหล็กกัน ไม่ต้อง ใช้แผ่นล่อแล้วสมัยนี้ พี่คนที่คุยแกคิดถึงสมัย เพลย์ 1 เลยนะนั่น ถ้าแผ่นล่ออะ ของพี่นี่โหลดเกมส์ใส่ HD แล้วเล่นได้เลย แถมเล่นบลูเรย์ได้นี่แหละ แต่นี่ก็เพื่อนพี่ซื้อมานะ พี่ไม่ซื้อเดี๋ยวนี้ไ่ม่ได้เล่นอะ

ปล. พี่วิท รอลูกเล่นเกมส์แนวนั่น ลูกกี่ขวบแล้วครับเนี่ย กว่าเค้าจะมาเล่นแนวนี้ ผมว่าพี่ได้ซื้อ เพลย์ 6 แล้วมั้ง หุหุ

19-09-2011, 22:52
อย่างนี้คนเงินเดือนน้อยอย่างปอยจะสู้ไหวไหมเนี๊ย ถ้าต้องซื้อแต่บูเลย์

คุณGANTZ ขายแผ่นเท่าไรค่ะ อยากทราบราคาค่ะ ^_^

ราคาไม่ถึงหลักร้อยครับ แต่คงให้ถูกแบบที่ขายกันทุกวันนี้คงไม่มีทางแน่ครับ

บอกกันเลยครับ ต้นทุนต่อตอน คือ 600 บาท แผ่นนึงสองตอนก็ต้นทุน 1200 ไม่รวมค่าแรงนะครับ

ลองเสนอมาครับ ว่าเท่าไหร่เหมาะสมสำหรับคนทำและคนซื้อ

ผมเองก็อยากทำ เพราะอยากดู แต่ถ้าไม่มีลูกค้าก็ทำไม่ได้เหมือนกัน เอาที่มันอยู่ได้ทั้งคนทำ คนดู

gupoiy
19-09-2011, 22:59
ราคาไม่ถึงหลักร้อยก็พอสู้ไหวค่ะ แต่ถ้าแผ่นละ 2ตอน แล้วแผ่นเยอะๆ นี่ก็ไม่ไหวนะค่ะ

ราคาที่ซื้อตอนนี้ถูกก็จริง แต่แผ่นนึง 2ตอน ก็พอโออยู่ แต่ถ้าเป็น BD แล้วแผ่นละ 2ตอนปอยว่า ไม่ไหวค่ะ

ถ้าราคาแผ่นอัพ ตอนของหนังแผ่นนึงอัพขึ้นอีกหน่อยน่าจะโอเคร

โดยส่วนตัวรู้อยู่แล้วค่ะ ว่าต้นทุนในการทำสูงมาก

คุณGantz ลองทำโพลโหวตดูซิค่ะ ว่าคนซื้อ ซื้อไหวที่ราคาเท่าไร แบบนั้นน่าจะดีนะค่ะ

แต่ราคาก็ต้องให้คนโมอยู่ได้ด้วย แบบว่าช่วยๆกัน คนรวยอาจจะไม่มีปัญหา แต่นักศึกษาแบบปอย เศร้าค่ะ...

ราคาไม่ถึงหลักร้อยครับ แต่คงให้ถูกแบบที่ขายกันทุกวันนี้คงไม่มีทางแน่ครับ

บอกกันเลยครับ ต้นทุนต่อตอน คือ 600 บาท แผ่นนึงสองตอนก็ต้นทุน 1200 ไม่รวมค่าแรงนะครับ

ลองเสนอมาครับ ว่าเท่าไหร่เหมาะสมสำหรับคนทำและคนซื้อ

ผมเองก็อยากทำ เพราะอยากดู แต่ถ้าไม่มีลูกค้าก็ทำไม่ได้เหมือนกัน เอาที่มันอยู่ได้ทั้งคนทำ คนดู

kimberly
20-09-2011, 16:29
เห็นด้วยกับน้องปอยอ่ะค่ะ ว่าถ้ายังแผ่นละ2ตอนอยู่เหมือนเดิมคงจะสู้ไม่ไหวเหมือนกัน
แล้วซีรี่ย์ส่วนใหญ่ซีซี่นนึงก็ประมาณ22ตอน เป็นแผ่นก็10-11แผ่นละ ถึงราคาแผ่นจะไม่ถึง100 แต่จะซื้อทีเรื่องคงต้องคิดแล้วคิดอีกอ่ะค่ะ T^T
แต่ก็เข้าใจคนโมนะคะ ว่าต้องลงทุนสูง ทำแล้วไม่มีกำไรคงไม่มีใครอยากทำหรอก

20-09-2011, 16:55
เห็นด้วยกับน้องปอยอ่ะค่ะ ว่าถ้ายังแผ่นละ2ตอนอยู่เหมือนเดิมคงจะสู้ไม่ไหวเหมือนกัน
แล้วซีรี่ย์ส่วนใหญ่ซีซี่นนึงก็ประมาณ22ตอน เป็นแผ่นก็10-11แผ่นละ ถึงราคาแผ่นจะไม่ถึง100 แต่จะซื้อทีเรื่องคงต้องคิดแล้วคิดอีกอ่ะค่ะ T^T
แต่ก็เข้าใจคนโมนะคะ ว่าต้องลงทุนสูง ทำแล้วไม่มีกำไรคงไม่มีใครอยากทำหรอก

แผ่นนึงตอนเยอะขึ้น ราคาก้ต้องขึ้นมาครับ เพราะ ต้นทุนมันเป็นต่อตอนครับ

ราคาขึ้นอยู่กับลุกค้าอย่างเดียวครับ ถ้าลูกค้ามาอุดหนุนคนโมอย่างเดียว ราคามันก็สามารถลดลงได้

แต่ทุกวันนี้ ลูกค้าที่มาอุดหนุน มีถึง 20 คนรึเปล่ายังไม่รู้เลยครับ

แต่ที่รู้ๆ ปีนี้หนังน่าดูเยอะมาก

birdy
20-09-2011, 17:06
ขอบคุณที่ตอบค่ะ พอดีเพิ่งเข้ามาอ่าน ไม่ได้เข้าเวปนานเลยด้วย บ้านน้ำท่วมT_T
ตอนนี้ได้ดูไป ss1 แล้วค่ะ สนุกจริงๆด้วยอ่ะ ยังไม่ได้สั่ง ss2 มา กำลังจะสั่ง น้ำท่วมซะก่อน ไม่รู้พี่ไปรจะพายเรือมาส่งได้รึเปล่าน้อ ^^"

คุณตะล่าล้า อยุ่จ.ไหนครับ น้ำ่ท่วมเนี่ย เอาใจช่วยนะ เก็บของทันป่าว สระบุรีปีนี้ไม่ท่วมหนักเหมือนปีที่แล้ว แต่ก้ไม่แน่ เห็นข่าวว่าลพบุรีกำลังปล่อยน้ำ

nokie
20-09-2011, 21:11
โอ..นำ้ท่วมเหรอค่ะ อยู่ใหนเอ่ย
ยังงัยก็ส่งกำลัง เอาใจช่วยให้ผ่านพ้นไปเร็วๆน่ะค่ะม
ว้าวมีคนติดใจเรื่อง Fringe เยอะจัง แผ่นกองอยู่ครบทุกซีซั่น ยังไม่ได้เปิดดูซักกะแผ่นเลยอ่ะ มัวแต่รอติดตามซีรีย์ที่ดูมาแล้ว ตามเก็บมาดูทีล่ะสองแผ่นสามแผ่น ก็ดู เพราะชอบมากๆเลย คุณกวางอย่าลืมดูเรื่องทรูบลัดน่ะค่ะ สนุกมากๆจริงๆน่ะ แวมไพร์ไดอารี่ก็สนุกค่ะ

[QUOTE=ตะละล้า;2806343]ขอบคุณที่ตอบค่ะ พอดีเพิ่งเข้ามาอ่าน ไม่ได้เข้าเวปนานเลยด้วย บ้านน้ำท่วมT_T
ตอนนี้ได้ดูไป ss1 แล้วค่ะ สนุกจริงๆด้วยอ่ะ ยังไม่ได้สั่ง ss2 มา กำลังจะสั่ง น้ำท่วมซะก่อน ไม่รู้พี่ไปรจะพายเรือมาส่งได้รึเปล่าน้อ ^^"[/QUOTE

nokie
20-09-2011, 21:25
มาแอบรอลุ้นดูเรื่อยๆค่ะ ว่าจะสรุปราคาสุดท้ายที่ดีที่สุดสำหรับลูกค้า แล่ะคนโมว่าจะพบกันได้ครึ่งทางอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่
คนดู(ลูกค้า)ก็อยากดูหนังดีๆกันนานๆราคาพอสู้ไหว แบบว่าสั่งได้เรื่อยๆใครพอใหวแค่ใหนยังงัยก็มาช่วยออกความเห็นกันหน่อยน่ะค่ะ
ถ้าร้านค้าหลายๆร้านพยายามติดต่อกันแล้วซื้อสิทธ์ แล้วก็อัพราคาขึ้นมาบ้าง พยามยามขายให้เท่าๆกัน ก็คงจะอยู่กันได้ยาว
แต่คงจะเป็นไปได้ยาก เพราะจะต้องมีคนทำราคาถูกมากมาขายแข่งอีกแหล่ะ เฮ้อเนอะวงการการค้า
แผ่นนึงตอนเยอะขึ้น ราคาก้ต้องขึ้นมาครับ เพราะ ต้นทุนมันเป็นต่อตอนครับ

ราคาขึ้นอยู่กับลุกค้าอย่างเดียวครับ ถ้าลูกค้ามาอุดหนุนคนโมอย่างเดียว ราคามันก็สามารถลดลงได้

แต่ทุกวันนี้ ลูกค้าที่มาอุดหนุน มีถึง 20 คนรึเปล่ายังไม่รู้เลยครับ

แต่ที่รู้ๆ ปีนี้หนังน่าดูเยอะมาก

nicha35
21-09-2011, 11:52
น่าเห็นใจพ่อค้าคนโม เหลียวซ้าย แลขวา อะไรๆ ก็ขึ้นราคากันหมดทุกอย่าง แม้แต่ไข่
กองทัพต้องเดินด้วยท้องค่ะ ถ้าไม่ขึ้นราคาแล้วจะทำไงล่ะ ทำๆ ไปมีแต่สาละวันเตี้ยลง

http://i537.photobucket.com/albums/ff337/nicha35/Battlestar%20Galacticar/bbm2.jpg

What is the Boom Boom Machine and who is its creator?
ไอ้เครื่องบูมบูม แมชชีนคืออะไร ใครเป็นผู้สร้าง ใช่พวกที่ดูเหมือนจะเป็นFirst People หรือเปล่า ทำไมจิตใจของปีเตอร์สามารถทำงานสอดคล้องกับมันซะเหลือเกิน ราวกับว่ามันคือพลังจิตของเขาทั้งหมด สิ่งนี้นำเราไปสู่คำถามต่อไปคือ แท้จริงแล้วปีเตอร์เป็นใคร เขาคือ
- พวก First People ใช่มั้ย
- หรือเป็นพวก Observer ปลอมตัวมา
- หรือเป็นส่วนหนึ่งในสิ่งประดิษฐ์ของ William Bells

gupoiy
21-09-2011, 14:38
นี่ถ้าไม่ลองย้อนอ่านเก่าๆ ไม่รู้เลยอ่ะว่าพี่เบอร์ดี้มาตอบแล้ว

ตู้ 26"เองหรอ นึกว่า 60" ดูใหญ่มาก แล้วถ้ามันออกลูกออกหลานเยอะๆทำงัยอ่ะ ไม่เต็มตู้หรอพี่

ถ้าเลือกได้ขอเป็น "แวมไพร์" จะได้ไปดูดเลือดหนุ่มหล่อๆ 555+

พี่วิท ..........ใส่นิมซี่ลงไปกุ้งผมหายหมดแน่ ๆๆ ไม่ไหว เค้าเรียกเรดบีครับพี่ เป็นกุ้งแพงที่คนโง่ชอบเลี้ยง แต่ผมไม่โง่นะ ผมเลี้ยงตัวถูกๆ 555

น้องปอย .......... กุ้งมันจะตัวประมาณ 2-3 เซนเนี่ยแหละครับ ตู้ มองดูหลอกตา 26 นิ้วเอง ไม่ใหญ่หรอก กุ้งมันจะออกลูกออกหลานอีกนะ

gupoiy
21-09-2011, 20:47
x-box คือเครื่องเกมส์ค่ะ และ kinet เป็นเหมือนกล้องคอยจับตัวเราเวลาเล่น

แบบเล่นได้โดยไม่ต้องถือจอย สามารถเต้นตามเกมส์ได้เลย เจ๋งดีนะพี่

พี่ลองหาดูใน youtube จิ น่าจะมีนะ....ปอยแปะคลิปไม่เป็นอ่ะ เซงเลย = ="

- น้องปอย...วันนี้ว่าจะแว่บ ๆ ไปซีคอนหน่อย...เด๋วจะลองถามราคาจากร้านที่ซื้อแผ่นเกมส์ประจำดู
อ๋อมันรวมค่าแผ่นเกมส์ด้วยนี่เอง ราคาเลยดูมากขึ้น ส่วน x-box kinet นี่มันคืออาราย งง เด่วต้องไปคุยกะคนขายหน่อย...
- ส่วน True Blood 4 ซับไทย พี่เห็นมีขาย 4 แผ่น ร้านพี่แมวมังกร dragoncat2009 ลองไปดู...

http://www.actionfigureinsider.com/main/wp-content/uploads/2011/09/walking-dead-season-2-poster.jpg

nokie
21-09-2011, 22:35
พี่กำลังนั่งดู True Blood จากคลิปที่วิทเอามาฝากนี่แหล่ะ ดูต่อจากแผ่นที่เหลือที่เป็นซับอิ้ง รอคนโมไม่ไหวอยากดูจัด
แต้งกิ้วมากๆเลยจ้า สนุกมากๆ วันนี้วันหยุด มัวแต่นั่งดูทรูบลัด เลยไม่ได้ทำไรซักอย่างเลย
เดี๋ยวทรูบลัดจบ ตามด้วย แวมไพร์ไดอารี่
มีอะไรดีๆ เอามาฝากพี่อีกน่ะคร้าบ

เออลืมบอกอีกแล้ว พี่นก น้องปอย TVD 3 ตอนแรกฉายไปแล้วน่ะ เมื่อวันที่ 15 กย.ที่ผ่านมา...กะลังนั่งดูอยู่

http://video.mthai.com/player.php?id=24M1316274097M0

http://www.thinkhero.com/wp-content/uploads/2011/09/vampire-diaries-season-3_152322309.jpg

ตะละล้า
22-09-2011, 00:01
คุณตะล่าล้า อยุ่จ.ไหนครับ น้ำ่ท่วมเนี่ย เอาใจช่วยนะ เก็บของทันป่าว สระบุรีปีนี้ไม่ท่วมหนักเหมือนปีที่แล้ว แต่ก้ไม่แน่ เห็นข่าวว่าลพบุรีกำลังปล่อยน้ำ

โอ..นำ้ท่วมเหรอค่ะ อยู่ใหนเอ่ย
ยังงัยก็ส่งกำลัง เอาใจช่วยให้ผ่านพ้นไปเร็วๆน่ะค่ะม
ว้าวมีคนติดใจเรื่อง Fringe เยอะจัง แผ่นกองอยู่ครบทุกซีซั่น ยังไม่ได้เปิดดูซักกะแผ่นเลยอ่ะ มัวแต่รอติดตามซีรีย์ที่ดูมาแล้ว ตามเก็บมาดูทีล่ะสองแผ่นสามแผ่น ก็ดู เพราะชอบมากๆเลย คุณกวางอย่าลืมดูเรื่องทรูบลัดน่ะค่ะ สนุกมากๆจริงๆน่ะ แวมไพร์ไดอารี่ก็สนุกค่ะ

อยู่พิษณุโลกค่ะ มาช่วยยายหนีน้ำ ^^" ปีนี้น้ำมาเยอะกว่าที่ผ่านมาค่ะ นั่งตกปลาเล่น สนุกดี
ทรูบลัด ซื้อมาแล้ว แต่ยังไม่ได้ดูค่ะ รอกลับเมืองกรุงก่อน ขนมาดูที่บ้านนอกไม่กี่เรื่องเองค่ะ ดูจนหมดไปหลายเรื่องแล้ว น้ำก็ยังไม่ลดลงซักที -*-

ไม่ทราบว่าซีรี่ย์เรื่องอะไรที่เอามาจากหนังเรื่อง catch me if you can อ่ะคะ จำชื่อเรื่องไม่ได้อ่ะ เห็นผ่านๆในทรู พระเอกหล่อ อยากดูอ่ะ :p

birdy
22-09-2011, 15:27
ที่บอกน้ำท่วมกัน คุณเบอร์ดี้ กะ คุณกวาง มันท่วมกันประมาณไหนเวลาเจออ่ะ หน้าเข่า หน้าอก หรือหลังคา...

