PDA

View Full Version : อยากรู้ว่าในนี้มีใครเค้าคุยกันเรื่องซีรีย์ฝรั่งมั่ งค้า อยู่ตรงใหนกันมั่งง่ะ

หน้า : 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 [13] 14 15 16 17

nicha35
06-10-2011, 08:59
สำหรับท่านที่ยังไ่ม่มีเครื่องนะครับ

ผมมีเครื่องจากจีนอยู่ 2 เครือ่ง ถ้าสนใจแจ้งมานะครับ

ผมใช้ดูอยู่เองอยู่แล้ว ตอนนั้นสั่งมา 5 เครื่องกะว่าจะทำขายน่ะครับ

แต่ตอนนี้เงินไปจมกับการโมหนังหมด แล้วตอนนี้เครืิ่องแบรนตกรุ่นก็ราคาถูกลงเยอะด้วยน่ะครับ เลยต้องพับโครงการไป

เครืองละ 2700 ค่า่ส่งทั่งประเทศ 200 บาท ถ้าส่ง ems ไม่เกิน 200 จะส่ง ems ให้ ถ้าเกินจะส่งเป็นพัสดูให้ครับ

ผมจะรับประกันคืนเงินภายใน 2 อาทิตย์นะครับ ถ้าเครือ่งมีปัญหา

ป้านิจขอจอง 1 เครื่องค่ะ เหตุผลที่ซื้อโดยไม่ต้องคิดอะไรมากมาย
- ไหนๆ ก็ชอบดูซีรี่ส์ใหม่ๆ และอย่างที่คุณเคยบอก "สุดท้าย ก็ต้องใช้บริการของแผ่นบลูเรย์"
- ส่วนจะเป็นเครื่องของจีนนั้นไม่มีปัญหาเพราะจริงๆ แล้วจีนเป็นผู้ผลิตชิพรายใหญ่ป้อนตลาดของโลก โดยทำให้แบรนด์เนมดังๆ เอาไปติดยี่ห้อของตนเองขายอยู่ดีไม่ว่าจะเป็นมือถือ คอมพ์ เครื่องใช้ไฟฟ้าหลายยี่ห้อ โดยที่ผู้บริโภคไม่รู้ว่ามีส่วนประกอบสำคัญในเครื่อง ผลิตมาจากโรงงานของจีน
- อ้อ...เชื่อในคุณภาพของแก๊นซ์ก็คุณเองก็ใช้และเท่าที่ทราบ คุณแก๊นซ์เป็นพ่อค้าคนโม ยี่ห้ออะไรดีไม่ดี คงมีความรู้ดีพอสมควร
- เรื่องอะไหล่หรือการซ่อมนั้นเป็นกลยุทธิ์การตลาดที่สวยหรู แบบเท่แต่กินไม่ได้ เพราะเวลาสินค้าที่ซื้อจากแบรนด์เนมดังๆ เสียจริงๆ บางครั้ง ส่งซ่อมที่บริษัทแม่ พอส่งกลับมาเซลส์ขายของหน้าร้าน สาธยายจิปาถะ สรุป ซ่อมไม่ได้

อยู่เชียงใหม่ บนดอย ทุรกันดารมาก ขอจองไว้ก่อนนะคะ จะตีสายตะแลปแก๊ปไปหา เจ้าค่ะ

seriesfunny
06-10-2011, 09:38
ถามหน่อยค่ะว่าเครื่องบลูเรย์นี่ใช้ดูดีวีดีได้ป่าวคะ หรือได้เฉพาะแผ่นบลูเรย์ ไม่รู้เรื่องเลยค่ะ:confused:

แล้วมันดู VCD ด้วยได้หรือป่าวครับ ถามต่อจากคุณคิมหน่อย

เครื่องเล่นบลูเรย์ ดูได้ทั้งแผ่น DVD , VCD ค่ะ

CM PUNK
06-10-2011, 10:55
เครื่องเล่นบลูเรย์ ราคา ถูก มากเเล้ว เเถมยังอ่านได้ทั้งแผ่น DVD, VCD ได้อีกด้วย คุ้มครับ

birdy
06-10-2011, 17:59
เหนด้วยง่ะ คือซื้อทั้งที เอาดีๆหน่อยราคาอาจจะสูงกว่า แต่อยู่กะเราไปอีกนาน กับซื้อถูกๆแล้วอยุ่กะเราแปปๆ หนูว่ามันเปลืองกว่าอีก ฮ่าๆๆ

คหสต. นะคะ : )

ซันนี่ คหสต. นี่ แปลว่า

ค. ความ
ห. เห็น
ส. สุด
ต. ตูด

รวมเป็น ความเห็นสุดตูดหรือปะ พี่เข้าใจถูกช่ายมะ พี่วิท ป่วยหายไปเลย หรือซันนี่ ส่งอะไรไปให้พี่เค้ากินป่าว

birdy
06-10-2011, 18:27
ป้านิจขอจอง 1 เครื่องค่ะ เหตุผลที่ซื้อโดยไม่ต้องคิดอะไรมากมาย
- ไหนๆ ก็ชอบดูซีรี่ส์ใหม่ๆ และอย่างที่คุณเคยบอก "สุดท้าย ก็ต้องใช้บริการของแผ่นบลูเรย์"
.............พี่นิชา อยุ่ บนดอย ซื้อแผ่นแถวนั่นถูกป่าวครับพี่ อยากรู้ ใกล้แม่สายอะไรทำนองนี้ปะ

- ส่วนจะเป็นเครื่องของจีนนั้นไม่มีปัญหาเพราะจริงๆ แล้วจีนเป็นผู้ผลิตชิพรายใหญ่ป้อนตลาดของโลก โดยทำให้แบรนด์เนมดังๆ เอาไปติดยี่ห้อของตนเองขายอยู่ดีไม่ว่าจะเป็นมือถือ คอมพ์ เครื่องใช้ไฟฟ้าหลายยี่ห้อ โดยที่ผู้บริโภคไม่รู้ว่ามีส่วนประกอบสำคัญในเครื่อง ผลิตมาจากโรงงานของจีน
.................อันนี้ก็ทราบกันแหละพี่ แต่ถ้าซื้อผมก็ขอมีบริการที่สามารถตามถามได้ดีกว่า ผมไม่คิดว่าคุณ กันซึ เอาของไม่ดีมาขายหรอก เพียงแต่ ถ้าเสียจะซ่อมต้องส่งเคลมกับเค้าผมว่า ผมยกไปร้านใกล้ๆบ้านทีมีศูนย์สบายใจกว่านะครับ แต่อย่างว่า เรื่องนี้มันใจเขาใจเรา แล้วแต่ชอบอะเนอะ

- อ้อ...เชื่อในคุณภาพของแก๊นซ์ก็คุณเองก็ใช้และเท่าที่ทราบ คุณแก๊นซ์เป็นพ่อค้าคนโม ยี่ห้ออะไรดีไม่ดี คงมีความรู้ดีพอสมควร
............อันนี้ผมเฉยๆ เพราะเวลาเค้าบอกของดี ผมจะชอบหัวรั้น ไม่เชื่อ 555+ กว่าจะยอมเชื่อก็ต้องขอลองอย่างอื่นจนเข็ดก่อน ประจำอะผม

- เรื่องอะไหล่หรือการซ่อมนั้นเป็นกลยุทธิ์การตลาดที่สวยหรู แบบเท่แต่กินไม่ได้ เพราะเวลาสินค้าที่ซื้อจากแบรนด์เนมดังๆ เสียจริงๆ บางครั้ง ส่งซ่อมที่บริษัทแม่ พอส่งกลับมาเซลส์ขายของหน้าร้าน สาธยายจิปาถะ สรุป ซ่อมไม่ได้
...............โอว อันนี้แล้วแต่คนเจอ พี่เจอของยี่ห้ออะไรมาครับ เสียอะไรอะ เล่าสู่กันฟังบ้างสิ ของผมเท่าที่เจอ ถ้าราคาของใหม่ไม่แพง ผมไม่ค่อยซ่อมอะ แต่ก็แล้วแต่อารมณ์อีกนะ

อยู่เชียงใหม่ บนดอย ทุรกันดารมาก ขอจองไว้ก่อนนะคะ จะตีสายตะแลปแก๊ปไปหา เจ้าค่ะ

nicha35
06-10-2011, 19:53
.............พี่นิชา อยุ่ บนดอย ซื้อแผ่นแถวนั่นถูกป่าวครับพี่ อยากรู้ ใกล้แม่สายอะไรทำนองนี้ปะ

.................อันนี้ก็ทราบกันแหละพี่ แต่ถ้าซื้อผมก็ขอมีบริการที่สามารถตามถามได้ดีกว่า ผมไม่คิดว่าคุณ กันซึ เอาของไม่ดีมาขายหรอก เพียงแต่ ถ้าเสียจะซ่อมต้องส่งเคลมกับเค้าผมว่า ผมยกไปร้านใกล้ๆบ้านทีมีศูนย์สบายใจกว่านะครับ แต่อย่างว่า เรื่องนี้มันใจเขาใจเรา แล้วแต่ชอบอะเนอะ

............อันนี้ผมเฉยๆ เพราะเวลาเค้าบอกของดี ผมจะชอบหัวรั้น ไม่เชื่อ 555+ กว่าจะยอมเชื่อก็ต้องขอลองอย่างอื่นจนเข็ดก่อน ประจำอะผม

...............โอว อันนี้แล้วแต่คนเจอ พี่เจอของยี่ห้ออะไรมาครับ เสียอะไรอะ เล่าสู่กันฟังบ้างสิ ของผมเท่าที่เจอ ถ้าราคาของใหม่ไม่แพง ผมไม่ค่อยซ่อมอะ แต่ก็แล้วแต่อารมณ์อีกนะ

ปกติจะซื้อกับพ่อค้าคนโมในเว็บของเขา(hoheho.net) แบบที่มีบ๊อกเซ็ทให้เรียบร้อย ชอบใครชอบมันไม่ว่ากันค่ะ
ในส่วนดีวีดีแม่สายก็ซื้อจากพ่อค้าที่ห้องแม่สาย นี่เอง แพ็คเกจสวยงาม ถูกใจ เหมาะสำหรับเก็บไว้แต่ถ้าถามว่าอายุ
การใช้งานของแผ่นจะคงนานมั้ย คงไม่มีอะไรที่อยู่คงทนถาวรค่ะ

ตัวอย่างแพ็คเกจสวยๆ ค่ะ ขอโทษที่รูปใหญ่โตมโหฬาร:o

http://i537.photobucket.com/albums/ff337/nicha35/DVD%20Collections/Queen2.jpg

http://i537.photobucket.com/albums/ff337/nicha35/DVD%20Collections/IMG_0635.jpg

birdy
06-10-2011, 21:00
สวยดีครับพี่นิชา ป่าวๆๆ ผมสงสัยก็เลยถาม ไม่โกรธผมนะ ผมขี้สงสัยเกินเหตุไปนิ้สสสสสสสสสสสส

แล้ว ผมนึกว่าอยู่ใกล้ที่ซื้อหนังแม่สายเองเลยครับ บ๊อกเซตแบบ ที่วางผมก็เคยมองนะ เพื่อนมันเก็บก็สวยดีครับ ต้องมีตู้วางโชว์นะ แจ่ม

thep
06-10-2011, 21:52
น่าสนดีเหมือนกันนะคร้าบบบ พี่วิท ตกลงนางเอกสาวเชียงใหม่ชื่อ Nokie หรือ Nicky กันแน่นะคร้าบบ

- คุยกันเรื่อง มือถือยาวเลยน่ะ...อยากได้ตัวนี้ +ได้ดู movie ตัวนี้อีก (ยังไม่จบ)...รอตัวเก่าพังก่อน แล้วจะไปผ่อนเอาตัวนี้ 555+

http://www.samsung.com/th/galaxytab/

http://www.youtube.com/watch?v=IBVdlhsjNyA&feature=related

nokie
06-10-2011, 22:54
-ขอบคุณมากเลยค่ะ สำหรับทุกความเห็น
เรื่องของเรื่องคือยังไม่มีเวลาไปเดินดูเท่าไหร่ อันที่จริงแถว บี้กซีก็มีสารพัดยี่ห้อ บางค่ร้ังก็มีไปรโมชั่นดีๆบ้างเหมือนกัน
ไว้ไปเดินดูเมื่อไหร่เดี๋ยวมาเล่าให้ฟังน่ะจ้ะ จะมีใครฟังมั้ยเนี่ย ฮ่าๆๆ

ผมว่าราคาแบบนี้เสียเค้าไม่ค่อยซ่อมมั้งครับ ถ้าถามผม จะซื้อทั้งที ถ้าของมียี่ห้อไม่แพงมาก ซื้อ ดีๆไปเหอะเจ๊นก ไม่ใช่รองเท้าแตะนะ

ถึงคนที่ใช้อยู่จะบอกว่าใ้ช้มานานก็เหอะ ผมว่าของแบบนี้ มันเลือกที่จะเจอ 555+

เหนด้วยง่ะ คือซื้อทั้งที เอาดีๆหน่อยราคาอาจจะสูงกว่า แต่อยู่กะเราไปอีกนาน กับซื้อถูกๆแล้วอยุ่กะเราแปปๆ หนูว่ามันเปลืองกว่าอีก ฮ่าๆๆ

เครื่องเล่นบลูเรย์ ดูได้ทั้งแผ่น DVD , VCD ค่ะ

เครื่องเล่นบลูเรย์ ราคา ถูก มากเเล้ว เเถมยังอ่านได้ทั้งแผ่น DVD, VCD ได้อีกด้วย คุ้มครับ

nokie
06-10-2011, 22:57
พี่เทพอ่ะ ดูดิิแซวซะพี่นกเขินม้วนต้วนอยู่เนี่ย ฮ่าๆๆ
นางเอกอ่ะนิ้กกี้ ส่วนนกกี้ตอนนี้เป็นแม่นางเอกไปแล้วอ่ะจิ ว้าเบื่อจัง ความแก่ สังขารเนี่ย

ผมว่าราคาแบบนี้เสียเค้าไม่ค่อยซ่อมมั้งครับ ถ้าถามผม จะซื้อทั้งที ถ้าของมียี่ห้อไม่แพงมาก ซื้อ ดีๆไปเหอะเจ๊นก ไม่ใช่รองเท้าแตะนะ

ถึงคนที่ใช้อยู่จะบอกว่าใ้ช้มานานก็เหอะ ผมว่าของแบบนี้ มันเลือกที่จะเจอ 555+

น่าสนดีเหมือนกันนะคร้าบบบ พี่วิท ตกลงนางเอกสาวเชียงใหม่ชื่อ Nokie หรือ Nicky กันแน่นะคร้าบบ

Sunny~!
07-10-2011, 09:37
ซันนี่ คหสต. นี่ แปลว่า

ค. ความ
ห. เห็น
ส. สุด
ต. ตูด

รวมเป็น ความเห็นสุดตูดหรือปะ พี่เข้าใจถูกช่ายมะ พี่วิท ป่วยหายไปเลย หรือซันนี่ ส่งอะไรไปให้พี่เค้ากินป่าว

= = อะไรง่าพี่เบอร์ดี้... ลุงไม่อยู่พี่เบอร์ดี้ทำหน้าที่แทนเลยทีเดียววว
หนูเปล่าส่งนะคะ ทุกวันนี้สวดมนต์อ้อนวอนขอให้ลุงหายไวไวเลยค่ะ :)

Sunny~!
07-10-2011, 09:41
RIP.... Steve Jobs U_U
Dead at 56

http://youtu.be/7yciGpzhcVk

birdy
08-10-2011, 23:18
บ้านญาติ อยุธยา ชั้น 1 ใช้งานไม่ได้แล้วครับ

สระบุรี ปิดสะพานข้ามแม่น้ำ่ป่าสักไปแล้ว ต้องใช้ถ.เลี่ยงเมือง โอว ปีนี้ รุนแรงจัง วัด เลี้ยงปลาในกุฏิ แ้ล้วครับ เหอะๆๆ น่ากลัว เป็นไปได้ไหมว่า อีกไม่กี่ปี กทม. จะอยู่ไม่ได้จริงๆ

gupoiy
08-10-2011, 23:19
เงียบจังเลยไปไหนกันหมดหน๋อ..???

ตอนนี้ดูเรื่องอารัยกันอยู่มั่ง มาเม้าส์มอยให้ฟังกันมั่งน้าค๊า

ตอนนี้น้องปอยกลับมาดู ugly betty ซีซั่น3 หลังจากที่ดูข้ามแผ่น และเกิดอารมณ์เสีย เลิกดูมันซะดื้อๆ

และก็ค้างไว้ยังงั้นเมื่อนานนม ไปขุดมาดูอีก ต้องมาไล่ตอนดู กำลังสนุกเลย

เมื่อวานดูตั้งแต่บ่ายสองยันทุ่ม ไม่ทำอารัยเลย นานน๊านน้องปอยจะมีเวลาแบบนี้ซักที มีความสุขที่ซู๊ด!!

http://image.free.in.th/z/ij/62k2f776.jpg (http://image.free.in.th/show.php?id=c08d45f506043319c227a1792980dc06)

gupoiy
08-10-2011, 23:21
แค่ดูข่าวก็เศร้าแล้วพี่ ตอนนี้กำลังดูข่ามสามมิติ ดูแล้วแบบสงสารมากอ่ะ

ปีนี้น้ำทำไมมันเยอะจัง เยอะมากๆ แล้วสระบุรีที่พี่อยู่ไม่ท่วมหรอ?

บ้านญาติ อยุธยา ชั้น 1 ใช้งานไม่ได้แล้วครับ

สระบุรี ปิดสะพานข้ามแม่น้ำ่ป่าสักไปแล้ว ต้องใช้ถ.เลี่ยงเมือง โอว ปีนี้ รุนแรงจัง วัด เลี้ยงปลาในกุฏิ แ้ล้วครับ เหอะๆๆ น่ากลัว เป็นไปได้ไหมว่า อีกไม่กี่ปี กทม. จะอยู่ไม่ได้จริงๆ

gupoiy
08-10-2011, 23:24
แต่ BOXSET ซีรี่มันสวยจริงๆนะของแม่สายเนี๊ย

พี่ชายไปซื้อมา เห็นแล้วน้ำลายไหล อยากได้มั่ง

แต่งบน้อย ทุกวันนี้ก็แค่ใส่กล่องปริ้นปกใส่แค่นี้ก็พอและ

สวยดีครับพี่นิชา ป่าวๆๆ ผมสงสัยก็เลยถาม ไม่โกรธผมนะ ผมขี้สงสัยเกินเหตุไปนิ้สสสสสสสสสสสส

แล้ว ผมนึกว่าอยู่ใกล้ที่ซื้อหนังแม่สายเองเลยครับ บ๊อกเซตแบบ ที่วางผมก็เคยมองนะ เพื่อนมันเก็บก็สวยดีครับ ต้องมีตู้วางโชว์นะ แจ่ม

birdy
09-10-2011, 02:45
แค่ดูข่าวก็เศร้าแล้วพี่ ตอนนี้กำลังดูข่ามสามมิติ ดูแล้วแบบสงสารมากอ่ะ

ปีนี้น้ำทำไมมันเยอะจัง เยอะมากๆ แล้วสระบุรีที่พี่อยู่ไม่ท่วมหรอ?

ณ ตอนนี้ บ้านพี่ไม่ท่วมนะครับ แต่ รอบๆ ละแวกไม่ไกลบ้านก็ย่ำแย่นะ นี่ก็ ไปซื้อน้ำแล้วให้ร้านเค้าไปส่ง ช่วยเท่าที่เราจะสบายใจกันไปอะเนอะ

ปล. แพคเกจ แม่สาย มันสวย อันนี้ไม่เถียงเลย แต่เสียตรงที่มันใช้กาวเยอะหน่อย เคยทำของเพื่อนพี่ หลุดเป็น แผงๆ เลย เก็บนานๆ กาวแม่งดันเสื่อม 55+

Sunny~!
10-10-2011, 00:11
ตอนนี้แต่คนเริ่มเสียวละ อิๆ หนูยังรอดอยู่ ช่วงนี้คอยวิ่งไปออกแรงช่วยแพคของอย่างเดียวเลย

เท่าที่หนูติดตามข่าวช่วงอาทิตนี้จะมีเยอะและหลายที่มากจ้าา ใครสนใจถามหนูได้นะ อัพเดรตอยู่ค่ะ หนูไปทุกวันเลยค่า (หยุดเรียนเลย เหอๆ โชคดีเลือกเววลาเรียนได้ง่า)

ปล.ถึงลุง... บางที่จะมีรับอาสาแบกกระสอบทรายด้วยนะ ลุงน่าจะถนัด ฮิๆ
โอ๊ะ.. ลุงหายป่วยยังเนี่ย อากาศเริ่มเยนล่ขดูแลสุขภาพด้วยเน้อออ

YA00022305
10-10-2011, 11:54
แถวไหน แบกข้าวสารบอก พี่ด้วยคนนะ พี่ชอบเรื่องใช้แรงงาน :cool:

Sunny~!
11-10-2011, 08:39
สวัสดีค่ะพี่เต้

คือไม่มีแบกข้าวสารอ่ะค่ะ มีแต่แบกถุงทรายเลย ไหวเปล่าคะ?? :)

★ ขอแรงด่วนกันอีกรอบ จุดยุทธศาสตร์ประตูน้ำที่รังสิต มีทรายใหม่มาลงให้แล้ว ★

★★★ ด่วนมาก!!! ต้องการแรงคนช่วยกรอกกระสอบทรายเท่าที่มากได้ ป้องกันประตูน้ำสุดท้ายก่อนที่น้ำจะเข้าดอนเมือง ★★★

ต้องการคนมาช่วยกรอกกระสอบทรายจำนวนมากเท่าที่จะทำได้ (เมื่อวานมีคนมาน้อยเหลือเกิน) ใครอยากช่วยกรุงเทพฯ ขอให้ไปที่นี่ ตอนนี้เร่งทำงานตลอดเวลา เพื่อป้องกันประตูน้ำจุฬาลงกรณ์ตั้งแต่สมัยรัชกาลที่ 5 เป็นประตูน้ำที่สำคัญมากและจุดยุทธศาสตร์ที่สำคัญที่สุด สำหรับน้ำที่เข้ากรุงเทพฯ

ต้องการอาสาที่สนใจ กรอก เย็บ ขน กระสอบทราย จำนวนมากเท่าที่จะมากได้ มาช่วยเหลือเพื่อแข่งกับเวลา

เจอได้ที่ บริเวณหน้าศาลเจ้าไตหงกง อยู่ด้านหลังตลาดรังสิต ริมทางรถไฟ ใกล้เดอะมิลพลาซ่า การเดินทางนั่งรถประจำทางหรือรถตู้มาลงที่รังสิตครับ(ฟิวเจอร์พาร์ค) แล้วนั่งรถมอเตอร์ไซด์รับจ้างต่อเข้ามา มีข้าวให้ทาน ทางเทศบาลเมืองรังสิตยังจัดที่พักสำหรับ อาสาที่เดินทางไกล-ลำบาก ณ โรงเรียนชุมชนประชาธิบัติย์วิทยาคม นอนในห้องเรียน มีมุ้งและเสื่อบริการครับ (ดูแผนที่ได้)

สอบถามติดต่อ ทรอย 085 973 4321 ตารางเวลาการจัดมีทุกวัน มาได้เรื่อยๆ (เบื้องต้นมีจนถึงวันอาทิตย์นี้ แล้วแต่สถานการณ์)

การมาจุดนี้ยังปลอดภัยครับ มาได้เลย

http://a7.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash4/300490_295581537133919_125009544191120_1234407_605718071_n.jpg

nokie
11-10-2011, 22:25
เห็นข่าวแล้วเศร้า สงสาร แย่จังเลยเนอะ
เคยได้ยินคนพูดกันเยอะมาก เมือหลายปีที่แล้วที่มีการทำนายว่าอะไรที่เกี่ยวกับนำ้ท่วมโลกนี้แหล่ะ
แล่ะอีกหลายอย่าง คนเมืองจะเข้าป่า คนป่าจะเข้าเมือง พี่จำไม่ค่อยได้
มันเหมือนเริ่มมีเค้ามาเรื่อยๆแล้วเนอะ ปีนี้หนักเหลือเกิน เฮ้อ

birdy
12-10-2011, 01:29
- ทรายพอป่ะนั่น หลานซัน จับพี่เบอร์ดี้ น้องปอย ยัดใส่กระสอบทรายไปกั้นแทนดีไหม
เจาะรูไวหายใจนิดนึง...อิอิ ยังไม่ท่วมเหมือนกัน แต่บริเวณส่วนที่ติดกับคลองแถวลาดกระบัง
ปริ่ม ๆ หล่ะ...น้ำขังมีบางพื้นที่ ลาดกระบังด้านตัวใน มีนบุรี หนองจอก เริ่มมีเรือพายหล่ะ...
นั่งตกปลาตามที่คุณกวางเคยบอกกันบางแล้ว 555+

ผมขอตัวช่วยได้ปะพี่วิท ถ้าผมจะจมน้ำตาย ขอเลือกสาวที่น่ารักถูกใจสักคนไปตายด้วย แถมให้น้องปอยเลือกหนุ่มสุดกรี๊ดไปด้วยนะ พระเอกแวมไพร์ดีมะนอ้งปอย

ปล. น้องซัน ไปช่วยแพคของตรงไหนหรอ น้องชายพี่ก็อยากไปเหมือนกัน แม่งแปลกที่บ้านไม่ช่วยดันไปจะช่วยที่อื่นไอ้น้องผมนี่ สงสัยต้องมีหญิงแน่ๆๆ 555+

ปล.2 แล้วนี่ทำไรกันอยู่ มีใคร ประสบ เคราะห์กันป่าวครับ คุณเต้ สบายดีนะ ไม่ท่วมเน้อ ว่าแต่ .....ไปแบกทรายน่าสนนะ ถ้ามี สาว FHM คอยให้กำลังใจด้วยจะแจ่มมาก เท่าไรเท่ากัน 555+

birdy
12-10-2011, 01:37
เห็นข่าวแล้วเศร้า สงสาร แย่จังเลยเนอะ
เคยได้ยินคนพูดกันเยอะมาก เมือหลายปีที่แล้วที่มีการทำนายว่าอะไรที่เกี่ยวกับนำ้ท่วมโลกนี้แหล่ะ
แล่ะอีกหลายอย่าง คนเมืองจะเข้าป่า คนป่าจะเข้าเมือง พี่จำไม่ค่อยได้
มันเหมือนเริ่มมีเค้ามาเรื่อยๆแล้วเนอะ ปีนี้หนักเหลือเกิน เฮ้อ

เห็นของจริงมันน่ากลัว ขนลุกกว่าใน ทีวีจริงๆเนอะพี่นก พี่นกเปียกปะ ยังสวยตอนเปียกใช่ป่าวครับ อิอิิ ว่าแต่ ผมว่า ต่อไปไม่ต้องมีลูกกันแล้ว ใกล้วาระสุดท้ายกันหมดละ รอพี่วิทช่วยสานต่อเรื่อง วาระสุดท้าย ใต้น้ำเน่า ให้ดีกว่า หุุหุ

ปล. สงสารคุณตัน เพื่อนสาวคนสนิทผม(ง้ัยเรียกดูดีมะ) บอกเค้าก็โดนไปเป็นพันล้าน เพราะเพิ่งทำโรงงานใหม่หมด เครื่องจักรยังไม่เสร็จ แม่งท่วมหมดเลย ผมละชอบเค้าจริงๆ รวยแต่ก็ยังมาช่วย เคยเจอตัวเป็นๆ ตอนเพื่อนชวนไปกินอาหารร้านเค้าตรงทองหล่อ อาหารงั้นๆ สำหรับผม แต่ได้ใจตรงเค้าเดินมาต้อนรับคนเข้ามาเองเลย 5555+

.....ปอย white collar ภาคแรกมามาสเตอร์แล้วรอหน่อยน่า เดี๋ยวเดียวภาค 2 ก็มา เมนทัลลิส ภาค 3 ยังมาสเตอร์มาแล้วเลย อย่ารีบๆๆๆ

Sunny~!
12-10-2011, 10:52
ผมขอตัวช่วยได้ปะพี่วิท ถ้าผมจะจมน้ำตาย ขอเลือกสาวที่น่ารักถูกใจสักคนไปตายด้วย แถมให้น้องปอยเลือกหนุ่มสุดกรี๊ดไปด้วยนะ พระเอกแวมไพร์ดีมะนอ้งปอย

ปล. น้องซัน ไปช่วยแพคของตรงไหนหรอ น้องชายพี่ก็อยากไปเหมือนกัน แม่งแปลกที่บ้านไม่ช่วยดันไปจะช่วยที่อื่นไอ้น้องผมนี่ สงสัยต้องมีหญิงแน่ๆๆ 555+

ปล.2 แล้วนี่ทำไรกันอยู่ มีใคร ประสบ เคราะห์กันป่าวครับ คุณเต้ สบายดีนะ ไม่ท่วมเน้อ ว่าแต่ .....ไปแบกทรายน่าสนนะ ถ้ามี สาว FHM คอยให้กำลังใจด้วยจะแจ่มมาก เท่าไรเท่ากัน 555+

http://dvdtook.com/forum/showthread.php?33087-ต้่องการช่วยผู้ประสบภัย-น้ำท่วม-เชิญที่นี่เลยค่าา!!!

ลิงค์ข้างบนเลยจ้า หรือถ้าน้องพี่เล่นเฟสบุคก็ ลิงค์นี้ได้เลยค่า http://www.facebook.com/SiamArsa

ต้องตามไปดูนะคะเพราะมันมีหลายที่ แล้วแต่คนชอบคนถนัด จะขนของพวกหนังสือก็มี จะไปทำน้ำยากันโรคน้ำกัดเท้าก็มี ให้น้องชายพี่เลือกได้เลยจ้า ฮ่าๆๆ ถ้าอยากด้สาวแนะนำไปที่ มธ.รังสิตเลยจ้า เพราะนศ.เขาไปช่วยกันวันละเป็นพัน มันต้องเจอเป๊ะๆสักคนแหละ >< (แต่อาจจะได้เข้าไปช่วยดูแลผู้พักพิงที่เป็นคนชราก็ได้นะคะ ฮิๆ)

ปล. คุณตันน่ารักมากจริงๆพี่ หนูอ่ะชื่นชมเขามานาน คอยช่วยเหลือทำบุญ บริจาค หาเรือ หาส้วมอะไรตลอดอ่ะพี่ วันก่อนก็ไปช่วยแพคของกะเขาที่ทองหล่ออ่ะ
ได้ถ่ายรูปกะเขามาเลย ปลื้มใจ ><

เห็นข่าวแล้วก็แอบกังวล แต่เชื่อว่าเขาไม่ตันแน่นอน!! หวังว่าน้ำจะลดลงให้เขาออกมาได้อ่า

gupoiy
13-10-2011, 14:51
เคยดูการ์ตูนเรื่องนี้ สนุกดี เขาเอามาทำเป็นหนังหรอ?

http://www.youtube.com/watch?v=k5iN5sIKSFs

http://www.randomdetox.com/wp-content/uploads/2011/08/ouran-high-school-host-club-drama.png

gupoiy
13-10-2011, 14:53
น่าเศร้ามากอ่ะพี่ แบบว่าท่วมทั้งเมือง แบบจมหายไปเลย

นี่ละน้า ธรรมชาติเริ่มเอาคืนและ...

gupoiy
13-10-2011, 14:55
ลาดกระบังเริ่มท่วมและ แล้วบ้านปอยที่พัฒนาการจะเหลือหรอเนี๊ย เหอะๆ

อ๊ากกก!พี่วิทใจร้าย จะจับหนูกะพี่เบอร์ดี้ยัดกระสอบ!!!!!!!!

- ทรายพอป่ะนั่น หลานซัน จับพี่เบอร์ดี้ น้องปอย ยัดใส่กระสอบทรายไปกั้นแทนดีไหม
เจาะรูไวหายใจนิดนึง...อิอิ ยังไม่ท่วมเหมือนกัน แต่บริเวณส่วนที่ติดกับคลองแถวลาดกระบัง
ปริ่ม ๆ หล่ะ...น้ำขังมีบางพื้นที่ ลาดกระบังด้านตัวใน มีนบุรี หนองจอก เริ่มมีเรือพายหล่ะ...
นั่งตกปลาตามที่คุณกวางเคยบอกกันบางแล้ว 555+
- ได้ดู Haven ตอนนึงของออเดย์ ปาร์คเกอร์จะติดอยู่กับวัน ๆ เดียว จำได้หล่ะหนังที่ชอบมากตอนนั้นเคยดู
ที่พระเอกไปติดอยู่ในเมืองเล็ก ๆ ทั้งเรื่องติดอยู่ตลอด อยู่แค่วันนั้นวันเดียว ไม่ใช่ ทอม แฮงค์เล่น แต่เป็น บิล เมอร์เลย์
เซิด ๆ ดูใช่เลย....เรื่องนี้

http://www.youtube.com/watch?v=OyBSrBqogPY&feature=related

Dexter Hammer time

http://www.youtube.com/watch?v=D8pgPtNvvhw

- ดู Terra nova ไปสามตอน...แนว ๆ จูราสิคพาร์คเลย... สแลชเชอร์ คล้าย ๆ กับ พวกแร็ปเตอร์มาก
จู่โจมเป็นกลุ่ม ช่วยกันล่า

http://fastcache.gawkerassets.com/assets/images/8/2011/09/xlarge_slasher_01.jpg

gupoiy
13-10-2011, 14:58
พี่เบอร์ดี้นี่ละก็...ขาดสาวไม่ได้เลยนะ

แต่ถ้าให้ปอยเลือกหนุ่มแวมไพร์ไปด้วยก็โอนะ 55+ เอ๊ะยังงัย?

gupoiy
13-10-2011, 15:01
white collar ภาค1-2 ดูแล้ว รอซีซั่น3อยู่ ไม่มีใครโมเลยอ๊า

รอหลายเรื่องมากเลย ตอนนี้ก็ไปขุดซีรี่ที่ดองไว้มาดูแก้ขัดไปก่อน

เมื่อคืนก็เพิ่งดู Ugly Betty จบ หลังจากที่ดองมานาน...

เดี๋ยวนี้มีความรู้สึกว่า ซีรี่ฝรั่งออกมาสเตอร์หลายเรื่องมากเลย เร็วกว่าแต่ก่อนมาก

สงสัยมีคนเริ่มดูเยอะ เขาเลยซื้อลิขสิทธิ์เข้ามาละมั่ง....แต่ราคาก็ซื้อไม่ไหวอยู่ดี - -"

เห็นของจริงมันน่ากลัว ขนลุกกว่าใน ทีวีจริงๆเนอะพี่นก พี่นกเปียกปะ ยังสวยตอนเปียกใช่ป่าวครับ อิอิิ ว่าแต่ ผมว่า ต่อไปไม่ต้องมีลูกกันแล้ว ใกล้วาระสุดท้ายกันหมดละ รอพี่วิทช่วยสานต่อเรื่อง วาระสุดท้าย ใต้น้ำเน่า ให้ดีกว่า หุุหุ

ปล. สงสารคุณตัน เพื่อนสาวคนสนิทผม(ง้ัยเรียกดูดีมะ) บอกเค้าก็โดนไปเป็นพันล้าน เพราะเพิ่งทำโรงงานใหม่หมด เครื่องจักรยังไม่เสร็จ แม่งท่วมหมดเลย ผมละชอบเค้าจริงๆ รวยแต่ก็ยังมาช่วย เคยเจอตัวเป็นๆ ตอนเพื่อนชวนไปกินอาหารร้านเค้าตรงทองหล่อ อาหารงั้นๆ สำหรับผม แต่ได้ใจตรงเค้าเดินมาต้อนรับคนเข้ามาเองเลย 5555+

.....ปอย white collar ภาคแรกมามาสเตอร์แล้วรอหน่อยน่า เดี๋ยวเดียวภาค 2 ก็มา เมนทัลลิส ภาค 3 ยังมาสเตอร์มาแล้วเลย อย่ารีบๆๆๆ

gantz
13-10-2011, 16:05
สรุปตอนนี้คงไม่ทำต่อแล้วนะครับ สู้ไม่ไหวแล้ว

ร้านแซบก็สู้ไม่ไหวเหมือนกัน ตอนนี้ก็เลิกซื้อสิทธิ์แล้วครับ

ผมก็คงวางมือเท่านี้แล้วครับ อยุ่วงการนี้มาสิบปี คงได้เวลาซะที

arty
13-10-2011, 16:12
น้า gantz เลิกทำ ก็คงไม่มีซีรี่ดีๆให้ดูแล้ว เศร้าแทนจริงๆครับ หวังลึกๆว่าคงจะได้กลับมาทำอีกนะครับ จะรออุดหนุนเสมอ เฮ้ออ น่าจะให้ทุกร้านมาช่วยกันแชร์นะ จะได้มีซีรี่ดีๆให้ดูกันต่อไป

gupoiy
13-10-2011, 18:29
อ้าว!~แล้วที่ทำใส่แผ่นบูเล่ละค่ะ ไม่ทำแล้วหรอค่ะ??

