PDA

View Full Version : อยากรู้ว่าในนี้มีใครเค้าคุยกันเรื่องซีรีย์ฝรั่งมั่ งค้า อยู่ตรงใหนกันมั่งง่ะ

หน้า : 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17

ต้น รถฟักทอง
11-10-2010, 00:43
ไปหนายยยกันหมด เงียบเหงาจังเลยอ่า!

ไปเที่ยวมาครับน้องปอย

ส่วนโกสท์วิสเพอเร่อ ผมดูถึงซีซั่นสองแระ

เรื่องนี้ดูแล้ว มันเกิดอารมณ์แปลก ๆ อะ

ฮ่า ๆ ๆ

gupoiy
11-10-2010, 01:12
แปลกยังงัยหรอค่ะ อิจฉาพระเอกป่าวได้เมียสวย ฮ่าๆ

วันนี้เงียบมากเลย ไม่มีคนเข้ามาทักทายกันเลยอ่า

วันนี้มีคุณต้นคนแรกเลยนะนี่ ^_^

ไปเที่ยวมาครับน้องปอย

ส่วนโกสท์วิสเพอเร่อ ผมดูถึงซีซั่นสองแระ

เรื่องนี้ดูแล้ว มันเกิดอารมณ์แปลก ๆ อะ

ฮ่า ๆ ๆ

kimberly
11-10-2010, 17:26
Ghost whisperer ชอบดูS.1กะS.2 หลังๆเริ่มเฉยๆอ่ะ (แต่ก็ยังดู เนต ลูกชายเพื่อนนางเอกน่ากินดี) ยิ่งS.4นะ มันแปลกๆบอกไม่ถูก ดูเองละกันไม่อยากสปอยล์

ตอนนี้ดูHotel Babylon อยู่ค่ะ เป็นซีรี่ย์ของทางBBC ที่นานๆเราจะถูกใจซักเรื่อง เป็นเรื่องเกี่ยวกับพนักงานที่ทำงานในโรงแรมแผนกต่างๆ ต้องคอยรับมือกับแขกหลากหลายรูปแบบ ดูได้เพลินๆดีค่ะ แอบมีมุกฮาๆสอดแทรกด้วย อิอิ

nokie
11-10-2010, 18:51
คุณ Kimberly บอกนานๆ จะถูกใจซักเรื่อง แสดงว่าเรื่องนี้ Hotel Babylon ต้องหนุกๆแน่เลย

nokie
11-10-2010, 18:59
แปลกยังงัยหรอค่ะ อิจฉาพระเอกป่าวได้เมียสวย ฮ่าๆ

วันนี้เงียบมากเลย ไม่มีคนเข้ามาทักทายกันเลยอ่า

วันนี้มีคุณต้นคนแรกเลยนะนี่ ^_^

เออ นั่นสงสัยมากเลย อารมถ์ แปลกๆเนี่ย ฮะอา อยากรู้

ไม่ได้เข้ามาทักเพราะเมื่อคืนคอมเจ็งง เซ็งเลยยยย
วันนี้เลยแว่ะร้านเน็ตนิสสนึง

คุณต้นอย่าหายหน้าบ่อยน่ะค่ะ ในนี้มีคนขี้เหงาเยอะ ฮะฮะฮา
น้อง birdy ด้วยเน้อออ

nokie
11-10-2010, 20:13
วันนี้บายก่อน พรุ่งนี้แวะมาดูใหม่ว่ามีใครอัพเดทอะไรกันมั่ง
น้องปอยเดี๋ยวพรุ่งนี้จัดการให้น่ะค่ะ

gupoiy
11-10-2010, 20:40
ค่ะ...ขอบคุณค่ะ ^_^

วันนี้บายก่อน พรุ่งนี้แวะมาดูใหม่ว่ามีใครอัพเดทอะไรกันมั่ง
น้องปอยเดี๋ยวพรุ่งนี้จัดการให้น่ะค่ะ

gupoiy
13-10-2010, 12:29
ขอบคุณมากนะค่ะ...ที่เข้ามาแนะนำ ^_^

ขอแนะนำซี่รีย์ฝรั่งที่น่าดูด้วยคนน่ะคับ

- Dead Zone สัมผัสพิเศษของจอนนี่ ตอนนี้ออกมาถึง SS 4 แล้ว ใครที่ทำซับไทยดี SS 5 ออกขายติดต่อได้น่ะครับ อิอิ
- Paradox มีภาพเหตุการณ์ในอนาคตที่จะเกิดขึ้นภายในไม่กี่ชม.มาให้ ไปแก้สถานการณ์กานเอาเอง
- Happy town มาสี่แผ่น ตื่นเต้นดี ตามล่าหา เมจิกแมน
- Haven คดีประหลาด ๆ ที่เกิดขึ้นในเมืองนี้ จบเป็นตอนๆไป
- Person unknown ผู้โชคดีที่โดนจับมารวมกันที่เมืองทดลอง ไม่ทราบจะมีซีซั่นสองเปล่า ใครรู้ตอบด้วย
- flash forward สามสี่แผ่นแรกเกริ่นตัวละครจะน่าเบื่อ พอเข้าไปลึกๆ จะสนุกมาก ไม่รู้เหมือนกันจะทำซีซั่นสองเป่า
- Justified ดูเอาเอง หนุกรับรอง
- Rookie blue ไม่หนุกมาก ดูได้เรื่อยๆ เพลิน ดูว่าตำรวจใหม่ๆมานทำไรกัน

ซี่รีย์ฝรั่งเก่าๆ ที่ชอบที่เพื่อนๆด้านบนไม่เอ่ยถึง

- BBC: Warriors เป็นเรื่องราวประวัติศาสตร์ ของนักรบโบราณ รบกัน มันส์ดี
- Fear Itself หนังระทึก จบเป็นตอนๆ น่าทำอีก
- Into the west หนังคาวบอย ใครชอบดู เชิญ

nokie
13-10-2010, 18:20
ขอแนะนำซี่รีย์ฝรั่งที่น่าดูด้วยคนน่ะคับ

- Dead Zone สัมผัสพิเศษของจอนนี่ ตอนนี้ออกมาถึง SS 4 แล้ว ใครที่ทำซับไทยดี SS 5 ออกขายติดต่อได้น่ะครับ อิอิ
- Paradox มีภาพเหตุการณ์ในอนาคตที่จะเกิดขึ้นภายในไม่กี่ชม.มาให้ ไปแก้สถานการณ์กานเอาเอง
- Happy town มาสี่แผ่น ตื่นเต้นดี ตามล่าหา เมจิกแมน
- Haven คดีประหลาด ๆ ที่เกิดขึ้นในเมืองนี้ จบเป็นตอนๆไป
- Person unknown ผู้โชคดีที่โดนจับมารวมกันที่เมืองทดลอง ไม่ทราบจะมีซีซั่นสองเปล่า ใครรู้ตอบด้วย
- flash forward สามสี่แผ่นแรกเกริ่นตัวละครจะน่าเบื่อ พอเข้าไปลึกๆ จะสนุกมาก ไม่รู้เหมือนกันจะทำซีซั่นสองเป่า
- Justified ดูเอาเอง หนุกรับรอง
- Rookie blue ไม่หนุกมาก ดูได้เรื่อยๆ เพลิน ดูว่าตำรวจใหม่ๆมานทำไรกัน

ซี่รีย์ฝรั่งเก่าๆ ที่ชอบที่เพื่อนๆด้านบนไม่เอ่ยถึง

- BBC: Warriors เป็นเรื่องราวประวัติศาสตร์ ของนักรบโบราณ รบกัน มันส์ดี
- Fear Itself หนังระทึก จบเป็นตอนๆ น่าทำอีก
- Into the west หนังคาวบอย ใครชอบดู เชิญ

ดีจังเลยค่ะ ที่แนะนำเข้ามา เพราะในกระทู้ส่วนใหญ่จะเป็นซีรีย์ที่มีคนพูดถึงกันเยอะ อันนี้ก็ดีเพราะจะได้รู้ถึงคะแนนนิยม
แต่ไม่ค่อยมีซีรีย์ที่แปลกแตกต่าง เหมือนที่คุณwithout แนะนำเข้ามา
เลยทำให้ไม่ค่อยกล้าสั่งอะไรที่แปลกๆ ฮะฮา
แต่พอมีคนพูดถึงปูบ ก็เกิดความมั่นใจที่จะเปิดใจดูอะไรใหม่ๆ
ที่คุณ without แนะนำมายังไม่ได้ดูเลยซักเรื่อง
ขอบคุณมากน่ะค่ะ มีอะไรดีๆ มาเล่าสู่กันฟังอีกน่ะ

หนัง

birdy
14-10-2010, 01:54
ึคุณต้นฟักทอง

Trueblood นี่ต้องหามาดูอย่างไวนะครับ เนื้อเรื่องผมไม่ขอพูดถึง ของเค้าก็ดีพอ แต่นางเอกมีแก้ผ้าด้วยนะ หนังใหญ่ยังไม่เห็นนางเอกคนนี้แก้เลย หุหุ ต้องจัดมาฮะ 555+

ทักคุณปอย กับ คุณนุ๊กด้วยนะ ช่วงนี้ยุ่งๆ หลายอย่าง เช่น ทำบัตรประชาชน (รอบแรก) 555+

ส่วน ซีรีย์ที่แนะนำด้านบน ผมเคยดู Dead Zone ครับผม สนุกดี พระเอกนอนเป็นผักหลังจากอุบัตเหตุ มาหลายปี พอตื่นมาดันมีความสามารถเห็นอนาคตได้นิดหน่อย

15-10-2010, 09:20
ึคุณต้นฟักทอง

Trueblood นี่ต้องหามาดูอย่างไวนะครับ เนื้อเรื่องผมไม่ขอพูดถึง ของเค้าก็ดีพอ แต่นางเอกมีแก้ผ้าด้วยนะ หนังใหญ่ยังไม่เห็นนางเอกคนนี้แก้เลย หุหุ ต้องจัดมาฮะ 555+

ทักคุณปอย กับ คุณนุ๊กด้วยนะ ช่วงนี้ยุ่งๆ หลายอย่าง เช่น ทำบัตรประชาชน (รอบแรก) 555+

ส่วน ซีรีย์ที่แนะนำด้านบน ผมเคยดู Dead Zone ครับผม สนุกดี พระเอกนอนเป็นผักหลังจากอุบัตเหตุ มาหลายปี พอตื่นมาดันมีความสามารถเห็นอนาคตได้นิดหน่อยขอบคุณมากครับคุณเบอร์ดี้

ซีรี่ส์แบบเนี้ยแหละที่ผมหาอยู่ หุหุ

ส่วนเด๊ดโซนรอบนี้ต้องสั่งซะแล้ววววว

15-10-2010, 09:30

อิอิ

อารมณ์ที่ผมบอก ผมว่าหลายคนคงเป็นเหมือนผม

เพราะถ้าดูพร้อมกับแฟนทีไร

จบตอนปุ๊บ ผมโดนแฟนผมxxxทุกที

คงเพราะเห็นพระเอกกับนางเอกเค้าฟีตูริ่งกันตลอดมั๊งครับ

อิอิ ผมไม่ได้ทะลึ่งนะ แต่อารมณ์หนังมันประมาณนั้นจริง ๆ

nokie
15-10-2010, 14:36
อิอิ

อารมณ์ที่ผมบอก ผมว่าหลายคนคงเป็นเหมือนผม

เพราะถ้าดูพร้อมกับแฟนทีไร

จบตอนปุ๊บ ผมโดนแฟนผมxxxทุกที

คงเพราะเห็นพระเอกกับนางเอกเค้าฟีตูริ่งกันตลอดมั๊งครับ

อิอิ ผมไม่ได้ทะลึ่งนะ แต่อารมณ์หนังมันประมาณนั้นจริง ๆ

โอว เก็ตแล้วจ้ะ ก็ปกติของมนุษย์น่ะ ไอ้เรื่องอารมณ์เนี่ยเกิดได้กับเกือบทุกคนแหละเนอะ ฮาาาา
เดี๋ยวดูมั่งดีก่า

nokie
17-10-2010, 18:07
หายไปใหนกันหมดน้าาา เงียบจังเลยยย
ไม่มีใคร มีซีรีย์อะไรสนุกๆ มาเล่าสู่กันฟังบ้างน่ะค่ะ
ใครเคยดูเรื่อง Brothers and Sisters บ้างมั้ยค่ะ อยากรู็ว่าสนุกมากมั้ย

gupoiy
17-10-2010, 20:08
มาแล้วจ้า....กำลังยุ่งกับการเเย่งซื้อน้องไอโฟน4 และเอาคอมไปซ่อม

แง่วๆๆ....ยังไม่เคยดูเลย แต่เคยอ่านเจอในพันทิพเขาว่ากันว่าสนุก

เป็นเรื่องเกี่ยวกับครอบครัว ^_^

หายไปใหนกันหมดน้าาา เงียบจังเลยยย
ไม่มีใคร มีซีรีย์อะไรสนุกๆ มาเล่าสู่กันฟังบ้างน่ะค่ะ
ใครเคยดูเรื่อง Brothers and Sisters บ้างมั้ยค่ะ อยากรู็ว่าสนุกมากมั้ย

nokie
17-10-2010, 20:42
เพิ่งดู
- Liar game the final stage จบ ลองดูซีรีย์ญี่ปุ่นเรื่องนี้ดูน่ะคับ มีสองภาคและภาคจบหนังใหญ่
- The pillar of the earth ซีรีย์ฝรั่ง จักร ๆ วงค์ ๆ เกี่ยวกับต่อสู้แย่งบัลลังค์ของราชวงศ์อังกฤษ ดูแล้วเพลิน ได้เรื่อยๆ ครับเรื่องนี้
- หนังจีนชุดที่คิดว่าสนุก ก็มี เรื่อง แค้นกระบี่โค่นบัลลังค์
ลองเปลี่ยนบางน่ะคับ ซีรีย์ฝรั่ง จีน ญี่ปุ่น จะได้ไม่เบื่อ อิอิ ไว้ดูเรื่องไรหนุกๆมา จากาซิบบอก

ตั้งแต่จำความได้ยังไม่เคยดูซีรีย์ญี่ปุ่นเลย รึอาจจะเคยดูบ้างในทีวีแต่จำไม่ได้นิ (สงสัยต้องลองดูบ้างแล้วหล่ะ)
แต่ซีรีย์จืนเคยดูแต่ในทีวี ชอบมากสนุกทุกเรื่องเลย แต่พักหลังนี่ไม่ค่อยได้ดูทีวี ดูแต่ข่าวบ้าง แล้วก็ซื้อหนังฟรั่งมาดูเกือบทุกวัน
แต่ช่วงปีที่ผ่านมาเน้นซีรีย์ฝรั่ง เลยยังไม่เคยลองดู เกาหลี ญี่ปุ่น จีน กะเค้ามั่งเลย เชยยยยมากกกเลยเนอะ
ดีค่ะอยากดูซีรีย์จีนอยู่เหมือนกัน เพราะว่าตอนเด็กชอบดูมากสนุกทุกเรื่อง

nokie
17-10-2010, 20:48
มาแล้วจ้า....กำลังยุ่งกับการเเย่งซื้อน้องไอโฟน4 และเอาคอมไปซ่อม

แง่วๆๆ....ยังไม่เคยดูเลย แต่เคยอ่านเจอในพันทิพเขาว่ากันว่าสนุก

เป็นเรื่องเกี่ยวกับครอบครัว ^_^

โอวว ......อิจฉาาามากเยยย ได้ iphone4 มาครองแล้วเหรอเนี่ยยย
ของแพงยังต้องแย่งกันซื้ออีกเนอะะ
เพิ่งได้มาเหมือนกัน แต่เป็น iphone3g มือสอง แฟนซื้อมาฝากกก ดีใจจัง แต่ยังใช้ไม่ค่อยเป็นเลย ฮะฮะะ
แบบว่าไม่เคยได้ใช้ของแพง เลยยังไม่ค่อยคุ้น ...=lol

kimberly
17-10-2010, 21:17
ใครเคยดูเรื่อง brothers and sisters บ้างมั้ยค่ะ อยากรู็ว่าสนุกมากมั้ย

เราดูค่ะ ชอบมากๆ รอs.3อยู่เนี่ย เนื้อเรื่องก็ประมาณครอบครัวใหญ่ต้องสูญเสียคุณพ่อแสนดีผู้เป็นเสาหลักไป หลังจากนั้นดันเจอปัญหาหนี้ก้อนโตที่คุณพ่อผู้แสนดีทิ้งไว้ให้ แล้วก็มีภรรยาน้อยกับลูกสาวเพิ่มมาอีก1หน่อ ที่คุณพ่อผู้แสนดีทิ้งไว้ให้ และปัญหาเล็กๆน้อยๆส่วนตัวของแต่ละคน ประมาณว่าช่วยประคับประคองกันไป
เป็นซีรี่ย์ที่ดูแล้วอบอุ่นค่ะ อยากมีพี่น้องเยอะๆแบบนี้บ้าง แม้จะทะเลาะกันทุกตอน แต่ก็ยังรักกันม่วนชื่นค่ะ

birdy
18-10-2010, 01:55
ดูโก๊ะตี๋ 6 แพร่งอยู่ สนุกดี จะมาอัพเดทซีรีย์ใหม่นะครับผม

nokie
18-10-2010, 21:33
เราดูค่ะ ชอบมากๆ รอs.3อยู่เนี่ย เนื้อเรื่องก็ประมาณครอบครัวใหญ่ต้องสูญเสียคุณพ่อแสนดีผู้เป็นเสาหลักไป หลังจากนั้นดันเจอปัญหาหนี้ก้อนโตที่คุณพ่อผู้แสนดีทิ้งไว้ให้ แล้วก็มีภรรยาน้อยกับลูกสาวเพิ่มมาอีก1หน่อ ที่คุณพ่อผู้แสนดีทิ้งไว้ให้ และปัญหาเล็กๆน้อยๆส่วนตัวของแต่ละคน ประมาณว่าช่วยประคับประคองกันไป
เป็นซีรี่ย์ที่ดูแล้วอบอุ่นค่ะ อยากมีพี่น้องเยอะๆแบบนี้บ้าง แม้จะทะเลาะกันทุกตอน แต่ก็ยังรักกันม่วนชื่นค่ะ

ขอบคุณค่ะ พอดีเรากะว่าจะสั่งเรื่องนี้ ก็เลยขอเสียงในนี้หน่อย ดีจังเลยค่ะ งั้นเดี๋ยวสั่งเรื่องนี้มาดูด้วยคน
จะสั่ง ugly betty season 4 ด้วย หนุกๆ ชอบมาก

nokie
18-10-2010, 21:36
ดูโก๊ะตี๋ 6 แพร่งอยู่ สนุกดี จะมาอัพเดทซีรีย์ใหม่นะครับผม

หายไปหลายวัน แอบไปดูโก็ะตี๋มานี่เอง น้องปอยก็หาย แต่ได้ยินแว่วๆ ว่าคอมเสีย เลยไม่ค่อยมีใคร update เลยอ่ะ

birdy
19-10-2010, 02:02
มีคนแนะนำ The mentalist ไปหรือยัง สนุกดีนะ พระเอกหล่อครับ มีภาค 2 แล้ว ต้องลอง แนวสืบสวน ผมชอบอะ ชอบมากกว่า CSI อีก

gupoiy
19-10-2010, 14:08
ใช่ค่ะ...เอาคอมไปลงวินโด้มาใหม่ พออีกวันเน๊ตตัดอีก

ลืมไปจ่ายตัง = =" วันนี้ไปจ่ายมาเรียบร้อยและ

หายไปหลายวัน แอบไปดูโก็ะตี๋มานี่เอง น้องปอยก็หาย แต่ได้ยินแว่วๆ ว่าคอมเสีย เลยไม่ค่อยมีใคร update เลยอ่ะ

gupoiy
19-10-2010, 14:15
สนุกไหมค่ะ?? จะได้หามาดูมั่ง

gupoiy
19-10-2010, 14:18
ปอยจองไปของดีเเทคเป็นเดือน เพิ่งจะโทรมาให้ไปรับวันที่ 22 ที่จะถึงนี้