ที่สระบุรี ปีก่อน ที่เค้าท่วมกันผมไปดูเล่นๆ เนี่ย ประมาณ สูงกว่าเอวอะพี่วิท น่ากลัวอยู่ เค้ามานอนกางเต๊นท์ริมทางรถไฟกัน น่าสงสารจริงๆ เป็นผมเซ็งเวลากลับไปบ้านตอนทำความสะอาดเนี่ย

birdy
22-09-2011, 15:30
นี่ถ้าไม่ลองย้อนอ่านเก่าๆ ไม่รู้เลยอ่ะว่าพี่เบอร์ดี้มาตอบแล้ว

ตู้ 26"เองหรอ นึกว่า 60" ดูใหญ่มาก แล้วถ้ามันออกลูกออกหลานเยอะๆทำงัยอ่ะ ไม่เต็มตู้หรอพี่

ถ้าเลือกได้ขอเป็น "แวมไพร์" จะได้ไปดูดเลือดหนุ่มหล่อๆ 555+

ใช่ซี้ เรามันม้านอกสายตา ไม่เห็นพี่กันเลย ฮือๆๆๆแอบเศร้า เหงา เคล้าน้ำปลา .................... เชียร์ PS 3 เล่นก็โหลดเกมส์เอา ดูหนังก็คุ้ม

ส่วนตู้ มันเต็มล้นตู้ก็ตักขายอะปอย มีคนซื้อ ว่างๆ มาสวนแถวเจเจมอลล์ดิ เดี๋ยวพาเดินดู จะรู้ว่าแม่ง ตลาดปลา กุ้ง แม่งไปไกล กว่าที่พี่เคยเดินดูเด็กๆ เยอะเลย

ปล. คุยกันไปมา จะ 400 หน้าแล้วเนอะทุกคน

ตะละล้า
22-09-2011, 15:37
ที่บอกน้ำท่วมกัน คุณเบอร์ดี้ กะ คุณกวาง มันท่วมกันประมาณไหนเวลาเจออ่ะ หน้าเข่า หน้าอก หรือหลังคา...

บ้านยายกวางท่วมชั้น1 ประมาณหน้าแข้งอ่ะค่ะ อยู่ใกล้น้ำน่าน ดียังมีชั้นสองให้อยู่นะเนี่ย

birdy
22-09-2011, 16:48
บ้านยายกวางท่วมชั้น1 ประมาณหน้าแข้งอ่ะค่ะ อยู่ใกล้น้ำน่าน ดียังมีชั้นสองให้อยู่นะเนี่ย

แล้วไม่ต้องให้ยาย หนีไปที่อื่นหรือครับ คุณกวาง เผื่อน้ำสูงขึ้นอีกทำงัยอะ แล้วอยู่กันกี่คนเนี่ย ฟังดูน่ากลัวเหมือนกันนะ ปีนี้ เค้าว่านี่ยังไม่ใช่ที่สุดแล้วอีกด้วย นึกถึงตอนทำความสะอาดท่าจะอ้วก

gupoiy
22-09-2011, 22:37
พี่เบอร์ดี้ก็...เว่อร์ไป 555+

ยังตัดสินใจไม่ได้เลยว่าจะซื้ออารัย เผลอไม่ซื้อเกมส์และ

เพราะว่าเกรดเทอมนี้ออกมาดีมาก ได้ 3.17 ครั้งแรกกะการได้สามในชีวิต

เลยขอบูเลย์พ่อไว้ บอกพ่อว่านานๆจะทำได้ที ขอๆๆๆ 555+ จะได้ไม่ต้องเข้าเนื้อตัวเอง

กุ้งอ่ะ ปอยเห็นที่ระยองเขาก็เอามาขายเหมือนกันนะ แต่ไม่ค่อยมีคนเล่นมั่ง เห็นหายไปละ

โอ้~ จะ400 หน้าแล้วรึเนี๊ย เร็วโน๊ะ

ใช่ซี้ เรามันม้านอกสายตา ไม่เห็นพี่กันเลย ฮือๆๆๆแอบเศร้า เหงา เคล้าน้ำปลา .................... เชียร์ PS 3 เล่นก็โหลดเกมส์เอา ดูหนังก็คุ้ม

ส่วนตู้ มันเต็มล้นตู้ก็ตักขายอะปอย มีคนซื้อ ว่างๆ มาสวนแถวเจเจมอลล์ดิ เดี๋ยวพาเดินดู จะรู้ว่าแม่ง ตลาดปลา กุ้ง แม่งไปไกล กว่าที่พี่เคยเดินดูเด็กๆ เยอะเลย

ปล. คุยกันไปมา จะ 400 หน้าแล้วเนอะทุกคน

gupoiy
22-09-2011, 22:39
ขอให้น้ำยุบไวๆนะค่ะ...พี่กวาง

birdy
22-09-2011, 23:39

ยังตัดสินใจไม่ได้เลยว่าจะซื้ออารัย เผลอไม่ซื้อเกมส์และ

เพราะว่าเกรดเทอมนี้ออกมาดีมาก ได้ 3.17 ครั้งแรกกะการได้สามในชีวิต

เลยขอบูเลย์พ่อไว้ บอกพ่อว่านานๆจะทำได้ที ขอๆๆๆ 555+ จะได้ไม่ต้องเข้าเนื้อตัวเอง

กุ้งอ่ะ ปอยเห็นที่ระยองเขาก็เอามาขายเหมือนกันนะ แต่ไม่ค่อยมีคนเล่นมั่ง เห็นหายไปละ

โอ้~ จะ400 หน้าแล้วรึเนี๊ย เร็วโน๊ะ

ได้บลูเรย์ ต้อง จอ LED ใหญ่ สักอันนะปอย คู่กัน 555+

ส่วนเรื่องน้ำลงคงยาก ฟังข่าว แถวจ.สระบุรี แล้วก็อีกเยอะ เค้าว่าตกอีกเป็นอาทิตย์ เหอะๆๆๆ ทำใจเนอะ โลกจะแตกแล้ว พวกเรารีบดูซีรีย์ก่อนตายกันนะ

dvdkonjon
23-09-2011, 11:02

@ NoW May~Mey is So CrAZy MeDium A LoTS ....... :):):):):):):):):o:o:o:o:o:o:o:o:eek::eek::eek::eek::eek::eek:;););););););):p:p:p:p:p:p:p

birdy
23-09-2011, 11:44
เป้นไรไปน้องเมเม่ ห่างหายไปไหนมา น้ำท่วมมะแถวนั่น

dvdkonjon
23-09-2011, 14:38
เป้นไรไปน้องเมเม่ ห่างหายไปไหนมา น้ำท่วมมะแถวนั่น

ค่ะ พี่เบิร์ดดี้ ติด Medium อยากม่อมเมา 5555 :):):):):):):);););););););)

nokie
23-09-2011, 17:16
ม้านอกสายตา กะม้าตีนปลายอันเดี๋ยวกันมั้ยจ้ะ พี่นกงงนิดหน่อย แค่อยากรู้อ่ะ

ยินดีกะปอยด้วย เก่งจังน้องเรา พี่นกเรียนมาก็ไม่เคยได้เกรดถึง สามกะเค้าซะที
แอบอิจฉาปอย..จะได้ดูบลูเรย์แล้วเหยอ เด๋วพี่นกเก็บตังค์ก่อน รอเมื่อไหร่มันจะถูกลงเน่อะ

nokie
23-09-2011, 17:18
เม่เม่ พูดแบบนี้อีกแล้ว..คอยดูดิเดี๋ยวมีคนตามดูด้วย พี่นกคนนึงแล่ะ
เหมือนเราจะชอบแนวๆประมาณเดียวกันหลายเรื่องเลย

@ NoW May~Mey is So CrAZy MeDium A LoTS ....... :):):):):):):):):o:o:o:o:o:o:o:o:eek::eek::eek::eek::eek::eek:;););););););):p:p:p:p:p:p:p

Sunny~!
23-09-2011, 19:23
หวัดดีค่าาาาา

ยังมีใครจำหนูได้มั้ยอ่ะ TOT สอบเสร็จแล้วค่าาาาา

คิดถึงพี่ๆที่นี่มากเลยค่า

gupoiy
23-09-2011, 20:34
ยังไม่รู้จะได้่ป่าวอ่ะจิ๊ พี่เบอร์ดี้กะพี่นก พ่อยังไม่รับปาก แต่บอกพ่อไปแล้วว่าขอๆๆๆ

ช่วงนี้พ่อใช้เงินเยอะเพราะว่าปอยเพิ่งออกจากโรงบาลด้วย แถมตอนนี้ย่าก็เข้าโรงบาลอีก

รอให้พ่อการเงินคล่ิองก่อน เดี๋ยวไปตล่อมใหม่ 555+

รู้สึกจะมีแต่เรื่องเสียตังยังงัยไม่รู้ 555+ ดู LCD 32" ไปก่อน LED เดี๋ยวค่อยว่ากันอีกที

เพราะเพิ่งจะผ่อนไอโฟน4หมด แทบตายยยยยยยยยย!!! นี่ขนาดพ่อช่วยครึ่งนึงนะเนี๊ย = ="

นี่ก็ครั้งแรกเลยพี่นกที่ปอยได้ 3 เมื่อก่อนเกิน 2.50 นี่ก็ดีใจแทบตาย

เทอมนี้อีท่าไหนไม่รู้ ได้ 3.17 เฉยๆเลย ฟลุ๊คมากๆ ^^

ปอยไปเดินดูเครื่องบูเลย์มันก็ถูกลงเยอะแล้วนะพี่...

ได้บลูเรย์ ต้อง จอ LED ใหญ่ สักอันนะปอย คู่กัน 555+

ส่วนเรื่องน้ำลงคงยาก ฟังข่าว แถวจ.สระบุรี แล้วก็อีกเยอะ เค้าว่าตกอีกเป็นอาทิตย์ เหอะๆๆๆ ทำใจเนอะ โลกจะแตกแล้ว พวกเรารีบดูซีรีย์ก่อนตายกันนะ

ม้านอกสายตา กะม้าตีนปลายอันเดี๋ยวกันมั้ยจ้ะ พี่นกงงนิดหน่อย แค่อยากรู้อ่ะ

ยินดีกะปอยด้วย เก่งจังน้องเรา พี่นกเรียนมาก็ไม่เคยได้เกรดถึง สามกะเค้าซะที
แอบอิจฉาปอย..จะได้ดูบลูเรย์แล้วเหยอ เด๋วพี่นกเก็บตังค์ก่อน รอเมื่อไหร่มันจะถูกลงเน่อะ

gupoiy
23-09-2011, 20:36
ถึงว่า พี่เมเม่เงียบหายไปไหน ไปติดซีรี่นี่เอง ;)

ค่ะ พี่เบิร์ดดี้ ติด Medium อยากม่อมเมา 5555 :):):):):):):);););););););)

gupoiy
23-09-2011, 20:39
จำได้ซิจร้าน้องซันนี่!!~ ใครจะไปลืมน้องคนเล็กได้ลงละจ่ะ

สอบเสร็จแล้วหรอ เป็นงัยบ้าง ปิดเทอมแล้วละซิ!!

พี่ๆ ก็คิดถึงหนูเช่นกัลน๊า....

ยังมีใครจำหนูได้มั้ยอ่ะ TOT สอบเสร็จแล้วค่าาาาา

birdy
24-09-2011, 03:39

คืออะไรครับ ผมสงสัย คือการจะก๊อบ บลูเรย์นี่มันยากหรืออย่างไร หรือยากกว่า dvd ปกติ ก็เห็นคลองถมขายเกลื่อน อยากรู้นะครับ ขอบคุณมาก ว่าแต่สุดท้ายถ้าคนหันมาเล่น บลูเรย์เร็วขึ้นคุณ กันซึ ไม่คิดหรอมันจะเร่งให้เข้าอีหรอบเดิม ก็มาก๊อบขายอยู่ดี ผมว่าอย่างนี้แก้ปัญหาได้ปลายเหตุชั่วคราวมั้ง แต่ก็เข้าใจว่าขาดทุน ผมก็นึกวิธีเสนอไม่ออกเช่นกัน

birdy
24-09-2011, 03:44
คุณเบอร์ดี้....น้องปอยโดนหลอกป่ะอ่า...ผมว่าตอนนี้หมื่นนึงน่าจะซื้อได้แล้วน่ะ แถมจอยสติ๊กตัวนึง...
เต็มที่ให้ หมื่นหนึ่งอ่า...ลองเช็คราคาให้น้องปอยหน่อยเน้อพี่เบอร์ดี้...

พี่วิท เช็คตราคามาละครับผม เพลย์ 3 ตอนนี้ 10,000 บาท ได้จอยอันนึง + เีครื่อง ฮาร์ดดิส 160 GB ครับผม แล้วก็มีตัวเสียบคล้ายแฟลชไดรฟ์ให้เล่นเกมส์จาก ฮาร์ดดิสได้เลย ไม่ต้องใช้แผ่นครับ ก็ยุ่งยากกันหน่อย แต่ถ้า X-box หมื่นเดียวเล่นได้แผ่นก๊อบหมดทุกเกมส์แล้ว แต่แนะนำ ซื้อ DS มาเล่นดีกว่า สำหรับปอย คุ้มมากๆสำหรับสาวๆ เกมส์น่ารักๆ หนุำกๆๆ เยอะดี เกมส์ภาษาก็มี หลากหลายครับ ห้าพัน เล่นได้ครบแล้วสำหรับ DS นะปอย

ปล. อย่าซื้อ DS 3D นะจ๊ะ ปวดตาจะหาว่าไม่เตือนไม่คุ้มเงินด้วย

birdy
24-09-2011, 03:47

ผมขออาจหาร เสนอราคาดูนะ สมมติว่าทำ สี่ตอน ต่อ หนึ่งแผ่น เฉลี่ยสัก 100 - 140 บาท ต่อแผ่นจะไหวป่าวครับ ถ้าไหว ผมก็ยังไหวนะ

gupoiy
24-09-2011, 09:56
อันนี้คิดเองนะว่า มันก็ไร้เหมือนdvdธรรมดานี่ละพี่

แต่ว่าเครื่องไร้ต้องเป็นเครื่องไร้บูลเลย์ ซึ่งยังแพงอยู่มาก

แผ่นก็แพง เครื่องไร้ก็แพง คุณGANTZถึงบอกว่าจะก๊อปก็ต้องลงทุนกันหน่อยงัย

แต่ไม่รู้เข้าใจถูกป่าวนะ ^^

คืออะไรครับ ผมสงสัย คือการจะก๊อบ บลูเรย์นี่มันยากหรืออย่างไร หรือยากกว่า dvd ปกติ ก็เห็นคลองถมขายเกลื่อน อยากรู้นะครับ ขอบคุณมาก ว่าแต่สุดท้ายถ้าคนหันมาเล่น บลูเรย์เร็วขึ้นคุณ กันซึ ไม่คิดหรอมันจะเร่งให้เข้าอีหรอบเดิม ก็มาก๊อบขายอยู่ดี ผมว่าอย่างนี้แก้ปัญหาได้ปลายเหตุชั่วคราวมั้ง แต่ก็เข้าใจว่าขาดทุน ผมก็นึกวิธีเสนอไม่ออกเช่นกัน

gupoiy
24-09-2011, 10:00
ทำไมพี่หาซื้อได้ถูกจริงอ๊า....

ไอ้ DS นี่คืออะรัย มานำเสนออีกแล้วพี่เบอร์ดี้...

