PDA

View Full Version : อยากรู้ว่าในนี้มีใครเค้าคุยกันเรื่องซีรีย์ฝรั่งมั่ งค้า อยู่ตรงใหนกันมั่งง่ะ

หน้า : 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 [16] 17

nokie
24-10-2012, 22:20
เพิ่งสั่งหนังร้านดีวีดีคนจนไปนิดหน่อย ติดใจเรื่อง Breaking Bad อยากดูซีซั่น 4 เร็วๆ
ไม่รู้จะได้เร็วป่าวน้าา
ช่วงนี้อุดหนุนร้านดีวีดีคนจน กะร้านเชอรี่ 2 ร้านนี้แหล่ะ ประวัติดีไม่มีเสีย บริการก้อดีด้วย
เมื่อไหร่ร้านดีวีดีคนจนจะทำ The Voice ของ อังกฏษกับเมกันมาขาย จะได้สั่งมาดูมัีง ชอบดูมาก

thep
25-10-2012, 07:45
สวัสดียามเช้าจ้าพี่นก Breaking Bad 2 & 3 ยังนอนสงบรอคิวอยู่เลยครับ เพิ่งดู Jericho 2 จบไป ดูไปก็ทำให้นึกถึงรัฐบาลบางประเทศแถวนี้แหละ (อย่าพูดถึงเลย เดี๋ยวทะเลาะกันเปล่าๆ) ตอนนี้ Once Upon a Time ใกล้จบแล้ว ผมดูแล้วก็เรื่อยๆ นะ เดี๋ยวคงต่อด้วย Breaking Bad แหละ
เรื่องรายการแข่งขันเพลงเนี่ยผมดูตามน้องสาวคนโต ดูแล้วก็เพลินดี เห็นลูกสาว...เอ้ย น้องสาวแชร์ ก็เลยดูตาม แต่ The Voice ของไทยเนี่ยได้ดูจอใหญ่เต็มตาดี กรรมการก็เป็นที่รู้จักพอควร พูดไทยด้วย ฟังรู้เรื่องดี Stamp นี่เมื่อก่อนไม่ค่อยให้ความสนใจเลย แต่มาดูในรายการแล้วเข้าท่าครับ ทางรายการวางคาแรคเตอร์กรรมการไว้ดูดีจัง ของ US และที่อื่นๆ ดูเฉพาะที่น้องแชร์มา แต่ละรายเก่งๆ ทั้งน้าน แต่ไม่ได้ตามเป็นพิเศษ แต่ที่ list ไว้ฟังบ่อยๆ ก็เป็นของ The X Factor Australia-Bella Ferraro เสียงดี แม้จะตื่นเวทีอย่างมาก อันนี้ชอบเป็นพิเศษจ้า เอามาฝากครับ

http://www.youtube.com/watch?v=ns3lMTyIjXo&feature=my_liked_videos&list=LL9G24g_VcnhzXSU21vQjQ-w

เพิ่งสั่งหนังร้านดีวีดีคนจนไปนิดหน่อย ติดใจเรื่อง Breaking Bad อยากดูซีซั่น 4 เร็วๆ
ไม่รู้จะได้เร็วป่าวน้าา
ช่วงนี้อุดหนุนร้านดีวีดีคนจน กะร้านเชอรี่ 2 ร้านนี้แหล่ะ ประวัติดีไม่มีเสีย บริการก้อดีด้วย
เมื่อไหร่ร้านดีวีดีคนจนจะทำ The Voice ของ อังกฏษกับเมกันมาขาย จะได้สั่งมาดูมัีง ชอบดูมาก

nokie
25-10-2012, 22:26
โห เบอร์ดิี้ มันสุดยอดแล้ว ขนาดไม่ค่อยได้ฟังเพลงกะเค้าเท่าไหร่
แต่พอดู The Voice พี่ชอบมาก มันเพราะทั้งจังหว่ะ ลีลา หลายๆคน ทั้งลุ้น
บางที กะบางคน คนดูอย่างพี่มีน้ำตาซึมด้วยแหล่ะ อิอิ เว่อร์เนอ่ะ

ทำไรรายการนี้มันดังจังครับ ช่วงนี้ มันใหม่หรืออะไรที่ชอบกันหรือครับ ส่วนตัวเคยดูเทปเดียว ไม่ติดใจอะไรเลยสงสัยนะครับ

เหมือน ไอ้เพลงกังนัมสไตล์ มันดังได้งัย ใครวานบอกผมทีครับ

สวัสดียามดึกจ้ะ พี่เทพ Breaking Bad ซีซั่นหลังๆสนุกน่ะค่ะ อย่าลืมดูต่อน่ะ
ส่วน Once upon the time ดูจบซีซั่นแรกไปนานแล้ว สนุกมากเนอะ พี่เทพว่ามั้ย
รอซีซั่นต่อไปอยู่ เมื่อไหร่จะออกเนี่ย
อีกเรื่อง Broadwalk Empire เมื่อไหร่จะออกซีซั่น 2 ค่ะ ใครรู้บ้างเอ่ย

ดู Bella ที่พี่เทพมาแป่ะไว้ให้ โอมายก้อดดดดด สุดยอดเลย ดูแล้วดูอีก ไม่เบื่อเลย
วันนี้นั่งดู The Voice ทั้งไทย ทั้งเทศต่อ เดี๋ยวดึกอีกแน่เลย เพลินมากๆๆๆ

สวัสดียามเช้าจ้าพี่นก Breaking Bad 2 & 3 ยังนอนสงบรอคิวอยู่เลยครับ เพิ่งดู Jericho 2 จบไป ดูไปก็ทำให้นึกถึงรัฐบาลบางประเทศแถวนี้แหละ (อย่าพูดถึงเลย เดี๋ยวทะเลาะกันเปล่าๆ) ตอนนี้ Once Upon a Time ใกล้จบแล้ว ผมดูแล้วก็เรื่อยๆ นะ เดี๋ยวคงต่อด้วย Breaking Bad แหละ
เรื่องรายการแข่งขันเพลงเนี่ยผมดูตามน้องสาวคนโต ดูแล้วก็เพลินดี เห็นลูกสาว...เอ้ย น้องสาวแชร์ ก็เลยดูตาม แต่ The Voice ของไทยเนี่ยได้ดูจอใหญ่เต็มตาดี กรรมการก็เป็นที่รู้จักพอควร พูดไทยด้วย ฟังรู้เรื่องดี Stamp นี่เมื่อก่อนไม่ค่อยให้ความสนใจเลย แต่มาดูในรายการแล้วเข้าท่าครับ ทางรายการวางคาแรคเตอร์กรรมการไว้ดูดีจัง ของ US และที่อื่นๆ ดูเฉพาะที่น้องแชร์มา แต่ละรายเก่งๆ ทั้งน้าน แต่ไม่ได้ตามเป็นพิเศษ แต่ที่ list ไว้ฟังบ่อยๆ ก็เป็นของ The X Factor Australia-Bella Ferraro เสียงดี แม้จะตื่นเวทีอย่างมาก อันนี้ชอบเป็นพิเศษจ้า เอามาฝากครับ

http://www.youtube.com/watch?v=ns3lMTyIjXo&feature=my_liked_videos&list=LL9G24g_VcnhzXSU21vQjQ-w

thep
27-10-2012, 11:53
เงียบๆ เหงาๆ ยามเที่ยง Broadwalk Empire 2 ที่พี่นกถามหา โผล่ออกมาแล้ว ของผม ซีชั่น 1 กองมานานแล้ว คงถึงเวลาต้องขุดมาดูซะทีแล้วล่ะ
พรุ่งนี้ก็จะได้ดู The Voice ของไทยต่อ (เป็นกระแสไปแล้วครับ นอกเหนือจาก แรงเงา ที่แรงส์จริงๆ)
จำได้ว่าเริ่มดู ก็ Susan Boyle ที่เป็นที่ฮือฮาจากการ Audition ของ Britain's Got Talent ส่วนปีล่าสุด 2012 ที่ชอบก็มี Duo Charlotte & Jonathan แต่รอบ Final คน upset กันเยอะ (ไม่บอกดีกว่า เผื่อใครยังไม่ได้ดู) รอบ Audition เนี่ยสร้างความแปลกใจได้เยอะครับ

http://www.youtube.com/watch?v=ZsNlcr4frs4&list=FL9G24g_VcnhzXSU21vQjQ-w&index=94&feature=plpp_video

โห เบอร์ดิี้ มันสุดยอดแล้ว ขนาดไม่ค่อยได้ฟังเพลงกะเค้าเท่าไหร่
แต่พอดู The Voice พี่ชอบมาก มันเพราะทั้งจังหว่ะ ลีลา หลายๆคน ทั้งลุ้น
บางที กะบางคน คนดูอย่างพี่มีน้ำตาซึมด้วยแหล่ะ อิอิ เว่อร์เนอ่ะ

สวัสดียามดึกจ้ะ พี่เทพ Breaking Bad ซีซั่นหลังๆสนุกน่ะค่ะ อย่าลืมดูต่อน่ะ
ส่วน Once upon the time ดูจบซีซั่นแรกไปนานแล้ว สนุกมากเนอะ พี่เทพว่ามั้ย
รอซีซั่นต่อไปอยู่ เมื่อไหร่จะออกเนี่ย
อีกเรื่อง Broadwalk Empire เมื่อไหร่จะออกซีซั่น 2 ค่ะ ใครรู้บ้างเอ่ย

ดู Bella ที่พี่เทพมาแป่ะไว้ให้ โอมายก้อดดดดด สุดยอดเลย ดูแล้วดูอีก ไม่เบื่อเลย
วันนี้นั่งดู The Voice ทั้งไทย ทั้งเทศต่อ เดี๋ยวดึกอีกแน่เลย เพลินมากๆๆๆ

gupoiy
28-10-2012, 20:50
ดีจัง พี่ชอบ "The Voice" กันด้วย ปอยก็ชอบดู มีเรื่องเม้าส์แล้ว 5555 :o
ได้หยุดปิดเทอม 10วัน ตอนนี้เปิดเทอมเป็นที่เรียบร้อบ เวลาแห่งความสุขสั้นลง
แต่ก็คงไม่เหนื่อยเท่าตอนออกไปฝึกงานกะทำโปรเจ๊ก คิดถึงพวกพี่ๆนะค่ะ

ช่วงนี้น้องปอยก็ตะตุยดูซีรี่แบบเอาเป็นเอาตาย ยังก๊ะคนไม่เคยดูเลยทีเดียว
ดู 8ชม.รวดดด!! โดยไม่พัก 555 4ทุ่ม-6โมงเช้า อารมณ์เสียที่สุดก็ตรงต้องไปรร.ตอนเช้านี่ล๊ะ
ไม่งั้นละ หึ!! ซัดยาววววววววว :mad:

nokie
28-10-2012, 21:42
น้องปอย มาแว้ววว,,,,
ชอบดูมาก The Voice เมกา อังกฏษ ออสเตรเลีย แล่ะก็ไทยนี่แหล่ะ ดูทีไรเพลินจนดึกทุกรอบเลย
ปอยดูเรื่องอะไรอยูเหรอ ซีรีย์อ่ะ พี่นกมีเกือบทุกเรื่องแล้วเดี๋ยวนี้
กำลังรอ True Blood อยู่ เพิ่งสั่งไป

ดีจัง พี่ชอบ "The Voice" กันด้วย ปอยก็ชอบดู มีเรื่องเม้าส์แล้ว 5555 :o
ได้หยุดปิดเทอม 10วัน ตอนนี้เปิดเทอมเป็นที่เรียบร้อบ เวลาแห่งความสุขสั้นลง
แต่ก็คงไม่เหนื่อยเท่าตอนออกไปฝึกงานกะทำโปรเจ๊ก คิดถึงพวกพี่ๆนะค่ะ

ช่วงนี้น้องปอยก็ตะตุยดูซีรี่แบบเอาเป็นเอาตาย ยังก๊ะคนไม่เคยดูเลยทีเดียว
ดู 8ชม.รวดดด!! โดยไม่พัก 555 4ทุ่ม-6โมงเช้า อารมณ์เสียที่สุดก็ตรงต้องไปรร.ตอนเช้านี่ล๊ะ
ไม่งั้นละ หึ!! ซัดยาววววววววว :mad:

เงียบๆ เหงาๆ ยามเที่ยง Broadwalk Empire 2 ที่พี่นกถามหา โผล่ออกมาแล้ว ของผม ซีชั่น 1 กองมานานแล้ว คงถึงเวลาต้องขุดมาดูซะทีแล้วล่ะ
พรุ่งนี้ก็จะได้ดู The Voice ของไทยต่อ (เป็นกระแสไปแล้วครับ นอกเหนือจาก แรงเงา ที่แรงส์จริงๆ)
จำได้ว่าเริ่มดู ก็ Susan Boyle ที่เป็นที่ฮือฮาจากการ Audition ของ Britain's Got Talent ส่วนปีล่าสุด 2012 ที่ชอบก็มี Duo Charlotte & Jonathan แต่รอบ Final คน upset กันเยอะ (ไม่บอกดีกว่า เผื่อใครยังไม่ได้ดู) รอบ Audition เนี่ยสร้างความแปลกใจได้เยอะครับ

http://www.youtube.com/watch?v=ZsNlcr4frs4&list=FL9G24g_VcnhzXSU21vQjQ-w&index=94&feature=plpp_video

nokie
28-10-2012, 21:44
พี่เทพ มีซีรีย์กองค้างอยู่เยอะเหมือนกันเนอ่ะ
พี่นกก็ค้างอยู่พอสมควร แบบว่าของเก่าเอาไว้ก่อน
ตามของออกใหม่ๆ ตลอดเลย โรคจิตเนาะ

thep
29-10-2012, 10:32
สวัสดีคร้าบพี่นก น้องปอย น้องเมเม่ (และพวกเสือซุ่มทั้งหลาย) ที่กองไว้ไม่ได้มีเฉพาะซีรีย์นะครับ หนังโรงก็อีกเพียบ หลายเรื่องสั่งมาแล้วยังไม่มีมู๊ดดู เกินร้อยแล้วมั้ง แต่เห็นออกใหม่มาก็อดไม่ได้ซ้ากกที เป็นคน ก้ออย่างงี้แหละพี่นก ต้องมีจิตๆ กันบ้างเนอะ
เมื่อวานคงดูกันไปแล้วนะครับ ได้รู้กันว่าเขาเอายังไงกับขั้นเทพ ทำออกมาเป็น ป้า กับ ป๋า ดันได้ใจคนดู อีกคู่ก็ หนุ่มทอม สาวเทย หนุกหนานกันไป เดี๋ยวรอตามต่ออาทิตย์หน้า
ฝากเพลงให้คนไกลทั้ง สาวระยอง สาวเชียงใหม่ หนุ่มสระบุรี ซักเพลงก็แล้วกันคร้าบ ฟังกันเพลินๆ

http://www.youtube.com/watch?v=751iNfYs8yk&feature=share

พี่เทพ มีซีรีย์กองค้างอยู่เยอะเหมือนกันเนอ่ะ
พี่นกก็ค้างอยู่พอสมควร แบบว่าของเก่าเอาไว้ก่อน
ตามของออกใหม่ๆ ตลอดเลย โรคจิตเนาะ

gupoiy
02-11-2012, 19:02
ของน้องปอยก็มีกองไว้บ้าง ส่วนใหญ่จะเป็นซีรี่เกาหลี 55555
เป็นเพราะอารัยไม่รู้ ทั้งๆที่จำนวนตอนก็พอๆกัน แต่เวลาดูซีรี่เกาหลีแล้วมันช้า
มันไม่ลุ้น ไม่ทันใจ แบบว่ามันไม่ช๊อกมั่ง ^^* ซีรี่ฝรั่งชอบทำให้ช๊อกอ่ะ
หนังโรงปอยหันมาเเล่นหนังแผ่นแม่สายแล้วค่ะตอนนี้
เพราะว่าราคาก็พอๆกะซื้อแผ่นไร้ สวยกว่าด้วย
แต่ซีรี่ยังคงเป็นแผ่นไร้เหมือนเดิม งบไม่ถึง ;)

สวัสดีคร้าบพี่นก น้องปอย น้องเมเม่ (และพวกเสือซุ่มทั้งหลาย) ที่กองไว้ไม่ได้มีเฉพาะซีรีย์นะครับ หนังโรงก็อีกเพียบ หลายเรื่องสั่งมาแล้วยังไม่มีมู๊ดดู เกินร้อยแล้วมั้ง แต่เห็นออกใหม่มาก็อดไม่ได้ซ้ากกที เป็นคน ก้ออย่างงี้แหละพี่นก ต้องมีจิตๆ กันบ้างเนอะ
เมื่อวานคงดูกันไปแล้วนะครับ ได้รู้กันว่าเขาเอายังไงกับขั้นเทพ ทำออกมาเป็น ป้า กับ ป๋า ดันได้ใจคนดู อีกคู่ก็ หนุ่มทอม สาวเทย หนุกหนานกันไป เดี๋ยวรอตามต่ออาทิตย์หน้า
ฝากเพลงให้คนไกลทั้ง สาวระยอง สาวเชียงใหม่ หนุ่มสระบุรี ซักเพลงก็แล้วกันคร้าบ ฟังกันเพลินๆ

http://www.youtube.com/watch?v=751iNfYs8yk&feature=share

nokie
06-11-2012, 21:48
สวัสดีคร้าบพี่เทพ น้องปอย
ช่วงนี้ยุ่งๆ ไม่ค่อยว่างได้เข้ามาเลย
ช่วงนี้ดู True Blood season 5 รู้สึกยังไม่ค่อยมีอะไรมากในซีซั่นี้ ผิดหวังเล็กน้อย แต่ก็ยังชอบมากเหมือนเดิม
เพิ่งเห็นเรื่อง Broadwalk empire season2 ออกมาแล้ว Master ด้วย เรื่องนี้ก็ชอบ รออยู่นานเลย

ของน้องปอยก็มีกองไว้บ้าง ส่วนใหญ่จะเป็นซีรี่เกาหลี 55555
เป็นเพราะอารัยไม่รู้ ทั้งๆที่จำนวนตอนก็พอๆกัน แต่เวลาดูซีรี่เกาหลีแล้วมันช้า
มันไม่ลุ้น ไม่ทันใจ แบบว่ามันไม่ช๊อกมั่ง ^^* ซีรี่ฝรั่งชอบทำให้ช๊อกอ่ะ
หนังโรงปอยหันมาเเล่นหนังแผ่นแม่สายแล้วค่ะตอนนี้
เพราะว่าราคาก็พอๆกะซื้อแผ่นไร้ สวยกว่าด้วย
แต่ซีรี่ยังคงเป็นแผ่นไร้เหมือนเดิม งบไม่ถึง ;)

thep
08-11-2012, 09:22
รายงานตัวยามเช้าจ้า เก็บ Breaking Bad 2 & 3 จบไปแล้วครับ เดี๋ยวต้องสั่ง ภาค 4 แล้วล่ะ เมื่อคืนเพิ่งดู Broadwalk Empire 1 จบไป เป็นอีกเรื่องที่ต้องรีบสั่งมาดูต่อ เอ!!! แล้วที่เหลือค้างอยู่อีกกองเบ้อเริ่มจะทำยังไงกับมันดีน้า555

ยังไงเดี๋ยวต้องหาเวลาไปเยี่ยม Jame หน่อยล่ะ ฟ้าถล่มมาหลายวันแล้ว ยังไม่ได้ไปดูเลย ใครไปดูมาบ้างแล้วคร้าบ เป็นไฟล์บังคับ ยังไงก็ต้องไปดูแหละ

เอาเพลงของน้องมาฝากอีกแล้วล่ะ เป็นภารกิจไปแล้ว

http://www.youtube.com/watch?v=AipwLZc3RoE&feature=my_liked_videos&list=LL9G24g_VcnhzXSU21vQjQ-w

สวัสดีคร้าบพี่เทพ น้องปอย
ช่วงนี้ยุ่งๆ ไม่ค่อยว่างได้เข้ามาเลย
ช่วงนี้ดู True Blood season 5 รู้สึกยังไม่ค่อยมีอะไรมากในซีซั่นี้ ผิดหวังเล็กน้อย แต่ก็ยังชอบมากเหมือนเดิม
เพิ่งเห็นเรื่อง Broadwalk empire season2 ออกมาแล้ว Master ด้วย เรื่องนี้ก็ชอบ รออยู่นานเลย

dvdkonjon
08-11-2012, 09:48
สวัสดีจ้า พี่ๆน้องๆ ทุกคน

ตอนนี้ลังเลใจ ระหว่าง 007 ภาคใหม่ กะ silent hill 2

ใครไปดูมาแล้วมั้งเอ๋ย มาเม้าส์หน่อยจิ่ แต่ห้ามสปอยนะจ๊ะ :p:p:p:p

สงสัยจะได้ ดูควบแน่ๆเลย ;);););)

thep
08-11-2012, 12:08
ไปดู Silent Hill 2 มาหลายยยยวันแล้วจ้าน้องเมเม่ ก็โอนะในระดับนึง อาจต้องไปหาภาคแรกมาดูแล้วล่ะ ลืมไปแล้ว เรื่องมันมีอยู่ว่า...นางเอก อุ้ย ลืมไป
อีกไม่นานคงออกแล้วล่ะ แต่พี่ James นี่คงอยู่อีกนานจ้า

ตอนนี้ลังเลใจ ระหว่าง 007 ภาคใหม่ กะ silent hill 2

ใครไปดูมาแล้วมั้งเอ๋ย มาเม้าส์หน่อยจิ่ แต่ห้ามสปอยนะจ๊ะ :p:p:p:p

สงสัยจะได้ ดูควบแน่ๆเลย ;);););)

birdy
11-11-2012, 22:30

เลือก พ่อเสือเจมส์บอน ไซเรน หิว มันน่าจะหิวมากกว่าน่าดูอะ อิอิ แต่น้องชายไปดูมา บอกไม่สนุกนะเรื่องหลัง

nokie
12-11-2012, 22:18
ดีจ้า พี่เทพ พี่เบอร์ดี้ นู๋เมเม่

วันนี้พี่นกุ ไปดู Jame Bond 007 มา ก็สไตล์เจมส์บอนด์ นั่นแหล่ะ บู็ตลอด เรื่อง ก็โอเค ว่างั้นดีกว่า สนุกไม่สนุก ไม่รู้ แต่ต้องไปดูมันทุกภาค ไม่เคยพลาด

รายงานตัวยามเช้าจ้า เก็บ Breaking Bad 2 & 3 จบไปแล้วครับ เดี๋ยวต้องสั่ง ภาค 4 แล้วล่ะ เมื่อคืนเพิ่งดู Broadwalk Empire 1 จบไป เป็นอีกเรื่องที่ต้องรีบสั่งมาดูต่อ เอ!!! แล้วที่เหลือค้างอยู่อีกกองเบ้อเริ่มจะทำยังไงกับมันดีน้า555

ยังไงเดี๋ยวต้องหาเวลาไปเยี่ยม Jame หน่อยล่ะ ฟ้าถล่มมาหลายวันแล้ว ยังไม่ได้ไปดูเลย ใครไปดูมาบ้างแล้วคร้าบ เป็นไฟล์บังคับ ยังไงก็ต้องไปดูแหละ