รอไม่ไหวไปสอยของ ais มาซะก่อนแล้ว

ปอยก็เล่นไม่ค่อยเป็น งูๆปลาๆอยู่ตอนนี้ ^_^

โอวว ......อิจฉาาามากเยยย ได้ iphone4 มาครองแล้วเหรอเนี่ยยย
ของแพงยังต้องแย่งกันซื้ออีกเนอะะ
เพิ่งได้มาเหมือนกัน แต่เป็น iphone3g มือสอง แฟนซื้อมาฝากกก ดีใจจัง แต่ยังใช้ไม่ค่อยเป็นเลย ฮะฮะะ
แบบว่าไม่เคยได้ใช้ของแพง เลยยังไม่ค่อยคุ้น ...=lol

gupoiy
19-10-2010, 14:21
ปอยก็ดูหลายเเนวค่ะ ดูทั่งเกาหลี ฝรั่ง ญี่ปุ่น การ์ตูน ละครไทย หลายอย่าง ^_^

แต่ตอนนี้เน้นซีรี่ฝรั่งค่ะ ญี่ปุ่นเคยดูเรื่อง chane นายกมือใหม่ ชอบมากๆๆ

เพิ่งดู
- liar game the final stage จบ ลองดูซีรีย์ญี่ปุ่นเรื่องนี้ดูน่ะคับ มีสองภาคและภาคจบหนังใหญ่
- the pillar of the earth ซีรีย์ฝรั่ง จักร ๆ วงค์ ๆ เกี่ยวกับต่อสู้แย่งบัลลังค์ของราชวงศ์อังกฤษ ดูแล้วเพลิน ได้เรื่อยๆ ครับเรื่องนี้
- หนังจีนชุดที่คิดว่าสนุก ก็มี เรื่อง แค้นกระบี่โค่นบัลลังค์
ลองเปลี่ยนบางน่ะคับ ซีรีย์ฝรั่ง จีน ญี่ปุ่น จะได้ไม่เบื่อ อิอิ ไว้ดูเรื่องไรหนุกๆมา จากาซิบบอก

birdy
19-10-2010, 17:26
ตอบคุณปอยก่อนดีฝ่า โก๊ะตี๋ อันนี้ผมว่าสนุกสู้อันก่อนไม่ได้นะครับ แต่ถ้าดูแก้เซ็งๆเล่นๆ ก็โอเคนะ

nokie
19-10-2010, 21:52
ตอนนี้ผมก็เพิ่งดู Pretty little liar ถึงตอนที่มีมาล่าสุดแผ่น 5 จบ ก็ใช่ได้น่ะครับ
เรื่องมันชวนให้เราอยากรู้ ติดตามหาตัวใครคือ A และเหตุการณ์ฆาตกรรมเมื่อ 1 ปีก่อนหน้านี่ ว่ามันเกิดอะไรขึ้นบาง
ปมเรื่องมันจะค่อยๆ คลายออก คล้ายๆ แบบ Harper Island แต่ผมว่า Harper สนุกกว่าน่ะคับ
ส่วน ซีรียญี่ปุ่นที่แนะนำไป เรื่อง Liar game รู้สึกจะทำมาจากกาตูน สนุกดีน่ะคับ หลายคนกะลังรอ Final Stage ภาคจบ
ของเรื่องนี้อยู่ ที่ผมได้ดูยังซับไทยออกมาไม่ค่อยดี ต้องรอมาสเตอร์อีกสักพักคงตามมา ลองเปรียบ แพทริค เจน ใน Mentalist กับ
อะกิยาม่า ใน Liar game ดูน่ะคับ ใครเก่งก่ากาน 555+
ส่วน แค้นกระบี่โค่นบัลลังค์ น่าจะเป็นหนังจีนชุดที่สนุกที่สุดตั้งแต่จีนเข้ามาปกครองอังกฤษ 555+ หรือเป่า.....ไปนู้นแล้วเรา
สองสามเรื่องสุดท้ายหนังจีนชุดที่ดูแล้วสนุก มี เจาะเวลาหาจิ๋นซี ที่กู่เทียนเล่อเล่นอ่ะ กับ เรื่องจักรพรรดิทะลุมิติ ใครคิดว่าหนังจีนชุด
เรื่องไหนสนุกมาก แนะนำมาได้น่ะคับ อิอิ
ไว้ค่อยคุยกันใหม่ครับ โชคดีจ้า

คุณ wihtout พูดถึงเรื่อง แค้นกะบี่โค่นบัลลังค์ ทำให้นึกอยากดูมั่งเชียว
ซีรีย์ชุดนี้มีหลายแผ่นมั้ยค่ะ??? โรคจิตนิดๆ ใครว่าไรหนุก อยากดูไปหมด

kimberly
20-10-2010, 19:32
ซีรี่ย์ญี่ปุ่นส่วนใหญ่จำนวนตอนจะเฉลี่ยอยู่ที่เรื่องละ10ตอนค่ะ ซีรี่ย์เกาหลีเฉลี่ยที่16ตอน
ส่วนหนังจีนชุดนี่ส่วนใหญ่20ตอนขึ้นเลยค่ะ 30-40ตอนก็มี ตอนละชม.เลย

ปล.ชอบเรื่องเจาะเวลาหาจิ๋นซีเช่นกัน ดูเมื่อนานมากๆแล้ว สมัยช่วงบ้าหนังจีน ชอบกู่เทียนเล่อ เรื่องมังกรหยกที่เล่นเป็นเอี้ยก้วยก็สนุกนะ

nokie
21-10-2010, 20:41
มีคนแนะนำ The mentalist ไปหรือยัง สนุกดีนะ พระเอกหล่อครับ มีภาค 2 แล้ว ต้องลอง แนวสืบสวน ผมชอบอะ ชอบมากกว่า CSI อีก

ชอบ Mentalist เหมือนกันเลย ดูจบ season2 แล้วจ้ะ กำลังรอ season3 อยู่ ชอบที่ไม่ใช่แนวสืบสวนเคร่งเครียดอย่างเดียว แต่มีมุขตลอด น่ารักดี
พระเอกชอบใช้สมองอย่างเดียว ถึงเวลาจู่โจมทีไร พระเอกวิ่งหนีป่าราบ หลบอย่างเร็ว ปล่อยให้คนอื่นเค้าลุยกันเถอะะะ

gupoiy
21-10-2010, 21:10
แวะเข้ามาทักทายค่ะ!!!!!!!

nokie
21-10-2010, 21:20
นั่นแหล่ะ ๆ ใช่เลยอ่ะคับ
ก่อนหน้าเจาะเวลาหาจิ๋นซี่ มันก็มี มังกรหยก ภาคก๋วยเจ๋ง ที่จูอินเล่นอ่ะคับ ชอบมากเลยน่ารัก อาคิคิ แล้วก็มาเอี้ยก้วย
กูเทียนเล่อเล่น แล้วไล่ กระบี่ฟ้าดาบมังกร ภาคอู่ฉี่หัวเล่น สุดท้ายมาจบ ที่ 8เทพอสูรมังกรฟ้า พอเวอร์ชั่นจีนแผ่นดินใหญ่
มาทำ ไม่ชอบดูอ่า สู้ภาคฮ่องกงเก่าทำไม่ได้เลย ได้ฉากบรรยากาศยิ่งใหญ่ แต่ความสนุกทำไมฮ่องกงมันดีกว่า ไม่เข้าใจเหมือนกัน
แต่เรื่องที่ทำให้ชอบดูหนังจีนชุดมาก มาจากเรื่อง อุ้ยเสี่ยวป้อ มังกรทลายฟ้า เดชเสี่ยวฮื้อยี้ ที่เหลียงเฉาเหว่ยเล่น หุหุ topic กลายเป็น
หนังจีนชุดแล้ว ไม่ช่ายซีรียฝรั่ง 55+ ถ้ามีหนังจีนชุดเรื่องไหนสนุก ๆ แนะนำบางน่ะคับ ได้ทุกแนวคับ ซีรียอื่นก้อได้

หนังจีนนี่สุดยอดสนุก อมตะนิรันร์ดกาลอยู่แล้วเนอะ ดูกี่เรื่อง เรื่องใหนๆก็สนุก ติดทุกเรื่อง เคยดูแต่ในทีวีนานแล้ว ติดหนึบๆ
เสียด่ายที่บ้านไม่มีใครดูกะเราเลย เค้าดูแต่หนังฝาหรั่ง เราจะหาโอกาสดูอะไรอย่างอื่นมั่ง แต่หาเวลาแทรกไม่ค่อยได้ lol
แต่ก็ดีไปอย่าง เราก็ได้เรียนรู้ภาษาอังกฏษ มันค่อยซึมซับไปเรื่อยๆ ตอนนี้ไ่ม่ต้องอ่านซับไทยก็พอรู้เรื่องอยู่บ้าง

nokie
21-10-2010, 21:23
แวะเข้ามาทักทายค่ะ!!!!!!!

ดีจ้าน้องปอย ดู ugly betty ยัง หนุกป่าวค่ะ

gupoiy
21-10-2010, 22:46
ดีจ้าน้องปอย ดู ugly betty ยัง หนุกป่าวค่ะ

ดูแล้วค่ะ แต่เพิ่งจะจบแผ่น2 ช่วงนี้เปิดเทอมแล้ว ยุ๊งยุ่ง ^_^

ปล.แต่ยังพอมีเวลาว่างไร้หนังให้พี่นกนะค่ะ อิอิ

nokie
25-10-2010, 11:01
ไม่มีเพื่อนๆเข้ามาอัพเดท 3 วันเลยเหรอเนี่ย
ถ้าใครชอบดูหนังคาวบอย มีแนะนำอยู่เรื่อง The Outlaw Josey Wales หนังดีค่ะ พระเอก split ทีไรได้เรื่องทุกที
แฟนชอบเรื่องนี้มาก ดูหลายรอบแหละ ไม่เบื่อซะที

gupoiy
25-10-2010, 12:13
ปอยเข้ามาดูทุกวันนะ แต่ไม่รู้จะอัพเดทอะรัย ฮ่าๆๆ

ไม่มีเพื่อนๆเข้ามาอัพเดท 3 วันเลยเหรอเนี่ย
ถ้าใครชอบดูหนังคาวบอย มีแนะนำอยู่เรื่อง The Outlaw Josey Wales หนังดีค่ะ พระเอก split ทีไรได้เรื่องทุกที
แฟนชอบเรื่องนี้มาก ดูหลายรอบแหละ ไม่เบื่อซะที

gupoiy
25-10-2010, 21:09
House MD สนุกดีค่ะ ชอบๆ แต่ว่าศัทย์ทางการเเพทย์จะเยอะนิดนึง

Fringe ปอยยังไม่เคยดูนะค่ะ แต่ว่าเห็นหลายๆคนแนะนำมาเหมือนกัน

ไล่เก็บ 4400 อยู่อ่ะคับ ซีรียส์ฝรั่งใหม่ ๆ ที่ร้าน zab กะ แม่ค้าใจดี อัพมา
เห็น มี L word, Queer As Folk สองเรื่องนี้หนังเลสกะเกย์ป่ะ ไม่กล้าดูเด่วตาบวม คิคิ
ไล่เก็บซีรียส์เก่า ๆ ก่อนดีก่า ของในสต๊อกยังมีอยู่เยอะมากเลย
เรื่อง Fringe กับ House MD ไม่รู้สนุกเป่า ใครดูแล้วแนะนำด้วยครับ

nicha35
26-10-2010, 19:38
Ally McBeal S03E17 I Will Survive

http://www.youtube.com/watch?v=-ko838odilY
so funny,many favorite songs.

26-10-2010, 20:29
มีใครเคยดู 4400 บ้างมั๊ยครับ เนื้อเรื่องประมาณไหน สนุกแค่ไหนครับ

เมื่อคืนผมเพิ่งดู ฮีโร่ ซีซั่น สองจบ กำลังสนุกสุด ๆ

birdy
27-10-2010, 01:22
มีใครเคยดู 4400 บ้างมั๊ยครับ เนื้อเรื่องประมาณไหน สนุกแค่ไหนครับ

เมื่อคืนผมเพิ่งดู ฮีโร่ ซีซั่น สองจบ กำลังสนุกสุด ๆ

ไม่ได้มาซะนาน นี่คุณฟักทอง กำลังเข้าสู่ ฮีโร่ ไม่สนุกแล้วสิ ดูแล้วมาบอกด้วยนะ ผมดูกับน้องชาย รู้สึก ภาค 3 มันแย่ๆลงงัยไม่รู้ นี่ยังไม่ได้ภาค 4 เลยฮะ

Fringe .... คล้าย x - file สมัยก่อนนะครับ แต่อันนี้เทคนิคสวย ดีขึ้น ภาพงาม ลึกลับดีเหมือนเดิม ลองหามาดูครับ ผมดูภาคแรกจบไปละสนุกมั่กๆๆ แต่ก็แล้วแต่คนมั้ง น้องชายผมดันว่าไม่หนุกแหะ

4400----- มีสี่ภาคนะครับ สนุกดี เป็นเรื่องที่มนุษย์แต่ละช่วงเวลา หายไปจากโลกเรียกว่าสูญหายไป แล้วถูกส่งมายังโลกในเวลาปัจจุบันพร้อมกันหมด บางคนญาติพี่น้องก็หายตายจากไปหมดแล้ว ดูแล้วผมละเสียวหน่อย คิดตามไปว่าถ้าตูโดนลักพาตัวไปวันนี้ แล้วกลับมาในอีก 30 ปีข้างหน้า จำทำงัยดี แต่ทุกคนที่กลับมาก็มาพร้อมพลังต่างๆกันไปนะครับ ต้องติดตามดู ภาค 1 -2 โอเค 3-4 ก็เนือยหน่อย เหมือนหาวิธีจบแจ่มๆๆ ไม่เจอ ผมคิดงั้นนะ

gupoiy
27-10-2010, 02:22
หายไปไหนซะนานล่ะค่ะเนี๊ย ช่วงนี้เงียบๆไม่ค่อยมีคนเข้ามาทักทายกันเลย

เข้ามาบ่อยๆนะค่ะ แอบเหงาหน่อยๆ 555+

ปอยเคยดู 4400 ไปหน่อยนึง ยังไม่จบตอนที่1เลย

แล้วก็ไปดูเรื่องอื่นแทน = =" แล้วก็ไม่เคยหยิบมาดูอีกเลยนานและ ^^

.
ไม่ได้มาซะนาน นี่คุณฟักทอง กำลังเข้าสู่ ฮีโร่ ไม่สนุกแล้วสิ ดูแล้วมาบอกด้วยนะ ผมดูกับน้องชาย รู้สึก ภาค 3 มันแย่ๆลงงัยไม่รู้ นี่ยังไม่ได้ภาค 4 เลยฮะ

Fringe .... คล้าย x - file สมัยก่อนนะครับ แต่อันนี้เทคนิคสวย ดีขึ้น ภาพงาม ลึกลับดีเหมือนเดิม ลองหามาดูครับ ผมดูภาคแรกจบไปละสนุกมั่กๆๆ แต่ก็แล้วแต่คนมั้ง น้องชายผมดันว่าไม่หนุกแหะ

4400----- มีสี่ภาคนะครับ สนุกดี เป็นเรื่องที่มนุษย์แต่ละช่วงเวลา หายไปจากโลกเรียกว่าสูญหายไป แล้วถูกส่งมายังโลกในเวลาปัจจุบันพร้อมกันหมด บางคนญาติพี่น้องก็หายตายจากไปหมดแล้ว ดูแล้วผมละเสียวหน่อย คิดตามไปว่าถ้าตูโดนลักพาตัวไปวันนี้ แล้วกลับมาในอีก 30 ปีข้างหน้า จำทำงัยดี แต่ทุกคนที่กลับมาก็มาพร้อมพลังต่างๆกันไปนะครับ ต้องติดตามดู ภาค 1 -2 โอเค 3-4 ก็เนือยหน่อย เหมือนหาวิธีจบแจ่มๆๆ ไม่เจอ ผมคิดงั้นนะ

nokie
27-10-2010, 08:02
ชอบเพลง ใน 4400 ที่คุณ without เอามาแปะไว้ เพลงเพราะจัง เปิดฟังบ่อยๆเลย ฉากก็สวยด้วย
อีกอันเพลงใน Ally Belly ที่คุณ Nicha35 เอามาฝากเพราะหลายเพลงเหมือนกัน ท่าทางจะสนุก

nokie
27-10-2010, 08:07
น้องปอย ตอนนี้พี่มี ugly betty ครบ 4 Season แล้วน่ะ กำลังจะดู season 4 คืนนี้แหละ ถ้าดูเสร็จแล้วเดี๋ยวส่งต่อให้น้า

gupoiy
27-10-2010, 11:39
โอ้!! ขอบคุณค่ะ ตอนนี้น้องปอยดูซีซั่น2อยู่

อยากบอกว่า สนุกจัง ปอยกำลังแอบชอบเฮนรี่อยู่ ^^

น้องปอย ตอนนี้พี่มี ugly betty ครบ 4 Season แล้วน่ะ กำลังจะดู season 4 คืนนี้แหละ ถ้าดูเสร็จแล้วเดี๋ยวส่งต่อให้น้า

gupoiy
27-10-2010, 19:57
ปอยก็กองไว้ตรึมเหมือนกัน ก็ค่อยๆทยายดูไปเรื่อยๆซิค่ะ

อยากบอกว่า ตอนแรกคิดไว้แล้วว่า ยังงัยก็จะไม่ดูเบ็ตตี้

รับหน้าตานางเอกไม่ได้ โอ้เเม่เจ้า!! 555+

แต่พอดูไปเรื่อยๆ ก็สนุกดีนะค่ะ ฮาดี ยิ่งซีซั่น1 แผ่น5 นี่แบบว่า

นั่งฮาแตกไปเลยอ่า ขำมากๆ ปอยเเนะนำค่ะ ดูไปดูมานางเองน่ารักนะนี่><

ส่วนกอสซิบเกริล ปอยก็ดูค่ะแต่ยังไม่จบปี 2เลย

ก็สนุกดีนะค่ะ แต่ก็แบบดูได้เรื่อยๆ ประมาณนี้ (อธิบายไม่ถูก)

อยากจะดูเหมือนกัน ugly betty หนังตลกใช่มะครับคุณน้องปอย มีน่ะ ภาค 1
มีนี่ด้วย กอสซิบ เกริล์ แต่ไม่เคยแกะออกมาดูเลย หนังวัยรุ่น สามสิบอัพยางดูได้เป่าเนี่ยเรา
ซีรียส์ฝรั่งเยอะแยะมาก ไม่รู้จะมีเวลาดูหมดหรือเป่า ยังกองไว้ตรึมเลย...หุหุ

27-10-2010, 21:20

จริงเหรอครับ ผมกำลังชอบ เนธาน พี่ชายปีเตอร์กับ ไซล่า พอดีเลย หล่อขึ้นอะ ตัวร้ายอะไร โคตรหล่อ ผมจะลองสั่งมาดูก่อนละกัน เริ่มชอบ อาจจะถูกใจผมก็ได้นะ 555++

FRINGE ตอนแรกมีแต่คนบอกว่าสนุก พอแผ่นออก ผมซื้อแผ่นแท้มาเลยอะ ตอนเค้าลดราคา ไม่แพง เอาวะ ผู้กำกับคนเดียวกับ LOST ซีรี่ส์อันดับหนึ่งในใจ

ตอนแรกก็สนุกดี

แต่พอดู ๆ ไป ผมว่า มันธรรมดาไปอะ ภาพสวย แต่เนื้อเรื่อง เนือย ๆ อะ หรือเพราะผมไม่ชอบ CSI ก็ไม่รู้นะ มันจบในตอนอะ มันเหมือนไม่น่าติดตาม