อ่อๆ DS นี่น้องสาวปอยมี ที่มันถ่ายรูปได้ด้วยใช่ป่ะ

แต่ยังไม่เคยเล่นเกมส์มันเลยอ่ะ ...... เห็นน้องมันเห่อร์อยู่แปบๆ

ตอนนี้มันเอาไปโยนไว้ไหนและไม่รู้ ไม่เห็นน้องมันถือนานละ

พี่วิท เช็คตราคามาละครับผม เพลย์ 3 ตอนนี้ 10,000 บาท ได้จอยอันนึง + เีครื่อง ฮาร์ดดิส 160 GB ครับผม แล้วก็มีตัวเสียบคล้ายแฟลชไดรฟ์ให้เล่นเกมส์จาก ฮาร์ดดิสได้เลย ไม่ต้องใช้แผ่นครับ ก็ยุ่งยากกันหน่อย แต่ถ้า X-box หมื่นเดียวเล่นได้แผ่นก๊อบหมดทุกเกมส์แล้ว แต่แนะนำ ซื้อ DS มาเล่นดีกว่า สำหรับปอย คุ้มมากๆสำหรับสาวๆ เกมส์น่ารักๆ หนุำกๆๆ เยอะดี เกมส์ภาษาก็มี หลากหลายครับ ห้าพัน เล่นได้ครบแล้วสำหรับ DS นะปอย

ปล. อย่าซื้อ DS 3D นะจ๊ะ ปวดตาจะหาว่าไม่เตือนไม่คุ้มเงินด้วย

Sunny~!
24-09-2011, 13:02
ค่าาา แต่ถึงจะปิดเทอมเดี๋ยวหนูก็เรียนทุกวันอยู่ดีแหละค่ะ :(

วันนี้อยากเข้ามาถามพีๆใครมีซ๊รีย์อะไรแนะนำบ้างมั้ยเอ่ยยยย อย่างน้อยก็จะมีเวลาได้ดูบ้างแล้วอ่าาา

ได้ทุกแนวนะคะ แต่อยากเน้นแยววัยรุ่นๆหน่อยอ่ะค่ะ(รั้วโรงเรียนยิ่งดีเลย)

^^

แล้วตกลงคุณ gantz เค้าเลิกรึยังอ่ะค่ะ เหมือนตอนนั่นเค้าทำท่าว่าจะทำเรื่องไรสักอย่าง ที่เข้ามาถามความเหนกัน หนูเลยงงๆ

ถ้าพวกเขาไม่ทำกันแล้ว คงหาดูยากง่าาา

จำได้ซิจร้าน้องซันนี่!!~ ใครจะไปลืมน้องคนเล็กได้ลงละจ่ะ

สอบเสร็จแล้วหรอ เป็นงัยบ้าง ปิดเทอมแล้วละซิ!!

พี่ๆ ก็คิดถึงหนูเช่นกัลน๊า....

birdy
24-09-2011, 13:17
ทำไมพี่หาซื้อได้ถูกจริงอ๊า....

ไอ้ DS นี่คืออะรัย มานำเสนออีกแล้วพี่เบอร์ดี้...

อ่อๆ DS นี่น้องสาวปอยมี ที่มันถ่ายรูปได้ด้วยใช่ป่ะ

แต่ยังไม่เคยเล่นเกมส์มันเลยอ่ะ ...... เห็นน้องมันเห่อร์อยู่แปบๆ

ตอนนี้มันเอาไปโยนไว้ไหนและไม่รู้ ไม่เห็นน้องมันถือนานละ

แม่นแล้ว เกมส์ที่พวกผู้หญิงชอบเล่นเยอะนะ แฟนพี่ก็เล่น มีเกมส์แต่งหน้า เกมส์บาร์บี้ เกมส์ ทำอาหาร คุกกิ้งมาม่าอะ เคยเล่นช่ายปะ ซื้อแล้ว โหลดเกมส์หาได้ในเนตด้วยไฟล์จะเล็กโหลดไม่นาน แตกไฟล์แล้ว ดึงลงเมม เสียบเข้าเกมส์จบเลยปอย พกไปเล่นก็ได้ รุ่นหลังๆจะมีกล้อง ตอนพี่ซื้อสมัยแรกไม่มีอะ แต่ก่อน วัยรุ่นซื้อมาเล่น โปเกมอนกับนอ้งชาย ปิ๊กา ปิกา เคยดูมะ ปิกาชู 555

http://www.nadzproject.com/product_58154_th

เอาลิงค์ไปดูเล่น อยากรู้ราคาเพลย์ 3 ก็กดดูได้ด้วยนะ ร้านนี้เค้าดังอยู่พอสมควร

birdy
24-09-2011, 13:32
ค่าาา แต่ถึงจะปิดเทอมเดี๋ยวหนูก็เรียนทุกวันอยู่ดีแหละค่ะ :(

วันนี้อยากเข้ามาถามพีๆใครมีซ๊รีย์อะไรแนะนำบ้างมั้ยเอ่ยยยย อย่างน้อยก็จะมีเวลาได้ดูบ้างแล้วอ่าาา

ได้ทุกแนวนะคะ แต่อยากเน้นแยววัยรุ่นๆหน่อยอ่ะค่ะ(รั้วโรงเรียนยิ่งดีเลย)

^^

แล้วตกลงคุณ gantz เค้าเลิกรึยังอ่ะค่ะ เหมือนตอนนั่นเค้าทำท่าว่าจะทำเรื่องไรสักอย่าง ที่เข้ามาถามความเหนกัน หนูเลยงงๆ

ถ้าพวกเขาไม่ทำกันแล้ว คงหาดูยากง่าาา

ปิดเทอมเรียนพิเศษ ไหนบ้างนะซันนี่คุง เผื่อมีสาวน่ารักจะได้ตามไปดู

Sunny~!
24-09-2011, 16:04
ปิดเทอมเรียนพิเศษ ไหนบ้างนะซันนี่คุง เผื่อมีสาวน่ารักจะได้ตามไปดู

พี่เบิร์ดก็... ส่วนใหญ่ซันเรียนแบบไปนั่งเรียนกะคอมน่ะค่ะ อิๆ พวกภาษาอังกฤษน่ะ่่ค่ะ

อ่อๆ หนูจะเรียนเต้นด้วยค่ะ ที่ฮาเร็มเชคอ่ะค่า ที่นี่คงจะเจอสาวมั่นๆ หุ่นดีๆเพียบ หุๆ :) (ยกเว้นหนู เหอๆ)

dvdkonjon
24-09-2011, 19:35
เม่เม่ พูดแบบนี้อีกแล้ว..คอยดูดิเดี๋ยวมีคนตามดูด้วย พี่นกคนนึงแล่ะ
เหมือนเราจะชอบแนวๆประมาณเดียวกันหลายเรื่องเลย

พี่นกเรื่องนี้สนุกมากจริงๆนะคะ ตอนแรกก็ไม่ได้สนใจอะไร พอดีคุยกะลูกค้ามา แถมพี่สาวก็ติด แถม นางเอก มี การันตี จาก Ammy Awards 2 ปีซ้อน
เลยจัดไปแผ่นนึง แผ่นแรกตอนแรกก็ยังดูเฉยๆๆ พอตอนสองแผ่นแรกจบเท่านั้น ดูจนหยุดไม่ได้คะ พี่นก
เรื่องนี้แนวสื่อสาร วิญญาณ แล้วนางเอกเข้ามาทำงานที่ อัยการเขต อยู่หน่วยงาน พิเศษ นางเอกใช้ความสามารถ ช่วคลี่คลายคดีต่างๆ
สนุกคะ ออกแนว CSI Ghost Whisperer Criminal Minds แถม เรื่องนี้สร้างจากเรื่อง จริง Confirm ว่าสนุกแบบไม่ผิดหวังแน่นอนนะคะพี่นก
;););):):):)

จำได้จ้าน้องซัน หายไปนานเลย คไม่คิดถึง พี่ๆ ที่บอร์ดมั้งหรอ ^^

ถึงว่า พี่เมเม่เงียบหายไปไหน ไปติดซีรี่นี่เอง ;)

ใช่จ้า พี่ติด อลิสัน ดูบัวร์ มากมายอ่ะ ^^ ชอบๆๆ ชอบครอบครัวของนางเอกด้วย สามีชีหล่อมาก เป๊กเลยอ่ะ
แล้วแถมลูกๆ ก็น่ารัก โดยเฉพาะ บลิดเจตต์

nokie
24-09-2011, 20:46
ที่ว่ามันถูกลงแง้วเนี่ย ราคาประมาณกี่บาทเหรอจ้ะ พี่ไม่เคยเช็คเลยอ่ะค่ะ
ถ้ามันไม่แพงมากนักจะได้เก็บตังค์ซื้อมั่ง

ยังไม่รู้จะได้่ป่าวอ่ะจิ๊ พี่เบอร์ดี้กะพี่นก พ่อยังไม่รับปาก แต่บอกพ่อไปแล้วว่าขอๆๆๆ

ช่วงนี้พ่อใช้เงินเยอะเพราะว่าปอยเพิ่งออกจากโรงบาลด้วย แถมตอนนี้ย่าก็เข้าโรงบาลอีก

รอให้พ่อการเงินคล่ิองก่อน เดี๋ยวไปตล่อมใหม่ 555+

รู้สึกจะมีแต่เรื่องเสียตังยังงัยไม่รู้ 555+ ดู LCD 32" ไปก่อน LED เดี๋ยวค่อยว่ากันอีกที

เพราะเพิ่งจะผ่อนไอโฟน4หมด แทบตายยยยยยยยยย!!! นี่ขนาดพ่อช่วยครึ่งนึงนะเนี๊ย = ="

นี่ก็ครั้งแรกเลยพี่นกที่ปอยได้ 3 เมื่อก่อนเกิน 2.50 นี่ก็ดีใจแทบตาย

เทอมนี้อีท่าไหนไม่รู้ ได้ 3.17 เฉยๆเลย ฟลุ๊คมากๆ ^^

ปอยไปเดินดูเครื่องบูเลย์มันก็ถูกลงเยอะแล้วนะพี่...

nokie
24-09-2011, 20:49
โหคอนเฟิร์มหนักแน่นมากว่าสนุกมากๆ พี่ถามหน่อยค่ะว่ามันเป็นแนวตอนๆ หรือเรื่องราวต่อเนื่องกันไปค่ะ

พี่นกเรื่องนี้สนุกมากจริงๆนะคะ ตอนแรกก็ไม่ได้สนใจอะไร พอดีคุยกะลูกค้ามา แถมพี่สาวก็ติด แถม นางเอก มี การันตี จาก Ammy Awards 2 ปีซ้อน
เลยจัดไปแผ่นนึง แผ่นแรกตอนแรกก็ยังดูเฉยๆๆ พอตอนสองแผ่นแรกจบเท่านั้น ดูจนหยุดไม่ได้คะ พี่นก
เรื่องนี้แนวสื่อสาร วิญญาณ แล้วนางเอกเข้ามาทำงานที่ อัยการเขต อยู่หน่วยงาน พิเศษ นางเอกใช้ความสามารถ ช่วคลี่คลายคดีต่างๆ
สนุกคะ ออกแนว CSI Ghost Whisperer Criminal Minds แถม เรื่องนี้สร้างจากเรื่อง จริง Confirm ว่าสนุกแบบไม่ผิดหวังแน่นอนนะคะพี่นก
;););):):):)

จำได้จ้าน้องซัน หายไปนานเลย คไม่คิดถึง พี่ๆ ที่บอร์ดมั้งหรอ ^^

ใช่จ้า พี่ติด อลิสัน ดูบัวร์ มากมายอ่ะ ^^ ชอบๆๆ ชอบครอบครัวของนางเอกด้วย สามีชีหล่อมาก เป๊กเลยอ่ะ
แล้วแถมลูกๆ ก็น่ารัก โดยเฉพาะ บลิดเจตต์

kimberly
24-09-2011, 22:01
มาตอบให้ว่า เป็นต่อนๆค่ะ

โหคอนเฟิร์มหนักแน่นมากว่าสนุกมากๆ พี่ถามหน่อยค่ะว่ามันเป็นแนวตอนๆ หรือเรื่องราวต่อเนื่องกันไปค่ะ

gupoiy
25-09-2011, 17:41
อ่อ...งั้นก็ตั้งใจนะจ่ะ

ซีรี่แนววัยรุ่นนี่ช่วงนี้พี่ไม่ค่อยได้ดูเลย แต่มีดองอยู่เรื่องเรื่อง HELLCATS

เป็นเนื้อเรื่องประมาณเชียรลีดเดอร์ แนวววัยรุ่น ไม่รู้สนุกไหม พี่ก็ยังไม่ได้ดู

ลองไปหาข้อมูลดูนะ .....

http://image.free.in.th/z/ib/hellcat1.jpg (http://image.free.in.th/show.php?id=e69d3d1c39706fc4f8a74fe63d938f6e)

^^

gupoiy
25-09-2011, 17:43
ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ

เคยเล่นคุกกิ้งมาม่าอยู่ แต่เล่นในไอโฟนอ่ะ มันเหมือนกันไหมพี่

แม่นแล้ว เกมส์ที่พวกผู้หญิงชอบเล่นเยอะนะ แฟนพี่ก็เล่น มีเกมส์แต่งหน้า เกมส์บาร์บี้ เกมส์ ทำอาหาร คุกกิ้งมาม่าอะ เคยเล่นช่ายปะ ซื้อแล้ว โหลดเกมส์หาได้ในเนตด้วยไฟล์จะเล็กโหลดไม่นาน แตกไฟล์แล้ว ดึงลงเมม เสียบเข้าเกมส์จบเลยปอย พกไปเล่นก็ได้ รุ่นหลังๆจะมีกล้อง ตอนพี่ซื้อสมัยแรกไม่มีอะ แต่ก่อน วัยรุ่นซื้อมาเล่น โปเกมอนกับนอ้งชาย ปิ๊กา ปิกา เคยดูมะ ปิกาชู 555

http://www.nadzproject.com/product_58154_th

เอาลิงค์ไปดูเล่น อยากรู้ราคาเพลย์ 3 ก็กดดูได้ด้วยนะ ร้านนี้เค้าดังอยู่พอสมควร

gupoiy
25-09-2011, 17:46
ราคาประมาณ 4000กว่าบาทเองมั่งพี่ (ถ้าจำไม่ผิดนะ) มันแล้วแต่ยี่ห้อด้วยอ่ะ

ที่ว่ามันถูกลงแง้วเนี่ย ราคาประมาณกี่บาทเหรอจ้ะ พี่ไม่เคยเช็คเลยอ่ะค่ะ
ถ้ามันไม่แพงมากนักจะได้เก็บตังค์ซื้อมั่ง

gupoiy
25-09-2011, 17:52
Hawaii Five-0

http://image.free.in.th/z/ic/u7k01.jpg (http://image.free.in.th/show.php?id=c565d474adc1baa58d17ca0dfb88b5dc)

ชื่อเรื่อง : Hawaii Five-O

แนว : Crime Drama

นักแสดง : Alex O'Loughlin, Scott Caan, Daniel Dae Kim, Grace Park

จำนวน Season : 1

สถานะ : กำลังออกอากาศ

เรื่องย่อ : เป็น Series ที่นำกลับมาสร้างใหม่จากเดิมที่เคยฉายในปี 1968 - 1980 ยาวถึง 12 Season

เรื่องราวของหน่วยพิเศษที่ตั้งขึ้นโดยผู้ว่าการของรัฐฮาวายนำโดย Steve McGarrett ซึ่งเขาได้รวมทีมซึ่งประกอบด้วย

นักสืบ Danny Williams ที่เพิ่งย้ายมาจาก New Jersey และเพื่อนสมััยเรียน Chin Ho Kell กับลูกพี่ลูกน้องของ Chin

ที่ชื่อ Kono ทั้งหมดร่วมมือกันเพื่อปราบปรามอาชญากรรมร้ายแรงที่เกิดขึ้นในรัฐฮาวาย

http://image.free.in.th/z/ia/us500.jpg (http://image.free.in.th/show.php?id=c78d4057ac3c1ec939a59c3a69bb6836)

ตอนนี้ปอยกำลังติดเรื่องนี้อย่างรุนแรง ดูbones ซีซั่น5 จบ เลยหยิบเรื่องนี้มาดู หลังจากที่ดองมานาน

กลับติดหนึบซะงั้น พระเอกก็หล่ิอ โดยส่วนตัวชอบจิน จากเรื่อง LOST เรื่องนี้พูดอังกฤษป๋อเลย!!

birdy
25-09-2011, 18:30

ของ sony บลูเรย์ ประมาณ ห้าพันครับพี่นก เค้าว่า โซนี่ตอนนี้เล่นก๊อบได้หมดแล้ว อันนี้ผมถามร้านขายแผ่นตามห้างมานะ

nokie
25-09-2011, 22:16
ขอบคุณค่ะ คุณคิมที่มาช่วยตอบ ว่าแต่ตอนนี้คุณคิมดูอะไรอยู่เหรอค่ะ
มีไรดีๆมาเล่าให้ฟังอีกน่ะคะ่ พี่ดูเรื่อง brothers and sisters ที่คุณคิมแน่ะนำมา ดูจบไปแล้วค่ะ สนุกค่ะ ชอบมากอีกเรื่อง
เสียดายสั้นไปหน่อยเนอะ น่าจะมีหลายๆซี่ซั่นหน่อย

มาตอบให้ว่า เป็นต่อนๆค่ะ

nokie
25-09-2011, 22:22
ถ้าราคานั้นพอรับได้อยู่ ของโซนี่ ห้าพันราคาเกินยี่ห้อทั่วไปหน่อย แต่ว่าศูนย์เยอะ บริการหลังการขายน่าจะง่ายกว่ายี่ห้ออื่นๆ เข้าท่าอยู่ครับ
เบอร์ดี้ซื้อหรือยังครับ

ราคาประมาณ 4000กว่าบาทเองมั่งพี่ (ถ้าจำไม่ผิดนะ) มันแล้วแต่ยี่ห้อด้วยอ่ะ

ของ sony บลูเรย์ ประมาณ ห้าพันครับพี่นก เค้าว่า โซนี่ตอนนี้เล่นก๊อบได้หมดแล้ว อันนี้ผมถามร้านขายแผ่นตามห้างมานะ

nokie
25-09-2011, 22:24
หวัดดีนู๋ซันนี้จ้า หายไปนานเกิ้น มาคราวนี้ไม่หายไหนอีกแล้วเนอะ เดี๋ยวลุงวิทกะป้านกคิดถังแย่ ฮ่าๆๆ

birdy
25-09-2011, 23:16
ถ้าราคานั้นพอรับได้อยู่ ของโซนี่ ห้าพันราคาเกินยี่ห้อทั่วไปหน่อย แต่ว่าศูนย์เยอะ บริการหลังการขายน่าจะง่ายกว่ายี่ห้ออื่นๆ เข้าท่าอยู่ครับ
เบอร์ดี้ซื้อหรือยังครับ

ผมไม่รีบอะพี่นก ยังงัยรอให้แผ่นมันราคาลงมาเหมือน dvd ก่อนค่อยจับจองผมก็ได้ เฉยๆ ครับผม แถมตอนนี้บ้าเลี้ยงปลา เลี้ยงกุ้งครับผมพี่นก ผมโชว์ไว้หน้าก่อนๆ

birdy
26-09-2011, 02:35
พี่วิท ผมขอขา นะ ผมชอบสะสม ขาผู้หญิง อิอิ

Sunny~!
26-09-2011, 11:12

คิดถึงสิคะ อิๆ

อ่อ...งั้นก็ตั้งใจนะจ่ะ

ซีรี่แนววัยรุ่นนี่ช่วงนี้พี่ไม่ค่อยได้ดูเลย แต่มีดองอยู่เรื่องเรื่อง HELLCATS

เป็นเนื้อเรื่องประมาณเชียรลีดเดอร์ แนวววัยรุ่น ไม่รู้สนุกไหม พี่ก็ยังไม่ได้ดู

ลองไปหาข้อมูลดูนะ .....