เอาเพลงของน้องมาฝากอีกแล้วล่ะ เป็นภารกิจไปแล้ว

http://www.youtube.com/watch?v=AipwLZc3RoE&feature=my_liked_videos&list=LL9G24g_VcnhzXSU21vQjQ-w

เลือก พ่อเสือเจมส์บอน ไซเรน หิว มันน่าจะหิวมากกว่าน่าดูอะ อิอิ แต่น้องชายไปดูมา บอกไม่สนุกนะเรื่องหลัง

coke99
13-11-2012, 15:40
คุณสามารถอุดหนุนของแท้ ในราคาแผ่นละ15เองคับ จะซื้อของก็อปทำไมhttp://www.pantipmarket.com/items/5024495

dvdkonjon
16-11-2012, 10:20
ดีจ้า พี่เทพ พี่เบอร์ดี้ นู๋เมเม่

วันนี้พี่นกุ ไปดู Jame Bond 007 มา ก็สไตล์เจมส์บอนด์ นั่นแหล่ะ บู็ตลอด เรื่อง ก็โอเค ว่างั้นดีกว่า สนุกไม่สนุก ไม่รู้ แต่ต้องไปดูมันทุกภาค ไม่เคยพลาด

007 จัดไป คลิ๊ก ช่วงนี้หนังโรง เงียบเหงานะคะ อิอิ

ตอนนี้นอกจาก Breaking Bad แล้วอะไร สนุกอีก ตอนนี้เมเม่จัง ดูหนังเก่าอย่างเดียว นอกจาก Friend ที่เมเม่ดู จน จบ 10 ปี แล้ว

ยังมาต่อเรื่อง Twin Peak แนวหลอนๆ ;)

without
16-11-2012, 11:38
http://1.bp.blogspot.com/-AwUmq8ZPZOI/T_MrFREmN_I/AAAAAAAAQQE/xIVpfMEyDZQ/s1600/rich+man+poor+woman.jpg

http://images01.olxthailand.com/ui/11/51/26/1339567943_397404526_2--A-Gentleman-s-Dignity-wwwdvdjoylycom-085-2390917--.png

https://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=ZWYVHXCHe6c

http://fc05.deviantart.net/fs70/i/2012/234/8/2/the_walking_dead_season_3_hd_wallpaper_by_randbaek-d5c0824.png

birdy
19-11-2012, 21:17
คุณสามารถอุดหนุนของแท้ ในราคาแผ่นละ15เองคับ จะซื้อของก็อปทำไมhttp://www.pantipmarket.com/items/5024495

ผมกดเข้าไปดูมา เค้าก็ขายก๊อบนี่นา อะไรกันอะ งง ใครเข้าใจความมุ่งหมายของเฮียเค้าบอกผมทีจิ

birdy
21-11-2012, 12:42

พี่เทพ เพิ่งดู เจอริโก หรือครับ สนุกดีนะ ไม่น่าโดนตัดจบเลยเนอะพี่ กำลังจะรบกันมันส์

birdy
21-11-2012, 19:57
ล่าสุดจะไปซื้อบัตร คอนเสิร์ต แสตมป์ รอไม่ไหวครับ คนที่ไปซื้อแรกๆ ถามเค้าว่าไปบ่ายโมง ได้บัตรทุ่มนึง โอ้ว แม่เจ้า จะบ้าตาย

dvdkonjon
22-11-2012, 08:32
ล่าสุดจะไปซื้อบัตร คอนเสิร์ต แสตมป์ รอไม่ไหวครับ คนที่ไปซื้อแรกๆ ถามเค้าว่าไปบ่ายโมง ได้บัตรทุ่มนึง โอ้ว แม่เจ้า จะบ้าตาย

บัตรหมดเร็วมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

thep
22-11-2012, 15:16
สวัสดียามบ่ายคร้าบพี่เบอร์ดี้ พี่นก พี่วิท น้องปอย น้องเมเม่ และ+++
ช่วงนี้กำลังหาโอกาสไปดูภาคจบ Breaking Dawn อยู่ ใครไปดูมาบ้างแล้วคร้าบ บางคนก็ว่าสนุก บางคนก็ว่าเกรียน แต่ยังไงก็ต้องดูหละครับ อีกเรื่องที่ตั้งตารอจะไปดูพี่ Hank ก็เรื่อง Cloud Atlas ครับ
ภาคสอง เจอริโก เขาทำแบบสรุปรวบๆ นะพี่เบอร์ดี้ ไปดูส่วน Special Feature เขาบอกว่าทางช่องไม่ให้สร้างต่อ แต่คนดูช่วยกันกดดัน ส่งถั่วไปให้ทางช่องซะล้น เขาเลยให้โอกาสทำต่อ แต่ก็ทำได้ไม่กี่ตอน เพราะเป็นกลางซีซั่นแล้ว เลยต้องรวบเนื้อหาให้มีบทสรุป อารมณ์เลยขาดๆ ไป
เพิ่งได้ Boardwalk 2 มา ยังไม่ทันดู คุณนายที่บ้านแย่งดูจนจบไปแล้ว
พอจะเอา Fringe 4 มาดูตอนแรก ดูแล้วจำเรื่องไม่ได้ ตอนนี้เลยไปขุด Fringe ตั้งแต่ซีซั่น 1 มาดูใหม่ พอดูแล้วเหมือนดูซีรีย์เรื่องใหม่เลยล่ะ รู้สึกคิวยาวเหยียดข้ามปีเลยครับ
ตอนนี้ต้องพยายามห้ามใจไม่สั่งของใหม่ ไม่รู้จะทำได้นานแค่ไหน ก็มันติดหนึบซะขนาดนี้ ไม่ได้ดู ขอให้ได้ซื้อก็ยังดีจ้า

พี่เทพ เพิ่งดู เจอริโก หรือครับ สนุกดีนะ ไม่น่าโดนตัดจบเลยเนอะพี่ กำลังจะรบกันมันส์

dvdkonjon
22-11-2012, 16:19
สนใจเรื่องนี้ พี่เทพ ดูแล้ว มารายงานมั้งนะคะ Cloud Atlas

พี่วิธ ไป ซุ่มดู ซีรีย์ เยอะแยะไม่แวะมาเลย ส่วนพี่นก กะ น้องปอย ยุ่งๆ กันอยู่ หรือ เปล่าเอ๋ย

ปล่อยให้ เมย์ พี่วิธ พีเบิร์ดดี้ อยู่กันสามคน

ชวน เพื่อนๆ คนอื่นๆ ในเว็บเข้ามาเล่ามาคุยกันได้นะเอ้ย ;)

สวัสดียามบ่ายคร้าบพี่เบอร์ดี้ พี่นก พี่วิท น้องปอย น้องเมเม่ และ+++
ช่วงนี้กำลังหาโอกาสไปดูภาคจบ Breaking Dawn อยู่ ใครไปดูมาบ้างแล้วคร้าบ บางคนก็ว่าสนุก บางคนก็ว่าเกรียน แต่ยังไงก็ต้องดูหละครับ อีกเรื่องที่ตั้งตารอจะไปดูพี่ Hank ก็เรื่อง Cloud Atlas ครับ
ภาคสอง เจอริโก เขาทำแบบสรุปรวบๆ นะพี่เบอร์ดี้ ไปดูส่วน Special Feature เขาบอกว่าทางช่องไม่ให้สร้างต่อ แต่คนดูช่วยกันกดดัน ส่งถั่วไปให้ทางช่องซะล้น เขาเลยให้โอกาสทำต่อ แต่ก็ทำได้ไม่กี่ตอน เพราะเป็นกลางซีซั่นแล้ว เลยต้องรวบเนื้อหาให้มีบทสรุป อารมณ์เลยขาดๆ ไป
เพิ่งได้ Boardwalk 2 มา ยังไม่ทันดู คุณนายที่บ้านแย่งดูจนจบไปแล้ว
พอจะเอา Fringe 4 มาดูตอนแรก ดูแล้วจำเรื่องไม่ได้ ตอนนี้เลยไปขุด Fringe ตั้งแต่ซีซั่น 1 มาดูใหม่ พอดูแล้วเหมือนดูซีรีย์เรื่องใหม่เลยล่ะ รู้สึกคิวยาวเหยียดข้ามปีเลยครับ
ตอนนี้ต้องพยายามห้ามใจไม่สั่งของใหม่ ไม่รู้จะทำได้นานแค่ไหน ก็มันติดหนึบซะขนาดนี้ ไม่ได้ดู ขอให้ได้ซื้อก็ยังดีจ้า

nokie
22-11-2012, 23:25
ตั้งแต่เกิดมาจนอายุป่านนี้ ยังไม่เคยไปดูคอนเสิร์ตแบบซื้อบัตรเสียตังค์เลยอ่ะ
อยากรู้ว่า แสตมป์เนี่ยร้องเพลงเพราะเหรอ อัลบั้มอะไรดัง ไม่รู้เรื่องอะไรซักอย่างเลยเนี่ย

สวัสดีคร้าบพี่เทพสุดหล่อ ตอนนี้พี่นกำลังดูเรื่อง Strike Back ที่พี่เทพแน่ะนำ มันส์มาก เสียดายไม่ได้ดูแผ่นแรก เพราะแผ่นมันเสียดูไม่ได้เลย รอเคลมไม่ไหว ข้ามไปแผ่นสองเลยแหล่ะ ถูกใจพี่นกมาก แนวเนี้ยชอบ
รอบหน้าสั่ง Broadwalk Empire sseason 2 หลังจากที่รอคอยมานาน

พี่นกยุ่งมากเลยค่ะ ไม่ค่อยได้แว่ะเช้ามาเลยพักหลัง ยังงัยก็อยู่เฝ้าบร์อดไปก่อนน่ะ เดี๋ยวพี่เทพ กะเบร์อดี้เหงา น้องปอยมาแป้บๆ หายไปอีกแล้ว เหมือนพี่นกตอนนี้เลย

สนใจเรื่องนี้ พี่เทพ ดูแล้ว มารายงานมั้งนะคะ Cloud Atlas

พี่วิธ ไป ซุ่มดู ซีรีย์ เยอะแยะไม่แวะมาเลย ส่วนพี่นก กะ น้องปอย ยุ่งๆ กันอยู่ หรือ เปล่าเอ๋ย

ปล่อยให้ เมย์ พี่วิธ พีเบิร์ดดี้ อยู่กันสามคน

ชวน เพื่อนๆ คนอื่นๆ ในเว็บเข้ามาเล่ามาคุยกันได้นะเอ้ย ;)

thep
25-11-2012, 07:19
สวัสดียามเช้าจ้าพี่นกสุดสวยยยยยย เพิ่งไปดู Breaking Dawn 2 มา ถ้าไม่หลับก่อน ก็ดูพอใช้ได้นะ มีหักมุมด้วย
บอกแล้วว่า BBC Strike Back สนุก พี่นกรีบเคลมแผ่น 1 มาดูนะ ผมสั่ง Chris Ryan's Strike Back ที่ทาง US เอาไปทำมาดูแล้ว สู้ของ UK ไม่ได้
แฟนๆ Zombie น่าจะรอดูเรื่องต่อไปนี้นะ เข้าปีหน้า ให้อารมณ์อีกแบบ

http://www.youtube.com/watch?v=qrI8YIZsBok&feature=share

ตั้งแต่เกิดมาจนอายุป่านนี้ ยังไม่เคยไปดูคอนเสิร์ตแบบซื้อบัตรเสียตังค์เลยอ่ะ
อยากรู้ว่า แสตมป์เนี่ยร้องเพลงเพราะเหรอ อัลบั้มอะไรดัง ไม่รู้เรื่องอะไรซักอย่างเลยเนี่ย

สวัสดีคร้าบพี่เทพสุดหล่อ ตอนนี้พี่นกำลังดูเรื่อง Strike Back ที่พี่เทพแน่ะนำ มันส์มาก เสียดายไม่ได้ดูแผ่นแรก เพราะแผ่นมันเสียดูไม่ได้เลย รอเคลมไม่ไหว ข้ามไปแผ่นสองเลยแหล่ะ ถูกใจพี่นกมาก แนวเนี้ยชอบ
รอบหน้าสั่ง Broadwalk Empire sseason 2 หลังจากที่รอคอยมานาน

พี่นกยุ่งมากเลยค่ะ ไม่ค่อยได้แว่ะเช้ามาเลยพักหลัง ยังงัยก็อยู่เฝ้าบร์อดไปก่อนน่ะ เดี๋ยวพี่เทพ กะเบร์อดี้เหงา น้องปอยมาแป้บๆ หายไปอีกแล้ว เหมือนพี่นกตอนนี้เลย

nokie
27-11-2012, 22:09
สวัสดีจ้ะ พีเทพ
ลอยกระทงหนาวนี้ที่ใหนกันเอ่ย ,,, พี่นกว่าจะลอยที่บ่อเลี้ยงปลาเล็กๆๆ ในบ้านนี่แหล่ะ แล้วค่อยไปแว้บดูชาวบ้านเค้ามีความสุขกันข้างนอก พี่นกว่าจะไปทานข้าว แต่กลัวรถติดจัง
ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ดูอะไรเลย ว่าจะสั่งหนังใหม่อีกรอบ ของเก่าขี้เกียจขุดหามาดู ดูใหม่ไปเรื่อยๆก่อนดีกว่า

สวัสดียามเช้าจ้าพี่นกสุดสวยยยยยย เพิ่งไปดู Breaking Dawn 2 มา ถ้าไม่หลับก่อน ก็ดูพอใช้ได้นะ มีหักมุมด้วย
บอกแล้วว่า BBC Strike Back สนุก พี่นกรีบเคลมแผ่น 1 มาดูนะ ผมสั่ง Chris Ryan's Strike Back ที่ทาง US เอาไปทำมาดูแล้ว สู้ของ UK ไม่ได้
แฟนๆ Zombie น่าจะรอดูเรื่องต่อไปนี้นะ เข้าปีหน้า ให้อารมณ์อีกแบบ

http://www.youtube.com/watch?v=qrI8YIZsBok&feature=share

birdy
28-11-2012, 16:07
สวัสดีจ้ะ พีเทพ
ลอยกระทงหนาวนี้ที่ใหนกันเอ่ย ,,, พี่นกว่าจะลอยที่บ่อเลี้ยงปลาเล็กๆๆ ในบ้านนี่แหล่ะ แล้วค่อยไปแว้บดูชาวบ้านเค้ามีความสุขกันข้างนอก พี่นกว่าจะไปทานข้าว แต่กลัวรถติดจัง
ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ดูอะไรเลย ว่าจะสั่งหนังใหม่อีกรอบ ของเก่าขี้เกียจขุดหามาดู ดูใหม่ไปเรื่อยๆก่อนดีกว่า

อย่าไปลอยเลยพี่นก ผมเบื่อประเพณีบางอย่างที่เสียรูปแบบเดิมๆไปหมดแล้ว กลายเป็นวันหนุ่มสาวได้กันแทนมั่งละ ไปลอยให้ขยะแม่งเต็มแม่น้ำบ้างละ ผมเป็นเจ้าแม่คงคาจริงๆ จะบอกว่าไม่อยากได้จากพวกคุณเล้ย 555+

birdy
28-11-2012, 16:09

แผ่นแรกสนุกที่สุดของเรื่องนี้ด้วยนะสิเนอะพี่เทพ พี่นกต้องรีบเคลมมาดูแล้วละ ชอบตัวพระเอกที่กระล่อนอะ ได้สาวตลอด แม่งเอ๊ย แต่ก็ชอบแฟนของทหารอีกคนที่เมียท้องด้วยเช่นกัน 555 รักพี่เสียดายน้องอะครับ

dvdkonjon
28-11-2012, 16:39
ลอย ลอย กระทง ลอย ลอย กระทง บุญจะส่งให้เราสุขใจ *:")

thep
01-12-2012, 12:48
ไปดูมาแล้วจ้า สนุกแบบงงๆ ยังเอาผลกระทบแต่ละชาติภพมาต่อกันไม่ถูก เหตุการณ์มันย้อนไปย้อนมา ขี้เกียจมานั่งคิด สงสัยต้องรอแผ่นออกแล้วค่อยมาดูใหม่

ลอยกระทงกันไปแล้ว ต่อด้วยอะไรดีล่ะ ไปดู Concert ที่เขาค้อกันต่อดีไหมครับ 9 ธันวานี้ บรรยากาศคงดีน่าดู

birdy
05-12-2012, 01:47
ล่าสุด คนใกล้ตัวแม่งบังคับให้ผมดู ทไวท์ไล ครับผม ผมเคยดุภาคแรก แล้วก็ไม่ได้อยากดูอีก

แต่ภาคนี้มันก็ทำจบได้โอเคในระดับนึงนะ แต่ จุดจบไคลแม๊กซ์ ผมเสือกดันไปเดาออกตั้งแต่กลางเรื่องแล้วนี่ดิ เซ็งตัวเอง บางทีดูหนังแล้วก็ชอบคิดไปก่อน แล้วดันถูก

ปล.แต่มันสนุกกว่าที่ผมคิดไว้นะ โอเคเลยแหละ แต่ผมก็ยังไม่มองว่าพระเอกแม่หล่อตรงไหน แถมภาคจบ หมาป่ากูแม่งไม่มีประโยชน์อะไรเลยอ่า

gupoiy
08-12-2012, 20:54

สวัสดีค่ะพี่เทพ.....

น้องปอยไม่ค่อยยุ่งค่ะ แต่คอมที่บ้านพังเลยไม่ค่อยได้เข้ามา ^__^

แค่ดูตัวอย่างก็ฮาแล้ว รอๆๆเลยเรื่องนี้

ล่าสุด คนใกล้ตัวแม่งบังคับให้ผมดู ทไวท์ไล ครับผม ผมเคยดุภาคแรก แล้วก็ไม่ได้อยากดูอีก

แต่ภาคนี้มันก็ทำจบได้โอเคในระดับนึงนะ แต่ จุดจบไคลแม๊กซ์ ผมเสือกดันไปเดาออกตั้งแต่กลางเรื่องแล้วนี่ดิ เซ็งตัวเอง บางทีดูหนังแล้วก็ชอบคิดไปก่อน แล้วดันถูก

ปล.แต่มันสนุกกว่าที่ผมคิดไว้นะ โอเคเลยแหละ แต่ผมก็ยังไม่มองว่าพระเอกแม่หล่อตรงไหน แถมภาคจบ หมาป่ากูแม่งไม่มีประโยชน์อะไรเลยอ่า

น้องปอยยังดูภาคแรกไม่จบเลยค๊า ไม่ชอบ พระเอกแมร่งยังก๊ะคนติดยา

หน้าเซอร์..ตาแดงก่ำ ม่ายไหวววว ... สู้เดม่อนไม่ได้เลยซักก๊ะตี๊ด

birdy
12-12-2012, 15:37
วันนี้สระุบุรี ทำท่าฝนเหมือนจะตกแล้ว

dvdkonjon
12-12-2012, 16:38
วันนี้สระุบุรี ทำท่าฝนเหมือนจะตกแล้ว

:rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes: อากาศหนาวยังจ๊ะ พี่เบิร์ดดี้

birdy
12-12-2012, 21:45
:rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes: อากาศหนาวยังจ๊ะ พี่เบิร์ดดี้

ว้า สุดท้ายฝนไม่ตก

หนาวหรือยัง ยังไม่หนาวจ้า ปีนี้ แม่งไม่ค่อยเย็นเลย เม่จังอะ แถวบ้านเย็นสบายๆหรือยัง นี่ถ้าเป็นปีที่แ้ล้วป่านนี้สบายๆ ตัวแล้ว

birdy
17-12-2012, 01:15
ไปเที่ยวไหนกันหมดหรือป่าวเนี่ย หายไปไหนกัน

dvdkonjon
20-12-2012, 16:35
ว้า สุดท้ายฝนไม่ตก

หนาวหรือยัง ยังไม่หนาวจ้า ปีนี้ แม่งไม่ค่อยเย็นเลย เม่จังอะ แถวบ้านเย็นสบายๆหรือยัง นี่ถ้าเป็นปีที่แ้ล้วป่านนี้สบายๆ ตัวแล้ว

ไม่ชอบเที่ยวหน้า เทศกาลเท่าไหร่ เอิ๊กๆๆ

ตอนนี้ ดู ซีรีย์ Desperate ปี 8 สนุกมากๆๆๆ เลย จบปีบริบูรณ์ ป่ะคะ :):):)

birdy
21-12-2012, 00:09
ไม่ชอบเที่ยวหน้า เทศกาลเท่าไหร่ เอิ๊กๆๆ

ตอนนี้ ดู ซีรีย์ Desperate ปี 8 สนุกมากๆๆๆ เลย จบปีบริบูรณ์ ป่ะคะ :):):)

พี่ดูอัลคาทราซ อยู่ เซ็งอ่านเจอว่าตัดจบอีกด้วย

dvdkonjon
21-12-2012, 09:55
กำเบิร์ดดี้ สปอย ตลอดดดด บอกน้องทำไมอ่ะ

>________________<

พี่ดูอัลคาทราซ อยู่ เซ็งอ่านเจอว่าตัดจบอีกด้วย

thep
21-12-2012, 10:39
อ้าว อุตส่าห์ดูจบไปแล้วนะเนี่ย แล้วกัน กำลังเริ่มสนุกเลย สงสัยต้องขุด Lost มาดูน้องตุ้ยนุ้ยใหม่

birdy
21-12-2012, 13:22
กำเบิร์ดดี้ สปอย ตลอดดดด บอกน้องทำไมอ่ะ

>________________<

พี่ก็อ่านเจอตอนดูยังไม่จบเหมือนกัน อ่า ขออภัยนะครับ

thep
28-12-2012, 10:50
สวัสดีศุกร์ส่งท้ายปีครับ พรุ่งนี้ได้ขับรถยาวแล้ววว

Sunny~!
28-12-2012, 13:24
ก็อก...ก็อกก ไม่ได้มาซะนานเลยยยย ลืมหนูกันยัง ฮ่าๆๆๆ คิดถึงพี่ๆทุกคนมากเลยค่าาา

dvdkonjon
29-12-2012, 02:43
น้องซันหายไปไหนซะนานเชียว

พี่ๆน้องๆ
สวัสดีปีใหม่2556นะคะ
ตอนนี้อัพเดตซีรีย์ที่ดู
son of anarchy season 3 ^_^

Sunny~!
29-12-2012, 20:52
หนูมอหกแล้วน่ะค่ะ เลยต้องอ่านหนังสือสอบเข้าเยอะ และมีสอบตรงเยอะ แต่ตอนนี้หนูเลือกที่เรียนได้แล้ว เลยว่างแล้วค่าาาา :)

พี่ๆสบายดีกันมั้ยเอ่ยยย?

น้องซันหายไปไหนซะนานเชียว

พี่ๆน้องๆ
สวัสดีปีใหม่2556นะคะ
ตอนนี้อัพเดตซีรีย์ที่ดู
son of anarchy season 3 ^_^

without
01-01-2013, 12:22
- สวัสดีปีใหม่ทุกคนในบอรด์ครับ ปี 56 แล้วน่ะ ... ขออยู่ถึง พ.ศ. 2600 เลย ดูพัฒนาการด้านซีรียส์+ภาพยนตร์ของมนุษยชาติต่อไป จนโลกจะพินาศเลย...โว้เย้!