แต่กะว่าถ้าไม่มีอะไรดู จะไปตั้งใจดูใหม่ อุตส่าห์ซื้อแผ่นแท้มา ไม่ดูเสียดายแย่

เมื่อวานผมก็เพิ่งซื้อ LOST ซีซั่น 6 มา กะว่าเคลียร์งานเดือนนี้เสร็จก่อน จะดูให้ฉ่ำ ชอบสุด ๆ

nokie
27-10-2010, 21:29
นั่นงัย บอกแล้วว่า ugly betty หนุกมาก ฮามาก
ติดใจแล้วละซี อย่าลืมดูน่ะพี่น้องผองเพี่อน เชียร์เชียร์
ดูแล้วอารมณ์ดี น่ารัก มีความสุขมากก อิอิ เว่อร์ไปนิดดดนึง
ปอยก็กองไว้ตรึมเหมือนกัน ก็ค่อยๆทยายดูไปเรื่อยๆซิค่ะ

อยากบอกว่า ตอนแรกคิดไว้แล้วว่า ยังงัยก็จะไม่ดูเบ็ตตี้

รับหน้าตานางเอกไม่ได้ โอ้เเม่เจ้า!! 555+

แต่พอดูไปเรื่อยๆ ก็สนุกดีนะค่ะ ฮาดี ยิ่งซีซั่น1 แผ่น5 นี่แบบว่า

นั่งฮาแตกไปเลยอ่า ขำมากๆ ปอยเเนะนำค่ะ ดูไปดูมานางเองน่ารักนะนี่><

ส่วนกอสซิบเกริล ปอยก็ดูค่ะแต่ยังไม่จบปี 2เลย

ก็สนุกดีนะค่ะ แต่ก็แบบดูได้เรื่อยๆ ประมาณนี้ (อธิบายไม่ถูก)

27-10-2010, 21:33
อืม 4400 ที่คุณเบอร์ดี้แนะนำ น่าดูมากเลยครับ

รอบหน้าจะสั่งพร้อม UGLY BETTY กับ TRUE BLOOD อยากดูทั้งคู่

เอ้อ ผมขอถามนิด มีใครเคย ดู GLEE ปะคับ เนื้อเรื่องเป็นไง

เห็นนางเอกในเรือ่ง เค้าออกมาถ่ายปฏิทินกัน เลยคิดว่าอยากหาดูอะครับ

เอ้อ อีกนิด FHM เล่มล่าสัด เอ๊ย ล่าสุด เห็นนางเอก TRUE BLOOD ถ่ายแบบนู๊ดด้วยอะ

ยังไม่ได้ดูหนังเลย มาเห็นภาพก่อน สงสัยจะไม่ดูไม่ได้ซะแล้ววว

อิอิ

27-10-2010, 21:39
เอารูปมาฝากครับ

ถึงจะเล็ก ๆ น้อย ๆ แต่ก็ภูมิใจ และมีความสุขกับมันครับ

"ผมชอบดูหนังครับ"
http://sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc4/hs729.snc4/64921_1674020692714_1303334804_1805397_6874015_n.jpg

gupoiy
27-10-2010, 22:08
นั่นงัย บอกแล้วว่า ugly betty หนุกมาก ฮามาก
ติดใจแล้วละซี อย่าลืมดูน่ะพี่น้องผองเพี่อน เชียร์เชียร์
ดูแล้วอารมณ์ดี น่ารัก มีความสุขมากก อิอิ เว่อร์ไปนิดดดนึง

ชอบมากเลยค่ะพี่นก...นอนตี3 ตี4 ตลอดช่วงนี้ ขนาดเปิดเทอมแล้วนะนี่ 55+

ขอบคุณนะค่ะที่ให้ยืมซีรี่ดีๆ ถูกใจที่ซู้ด!!!!

อืม 4400 ที่คุณเบอร์ดี้แนะนำ น่าดูมากเลยครับ

รอบหน้าจะสั่งพร้อม UGLY BETTY กับ TRUE BLOOD อยากดูทั้งคู่

เอ้อ ผมขอถามนิด มีใครเคย ดู GLEE ปะคับ เนื้อเรื่องเป็นไง

เห็นนางเอกในเรือ่ง เค้าออกมาถ่ายปฏิทินกัน เลยคิดว่าอยากหาดูอะครับ

เอ้อ อีกนิด FHM เล่มล่าสัด เอ๊ย ล่าสุด เห็นนางเอก TRUE BLOOD ถ่ายแบบนู๊ดด้วยอะ

ยังไม่ได้ดูหนังเลย มาเห็นภาพก่อน สงสัยจะไม่ดูไม่ได้ซะแล้ววว

อิอิ

ไม่ดูไม่ได้แล้วจริงๆค่ะ สำหรับ TRUE BLOOD สนุกมากกกกง

UGLY BETTY ก็สนุกไม่เเพ้กันนะค่ะ แต่คนละเเนว เท่านั้นเอง

ถึงจะเล็ก ๆ น้อย ๆ แต่ก็ภูมิใจ และมีความสุขกับมันครับ

http://sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc4/hs729.snc4/64921_1674020692714_1303334804_1805397_6874015_n.jpg

หนังเยอะมากเลย ของปอยยังไม่ถึงครึ่งของพี่เลย แอบอิจฉาเล็กน้อย 55+

rockhound
27-10-2010, 23:27

เก็บเป็นระเบียบมากครับ ไม่เหมือนของผมรกมาก อยากดูเรื่องไหนกว่าจะหาเจอ แฮะๆ

28-10-2010, 00:07
หนังเยอะมากเลย ของปอยยังไม่ถึงครึ่งของพี่เลย แอบอิจฉาเล็กน้อย 55+

ขอให้ได้ซื้อเหอะผม มีความสุข หลายเรื่อง ยังไม่ได้แกะห่อเลย แต่ไม่รู้ว่าจะเก็บได้อีกนานแค่ไหน อีกหน่อย คงมีอะไรมาแทน ดีวีดี กับบลูเรย์แน่นอน

เก็บเป็นระเบียบมากครับ ไม่เหมือนของผมรกมาก อยากดูเรื่องไหนกว่าจะหาเจอ แฮะๆ

ผมก็เหมือนกันครับ อยากดูอะไรก็หาเจอได้เลย ถ้าเป็นระเบียบ เวลาหาย จะได้รุ้

ผมจะมีสมุดระเบียนกำกับนะ ว่าเรือ่งไหน ซื้อเมื่อไหร่ ใครยืมไปหรือเปล่า

มีความสุขครับ ไม่เที่ยวไม่สูบบุหรี่ไม่กินเหล้า เพื่อนมันว่าผม ว่า แล้วเมิงเกิดมาทำไม?

ผมตอบ กรูเกิดมาดูหนัง แล้วก็สะสมหนังไว้ให้พวกเมิงยืมไง

555++

แผ่นที่อยู่บนแสตนด์ แผ่นแท้ ถ้าไม่ซี้จริง ไม่ให้แตะ

ส่วนที่ซ้อนกันอยู๋ในตู้หนังสือ แผ่นสั่งซือ้ในเวบเนี่ยแหละ ไว้ให้คนอื่นยืมได้

อิอิ

ผมไม่ได้อวดนะ อย่าเข้าใจผิด แค่อยากแชร์ มีความสุขอะไร ก็อยากจะแบ่งปันคนอื่น

เวลามีหนังดี ๆ สอนดี ๆ ดู หรือได้ดูหนังดี ๆ ผมจะชอบหยิบไปให้คนที่เรารักดู ได้รู้เหมือนเรา มีใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ

เพื่อนผมจะรู้เลยว่า ถ้าอยากดูหนังเรือ่งไหน หรือไปเจอหนังเรือ่งไหนมาแว๊บ ๆ ให้มาถามผม อิอิ

ผมว่าหนังทุกเรือ่ง สอนเราได้ ทุกเรือ่งครับ ไม่มากก็น้อย

ขอบคุณครับ

28-10-2010, 00:16
คืนนี้ว่าจะหยิบ No country for Old men มาดูอีกรอบ

อันนี้ไม่ใช่ซีรี่ส์นะครับ แต่การเล่าเรือ่งด้วยภาพ เหมือนดูซีรี่ส์ดี ๆ อยู่ครับ

gupoiy
28-10-2010, 17:55
มีน้อย แต่อยากโชว์มั่ง!!

http://image.ohozaa.com/i/438/zy001.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=29084730cc6f6eb67f7b4e269bba90d6)

http://image.ohozaa.com/i/049/xs002.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=d769520f14f1dff34af6c5c7bb1d0bb2)

http://image.ohozaa.com/i/aa1/re003.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=a29e0fb7d44f3adae43eacd488ff39ed)

gupoiy
28-10-2010, 19:35
มีแต่เกมส์โชว์อ่ะค่ะ ตอนนี้โล๊ะอยู่

แบบว่าไม่ชอบอ่ะ เลิกดู เลยเอามาโล๊ะๆถูกๆ แผ่นยังไม่ผ่านการดูนะคะ

http://dvdtook.com/forum/showthread.php?28143-ขายเกมส์โชว์เกาหลี-แผ่นยังไม่ผ่านการดูเลยค่ะ!!!<br%20/>

ถ้าน้องปอยมีพวก K-pop เกาหลี ก๊อบมา คิดตังค์มาเลย เด่วโอนเงินไปให้

http://www.youtube.com/watch?v=HnbdGQO1NOU

gupoiy
28-10-2010, 23:04
อ่อ ใช่ค่ะ ร้านพี่ไผ่มีตรึมเลย ลองเข้าไปดูนะค่ะ

เกมส์โชว์พี่เขาเยอะมากๆๆเลยค่ะ ^^

เมื่อก่อนปอยชอบดูซีรี่เกาหลีมาก เดี๋ยวนี้เทใจไปทางซีรี่ฝรั่งเเละ

เจอล่ะ น้องปอย น้องสาวบอกให้ไปหาที่ร้าน sweet love love ตรึ่มเลย

kimberly
29-10-2010, 01:02
ตอนนี้ดู Life S.2อยู่ หลังจากที่ดู 90210 S.2 ไป2ตอนแล้วอึดอัดกับตัวละคร และเนื้อเรื่องมาก เลยเก็บไว้ก่อน
ประจวบกับLife ซึ่งเป็นแนวสืบสวนที่เราชอบออกมาพอดี เรื่องนี้จำได้ว่าดูS.1 มานานพอดู จนจำเนื้อเรื่องเกือบไม่ได้ละ
แต่พอมาดูS.2อีกที ก็ยังสนุกอยู่ รู้สึกสนุกกว่าเดิมด้วย
เรื่องนี้มีตัวละครในหน่วยงานไม่มากเท่าแนวสืบสวนเรื่องอื่นๆ แต่ในด้านเนื้อเรื่องก็เข้มข้นไม่ด้อยไปกว่าเรื่องอื่นเลยค่ะ
ใครชอบแนวสืบสวนแนะนำค่ะ

gupoiy
29-10-2010, 13:45
ขอบคุณ คุณwithoutมากๆเลยค่ะ

ที่สละเวลามารวบรวมข้อมูลไว้ให้ดูกัน^^

สรุปรายชื่อซีรียส์ฝรั่ง ที่สมาชิกแนะนำมา (น่าดู) ถึงตอนนี้ 29 ต.ค. 53
ใครดูเรื่องไหนสนุก มาแชร์ มาเล่าให้ฟัง แนะนำกันมาน่ะครับ ขอบคุณมาก

คุณ nokie
- Prison break
- 24 hours
- Lost
- Damage
- Mentalist
- Samantha who นางเอกน่ารักดีด้วย ก็แนวคอมมาดี้ น่ารักสนุกดีค่ะ
- Ugly betty ขำมากๆ ขำจิงๆ ไม่มีแบบฝืดเลยหล่ะ น่ารักก

คุณ gupoiy
- True blood
- Desperate housewives
- Harper 's Island
- Dead Set เรียลลิตี้ซอมบี้สยอง mini series
- The lost room mini series
- LOST
- HOUSE MD.
- Bones โบนส์ พลิกซากปมมรณะ
- Kyle xy
- Prison Break แผนลับแหกคุกนรก
- Flashpoint
- Vampire Diaries มันน่ากลัวเหมือนหนังผีดูแล้วสยอง แต่ก็มัน เรื่องนี้มีแต่คนหน้าตาดี ดูแล้วมีชีวิตชีวามาก นางเอกก็สวย
พระเอกก็หล่อ คนอื่นๆก็ดูดีไปหมด
- Ghost whisperer
- House MD สนุกดีค่ะ ชอบๆ แต่ว่าศัทย์ทางการเเพทย์จะเยอะนิดนึง

คุณ rockhound
- Jericho สนุกดีครับ เสียดายว่าสั้นไปนิดแค่2ซีซั่น
- Harper's island ดูครับ เรื่องราวเกี่ยวกับคน 25 คนที่ต้องติดอยู่บนเกาะที่ห่างไกล พร้อมกับคดีฆาตรกรรมโหดที่หาตัวคนร้าย
ไม่ได้ ความยาวกำลังดีครับ 13 ตอนจบ
- KIDNAPPED เรื่องราวการหักเหลี่ยมเฉือนคมระหว่าง อดีตยอดตำรวจตกงานที่ผันตัวมาเป็นนักสืบ กับจอมโจรเรียกค่าไถ่
อัจฉริยะ โดยมีชีวิตของหนูน้อยจากสกุลผู้ดีเป็นเดิมพัน
- HEROES ซีรี่ย์ยอดฮิตที่ความสนุกไม่แพ้ชื่อเสียง เรื่องราวของกลุ่มคนจากต่างสถานที่ ซึ่งค้นพบว่าตัวเองมีความเกี่ยวพันกัน
และมีพลังบางอย่างเหนือคนธรรมดา พวกเขาต้องร่วมปกป้องโลกจากอันตรายทั้งมวล เพราะพวกเขาคือฮีโร่ตัวจริง
- LOST ซึ่งปัจจุบันจบลงแล้วด้วยจำนวน 6 ซีซั่น LOST เป็นเรื่องราวเกียวกับเที่ยวบิน 815 ที่ตกลงบนเกาะลึกลับแห่งหนึ่งที่ไม่มี
ในแผนที่โลก ต้องไปติดตามชมครับ สนุกมาก
- The X-files เป็นเรื่องราวเกี่ยวกับ เหตุการณ์พิศวงหาสาเหตุไม่ได้ หรือคดีที่ยังไม่ได้รับการคลี่คลาย มีทั้งหมดถึง9ซีซั่น ใคร
ชอบแนวลึกลับสอบสวน ก็ลองหามาชมดูครับ
- ROSWELL (คนเหนือมนุษย์) ซีรี่ย์ไซไฟผสมกับความรักวัยรุ่น ที่สะท้อนถึงชีวิตและการเติบโต ของผู้คนในเมืองเล็กๆแห่ง
หนึ่งในอเมริกา ทั้งหมด3ซีซั่นจบ
- Smallville
- Alias (พยัคฆ์สาวสายลับ) ซีรี่ย์ชุดนี้เต็มไปด้วยฉากแอ็คชั่น ดราม่าโรแมนติก การสืบสวน เรื่องราวหักมุม เนื้อเรื่องที่พลิกไป
มาตลอดเวลา สนุกมากๆ ไม่ควรพลาดครับ ทั้งหมด5ซีซั่นจบ
- Robinhood พอดูได้เพลินๆครับ ไม่ถึงกับติดหนึบจนลุกไปไหนไม่ได้ ดาราส่วนใหญ่มาจากฝั่งอังกฤษ เลยไม่ค่อยคุ้นหน้ากัน
นัก แต่บทพระเอกโรบินฮู้ด ถือว่านักแสดงนำเล่นได้ดีเหมือนกัน

คุณ ตะละล้า
- Criminal minds ยังคะ เกี่ยวกับวิเคราะห์พฤติกรรมอาชญากรอ่ะค่ะ ดูแล้วก็เครียดๆสนุกๆดีค่ะ ดูไปคิ้วขมวดไป ^^"
- Veronica mars ก็สนุกค่ะ เด็กมัธยมเป็นนักสืบ
- Lie to me เกี่ยวกับการจับโกหก
- Supernatural เกี่ยวกับ 2 หนุ่มพี่น้อง ล่าผีล่าปีศาจไรพวกนี้อ่ะค่ะ หวีดๆระทึกๆดีค่ะ
- Flashpoint เกี่ยวกับทีมชิงตัวประกันค่ะ ลุ้นๆดี ให้แง่คิดดีค่ะ คนไม่ได้อยากจะเลวโดยไม่มีเหตุผลหรอก
- Ghost Whisperer นางเอกสวยค่ะ สื่อสารกับวิญญาณได้
- Psych : สืบสะแด่ว แสบคูณสอง ฮาๆดีค่ะ

คุณ thun
- CSI อันนี้ The Must
- Monk :ฮามากๆ ได้รางวัลเยอะด้วย
- Bones
- Cold case
- Law&order
- Rizzelli &Isles
- The listener
- Lie to me
- Castle
- Mentalist เรื่องนี้บางทีดูแล้วก็รำคาญพระเอก
- Runaway serieาสั้นๆ สนุก
- Modern Family
- Criminal Minds สนุกมากมาย ตอนนี้รอ รอs. 6อยู่ เรื่องนี้ต้องดูให้ได้จ้ะ
- Ghost whisperer :recommended มีทุกอารมณ์
- Grey's anatomy
- House
- Mental
** 3 เรื่องหลังนี้เป็นพวก medical drama สนุกดี **

คุณ hartbeat
- 24 hours

คุณ freeforfun999
- Desperate housewives ฟันธง ได้ทุกรส

คุณ kimberly
- Flashpoint ดูจบS.3แล้ว ถ้าบอกว่าซีซั่น1ก็น้ำตาไหลแล้ว รอดูs.2-3สิคะ ดราม่ากว่าเดิมอีก โดยเฉพาะs.2อ่ะ เราร้องไห้
เกือบทุกตอนเลย
- Leverage เป็นทีมต้มตุ๋น แบบว่าฉลาดมากๆ ดูแล้วหลงรักสมาชิกในทีมทุกคนเลย
- Cougar Town เป็นซีรี่ย์แนวComedy สั้นๆตอนละ20นาทีเอง แบบว่าฮามากๆ ทั้งๆที่ปกติเราจะไม่ค่อยได้ดูแนวComedyเท่า
ไหร่ ตัวละครทุกตัวมีคาร์แรกเตอร์ชัดเจนมาก รักทุกคนเลย ชอบซีรี่ย์แบบนี้จัง กระจายบทได้ดี
- ugly betty เป็นแนวคอมมาดี้ที่มุขฮามากๆสำหรับเรา ชอบอแมนด้า เธอแรงงงงงงงง!!!
- Hotel Babylon เป็นซีรี่ย์ของทางBBC ที่นานๆเราจะถูกใจซักเรื่อง เป็นเรื่องเกี่ยวกับพนักงานที่ทำงานในโรงแรมแผนกต่างๆ
ต้องคอยรับมือกับแขกหลากหลายรูปแบบ ดูได้เพลินๆดีค่ะ แอบมีมุกฮาๆสอดแทรกด้วย
- brothers and sisters ชอบมากๆ เป็นซีรี่ย์ที่ดูแล้วอบอุ่นค่ะ แม้จะทะเลาะกันทุกตอน แต่ก็ยังรักกันม่วนชื่นค่ะ
- Life เรื่องนี้มีตัวละครในหน่วยงานไม่มากเท่าแนวสืบสวนเรื่องอื่นๆ แต่ในด้านเนื้อเรื่องก็เข้มข้นไม่ด้อยไปกว่าเรื่องอื่นเลยค่ะ

คุณ possawat
- 24 น.เป็นซีรีย์ที่ผมชอบมากโดยเฉพาะปี4กับปี7ผมดูไปอย่างละ5รอบส่วนปีอื่นดูไปอย่างละ2รอบไม่รู้ว่าชอบหรือบ้ากันแน่
- close to home เกี่ยวกับอัยการหรือทนายคอยช่วยว่าความหาหลักฐานและนําคนผิดให้ได้รับโทษ
- without a traceเกี่ยวกับFBIคอยช่วยเหลือตามหาคนที่ถูกลักพาตัว