ค่าาาา ขอบคณค่าาาา

- คนนี้ใครอ่าพี่เบอร์ดี้ น้องปอย เมเม่จางง...พยายามนั่งคิดอยู่เนี่ยใครหง่ะ หายต้อมนานเลย???
- ลองย้อนหลังไปสักยี่สิบหน้า...ก้อแนะนำกันไปเยอะแยะแย้ว...
หลาย ๆ คน รวม ๆ กันบอกเล่า... ดูไม่ทันหรอก...เชอะหลานซันซื่อบื้อ
- ม.ต้น ม.ปลาย ปิดเทอมแล้วนิ...เมื่อวานจาดูหนัง...หยิบการ์ตูนเรื่องไรไม่รู้มาดูสุ่มหยิบ
ตอนสั่งซื้อนึกว่าหนัง....สนุกดีเหมือนกัน จำชื่อเรื่องไม่ได้...จำได้เด๋วมาปิดประกาศบอก..อิอิ

- ลุงจะทำเป็นลืมหนูหรอออ เป็นไปไม่ได้หรอก ฮ่าๆๆๆ
-โอเคๆ เดี๋ยวหนูจะย้อนดูค่ะ ที่ถามน่ะ ถามถึงใหม่ๆไงคะลุง :P เผื่อมีไรใหม่จริงๆก็จะไปตามโหลดมาดูเลย รอคนโมก็ไม่รุ้จะมีรึเปล่า ทำไมต้องว่าหนูด้วยล่ะ TOT ใจร้ายมาก
- หนังอะไรของลุงง่ะ?? ลุงดูการ์ตูนด้วยหรอ??

หวัดดีนู๋ซันนี้จ้า หายไปนานเกิ้น มาคราวนี้ไม่หายไหนอีกแล้วเนอะ เดี๋ยวลุงวิทกะป้านกคิดถังแย่ ฮ่าๆๆ

สวัสดีค่าพี่นก ^^ อ๋าาาา กลับมาคราวนี้พี่นกกลายเป็นป้าซะแล้ววว ฮิ้ววว เวลาผ่านไปเร็วจังเลยค่าา ฮิๆๆ คงจะไม่หายแล้วล่ะค่ะ แหะๆ

Sunny~!
26-09-2011, 11:15
- ตั้งแต่หลานซันมา...สถานภาพทุกคนขยับหมดเลยพี่นก...กลายเป็นลุง ป้า น้า อา กานหมดแล้ว....
พี่นก คนอื่น ๆ เราจะกำจัดขยะกองนี้ดีมั้ย....55555+ (แซว ๆ) โถ ๆ หลานลุง เด็กไรไม่รู้ขยัน ๆ น่าล๊ากกโลงงง H E L........
- คุณเบอร์ดี้ พายเรือเอามาม่า กับยาแก้เท้าเปื่อยไปส่งคุณกวางด้วยน่ะ...มีแต่ข่าวน้ำท่วม ภาคกลางตอนบนยันตอนล่าง....
เกษตรกร ชาวไร ชาวนาจะเป็นไงบางน้า....

-??? กลับมาก็โดนลุงต้อนรับงี้ หนูหายไปอีกสักปีดีก่าาา TOT ลากหนูไม่ไหวหรอกพี่ ฮ่าๆๆ ตัวหนูหนักนะจะบอกห้ายยยย

- คุณเบอร์ดี้จะเอาขาหลานซันข้างไหน...ให้ตัดเล็บเท้าออกทำความสะอาดให้หมดด้วยไหม...แล้วจะให้ห่อพลาสติกหุ้มด้วยให้เหรอเปล่า เด๋วจะเก็บเอาไปแช่แข็งในห้องแช่เย็น...แล้วค่อยจัดส่งไปให้น่ะ...5555+
อ่านดูแล้วเหมือนเป็นศพเลยนะ...- - ทำไมลุงต้องรีบเปิดศึกกะหนูด้วยง่ะ หนูเพิ่งกลับมามันต้องแบบ ต้อนรับด้วยมื้ออาหารหรูๆไรงี้ไม่ใช่หรอออ(เพ้อ) - -?

biggy123
26-09-2011, 17:05
Game Of Thornes นี้มีฉากเรตไหมครับพอดีจะดูกับแม่น่ะครับสปาติคัสติดสตันกันทั้ง 2 คนเลย *-*
witch blade สนุกไหมครับเห็นปกแล้วน่าดูดี

Sunny~!
26-09-2011, 17:23
-จะหนีไปไหน ไม่เปิดศึกตอนนี้แล้วจะเปิดตอนไหน...ช่วงว่างๆ ของหลานซัน...หลานซันลุงพยายามกู้เฟสมาเดือนครึ่งหล่ะ
เบื่อมากเลย...กู้ไม่ได้ซักที

เอ๋??? ถ้าอยากแกล้งหนูขนาดนั้นจะแวะมาให้กวนประสาท เอ้ย! มาพูดคุยด้วยทุกวันเลยค่ะ :) ลุงอายุมากแล้วคงเหงาๆใช่มั้ยคะ?

กู้เฟสอะไรหรอคะ? โดนแฮคหรอลุง เพื่อนหนูเขาบอกว่าเค้าโดนคนต่างชาติแฮกเหมือนกันไม่รู้จริงเปล่าเนี่ย เขาบอกให้เพื่อนๆบล็อคเฟสเขากันหมดเลยง่ะ

สมัครใหม่เลยลุง ไม่ยากๆ อิๆ

gupoiy
26-09-2011, 18:50
ถ้าดูสปาตาคัสได้ Game Of Thornes ก็ชิวๆค่ะ มีฉากเรทน้อยมาก

ส้วนเรื่องนี้ witch blade ยังไม่เคยดูเลย ตอบไม่ได้ (ไม่ได้ช้วยอารัยเลย = =" )

Game Of Thornes นี้มีฉากเรตไหมครับพอดีจะดูกับแม่น่ะครับสปาติคัสติดสตันกันทั้ง 2 คนเลย *-*
witch blade สนุกไหมครับเห็นปกแล้วน่าดูดี

gupoiy
26-09-2011, 18:53
เฟสบุ๊คแฮ๊กกันได้ด้วยหรอ?? เพิ่งรู้นะเนี๊ย!!

เอ๋??? ถ้าอยากแกล้งหนูขนาดนั้นจะแวะมาให้กวนประสาท เอ้ย! มาพูดคุยด้วยทุกวันเลยค่ะ :) ลุงอายุมากแล้วคงเหงาๆใช่มั้ยคะ?

กู้เฟสอะไรหรอคะ? โดนแฮคหรอลุง เพื่อนหนูเขาบอกว่าเค้าโดนคนต่างชาติแฮกเหมือนกันไม่รู้จริงเปล่าเนี่ย เขาบอกให้เพื่อนๆบล็อคเฟสเขากันหมดเลยง่ะ

สมัครใหม่เลยลุง ไม่ยากๆ อิๆ

Sunny~!
26-09-2011, 22:49
หนูไม่รุ้ว่าจริงหรือโม้ แต่ว่ามีแบบเหมือนส่งลิงค์อะไรทางแชทบ็อกอ่ะ โดยที่เจ้าของไม่ได้ทำอ่ะ มีนะพี่ หนูเจอมาละๆ

ปล.แต่ลองพิมในกูเกิลก็ดูมีคนโดนเหมือนกันนะพี่

เฟสบุ๊คแฮ๊กกันได้ด้วยหรอ?? เพิ่งรู้นะเนี๊ย!!

dvdkonjon
27-09-2011, 09:53
หนูไม่รุ้ว่าจริงหรือโม้ แต่ว่ามีแบบเหมือนส่งลิงค์อะไรทางแชทบ็อกอ่ะ โดยที่เจ้าของไม่ได้ทำอ่ะ มีนะพี่ หนูเจอมาละๆ

ปล.แต่ลองพิมในกูเกิลก็ดูมีคนโดนเหมือนกันนะพี่

เค้าว่า มันเป็น ไวรัส นะคะ เหมือนกับกรณี MSN นะคะ ที่เคยเป็นแบบนี้มาระยะนึง

dvdkonjon
27-09-2011, 10:59

ไม่มีฉากเรตเลยนะคะ แต่เรื่องเสื้อผ้าของ Daenerys Targaryen จะออกแนวโป้ๆหน่อย
และก็มีฉากเปิดตัวของ Daenerys Targaryen ที่ไม่ใส่อะไรเลยนะคะ มีแค่เนี่ยนะคะ

gupoiy
27-09-2011, 12:27
http://upload.sodazaa.com/image.php?id=4C2B_4E81615D&jpg (http://upload.sodazaa.com/share.php?id=4C2B_4E81615D) Thanks: เกมส์ (http://game.sodazaa.com) ฟังวิทยุออนไลน์ (http://radio.sodazaa.com)

วันยึดโลก (Sony Pictures)

นำแสดง : แอรอน เอ็คฮาร์ท, มิเชลล์ โรดริเกซ

กำกับ : โจนาธาน ลีเบสแมน

มหาสงครามครั้งสุดท้ายของมวลมนุษยชาติ

สัญญาณก่อนถึงวันสิ้นโลก... หลายปีที่ผ่านมา มีการรายงานการพบเห็นจานบินทั่วทุกหนแห่งในโลก

ไม่ว่าจะเป็นบัวโนส ไอเรส กรุงโซล ฝรั่งเศส เยอรมนี หรือจีน แต่ในปี 2011 สิ่งที่เป็นเพียงภาพ เห็นจะกลายเป็นความจริงอันน่าสะพรึง

เมื่อโลกถูกโจมตีโดยกองกำลังไม่ทราบฝ่าย ขณะที่ผู้คนทั่วโลกเฝ้ามองมหานครทั้งหลายล่มสลายลงต่อหน้าต่อตา

ลอสแองเจลิสก็กลายเป็นฐานที่มั่นสุดท้ายของมนุษยชาติในสงครามที่ไม่มีใครคาดคิด

เป็นหน้าที่ของจ่าสิบตรีแห่งนาวิกโยธินนายหนึ่ง (แอรอน เอ็คฮาร์ท) และกองพันใหม่ของเขาที่จะลุกขึ้นสู้เฮือกสุดท้าย

เมื่อต้องประจันหน้ากับศัตรูที่แตกต่าง ที่พวกเขาไม่เคยพบเห็นมาก่อน

------------------------------------------------------------------------------------

เมื่อคืนดูเรื่องนี้ มันส์จริงๆ ยิงกันทั้งเรื่อง บู๊สบั้นหั่นแหลก

บางฉากก็ทำน้ำตาไหลโดยไม่รู้ตัว แบบว่าไหลออกมาเอง

สนุกมาก เลยแวะมาแนะนำซักหน่อย...

Sunny~!
27-09-2011, 19:41
-โหยลุงงงง หลอกลวงนี่น่าาาา โกงอายุ~ ทีหลังทำไมไม่บอก 18เลยล่ะค้า??
ยี่สิบแปดนี่อายุมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกแล้วนะคะ
-แล้วลุงไม่หาทางกู้คืนมาละ?? แล้วไปเติมเงินนั่น แล้วลุงไปทำพฤติกรรมไรน่าสงสัยเอาล่ะ เค้าถึงได้บล็อคไปเลย?
ลองบอกรายละเอียดมาดิ๊...(สรุปคือแค่ล็ออินไปไม่ได้? แล้วลองสั่งอีเมลเปลี่ยนรหัสอะไรยาง?) เผื่อหนูช่วย(มั่ว)ไรได้บ้าง ชอบทำไรแนวนี้อ่ะ >< ไหนๆลุงก็สมัครใหม่แล้วนิ

- อายุไม่มากน่ะ ไม่แก่...ก้อบอกว่า 28 ก้อ 28 ดิ อีกสองสามวันจะถึงวันเกิดแล้ว ก้อ 28 อีกอ่า โลกออนไลน์ 28 ตลอดอ่าถ้าใครถาม หวีดดดดหวิ๊วววว....
- เออเป็นความคิดที่ดีมากเลยน่ะหลานซันให้สมัครใหม่....ทำไปตั้งนานแล้ว...เพียงแต่ เสียดายเฟสเก่า เติมเงินเฟสบุ๊คไว้เยอะ เกมส์ที่เล่น ๆ เลเวลก้อสูงแล้ว เฟอร์นิเจอร์เพียบ
ต้องกลับมานั่งเล่นใหม่...ไม่ได้โดนแฮคอารายทั้งน้าน...เฟสบุ๊คจะค่อนข้างละเอียดมากเกี่ยวกับการเติมเงินผ่านทางบัญชีธนาคาร...ลุงไปเติมทาง paypal ระบบ
มันสงสัยนิดเดียว มันก็บล็อคเฟสเลย...ระบบรักษาความปลอดภัยมันดีมาก....ดีเกินไป อ้ายบร้า....ถ้าอยู่ไอร์แลนด์ จะบุกสำนักงานใหญ่แล้ว...เอะอะจะบล็อคอย่างเดียว
- ส่วนน้องปอย เฟสบุ๊คแฮกได้ไหม แฮกได้สิ...แฮกเกอร์มันอยากได้อารายในเฟสเราหล่ะ...อะไรที่มีค่าบางหล่ะ....เอาเฟสเราไปทำไรได้บาง??? ลองคิด

birdy
28-09-2011, 03:13
พี่วิท ตัดมือน้องซันก่อนสิ จะได้ตอบโต้ไม่ได้อะ อิอิ

Sunny~!
28-09-2011, 18:45
- เอิ่ม....ถึงว่าทำไมพี่เบอร์ดี้ถึงอยากให้มือหนูขาด TOT

-โหยลุงงง ดูจะลำบากนะ เป็นหนูหัวเสียตายเลย ไว้หนูจะช่วยหาๆนะ ตอนนี้ลองกดดูในกูเกิลยังไม่เจอใครเป็นแบบลุง ที่ว่าเป็นเรื่องของบัญชีอ่ะค่ะ

- ยี่สิบแปดนี่อายุมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกแล้วนะคะ
ตอบ... เหอ ๆ ๆ ไปว่าพี่เบอร์ดี้บัดดี้ลุงทำไมอ่า...คนนี้แหล่ะ 28 ตัวจริง...ยางไม่แก่ หนุ่มหล่อสู๊ดดดดในกระทู้แย้วววน่ะ...