ยังงัยค่ะเนี๊ย งงอ่ะ? พอดีเครื่องบูเล่ปอยยังไม่ได้ ก็เลยยังไม่ได้ไปอุดหนุน

และเป็นคนชอบให้ซีรี่จบซีซะก่อนถึงจะซื้อมาดู ดูแบบรวดเดียวจบ ไม่ชอบดูทีละแผ่น

สรุปตอนนี้คงไม่ทำต่อแล้วนะครับ สู้ไม่ไหวแล้ว

ร้านแซบก็สู้ไม่ไหวเหมือนกัน ตอนนี้ก็เลิกซื้อสิทธิ์แล้วครับ

ผมก็คงวางมือเท่านี้แล้วครับ อยุ่วงการนี้มาสิบปี คงได้เวลาซะที

gupoiy
13-10-2011, 18:32
ปอยก็เศร้าเหมือนกัล!! - -"

น้า gantz เลิกทำ ก็คงไม่มีซีรี่ดีๆให้ดูแล้ว เศร้าแทนจริงๆครับ หวังลึกๆว่าคงจะได้กลับมาทำอีกนะครับ จะรออุดหนุนเสมอ เฮ้ออ น่าจะให้ทุกร้านมาช่วยกันแชร์นะ จะได้มีซีรี่ดีๆให้ดูกันต่อไป

gupoiy
13-10-2011, 18:45
http://image.free.in.th/z/iq/201008192034211.jpg (http://image.free.in.th/show.php?id=58ded106bf9ef4138ebcad4fc0fd29cd)

ขอมาเม้าส์หน่อย!! เมื่อคืนดู Ugly Betty จบ (หลังจากที่ดองมานาน)

จบได้แบบว่ากลุ่มกิ่มสุดๆ ถึงขั้นทำให้ปอยนอนไม่หลับเลยอ่ะ

อารมณ์แบบว่า ซีรี่จบ...แต่อารมณ์ไม่จบ นอนจิ้น คิดมันยันตี3 อารมณ์ฟุ้งซ่านสุดๆ

ใครยังไม่ได้ดูแนะนำเลยซีรี่เรื่องนี้ สนุกดี (พี่นกแนะนำมาอีกที)

โดนเฉพาะน้องซันน่าจะชอบนะซีรี่แบบนี้ แต่มันไม่ใช่แนวนักเรียน แต่มันก็โอเครนะ..

และที่ไม่อยากจะเชื่อเลยคือ ลูกเป็ดขี้เหล่อย่างเบ็ตตี้ พอถอดแว่น ถอดเหล็กดัดฟันจะสวยได้เพียงนี้

http://image.free.in.th/z/ii/americaferrerawishes.jpg (http://image.free.in.th/show.php?id=d35a49b215085fe288b94ed2dbc54306)

http://image.free.in.th/z/is/uglybetty417milliondollarsmile.jpg (http://image.free.in.th/show.php?id=20ba30172adc9e36edbbb4035b28fe6b)

savada
13-10-2011, 18:52
http://image.free.in.th/z/iq/201008192034211.jpg (http://image.free.in.th/show.php?id=58ded106bf9ef4138ebcad4fc0fd29cd)

ขอมาเม้าส์หน่อย!! เมื่อคืนดู Ugly Betty จบ (หลังจากที่ดองมานาน)

จบได้แบบว่ากลุ่มกิ่มสุดๆ ถึงขั้นทำให้ปอยนอนไม่หลับเลยอ่ะ

อารมณ์แบบว่า ซีรี่จบ...แต่อารมณ์ไม่จบ นอนจิ้น คิดมันยันตี3 อารมณ์ฟุ้งซ่านสุดๆ

ใครยังไม่ได้ดูแนะนำเลยซีรี่เรื่องนี้ สนุกดี (พี่นกแนะนำมาอีกที)

โดนเฉพาะน้องซันน่าจะชอบนะซีรี่แบบนี้ แต่มันไม่ใช่แนวนักเรียน แต่มันก็โอเครนะ..

และที่ไม่อยากจะเชื่อเลยคือ ลูกเป็ดขี้เหล่อย่างเบ็ตตี้ พอถอดแว่น ถอดเหล็กดัดฟันจะสวยได้เพียงนี้

http://image.free.in.th/z/ii/americaferrerawishes.jpg (http://image.free.in.th/show.php?id=d35a49b215085fe288b94ed2dbc54306)

มันเป็นแนวกัดจิก หรือป่าวค่ะปอย แบบดูแล้วไม่เครียดใช่ปะค่ะ

savada
13-10-2011, 19:00

เห็นด้วยนะค่ะ ที่ให้ทุกร้านมาช่วยกันแชร์อ่ะค่ะ น่าจะพอคุยกันได้นะค่ะ

Sunny~!
13-10-2011, 19:33

ช่ายค่ะ แค่ว่าให้หลายๆร้านในเว็บนี้อ่ะ ช่วยกันอุดหนุนจากที่นี้ ดีกว่าไปซื้อกันเอง ก็อบกันไปมา สุดท้ายคนทำงานเหนื่อยไม่ได้อะไรเลย TT

Sunny~!
13-10-2011, 19:35

http://image.free.in.th/z/is/uglybetty417milliondollarsmile.jpg (http://image.free.in.th/show.php?id=20ba30172adc9e36edbbb4035b28fe6b)

ตอนแรกก็เคยจะลองแล้วค่ะ แต่พอไปดูตัวอย่างซีหนึ่งอ่ะค่ะ รุ้สึกเหมือนแบบไม่ขำ -3-

แต่พี่ปอยว่าโอใช่เปล่า? พี่ว่าโอ น้องจะได้ลอง ฮิๆ บางทีตัวอย่างก็เอาแน่เอานอนไม่ได้ ตัวอย่างดี แต่ดูจริงๆแล้วไม่เท่าไหร่มีเยอะนะ

เช่นเรื่อง ชิคเก้น ลิตเทิลอ่ะ โหยยย เมื่อก่อนบูมจังงง ดูแล้วงั้นๆมากเลย

gantz
13-10-2011, 22:05
อ้าว!~แล้วที่ทำใส่แผ่นบูเล่ละค่ะ ไม่ทำแล้วหรอค่ะ??

ยังงัยค่ะเนี๊ย งงอ่ะ? พอดีเครื่องบูเล่ปอยยังไม่ได้ ก็เลยยังไม่ได้ไปอุดหนุน

และเป็นคนชอบให้ซีรี่จบซีซะก่อนถึงจะซื้อมาดู ดูแบบรวดเดียวจบ ไม่ชอบดูทีละแผ่น
บลูเรย์ที่ยังออกก็คงออกต่อไปครับ แต่เป็นตัวที่ผมจ่ายค่าแปลไปแล้วครับ ส่วนตัวใหม่คาดว่าคงไม่มีออกอีกแล้วครับ

เพราะสถานการณ์ ณ ตอนนี้ กอปกันจนคนกอปยังอยู่กันไม่ค่อยจะได้ เมื่อแซบเขาสู้ไม่ไหว ก็มาจ่ายผมไม่ได้ ผมก็จ่ายคนแปลและน้องที่มาช่วยงานไม่ได้

หากอนาคตหาเงินทุนได้คงได้กลับมาใหม่ แต่ราคาคงถีบไปสุดๆ เลยครับคราวนี้ และก็คงเป็นแบบบลูเ้รย์แท้ๆ เต็มต้วเลยครับ

ส่วเรือ่งร้่านที่จะรวบรวมกันมาซื้อ ผมบอกได้เลยว่าอยู่ที่ตอนละ 800 มากันน้อยก็เสียกันเยอะ มากันเยอะก็เสี่ยกันน้อย พิจารณากันแล้วกันครับ

ถ้ายอมจ่ายกันก็มีให้ดูกันครับ

สำหรับท่านที่อุดหนนคนโม หรือ คนซื้อสิทมธิ์ต้องขอโทษมา ณ ที่นี้ด้วยะนครับ ที่ไม่สามารถทำต่อได้จนจบ

arty
14-10-2011, 00:32
2 ตอนก็ 1600 ถ้าสัก 10 ร้านที่ขาย ก็หารกันแค่ร้านละ 160 เองนะ น่าจะให้ทุกร้านช่วยกันหาร แล้วก็จะได้มีซีรี่ดีๆให้ดูกัน แล้วร้านแต่ละร้านก็จะมีของไปขายด้วย

nokie
14-10-2011, 08:07
หวัดดีจ้าทุกคน
พักหลังนี่ไม่ค่อยได้ออน พอดีญาติมาจากแดนไกล เลยไม่ค่อยมีเวลา
พี่นกแน่ะนำอย่างแรงเรื่อง อั้กลี่ เบตตี้ อ่ะ ซันนี่ดูให้ได้น่ะ ขนาดเล่นเอาน้องปอยอารมณ์ค้างไปภึงตีสามเลยเหรอ
สนุก น่ารัก แฟชั่น สวยงาม พี่นกชอบสุดๆ
บางที ส่วนใหญ่ซีรีย์หลายเรื่อง ดูตัวอย่าง หรือว่าดูแค่แผ่นแรกก็งั้นๆ แต่พอทนดูไปหน่อย หลังจากนั้นติดหนึบๆเลยหล่าะ

nokie
14-10-2011, 08:09
เสียใจกะคุณแก้นท์ด้วยค่ะ
เสียดายด้วยอ่ะค่ะ ยังงัยหวังว่าวันหน้าจะต้องดีขึ้นซักวันน่ะค่ะ
แจ้งโอนเงินไปแล้วน่ะค่ะ แต่ลืมแจ้งที่อยู่ เพราะช่วงนี้ยุ่งๆ
แต่ไม่รีบค่ะ วันนี้ก็ต้องไปแล้ว

Sunny~!
14-10-2011, 12:45
- เคยดูการ์ตูนเรื่องนี้ สนุกดี เขาเอามาทำเป็นหนังหรอ?

ตอบ อือใช่จากการ์ตูนส์ เรื่องนี้มีคนบอกว่าตลก มาส่งสัญญาณรออยู่ ว่าร้านไหนมีบาง...ซีรีย์ญี่ปุ่นตอนนี้มันไล่จบกัน
ทีเดียวรวดเลยหลายเรื่อง...แต่ไม่เห็นมีใครซับไทยมาขายกันเลย... คุณ savada เจอมาบอก ๆ กันบางน่ะ...

- ลาดกระบังเริ่มท่วมและ แล้วบ้านปอยที่พัฒนาการจะเหลือหรอเนี๊ย เหอะๆ

ตอบ นั่นสิ ที่บ้านพี่ท่วม พัฒนาการจะเหลือเหรอ...แค่ฝนตกหนักสองวันติดต่อทำมะดา ถนนศรีนครินทร์ก้อท่วมแล้ว
ตอนนี้มั่นใจไม่ท่วม 70 เปอร์ ....แต่แถวพัฒนาการหมู่บ้านผาสุขยันสี่แยกพัฒนาการ นี่รู้สึกเก็บกวาดด้านล่างกันหมดแล้ว
เตรียมตัวเลย...ไม่ท่วมหรอก...เชื่อเหอะ หรือเปล่าว่ะ ไม่หรอกมั่ง หรือจาท่วมดี ??? หึหึ

- อ๊ากกก!พี่วิทใจร้าย จะจับหนูกะพี่เบอร์ดี้ยัดกระสอบ!!!!!!!!

ตอบ กระสอบทรายไม่มีแล้ว เอาตัวกั้นไปเลยน่ะ แล้วถือรูป กึน ซอกไว้มือขวา
ส่วนมือซ้าย ถือรูปเดม่อนไว้ นั่นแหล่ะน้ำท่วมไหลไปพร้อมกัน ยาฮู้ 5555+ (แซว ๆ)

เฮ้ยยย โฮสคลับนี้การ์ตูนโปรดเลยยย เพื่อนมาเป่าหูจนชอบตั้งแต่มอต้นง่ะ ถึงขั้นดูการ์ตูนจบ ขออ่านหนังสืออีกรอบ - -

>O< กรี๊ดดดด เอามาทำเป้นหนังต้องมีแต่ผชหล่อๆมาให้ดูเชยชมอ่ะ อ๊ากกกกกก ตื่นเต้นนนนน

พักหลังนี่ไม่ค่อยได้ออน พอดีญาติมาจากแดนไกล เลยไม่ค่อยมีเวลา
พี่นกแน่ะนำอย่างแรงเรื่อง อั้กลี่ เบตตี้ อ่ะ ซันนี่ดูให้ได้น่ะ ขนาดเล่นเอาน้องปอยอารมณ์ค้างไปภึงตีสามเลยเหรอ
สนุก น่ารัก แฟชั่น สวยงาม พี่นกชอบสุดๆ
บางที ส่วนใหญ่ซีรีย์หลายเรื่อง ดูตัวอย่าง หรือว่าดูแค่แผ่นแรกก็งั้นๆ แต่พอทนดูไปหน่อย หลังจากนั้นติดหนึบๆเลยหล่าะ

ค่าาาาา ไว้หนูจะหามาดูจ้าาาา แต่ช่วงนี้น้ำท่วมยังไม่ค่อยอยากสั่งหนังสักเท่าไหร่เลยค่ะ TT

ปล. หนูอยากรุ้ว่าเรื่อง OZ มันจะสนุกตอนไหนอ่า?? ดูมาได้สามตอนแล้วค่า มีคำหยาบกระจายตัวอยุ่แทบทุกประโยคเลย เหอๆ เดี๋ยวก็ผัดฟักๆๆๆ - -

nokie
14-10-2011, 19:49
ฮ่าๆๆๆ...เล่นเอาพี่นกงงไปพักใหญ่ไอ้ผัดฟัก งงว่าหนังฝรั่งทำไมมีผัดฟักตรงใหน กว่าจะถึงบางอ้อ ความรู้สีกช้าเนอะ ผัดฟักเนี่ย ฮ่าๆๆๆ

เฮ้ยยย โฮสคลับนี้การ์ตูนโปรดเลยยย เพื่อนมาเป่าหูจนชอบตั้งแต่มอต้นง่ะ ถึงขั้นดูการ์ตูนจบ ขออ่านหนังสืออีกรอบ - -

>O< กรี๊ดดดด เอามาทำเป้นหนังต้องมีแต่ผชหล่อๆมาให้ดูเชยชมอ่ะ อ๊ากกกกกก ตื่นเต้นนนนน

ค่าาาาา ไว้หนูจะหามาดูจ้าาาา แต่ช่วงนี้น้ำท่วมยังไม่ค่อยอยากสั่งหนังสักเท่าไหร่เลยค่ะ TT

ปล. หนูอยากรุ้ว่าเรื่อง OZ มันจะสนุกตอนไหนอ่า?? ดูมาได้สามตอนแล้วค่า มีคำหยาบกระจายตัวอยุ่แทบทุกประโยคเลย เหอๆ เดี๋ยวก็ผัดฟักๆๆๆ - -

nokie
14-10-2011, 19:51
เห็นม้า พี่นกบอกแล้วว่าเบตตี้อ่ะ ชีน่ารักมากๆ

thep
14-10-2011, 21:30
พี่นกอย่าลืมรีบแจ้งคุณ Gantz นะ ไม่งั้น เดี๋ยวคุณ Gantz ได้ตั้งกระทู้แข่งหนูกิแน่เลย

เสียดายด้วยอ่ะค่ะ ยังงัยหวังว่าวันหน้าจะต้องดีขึ้นซักวันน่ะค่ะ
แจ้งโอนเงินไปแล้วน่ะค่ะ แต่ลืมแจ้งที่อยู่ เพราะช่วงนี้ยุ่งๆ
แต่ไม่รีบค่ะ วันนี้ก็ต้องไปแล้ว

gupoiy
14-10-2011, 22:44
จิกกัดไหม? ก็มีบ้างค่ะ ดูแล้วไม่เครียดนะซีรี่เรื่องนี้ ชิวๆเลยอ่ะ

มันเป็นแนวกัดจิก หรือป่าวค่ะปอย แบบดูแล้วไม่เครียดใช่ปะค่ะ

gupoiy
14-10-2011, 22:47
ตอนแรกพี่อย่างไม่ชอบนางเอกเลยขอบอก น่าตาขี้เหล่ได้อีก

แต่มีพี่นกเรานี่ละคอยเชียร์อยู่ว่าสนุก ก็เลยดูมาเรื่อยๆ

ก็ไม่ผิดหวังนะ สนุกจริงๆ ของยังงี้มันต้องลอง ลองซักซีซั่นดิน้องซัน

ปล,เรื่องชิกเก้น ลิตเติ้ลนี่เรื่องอารัยอ่ะ ใช่ที่เป็นการ์ตูนอารัยอ่ะเปล่า

ตอนแรกก็เคยจะลองแล้วค่ะ แต่พอไปดูตัวอย่างซีหนึ่งอ่ะค่ะ รุ้สึกเหมือนแบบไม่ขำ -3-

แต่พี่ปอยว่าโอใช่เปล่า? พี่ว่าโอ น้องจะได้ลอง ฮิๆ บางทีตัวอย่างก็เอาแน่เอานอนไม่ได้ ตัวอย่างดี แต่ดูจริงๆแล้วไม่เท่าไหร่มีเยอะนะ

เช่นเรื่อง ชิคเก้น ลิตเทิลอ่ะ โหยยย เมื่อก่อนบูมจังงง ดูแล้วงั้นๆมากเลย

gupoiy
14-10-2011, 22:51
ปอยมีนะพี่วิทสนป่าว? เดี๋ยวจัดให้

อย่าให้ท่วมเลยถนนพัฒนาการเนี๊ย กลัวเกิ๊น เป็นห่วงคนแก่ที่บ้าน

ตอนนี้ปอยอยู่บ้านที่กทม ฝนตกทั้งวัน เซงจริงๆ ไปไหนก็ไม่ได้ น่าเบื่อ

ให้เอาตัวไปกั้นเลยหรอพี่ ฮ่าๆๆ มีรูปซอกกะเดม่อนก็ยังดีนะ ค่อยอุ่นใจหน่อย

อย่างน้อยก็มีคนที่รักอยู่ข้างๆ ฮ่าๆ

- เคยดูการ์ตูนเรื่องนี้ สนุกดี เขาเอามาทำเป็นหนังหรอ?

ตอบ อือใช่จากการ์ตูนส์ เรื่องนี้มีคนบอกว่าตลก มาส่งสัญญาณรออยู่ ว่าร้านไหนมีบาง...ซีรีย์ญี่ปุ่นตอนนี้มันไล่จบกัน
ทีเดียวรวดเลยหลายเรื่อง...แต่ไม่เห็นมีใครซับไทยมาขายกันเลย... คุณ savada เจอมาบอก ๆ กันบางน่ะ...

- ลาดกระบังเริ่มท่วมและ แล้วบ้านปอยที่พัฒนาการจะเหลือหรอเนี๊ย เหอะๆ

ตอบ นั่นสิ ที่บ้านพี่ท่วม พัฒนาการจะเหลือเหรอ...แค่ฝนตกหนักสองวันติดต่อทำมะดา ถนนศรีนครินทร์ก้อท่วมแล้ว
ตอนนี้มั่นใจไม่ท่วม 70 เปอร์ ....แต่แถวพัฒนาการหมู่บ้านผาสุขยันสี่แยกพัฒนาการ นี่รู้สึกเก็บกวาดด้านล่างกันหมดแล้ว
เตรียมตัวเลย...ไม่ท่วมหรอก...เชื่อเหอะ หรือเปล่าว่ะ ไม่หรอกมั่ง หรือจาท่วมดี ??? หึหึ

- อ๊ากกก!พี่วิทใจร้าย จะจับหนูกะพี่เบอร์ดี้ยัดกระสอบ!!!!!!!!

ตอบ กระสอบทรายไม่มีแล้ว เอาตัวกั้นไปเลยน่ะ แล้วถือรูป กึน ซอกไว้มือขวา
ส่วนมือซ้าย ถือรูปเดม่อนไว้ นั่นแหล่ะน้ำท่วมไหลไปพร้อมกัน ยาฮู้ 5555+ (แซว ๆ)

http://www.cwtv.com/images/c/0012/cw-thevampirediaries-prt-isomerhalder_038042-c61e32-325x425.jpg

http://hilightad.kapook.com/img_cms/star/janggeunseok_dailynews2.jpg

gupoiy
14-10-2011, 22:54
ยิ่งหลังๆยิ่งน่ารักมากเลย

เห็นม้า พี่นกบอกแล้วว่าเบตตี้อ่ะ ชีน่ารักมากๆ

gupoiy
14-10-2011, 22:57
ถ้าเป็นอย่างที่ทุกคนว่ามาก็ดีซิโน๊ะ

หลายๆร้านช่วยๆกันหาร จะได้มีซีรี่ให้ขาย และให้คนชอบได้ดูต่อไป

เห็นด้วยนะค่ะ ที่ให้ทุกร้านมาช่วยกันแชร์อ่ะค่ะ น่าจะพอคุยกันได้นะค่ะ

ช่ายค่ะ แค่ว่าให้หลายๆร้านในเว็บนี้อ่ะ ช่วยกันอุดหนุนจากที่นี้ ดีกว่าไปซื้อกันเอง ก็อบกันไปมา สุดท้ายคนทำงานเหนื่อยไม่ได้อะไรเลย TT

gupoiy
14-10-2011, 23:00
สวัสดีค๊าพี่นก....จริงอย่างที่พี่นกว่าอ่ะแหละ

บางทีดูไปหน่อยนะ ไม่สนุกเลยเลิกดูซะงั้น พอไปอ่านคอมเม้นที่มีคนมาแนะนำ

กลับมาดูต่อสนุกซะงั้น เป็นเเบบนี้หลายเรื่องเลย

โดยเฉพาะ FRINGE ต้องทนดูให้เลยแผ่น สามสี่ไปก่อน ถึงจะสนุก

birdy
15-10-2011, 01:51

แ้ล้วกล่องยังขายป่าวครับ ถ้าไม่ขายผมจะได้หาเจ้าอื่น

jiravuth
15-10-2011, 19:01
ที่ชอบ อีก 3 ชุด คือ
1 Fringe ขณะนี้ออกมาแล้ว 3 Season 4 กำลังใกล้คลอดค่ะ
2 vampire diaries ออกมาแล้ว 2 Season กำลังคลอดเหมือนกัน
3 Nikita เพิ่งออกมา 1 season ค่ะ

savada
15-10-2011, 19:13
เสียว ๆ ไปรณีย์ตรงเทคโนลาดกระบัง น้ำมานจะท่วมซะก่อน...ผันน้ำลงคลองประเวศบุรีรมย์มาหล่ะ

ใช่ค่ะ คลองนี้อยู่หน้าปากซอยบ้านเบนซ์น้ำมันปริ่มจะล้นหลายวันแล้วอ่ะค่ะ เสียวๆ ถ้าฝนตกหนักๆ จะแย่เอา

gupoiy
15-10-2011, 23:03
แป่ว!! พี่วิทจะเอาเป็นซีรี่หรอ? 555- ปอยนึกว่าจะเอาเป็นแบบการ์ตูนซะอีก

เพราะปอยมีแต่แบบการ์ตูน - -" เหอะๆ เข้าใจผิด...

http://www.youtube.com/watch?v=49ELgVujst4

- >O< กรี๊ดดดด เอามาทำเป้นหนังต้องมีแต่ผชหล่อๆมาให้ดูเชยชมอ่ะ อ๊ากกกกกก ตื่นเต้นนนนน
ตอบ เก็บอาการบ้างน่ะ หลานเอ้ย...น้ำท่วมยางนนทบุรี...ยางรอดอยู่ไหม...ขอเสียงหน่อย...หึหึ

- ปล. หนูอยากรุ้ว่าเรื่อง OZ มันจะสนุกตอนไหนอ่า?? ดูมาได้สามตอนแล้วค่า มีคำหยาบกระจายตัวอยุ่แทบทุกประโยคเลย เหอๆ เดี๋ยวก็ผัดฟักๆๆๆ - -
ตอบ ลุงก้อดูได้ประมาณนั่นอ่า สองสามตอน...พวกคนคุก มันก้อต้องภาษาแนวนี้แหล่ะ...แต่ลุงไม่พอใจตรงฉากเนี่ยแหล่ะ
รู้สึกฉากจะเป็นในสตูดิโอ มันไม่ธรรมชาติ...เห็นออกมาหลายซีแล้วนิ...ออกมาแบบนี้ คนดูอาจพอควร...

- เห็นม้า พี่นกบอกแล้วว่าเบตตี้อ่ะ ชีน่ารักมากๆ
ตอบ กอสซิบ / เบตตี้ / แม่บ้าน ฯล ไม่เคยลองเลยอ่าพี่นก ดองมันเข้าไว้สบายใจ ตอนนี้ไม่ได้ซื้อซีรีย์ฝรั่งเลย ได้เวลาดูแล้วหล่ะของเก่า ๆ

- พี่นกอย่าลืมรีบแจ้งคุณ Gantz นะ ไม่งั้น เดี๋ยวคุณ Gantz ได้ตั้งกระทู้แข่งหนูกิแน่เลย
ตอบ คนไรไม่รู้ โอนเงินไปแล้ว แต่ไม่แจ้งที่อยู่ พี่นกครบเครื่องเลย สาวเอ๋อสุดหัวใจ อิอิ

- ปอยมีนะพี่วิทสนป่าว? เดี๋ยวจัดให้
ตอบ เห็นแว๊บ ๆ แหล่ะที่ร้านคุณไผ่ เด่วมาครบซื้อทีเดียวดีก่า ช่วงนี้สั่งไปชุดเดียว
เสียว ๆ ไปรณีย์ตรงเทคโนลาดกระบัง น้ำมานจะท่วมซะก่อน...ผันน้ำลงคลองประเวศบุรีรมย์มาหล่ะ

- หลายๆร้านช่วยๆกันหาร จะได้มีซีรี่ให้ขาย และให้คนชอบได้ดูต่อไป
ตอบ ซีรีย์ฝรั่ง ญี่ปุ่น รู้สึกว่าคนโมจะหายหมดแล้ว...

- แ้ล้วกล่องยังขายป่าวครับ ถ้าไม่ขายผมจะได้หาเจ้าอื่น
ตอบ ขอตอบแทน ไม่ขาย หมั้นไส้คนรูปหล่อประจำบอร์ด 555+ (แซว ๆ)
I Need Help ..... ถุงยางงงงชีพพพพ! (ซ้อมไว้ก่อน ถ้าน้ำท่วมบ้านผม แล่นเรือยอช์ร ส่งมาให้ด้วยน่ะ คุณเบอร์ดี้ 555+)

http://hilight.kapook.com/img_cms2/Flood%20-%20Disaster/flood1_9.jpg

nokie
16-10-2011, 16:21
ขออัพเดท อันนี้ที่วิทมาแป่ะไว้ให้หน่อย แบบว่าบางทีอยากดูจะได้ไม่ต้องไปไล่หา
แบบว่าพี่นกลืมอ่ะว่ามันเวบอ่ะไรอยู่ตรงใหน ต้องรอให้น้องมาป้อนให้ตาหลอดเลยอ่ะ

- รู้สึก TVD ซี 3 ฉายไป 3 ตอนแล้วน่ะพี่นก รวมมะคืนก่อนด้วย...ถ้าไม่ไปโหลดดู ก้อดูจากคุณลัฟฟี่+ไทยซับไตเติ้ลเอาก้อได้
แต่ภาพไม่ชัดแจ๋ว+ซับแบบเนียนๆ แบบคนโมทำน่ะ...แก้ขัดไปก่อน...

TVD SS 3 ------> http://video.mthai.com/player.php?id=24M1316274097M0

- เชียงใหม่ก้อโดนน้ำท่วมด้วยเหรอพี่นก...ที่บ้านโดนท่วมกะเขาด้วยเปล่าครับ???

http://2.bp.blogspot.com/_FAQo60NT3NU/STyDfsL5iDI/AAAAAAAAAQ8/cv_cAOiKJzk/s400/fringe.jpghttp://1.bp.blogspot.com/_mv2BV5J2Uf0/Ss359CsFO3I/AAAAAAAAAJQ/Kl0Gqf-iQf8/s400/Federer.bmp

kimberly
16-10-2011, 17:44
อ๊ะ โอรัง โฮสคลับ ทำเป็นซีรี่ย์แล้วรึนี่ เพิ่งรู้
ชอบเรื่องนี้มากเลย อ่านทั้งหนังสือการ์ตูน ดูทั้งอนิเมะเลย
เคยอยากให้ทำเป็นซีรี่ย์มานานละ พอตอนนี้ทำออกมา กลับไม่อยากดูแฮะ แบบว่านักแสดงไม่ตรงกับที่คิดไว้อ่ะ
โดยเฉพาะรุ่นพี่ฮันนี่ จะมีใครมาแสดงให้ได้น่ารักแบบในการ์ตูนหนอ

ปล.ช่วงนี้น้ำท่วมซอย ออกไปไหนก็ลำบาก จะรื้อซีรี่ย์ที่ดองๆไว้มาดู ก็ดันไม่รู้จะ(อยาก)ดูเรื่องอะไรอีก ไม่มีอารมณ์

gupoiy
17-10-2011, 16:09
วันนี้มาแนะนำเรื่อง Teen Wolf เหมือนว่าพี่วิทจะเคยแปะเรื่องย่อไปแล้วทีหนึ่ง

แต่หาหน้านั้นไม่เจอและ ขอแปะใหม่แล้วกันนะพี่ ...

http://image.free.in.th/z/ii/teenwolf.jpg (http://image.free.in.th/show.php?id=fe167f09cbea7235c8338c20d8ac9f8c)

เรื่องย่อTeen wolf

Teen Wolf เป็นเรื่องของวัยรุ่นไฮสคูลวัย 16 คนหนึ่งที่ชื่อ สก๊อต แมคคอล (Tyler Posey)

ได้ถูกหมาป่ากัดเข้า แล้วเรื่องวุ่นๆก็เกิดขึ้น เขาพบว่าเขาเริ่มมีประสาทสัมผัสไวขึ้น เขาได้ยินเสียงแม้กระทั่งเสียงหัวใจเต้น

เสียงคนพูดคุยกันในระยะไกล บาดแผลหายไว มีแรงมหาศาล อย่างที่ไม่เคยเป็นมาก่อน และเขาไม่ต้องพ่นยาแก้หอบอีกต่อไป

แต่ก็ต้องเจอกับปัญหาใหญ่เมื่อพบว่า แรงกระตุ้น หรือการที่หัวใจเต้นแรงจะทำให้เค้ากลายร่างเป็นหมาป่าและไม่สามารถควบคุมตนเองได้

http://image.free.in.th/z/iu/stilesdylanobrienteenwolf600x400.jpg (http://image.free.in.th/show.php?id=8c9331cadedb18472c23559de88e10bd)

สก๊อตมีเพื่อนที่คอยช่วยเหลือเค้าคนนึงคือ สไตรส์(Dylan O'Brien )

นายคนนี้เป็นสีสันของซีรี่ส์เรื่องนี้เลยก็ว่าได้ เพราะทั้งตลก แล้วก็ดูฉลาด สไตรส์รักเพื่อนมาก

ถึงแม้ว่า(มัน)เกือบจะถูกฆ่าเพราะเพื่อนหลายครั้งแต่ก็ยังคอยอยู่เคียงข้างสก็อตเสมอ

http://image.free.in.th/z/it/derekderekhale22921877600400.jpg (http://image.free.in.th/show.php?id=74b92d1c948452536f78488ff34a2f17)

ผู้ที่เปรียบเสมือนพี่ชายของสก็อตอย่าง เดเรค เฮล (Tyler Hoechlin ) เค้าเป็นหมาป่ามาตั้งแต่กำเนิด

แต่จัดอยู่ในหมู่ "เบต้า" เดเรคสูญเสียน้องสาวซึ่งเป็นหมาป่าเหมือนกับเค้าไป จึงคอยช่วยเหลือสก็อตและให้สก็อตมาอยู่ร่วมฝูงด้วย

http://image.free.in.th/z/ii/coltonhaynes.jpg (http://image.free.in.th/show.php?id=32a1934da9cd9f024b2893ebebbc7c52)

คู่ปรับของสก๊อตที่คอนขัดแข้งขัดขาตลอดเวลา แจ็คสัน (Colton Haynes)

เป็นเพื่อนร่วมทีมและเป็นกับตันทีมลาครอสกับสก๊อต ตอนหลังๆมาอิจฉามากที่สก็อตดังกว่าตัวเอง

เพราะพลังพิเศษจากการเป็นหมาป่า ทำให้เค้าอยากจะรู้ความลับว่าจริงๆแล้วสก็อตคือ "ตัวอะไร"กันแน่

http://image.free.in.th/z/ia/allisonallisonargent22891545600400.jpg (http://image.free.in.th/show.php?id=2b90865da7434762cb65d147608952e1)

สุดท้ายที่จะแนะนำคือ อัลลิสัน อาร์เจนท์(Crystal Reed ) สาวสวยเด็กใหม่ที่เพิ่งย้ายมาเรียนโรงเรียนเดียวกับสก๊อต

วันหนึ่งเธอได้พบกับสก๊อตโดยบังเอิญที่โรงพยาบาลสัตว์ที่เค้าทำงานพิเศษอยู่ แล้วทั้งสองก็ปิ๊งกัน แค่นั้นแหละตามสูตร

http://www.youtube.com/watch?v=yhPVYntw35o

--------------------------------------

เพิ่งดูจบตะกี้ แหม!มันช่างสนุกจริง ตอนแรกๆแอบน่าเบื่อแบบว่าดูแล้วจะหลับ

หลังก็ดีขึ้น มีปมนู่นนี่นั่นให้ติดตาม... เป็นแนวนักเรียนไฮสคูลด้วย

แบบนี้น้องซันนี่ของเราน่าจะชอบ แนววันรุ่นจ๋าเลย...

thep
19-10-2011, 09:21
กรุงเทพฯ ชั้นใน ใครยังสบายใจเกินไป รีบย้ายของได้แล้วนะจ๊ะ ท่าจะรอดยากจ้า

kimberly
19-10-2011, 17:36
นี่ยังลุ้นอยู่ว่ามันจะมาทางสามพรานมั้ยเนี่ย T^T

ปล.อยากดูอเมซิ่ง เรซจังเลย แต่คงรอให้จบก่อนเหมือนเคย ชอบดูแบบรวดเดียว อิอิ

savada
19-10-2011, 18:54
- พี่น่ะ ผมก็มานั่งปริ๊นซ์ของยามจำเป็นตอนน้ำท่วม กับ เตรียมตัวห้องน้ำ ของนู๋ซัน แล้วหาเบอร์ติดต่อฉุกเฉิน...
พี่เทพมันไล่ลงมาเรื่อย ๆ ทุกจังหวัดตอนบนเลยน่ะ เมื่อคืนก็ดู ท่วมเข้าทางหมู่บ้านในนนทบุรี ต่อไปก็ต้องกรุงเทพ และสมุทรปราการแล้วหล่ะ จะท่วมขนาดไหน ยังหวังลึก ๆ อย่าสูงมาก...

http://www.youtube.com/watch?v=F0TmMWPYKW8&feature=player_embedded#!

ก็คงต้องทำใจอ่ะค่ะ คิดเหมือนพี่วิทค่ะ เอาพอหอมปากหอมคอ ขอให้อย่าสูงเกินเข่า 555

Sunny~!
19-10-2011, 19:23
เพิ่งดูจบตะกี้ แหม!มันช่างสนุกจริง ตอนแรกๆแอบน่าเบื่อแบบว่าดูแล้วจะหลับ

หลังก็ดีขึ้น มีปมนู่นนี่นั่นให้ติดตาม... เป็นแนวนักเรียนไฮสคูลด้วย

แบบนี้น้องซันนี่ของเราน่าจะชอบ แนววันรุ่นจ๋าเลย...

ค่าาาา พออ่านเห็นเอ็นวัยไฮสคูลเริ่มสนอกสนใจขึ้นมาเลย ฮ่าๆๆๆ

- พี่น่ะ ผมก็มานั่งปริ๊นซ์ของยามจำเป็นตอนน้ำท่วม กับ เตรียมตัวห้องน้ำ ของนู๋ซัน แล้วหาเบอร์ติดต่อฉุกเฉิน...
พี่เทพมันไล่ลงมาเรื่อย ๆ ทุกจังหวัดตอนบนเลยน่ะ เมื่อคืนก็ดู ท่วมเข้าทางหมู่บ้านในนนทบุรี ต่อไปก็ต้องกรุงเทพ และสมุทรปราการแล้วหล่ะ จะท่วมขนาดไหน ยังหวังลึก ๆ อย่าสูงมาก...