- เมเม่จาง สายไปแล้วอ่า Running Man พี่ดูไล่ที่ฉายอยู่แล้ว ขาดดูแต่ปีแรก ๆ ตอนแรก ๆ ก้ออุดหนุนเมเม่จางมาแล้วไง ยังไม่มีเวลาดูเลย เย้ เวลาไม่เคยจาพอ
แต่ว่าเด่วจะไปอุดหนุนที่ร้านน่ะ ช่วงหลังไม่ได้อุดหนุนอย่างอนน่ะจ๊ะ ... ปั๊มเงินก่อน กรอบ จน ลูกเยอะ 555+

- ขอให้ปีนี้ เรื่อง Medium S.5 ลงมาสเตอร์โซนสาม ที่ไทยไวไวด้วยเหอะ เจ้าบ๊ะคุณ

- walking dead s.3 กำหนดมา...จะฉาย 16 ตอน ฉายไปฉายมา 8 ตอน ดันพักเบรคหนาวอีกแล้ว โว้ คนรอดูเยอะมาก...กุมภา มีนา คงได้ดูต่อ...

- มาเช็คชื่อหน่อย นู๋ซันมา ต้องตามมา โฮะ ๆ ม.หก แล้ว ทำให้ได้น่ะ เข้ามหาวิทยาลัยชั้นนำให้ได้ ที่สำคัญ ไวพริบดี ฉลาดทันคนไว้ อย่าประมาท ดูแลตัวเองดี ๆ (ยาบ้ายาไอซ์มานเยอะเวอร์) จ้นกานเยอะ ไฟท์ติ้งงงง!

- สุดท้าย เห็นหลายร้านมีซีรียส์ฝรั่งใหม่ ๆ ลงมาเยอะเลย น่าดูทั้งน้านเลย...แนะนำกานบางน่ะ Good Bye and I Love U all...

thep
04-01-2013, 13:30
สวัสดีศุกร์แรกของปี 2013 ครับ สวัสดีปีใหม่ครับพี่นก พี่วิท คุณเบอร์ดี้ น้องปอย น้องเมเม่ น้องซันนี่ & คนอื่นๆ จ้า ไปดู Life of Pi มา ภาพสวย สนุกมากครับ ใครยังไม่ดูต้องรีบหน่อย รอบเหลือน้อยแล้ว ควรดูเป็น 3D นะจ๊ะ

สวัสดีศุกร์ส่งท้ายปีครับ พรุ่งนี้ได้ขับรถยาวแล้ววว

birdy
04-01-2013, 21:42
ปีใหม่ ผมไปดูคุณนายโฮ .....ผิดหวังอะครับ ไม่แจ่มเท่าทุกปี

แจ๊คริชเชอร์...............อันนี้ก็ดำเนินเรื่องยืดยาวเกิ๊น ไม่ค่อยแจ่มเช่นกัน ผมคงเป็นพวกเส้นลึกแล้วสินะเนี่ย เซ็งตัวเอง อยากได้ทุนสร้างหนังสักเรื่องบ้างอะ 555+

หวัดดีปีใหม่ทุกคนครับ

Life of PI เคยอ่านหนังสือ ทำเป็นหนังมันจะสนุกมั้ยยังคิดอยู่

น้องซันจะ เอ๊นท์ เข้าที่ไหนอะ

Sunny~!
05-01-2013, 16:09
ลุงวิท - หนูได้ที่เรียนแล้วค่าาาาาา ขอบคุณมากค่ะสำหรับคำเตือน ข้อแนะนำ อิๆ หนูอยากนอนหออออ แต่ที่บ้านไม่ค่อยอยาก เพราะกลัวหนูกินไม่อิ่ม ฮ่าๆๆ
walking dead หนูตามดูทุกอาทิตเลย อยู่ๆก็จอดไปอีกละ = =

พี่เทพ -สวัสดีปีใหม่ค่าาาา ขอให้เจอแต่สิ่งดีๆกันทุกๆคนเลยนะคะ อิๆ หนังเรื่องนั้นป้าหนูก็อยากดูอยุ่เหมือนกันค่ะ เดี๋ยวว่างๆต้องแอบไปดูซะหน่อย อิๆ

พี่เบิร์ด - ของหนูสอบตรงเอาอ่ะค่ะ สรุปหนูเลือกเรียนที่ พระจอมเกล้าธนบุรี บางมดค่าาาา อิๆ ยืนยันสิทธิ์เรียบร้อยด้วยจ้าา จากนี้หนูก็เล่นคอมได้ทั้งวันเลย ฮ่าๆ

birdy
06-01-2013, 19:16

พี่เทพไปไหนมาอะครับ

แล้วพี่วิท ไปเที่ยวไหนปีใหม่อะครับ

ปีใหม่ใครไปไหนบ้าง บอกกันหน่อยจิ

ปล. ผมอยู่บ้าน

thep
07-01-2013, 17:41
ปีใหม่ไประยอง 2 คืน ไปแย่งกันกินกันใช้ ส่งท้ายปีที่ตราดครับ เมืองเขาเงียบจริง ไปร่วมเป็นหนึ่งในสถิติ Zero Accident ของ Trat 555+
วันปีใหม่ ไปนั่งกิน BBQ ที่หาดเขาล้าน เป็นครั้งแรกที่ได้ไปตราดครับ ดูเศรษฐกิจดีจัง ผู้คนก็น่ารัก แต่ยังไม่ได้ข้ามไปเกาะช้าง เกาะหมาก หรือเกาะใดๆ ตอนนี้เกาะผบ. ไปก่อน

พี่เทพไปไหนมาอะครับ

แล้วพี่วิท ไปเที่ยวไหนปีใหม่อะครับ

ปีใหม่ใครไปไหนบ้าง บอกกันหน่อยจิ

ปล. ผมอยู่บ้าน

nokie
08-01-2013, 23:33
สว้สดีปีใหม่ พี่เทพ วิท เบอร์ดี้ น้องซัน เมเม่จาง น้องปอยจ้า สุฃ สมหวัง สุขภาพดีทุกๆคนน่ะค่ะ รวมพี่ด้วย รวยๆๆ
ไม่ได้เข้ามาซะนานเลย มันยุ่งๆเหมือนเดืม
พี่เทพ ไปหม่ำอาหารทะเลที่ตามมาเหรอจ้ะ อยากไปม้ากๆ กินอาหารทะเล ที่ทะเลจริงๆ ฮื่อรอสักคงจะมีโอกาส
พี่นกไม่ได้ดูทั้งหนัง กะซีรี่ยนานแล้วเหมือนกัน พักหลังไม่มีเวลาเลย
ยังอยากดู อยากตามเรื่องต่างๆหลายเรื่อง ที่ตอนนี้ออกมาใหม่เยอะแล้วเหมือนกันนิ

dvdkonjon
09-01-2013, 09:14
ปีใหม่ไประยอง 2 คืน ไปแย่งกันกินกันใช้ ส่งท้ายปีที่ตราดครับ เมืองเขาเงียบจริง ไปร่วมเป็นหนึ่งในสถิติ Zero Accident ของ Trat 555+
วันปีใหม่ ไปนั่งกิน BBQ ที่หาดเขาล้าน เป็นครั้งแรกที่ได้ไปตราดครับ ดูเศรษฐกิจดีจัง ผู้คนก็น่ารัก แต่ยังไม่ได้ข้ามไปเกาะช้าง เกาะหมาก หรือเกาะใดๆ ตอนนี้เกาะผบ. ไปก่อน

สว้สดีปีใหม่ พี่เทพ วิท เบอร์ดี้ น้องซัน เมเม่จาง น้องปอยจ้า สุฃ สมหวัง สุขภาพดีทุกๆคนน่ะค่ะ รวมพี่ด้วย รวยๆๆ
ไม่ได้เข้ามาซะนานเลย มันยุ่งๆเหมือนเดืม
พี่เทพ ไปหม่ำอาหารทะเลที่ตามมาเหรอจ้ะ อยากไปม้ากๆ กินอาหารทะเล ที่ทะเลจริงๆ ฮื่อรอสักคงจะมีโอกาส
พี่นกไม่ได้ดูทั้งหนัง กะซีรี่ยนานแล้วเหมือนกัน พักหลังไม่มีเวลาเลย
ยังอยากดู อยากตามเรื่องต่างๆหลายเรื่อง ที่ตอนนี้ออกมาใหม่เยอะแล้วเหมือนกันนิ

โหพี่เทพ พูด อิจฉามว๊ากกก สวย ตามคำล่ำลือไหมคะ สถานที่เที่ยวนะคะ แล้ว ประการัง สวย เหมือน เกาะช้างไหม อยากไปๆๆๆ

พี่นก ทำงานยุ่งตลอดเลยยย ระวังไม่มีที่เก้บเงินนะคะ ^_^

ตามเดิม เล่าต่อ เมเม่จางดู son of Anarchy ตอนนี้ เริ่มมาดู Weed แล้วจ้า สนุกแท้ๆๆๆ ดู Weed ก็อยากดู Breaking Bad ปี 5 ของ 2013 รออเมริกาฉาย อยากดูเร็วๆจุงเบยยย

nokie
09-01-2013, 21:27
Breaking Bad มีปี 5เหรอเนี่ย อยากดูเหมือนกันจ้า รอๆๆ
พี่นกทำงานงกๆๆ แต่ไม่ค่อยเห็นเงินเหลือเลย ชักเริ่มงงๆ ตกลงมันกำไรไปอยู่ที่ใหนไม่รู้เลย

โหพี่เทพ พูด อิจฉามว๊ากกก สวย ตามคำล่ำลือไหมคะ สถานที่เที่ยวนะคะ แล้ว ประการัง สวย เหมือน เกาะช้างไหม อยากไปๆๆๆ

พี่นก ทำงานยุ่งตลอดเลยยย ระวังไม่มีที่เก้บเงินนะคะ ^_^

ตามเดิม เล่าต่อ เมเม่จางดู son of Anarchy ตอนนี้ เริ่มมาดู Weed แล้วจ้า สนุกแท้ๆๆๆ ดู Weed ก็อยากดู Breaking Bad ปี 5 ของ 2013 รออเมริกาฉาย อยากดูเร็วๆจุงเบยยย

gupoiy
13-01-2013, 20:41

มาระยองก็ไม่เคยจะโทรหาน้องเลยนะพี่เทพ...รู้เปล่าเนี๊ย ว่าน้องปอยอยู่ระยอง แง๊ๆๆ

ไว้คราวหน้ามาก็อย่าลืมกริ้งกร๊างมานะค่ะ จะพาไปทานของอร่อยๆๆ (พี่เทพจ่าย) 55555

สวัสดีปีใหม่เช่นกันค่ะพี่นก... ^__^ มีความสุขมากๆ รวยๆ กิจการรุ่งเรืองนะค่ะ

gupoiy
13-01-2013, 20:47
http://image.ohozaa.com/i/2ee/j6fPnJ.jpg (http://image.ohozaa.com/view2/wyoMrZp6SwVwInl4)

สวัสดีปีใหม่นะค่ะ พี่ๆน้องๆชาว "DVDTOOK" ทุกๆคน

ขอให้พี่ๆน้องๆทั้งหลายมีความสุข สมหวัง..

ร่ำรวยเงินทอง กิจการและหน้าที่ก้าวหน้า..เจริญรุ่งเรืองยิ่งๆ

สุขภาพร่างกายแข็งแรง.... ^____^ นะค่ะ

dvdkonjon
14-01-2013, 11:50
สาธุ จ้า น้องปอย HYN 2013 เช่นกันนะคะ

http://image.ohozaa.com/i/2ee/j6fPnJ.jpg (http://image.ohozaa.com/view2/wyoMrZp6SwVwInl4)

สวัสดีปีใหม่นะค่ะ พี่ๆน้องๆชาว "DVDTOOK" ทุกๆคน

ขอให้พี่ๆน้องๆทั้งหลายมีความสุข สมหวัง..

ร่ำรวยเงินทอง กิจการและหน้าที่ก้าวหน้า..เจริญรุ่งเรืองยิ่งๆ

สุขภาพร่างกายแข็งแรง.... ^____^ นะค่ะ

thep
16-01-2013, 13:21
สวัสดีปีใหม่จ๊ะน้องปอย คิดว่าปีใหม่จะไปเที่ยวที่อื่นซะอีก เลยไม่ได้รบกวนสาวระยอง ฮิ ไว้โอกาสหน้าผ่านไปอีกเมื่อไหร่ คงต้องขอให้พาไปเติมพลัง(และพุง)ด้วยแล้วหละ

มาระยองก็ไม่เคยจะโทรหาน้องเลยนะพี่เทพ...รู้เปล่าเนี๊ย ว่าน้องปอยอยู่ระยอง แง๊ๆๆ

ไว้คราวหน้ามาก็อย่าลืมกริ้งกร๊างมานะค่ะ จะพาไปทานของอร่อยๆๆ (พี่เทพจ่าย) 55555

สวัสดีปีใหม่เช่นกันค่ะพี่นก... ^__^ มีความสุขมากๆ รวยๆ กิจการรุ่งเรืองนะค่ะ

thep
21-01-2013, 19:35
สวัสดีคร้าบบบ หายไปไหนกันหมดจ๊ะ หรือได้งาน Part time กันหมดแล้วน้า

thep
23-01-2013, 10:07
งาน Part time ท่าจะ Hot นะจ๊ะ เราเลยพูดคุยกันแต่เรื่อง Part time เต็มหน้า 1 ไปหมดเบยยย ใครเคยทำบ้างเอ่ย ลองเล่าประสบการณ์ตรงให้ฟังหน่อย ถ้าน่าสนใจ จะได้ไปขอทำบ้าง

สวัสดีคร้าบบบ หายไปไหนกันหมดจ๊ะ หรือได้งาน Part time กันหมดแล้วน้า

dvdkonjon
24-01-2013, 21:03
งาน Part time ท่าจะ Hot นะจ๊ะ เราเลยพูดคุยกันแต่เรื่อง Part time เต็มหน้า 1 ไปหมดเบยยย ใครเคยทำบ้างเอ่ย ลองเล่าประสบการณ์ตรงให้ฟังหน่อย ถ้าน่าสนใจ จะได้ไปขอทำบ้าง

นั้นสิ HOTTTT ไปแล้ว อยากรู้เหมือนกันนน

birdy
30-01-2013, 14:03

งง งานอะไรกันนะครับ ไม่รู้เรื่องเลยอะ

dvdkonjon
30-01-2013, 15:57
ตามต่อกะ WEEDS ปี 6

http://www.seat42f.com/images/stories/Contests/WEEDS-Poster-Season-6.jpg

dvdkonjon
04-02-2013, 21:54
http://4.bp.blogspot.com/-5VYgrLZPKPA/UO8Y8TkWGkI/AAAAAAAAAjw/HPovHlDR5Co/s1600/Homeland.jpg

birdy
06-02-2013, 21:04
http://4.bp.blogspot.com/-5VYgrLZPKPA/UO8Y8TkWGkI/AAAAAAAAAjw/HPovHlDR5Co/s1600/Homeland.jpg

อันนี้มีภาคสองยังอะน้อง ดูจากที่สั่งเรามาละอยากดูต่อเลย เงี่อนงำ เครียดๆ ดี

ว่าแต่ นางเอกดูมาตั้งแต่เป็น จูเลียด จนป่านนี้ หน้าอกไม่โตบ้างเลยอะ ไม่เหมือนนางเอกอื่นๆเลย 55+ นอกเรื่องแล้วมั้ง

birdy
06-02-2013, 21:41

น้อยใจง่ะ ไม่มีคนเล่าให้ฟังบ้างเลย เพิ่งจะเข้าใจวันนี้เมื่อ เห็นหน้าห้อง แม่งมีแต่งานเนอะ หุหุ

เคยไปมาแล้ว แย่นะครับโดยรวม

nokie
08-02-2013, 22:57
หวัดดีจ้ะ พี่เทพ น้องวิศ เมเม่ น้องปอย กะ วิทเอ้าท์หายหน้าไปเลย เหมือนพี่นกเลย
คิดถึงค่ะ ...ไม่ได้เข้ามานาน มันยุ่งอ่ะ ไม่ได้ดูทั้งหนัง ซีรีย์ต่างๆ ไม่ได้แต่ะนานแล้วเนี่ย เฮ้อชีวิตเน่อะ ทำมาหากินนี่มันเหนื่อยเนอะ

ไม่ได้ดูซีรีย์แต่มาแวบๆฟังเพลง พวก the Voice , the X Factor ต่างๆวันล่ะนิดนึง ช่วยผ่อนคลายได้ดีมากิ

MaycyMovie
09-02-2013, 20:56
ตามต่อกะ WEEDS ปี 6

http://www.seat42f.com/images/stories/Contests/WEEDS-Poster-Season-6.jpg

ยังไม่เคยดูเรื่องนี้เลยอะ เป็นไงบ้างคะ มัวแต่ไปดูเรื่องอื่นอะคะ

dvdkonjon
09-02-2013, 21:01
ยังไม่เคยดูเรื่องนี้เลยอะ เป็นไงบ้างคะ มัวแต่ไปดูเรื่องอื่นอะคะ

สนุกคะ ลองดูแล้วจะรู้แต่เรื่องนี้ ติดเรท นิดๆ แนว ช่อง showtime เค้าเลย น่าเอกสวย แต่หนังมีป่น ฮ่า เครียด ครบทุกรสชาติจริงๆ

อันนี้มีภาคสองยังอะน้อง ดูจากที่สั่งเรามาละอยากดูต่อเลย เงี่อนงำ เครียดๆ ดี

ว่าแต่ นางเอกดูมาตั้งแต่เป็น จูเลียด จนป่านนี้ หน้าอกไม่โตบ้างเลยอะ ไม่เหมือนนางเอกอื่นๆเลย 55+ นอกเรื่องแล้วมั้ง

กวาดรางวัล ลูกโลกทองคำมากมายในปีนี้จ้าพี่เบิร์ดดี้

หวัดดีจ้ะ พี่เทพ น้องวิศ เมเม่ น้องปอย กะ วิทเอ้าท์หายหน้าไปเลย เหมือนพี่นกเลย
คิดถึงค่ะ ...ไม่ได้เข้ามานาน มันยุ่งอ่ะ ไม่ได้ดูทั้งหนัง ซีรีย์ต่างๆ ไม่ได้แต่ะนานแล้วเนี่ย เฮ้อชีวิตเน่อะ ทำมาหากินนี่มันเหนื่อยเนอะ

ไม่ได้ดูซีรีย์แต่มาแวบๆฟังเพลง พวก the Voice , the X Factor ต่างๆวันล่ะนิดนึง ช่วยผ่อนคลายได้ดีมากิ

สู้ๆ พี่นก แหมๆๆ เจียด เวลา ดู วันละ ตอน สอง ตอนน่าจะได้อยู่นะคะ

dvdkonjon
12-02-2013, 15:27
แนะนำหนังรักก่อนวาเลนไทน์
Ruby Sparks (2012) เขียนเธอให้เจอผม
หนังรักที่จะทำให้หัวใจคุณอิ่มเอม จากทีมผู้กำกับ LITTLE MISS SUNSHINE (ถ้าใครดูเรื่องนี้ควรจะติดตามผู้กำกับคนนี้ เรืองนี้ก็จะเข้าไปอยู่ในใจของท่านอีกหนึ่งเรื่องนะคะ เรื่องนี้เป็นผลงานแนวโรแมนติกคอมิดี้สุด "เก๋และมีเสน่ห์" นำแสดงโดยพอล ดาโน่ และ โซ คาซาน ที่สำคัญเรื่องนี้นักแสดงสาวคือผู้ที่เขียนบทนั่นเอง Cool มากก ^_^ เขียนเอง เล่นเอง ในเรื่องสร้างแง่คิดเกี่ยวกับความรัก มากมาย เอาเป็นว่าเชียร์นะคะ "Falling in love is an action" สมทบด้วย เอนเน็ตต์ เบนิ่ง แอนโตนิโอ บันเดอราส และ เอลเลียต กูลด์ Ruby Sparks คือ "หนังโรแมนติกคอมิดี้น่ารักตรึงใจที่กลายเป็นผลงานคลาสสิคในทันที" (เคต วอลช์, Indiewire)
Ruby Sparks คือ "หนังโรแมนติกคอมิดี้น่ารักตรึงใจที่กลายเป็นผลงานคลาสสิคในทันที"

http://3.bp.blogspot.com/-GoiCdTZKM-g/UQwTGmJxL4I/AAAAAAAAAxs/_D0GcqNbUiA/s1600/20-49-16_0.748965.jpg

dvdkonjon
14-02-2013, 21:55
แวะมาทักพี่ๆมาคุยด้วยหน่อยคะ บอร์ดเราเงียบเหงาไปแล้วนะ คิคิ เชิญช่วยพี่ๆน้องๆในบอร์ด แวะมาคุยจ้าวันก่อนดูเรื่อง "Stranger Than Fiction ชีวิต นิยาย กับยอดชายโลกมหัศจรรย์"
กำกับโดย Marc Forster (Monster’s Ball, Finding Neverland)

เขียนบทโดย Zach Helm

ภาพยนตร์ที่มีพล็อตเรื่องน่าสนใจ กับชีวิตของผู้ชายธรรมดาคนหนึ่งที่วันดีคืนดีก็มีเสียงบรรยายการกระทำของเขาดังขึ้นมาในหัว เหมือนกับการนั่งดูภาพยนตร์หรือสารคดีที่มีผู้บรรยายเรื่องราวเกี่ยวกับตัวเอง แค่การได้ยินเสียงในหัวก็ทำให้เค้ากลายเป็นโรคประสาทแล้วนั้น แต่ครั้งนี้มันเป็นการเล่าเรื่องที่นำไปสู่ โศกนาฎกรรม ซึ่งเมื่อเขาค้นหาไปเรื่อยๆก็ได้พบว่าผู้ที่กำลังบรรยายถึงเขาคือนักเขียนที่มีชื่อเสียงโดยดังในการแต่งเรื่องเกี่ยวกับโศกนาฎกรรม ซึ่งทุกเรื่องที่เธอเขียน เธอจะฆ่าตัวละครเอกของเธอ ซึ่งมันคงไม่ใช่เรื่องสนุกนัก ที่ครั้งนี้ตัวเอกของเธอคือ Harold Crick ติดตามความสนุกได้ในหนัง

หนังเก่า เอามาเล่าใหม่ หนังแนวนักเขียนที่มีจินตนาการ แต่กลับเกิดขึ้นจริง ตามชื่อเรื่องเลย เป็นหนังแนวเดียวกับ Ruby Spark นำแสดงโดยดาราชั้นนำ Will Ferrell, Maggie Gyllenhaal, Emma Thompson, Dustin Hoffman และ Queen Latifah สนุกแฝงความอุ่นในหัวใจและรู้สึกดีที่ได้ดูซึ่งเป็นความรู้สึกที่ทำให้อิ่ม ยิ้มได้ไปตลอด ตอนจบทำให้แง่คิดหลายอย่าง ลองไปหาชมดูนะคะ ได้การันตี รางวัลด้วยนะเออ..