- แล้วลุงไม่หาทางกู้คืนมาละ?? แล้วไปเติมเงินนั่น แล้วลุงไปทำพฤติกรรมไรน่าสงสัยเอาล่ะ เค้าถึงได้บล็อคไปเลย?
ตอบ...แต่ก่อนเติมโดยบัตรทำมะดาพวก a-cash / one two three โครม รู้สึกได้เงินเฟสน้อย ก็เลยเติมเงินโดยใช้บัญชี paypal ของคนอื่น
พอครั้งที่สองไปทำบัญชี ทำบัตรเดบิตบีเฟริส์ของธ.กรุงเทพมาเติมเองเลย...ระบบมันสงสัยเลยว่า เอาบัญชีใครมา
บล็อคเลย...ให้เรากู้ทำตามขั้นตอน สแกนส่งไฟล์รูปภาพบัตรประชาชนโดยปิดหมายเลขบัตร...มันก้อให้รหัสพาสมาฟื้นฟูใหม่
แล้วให้เปลี่ยนพาสเฟสใหม่ พอเปลี่ยนเสร็จ คร่านี้นึกว่ากู้ได้แล้ว...จะเข้าไปในเฟส มันก้อบอกบล็อกบัญชีชั่วคราวอีก ให้ส่งภาพ
ที่ออกโดยหน่วยงานราชการอีก....คือ ก้อกลับไปที่จุดเริ่มต้นตอนแรกนันเอง...คร่านี้ก็ส่งบัตรใบขับขี่ให้มันอีก...มันก้อให้ทำ
เหมือนเดิม พอทำเสร็จ เข้าไป ก็กลับไปที่จุดเริ่มต้นอีก....งงไหมล่ะ....หลอกให้ตรูกู้คืน...ไม่ปล่อยให้สักที อ้ายบร้า fakebook

http://webrulon.com/wp-content/uploads/2010/01/facebook-fakebook1.jpg

Sunny~!
28-09-2011, 18:51
แต่ละคน = ="

ทำไมถึงได้ดูรักหนูกันขนาดน้านนคะ คิดถึงแต่หนูกันทั้งนั้นเลย อิๆๆ

แหมจะแอบจิต(มาก)ไปหน่อย เหอๆ TOT

มีภาพประกอบเลยอ้ะ! >O< แล้วหนูก็ไม่ได้สกปรกด้วยนะลุง! อย่านะๆ หนูยังจำหน้าลุงได้นะ

แต๊นแต่นนนน
http://asiabeam.com.nyud.net/v/var/resizes/movies/Crows_Zero_2/cast/Tsutomu%20Takahashi%20as%20Makise%20Takashi.jpg

ฮิๆๆๆ เดือนนี้ลุงไปหาหมอฟันมายางงงง?

- เอาแบบไบรอัน มอเซอร์ พี่เด็กเตอร์ ภาคแรกเลยไหม...เจี๋ยนได้เนียนมาก อย่างนี้
ต้องลงที่คอก่อนเลย เพราะจะทำให้พูดโต้ตอบไม่ได้ 555+ ...แล้วต้องหายาฆ่าเชื้อโรคมาให้เยอะ ๆ
หลานซันไม่ค่อยได้อาบน้ำด้วย โศกกาปก...อิอิ

http://i910.photobucket.com/albums/ac310/fetts_sobriquet/Dexter%20Doll/2009-12-24IceTruckKillerDollDisplay.jpg

- พี่เทพ พี่นกบอกแฟนพี่ด้วย จะมาแล้วน่ะ 2 ตค. เดือนหน้า....Dexter 6 / ไล่แล้วน่ะตอนนี้ TVD3 สองตอนหล่ะ บอนนี่หายไปไหน...ตอนจบภาคสอง น้าเจนน่า(แวมไพร์)
จูลล์ (มนุษย์หมาป่า) ตาย แต่คนหน้าเหมือน เอเลน่า ไม่ตายบอนนี่ช่วยไว้ คำสาปยังไม่เป็นผล Klaus งง...ยังไม่รู้เอเลน่ายังไม่ตาย สเตฟานรักจิง ๆ เสียสละให้เดม่อนพี่ ยอม
ไปอยู่ติดแจกับ Klaus เพื่อปกปิดไม่ให้รู้ว่าเอเลน่ายังไม่ตาย...พระเอกคงเป็นฟาน ๆ นี่แหล่ะ ไม่ช่าย Badboy ของน้องปอย ของคุณมินิแบทแมน 5555+

http://www.bestmovie.it/wp-content/uploads/2011/09/Morgan-Wesley-Gallagher-The-Vampire-Diaries.jpg

dvdkonjon
29-09-2011, 10:14
คุณชอบตัวละครไหนในเรื่อง The Simpsons ตอนนี้เมืองนอกมีถึง season 20 แล้วแต่ใน ไทยมีถึง season 13 เอง อยากดูต่อต้องๆ รอ ร๊อๆๆๆๆ สนุกดี เป็นการ์ตูนที่เสียดสี สังคมให้แง่คิด และก็เป็นซีรีย์ที่ถูกจัดอันดับว่าดีมาก แต่เป็นการ์ตูนที่ไม่เหมาะกับเด็กต่ำกว่า 15 ปี

http://www.simpsoncrazy.com/content/wallpapers/simpsons/TheSimpsons1_1024.gif

gupoiy
29-09-2011, 18:18
http://image.free.in.th/z/ic/u7k01.jpg (http://image.free.in.th/show.php?id=c565d474adc1baa58d17ca0dfb88b5dc)

ดูจบและ Hawaii Five-0 ซีซั่น1 สนุกโคตรรรรรรรรรรร

จบได้แบบฆ่ากันให้ตายเลยดีกว่า! ปอยก็อุตส่าไปสรรหาเว๊บโหลดซีซั่น2มาดู

ดูแบบไม่มีซับใดๆ ดูไม่รู้เรื่องเลย เซงหนักกว่าเดิมตอนนี้ = ="

gupoiy
29-09-2011, 18:20
http://image.free.in.th/z/ib/hellcat1.jpg (http://image.free.in.th/show.php?id=e69d3d1c39706fc4f8a74fe63d938f6e)

ตอนแรกวางแพลนว่าจะดูเรื่องนี้เป็นเรื่องต่อไป

แต่เปิดหาเว๊บโหลดซีรี่ไปเรื่อย นู่นนี่นั่น เรื่องนี้ดันโดนตัดจบอีก

เซงหนักกว่าเดิม เซงอย่างแร๊งงงงงงงงงงงง!!!!!!!!

nokie
29-09-2011, 20:14
พี่ดู ทรูบลัดซีซั่นสี่จบไปแล้ว สนุกสุดๆ รออีกทีก็ปีหน้าเลยเหรอ
แวมไพร์ไดอารี่แผ่นออกแล้วเหรอวิท พี่จะได้รอซื้อแผ่นเลย
เด็กเตอร์ก็รอติดตามอยู่น่ะ มีอะไรคืบหน้าบอกพี่นกหน่อยน่ะจ้ะ ่น้องวิทคนดี พี่ไม่ค่อยมีเวลาเลยพักหลังเนี่ย ไม่เคยได้เข้าไปเช็คเลยว่ามีอะไรออกมาเพิ่มมั่ง

- เอาแบบไบรอัน มอเซอร์ พี่เด็กเตอร์ ภาคแรกเลยไหม...เจี๋ยนได้เนียนมาก อย่างนี้
ต้องลงที่คอก่อนเลย เพราะจะทำให้พูดโต้ตอบไม่ได้ 555+ ...แล้วต้องหายาฆ่าเชื้อโรคมาให้เยอะ ๆ
หลานซันไม่ค่อยได้อาบน้ำด้วย โศกกาปก...อิอิ

http://i910.photobucket.com/albums/ac310/fetts_sobriquet/Dexter%20Doll/2009-12-24IceTruckKillerDollDisplay.jpg

- พี่เทพ พี่นกบอกแฟนพี่ด้วย จะมาแล้วน่ะ 2 ตค. เดือนหน้า....Dexter 6 / ไล่แล้วน่ะตอนนี้ TVD3 สองตอนหล่ะ บอนนี่หายไปไหน...ตอนจบภาคสอง น้าเจนน่า(แวมไพร์)
จูลล์ (มนุษย์หมาป่า) ตาย แต่คนหน้าเหมือน เอเลน่า ไม่ตายบอนนี่ช่วยไว้ คำสาปยังไม่เป็นผล Klaus งง...ยังไม่รู้เอเลน่ายังไม่ตาย สเตฟานรักจิง ๆ เสียสละให้เดม่อนพี่ ยอม
ไปอยู่ติดแจกับ Klaus เพื่อปกปิดไม่ให้รู้ว่าเอเลน่ายังไม่ตาย...พระเอกคงเป็นฟาน ๆ นี่แหล่ะ ไม่ช่าย Badboy ของน้องปอย ของคุณมินิแบทแมน 5555+

http://www.bestmovie.it/wp-content/uploads/2011/09/Morgan-Wesley-Gallagher-The-Vampire-Diaries.jpg

nokie
29-09-2011, 21:00
ลุงๆ หลานๆเล่นไรกัน ...ป้ามาแอบขำอยู่เรื่อยๆ

แต่ละคน = ="

ทำไมถึงได้ดูรักหนูกันขนาดน้านนคะ คิดถึงแต่หนูกันทั้งนั้นเลย อิๆๆ

แหมจะแอบจิต(มาก)ไปหน่อย เหอๆ TOT

มีภาพประกอบเลยอ้ะ! >O< แล้วหนูก็ไม่ได้สกปรกด้วยนะลุง! อย่านะๆ หนูยังจำหน้าลุงได้นะ

แต๊นแต่นนนน
http://asiabeam.com.nyud.net/v/var/resizes/movies/Crows_Zero_2/cast/Tsutomu%20Takahashi%20as%20Makise%20Takashi.jpg

ฮิๆๆๆ เดือนนี้ลุงไปหาหมอฟันมายางงงง?

YA00022305
29-09-2011, 21:09
แวะมาทักทาย อิอิ

gupoiy
30-09-2011, 12:37
หายไปซะนานเลยนะค่ะ.....

แวะมาทักทาย อิอิ

gupoiy
30-09-2011, 12:39
พอจะรู้แล้วละค่ะว่าเดม่อนไม่ใช่พระเอก เพราะเดม่อนบทมันจะต้อง....(ละไว้ในฐานที่เข้าใจคนเดียว)55+

Sunny~!
30-09-2011, 17:41
= =.... ไม่รื้อฟิ้นได้ไง เห็นหน้าลุงครั้งเดียวก็ตราตรึงไปถึงหัวใจละ ฮิๆๆ
เช้อออ หนูสิอยากตกกระป๋อง เผื่อลุง กะพี่เบอร์ดี้จะได้เลิกปองร้ายหนูสักที -3- เอ๊ะ หรือลุงอิจฉาหนู?? ที่หนูเด็กกว่า ?

-ของหนูถ้าจะทำจริงคงต้องผ่าอ่ะค่ะ เอาฟันคุดออก อิๆ หนูมีตั้งสี่ซี่อ้ะ เอาออกไปละสอง ฮิๆ

- อย่าน่ะลุงก้อจำหน้าเทอได้น่ะ แพนเค้ก...เทอยางรื้อขึ้นมาฟื้นอีกน่ะ... มีแต่คนรักได้ใจอ่าสิ เด๋วมีใครที่อายุต่ำกว่าหลุดเข้ามา จาตกกาแป๋ง

- ว่าจะไปขูดหินปูนอ่าหลานซัน...ไปด้วยกันไหมล่า...จะได้ถอนฟันหลานซันออกบาง...555+

ห๊าาาาาา พี่นกคะ พี่นกกำลังเข้าใจผิดอยู่นะคะ O.O พี่ไม่เห็นหรอคะว่าหนูถูกรังแก ข่มขู่ และปองร้าย TOT

ลุงๆ หลานๆเล่นไรกัน ...ป้ามาแอบขำอยู่เรื่อยๆ

thep
01-10-2011, 11:06
สวัสดียามสาย(มากก)จ้า

nokie
01-10-2011, 21:13
โอปีนี้แย่เลยเชียงใหม่...ในเมือง ไนท์บารซ่าร์ ย่านสถานีรถไฟบางแห่งถึงอกเลย ในเมืองหลายท่วมเยอะมากๆ หลายพีื้นที่เศรษญกิจทั้งน้าน
บ้านพี่ กะทีร้านไม่ท่วมโชคดี ค่อยยังชั่ว
แวมไพร์ไดอารี่พี่ดูไปแล้วล่ะสองตอน ซับก็ดีเลยน่ะ แต่แค่ไม่ค่อยชัดแค่นั้นเอง
ไว้แผ่นออกค่อยตามเก็บดูแบบชัดๆอีกรอบ เดี๋ยวมีเวลาจะนั่งดูตอนสามต่อ แต้งกิ้วจ้าน้องวิท ที่เอามาแปะให้พี่ดู ก็ได้อาศัยน้องนี่แหล่ะ
ไม่งั้นได้แต่นั่งรอร้อรอ

- รู้สึก TVD ซี 3 ฉายไป 3 ตอนแล้วน่ะพี่นก รวมมะคืนก่อนด้วย...ถ้าไม่ไปโหลดดู ก้อดูจากคุณลัฟฟี่+ไทยซับไตเติ้ลเอาก้อได้
แต่ภาพไม่ชัดแจ๋ว+ซับแบบเนียนๆ แบบคนโมทำน่ะ...แก้ขัดไปก่อน...

TVD SS 3 ------> http://video.mthai.com/player.php?id=24M1316274097M0

- เชียงใหม่ก้อโดนน้ำท่วมด้วยเหรอพี่นก...ที่บ้านโดนท่วมกะเขาด้วยเปล่าครับ???

http://2.bp.blogspot.com/_FAQo60NT3NU/STyDfsL5iDI/AAAAAAAAAQ8/cv_cAOiKJzk/s400/fringe.jpghttp://1.bp.blogspot.com/_mv2BV5J2Uf0/Ss359CsFO3I/AAAAAAAAAJQ/Kl0Gqf-iQf8/s400/Federer.bmp

nokie
01-10-2011, 21:15
แว่ะมาทักด้วยคนคร้าบ

แวะมาทักทาย อิอิ:)

nokie
01-10-2011, 21:18
โอ็ะโอ๋ว...น้องเราฟ้องใหญ่อ่ะ ฮ่าๆๆๆ
อ้าวลุงวิท พี่เบอร์ดี้มีไรจะแก้ตัวมั้ยเนี่ย ซันนี่โวยวายว่าผู้ใหญ่รังแกเด็กอ่ะ ฮ่าๆๆๆ

= =.... ไม่รื้อฟิ้นได้ไง เห็นหน้าลุงครั้งเดียวก็ตราตรึงไปถึงหัวใจละ ฮิๆๆ
เช้อออ หนูสิอยากตกกระป๋อง เผื่อลุง กะพี่เบอร์ดี้จะได้เลิกปองร้ายหนูสักที -3- เอ๊ะ หรือลุงอิจฉาหนู?? ที่หนูเด็กกว่า ?