คุณ The Electrocutes
- Fringe สนุกมาก เหมือนๆเป็นลูกหลานกลายพันธุ์ของ The X-Files วิทยาศาสตร์ในเรื่องอาจจะเว่อร์ๆ ไม่ค่อยจะ make sense
สักเท่าไหร่ แต่ถ้ามองข้ามไปก็ได้ เห็นฝรั่งหลายต่อหลายคน(รวมถึงตัวเองด้วย)ดูเรื่องนี้ตอนแรกก็เฉยๆ แต่พอดูไปดูมาพาคลั่ง
ไคล้เรื่องนี้กันเป็นแถว แถมยังได้ J.J. Abram อดีตโปรดิวเซอร์ของ Lost มาเป็นโปรดิวเซอร์ของ Fringe ด้วย

คุณ DarkMan
1. White Coller -- ชอบเรื่องนี้เพราะดูแล้วไม่เครียด และดูได้เรื่อยๆไม่น่าเบื่อครับ
2. Bones -- ชอบมากๆ ความสัมพันธ์ของตัวละครมันเป็นอะไรที่หาได้ยาก คาแรกเตอร์แบบว่าแตกต่างกันอย่างชัดเจน
3. Fringe -- คงไม่ต้องกล่าวถึงเลยเรื่องนี้ ชอบมาก แนะนำเลยครับ
4. Last Impact -- หลายคนคงไม่คุ้น เพราะเรื่องนี้เป็นมินิซีรี่ย์ 2 แผ่นจบครับ แต่เนื้อหาก็สนุกดี เอาไว้ดูยามรอแฟนกลับจาก
บ้านจ้า
5. Criminal minds -- ถึงจะเครียด แต่มันส์ครับ
6. Ghost Whisperer -- ชอบเรื่องนี้มากเลยอ่ะ ดูทีไรเกือบร้องไห้ตลอด
7. Chuck -- ชอบนางเอกมากกกกกกกกกกกกก จริงๆเรื่องนี้สนุกนะครับ ลองดูซิ
8. Leverang -- ใครได้ดูเรื่องนี้ต้องชอบทุกคน ผมคอนเฟิร์ม สำหรับผมนั้น หลงรักปาร์คเกอร์ ไปเรียบร้อยแล้ว
9. Heroes -- แรกดำเนินเรื่องน่าเบื่อหน่อยครับ แต่พอหลังๆผมก็เริ่มติด(ได้ไงไม่รู้)
10. The Lost Room -- อันนี้ต้องดูจนจบนะครับ แล้วจะสนุกไปกับมันเอง

คุณ armforever
- Kyle xy ดูจนจบ season 3 แล้ว ก็รู้ว่า ปี 4 เลิกกิจการแล้ว (ปี3 จบแบบคาใจ) ไม่รู้จะมีความหวังมั้ยนะ หรือจะมีใครใครแอบ
เอามาทำ ฟิค บ้าง

คุณ birdy
- มายืนยัน Jericho อีกเสียงครับ โดนตัดจบไปแค่ ซีซั่น 2 แต่ก็สนุกมากครับ
- Kyle xy ก็สนุกครับ ตัดจบแต่ก็มันส์แม้จะจบแบบค้างคาใจก็เหอะ
- Gossip girl
- One tree hill
- Samantha who?
- Smallville มี 9 ภาคละครับ แนะนำดูแค่ 7 ภาค เพราะ ภาค 8-9 หลังๆ จะเริ่มไปออก แนวรวมฮีโร่มากไปหน่อย แต่ภาคแรกๆ
นี่ดราม่าด้วยนะ วัยรุ่นก็ด้วย สุ้ก็สนุก อเล็กพ่อลูก เล่นได้เจ๋งมาก ดูแล้วจะชอบมันมากกว่าพระเอกพี่ซุปฯ ซะอีก
- Hidden palm สนุกดีเหมือนกันนะครับ แนววัยรุ่นนะ
- Vampire Diaries ชอบนางเอกมากสวย น่ารัก หุ่นดีสุดๆๆ ตาสวยมาก แต่พระเอกผมไม่ชอบเท่าไร ชอบพี่ชายพระเอกตัวร้าย
มากกว่า หล่อกว่านะ ผมชอบผู้ชายแนวนี้นะ
- Dead Zone สนุกดี พระเอกนอนเป็นผักหลังจากอุบัตเหตุ มาหลายปี พอตื่นมาดันมีความสามารถเห็นอนาคตได้นิดหน่อย
- The mentalist สนุกดีนะ พระเอกหล่อครับ มีภาค 2 แล้ว ต้องลอง แนวสืบสวน ผมชอบอะ ชอบมากกว่า CSI อีก
- Fringe .... คล้าย x - file สมัยก่อนนะครับ แต่อันนี้เทคนิคสวย ดีขึ้น ภาพงาม ลึกลับดีเหมือนเดิม ลองหามาดูครับ ผมดูภาค
แรกจบไปละสนุกมั่กๆๆ
- 4400--- มีสี่ภาคนะครับ สนุกดี ภาค 1 -2 โอเค 3-4 ก็เนือยหน่อย เหมือนหาวิธีจบแจ่มๆๆ ไม่เจอ

คุณ ruktur
- TRUE BLOOD
- desperate housewives
- Herper's island

คุณ mamaalmond

คุณ ต้น รถฟักทอง
- prison break
- 24 hours
- LOST
- TUDORS
- Heroes

คุณ gemlin
1. F.R.I.E.N.D.S ซีรี่ย์ตลกอันดับ1 ในดวงใจเลย ฮาจัด ดูแล้วอยากไปอยู่กับกลุ่มเพื่อนกลุ่มนี้จัง
2. Two and a half men ทะเล้นนิด ทะลึ่งหน่อย แต่ฮามากมาย
3. 30 Rock แรกๆดูแล้วยังจับทางไม่ค่อยได้ ดูไปเรื่อยๆ สนุกมาก หลงรัก Tina Fey ไม่รู้ตัว (เสียดายแต่ละร้านมีขายถึง SE1
เอง)
4. Prison Break ตื่นเต้น ระทึกทุกตอน หายใจไม่ทั่วท้องเลย บีบหัวใจ
5. Ugly Betty นางเอกไม่สวย แต่ทำตัวน่ารักมาก ยิ่งดูยิ่งฮา ตีแผ่วงการแฟชั่น (แอบขัดใจแฟนนางเอกที่ทำตัวได้งี่เง่ามาก)
6. Pushin Daisies ชอบเนื้อเรื่องกับวิธีการเล่าเรื่องและงานภาพ เป็นอีกเรื่องที่ดูได้เรื่อยๆ
7. Leverage ถ้าชอบหนังแนว Ocean'11 ต้องเรื่องนี้ โจรระดับเทพ ปล้นคนรวยช่วยคนจน สนุกมากกกกกก...
8. Dead set มินิซีรี่ย์ซอมบี้ ลุ้น โหด เลือดกระจาย 555+
9. Big Bang Theory ซิทคอมเด็กเนิร์ด ฮาจัดๆ แล้วคุณจะหลงรักเด็กเนิร์ดโดยไม่รู้ตัว โดยเฉพาะตาเชลดอน ^^
10. Twilight Zone ซีรี่ย์ลึกลับแนว 4 แพร่ง จบในตอน สนุกดีครับ
11. Tales from the crypt เหมือนเรื่องข้างบน แต่อันนี้ดูตั้งแต่เด็กๆแล้ว ชอบมากมาย

คุณ Yahtzee
1. F.R.I.E.N.D.S ซีรี่ย์ตลกอันดับ1 ในดวงใจเลย ฮาจัด ดูแล้วอยากไปอยู่กับกลุ่มเพื่อนกลุ่มนี้จัง
2. Two and a half men ทะเล้นนิด ทะลึ่งหน่อย แต่ฮามากมาย

คุณ jibbeer
- Criminal Minds แต่ละซีซั่นก็สนุกกันคนละแบบ

คุณ thep
- True Blood เพิ่งดู Season 1 จบไปสนุกใช้ได้ครับ แต่ควรหลีกเลี่ยงเวลามีเด็กอยู่ด้วย เพราะมีฉาก........มาถี่มากครับ

คุณ without
- The pillar of the earth ซีรีย์ฝรั่ง จักร ๆ วงค์ ๆ เกี่ยวกับต่อสู้แย่งบัลลังค์ของราชวงศ์อังกฤษ ดูแล้วเพลิน ได้เรื่อยๆ ครับเรื่องนี้
- Pretty little liar ถึงตอนที่มีมาล่าสุดแผ่น 5 จบ ก็ใช่ได้น่ะครับ เรื่องมันชวนให้เราอยากรู้ ติดตามหาตัวใครคือ A และ
เหตุการณ์ฆาตกรรมเมื่อ 1 ปีก่อนหน้านี่ ว่ามันเกิดอะไรขึ้นบางปมเรื่องมันจะค่อยๆ คลายออก คล้ายๆ แบบ Harper Island แต่
ผมว่า Harper สนุกกว่าน่ะคับ
- 4400

29-10-2010, 18:01
ขอบคุณคุณwithout มากครับ ที่รวบรวมให้ดู

มีน้อย แต่อยากโชว์มั่ง!!

http://image.ohozaa.com/i/438/zy001.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=29084730cc6f6eb67f7b4e269bba90d6)

http://image.ohozaa.com/i/049/xs002.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=d769520f14f1dff34af6c5c7bb1d0bb2)

http://image.ohozaa.com/i/aa1/re003.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=a29e0fb7d44f3adae43eacd488ff39ed)

ไม่น้อยเลยนะน้องปอย เป็นระเบียบสุด ๆ

เห็นมี LOST ซีซั่น 6 ด้วยอะ

แสดงว่าน้องปอยก็ชอบเหมือนกันล่ะสิ ดูซีซั่น 6 จบยัง โอเคปะ?

ผมยังไม่ว่างดูเลย

gupoiy
29-10-2010, 18:05
LOST ซีซั่น6 ปอยดูไปแค่2แผ่นเอง แอบปวดหัว เลยหยุดดูก่อน

หันไปดูเรื่องอื่นแทน ตอนนี้ยังไม่อยากหยิบมาดู ขอทำใจก่อน มันเครียดๆๆ 55+

ไม่น้อยเลยนะน้องปอย เป็นระเบียบสุด ๆ

เห็นมี LOST ซีซั่น 6 ด้วยอะ

แสดงว่าน้องปอยก็ชอบเหมือนกันล่ะสิ ดูซีซั่น 6 จบยัง โอเคปะ?

ผมยังไม่ว่างดูเลย

29-10-2010, 18:17
LOST ซีซั่น6 ปอยดูไปแค่2แผ่นเอง แอบปวดหัว เลยหยุดดูก่อน

หันไปดูเรื่องอื่นแทน ตอนนี้ยังไม่อยากหยิบมาดู ขอทำใจก่อน มันเครียดๆๆ 55+

รูปเล็ก ๆ ข้างล่างนี่ใครเอ่ย?

gupoiy
29-10-2010, 19:29
รูปแม่หนูเองค่ะ 555+

รูปเล็ก ๆ ข้างล่างนี่ใครเอ่ย?

nokie
29-10-2010, 20:10
สุดยอดเลยค่ะ มีประโยชน์อย่างมาก เพราะส่วนใหญ่ก็เปิดดูแต่หน้าอัพเดทท้ายๆ
ข้อมูลเดิมๆ ก็จะไม่ค่อยมีเวลาไล่หาเท่าไหร่ เพราะข้อมูลมันเยอะขึ้นเรื่อยๆ
แต่พอเรียบเรียงมายังงี้ สุดยอดค่ะ ทำให้ข้อมูลครบถ้วน
ขอบคุณมากๆค่ะ อย่าหายไปใหนนานๆน่ะค่ะ เดี๋ยวเพื่อนๆคิดถึง แอบเหงาบางทีอิอิ

]สรุปรายชื่อซีรียส์ฝรั่ง ที่สมาชิกแนะนำมา (น่าดู) ถึงตอนนี้ 29 ต.ค. 53
ใครดูเรื่องไหนสนุก มาแชร์ มาเล่าให้ฟัง แนะนำกันมาน่ะครับ ขอบคุณมาก

คุณ nokie
- Prison break
- 24 hours
- Lost
- Damage
- Mentalist
- Samantha who นางเอกน่ารักดีด้วย ก็แนวคอมมาดี้ น่ารักสนุกดีค่ะ
- Ugly betty ขำมากๆ ขำจิงๆ ไม่มีแบบฝืดเลยหล่ะ น่ารักก

คุณ gupoiy
- True blood
- Desperate housewives
- Harper 's Island
- Dead Set เรียลลิตี้ซอมบี้สยอง mini series
- The lost room mini series
- LOST
- HOUSE MD.
- Kyle xy
- Prison Break แผนลับแหกคุกนรก
- Flashpoint
- Vampire Diaries มันน่ากลัวเหมือนหนังผีดูแล้วสยอง แต่ก็มัน เรื่องนี้มีแต่คนหน้าตาดี ดูแล้วมีชีวิตชีวามาก นางเอกก็สวย
พระเอกก็หล่อ คนอื่นๆก็ดูดีไปหมด
- Ghost whisperer
- House MD สนุกดีค่ะ ชอบๆ แต่ว่าศัทย์ทางการเเพทย์จะเยอะนิดนึง

คุณ rockhound
- Jericho สนุกดีครับ เสียดายว่าสั้นไปนิดแค่2ซีซั่น
- Harper's island ดูครับ เรื่องราวเกี่ยวกับคน 25 คนที่ต้องติดอยู่บนเกาะที่ห่างไกล พร้อมกับคดีฆาตรกรรมโหดที่หาตัวคนร้าย
ไม่ได้ ความยาวกำลังดีครับ 13 ตอนจบ
- KIDNAPPED เรื่องราวการหักเหลี่ยมเฉือนคมระหว่าง อดีตยอดตำรวจตกงานที่ผันตัวมาเป็นนักสืบ กับจอมโจรเรียกค่าไถ่
อัจฉริยะ โดยมีชีวิตของหนูน้อยจากสกุลผู้ดีเป็นเดิมพัน
- HEROES ซีรี่ย์ยอดฮิตที่ความสนุกไม่แพ้ชื่อเสียง เรื่องราวของกลุ่มคนจากต่างสถานที่ ซึ่งค้นพบว่าตัวเองมีความเกี่ยวพันกัน
และมีพลังบางอย่างเหนือคนธรรมดา พวกเขาต้องร่วมปกป้องโลกจากอันตรายทั้งมวล เพราะพวกเขาคือฮีโร่ตัวจริง
- LOST ซึ่งปัจจุบันจบลงแล้วด้วยจำนวน 6 ซีซั่น LOST เป็นเรื่องราวเกียวกับเที่ยวบิน 815 ที่ตกลงบนเกาะลึกลับแห่งหนึ่งที่ไม่มี
ในแผนที่โลก ต้องไปติดตามชมครับ สนุกมาก
- The X-files เป็นเรื่องราวเกี่ยวกับ เหตุการณ์พิศวงหาสาเหตุไม่ได้ หรือคดีที่ยังไม่ได้รับการคลี่คลาย มีทั้งหมดถึง9ซีซั่น ใคร
ชอบแนวลึกลับสอบสวน ก็ลองหามาชมดูครับ
- ROSWELL (คนเหนือมนุษย์) ซีรี่ย์ไซไฟผสมกับความรักวัยรุ่น ที่สะท้อนถึงชีวิตและการเติบโต ของผู้คนในเมืองเล็กๆแห่ง
หนึ่งในอเมริกา ทั้งหมด3ซีซั่นจบ
- Smallville
- Alias (พยัคฆ์สาวสายลับ) ซีรี่ย์ชุดนี้เต็มไปด้วยฉากแอ็คชั่น ดราม่าโรแมนติก การสืบสวน เรื่องราวหักมุม เนื้อเรื่องที่พลิกไป
มาตลอดเวลา สนุกมากๆ ไม่ควรพลาดครับ ทั้งหมด5ซีซั่นจบ
- Robinhood พอดูได้เพลินๆครับ ไม่ถึงกับติดหนึบจนลุกไปไหนไม่ได้ ดาราส่วนใหญ่มาจากฝั่งอังกฤษ เลยไม่ค่อยคุ้นหน้ากัน
นัก แต่บทพระเอกโรบินฮู้ด ถือว่านักแสดงนำเล่นได้ดีเหมือนกัน

คุณ ตะละล้า
- Criminal minds ยังคะ เกี่ยวกับวิเคราะห์พฤติกรรมอาชญากรอ่ะค่ะ ดูแล้วก็เครียดๆสนุกๆดีค่ะ ดูไปคิ้วขมวดไป ^^"
- Veronica mars ก็สนุกค่ะ เด็กมัธยมเป็นนักสืบ
- Lie to me เกี่ยวกับการจับโกหก
- Supernatural เกี่ยวกับ 2 หนุ่มพี่น้อง ล่าผีล่าปีศาจไรพวกนี้อ่ะค่ะ หวีดๆระทึกๆดีค่ะ
- Flashpoint เกี่ยวกับทีมชิงตัวประกันค่ะ ลุ้นๆดี ให้แง่คิดดีค่ะ คนไม่ได้อยากจะเลวโดยไม่มีเหตุผลหรอก
- Ghost Whisperer นางเอกสวยค่ะ สื่อสารกับวิญญาณได้
- Psych : สืบสะแด่ว แสบคูณสอง ฮาๆดีค่ะ

คุณ thun
- CSI อันนี้ The Must
- Monk :ฮามากๆ ได้รางวัลเยอะด้วย
- Bones
- Cold case
- Law&order
- Rizzelli &Isles
- The listener
- Lie to me
- Castle
- Mentalist เรื่องนี้บางทีดูแล้วก็รำคาญพระเอก
- Runaway serieาสั้นๆ สนุก
- Criminal Minds สนุกมากมาย ตอนนี้รอ รอs. 6อยู่ เรื่องนี้ต้องดูให้ได้จ้ะ
- Ghost whisperer :recommended มีทุกอารมณ์
- Grey's anatomy
- House
- Mental
** 3 เรื่องหลังนี้เป็นพวก medical drama สนุกดี **

คุณ hartbeat
- 24 hours

คุณ freeforfun999
- Desperate housewives ฟันธง ได้ทุกรส

คุณ kimberly
- Flashpoint ดูจบS.3แล้ว ถ้าบอกว่าซีซั่น1ก็น้ำตาไหลแล้ว รอดูs.2-3สิคะ ดราม่ากว่าเดิมอีก โดยเฉพาะs.2อ่ะ เราร้องไห้
เกือบทุกตอนเลย
- Leverage เป็นทีมต้มตุ๋น แบบว่าฉลาดมากๆ ดูแล้วหลงรักสมาชิกในทีมทุกคนเลย
- Cougar Town เป็นซีรี่ย์แนวComedy สั้นๆตอนละ20นาทีเอง แบบว่าฮามากๆ ทั้งๆที่ปกติเราจะไม่ค่อยได้ดูแนวComedyเท่า
ไหร่ ตัวละครทุกตัวมีคาร์แรกเตอร์ชัดเจนมาก รักทุกคนเลย ชอบซีรี่ย์แบบนี้จัง กระจายบทได้ดี
- ugly betty เป็นแนวคอมมาดี้ที่มุขฮามากๆสำหรับเรา ชอบอแมนด้า เธอแรงงงงงงงง!!!
- Hotel Babylon เป็นซีรี่ย์ของทางBBC ที่นานๆเราจะถูกใจซักเรื่อง เป็นเรื่องเกี่ยวกับพนักงานที่ทำงานในโรงแรมแผนกต่างๆ
ต้องคอยรับมือกับแขกหลากหลายรูปแบบ ดูได้เพลินๆดีค่ะ แอบมีมุกฮาๆสอดแทรกด้วย
- brothers and sisters ชอบมากๆ เป็นซีรี่ย์ที่ดูแล้วอบอุ่นค่ะ แม้จะทะเลาะกันทุกตอน แต่ก็ยังรักกันม่วนชื่นค่ะ
- Life เรื่องนี้มีตัวละครในหน่วยงานไม่มากเท่าแนวสืบสวนเรื่องอื่นๆ แต่ในด้านเนื้อเรื่องก็เข้มข้นไม่ด้อยไปกว่าเรื่องอื่นเลยค่ะ