เย้ๆๆ แสดงว่ามีคนเข้าไปดู ไปอ่านด้วยสินะ หนูนึกว่าไม่ค่อยมีคนอ่านง่ะ

ต้องขอขอบคุณ อาสาสมัครฟื้นฟูประเทศไทยมากๆที่เป็นแหล่งข้อมูลดีๆมากมาย ^^

birdy
20-10-2011, 14:09
เย้ๆๆ แสดงว่ามีคนเข้าไปดู ไปอ่านด้วยสินะ หนูนึกว่าไม่ค่อยมีคนอ่านง่ะ

ต้องขอขอบคุณ อาสาสมัครฟื้นฟูประเทศไทยมากๆที่เป็นแหล่งข้อมูลดีๆมากมาย ^^

เนื่องจากความดีของเจ้าซันนี่ เราจะให้พรได้ 30 ข้อ ไปขอจากพี่วิทเอานะ

Sunny~!
21-10-2011, 22:48
เนื่องจากความดีของเจ้าซันนี่ เราจะให้พรได้ 30 ข้อ ไปขอจากพี่วิทเอานะ

จริงหรอคะ! >< ดีใจจังเลยยยยยย หนูขอยานอวกาศใหญ่ๆก่อนเลย

เอาข้อแรกไปก่อนเลยนู๋ซัน หลับตาตั้งสมาธิน่ะ
"ขอให้เรามีผืนน้ำเป็นแผ่นเดียวกัน" 555+

ลุง...อย่าทำเสียอารมณ์เดะ - -* นานๆทีที่เบอร์ดี้จะคิดไรดีๆกะหนูนะ มันหายากมากเลยนะลุงงงงง TT

birdy
22-10-2011, 13:47
จริงหรอคะ! >< ดีใจจังเลยยยยยย หนูขอยานอวกาศใหญ่ๆก่อนเลย

ลุง...อย่าทำเสียอารมณ์เดะ - -* นานๆทีที่เบอร์ดี้จะคิดไรดีๆกะหนูนะ มันหายากมากเลยนะลุงงงงง TT

พี่วิทให้กะละมังแทนเอาป่าว ส่วนเรื่องที่พี่ไม่เคยคิดดีกับซันนี่ไม่จริงนะ พี่คิดดีกับเด็กซาเหมอ โดยเฉพาะเด็ำกๆๆๆ 555+

ปล. บ้านพี่น้ำลดไปเยอะแล้ว รอน้ำระลอกใหม่

savada
22-10-2011, 21:28
คุณน้องเบนส์ Savada คืนนี้จะทำอารายก้อทำให้เสร็จเลยน่ะ .... พรุ่งนี้น่าจะปล่อยมาแล้วหล่ะ

จริงอ่ะพี่วิท อย่าทำหนูผวานะ เห็นบอกกันมาแบบนี้หลายวันแล้วอ่ะ ตอนนี้หนูเลยงดฟังข่าวค่ะ แบบว่า ไม่อยากรับรู้ เครียดมากกกกกก แล้วพี่วิทอยู่ส่วนไหนของลาดกระบังอ่ะค่ะ เก็บของยังค่ะ

arty
22-10-2011, 22:49
ใครอยากดู series โมซับไทย น้า gantz อยากให้ไปอุดหนุน ซัก 20 คน/เรื่อง จะได้มีคนโมซีรี่ยส์ซับไทยให้ดูกันต่อ

ใครสนใจลองมารวมตัวกันดีมั้ย?

nicha35
23-10-2011, 10:32
ใครอยากดู series โมซับไทย น้า gantz อยากให้ไปอุดหนุน ซัก 20 คน/เรื่อง จะได้มีคนโมซีรี่ยส์ซับไทยให้ดูกันต่อ

ใครสนใจลองมารวมตัวกันดีมั้ย?

ตามลิงค์ค่ะ http://dvdtook.com/forum/showthread.php?32657-SERIES-ON-BLURAY-BY-GANTZ-%E0%B9%80%E0%B8%9B%E0%B8%B4%E0%B8%94%E0%B9%83%E0%B8%AB%E0%B9%89%E0%B8%9A%E0%B8%A3%E0%B8%B4%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B9%81%E0%B8%A5%E0%B9%89%E0%B8%A7/page11

คุณแก๊นซ์เขาถามมาแล้วค่ะ ไปอุดหนุนกันหน่อยเถอะ นะคะ

birdy
23-10-2011, 11:26
- ไม่ได้ล้อเล่นน่ะ น้องกลับจากที่มีนบุรีมา ถนนหัวเข่า แล้วน้ำเอ่อล้นจากคลองแสนแสบ
ประกาศแล้วนิ มีขีดตามเสาไฟฟ้าประมาณระยะให้ด้วยอยู่ช่วงวัดลานบุญ(ปลาสวายเยอะ ๆ อ่า)
ลาดกระบังเนี่ยแหล่ะ ใกล้ ๆ คลองประเวศบุรีรมย์...ไม่รู้จะผันน้ำไปทางไหน ตาม ๆ ข่าวอยู่เหมือนกัน....
- เหนื่อยยังเหลือขนของอีกนิดนึง...หยุดยาวววววแล้วตั้งแต่พรุ่งนี้....ปิดกิจการขายผ้าชั่วคราว 555+

ปล. ลืมบอก น่าจะปล่อยน้ำจากคั่นกั้นน้ำพรุ่งนี้เที่ยง...ตามข่าวของศปภ. พ่อพี่ดูมา

ไอ้ศปภ. ชุดใหม่ นี่จะเชื่อได้ป่าวพี่ ผมละเซ็ง ทั้งไม่ชอบหน้าคนประกาศเดิมด้วยอยากให้เปลี่ยน

bossthaidvd
23-10-2011, 13:17
เอ่อ ขอถาม คุณ gupoiy หน่อยนะครับ

พอดีตอนนี้กำลังตามเก็บงาน ของ park min young อยู่เห็น เห็น gupoiy ชอบทางฝั่งเอเชีย

ก็เลยอยากจะถามหน่อยว่า ผลงานของ นางเอกคนนี้อะ เล่นเรื่องอะไรบ้างร้านไหน พอมีขายมั้ง

พอดี ติดใจจาก city hunter

gupoiy
23-10-2011, 13:38
ไม่รู้จักนางเอกคนนี้เลยค่ะ ต้องขอโทดด้วย

แต่ลองไปถามกูเกิลดูแล้ว เป็นนางเอกซีรี่เกาหลีเรื่อง City Hunter ใช่ไหมค่ะ

ผลงาน ละครทีวี
[2009/2552] จามอง ยอดหญิงผู้พิทักษ์แผ่นดิน Princess Ja Myung Go (SBS)
[2008/2551] Hometown Legends (KBS2)
[2007/2550] I'm Sam (KBS2)
[2006/2549] Unstoppable High Kick (MBC)

เอ่อ ขอถาม คุณ gupoiy หน่อยนะครับ

พอดีตอนนี้กำลังตามเก็บงาน ของ park min young อยู่เห็น เห็น gupoiy ชอบทางฝั่งเอเชีย

ก็เลยอยากจะถามหน่อยว่า ผลงานของ นางเอกคนนี้อะ เล่นเรื่องอะไรบ้างร้านไหน พอมีขายมั้ง

พอดี ติดใจจาก city hunter

nicha35
23-10-2011, 16:48
พี่นิจ ผมสนใจด้วยคนน่ะ ... แต่รอหลังสถานการณ์น้ำท่วมผ่านพ้นไปก่อนน่ะครับ....อยู่ในเขตล่อแหลมพอดี

แค่ได้ใจคุณวิทและพี่ๆ น้องๆ ทุกท่านมาช่วยกัน คุณGantz น่าจะทำต่อเป็นบางเรื่องนะคะ(คิดบวกเอาไว้ก่อน)

ส่วนเรื่องสถานการณ์น้ำท่วมของคุณวิทที่อยู่ในเขตล่อแหลม ก็ขออย่าได้ชะล่าใจเลย ไม่อยากบอกให้เสียกำลังใจว่าท่วมแน่(ขอโทษค่ะ ถ้าอ่านแล้วไม่พอใจ) น้ำมันมาตามท่อระบายน้ำ ถึงกันไปทั่วทั้งหมด ตรวจดูปลั๊กไฟที่บ้านชั้นล่างกับคัทเอ๊าท์แยกไฟในแต่ละชั้นให้ดี

อ้อแรก...มีลิงค์มาฝาก นครสวรรค์โมเดล(มีหลายโมเดลเหลือเกิน) http://www3.pantip.com/cafe/news/topic/NE11215517/NE11215517.html

อ่านแล้วได้ข้อคิดอะไรอีกเยอะแยะค่ะ

อ้อสอง...เพื่อนลูกสาวพี่ที่ไต้หวัน เค้าสไคป์คุยกัน เค้าถามว่าสรยุทธิ์เนี่ย เป็นนายก รมต.คนใหม่ของไทยเหรอ เห็นให้ข่าวน้ำท่วมทั้งวัน 555+++(ไม่รู้ขำรึป่าว) แหะๆ:D

gantz
23-10-2011, 19:13
เขียนรายละเอียดเสร็จเรียบร้อยแล้วครับ

ดูได้ที่ http://www.hoheho.net/index.php?showtopic=1098

ขอบคุณ ป้านิจ คุณ without คุณ gupoiy ที่สนใจนะครับ

savada
23-10-2011, 19:40
- Man of Honor (KBS, 2011) กำลังฉายอยู่ที่เกาหลี เรื่องใหม่ล่าสุด
- City Hunter (SBS, 2011) ฉายเมืองไทยแล้ว
- Sungkyunkwan Scandal (KBS2, 2010) ฉายช่องเจ็ดไปแล้ว น่ามีขายแล้ว
- Running (MBC, 2010) มินิซีรีย์ สองหรือสี่ตอนจบ
- Ja Myung Go (SBS, 2009) ฉายเมืองไทยไปนานแล้ว ช่องสาม น่ามีขายในบรอด์แล้ว
- Hometown Legends (KBS2, 2008) เป็นเรื่องเล่าผี มีหลายตอนแต่เขาเล่นตอนเดียว
- I'm Sam (KBS2, 2007) ฉายทรูไปแล้ว มีขายแน่
- Unstoppable High Kick (MBC, 2006) ฉายทรู มีคนทำซับไทยขายด้วยนิ

มาช่วยเสริมน้องปอยนิด....เซิดให้แปบเดียว 555+
-ปัจจุบัน ประกาศคบกันอยู่กับ ลี มิน โฮ พระเอกซิตี้ฮันเตอร์นี่แหล่ะ แต่ไม่เป็นทางการ คบกันแบบดูใจ(ดีๆ) ไม่จิงโจ้แบบพี่เบอร์ดี้ อิอิ
แต่ก่อนไม่สวยเลย...พอทำศัลยกรรมเลยดูดีแบบคุณคิม.หุหุ...แต่ข้อนี้ไม่เกี่ยว ต้องดูที่ผลงาน เจาะลึกให้นิดนึง อิอิ

http://www.wakeclubs.com/wp-content/uploads/2011/04/Park-Min-Young-Lee-Min-Ho-HEADER.jpg

เบนซ์ก็กรี๊ดคู่นี้ค่ะ ชอบ ชอบ ชอบ แต่เรื่องจามองเธอเล่นเป็นนางร้ายค่ะ เป็นก็เป็นดารานำนะ สวยมากๆค่ะเรื่องนี้ เรื่องทำศัลยกรรมนั้นเธอยืดอกยอมรับแบบแมนๆเลยค่ะว่าเธอนั้นสวยด้วยมีดหมอค่ะ

ปล.อยากบอกว่า เราน่าจะมีกระทู้ซีรี่ย์เอเชียบ้างเนอะ แบบว่าเป็นความอยากส่วนตัวอ่ะค่ะ อิอิ

bossthaidvd
23-10-2011, 20:04
ไม่รู้จักนางเอกคนนี้เลยค่ะ ต้องขอโทดด้วย

แต่ลองไปถามกูเกิลดูแล้ว เป็นนางเอกซีรี่เกาหลีเรื่อง City Hunter ใช่ไหมค่ะ

ผลงาน ละครทีวี
[2009/2552] จามอง ยอดหญิงผู้พิทักษ์แผ่นดิน Princess Ja Myung Go (SBS)
[2008/2551] Hometown Legends (KBS2)
[2007/2550] I'm Sam (KBS2)
[2006/2549] Unstoppable High Kick (MBC)

- Man of Honor (KBS, 2011) กำลังฉายอยู่ที่เกาหลี เรื่องใหม่ล่าสุด
- City Hunter (SBS, 2011) ฉายเมืองไทยแล้ว
- Sungkyunkwan Scandal (KBS2, 2010) ฉายช่องเจ็ดไปแล้ว น่ามีขายแล้ว
- Running (MBC, 2010) มินิซีรีย์ สองหรือสี่ตอนจบ
- Ja Myung Go (SBS, 2009) ฉายเมืองไทยไปนานแล้ว ช่องสาม น่ามีขายในบรอด์แล้ว
- Hometown Legends (KBS2, 2008) เป็นเรื่องเล่าผี มีหลายตอนแต่เขาเล่นตอนเดียว
- I'm Sam (KBS2, 2007) ฉายทรูไปแล้ว มีขายแน่
- Unstoppable High Kick (MBC, 2006) ฉายทรู มีคนทำซับไทยขายด้วยนิ

มาช่วยเสริมน้องปอยนิด....เซิดให้แปบเดียว 555+
-ปัจจุบัน ประกาศคบกันอยู่กับ ลี มิน โฮ พระเอกซิตี้ฮันเตอร์นี่แหล่ะ แต่ไม่เป็นทางการ คบกันแบบดูใจ(ดีๆ) ไม่จิงโจ้แบบพี่เบอร์ดี้ อิอิ
แต่ก่อนไม่สวยเลย...พอทำศัลยกรรมเลยดูดีแบบคุณคิม.หุหุ...แต่ข้อนี้ไม่เกี่ยว ต้องดูที่ผลงาน เจาะลึกให้นิดนึง อิอิ

http://www.wakeclubs.com/wp-content/uploads/2011/04/Park-Min-Young-Lee-Min-Ho-HEADER.jpg

ขอบคุณมากครับ ทั้ง 2 คนเลย

แล้วพอมีสั่งจากพ่อค้าแม่ค้า จากร้านไหนได้บ้าง กระซิบหน่อย

gupoiy
23-10-2011, 21:56
ลองเข้าไปดูสามร้านนี้ดูนะค่ะ น่าจะมี ^^

http://dvdtook.com/forum/showthread.php?2262

http://dvdtook.com/forum/showthread.php?37

http://dvdtook.com/forum/showthread.php?18633

ขอบคุณมากครับ ทั้ง 2 คนเลย

แล้วพอมีสั่งจากพ่อค้าแม่ค้า จากร้านไหนได้บ้าง กระซิบหน่อย

gupoiy
23-10-2011, 21:59
เกาหลีก็คุยได้นะค่ะ เพราะปอยก็ดูอยู่บ้าง เมื่อก่อนละติดหนึบเลยละ

แต่ช่วงหนังมาติดซีรี่ฝรั่งแทน แต่เกาหลีก็ยังดูอยู่บ้าง...

เบนซ์ก็กรี๊ดคู่นี้ค่ะ ชอบ ชอบ ชอบ แต่เรื่องจามองเธอเล่นเป็นนางร้ายค่ะ เป็นก็เป็นดารานำนะ สวยมากๆค่ะเรื่องนี้ เรื่องทำศัลยกรรมนั้นเธอยืดอกยอมรับแบบแมนๆเลยค่ะว่าเธอนั้นสวยด้วยมีดหมอค่ะ

ปล.อยากบอกว่า เราน่าจะมีกระทู้ซีรี่ย์เอเชียบ้างเนอะ แบบว่าเป็นความอยากส่วนตัวอ่ะค่ะ อิอิ

gupoiy
23-10-2011, 22:09
http://image.ohozaa.com/i/575/CuUv4.jpg (http://image.ohozaa.com/view/4a76o)

ชื่อซีรี่ย์ : 49일 / 49 Il / 49 Days / 49 วัน

ประเภท : Fantasy, romance

จำนวนตอน : 20

สถานีออกอากาส : SBS

เรื่องย่อ : เรื่องราวของซีรี่ย์เรื่องนี้เกิดขึ้น เมื่อหญิงสาวที่ชื่อ จีฮยอน

ที่มีความสุขสดใสและกำลังจะแต่งงานกับคู่หมั้นของเธอ

แต่ชีวิตที่สมบูรณ์แบบของเธอต้องมาพังทลายลงในพริบตา

ตกอยู่ในอาการโคม่าเป็นเจ้าหญิงนิทราเพราะอุบัติเหตุทางรถยนต์

เธอได้รับโอกาสให้กลับมาฟื้นคืนชีพอีกครั้งจากพญามัจจุราช

โดยมีเงื่อนไขว่าต้องหาคนที่มาหลั่งน้ำตาจากความจริงใจ 3 คน

ภายใน 49 วัน โดยไม่นับรวมคนในครอบครัว เพื่อที่จะทำอย่างนี้ได้

เธอได้ยืมร่างของยีคยองพนักงานพาร์ทไทม์ของร้านสะดวกซื้อ

http://image.ohozaa.com/i/5c9/VfgQ.jpg (http://image.ohozaa.com/view/4a7eg)

-------------------------------------------------------------------

ตอนนี้กำลังดูซีรี่เกาหลีเรื่องนี้อยู่ ดูได้ 7ตอนและ สนุกม๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ไม่ได้ดูซีรี่เกาหลีนานและ เรื่องสุดท้ายก็ secret garden

พอมาดูเรื่องนี้แล้วชอบมาก ครบรสดี เศร้า ซึ้ง น่ารัก ขำ ไปพร้อมๆกัน

ใครยังไม่ได้ดูแนะนำเ้ล้ยยยย รับรองไม่ผิดหวัง ^_^

kimberly
24-10-2011, 00:16
โอ๊ะ ดูเกาหลีกันเหรอช่วงนี้ ไม่ได้ดูนานแล้วอ่า ล่าสุดที่ดูคือPersonal taste กับ Oh my ladyที่ชีวอนเล่นคู่กับแชริมน่ะ (ชอบนางเอกคนนี้)
เพราะรู้สึกซีรี่ย์เกาหลีมันจะค่อนข้างยืดๆยาวๆไปหน่อยสำหรับตัวเอง แบบว่าพระเอกต้องหล่อน่าดึงดูด +เนื้อเรื่องสนุกจริงๆถึงดูอ่ะ อิอิ
มีเรื่องอะไรสนุกๆก็มาแปะๆให้ดูมั่งนะคะ ชอบแนวสนุกสนานอ่ะ ไม่เอาดราม่าโศกสลดนะ ยิ่งนางเอกแก่กว่าพระเอกยิ่งชอบ ชอบกินเด็ก เหอๆๆ

ปล.ตอนนี้ดูMentalist S.3อยู่ สนุกเหมือนเดิม ชอบเรื่องนี้มากเพราะคู่พระ-นางเป็นคู่หูแบบไม่มีเรื่องรักๆใคร่ๆมาเกี่ยวข้องให้วุ่นวายดี

birdy
24-10-2011, 00:52
้ด้านบนน่ากิน เอ๊ย น่ารักเนอะน้องปอยเนอะ

ปล. คุณกันซึ เค้าทำต่อตอนตก ตอนละ 50 บาท เรื่องนึงเฉลี่ย 15 ตอนได้ปะมันก็ใกล้เคียง ลิขสิทธิ์เลยปะครับเนี่ย แต่เรื่องที่ไม่ออกมาโซน 3 ให้เก็บได้มันก็คุ้มน่าตามอยู่หรอก

gupoiy
24-10-2011, 17:33
พอดีช่วงนี้ซีรี่ฝรั่งไม่ค่อยมีอารัยออกมา ถึงดูไปก็อารมณ์ค้างเติ้ง ต้องไปหาดูแบบไม่มีซับ

เลยแปลพรรคมาดูเกาหลีซักกะหน่อย เพราะห่างหายไปนาน ^_^

จะแนะนำคุณพี่คิมยังงัยดีละเนี๊ย โดยส่วนตัวไม่ค่อยชอบนางเอกมีอายุเท่ารัย

แต่มีเรื่องนึงออกใหม่ เห็นในพันทิพเขาว่าสนุกกัน ปอยซื้อมาดองไว้และ

นางเอกแก่กว่าพระเอกแน่นอน และปอยชอบนางเอกคนนี้ด้วย

เธอเคยฝากผลงานไว้กับเรื่อง คิมซัมซุน (นานมาก) แต่ตอนนี้เธอผอมแล้วสวยมาก :o

http://image.ohozaa.com/i/5b0/n7jOz.jpg (http://image.ohozaa.com/view/4b4hp)

ชื่อเรื่อง : Scent of a Woman

ประเภท : โรแมนติก, คอมเมดี้

จำนวนตอน : 16

สถานีออกอากาศ : SBS

เรื่องย่อ : เป็นเรื่องราวของผู้หญิงคนหนึ่ง ชื่อ ลียอนเจ เธอทำงานที่บริษัทไกด์นําเที่ยวมานานมาก

แต่ตำแหน่งของเธอยังย่ำต๊อกอยู่กับที่มา 10 ปี ด้วยความเป็นยัยเปิ่นจอมเฉิ่มเธอมักจะทำงานสะเพร่าผิดพลาด

และโดนกลั่นแกล้งอยู่ประจำ เธอเกิดอุบัติเหตุนิดหน่อยและเข้าโรงพยาบาล แต่พอตรวจร่างกายกับพบว่าเธอเป็นมะเร็ง

หมอวินิจฉัยว่าเธออยู่ได้อีกประมาณ 6 เดือน เธอได้ลาออกจากบริษัทและใช้ชีวิตที่เหลือของเธอแบบสุดเหวี่ยง

http://image.ohozaa.com/i/497/P1H8A.jpg (http://image.ohozaa.com/view/4b4ic)

โอ๊ะ ดูเกาหลีกันเหรอช่วงนี้ ไม่ได้ดูนานแล้วอ่า ล่าสุดที่ดูคือPersonal taste กับ Oh my ladyที่ชีวอนเล่นคู่กับแชริมน่ะ (ชอบนางเอกคนนี้)
เพราะรู้สึกซีรี่ย์เกาหลีมันจะค่อนข้างยืดๆยาวๆไปหน่อยสำหรับตัวเอง แบบว่าพระเอกต้องหล่อน่าดึงดูด +เนื้อเรื่องสนุกจริงๆถึงดูอ่ะ อิอิ
มีเรื่องอะไรสนุกๆก็มาแปะๆให้ดูมั่งนะคะ ชอบแนวสนุกสนานอ่ะ ไม่เอาดราม่าโศกสลดนะ ยิ่งนางเอกแก่กว่าพระเอกยิ่งชอบ ชอบกินเด็ก เหอๆๆ

ปล.ตอนนี้ดูMentalist S.3อยู่ สนุกเหมือนเดิม ชอบเรื่องนี้มากเพราะคู่พระ-นางเป็นคู่หูแบบไม่มีเรื่องรักๆใคร่ๆมาเกี่ยวข้องให้วุ่นวายดี

gupoiy
24-10-2011, 17:36
ซีรี่เกาหลีมันดีตรงนี้ละพี่ นางเอกน่าหม่ำ บ๊องๆ โก๊ะๆ 555+ ดูแล้วค่อยมีชีวิตชีวาขึ้นมาหน่อย

ยังไม่ได้เข้าไปดูรายละเอียดเรื่องการรวมกลุ่มเลยอ่ะ ยังงงๆอยู่ว่าพี่เขาคิดยังงัย?

หารกัน หรือว่า เลือกเป็นเรื่องๆไป

้ด้านบนน่ากิน เอ๊ย น่ารักเนอะน้องปอยเนอะ

ปล. คุณกันซึ เค้าทำต่อตอนตก ตอนละ 50 บาท เรื่องนึงเฉลี่ย 15 ตอนได้ปะมันก็ใกล้เคียง ลิขสิทธิ์เลยปะครับเนี่ย แต่เรื่องที่ไม่ออกมาโซน 3 ให้เก็บได้มันก็คุ้มน่าตามอยู่หรอก

savada
24-10-2011, 19:01
ยิ่งตอนนี้ซีรีย์เกาหลีนี้มีโมให้ดูกันแทบจะทุกเรื่องเลยนะค่ะ ไม่ต้องกลัวเลยว่าจะอดดู แล้วก็ออกเร็ว มากๆ ค่ะ บางทีถ้าดูออนไลน์ก็ห่างกับที่เกาหลีออนแอร์แค่วันเดียวเอง ไม่ต้องกันจนเงิบอ่ะ คนชอบก็สบายไปอิอิ

ปล.ปอยค่ะอืม เรียกปอยได้มั้ยเนี่ย ไม่แน่ใจว่าอายุเท่าไหร่ เบนซ์ยี่สิบกลางๆ อ่ะ ว่าจะดูหลายรอบหล่ะ 49 Day เนี่ย แต่แอบกลัวเครียดก็เลยยังจดๆจ้องๆอยู่ เรื่องล่าสุดก็ตั้งแต่ City Hunter นั่นหล่ะ ติดจนบ้าไปเลย

gupoiy
24-10-2011, 19:54
ใช่ค่ะ ซีรี่เกาหลีออกเร็วมาก ดูไม่ทันเลยอ่ะ และช่วงนี้มีแต่ซีรี่ที่สนุกๆด้วย

เรียกปอยได้ค่ะ ^^ ปอย 24เองค่ะ 49days...ปอยดองมานานมาก

แต่เห็นกระทู้ในพันทิพเเนะนำกันเยอะมาก เลยหยิบมาดู สนุกดีนะค่ะ

ก็มีเครียดบ้าง เศร้า น่ารัก ขำๆ บ่นกันไปค่ะ ลองหยิบมาดูซิค่ะ ไม่ผิดหวังแน่นอน...

ยิ่งตอนนี้ซีรีย์เกาหลีนี้มีโมให้ดูกันแทบจะทุกเรื่องเลยนะค่ะ ไม่ต้องกลัวเลยว่าจะอดดู แล้วก็ออกเร็ว มากๆ ค่ะ บางทีถ้าดูออนไลน์ก็ห่างกับที่เกาหลีออนแอร์แค่วันเดียวเอง ไม่ต้องกันจนเงิบอ่ะ คนชอบก็สบายไปอิอิ

ปล.ปอยค่ะอืม เรียกปอยได้มั้ยเนี่ย ไม่แน่ใจว่าอายุเท่าไหร่ เบนซ์ยี่สิบกลางๆ อ่ะ ว่าจะดูหลายรอบหล่ะ 49 Day เนี่ย แต่แอบกลัวเครียดก็เลยยังจดๆจ้องๆอยู่ เรื่องล่าสุดก็ตั้งแต่ City Hunter นั่นหล่ะ ติดจนบ้าไปเลย

birdy
25-10-2011, 10:09
เกาหลี ไม่รู้เป็นอะไร ชาตินี้มันยังงัย มีแต่สาวสวยๆๆ ใครจะว่าอย่างไร เค้าทำหน้าเท่าไร สรุปให้สวยก็พอ หุหุ ร้องใส่ทำนองหน่อยนะ

วิศ คันเกาหลี 555+ เสี่ยวกันป่าวน้องปอย

savada
25-10-2011, 19:21
ถ้าพ่อค้า แม่ค้าในบรอด์อยากได้มาขาย ก็ไปอุดหนุน
แสดงตัวด้วยจากร้านไหน หลาย ๆ ร้านยิ่งดี

-อันนี้เห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะ ใครซื้อมาอย่างถูกต้องก็โฆษณาไปเลย ยังไงก็เป็นอีกทางเลือกนึ่งได้เพราะเบนซ์ว่าคนที่ดูซีรี่ย์ฝรั่งก็เยอะอยู่นะค่ะ แล้วมันก็เป็นการเพิ่มทางเลือกให้ลูกค้าด้วยอ่ะค่ะ

ต้องยอมรับเลย ยุคนี้เกาหลีครองเมือง 555+ อยากให้ซีรีย์ญี่ปุ่นเรื่องใหม่ ๆ มีให้ดูเยอะ ๆ แบบเกาหลีบาง อิจฉา ๆ
-เบนซ์ขอเพิ่มเป็นซีรีย์ไต้หวันด้วยก็จะดีมากกกกกกกกก

bossthaidvd
25-10-2011, 19:41
ฝากเนื้อฝาก ตัวด้วย จะมาอาศัยอยุ่ในห้องนี้แล้ว เหงาไม่มีเพื่อนคุยเรื่องหนัง เลยมาฝากตัวหน่อยนะครับ

ผม บอส นะครับ พี่ๆช่วยแนะนำชื่อด้วย

gupoiy
25-10-2011, 20:53
ยินดีเลยค่ะ เข้ามาคุยกันบ่อยๆนะค่ะ ปอยค่ะ :o

ฝากเนื้อฝาก ตัวด้วย จะมาอาศัยอยุ่ในห้องนี้แล้ว เหงาไม่มีเพื่อนคุยเรื่องหนัง เลยมาฝากตัวหน่อยนะครับ

ผม บอส นะครับ พี่ๆช่วยแนะนำชื่อด้วย

gupoiy
25-10-2011, 20:55
แหม!~ อินเทรนด์คันหูกะเขาด้วยหรอ?เนี๊ย ฮ่าๆๆๆ

เกาหลี ไม่รู้เป็นอะไร ชาตินี้มันยังงัย มีแต่สาวสวยๆๆ ใครจะว่าอย่างไร เค้าทำหน้าเท่าไร สรุปให้สวยก็พอ หุหุ ร้องใส่ทำนองหน่อยนะ

วิศ คันเกาหลี 555+ เสี่ยวกันป่าวน้องปอย

bossthaidvd
25-10-2011, 21:06
ครับ พี่ปอยยินดีที่ได้รู้จัก

พี่ปอยแนะนำ ซี่รี่ เมกา ให้หน่อย ที่ดูแล้วชอบก็ พริชชั่นเบรก โครตติด แล้วก็ 24 แล้ว cluck

nokie
25-10-2011, 21:39
หวัดดีค่ะ น้องบอส พี่นกน่ะค่ะ
เดี๋ยวนี้พี่นานๆจะได้เข้ามาคุยที เห็นบอสจะเข้ามาประจำห้องนี้ รู้สึกดีใจแทนน้องปอย พี่เทพ พี่วิท พี่เบอร์ดี้ น้องซันนี่ พี่คิม น้องเบนท์จะได้ไม่เหงากัน
ห้องใหญ่ๆ แต่คนคุยกันนิดเดียวเอง บอสมาเพิ่มอีกคนค่อยโตขึ้นมาอีกหน่อย

ถามพี่ปอยให้แน่ะนำซีรีย์ฝรั่ง พี่นกขอแน่ะนำบางเรื่องที่ติดอก ติดใจมากๆนอกเหนือจาก Prison Break, 24 hours
=Spartagus, Rome, Game of the Throne, True Blood แล่ะอีกหลายค่อยว่ากันต่อไป ตอนนี้นึกไม่ออก ฮ่าๆๆ

ครับ พี่ปอยยินดีที่ได้รู้จัก

พี่ปอยแนะนำ ซี่รี่ เมกา ให้หน่อย ที่ดูแล้วชอบก็ พริชชั่นเบรก โครตติด แล้วก็ 24 แล้ว cluck

nokie
25-10-2011, 21:43
ปอยไปลงชื่อกะคุณแก์นท์เรื่องอะไรเหรอ พี่ยังงงกะที่ว่าต่อตอน

แหม!~ อินเทรนด์คันหูกะเขาด้วยหรอ?เนี๊ย ฮ่าๆๆๆน

gupoiy
25-10-2011, 21:46
ปอยก็ยังงงๆอยู๋อ่ะพี่ ยังไม่ได้เข้าไปอ่านรายละเอียดเลย

ไม่รู้ว่าพี่เขาคิดเงินยังงัย ไม่รู้งบปอยจะไหวป่าว เดี๋ยวต้องลองถามรายละเอียดคุณแก๊นอีกที

ปอยไปลงชื่อกะคุณแก์นท์เรื่องอะไรเหรอ พี่ยังงงกะที่ว่าต่อตอน

bossthaidvd
25-10-2011, 21:55
ปอยก็ยังงงๆอยู๋อ่ะพี่ ยังไม่ได้เข้าไปอ่านรายละเอียดเลย

ไม่รู้ว่าพี่เขาคิดเงินยังงัย ไม่รู้งบปอยจะไหวป่าว เดี๋ยวต้องลองถามรายละเอียดคุณแก๊นอีกที

บอสก็อยากจะเข้าไปลงชื่อเหมือนกันกลัวสู้ราคาไม่ไหว

savada
25-10-2011, 21:56

ยินดีที่ได้รู้จักค่ะบอส เบนซ์เอง

savada
25-10-2011, 21:59
บอสก็อยากจะเข้าไปลงชื่อเหมือนกันกลัวสู้ราคาไม่ไหว

อันนี้เหมือนกันเลย ลองเข้าไปดูยังงงๆ อยู่ว่าคุณแกนท์จะคิดราคายังไง คือบางเรื่องมันก็เริ่มมี มาสเตอร์ออกมาแล้วด้วย

nicha35
25-10-2011, 22:21
- แค่ได้ใจคุณวิทและพี่ๆ น้องๆ ทุกท่านมาช่วยกัน คุณGantz น่าจะทำต่อเป็นบางเรื่องนะคะ(คิดบวกเอาไว้ก่อน)
ส่วนเรื่องสถานการณ์น้ำท่วมของคุณวิทที่อยู่ในเขตล่อแหลม ก็ขออย่าได้ชะล่าใจเลย ไม่อยากบอกให้เสียกำลังใจว่าท่วมแน่(ขอ
โทษค่ะ ถ้าอ่านแล้วไม่พอใจ) น้ำมันมาตามท่อระบายน้ำ ถึงกันไปทั่วทั้งหมด ตรวจดูปลั๊กไฟที่บ้านชั้นล่างกับคัทเอ๊าท์แยกไฟใน
แต่ละชั้นให้ดี

ตอบ ช่วย ๆ คนโมซีรีย์ฝรั่งเยอะ ๆ หลาย ๆคนก็จะดีมากน่ะครับ...ไปช่วยกันหาร ๆ กันเยอะ ๆน่ะครับ จะได้กันในราคาถูก
คนโมก็อยู่ได้ พวกแฟนซีรีย์ก็จะได้ดูต่อ ๆ กันยาว ๆ ด้วย......พี่นิจน่ะ น้ำท่วมแน่ แต่ขนาดไหน ผมเห็นมันไล่แต่ละจังหวัดมา
ไม่รอดแน่ กรุงเทพและสมุทรปราการด้านล่าง อย่าให้ระดับน้ำมันสูงมากก็พอ...เฮอออ 1.50 เมตรจากถนนพอ อย่าเกินนั้น ไม่งั้น
ซวยแน่....

- เขียนรายละเอียดเสร็จเรียบร้อยแล้วครับ
ดูได้ที่ http://www.hoheho.net/index.php?showtopic=1098
ขอบคุณ ป้านิจ คุณ without คุณ gupoiy ที่สนใจนะครับ

ตอบ ผมสั่งจองไปสามเรื่อง มี Dexter6 / The Walking Dead 2 / Spatarcus 3 ถ้ายังไงเรื่องฉายจบซี โมเสร็จ ส่งข้อความมา
ทางอีเมลล์ผม กับทาง pm ในนี้ด้วยน่ะคับ ยืนยันมาใช่คนเดียวกัน แล้วจะโอนเงินให้ครับ คุณ Gantz ส่วนซีรีย์ตอนยาว ๆ
ผมไม่รอแล้ว ดูไปหมดแล้วที่ฉาย กว่าจะจบซีรอต้องนานแน่เลย....ยังมีสนใจอีกหลายเรื่อง ยังไงอาจสั่งจองเพิ่มอีกน่ะครับ....