-ของหนูถ้าจะทำจริงคงต้องผ่าอ่ะค่ะ เอาฟันคุดออก อิๆ หนูมีตั้งสี่ซี่อ้ะ เอาออกไปละสอง ฮิๆ

ห๊าาาาาา พี่นกคะ พี่นกกำลังเข้าใจผิดอยู่นะคะ O.O พี่ไม่เห็นหรอคะว่าหนูถูกรังแก ข่มขู่ และปองร้าย TOT

nokie
01-10-2011, 21:20
หวัดดีคร้าบพี่เทพ คิดถึงอ่ะค่ะ ไม่ค่อยเห็นเข้ามาเม้าท์หนัง ซีรีย์อ่ะไรให้ฟังมั่งซิค่ะ มีอะไรหนุกๆใหม่ๆมั่งมั้ยค่ะ

สวัสดียามสาย(มากก)จ้า

nokie
01-10-2011, 21:24
สนุกโคตรเลยเหรอปอย พี่ยังไม่ได้หยิบมาดูเลย
เดี๋ยวเดี๋ยวดูมั่งดีก่า

ดูจบและ Hawaii Five-0 ซีซั่น1 สนุกโคตรรรรรรรรรรร

จบได้แบบฆ่ากันให้ตายเลยดีกว่า! ปอยก็อุตส่าไปสรรหาเว๊บโหลดซีซั่น2มาดู

ดูแบบไม่มีซับใดๆ ดูไม่รู้เรื่องเลย เซงหนักกว่าเดิมตอนนี้ = ="

gupoiy
01-10-2011, 21:48
สนุกมากเลยพี่นก...รีบหยิบมาดูโดนด่วน

พระเอกหล่อม๊ากกกก หุ้นดี ขายาว อ๊าก!!เท่ระเบิด

สนุกโคตรเลยเหรอปอย พี่ยังไม่ได้หยิบมาดูเลย
เดี๋ยวเดี๋ยวดูมั่งดีก่า

Sunny~!
01-10-2011, 21:54
เอ๊ะ.. เอ๊ะ! แต่ได้ข่าวแว่วๆมาว่าตอนจบมันช่าง....!!! ไม่ใช่หรอพี่ปอย อิๆๆ

สนุกมากเลยพี่นก...รีบหยิบมาดูโดนด่วน

พระเอกหล่อม๊ากกกก หุ้นดี ขายาว อ๊าก!!เท่ระเบิด

gupoiy
01-10-2011, 22:05
ใช่ จบซีซั่น1 ได้แบบว่าทำร้ายจิตใจคนดูเอามากๆ

พี่เลยต้องไปสรรหาโหลดซีซั้น2 มาดู แบบไม่มีซับใดๆ

พอดูซี2แล้ว ปมก็คลี่คลายไปในทางที่ดี ค่อยยังชั่วหน่อย ^^

เอ๊ะ.. เอ๊ะ! แต่ได้ข่าวแว่วๆมาว่าตอนจบมันช่าง....!!! ไม่ใช่หรอพี่ปอย อิๆๆ

birdy
02-10-2011, 01:26
โอ็ะโอ๋ว...น้องเราฟ้องใหญ่อ่ะ ฮ่าๆๆๆ
อ้าวลุงวิท พี่เบอร์ดี้มีไรจะแก้ตัวมั้ยเนี่ย ซันนี่โวยวายว่าผู้ใหญ่รังแกเด็กอ่ะ ฮ่าๆๆๆ

ผมไม่มีไรจะแก้ตัว เก่งกับหมา กล้ากับเด็ก คติเรา อิอิ สงสัยพี่วิท แค่เคสที่เราวางแผนกันจะไม่พอซะแล้วสิพี่ น้องเค้ามีพยานรู้เห็นเรารังแกหลายคนอยู่ หรือเราจะต้องอุ้มพยานไปฆ่าหั่นศพเพิ่มครับพี่ วานบอก จะได้เตรียมยาสลบเพิ่ม

birdy
02-10-2011, 01:28
ใช่ จบซีซั่น1 ได้แบบว่าทำร้ายจิตใจคนดูเอามากๆ

พี่เลยต้องไปสรรหาโหลดซีซั้น2 มาดู แบบไม่มีซับใดๆ

พอดูซี2แล้ว ปมก็คลี่คลายไปในทางที่ดี ค่อยยังชั่วหน่อย ^^

ปอยจ๊ะ สนุกมาไหม พี่ให้ยืมมีด ตัดปม หึหึหึ

thep
02-10-2011, 03:35
หวัดดียามดึกครับพี่นก ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ดูซีรีย์เท่าไหร่ เบื่อๆๆ ไงไม่รู้ เลยไปขุดพวกหนังโรงที่ค้างสต็อกไว้มาทยอยเก็บ และดูช่อง 57 Fox ตอนนี้มีเอา Medium ซี 1 มา on อยู่ ดูเพลินดีครับ พี่นกไปลุยน้ำกับเขาด้วยเหรอ รักษาสุขภาพด้วยนะครับ

หวัดดีคร้าบพี่เทพ คิดถึงอ่ะค่ะ ไม่ค่อยเห็นเข้ามาเม้าท์หนัง ซีรีย์อ่ะไรให้ฟังมั่งซิค่ะ มีอะไรหนุกๆใหม่ๆมั่งมั้ยค่ะ

Sunny~!
02-10-2011, 10:26
Glee Season 3 มาแล้วนะจ๊ะ

ตอนนี้ผ่านไปสองตอนแล้ววว

http://www.mjsbigblog.com/wp-content/uploads/2011/09/glee-promo-shot.jpg

http://youtu.be/P-pPr40JmBs

gupoiy
02-10-2011, 22:31
http://image.free.in.th/z/ic/a79853114.jpg (http://image.free.in.th/show.php?id=95c5f7d054e104236bdd70359c129798)

เรื่องราวของ แจ๊กกี้ พยาบาลสาวประจำแผนกฉุกเฉินของโรงพยาบาลแห่งหนึ่งในนิวยอร์ก

ทุกวันแจ๊กกี้ต้องรับมือปัญหาวุ่นวายต่างๆในชีวิตเธอ ที่เข้ามาไม่หยุดไม่หย่อน ไม่ว่าจะเป็น

ผู้บาดเจ็บขั้นโคม่า คุณหมอสุดเพี้ยน รวมไปถึงเพื่อนรวมงานตัวป่วน

ในขณะเดียวกันเธอก็ต้องปกปิดความลับที่เธอไม่สามารถบอกใครได้

เพราะเธอเองนั้นก็อาจจะไม่ใช่แม่พระ อย่างที่ใครๆเข้าใจ..

........................................

ตอนนี้ปอยกำลังดูซีรี่เรื่องนี้อยู่ หลังจากที่ดองมานานแสนนาน

ความรู้สึกเหมือนดู House MD. ภาคผู้หญิงยังงัยไม่รู้

พยาบาลคนนี้ช่างร้ายกาจนัก ...

gupoiy
02-10-2011, 22:33
ช่ายแล้ว เห็นในเว๊บที่โหลดซีรี่เหมือนกัน แต่ซีซั่น2 ยังไม่ได้ดูเลย ช่วงนี้คิวยาวมาก!!

Glee Season 3 มาแล้วนะจ๊ะ

ตอนนี้ผ่านไปสองตอนแล้ววว

http://www.mjsbigblog.com/wp-content/uploads/2011/09/glee-promo-shot.jpg

http://youtu.be/P-pPr40JmBs

gupoiy
02-10-2011, 22:35
น่านๆๆ วกมาแซวปอยซะแล้วพี่เบอร์ดี้ละก็ ^^ 555+

ปอยจ๊ะ สนุกมาไหม พี่ให้ยืมมีด ตัดปม หึหึหึ

birdy
02-10-2011, 23:26
THEN Season 6

http://www.youtube.com/watch?v=kJ5w-jtAHpA&feature=player_embedded#!

Now Season 7 Meet The New Boss Or New God ??

ตกลง ภาค 6 นี้มันก็ยังไม่ยอมจบหรือพี่วิท

birdy
03-10-2011, 01:41
http://image.free.in.th/z/ic/a79853114.jpg (http://image.free.in.th/show.php?id=95c5f7d054e104236bdd70359c129798)

เรื่องราวของ แจ๊กกี้ พยาบาลสาวประจำแผนกฉุกเฉินของโรงพยาบาลแห่งหนึ่งในนิวยอร์ก

ทุกวันแจ๊กกี้ต้องรับมือปัญหาวุ่นวายต่างๆในชีวิตเธอ ที่เข้ามาไม่หยุดไม่หย่อน ไม่ว่าจะเป็น

ผู้บาดเจ็บขั้นโคม่า คุณหมอสุดเพี้ยน รวมไปถึงเพื่อนรวมงานตัวป่วน

ในขณะเดียวกันเธอก็ต้องปกปิดความลับที่เธอไม่สามารถบอกใครได้

เพราะเธอเองนั้นก็อาจจะไม่ใช่แม่พระ อย่างที่ใครๆเข้าใจ..

........................................

ตอนนี้ปอยกำลังดูซีรี่เรื่องนี้อยู่ หลังจากที่ดองมานานแสนนาน

ความรู้สึกเหมือนดู House MD. ภาคผู้หญิงยังงัยไม่รู้

พยาบาลคนนี้ช่างร้ายกาจนัก ...

สนุกหรือปอย House ไม่เคยดูอะ มันกี่แผ่นอะภาคนึงอะ เบื่อ พวกภาคนึงแผ่นเยอะๆจัง ไ ม่มีกำลังใจจะดู

dvdkonjon
03-10-2011, 10:37
สนุกหรือปอย House ไม่เคยดูอะ มันกี่แผ่นอะภาคนึงอะ เบื่อ พวกภาคนึงแผ่นเยอะๆจัง ไ ม่มีกำลังใจจะดู

SERIES ของ SHOWTIME นำแสดงโดย Edie Falco ( ระดับฝีมือการแสดงของ she ไม่ใช่ย่อยนะคะ ทั้ง OZ และ Soprano ชอบมากค่ะ she เล่นเก่งมาก)

หนังจะออกแนว drama และ comedy (แนวๆตลกร้าย) มารวมกัน คะ พี่เบิร์ดดี้

ในหนังทางการแพทย์ไม่เยอะมากเท่า House MD. นะคะพี่ แต่เป็นเรื่องเกี่ยวกับในโรงพยาบาล ว่ามีทั้งพยาบาลฝึกหัด พยาบาลเก๋า คนป่วยและหมอเพี้ยนๆ แนวเนี่ยนะคะ

แถมตัวเอก Jackie เป็นพยาบาลสาวที่ทั้งติดยา( ป.ล บางทีดูแล้วเหมือน พยาบาลโรคจิต) ,มีชู้ ,แถมดูถูกหมออีกต่างหาก

บอกได้คำเดียวนะคะ ว่าเรื่องนี้ แรงดี ได้เห็นเรื่องในมุมมองพยาบาล

สนุกดีคะ ถ้าคนชอบแนวนี้นะึคะ :p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p ลองหยิบมาดูกันได้เลยนะคะ

By... May~Mey~Jang

gupoiy
03-10-2011, 13:20
ซีซั่น1 มี3 แผ่นเองพี่ แต่แผ่นละ4ตอน ตอนละประมาณ 25นาทีเอง

ถ้าถามว่าสนุกไหม? ก็พอดูได้ดู ดูแบบแก้เครียดอ่ะ ดูได้เรื่อยๆ

นางเอกมันแสบดี ทั้งติดยา มีกิ๊ก โอ๊ย!หลายอย่าง

เหมือนดูเฮ้าส์ภาคผู้หญิงเลยแหละ 55+

mo_318
03-10-2011, 15:36
http://i115.photobucket.com/albums/n282/texasshorty/Movies/unit.jpg

เรื่องนี้สนุกมั้ยครับ

birdy
03-10-2011, 17:54
http://i115.photobucket.com/albums/n282/texasshorty/Movies/unit.jpg

เรื่องนี้สนุกมั้ยครับ

สนุกมากครับ ถ้าชอบหนังแนวทหาร ที่รักกฏ รักชาติ บู๊พอประมาณนะผมว่า แต่เนื้อเรื่องน่าติดตามดี ผมดูมา 2 ภาคละ

03-10-2011, 21:00
http://i1208.photobucket.com/albums/cc380/gantz_series/3-10-2011-1.jpg

HDTV2BD : TEEN WOLF SEASON 1 DISC 1 (EPISODE 1+2) / (PRESENTED BY Gantz) (บรรยายไทย)
HDTV2BD : TEEN WOLF SEASON 1 DISC 2 (EPISODE 3+4) / (PRESENTED BY Gantz) (บรรยายไทย)
HDTV2BD : TEEN WOLF SEASON 1 DISC 3 (EPISODE 5+6) / (PRESENTED BY Gantz) (บรรยายไทย)
HDTV2BD : TRUEBLOOD SEASON 4 DISC 1 (EPISODE 1+2) / (PRESENTED BY Gantz) (บรรยายไทย)
HDTV2BD : TRUEBLOOD SEASON 4 DISC 2 (EPISODE 3+4) / (PRESENTED BY Gantz) (บรรยายไทย)
HDTV2BD : TRUEBLOOD SEASON 4 DISC 3 (EPISODE 5+6) / (PRESENTED BY Gantz) (บรรยายไทย)
HDTV2BD : WAREHOUSE 13 SEASON 3 DISC 1 (EPISODE 1+2) / (PRESENTED BY Gantz) (บรรยายไทย)
HDTV2BD : WAREHOUSE 13 SEASON 3 DISC 2 (EPISODE 3+4) / (PRESENTED BY Gantz) (บรรยายไทย)
HDTV2BD : WAREHOUSE 13 SEASON 3 DISC 3 (EPISODE 5+6) / (PRESENTED BY Gantz) (บรรยายไทย)

http://i1208.photobucket.com/albums/cc380/gantz_series/3-10-2011-2.jpg

HDTV2BD : ALPHAS SEASON 1 DISC 1 (EPISODE 1+2) / (PRESENTED BY Gantz) (บรรยายไทย)
HDTV2BD : ALPHAS SEASON 1 DISC 2 (EPISODE 3+4) / (PRESENTED BY Gantz) (บรรยายไทย)
HDTV2BD : ALPHAS SEASON 1 DISC 3 (EPISODE 5+6) / (PRESENTED BY Gantz) (บรรยายไทย)
HDTV2BD : DAMAGES SEASON 4 DISC 1 (EPISODE 1+2) / (PRESENTED BY Gantz) (บรรยายไทย)
HDTV2BD : FLASHPOINT SEASON 5 DISC 1 (EPISODE 1+2) / (PRESENTED BY Gantz) (บรรยายไทย)
HDTV2BD : LEVERAGE SEASON 4 DISC 1 (EPISODE 1+2) / (PRESENTED BY Gantz) (บรรยายไทย)
HDTV2BD : DROP DEAD DIVA SEASON 3 DISC 1 (EPISODE 1+2) / (PRESENTED BY Gantz) (บรรยายไทย)
HDTV2BD : CHICAGO CODE SEASON 1 DISC 1 (EPISODE 1+2) / (PRESENTED BY Gantz) (บรรยายไทย)
HDTV2BD : WHITE COLLAR SEASON 3 DISC 1 (EPISODE 1+2) / (PRESENTED BY Gantz) (บรรยายไทย)

http://dvdtook.com/forum/showthread.php?32657-SERIES-BY-GANTZ

ช่วยกันอุดหนุนหน่อยนะครับ ถึงราคาจะเพิ่มขึ้นเป็น 70 บาท เฉลี่ยตอนละ 35 แต่เมื่อเทียบกับต้นทุน 600 บาทต่อตอน ถือว่าไม่แพงเลยนะครับ

gupoiy
03-10-2011, 21:15
โอ้มาแล้ว!!!~ แต่เครื่องบูลเลย์น้องปอยยังไม่ได้เลย ทำงัยดีเนี๊ย อ๊ากกกกกกก!

คุณGANTZค่ะ walking dead ss.2 มีมามั่งยังค่ะ.....

http://i1208.photobucket.com/albums/cc380/gantz_series/3-10-2011-1.jpg

HDTV2BD : TEEN WOLF SEASON 1 DISC 1 (EPISODE 1+2) / (PRESENTED BY Gantz) (บรรยายไทย)
HDTV2BD : TEEN WOLF SEASON 1 DISC 2 (EPISODE 3+4) / (PRESENTED BY Gantz) (บรรยายไทย)
HDTV2BD : TEEN WOLF SEASON 1 DISC 3 (EPISODE 5+6) / (PRESENTED BY Gantz) (บรรยายไทย)
HDTV2BD : TRUEBLOOD SEASON 4 DISC 1 (EPISODE 1+2) / (PRESENTED BY Gantz) (บรรยายไทย)
HDTV2BD : TRUEBLOOD SEASON 4 DISC 2 (EPISODE 3+4) / (PRESENTED BY Gantz) (บรรยายไทย)
HDTV2BD : TRUEBLOOD SEASON 4 DISC 3 (EPISODE 5+6) / (PRESENTED BY Gantz) (บรรยายไทย)
HDTV2BD : WAREHOUSE 13 SEASON 3 DISC 1 (EPISODE 1+2) / (PRESENTED BY Gantz) (บรรยายไทย)
HDTV2BD : WAREHOUSE 13 SEASON 3 DISC 3 (EPISODE 3+4) / (PRESENTED BY Gantz) (บรรยายไทย)
HDTV2BD : WAREHOUSE 13 SEASON 3 DISC 3 (EPISODE 5+6) / (PRESENTED BY Gantz) (บรรยายไทย)

http://dvdtook.com/forum/showthread.php?32657-SERIES-BY-GANTZ

03-10-2011, 21:43
WALKING DEAD ฉายกลางเดือนครับ

nokie
03-10-2011, 22:20
พี่ก็ยังไม่มีเครื่องบลูเรย์เหมือนกันเลยปอย แต่ก็ไหนๆก็มาแล้วพี่ก็เลยว่าจะไปอุดหนุนซะหน่อย เอามานั่งรอเครื่องทีหลัง เหอๆ
ก็อยากให้กำลังใจกันน่ะเนอะ ถ้าไม่มีคนโมเราก็ไม่ได้ดูหนังดีๆ ภาพชัดๆแจ่มอ่ะน่ะ

โอ้มาแล้ว!!!~ แต่เครื่องบูลเลย์น้องปอยยังไม่ได้เลย ทำงัยดีเนี๊ย อ๊ากกกกกกก!