คุณ possawat
- 24 น.เป็นซีรีย์ที่ผมชอบมากโดยเฉพาะปี4กับปี7ผมดูไปอย่างละ5รอบส่วนปีอื่นดูไปอย่างละ2รอบไม่รู้ว่าชอบหรือบ้ากันแน่
- close to home เกี่ยวกับอัยการหรือทนายคอยช่วยว่าความหาหลักฐานและนําคนผิดให้ได้รับโทษ
- without a traceเกี่ยวกับFBIคอยช่วยเหลือตามหาคนที่ถูกลักพาตัว

คุณ The Electrocutes
- Fringe สนุกมาก เหมือนๆเป็นลูกหลานกลายพันธุ์ของ The X-Files วิทยาศาสตร์ในเรื่องอาจจะเว่อร์ๆ ไม่ค่อยจะ make sense
สักเท่าไหร่ แต่ถ้ามองข้ามไปก็ได้ เห็นฝรั่งหลายต่อหลายคน(รวมถึงตัวเองด้วย)ดูเรื่องนี้ตอนแรกก็เฉยๆ แต่พอดูไปดูมาพาคลั่ง
ไคล้เรื่องนี้กันเป็นแถว แถมยังได้ J.J. Abram อดีตโปรดิวเซอร์ของ Lost มาเป็นโปรดิวเซอร์ของ Fringe ด้วย

คุณ DarkMan
1. White Coller -- ชอบเรื่องนี้เพราะดูแล้วไม่เครียด และดูได้เรื่อยๆไม่น่าเบื่อครับ
2. Bones -- ชอบมากๆ ความสัมพันธ์ของตัวละครมันเป็นอะไรที่หาได้ยาก คาแรกเตอร์แบบว่าแตกต่างกันอย่างชัดเจน
3. Fringe -- คงไม่ต้องกล่าวถึงเลยเรื่องนี้ ชอบมาก แนะนำเลยครับ
4. Last Impact -- หลายคนคงไม่คุ้น เพราะเรื่องนี้เป็นมินิซีรี่ย์ 2 แผ่นจบครับ แต่เนื้อหาก็สนุกดี เอาไว้ดูยามรอแฟนกลับจาก
บ้านจ้า
5. Criminal minds -- ถึงจะเครียด แต่มันส์ครับ
6. Ghost Whisperer -- ชอบเรื่องนี้มากเลยอ่ะ ดูทีไรเกือบร้องไห้ตลอด
7. Chuck -- ชอบนางเอกมากกกกกกกกกกกกก จริงๆเรื่องนี้สนุกนะครับ ลองดูซิ
8. Leverang -- ใครได้ดูเรื่องนี้ต้องชอบทุกคน ผมคอนเฟิร์ม สำหรับผมนั้น หลงรักปาร์คเกอร์ ไปเรียบร้อยแล้ว
9. Heroes -- แรกดำเนินเรื่องน่าเบื่อหน่อยครับ แต่พอหลังๆผมก็เริ่มติด(ได้ไงไม่รู้)
10. The Lost Room -- อันนี้ต้องดูจนจบนะครับ แล้วจะสนุกไปกับมันเอง

คุณ armforever
- Kyle xy ดูจนจบ season 3 แล้ว ก็รู้ว่า ปี 4 เลิกกิจการแล้ว (ปี3 จบแบบคาใจ) ไม่รู้จะมีความหวังมั้ยนะ หรือจะมีใครใครแอบ
เอามาทำ ฟิค บ้าง

คุณ birdy
- มายืนยัน Jericho อีกเสียงครับ โดนตัดจบไปแค่ ซีซั่น 2 แต่ก็สนุกมากครับ
- Kyle xy ก็สนุกครับ ตัดจบแต่ก็มันส์แม้จะจบแบบค้างคาใจก็เหอะ
- Gossip girl
- One tree hill
- Samantha who?
- Smallville มี 9 ภาคละครับ แนะนำดูแค่ 7 ภาค เพราะ ภาค 8-9 หลังๆ จะเริ่มไปออก แนวรวมฮีโร่มากไปหน่อย แต่ภาคแรกๆ
นี่ดราม่าด้วยนะ วัยรุ่นก็ด้วย สุ้ก็สนุก อเล็กพ่อลูก เล่นได้เจ๋งมาก ดูแล้วจะชอบมันมากกว่าพระเอกพี่ซุปฯ ซะอีก
- Hidden palm สนุกดีเหมือนกันนะครับ แนววัยรุ่นนะ
- Vampire Diaries ชอบนางเอกมากสวย น่ารัก หุ่นดีสุดๆๆ ตาสวยมาก แต่พระเอกผมไม่ชอบเท่าไร ชอบพี่ชายพระเอกตัวร้าย
มากกว่า หล่อกว่านะ ผมชอบผู้ชายแนวนี้นะ
- Dead Zone สนุกดี พระเอกนอนเป็นผักหลังจากอุบัตเหตุ มาหลายปี พอตื่นมาดันมีความสามารถเห็นอนาคตได้นิดหน่อย
- The mentalist สนุกดีนะ พระเอกหล่อครับ มีภาค 2 แล้ว ต้องลอง แนวสืบสวน ผมชอบอะ ชอบมากกว่า CSI อีก
- Fringe .... คล้าย x - file สมัยก่อนนะครับ แต่อันนี้เทคนิคสวย ดีขึ้น ภาพงาม ลึกลับดีเหมือนเดิม ลองหามาดูครับ ผมดูภาค
แรกจบไปละสนุกมั่กๆๆ
- 4400--- มีสี่ภาคนะครับ สนุกดี ภาค 1 -2 โอเค 3-4 ก็เนือยหน่อย เหมือนหาวิธีจบแจ่มๆๆ ไม่เจอ

คุณ ruktur
- TRUE BLOOD
- desperate housewives
- Herper's island

คุณ mamaalmond

คุณ ต้น รถฟักทอง
- prison break
- 24 hours
- LOST
- TUDORS
- Heroes

คุณ gemlin
3. 30 Rock แรกๆดูแล้วยังจับทางไม่ค่อยได้ ดูไปเรื่อยๆ สนุกมาก หลงรัก Tina Fey ไม่รู้ตัว (เสียดายแต่ละร้านมีขายถึง SE1
เอง)
4. Prison Break ตื่นเต้น ระทึกทุกตอน หายใจไม่ทั่วท้องเลย บีบหัวใจ
5. Ugly Betty นางเอกไม่สวย แต่ทำตัวน่ารักมาก ยิ่งดูยิ่งฮา ตีแผ่วงการแฟชั่น (แอบขัดใจแฟนนางเอกที่ทำตัวได้งี่เง่ามาก)
6. Pushin Daisies ชอบเนื้อเรื่องกับวิธีการเล่าเรื่องและงานภาพ เป็นอีกเรื่องที่ดูได้เรื่อยๆ
7. Leverage ถ้าชอบหนังแนว Ocean'11 ต้องเรื่องนี้ โจรระดับเทพ ปล้นคนรวยช่วยคนจน สนุกมากกกกกก...
8. Dead set มินิซีรี่ย์ซอมบี้ ลุ้น โหด เลือดกระจาย 555+
9. Big Bang Theory ซิทคอมเด็กเนิร์ด ฮาจัดๆ แล้วคุณจะหลงรักเด็กเนิร์ดโดยไม่รู้ตัว โดยเฉพาะตาเชลดอน ^^
10. Twilight Zone ซีรี่ย์ลึกลับแนว 4 แพร่ง จบในตอน สนุกดีครับ
11. Tales from the crypt เหมือนเรื่องข้างบน แต่อันนี้ดูตั้งแต่เด็กๆแล้ว ชอบมากมาย

คุณ Yahtzee

คุณ jibbeer
- Criminal Minds แต่ละซีซั่นก็สนุกกันคนละแบบ

คุณ thep
- True Blood เพิ่งดู Season 1 จบไปสนุกใช้ได้ครับ แต่ควรหลีกเลี่ยงเวลามีเด็กอยู่ด้วย เพราะมีฉาก........มาถี่มากครับ

คุณ without
- Pretty little liar ถึงตอนที่มีมาล่าสุดแผ่น 5 จบ ก็ใช่ได้น่ะครับ เรื่องมันชวนให้เราอยากรู้ ติดตามหาตัวใครคือ A และ
เหตุการณ์ฆาตกรรมเมื่อ 1 ปีก่อนหน้านี่ ว่ามันเกิดอะไรขึ้นบางปมเรื่องมันจะค่อยๆ คลายออก คล้ายๆ แบบ Harper Island แต่
ผมว่า Harper สนุกกว่าน่ะคับ
- 4400[/QUOTE]

possawat
30-10-2010, 04:39
ต้องขอขอบคุณๆwithoutที่สละเวลามาพิมพ์ให้สมาชิกท่านอื่นได้อ่านดีครับ

manrifel
30-10-2010, 11:48
Prison break 24 hours

anison
31-10-2010, 13:40
มาแนะนำอีกเรื่องหนึ่งค่ะ

Felicity เป็นแนวโรแมนติก-ดราม่า แต่ก็มีครบทุกรสค่ะ ทั้งซึ้ง ตลก และต้องคาดเดา ผลงานของผู้กำกับ JJ Abrams มี 4 season จบค่ะ เรื่องนี้ดูตั้งแต่ฉาย UBC จนเอากลับมาดูอีก

พระเอก นางเอก น่ารักมาก พระเอกก็ scoot speedman นั่นเอง เริ่มต้นเรื่องที่นางเอกตัดสินใจย้ายมหาวิทยาลัยไปเรียนที่เดียวกับพระเอก เพราะแอบชอบเขา แต่การไปนิวยอร์กของทั้งคู่ก็ทำให้เกิดเรื่องราวต่างๆมากมาย ที่คาดเดากันไม่ได้ สนุกมากๆ ค่ะ ดูแล้วจะอิ่มใจ

ถ้าใครชอบแนว one tree hill, gossip girl, roswell, dawson's creek, 90210, melrose place เรื่องนี้ต้องไม่พลาดค่ะ

kimberly
31-10-2010, 20:22
มาแนะนำอีกเรื่องหนึ่งค่ะ

Felicity เป็นแนวโรแมนติก-ดราม่า แต่ก็มีครบทุกรสค่ะ ทั้งซึ้ง ตลก และต้องคาดเดา ผลงานของผู้กำกับ JJ Abrams มี 4 season จบค่ะ เรื่องนี้ดูตั้งแต่ฉาย UBC จนเอากลับมาดูอีก

พระเอก นางเอก น่ารักมาก พระเอกก็ scoot speedman นั่นเอง เริ่มต้นเรื่องที่นางเอกตัดสินใจย้ายมหาวิทยาลัยไปเรียนที่เดียวกับพระเอก เพราะแอบชอบเขา แต่การไปนิวยอร์กของทั้งคู่ก็ทำให้เกิดเรื่องราวต่างๆมากมาย ที่คาดเดากันไม่ได้ สนุกมากๆ ค่ะ ดูแล้วจะอิ่มใจ

ถ้าใครชอบแนว one tree hill, gossip girl, roswell, dawson's creek, 90210, melrose place เรื่องนี้ต้องไม่พลาดค่ะ

ซื้อซีซั่น1มาซักพักแล้ว แต่ยังไม่มีคิวว่าจะดูเลย สงสัยต้องลัดคิวขึ้นมาดูซะละ ท่าทางจะเป็นแนวที่เราชอบซะด้วย

gupoiy
01-11-2010, 12:49
สงสัยต้องลัดคิวมาดูเหมือนกาน......

อากาศช่วงนี้หนาว ไม่รู้แต่ละคนเป็นไงบาง

อากาศที่ระยองตอนเย็นกะกลางคืนนี่หนาวมากๆ

กลางวันอากาศเย็นสบาย ^^

birdy
02-11-2010, 03:39
ไม่ว่างสักพักใหญ๋ละ มาทักทายทุกคนครับผม มาซะดึกเลย นอนกันหมดละมั้ง ฝันดีฮะ

nokie
02-11-2010, 19:46
แวะมาทักเพื่อนๆจ้า อากาศเริ่มเย็นลง มืดเร็ว เราก็เลยต้องรีบเข้านอน ดูหนังไวขึ้น
กำลังดูเรื่อง Rome สนุกดีน่ะ ถ้าคนชอบแนวนี้ ก็เหมือนได้ดูประวัติศาสตร์ ความเป็นอยู่ แบบดิบๆ เถื่อนๆของคนสมัยโรมัน
เห็นว่าต้นกำเหนิด 12 ราศี ก็เป็นต้นกำเหนิดมาจาก Rome, หรือรักร่วมเพศหญิงรักหญิงก็มาจากที่นั่นแล
แม้แต่สิ่งปลูกสร้างเมื่อสมัยนั้นประมาณมากกว่า 2,000 sหรือ 3,000 ปีที่แล้วยังคงอยู่จนถึงบัดนี้ก็มีเยอะทีเดียว ซื่งเป็นอะไรที่น่าอัศจรรย์ใจมากๆ
อันนี้แฟนเล่าให้ฟัง ถูกผิดยังงัยมาคุยสู่กันฟังน่ะค่ะ

ชอบค่ะ แนะนำเพื่อนๆหามาดูกัน

birdy
03-11-2010, 00:23
คุณ นกกี้ อยู่เหนือ จ.ไรครับเนี่ย หนาวแค่ไหน ผมสระบุรี หนาวพอจะอาบน้ำเย็นได้อยู่ สเบยๆๆ

03-11-2010, 01:46
แวะมาทักเพื่อนๆจ้า อากาศเริ่มเย็นลง มืดเร็ว เราก็เลยต้องรีบเข้านอน ดูหนังไวขึ้น
กำลังดูเรื่อง Rome สนุกดีน่ะ ถ้าคนชอบแนวนี้ ก็เหมือนได้ดูประวัติศาสตร์ ความเป็นอยู่ แบบดิบๆ เถื่อนๆของคนสมัยโรมัน
เห็นว่าต้นกำเหนิด 12 ราศี ก็เป็นต้นกำเหนิดมาจาก Rome, หรือรักร่วมเพศหญิงรักหญิงก็มาจากที่นั่นแล
แม้แต่สิ่งปลูกสร้างเมื่อสมัยนั้นประมาณมากกว่า 2,000 sหรือ 3,000 ปีที่แล้วยังคงอยู่จนถึงบัดนี้ก็มีเยอะทีเดียว ซื่งเป็นอะไรที่น่าอัศจรรย์ใจมากๆ
อันนี้แฟนเล่าให้ฟัง ถูกผิดยังงัยมาคุยสู่กันฟังน่ะค่ะ

ชอบค่ะ แนะนำเพื่อนๆหามาดูกัน

ขอบคุณคุณคุณนกครับ

ผมสั่งมานานเป็นปีแล้วเรื่องนี้ แต่ไม่กล้าดูซะที เปิดดูตอน 10 นาทีแรกไม่สนุก

ว่าง ๆ ต้องหยิบมาลองดูใหม่ซะแล้ว

birdy
03-11-2010, 02:52
งอน คุณต้นไม่ทักผมบ้าง ชิ 555+

nokie
03-11-2010, 08:40
อยู่เชียงใหม่ค่ะ ก็เริ่มเยือกๆตอนเช้า แต่ไม่ถึงกับหนาวจริงๆ
ยังเป็นแบบสบายๆอยู่
สระบุรีเคยไปน่ะ แต่ว่าไปแล้วเลี้ยวขวาตลอดเลยอ่ะ

คุณ นกกี้ อยู่เหนือ จ.ไรครับเนี่ย หนาวแค่ไหน ผมสระบุรี หนาวพอจะอาบน้ำเย็นได้อยู่ สเบยๆๆ

nokie
03-11-2010, 09:00
Rome ใช่แรกๆเหมือนไม่มีอะไรมากเรื่อยๆ
แต่หลังๆมันส์ดี มีหลากหลาย ไม่ว่าจะเป็นความเชื่อของคนโรมันสมัยก่อน
การสาปแช่ง, เลสเบี้ยน, สิ่งปลูกสร้างของยุคนั้นทียังคงอยู่จนถึงปัจจุบัน
ต้นกำเหนิดของ 12 ราศีม
ความเป็นอยู่ที่ดิบๆ เถี่อนๆประมาณนั้น ออกแนวเครียด
เนื้อเรื่องก็ดำเนินเรื่องได้ดีน่ะ หลากหลาย
เห็นลง vote ใน HBO ได้ค่ะแนนสูงกว่า Prison Break ด้วยหล่ะ

ขอบคุณคุณคุณนกครับ

ผมสั่งมานานเป็นปีแล้วเรื่องนี้ แต่ไม่กล้าดูซะที เปิดดูตอน 10 นาทีแรกไม่สนุก

ว่าง ๆ ต้องหยิบมาลองดูใหม่ซะแล้ว

nokie
03-11-2010, 20:07
ไม่ได้ทิ้งกันไปใหนหรอกค้า ช่วงนี้ยุ่งๆเลยไม่ค่อยได้เข้ามาทักเท่าไหร่
แต่แอบมาเปิดเพลงที่คุณ without มาฝากในนี้ฟังเรี่อยๆ ชอบค่ะ

นึกว่าทิ้งกันไปหมดแล้ว เห็นเงียบ ๆ กันไปหมดแต่ละคน
เหมือนคุณต้นเลยคับ จำได้ซื้อมาพร้อมกะ the unit กองไว้
ยังไม่ได้แตะเลย Rome **ขอบอกเลยซีรียส์ฝรั่งตอนนี้
ออกมาเยอะมาก เรื่องใหม่ๆ ออกมาเรื่อยๆ เรื่องเก่า ๆ ก็ยังดูไม่หมด
ต้องเลือกเรื่องที่สนุกๆที่สุด จะประหยัดเวลามาก ๆเลย ถ้ามีคนแนะนำ
ยังไง แต่ละคน ใครหรือสมาชิกคนไหน ดูซีรียส์ฝรั่งเรืองไหนสนุก ก็แนะนำ
กันเข้ามาเลย เป็นแนวให้คนที่ยังไม่ดู ทั้งประหยัดเงิน เวลา พร้อมได้เรื่องสนุกๆ ดู