- ปล. คุณกันซึ เค้าทำต่อตอนตก ตอนละ 50 บาท เรื่องนึงเฉลี่ย 15 ตอนได้ปะมันก็ใกล้เคียง ลิขสิทธิ์เลยปะครับเนี่ย แต่เรื่องที่
ไม่ออกมาโซน 3 ให้เก็บได้มันก็คุ้มน่าตามอยู่หรอก

ตอบ ก็จากที่อ่านข้อความของคุณ Gantz น่ะ ขอ 20 คน ตอนละ 50 บาท แผ่นนึงสองตอน ก็100นึง แต่ถ้ามาซื้อมากกว่านั้นจะลด
ราคาลงอีกด้วย....ใช่ป่ะคุณ Gantz ..... แล้วที่ทำมา ก็จะมีกันอยู่แค่ ลูกค้าที่สั่ง....แต่ถ้าปล่อยหลุดออกมาขายได้

รูปใครหว่า เหมือนเควิน คอสเนอร์ กับ มอร์แกน ฟรีแมน ยังกับหนังเรื่องWater World เลย

gantz
26-10-2011, 00:25
ผมว่าผมเขียนละเอียดดีแล้วนะเนี่ย เด๋วขออธิบายใหม่

อยากดูเรื่องไหน ก็แจ้งเรืองที่อยากดูไว้ครับ พร้อมเมลล์

ถ้าเรือ่งนั้นถึง 20 คน เรือ่งนั้นก็ได้ทำครับ แล้วจะเรียกเก็บเงินเลย ไม่ได้ทำเสร็จแล้วคอ่ยเก็บเงิน

==> ทำไมถึง 20 คน ก็เพราะพอหารเฉลี่ยแล้ว จะอยู่ที่ตอนละ 50 บาท ซึ่งผมว่ามันไม่แพงเกินไปครับ
แต่ถ้ามามากกว่า 20 คน ก็เงินที่ต้องจ่ายกันก็ลดลงไปอีกครับ แต่จะลดลงต่ำสุดที่ตอนละ 20

และงานที่ทำออกมาก็ทำให้เฉพาะคนที่มารวมกลุ่มเท่านั้น ไม่มีการทำเพิ่มครับ ดั้งนั้นนี่จึงเป็นการรวมกลุ่มของคนรักซีรีย์ที่ต้องการดูโดยมีซับไทยจริงๆ

แล้วถ้าใครจะเอาไปขาย หรือปล่อยบิท ก็ตามสะดวกเลยครับ เพราะงานที่ออกมาผมถือว่าทุกคนที่ช่วยกันออกเงินเป็นเจ้าของ

แต่ที่ผมกลัวก็คือว่า ถ้ามันหลุดไป คนในกลุ่มอาจจจะเริ่มหายไป เพื่อไปรอซื้อกับพ่อค้าแม่ค้า หรือไปบิทเอา พอคนหายก็ไม่มีทุนเพื่อไปทำต่อ

บางเรือ่งมันก็มีลิขสิทธิ์ แต่ที่อยากทำเพราะไม่อยากรอ และลิขสิทธิ์บางเรื่องมันแปลไม่ดีอย่างมาก โดยเฉพาะค่ายแคท ก็เลยคิดว่าเอามาทำดีกว่า

และซับที่ได้มา ผมก็สามารถเอาไปทำใส่บลูเรย์ได้อีก หากท่านใดต้องกาดูแบบบลูเรย์แท้ ภาพชัดๆ เสียง dts hd ก็จะมีให้ดุกัน แต่ตรงนี้ต้องเสียเงินเพิ่มนะครับ

nokie
26-10-2011, 23:54
แห่ะๆ..บางทีมันรีบๆ อ่าน สมองก็ช้าๆ เบลอๆอ่ะค่ะ
แบบว่าลุ้นอยากให้มีคนมาจองเย่อะๆ เพราะว่าใจมันก็อยากดู แต่ก็กลัวจะจ่ายไม่ไหวถ้ามีคนน้อยๆ แล้วแผ่นมันแพงขึ้นน่ะค่ะ
ก็เลยยังไม่ไปลงชื่อ ขอรอลุ้น รอเชียร์ไปก่อน
ถ้ามีตังค์เหลือเฟือจะไม่อิดเอื้อนเลยซักคำ

ผมว่าผมเขียนละเอียดดีแล้วนะเนี่ย เด๋วขออธิบายใหม่

อยากดูเรื่องไหน ก็แจ้งเรืองที่อยากดูไว้ครับ พร้อมเมลล์

ถ้าเรือ่งนั้นถึง 20 คน เรือ่งนั้นก็ได้ทำครับ แล้วจะเรียกเก็บเงินเลย ไม่ได้ทำเสร็จแล้วคอ่ยเก็บเงิน

==> ทำไมถึง 20 คน ก็เพราะพอหารเฉลี่ยแล้ว จะอยู่ที่ตอนละ 50 บาท ซึ่งผมว่ามันไม่แพงเกินไปครับ
แต่ถ้ามามากกว่า 20 คน ก็เงินที่ต้องจ่ายกันก็ลดลงไปอีกครับ แต่จะลดลงต่ำสุดที่ตอนละ 20

และงานที่ทำออกมาก็ทำให้เฉพาะคนที่มารวมกลุ่มเท่านั้น ไม่มีการทำเพิ่มครับ ดั้งนั้นนี่จึงเป็นการรวมกลุ่มของคนรักซีรีย์ที่ต้องการดูโดยมีซับไทยจริงๆ

แล้วถ้าใครจะเอาไปขาย หรือปล่อยบิท ก็ตามสะดวกเลยครับ เพราะงานที่ออกมาผมถือว่าทุกคนที่ช่วยกันออกเงินเป็นเจ้าของ

แต่ที่ผมกลัวก็คือว่า ถ้ามันหลุดไป คนในกลุ่มอาจจจะเริ่มหายไป เพื่อไปรอซื้อกับพ่อค้าแม่ค้า หรือไปบิทเอา พอคนหายก็ไม่มีทุนเพื่อไปทำต่อ

บางเรือ่งมันก็มีลิขสิทธิ์ แต่ที่อยากทำเพราะไม่อยากรอ และลิขสิทธิ์บางเรื่องมันแปลไม่ดีอย่างมาก โดยเฉพาะค่ายแคท ก็เลยคิดว่าเอามาทำดีกว่า

และซับที่ได้มา ผมก็สามารถเอาไปทำใส่บลูเรย์ได้อีก หากท่านใดต้องกาดูแบบบลูเรย์แท้ ภาพชัดๆ เสียง dts hd ก็จะมีให้ดุกัน แต่ตรงนี้ต้องเสียเงินเพิ่มนะครับ

nokie
26-10-2011, 23:57
น้องวิทค้าบ... ช่วยโปรโมทคุณแก้นท์แบบนี้บ่อยๆน่ะ พี่นกชอบอ่ะ กดไลท์ให้ไปหลายที ฮ่าๆๆ
พี่ว่าถ้าวิทดันแบบนี้บ่อยๆ พี่ว่าคงได้เกินยี่สิบ(แอบหวังอย่างแรง)

- ดีน่ะคิดว่า...ร้านไหนซื้อจากคุณแก๊นซ์มาจะเอามาขายก็บอกไปเลย...ส่วนร้านที่ไม่ได้ซื้อจากเขา ก็อย่าขายเลย ถ้าขายไปก็เหมือนไปล้มทับให้คนโมล่มอีกรอบ...
ซีรีย์เก่า ๆ ที่แล้วก็แล้วไป แต่ตัวใหม่ ๆ ที่ทำออกมาไม่ดีหรอกอย่าทำ....เอาแค่ในบรอดก่อน มันจะมีผลต่อมากับซีรีย์อื่น ๆ อีก คนโมเห็นว่าลงทุนแล้วได้เงิน
ก็มีแต่คนอยากทำซับโมออกมา...ซีรีย์ญี่ปุ่น ไต้หวัน จีน อื่น ๆ ก็จะมีคนโมทำออกมาด้วยอีก...
เริ่มได้แล้วจากบรอดเนี่ย ตอนเนี่ย ...ไม่ช่วยก็อย่ากัดกินกัน...

nokie
26-10-2011, 23:59
วันนี้ปอยก่ะเบิร์ดดี้ นู๋ซันนี่ติดนำ้ท่วมที่ใหนรึป่าวเนี่ย เงียบจัง

nicha35
27-10-2011, 12:45
- โปรโมทอ่าได้น่ะพี่นก...ต้องให้ลูกค้าแฟนๆ ซีรีย์ฝรั่งพูดให้ด้วย...เรื่องนึงจะให้ครบ 20 คน ถ้าได้แรงจากพวก
พ่อค้าแม่ค้าส่วนนึงที่สนใจจะเอาไปขาย...น่าจะถึงน่ะ เฉพาะแฟนซีรีย์ฝรั่งลำพังอาจจะไม่ถึงน่ะ ก็จะติดเรื่องสตางค์
เนี้ยแหล่ะ...งบน้อยหอยน้อย...ซื้อได้คงบางเรื่องที่ชอบ ๆ

- ถ้าพ่อค้าแม่ค้าซื้อจากคนโมไป ก็ต้องช่วยกันปกป้องพวกเขากันหน่อย ซื้อมาในรูปDVD-HD แผ่นนึงตก 100 บาท มี2ตอน เอา
มาขายขยับราคาไปเลย แผ่นละ 20 ขายให้ลูกค้าได้ 6-7 ราย ก็ได้กำไรแล้วหล่ะ...ร้านไหนที่ไม่ได้ไปช่วยซื้อจากคนโมมา ก็
อย่านำเอามาขายแข่ง ตัดราคาเขา กะลงทุนน้อยได้เงินเยอะ ๆ ไม่เอาแล้ว ขอสงวนพันธุ์ซีรีย์ฝรั่งไว้ส่วนนึงน่ะครับ...เพราะจะไม่มี
ใครทำแล้ว มันจะล่มอีกรอบ...

- มารยาทการขายหลังจากคนโมทำออกมาได้ 1 เดือน แล้วเอาไปขาย ไม่รู้เหมือนกันมันมีมาจากยุคไหน แต่ตอนนี้ขอเลย 1 ปี
ไม่ช่วย อย่ามาล้มทับครับ อยากให้พ่อค้าแม่ค้าที่สนใจขายจริง ๆ ไปรวมตัวช่วยสั่งจองเรื่อง ๆที่จะนำเอามาขายได้เลยน่ะครับ
ถ้าเห็นร้านไหนที่ไม่ไปซื้อจากคนโมเอามาขาย อาจจะแบล็คลิสต์ประฌามดิสเครดิตร้านนั้น ๆ ให้ครับ...อันนี้ต้องขอแรงแฟน ๆ
ซีรีย์ฝรั่ง หลาย ๆ คนน่ะครับ ใช้ได้คงเฉพาะในขอบเขตแค่บรอด์นี้...รู้สึกคนโมซับจะถอยให้สุด ๆ แล้ว ส่วนคนที่เหลือก็ถอยให้บาง
แล้วกันน่ะครับ...

สมัคร ลงชื่อจองได้เลยครับตามลิงค์นี้ http://www.hoheho.net/index.php?showtopic=1098

น่าจะตั้งชื่อว่า โปรวัดใจแฟนคลับซีรี่ส์ฝรั่ง ศักดิ์ศรีที่กินได้และเท่ หึหึ คิดเองเออเองคร๊า ;)

kimberly
27-10-2011, 15:31
เดี๋ยวเข้าไปดูนะคะว่ามีเรื่องอะไรบ้าง แต่ขอสารภาพว่าถ้าเรื่องไหนมีลิขสิทธิ์ เราจะชอบรอเก็บแบบมาสเตอร์มากกว่าอ่ะค่ะ
ชอบตรงที่มันมีเมนู เลือกepisodeได้(มีชื่อตอนด้วย) ที่สำคัญคือมันมี Special featureอ่ะค่ะ

gupoiy
27-10-2011, 16:09
เหมือนกันเลยพี่ กลัวลงชื่อไปแล้วพอทำออกมาไม่มีตังจ่ายเขา เสียหน้า เสียประวัติอีก - -"

แห่ะๆ..บางทีมันรีบๆ อ่าน สมองก็ช้าๆ เบลอๆอ่ะค่ะ
แบบว่าลุ้นอยากให้มีคนมาจองเย่อะๆ เพราะว่าใจมันก็อยากดู แต่ก็กลัวจะจ่ายไม่ไหวถ้ามีคนน้อยๆ แล้วแผ่นมันแพงขึ้นน่ะค่ะ
ก็เลยยังไม่ไปลงชื่อ ขอรอลุ้น รอเชียร์ไปก่อน
ถ้ามีตังค์เหลือเฟือจะไม่อิดเอื้อนเลยซักคำ

ไม่ได้เงียบไปไหนหรอกค่ะ ตอนนี้น้องปอยติดซีรี่เกาหลีอย่างแร๊งงงงงงง!!!

เลยเเว้บหายไปดูซีรี่มา 555+ แต่ก็ยังเข้ามาอ่านทุกวันน๊า..

วันนี้ปอยก่ะเบิร์ดดี้ นู๋ซันนี่ติดนำ้ท่วมที่ใหนรึป่าวเนี่ย เงียบจัง

gupoiy
27-10-2011, 16:21
กลับมาเป็นอาทิตย์และพี่ เพราะเปิดเทอมแล้ว

ตอนนี้พ่อปอยก็ก่อกำแพงและ เริ่มวางแผนซื้อข้าวซื้อมาม่าไว้แล้ว เพราะถ้าท่วมจริงคงออกไปไหนไม่รอดแน่ๆ

เพราะที่บ้านปอยมีแต่คนแก่ๆ ไหนจะย่าจะป้า ช่วยตัวเองไม่ได้เลยซ๊ากคน เฮ้ออออออออ!

ปอยก็โทรไปถามข่าวทุกวันเลย เป็นห่วงจริงๆ...

- แย่ครับพี่นก ตอนนี้น้ำท่วมในกทม. ไล่เขตหล่ะ รอมันท่วมมานานหล่ะ อยากรู้เหมือนกันมันจะท่วมขนาดไหน ใครที่มีที่ทางอพยพออกจาก กทม.
ขนย้ายของสำคัญ ๆ ออกไปเลยจะดีน่ะครับ ประมาณไม่ต่ำกว่าเดือน คงนานกว่าจะกลับสภาพมาเหมือนเดิม แต่ถ้าน้องเบนส์ savada จะอพยพมา
อยู่กะพี่วิธก็ได้น่ะครับ 555+ อาหารที่มีอยู่ถึงสองเดือนแน่นอน ส่วนน้องปอยพี่แนะนำ กลับระยองไปเลย พัฒนาการเละแน่ วันนี้ได้ทีของเขตลาดพร้าวหล่ะ...
ต่อไปก้อบางกะปิ หน้าราม คลองตัน พระโขนงแย่แน่ เมื่อคืนได้ดูคลิปตัวนี้อธิบายสื่อสารให้คนดูรู้ง่าย ๆ ดีว่าทำไมน้ำท่วม ชอบมาก

http://www.youtube.com/watch?v=b8zAAEDGQPM&feature=player_embedded

nokie
27-10-2011, 17:13
พี่ก็ได้แต่เอาใจช่วยทุกๆคน อยากให้อะไรที่เลวร้ายผ่านพ้นไปโดยเร็ว
บางครั้งก็รู้สึกหดหู่ เศร้าใจไปบ้างก็มี นึกถึงอนาคตต่อไปข้างหน้าจะเป็นยังงัย ข้าวจะยากหมากจะแพงแค่ใหนหนอ
ไม่น่าเชื่อเลยเน่าะ คำทำนายจากอาจารย์ที่ท่านทำสมาธิเก่งๆเมื่อ กว่าสิบปีที่แล้วจะเกิดขึ้นจริงๆ

- แย่ครับพี่นก ตอนนี้น้ำท่วมในกทม. ไล่เขตหล่ะ รอมันท่วมมานานหล่ะ อยากรู้เหมือนกันมันจะท่วมขนาดไหน ใครที่มีที่ทางอพยพออกจาก กทม.
ขนย้ายของสำคัญ ๆ ออกไปเลยจะดีน่ะครับ ประมาณไม่ต่ำกว่าเดือน คงนานกว่าจะกลับสภาพมาเหมือนเดิม แต่ถ้าน้องเบนส์ savada จะอพยพมา
อยู่กะพี่วิธก็ได้น่ะครับ 555+ อาหารที่มีอยู่ถึงสองเดือนแน่นอน ส่วนน้องปอยพี่แนะนำ กลับระยองไปเลย พัฒนาการเละแน่ วันนี้ได้ทีของเขตลาดพร้าวหล่ะ...
ต่อไปก้อบางกะปิ หน้าราม คลองตัน พระโขนงแย่แน่ เมื่อคืนได้ดูคลิปตัวนี้อธิบายสื่อสารให้คนดูรู้ง่าย ๆ ดีว่าทำไมน้ำท่วม ชอบมาก

http://www.youtube.com/watch?v=b8zAAEDGQPM&feature=player_embedded

กลับมาเป็นอาทิตย์และพี่ เพราะเปิดเทอมแล้ว

ตอนนี้พ่อปอยก็ก่อกำแพงและ เริ่มวางแผนซื้อข้าวซื้อมาม่าไว้แล้ว เพราะถ้าท่วมจริงคงออกไปไหนไม่รอดแน่ๆ

เพราะที่บ้านปอยมีแต่คนแก่ๆ ไหนจะย่าจะป้า ช่วยตัวเองไม่ได้เลยซ๊ากคน เฮ้ออออออออ!

ปอยก็โทรไปถามข่าวทุกวันเลย เป็นห่วงจริงๆ...

nokie
27-10-2011, 17:27
ฮ่าๆๆ ...เรามันเบี้ยน้อยหอยน้อยอ่ะเน่อะ เลยต้องระวัง ไม่พลั้งเผลอใจเร็วไปเดี๋ยวไม่มีตังค์จ่ายอย่างปอยว่าแหล่ะ
พี่รอเล็งรอลุ้นอยู่สี่เรื่องที่อยากดูมาก
True Blood, Spartagus , Game of the Throne,Damaged สะกดถูกมั้ยเนี่ย
คือถ้าเรื่องพวกนี้มีสมาชิกถึงเมื่อไหร่ แล้วช่วงนั้นงบประมาณเรามีเพียงพอไม่เกินกำลังก็จะสั่งพร้อมจ่ายทันที แบบนี้สบายใจดีสำหรับคนงบน้อยๆอย่างเราๆ

เหมือนกันเลยพี่ กลัวลงชื่อไปแล้วพอทำออกมาไม่มีตังจ่ายเขา เสียหน้า เสียประวัติอีก - -"

ไม่ได้เงียบไปไหนหรอกค่ะ ตอนนี้น้องปอยติดซีรี่เกาหลีอย่างแร๊งงงงงงง!!!

เลยเเว้บหายไปดูซีรี่มา 555+ แต่ก็ยังเข้ามาอ่านทุกวันน๊า..

gupoiy
27-10-2011, 17:33
แต่รู้สึกว่าที่ไปอ่านมา คุณแก๊นเขาจะเก็บตังเลยนะ (ไม่แน่ใจ)

ปอยอยากได้เยอะมากเลย สงสัยงบจะไม่ไหว คงโดนเกือบ 5000 ละมั่ง 555+

เงินเดือนทั้งเดือนเลยนะนั่น เศร้าต่อไป....

Fringe S4
Nikita S2
Hawaii-Five O S2
White Collar S3
The Walking Dead S2
True Blood S5
The Vampire Diaries S3
Game Of Thrones S2
Bones S6
Teen Wolf S2

ฮ่าๆๆ ...เรามันเบี้ยน้อยหอยน้อยอ่ะเน่อะ เลยต้องระวัง ไม่พลั้งเผลอใจเร็วไปเดี๋ยวไม่มีตังค์จ่ายอย่างปอยว่าแหล่ะ
พี่รอเล็งรอลุ้นอยู่สี่เรื่องที่อยากดูมาก
True Blood, Spartagus , Game of the Throne,Damaged สะกดถูกมั้ยเนี่ย
คือถ้าเรื่องพวกนี้มีสมาชิกถึงเมื่อไหร่ แล้วช่วงนั้นงบประมาณเรามีเพียงพอไม่เกินกำลังก็จะสั่งพร้อมจ่ายทันที แบบนี้สบายใจดีสำหรับคนงบน้อยๆอย่างเราๆ

nokie
27-10-2011, 17:37
เอ้าขอร้องพ่อค้าที่น่ารักทั้งหลาย ช่วยรวมตัวกันหน่อยเถอะค่ะ ใครที่ช่วยกันซื้อสิทธ์คนโม
เราๆพี่น้องที่รักซีรีย์ฝรั่งทั้งหลาย ก็จะช่วยโปรโมทเต็มที่น่ะจ้ะ
ถ้าจะขายแพงขึ้นมาอีกหน่อย แล้วเน้นบริการที่ดีนิดนึง ลูกค้าคงจะหลั่งไหลมาเองล่ะค่ะ

- โปรโมทอ่าได้น่ะพี่นก...ต้องให้ลูกค้าแฟนๆ ซีรีย์ฝรั่งพูดให้ด้วย...เรื่องนึงจะให้ครบ 20 คน ถ้าได้แรงจากพวก
พ่อค้าแม่ค้าส่วนนึงที่สนใจจะเอาไปขาย...น่าจะถึงน่ะ เฉพาะแฟนซีรีย์ฝรั่งลำพังอาจจะไม่ถึงน่ะ ก็จะติดเรื่องสตางค์
เนี้ยแหล่ะ...งบน้อยหอยน้อย...ซื้อได้คงบางเรื่องที่ชอบ ๆ

- ถ้าพ่อค้าแม่ค้าซื้อจากคนโมไป ก็ต้องช่วยกันปกป้องพวกเขากันหน่อย ซื้อมาในรูปDVD-HD แผ่นนึงตก 100 บาท มี2ตอน เอา
มาขายขยับราคาไปเลย แผ่นละ 20 ขายให้ลูกค้าได้ 6-7 ราย ก็ได้กำไรแล้วหล่ะ...ร้านไหนที่ไม่ได้ไปช่วยซื้อจากคนโมมา ก็
อย่านำเอามาขายแข่ง ตัดราคาเขา กะลงทุนน้อยได้เงินเยอะ ๆ ไม่เอาแล้ว ขอสงวนพันธุ์ซีรีย์ฝรั่งไว้ส่วนนึงน่ะครับ...เพราะจะไม่มี
ใครทำแล้ว มันจะล่มอีกรอบ...

- มารยาทการขายหลังจากคนโมทำออกมาได้ 1 เดือน แล้วเอาไปขาย ไม่รู้เหมือนกันมันมีมาจากยุคไหน แต่ตอนนี้ขอเลย 1 ปี
ไม่ช่วย อย่ามาล้มทับครับ อยากให้พ่อค้าแม่ค้าที่สนใจขายจริง ๆ ไปรวมตัวช่วยสั่งจองเรื่อง ๆที่จะนำเอามาขายได้เลยน่ะครับ
ถ้าเห็นร้านไหนที่ไม่ไปซื้อจากคนโมเอามาขาย อาจจะแบล็คลิสต์ประฌามดิสเครดิตร้านนั้น ๆ ให้ครับ...อันนี้ต้องขอแรงแฟน ๆ
ซีรีย์ฝรั่ง หลาย ๆ คนน่ะครับ ใช้ได้คงเฉพาะในขอบเขตแค่บรอด์นี้...รู้สึกคนโมซับจะถอยให้สุด ๆ แล้ว ส่วนคนที่เหลือก็ถอยให้บาง
แล้วกันน่ะครับ...

สมัคร ลงชื่อจองได้เลยครับตามลิงค์นี้ http://www.hoheho.net/index.php?showtopic=1098

nicha35
27-10-2011, 19:10
อ่านแล้วทำให้นึกถึงพ่อค้าแผ่นclone เลยไปตามดูของเก่าที่เขาโพสต์ขายของ ยกตัวอย่างวันที่ 7 เดือน 7 เขาออกหนังใหม่ 16 แผ่น
รู้แระว่าทำไมเขาซื้อสิทธิ์ต่อไปไม่ไหว ในราคาแผ่นละ 1 พัน มันจะขายยังไงให้คุ้มทุน นั่งคิด นอนคิด ตีลังกาคิด ก็ยังคิดไม่ออกว่าขายกี่แผ่น มันถึงจะได้กำไร...เฮ้อ รอซื้อจากลิขสิทธิ์แผ่นแท้ดีกว่าเน๊อะ แต่เขาจะออกทุกเรื่องหรือเปล่าว๊า

1. HDTV: BBC: Primeval Season 5 Disc 3/ ไดโนเสาร์ทะลุโลก ปี 5 Disc 3 (แผ่นจบปี 5)
2. HDTV: Glee Season 2 Disc 9/ กลี ร้อง เล่น เต้นให้เริ่ด ปี 2 Disc 9
3. HDTV: Law and Order : LA Season 1 Disc 10
4. HDTV: Listener, The: Season 2 Disc 4
5. HDTV: Battlestar Galactica Season 3 Disc 7
6. HDTV: Battlestar Galactica Season 3 Disc 6
7. HDTV: Battlestar Galactica Season 3 Disc 5
8. HDTV: Battlestar Galactica Season 3 Disc 4
9. HDTV: Battlestar Galactica Season 3 Disc 3
10. HDTV: Stargate Universe Season 2 Disc 7
11. HDTV: Southland Season 3 Disc 2
12. HDTV: Melrose Place 2.0 Season 1 Disc 6
13. HDTV: Melrose Place 2.0 Season 1 Disc 5
14. HDTV: Terriers Season 1 Disc 3
15. HDTV: Treme Season 1 Disc 3
16. HDTV: Defenders, The: Season 1 Disc 3

bossthaidvd
28-10-2011, 07:29
พี่ก็ได้แต่เอาใจช่วยทุกๆคน อยากให้อะไรที่เลวร้ายผ่านพ้นไปโดยเร็ว
บางครั้งก็รู้สึกหดหู่ เศร้าใจไปบ้างก็มี นึกถึงอนาคตต่อไปข้างหน้าจะเป็นยังงัย ข้าวจะยากหมากจะแพงแค่ใหนหนอ
ไม่น่าเชื่อเลยเน่าะ คำทำนายจากอาจารย์ที่ท่านทำสมาธิเก่งๆเมื่อ กว่าสิบปีที่แล้วจะเกิดขึ้นจริงๆ

บอสก็ ขอให้ทุกคน อย่าท้อแท้ นะครับ สู้ๆ เอาใจช่วย

้เมื่อครั้งก่อน บ้านผมก็เหมือนกัน ผมอยู่หาดใหญ่

gantz
28-10-2011, 13:13
Hart of Dixie S1 1. GANTZ 2. somjet

American Horror Story S1 1. GANTZ 2. somjet

Unforgettable S1 1. GANTZ 2. somjet

Awake S1 1. GANTZ 2. somjet

The Finder S1 1. GANTZ 2. somjet

Missing S1 1. GANTZ 2. somjet

Person Of Interest S1 1. GANTZ 2. somjet

=================================

2 Broken Girls S1 1. GANTZ 2. somjet 3. arty1317

Revenge 1. GANTZ 2. somjet 3. nokobi

================================

Homeland S1 1. GANTZ 2. somjet 3. arty1317 4. tiknong

NCIS La Season 3 1. GANTZ 2. somjet 3. BADBestZa 4. sunny

Teen Wolf S2 1. GANTZ 2. somjet 3. babymaru 4. คุณ POP

=====================================================

house s7 1. GANTZ 2. somjet 3. tiknong 4. kungnarak2521 5. babymaru

The Vampire Diaries S3 1. GANTZ 2. somjet 3. tiknong 4. babymaru 5. vampire_series

Covert Affair S2 1. GANTZ 2. somjet 3. arty1317 4. whenUknow 5. คุณ POP

Grimm S1 1. GANTZ 2. somjet 3.arty1317 4.tiknong 5.babymaru

New Girl S1 1. GANTZ 2. somjet 3.arty1317 4.tiknong 5.babymaru

The Secret Circle S1 1. GANTZ 2. somjet 3.arty1317 4.tiknong 5.babymaru

True Blood S5 1. GANTZ 2. somjet 3.arty1317 4.whenUknow 5.tiknong

The River S1 1. GANTZ 2. somjet 3.whenUknow 4.nicha35 5.nokobi

================================

Alcatraz S1 1. GANTZ 2. somjet 3. arty1317 4. WhenUknow 5. tiknong 6. nicha35

Castle S4 1. GANTZ 2. somjet 3. arty1317 4. babymaru 5. sunny 6. คุณ POP

Game Of Thrones S2 1. GANTZ 2. somjet 4.arty1317 5.whenUknow 6.คุณ POP

One Upon A Time S1 1. GANTZ 2. somjet 3.arty1317 4.whenUknow 5.tiknong 6.nicha35

Ringer S1 1. GANTZ 2. somjet 3.arty1317 4.tiknong 5.babymaru 6.nokobi

Terro Nova S1 1. GANTZ 2. somjet 3.arty1317 4.whenUknow 5.tiknong 6. nicha35

Warehouse 13 S4 1. GANTZ 2. somjet 3. tiknong 4. sunny 6. คุณ POP

============================

Dexter S6 1. GANTZ 2. somjet 3. arty1317 4. tiknong 5. without 6.pathomn 7.คุณ POP

Leverage S4 1. GANTZ 2. somjet 3.arty1317 4.whenUknow 5.BADBestZa 6.nokobi 7.คุณ POP

Nikita S2 1. GANTZ 2. somjet 3.arty1317 4.whenUknow 5. BADBestZa 6.pathomn 7.คุณ POP

Spartacus : Vengeance 1. GANTZ 2. somjet 3.arty1317 4.whenUknow 5.booby 6. without 7.คุณ POP

Bones S6 1. GANTZ 2. somjet 3. tiknong 4. sunny 5. babymaru 6. nokobi 7.คุณ POP

White Collar S3 1. GANTZ 2. somjet 3.arty1317 4.whenUknow 5.BADBestZa 6.caffrey 7. babymaru 8.คุณ POP

====================================

Fringe S4 1. GANTZ 2. somjet 3. arty1317 4.whenUknow 5.tiknong 6.nicha35 7.pathomn 8.nokobi 9.คุณ POP

The Walking Dead S2 1. GANTZ 2. somjet 3.arty1317 4.whenUknow 5. tiknong 6.BADBestZa 7.without 8.pathomn
9. คุณ POP

Chuck S5 1. GANTZ 2. somjet 3.whenUknow 4.tiknong 5.BADBestZa 6.caffrey 7.babymaru 8.nokobi 9.คุณ POP

Supernatural S7 1. GANTZ 2. somjet 3.whenUknow 4. booby 5. tiknong 6. BADBestZa 7.pathomn 8. babymaru 9. คุณ POP

==============================================

Hawaii-Five O S2 1. GANTZ 2.somjet 3.arty1317 4.whenUknow 5.tiknong 6.BADBestZa 7.sunny 8.pathomn 9. babymaru 10.nokobi 11.คุณ POP

gupoiy
28-10-2011, 21:49
ตอนนี้น้องปอยดูซีรี่เรื่อง 49days จบและ ร้องไห้จนตาบวมเลย

สนุกมากซีรี่เรื่องนี้ แนะนำอีกครั้งค่ะ....^_^

เดี๋ยวคืนนี้ว่าจะไปเปิด city hunter ดู เห็นมีพี่ๆในนี้แนะนำ

v
v
v
v

http://image.ohozaa.com/i/4c0/ZXgr5.jpg (http://image.ohozaa.com/view/4gdnq)

savada
28-10-2011, 22:01
ตอนนี้น้องปอยดูซีรี่เรื่อง 49days จบและ ร้องไห้จนตาบวมเลย

สนุกมากซีรี่เรื่องนี้ แนะนำอีกครั้งค่ะ....^_^

เดี๋ยวคืนนี้ว่าจะไปเปิด city hunter ดู เห็นมีพี่ๆในนี้แนะนำ

v
v
v
v

http://image.ohozaa.com/i/4c0/ZXgr5.jpg (http://image.ohozaa.com/view/4gdnq)

สนุกมากจริงๆนะปอย แต่ตอนเปิดเรื่องแอบน้อยใจอ่ะ มาถ่ายเมืองไทย แต่ทำไมต้องว่าประเทศไทยเป็นแหล่งค้ายาอ่ะ เศร้า

gupoiy
28-10-2011, 22:12
ฮ่าๆๆ อ่านในพันทิพเจอเหมือนกัน มีคนบ่นเยอะมาก

เขาว่าถึงจะเป็นเรื่องจริง แต่พอคนไทยดูแล้วมันรู้สึกแปลก ออกแนวเสียความรู้สึก...

สนุกมากจริงๆนะปอย แต่ตอนเปิดเรื่องแอบน้อยใจอ่ะ มาถ่ายเมืองไทย แต่ทำไมต้องว่าประเทศไทยเป็นแหล่งค้ายาอ่ะ เศร้า

savada
28-10-2011, 22:27
^
^
ใช่ยังไงก็รู้สึกไม่ดีอ่ะ
แต่จะให้อภัย ในฐานะที่พระเอกหล่อขาด บาดใจหล่ะกัน อิอิ:o

savada
28-10-2011, 22:31
ปอย เบนซ์อยากถามว่า The Vampire Diaries S2 อ่ะ เดม่อนจะได้เป็นแฟนกับนางเอกมั้ยอ่ะ
ช้าไปมั้ยเนี่ยยยยย แบบว่าผึ่งจะดูอ่ะ หลังเขามากกกกกก

gupoiy
29-10-2011, 10:22
ปอยดูจบไปตอนนึงและ พระเอกหล่ออ่ะเรื่องนี้

หล่อกว่าเรื่อง F4เยอะมาก จริงๆไม่ค่อยชอบมินโฮเท่ารัยอ่ะ

นางเอกน่ารักด้วยเรื่องนี้ เห็นตอนใกล้จบตอนที่1 ที่นางเอกยืนแจกของอยู่ อือหือ น่ารักอ่ะ!!