http://imgc.allpostersimages.com/images/P-473-488-90/46/4629/Y9QFG00Z/posters/stranger-than-fiction.jpg

dvdkonjon
18-02-2013, 10:00
http://wwws.la.warnerbros.com/argo/assets/img/_downloads/wallpapers/01_argo_wallpaper_1920x1200.jpg

:D:D:D:D:p:p:p:p:p

ใครดูแล้ว มา สปอย กัน ชิชิ คิคิ หนุกมากกกกกก ชอบ

birdy
19-02-2013, 12:25
รูบี้ด้านบน ดูละเม่จังก็สนุกดี

เดี๋ยวคืนนี้ดู อาร์โก้แล้วจะมาเม้าส์มอยนะจ้า

dvdkonjon
20-02-2013, 11:00
รูบี้ด้านบน ดูละเม่จังก็สนุกดี

เดี๋ยวคืนนี้ดู อาร์โก้แล้วจะมาเม้าส์มอยนะจ้า

โหนึกว่า จะไม่มีใครเข้ามาคุยกะเราซะเเล้ว สินะ :):):):):):)

without
24-02-2013, 13:56
- Argo ดู ๆ สิเมเม่จางง..เรื่องนี้พี่ไม่เคยรู้เลยน่ะว่าอิหร่านกับอเมริกาทะเลาะกันเรื่องอาราย ในเรื่องบอกปี 80 เพิ่งห้าหกขวบเอง ได้ความจริงแหล่ะ...พอจะรู้เรื่องตอนอิรักเผาบ่อน้ำมันคูเวต เป็นอิรักกะคูเวต
ตอนแรกดูโปสเตอร์ก็ไม่รู้อีกแหล่ะ ว่าเป็น เบน เอฟเฟล็ค ...นึกว่าใคร Argo มันเป็นชื่อของบทละครใช่ป่ะ แต่จะไปถ่ายทำที่อิหร่าน มาลุ้นกันตอนจะลอบหนีขึ้นเครื่องบินไปสวิตได้ไหม...
แต่ยังสงสัยอยู่น่ะ พวกที่อยู่ในสถานทูตที่โดนจับไป คงอ่วมแน่ 6คนนี้โชคดีมาก

- เรื่องที่ดู ๆ ถูกใจ ๆ มี Dead Fall ว๊าว olivia wilde เซ็กซี่มาก ๆ เลย

http://www.screenslam.com/blog/wp-content/uploads/2012/11/deadfall-banner.jpg

Silent Hill 2 อ้ายฉากนางพยาบาลนี่มันโลโก้ของมันเลย

http://p2.s1sf.com/mv/0/wb/i/ui/6/32645/reel_4.366081_1349940190.jpg;r:width=580;w:watermark=9;static:p_s1sf_mv_0;file:5d4452.jpg

ไทเก็ก รอดูภาคสองอยู่เนี่ย ดูแล้วก้อยากให้เขาสร้างหนังจีนกำลังภายในชุด ดี ๆ ออกมาสักเรื่องนึง

สุดยอดของสุดยอด ตอนนี้ที่ได้ดู โดยส่วนตัวน่ะ โหวตเลย The Hobbit นี่แหล่ะ ทีมงานสร้างน่าจะทีม lord เดิม คนเขียนบทจินตนาการคนหรือเปล่า ทีมงานก็สร้างตัวละครถ่ายทอดออกมาได้สุด ๆ
กอลลัมตอนเด็ก ๆ มัน จะยังอัปลักษณ์เหมือนเดิมจิง

โหนึกว่า จะไม่มีใครเข้ามาคุยกะเราซะเเล้ว สินะ :):):):):):)

dvdkonjon
25-02-2013, 21:27
นั้นสิตามที่พี่วิธบอกเลย เมเม่ก็คิดถึงพวกกลุ่มที่ โดน จับ ไป รอบแรก คง โดน สุดๆ

http://www.terry-posters.com/images/product/image/18879/hotel-rwanda-oww.jpg

วันก่อนดู เรื่อง Hotel Rwanda

สนุกดีนะคะไม่ผิดหวังกะ หนังการันตี ระดับ ออสการ์

ต่อด้วยพี่ บอร์น 007 ใครบอกภาคนี้ 007 Skyfall พลิกรหัสพิฆาตพยัคฆ์ร้าย (2012) ภาคนี้ได้ยินเสียงลือ เสียงเล่าอ้าง ว่าไม่มัน เมเม่จางดูก็ยัง สนุกอยู่ดี
ส่วนบทบู๊ อาจจะยังไม่ถึงใจเท่ากะ ภาคก่อนหน้านี้ แต่เมเม่ว่า คิวบู๊ ฉากบู๊ มัน มี ท่าทาง การจัดวางแบบใหม่ให้ดูนะเอ๋ออ ลองดูนะคะ สนุกดี

http://www.thehollywoodnews.com/wp-content/uploads/Skyfall1_GQ_10Aug12_b_642x390.jpg

- Argo ดู ๆ สิเมเม่จางง..เรื่องนี้พี่ไม่เคยรู้เลยน่ะว่าอิหร่านกับอเมริกาทะเลาะกันเรื่องอาราย ในเรื่องบอกปี 80 เพิ่งห้าหกขวบเอง ได้ความจริงแหล่ะ...พอจะรู้เรื่องตอนอิรักเผาบ่อน้ำมันคูเวต เป็นอิรักกะคูเวต
ตอนแรกดูโปสเตอร์ก็ไม่รู้อีกแหล่ะ ว่าเป็น เบน เอฟเฟล็ค ...นึกว่าใคร Argo มันเป็นชื่อของบทละครใช่ป่ะ แต่จะไปถ่ายทำที่อิหร่าน มาลุ้นกันตอนจะลอบหนีขึ้นเครื่องบินไปสวิตได้ไหม...
แต่ยังสงสัยอยู่น่ะ พวกที่อยู่ในสถานทูตที่โดนจับไป คงอ่วมแน่ 6คนนี้โชคดีมาก

- เรื่องที่ดู ๆ ถูกใจ ๆ มี Dead Fall ว๊าว olivia wilde เซ็กซี่มาก ๆ เลย

http://www.screenslam.com/blog/wp-content/uploads/2012/11/deadfall-banner.jpg

Silent Hill 2 อ้ายฉากนางพยาบาลนี่มันโลโก้ของมันเลย

http://p2.s1sf.com/mv/0/wb/i/ui/6/32645/reel_4.366081_1349940190.jpg;r:width=580;w:watermark=9;static:p_s1sf_mv_0;file:5d4452.jpg

ไทเก็ก รอดูภาคสองอยู่เนี่ย ดูแล้วก้อยากให้เขาสร้างหนังจีนกำลังภายในชุด ดี ๆ ออกมาสักเรื่องนึง

สุดยอดของสุดยอด ตอนนี้ที่ได้ดู โดยส่วนตัวน่ะ โหวตเลย The Hobbit นี่แหล่ะ ทีมงานสร้างน่าจะทีม lord เดิม คนเขียนบทจินตนาการคนหรือเปล่า ทีมงานก็สร้างตัวละครถ่ายทอดออกมาได้สุด ๆ
กอลลัมตอนเด็ก ๆ มัน จะยังอัปลักษณ์เหมือนเดิมจิง

dvdkonjon
26-02-2013, 10:44
http://upic.me/i/a7/577409_337916439661222_1763893458_n.jpg (http://upic.me/show/43464141)

http://upic.me/i/i6/26353_338091369643729_1775230525_n.jpg (http://upic.me/show/43464162)

http://upic.me/i/q3/285606_338052992980900_1503592897_n.jpg (http://upic.me/show/43464163)

Oscars 2013;););):D:D:D:D

dvdkonjon
04-03-2013, 11:52
;););););););) ฮาโหลพี่ๆน้องๆ หายไปไหนกันหมด

เมเม่ ดู Dredd เมื่อคืน สนุกมว๊ากกกกกกกกกกกกก โหดจริงๆๆ สร้างจากการ์ตูน สงสัยการ์ตูนจะมันมากกก

วันก่อนดู Stardust ช่อง PBS อ่ะ สนุกมากกกกก ชอบหนังแนวนี้ใครมีแนะนำหน่อยจิ่

birdy
07-03-2013, 11:51
Argo อาโก๋ สนุกดีนะเม่จัง มีไรนำเสนออีกมายยยยยยยยยยยยยยยยยย

ตอนนี้กำลังดู Homeland จำชื่อถูกป่าวหว่า ที่ซื้อจากเม่จังแหละ มีภาค 2 ขายยัง สนุกดี ดิบๆ เถื่อนๆ งี้แหละเค้าชอบ

dvdkonjon
07-03-2013, 22:22
Argo อาโก๋ สนุกดีนะเม่จัง มีไรนำเสนออีกมายยยยยยยยยยยยยยยยยย

ตอนนี้กำลังดู Homeland จำชื่อถูกป่าวหว่า ที่ซื้อจากเม่จังแหละ มีภาค 2 ขายยัง สนุกดี ดิบๆ เถื่อนๆ งี้แหละเค้าชอบ

Dredd เลยพี่เบิร์ดดี้ จะได้ ดิบ สม ใจ 555+

http://images6.fanpop.com/image/photos/32200000/Dredd-3D-2012-movies-32246467-1280-800.jpg

thep
10-03-2013, 09:31
สวัสดีวันอาทิตย์ยามเช้าครับ เมื่อคืนเพิ่งไปดู Oz มา ดูจบออกจากโรงเกือบตีหนึ่งแหนะ หนังดูเพลินมากครับ ไม่รู้สึกว่าหนังยาวกว่า 2 ชั่วโมง
เอาเพลงใหม่ที่น้องๆ Mrs. Bean Cover มาให้ฟังกับจ๊ะ

http://www.youtube.com/watch?v=WkHabSvUznM&feature=share

without
10-03-2013, 14:04
อันนี้นายแม่ ~~

http://2.bp.blogspot.com/-EBAePVOBd5M/UGDrb57ZIkI/AAAAAAAAgn8/JFLxJ9UUhq4/s640/dredd-still05.jpg

อันนี้หยุดลูป ~~

http://cdn.amctheatres.com/Media/Default/images/looper-bruce-willis-joseph-gordon-levitt.jpg

ส่วนคนนี้ Angelababy รักสุดท้ายของผม โฮะ ๆ ๆ~~

http://www.chinesefilms.cn/mmsource/images/2012/08/28/f443f77b95034a45bd7da049e70508da.jpg

- สวัสดีครับพี่เทพ สวัสดีทุกคน วู๊วว~ ไม่ได้ดูซีรีย์เลย กลับเข้าโหมดหลัก หนังแผ่นเดียวตลอดสาย

Dredd เลยพี่เบิร์ดดี้ จะได้ ดิบ สม ใจ 555+

http://images6.fanpop.com/image/photos/32200000/Dredd-3D-2012-movies-32246467-1280-800.jpg

thep
10-03-2013, 15:11
สวัสดีคร้าบบบ พี่วิท ดูแล้วทั้ง 3 เรื่องเลยคร้าบ กำลังรอแผ่น Tai Chi Hero อยู่เลย จะได้มารำมวยต่อ ส่วนซีรีย์ตอนนี้ก็ขุดใน Stock ที่ดองไว้ได้ที่แล้วมาไล่ดู

เมื่อคืนควงน้องสาวคนเล็กไปดู Oz สนุกดีครับ เดี๋ยวต้องไปดู Jack ต่อ ยังม่ายได้ดู Beautiful Creature เลย หนังใกล้ออกแล้ว ใครดูแล้วบ้าง สนุกไหม มาเชียร์แขกหน่อยเร้ววว จะได้ไปเสียตังค์หน่อย

อันนี้นายแม่ ~~

http://2.bp.blogspot.com/-EBAePVOBd5M/UGDrb57ZIkI/AAAAAAAAgn8/JFLxJ9UUhq4/s640/dredd-still05.jpg

อันนี้หยุดลูป ~~

http://cdn.amctheatres.com/Media/Default/images/looper-bruce-willis-joseph-gordon-levitt.jpg

ส่วนคนนี้ Angelababy รักสุดท้ายของผม โฮะ ๆ ๆ~~

http://www.chinesefilms.cn/mmsource/images/2012/08/28/f443f77b95034a45bd7da049e70508da.jpg

- สวัสดีครับพี่เทพ สวัสดีทุกคน วู๊วว~ ไม่ได้ดูซีรีย์เลย กลับเข้าโหมดหลัก หนังแผ่นเดียวตลอดสาย

without
10-03-2013, 23:17
- Tai Chi หมัดสกุลเฉินต้นตำรับไทเก๊ก น่ามีภาค 3 ต่อน่ะพี่...อาจจะรอดูยอดรายได้ 2 ภาคแรกที่ออกมาก่อน

- ได้คุยกะเพื่อนผม(น้องฝึกงาน) พนักงานขายตั๋ว เมเจอร์ เอกมัย บอก Oz คนที่ได้ดูชมว่าเรื่องนี้ภาพสวย เนื้อเรื่องสนุก กับ Jack...เป็นตอนนี้ที่น่าดู
ส่วน Beautiful Creature เป็นแนวแม่มดฝ่ายดีกับฝ่ายร้าย มันบอก Oz ดูดีก่า แล้วก็แนะนำให้ไปดู Ipman กับ ปัญญาเรณู3 ด้วย บึ๊ยส์
และโปรแกรมถัดไปพฤหัสนี้ Django ลง /21 มีนา Olympus Has Fallen ที่น่าไปดู แต่ที่อยากไปดูจริงๆ คงเป็นวันที่ 28 ลงแน่
G.I.Joe : Snake eyes Vs Storm shadow (lee byung hun)

http://moresay.com/wp-content/uploads/2012/04/g-i-joe-retaliation-movie-poster-01.jpg

- ส่วนซีรียส์ ถ้าว่าง ผมจะเคลียร์ Dexter 7 + Supernatural Final Season ให้จบ ๆ ซะที เพราะ Medium 5 ไล่มาหล่ะ เด่ว 6 กะ 7 จะมาอีก
ส่วนเรื่องใหม่ ๆ ตุนไว้หล่ะ แต่ไม่ดู เพราะเวลาอีกนั่นแหล่ะ ไม่พอ...อยาก อิมจัง (Immortal)

สวัสดีคร้าบบบ พี่วิท ดูแล้วทั้ง 3 เรื่องเลยคร้าบ กำลังรอแผ่น Tai Chi Hero อยู่เลย จะได้มารำมวยต่อ ส่วนซีรีย์ตอนนี้ก็ขุดใน Stock ที่ดองไว้ได้ที่แล้วมาไล่ดู

เมื่อคืนควงน้องสาวคนเล็กไปดู Oz สนุกดีครับ เดี๋ยวต้องไปดู Jack ต่อ ยังม่ายได้ดู Beautiful Creature เลย หนังใกล้ออกแล้ว ใครดูแล้วบ้าง สนุกไหม มาเชียร์แขกหน่อยเร้ววว จะได้ไปเสียตังค์หน่อย

dvdkonjon
11-03-2013, 14:38
Tai Chi Zero จัดไปเดี๋ยวเมเม่ จะดูมั้งคิคิ

สองเรื่องนั้นหนุกๆดีเนอะ พี่วิธกลับมาบ่อยๆนะ พี่เทพ ด้วยพี่ๆน้องๆทุกคน เค้าคิดถึงนะ ให้เป็นคนแก่เฝ้าบอร์ดคนเดียวเลย

nokie
17-03-2013, 23:45
หวัดดีจ้ะพี่น้องทั้งหลาย...

หายไปใหนกันหมด พี่เทพ พี่วิท เบร์อดี้ ดูดิปล่อยให้เมเม่เฝ้าบอร์ดอยู่คนเดียวเหงาเลย
พี่นกก็ไม่ค่อยได้เข้ามาเท่าไหร่ มาแอบอ่านแป้บนึงก็รีบๆตลอด ซีรีย์ ทีวีไม่ได้ดูเลย วันหยุดหนึ่งวัึนได้ไปดูหนังโรง ดูเรื่อง Jack กะ Beautiful creature
ก็สนุกดีค่ะ ชอบอยู่

nokie
17-03-2013, 23:48
แวบๆ ไปดูซีรีย์ฝรั่ง ทำไมไม่ค่อยเห็นโมอะไรมาใหม่ๆเลย มีน้อยม้ากๆๆ...
อยากให้ออกมาเยอะๆพร้อมๆกัน จะได้แว่ะหาเวลามาสั่งซะทีเดียว
คนที่บ้านบ่นว่าไม่มีอะไรดูแล้ว

nokie
25-03-2013, 22:56
เงียบเหงาจังเลย ...วันนี้ไปดูหนังเรื่อง Django สะกดถูกรึปล่าวไม่รู้ หนังดีมาก ยาว 3 ชม.มั้ง ได้รับรางวัีลหลายรางวัล หนังดีถูกใจมากๆ

birdy
26-03-2013, 18:51
วันเสาร์ที่ผ่านมาไปดูหนังคนเดียว ทีแรกจะดูปล้นทำเนียบขาวอะไรนั่น แต่พอเห็นใบปลิว แล้วสนใจ MOvie 43 จะมาเตือนว่าใครอย่าได้ริอาจะไปดูนะ หนังสถุลมากๆครับ ไม่ขำด้วย ออกแนวสเกรี่มูฟวี่อะ แต่ไม่มีอะไรให้น่าสนใจเลย

ไม่รู้ทำไมดาราดังๆหลายคนยอมมาเล่นให้ก็ไม่ทราบ

bossthaidvd
29-03-2013, 10:49
ไม่ได้เข้ามานานมีใครยังจำ น้องบอส ได้เปล่า ครับ :p

without
29-03-2013, 16:25
- ดีจร้าทุกคน

- พี่นกไปดู Django แล้วรึ สามชม.นั่งก้นแฉะอ่าจิ หุหุ

- ขอบคุณคุณ Birdy มาก ที่บอกมา เรื่องนี้จะไม่ไปดูครับ

- จำได้ครับน้องบอส ปิดเทอม จะสงกรานต์อีกรอบแล้ว ไปเที่ยวให้สนุกน่ะครับ...

http://1.bp.blogspot.com/-7Kt9fIadIp0/UKP_NO-ONbI/AAAAAAAAGNQ/kWbQOA3gL2U/s1600/Amazing+Race+21.7.jpg
- ถึงคุณ คิม หายไปไหนแล้ว เพิ่งดู ดิ อเมซิ่งเรจ ซี 21 จบไป...มาสนุกกันช่วงท้ายตอนเหลือ 5-6 ทีม
ทีมแชมป์เป็นทีมที่คาดไม่ถึง เข้ามาได้แต่ละรอบ ไม่ที่โหล(แบบด่านไม่กำจัดออก) ก็รองโหล โชคช่วยสองสามเด้ง โว้ววว...
ไม่เคยวินสัก Leg ดูจบยังงงเลย...โชคชะตาจิง ๆ... ใครที่ทำอะไร อย่ายกเลิกยอมแพ้ซะก่อนน่ะครับ ต้องสู้จนสุด ๆ ตัดสินกันตอนจบ
ไปล่ะ ตามหาซับ ซี 22 ต่อ...

danpoykub
01-04-2013, 14:07
มาตามหาหนังครับDVD The Walking Dead season 1 ตัวฉบับสมบูรณ์ ของแท้อ่าครับ
มีใครอยากปล่อยไหมครับ มือ 1 หรือ 2 ก็ได้ครับ
สภาพดี อยากดูมากๆ หาไม่ได้เลยอะครับ ร้านบูมก็หมดแล้ว อยากดูจิงๆ

thep
04-04-2013, 11:01
ร้อนจัง เอาเพลงมาให้ฟังเพลินๆ จ๊ะ

https://www.youtube.com/watch?v=B18Na-as1-Y&list=LL9G24g_VcnhzXSU21vQjQ-w

without
04-04-2013, 13:15
- ร้อนจริงพี่...มาฝากด้วยเพลงนึง

http://www.youtube.com/watch?v=5b5Dw9940us

- มะคืน ดูMedium SS5 ชื่อตอน How to Make a Killing in Big Business เป็นตอนยาว สามตอนรวดจบเลย สนุกดี จบตีสอง ใกล้หมดซี5แล้ว ซี6 ออกไวไวเถอะ

birdy
04-04-2013, 13:38
มาตามหาหนังครับDVD The Walking Dead season 1 ตัวฉบับสมบูรณ์ ของแท้อ่าครับ
มีใครอยากปล่อยไหมครับ มือ 1 หรือ 2 ก็ได้ครับ
สภาพดี อยากดูมากๆ หาไม่ได้เลยอะครับ ร้านบูมก็หมดแล้ว อยากดูจิงๆ

http://forum.thaidvd.net/index.php?showtopic=197869

สงสัยจากอันนี้เลยขายดีกว่าเดิมมั้ง แต่ผมหาในเนตของแท้ก็ยังมีปล่อยนะ ลองหาดูครับผมเพียงแต่ผมไม่ได้โทรไปถามว่าขายยังนะ

http://tv.truelife.com/content/2181287

gupoiy
04-04-2013, 16:26
สวัสดีค่ะ....เป็นยังงัยกันบ้าง คิดถึงจุงเบยยยยย

birdy
04-04-2013, 16:35
พี่เทพ กับพี่วิธ ผมเลิกน้ำอัดลมแล้ว อย่าเอามายั่วดิ โธ่

birdy
04-04-2013, 16:55
สวัสดีค่ะ....เป็นยังงัยกันบ้าง คิดถึงจุงเบยยยยย

ถ้าจุงเบยมาอย่างนี้ ต้องบ่องตง คิดถึงมากมาย

thep
04-04-2013, 17:14
ดูแล้วเหมือนกันคร้าบพี่วิท นอนรอ season 6 เหมียนกัน เพลงใหม่ Coke เพลินดี ปีใหม่ไทยไปไหนกันบ้างคร้าบ กรุงเทพฯ น่าเบื่อ ตอนนี้ไม่ค่อยอยากขับรถออกจากบ้านเลย ออกไปก็ติดหนึบ แต่ยังไงก็ต้องหนีเข้าห้างหนีร้อน

- ร้อนจริงพี่...มาฝากด้วยเพลงนึง

http://www.youtube.com/watch?v=5b5Dw9940us

- มะคืน ดูMedium SS5 ชื่อตอน How to Make a Killing in Big Business เป็นตอนยาว สามตอนรวดจบเลย สนุกดี จบตีสอง ใกล้หมดซี5แล้ว ซี6 ออกไวไวเถอะ

thep
04-04-2013, 17:18
ผมก็เลิกไปนาน ตอนนี้ต้องแอบกลับมากินเป็นพักๆ แก้กระหายดีน้า เอาหน่อยน่า เอาน้องชมมาฝากพี่วิทกับพี่ Birdy หน่อย น้องปอย น้องเมเม่ พี่นกก็น่าจะเป็นกลุ่มเป้าหมาย งานดิจิตอลของน้องที่บ้านเป็นคนทำจ๊ะ ดูกันเพลินๆ แล้วกัน

http://www.youtube.com/watch?v=WhGqcczgbYA&list=LL9G24g_VcnhzXSU21vQjQ-w&feature=mh_lolz