ปล. อากาศมานหนาว ร่างกายขาดความอบอุ่น รับบริจาคกอดอุ่นๆน่ะคับ ติดต่อเบอร์บัญชี 200-xxxx-xxx อิอิ

http://www.youtube.com/watch?v=PsdEOyznacw

birdy
04-11-2010, 02:15
Dead set mini serie - เรียลลิตี้ ซอมบี้สยอง

http://www.youtube.com/watch?v=R7bUbpt5Xb0

หนังคุณ ท่าทางจะเยอะมากแหงมๆ ผมไม่กล้าถ่ายรูปมาโชว์อะ ห้องรก หุหุ เดี๋ยวรู้ว่าบ้าการ์ตูนเพราะในห้องการ์ตูนซะเยอะกว่าหนัง เรื่องซอมบี้อันนี้ผมเคยดูฮะ คุณ without หนุกดี ดูแบบไม่คิดไรมากนะ เดี๋ยวมาคุยบ้างว่าผมดูไรอีกนะ แต่ช่วงนี้ที่บ้านยุ่งๆ เลยไม่ได้ดูซะเลย ตอนนี้บ้า the mentalist ด้วยนะครับ ดูภาค 2 อยุ่

gupoiy
04-11-2010, 20:27
ทำไมปอยดูเรื่องนี้แล้วจะหลับตลอดเลยอ่า

ยังดูไม่จบซีซั่น1 เลย นานมาและ^^

Supernatural ออกมา 5 ภาค ภาคที่ 6 ยังฉายอยู่
-- ถ้าอยากดูผีในจิตนาการของฝรั่งลองดูเรื่องนี้ มีผีทุกชนิดเท่าที่ผู้เขียนบทจะนึกถึงได้
-- แกนหลักของเรื่อง คือ สองตัวเอก แซมกับดีน ไล่ปราบศัตรูตัวสำคัญปีศาจตาเหลืองที่ฆ่าแม่ของพวกเขา และระหว่างทาง+ระยะเวลาที่รอคอยข่าวจากปีศาจตาเหลือง ก็จะช่วยผู้คนจากผีตัวอื่นๆ
พอปีศาจตาเหลืองตาย ศัตรูตัวสำคัญที่จะทำให้เกิดวันสิ้นโลก คือ ลูซิเฟอร์ จะถูกปล่อยขึ้นมายังโลกมนุษย์ น่าจะจบไปที่ภาค 5 ภาค 6 ไม่รู้จะทำต่อทำไม สงสัยเรตติ้งคนดูจะเยอะมาก

http://www.youtube.com/watch?v=mmKLq1InbQc

nicha35
04-11-2010, 21:03
ER Seiesเป็น Medical Drama ที่เกี่ยวกับหมอๆ โรงพยาบาลๆ บทภาพยนต์โดยMichael Crichton (เจ้าเดียวกับต้นตำรับ Jurassic Parkอันโด่งดังนั่นเอง) โดยอาศัยประสบการณ์ ช่วงหนึ่งของชีวิตการเรียนแพทย์ของเขา เมื่อเขาต้องไปฝึกงานในโรงพยาบาลอันแสนจะ วุ่นวายแห่งหนึ่ง ท้องเรื่องนั้นส่วนใหญ่ก็เน้นความสำคัญไปที่ชีวิตของหมอ พยาบาล แพทย์ฝึกหัด และคนอื่นๆที่ทำงานอยู่ในห้อง ฉุกเฉินของโรงพยาบาลเค้าน์ตี้เจนเนอรัล ในเมืองชิคาโก สหรัฐอเมริกา

http://www.youtube.com/watch?v=I0XUSxHjR-I&feature=related
เรื่องราวส่วนใหญ่จะอยู่แต่ในโรงพยาบาล ไม่ห้องฉุกเฉินก็ห้องผ่าตัด แต่เรื่องราวที่เกิดขึ้นนั้นมีความหลากหลาย ซับซ้อน ซ่อนเงื่อน น่าติดตามอย่างประหลาด บางคนคิดว่าเรื่องนี้มีศัพท์แพทย์มากมาย อาจจะทำให้เข้าใจยากแต่ไม่ใช่ศัพท์แสงเป็นศัพท์ที่แพทย์ใช้ก็จริง (ในบางช่วง) แต่ความสนุกก็ยังมีอยู่เต็มเปี่ยม เพราะส่วนใหญ่เค้าไม่ได้พูดศัพท์แพทย์กันซักเท่าไหร่(เพราะนักแสดงก็คงจะลำบากอยู่ไม่น้อยในการหัดพูดศัพท์เหล่านี้)

เป็นซีรี่ส์เกี่ยวกับชีวิต เป็นชีวิตของทั้งผู้ที่ทำงานใน ER และของผู้ป่วยที่ผ่านเข้ามาสู่ ER แห่งนี้ เรื่องบางเรื่องสะท้อนความเป็นสังคมอเมริกันได้เป็นอย่างดี ทั้งความเจริญทางวัตถุ ความเหลื่อมทางสังคม ความเน่าเฟะของจิตใจมนุษย์ ความดีงามของผู้คน ฯลฯ ในบางตอนยังสะท้อนปัญหาสังคมบางอย่างซึ่งได้รับความสนใจจากสังคมในขณะนั้น ด้วย[U] บางทีก็ได้รับการแก้ไขหรือเข้ามาดูแลจากทางการเนื่องจาก ER เอามาฉายก็มี

birdy
04-11-2010, 22:48
ทำไมปอยดูเรื่องนี้แล้วจะหลับตลอดเลยอ่า

ยังดูไม่จบซีซั่น1 เลย นานมาและ^^

เหมือนกันเลย มีภาคแรกตั้งแต่สมัยมันเข้ามาแรกๆเลย แต่ดูทีไรไม่เคยเกิน 2 แผ่น มันไม่ค่อยจะสนุกนะความรู้สึกผม

nokie
04-11-2010, 23:01
Rome แรกๆจะเรื่อยๆ แต่หลังๆ นกว่ามันส์ดีค่ะ
ดิบมาก เถื่อนมากเลยหล่ะ ถ้าน้องปอยดูเรื่องนี้คงจะเครียดไป
แต่นกชอบแนวนี้อยู่แล้วด้วย หนังสงครามเงี้ยะชอบดู,จริงๆก็ชอบหลายแนวอยูถ้ามันสนุกอ่ะ
เดี๋ยวจะหาเรื่องที่ คุณ Centurion มาดูมั่ง

ขอบคุณน่ะค่ะ
ครับคุณนก ดูไปตอนแล้วอ่ะครับ Rome จบตอนแรกสงครามต้องเกิดแน่ระหว่างปอมเปย์
กะ ซีซาร์ ยังไงเสือสองตัวก็อยู่ถ้ำเดียวกันไม่ได้ มันต้องมีผู้ปกครองโรมแค่คนเดียว อิอิ..
แนะนำคุณนก มีหนังฝรั่งแผ่นเดียวเรื่อง Centurion/ อหังการนักรบแผ่นดินเถื่อน แนวแบบเนี่ย
สนุกดี คุณนกลองหามาดูน่ะครับ แฟนคุณนกอาจจะชอบ

เพลงนี้เลยจัดให้ เพราะมาก ฟังมานานแล้ว แต่ก็ร้องไม่เป็น ย๊ากกส์ มีโอเกะให้ด้วย

http://www.youtube.com/watch?v=BkwGeO0IHfU

nokie
04-11-2010, 23:06
ได้ยินมานานแล้ว ER เนี่ย
ไม่เคยดูหนังแนวหมอ หรือโรงบาลอะไรแนวนี้เลยค่ะ
สงสัยต้องลองหามาดูมั่ง อยากให้น้องสาวดู เพราะเป็นพยาบาลอยู่ น่าจะชอบ
เพราะเธอออกแนวรักงาน รักอาชีพ ดูแลคนไข้ดีประมาณนั้น

ER Seiesเป็น Medical Drama ที่เกี่ยวกับหมอๆ โรงพยาบาลๆ บทภาพยนต์โดยMichael Crichton (เจ้าเดียวกับต้นตำรับ Jurassic Parkอันโด่งดังนั่นเอง) โดยอาศัยประสบการณ์ ช่วงหนึ่งของชีวิตการเรียนแพทย์ของเขา เมื่อเขาต้องไปฝึกงานในโรงพยาบาลอันแสนจะ วุ่นวายแห่งหนึ่ง ท้องเรื่องนั้นส่วนใหญ่ก็เน้นความสำคัญไปที่ชีวิตของหมอ พยาบาล แพทย์ฝึกหัด และคนอื่นๆที่ทำงานอยู่ในห้อง ฉุกเฉินของโรงพยาบาลเค้าน์ตี้เจนเนอรัล ในเมืองชิคาโก สหรัฐอเมริกา

http://www.youtube.com/watch?v=I0XUSxHjR-I&feature=related
เรื่องราวส่วนใหญ่จะอยู่แต่ในโรงพยาบาล ไม่ห้องฉุกเฉินก็ห้องผ่าตัด แต่เรื่องราวที่เกิดขึ้นนั้นมีความหลากหลาย ซับซ้อน ซ่อนเงื่อน น่าติดตามอย่างประหลาด บางคนคิดว่าเรื่องนี้มีศัพท์แพทย์มากมาย อาจจะทำให้เข้าใจยากแต่ไม่ใช่ศัพท์แสงเป็นศัพท์ที่แพทย์ใช้ก็จริง (ในบางช่วง) แต่ความสนุกก็ยังมีอยู่เต็มเปี่ยม เพราะส่วนใหญ่เค้าไม่ได้พูดศัพท์แพทย์กันซักเท่าไหร่(เพราะนักแสดงก็คงจะลำบากอยู่ไม่น้อยในการหัดพูดศัพท์เหล่านี้)

เป็นซีรี่ส์เกี่ยวกับชีวิต เป็นชีวิตของทั้งผู้ที่ทำงานใน ER และของผู้ป่วยที่ผ่านเข้ามาสู่ ER แห่งนี้ เรื่องบางเรื่องสะท้อนความเป็นสังคมอเมริกันได้เป็นอย่างดี ทั้งความเจริญทางวัตถุ ความเหลื่อมทางสังคม ความเน่าเฟะของจิตใจมนุษย์ ความดีงามของผู้คน ฯลฯ ในบางตอนยังสะท้อนปัญหาสังคมบางอย่างซึ่งได้รับความสนใจจากสังคมในขณะนั้น ด้วย[U] บางทีก็ได้รับการแก้ไขหรือเข้ามาดูแลจากทางการเนื่องจาก ER เอามาฉายก็มี

nokie
04-11-2010, 23:11
ตอนนี้ดูเรื่องไรอยู่เหรอจ้ะ
ดู ugly betty จบยัง
จบ Season4 แล้วมีต่ออีกป่าวค่ะ รู้มั้ยเอ่ย
เหมือนกันเลย มีภาคแรกตั้งแต่สมัยมันเข้ามาแรกๆเลย แต่ดูทีไรไม่เคยเกิน 2 แผ่น มันไม่ค่อยจะสนุกนะความรู้สึกผม

birdy
05-11-2010, 00:04
ตอนนี้ดูเรื่องไรอยู่เหรอจ้ะ
ดู ugly betty จบยัง
จบ Season4 แล้วมีต่ออีกป่าวค่ะ รู้มั้ยเอ่ย

จะตอบน้องปอยอะป่าวคุณนกก็ เค้าเขินน้าตัวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ หนังแนวพยาบาลกับหมอ แนะนำ Grey anatomy ครับผม แค่ภาคแรกก็ติดหงอมแล้ว

gupoiy
05-11-2010, 00:54
ขอตอบมั่งไม่มีใครถาม 555+

ตอนนี้ปอยไม่ได้ดูเรื่องอะไรเลย

เปิดเทอมแล้วยุ่งมาก งานพิเศษที่รับจ๊อบก็โคตรเยอะ

ไม่มีเวลาเลย พรุ่งนี้ปอยจะไปทอดกระฐินที่มหาสารคาม

ประมาณ 3วันนะค่ะ ปอยคงจะเงียบๆไป

แต่จะพยายามมาทักทาย (ถ้ามีคลื่นสัญญาณนะ)

แล้วจะเอาบุญมาฝากทุกคนเลยค่ะ ^^

05-11-2010, 02:58
Rome ใช่แรกๆเหมือนไม่มีอะไรมากเรื่อยๆ
แต่หลังๆมันส์ดี มีหลากหลาย ไม่ว่าจะเป็นความเชื่อของคนโรมันสมัยก่อน
การสาปแช่ง, เลสเบี้ยน, สิ่งปลูกสร้างของยุคนั้นทียังคงอยู่จนถึงปัจจุบัน
ต้นกำเหนิดของ 12 ราศีม
ความเป็นอยู่ที่ดิบๆ เถี่อนๆประมาณนั้น ออกแนวเครียด
เนื้อเรื่องก็ดำเนินเรื่องได้ดีน่ะ หลากหลาย
เห็นลง vote ใน HBO ได้ค่ะแนนสูงกว่า Prison Break ด้วยหล่ะ

โอววว ขอบคุณคุณนก รีวิวน่าดูมาก เคลียร์งานเสร็จ จะลองหยิบมาดูอีกรอบ

งอน คุณต้นไม่ทักผมบ้าง ชิ 555+

อะอ้าว งอนซะงั้น

555++

ครับคุณ birdy หนังผมเยอะจิง แต่ถูกซ่อนอยู่ในกล่องลังพลาสติก ไม่ได้เก็บหรอกครับ
พอดูจบเรื่องไหนสนุก ก็คัดไว้ให้น้องดูต่อ ส่วนที่เหลือก็ทิ้งไปเลย
มีพวกหนังแผ่นเดียวจบ และก็หนังซีรียส์ แว่บเห็นคุณต้น กะน้องปอยมา
โชว์ จัดระเบียบซะเรียบร้อย อิจฉา เด๋วแจ้งตำรวจจับเลย หึหึ............
ซอมบี้ข้างบน น้องปอยแนะนำมาไง มีสองแผ่นเอง สนุกดีแป๊บเดียวจบ
คิดว่าหมดเดือนจะจัดทำคะแนนที่แต่ละคนให้มา ทำ Ranking ไปเลย
ให้สมาชิกในบอร์ดได้รู้ ว่าเรื่องไหนน่าดูบาง พวกอยากดูซีรียส์ฝรั่งใหม่ ๆ
อาจต้องการคำแนะนำ ไม่ต้องเสียเวลาไปเลือกซื้อ บางทีซื้อหนังมา ไม่สนุก
ก็เสียอารมณ์ แบบที่เราเคยเป็น

จะให้ตำรวจมายึดไปให้ตัวเองใช่ปะครับ?
555++

ครับคุณนก ดูไปตอนแล้วอ่ะครับ Rome จบตอนแรกสงครามต้องเกิดแน่ระหว่างปอมเปย์
กะ ซีซาร์ ยังไงเสือสองตัวก็อยู่ถ้ำเดียวกันไม่ได้ มันต้องมีผู้ปกครองโรมแค่คนเดียว อิอิ..
แนะนำคุณนก มีหนังฝรั่งแผ่นเดียวเรื่อง Centurion/ อหังการนักรบแผ่นดินเถื่อน แนวแบบเนี่ย
สนุกดี คุณนกลองหามาดูน่ะครับ แฟนคุณนกอาจจะชอบ

เพลงนี้เลยจัดให้ เพราะมาก ฟังมานานแล้ว แต่ก็ร้องไม่เป็น ย๊ากกส์ มีโอเกะให้ด้วย

เพลงเพราะครับ ผมชอบเพลงเจโชว์นะ

ขอตอบมั่งไม่มีใครถาม 555+

ตอนนี้ปอยไม่ได้ดูเรื่องอะไรเลย

เปิดเทอมแล้วยุ่งมาก งานพิเศษที่รับจ๊อบก็โคตรเยอะ

ไม่มีเวลาเลย พรุ่งนี้ปอยจะไปทอดกระฐินที่มหาสารคาม

ประมาณ 3วันนะค่ะ ปอยคงจะเงียบๆไป

แต่จะพยายามมาทักทาย (ถ้ามีคลื่นสัญญาณนะ)

แล้วจะเอาบุญมาฝากทุกคนเลยค่ะ ^^

อนุโมทนาบุญด้วยครับน้องปอย

05-11-2010, 14:45
อยากสั่ง 4400 มาดูอะ

เอ้อ เฟซบุ๊คผมนะ Navigaton รถฟักทอง แอดมาคุยกันนะคร๊าบบบ

INTERISTA1908
05-11-2010, 15:44
ร่วมด้วย Supernatural นี่หนังโปรดเลยครับ ดูปีแรกยังไม่ค่อยเท่าไร พอเข้าซักปี3นี่น้ำตาคลอเลยครับ
มาปี4-ปี5 นี่ตลกเยอะกว่าเดิมอีกครับ เศร้าหนักกว่าเก่าอีก ยิ่งตอนจบปี5 ที่เจ้าแซม(ลูซิเฟอร์)กำลังกระน่ำพี่ชาย(ดีน)อยู่แล้วเหลือบไปเห็นของเล่นในรถน้ำตาไหลเลยครับเพื่อนๆ
ปล. ใครยังไม่ได้ดูรีบจัดไปด่วน

05-11-2010, 16:16
คุณ without ดู Season 6 ยังครับ รอดู Master อยู่ครับ อยากดูมาก เหมือนลงแดงเลยครับ อิอิ

นั่นไง แฟน Supernatural มาแล้ว อิอิ มีเพื่อนดูเรื่องนี้ด้วย.....มีหนังไรหนุก ๆ มาแนะนำได้น่ะครับ
ในนี้คอซีรียส์ฝรั่งเยอะ ขอบคุณมากครับ

birdy
05-11-2010, 19:08
โอว ถ้าหนังเรื่องไหนดูแล้วทิ้ง ทิ้งมาถึงสระบุรีบ้างก็ดีนะครับ อิอิ ถ้าไม่รบกวนคุณ without เกินไป

ปล. ส่วน ไอ้เจ้า super natural นะ เพื่อนผมก็ว่าหนุก ภาคหลังยิ่งพระเอกตายแล้วฟื้นนี่มันส์มาก มันว่างั้นนะ ผมก็พยายามจะดุให้จบภาคแรกให้ได้ก่อนละกันนะ มีแนะนำมั้ยครับสำหรับเรื่องนี้ว่ามันหนุกแบบวางไม่ลงตอนไหนจะได้รีบดู หรือภาคไหน ลองบอกหน่อยครับ

05-11-2010, 20:13
เรื่องนี้เป็นยังไงครับ ยังไม่เคยดูเลย

http://www.youtube.com/watch?v=Q_qqSqWt_AE

birdy
05-11-2010, 20:33
เรื่องนี้เป็นยังไงครับ ยังไม่เคยดูเลย

ขอตอบละกันครับ พระเอกตอนแรกทำงานเป็นเหมือนพวกเชิญวิญญาณเข้าทรงแบบบ้านเรานะครับ แต่จริงๆแล้วเค้าดู คนทุกคนออก แล้วทีนี้คนร้าย เรด จอห์น ได้บุกเข้าบ้านไปฆ่า เมีย แล้วก็ ลูก ของพระเอก แล้วแปะหน้าห้องไว้ว่าถ้าคุณมองเห็นได้จริงคงไม่อยากเปิดประตูเข้าไปดู พระเอกเลยออกมาทำงานช่วยแก้ไขคดีกับ FBI เพื่อตามหาตัว จอห์น สนุกนะครับ ตอนแรกก็ดึงใจผมไปแล้วอะ พระเอกหล่อ กวนตีนได้ใจ

05-11-2010, 21:34
น่าสนเดี๋ยวต้องจัดไปอีกเรื่อง

แล้ว Series 3 เรื่องนี้ใครดูแล้วมั่งเป็นยังไงมั่งครับ
เพิ่งสั่งไป รอรับของอยู่น่ะครับ
Terminator: The Sarah Connor Chronicles
Burn Notice
Chuck

ขอตอบละกันครับ พระเอกตอนแรกทำงานเป็นเหมือนพวกเชิญวิญญาณเข้าทรงแบบบ้านเรานะครับ แต่จริงๆแล้วเค้าดู คนทุกคนออก แล้วทีนี้คนร้าย เรด จอห์น ได้บุกเข้าบ้านไปฆ่า เมีย แล้วก็ ลูก ของพระเอก แล้วแปะหน้าห้องไว้ว่าถ้าคุณมองเห็นได้จริงคงไม่อยากเปิดประตูเข้าไปดู พระเอกเลยออกมาทำงานช่วยแก้ไขคดีกับ FBI เพื่อตามหาตัว จอห์น สนุกนะครับ ตอนแรกก็ดึงใจผมไปแล้วอะ พระเอกหล่อ กวนตีนได้ใจ

RedJohn
05-11-2010, 21:45
ได้เลยคุณ birdy เด๋ววันจันทร์ส่งไปให้ เช็คก่อนมีเรื่องไรบางดูแล้ว
ไปสมัครชื่อใหม่มา ตอนนี้คลั่ง Mentalist มาก 555+++++

http://www.youtube.com/watch?v=PsdEOyznacw

nokie
05-11-2010, 21:55

เชียร์เรื่อง Mentalist อีกคนค่ะ ถ้าชอบแนวฆาตกรรม
สืบสวนสอบสวนโดยอ่านออกว่าใครเป็นยังงัย จากลักษณะท่าทาง คำพูด จับผิดได้อะไรทำนองเนี้ย
เหมือนที่น้องbirdy บอกน่ะค่ะ แต่จะเป็นแนวไม่เครียดมาก คือมีมุขแทรกตลอด น่ารักดี ใช่พระเอกเธอมีมุขแบบ กวนทีนแต่น่ารักดีเนอะ
คุณ interista ชื่อเรียกยากอ่ะค่ะ ลองดูซัก season ก่อนก็ได้ค่ะ น่าจะชอบน่ะ