ไม่ค่อยได้ดูนางเอกน่ารักๆนานและ ช่วงหลังซีรี่เกาหลี ออกแนวแต่แบบนางเอกกินเด็กตลอด

นางเอกแก่ซ๊า....เลยไม่ค่อยได้ดูเท่าไร

^
^
ใช่ยังไงก็รู้สึกไม่ดีอ่ะ
แต่จะให้อภัย ในฐานะที่พระเอกหล่อขาด บาดใจหล่ะกัน อิอิ:o

gupoiy
29-10-2011, 10:24
ยังไม่ได้ดูเลยซีซั่น2 แต่ว่าไปอ่านสปอย์มาและทั้งซีซั่นสองและสาม

แล้วถ้าบอกไปจะสนุกหรอ??ค่ะ หุหุ ไปตามลุ้นดีกว่านะ ไม่อยากให้เสียอรรรถรส

แต่ถ้าเชียร์คู่นี้อยู่ก็ มีหวังค่ะ อุ๊บ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! 555+

ปอย เบนซ์อยากถามว่า The Vampire Diaries S2 อ่ะ เดม่อนจะได้เป็นแฟนกับนางเอกมั้ยอ่ะ
ช้าไปมั้ยเนี่ยยยยย แบบว่าผึ่งจะดูอ่ะ หลังเขามากกกกกก

nicha35
29-10-2011, 14:24
หมดลมเบ่ง เบ่งให้คลอดนะคร๊า:rolleyes:

http://i537.photobucket.com/albums/ff337/nicha35/auction/e15edbb692308b8e7905ae83dd9b400d_1216374225.gif

Hart of Dixie S1 1. GANTZ 2. somjet

American Horror Story S1 1. GANTZ 2. somjet

Unforgettable S1 1. GANTZ 2. somjet

Awake S1 1. GANTZ 2. somjet

The Finder S1 1. GANTZ 2. somjet

Missing S1 1. GANTZ 2. somjet

Person Of Interest S1 1. GANTZ 2. somjet

=================================

2 Broken Girls S1 1. GANTZ 2. somjet 3. arty1317

Revenge 1. GANTZ 2. somjet 3. nokobi

Homeland S1 1. GANTZ 2. somjet 3. arty1317 4. tiknong

NCIS La Season 3 1. GANTZ 2. somjet 3. BADBestZa 4. sunny

Teen Wolf S2 1. GANTZ 2. somjet 3. babymaru 4. คุณ POP

=====================================================

house s7 1. GANTZ 2. somjet 3. tiknong 4. kungnarak2521 5. babymaru

The Vampire Diaries S3 1. GANTZ 2. somjet 3. tiknong 4. babymaru 5. vampire_series

Covert Affair S2 1. GANTZ 2. somjet 3. arty1317 4. whenUknow 5. คุณ POP

Grimm S1 1. GANTZ 2. somjet 3.arty1317 4.tiknong 5.babymaru

New Girl S1 1. GANTZ 2. somjet 3.arty1317 4.tiknong 5.babymaru

The Secret Circle S1 1. GANTZ 2. somjet 3.arty1317 4.tiknong 5.babymaru

True Blood S5 1. GANTZ 2. somjet 3.arty1317 4.whenUknow 5.tiknong

The River S1 1. GANTZ 2. somjet 3.whenUknow 4.nicha35 5.nokobi

Alcatraz S1 1. GANTZ 2. somjet 3. arty1317 4. WhenUknow 5. tiknong 6. nicha35

Castle S4 1. GANTZ 2. somjet 3. arty1317 4. babymaru 5. sunny 6. คุณ POP

Game Of Thrones S2 1. GANTZ 2. somjet 4.arty1317 5.whenUknow 6.คุณ POP

One Upon A Time S1 1. GANTZ 2. somjet 3.arty1317 4.whenUknow 5.tiknong 6.nicha35

Ringer S1 1. GANTZ 2. somjet 3.arty1317 4.tiknong 5.babymaru 6.nokobi

Terro Nova S1 1. GANTZ 2. somjet 3.arty1317 4.whenUknow 5.tiknong 6. nicha35

Warehouse 13 S4 1. GANTZ 2. somjet 3. tiknong 4. sunny 6. คุณ POP

============================

Dexter S6 1. GANTZ 2. somjet 3. arty1317 4. tiknong 5. without 6.pathomn 7.คุณ POP

Leverage S4 1. GANTZ 2. somjet 3.arty1317 4.whenUknow 5.BADBestZa 6.nokobi 7.คุณ POP

Nikita S2 1. GANTZ 2. somjet 3.arty1317 4.whenUknow 5. BADBestZa 6.pathomn 7.คุณ POP

Spartacus : Vengeance 1. GANTZ 2. somjet 3.arty1317 4.whenUknow 5.booby 6. without 7.คุณ POP

Bones S6 1. GANTZ 2. somjet 3. tiknong 4. sunny 5. babymaru 6. nokobi 7.คุณ POP

White Collar S3 1. GANTZ 2. somjet 3.arty1317 4.whenUknow 5.BADBestZa 6.caffrey 7. babymaru 8.คุณ POP

====================================

Fringe S4 1. GANTZ 2. somjet 3. arty1317 4.whenUknow 5.tiknong 6.nicha35 7.pathomn 8.nokobi 9.คุณ POP

The Walking Dead S2 1. GANTZ 2. somjet 3.arty1317 4.whenUknow 5. tiknong 6.BADBestZa 7.without 8.pathomn
9. คุณ POP

Chuck S5 1. GANTZ 2. somjet 3.whenUknow 4.tiknong 5.BADBestZa 6.caffrey 7.babymaru 8.nokobi 9.คุณ POP

Supernatural S7 1. GANTZ 2. somjet 3.whenUknow 4. booby 5. tiknong 6. BADBestZa 7.pathomn 8. babymaru 9. คุณ POP

==============================================

Hawaii-Five O S2 1. GANTZ 2.somjet 3.arty1317 4.whenUknow 5.tiknong 6.BADBestZa 7.sunny 8.pathomn 9. babymaru 10.nokobi 11.คุณ POP

Sunny~!
29-10-2011, 15:21
เอ่อ....ยังจำหนูกันได้มั้ยอ่า??? ฮ่าๆๆๆ ตามย้อนอ่านเห็นพี่นกถามหา ฮ่าๆ ปกติหนูคอยป่วนไม่หายไปไหนเลยล่ะสิ ><

หนูหายไปได้เกือบหนึ่งอาทิตแน่ะ เหอๆ

พอดีหนูย้ายมาอยู่บ้านแม่ที่ราชบุรีอ่ะค่ะ แล้วค่อยข้างกันดาร ไม่มีคอมไม่มีเน็ต TT
เหมือนเบื้องบนอยากให้หนูมานะ เพราะเมื่อไม่มีสิ่งรบกวน หนูก็ต้องอ่านหนังสือเตรียมสอบอย่างเดียวเลย เหอๆ

คิดถึงทุกคนมากเลยอ่า บ้านหนูก็ในหมู่บ้านเขาท่วมประมาณแข้งมั้งคะ โชคดีท่พี่ยามเขาใจถึงไม่หยุดงานอยุ่ช่วยหมู่บ้านถึงที่สุด พ่อหนูที่คอยเฝ้าบ้านอยุ่ก็เลยจะกลับมาอยุ่บ้านแม่ละ ฝากบ้านไว้กะพี่ยามเลย TT

gupoiy
29-10-2011, 17:15
จำได้ซิจ่ะ...คุณน้อง ^_^

ถึงว่าเห็นน้องซันเงียบไป ทั้งในบอร์ดแล้วก็ในเฟสเลย

ยังงัยก็ตั้งใจอ่านหนังสือสอบนะจ่ะ แล้วก็ขอให้ที่บ้านผ่านวิกฤตไปได้ไวๆ โชคดีจ่ะ :)

เอ่อ....ยังจำหนูกันได้มั้ยอ่า??? ฮ่าๆๆๆ ตามย้อนอ่านเห็นพี่นกถามหา ฮ่าๆ ปกติหนูคอยป่วนไม่หายไปไหนเลยล่ะสิ ><

หนูหายไปได้เกือบหนึ่งอาทิตแน่ะ เหอๆ

พอดีหนูย้ายมาอยู่บ้านแม่ที่ราชบุรีอ่ะค่ะ แล้วค่อยข้างกันดาร ไม่มีคอมไม่มีเน็ต TT
เหมือนเบื้องบนอยากให้หนูมานะ เพราะเมื่อไม่มีสิ่งรบกวน หนูก็ต้องอ่านหนังสือเตรียมสอบอย่างเดียวเลย เหอๆ

คิดถึงทุกคนมากเลยอ่า บ้านหนูก็ในหมู่บ้านเขาท่วมประมาณแข้งมั้งคะ โชคดีท่พี่ยามเขาใจถึงไม่หยุดงานอยุ่ช่วยหมู่บ้านถึงที่สุด พ่อหนูที่คอยเฝ้าบ้านอยุ่ก็เลยจะกลับมาอยุ่บ้านแม่ละ ฝากบ้านไว้กะพี่ยามเลย TT

bossthaidvd
29-10-2011, 20:52

v
v
v
v

สนุกครับ คุณปอยแนะนำ ผมติดเลยๆ แหละได้รู้หลายอย่างๆเลยพวกนักการเมือง เป็นอย่างไร

gupoiy
29-10-2011, 20:59
เพิ่งดูได้สองตอนเองค่ะ ดูแล้วจะหลับ ไม่ยอมบู๊ซ๊ากที :(

ปอลิง...นางเองน่ารักมากเลย

สนุกครับ คุณปอยแนะนำ ผมติดเลยๆ แหละได้รู้หลายอย่างๆเลยพวกนักการเมือง เป็นอย่างไร

savada
29-10-2011, 21:34
รอให้ถึงตอนที่พระเอกกลับเกาหลีก่อนจ๊ะ พอพระเอกเริ่มทำภาระกิจอ่ะ จะสนุกขึ้นเรื่อย ๆ เบนซ์เห็นด้วยว่ามินโฮหล่อกว่าตอนเล่น F4 อีก อาจเป็นเพราะว่าเล่นเรื่องนี้ดูโตขึ้น และนางเอกน่ารักมากๆ เลยเนอะ

birdy
30-10-2011, 08:43
ปอย มีตบจูบ ปล้ำ ข่มขืน ม่ะ พวกซีรีย์เกาหลีนะ พี่จะได้หาดูบ้าง ไม่ชอบ พระเอกสักคน แต่นางเอกชอบมว๊ากกกกกกกกกกกกกก 555

bossthaidvd
30-10-2011, 10:18
เชียร์กันแหลกเลย ทั้งน้องบอส+น้องเบนซ์ ดูไปตอนนึงเห็นภูชัยหล่ะ สูงยาวขาวดี 555+ จบตอนแรกเจอะนางเอกแล้วก็จบเลย...
F4 ไม่ได้ดูของเกาหลี ญี่ปุ่น ดูแต่ไต้หวัน...

เชียร์ๆ ให้พระเอกกลับมาเกาหลี เหมือนที่พี่เบนซ์ว่าละถูกแล้ว นางเอกน่ารักโค๊ตๆๆ

ปอย มีตบจูบ ปล้ำ ข่มขืน ม่ะ พวกซีรีย์เกาหลีนะ พี่จะได้หาดูบ้าง ไม่ชอบ พระเอกสักคน แต่นางเอกชอบมว๊ากกกกกกกกกกกกกก 555

คงจะไม่ค่อยมีหรอก นะครับพี่ อิอิ แต่ นางเอกสวย เวอร์ ทุกคนเลยเกาหลี อิอิ

nokie
30-10-2011, 12:24
อุย...เบอร์ดี้หื่นวุ้ย 555

แต่พี่ว่าถ้าถามแนวๆ ตบจูบ ปล้ำ ข่มขืน น่าจะได้รับคำแน่ะนำดีๆ จากพี่เทพ ก่ะพี่วิทน่ะ เห็นซุ่มๆเงียบๆไม่กะโตก ก่ะตาก แต่ว่าใครจะรู้เนาะ ฮ่าๆๆๆ

=birdy;2857229]ปอย มีตบจูบ ปล้ำ ข่มขืน ม่ะ พวกซีรีย์เกาหลีนะ พี่จะได้หาดูบ้าง ไม่ชอบ พระเอกสักคน แต่นางเอกชอบมว๊ากกกกกกกกกกกกกก 555[/QUOTE]

gupoiy
30-10-2011, 12:56
ปอยดูไป 2ตอนและ มันไม่บู๊ซักที ดูแล้วจะหลับ

แต่ตอนนี้พระเอกก็อยู่เกาหลีแล้วนะ กำลังสืบๆอารัยอยู่นี่ละ

พระเอกหล่อขึ้นมากเลย ตอนเล่นF4 ปอยไม่ชอบเลย ไม่เห็นจะหล่อ

ปอยไม่ค่อยชอบพระเอกหัวหยิก ยิ้งทำผมหน้าหยิกๆด้วย ยิ่งไม่ชอบใหญ้ ไม่รู้ทำไม!!

รอให้ถึงตอนที่พระเอกกลับเกาหลีก่อนจ๊ะ พอพระเอกเริ่มทำภาระกิจอ่ะ จะสนุกขึ้นเรื่อย ๆ เบนซ์เห็นด้วยว่ามินโฮหล่อกว่าตอนเล่น F4 อีก อาจเป็นเพราะว่าเล่นเรื่องนี้ดูโตขึ้น และนางเอกน่ารักมากๆ เลยเนอะ

ในพันทิพเชียรเรื่องนี้กันเยอะมากเลยพี่วิท พระเอกหล่องั้นงี้...แต่ก็หล่อขึ้นจริงๆอ่ะแหละ

เชียร์กันแหลกเลย ทั้งน้องบอส+น้องเบนซ์ ดูไปตอนนึงเห็นภูชัยหล่ะ สูงยาวขาวดี 555+ จบตอนแรกเจอะนางเอกแล้วก็จบเลย...
F4 ไม่ได้ดูของเกาหลี ญี่ปุ่น ดูแต่ไต้หวัน...

gupoiy
30-10-2011, 12:59
โห!พี่เบอร์ดี้ เกาหลีอ่ะนะจะมีตบจูบ ถ้าเป็นละครไทยก็ว่าไปอย่าง

เกาหลีนี่กว่าพระเอกนางเอกจะจูบกันได้นี่แทบจะจบเรื่องเลยนะบางที ลุ้นซะ

จะหาแนวตบจูบคงยากอ่ะ.... 555+

นางเอกน่ารักจริงๆ บางมุมมองแล้วเหมือนจั๊กจั่น(ดาราไทย)เลยนะบางที

เชียร์ๆ ให้พระเอกกลับมาเกาหลี เหมือนที่พี่เบนซ์ว่าละถูกแล้ว นางเอกน่ารักโค๊ตๆๆ

คงจะไม่ค่อยมีหรอก นะครับพี่ อิอิ แต่ นางเอกสวย เวอร์ ทุกคนเลยเกาหลี อิอิ

savada
30-10-2011, 13:52
นางเอกน่ารักจริงๆ บางมุมมองแล้วเหมือนจั๊กจั่น(ดาราไทย)เลยนะบางที

เบนซ์ก็ว่าหน้าเมือนจั๊กจั่นนะ แต่ดูเด็กกว่า

birdy
30-10-2011, 23:41
หน้าเหมือนจั๊กจั่น งี้ก็หวานพี่ชาคริต จิ อิอิ

gantz
31-10-2011, 08:43
20-24 คน 50บาท/คน/ตอน
25-29 คน 40บาท/คน/ตอน
30-34 คน 35บาท/คน/ตอน
35-39 คน 30บาท/คน/ตอน
40-49 คน 25 บาท/คน/ตอน
50 คนขึ้นไป 20 บาท/คน/ตอน

nokie
31-10-2011, 12:27
โอยลุ้นอยากให้ได้คนจองเยอะๆจังเลย
เมื่อกี้ไปลงชื่อจองแล้วที่ hoheho แต่post แล้วมันไม่ขึ้นให้ค่ะ
อาจจะ Post ผิดที่ หาไม่เจออ่ะค่ะ ไปโพสต์ที่ report อ่ะค่ะ
ยังงัยขอแจ้งจองที่นี่เลยแล้วกันน่ะค่ะ

True Blood ซีซั่น5
Spartagus Reveance
Game of Thorne season2
Teen Wofe seaon2

wimandee@yahoo.com

nokie
31-10-2011, 12:33
นู๋ซันโชคร้ายน้ำท่วมผ่านเข้ามา
แต่ยังงัยก็ถือว่ามีโชคดีเข้ามาแทนที่แล้วกันเนอ่ะ เพราะทำให้น้องได้อ่านหนังสือเต็มที่
โตขึ้นจะได้เก่งๆ ทำงานดีๆ รวยๆเนอ่ะ เป็นเด็กดีรับใช้ประเทศชาติ บ้านเกิดเมืองนอนเราเนอ่ะคิดในแง่ดีทำให้ใจเราก็ดีไปด้วยใช่ป่ะจ้ะ

gantz
31-10-2011, 12:42
ถ้าหากโพสแล้วข้อความไม่ขึ้น ให้ refresh ก่อนครับ

คิดว่าบอร์ดมีปัญหากับ browser ครับ

โอยลุ้นอยากให้ได้คนจองเยอะๆจังเลย
เมื่อกี้ไปลงชื่อจองแล้วที่ hoheho แต่post แล้วมันไม่ขึ้นให้ค่ะ
อาจจะ Post ผิดที่ หาไม่เจออ่ะค่ะ ไปโพสต์ที่ report อ่ะค่ะ
ยังงัยขอแจ้งจองที่นี่เลยแล้วกันน่ะค่ะ

nokie
31-10-2011, 12:45
ขอดันขึ้นมาหน่อยน่ะค่ะ
เพื่อนๆจะได้เห็น ช่วยกันสนับสนุนคนโมกันหน่อยน่ะค่ะ
โดยส่วนตัวก็อยากจะซื้อถูกๆเพราะทุนทรัพย์ไม่มากนัก แต่ถ้าใครพอใหวก็ช่วยกันหน่อยน่ะค่ะ
เห็นใจคนโม ที่เค้าลงทุน ลงแรงทำให้พวกเราได้มีซีรีย์ที่ชัดๆ แปลดีๆให้พวกเราได้ดูกันอย่างต่อเนื่อง
ถ้าหลายๆคนช่วยๆกัน แม้แต่พ่อค้าแม่ค้าเองตอนนี้คุณแก้นท์เค้าก็ปรับมาเพื่อให้ทุกคนที่พอช่วยกันได้ก็ช่วยกันหน่อย
ถือว่าไม่แพงเลยสำหรับพ่อค้าแม่ค้า ที่จะเอาไปทำขายได้อีก

kimberly
31-10-2011, 17:57
เราว่าตั้งเป็นกระทู้ใหม่(ในห้องนี้)อีกกระทู้แยกไปเลยดีกว่าค่ะ คนจะได้เห็นกันเยอะๆ

ปล.ตอนนี้ขอเอาตัวรอดก่อนนะคะ นังน้ำมันมาแล้วค่ะ สามพรานที่รัก

gupoiy
31-10-2011, 19:08
อยากจะสนับสนุนนะพี่ แต่งบไม่ไหวอ่ะ

เรื่องเดียวก็เป็นลมแล้วสำหรับปอย

ยังเรียนหนังสืออยู๋ ยังไม่มีงานทำ มีแต่จ๊อบเล็กๆ ... เศร้า - -"

ขอดันขึ้นมาหน่อยน่ะค่ะ
เพื่อนๆจะได้เห็น ช่วยกันสนับสนุนคนโมกันหน่อยน่ะค่ะ
โดยส่วนตัวก็อยากจะซื้อถูกๆเพราะทุนทรัพย์ไม่มากนัก แต่ถ้าใครพอใหวก็ช่วยกันหน่อยน่ะค่ะ
เห็นใจคนโม ที่เค้าลงทุน ลงแรงทำให้พวกเราได้มีซีรีย์ที่ชัดๆ แปลดีๆให้พวกเราได้ดูกันอย่างต่อเนื่อง
ถ้าหลายๆคนช่วยๆกัน แม้แต่พ่อค้าแม่ค้าเองตอนนี้คุณแก้นท์เค้าก็ปรับมาเพื่อให้ทุกคนที่พอช่วยกันได้ก็ช่วยกันหน่อย
ถือว่าไม่แพงเลยสำหรับพ่อค้าแม่ค้า ที่จะเอาไปทำขายได้อีก

ยิ่งไปลงชื่อกันเยอะ ๆ ยิ่งได้ในราคาถูก แฟนซีรีย์ฝรั่งหลาย ๆ คน ให้การสนับสนุนมาก ๆ หน่อยน่ะครับ
ได้ดูซีรีย์ฝรั่งสนุก ๆ มันส์ ๆ ดี ๆ กันต่อไปเรื่อย ๆ .....สนับสนุนคนโมซับหน่อยน่ะคับ ลูกค้า ทุก ๆ คน

gupoiy
31-10-2011, 19:11
เห็นด้วยค่ะ น่าจะตั้งกระทู้ใหม่ จะได้มีคนเห็นเพิ่มอีก บางทีคนกะร้านค้าไม่รู้ ไม่ได้เข้ามาในนี้..

เราว่าตั้งเป็นกระทู้ใหม่(ในห้องนี้)อีกกระทู้แยกไปเลยดีกว่าค่ะ คนจะได้เห็นกันเยอะๆ

ปล.ตอนนี้ขอเอาตัวรอดก่อนนะคะ นังน้ำมันมาแล้วค่ะ สามพรานที่รัก

nokie
31-10-2011, 20:11
น้องปอย...ยังเป็นเด็กนักศึกษาอยู่เลย ประหยัดอ่ะไรได้ก็ประหยัดอ่ะดีแล้วค่ะ
เราแค่อยากเชียร์ให้กำลังใจคนโมเท่านั้นเค้าก็ดีใจ ชื่นใจแล้วหล่ะพี่ว่า
บางคน หลายๆคนเค้ามีกำลังทรัพย์ไหว ยกเว้นพี่เหมือนกันไม่ค่อยไหว ฮ่าๆๆ แต่ก็คอยเชียร์แค่นั้นเอง
ช่วงใหนแบบว่าอยากดูมาก แต่ไม่ทำให้ตัวเองเดือดร้อนพี่ก็เข้าไปสนับสนุบอุดหนุนบ้างเป็นช่วงๆไปเหมือนกันแหล่ะ

อยากจะสนับสนุนนะพี่ แต่งบไม่ไหวอ่ะ

เรื่องเดียวก็เป็นลมแล้วสำหรับปอย

ยังเรียนหนังสืออยู๋ ยังไม่มีงานทำ มีแต่จ๊อบเล็กๆ ... เศร้า - -"

nokie
31-10-2011, 20:47
เมื่อคืนดู สนุกดีเหมือนกันน่ะ มีปมใหม่น่าสนใจเพื่มมาอีกแล้ว ทำให้อยากติดตามอีกแล้ว
เมื่อคืนดู 3 แผ่นรวดเลย
ปอยดูจบยังเอ่ย

thep
01-11-2011, 08:44
สวัสดียามเช้าจากพัทยาครับ ตอนนี้เป็นผู้ลี้ภัยชั่วคราว รอดูสถานการณ์ พรุ่งนี้คงกลับไปดูบ้านแล้วล่ะ ไม่งั้นเดี๋ยวได้เลื่อนสถานะเป็นเจ้าของกิจการ

gantz
01-11-2011, 11:44

ไงผมรบกวนไปโพสที่ hoheho ให้ด้วยนะครับ

nokie
01-11-2011, 13:07
คุณแก้นท์ค่ะ
พยามเข้าไปโพสต์แล้วแต่ยังโพสต์ไม่ได้เลยค่ะ
หรือว่าทำไม่ถูกมั้ง
ใช่post ตรง report รึป่าวค่ะ
ยังงัยรบกวนแจ้งหน่อยค่ะว่าโพสต์ตรงไหนค่ะ

ไงผมรบกวนไปโพสที่ hoheho ให้ด้วยนะครับ

DD ซีรีย์
01-11-2011, 13:14
ผมว่าในนี้ตั้งอีกกระทู้ไปเลยครับ จัดการง่ายกว่า

GANTZ_SERIES
01-11-2011, 14:39
คุณแก้นท์ค่ะ
พยามเข้าไปโพสต์แล้วแต่ยังโพสต์ไม่ได้เลยค่ะ
หรือว่าทำไม่ถูกมั้ง
ใช่post ตรง report รึป่าวค่ะ
ยังงัยรบกวนแจ้งหน่อยค่ะว่าโพสต์ตรงไหนค่ะ

เลื่อนลงไปล่างสุดของหน้าเลยครับ มันจะมีส่วนให้พิพม์อยู่ พิมพ์เสร็จก็กดปุ่น post

ดูคร่าวๆ Hawaii น่าจะได้คนครบแระครับ แต่จะเปิดต่ออีกสักสองอาทิตย์ถ้าไม่มีมาเพิ่มคงปิดยอดแล้วแจ้งโอนเลย

nokie
01-11-2011, 16:40
เพิ่งทำได้ค่ะ
แบบว่าพอ register แล้วไม่ได้ทำการ valid register มันก็เลยไม่มีอ่ะไรเกิดขึ้นไม่เจอคำว่า post เลย
ก็เห้นพอสมั ครไม่นานลอง sing in เข้าไปมันก็ sing in ได้ปกติ แต่ไม่มีช่องให้ โพสต์ข้อความ งงอยู่3 วันเต็ม
เฮ้อ ..แบบว่าทั้งโง่ ทั้งสะเพร่า เป็นปรกติไปแล่ะ

เลื่อนลงไปล่างสุดของหน้าเลยครับ มันจะมีส่วนให้พิพม์อยู่ พิมพ์เสร็จก็กดปุ่น post

ดูคร่าวๆ Hawaii น่าจะได้คนครบแระครับ แต่จะเปิดต่ออีกสักสองอาทิตย์ถ้าไม่มีมาเพิ่มคงปิดยอดแล้วแจ้งโอนเลย

gupoiy
01-11-2011, 18:05
ปอยก็มาคอยดูคอยเชียร์ แอบดูในหลืบอยู่เรื่อยๆ 555+

น้องปอย...ยังเป็นเด็กนักศึกษาอยู่เลย ประหยัดอ่ะไรได้ก็ประหยัดอ่ะดีแล้วค่ะ
เราแค่อยากเชียร์ให้กำลังใจคนโมเท่านั้นเค้าก็ดีใจ ชื่นใจแล้วหล่ะพี่ว่า
บางคน หลายๆคนเค้ามีกำลังทรัพย์ไหว ยกเว้นพี่เหมือนกันไม่ค่อยไหว ฮ่าๆๆ แต่ก็คอยเชียร์แค่นั้นเอง
ช่วงใหนแบบว่าอยากดูมาก แต่ไม่ทำให้ตัวเองเดือดร้อนพี่ก็เข้าไปสนับสนุบอุดหนุนบ้างเป็นช่วงๆไปเหมือนกันแหล่ะ

เรื่องอะรัยหรอ???พี่นก

เมื่อคืนดู สนุกดีเหมือนกันน่ะ มีปมใหม่น่าสนใจเพื่มมาอีกแล้ว ทำให้อยากติดตามอีกแล้ว
เมื่อคืนดู 3 แผ่นรวดเลย
ปอยดูจบยังเอ่ย

nokie
01-11-2011, 20:16
หวัดดีคร้าบพี่เทพ..กำลังคิดถึงอยู่เลย
เป็นผู้ลี้อีกคนแล้วเหรอค่ะ...
แต่ลี้ภัยไปพัทยาก็ดีน่ะ..คิดว่าถือโอกาสไปเปลี่ยนบรรยากาศแล้วกันเนอะพี่เทพ
นกชอบมากๆ บรรยากาศชายทะเล..อาหารทะเลสดๆอืม..งั้มๆๆ

สวัสดียามเช้าจากพัทยาครับ ตอนนี้เป็นผู้ลี้ภัยชั่วคราว รอดูสถานการณ์ พรุ่งนี้คงกลับไปดูบ้านแล้วล่ะ ไม่งั้นเดี๋ยวได้เลื่อนสถานะเป็นเจ้าของกิจการ

nokie
01-11-2011, 20:20
โอ..พี่เอ๋ออีกแย้ว อยากคุยให้ฟังแต่คุยไม่รู้เรื่องอะไร ฮ่าๆๆ
เรื่อง Desperate Housewive season7 อ่ะจ้ะ
ดูเหมือนม้นเข้มข้นขึ้น

ปอยก็มาคอยดูคอยเชียร์ แอบดูในหลืบอยู่เรื่อยๆ 555+

เรื่องอะรัยหรอ???พี่นก

gupoiy
01-11-2011, 20:24
เล่นซะปอยงงเลยอ่ะ สนุกดีพี่ซีซํ่น7 ซีซั่น8เป็นซีซั่นสุดท้ายและ

กำลังรอๆๆ อย่างใจจดใจจอ ออกมาได้หลายตอนและสำหรับซีซั่น8

ปอยแอบไปอ่านสปอย์อยู่เรื่อยๆ อดใจไม่ค่อยไหว ^^*

โอ..พี่เอ๋ออีกแย้ว อยากคุยให้ฟังแต่คุยไม่รู้เรื่องอะไร ฮ่าๆๆ
เรื่อง Desperate Housewive season7 อ่ะจ้ะ
ดูเหมือนม้นเข้มข้นขึ้น

nokie
01-11-2011, 21:08
ปอยวันนี้ขอตัวไปดูหนังก่อนน่ะ
จะไปลองขุดๆหลายเรื่องท่ีค้างอยู้ยังไม่ได้ดู
ได้ฤกษ์แล่ะ

gupoiy
02-11-2011, 08:20
ค่ะ....หนูเชื่อว่าพี่นกดองไว้เยอะ :-)

ปอยวันนี้ขอตัวไปดูหนังก่อนน่ะ
จะไปลองขุดๆหลายเรื่องท่ีค้างอยู้ยังไม่ได้ดู
ได้ฤกษ์แล่ะ

GANTZ_SERIES
02-11-2011, 12:54
เรื่องที่คนครบแล้วครับ

รายชื่อท่านใดตกหล่นแจ้งมานะครับ จะเปิดรอคนเพิ่มจนถึงกลางเดือนนะครับ แล้วจะแจ้งโอนไป

เมื่อแจ้งโอนแล้วจะปิดรับนะครับ

White Collar S3 1. GANTZ 2. somjet 3.arty1317 4.whenUknow 5.BADBestZa 6.caffrey 7. babymaru 8.คุณ POP 9.SukhaNito
10.chickenzaa 11.altis2044 12.naninui 13.vava 14.WJARERN 15.sugar_cyber 16.yesitgood 17.jaknuuna 18.ssuwanees 19.moses 20.pornsiri 21.diary

gupoiy
02-11-2011, 19:55
สอบถามคุณแก๊นซ์ค่ะว่า

Bones: Season 6 กับ make it or break it season 2 ที่แผ่นออกมายังไม่จบ

ไม่แปลออกมาแล้วหรอค่ะ เห็นมันค้างไว้นานมาก...

รายชื่อท่านใดตกหล่นแจ้งมานะครับ จะเปิดรอคนเพิ่มจนถึงกลางเดือนนะครับ แล้วจะแจ้งโอนไป

เมื่อแจ้งโอนแล้วจะปิดรับนะครับ

White Collar S3 1. GANTZ 2. somjet 3.arty1317 4.whenUknow 5.BADBestZa 6.caffrey 7. babymaru 8.คุณ POP 9.SukhaNito
10.chickenzaa 11.altis2044 12.naninui 13.vava 14.WJARERN 15.sugar_cyber 16.yesitgood 17.jaknuuna 18.ssuwanees 19.moses 20.pornsiri 21.diary

gantz
02-11-2011, 20:26
สอบถามคุณแก๊นซ์ค่ะว่า

Bones: Season 6 กับ make it or break it season 2 ที่แผ่นออกมายังไม่จบ

ไม่แปลออกมาแล้วหรอค่ะ เห็นมันค้างไว้นานมาก...

Bones เปิดรวมคนอยู่ครับ ถ้าคนถึงก็ได้ทำต่อ

ส่วนตัวอื่นที่ค้างอยู่ อยากจะจัดการรับผิดชอบให้หมดทุกเรือ่งที่ค้างอยู่ ที่ลิขสิทธิ์ไม่ออกไปก่อน

โดยจะเอากำไรที่ได้จากกระทู้รวมกลุ่มมาจัดการตรงนี้

ดังนั้นถ้ากระทู้รวมกลุ่มไปไม่รอด ที่ค้างอยู่ก้ไม่ได้ออกแล้วครับ เพราะไม่มีเงินไปจ้างแปลน่ะครับ

nokie
03-11-2011, 12:19
เปิดดูตัวอย่างแล้ว น่าดูเนาะ
สตีเว่น สปิลเบิร์ก การันตีคุณภาพอยู่แล้วเนอ่ะ

TE=without;2861073]http://seriable.com/wp-content/uploads/2011/03/fskposter1_top.jpg

http://www.youtube.com/watch?v=TG2IxrrT9fM

http://iwatchanythingontv.files.wordpress.com/2011/06/fallingskies.jpg[/QUOTE]

gantz
03-11-2011, 14:01

10.chickenzaa 11.altis2044 12.naninui 13.vava 14.WJARERN 15.sugar_cyber 16.yesitgood 17.jaknuuna 18.ssuwanees 19.moses 20.pornsiri 21.diary 22.love_series1 23.inoue 24.FoN

Fringe S4 1. GANTZ 2. somjet 3. arty1317 4.whenUknow 5.tiknong 6.nicha35 7.pathomn 8.nokobi 9.คุณPOP 10.SukhaNito 11.diary 12.altis2044 13.naninui 14.vava 15.WJARERN 16.yesitgood 17.jaknuuna 18.ssuwanees 19.soulmate 20.hate2sleep 21.love_series1

Hawaii-Five O S2 1. GANTZ 2.somjet 3.arty1317 4.whenUknow 5.tiknong 6.BADBestZa 7.sunny 8.pathomn 9. babymaru 10.nokobi 11.คุณ POP 12.SukhaNito 13.naninui 14.vava 15.WJARERN 16.BaHaMuTZeRo 17.jaknuuna 18.pornsiri 19.toon_23567 20.inoue 21.FoN

nokie
04-11-2011, 08:04
อั่นแน่ แฟนเด็กเตอร์หาแนวร่วมใหญ่เลย
พี่ก็รอ True Blood
Spartagus
Game of Throne
Teenwoof

- แฟน Dexter S6 + The Walking Dead 2 ไปลงชื่อด่วน....