พี่เทพ กับพี่วิธ ผมเลิกน้ำอัดลมแล้ว อย่าเอามายั่วดิ โธ่

without
05-04-2013, 13:30
http://www.byrneholics.com/wp-content/uploads/2012/12/vikings-poster-01.jpg

http://www.youtube.com/watch?v=Wn8lrGYsbVc

http://www.medievalists.net/wp-content/uploads/2013/02/vikings-tv-show-title.jpeg

http://www.enjoy-series.com/%E0%B8%8B%E0%B8%B5%E0%B8%A3%E0%B8%B5%E0%B8%A2%E0%B9%8C%E0%B8%9D%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B9%88%E0%B8%87-vikings-%E0%B8%8B%E0%B8%B1%E0%B8%9A%E0%B9%84%E0%B8%97%E0%B8%A2/

without
10-04-2013, 12:57
http://www.youtube.com/watch?v=qATXa4_skXU

- ดูเรื่อง Strike Back:Cinemax ตามพี่เทพ กับคุณเบอร์ดี้ สนุกดี หมดไป 7 ตอนล่ะ...มีต่อซีสองอีกหรือเปล่าครับ ตอนนี้ตามล่าหาเบาะแส ลาทีฟ อยู่ที่ โคซาโว
ไม่รู้จบซี 1 จะเจอลาทีฟหรือยัง จบเลยหรือเปล่า???

http://www.reelgoddess.com/wp-content/uploads/2011/10/Strike-Back-Ep-7-Group.jpg

birdy
10-04-2013, 16:02
จบภาคแรก จบชิวิต ลาทีฟ เลยพี่วิท ผมก็ลุ้นให้มีซีซั่น 2 จะดูนมสาวอีก 555+

thep
10-04-2013, 19:47
พีวิท พี่เบอร์ดี้จ๋า ได้ดู.....ไปอีกอย่างน้อย 2 ซีซั่นละคร้าบ จบซีซั่น 3 ไปเมื่อปีที่แล้ว ตามข้อมูลจาก IMDB ปีใหม่ไปเที่ยวไหนกันหรือเปล่าครับ ถ้าไป กลับมาแล้วเล่าให้ฟังหน่อย

จบภาคแรก จบชิวิต ลาทีฟ เลยพี่วิท ผมก็ลุ้นให้มีซีซั่น 2 จะดูนมสาวอีก 555+

birdy
10-04-2013, 23:29
พีวิท พี่เบอร์ดี้จ๋า ได้ดู.....ไปอีกอย่างน้อย 2 ซีซั่นละคร้าบ จบซีซั่น 3 ไปเมื่อปีที่แล้ว ตามข้อมูลจาก IMDB ปีใหม่ไปเที่ยวไหนกันหรือเปล่าครับ ถ้าไป กลับมาแล้วเล่าให้ฟังหน่อย

ดูจากเวปไหนหรือครับพี่เทพ ที่ว่าดูว่ามีกี่ภาคแล้วเนี่ย ผมขอทราบด้วย

ตอนนี้ ดูจบเรื่องนี้ กับ Homeland ไป สนุกทั้งสองเรื่องครับ ว่าจะสั่งภาค 2 น้องเม่จัง อยู่เร็วๆนี้ ช่วงนี้ผมขยัน ดู 24 ลุยตั้งแต่ ภาค 1 ยันตอนนี้ภาค 6 แล้ว เหนื่อยมาก ดูแก้ร้อน

without
11-04-2013, 12:42
- พี่เทพ,คุณเบอรดี้ ที่เราดูซีแรก สงสัยเป็นมาสเตอร์โซน 3 เป็นลิขสิทธิ์ซื้อเข้าไทยแน่เลย...คิดว่า ซี 2 อาจเข้ามาทีหลัง เพราะคนทำซับอาจจะไม่ทำหล่ะ
รอมาสเตอร์ในไทยเขาออกเลย (เดาน่ะล้วนๆ อิอิ)

- หนังมันสนุก มาแน่ ๆ แต่ว่า...ดูตามร้านในบรอด์ ร้านคุณเชอรี่,ฟันนี่ เขามีขายซี 3 น่าจะอัดมาจากทีวีของทรูหรือเปล่า เพราะผมไม่ได้ดูทีวีเลย
เห็นน้องบอก walking dead ฉายอเมริกาวันเดียว วันต่อมา Truevisionไทยก็ลงแล้ว...ถ้าซีแรกจบลาทีฟตาย ซีต่อไปก็น่าจะมีภารกิจใหม่ขึ้นมา
ยังงี้จะข้ามไปดูซี 3 เลย อาจจะได้ ผิดหลักสูตรไหมพี่เทพ 555+

- สงกรานต์ปีนี้ ไม่ไปไหนพี่เทพ คุณเบอร์ดี้ เพิ่งได้ลูกสาวคนที่สามมาเดือนก่า ๆ กะลังจนเลย...เปิดเทอมปวดหัวแน่ ครบละโควต้า 3 คน นิวเจอเนอเรชั่นเนครุ่นต่อไป

- ก๊อบข่าวไปรณีย์ปิดมานิดนึง เผื่อเป็นข้อมูลใครจะสั่งซื้อของให้ดูหน่อย

ไปรษณีย์ปิดให้บริการช่วงสงกรานต์ ตั้งแต่วันที่ 13-16 เมษายน (4 วัน)
หากต้องการใช้บริการไปรษณีย์ในช่วงวันหยุด ก็ยังมีอีก 19 ที่ ที่เปิดให้บริการนะคะ
- สนามบืนสุวรรณภูมิ / ดอนเมือง / เชียงใหม่ / ภูเก็ต / หาดใหญ่ / อุดรธานี
- ฟิวเจอร์พาร์ครังสิต
- ซีคอนแสวร์
- เซ็นทรัลซิตี้บางนา
- เซ็นทรัลพระราม 2
- เซ็นทรัลเวิล์ด
- อยุธยาพาร์ค
- บิ๊กซีลพบุรี
- เดอะมอลล์นครราชสีมา
- คาร์ฟูอุดรธานี
- กาดสวนแก้ว
- GCS เชียงใหม่
- ที่ทำการไปรษณีย์รถยนต์นครราชสีมา
- ที่ทำการไปรษณีย์สหประชาชาติ

ที่มา: http://www.thailandpost.co.th/upload/19open.pdf

thep
11-04-2013, 18:04
พี่เบอร์ดี้ดูจากอันนี้เลยครับ http://www.imdb.com/ พิมพ์ชื่อเรื่องในช่องค้นหาด้านบน แล้วเข้าไปดูรายละเอียดได้เลยครับ ถ้าเข้าไปดู จะมีรายละเอียดเรื่องย่อ แต่ละตอนให้ด้วย พร้อมมีเรตติ้งที่คนเข้ามาโหวต เรื่องไหนดังๆ ก็จะมีคนเข้ามาโหวตมากหน่อยครับ (ที่น้องเมเม่เอามาแปะโฆษณา) ก่อนสั่งหนังผมมักเข้ามาเช็คเรตพร้อมเรื่องย่อกับดูดาราว่าน่าสนใจปล่าว เดี๋ยวนี้บางเรื่องมี clip ตัวอย่างให้ดูด้วย

พี่วิทคร้าบ ยินดีด้วยกับซามูไรพ่อลูกอ่อน เลี้ยงลูกเพลินเลยล่ะ

วันนี้ถามที่ร้านแมงป่อง เขาบอกว่า Strike Back Season 2 Master Zone 3 มาเดือนหน้าครับ ใจเย็นรอหน่อย เป็นตอนใหม่ Project Dawn 10 episodes จ๊ะ ดูเรื่องย่อได้ใน IMDB ตามข้างบนเลยครับ เรื่องนี้ได้ Rate 7.8/10 ครับ (ถ้าดูจบแล้วต่อซี 3 เลยก็ตามสะดวก ถ้าไม่อยากรอ Master Zone 3 หรือพี่วิทจะข้ามไปซี 3 ก่อนล่ะ) ส่วน Hawaii Five-o season 2 Master Zone 3 เลื่อนไปออกหลังสงกรานต์ครับ

น้องสาวคนโต ไล่ดู Walking Dead Season 3 ผ่านเน็ตจบไปแล้ว ตัวแผ่นก็มีออกมาแล้ว หาได้ในร้านในนี้แหละ ตอนนี้เขาไล่ดู Game of Thrones Season 3 กันอยู่จ๊ะ กำลังออนแอร์ที่เมกา ผมคงรอจนจบแล้วซื้อแผ่นรวดเดียวสำหรับเรื่องนี้

สุขสันต์วันสงกรานต์ครับทุกๆ ท่าน ใครต่อใครขึ้นทางด่วนไปจอดรถเล่นกันแล้วตั้งแต่บ่ายสอง รับฝนกันชุ่มฉ่ำไปตามๆ กัน

- พี่เทพ,คุณเบอรดี้ ที่เราดูซีแรก สงสัยเป็นมาสเตอร์โซน 3 เป็นลิขสิทธิ์ซื้อเข้าไทยแน่เลย...คิดว่า ซี 2 อาจเข้ามาทีหลัง เพราะคนทำซับอาจจะไม่ทำหล่ะ
รอมาสเตอร์ในไทยเขาออกเลย (เดาน่ะล้วนๆ อิอิ)

- หนังมันสนุก มาแน่ ๆ แต่ว่า...ดูตามร้านในบรอด์ ร้านคุณเชอรี่,ฟันนี่ เขามีขายซี 3 น่าจะอัดมาจากทีวีของทรูหรือเปล่า เพราะผมไม่ได้ดูทีวีเลย
เห็นน้องบอก walking dead ฉายอเมริกาวันเดียว วันต่อมา Truevisionไทยก็ลงแล้ว...ถ้าซีแรกจบลาทีฟตาย ซีต่อไปก็น่าจะมีภารกิจใหม่ขึ้นมา
ยังงี้จะข้ามไปดูซี 3 เลย อาจจะได้ ผิดหลักสูตรไหมพี่เทพ 555+

- สงกรานต์ปีนี้ ไม่ไปไหนพี่เทพ คุณเบอร์ดี้ เพิ่งได้ลูกสาวคนที่สามมาเดือนก่า ๆ กะลังจนเลย...เปิดเทอมปวดหัวแน่ ครบละโควต้า 3 คน นิวเจอเนอเรชั่นเนครุ่นต่อไป

- ก๊อบข่าวไปรณีย์ปิดมานิดนึง เผื่อเป็นข้อมูลใครจะสั่งซื้อของให้ดูหน่อย

ไปรษณีย์ปิดให้บริการช่วงสงกรานต์ ตั้งแต่วันที่ 13-16 เมษายน (4 วัน)
หากต้องการใช้บริการไปรษณีย์ในช่วงวันหยุด ก็ยังมีอีก 19 ที่ ที่เปิดให้บริการนะคะ
- สนามบืนสุวรรณภูมิ / ดอนเมือง / เชียงใหม่ / ภูเก็ต / หาดใหญ่ / อุดรธานี
- ฟิวเจอร์พาร์ครังสิต
- ซีคอนแสวร์
- เซ็นทรัลซิตี้บางนา
- เซ็นทรัลพระราม 2
- เซ็นทรัลเวิล์ด
- อยุธยาพาร์ค
- บิ๊กซีลพบุรี
- เดอะมอลล์นครราชสีมา
- คาร์ฟูอุดรธานี
- กาดสวนแก้ว
- GCS เชียงใหม่
- ที่ทำการไปรษณีย์รถยนต์นครราชสีมา
- ที่ทำการไปรษณีย์สหประชาชาติ

ที่มา: http://www.thailandpost.co.th/upload/19open.pdf

nokie
11-04-2013, 22:13
สวัวสดีปีใหม่ไทยจ้ะ พี่เทพ วิทสองวิท เมเม น้องปอย คิดถุงง จังเยย..
ยินดีกะวิทด้วยจ้า..มีลูกน้อยเ
ไม่ได้เข้ามานาน ร้อนเนเลยเนอ่ะ พักหกลังหลบร้อนเข้าห้องนอนเร็ว แอร์มันเย็นหน่อย เลยได้มีโอกาสดุซีรีย์ ดู Criminal mind ก็ดีน่ะค่ะ
เริ่มมีเวลาขุดของเก่ามาดู ดองไว้นานมากๆ
,ย
อยากสังซีรียที่เพิ่งทยอยออกมา Homeland, Trueblood, The vampire diariesอ, เยอะอยู่นึกไมออก ช่วงสงกรานต์ได้หยุดหน่อย คงได้โอกาสสั่งแล่ะ

without
11-04-2013, 22:50
- เจอใบปิดหนัง 300: Rise of an Empire เห็นหน้าอ้ายหมอนี่ในเฟส โว๊วว คุ้นหน้ามากจิง ๆ ใช่คนเดียวกันหรือเปล่าครับพระเอกขวัญใจคุณเบอร์ดี้ 555+ (เด่วไปดูข้อมูลหน่อย)

http://www.flicksandbits.com/wp-content/uploads/2013/04/300-Rise-of-an-Empire-Sullivan-Stapleton.jpg

- พี่เทพขอบคุณมากเลยสำหรับข้อมูล โหจังหวะพอดีเลย เดือนหน้าดูต่อ แล้วค่อยไปซี3

- เออพี่นก ยังค้าง ๆ อยุ่เหมือนกันพี่ เด่วค่อย ๆ เก็บไปทีละเรื่อง เด๋วก้อหมด แต่(หยุดสั่งก่อนน่ะ อิอิ)

birdy
12-04-2013, 00:24
ถือว่าคืนนี้ครึกครื้นแหะ เดี่ยวผมฉลองกับเพื่อน เผื่อลูกสาวพี่วิท นะครับ แล้วสองคนแรก ชายล้วนหรือ

ผมรอคล้ายพี่เทพนะครับ ดูผ่านเนต มันไม่สะใจงัยก็ไม่รู้ ทีั้งที่ก็ดูได้ แต่ไม่ชอบ รอออกมาสเตอร์ บ้านเราทุกที ค่อยจัด

bossthaidvd
18-04-2013, 22:18
http://img.photobucket.com/albums/v22/dryedmangoez/1010/towerprep.jpg

อยากดูต่อออออ จังเลย พึ่งดูจบเมื่อกี้ สนุกๆ

nokie
21-04-2013, 21:51
น้องบอส
เรื่องอะไรเหรอค่ะ ที่น้องพูดถึงเนี่้าย ถ้าสนุกจะได้สั่งมาดูมั่ง

[/U][/U][/U]
http://img.photobucket.com/albums/v22/dryedmangoez/1010/towerprep.jpg

อยากดูต่อออออ จังเลย พึ่งดูจบเมื่อกี้ สนุกๆ

birdy
24-04-2013, 11:11
ไม่มาเฉลยด้วยว่าเรื่องอะไร สงสัยต้องเล่นมนต์ดำซะแว้ววววววววววว

without
26-04-2013, 12:12
เรื่อง Tower Prep คุณเบอร์ดี้ รู้สึกภาคสองไม่ได้สร้างต่อหรือเปล่า ไม่น่าจะมีให้ดูต่อ น่าจะสร้างจากการ์ตูนส์อีกเรื่อง
ดู ไวกิ้งส์สิ ดูไป 4 ตอนหล่ะ สนุกดี มันมีแค่ 9 ตอนมั่งเรื่องนี้

bossthaidvd
27-04-2013, 21:31
tower prep ครับ ขอโทษที บอสไม่ได้เข้ามาตอบ ครับ อิอิ เห็น น้า พี่ๆ หายไปกันหมดเลย นึกว่า หายตัวกันไปหมดแล้ววว

ตอนนี้ บอส ติด ทรู แล้ว ตอนนี้ใน ทรู มีซี่รี้ อะไรน่าดูบ้างครับ ช่วยแนะนำหน่อย

thep
01-05-2013, 11:19
เอาเพลงบรรเลงเพราะๆ มาให้ฟังครับ

http://www.youtube.com/watch?v=RrTHvXRxJIs

nightgon
10-05-2013, 02:13
เพราะมากคับ เคลิ้มๆจะหลับเลย ;)

nokie
02-06-2013, 21:48
;ว้าว.. เงียบจัง มัวแต่ยุ่ง ไม่ได้เข้ามาเลย
ขอบคุณพี่เทพ เอาเพลงเพราะๆ มาฝาก ฟังแล้วเคลิ้มจา
ช่วงนี้ดูซีรีย์ทุกคืน ดูได้วันละตอนก็หลับแล้ว สั่งแผ่นมาเป็นร้อย ไม่รู้เมื่อไหร่จะหมด
medium ก็สนุกดีน่ะค่ะ criminal mind ก็โอเคชอบอยู่ ดูถึง ซีซั่นท้ายๆแล้ว
Arrow ก็สนุกค่ะ
ใครมีอะไรแน่ะนำใหม่ๆ มั้ยค่ะ อยากจะสั่ง แผ่นที่เพิ่งออกมาใหม่ๆ ที่สนุกๆอ่ะค่ะ

meen
08-06-2013, 10:09
กร็ดความรู้ "บาคาร่า" ดั้งเดิมนั้น ไม่ใช่การพนัน

ต้นกำเนิดของ บาคาร่า เป็นคำที่มาจากภาษาฝรั่งเศสว่า Baccarat ซึ่งมีรากศัพท์มาจากภาษาอิตาลีว่า “Baccara” มีความหมายว่า “ศูนย์” ซึ่งสื่อความหมายถึงแต้ม “ศูนย์” ซึ่งเป็นแต้มบนหน้าไพ่ที่มีมากที่สุดบนไพ่ที่ใช้เล่นบาคาร่า จากการศึกษาประวัติของคำทำให้ผู้เชี่ยวชาญด้านเกมพนันสันนิษฐานว่า บาคาร่ามีต้นกำเนิดมาจากเกม Baccarat Online ของประเทศอิตาลี ซึ่งถูกคิดค้นขึ้นโดยนักพนันชาวอิตาลีชื่อ เฟลิกซ์ ฟาลกูยเรน (Felix Falguirein)ในช่วงปลายศตวรรษที่ 15 สมัยนั้น Sbobet เข้าไม่ได้ จึงเล่นโดยใช้ไพ่ทาโรต์ (Tarot Card) คาสิโน จากนั้นบาคาร่าถูกนำมายังฝรั่งเศสในสมัยพระเจ้าชาร์ลส์ที่ 8 (Charles VIII) กษัตริย์ของฝรั่งเศสในระหว่างส่งครามฝรั่งเศส-อิตาลี ช่วงคริสต์ศักราช 1494 **ปัจจุบัน บาคาร่า ได้มีการดัดแปลงให้เล่นผ่านทางสื่อออนไลน์ได้ เพื่อความสะดวกสบายของผู้เล่น และเสี่ยงน้อยลงต่อการถูกเจ้าหน้าที่ตรวจหรือจับกุม นี่คือตัวอย่างผู้ให้บริการบาคาร่าที่นิยมเล่นในประเทศไทย Gclub Online เป็นผู้ให้บริการเกม บาคาร่าออนไลน์เกม คาสิโนออนไลน์ เกม ป๊อกเด้งออนไลน์ และ Gclub ให้บริการ ลูกค้าทุกท่านสามารถเล่นผ่านทาง Gclub Iphone สมัครสมาชิก G club ได้ที่ G Club Online โทร 090-1860013 ถึง 8 เป็นต้น จากการศึกษาประวัติศาสตร์ของเกมพนันเชื่อกันว่า เฟลิกซ์ ฟาลกูยเรน ได้คิดค้นเกม “Baccara” นี้ขึ้นมาโดยได้แนวคิดมาจากพิธีกรรมทางศาสนาของอารยะธรรมอีทรัสคัน (Etruscan) (อีทรัสคันเป็นอารยะธรรมอันเก่าแก่อารยะธรรมหนึ่งในอิตาลีมีอายุเก่าแก่ถึง 1500 ปีก่อนคริสตกาล) พิธีกรรมดังกล่าวมีจุดประสงค์เพื่อที่จะค้นหาหญิงสาวเพื่อรับตำแหน่งนักบวชหญิงในศาสนา โดยในการคัดเลือกจะใช้วิธีเสี่ยงทายด้วยลูกเต๋าแบบ 9 หน้า หากหญิงสาวคนไหนทอดลูกเต๋าแล้วได้ผลออกมาเป็นหน้าหมายเลข 9 หรือ 8 ซึ่งเป็นแต้มที่เท่าหรือใกล้เคียงกับจำนวนของเทพเจ้าที่บูชา (พวกอีทรัสคันจะนับถือเทพเจ้า 9 องค์) หญิงสาวผู้นั้นจะได้รับการคัดเลือก ถ้าทอดลูกเต๋าแล้วผลออกมาเป็นหน้าหมายเลข 6 หรือ 7 จะไม่ได้รับการคัดเลือก แต่ถ้าทอดลูกเต๋าแล้วได้หน้าที่มีหมายเลขน้อยกว่านั้นอาจหมายถึงความตายของหญิงสาวผู้นั้น ท่านที่รับชมสื่อไม่ว่าจะด้านไหนก็ตามก็ความใช้วิจารณญาณในการรับชม

ขอขอบคุณ http://dvdtook.com ที่ให้ความกรุณาในการเผยแพร่

birdy
10-06-2013, 23:17
มาอีกละ ด้านบนเอ๋ย

birdy
10-06-2013, 23:24
;ว้าว.. เงียบจัง มัวแต่ยุ่ง ไม่ได้เข้ามาเลย
ขอบคุณพี่เทพ เอาเพลงเพราะๆ มาฝาก ฟังแล้วเคลิ้มจา
ช่วงนี้ดูซีรีย์ทุกคืน ดูได้วันละตอนก็หลับแล้ว สั่งแผ่นมาเป็นร้อย ไม่รู้เมื่อไหร่จะหมด
medium ก็สนุกดีน่ะค่ะ criminal mind ก็โอเคชอบอยู่ ดูถึง ซีซั่นท้ายๆแล้ว
Arrow ก็สนุกค่ะ
ใครมีอะไรแน่ะนำใหม่ๆ มั้ยค่ะ อยากจะสั่ง แผ่นที่เพิ่งออกมาใหม่ๆ ที่สนุกๆอ่ะค่ะ

ดีครับพี่นก ตอนนี้ผมดูติดจากแฟนมา pretty liar นะครับ ตอนแรกก็เฉยๆไม่ชอบ ตอนหลังภาคสองมันเจือกสนุกขึ้น

ตอนนี้ที่ชอบดูจบไปสองภาค Homeland ครับ ลองหาดูครับพี่นกสุดสวย จากเบิร์ดดี้ คนเดิม 555+

คนอื่นหายไปไหนกันหมด

dvdkonjon
11-06-2013, 21:54
ติด Downtown Abbey

ติด Game of Thorn ภาคใหม่ มันส์ มากกกก

ดีครับพี่นก ตอนนี้ผมดูติดจากแฟนมา pretty liar นะครับ ตอนแรกก็เฉยๆไม่ชอบ ตอนหลังภาคสองมันเจือกสนุกขึ้น