RedJohn
05-11-2010, 21:57
ซื้อได้เลยน่ะครับ The Mentalist ไม่เสียดายตังค์ครับรับรอง
Terminator: The Sarah Connor Chronicles----ดูจบแค่ภาคหนึ่ง มี 9 ตอน ดำเนินเรื่องยืดยาดครับ ถ้าทำจริงๆ ได้สัก 4 ตอน เห็นออกมาแค่สองภาคนิครับ
Burn Notice----- ยังไม่ได้ดูเลยครับ
Chuck ------- ดูจบภาคแรก ภาคสองดูได้นิดหน่อย นางเอกน่ารักเป็นสายลับ พระเอกเฉิ่ม ๆ ทำงาน Buymore ห้างขายเครื่องใช้ไฟฟ้า มาเจอกะนางเอกเลยกลายเป็นสายลับไปด้วย แนวคอมเมอร์ดี้ ก็โอเคน่ะครับ ไม่เสียตังค์ฟรีครับ
หนังซีรียส์ฝรั่งออกมาเยอะมาก ผมไล่เก็บเรื่องนู้น เรื่องนี้ไปทั่วอ่าครับ
สมาชิกท่านไหนรู้ก็ตอบแทนด้วยน่ะครับ

น่าสนเดี๋ยวต้องจัดไปอีกเรื่อง

แล้ว Series 3 เรื่องนี้ใครดูแล้วมั่งเป็นยังไงมั่งครับ
เพิ่งสั่งไป รอรับของอยู่น่ะครับ
Terminator: The Sarah Connor Chronicles
Burn Notice
Chuck

05-11-2010, 22:00
Mentalist นี่แนวๆ criminal minds ป่ะครับ

เชียร์เรื่อง Mentalist อีกคนค่ะ ถ้าชอบแนวฆาตกรรม
สืบสวนสอบสวนโดยอ่านออกว่าใครเป็นยังงัย จากลักษณะท่าทาง คำพูด จับผิดได้อะไรทำนองเนี้ย
เหมือนที่น้องbirdy บอกน่ะค่ะ แต่จะเป็นแนวไม่เครียดมาก คือมีมุขแทรกตลอด น่ารักดี ใช่พระเอกเธอมีมุขแบบ กวนทีนแต่น่ารักดีเนอะ
คุณ interista ชื่อเรียกยากอ่ะค่ะ ลองดูซัก season ก่อนก็ได้ค่ะ น่าจะชอบน่ะ

birdy
05-11-2010, 22:02
Mentalist นี่แนวๆ criminal minds ป่ะครับ

ผมว่า สนุกกว่า criminal เยอะนะครับ ออกแนว พระเอกเดินๆดูหน่อย แม่งตอบละว่าใครเป็นผู้ร้าย ลุกเล่นพระเอกมันเยอะครับ หล่อ ผมช๊อบชอบ

RedJohn
05-11-2010, 22:08
คุณ birdy เสาร์-อาทิตย์ ผมเช็คหนังให้ แล้ววันจันทร์จะส่งไปให้น่ะครับ
ไปนอนแล้ว อิอิ

nokie
05-11-2010, 22:09
-ทำแบบคุณต้นไม่เป็นอ่ะ ที่แนบหลายๆคนตอบมาพร้อมกันหุหุ
-ก็ มาทักทายเพื่อนๆ ก่อนนอน ไม่ทักไม่ได้เลย แบบว่าคิดถึงน่ะค่ะ
-น้องปอยโมทนาสาธุค่ะ เอาบุญมาฝากพี่ด้วย อยากไปมั่ง แต่หาโอกาสยากจัง เมื่อก่อนชอบไปวัดต่างๆมากเลย
-คุณ without ดีจังที่เอาเพลง 4400 มาแปะไว้อีก เพราะอันเดิมมันหล่นไปใหนแล้วไม่รู้ พยายามหาแต่หาไม่เจอ ชอบฟังค่ะ เพราะแบบลึกลับดี
-คุณ kimbery ก็ชอบ series หลายเรื่องที่แนวเดียวกับนกเลย
-คุณ Nacha มีอะไร update เล่าสู่กันฟังเรื่อยๆน่ะค่ะ
มีหลายเสียงก็จะเพื่มนำ้หนักความน่าสนใจ ของ series แต่ละเรื่องให้เพื่อนๆ เลือกมาดูตัดสินใจได้ง่ายขึ้น นกคิดว่างั้นน่ะค่ะ

nokie
05-11-2010, 22:12
จะตอบน้องปอยอะป่าวคุณนกก็ เค้าเขินน้าตัวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ หนังแนวพยาบาลกับหมอ แนะนำ Grey anatomy ครับผม แค่ภาคแรกก็ติดหงอมแล้ว

ฮ่าฮ่าฮาาา ตอบได้น่ารัก น่าชังง่ะ ตะเอง ฮ่าฮ่าาาาาาาาา

birdy
05-11-2010, 23:55
นั่นดิ คุณต้น ทำงัยอะ ผมก้อยากทำบ้าง ง่ายดี ไม่ต้องมาอ่านไปย้อนพิมพ์ไปที

Terminator: The Sarah Connor Chronicles........ดูแล้วสองภาค จะว่างัยดีละ ต้องถามก่อนว่าชอบคนเหล็กมั้ย ถ้าดูแล้วชอบทั้ง 3 ภาค แล้วอยากจะรู้ที่มาต้นสายปลายเหตุ ว่าทำไมถึงมีหุ่นยนต์มาตามล่า พระเอกแบบละเอียดเลยละก็ จงดูครับ ในซีรีย์หุ่นเป็นสาวด้วย น่ารักเชียวล่ะ

Burn Notice...........อันนี้ไม่รู้จักเลยแหะ

Chuck................ฮา สนุกสนานครับ ไม่มีไรมาก แต่ก็ติดพอได้ ผมดู รวดเดียวจบภาคแรกเลยอะ นอนเช้าเลย 555+

ปล. อย่าดูหักโหมกันนะครับ เป็นห่วงทุกท่านจะไม่สบายเอา หนาว อากาศเปลี่ยนละด้วย (ดูดีมะ) อิอิ

birdy
05-11-2010, 23:57
คุณ birdy เสาร์-อาทิตย์ ผมเช็คหนังให้ แล้ววันจันทร์จะส่งไปให้น่ะครับ
ไปนอนแล้ว อิอิ

เอาจริงป่าวครับเนี่ย ผมไม่เกรงใจน้า ลองลิสต์รายชื่อมาดูสิครับ เผื่อจะแบ่งๆคนอื่นที่อยากดูหรือสนใจ แต่ก็ต้องขอบคุณ Red john มากๆนะครับ ที่ฆ่า ลูก เมีย ให้ผมได้ดู แพททริก เจน สนุกๆๆ ใน mentalist 555+

gupoiy
06-11-2010, 00:56
แวะมาทักทายยามดึกค่ะ

gupoiy
06-11-2010, 01:11
หนังคุณ ท่าทางจะเยอะมากแหงมๆ ผมไม่กล้าถ่ายรูปมาโชว์อะ ห้องรก หุหุ เดี๋ยวรู้ว่าบ้าการ์ตูนเพราะในห้องการ์ตูนซะเยอะกว่าหนัง เรื่องซอมบี้อันนี้ผมเคยดูฮะ คุณ without หนุกดี ดูแบบไม่คิดไรมากนะ เดี๋ยวมาคุยบ้างว่าผมดูไรอีกนะ แต่ช่วงนี้ที่บ้านยุ่งๆ เลยไม่ได้ดูซะเลย ตอนนี้บ้า the mentalist ด้วยนะครับ ดูภาค 2 อยุ่

ถ่ายเอามาลงเลยค่ะ ไม่ต้องอายหรอก ปอยก็ดูการ์ตูนเหมือนกันนะ^•^

ครับคุณ birdy หนังผมเยอะจิง แต่ถูกซ่อนอยู่ในกล่องลังพลาสติก ไม่ได้เก็บหรอกครับ
พอดูจบเรื่องไหนสนุก ก็คัดไว้ให้น้องดูต่อ ส่วนที่เหลือก็ทิ้งไปเลย
มีพวกหนังแผ่นเดียวจบ และก็หนังซีรียส์ แว่บเห็นคุณต้น กะน้องปอยมา
โชว์ จัดระเบียบซะเรียบร้อย อิจฉา เด๋วแจ้งตำรวจจับเลย หึหึ............
ซอมบี้ข้างบน น้องปอยแนะนำมาไง มีสองแผ่นเอง สนุกดีแป๊บเดียวจบ
คิดว่าหมดเดือนจะจัดทำคะแนนที่แต่ละคนให้มา ทำ Ranking ไปเลย
ให้สมาชิกในบอร์ดได้รู้ ว่าเรื่องไหนน่าดูบาง พวกอยากดูซีรียส์ฝรั่งใหม่ ๆ
อาจต้องการคำแนะนำ ไม่ต้องเสียเวลาไปเลือกซื้อ บางทีซื้อหนังมา ไม่สนุก
ก็เสียอารมณ์ แบบที่เราเคยเป็น

ใจร้าย จะเเจ้งตํารวจจับกันเลยหรอ

โอว ถ้าหนังเรื่องไหนดูแล้วทิ้ง ทิ้งมาถึงสระบุรีบ้างก็ดีนะครับ อิอิ ถ้าไม่รบกวนคุณ without เกินไป

เอามาทิ้งแถวระยองมั่งนะ

ปล. ส่วน ไอ้เจ้า super natural นะ เพื่อนผมก็ว่าหนุก ภาคหลังยิ่งพระเอกตายแล้วฟื้นนี่มันส์มาก มันว่างั้นนะ ผมก็พยายามจะดุให้จบภาคแรกให้ได้ก่อนละกันนะ มีแนะนำมั้ยครับสำหรับเรื่องนี้ว่ามันหนุกแบบวางไม่ลงตอนไหนจะได้รีบดู หรือภาคไหน ลองบอกหน่อยครับ

ปอยก็พยายามเหมือนกัน แต่ก็ล้มเหลวทุกที

-ทำแบบคุณต้นไม่เป็นอ่ะ ที่แนบหลายๆคนตอบมาพร้อมกันหุหุ
-ก็ มาทักทายเพื่อนๆ ก่อนนอน ไม่ทักไม่ได้เลย แบบว่าคิดถึงน่ะค่ะ
-น้องปอยโมทนาสาธุค่ะ เอาบุญมาฝากพี่ด้วย อยากไปมั่ง แต่หาโอกาสยากจัง เมื่อก่อนชอบไปวัดต่างๆมากเลย
-คุณ without ดีจังที่เอาเพลง 4400 มาแปะไว้อีก เพราะอันเดิมมันหล่นไปใหนแล้วไม่รู้ พยายามหาแต่หาไม่เจอ ชอบฟังค่ะ เพราะแบบลึกลับดี
-คุณ kimbery ก็ชอบ series หลายเรื่องที่แนวเดียวกับนกเลย
-คุณ Nacha มีอะไร update เล่าสู่กันฟังเรื่อยๆน่ะค่ะ
มีหลายเสียงก็จะเพื่มนำ้หนักความน่าสนใจ ของ series แต่ละเรื่องให้เพื่อนๆ เลือกมาดูตัดสินใจได้ง่ายขึ้น นกคิดว่างั้นน่ะค่ะ

เดี๋ยวจะเอาบุญมาฝากค่ะ (ทุกคนเลยค่ะ). เดี๋ยวคนอื่นจะน้อยใจ

ที่บ้านปอยจะไปทอดกฐินทุกปี ที่มหาสารคราม ไม่ได้ไป 2-3ปีและ

ถ้าพี่นกจะกดตอบหลายๆคน ก็กด+ข้อความที่จะตอบ แล้วก็กดตอบพร้อมข้อความ

ลองดูนะค่ะ ว่าได้ไหม

Rome แรกๆจะเรื่อยๆ แต่หลังๆ นกว่ามันส์ดีค่ะ
ดิบมาก เถื่อนมากเลยหล่ะ ถ้าน้องปอยดูเรื่องนี้คงจะเครียดไป
แต่นกชอบแนวนี้อยู่แล้วด้วย หนังสงครามเงี้ยะชอบดู,จริงๆก็ชอบหลายแนวอยูถ้ามันสนุกอ่ะ
เดี๋ยวจะหาเรื่องที่ คุณ Centurion มาดูมั่ง

ยังงี้พี่นกต้องชอบ band of brother เเน่ ปอยจัดให้และ

เห็นเขาว่าเป็นหนังสงครามที่ดังมากๆเลย

RedJohn
06-11-2010, 10:25
เด๋วหัวค่ำจะลิสต์มาให้ดูน่ะครับ คุณ birdy

RedJohn
06-11-2010, 13:51
Justified

เรื่องของผู้ช่วยนายอำเภอ เรย์แลน กิฟเวนส์ (ทิโมธี ออลิแฟนท์) ฮีโร่ผู้ซื่อสัตย์ที่กำลังกลับมาสู่ชีวิตเก่า ชอบสวมหมวกสเตทสัน และรองเท้าบู๊ตคาวบอย เหน็บปืนไว้ข้างลำตัวในซองหนังคาดเอว ซึ่งเป็นอาวุธอย่างเดียวที่เขาจะชักออกมาใช้ยาม
จำเป็น และถ้าชักออกมาเมื่อไหร่ หมายความว่ายิงเพื่อสังหาร เพราะเขาคิดว่านั่นคือจุดมุ่งหมายของการใช้ปืน

เรย์แลนเกิดและเติบโตบริเวณภูมิประเทศเนินเขาของเคนตั๊กกีตะวันออก ชื่อเมืองฮาร์แลนที่ที่เขาเคยเล่นบอล จีบสาว และขุดเหมืองถ่าน ขณะอายุ 19 ปี เขาจากฮาร์แลนมาและหมายมั่นจะเป็นนายอำเภอ บัดนี้หลายปีผ่านมา หลังจากยิงผู้ร้ายคนหนึ่งในโรงแรมที่ไมอามี ทำให้เป็นที่ขุ่นเคืองใจของผู้ใหญ่ระดับสูง เรย์แลนถูกลงโทษ (หรือจะเป็นโชคชะตา)ให้ต้องกลับมายังสถานที่ที่เขาเคยลั่นคำพูดว่าจะไม่กลับมาอีก แต่การได้กลับมาเคนตั๊กกี เรย์แลนก็ต้องเผชิญกับอดีตที่เต็มไปด้วยคนคุ้นเคยในอดีตมากมาย ได้แก่ เพื่อนเก่าของเขาที่เคยขุดถ่านด้วยกัน บัดนี้กลายเป็นผู้ร้ายหลบหนีปล้นธนาคาร บอยด์ คราวเดอร์ (วอลทัน ก๊อกกินส์ จาก The Shield) , เอวา คราวเดอร์(โจแอล คาร์เทอร์ จาก Monk, CSI: Miami) เชียร์ลีดเดอร์ที่เขาเคยชอบสมัยเด็ก, อดีตภรรยาของเขา วิโนนา (นาตาลี ซี จาก Hung, Dirty Sexy Money) และคนที่สำคัญที่สุดในชีวิตในอดีตของเรย์แลน คือพ่อของเขาผู้เป็นอาชญากรมาตลอดชีวิตอาร์โล (เรย์มอนด์ แบร์รี่ จาก Cold Case, Training Day) (อ้างอิงจาก series2u.com)

http://www.youtube.com/watch?v=CgD0YffAFCE

http://www.collider.com/wp-content/uploads/slice_justified_tv_series_poster_01.jpg

RedJohn
06-11-2010, 13:57
Paradox BBC (UK)

ภาพเหตุการณ์หายนะ เกิดขึ้นในอนาคตข้างหน้า ภายในไม่กี่ชั่วโมง ไม่รู้ใครส่งสัญญาณภาพผ่านดาวเทียมมา

แต่แน่นอนเหตุการณ์เหล่านั้น ต้องอุบัติขึ้น พวกเขาจะต้องหยุดเปลี่ยนแปลงเหตุการณ์หายนะในอนาคตนั้นให้ได้

แล้วจะทำได้ไหม ต้องดู.......

http://www.youtube.com/watch?v=-RdkxXXcM1Q

http://image.com.com/tv/images/content_headers/program_new/77505.jpg

RedJohn
06-11-2010, 16:39
คุณ birdy มี
- paradox 3 แผ่นจบ
- justified ขาด แผ่น2 หาย 555+ 7แผ่นจบ
- person unknown 7 แผ่น จบ

nokie
06-11-2010, 20:37
ขอบคุณค่ะน้องปอย สำหรับ Band of Brother

nokie
06-11-2010, 20:52
เรื่อง justified พระเอกหล่อดี แล้วเนื้อเรื่องสนุกป่าวค่ะ

06-11-2010, 21:06
เดี๋ยวสั่งรอบหน้าต้องสั่งมาดูบ้างแล้ว super natural เนี่ย น่าดูจังเลยครับ

ผมมีแต่แผ่นขาว ไม่สกรีน เอาป่ะล่ะ ดูจบภาค 1-2 แล้ว
ภาค 3-4 ผมดูอยู่ ถ้าเอาก็ พีเอ็มมาบอกแล้วกันคุณต้น
เด๋วส่งไปให้ ยังไงก็ทิ้งอยู่แล้ว

ขอบคุณมาก ๆ เลยครับ

ไม่อยากรบกวนเลยอะ ครับ ผมคงยังไม่ว่างดู เอาไว้ให้คนที่มีเวลาดูตอนนี้จะมีประโยชน์ที่สุดครับ

นี่ไง ผมว่าส่งให้คุณเบอร์ดี้น่าจะดีกว่านะครับ อิอิ

ขอบคุณอีกครั้งคร๊าบบ

06-11-2010, 21:21
นั่นดิ คุณต้น ทำงัยอะ ผมก้อยากทำบ้าง ง่ายดี ไม่ต้องมาอ่านไปย้อนพิมพ์ไปที

ถ้าพี่นกจะกดตอบหลายๆคน ก็กด+ข้อความที่จะตอบ แล้วก็กดตอบพร้อมข้อความ

ลองดูนะค่ะ ว่าได้ไหม

นั่นไง น้องปอยมาบอกวิธีแล้ว ไม่ยากเลยครับ

gupoiy
06-11-2010, 21:49
นั่นไง น้องปอยมาบอกวิธีแล้ว ไม่ยากเลยครับ

ใช่คะ ไม่ยากเลย

minibatman
07-11-2010, 15:55
เรื่อง True Blood, The Vampire Diary หนังแวมไพร์เหมือนกันแต่สนุกต่างกันค่ะ
Gossip Girl ก็หนุก แฟชั่นสวยๆ ซุบซิบผ่านเวปไซต์ ความสัมพันธ์ระหว่างเพื่อน โอยเยอะ ไม่รุจะอธิบายไงลองดูเองดีกว่า
The Tudors เป็นแนวประวัติศาสตร์อังกฤษ สนุก ดูจบได้ความรู้พอคุยกับชาวบ้านได้ เซ็กส์เพียบพอๆกับTrue Bloodเลยทีเดียว พระเอกตอนหนุ่มหล่อโฮก
แหะๆ ดูแล้วมาแชร์กันหน่อยนะคะว่าชอบเหมือนกันป่าว อิอิ

kimberly
07-11-2010, 18:26
Pretty Little Liar -- ใครคือคนฆาตกรฆ่าแอลลิสัน? ใครคือ A ค่อยส่งข้อความถึงเด็กสาวทั้งสี่ที่เป็นเพื่อนแอลลิสัน? แล้วเด็กสาวทั้ง 4 กับแอลลิสัน ไปทำผิดเรื่องอะไรมาก่อนแอลลิสันจะถูกฆาตกรรม?
-- เคยเป็นหนังใหญ่ แล้วได้นำมาทำลงเป็นซีรียส์อีกครั้ง

http://www.youtube.com/watch?v=03uwFedQbfI

http://www.youtube.com/watch?v=GMTKcduwPhU

เรื่องนี้เคยอ่านเป็นหนังสือของสนพ.Bliss ชื่อเรื่อง"เพื่อนสนิทคิดไม่ซื่อ" รู้สึกตอนนี้จะมีถึงเล่ม8แล้ว แต่เราอ่านถึงแค่เล่ม3เอง เบื่อซะก่อน
คือมันก็ลุ้นดีอ่ะนะว่าใครเป็นA แต่เนื้อเรื่องเราว่ามันก็วนไปวนมา เป็นแนววัยรุ่นทั่วๆไปอ่ะ ไม่รู้สร้างเป็นซีรี่ย์จะสนุกมั้ย แต่คาดว่าคงจะสั่งมาลองดู (สั่งไว้ก่อน ดูไม่ดูอีกเรื่อง ประจำเลยเรา)