ท่านใดอยากดูซีรีย์ต่อ รบกวนอ่านรายละเอียดที่ http://www.hoheho.net/index.php?showtopic=1098&st=0

http://www.youtube.com/watch?v=MDaCPmj56Tk

gantz
04-11-2011, 09:53

White Collar S3 (16 ตอน) ปิดรับ 15/11/2011

1. GANTZ 2. somjet 3.arty1317 4.whenUknow 5.BADBestZa 6.caffrey 7. babymaru 8.คุณ POP 9.SukhaNito
10.chickenzaa 11.altis2044 12.naninui 13.vava 14.WJARERN 15.sugar_cyber 16.yesitgood 17.jaknuuna 18.ssuwanees 19.moses 20.pornsiri 21.diary 22.love_series1 23.inoue 24.FoN 25.ไม่ประสงค์ออกนาม 26.Destiny_Man 27.tiknong 28.anglenek

Fringe S4 (22 ตอน) ปิดรับ 15/11/2011

1. GANTZ 2. somjet 3. arty1317 4.whenUknow 5.tiknong 6.nicha35 7.pathomn 8.nokobi 9.คุณPOP 10.SukhaNito 11.diary 12.altis2044 13.naninui 14.vava 15.WJARERN 16.yesitgood 17.jaknuuna 18.ssuwanees 19.soulmate 20.hate2sleep 21.love_series1 22.ไม่ประสงค์ออกนาม 23.anglenek

Hawaii-Five O S2 (22-24 ตอน) ปิดรับ 15/11/2011

1. GANTZ 2.somjet 3.arty1317 4.whenUknow-1 5.tiknong 6.BADBestZa 7.sunny 8.pathomn 9. babymaru 10.nokobi 11.คุณ POP 12.SukhaNito 13.naninui 14.vava 15.WJARERN 16.BaHaMuTZeRo 17.jaknuuna 18.pornsiri 19.toon_23567 20.inoue 21.FoN 22.whenUknow-2 23.anglenek

Supernatural S7 (23 ตอน) ปิดรับ 15/11/2011

1. GANTZ 2. somjet 3.whenUknow-1 4. booby 5. tiknong 6. BADBestZa 7.pathomn 8. babymaru
9. คุณ POP 10.SukhaNito 11.altis2044 12.naninui 13.vava 14.WJARERN 15.jaknuuna 16.hate2sleep 17.guitar1833 18.whenUknow-2 19.whenUknow-3 20.anglenek

The Walking Dead S2 (13 ตอน) ปิดรับ 15/11/2011

1. GANTZ 2. somjet 3.arty1317 4.whenUknow-1 5. tiknong 6.BADBestZa 7.without 8.pathomn
9. คุณ POP 10.SukhaNito 11.naninui 12.vava 13.WJARERN 14.BaHaMuTZeRo 15.jaknuuna 16.cratanaporn 17.love_series1 18.whenUknow-2 19.anglenek 20.anglenek

Spartacus : Vengeance (ยังไม่รู้จำนวนตอน) ปิดรับ 20/01/2012

1. GANTZ 2. somjet 3.arty1317 4.whenUknow 5.booby 6. without 7.คุณ POP 8.SukhaNito 9.altis2044 10.naninui 11.vava 12.WJARERN 13.sugar_cyber 14.jaknuuna 15.nokie 16.cratanaporn 17.inoue 18.guitar1833 19.whenUknow-2 20.anglenek

Game Of Thrones S2 (ยังไม่รู้จำนวนตอน) ปิดรับ Apirl 2012

1. GANTZ 2. somjet 4.arty1317 5.whenUknow-1 6.คุณ POP 7.SukhaNito 8.naninui 9.vava 10.WJARERN 11.jaknuuna 12.ssuwanees 13.moses 14.pornsiri 15.nokie 16.busaya2 17.cratanaporn 18.love_series1
19.ไม่ประสงค์ออกนาม 20.whenUknow-2 21.whenUknow-3 22.anglenek

Alcatraz S1 (ยังไม่รู้จำนวนตอน) ปิดรับ January 2012

1. GANTZ 2. somjet 3. arty1317 4. WhenUknow-1 5. tiknong 6. nicha35 7.SukhaNito 8.naninui 9.vava 10.WJARERN 11.yesitgood 12.jaknuuna 13.ssuwanees 14.moses 15.soulmate 16.cratanaporn 17.love_series1 18.whenUknow-2 20.anglenek

gantz
06-11-2011, 11:31
รายการที่ยอดคนไม่ถึงก็จัดทำ จะทำเป็น HDTV2BD หรือ HDTV2DVD แล้วแต่จะเลือกครับ

ขอบคุณ คุณ Nicha35 สำหรับซับ The Good Wife และ Harry's Law ที่แปลให้โดยไม่คิดเงิน

ขอบคุณ คุณลีลา สำหรับซับ Desperate Housewives และ Pan Am ที่แปลให้โดยไม่คิดเงิน

The Good Wife S3 1. GANTZ 2. somjet 3.SukhaNito 4.naninui 5.WJARERN 6.anglenek 7.nicha35 8.arty1317 9.whenUknow
10.tiknong 11.ssuwanees 12.hate2sleep 13.FoN

Harry's Law S2 1. GANTZ 2. somjet 3.SukhaNito 4.naninui 5.WJARERN 6.anglenek 7.nicha35 8.whenUknow 9.jaknuuna 10.tiknong

Suits S1 1. GANTZ 2. somjet 3.SukhaNito 4.naninui 5.WJARERN 6.anglenek 7.tiknong

Rookie blues S2 1. GANTZ 2. somjet 3.SukhaNito 4.naninui 5.WJARERN 6.anglenek 7.tiknong

Combat Hospital S1 1. GANTZ 2. somjet 3.SukhaNito 4.naninui 5.WJARERN 6.anglenek 7.tiknong

Falling Skies 1. GANTZ 2. somjet 3.SukhaNito 4.naninui 5.WJARERN 6.anglenek 7.tiknong

Californication S4 1. GANTZ 2. somjet 3.SukhaNito 4.naninui 5.WJARERN 6.anglenek 7.tiknong

Love Bites S1 1. GANTZ 2. somjet 3.SukhaNito 4.naninui 5.WJARERN 6.anglenek 7.tiknong

Despertate Housewives S8 1. GANTZ 2. somjet 3.SukhaNito 4.naninui 5.WJARERN 6.anglenek 7.tiknong

Pan Am S1 1. GANTZ 2. somjet 3.SukhaNito 4.naninui 5.WJARERN 6.anglenek 7.tiknong

nokie
06-11-2011, 19:40
เงียบจัง ไปไหนกันหมดจ้ะ
มีใครดูเรื่อง Tudors ,มั่งเอ่ย
อยากรู้ว่าสนุกมั้ย

gupoiy
06-11-2011, 19:42
มาแล้วค๊า....ก็เห็นเงียบกันหมด ไม่รู้จะคุยกะใคร

ช่วงนี้น้ำท่วม หลายคนคงยุ่งกับการเตีรยมข้าวของและอพยพ เลยเงียบๆมั่งพี่

ปอยเคยดูนะ ดูได้ 10 นาที แล้วเลิกดูเลย 555+

มันโป๊ ตอนนั้นเพิ่งดูซีรี่ใหม่ๆ เลยขายทิ้งเลยอ่ะ - -" (ไม่ได้ช่วยอารัยเลย)

เงียบจัง ไปไหนกันหมดจ้ะ
มีใครดูเรื่อง Tudors ,มั่งเอ่ย
อยากรู้ว่าสนุกมั้ย

nokie
06-11-2011, 19:42
ช่วยดันนิดนึงค่ะ

White Collar S3 (16 ตอน) ปิดรับ 15/11/2011

1. GANTZ 2. somjet 3.arty1317 4.whenUknow 5.BADBestZa 6.caffrey 7. babymaru 8.คุณ POP 9.SukhaNito
10.chickenzaa 11.altis2044 12.naninui 13.vava 14.WJARERN 15.sugar_cyber 16.yesitgood 17.jaknuuna 18.ssuwanees 19.moses 20.pornsiri 21.diary 22.love_series1 23.inoue 24.FoN 25.ไม่ประสงค์ออกนาม 26.Destiny_Man 27.tiknong 28.anglenek

Fringe S4 (22 ตอน) ปิดรับ 15/11/2011

1. GANTZ 2. somjet 3. arty1317 4.whenUknow 5.tiknong 6.nicha35 7.pathomn 8.nokobi 9.คุณPOP 10.SukhaNito 11.diary 12.altis2044 13.naninui 14.vava 15.WJARERN 16.yesitgood 17.jaknuuna 18.ssuwanees 19.soulmate 20.hate2sleep 21.love_series1 22.ไม่ประสงค์ออกนาม 23.anglenek

Hawaii-Five O S2 (22-24 ตอน) ปิดรับ 15/11/2011

1. GANTZ 2.somjet 3.arty1317 4.whenUknow-1 5.tiknong 6.BADBestZa 7.sunny 8.pathomn 9. babymaru 10.nokobi 11.คุณ POP 12.SukhaNito 13.naninui 14.vava 15.WJARERN 16.BaHaMuTZeRo 17.jaknuuna 18.pornsiri 19.toon_23567 20.inoue 21.FoN 22.whenUknow-2 23.anglenek

Supernatural S7 (23 ตอน) ปิดรับ 15/11/2011

1. GANTZ 2. somjet 3.whenUknow-1 4. booby 5. tiknong 6. BADBestZa 7.pathomn 8. babymaru
9. คุณ POP 10.SukhaNito 11.altis2044 12.naninui 13.vava 14.WJARERN 15.jaknuuna 16.hate2sleep 17.guitar1833 18.whenUknow-2 19.whenUknow-3 20.anglenek

The Walking Dead S2 (13 ตอน) ปิดรับ 15/11/2011

1. GANTZ 2. somjet 3.arty1317 4.whenUknow-1 5. tiknong 6.BADBestZa 7.without 8.pathomn
9. คุณ POP 10.SukhaNito 11.naninui 12.vava 13.WJARERN 14.BaHaMuTZeRo 15.jaknuuna 16.cratanaporn 17.love_series1 18.whenUknow-2 19.anglenek 20.anglenek

Spartacus : Vengeance (ยังไม่รู้จำนวนตอน) ปิดรับ 20/01/2012

1. GANTZ 2. somjet 3.arty1317 4.whenUknow 5.booby 6. without 7.คุณ POP 8.SukhaNito 9.altis2044 10.naninui 11.vava 12.WJARERN 13.sugar_cyber 14.jaknuuna 15.nokie 16.cratanaporn 17.inoue 18.guitar1833 19.whenUknow-2 20.anglenek

Game Of Thrones S2 (ยังไม่รู้จำนวนตอน) ปิดรับ Apirl 2012

1. GANTZ 2. somjet 4.arty1317 5.whenUknow-1 6.คุณ POP 7.SukhaNito 8.naninui 9.vava 10.WJARERN 11.jaknuuna 12.ssuwanees 13.moses 14.pornsiri 15.nokie 16.busaya2 17.cratanaporn 18.love_series1
19.ไม่ประสงค์ออกนาม 20.whenUknow-2 21.whenUknow-3 22.anglenek

Alcatraz S1 (ยังไม่รู้จำนวนตอน) ปิดรับ January 2012

1. GANTZ 2. somjet 3. arty1317 4. WhenUknow-1 5. tiknong 6. nicha35 7.SukhaNito 8.naninui 9.vava 10.WJARERN 11.yesitgood 12.jaknuuna 13.ssuwanees 14.moses 15.soulmate 16.cratanaporn 17.love_series1 18.whenUknow-2 20.anglenek

รายการที่ยอดคนไม่ถึงก็จัดทำ จะทำเป็น HDTV2BD หรือ HDTV2DVD แล้วแต่จะเลือกครับ

ขอบคุณ คุณ Nicha35 สำหรับซับ The Good Wife และ Harry's Law ที่แปลให้โดยไม่คิดเงิน

ขอบคุณ คุณลีลา สำหรับซับ Desperate Housewives และ Pan Am ที่แปลให้โดยไม่คิดเงิน

The Good Wife S3 1. GANTZ 2. somjet 3.SukhaNito 4.naninui 5.WJARERN 6.anglenek 7.nicha35 8.arty1317 9.whenUknow
10.tiknong 11.ssuwanees 12.hate2sleep 13.FoN

Harry's Law S2 1. GANTZ 2. somjet 3.SukhaNito 4.naninui 5.WJARERN 6.anglenek 7.nicha35 8.whenUknow 9.jaknuuna 10.tiknong

Suits S1 1. GANTZ 2. somjet 3.SukhaNito 4.naninui 5.WJARERN 6.anglenek 7.tiknong

Rookie blues S2 1. GANTZ 2. somjet 3.SukhaNito 4.naninui 5.WJARERN 6.anglenek 7.tiknong

Combat Hospital S1 1. GANTZ 2. somjet 3.SukhaNito 4.naninui 5.WJARERN 6.anglenek 7.tiknong

Falling Skies 1. GANTZ 2. somjet 3.SukhaNito 4.naninui 5.WJARERN 6.anglenek 7.tiknong

Californication S4 1. GANTZ 2. somjet 3.SukhaNito 4.naninui 5.WJARERN 6.anglenek 7.tiknong

Love Bites S1 1. GANTZ 2. somjet 3.SukhaNito 4.naninui 5.WJARERN 6.anglenek 7.tiknong

Despertate Housewives S8 1. GANTZ 2. somjet 3.SukhaNito 4.naninui 5.WJARERN 6.anglenek 7.tiknong

Pan Am S1 1. GANTZ 2. somjet 3.SukhaNito 4.naninui 5.WJARERN 6.anglenek 7.tiknong

nokie
06-11-2011, 19:47
อ้าว..,ฮ่าๆๆ
โป็เต็มหลายเรื่องเลยแหล่ะเนอะซีรีย์ฝรั่งเนี่ย...ูแล้วตอนนี้เริ่่มชาชิน ชินชารึยังอ่ะปอย
พี่ดูรู้สึกชินชาเฉยๆมาเลย บางทีเห็นเต็มๆก็นั่งขำมันซะงั้น
วันนี้พี่ว่าจะหยิบมาดูซะหน่อย

มาแล้วค๊า....ก็เห็นเงียบกันหมด ไม่รู้จะคุยกะใคร

ช่วงนี้น้ำท่วม หลายคนคงยุ่งกับการเตีรยมข้าวของและอพยพ เลยเงียบๆมั่งพี่

ปอยเคยดูนะ ดูได้ 10 นาที แล้วเลิกดูเลย 555+

มันโป๊ ตอนนั้นเพิ่งดูซีรี่ใหม่ๆ เลยขายทิ้งเลยอ่ะ - -" (ไม่ได้ช่วยอารัยเลย)อ

gupoiy
06-11-2011, 19:57
ตอนนั้นที่ดูแบบว่าไม่ประสีประสา ยังอ่อนหัดยิ่งนัก

เดี๋ยวนี้พอดู true blood และ หลายๆเรื่อง ก็เริ่มชินแล้วค่ะ :o

อ้าว..,ฮ่าๆๆ
โป็เต็มหลายเรื่องเลยแหล่ะเนอะซีรีย์ฝรั่งเนี่ย...ูแล้วตอนนี้เริ่่มชาชิน ชินชารึยังอ่ะปอย
พี่ดูรู้สึกชินชาเฉยๆมาเลย บางทีเห็นเต็มๆก็นั่งขำมันซะงั้น
วันนี้พี่ว่าจะหยิบมาดูซะหน่อย

nicha35
07-11-2011, 12:07
เอาโฆษณาดีๆ น่ารักๆ มาฝากค่ะ
วิธีการการออกกำลังกายแบบสนุกๆกับ Contrex

นอกจากการออกกำลังกายจะได้ร่างกายที่แข็งแรงแล้วยังได้ความสนุกอีกด้วย

นี่ เป็นอีกเทคติคที่ Contrex สร้างขึ้นมา เป็น Ambient campaignเพื่อให้คนได้หันมาสนุกสนานกับการออกกำลังกาย Contrex ผู้ผลิตน้ำผสมเกลือแร่รสชาติต่างๆ เช่น ราสเบอรรี่ แอฟฟรีคอท ฯลฯ ในประเทศฝรั่งเศส

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=yEH4Yum4nN4

nokie
07-11-2011, 20:47
มาแย้วเหยอ..คิดถึงน้องๆจัง
เอาใจช่วยสุดๆ ให้่ผ่านพ้นเร็วๆด้วยเถอะ

- สมาชิกในกระทู๋ โดนกันทั่วหน้าน่ะพี่นก+น้องปอย

- ไม่รู้พี่เทพ+นู๋ซัน เป็นยังไงบ้าง อพยพออกนอกพื้นที่ไป ต้องคิดเป็นหวงบ้านแน่เลย...
ไม่ต้องหวงน่ะ น้ำจะดูแลบ้านให้ มาแซว ๆ หน่อย แต่ละคนเละเลย...

- คุณคิมก็โดนไปด้วย หุหุ บางเลน นครชัยศรี สามพราน ท่วมสูงมากไหม ??? หายไปเลย
น่ะคุณคิม ไป ๆ มา ๆ นครปฐม สมุทรสาคร โดนท่วมด้วยอีก....คุณเต้ด้วย เป็นยังไงบ้างตอนนี้

- คุณเบอร์ดี้ ตลาดนัดจตุจักรของคุณนองไปแล้ว...ไล่พื้นที่กันมันมากตอนนี้ ระทึก ใครจะเป็น
เขตต่อไป ตลาดมีนน้ำท่วมจ่อเข้าเคหะร่มเกล้าใกล้ผมมาเรื่อย ๆ แล้ว... น้องเบนส์เตรียมตัวเตรียมใจ
ลาดพร้าว มาบางกะปิแน่ จ่อลงพัฒนาการ ถนนรามคำแหง คลองตัน สวนหลวง ขอให้ระบบระบายที่
พระโขนงดีเหอะไล่น้ำลงทะเลไวไว...

http://www.youtube.com/watch?v=me7jfhFIZvk

nokie
07-11-2011, 21:09
เทคนิคสุดยอดเลยค่ะ ..ดูแล้วตื่นตาตื่นใจ น่ารักเพลินๆดีค่ะ

เอาโฆษณาดีๆ น่ารักๆ มาฝากค่ะ
วิธีการการออกกำลังกายแบบสนุกๆกับ Contrex

นอกจากการออกกำลังกายจะได้ร่างกายที่แข็งแรงแล้วยังได้ความสนุกอีกด้วย

นี่ เป็นอีกเทคติคที่ Contrex สร้างขึ้นมา เป็น Ambient campaignเพื่อให้คนได้หันมาสนุกสนานกับการออกกำลังกาย Contrex ผู้ผลิตน้ำผสมเกลือแร่รสชาติต่างๆ เช่น ราสเบอรรี่ แอฟฟรีคอท ฯลฯ ในประเทศฝรั่งเศส

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=yEH4Yum4nN4

nokie
10-11-2011, 18:34
ว่างนิดหน่อยวันนี้ เลยลองดู Son of Anachy ซะหน่อย

- รู้สึก TVD ซี 3 ฉายไป 3 ตอนแล้วน่ะพี่นก รวมมะคืนก่อนด้วย...ถ้าไม่ไปโหลดดู ก้อดูจากคุณลัฟฟี่+ไทยซับไตเติ้ลเอาก้อได้
แต่ภาพไม่ชัดแจ๋ว+ซับแบบเนียนๆ แบบคนโมทำน่ะ...แก้ขัดไปก่อน...

TVD SS 3 ------> http://video.mthai.com/player.php?id=24M1316274097M0

- เชียงใหม่ก้อโดนน้ำท่วมด้วยเหรอพี่นก...ที่บ้านโดนท่วมกะเขาด้วยเปล่าครับ???

http://2.bp.blogspot.com/_FAQo60NT3NU/STyDfsL5iDI/AAAAAAAAAQ8/cv_cAOiKJzk/s400/fringe.jpghttp://1.bp.blogspot.com/_mv2BV5J2Uf0/Ss359CsFO3I/AAAAAAAAAJQ/Kl0Gqf-iQf8/s400/Federer.bmp

Sunny~!
10-11-2011, 19:40
หวัดดีค่ะพี่ๆ นี่เป็นครั้งที่สองที่ได้มาร้อนเน็ต อิๆๆ

สบายดีกันเปล่าคะ ซันอยากกลับบ้านมากอ่ะ เขาบอกว่าน้ำในหมู่บ้านแห้งแล้ว(ยามทำหน้าที่อย่างดีเยี่ยมค่ะ) แต่เห็นว่าเดี๋ยวน้ำจะเพิ่มอีกในอาทิตหน้า หรือช่วงกลางเดือนนี้อ่ะค่ะ ป้าเลยยังไม่ให้กลับ TOT

อยู่บ้านนี่ ไม่มีไรทำมาก ทีวีติดจานดำเลยได้ดูทีวีหลายๆช่อง ที่นำของเก่ามาฉาย ตอนนี้กำลังติดละครเรื่องนึง ปกติเป็นคนไม่ชอบดูละครเก่าเพราะรุ้สึกว่า ภาพ และสิ่งหลายๆอย่างในละครไม่น่าดู(บางทีเหนการแต่งตัว ทรงผม มันก็ค่อยข้างหมดอารมณ์ง่า)

แต่เรื่องนี้โดนเลย เรื่อง ล่า ค่ะ ชอบอ่ะ รู้สึกว่าป้าสินใจเล่นดีมาก และชอบพล็อตด้วย ตามฒ่าพวกผชเ_วๆ ให้หมด สะใจค่ะ

http://youtu.be/EbmmMEkJi7Q
เรื่องย่อ :

มธุรส เลิกกับสามีซาดิสม์ หอบลูกไปเช่าบ้านเล็กๆ อยู่ท้ายซอย เท่าที่เธอพอจะหาเงินมาเลี้ยงดูลูกที่กำลังเข้าสู่วัยแรกรุ่นได้ วันหนึ่งลูกสาวรับห่อกระดาษจากชายวัยรุ่นที่วิ่งหนีผ่านมาโดยไม่ได้ตั้งใจ เมื่อมธุรสแกะดูก็พบยาเสพติด จึงนำไปให้ตำรวจ เมื่อเหล่าร้ายรู้ข่าวก็โกรธแค้น...คืนที่มธุรสพาลูกสาวกลับจากงานแสดงโรงเรียนด้วยเหตุที่ฝนตก รถติดเลยทำให้กลับบ้านดึก และท่ามกลางสายฝนโหมกระหน่ำนั้น กลุ่มวัยรุ่นจอมโหดก็ดักฉุดทั้ง 2 คนไปข่มขืนเรียงคิวถึง 7 คน ซ้ำแล้วซ้ำเล่า มธุรสพยายามเอาตัวเข้าแลก และปกป้องลูก แต่กลับเห็นภาพทรมานนั้นเต็มตา..ลูกสาวเสียสติเกลายเป็นโรคผวา ต้องรักษาตัวอยู่ในโรงพยาบาลอย่างน่าเวทนา ตัวมธุรสเองก็บอบช้ำปางตาย..เมื่อฟื้นจากอาการบาดเจ็บ เธอกลับพบว่าคนร้ายได้รับโทษสถานเบา เพราะมีผู้มีอิทธิพลหนุนหลัง เธอจึงพกพาความแค้นนั้น เพื่อวางแผน "ล่า" อาชญากรใจเหี้ยมทีละคน ทีละคน อย่างเจ็บแสบโหดเหี้ยมไม่แพ้กัน ด้วยความที่เธอไม่ใช่คนที่สัญชาตญาณนักฆ่ามาก่อนเธอจึงค่อยๆ สูญเสียสติสัมปชัญญะไปทีละน้อย ขณะที่ลูกสาวเริ่มมีอาการดีขึ้น และยอมรับมธุรสมากขึ้น ความหวังของมธุรสก็คือ อยากให้ลูกเข้าใจทั้งหมดว่าเธอรักและปกป้องลูกสุดหัวใจ

savada
10-11-2011, 20:26
http://www.youtube.com/watch?v=w8PciZYdZvg&feature=player_embedded#!

เห็น MV แล้วอยากดูมากกกกก

savada
11-11-2011, 19:37
ไม่ไหวอ่ะค่พี่วิทภาษาหนูง่อยมากขึ้นขั้นมากที่สุดดดด เห็นบ้านโดรามีโปรแกรมจะทำแต่ต้องหลังจากอีกเรื่องที่นางเอกคนเดียวกัน คุณน้องเรนนี่สุดฮอต อยากดูให้ตายก็คงต้องรอค่ะ แต่แอบลุ้นทรูเหมือนกันค่ะ แต่เรื่อง คุณผู้ชายฯ หนูก็ได้ดูแนะ เรื่องนี้ถ้าเนื้อเรื่องคล้ายกันก็คงสนุก แต่ดูพระเอกอย่างเดียวก็คุ้มแล้ว หล่อขาดอ่ะค่ะ อิอิอิ

- เห็น MV แล้วอยากดูมากกกกก
ตอบ เรื่องนี้เหมือนรีเมกใหม่มาจากซีรีย์เกาหลีเมื่อปี 2002 ชื่อไทย คุณผู้ชายกับยัยเปิ่น สมัยจาง ฮยอก เล่นคู่กับจางนารา
เนื้อเรื่องคล้าย ๆ กัน ส่วน Sunshine Angel ตอนนี้ฉายที่ไต้หวัน สิงค์โปร์ จีนแผ่นดินใหญ่จบไปแล้ว...แต่เมืองไทยก็รอต่อไป...
อาจได้ดูจาก True เพราะเอามาฉายเร็ว พากษ์ไทย....แต่ถ้าสนใจซับอิงค์ สั่งจากมาเลย์ได้น่ะจ๊ะเป็นมาสเตอร์เสียงจีน ซับอิงค์
น้องเบนส์

http://www.youtube.com/watch?v=z2H27ShzKQA&feature=related

http://img.tintuc.vietgiaitri.com/2011/7/0/phim-cua-duong-thua-tham-va-ngo-ton-bi-che-toi-boi-071bfa.jpg

Lliad
11-11-2011, 22:06
ชอบซีรีย์ฝรั่ง เข้ามาส่องด้วยคนค่ะ :o

savada
12-11-2011, 06:34
บ้านโดราเค้าทำซับไทยนะพี่วิท เรื่อง While we were drunk นั่นหล่ะ ที่เค้าจะทำเรื่องต่อไป หลังจากส่งของเรื่องล่าสุดนี้ เรื่องนี้ก็น่าดูเหมือนกัน เห็นเค้าบอกว่าเรตติ้งดีด้วยนิ เบนซ์ไม่รู้จักพระเอกอ่ะ หน้าตาไม่โดนเล้ย แต่ก็คงพอไหว 555

- ของโดเรมี นี่ทำซับอังกฤษไม่ช่ายเหรอ...มีซับไทยด้วยเหรอน้องเบนส์....
อ๋อ!!! เรนนี่ หยางในเรื่อง While we were drunk ใช่เหรอเปล่า...เรื่องนี้ก็สนุก น้องเอกพระเอก
เมานรกแตกมากจับมือกันไปจดทะเบียน...เข้าขากันมาก....พอตื่นมาแล้วทำไรลงไปว่ะเนี่ย...สนุกน่ะใช้ได้
ดูไปครึ่งเรื่อง.... เพลงไตเติ้ลเรื่องนี้...ของ Magic Power วงดนตรีมาแรงอีกวงของไต้หวัน มีแนว
ของตัวเองดี...

http://www.youtube.com/watch?v=r8XzkcURuGw

savada
12-11-2011, 20:08
- พักเรื่องหนังก่อนน้องเบนส์ เขตประเวศประกาศเป็นพื้นที่เฝ้าระวังหล่ะ...น้ำจากคลองประเวศบุรีรมย์ เริ่มเอ่อแย้ว
แถวบ้าน บ้านที่ติดกะชายคลอง หัวเข่าแล้ว...น้องเบนส์ อยู่บริเวณไหนของซอยอ่อนนุช รายงานด้วย....

คลองประเวศฯ น้ำขั้นสูงมากค่ะ ตรงถนนลาดกระบัง ทางที่จะไปสนามบินสุวรรณภูมิ น้ำเริ่มเอ่อแล้วเป็นบางจุด คือในซอยนะค่ะ บนถนนยังปกติ คือถ้าบ้านใครต่ำก็ลุยน้ำกันแล้วค่ะ อีกอย่างหน้าบ้านหนูน้ำมันเอ่อขึ้นมาจากท่อแล้วค่ะแต่ไม่มาก บางที่ก็เสมอปากท่อพอดีเป๊ะ
ปล.หลังจากที่เครียดและเฝ้ารอมานาน ตกลงคราวนี้เอาจริงแล้วใช่มั้ยเนี่ย คุณน้อง"น้ำ"

gupoiy
13-11-2011, 17:07
http://image.ohozaa.com/i/471/4cbwN.jpeg (http://image.ohozaa.com/view/52g5c)

http://image.ohozaa.com/i/56a/sESBC.jpg (http://image.ohozaa.com/view/52g6v)

http://www.youtube.com/watch?v=cSQq_bC5kIw=player_embedded#!

gupoiy
13-11-2011, 19:41
http://image.ohozaa.com/i/5f9/ci1UA.jpg (http://image.ohozaa.com/view/52md0)

เรื่องย่อ :

โทรทัศน์ "CW" แห่งสหรัฐฯ ได้หยิบเอาหนังแอ็กชั่นสุดดัง Nikita

กลับมาสร้างเป็นซีรีส์สำหรับฉายทางโทรทัศน์อีกครั้ง และมอบบทนักฆ่าสาวสุดเซ็กซี่ให้กับ "แม็กกี้ คิว"

นักแสดงชาวอเมริกันเชื้อสายเวียดนาม นิกิต้าในเวอร์ชั่นเดิม เป็นเรื่องราวของวัยรุ่นสาวใจแตก

ที่ไปพัวพันกับคดีอาชญากรรมจนต้องโทษประหารชีวิต แต่ได้รับโอกาสที่สองจากหน่วยงานลับของราชการ

ที่พร้อมมอบชีวิตใหม่ให้ แลกกับการเข้าฝึกฝนเพื่อเป็นนักฆ่า คอยสังหารเหยื่อตามใบสั่งที่ได้รับมอบหมาย

โดยในเนื้อเรื่องปี 2010 นี้ จะเป็นเรื่องราวเกี่ยวกับองค์กรลับที่ชื่อว่า ดิวิชั่น (Division)

โดยองค์กรลับนี้จะนำกลุ่มคนหนุ่มสาวที่ในอดีตเคยมีปัญหามาฝึกเป็นนักฆ่าที่มีประสิทธิภาพ

และลบประวัติในอดีตของพวกเขาออกทั้งหมด รวมถึงตัวของ นิกิต้า (แมกกี้ คิว) ด้วย

โดยภายหลังเธอออกจากองค์กรลับ3ปี แต่คนรักของเธอกลับถูกฆ่าตายอย่างปริศนา

นิกิต้าจึงกลับมาสะสางความแค้น และความเจ็บปวดครั้งนี้ด้วยตนเอง...

http://image.ohozaa.com/i/37b/wjVNd.jpg (http://image.ohozaa.com/view/52mjr)

http://www.youtube.com/watch?v=KHZo0GtwXWs&feature=related=player_embedded#!

gupoiy
14-11-2011, 17:04
เข้ามาส่องบ่อยๆนะค๊า..

ชอบซีรีย์ฝรั่ง เข้ามาส่องด้วยคนค่ะ :o

gupoiy
14-11-2011, 17:12
ตอนแรกปอยเข้าใจว่าเป็นมินิซีรี่ซะอีกเชอร์ล๊อคเนี๊ย ดูไปดูมาอ้าว ไม่ใช่นี่หว่า

ไปลองเสริทๆดู มีซีซั่น2 ด้วยนะ แต่เชอร์ล๊อกคนนี้หล่ออ่ะ ชอบมาก ^^

ส่วนนิกิตา ก็ดูได้เรื่อยๆ เนื้อเรื่องมันน่าปวดหัวอ่ะ แบบองค์กรนู่นนี่

แล้วยังพัวพันกับพวกประธานาธิบดี โอ๊ยๆหลายเรื่อง ต้องตั้งใจดู

มันหลักเหลี่ยมกัน อะรัยกัน บางทีดูไปงงไป แต่ก็สนุกดีพอดูได้

นางเอกสวย หุ่นดี ดูได้เพลินๆ...

ปอยมีเว๊บนอกนะ สนใจป่าว The walking dead 2 อ่ะ

แต่พูดอังกิต ไม่มีซับใดๆเลยนะพี่ ไปดูมาตอนนึงกะอีกครึ่ง ฟังไม่ค่อยออก

เลยหยุดดูไปละ - -"

- เชอร์ล็อค ของ BBC สนุกดี แต่ทำไมแผ่นมีน้อยจัง...มันน่ามีต่ออีกแหล่ะน้องปอย...เชอร์ล็อคยุค2011 เจ๋งดี...

- นิกิต้า ของแม็คกี้ คิว ดูไป 7-8 ตอน ยังคาไว้อยู่เลย ลืมเลย...เหอ ๆ ๆ

- อดใจไม่ดู The walking dead 2 + Dexter 6 รอดูจากคุณ Gantz จะให้โอนเงินยังไงบอกด้วยน่ะครับ...คุณ Gantz

http://www.youtube.com/watch?v=dABApGjlorE&feature=related

birdy
14-11-2011, 23:49
ฮะฮ่า พี่วิท เจเจ ปลาผมไม่ท่วมครับ หุหุ แต่ คนอื่นเป็นงัยกันบ้าง พี่วิท น้ำไปซะทีเห้อะ จะได้หายคิดถึงเนอะพี่

dvdkonjon
15-11-2011, 07:04
หวัดดีค่ะ พี่ๆน้องๆในเว็บ

ร้านดีวีดีคนจนมีซีรีย์สุดเจ๋งจากฝั่งอังกฤษ มาแนะนำนะคะให้เพื่อนๆลองชมดู เป็นซีรีย์ที่สนุกอีกเรื่องหนึ่งเลย

และการันตีจากคะแนนได้เลยนะคะ ตอนนี้พ่อค้ากำลังแปลอยู่จ้า

http://upic.me/i/wo/misfits.png (http://upic.me/show/30214411)

Misfits (TV Series 2009– ) IMDB Ratings: 8.9/10

Misfits Coming Soon (Modified By Dvdkonjon)

ลองชม Trailer หนังกันดูนะคะ รับรองการันตีความมันส์ ค๊าาาา ตอนนี้พ่อค้าใกล้ โม เสร็จแล้ว อดใจรอ ร๊อ อีก นิดนึง นะคะ

http://www.youtube.com/watch?v=ud8AJDaAW7c

dvdkonjon
15-11-2011, 11:41
คะ พี่วิธ เมเม่ ไปซุ่มเชียร์ พ่อค้าModifyed หนังมา
พอดีช่วงนี้ มีเวลาว่างเยอะ มีซีรีย์ สุดเจ๋งเพียบเตรียม โม ออกมา
การันตี ด้วยรางวัลนะะคะ และ Rate คะแนน ต่างๆ รับรองไม่ผิดหวัง

ยังไง มาช่วยอุดหนุนด้วยนะคะ :):):)

จริงๆแอบคิดถึงพี่ๆ น้องๆ ในบอร์ดนะ แอบมาส่องประจำแหละคะ

- ตอนแรกปอยเข้าใจว่าเป็นมินิซีรี่ซะอีกเชอร์ล๊อคเนี๊ย ดูไปดูมาอ้าว ไม่ใช่นี่หว่า
ไปลองเสริทๆดู มีซีซั่น2 ด้วยนะ แต่เชอร์ล๊อกคนนี้หล่ออ่ะ ชอบมาก ^^

ตอบ พระเอกจมูกมันโด่งดี...โหเซิดดู ฉายสามตอนแรก ปี2010 กำหนดฉายอีกที 3 ตอนต่อไป 2012
งงกะซีรีย์ของฝั่ง BBC จริง ๆ

- ฮะฮ่า พี่วิท เจเจ ปลาผมไม่ท่วมครับ หุหุ แต่ คนอื่นเป็นงัยกันบ้าง พี่วิท น้ำไปซะทีเห้อะ จะได้หายคิดถึงเนอะพี่

ตอบ คิดว่าอีกสัก 20 วัน หลาย ๆ บริเวณน่าจะแห้ง หรือน้ำลดลงมาก ก่อนวันที่ 5 ธันวา
ทุกพื้นที่ก็เร่งระบายน้ำกันตลอดวันตลอดคืน ข่าวน้ำท่วมซา ๆ ข่าวซีเกมส์มากลบ บอลไทย
แพ้ตกรอบแรกซีเกมส์อีกครั้ง 555+ เมื่อวานใครลุ้นแบด คงระทึกน่าดู หุหุ

- หวัดดีค่ะ พี่ๆน้องๆในเว็บ
ร้านดีวีดีคนจนมีซีรีย์สุดเจ๋งจากฝั่งอังกฤษ มาแนะนำนะคะให้เพื่อนๆลองชมดู เป็นซีรีย์ที่สนุกอีกเรื่องหนึ่งเลย
และการันตีจากคะแนนได้เลยนะคะ ตอนนี้พ่อค้ากำลังแปลอยู่จ้า

ตอบ หายไปเลยน่ะเมเม่จาง ไปแอบโมหนังกะพ่อค้ามาเหรอ...ซีรีย์ของ UK กล้าโมมา ก็กล้าซื้อดูน่ะ 555+ ท่าทางน่าสนุก...
แต่ตอนนี้ Medium พี่ดูจะจบซีซันแรกหล่ะ ดูทุกวัน วันละตอน นางเอกฝันแม่นจริง ๆ หุหุ

http://www.youtube.com/watch?v=sR41tGoiKWQ&feature=player_embedded

gantz
15-11-2011, 13:22
ถ้าพวกร้านค้่ารอกันได้ ก็คงจะดีครับ ทุกวันนี้อย่าว่าแต่เดือนนึงเลย วันเดียวยังไม่รอกันเลย

หน้าร้านไม่มี หลังร้านถามมากันได้ทุกเรื่อง ไหนจะร้านข้างนอกอีก

สุดท้ายคนโมที่จะเหลืออยู่ก็คือคนที่แปลเอง หรือจะมีให้ดูก้เอาซับที่เขาแปลแจกกันฟรีมาทำซึ่งก็มีทั้งดีและนรกผสมกันไป

ตอนนี้เห็นเนท 100 mb มาแล้ว กำลังคิดทำเวปบิทสำหรับซีรีย์ออกทุกเรื่องเหมือนก่อน จ่ายปีละ 2500 หนังออกอาทิตย์ละ 20-30 ตอน สมาชิกมีสัก 1000 คน ผมจะเปิดเลย

สำหรับคนดูยังไงก็คุ้มสุด ถือว่าช่วยกันออกค่าแปล

- เล่นหายไปหมดน่ะคนโม...สังเกตดูซีรีย์ฝรั่ง มันจะหายไปเลยช่วงนึง...ตอนนี้เริ่มบูมกลับมา
ก็ไม่อยากให้คนโมหายไปอีก ...ร้านไหนสนใจอยากขาย ก็น่าไปอุดหนุนจากคนโมน่ะครับ ค่ายไหน ก็เลือกเอา...
คนโมอยู่ได้...ลูกค้ากำลังเงินน้อยก็มีเงินไปซื้อต่อจากคนขายอีกที...เป็นวงจรอยู่รอดภาวะพึ่งพากัน ผลบวกทุก ๆ ฝ่าย
อยากให้คนโมรวมตัวกันหน่อย...เด๋วเหมือนเดิมอีกอ่า ขอขายก่อนเดือนนึง แล้วจะปล่อยให้ร้านอื่นที่ไม่คิดจะลงทุนอะไรมากขายต่อ (ไม่ดีแน่)
มันจะวกกลับมาเน่าอีก...มาแข่งตัดราคา ขายแข่งกันเอง...กำหนดไปเลย ขอความร่วมมือสัก 3-6 เดือนต่ำ ๆ ขอขายได้กำไรก่อน เดือนนึงมันน้อยไป
ถ้าเห็นร้านไหน คิดแต่เอาแต่ได้อย่างเดียว ลูกค้านี่แหล่ะสำคัญ ก็บอก ๆ หน่อยก็ได้ ช่วยกันดิสเครดิตร้านนั่น ๆ กัน ไม่ไปอุดหนุน...ทำเช่นนี้...จะได้มีซีรีย์ดี ๆ ดูกันต่อไป
ไม่ได้โกธร ไม่ได้แค้นเคืองร้านเหล่านี้น่ะ ....... แต่ถ้าไม่ทำเช่นนี้ มันจะไม่มีคนทำ แล้วลูกค้าจะอดดู

http://images4.fanpop.com/image/photos/14700000/Sherlock-sherlock-on-bbc-one-14746896-800-600.jpg

nicha35
15-11-2011, 13:50
ถ้าพวกร้านค้่ารอกันได้ ก็คงจะดีครับ ทุกวันนี้อย่าว่าแต่เดือนนึงเลย วันเดียวยังไม่รอกันเลย

หน้าร้านไม่มี หลังร้านถามมากันได้ทุกเรื่อง ไหนจะร้านข้างนอกอีก

สุดท้ายคนโมที่จะเหลืออยู่ก็คือคนที่แปลเอง หรือจะมีให้ดูก้เอาซับที่เขาแปลแจกกันฟรีมาทำซึ่งก็มีทั้งดีและนรกผสมกันไป

ตอนนี้เห็นเนท 100 mb มาแล้ว กำลังคิดทำเวปบิทสำหรับซีรีย์ออกทุกเรื่องเหมือนก่อน จ่ายปีละ 2500 หนังออกอาทิตย์ละ 20-30 ตอน สมาชิกมีสัก 1000 คน ผมจะเปิดเลย

สำหรับคนดูยังไงก็คุ้มสุด ถือว่าช่วยกันออกค่าแปล

คิดว่าสักวันหนึ่งคงไปจนถึงจุดนั้น เท่าที่รู้ เห็นลูกสาวสองคน เขาชอบดูที่เว็บ projecttv เขาตามเรื่อง How I Met your Mother
==> http://www.free-tv-video-online.me/

savada
15-11-2011, 19:14
เล่นหายไปหมดน่ะคนโม...สังเกตดูซีรีย์ฝรั่ง มันจะหายไปเลยช่วงนึง...ตอนนี้เริ่มบูมกลับมา
ก็ไม่อยากให้คนโมหายไปอีก ...ร้านไหนสนใจอยากขาย ก็น่าไปอุดหนุนจากคนโมน่ะครับ ค่ายไหน ก็เลือกเอา...
คนโมอยู่ได้...ลูกค้ากำลังเงินน้อยก็มีเงินไปซื้อต่อจากคนขายอีกที...เป็นวงจรอยู่รอดภาวะพึ่งพากัน ผลบวกทุก ๆ ฝ่าย
อยากให้คนโมรวมตัวกันหน่อย...เด๋วเหมือนเดิมอีกอ่า ขอขายก่อนเดือนนึง แล้วจะปล่อยให้ร้านอื่นที่ไม่คิดจะลงทุนอะไรมากขายต่อ (ไม่ดีแน่)
มันจะวกกลับมาเน่าอีก...มาแข่งตัดราคา ขายแข่งกันเอง...กำหนดไปเลย ขอความร่วมมือสัก 3-6 เดือนต่ำ ๆ ขอขายได้กำไรก่อน เดือนนึงมันน้อยไป
ถ้าเห็นร้านไหน คิดแต่เอาแต่ได้อย่างเดียว ลูกค้านี่แหล่ะสำคัญ ก็บอก ๆ หน่อยก็ได้ ช่วยกันดิสเครดิตร้านนั่น ๆ กัน ไม่ไปอุดหนุน...ทำเช่นนี้...จะได้มีซีรีย์ดี ๆ ดูกันต่อไป
ไม่ได้โกธร ไม่ได้แค้นเคืองร้านเหล่านี้น่ะ ....... แต่ถ้าไม่ทำเช่นนี้ มันจะไม่มีคนทำ แล้วลูกค้าจะอดดู

กดไลฟ์เลยพี่วิท เบนซ์ก็เป็นคนนึ่งที่งบน้อยอ่ะ คงจะเลือกซื้อร้านที่ซื้อสิทธิ์ที่ตอนนี้มีให้เลือกมาขึ้น คงต้องช่วยๆ กัน ถ้าซื้อกับคนโมไม่ไหว ร้านที่ซื้อสิทธิ์ก็เป็นอีกทางเลือกหนึ่ง

gupoiy
15-11-2011, 20:50
ปอยก็งบน้อยเหมือนกัล!!