ตอนนี้ที่ชอบดูจบไปสองภาค Homeland ครับ ลองหาดูครับพี่นกสุดสวย จากเบิร์ดดี้ คนเดิม 555+

คนอื่นหายไปไหนกันหมด

nokie
20-06-2013, 21:20
ตอนนี้ที่ชอบดูจบไปสองภาค Homeland ครับ ลองหาดูครับพี่นกสุดสวย จากเบิร์ดดี้ คนเดิม 555+ดีคับวิศ...
Pretty little Liar ดูถึงซีซั่น 2 มีถึงใหนแล้วไม่รู้ สนุกดีค่ะ พี่ก็ชอบ
Homeland ดูถึงซีซั่นล่าสุด สนุกมาก ติดมาก รอตอนต่อไปอยู่
Downtown Abbey ซื่อแปลกๆเลยยังไม่สั่ง ไม่รู้ว่าเนื่้อเรื่องประมาณใหนเนอะ
Game of Throne สุดยอด ชอบมากๆๆ เห็นมีซีซั่นล่าสุดออกมาแล้ว เด๊๋ยวๆๆๆ
เห็นมีออกใหม่หลายเรื่องมากเลย ใครดูอะไรใหม่ๆ สนุกๆ แน่ะนำกันหน่อยน่ะจ้ะ

[QUOTE=birdy;3405099]ดีครับพี่นก ตอนนี้ผมดูติดจากแฟนมา pretty liar นะครับ ตอนแรกก็เฉยๆไม่ชอบ ตอนหลังภาคสองมันเจือกสนุกขึ้น

birdy
28-06-2013, 09:53
ตอนนี้ดู Person interest อยู่ ไม่รู้จะมีภาคต่อมั้ย สนุกดีนะครับ เกี่ยวกับการยับยั้งก่อนอาชญกรรมจะเกิดขึ้น โดยมีกล้องทั่วเมืองเป็นตัวจับตาดูให้

dvdkonjon
29-06-2013, 09:53
ตอนนี้นั่งเก็บ The X Files 10 season ตาแฉะๆๆ ^_^

thep
29-07-2013, 11:25
เงียบสนิท หลับสบายกับสายฝนไปหนึ่งเดือนแล้ว ใครอยู่ไหน เป็นไงกันบ้างจ๊ะ ถ้าว่างก็มาเล่าให้ฟังหน่อยว่ามีเรื่องไรน่าสนใจกันบ้าง หรือหลบรอ Hormones จบกันอยู่น้า

without
30-07-2013, 13:23
- สวัสดีครับทุกคน ไม่ได้ดูไรมากเลย เริ่มมีเวลาดูแล้ว เลยจัด เมนเทลลิสต์ ซะ
ดู แพทริค เจน จบซี 5 ใครคือเร้ด จอห์น อยากรู้จิง ๆ ใกล้เข้าไปทุกที ๆ
- ตามหา The Killing Season 2 + Haven S3 แบบภาพคมชัด ไม่รู้ร้านไหนมีบางหนอ

http://img.tarad.com/shop/d/dvd-on-sale/img-lib/spd_20120722161201_b.jpg

birdy
02-08-2013, 15:47
รูปด้านบนที่พี่วิท เอามาโชว์นี่ เรื่องราวเป็นยอ่างไรนะครับ สนุกมั้ย

birdy
06-08-2013, 23:38
หายไปหนายยยยยยยยยยยยยยยย กันหมดเล้ยยยยยยยยยยย เหงา

thep
09-08-2013, 12:14
สวัสดีครับ พี่นก พี่วิท พี่เบอร์ดี้ แต่ละคนธุรกิจรัดตัว หาที่เก็บเงินกันแน่เลย
ช่วงนี้ ผมก็ไล่ดู Pretty Little Liars อยู่เหมือนกันครับ กำลังดูซีซั่น 2 อยู่ คงไล่รวดเดียวจนครบ 3 ซีซั่นที่มีอยู่ใน Stock
เมื่อวานเห็น Cinemax Strike Back Season 2 Master Zone 3 ออกมาแล้วครับ มี 4 แผ่น เดี๋ยวในเวปคงมีร้านมาลง บอกพี่วิทผิดไป 4 เดือนเอง ไม่รู้พี่วิทดูจบไปถึงไหนแล้ว
มีอะไรน่าสนใจก็มาคุยกันบ้างนะครับ รอดูซิว่าจะจบซีซั่น 3 เอ่อ...ต้องเรียกว่าวาระ 3 ไหม หรือจะถูกตัดจบก่อน หรือว่าจะมีภาคพิเศษอะไรตามมาบ้าง ยังไงก็รักษาเนื้อรักษาตัวกันดีๆ นะครับ บุญรักษาจ๊ะทุกๆ คน

พี่เบอร์ดี้ดูจากอันนี้เลยครับ http://www.imdb.com/ พิมพ์ชื่อเรื่องในช่องค้นหาด้านบน แล้วเข้าไปดูรายละเอียดได้เลยครับ ถ้าเข้าไปดู จะมีรายละเอียดเรื่องย่อ แต่ละตอนให้ด้วย พร้อมมีเรตติ้งที่คนเข้ามาโหวต เรื่องไหนดังๆ ก็จะมีคนเข้ามาโหวตมากหน่อยครับ (ที่น้องเมเม่เอามาแปะโฆษณา) ก่อนสั่งหนังผมมักเข้ามาเช็คเรตพร้อมเรื่องย่อกับดูดาราว่าน่าสนใจปล่าว เดี๋ยวนี้บางเรื่องมี clip ตัวอย่างให้ดูด้วย

พี่วิทคร้าบ ยินดีด้วยกับซามูไรพ่อลูกอ่อน เลี้ยงลูกเพลินเลยล่ะ

วันนี้ถามที่ร้านแมงป่อง เขาบอกว่า Strike Back Season 2 Master Zone 3 มาเดือนหน้าครับ ใจเย็นรอหน่อย เป็นตอนใหม่ Project Dawn 10 episodes จ๊ะ ดูเรื่องย่อได้ใน IMDB ตามข้างบนเลยครับ เรื่องนี้ได้ Rate 7.8/10 ครับ (ถ้าดูจบแล้วต่อซี 3 เลยก็ตามสะดวก ถ้าไม่อยากรอ Master Zone 3 หรือพี่วิทจะข้ามไปซี 3 ก่อนล่ะ) ส่วน Hawaii Five-o season 2 Master Zone 3 เลื่อนไปออกหลังสงกรานต์ครับ

น้องสาวคนโต ไล่ดู Walking Dead Season 3 ผ่านเน็ตจบไปแล้ว ตัวแผ่นก็มีออกมาแล้ว หาได้ในร้านในนี้แหละ ตอนนี้เขาไล่ดู Game of Thrones Season 3 กันอยู่จ๊ะ กำลังออนแอร์ที่เมกา ผมคงรอจนจบแล้วซื้อแผ่นรวดเดียวสำหรับเรื่องนี้

สุขสันต์วันสงกรานต์ครับทุกๆ ท่าน ใครต่อใครขึ้นทางด่วนไปจอดรถเล่นกันแล้วตั้งแต่บ่ายสอง รับฝนกันชุ่มฉ่ำไปตามๆ กัน

birdy
10-08-2013, 16:23
สวัสดีครับ พี่นก พี่วิท พี่เบอร์ดี้ แต่ละคนธุรกิจรัดตัว หาที่เก็บเงินกันแน่เลย
ช่วงนี้ ผมก็ไล่ดู Pretty Little Liars อยู่เหมือนกันครับ กำลังดูซีซั่น 2 อยู่ คงไล่รวดเดียวจนครบ 3 ซีซั่นที่มีอยู่ใน Stock
เมื่อวานเห็น Cinemax Strike Back Season 2 Master Zone 3 ออกมาแล้วครับ มี 4 แผ่น เดี๋ยวในเวปคงมีร้านมาลง บอกพี่วิทผิดไป 4 เดือนเอง ไม่รู้พี่วิทดูจบไปถึงไหนแล้ว
มีอะไรน่าสนใจก็มาคุยกันบ้างนะครับ รอดูซิว่าจะจบซีซั่น 3 เอ่อ...ต้องเรียกว่าวาระ 3 ไหม หรือจะถูกตัดจบก่อน หรือว่าจะมีภาคพิเศษอะไรตามมาบ้าง ยังไงก็รักษาเนื้อรักษาตัวกันดีๆ นะครับ บุญรักษาจ๊ะทุกๆ คน

เอาเรื่องพรบ. นิรโทษ ดีไหมพี่ คุยกันขำๆๆ 555+ ฉีกทิ้งกันเล่นอีก

thep
11-08-2013, 12:25
เดี๋ยวจะถูกตำรวจเรียกตัวอะปล่าวพี่เบอร์ดี้ บอกว่าผิด พรบ. คอมฯ (คอมพิวเตอร์นะ ไม่ใช่คอมมิวนิสต์) ตำรวจยิ่งตกใจง่ายอยู่นะจ๊ะ

เอาเรื่องพรบ. นิรโทษ ดีไหมพี่ คุยกันขำๆๆ 555+ ฉีกทิ้งกันเล่นอีก

dvdkonjon
11-08-2013, 23:32
ช่วงนี้ อากาศเปลี่ยนแปลง ดูแลสุขภาพกันด้วยนะคะ ไม่ค่อยได้เข้ามาเม้าส์เลย พี่ๆ น้องๆ :eek:

nokie
13-08-2013, 09:42
:cool: สวัสดีค่ะพี่เทพ วิทสองวิทเลย น้องเมเม่
เคยเข้ามาพิมพ็หลายครั้งอยู่ แต่เวลาโพสมันไม่ขึ้นเลยเหนีือย ไม่รู้ว่้าเกิดอะไรขึ้น
ตอนนี้ก็ดูซีรีย์ หนังเรื่อยๆวันล่ะนิดล่ะหน่อย ถ้าหนังแน่ะนำหามาดูตอนมีดีวีดีออกแล้ว เรื่อง Red2 สนุกมากๆๆ แอ๊คชั่น คอมมาดี้ครบเครื่อง
กำลังจะสั่งซีรีย์อีกชุดแน่ะนำหน่อยจ้า อันที่ออกใหม่ๆ มีใครดูอะไรบ้างเอ่ย ที่สนุกน่าติดตามอ่ะจ้ะ

birdy
21-08-2013, 15:13
ล้างเครื่องลงใหม่บ้างหรือป่าวพี่นก ถ้ามีปัญหาแบบนี้ผมว่าไวรัสอาจจะเยอะอยุ่ สแกนบ่อยๆ แล้วก็ทำลายโฟลเดอร์แปลกๆ ด้วยครับ

nokie
24-08-2013, 21:04
[เพิ่งล้างไปเมื่อ 2 เดือนก่อนเองจ้ะ
ช่วงนี้ดู Game of Throne s.3 อยู่ สนุกปน เบื่อ รำคาญ หงุดหงิด เพราะ มันช่างมีเหตุการณ์ต่างๆเกิดขึ้นเยอะแย่ะไปหมด แล่ะบุคคลต่างๆ แยอะแยะมากมาย มั่วๆๆๆ จำไม่ได้ซักคน เยอะเกิน
แต่ดูไปก็สนุกปนหงุดหงิด น่าติดตามอยู่ วางไม่ลง เฮ้ออะไรเนี่ย ฮ่าๆๆ
True Blood s.6 ดู ถึงแผ่น 3 แล้ว สนุกดี รอเมื่อไหร่จะออกครบจบซีซันหนออ

QUOTE=birdy;3449108]ล้างเครื่องลงใหม่บ้างหรือป่าวพี่นก ถ้ามีปัญหาแบบนี้ผมว่าไวรัสอาจจะเยอะอยุ่ สแกนบ่อยๆ แล้วก็ทำลายโฟลเดอร์แปลกๆ ด้วยครับ[/QUOTE]

คนรัก
28-08-2013, 12:31
ชอบดู Falling Skies สนุกดีแนวต่างดาว ตอนนี้กำลังเริ่มจะดู Falling Skies Season 3 แล้ว
^ ^

without
29-08-2013, 00:19
- พี่เทพยังไม่ได้หามาดูเลย Cinemax Strike Back Season 2 เพิ่งดู Dexter 7 จบ เด่วรอ 8 ฉายจบ ค่อยดูทีเดียว
- เริ่มดู Fringe 5 ตัดเรื่อง เขียนบทผู้สังเกตการณ์ยึดโลกไว้แล้ว แล้วโผล่ลูกสาวของปีเตอร์+โอลิเวียมาเลย ดูแล้วมันทะแม่ง ๆ ไงไม่รู้ เด่วเอาให้จบก่อน
ค่อยไปเรื่องอื่น ไปทีละเรื่องดีก่าน่ะพี่ 555+ มะไหวแล้ว
- หนังแผ่นเดียว ทีดูแล้วชอบ มีหลายเรื่อง แต่เด่น ๆ ส่วนตัว Dead Man Down + The man with the iron fists 2012 เรื่องหลังนี้แงะ ๆมาดูทับถมไว้เยอะ
เห็นแว่บ ๆมีหนังจีนชุด จี้กง +หนี่สุ่ยหาน+ ยิปมัน ไม่รู้สนุกเป่า ใครดูแล้วแนะนำหน่อยจะได้ไปซื้อมาดู (อยากดูหนังจีนชุดมาก) priceless ยาจกมือใหม่ หัวใจเกินร้อย
โหลดไว้ในคอมก็ยังดูมะจบเลย...เวนกรำ เวลาน้อยนิดจริง ๆ ผ่านไปเร็วจริง ๆ แก่ไปอีกวันนึง....รักษาตัวด้วยทุกคน

thep
31-08-2013, 16:50
สวัสดีครับพี่วิท พี่เบอร์ดี้ พี่นก น้องเมเม่ และคนอื่นๆ ช่วงนี้ฝนตกรถติดจัง ดูแลสุขภาพกันด้วยนะครับ

-ผมซื้อมายังไม่ได้ดูเหมือนกันครับ ซื้อมาเก็บ ถ้าพี่วิทจะสั่ง Cinemax Strike Back Season 2 อันนี้ ก่อนจะสั่ง Season 3 ให้ตรวจสอบก่อนนะครับว่าไม่ซ้ำกัน เพราะบางร้านที่เอาอัดทรูมา จะเรียกว่า Season 3 เพราะนับ Cris Ryan's เป็นซีซั่น 1 ดังนั้น ซีซั่น 3 ก็จะซ้ำกับ Cinemax Strike Back Season 2
-เรื่อง Fringe 5 ตัวผู้กำกับคงไม่มีเวลามั้งพี่วิท คงรีบจบๆ งาน TV เพื่อไปเน้นหนังโรงแทน ตอนนี้กำลังรุ่ง
-หนังแผ่นเดียวดูไปเยอะแล้วครับ แต่ไม่ได้สั่ง Dead Man Down มา คงต้องหามารอบหน้า ยิปมันของพี่หว่องก็ดูแล้ว สนุกสู้ของดอนนี่ไม่ได้
-ช่วงนี้ยุ่งๆ เหมือนกัน ไม่ค่อยมีรมณ์ดูหนังเท่าไหร่ ตอนนี้กลับไปเป็นนักเรียน เรียนขายของบนอีเบย์อยู่ ดูซิว่าจะรุ่งไหม จะได้นั่งหน้าคอมหารายได้บ้าง

- พี่เทพยังไม่ได้หามาดูเลย Cinemax Strike Back Season 2 เพิ่งดู Dexter 7 จบ เด่วรอ 8 ฉายจบ ค่อยดูทีเดียว
- เริ่มดู Fringe 5 ตัดเรื่อง เขียนบทผู้สังเกตการณ์ยึดโลกไว้แล้ว แล้วโผล่ลูกสาวของปีเตอร์+โอลิเวียมาเลย ดูแล้วมันทะแม่ง ๆ ไงไม่รู้ เด่วเอาให้จบก่อน
ค่อยไปเรื่องอื่น ไปทีละเรื่องดีก่าน่ะพี่ 555+ มะไหวแล้ว
- หนังแผ่นเดียว ทีดูแล้วชอบ มีหลายเรื่อง แต่เด่น ๆ ส่วนตัว Dead Man Down + The man with the iron fists 2012 เรื่องหลังนี้แงะ ๆมาดูทับถมไว้เยอะ
เห็นแว่บ ๆมีหนังจีนชุด จี้กง +หนี่สุ่ยหาน+ ยิปมัน ไม่รู้สนุกเป่า ใครดูแล้วแนะนำหน่อยจะได้ไปซื้อมาดู (อยากดูหนังจีนชุดมาก) priceless ยาจกมือใหม่ หัวใจเกินร้อย
โหลดไว้ในคอมก็ยังดูมะจบเลย...เวนกรำ เวลาน้อยนิดจริง ๆ ผ่านไปเร็วจริง ๆ แก่ไปอีกวันนึง....รักษาตัวด้วยทุกคน

birdy
24-09-2013, 19:49
Strike Back Season 2

ภาคนี้หาซื้อที่ไหนได้อะพี่ ผมเจอแต่ภาค 3 อัดจากทีวี

thep
02-10-2013, 00:24
ขอโทษครับ ไม่ได้เข้ามานาน ภาค 2 ออกเป็น Master Zone 3 แล้วครับ กับ ภาค 3 อัด TV เป็นอันเดียวกันครับ มีขายหลายร้านครับ ผมซื้อจากคุณชาญ บ้านหนังจีนครับ http://dvdtook.com/forum/showthread.php?37-บ้านหนังจีน-chan28-เกาหลี-ญี่ปุ่น-ฝรั่ง-คุณภาพดี-เริ่มต้น-15-B-สกรีน

Strike Back Season 2

ภาคนี้หาซื้อที่ไหนได้อะพี่ ผมเจอแต่ภาค 3 อัดจากทีวี

birdy
02-10-2013, 11:14
ซวยละพี่เทพ ผมสั่งน้องเมเม่จังไปเนี่ยครับ หวังว่าคงไม่ใช่อันเดียวกันนะ ไม่งั้นเซ็งแย่

gupoiy
31-10-2013, 22:55
ดันๆหน่อย ตกมาหน้า2ซะแล้ว

birdy
04-11-2013, 23:55
ดันๆหน่อย ตกมาหน้า2ซะแล้ว

ในรูปมันเป็นแฟนกันจริงๆปะ น้องปอย

เพิ่งมาไล่ดู 4ภาค เลย สนุกดี ชอบมากกว่าทรูบลัดอะ

pookieza99
05-11-2013, 11:52
มาเชียร์ให้ดู
- desperate housewives (8ปีจบ)
- the walking dead (ตอนนี้กำลังฉาย ปี4 อยู่ ปี1-3 มีแผ่นแล้ว)
- the vampire diaries (ตอนนี้กำลังฉาย ปี5 อยู่ ปี 1-4 มีแผ่นแล้ว)

(ไม่รู้มาตอบช้าไปป่าว จขกท. อาจจะดูไปแล้วก็ได้ เอิ้กๆๆ)

birdy
05-11-2013, 21:18
มาเชียร์ให้ดู
- desperate housewives (8ปีจบ)
..................อันนี้ไม่เคยดู สนุกหรอครับ เรื่องแม่บ้าน

- the walking dead (ตอนนี้กำลังฉาย ปี4 อยู่ ปี1-3 มีแผ่นแล้ว)
...............อันนี้ตามดูอยู่ แต่หลังๆ แม่งไม่ค่อยมีผีมาเกี่ยวเท่าไร ทำให้ความชอบน้อยลง สามภาค ชอบ ภาคแรกสุดละ

- the vampire diaries (ตอนนี้กำลังฉาย ปี5 อยู่ ปี 1-4 มีแผ่นแล้ว)
.................อันนี้ก็ดูอยู่ แฟนชอบมั่กๆๆ

(ไม่รู้มาตอบช้าไปป่าว จขกท. อาจจะดูไปแล้วก็ได้ เอิ้กๆๆ)
...............มาตอบบ่อยๆนะ ดูเรื่องอะไรอีกบ้าง

gupoiy
14-11-2013, 03:09
เคยเป็นแฟนกันเมื่อหลายเดือนก่อนค่ะ

คบกันหลายปีเลยทีเดียวค่ะพี่ แต่ตอนนี้เลิกกันแล้วค้า

น่าเสียดายมากๆๆ :(

ในรูปมันเป็นแฟนกันจริงๆปะ น้องปอย

เพิ่งมาไล่ดู 4ภาค เลย สนุกดี ชอบมากกว่าทรูบลัดอะ

birdy
28-11-2013, 09:03
ช่วงนี้ย้ายของที่บ้าน เหนื่อย + เมื่อยน่อง มากๆ ใครทำไรหายไปกันหมด

gupoiy
17-12-2013, 22:51
น้องปอยนอนอยู่บ้านทุ๊กกกกกกกกวันเลยค่ะ นอนจนอืด บวมหมดและ

5555555555+ พอดีอยู่ในช่วงตกงานค่ะ

ช่วงนี้ย้ายของที่บ้าน เหนื่อย + เมื่อยน่อง มากๆ ใครทำไรหายไปกันหมด

birdy
17-12-2013, 23:07
เหงาจัง หายกันหมด

strike back ภาคอื่นสู้ภาคแรกไม่ได้เลยอะครับ ใครว่างัยบ้าง

thep
19-12-2013, 09:57
สวัสดีปีใหม่ครับน้องปอย คุณเบอร์ดี้ ไม่ได้เข้ามาซะนาน Strike Back ซื้อมาดองไว้ ยังไม่ได้เลยครับ ช่วงนี้แทบจะไม่ได้ดูหนังเลย มัวแต่ยุ่งๆ วุ่นๆ ไปตามเรื่องตามราว เลยยังไม่มีความเห็นว่าภาคอื่นเป็นไง อากาศกำลังหนาว ดูแลสุขภาพกันด้วยนะครับทุกๆ คน

เหงาจัง หายกันหมด

strike back ภาคอื่นสู้ภาคแรกไม่ได้เลยอะครับ ใครว่างัยบ้าง

gupoiy
27-12-2013, 19:09
สวัสดีปีใหม่ค่ะพี่เทพ :D

สวัสดีปีใหม่ครับน้องปอย คุณเบอร์ดี้ ไม่ได้เข้ามาซะนาน Strike Back ซื้อมาดองไว้ ยังไม่ได้เลยครับ ช่วงนี้แทบจะไม่ได้ดูหนังเลย มัวแต่ยุ่งๆ วุ่นๆ ไปตามเรื่องตามราว เลยยังไม่มีความเห็นว่าภาคอื่นเป็นไง อากาศกำลังหนาว ดูแลสุขภาพกันด้วยนะครับทุกๆ คน

nokie
01-01-2014, 22:07
สวัสดีปีใหม่2557. ขอพรพระรัตนตรัยได้โปรดดลบันดาลให้ทุกท่านประสบแต่ความสุขความเจริญ ร่ำรวยเงินทอง สุขภาพดีมีต่ความสุขตลอดไปด้วยเถิด