คุณGANTZค่ะ walking dead ss.2 มีมามั่งยังค่ะ.....

gupoiy
03-10-2011, 22:38
ของปอยพี่ชายบอกจะซื้อให้ แต่บอกให้รอก่อน

พี่นกซื้อเครื่องก่อนเถอะแล้วค่อยซื้อแผ่น

ซื้อแผ่นมาก็มาดองอยู่ดี ที่ดองอยู่ที่บ้านก็เยอะแล้วนะ 555

พี่ก็ยังไม่มีเครื่องบลูเรย์เหมือนกันเลยปอย แต่ก็ไหนๆก็มาแล้วพี่ก็เลยว่าจะไปอุดหนุนซะหน่อย เอามานั่งรอเครื่องทีหลัง เหอๆ
ก็อยากให้กำลังใจกันน่ะเนอะ ถ้าไม่มีคนโมเราก็ไม่ได้ดูหนังดีๆ ภาพชัดๆแจ่มอ่ะน่ะ

birdy
03-10-2011, 22:54
ก็ได้แต่มอง คงยังไม่ซื้อเครื่องอะ เสียดาย เครื่อง dvd เก่า จะทิ้งก็เสียดาย จะขายก็ไม่ได้ราคา ว๊ากกกกกกกกกกกกก

Sunny~!
03-10-2011, 23:19
สู้ๆต่อไปนะคะคุณ GANTZ พอดีหนูไม่รุ้จักสักเรื่องเลยง่าา ขอเป็นกำลังใจให้นะคะ

HDTV2BD : WAREHOUSE 13 SEASON 3 DISC 2 (EPISODE 3+4) / (PRESENTED BY Gantz) (บรรยายไทย)

http://i1208.photobucket.com/albums/cc380/gantz_series/3-10-2011-2.jpg

HDTV2BD : ALPHAS SEASON 1 DISC 1 (EPISODE 1+2) / (PRESENTED BY Gantz) (บรรยายไทย)
HDTV2BD : ALPHAS SEASON 1 DISC 2 (EPISODE 3+4) / (PRESENTED BY Gantz) (บรรยายไทย)
HDTV2BD : ALPHAS SEASON 1 DISC 3 (EPISODE 5+6) / (PRESENTED BY Gantz) (บรรยายไทย)
HDTV2BD : DAMAGES SEASON 4 DISC 1 (EPISODE 1+2) / (PRESENTED BY Gantz) (บรรยายไทย)
HDTV2BD : FLASHPOINT SEASON 5 DISC 1 (EPISODE 1+2) / (PRESENTED BY Gantz) (บรรยายไทย)
HDTV2BD : LEVERAGE SEASON 4 DISC 1 (EPISODE 1+2) / (PRESENTED BY Gantz) (บรรยายไทย)
HDTV2BD : DROP DEAD DIVA SEASON 3 DISC 1 (EPISODE 1+2) / (PRESENTED BY Gantz) (บรรยายไทย)
HDTV2BD : CHICAGO CODE SEASON 1 DISC 1 (EPISODE 1+2) / (PRESENTED BY Gantz) (บรรยายไทย)
HDTV2BD : WHITE COLLAR SEASON 3 DISC 1 (EPISODE 1+2) / (PRESENTED BY Gantz) (บรรยายไทย)

ช่วยกันอุดหนุนหน่อยนะครับ ถึงราคาจะเพิ่มขึ้นเป็น 70 บาท เฉลี่ยตอนละ 35 แต่เมื่อเทียบกับต้นทุน 600 บาทต่อตอน ถือว่าไม่แพงเลยนะครับ

03-10-2011, 23:37
http://i1208.photobucket.com/albums/cc380/gantz_series/ALPHASS1.jpg

ALPHAS

คน 5 คนกับความสามารถเหนือมนุษย์ และรู้จักกันในนามกลุ่มอัลฟ่า พวกเขาใช้ความสามารถเพื่อรักษาความยุติธรรม สมาชิกกลุ่มอัลฟ่านี้สามารถได้ยิน มองเห็น
และควบคุมคลื่นวิทยุและโทรทัศน์ได้ จนพวกเขาได้รู้ว่ายังมีกลุ่มคน ที่มีความสามารถคล้ายคลึงแต่ใช้มันในทางที่ผิด แม้ว่าครั้งนึงกลุ่มนี้จะเคยถูกกำจัดไปแล้ว
แต่พวกมันก็หวนกลับมาใหม่และมีพลังอำนาจเพิ่มขึ้นกว่าครั้งก่อน

http://i1208.photobucket.com/albums/cc380/gantz_series/CHICAGOCODES1.jpg

CHICAGO CODE

เทเรซ่า โคลวิน ผู้กำกับการกรมตำรวจชิคาโก้ที่อายุน้อยที่สุดและเป็นผู้หญิงคนแรกที่ได้ตำแหน่งนี้พยายามต่อสู้เพื่อเปิดโปงการคอรัปชั่นในเมือง
โดยร่วมมือกับนายตำรวจมือเก๋า จาเร็ค ไวซอคสกี้ เจ้าหน้าที่หน่วยพิเศษเพื่อเปิดโปงโรนิน กิบบอนส์ เทศมนตรีเมืองชิคาโก้ที่ทรงอิทธิพล
และเป็นเป็นต้นตอปัญหาคอรัปชั่นที่มีมาอย่างยาวนาน

http://i1208.photobucket.com/albums/cc380/gantz_series/TeenWolfS1.jpg

TEEN WOLF

สก็อต แม็กคอลล์ หนุ่มเนิร์ดผู้มีชีวิตสุดแสนจะธรรมดา เขาเป็นสมาชิกทีมลาครอสที่ได้แต่นั่งข้างสนามไม่เคยได้ลงเล่น แต่แล้วเขามีอันต้องพบกับเหตุการณ์ระทึกขวัญซึ่งนำไปสู่การเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่ของชีวิต สก็อตเคยมีชีวิตที่ราบเรียบแต่ทุกอย่างต้องแปรเปลี่ยนไปเมื่อวันหนึ่งสไตล์สซึ่งเป็นเพื่อนซี้ของเขาชวนไปหาศพหญิงสาวที่ถูกฆ่าตายในป่า และในคืนนั้นเองที่สก็อตถูกหมาป่ากัด จากนั้นเขาก็เริ่มมีประสาทสัมผัสที่ดีขึ้น สก็อตได้รับเลือกเป็นกองหน้าทีมลาครอส อีกทั้งยังมีสาวมาสนใจ ทุกอย่างในชีวิตเขากำลังจะดีขึ้น และเมื่อถึงคืนพระจันทร์เต็มดวง สก็อตก็ได้รู้ว่าตัวเองกลายเป็นมนุษย์หมาป่าเสียแล้ว แถมยังมีนักล่าที่เป็นศัตรูคู่อาฆาตของเผ่าพันธุ์มนุษย์หมาป่าอีก เขาจะรับมือกับการเปลี่ยนแปลงนี้ได้ดีแค่ไหนกัน

mo_318
04-10-2011, 13:28
สนุกมากครับ ถ้าชอบหนังแนวทหาร ที่รักกฏ รักชาติ บู๊พอประมาณนะผมว่า แต่เนื้อเรื่องน่าติดตามดี ผมดูมา 2 ภาคละ

ขอบคุณครับ....:o

thep
04-10-2011, 19:32
สวัสดีคร้าบบบพี่วิท หลานซันอวยพรจนเป็นไข้เลยเหรอพี่
ถ้าน้ำท่วมกรุงเทพฯ เนื่ย สงสัยต้องตามปีเตอร์กับโอลิเวียร์ข้ามมิติไปเริ่มต้นใหม่ที่ Terra Nova บ้างแล้วล่ะ

- เออหลานซัน สงบศึกก่อนน่ะ สองสามวันมานี้รู้สึกลุงจะเป็นไข้....คุณเบอร์ดี้นี้ก้อชอบไปรังแกเด็กน่ะ 555+ (โยนเลย)

- เขาบอกน้ำปล่อยจากนครปฐม ดูภาพข่าวพระนครศรีอยุธยาเละเลย...คุณคิมโดนด้วยเหรอ???
ถ้ามีพายุเข้าจิง ๆ หนักๆ อีก ผู้ที่อยู่ในกรุงเทพ(พี่เทพ หลานซัน เมเม่จาง) เตรียมตัวเลย ขนย้ายข้าวของ...

- เล็งไว้แล้วน่ะคุณ Gantz ..... Damages 4 (นึกว่าโดนตัดไปแล้ว)/Flashpoint 5 /Leverage 4
อัลฟ่า ทรูบรัด ทีนวูฟส์ ไล่หมดล่ะที่ออกมา... Terra nova ตัวนี้ น่าสนใจมาก รอ ๆ ภาพชัด ๆ
Super Dexter walking Dead TVD Fringe ทำไว ๆ เน้อ...ใครที่จะซื้อไปก๊อบขาย อย่าเพิ่งน่ะ 1 เดือนน้อยไป...รอสัก 1 ปี
ให้คนโมไปรอดก่อน...คนโมเขาไม่ให้น่ะ ผมพูดเอง...เด๋วจะกลับไปเหมือนเดิม ไม่มีใครทำให้ดูอีก...ลูกค้าซวย

- ไปไล่ตามเก็บ Numberของพี่เทพ / Glee ของหลาย ๆคน เก็บไว้นาน ๆ ซี3ก้อมาแล้ว...พูดมาหลายทีหล่ะ

http://scifimafia.com/wp-content/uploads/2011/06/terra-nova-fringe-logos-WIDE-560x280.jpg

nokie
04-10-2011, 21:08
พี่ว่าจะลองถามเพื่อนๆ ว่าแถวแม่สายมีเครื่องถูกๆขายมั้ยเนี่ย ก็อยากดูมั่งไอ้บลูเรย์เนี่ย แต่เคยซื้อแผ่นบลูเรย์มาดูเครื่องดีวีดีธรรมดาก็ดูได้อยู่น่ะ
ชักเรื่มงงๆๆ
ของปอยพี่ชายบอกจะซื้อให้ แต่บอกให้รอก่อน

พี่นกซื้อเครื่องก่อนเถอะแล้วค่อยซื้อแผ่น

ซื้อแผ่นมาก็มาดองอยู่ดี ที่ดองอยู่ที่บ้านก็เยอะแล้วนะ 555

ก็ได้แต่มอง คงยังไม่ซื้อเครื่องอะ เสียดาย เครื่อง dvd เก่า จะทิ้งก็เสียดาย จะขายก็ไม่ได้ราคา ว๊ากกกกกกกกกกกกก

nokie
04-10-2011, 21:14
พี่เทพ หวัดดีครร้าบ ทำไมช่วงนี้เบื่อซีรีย์แล้วเหรอ นกตามติดเรื่อง ทรูบลัด ติดอย่างแรง
ที่เชียงใหม่นำ้ลดแล้ว อากาศเริ่มเย็นสบายๆ อยากให้หนาวเร็วๆจ้ง
สวัสดีคร้าบบบพี่วิท หลานซันอวยพรจนเป็นไข้เลยเหรอพี่
ถ้าน้ำท่วมกรุงเทพฯ เนื่ย สงสัยต้องตามปีเตอร์กับโอลิเวียร์ข้ามมิติไปเริ่มต้นใหม่ที่ Terra Nova บ้างแล้วล่ะ

nokie
04-10-2011, 21:20
ลุงวิททะเลาะกะหลานซันจนมีอาการไข้ขี้นเลยเหรอ ช่วงนี้ฝนตกชุก ยังงัยก็ดูแลสุขภาพกันหน่อยน่ะคร้าบ พี่ก็เป็นหวัด เจ็บคอ มีไข้อ่อน
ก็กินยาแก้อักเสบมาสามวันแล้ว
เพิ่งรู้จากวิทนี่แหล่ะว่า Glee season 3 มาแล้ว เรื่องนี้ก็ชอบมา้ากมากมาก ดูแล้วเพลินมีความสุข เพลงเพราะสุดๆ

- เออหลานซัน สงบศึกก่อนน่ะ สองสามวันมานี้รู้สึกลุงจะเป็นไข้....คุณเบอร์ดี้นี้ก้อชอบไปรังแกเด็กน่ะ 555+ (โยนเลย)

- เขาบอกน้ำปล่อยจากนครปฐม ดูภาพข่าวพระนครศรีอยุธยาเละเลย...คุณคิมโดนด้วยเหรอ???
ถ้ามีพายุเข้าจิง ๆ หนักๆ อีก ผู้ที่อยู่ในกรุงเทพ(พี่เทพ หลานซัน เมเม่จาง) เตรียมตัวเลย ขนย้ายข้าวของ...

- เล็งไว้แล้วน่ะคุณ Gantz ..... Damages 4 (นึกว่าโดนตัดไปแล้ว)/Flashpoint 5 /Leverage 4
อัลฟ่า ทรูบรัด ทีนวูฟส์ ไล่หมดล่ะที่ออกมา... Terra nova ตัวนี้ น่าสนใจมาก รอ ๆ ภาพชัด ๆ
Super Dexter walking Dead TVD Fringe ทำไว ๆ เน้อ...ใครที่จะซื้อไปก๊อบขาย อย่าเพิ่งน่ะ 1 เดือนน้อยไป...รอสัก 1 ปี
ให้คนโมไปรอดก่อน...คนโมเขาไม่ให้น่ะ ผมพูดเอง...เด๋วจะกลับไปเหมือนเดิม ไม่มีใครทำให้ดูอีก...ลูกค้าซวย

- ไปไล่ตามเก็บ Numberของพี่เทพ / Glee ของหลาย ๆคน เก็บไว้นาน ๆ ซี3ก้อมาแล้ว...พูดมาหลายทีหล่ะ

http://scifimafia.com/wp-content/uploads/2011/06/terra-nova-fringe-logos-WIDE-560x280.jpg

gupoiy
04-10-2011, 21:51
อันนั้น DVD9 หรือเปล่าพี่ ที่ดูได้อ่ะ

พี่ว่าจะลองถามเพื่อนๆ ว่าแถวแม่สายมีเครื่องถูกๆขายมั้ยเนี่ย ก็อยากดูมั่งไอ้บลูเรย์เนี่ย แต่เคยซื้อแผ่นบลูเรย์มาดูเครื่องดีวีดีธรรมดาก็ดูได้อยู่น่ะ
ชักเรื่มงงๆๆ

04-10-2011, 22:28
สำหรับท่านที่ยังไ่ม่มีเครื่องนะครับ

ผมมีเครื่องจากจีนอยู่ 2 เครือ่ง ถ้าสนใจแจ้งมานะครับ

ผมใช้ดูอยู่เองอยู่แล้ว ตอนนั้นสั่งมา 5 เครื่องกะว่าจะทำขายน่ะครับ

แต่ตอนนี้เงินไปจมกับการโมหนังหมด แล้วตอนนี้เครืิ่องแบรนตกรุ่นก็ราคาถูกลงเยอะด้วยน่ะครับ เลยต้องพับโครงการไป

เครืองละ 2700 ค่า่ส่งทั่งประเทศ 200 บาท ถ้าส่ง ems ไม่เกิน 200 จะส่ง ems ให้ ถ้าเกินจะส่งเป็นพัสดูให้ครับ

ผมจะรับประกันคืนเงินภายใน 2 อาทิตย์นะครับ ถ้าเครือ่งมีปัญหา

gupoiy
04-10-2011, 23:15
โอ้ น่าสน แต่มีคนจะซื้อให้แ้ล้ว น่าเสียดายอ๊า!