กดไลฟ์เลยพี่วิท เบนซ์ก็เป็นคนนึ่งที่งบน้อยอ่ะ
คงจะเลือกซื้อร้านที่ซื้อสิทธิ์ที่ตอนนี้มีให้เลือกมาขึ้น คงต้องช่วยๆ กัน ถ้าซื้อกับคนโมไม่ไหว ร้านที่ซื้อสิทธิ์ก็เป็นอีกทางเลือกหนึ่ง

birdy
17-11-2011, 12:24
ส่วนตัวผม ก็งบน้อย ที่เรามาซื้อหนังในเวปนี้ดูก็เพราะงบน้อยมิใช่หรือครับ ถ้าจะให้ไปซื้อแบบพี่เค้า เรื่องที่อยากดูก็เยอะด้วย คงไ่ม่ไหวอะ ต้องขอโทษมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

จริงๆ แต่ก่อนผมไม่เข้าใจนะ ว่าทำไมในบรรดา ของก๊อบ ยัง ต้องมีก๊อบแท้ ก๊อบเทียมอีกหรอ แต่อ่านของคุณ Gantz เข้าใจล่ะครับ

nicha35
19-11-2011, 14:00
- คุณ birdy ไปดู American Horror Story ดิ หลอน ๆ ดี

http://ดูละครฟังเพลง.com/wp-content/uploads/2011/11/american-horror-story1.jpg
คุณวิทคะ เคยอ่านเจอเรื่องโกงคนแปลน่ะ ดูเหมือนมีเค้านะ ว่ามั้ย http://www.hoheho.net/index.php?showtopic=516&st=80
ไม่เห็นเจ้าตัวเขาออกมาโต้เลย คงกลัวเรื่องบานปลาย

nicha35
19-11-2011, 16:31
- พี่นิจ เรื่องนี้ผมไม่รู้น่ะ เหอ ๆ ๆ ปกติอยู่แต่บรอด์นี้ เพราะชอบเข้ามาดูแต่ละร้านอัพหนังอะไรใหม่ ๆ
น่าดูบ้าง...ค่อนข้างที่จะมีหมดเลย (ทุกแนว)...ไม่ค่อยได้เข้าไปอ่านทางบรอด์ ้hoheho หรอกครับ...

- กรณีนี้ ทีมโมใจดีสตูดิโอ ก็ควรคุยกับคนแปลหน่อยน่ะครับ รับงานมาแปล ส่งแล้วไม่ได้ตังค์
โดนเบี้ยว...เดี๋ยวจะเป็นเรื่องอีก...ถ้าคิดว่าจะยังอยู่อีกนานน่ะ...เรื่องราวคงไม่หยุดเท่านี้หรอกครับ
เคลียร์ ๆ ให้เขาไปเหอะครับ...(ถ้าเป็นเรื่องจริงน่ะ) ทุก ๆ การกระทำมันมีผลต่อเนื่องต่อไปเรื่อย ๆ
น่าจะเคยเห็นมาบางแล้ว...เหอ ๆ

- ส่วนร้านที่ไปซื้อสิทธิ์ จากคนซับโมทั้งหลาย ต้องขอขอบคุณมากที่ไปอุดหนุนเพื่อให้คนโมอยู่ได้
และได้ช่วยลูกค้าที่มีงบน้อย ได้มีแรงซื้อดูได้...ลูกค้าในส่วนที่ชอบดูซีรีย์ฝรั่ง ช่วย ๆ ไปอุดหนุนจาก
คนซื้อสิทธิ์จากคนโม มาก ๆ หน่อยน่ะครับ จะได้มีดูกันต่อไปเรื่อย ๆ

http://www.onlinetvcast.com/upload/shows/show_456_thumbForVideoPanel.jpg

ถูกใจคำตอบของคุณวิทค่ะ ในฐานะที่เป็นคนชอบดูซีรี่ส์ฝรั่งและสนใจอยากเรียนรู้เบื้องหลังของคนทำงานวงการนี้
เลยตะลุยหาในกูเกิ้ลด้วยคำว่า นักแปลขอแฉ+ถูกโกง ก็เจอเข้ากับเรื่องของคุณอัลเบิร์ต มาเล่าต่อให้กันฟังค่ะ
เว็บนี้ ==> http://albertpotjes.wordpress.com/2010/10/27/%E0%B8%99%E0%B8%B1%E0%B8%81%E0%B9%81%E0%B8%9B%E0%B8%A5%E0%B8%AF%E0%B8%82%E0%B8%AD%E0%B9%81%E0%B8%89-true-%E0%B9%81%E0%B8%A5%E0%B8%B0-stg-%E0%B9%80%E0%B8%AD%E0%B8%B2%E0%B9%80%E0%B8%9B%E0%B8%A3%E0%B8%B5/

แถมท้ายด้วยการบอกต่อๆ ไปค่ะ มีลูกบอกลูก มีหลานบอกหลาน บอกเพื่อนๆ พี่น้องตนเอง พี่น้องสามี
ว่าวงการนี้มันเป็นแบบนี้นะ เหมือนเหรียญมี 2 ด้าน

ในความคิดของคนเบี้ยวค่าแปล เขาคงคิดว่ามีนักแปลหน้าโง่ โผล่ออกมาเยอะแยะ ไม่ง้อไอ้นักแปลเขี้ยวลากดินก็ได้มั้ง เหอๆ
น่าจะ clear cut กันซะแต่แรก คนใจsportมีเยอะแยะ

ว่าแล้วก็อย่าลืมไปอุดหนุนคนโมที่มีฝีมือ+ประสบการณ์+โปร่งใส ที่ http://www.hoheho.net/index.php?showtopic=1098

dvdkonjon
19-11-2011, 21:15
แวะมาอุดหนุนหน่อยนะคะ พี่ๆ น้องๆ :):):):):):):):):):):):)

Misfits Season 1 (Modified By Dvdkonjon) (3 แผ่นจบ+ซับไทย)**** IMDB Ratings: 8.9/10 , มันส์มากกกกค๊าๆๆๆๆๆ

วางจำหน่ายแล้วนะคะ ที่แผงร้าน dvdkonjon นะคะ ;);):):)***

gupoiy
19-11-2011, 21:20
น้องปอยก็งบน้อย ไม่ไหวเหมือนกัน แล้วดันทุรังอยากดูหลายเรื่องซะด้วย

แถมตอนนี้งานที่ทำอยู่ เขาก็จะเลิกจ้างและ ทำเดือนนี้เป็นเดือนสุดท้าย

คงไปอุดหนุนคนโมไม่ไหว คงจะอุดหนุนได้แต่คนซื้อสิทธิ์จากคนโมอีกที

ส่วนตัวผม ก็งบน้อย ที่เรามาซื้อหนังในเวปนี้ดูก็เพราะงบน้อยมิใช่หรือครับ ถ้าจะให้ไปซื้อแบบพี่เค้า เรื่องที่อยากดูก็เยอะด้วย คงไ่ม่ไหวอะ ต้องขอโทษมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

จริงๆ แต่ก่อนผมไม่เข้าใจนะ ว่าทำไมในบรรดา ของก๊อบ ยัง ต้องมีก๊อบแท้ ก๊อบเทียมอีกหรอ แต่อ่านของคุณ Gantz เข้าใจล่ะครับ

birdy
20-11-2011, 16:27
พี่ without หนังอันดับ 5 เนี่ย มันซีรีย์ หรือ หนังโรงแผ่นเดียวอะครับ แล้ว มีกี่ตอน กี่แผ่น ผมจะได้หามาดูบ้าง

gupoiy
20-11-2011, 16:28
เป็นซีรี่จ่ะพี่ ตอนนี้แผ่นออกมาแค่แผ่นเดียว

พี่ without หนังอันดับ 5 เนี่ย มันซีรีย์ หรือ หนังโรงแผ่นเดียวอะครับ แล้ว มีกี่ตอน กี่แผ่น ผมจะได้หามาดูบ้าง

kimberly
20-11-2011, 18:33
ตกลง Fringe นี่สนุกน่าติดตามชิมิ พอดีเคยดูซีซั่นแรกไปแล้วไม่ได้ติดตามต่อ จำได้ว่าดูสนุกดี แต่ไม่ถึงกับสุดอ่ะเลยไม่สนใจอะไรมาก
แต่แอบมีซีซั่น2ดองไว้นานละ จะได้หยิบมาดูซะที

ปล.ตอนนี้ที่บ้านน้ำลดละ เริ่มขบวนการสั่งซีรี่ย์มาดองต่อ 555

gupoiy
20-11-2011, 18:50
สนุกดีค่ะคุณคิม แต่ซีซั่น1เนี๊ยจะมาสนุกก็ตอนท้ายๆแล้ว

และมาสนุกอีกทีก็ซีซั่น 2กะ3 นี่ละ ลองดูต่อเลยค่ะ.....

ตกลง Fringe นี่สนุกน่าติดตามชิมิ พอดีเคยดูซีซั่นแรกไปแล้วไม่ได้ติดตามต่อ จำได้ว่าดูสนุกดี แต่ไม่ถึงกับสุดอ่ะเลยไม่สนใจอะไรมาก
แต่แอบมีซีซั่น2ดองไว้นานละ จะได้หยิบมาดูซะที

ปล.ตอนนี้ที่บ้านน้ำลดละ เริ่มขบวนการสั่งซีรี่ย์มาดองต่อ 555

kimberly
21-11-2011, 17:30
ขอบคุณค่ะ ได้คอซีรี่ย์ทั้งเด็กทั้งแก่มาคอนเฟิร์มอย่างนี้ ต้องรีบไปขุด(?)มาดูแล้ว

thep
22-11-2011, 01:41
คุณคิมครับ เข้าใจผิดหรือเปล่า พี่วิทเขาหยุดไว้ที่ 23 นะครับ ไม่ยอมแก่ง่ายๆ หรอก

ขอบคุณค่ะ ได้คอซีรี่ย์ทั้งเด็กทั้งแก่มาคอนเฟิร์มอย่างนี้ ต้องรีบไปขุด(?)มาดูแล้ว

minibatman
24-11-2011, 14:42
หวัดดีจ้า ยังจำกันได้ป่าวมะรุหายไปเกือบปี ยังไงก็หวังว่ามีความสุขกันทุกท่านค่ะ

แอบซุ่มไปดูหนังมาเรื่อง Spartacus มา สนุกมากเลยค่ะ ใครดูแล้วก็มาเล่าสู่กันฟังมั่งนะคะ

Sunny~!
24-11-2011, 18:09
เอ่อ เห็นนักแสดงแล้วผิดหวังง่า บอกตรงๆ

มันไม่วิ้งเหมือนในการ์ตูนเลยง่า ไม่เหมือนเลยสักคน ไม่รู้สึกถึงคาราเตอร์ในการ์ตูนที่ดูและอ่านเลยง่า คหสต นะคะ

ปล.พระเอกก็ต้องวิ้งๆๆๆเลยง่า -3-

- การ์ตูนแนวโชโจะ Ouran High School (ชมรมรัก คลับมหาสนุก) ผลงานของ บิสโก ฮาโตริ
ได้ถูกดัดแปลงมาเป็นซีรีส์ที่ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ TBS จนมีการต่อยอดผลิตเป็นภาพยนตร์
เพื่อเล่าถึงบทสรุปของเรื่องราวจากซีรีส์ และมีกำหนดเข้าฉายในเดือน มี.ค. ปีหน้า

nokie
24-11-2011, 22:27
อืมจำได้ดีมั้ยเนี่ย หายไปนานเหลือเกิน
Spartagus ดูแล้วค่ะ สนุกมากๆ ชอบมากอีกเรื่องนึงจ้ะ กำลังรอคุณแก้นโมภาคต่อไปอยู่เลย เรื่องนี้ตามติด
อีกเรื่องก้อ True Blood, Glee, The Vampire Diary เหล่านี้ประทับใจมากๆค่ะ
ถ้าน้องแบท ชอบ สปาตากัส ก็น่าจะชอบเรื่อง Rome น่ะ เรื่องนี้ก็สนุกมากๆเหมือนกัน แล่ะได้ความรู้อิงประวัติศาสตร์ด้วยแหล่ะ

หวัดดีจ้า ยังจำกันได้ป่าวมะรุหายไปเกือบปี ยังไงก็หวังว่ามีความสุขกันทุกท่านค่ะ

แอบซุ่มไปดูหนังมาเรื่อง Spartacus มา สนุกมากเลยค่ะ ใครดูแล้วก็มาเล่าสู่กันฟังมั่งนะคะ

คุยเรื่องไรกันน้อ น้าหลานสองคนนี้
มีอะไรวิ้งๆกันเรอ
เอ่อ เห็นนักแสดงแล้วผิดหวังง่า บอกตรงๆ

มันไม่วิ้งเหมือนในการ์ตูนเลยง่า ไม่เหมือนเลยสักคน ไม่รู้สึกถึงคาราเตอร์ในการ์ตูนที่ดูและอ่านเลยง่า คหสต นะคะ

ปล.พระเอกก็ต้องวิ้งๆๆๆเลยง่า -3-

kimberly
25-11-2011, 01:08
เห็นด้วยกับคุณน้องทุกประการค่ะ ในเรื่องพระเอกต้องเป็นลูกครึ่งด้วยนะ แต่นี่.... ยิ่งคู่แฝดด้วยแล้ว เห็นแล้วหมดอาลัยตายอยากอ่ะ
แต่ก็คงดู เพราะมีนิชคุณที่รัก ถึงจะเป็นรับเชิญก็ตามฮี่ๆๆๆ

dvdkonjon
27-11-2011, 11:28
http://upic.me/i/1g/misfits_uk.jpg (http://upic.me/show/30650774)

Misfits Season 1 (Modified By Dvdkonjon) (3 แผ่นจบ+ซับไทย)**** IMDB Ratings: 8.9/10 ***

ตอนนี้พ่อค้าแปลเสร็จแล้วนะคะซีซั่น 1 สั่งซื้อได้ในราคาปกติ ราคาต่ำสุดแผ่นหน้าขาว 17 บาท จ้า

Option ไหนสั่งเลย ซื้อ 10 แถม 1 แผ่น ทุก option ค๊าาา

************* การันตีรางวัลอีกแล้วนะคะ Misfits Wins BAFTA For Best Drama Series (2010)***********

Sunny~!
27-11-2011, 17:31
อ่อ เรื่อง Ouran High School (ชมรมรัก คลับมหาสนุก) อ่ะจ้าาาาา คือในการ์ตูนอ่ะค่ะ ทุกตัวละครจะวิ้งๆๆๆ ขนาดเป็นการ์ตูนหนูยังเคลิ้มเลยอ่ะค่ะ

แต่พอมาเจอตัวคนแสดงแล้ว แอบเศร้าเลย TOT ไม่ได้คาเรคเตอร์ ไม่ได้อารมณ์เลยง่าาา ปกติซีรีย์ญี่ปุ่นมักจะทำนักแสดงออกมาเหมือนออกมาจากหนังสือการ์ตูนออก(บางเรื่อง) หนูยังแอบหวังว่าเรื่องนี้จะเป็นเช่นนั้นเลยง่าา

คุยเรื่องไรกันน้อ น้าหลานสองคนนี้
มีอะไรวิ้งๆกันเรอ

ช่ายค่ะพี่คิม คือตอนแรกแค่เห็นหน้าพระเอกก็แบบ ห๊ะ??
เขารับเชิญไปเล่นบมไหนป่ะคะ?

เห็นด้วยกับคุณน้องทุกประการค่ะ ในเรื่องพระเอกต้องเป็นลูกครึ่งด้วยนะ แต่นี่.... ยิ่งคู่แฝดด้วยแล้ว เห็นแล้วหมดอาลัยตายอยากอ่ะ
แต่ก็คงดู เพราะมีนิชคุณที่รัก ถึงจะเป็นรับเชิญก็ตามฮี่ๆๆๆ

gupoiy
29-11-2011, 18:55
http://image.ohozaa.com/i/356/IVqCC.jpg (http://image.ohozaa.com/view/5mgg1)

แวะมาบอกว่า ตอนนี้กำลังดู criminal minds ซีซั่น1 อยู่ เพิ่งขึ้นแผ่น3

หลังจากที่ดองมาข้ามปีแล้วข้ามปีเล่า ฮ่าๆ ตอนนี้พี่ๆดูเรื่องอะรัยกันอยู่มั่งเอ๋ย??

มาเล่าให้ฟังมั่ง ช่วงนี้ชักเงียบๆเหงาๆ อย่างบอกไม่ถูก ;)

kimberly
30-11-2011, 03:13
ตอนนี้เพิ่งดู The walking dead S.1กับ Chuck S.4จบไปตามลำดับค่ะ
ซอมบี้หนุกดีค่ะ แอบอยากให้เจอรุมบ่อยๆ อิอิ
Chuck S.4ก็ยังสนุกดีเหมือนเดิม แต่ช่วงหลังๆแอบรู้สึกเนือยๆไปหน่อย ยิ่งตอนจบนี่แบบ...เอิ่ม จะดีเหรอ?
กำลังจะขุดซีรี่ย์ที่ดองๆไว้มาดู ยังตัดสินใจไม่ได้เลย ช่วงนี้อยากดูแนวสืบสวนแต่ไม่มีใหม่ๆออกมาเลย
รอAmazing raceจบด้วยจะรีบสั่งมาดูซะที รอมานาน

dvdkonjon
01-12-2011, 09:40
- ช่วงนี้ดู อ้ายนี้ อ้ายนั้น และอ้ายนู้น...แฮะ ๆ ๆ ดูแต่ซีรีย์ฝรั่ง หนังแผ่นเดียวกองเป็นเนินเลย หึหึ

- จะมานั่งโหลดเรื่อง The walking dead 2 ตอน 6-7 ดู อยากจะรู้ว่าเกลนมันจะโดนงับอ่ะเปล่า เหอ ๆ ๆ ดันไปรู้ความลับ....

http://www.thewalkingdeadmegavideo.com/wp-content/uploads/2011/11/watch-the-walking-dead-season-2-episode-5-megavideo.jpg

- และว่าจะหาอเมซิ่งเรจ 19 หน่อย... แข่งไปสิบตอนแล้ว...เหลืออีกตอนหรือสองตอนหว้าจะจบหล่ะ...

http://img2.timeinc.net/people/i/2011/news/110912/amazing-race-440.jpg

- น้องปอยดู Bone ถึง ซี 6 แล้วเหรอ....อยากได้...เก็บไว้เปล่า 555+ ดูกะ Number ที่พี่เทพแนะนำมา ดูเรื่อย ๆ เพลินดี ....

- ส่วนภาค3 TVD นี่ จะลากตัวละครใหม่เข้ามา พวกตระกูลของนิกเคลาวด์ พ่อเลี้ยงเคลาวด์ /รีเบคก้าน้องน่ารัก/อีไลจาร์อา พวกออริจินั่ล...
และก็เอาตัวละครเก่า ๆ ที่ตาย ๆ ไปมาดำเนินเรื่องไปด้วย แอนน่า วิกกี้ เมสัน ซี 3 หยุดความสนุกไว้ที่ 9 ตอน ก่อนจะฉายอีกที มกราคาปีหน้าเลย...

http://thevampirediariescanada.com/wp-content/uploads/2011/10/THE-VAMPIRE-DIARIES-Ordinary-People-Season-3-Episode-8-9-550x366.jpg

- Medium ของเมเม่หนุกมาก ตีความความฝันกะ โจ+อลิสัน ดูบัวร์ ทุกวัน ทำไมเขาฉายไป 7 ซีแล้ว ในบรอดถึงมีแค่ 4 ซีซั่นเอง....น่ามีเยอะ ๆ...ดูจะจบซีสองหล่ะ

จบซี 4 แล้วมาเม้าส์กันนะ พี่วิธ ดูมีเดียมอ่ะ เมมีกำลังใจมากขึ้นเลยทุกคนมีจุดที่ตกต่ำที่สุดของชีวิต
แต่ความรักของครอบครัวทำให้มันผ่านพ้นไปได้ เรื่องนี้ เมได้ข้อคิดดีๆ หลายอย่างจากหนังเรื่องนี้

ป.ล แอบโฆษณา พี่วิธ ดู ซีรีย์ Misfits Season 1 (Modified By Dvdkonjon) (3แผ่นจบ+ซับไทย) Option ไหนสั่งเลย ซื้อ 10 แถม 1 แผ่น ทุก option ค๊าา ^_^

gupoiy
03-12-2011, 09:16
Bones ปอยดูถึงซีซั่น5เอง ซีซั่น6ยังไม่ได้ดูเลย แผ่นโมก็ไม่มีอ๊า เซงๆๆ อยากดูใจจะขาดแล้ววว!!

- ช่วงนี้ดู อ้ายนี้ อ้ายนั้น และอ้ายนู้น...แฮะ ๆ ๆ ดูแต่ซีรีย์ฝรั่ง หนังแผ่นเดียวกองเป็นเนินเลย หึหึ

- จะมานั่งโหลดเรื่อง The walking dead 2 ตอน 6-7 ดู อยากจะรู้ว่าเกลนมันจะโดนงับอ่ะเปล่า เหอ ๆ ๆ ดันไปรู้ความลับ....

http://www.thewalkingdeadmegavideo.com/wp-content/uploads/2011/11/watch-the-walking-dead-season-2-episode-5-megavideo.jpg

- และว่าจะหาอเมซิ่งเรจ 19 หน่อย... แข่งไปสิบตอนแล้ว...เหลืออีกตอนหรือสองตอนหว้าจะจบหล่ะ...

http://img2.timeinc.net/people/i/2011/news/110912/amazing-race-440.jpg

- น้องปอยดู Bone ถึง ซี 6 แล้วเหรอ....อยากได้...เก็บไว้เปล่า 555+ ดูกะ Number ที่พี่เทพแนะนำมา ดูเรื่อย ๆ เพลินดี ....

- ส่วนภาค3 TVD นี่ จะลากตัวละครใหม่เข้ามา พวกตระกูลของนิกเคลาวด์ พ่อเลี้ยงเคลาวด์ /รีเบคก้าน้องน่ารัก/อีไลจาร์อา พวกออริจินั่ล...
และก็เอาตัวละครเก่า ๆ ที่ตาย ๆ ไปมาดำเนินเรื่องไปด้วย แอนน่า วิกกี้ เมสัน ซี 3 หยุดความสนุกไว้ที่ 9 ตอน ก่อนจะฉายอีกที มกราคาปีหน้าเลย...

http://thevampirediariescanada.com/wp-content/uploads/2011/10/THE-VAMPIRE-DIARIES-Ordinary-People-Season-3-Episode-8-9-550x366.jpg

- Medium ของเมเม่หนุกมาก ตีความความฝันกะ โจ+อลิสัน ดูบัวร์ ทุกวัน ทำไมเขาฉายไป 7 ซีแล้ว ในบรอดถึงมีแค่ 4 ซีซั่นเอง....น่ามีเยอะ ๆ...ดูจะจบซีสองหล่ะ

gupoiy
03-12-2011, 09:19
ปอยก็ว่าจะขุดเก่าๆมาดูเหมือนกัล ดองไว้เยอะเลย

ช่วงนี้ยังไม่มีอะรัยน่าสนใจ ก็กลับไม่ตายรัง

ขุดของเก่าที่ดองไว้นมนามมาดูดีกว่า เซฟตังด้วย ช่วงนี้กรอบอย่างแรง...

ปอยว่าซีรี่ที่ออกมามีแต่แนวสืบสวนสอบสวนอ่ะ เยอะมากเลย

เห็นแล้วแอบเบื่อ อยากจะดูแนวอื่นๆมั่ง.....

ตอนนี้เพิ่งดู The walking dead S.1กับ Chuck S.4จบไปตามลำดับค่ะ
ซอมบี้หนุกดีค่ะ แอบอยากให้เจอรุมบ่อยๆ อิอิ
Chuck S.4ก็ยังสนุกดีเหมือนเดิม แต่ช่วงหลังๆแอบรู้สึกเนือยๆไปหน่อย ยิ่งตอนจบนี่แบบ...เอิ่ม จะดีเหรอ?
กำลังจะขุดซีรี่ย์ที่ดองๆไว้มาดู ยังตัดสินใจไม่ได้เลย ช่วงนี้อยากดูแนวสืบสวนแต่ไม่มีใหม่ๆออกมาเลย
รอAmazing raceจบด้วยจะรีบสั่งมาดูซะที รอมานาน

nokie
04-12-2011, 14:57
ช่วงนี้เงียบกันจัง
เมื่อคืนดู Ringer สนุกดีอ่ะ มีปมน่าติดตาม ดูไปสองแผ่นเพราะมีแค่นั้น สนุกมากน่ะ แน่ะนำจ้า

gupoiy
05-12-2011, 10:30
น้องปอยดู criminal minds season1 จบและ ดูได้เรื่อยๆดี

เบื่อมั่ง สนุกมั่ง หลับมั่ง แต่ก็โอเคดี แต่ชอบ Bones มากกว่า

Bones มีความสัมพันธ์ของตัวละครมากกว่า.....

เมื่อคืนเลยหยิบเรื่ิอง haven season1 มาดู ดูไปได้สองตอน ยังงงอยู่

เนื้อเรื่องมันแปลกๆ เดี๋ยวต้องดูไปอีกนิดนึง เดี๋ยวจะมาเม้าส์ต่อ ...

http://image.ohozaa.com/i/2aa/XoXVb.jpg (http://image.ohozaa.com/view/5tbmo)

เรื่องย่อ :

เจ้าหน้าที่ที่หลักแหลม และเชื่อมั่นในตนเอง ออเดรย์ พาร์คเกอร์

เมื่อเธอมาที่เมืองเล็กๆ ของเฮเวน เมนเพราะคดีที่เธอต้องทำ

เธอได้ค้นพบอดีตที่อาจจะเกี่ยวข้องกับเธอ แต่ความขี้สงสัยของเธอทำให้เธอเจอเรื่องราวแปลกๆ

ของเมืองนี้ ซึ่งกลายเป็นว่าเมื่อนานมาแล้ว เมืองที่ผู้คนอาศัยอยู่นี้ได้รับผลกระทบจากสิ่งที่เหนือธรรมชาติ

birdy
05-12-2011, 10:43
หนังที่พี่วิท แนะนำ สนุกนา เรื่องที่จิมแครี่เล่นกับเพนกวินก็หนุกหนานดี ดูเพลิน ส่วนอีกเรื่อง ลิงเล่นก็สนุกมาก อันนี้ดูในโรงกับน้องชายสองคน มันส์ แต่ดราม่าเยอะ

ล่าสุดไปดูบ้านญาติ อยุธยา สกปรก ทำกันเมื่อยเลย ส่วนพุทธมณฑล สาย 3 นี่โดนไม่หนักเท่าไรแต่ต้องเดินลุยน้ำกันเ้ข้าไป

dvdkonjon
05-12-2011, 12:33
haven น้องปอยต้องดูจบปีห่อนอ่ะจ๊ะ ถึงจะเข้าใจเลยแหละ

และ จะอยากดูปี 2 มากม๊ากกกก คอนเฟริม์

น้องปอยดู criminal minds season1 จบและ ดูได้เรื่อยๆดี

เบื่อมั่ง สนุกมั่ง หลับมั่ง แต่ก็โอเคดี แต่ชอบ Bones มากกว่า

Bones มีความสัมพันธ์ของตัวละครมากกว่า.....

เมื่อคืนเลยหยิบเรื่ิอง haven season1 มาดู ดูไปได้สองตอน ยังงงอยู่

เนื้อเรื่องมันแปลกๆ เดี๋ยวต้องดูไปอีกนิดนึง เดี๋ยวจะมาเม้าส์ต่อ ...

http://image.ohozaa.com/i/2aa/XoXVb.jpg (http://image.ohozaa.com/view/5tbmo)

เรื่องย่อ :

เจ้าหน้าที่ที่หลักแหลม และเชื่อมั่นในตนเอง ออเดรย์ พาร์คเกอร์

เมื่อเธอมาที่เมืองเล็กๆ ของเฮเวน เมนเพราะคดีที่เธอต้องทำ

เธอได้ค้นพบอดีตที่อาจจะเกี่ยวข้องกับเธอ แต่ความขี้สงสัยของเธอทำให้เธอเจอเรื่องราวแปลกๆ

ของเมืองนี้ ซึ่งกลายเป็นว่าเมื่อนานมาแล้ว เมืองที่ผู้คนอาศัยอยู่นี้ได้รับผลกระทบจากสิ่งที่เหนือธรรมชาติ

gupoiy
05-12-2011, 13:58
อ่อๆ ^^ ขอบคุณค่ะพี่เมเม่

haven น้องปอยต้องดูจบปีห่อนอ่ะจ๊ะ ถึงจะเข้าใจเลยแหละ

และ จะอยากดูปี 2 มากม๊ากกกก คอนเฟริม์

savada
08-12-2011, 00:34
เงียบจังเลยน้า พักนี้ มีใครไปแอบซุ่มดูเรื่องไรกันอยู่บ้างค่ะ

i-o-dean-man
08-12-2011, 11:56
Mentalist ครับ

เป็นซีรี่หนึ่งที่ยิ่งดูยิ่งสนุก เพราะตัวเอก กับตัวร้าย (Red John) นี่ ขบเคี้ยวกันโหดน่าดู ที่สำคัญผมว่าตัวร้ายมีเสน่พอสมควรเลยครับโดยเฉพาะฉากจบในซีชั่นสอง (หรืออาจจะสาม จำบ่อได้และ) ที่ตัวร้ายมาช่วยพระเอก เป็นครั้งแรกที่เห็นว่าตัวร้ายมีรูปร่างยังไง (แต่ไม่เห็นหน้า) ฉากนั้นระทึก ใจเต้นตุบตับมาก และที่สำคัญ เรื่องนี้ยังคงคืบหน้าหา เจ้าตัวร้ายไปเรื่อยๆ โดยไม่ทำให้เนื้อเรื่องหลักแย่ลงไป ไม่เหมือนซีรี่บางเรื่องที่ทำดี ซีซั่ง 1 และค่อยๆแก่ตายไปตาม อายุซีซั่น จนบางครั้งผมถึงกับสวดภาวนาให้มันจบๆ ไป ไม่งั้นใจรักที่ผมมีให้ มันจะยิ่งเปลี่ยนกลายเป็นความเกลียดชังเสีย

ลองดูครับ ผมว่าสนุกดี

kimberly
08-12-2011, 18:50
Mentalist นี่เราก็ชอบค่ะ แต่ส่วนตัวอยากให้จับๆ นังเรด จอห์นให้ได้ซักที แบบว่าอยู่มา3ซีซั่นมันนานไปนะ แอบหงุดหงิด
แต่ก็อีกนั่นแหละ ถ้าจับได้แล้ว ตาเจนจะยังมาช่วยงานตร.อยู่ต่อป่าวหว่า?

ตอนนี้ขุดเอา Bones S.4มาดูสลับกับดูการ์ตูนไปพลางๆ เห็นว่าCSIทั้ง3เมือง กำลังทยอยออกmasterกันมาละ แอบรอNCIS S.7ด้วย

ปล.คุณวิทดูอะเมซิ่งเรซอยู่ป่าวคะ มันใกล้จะจบยังอ่ะ

savada
08-12-2011, 20:52
เบนซ์ว่าจะจัด....
-The Vampire Diaries S2 <--- ดูช้ามากกกก ช่วงนี้หันไปอ่านนิยายอ่ะค่ะ แต่ ว่ามีใครรู้บ้างค่ะ ว่า ใจดีสตูดิโอ โม S3 ไปกี่แผ่นแล้วอ่ะค่ะ
-The Secret Circle
-The Ringer <---- มีใครดูแล้วบ้างค่ะ สนุกป่าวเอ๋ย แต่ถ้าเครียดบอกกันด้วยนะ
อ้อ มีใครรู้บ้างค่ะว่าใจดีสตูดิโอเค้ามีร้านที่ซื้อสิทธิกี่ร้าน+ร้านอะไรบ้างค่ะ เห็นแค่ 2 ร้าน คือ เชอรี่ กับ funny อ่ะค่ะมีนอกจากนี้มั้ยค่ะ อุดหนุน อุดหนุน คนโม+คนซื้อสิทธิ์จ้า:D

bossthaidvd
09-12-2011, 09:58
คิดถึงทุกคนจังเลย ไม่ได้เข้ามาเลย

nokie
09-12-2011, 16:20
Ringer หนุกๆจริงๆจ้า... แบบว่ามีปมลึกๆอะไรไม่รู้ลุ้นให้ติดตามมากๆ

- ช่วงนี้เงียบกันจัง
เมื่อคืนดู Ringer สนุกดีอ่ะ มีปมน่าติดตาม ดูไปสองแผ่นเพราะมีแค่นั้น สนุกมากน่ะ แน่ะนำจ้า

ตอบ สนุกเหรอพี่นก...เห็นโปสเตอร์หนังแล้ว...ไม่คิดอยากหยิบมาดูเลย...เด๋วจะลองตามไปดู The Ringer กะพี่ซักกะหน่อย...
ฝาแฝดเหรอ หึหึ

http://2.bp.blogspot.com/-qG6MCoWBvVo/TnAiMW2s0_I/AAAAAAAAD8U/A0hpYa6axzQ/s1600/Ringer_2011-09-

- น้องปอยดู criminal minds season1 จบและ ดูได้เรื่อยๆดี

ตอบ ช้ามากอ่ะ ซุ่มดูแบบพี่มินิแบทแมนอ่ะเปล่า เหอ ๆ ๆ พี่ก็ไล่ดูของเก่า ๆ เหมือนกัน หลายเรื่องเลย ฯล
Haven โคโลลาโด้ คิดส์ จะตามหากันใครเป็นตัวต้นเหตุของเหตุการณ์ประหลาด ๆ สงสัยชาวเมืองเป็นกันทั้งเมือง 555+

http://www.daemonstv.com/wp-content/uploads/2010/07/HAVEN-Syfy-6-550x365.jpg

- ล่าสุดไปดูบ้านญาติ อยุธยา สกปรก ทำกันเมื่อยเลย ส่วนพุทธมณฑล สาย 3 นี่โดนไม่หนักเท่าไรแต่ต้องเดินลุยน้ำกันเ้ข้าไป

ตอบ เห็นในภาพข่าว น้ำลดก็ไล่ทำความสะอาดบ้านกันยกใหญ่ นึกภาพออกล่ะ ตอนที่คุณเบอร์ดี้บอก พอน้ำลดที ต้องมาทำความ
สะอาด อ้วกแตก 555+ ตอนนี้รู้ล่ะมันเป็นยังไง เหอ ๆ ๆ อีกเดือนนึงน่า น่าจะเกลี้ยงทุกพื้นที่แหล่ะล่ะ...