คิดถึงพี่น้องทุกคนจ้ะ พี่นกยุ่งจุงเบยไม่ได้สั่หนังเลยพักหลัง ใครมีอะไรใหม่ๆมาเล่าสู่กันฟังมั่งนะคะ

gupoiy
03-01-2014, 22:59
http://image.ohozaa.com/i/5ef/8NnFRt.jpg (http://image.ohozaa.com/view2/xjGzlbA1AgdQunD2)

birdy
09-01-2014, 19:32
สวัสดีปีใหม่ พี่นก พี่เทพ พี่วิท น้องปอย น้องซัน และก็ทุกคนด้วยครับผม สบายกันนะครับ ไปไหนมาบ้างครับ

ส่วนผม ไปเขาค้อมา แล้วก็ ไปสังขละบุรี ก่อนปีใหม่ ส่วนปีใหม่ชอบนอนดูทีวีอยู่บ้าน รอดูเค้าดาวน์ หุหุ

without
16-01-2014, 20:26
มาช้าไปหน่อย สวัสดีปีใหม่เช่นกันครับทุก ๆ คน .... อยากดู The Hobbit 2 ลงมาสเตอร์ไทยหรือยังเอ่ย ไปดูก่อน...อุอิ ๆ

birdy
16-01-2014, 23:03
มาช้าไปหน่อย สวัสดีปีใหม่เช่นกันครับทุก ๆ คน .... อยากดู The Hobbit 2 ลงมาสเตอร์ไทยหรือยังเอ่ย ไปดูก่อน...อุอิ ๆ

ปีใหม่ เที่ยวไหนมาพี่วิท

nokie
27-01-2014, 10:51
คิดถึงทุกคนจร้า เงียบเหงาเนอะ ไม่ได้เข้ามาเลย
ตอนนี้สั่งหนังซีรีย์ไปเพียบ คงจะต้องเริ่มดูใหม่
เดาว่าทุกคนก็คงกำลังยุ่งๆกันอยู่
ยังงัยก็รักกันไว้น่ะจ้ะ รักเธอประเทศไทย

nokie
29-01-2014, 20:29
ช่วงนี้ร้านต่างๆดูเงียบเหงากันมาก อุดหนุนไปสองร้านวันนี้ ต้องลองดูหลายๆร้านดีกว่า ดูว่าแผ่นร้านใหนเสียน้อยหน่อย จะได้ไม่ต้องเสียอารมณ์บ่อยๆเวลาดูแล้วดูต่อไม่ได้ ยุ่งยากเรื่องเคลมด้วย

ดูซีรีย์ฝรั่งไปเกือบหมดทุกเรื่องที่มีแล้ว ตอนนี้ก็เลยต้องตามดูที่ออกใหม่ๆ ดูแล้วถ้าเรื่องใหนดี สนุกจะมาเล่าให้ฟังจร้า แต่ตอนนี้รอหนังส่งมาด้วยใจจดจ่อ

without
16-02-2014, 17:42
- เอาแล้ว ตรุษจีน วาเลนไทน์ไปแล้ว ต่อไปก็สงกรานต์ สวัสดีครับทุกคน
- Strike back ผมดูไปสองสามตอน รู้สึกเนื้อเรื่องสู้ภาคแรกไม่ได้จิง ๆ คับคุณเบอร์ดี้ ปีใหม่ไม่ได้เที่ยวไหนครับ ทำงานตลอดครับ อิอิ
- พี่นก ย้ายมาอยู่กรุงเทพมา เบื่อหน่ายมาก ไม่รู้จะเอายังไง
- แงะเอา 2 เรื่องนี้มาดู สนุกมาก แนะนำถ้าใครยังไม่ดู

https://lh5.googleusercontent.com/-JqaQsIUIbHY/TWuMYQBg_JI/AAAAAAAAAOw/qjkSbB8AFLs/s1600/just%2Bgo%2Bwith%2Bit.jpg

birdy
27-02-2014, 15:59
- เอาแล้ว ตรุษจีน วาเลนไทน์ไปแล้ว ต่อไปก็สงกรานต์ สวัสดีครับทุกคน
............เช่นกันครับพี่

- Strike back ผมดูไปสองสามตอน รู้สึกเนื้อเรื่องสู้ภาคแรกไม่ได้จิง ๆ คับคุณเบอร์ดี้ ปีใหม่ไม่ได้เที่ยวไหนครับ ทำงานตลอดครับ อิอิ
..........ผมดูหมดละ ไม่หนำใจเท่าภาคแรกอะพี่

- พี่นก ย้ายมาอยู่กรุงเทพมา เบื่อหน่ายมาก ไม่รู้จะเอายังไง
.............นั่นดิ แวะมาเรียกไปเอ็นจอยกันบ้างนะพี่

- แงะเอา 2 เรื่องนี้มาดู สนุกมาก แนะนำถ้าใครยังไม่ดู
..........ดูละพี่ สนุกดี พอไหวๆๆ

nokie
07-03-2014, 15:39
หวัดดีจ้ะ พี่น้องคนไทย พี่เทพ วิทเอาท์ ปอย เบอร์ดี้ ช่วงนี้วุ่นไปตามเหตุการณ์ ไม่ค่อยได้ดูหนัง ซีรีย์ แต่สั่งมากองใหญ่อีกแร่ะ
พี่นกไม่ต้องย้ายไปกรุงเทพ ก็เหมือนอยู่กรุงเทพนั่นแหล่ะจ้ะ ไปเที่ยวบ่อยๆน่ะ ไปซื้อของอ่ะ
อาหารอร่อยน่ะที่กรุงเทพน่ะ บรรยากาศดีๆ เดินชอบปิ้งเพลิดเพลินเจริญใจดีจ้า แห่ะๆ
เข้าใจวิทเอาท์น่ะ อยู่ไกลแต่ใจก็ไม่ได้เป็นสุขเลย เบื่อหน่ายอย่างแรง ไม่เป็นอันทำมาหากิน ว้าวุ่นหัวใจเช่นกันเรืองอะไรไม่รู้วุ้ย

สวัสดีปีใหม่ค่ะพี่เทพ :D

สวัสดีปีใหม่ พี่นก พี่เทพ พี่วิท น้องปอย น้องซัน และก็ทุกคนด้วยครับผม สบายกันนะครับ ไปไหนมาบ้างครับ

ส่วนผม ไปเขาค้อมา แล้วก็ ไปสังขละบุรี ก่อนปีใหม่ ส่วนปีใหม่ชอบนอนดูทีวีอยู่บ้าน รอดูเค้าดาวน์ หุหุ

https://lh5.googleusercontent.com/-JqaQsIUIbHY/TWuMYQBg_JI/AAAAAAAAAOw/qjkSbB8AFLs/s1600/just%2Bgo%2Bwith%2Bit.jpg

............เช่นกันครับพี่

..........ผมดูหมดละ ไม่หนำใจเท่าภาคแรกอะพี่

.............นั่นดิ แวะมาเรียกไปเอ็นจอยกันบ้างนะพี่

..........ดูละพี่ สนุกดี พอไหวๆๆ

birdy
01-04-2014, 23:17
เครียดๆๆๆ ใกล้จะแต่งงานละครับ แต่เครียดอะ

birdy
24-04-2014, 09:27
หายตัวไปไหนกันหมด ( จะหายหัว แต่ดูแรงไปนิด) อิอิ

มาคุยกันหน่อย คิดถึง

dvdkonjon
05-05-2014, 12:49
เครียดๆๆๆ ใกล้จะแต่งงานละครับ แต่เครียดอะ

อ๊ากกก พี่เบิร์ดดี้จะแต่งงานแล้ว :) ดีใจด้วยนะคะ อย่าไปเครียดเลย จ๊ะ เดี๋ยวไม่หล่อนะ

mildred698
21-05-2014, 09:57
ที่เคยดูก็
Prison break
Law&order
Castle
Arrow
Spartacus

gupoiy
22-07-2014, 10:11
หายไปไหน?กันหมดน้อออออออออออออออออ :D

birdy
22-07-2014, 21:06
หายไปไหน?กันหมดน้อออออออออออออออออ :D

ชั้นยังอยู่ แต่่เหงาเหลือหลาย อยู่ Alone ปอยคุง

dvdkonjon
29-07-2014, 20:14
ชั้นยังอยู่ แต่่เหงาเหลือหลาย อยู่ Alone ปอยคุง

ไม่หายจ้า ช่วงนี้ไม่ได้ติดซีรีย์เลยไปติด Reality แทนจ้า

Hell's Kitchen เต็มสตรีมเลยยยย

rayong
29-07-2014, 22:51
:cool::cool:

birdy
09-08-2014, 12:40
วันแม่ไปไหนกันบ้างครับผม

nokie
12-08-2014, 11:51
วันหยุด หยุดอยู่บ้านสองวันจ้ะ ไปกินข้าว ดูหนัง โทรไปกราบเท้าแม่พ่อ
ทำงานไม่ค่อยได้หยุด เลยไม่ค่อยได้แว่ะมาเลย คิดถึงอยู่
ช่วงนี้ติดตามเรดจอน The Mentalist อยุ่ ดูได้วันล่ะตอนก็แปกหลับ นอนเร็ว
ใครมีดูอะไรใหม่ๆ สนุกๆบ้างเอ่ย

gupoiy
13-08-2014, 01:21
คิดถึงพวกพี่จังเล้ยยยยยยยยยยยยย..
เราไม่ได้คุย,,ได้เม้าส์กันนานมากแล้วนะ

without
13-08-2014, 20:06
- สวัสดีวันแม่ด้วยคนครับ...คิดถึงทุกคนเหมือนกันครับผม...ใครมีเมียแล้วก็ขอให้มีลูกมีหลานไวไวนะครับ
ไม่มีเวลาว่างได้ดูเลยครับ ดูเรื่องล่าสุด Robocop ต่อด้วย 47 Ronin ดูไปได้กาจึ๋งเดียว สงสัยหลายวันจบ...
ซีรียส์เหมือนพี่นกเลย พอจบ Dexter 6 ก็ต่อด้วย Mentalist 4หรือ5 มึน! รู้สึกจะกำจัดเรดจอห์นไปแล้ว
- เข้าเรื่องเลยแล้วกัน...พร่ำนานแล้่ว จุดประสงค์คือมาสอบถามเรื่อง เปาบุ้นจิ้นวัยหนุ่ม ภาค 3 มีคนขอให้หาซื้อให้หน่อย...
โปสเตอร์มันคุ้นมากเลย...เคยเห็นในร้านใดร้านหนึ่ง แต่จำไม่ได้แล้วร้านไหน ถ้าพบเห็นโปรดช่วยแนะนำบอกกล่าว
ด้วยน่ะครับ จะตามไปซื้อ

http://img.tarad.com/shop/a/armgame/img-lib/spd_2011040203747_b.jpg

without
14-08-2014, 20:12
http://media.comicbook.com/wp-content/uploads/2014/05/Constantine_Show-e1399833122634.jpg

http://www.seriesubthai.com/constantine-season-1/

gupoiy
18-08-2014, 14:15
ร้านบ้านหนังจีนเลยค่ะ,,พี่วิท หนังจีนเก่าๆเยอะมากๆ,,ลองเข้าไปหาดูนะค่ะ

V
V
V
V

http://dvdtook.com/forum/showthread.php?37

- สวัสดีวันแม่ด้วยคนครับ...คิดถึงทุกคนเหมือนกันครับผม...ใครมีเมียแล้วก็ขอให้มีลูกมีหลานไวไวนะครับ
ไม่มีเวลาว่างได้ดูเลยครับ ดูเรื่องล่าสุด Robocop ต่อด้วย 47 Ronin ดูไปได้กาจึ๋งเดียว สงสัยหลายวันจบ...
ซีรียส์เหมือนพี่นกเลย พอจบ Dexter 6 ก็ต่อด้วย Mentalist 4หรือ5 มึน! รู้สึกจะกำจัดเรดจอห์นไปแล้ว
- เข้าเรื่องเลยแล้วกัน...พร่ำนานแล้่ว จุดประสงค์คือมาสอบถามเรื่อง เปาบุ้นจิ้นวัยหนุ่ม ภาค 3 มีคนขอให้หาซื้อให้หน่อย...
โปสเตอร์มันคุ้นมากเลย...เคยเห็นในร้านใดร้านหนึ่ง แต่จำไม่ได้แล้วร้านไหน ถ้าพบเห็นโปรดช่วยแนะนำบอกกล่าว
ด้วยน่ะครับ จะตามไปซื้อ

http://img.tarad.com/shop/a/armgame/img-lib/spd_2011040203747_b.jpg

without
20-08-2014, 20:39
จ้าน้องปอย... สอบถามไปทางร้าน chan28 แล้วจ้าา....เขาบอกว่าคุ้น ๆ แต่ดูในสต็อกแล้วหาไม่เจอ...
ให้หาเรื่อง ฮอร์โมน2 อีก ไม่เคยดู...แก่แย้ว...หุหุ มันมีขายป่ะ

gupoiy
23-08-2014, 12:42
ฮอร์โมน2ตอนนี้กำลังฉายอยู่ค่ะ เพิ่งฉายไปได้ไม่กี่ตอนเอง

แผ่นคงจะยังไม่ออก ,, แต่ฮอร์โมน1ก็มีวางขายแล้วค่ะ

ร้านบ้านหนังจีนก็มีค่ะ มีหนังซีรี่ทุกแนว ลองเข้าไปดูค่ะ

จ้าน้องปอย... สอบถามไปทางร้าน chan28 แล้วจ้าา....เขาบอกว่าคุ้น ๆ แต่ดูในสต็อกแล้วหาไม่เจอ...
ให้หาเรื่อง ฮอร์โมน2 อีก ไม่เคยดู...แก่แย้ว...หุหุ มันมีขายป่ะ

birdy
17-10-2014, 12:00
เงียบเหงา เหมือนเต่ากินผักกันแล้ว

birdy
04-11-2014, 20:08
เบื่อฝนจังครับ จะไปวิ่งมันก็ตกตอนเย็นทุกทีเลย

without
08-12-2014, 04:00
-ดู Bates Motel ปุบปั๊บจะจบละ Season 2 น่าติดตามดี

- ยา CPH4 ที่ลูซี่ถุงแตกในท้อง นี่มันยาเปลี่ยนสมองคน limitless หรือเปล่า หรือว่าแรงกว่า เข้ากระแสเลือดฉลาดล้ำเลย เห็นย้อนกลับไปอดีตด้วย เข้าใจความเป็นไปของทุกสรรพสิ่ง
แรงจริง ๆ สมองใช้ได้เต็มร้อยนี่ อยากได้สักแพ็กนึง คุณ birdy มีขายเป่า อิอิ
http://imageserver.moviepilot.com/screen-shot-2014-04-05-at-3-31-42-pm-lucy-ms-marvel-2099.jpeg?width=602&height=289

gupoiy
09-12-2014, 01:31
ห่างหายกะการพูดคุยทักทาย..ไปนานเน
คิดถึงพี่ๆทุกคนเหมือนเดิมนะค่ะ
หน้าหนาวมาแล้ว..ดูแลสุขภาพกันด้วยน้า

ตอนนี้อยากบอกว่า..เบื่อซีรี่เก่าๆมากมาย
ตามมาเนิ่นนาน วกไปวนไปจนเอียน
ตอนนี้ซีรี่ออกใหม่ก็เยอะแยะ..เพียบพาบ
ปอยลองจัดซีรี่ที่ออกใหม่...ปี 2014
มา 4เรื่อง ,, จบไปแล้ว 1 เรื่อง
เดี๋ยวพรุ่งนี้ ... น้องปอยจะลงข้อมูลให้นะ
รูป..เรื่องย่อ คิดว่าน่าติดตามอยู่ 4เรื่องนี้

gupoiy
09-12-2014, 13:40
:p ..............

thep
09-12-2014, 16:45
สวัสดีครับ พี่วิท พี่เบอร์ดี้ พี่นก น้องปอย คุยอะไรกัน ไม่เห็นรู้เรื่องเลย ลูซ่ง ลูซี่ ก็ยังไม่ได้ดู ถึงเวลาต้องสั่งหนังมาด้วยบ้างแล้ว ปีใหม่เที่ยวไหนกันเอ่ย

gupoiy
09-12-2014, 17:12
หนูเฝ้าถ้ำเหมือนเดิม 55555555555

สวัสดีครับ พี่วิท พี่เบอร์ดี้ พี่นก น้องปอย คุยอะไรกัน ไม่เห็นรู้เรื่องเลย ลูซ่ง ลูซี่ ก็ยังไม่ได้ดู ถึงเวลาต้องสั่งหนังมาด้วยบ้างแล้ว ปีใหม่เที่ยวไหนกันเอ่ย

thep
09-12-2014, 21:58
ถ้ำมนุษย์ค้างคาวที่ระยองหรือจ๊ะน้องปอย ยังอยู่ระยองหรือเปล่าครับ

หนูเฝ้าถ้ำเหมือนเดิม 55555555555

gupoiy
10-12-2014, 10:46
ยังอยู่ระยองค่ะพี่ 55555555555 ไม่อยู่นี่,จะให้ไปอยู่ไหน?แง๊ะะะะะะ

ถ้ำมนุษย์ค้างคาวที่ระยองหรือจ๊ะน้องปอย ยังอยู่ระยองหรือเปล่าครับ

birdy
16-12-2014, 21:32
-ดู Bates Motel ปุบปั๊บจะจบละ Season 2 น่าติดตามดี

- ยา CPH4 ที่ลูซี่ถุงแตกในท้อง นี่มันยาเปลี่ยนสมองคน limitless หรือเปล่า หรือว่าแรงกว่า เข้ากระแสเลือดฉลาดล้ำเลย เห็นย้อนกลับไปอดีตด้วย เข้าใจความเป็นไปของทุกสรรพสิ่ง
แรงจริง ๆ สมองใช้ได้เต็มร้อยนี่ อยากได้สักแพ็กนึง คุณ birdy มีขายเป่า อิอิ
http://imageserver.moviepilot.com/screen-shot-2014-04-05-at-3-31-42-pm-lucy-ms-marvel-2099.jpeg?width=602&height=289

ยาใช้แล้วต้องตาย พี่เอาแน่ป่าว ผมมีอยู่ถุงนึงไม่กล้าใช้งานครับ ถ้ารับเดี๋ยวนัดเจอกันเลย ส่งไม่ได้ สายลับจ้องเยอะ 555+

birdy
16-12-2014, 23:47

สวัสดีครับ พี่เทพ สบายดีไหมครับผม

น้องปอยละ เป็นงัยบ้าง แล้วเรื่อง สี่เรื่องที่มาบอกมันเรื่องอะไร พี่ดูแฟลชละสนุกดีนะ แอร์โรว์ก็รอจบภาค 3 ก่อน

พี่วิท สบายดีมั้งครับ

พี่นกหายไปยาวเลย ปล่อยผมเฝ้าคนเดียวเหงามาก

ปีใหม่ผมไปวิ่ง มินิมาราธอนต้นปีครับ กำลังฟิตลดน้ำหนักมากๆ

birdy
05-03-2015, 00:45
ดีครรับ ทำไรกันอยู่บ้างทุกคน

thep
15-04-2015, 15:45
ได้เวลาหาหนังดูอีกรอบ หลังจาก 4 เดือน สวัสดีปีใหม่ครับ ทุกคน

birdy
22-04-2015, 19:08
ได้เวลาหาหนังดูอีกรอบ หลังจาก 4 เดือน สวัสดีปีใหม่ครับ ทุกคน

ละสี่เดือนที่ผ่านมาไม่ดูอะไรเลยหรือพี่ Fast 7 ดูยังครับ ผมผิดหวังนะ

thep
01-05-2015, 16:07
ไปดูแล้วครับกับน้องสาวคนโต ดูแล้วสำหรับผม มันไม่พีคครับ เดี๋ยวจะรอไปดู Avenger ตอนใหม่ หวังว่าจะถูกใจมากกว่าครับ

ละสี่เดือนที่ผ่านมาไม่ดูอะไรเลยหรือพี่ Fast 7 ดูยังครับ ผมผิดหวังนะ

neptunepie
05-05-2015, 16:05
http://i1164.photobucket.com/albums/q579/tantaichaiyo/ad%20new_zpswdvtig40.jpg

LieTV Mobile อิสระแห่งการรับชม เปิดให้บริการแล้ว วันนี้!!!
>>> m.lietv.in.th <<<
สามารถรับชมได้ทั้งระบบ IOS และ Android
หนังดีมีคุณภาพ ระดับHDแบบเต็มเรื่อง ดูกันอย่างจุใจ

http://i1164.photobucket.com/albums/q579/tantaichaiyo/__141931349179520_zpsa5c68651.jpg

สมัครวันนี้ รับสิทธิ์เป็น MemberVIP 1เดือน เต็ม!!
ดูได้เต็มที่ โหลดฟรีไม่มีอั้น อัพเดตทุกวัน มีทั้ง 18+[Uncen]/[Cen], หนัง, เกมส์, เพลง

>>> http://goo.gl/U2g9Cn <<< Main

>>> http://goo.gl/CTpXZ7 <<< สมัคร

>>> http://goo.gl/PkiY3p <<< หนัง เก่า,ใหม่,บลูเรย์,HD,3D

>>> http://goo.gl/wfDlOy <<< เพลงไทย,สากล,K-Pop,J-Pop

>>> http://goo.gl/Vtpr1Y <<< [18+]

birdy
14-05-2015, 22:18
https://www.facebook.com/pages/Toy-A-TOY/1579379085636517?ref=aymt_homepage_panel

รบกวนทุกคนกดไลท์ หน่อยครับ

birdy
22-07-2015, 21:04
เลิกเล่นเวปนี้กันไปหมดแล้วปะเนี่ย

thep
25-07-2015, 16:49
เพิ่งมีโอกาสเข้ามาวันนี้เองครับ สบายดีนะครับคุณ birdy และทุกๆ คน น่าจะได้ฤกษ์สั่งหนังดูซะที

without
08-04-2016, 03:33
ซีรีย์ฝรั่ง มาเยอะมากเลยครับ ยิ่งกว่าแต่ก่อนอีก ทั้งพากษ์ไทย + ซับอิงค์ ดูกันไม่หวาดไม่ไหวแล้วครับ

- Wayward Pines น่าจะมีซีซั่นเดียวน่ะครับ สนุกใช้ได้ครับผม

- The Killing มา 4 ซีซั่นแล้ว หาดูได้ใน iflix น่ะครับ ซี2-4
http://2.bp.blogspot.com/-fKwNfSi_oKs/T3jjM-Ng9XI/AAAAAAAAA-8/vz8DXQVHdBI/s1600/The%2BKilling%2Bseason%2Btwo.jpg

https://www.youtube.com/watch?v=3IHW21HbwXQ

without
08-04-2016, 03:53
ซีรีย์ฝรั่ง มาเยอะมากเลยครับ ยิ่งกว่าแต่ก่อนอีก ทั้งพากษ์ไทย + ซับอิงค์ ดูกันไม่หวาดไม่ไหวแล้วครับ