สำหรับท่านที่ยังไ่ม่มีเครื่องนะครับ

ผมมีเครื่องจากจีนอยู่ 2 เครือ่ง ถ้าสนใจแจ้งมานะครับ

ผมใช้ดูอยู่เองอยู่แล้ว ตอนนั้นสั่งมา 5 เครื่องกะว่าจะทำขายน่ะครับ

แต่ตอนนี้เงินไปจมกับการโมหนังหมด แล้วตอนนี้เครืิ่องแบรนตกรุ่นก็ราคาถูกลงเยอะด้วยน่ะครับ เลยต้องพับโครงการไป

เครืองละ 2700 ค่า่ส่งทั่งประเทศ 200 บาท ถ้าส่ง ems ไม่เกิน 200 จะส่ง ems ให้ ถ้าเกินจะส่งเป็นพัสดูให้ครับ

ผมจะรับประกันคืนเงินภายใน 2 อาทิตย์นะครับ ถ้าเครือ่งมีปัญหา

gupoiy
04-10-2011, 23:19
http://image.free.in.th/z/ia/nikitaseason1.jpg (http://image.free.in.th/show.php?id=acdfde4bb82a4c87fe9276ddfabf59cc)

ซีรี่ส์ฝรั่ง Nikita Season 1 เรื่องราวเกี่ยวกับองค์กรลับที่ชื่อว่า ดิวิชั่น (Division)

โดยองค์กรลับนี้จะนำกลุ่มคนหนุ่มสาวที่ในอดีตเคยมีปัญหามาฝึกเป็นนักฆ่าที่มีประสิทธิภาพ

และลบประวัติในอดีตของพวกเขาออกทั้งหมด รวมถึงตัวของ นิกิต้า (แมกกี้ คิว) ด้วย

โดยภายหลังเธอออกจากองค์กรลับ 3 ปี แต่คนรักของเธอกลับถูกฆ่าตายอย่างปริศนา

นิกิต้าจึงกลับมาสะสางความแค้น และความเจ็บปวดครั้งนี้ด้วยตนเอง

---------------------------------

ไปลองดูเรื่องนี้ครึ่งตอนในเน็ต แลจะสนุก มีใครเคยดูมั่ง มาเม้าส์ให้น้องปอยฟังหน่อยว่าสนุกป่าว??

kimberly
05-10-2011, 07:04
ถามหน่อยค่ะว่าเครื่องบลูเรย์นี่ใช้ดูดีวีดีได้ป่าวคะ หรือได้เฉพาะแผ่นบลูเรย์ ไม่รู้เรื่องเลยค่ะ:confused:

seriesfunny
05-10-2011, 09:33
ถามหน่อยค่ะว่าเครื่องบลูเรย์นี่ใช้ดูดีวีดีได้ป่าวคะ หรือได้เฉพาะแผ่นบลูเรย์ ไม่รู้เรื่องเลยค่ะ:confused:

เครื่องเล่นบลูเรย์ดูแผ่นดีวีดีค่ะ

Sunny~!
05-10-2011, 09:58

-ฮ่าๆๆๆ ก็อย่างเงี้ยแหละ แก่แล้ว สังขารมันไม่เที่ยงง่ะ พักผ่อนเยอะๆนะลุง :)
-หนูอยู่นนท์ค่ะๆ โชคดีที่หมูบ้านสูงหน่อย ไม่ท่วม แต่ว่าซอยหน้าหมู่บ้านเริ่มมีน้ำปริ่มขึ้นมาละ เหอๆ
-มีใครโดนน้ำท่วมบ้างเปล่าคะ??

ง่าาาา พี่เทพหนูไม่ได้ทำไรพี่เขาเลยน๊าาาา
นั่นสิๆๆ น่าจะไปอยุ่อีกมิตินึง เทคโนโลยีล้ำกว่าด้วย ชอบๆ

ลุงวิททะเลาะกะหลานซันจนมีอาการไข้ขี้นเลยเหรอ ช่วงนี้ฝนตกชุก ยังงัยก็ดูแลสุขภาพกันหน่อยน่ะคร้าบ พี่ก็เป็นหวัด เจ็บคอ มีไข้อ่อน
ก็กินยาแก้อักเสบมาสามวันแล้ว
เพิ่งรู้จากวิทนี่แหล่ะว่า Glee season 3 มาแล้ว เรื่องนี้ก็ชอบมา้ากมากมาก ดูแล้วเพลินมีความสุข เพลงเพราะสุดๆ
พี่นก TOT ลุงเขาแก่แล้วต่างหากง่าาาา
พี่นกเองก็อาการเยอะนะคะ ยังไงก็รักษาสุขภาพด้วยเน้ออ
ตอนนี้ glee ออกมา 3 ตอนแล้วค่าาาา :)

Sunny~!
05-10-2011, 10:00
เมื่อคืนมีใครติดตาม งาน Let's talk Iphone บ้างเปล่าาาา

ออกมาแล้วค่าาาา IPHONE 4S (หน้าตาเหมือน4)

มีอะไรใหม่เพียบเลย ชอบมากๆๆๆอ้ะ (แต่คงไม่ซื้อ 555) รอรุ่น 5 กันต่อไป

เก๋สุดหนูว่าก็พวก Siri แล้วก็ที่มีฟังก์ชั่นตามหาเพื่อนได้ด้วย ไว้จับกิ๊กก็มี ฮิๆ

http://images.apple.com/home/images/hero.jpg http://images.apple.com/home/images/title.png

birdy
05-10-2011, 16:09

แล้วมันดู VCD ด้วยได้หรือป่าวครับ ถามต่อจากคุณคิมหน่อย

birdy
05-10-2011, 16:19
เมื่อคืนมีใครติดตาม งาน Let's talk Iphone บ้างเปล่าาาา

ออกมาแล้วค่าาาา IPHONE 4S (หน้าตาเหมือน4)

มีอะไรใหม่เพียบเลย ชอบมากๆๆๆอ้ะ (แต่คงไม่ซื้อ 555) รอรุ่น 5 กันต่อไป

เก๋สุดหนูว่าก็พวก Siri แล้วก็ที่มีฟังก์ชั่นตามหาเพื่อนได้ด้วย ไว้จับกิ๊กก็มี ฮิๆ

นี่หมายฟาม ว่า ซันนี่ มีกิ๊กแล้วหรอ หรือ ว่ากิ๊กเยอะ แต่แฟนมะมี เรื่องอายุมากว่าพี่ วิท คนเดียวช่ายปะ ถ้าว่าพี่ด้วย จะได้ช่วยพี่วิท จับซัน เข้าโครงการ ผ่าศพเด็กอีกหน

Moses
05-10-2011, 17:08
LG บลูเรย์ BD-550 ที่งาน Home Works EXPO ไบเทค บางนา ราคา 1,994 บาท
วันที่ 7 ตค.คะ อย่าไปวันอื่นน๊า.. รู้สึกจะเป็นช่วงนาทีทองนะคะ ดูเวลาที่เค้าจัดโปรโมชั่นด้วยนะคะ เดี๋ยวไปผิดเวลาอีก
http://www.homeworks.co.th/homeworksexpo2011/images/hotprice/8_03.jpg

รายละเอียด http://www.homeworks.co.th/homeworksexpo2011/hotprice7.html

** ขอโทษคะ รู้สึกจะต้องมีคะแนน the1card -*- ??? (มันคืออะไรหว่า) ลองไปดูก่อนก็ได้คะ ถูกจริงๆ

birdy
05-10-2011, 17:24
LG นี่มันเชื่อมั่นได้แค่ไหน มีคนใ้ช้ของยี่ห้อนี้แล้วอยู่นานบ้างป่าวครับ ผมเจอกับตัว เรื่องโทรศัพท์ แบบ พันกว่าบาท ของยี่ห้อนี้ สามเครื่อง อยู่ไม่เคยเกิน 2 ไตรมาสเลย แล้วยัง มีเพื่อนใช้ทีวี ไม่เกินครึ่งปีก็ซ่อมอีก เลยกล้าๆกลัวๆ กับยี่ห้อนี้จัง มีคนไหนใช้แล้วดีบ้าง เล่าหน่อยๆๆ

Sunny~!
05-10-2011, 17:36
ขอบคุณมากค่ะที่กระจายข่าว ^^

บัตร The 1 Card คืออะไร
The 1 Card บัตรเดียวที่ให้คุณช้อปได้ดั่งใจด้วยการสะสมคะแนนผ่านทุกยอดการซื้อ ณ ห้างร้านในกลุ่มบริษัทเซ็นทรัล รีเทล คอร์ปอเรชั่น จำกัด ได้แก่ ห้างสรรพสินค้าเซ็นทรัล เซน โรบินสัน (ยกเว้นสาขานครศรีธรรมราชและภูเก็ต) ร้านเพาเวอร์บาย ซุเปอร์สปอร์ต บีทูเอส โฮมเวิร์ค และออฟิฟิศ ดีโป กว่า 280 สาขาทั่วประเทศ

โดยถ้าหนูจำไม่ผิด ทุก 25 บาทได้ 1 แต้มมั้งคะ ^^" ไม่มั่นใจนะคะ

LG บลูเรย์ BD-550 ที่งาน Home Works EXPO ไบเทค บางนา ราคา 1,994 บาท
วันที่ 7 ตค.คะ อย่าไปวันอื่นน๊า.. รู้สึกจะเป็นช่วงนาทีทองนะคะ ดูเวลาที่เค้าจัดโปรโมชั่นด้วยนะคะ เดี๋ยวไปผิดเวลาอีก
http://www.homeworks.co.th/homeworksexpo2011/images/hotprice/8_03.jpg

รายละเอียด http://www.homeworks.co.th/homeworksexpo2011/hotprice7.html

** ขอโทษคะ รู้สึกจะต้องมีคะแนน the1card -*- ??? (มันคืออะไรหว่า) ลองไปดูก่อนก็ได้คะ ถูกจริงๆ

Sunny~!
05-10-2011, 17:39
นี่หมายฟาม ว่า ซันนี่ มีกิ๊กแล้วหรอ หรือ ว่ากิ๊กเยอะ แต่แฟนมะมี เรื่องอายุมากว่าพี่ วิท คนเดียวช่ายปะ ถ้าว่าพี่ด้วย จะได้ช่วยพี่วิท จับซัน เข้าโครงการ ผ่าศพเด็กอีกหน

ไม่มีจ้าาาาา ไม่มีสักอย่างเลย TOT คือหนูไม่ชอบผู้ชายเจ้าชู้ไงคะ เวลาเห็นพวกเขาถูกแฟนจับได้มันสะจายยยยย!! แบบคาหนังคาเขา หนีไปไหนก็ตามเจอ หึๆ

ลุงวิธคนเดียวค่ะๆๆ ลุงเขาโกงอายุแสดงว่าแก่มากกก พี่เบอร์ดี้ม่ายยยยแก่ :)

ปล. ส่วนตัวหนูไม่ใช้ของ LG เลยค่ะ ไม่เชื่อใจอ่ะค่ะ ฟังเขาพูดกันมาก็เยอะ :rolleyes:

gupoiy
05-10-2011, 17:49
เพิ่งผ่อนไอโฟน4 หมด ไอโฟน4S มาอีกแล้ว++

http://images.apple.com/home/images/hero.jpg http://images.apple.com/home/images/title.png

gupoiy
05-10-2011, 17:51
โดนส่วนตัวชอบทีวีของ LG นะ ซื้อตั้งแต่แบบ 21นิ้วตูดใหญ่

จนมา LCD ก็ยังใช้ดีอยู่เลย ...LG ปอยว่าน่าเล่นเป็นพวกทีวี

โทรศัพท์ต้องโนเกีย ซัมซุง แอปเปิ้ล อะรัยพวกนี้น่าจะเวริคกว่าน๊า..

LG นี่มันเชื่อมั่นได้แค่ไหน มีคนใ้ช้ของยี่ห้อนี้แล้วอยู่นานบ้างป่าวครับ ผมเจอกับตัว เรื่องโทรศัพท์ แบบ พันกว่าบาท ของยี่ห้อนี้ สามเครื่อง อยู่ไม่เคยเกิน 2 ไตรมาสเลย แล้วยัง มีเพื่อนใช้ทีวี ไม่เกินครึ่งปีก็ซ่อมอีก เลยกล้าๆกลัวๆ กับยี่ห้อนี้จัง มีคนไหนใช้แล้วดีบ้าง เล่าหน่อยๆๆ

birdy
05-10-2011, 19:27
เพิ่งผ่อนไอโฟน4 หมด ไอโฟน4S มาอีกแล้ว++

อย่าไปตามแฟชั่นมากจิ เพื่อนพี่เห็นมัน ใช้ ไอโฟน 3 อยุ่ก็ยังดีอยุ่เลย แถมไม่ได้ซื้อด้วยนะ มันเก็บได้ แล้วหาเจ้าของแล้วไม่เจอเลยยึดใช้ 555+

gupoiy
05-10-2011, 19:49
ก็ตอนแรกอ่ะไม่อยากตามหรอกพี่ โทรสับมันดันพังพอดี

ไอโฟน4 กำลังจะเข้า เลยไปลองๆจองไว้ ดันได้ ก็เลยซื้อ

ไอโฟนมันยังใช้ดีอยู่ยังไม่คิดจะเปลี่ยน เพราะมันแพงเหลือเกิน 555+

พอผ่อนหมดก็มานั่งมองมัน เกมส์ก็ไม่ค่อยได้เล่น ไม่รู้ซื้อมาทำไม

เสียดายตัง แถมเกินตัวไปด้วย ซื้อมาเกือบ 30000 แพงที่สุดในชีวิตและที่เคยซื้อของมา

รู้งี้เอาไปซื้อ LED 42" ที่อยากได้ดีกว่า

อย่าไปตามแฟชั่นมากจิ เพื่อนพี่เห็นมัน ใช้ ไอโฟน 3 อยุ่ก็ยังดีอยุ่เลย แถมไม่ได้ซื้อด้วยนะ มันเก็บได้ แล้วหาเจ้าของแล้วไม่เจอเลยยึดใช้ 555+

Sunny~!
05-10-2011, 20:02

โหยยย โคตรโชคดีอยากเก็บได้บ้างง่ะ ของหนูรุ่นเดอะอ่ะที่ใช้อยู่ รุ่นสองเลยอ่ะ ฮ่าๆๆๆ จะได้เปลี่ยนก็ต่อเมื่อเกรดสองเทอมของมอห้าเกิน 3.5 ง่าาา TOT

ตอนนี้รร.หนูเปลี่ยนระบบเก็บคะแนน กดคะแนนโหดมากเลย พรุ่งนี้ประกาศผลแล้วเทอมแรก แต่ลางไม่ดีเลย TT สงสัยได้ใช้รุ่นนี้ชั่วชีวิตเลย ฮ่าๆๆ

nokie
05-10-2011, 21:43
ว้าวอยากได้จังเลยค่ะ ไอ้เครื่อง พันเก้าเนี่ย แต่มันไกลจัง
ขอบคุณน่่ะค่ะที่แจ้งข่าวดี แต่สงสัยจะอดเพราะอยู่เชียงใหม่อ่ะค่ะ

nokie
05-10-2011, 21:49
เหมือนเบอร์ดี้เลย โทรศัพท์ใช้แอลจึมาหลายเครื่องเจ้งตั้งแต่สองสามเดือนแรกเลยทีเดียว
แต่ใช้เครื่องซักผ้าอะไรก็ทนอยู่น่ะ อย่างอื่นไม่เคยใช้เลย แต่เครื่องดีวีดีพันเก้าก็น่าสนน่ะเบอร์ดี้

nokie
05-10-2011, 21:53
ฮ่าๆๆ สงสัยจะใช่อันนั้นแหล่ะปอย ฮ่าๆ ดูนานแล้วมันเลยลืมเลือนไปเลย คือตั้งแต่สั่งซื้อหนัง ซีรีย์ในดีวีดีถูกเนี่ยก็ไม่เคยสรรหา หนังจากที่อื่นอีกเลย

อันนั้น DVD9 หรือเปล่าพี่ ที่ดูได้อ่ะ

nokie
05-10-2011, 21:57
เครื่องจากจีนนี่เวลาเสีย จะลำบากเรื่องการซ่อมมั้ยค่ะ มันคือยี่ห้ออ่ะไรเหรอค่ะ
ช่วงนี้ขอเวลาหาข้อมูลนิดนึงน่ะค่ะ

birdy
05-10-2011, 23:04
เครื่องจากจีนนี่เวลาเสีย จะลำบากเรื่องการซ่อมมั้ยค่ะ มันคือยี่ห้ออ่ะไรเหรอค่ะ
ช่วงนี้ขอเวลาหาข้อมูลนิดนึงน่ะค่ะ

ผมว่าราคาแบบนี้เสียเค้าไม่ค่อยซ่อมมั้งครับ ถ้าถามผม จะซื้อทั้งที ถ้าของมียี่ห้อไม่แพงมาก ซื้อ ดีๆไปเหอะเจ๊นก ไม่ใช่รองเท้าแตะนะ

ถึงคนที่ใช้อยู่จะบอกว่าใ้ช้มานานก็เหอะ ผมว่าของแบบนี้ มันเลือกที่จะเจอ 555+

Sunny~!
06-10-2011, 07:49
เหนด้วยง่ะ คือซื้อทั้งที เอาดีๆหน่อยราคาอาจจะสูงกว่า แต่อยู่กะเราไปอีกนาน กับซื้อถูกๆแล้วอยุ่กะเราแปปๆ หนูว่ามันเปลืองกว่าอีก ฮ่าๆๆ

คหสต. นะคะ : )

ผมว่าราคาแบบนี้เสียเค้าไม่ค่อยซ่อมมั้งครับ ถ้าถามผม จะซื้อทั้งที ถ้าของมียี่ห้อไม่แพงมาก ซื้อ ดีๆไปเหอะเจ๊นก ไม่ใช่รองเท้าแตะนะ

ถึงคนที่ใช้อยู่จะบอกว่าใ้ช้มานานก็เหอะ ผมว่าของแบบนี้ มันเลือกที่จะเจอ 555+