ปล. ไปดูเรื่อง Immortals มา อย่าลืมมาบอกด้วยสนุกไหม...น่าดูมาก ๆ เรื่องนี้น่ะ...คุณเบอร์ดี้

- เงียบจังเลยน้า พักนี้ มีใครไปแอบซุ่มดูเรื่องไรกันอยู่บ้างค่ะ

ตอบ ซีรีย์ฝั่งเอเชีย อะไรใหม่ ๆ น่าสนใจ เด๋วมาอัพเดทให้น่ะน้องเบนซ์ ตอนนี้ไล่เก็บแต่หนังแผ่นเดียว เพิ่งดูอ้ายนี้จบ Fringe
Night คืนนี้แวมไพร์มาตามฟัด...ก็ใช่ได้ แวมไพร์เยอะจิงเด๋วนี้ เริ่มเอียน...เรื่องนี้อีกเรื่อง ซานต้านรก ของรัสเซียทำ...แปลกดี
อ้ายนี้อีกตัวด้วย...ตัวในตำนานนอร์เวย์ โทรล อ่ะ... ชอบ ๆ แปลก ๆ ชอบทุกอย่างที่นำเสนอมาแปลก ๆ ไม่เคยพบ เคยเจอยิ่งชอบ 555+

http://theawesomer.com/photos/2010/10/101910_the_troll_hunter_t.jpg

http://static.guim.co.uk/sys-images/Books/Pix/pictures/2010/12/24/1293195213327/Rare-Exports-A-Christmas--004.jpg

- Mentalist ครับ
เป็นซีรี่หนึ่งที่ยิ่งดูยิ่งสนุก เพราะตัวเอก กับตัวร้าย (Red John) นี่ ขบเคี้ยวกันโหดน่าดู ที่สำคัญผมว่าตัวร้ายมีเสน่พอสมควรเลย
ครับโดยเฉพาะฉากจบในซีชั่นสอง (หรืออาจจะสาม จำบ่อได้และ) ที่ตัวร้ายมาช่วยพระเอก เป็นครั้งแรกที่เห็นว่าตัวร้ายมีรูปร่างยัง
ไง (แต่ไม่เห็นหน้า) ฉากนั้นระทึก ใจเต้นตุบตับมาก และที่สำคัญ เรื่องนี้ยังคงคืบหน้าหา เจ้าตัวร้ายไปเรื่อยๆ โดยไม่ทำให้เนื้อ
เรื่องหลักแย่ลงไป

ตอบ รู้สึกจะเป็นตอนจบของ ซีซั่น สองอ่ะเปล่าครับ ไม่แน่ใจ เจนพลาดท่าให้พวกเด็กวัยรุ่นขึงบนเก้าอี้โซฟา แล้ว เรด จอห์นไป
ช่วย... แต่ ฉากจบซีซั่น 3 จำได้แม่นเลย เพราะเรด จอห์น (สมุน) ถูกเจนจับได้คาหนังคาเขา ทุเรศมาก เสียฟอร์มจริง ๆ

http://3.bp.blogspot.com/-fa6fztdiX6E/Tdg5Wlv7MQI/AAAAAAAAAS4/tOqN0XMFK7g/s400/patrick-jane-vs-red-

nokie
09-12-2011, 16:22
รีบจัดชุดหนักเลยจ้ะ สนุกมากทั้งหมดแหล่ะ พี่ดูหมดแย้วว

-The Vampire Diaries S2 <--- ดูช้ามากกกก ช่วงนี้หันไปอ่านนิยายอ่ะค่ะ แต่ ว่ามีใครรู้บ้างค่ะ ว่า ใจดีสตูดิโอ โม S3 ไปกี่แผ่นแล้วอ่ะค่ะ
-The Ringer <---- มีใครดูแล้วบ้างค่ะ สนุกป่าวเอ๋ย แต่ถ้าเครียดบอกกันด้วยนะ
อ้อ มีใครรู้บ้างค่ะว่าใจดีสตูดิโอเค้ามีร้านที่ซื้อสิทธิกี่ร้าน+ร้านอะไรบ้างค่ะ เห็นแค่ 2 ร้าน คือ เชอรี่ กับ funny อ่ะค่ะมีนอกจากนี้มั้ยค่ะ อุดหนุน อุดหนุน คนโม+คนซื้อสิทธิ์จ้า:D

คิดถึงทุกคนจังเลย ไม่ได้เข้ามาเลย

nokie
09-12-2011, 16:24
พี่ว่าทุกคนในนี้คิดถึงกันทุกคนเลยแหล่ะ เพราะช่วงนี้บอร์ดเงียบเหลือเกิน ถ้าวิทไม่ได้เข้ามายิ่งไปกันใหญ่
ยังงัยแว่ะมาเรื่อยๆน่ะ มาคุยให้ฟังหน่อยคร้าบว่าเรื่องไรหนุกมั่งค่ะ

gupoiy
09-12-2011, 19:55
ตอนนี้น้องปอยกำลังดู HAVEN อยู่ค่ะ ดูไปสี่แผ่น หลับตลอดๆ

ดูได้วันละตอนเองช่วงนี้ ไม่ค่อยมีเวลา :(

เงียบจังเลยน้า พักนี้ มีใครไปแอบซุ่มดูเรื่องไรกันอยู่บ้างค่ะ

gupoiy
09-12-2011, 19:57
ขอบคุณนะค่ะ ที่เข้ามาแนะนำ เข้ามาบ่อยๆนะค๊า....

Mentalist ครับ

เป็นซีรี่หนึ่งที่ยิ่งดูยิ่งสนุก เพราะตัวเอก กับตัวร้าย (Red John) นี่ ขบเคี้ยวกันโหดน่าดู ที่สำคัญผมว่าตัวร้ายมีเสน่พอสมควรเลยครับโดยเฉพาะฉากจบในซีชั่นสอง (หรืออาจจะสาม จำบ่อได้และ) ที่ตัวร้ายมาช่วยพระเอก เป็นครั้งแรกที่เห็นว่าตัวร้ายมีรูปร่างยังไง (แต่ไม่เห็นหน้า) ฉากนั้นระทึก ใจเต้นตุบตับมาก และที่สำคัญ เรื่องนี้ยังคงคืบหน้าหา เจ้าตัวร้ายไปเรื่อยๆ โดยไม่ทำให้เนื้อเรื่องหลักแย่ลงไป ไม่เหมือนซีรี่บางเรื่องที่ทำดี ซีซั่ง 1 และค่อยๆแก่ตายไปตาม อายุซีซั่น จนบางครั้งผมถึงกับสวดภาวนาให้มันจบๆ ไป ไม่งั้นใจรักที่ผมมีให้ มันจะยิ่งเปลี่ยนกลายเป็นความเกลียดชังเสีย

ลองดูครับ ผมว่าสนุกดี

gupoiy
09-12-2011, 20:03
criminal minds นี่ปอยมีนานแล้วนะพี่วิท มีนานมากกกกกกกกกกก

แต่ไม่เคยคิดจะหยิบขึ้นมาดูเลยอ่ะ นักแสดงไม่หล่อ แบบว่าไม่ดึงดูด 555+

แต่พอดีช่วงนี้ งบหมด เลยต้องไปขุดของที่ดองๆไว้มาดู มีเพียบเลยง่ะ

ไม่ต้องสั่งหนังซักครึ่งปีก็ยังอยู่ได้ ฮ่าๆ

ช่วงนี้ว่าจะหยุดสั่งก่อน รอซีรี่ใหม่ๆออกมาให้ครบๆ แล้วซื้อทีเดียว

ตอนนี้ก็เก็บตังรอไปก่อน....

ตอนนี้ดู Haven ดูมั่งหลับมั่ง แรกๆมันน่าเบื่อจัง ดูแล้วจะหลับ+ไม่มีเวลา

บางทีดูไปสับประงกไปด้วยเลยอ่ะ ..... ชาวเมือง เมืองนี้ประหลาดกันจริงๆ

- น้องปอยดู criminal minds season1 จบและ ดูได้เรื่อยๆดี

ตอบ ช้ามากอ่ะ ซุ่มดูแบบพี่มินิแบทแมนอ่ะเปล่า เหอ ๆ ๆ พี่ก็ไล่ดูของเก่า ๆ เหมือนกัน หลายเรื่องเลย ฯล
Haven โคโลลาโด้ คิดส์ จะตามหากันใครเป็นตัวต้นเหตุของเหตุการณ์ประหลาด ๆ สงสัยชาวเมืองเป็นกันทั้งเมือง 555+

gupoiy
09-12-2011, 20:06
ปอยก็ยังไม่ได้ดู The Vampire Diaries S2 เลย ยังดองไว้อยู่เลย

ซีซั่นสาม ออกมาสามแผ่นแล้วค่ะ

คิดถึงเช่นกัลจ้า เข้ามาบ่อยๆน้า เข้ามาคุยกัน ช่วงนี้เงียบเหงาอ่ะ

gupoiy
09-12-2011, 20:10
การ์ตูนในวัยเยาว์....เอามาทำเป็นหนังรึเนี๊ย จะสนุกสู้การ์ตูนได้ป่าว?

Ranma 1/2 2011 (Sp)

Aragaki Yui as Tendo Akane
Kaku Kento as Saotome Ranma
Natsuna as Saotome Ranma
Hasegawa Kyoko as Tendo Kasumi
Namase Katsuhisa as Tendo Soun
Tanihara Shosuke as Ono Tofu
Furuta Arata as Saotome Genma
Nagayama Kento as Kuno Tatewaki
Nishiyama Maki as Tendo Nabiki
Kanai Yuta as Gosunkugi Hikaru
Tayama Ryosei

http://www.tokyocatwalk.com/wp-content/uploads/2011/10/cb6ceb0a.jpg

gupoiy
09-12-2011, 20:14
ตอนที่แผ่นคนโมของแม่ค้าใจดีออกใหม่ๆ ปอยเคยสั่งร้านเครซี่ไปอ่ะ

สั่งไปทางเมล สั่งไปตั้งหลายรอบ เขาไม่ตอบเมลปอยเลย เซงมากๆ

เสียอารมณ์ เลยไม่สั่งเลยอ่ะ (มาบ่นให้อ่าน) ฮ่าๆๆๆ

- เบนซ์ว่าจะจัด....

ตอบ
- TVD 2 มีขายนานแล้ว จัดหนักไปให้ครบซีซันไปเลย
- TSC 1 ดูไปสี่ห้าตอน ยังจัดระเบียบ Circle สมาชิกในกลุ่มทั้งหกให้ลงตัวอยู่ พวกพ่อมดแม่มดทีนเอจ
- Ringer ยังไม่ดู...ว่าจะมาดูพร้อม American Horror History ไม่รอแล้วคนโมช้า 555+

- อ้อ มีใครรู้บ้างค่ะว่าใจดีสตูดิโอเค้ามีร้านที่ซื้อสิทธิกี่ร้าน+ร้านอะไรบ้างค่ะ เห็นแค่ 2 ร้าน คือ เชอรี่ กับ funny อ่ะค่ะมีนอกจากนี้มั้ยค่ะ อุดหนุน อุดหนุน คนโม+คนซื้อสิทธิ์จ้า

ตอบ มีอยู่ 3 ร้านป่ะ มี เครซี่ + ฟันนี่ + เชอรี่ ชอบเจ๊ร้านไหนก็ไปอุดหนุนแล้วกัน หุ หุ หุ

- คิดถึงทุกคนจังเลย ไม่ได้เข้ามาเลย
ตอบ คิดถึงด้วยเช่นกัน น้องบอส ดูเรื่องไรสนุกมาบอกกล่าว เล่าได้เลยคับ จะได้ตามไปดูกัน กระทู้พูดคุยเกี่ยวกับหนังคับผม....

http://mydramatea.files.wordpress.com/2011/09/fullscreen-capture-9102011-65617-pm-bmp.jpg?w=440&h=240&crop=1

gupoiy
09-12-2011, 20:16
พี่นกก็เข้ามาบ่อยๆนะค่ะ คิดถึงคร๊าบบบ!!

พี่ว่าทุกคนในนี้คิดถึงกันทุกคนเลยแหล่ะ เพราะช่วงนี้บอร์ดเงียบเหลือเกิน ถ้าวิทไม่ได้เข้ามายิ่งไปกันใหญ่
ยังงัยแว่ะมาเรื่อยๆน่ะ มาคุยให้ฟังหน่อยคร้าบว่าเรื่องไรหนุกมั่งค่ะ

nokie
09-12-2011, 20:59
คิดถึงเหมือนกันค้า...หายเหงาไปเยอะเลยพอเห็นหน้าปอย
เดี๋ยวพี่นกจะเข้ามาบ่อยๆ ช่วงนี้เม้าท์เรื่องเดิมๆไปก่อน
แน่ะนำ Ringer , Terra Nova ก็โอน่ะ

gupoiy
09-12-2011, 21:00
ช่วงนี้ปอยไม่ได้ดูซีรี่ที่ออกใหม่ๆเลย ขุดแต่ของเก่ามาดู ดองจนเกลือจะขึ้นละ :)

คิดถึงเหมือนกันค้า...หายเหงาไปเยอะเลยพอเห็นหน้าปอย
เดี๋ยวพี่นกจะเข้ามาบ่อยๆ ช่วงนี้เม้าท์เรื่องเดิมๆไปก่อน
แน่ะนำ Ringer , Terra Nova ก็โอน่ะ

savada
09-12-2011, 21:32
^
^
^
พูดถึงเรื่องดอง เนี่ยเป็นกันทุกคนเลยเนอะ แบบว่า "ขอมีไว้ในครอบครองให้อุ่นใจ ว่ามีแล้วนะเออ" แต่ดูเมื่อไหร่อีกเรื่อง :p

gupoiy
09-12-2011, 22:27
ถั่วต้ม!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! 5555

^
^
^
พูดถึงเรื่องดอง เนี่ยเป็นกันทุกคนเลยเนอะ แบบว่า "ขอมีไว้ในครอบครองให้อุ่นใจ ว่ามีแล้วนะเออ" แต่ดูเมื่อไหร่อีกเรื่อง :p

nokie
10-12-2011, 18:03
พี่ก็ดองเยอะ วันนี้ขุดๆออกมาว่าจะมานั่งไล่ดูระหว่างรอซีรีย์ใหม่ๆ นับดูแค่คร่าวๆเกินสิบเรื่องที่ไม่ได้แต่ะเลย
รวมเกาหลีด้วยก็เกิน 20 เรื่อง เริ่มกลุ้ม ฮ่าๆๆ ไม่รู้จะเริ่มอันไหนก่อนดี

a;2905960]^
^
^
พูดถึงเรื่องดอง เนี่ยเป็นกันทุกคนเลยเนอะ แบบว่า "ขอมีไว้ในครอบครองให้อุ่นใจ ว่ามีแล้วนะเออ" แต่ดูเมื่อไหร่อีกเรื่อง :p[/QUOTE]

ช่วงนี้ปอยไม่ได้ดูซีรี่ที่ออกใหม่ๆเลย ขุดแต่ของเก่ามาดู ดองจนเกลือจะขึ้นละ :)

gupoiy
11-12-2011, 15:45
เข้าใจและว่าทำไมพี่เมเม่ถึงบอกว่า ดู Haven จบซีซั่น1 และจะอยากดูซีซั่น2ต่อมากๆ

เพิ่งดูซีซั่น1 จบเมื่อคืน โอ้ๆๆๆ ม่ายๆๆๆ จบยังงี้ได้งัย เซงมากๆ

ตอนแรกก็ว่าจะสั่งมาดูต่อเลย แต่ว่าต้องอดใจไว้อีกนิด ขอตามเก็บของเก่าก่อน

ของเก่าดองไว้เยอะเหลือเกิ๊น ฮ่าๆๆ ....... :p

gupoiy
11-12-2011, 15:47
เฮือก!!!!!!!!!!~ เยอะไปไหมเนี๊ยพี่ :)

พี่ก็ดองเยอะ วันนี้ขุดๆออกมาว่าจะมานั่งไล่ดูระหว่างรอซีรีย์ใหม่ๆ นับดูแค่คร่าวๆเกินสิบเรื่องที่ไม่ได้แต่ะเลย
รวมเกาหลีด้วยก็เกิน 20 เรื่อง เริ่มกลุ้ม ฮ่าๆๆ ไม่รู้จะเริ่มอันไหนก่อนดี

a;2905960]^
^
^
พูดถึงเรื่องดอง เนี่ยเป็นกันทุกคนเลยเนอะ แบบว่า "ขอมีไว้ในครอบครองให้อุ่นใจ ว่ามีแล้วนะเออ" แต่ดูเมื่อไหร่อีกเรื่อง :p[/QUOTE]

birdy
12-12-2011, 00:10
ดีจ้า แวะมาทักทาย อาทิตย์ก่อนไป พุทธมณฑล สาย 3 น้ำยังท่วม เข่าอยู่เลย อาทิตย์นี้ บ้านญาิติแห้งแล้ว โอวไวมากครับ แล้วอาทิตย์ก่อนนั่น ไป อยุธยา มา ครับผม ในเมืองน้ำแห้หมดแล้ว บ้านอี๋ที่อยุธยา ขายยา ไปนั่งช่วยขาย เพิ่งรู้ว่า เด็กผู้หญิง ซื้อยาคุม กับ ยาคุมฉุกเฉินเองเยอะมากเลย สุดๆ อะ

ดีน้องปอย พี่นกสุดสวย คุณ savada พี่วิท กับคนอื่นๆไปไหนกันบ้างครับช่วงนี้ ว่าแต่ผมคิดถึงพี่ต้นฝักทองอะ

gupoiy
12-12-2011, 09:37
ดีค๊าพี่เบอร์ดี้...พูดถึงยาคุม กำลังดูรายการผู้หญิงถึงผู้หญิงอยู่พอดี กำลังพูดถึงเรื่องการขายตัวของเด็กวันรุ่น

ถ้าเป็นสมัยก่อนก็จะมีแต่เด็กมหาลัย เดี๋ยวนี้มันลามไปถึงเด็กมัธยมและเด็กประถมแล้ว

ฟังแล้วเศร้าใจจริงๆ สังคมมันเปลี่ยนไปแล้วจริงๆหรือเนี๊ย.....

ช่วงนี้ปอยก็เรื่อยๆเหมือนเดิมค่ะพี่ เรียนๆ กลับมาก็ดูซีรี่ ทำกิจกรรมกีฬาสี

วนอยู่แค่นี้ชีวิต สำหรับช่วงนี้...

ปล.เมื่อคืนได้คุยกะพี่ต้น(ทางเฟส) พี่ต้นรถฟักทองบอกงานเยอะมาก ไม่ได้ดูซีรี่เลยช่วงนี้

ดีจ้า แวะมาทักทาย อาทิตย์ก่อนไป พุทธมณฑล สาย 3 น้ำยังท่วม เข่าอยู่เลย อาทิตย์นี้ บ้านญาิติแห้งแล้ว โอวไวมากครับ แล้วอาทิตย์ก่อนนั่น ไป อยุธยา มา ครับผม ในเมืองน้ำแห้หมดแล้ว บ้านอี๋ที่อยุธยา ขายยา ไปนั่งช่วยขาย เพิ่งรู้ว่า เด็กผู้หญิง ซื้อยาคุม กับ ยาคุมฉุกเฉินเองเยอะมากเลย สุดๆ อะ

ดีน้องปอย พี่นกสุดสวย คุณ savada พี่วิท กับคนอื่นๆไปไหนกันบ้างครับช่วงนี้ ว่าแต่ผมคิดถึงพี่ต้นฝักทองอะ

nicha35
12-12-2011, 16:07

พอดีพี่ผ่านเข้ามาอ่าน คำปรารภ ของคุณbirdy เดี๋ยวนี้ทางสาธารณะสุขเขาจัดตั้งคลินิกวัยรุ่น ในโรงพยาบาลใหญ่ๆ แล้วค่ะ
การขายยาคุมกำเนิด ยาคุมชั่วคราว โพสตินอร์ มีแพร่หลายมานานแล้วค่ะ หรือว่าเราจะให้เขาท้องก่อนแท้งดี...คิดไม่ตกว่าจะแก้ปัญหาแบบไหนดี ตามรายงานข่าวของ voice tv ==> http://news.voicetv.co.th/thailand/12461.html

http://www.youtube.com/watch?v=Xi9iKQGj3gI

เข้ามาเม้นท์ด้วยได้ ใช่มั้ย กลัวโดนคำว่าเสือกอีก...เฮ่อ ช่องว่างระหว่าง "การมีน้ำใจ" และ "การเคารพในสิทธิส่วนบุคคล" :(

gupoiy
12-12-2011, 17:35
เข้ามาเม้าส์ได้ค่ะ ^^ ไม่มีใครว่าหรอก

พอดีพี่ผ่านเข้ามาอ่าน คำปรารภ ของคุณbirdy เดี๋ยวนี้ทางสาธารณะสุขเขาจัดตั้งคลินิกวัยรุ่น ในโรงพยาบาลใหญ่ๆ แล้วค่ะ
การขายยาคุมกำเนิด ยาคุมชั่วคราว โพสตินอร์ มีแพร่หลายมานานแล้วค่ะ หรือว่าเราจะให้เขาท้องก่อนแท้งดี...คิดไม่ตกว่าจะแก้ปัญหาแบบไหนดี ตามรายงานข่าวของ voice tv ==> http://news.voicetv.co.th/thailand/12461.html

http://www.youtube.com/watch?v=Xi9iKQGj3gI

เข้ามาเม้นท์ด้วยได้ ใช่มั้ย กลัวโดนคำว่าเสือกอีก...เฮ่อ ช่องว่างระหว่าง "การมีน้ำใจ" และ "การเคารพในสิทธิส่วนบุคคล" :(

birdy
12-12-2011, 22:02
พี่นิชา อย่าคิดมากสิครับ ผมยังไปเม้นท์ตอบพี่ได้เลย ผมไม่ว่าเสือกกันแน่นอน ถ้าจะว่า ก็ต้องว่าตัวผมก่อนที่ชอบเสือก 555+

ปล. แต่หนี้แผ่นโคลน นี่ผมโดนจริงนะ อิอิ แต่ปัดรังควานไปนานละ

birdy
12-12-2011, 22:21
ดีค๊าพี่เบอร์ดี้...พูดถึงยาคุม กำลังดูรายการผู้หญิงถึงผู้หญิงอยู่พอดี กำลังพูดถึงเรื่องการขายตัวของเด็กวันรุ่น

ถ้าเป็นสมัยก่อนก็จะมีแต่เด็กมหาลัย เดี๋ยวนี้มันลามไปถึงเด็กมัธยมและเด็กประถมแล้ว

ฟังแล้วเศร้าใจจริงๆ สังคมมันเปลี่ยนไปแล้วจริงๆหรือเนี๊ย.....

ช่วงนี้ปอยก็เรื่อยๆเหมือนเดิมค่ะพี่ เรียนๆ กลับมาก็ดูซีรี่ ทำกิจกรรมกีฬาสี

วนอยู่แค่นี้ชีวิต สำหรับช่วงนี้...

ปล.เมื่อคืนได้คุยกะพี่ต้น(ทางเฟส) พี่ต้นรถฟักทองบอกงานเยอะมาก ไม่ได้ดูซีรี่เลยช่วงนี้

สังคมสมัยนี้นะ พี่เห็นเด็กชายหญิง คู่นึงที่อยุธยา ดูแล้วน่าจะ ม.4 แม่งจู๋จี๋กันซะขนาด แทบจะกลืนกินกันคาป้ายรถเมล์อะ นี่ขนาดตจว. นะ เนี่ย เห็นแล้วอยากกินบ้าง

เอ๊ย ไม่ใช่ ละเหี่ยใจจริงๆ แต่ก่อนคิดเองงัยว่า ผู้หญิงคงไม่ค่อยกล้าซื้อยาคุม พวกนี้เองหรอก ถ้าเด็กๆอะนะ แต่สมัยนี้สิ โอว กลับกัน พี่ซื้อถุงยางในเซเว่น ยังอายเลย บางทีเหล่มอง เควายเจลเล่นยังไม่กล้าซื้อมาดูเลย ว่ามันเป็นยังงัย 555+ แบบว่าชอบอยากรู้อะ

nicha35
12-12-2011, 22:30
พี่นิชา อย่าคิดมากสิครับ ผมยังไปเม้นท์ตอบพี่ได้เลย ผมไม่ว่าเสือกกันแน่นอน ถ้าจะว่า ก็ต้องว่าตัวผมก่อนที่ชอบเสือก 555+

ปล. แต่หนี้แผ่นโคลน นี่ผมโดนจริงนะ อิอิ แต่ปัดรังควานไปนานละ

โอเคค่ะ "let bygones be bygones" นะคะ พอดีนั่งอ่านอะไรไปเรื่อยๆ ที่ http://justjared.buzznet.com/
เจอเรื่อง Game Of Thrones Season 2 "Cold Winds" บอกก่อนว่าไม่เคยดูเรื่องนี้ แต่เห็นมีบางคน คุณwithout หรือไงเนี่ย ชอบเรื่องนี้ เลยเอาเทรลเลอร์ของหนังซีซั่น 2 มาฝากค่ะ สดๆ ร้อนๆ ควันหอมฉุย:)

http://www.youtube.com/watch?v=DbntKXd2dQM

nokie
13-12-2011, 13:55
ดีจ้า >>นู๋วิท นู๋เบอร์ดี้ น้องปอย น้องเบนท์ คิดถึงเลยแวบมานิดนึง
กำลังตามเก็บหนังเก่าเก็บดูอยู่ ตอนนี้ดูเรื่อง Hero ก็สนุกดีน่ะ ตัวละครเยอะจัง
บางครั้งก็อืดอาดบ้าง เบื่อตอนที่พูดถึงเรื่องพันธุกรรม โครโมโซมเยอะไปหน่อย ฟรอยด์งี้
แบบว่าไม่ชอบอ่ะไรที่อิงวิชาการ โดยเฉพาะวิทยาศาสตร์ แบบว่าเน้นดูเอามันส์อย่างเดียวเลยอ่ะ

nokie
13-12-2011, 14:02
ขอบคุณ คุณนิชาค่ะ ที่เอาเรื่องนี้มาฝาก
เป็นอีกเรื่องที่ติดตาม แล่ะชอบมากๆ

โอเคค่ะ "let bygones be bygones" นะคะ พอดีนั่งอ่านอะไรไปเรื่อยๆ ที่ http://justjared.buzznet.com/
เจอเรื่อง Game Of Thrones Season 2 "Cold Winds" บอกก่อนว่าไม่เคยดูเรื่องนี้ แต่เห็นมีบางคน คุณwithout หรือไงเนี่ย ชอบเรื่องนี้ เลยเอาเทรลเลอร์ของหนังซีซั่น 2 มาฝากค่ะ สดๆ ร้อนๆ ควันหอมฉุย:)

http://www.youtube.com/watch?v=DbntKXd2dQM

วิทดูเรื่อง Hero ยังเอ่ย พี่ดองไว้นานมาก มีหลายซีซั่นเลย
พอหนังใหม่ๆดูจนหมดแล้ว ไม่มีอะไรให้ดูต่อ เลยได้โอกาสหยิบบรรดาที่ดองๆไว้มาดู
ดูแล้วก็โอน่ะ แต่ล่ะคนมีพลังเว่อร์ๆต่างกันไป ดูไปแบบไม่ต้องคิดอะไรมาก หึหึ

- เจอเรื่อง Game Of Thrones Season 2 "Cold Winds" บอกก่อนว่าไม่เคยดูเรื่องนี้ แต่เห็นมีบางคน คุณwithout หรือไงเนี่ย

ชอบเรื่องนี้ เลยเอาเทรลเลอร์ของหนังซีซั่น 2 มาฝากค่ะ สดๆ ร้อนๆ ควันหอม

ตอบ อ๋อพี่นิจ เรื่องนี้เนื่อเรื่องสนุกจริงครับผม...ขอบอกก่อนสองตอนแรก นี่เกริ่นก่อนใครเป็นใครบางในดินแดนเวสเตอรอส
อาณาจักรทั้ง 7 ตระกูลไหนบาง...ต้องทำความเข้าใจ ตัวละครมันเยอะมาก...ยังมีพวกไวท์วอกค์เกอร์ทางเหนือกำแพงไนท์วอลล์

อีก...และ พวกดอคแรคคี ที่เจ้าหญิงตระกูลทาร์เกเรียนไปดองญาติด้วย...เรื่องนี้ น้องปอยเป็นคนแนะนำมาครับ กระแสแรงจาก
บรอด์พันทิพ...แล้วรู้สึกเมเม่จังจะติดอกติดใจ ซื้อเป็นหนังสือมาอ่านเลย หุหุ (รายละเอียดในหนังสือคงเยอะกว่าในหนัง)
ซีแรก The winter comming....ซีสอง Cold Wind ลมหนาวแรงแน่...น่าจะรอคอยกันหลาย ๆ คน

http://2.bp.blogspot.com/-ZeUzTJGMIXI/Th44CAPRd4I/AAAAAAAAD2I/7_WDglz0Itk/s1600/A-Game-of-thrones-map.jpeg

- พูดถึงเรื่องดอง เนี่ยเป็นกันทุกคนเลยเนอะ แบบว่า "ขอมีไว้ในครอบครองให้อุ่นใจ ว่ามีแล้วนะเออ" แต่ดูเมื่อไหร่อีกเรื่อง

ตอบ เคลียร์ ๆ ออกซะบ้างก้อดีน่ะคับ พี่นก คุณน้องเบนส์ น้องปอย โดยเฉพาะคุณคิมอ่า เจ้าแม่ช๊อปแหลกหลาญเลย 555+
อเมซิ่งเรจ จบแล้วน่ะ ได้ล่ะแชมป์ ซีซันนี่น่าเสียดาย ทำภารกิจเสร็จ หาจุดพิทสต๊อปไม่เจอ เจอทีมอื่นแซงรวด ตกรอบเลยเต็ง 1
เหอ ๆ ๆ ขอพูดสามคำ "ทำ ลง ได้"

nicha35
14-12-2011, 21:54
http://www.youtube.com/watch?v=_b9zzUzt0G0

ติดใจพี่โล้นคนสุดท้าย(ที่ไม่ใช่เดอะร๊อค) ของเทรลเลอร์น่ะ ทำไมยิ่งสูงวัย ก็ยิ่งหัวโล้น(แอบเสียดายความหล่อตอนผมดก)
ได้ข่าวว่าพี่แกไม่ยอมน้อยหน้่าดาราสูงวัยรุ่นเดียวกัน มีโปรเจ็คท์หนังสามเรื่องที่ Bruce Willis จะมารับบทนำ
ก็มี Inventory, Red และ Scarpa ติดตามกันต่อไป

nicha35
14-12-2011, 22:00
ใครที่มีจานทรูวิชั่นส์ ไฮไลท์เด็ดเดือน ธ.ค. 2011 คือ BOND EVOLUTION (ติดตามภาพยนตร์ภาคต่อที่ได้รับความนิยมตลอดกาล เจมส์บอนด์ 21 ตอนตั้งแต่ยุคแรกจนปัจจุบัน ตลอด 21 คืน เวลา 21.00) ทางช่อง HBO HD จัดโปรแกรมพิเศษ BOND EVOLUTION ON DECEMBER 2011 ฉายตั้งแต่ DR.NO ถึง ****** royale ช่วงเวลาระหว่าง 19:45-22:00 และ ฉายซ้ำอีกครั้งเวลา 09:30น ของอีกวันถัดไป

http://www.youtube.com/watch?v=TpgvCg1pfWI

http://www.youtube.com/watch?v=lv0okKEgYdY

nicha35
15-12-2011, 13:48
- ใครที่มีจานทรูวิชั่นส์ ไฮไลท์เด็ดเดือน ธ.ค. 2011 คือ BOND EVOLUTION (ติดตามภาพยนตร์ภาคต่อที่ได้รับความนิยมตลอด
กาล เจมส์บอนด์ 21 ตอนตั้งแต่ยุคแรกจนปัจจุบัน ตลอด 21 คืน เวลา 21.00) ทางช่อง HBO HD จัดโปรแกรมพิเศษ BOND
EVOLUTION ON DECEMBER 2011 ฉายตั้งแต่ DR.NO ถึง ****** royale ช่วงเวลาระหว่าง 19:45-22:00 และ ฉายซ้ำอีกครั้ง
เวลา 09:30น ของอีกวันถัดไป

ตอบ อันนี้แนะนำ ร้าน dvdkonjon มีขายรวมหมด ทำบ็อตเซตสวยงาม...มีหมดทุกภาคเจมส์บอร์ด โปรโมตให้น้องเมเม่จางงนิดนึง หึหึ

The best James bond actor

http://www.youtube.com/watch?v=B-4RH-mnxy0

Ian Fleming (1908 - 1964) ผู้ให้กำเนิดเจมส์บอนด์ เขานักหนังสือพิมพ์ที่ศูนย์ข่าวรอยเตอร์สและผู้ทำงานให้หน่วยสืบราชการลับกองทัพอังกฤษในหน่วยข่าวกรองของราชนาวีอังกฤษ เคยถูกส่งไปทำข่าวจารกรรมที่รัสเซีย ช่วงสงครามโลกครั้งที่ 2 หลังจากนั้นได้เขียนนิยายแนวตื่นเต้นเร้าใจที่มีตัวเอกเป็นสายลับผู้ร่ำรวย มีเสน่ห์ชาวอังกฤษชื่อว่า James Bond

คนแรก Sean Connery รับบทเป็นเจมส์บอนด์ สายลับเจ้าของรหัส007 กี่ครั้ง คำตอบคือ6 ครั้ง
1. Dr.No 1962
2. From Russia With Love 1963
3. Goldfinger 1964
4. Thunderball 1965
5. You Only Live Twice 1967
6. Diamonds Are Forever 1971
7. Never Say Never Again 1983

คนที่ 2 คือต่อมาเปลี่ยนเป็น George Lazenby ในOn Her Majesty's Secret Service 1969

คนที่ 3 มาถึงคิวของ Roger Moore รับบทเป็นเจมส์บอนด์ กี่ครั้ง คำตอบคือ 7 ครั้ง
1. Live And Let Die 1973
2. The Man With The Golden Gun 1974
3. The Spy Who Loved Me 1977
4. Moonraker 1979
5. For Your Eyes Only 1981
6. Octopussy 1983
7. A View To A Kill 1985

คนที่ 4 เปลี่ยนมาเป็น Timothy Dalton ที่รับบทเป็นเจมส์บอนด์ 2 ครั้ง
1. The Living Daylights 1987
2. License to Kill 1989

คนที่ 5 มาถึงคราวของPierce Brosnan รับบทเป็นเจมส์บอนด์ สายลับหุ่นสำอางที่ใช้ผู้หญิงและรถเปลืองมาก มาดเฉียบขาด หรู เจ้าชู้เอามากๆ ชอบสาวเซ็กซี่ ต้องเป็นเขาแหละ รับบทนี้ถึง 4 ครั้ง
1. GoldenEye 1995
2. Tomorrow Never Dies 1977
3. The World Is Not Enough 1999
4. Die Another Day 2002

คนที่ 6 คนปัจจุบัน พระเอกหน้าใหม่มาเป็น Daniel Craig รับบทเป็นหนุ่มเจมส์บอนด์ไปแล้ว 2 ครั้ง เขาแสดงดี หน้าจริงจัง ไม่เน้นฉากหรูมาก ไม่เจ้าชู้
1. ****** Royale 2006
2. Quantum of Solace 2008
และพ่อหนุ่มคนนี้คือพระเอกในหนัง เจมส์บอนด์ เรื่องที่ 23 นับเป็นหนังที่ยาวนานเป็นประวัติการณ์ตั้งแต่ยุคซิกซ์ตี้ คือปี 1962 มาจนถึง ปีหน้า 2012 ครบ 50 ปีพอดี