- Wayward Pines น่าจะมีซีซั่นเดียวน่ะครับ สนุกใช้ได้ครับผม

- The Killing มา 4 ซีซั่นแล้ว หาดูได้ใน iflix น่ะครับ ซี2-4
http://2.bp.blogspot.com/-fKwNfSi_oKs/T3jjM-Ng9XI/AAAAAAAAA-8/vz8DXQVHdBI/s1600/The%2BKilling%2Bseason%2Btwo.jpg

- Limitless ชี้ชะตายาเปลี่ยนสมองคน ซีรีย์ต่อจากมูฟวี่ ก็โอเคน่ะครับ เพลินดี บอกแล้วพระเอกในหนังมูฟวี่มันฉลาด มันต้องผลิตยาเองมาใช้ (อันนี้ผมไม่ขอลองน่ะครับคุณเบอร์ดี้ เรื่องยง เรื่องยาวัตถุออกฤทธิ์ต่อประสาท อิอิ)
เด็บบร้า จาก dexter หายไป มาโผล่เรื่องนี้แทน ยังไม่จากไปไหน หุหุ

http://www.ew.com/sites/default/files/i/2015/05/13/limitless-02.jpg

http://thumbnails.cbsig.net/CBS_Production_Entertainment_VMS/2015/09/28/533629507901/CBS_LIMITLESS_102_CLIP1_644518_640x360.jpg

- พวก Arrow + The Flash ไม่ค่อยได้สัมผัส มีเวลาแล้วจะทยอยดูตามคุณเบอร์ดี้ครับ พวกซูเปอร์ฮีโร่ สมัยนี้มันเยอะจริง ๆ 555+
http://static.srcdn.com/slir/w700-h350-q90-c700:350/wp-content/uploads/Flash-Arrow-TV-Crossover-Art.jpg

http://24.media.tumblr.com/241737a6a4fc6cef8730c28fdf7893ec/tumblr_mrcu64VF3e1szf0s6o1_500.gif

https://www.youtube.com/watch?v=3IHW21HbwXQ

birdy
20-04-2016, 22:22
พี่วิท มา เย้ๆๆๆ

ดีใจจัง

ส่วนเรื่องน้องเดกเตอร์ น่าฟัด เอ๊ย น่ารักขึ้นเยอะจริงๆครับ ส่วนฮีโร่ กระแสมันมานะครับ คงยาวๆไปได้อีกหลายปี

ส่วนเรื่องที่พี่แนะนำไว้จะหาแผ่นแรกมาชิมลาง

สบายดีนะครับ

dod
14-03-2017, 18:44
สนใจครับ จีคลับ (https://www.g-club.net/) สีขาว

dod
20-03-2017, 14:07
รออยู่ครับ จีคลับ (https://www.g-club.net/)

jiranan78900
25-04-2017, 09:17
สอบถามข้อมูลหน่อยค่ะ เกมส์ไฮโล (https://www.walker-******.com/)

snowwhitc002
29-06-2018, 18:57
They must protect the world from all harm. Because they are real heroes.เล่นไพ่ออนไลน์ (http://www.ufabet99.com/เล่นไพ่บนมือถือ):p

seosno03
06-07-2018, 14:37
เป็นห้องที่คุยเกียวกับซีรี่ฝรั่งโดยเฉพาะเลยเว็บพนันบอล (http://www.ufabet99.com/):p

snowwhitc001
11-07-2018, 13:20
ดีที่สุดสมัครufabet (http://www.ufabet99.com/ufabet):p

snowwhitc001
11-07-2018, 13:23
เป็นข้อมูลที่ดีมากเลยคับเว็บพนันบอล (http://www.ufabet99.com/):p

malisa23
27-09-2018, 14:01
ชอบซีรี่ย์ฝรั่งเรื่อง the good doctor มากเลยคะ หนังดี
ufabet (http://www.ufa007.com/ufabet)
สมัคร ufabet (http://www.ufa007.com/ufabet)
ufabet (http://www.ufa007.com/ufabet)
แทงบอลออนไลน์ (http://www.ufa007.com)
แทงบอล (http://www.ufa007.com)
:R

nannnny123
08-02-2019, 17:33
ลองเข้าไปที่เว๊บพันทิพ เข้าห้องเฉลิมไทยค่ะ

ขอบคุณที่ให้ฝากเว็บนะคะ jy
https://slot-th.com/

nannnny4735
18-02-2019, 10:25
ขออนุญาตฝากเว็บนะคะ ขอบคุณค่ะ jy

nannie99
29-03-2019, 13:19
ขอบคุณนะคะ jy

arm1234
10-05-2019, 14:07
ขอบคุณที่ให้ฝากเว็บนะครับ: Am
https://slot.im/

bambamm22
11-06-2019, 22:35
siren สนุกมากๆเลยค่ะ

https://www.calibet1234.com/

swissgermanyy
18-06-2019, 21:22
https://pressreader.com/@Flow_Ovii.1/csb_kYr3u_tF49Rss6JAe7FlBJ6uNcw2YMeUKkl8HmZ1S6NVpmKAvgEOTyyv_o90uakc
http://fatballleague.com/showthread.php?tid=377619
http://gamesduaxe.com/forum/showthread.php?tid=162669
http://nothingbutthieves.de/showthread.php?tid=869464
http://hypegaming.org/forum/showthread.php?tid=486362
http://app.f.cocolog-nifty.com/t/comments

fowerR012
03-03-2020, 14:47
#ใครอยากปลดหนี้มาค่ะ
?กลุ่มฟรีไม่มีค่าเข้า
?มีแนวทางให้ทั้งวัน
แทงหวยออนไลน์กับเราซิ !!! :p

็Huaydee (https://huaydee.in)

fowerR012
15-03-2020, 09:25
เว๊บของคนบ้าหวย บริการ 24 ชม. สมัครวันนี้มีสิทธิ์ลุ้น 3 ล้าน :D

------------- >> คนบ้าหวย (https://bit.ly/2wQC2RX)

odin83
09-05-2020, 14:49
ลิ้งค์เดียวมีทั้งสอนวิธีเล่น สมัคร ขั้นตอนทั้งหมด กดทีเดียวจบ!
อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่นี่
ล็อตเตอรี่ (https://www.gameinw.com/เกมมือถือ/lotto)

ratanasrey
16-05-2020, 08:48
https://i.ibb.co/YbgdS1k/22-03-63-04.jpg (https://www.allnewgclub.com/)

Enjoy countless allnewgclub (https://www.allnewgclub.com/) online games. That can make you money easily. Just apply for membership at allnewgclub and receive instant privileges. www.Allnewgclub.com/

- Promotion for allnewgclub
- Receive a bonus of up to 3,000 baht * when first depositing
- 10 free slots for Hot Hot Fruit, Sata's Village, Wild Trucks
--------------------------------------------
╔══════════════════╗
♛ Apply today. ADD LINE: https://line.me/R/ti/p/@allnewgclub

Call Center 24 hours service 02-508-8798
Get free privileges !! Limited amount
╚══════════════════╝

therich
04-06-2020, 14:10
เว็บพนันออนไลน์ เว็บแทงบอลออนไลน์ อันดับหนึ่งของประเทศไทย รวดเร็ว มั่นคง ทันสมัย และปลอดภัย 100% เป็นเว็บที่ให้บริการ แทงบอลออนไลน์ หวยออนไลน์ และคาสิโน ด้วยระบบที่ทันสมัย เมนูภาษาไทยที่เข้าใจง่าย สะดวก ปลอดภัย และดีที่สุดในขณะนี้
https://55fifabet.com/

ratanasrey
06-06-2020, 20:23
A Night in Paris slots game that takes players into the atmosphere of Paris in vintage style. Is a 5 reel slot with 30 Bet Line types. This is a slots game that gives out free spins often And great bonus games, both fun and prizes

https://i.ibb.co/VNwysgg/1.jpg (https://www.allnewgclub.com/)

Choose the right game Choose a game with a good bonus.
Apply and deposit money to play slots at allnewgclub (https://www.allnewgclub.com/)

• Promotion for allnewgclub
• Receive bonus up to 3,000 baht
• Spin 10 free slots for Hot Hot Fruit, Santa’s Village and Wild Trucks games.
-------------------------------------------------- ----------------------------------
• Apply today at ADD LINE: https://line.me/R/ti/p/@allnewgclub
Call Center 24 hours service 02-508-8798
• Free privilege !! Limited amount
-------------------------------------------------- ---------------------------------

therich
10-06-2020, 13:23
เว็บพนันออนไลน์ เว็บแทงบอลออนไลน์ อันดับหนึ่งของประเทศไทย รวดเร็ว มั่นคง ทันสมัย และปลอดภัย 100% เป็นเว็บที่ให้บริการ แทงบอลออนไลน์ หวยออนไลน์ และคาสิโน ด้วยระบบที่ทันสมัย เมนูภาษาไทยที่เข้าใจง่าย สะดวก ปลอดภัย และดีที่สุดในขณะนี้ https://55fifabet.com

therich
13-06-2020, 13:46
เว็บพนันออนไลน์ เว็บแทงบอลออนไลน์ อันดับหนึ่งของประเทศไทย รวดเร็ว มั่นคง ทันสมัย และปลอดภัย 100% เป็นเว็บที่ให้บริการ แทงบอลออนไลน์ หวยออนไลน์ และคาสิโน ด้วยระบบที่ทันสมัย เมนูภาษาไทยที่เข้าใจง่าย สะดวก ปลอดภัย และดีที่สุดในขณะนี้ https://55fifabet.com/

jojobob
13-06-2020, 16:37
หวยมาเลย์ (https://lotto4all.com/) ที่นี่เด็ดจริงรับรองเลย

on189
15-06-2020, 15:46
บาคาร่า สล็อต บอทสล็อต หวย บอล (https://on-189.com/)
รับเครดิตฟรีวันนี้@lineกดเลย (https://line.me/R/ti/p/@on189v5)
GDS-99 (https://toyousports.blogspot.com/)
ดวงเฮง (https://www.duangheng.com/)

therich
17-06-2020, 14:33
เว็บพนันออนไลน์ เว็บแทงบอลออนไลน์ อันดับหนึ่งของประเทศไทย รวดเร็ว มั่นคง ทันสมัย และปลอดภัย 100% เป็นเว็บที่ให้บริการ แทงบอลออนไลน์ หวยออนไลน์ และคาสิโน ด้วยระบบที่ทันสมัย เมนูภาษาไทยที่เข้าใจง่าย สะดวก ปลอดภัย และดีที่สุดในขณะนี้ https://55fifabet.com

therich
18-06-2020, 15:28

therich
19-06-2020, 16:09

therich
20-06-2020, 17:38

namcha
24-06-2020, 22:52
ดีเลยนะคะ มาหาข้อมูลจากกระทู้นี้ด้วยค่ะ สล็อตบนมือถือ (https://www.slot-888.co/)

manee1
20-07-2020, 19:43
เกมสมือถือที่ดีต้องเล่นที่นี่ที่เดียว :<br /><a href="https://slot-888.co/">สล็อตออนไลน์</a><br /><br />

Covid19com
05-09-2021, 00:50
Perseus is a figure in Greek mythology, the son of Zeus and a human woman who was the founder of the region to pay off debts and the first monarch in the air famous for slaying the ancient beasts. Many in the glorious era of the gods of Olympus, the 12 races as the founders of this new city, up to the point where they accidentally killed their eye god, were also accused of menusa and the helper of the Demon Princess. From K Plus, the sea monster sent to Poseidon to destroy your name still lacks clear conclusions, causing information to assume that it is an ancient Greek name, but there are speculations that there may be a fortune from the verb. Greek that means candy or attacking the city, condensing evil and the Gorgon is a horrible monster. My brother is a snake too, according to the younger brother invulnerable to kill, except the youngest one is the most fizzy menu that may be. can be killed if anyone looks at the legend says that originally a beautiful and gentle goddess had a temple in the virgin, while humans built to worship the goddess Athena in the temple was captivated by Poseidon and tried to force this. Knowing about the goddess Athena promotes the knowledge that she merged into the Temple of Water with the original Athena and Elsa having. The same mother of Argentina wanted to destroy the man-made, who might not know it. Her eyes were horrifying. Her hair was as beautiful as silk, turned into a serpent slithering out of a virgin stone at the fair. Disgusting Medusa, it is sad and insulting in justice, even though she did not make the mistake of her intention to keep the virgin, but she never got the good results. In front of the raging hatred that erupted, everyone who looked at the field would turn to stone until they burned into the most monstrous beasts. Her life in the most pitiful and interesting body.
https://download.ocms365.com/v2/STAR/images/othergame/games-pg.png

kawintat
09-12-2021, 14:25
มีเกมหลากหลายให้คุณเลือกเล่น เป็นเกมรูปแบบใหม่ ที่ทำเงินให้ผู้เล่นได้เงินจริงจากการเล่นเกม มีวิธีการเล่นเหมาะสำหรับมือใหม่ มีกราฟฟิกสวยงาม ทำให้ตื่นเต้นไปกับเอฟเฟคในเกมที่ไม่ซ้ำกัน สามารถเป็นเศรษฐีใหม่ได้ด้วยเกมจาก สล็อต (https://pg-slot.game/) ที่แจ็คพอตแตกบ่อยที่สุด!!!!

xlight
14-04-2022, 12:15
drink a litre of espresso, and to start planning the PGSLOT (https://pgslot.cz/) ซึ่งเกมสล็อตพีจีที่เราเลือกมาแล้วนี้รับรองความมันส์ และการันตีความเฮงอย่างมากเพราะเป็นเกมสล็อตออนไลน์จากค่ายดังระดับบประเทศนั้นคือค่าย

xlight
14-04-2022, 12:18
trip back," the 31-12 months-old advised the ABC. Ambbet (https://ambbet.zone) สล็อต ยิงปลา มี ครบทุกค่ายเกม ไม่ว่าจะเป็น SA GAMING SEXY BACARA สมัครเกมสล็อต

xlight
14-04-2022, 12:20
Mr Puz desired to assist his own family in Mariupol and Kyiv.pg slot (https://slot-pg.com/) สมัคร PG SLOT AUTO สล็อต เว็บตรง
ทางเข้า สมัคร สล็อต PG SLOT AUTO ต้องบอกเลยเวลานี้ไม่มีเว็บไหนที่ควรค่าแก่การสมัคร ร้อนแรง มั่นคง ปลอดภัย จนจัดได้ว่าเป็นเว็บอันดับ 1 ของค่าย pgslot ต้อง slot-pg.com รอช้าอะไรละเข้าไป สมัคร pg เลย "ว๊าว เว็บ slot-pg ก็สนุกเหมือนกันนะเนี้ยยยยย 5555+"

pop234h
21-04-2022, 20:29
ตาราง เวลาเล่นสล็อต pg ล่าสุด (https://ambbetwallet.com/%E0%B8%AA%E0%B8%A5%E0%B9%87%E0%B8%AD%E0%B8%95%E0%B9%80%E0%B8%A5%E0%B9%88%E0%B8%99%E0%B9%80%E0%B8%A7%E0%B8%A5%E0%B8%B2%E0%B9%84%E0%B8%AB%E0%B8%99/) สล็อต ที่น่าเชื่อถือ เว็บสล็อตค่ายใหญ่ที่รวบรวมเกม

pop234h
21-04-2022, 20:32
สล็อตเล่นฟรี (https://22slot.com/%E0%B8%97%E0%B8%94%E0%B8%A5%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B9%80%E0%B8%A5%E0%B9%88%E0%B8%99%E0%B8%AA%E0%B8%A5%E0%B9%87%E0%B8%AD%E0%B8%95/) คว้ารางวัลการเดิมพันสล็อตออนไลน์ เสี่ยงโชคได้มากที่สุด

pop234h
21-04-2022, 20:34
เว็บทดลองเล่นสล็อต (https://22megagame.com/%E0%B8%97%E0%B8%94%E0%B8%A5%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B9%80%E0%B8%A5%E0%B9%88%E0%B8%99%E0%B8%AA%E0%B8%A5%E0%B9%87%E0%B8%AD%E0%B8%95/) อัตราการชนะให้เต็มไม่มีลด ฝากแรกไม่มีขั้นต่ำ 1 บาทก็เล่นได้

pop234h
21-04-2022, 20:39
pg สล็อตทดลองเล่น (https://ambbetwallet.com/pg-slot-%E0%B8%97%E0%B8%94%E0%B8%A5%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B9%80%E0%B8%A5%E0%B9%88%E0%B8%99%E0%B8%9F%E0%B8%A3%E0%B8%B5/) ทดลองเล่นเล่นฟรีก่อนการเดิมพันจริง มีโบนัสและเครดิตฟรี

makam14007
14-05-2022, 09:24
สุดยอดเกมส็อตคุณภาพดีทีสุดของโลก เกมสล็อตที่จะมอบความสุขให้คุณ เป็นเกมสล็อตที่จะสามารถทำเงินให้คุณได้อย่างต่อเนื่องไม่มีหยุด
นั้นก็คือเกมสล็อจของทางค่าย PG SLOT (https://cookieslot.net/) นั้นเอง หยุดที่จะไปนั่งหาเกมสล็อตเองซักที คุณจะเสียเวลาไปทำไหมกับเราหาเกมสล้อตที่ดีที่สุดนั้นก็เพราะว่า
เรานี้และที่มอบสิ่งที่ดีที่สุดให้กับนักเล่นสล็อตแล้ว -makam14007

Ginana
19-08-2022, 15:36
เว็บไซต์ pg slot (https://pgslot.bar/) ครบเครื่องเรื่องความบันเทิง แหล่งรวมเกมคาสิโนออนไลน์สุดฮิต สนุกไร้ขีดจำกัดด้วยเกมสล็อต 3D ยิ่งเล่นยิ่งเพลิด สามารถเข้าเล่นตอนไหนก็ได้ไม่จำกัดจำนวนครั้ง ห้ามพลาดเด็ดขาด!! สมัครวันนี้รับฟรีโบนัส100%

pgslot
02-10-2022, 21:14
read more (https://megagame-auto.com/) เกมสล็อตค่าย PGSLOT ออกใหม่ พร้อมให้ผู้เล่นทุกท่านได้ ทดลองเล่นสล็อต pg แล้ววันนี้ ที่นี้ที่เดียว

pgslot
02-10-2022, 21:16
เล่นสล็อตฟรี (https://pgslot-game.co/pgslot-demo/) ทดลองเล่นสล็อต ที่เต็มไปด้วยเกมทดลองเล่นมากมายหลากหลายธีมเกม เกมสล็อตมาใหม่

pgslot
02-10-2022, 21:28
read more (https://pgslot-game.co/) เกมสล็อตออนไลน์ เมก้าเกม ค่ายใหม่มาแรง 2022 ที่เต็มไปด้วยเกมสล็อตมากมาย ทั้งเกมสล็อตยอดฮิต เกมใหม่มาแรง

pgslot
02-10-2022, 21:39
www.megagame-auto.com (https://megagame-auto.com/) สล็อตออนไลน์ เกมสล็อตเล่นผ่านเว็บไซต์ เล่นบนมือถือ อันดับ 1 ปี 2022 ที่ดีที่สุด pgslot เว็บตรง

bbell2021
18-10-2022, 19:25
สล็อตออนไลน์ เล่นผ่านเว็บไซต์และบนมือถือ ซุปเปอร์สล็อต superslot amb (https://ambsuperslot.net/) รวมเกมออนไลน์ต่างๆ จากหลากหลายค่ายมารวมไว้ให้คุณเล่นที่เดียว บนเว็บ เกมสล็อตออนไลน์ที่ดีที่สุด แหล่งรวมความบันเทิง ความตื่นเต้น จากเกมสนุกๆ ของ super slot รูปแบบเกมส์ที่หลากหลายค่าย ระบบใหม่ล่าสุดของวงการสล็อต megagame จึงเป็นเอกลักษณ์สำคัญที่เราพร้อมจะนำเสนอ ตัวเกมภายในแอปมีให้เลือกเล่นตามความพึงพอใจของคุณเอง เลือกเกมที่เหมาะสมฟีเจอร์รางวัลแต่ละเกมแทบจะไม่ซ้ำกันเลย

bbell2021
18-10-2022, 19:28
เว็บสล็อตใหม่ล่าสุดที่ให้บริการเกมสล็อตออนไลน์ตลอด 24 ชั่วโมง Superslot ซุปเปอร์สล็อต444 (https://ambsuperslot.net/444-superslot-%E0%B9%80%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%94%E0%B8%B4%E0%B8%95%E0%B8%9F%E0%B8%A3%E0%B8%B5-50/) รองรับการใช้งานในรูปแบบของโทรศัพท์มือถือ แท็บเล็ต iPad บนระบบ iOS และ Android รวมถึงคอมพิวเตอร์ PC Windows และ Mac OS สามารถเข้าเล่นได้ทุกที่ทุกเวลาที่ต้องการ เข้าเล่น Super Slot ได้บนเว็บไซต์ ไม่ต้องดาวน์โหลดให้เสียเวลา ฝากเงินขั้นต่ำเข้าสู่ระบบเพียง 1 บาทเท่านั้น เข้ามาเป็นสมาชิกกับทางเราสามารถลุ้นรับเครดิตฟรีและโปรโมชั่นอื่นๆอีกมากมายได้ทุกวัน

bbell2021
18-10-2022, 19:31
เกมสล็อตออนไลน์ อันดับ 1 ที่ทำการอัพเกรด ระบบใหม่ล่าสุด pg slot (https://all4slots.com/) สล็อตพีจี 2022 สมัครสมาชิกฟรี ไม่ต้องยืนยันเบอร์ อีกด้วย โดยเราเป็น เว็บสล็อตตรง ไม่ผ่านเอเย่นต์ ทำให้หมดห่วงเรื่องโดนโกง หรือ ไม่จ่ายเงินนั้นเอง All4slots เป็นหนึ่งในบรรดา ผู้ให้บริการ สล็อตที่ดีที่สุด อย่างในตอนนี้นั้นเองโดยได้ทำการรวบรวมเอา เว็บรวมเกมสล็อตยอดนิยม เอาไว้อย่างมากมาย มีเกมสล็อต จากหลากหลาย ค่ายให้บริการ เล่นง่ายผ่านเว็บ ไม่มีขั้นต่ำ 1 บาท ก็ปั่นสล็อต ได้นั้นเอง

bbell2021
18-10-2022, 19:33
เว็บไซต์ ALL4SLOTS.COM พร้อมให้บริการ PG SLOT สล็อตเครดิตฟรี (https://all4slots.com/%E0%B9%80%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%94%E0%B8%B4%E0%B8%95%E0%B8%9F%E0%B8%A3%E0%B8%B5/) กำลังมีโปรโมชั่น แจกเครดิตฟรี ให้กับผู้เล่นหน้าใหม่ รวมไปถึง ผู้เล่นเก่าที่ต้องการรับ เครดิตฟรี เป็นกิจกรรมที่ไม่ได้จัดขึ้นมาบ่อย ๆ โดยเฉพาะ เว็บไซต์ที่เปิดใหม่ หรือเว็บที่ไม่มีสภาพคล่องทางด้านการเงิน เพราะเป็นโปรโมชั่น ที่ต้องใช้เงินทุนมหาศาลในการจัดโปรโมชั่นนี้ ต่อยอดในการเล่นเกมสล็อตได้จริง อีกทั้งยังถอนได้จริงเช่นเดียวกัน