ตอนนี้ดูChuck S.3อยู่จะจบละ สนุกดี รู้สึกได้ว่าในภาคนี้ชัดมีความเป็นสายลับมากขึ้น (สู้เก่งขึ้นด้วย) แถมยังมีสมาชิกใหม่สุดหล่อในทีมด้วย (พี่ซุปเปอร์แมนนนนน)
แล้วก็อีกคนในตอนท้ายๆที่....เอิ่ม มายังไง....เอาเป็นว่าสนุกสนานดีค่ะ ยังคงเอกลักษณ์ความฮาแบบพิลึกพิลั่นของเพื่อนร่วมงานเหมือนเคย

คิวต่อไปคงคุ้ยFalicity มาดูซะที

nokie
07-11-2010, 21:45
เรื่อง True Blood, The Vampire Diary หนังแวมไพร์เหมือนกันแต่สนุกต่างกันค่ะ
Gossip Girl ก็หนุก แฟชั่นสวยๆ ซุบซิบผ่านเวปไซต์ ความสัมพันธ์ระหว่างเพื่อน โอยเยอะ ไม่รุจะอธิบายไงลองดูเองดีกว่า
The Tudors เป็นแนวประวัติศาสตร์อังกฤษ สนุก ดูจบได้ความรู้พอคุยกับชาวบ้านได้ เซ็กส์เพียบพอๆกับTrue Bloodเลยทีเดียว พระเอกตอนหนุ่มหล่อโฮก
แหะๆ ดูแล้วมาแชร์กันหน่อยนะคะว่าชอบเหมือนกันป่าว อิอิ
ที่พูดมายังไม่ได้ดูซักเรื่องเลย กำลังรอคิวอยู่
The Tudors เนี่ยรอเพื่อนๆ มาคุยให้ฟังอยู่ เพราะลังเลใจจดใจจ่ออยู่นาน ว่าจะหนุกมั้ย ตอนนี้มีคนเชียร์แล้ว เลยตัดสินได้แล้วค่ะ ขอบคุณค่ะ
อยากดูที่ว่าพระเอกหล่อโฮกอ่ะค่ะ ว่าโฮกเป็นยังงัย อิอิ

ใช่คะ ไม่ยากเลย
กำลังลองทำอยู่ ณบัดนี้ค่ะ น่าจะได้น่ะ สารคามหนาวยังค่ะ

ตอนที่ผมเริ่มดูซีรียส์ฝรั่งอย่างจริงจัง ผมติดตามอยู่สามเรื่อง Prison Break, Supernatural, Lost แต่สุดท้ายมาชอบเรื่อง Dead Zone มากที่สุด อิอิ
อ้ะอ้าา เพิ่งรุ้ว่า Dead Zone สนุก เพราะถ้าผ่าน 3 เรื่องนั้นมาแล้ว
เชื่อเลยว่า Dead Zone น่าจะอยู่อันดับต้นๆ ได้น่ะเนี่ย พูดซะทำให้อยากดูอย่างแรง ไม่พลาดแน่นอนเรื่องนี้

เรื่องนี้เคยอ่านเป็นหนังสือของสนพ.Bliss ชื่อเรื่อง"เพื่อนสนิทคิดไม่ซื่อ" รู้สึกตอนนี้จะมีถึงเล่ม8แล้ว แต่เราอ่านถึงแค่เล่ม3เอง เบื่อซะก่อน
คือมันก็ลุ้นดีอ่ะนะว่าใครเป็นA แต่เนื้อเรื่องเราว่ามันก็วนไปวนมา เป็นแนววัยรุ่นทั่วๆไปอ่ะ ไม่รู้สร้างเป็นซีรี่ย์จะสนุกมั้ย แต่คาดว่าคงจะสั่งมาลองดู (สั่งไว้ก่อน ดูไม่ดูอีกเรื่อง ประจำเลยเรา)

ตอนนี้ดูChuck S.3อยู่จะจบละ สนุกดี รู้สึกได้ว่าในภาคนี้ชัดมีความเป็นสายลับมากขึ้น (สู้เก่งขึ้นด้วย) แถมยังมีสมาชิกใหม่สุดหล่อในทีมด้วย (พี่ซุปเปอร์แมนนนนน)
แล้วก็อีกคนในตอนท้ายๆที่....เอิ่ม มายังไง....เอาเป็นว่าสนุกสนานดีค่ะ ยังคงเอกลักษณ์ความฮาแบบพิลึกพิลั่นของเพื่อนร่วมงานเหมือนเคย

คิวต่อไปคงคุ้ยFalicity มาดูซะที
คุณ kimberly ถ้าดูเรื่อง Falicity จบเมื่อไหร่อย่าลืมมาเล่าน่่ะค่ะ อยากว่าเรื่องนี้เป็นงัยบ้างง่ะค่ะ

น้อง birdy วันนี้จะออน มั้ยน้อ ไม่เห็นหน้าเลย เหมือนจะคิดถึงน้องอ่ะค่ะ ฮ่าอ่าา

birdy
08-11-2010, 00:56
ตอนที่ผมเริ่มดูซีรียส์ฝรั่งอย่างจริงจัง ผมติดตามอยู่สามเรื่อง Prison Break, Supernatural, Lost แต่สุดท้ายมาชอบเรื่อง Dead Zone มากที่สุด อิอิ

เรื่องแรก prison break เช่นกันครับ แต่ชอบแค่ 2 ภาคนะ ภาคอื่นดูไม่ไหว แม่งทำซะหายสนุกหมดเลย ไม่น่าทำต่ออีกนะภาคหลังๆผมว่า ผมว่ามันสนุกที่พระเอกไปสักตัวมาแล้ว แต่ละตอนมานั่งคิด นั่งลุ้นไปกับมันว่าจะเอางัยต่อวะ ไม่ใช่ว่า ภาคหลังๆ มันมานั่งแก้ปัญหาเฉพาะหน้าซะเดาได้หมดเซ็ง

ปล. ว่าแต่ ทุกคน ดูเรื่องอะไรเรื่องแรกกันนะครับ

birdy
08-11-2010, 01:01
คุณ kimberly ถ้าดูเรื่อง Falicity จบเมื่อไหร่อย่าลืมมาเล่าน่่ะค่ะ อยากว่าเรื่องนี้เป็นงัยบ้างง่ะค่ะ

น้อง birdy วันนี้จะออน มั้ยน้อ ไม่เห็นหน้าเลย เหมือนจะคิดถึงน้องอ่ะค่ะ ฮ่าอ่าา[/QUOTE]

ทำไมเค้า ทำแบบคนอื่นๆ ไม่ได้ละเนี่ย เช๊ย เชย อะ ปี้สาวสวยนุ๊กกี้ ก็ทำได้ไปอีกคนละ ฮือๆๆๆ งัยก็สวัสดีทุกคนนะครับ

birdy
08-11-2010, 01:03
ว่าแต่ ทุกคนดูซีรีย์เรื่องไหน เป็นเรื่องแรกกันครับ

เดาเอาว่า 80 % น่าจะเป็น prison break เหมือนผมหรือป่าวเอ่ย ???

ปล. ปอยครับผม ช่วยวานบอกวิธีลงรูปทีสิครับ ทำไม่เป็นเหมือนกัน 555+ เค้าอายนะเนี่ยตัว ทำไม่เป็นอะ วันนี้แวะไปสวนฯ มา กำลังบ้าทำตู้ไม้น้ำครับผม มีลอดช่องมาฝากทุกคนด้วยน้า มารับไปกินกันเร็ว แต่ในถุงแม่งดันมีแมลงสาบมาด้วยนี่สิ ผมเกือบหลุดแต๋วแตกมาละ

kimberly
08-11-2010, 04:11
เรื่องแรกแบบที่ซื้อแผ่นมาดูจริงจัง ไม่นับที่เคยดูในทีวี
คือเรื่อง "The O.C."ค่ะ เป็นผู้สร้างคนเดียวกับGossip Girl (ถ้าจำไม่ผิด)
เป็นซีรี่ย์แนววัยรุ่นย่านคนรวย ดูแล้วติดหนึบ มี4ซีซั่นจบ เป็นเรื่องนึงที่จบได้สมบูรณ์ดีค่ะ

08-11-2010, 15:52
ซีรี่ย์เรื่องแรกของผมก็ 24 แล้วก็มา prison break - heroes
เรื่อง heroes เรื่องนี้ไม่ค่อยปลื้มเท่าไรนึกว่าจะสนุก ดูมา 3 season ล่ะ
ดูว่าเมื่อไรพระเอกมันจะเก่งก็ไม่เก่งซะที ทั้งเรืองฉายแต่ ไอ้คนญี่ปุ่น น่ะใครไม่รู้จำชื่อไม่ได้
จนนึกว่ามันเป็นพระเอกอ่ะนะ
ปล.บ่นซะยาวเชียว

birdy
08-11-2010, 16:22
ซีรี่ย์เรื่องแรกของผมก็ 24 แล้วก็มา prison break - heroes
เรื่อง heroes เรื่องนี้ไม่ค่อยปลื้มเท่าไรนึกว่าจะสนุก ดูมา 3 season ล่ะ
ดูว่าเมื่อไรพระเอกมันจะเก่งก็ไม่เก่งซะที ทั้งเรืองฉายแต่ ไอ้คนญี่ปุ่น น่ะใครไม่รู้จำชื่อไม่ได้

สำหรับฮีโร่ นี่ผมชอบนะ ภาค 1- 2 นะ สนุกดี น่าติดตาม แต่พอมาภาค 3 กับ 4 ต้องบอกว่าแย่ว่ะ ครับ มันวนไปเวียนมาไม่หนุกล่ะ แถม ภาค 4 นี่ก็ตัดจบไปแล้ว
แว่วมาว่า เค้าอยากจะทำภาคสรุปเป็นหนังแทน

ปล. หนุ่มแว่นที่คุณพูดถึง ชื่อ ฮิโร่ ครับ ผมละช๊อบ ชอบมัน

kimberly
08-11-2010, 17:30
มายืนยันอีกเสียงว่า Monk สนุกมาก แม้บางทีจะแอบรำคาญ(มาก)กับพฤติกรรมย้ำคิดย้ำทำของพระเอก
สำหรับ Heroesนี่เลิกดูไปแล้ว รู้สึกเหมือนกันว่ามันวนไปวนมา แล้วก็เน้นไปที่ตาฮิโร่ซะมาก (ซึ่งไม่ใช่ตัวละครโปรดของเราซะด้วย)

nokie
08-11-2010, 18:52
-ดูเรื่องแรกเลย Prison Break ใช่ season1,2 มันมาก หลังๆลงทะเล แต่ก็ชอบมากๆ
- ถามคุณ kim หน่อยค่ะว่า Monk นี่เป็นตอนๆ เหรอว่าต้องดูต่อเนื่องค่ะ
พอดีมีแต่ Season2 ถ้าต้องดูต่อเนื่องจะได้รอสั่งseason1 มาก่อนค่อยดูหน่ะค่ะ

nokie
08-11-2010, 18:55
ถามคุณ without ก็ได้ค่ะเพิ่งเห็นว่าดูแล้ว แล้วออนไลน์อยู่
เรื่อง Monk นะค่ะว่าต้องดูต่อเนื่องป่าวค่ะ

birdy
08-11-2010, 19:07
ถามคุณ without ก็ได้ค่ะเพิ่งเห็นว่าดูแล้ว แล้วออนไลน์อยู่
เรื่อง Monk นะค่ะว่าต้องดูต่อเนื่องป่าวค่ะ

ไม่ใช่ทั้ง 2 คนแต่อยากตอบ สนุกป่าวไม่รู้มั้ง (monk) หุหุ

nokie
08-11-2010, 19:09
อ้าวว เป็นน้องชายเรานิ ไม่รู้ตอบ หรือถามหุหุหุ

gupoiy
08-11-2010, 19:22
เรื่องแรก prison break เช่นกันครับ แต่ชอบแค่ 2 ภาคนะ ภาคอื่นดูไม่ไหว แม่งทำซะหายสนุกหมดเลย ไม่น่าทำต่ออีกนะภาคหลังๆผมว่า ผมว่ามันสนุกที่พระเอกไปสักตัวมาแล้ว แต่ละตอนมานั่งคิด นั่งลุ้นไปกับมันว่าจะเอางัยต่อวะ ไม่ใช่ว่า ภาคหลังๆ มันมานั่งแก้ปัญหาเฉพาะหน้าซะเดาได้หมดเซ็ง

ปล. ว่าแต่ ทุกคน ดูเรื่องอะไรเรื่องแรกกันนะครับ

ปอยก็เริ่มจาก Prison Break เช่นกันค่ะ

ที่พูดมายังไม่ได้ดูซักเรื่องเลย กำลังรอคิวอยู่
The Tudors เนี่ยรอเพื่อนๆ มาคุยให้ฟังอยู่ เพราะลังเลใจจดใจจ่ออยู่นาน ว่าจะหนุกมั้ย ตอนนี้มีคนเชียร์แล้ว เลยตัดสินได้แล้วค่ะ ขอบคุณค่ะ
อยากดูที่ว่าพระเอกหล่อโฮกอ่ะค่ะ ว่าโฮกเป็นยังงัย อิอิ

กำลังลองทำอยู่ ณบัดนี้ค่ะ น่าจะได้น่ะ สารคามหนาวยังค่ะ

อ้ะอ้าา เพิ่งรุ้ว่า Dead Zone สนุก เพราะถ้าผ่าน 3 เรื่องนั้นมาแล้ว
เชื่อเลยว่า Dead Zone น่าจะอยู่อันดับต้นๆ ได้น่ะเนี่ย พูดซะทำให้อยากดูอย่างแรง ไม่พลาดแน่นอนเรื่องนี้

น้อง birdy วันนี้จะออน มั้ยน้อ ไม่เห็นหน้าเลย เหมือนจะคิดถึงน้องอ่ะค่ะ ฮ่าอ่าา

พี่นกถ้าอยากดูแบบพระเอกหล่อโฮก แนะนำ Pushing Daisies

คนทำพายบ้าอะรัย หล่อโฮก 555+

ว่าแต่ ทุกคนดูซีรีย์เรื่องไหน เป็นเรื่องแรกกันครับ

เดาเอาว่า 80 % น่าจะเป็น prison break เหมือนผมหรือป่าวเอ่ย ???

ปล. ปอยครับผม ช่วยวานบอกวิธีลงรูปทีสิครับ ทำไม่เป็นเหมือนกัน 555+ เค้าอายนะเนี่ยตัว ทำไม่เป็นอะ วันนี้แวะไปสวนฯ มา กำลังบ้าทำตู้ไม้น้ำครับผม มีลอดช่องมาฝากทุกคนด้วยน้า มารับไปกินกันเร็ว แต่ในถุงแม่งดันมีแมลงสาบมาด้วยนี่สิ ผมเกือบหลุดแต๋วแตกมาละ

เหมือนค่ะ วิธินำรูปลงก็ เอารูปไปฝากไว้เว๊บนี้เลยค่ะ http://image.ohozaa.com/ (เว๊บนี้ใช้ง่ายสุดและ)

แล้วก็ก๊อปโดในช่อง BB Code [full image]: นี้ แล้วก็นำมาวางในช่องที่เราพิมพ์ได้เลยค่ะ

ปล. อย่าลืมย่อรูปก่อนนะค่ะ เดี๋ยวใหญ่เกินไป

gupoiy
08-11-2010, 19:28
เมื่อเสาร์-อาทิตย์ที่ผ่านมาหนูมีโอกาสได้ไปทำบุญที่วัดโนนม่วง จ.มหาสารคาม

ปอยทำบุญมาเผื่อพี่ๆทุกคนเลยนะค่ะ ^^

ไว้เดี๋ยวว่างๆจะมาประมวณภาพเล็กๆน้อยๆ ให้ดู

nokie
08-11-2010, 19:51
-ขอบคุณค่ะ คุณ without ดีเลยค่ะจะได้ดูได้เลยไม่ต้องรอ ร้อรอ
-ขอบคุณหลายๆค่ะ น้องปอยที่เอาบุญมาฝาก โมทนาสาธุค่ะ
แต่ก่อนเคยไปกราบ ทำบุญกับ หลวงปู่ศรี มหาวีโร ที่วัดป่ากุง ร้อยเอ็ดน่ะค่ะ
พี่และทุกคนในครอบครัวเคารพนับถือท่านมากๆเลยค่ะ ก็อยู่ไม่ไกลจากสารคามเท่าไหร่ ไม่รู้พระท่านสายเดียวกันรึป่าวเนอะ

thep
08-11-2010, 20:54
ขออนุญาต comment บ้างครับ
-เรื่อง Monk สนุกครับ ดูแล้วอารมณ์ดี ดูเป็นตอนๆ ก็ได้ แต่ถ้าดูตั้งแต่ภาค 1 จะเห็นพัฒนาการของตัวละครใน Theme หลัก เสียอยู่อย่างครับ คนโมพยายามทำให้แผ่นเยอะ ทั้งที่มีตอนนิดเดียว
-Dead Zone สนุกครับ เสียดายยังไม่มีคนทำปี 5-6 (เคยดูที่ทำเป็นหนังโรงมา 2 versions แล้วมั้ง นานมาก ชักเลือนๆ)
-เพิ่งดู BSG (Battlestar Galactica) จบปี 3 ไป เป็น Drama อวกาศ สนุกครับ เสียแต่ของประกอบฉากดูก๊องแก๊งไปหน่อย ไม่อลังการ ดูแล้วขัดตา ถ้าใครยังไม่ดูซีรีย์ จะดูหนังโรงตอน The Plan (ไม่รู้เรื่องครับ ไม่รู้จะมีใครทำปี 4 เมื่อไหร่)
แค่นี้ก่อนเนอะ

-ขอบคุณค่ะ คุณ without ดีเลยค่ะจะได้ดูได้เลยไม่ต้องรอ ร้อรอ
-ขอบคุณหลายๆค่ะ น้องปอยที่เอาบุญมาฝาก โมทนาสาธุค่ะ
แต่ก่อนเคยไปกราบ ทำบุญกับ หลวงปู่ศรี มหาวีโร ที่วัดป่ากุง ร้อยเอ็ดน่ะค่ะ
พี่และทุกคนในครอบครัวเคารพนับถือท่านมากๆเลยค่ะ ก็อยู่ไม่ไกลจากสารคามเท่าไหร่ ไม่รู้พระท่านสายเดียวกันรึป่าวเนอะ

nokie
08-11-2010, 22:20
ขออนุญาต comment บ้างครับ
-เรื่อง Monk สนุกครับ ดูแล้วอารมณ์ดี ดูเป็นตอนๆ ก็ได้ แต่ถ้าดูตั้งแต่ภาค 1 จะเห็นพัฒนาการของตัวละครใน Theme หลัก เสียอยู่อย่างครับ คนโมพยายามทำให้แผ่นเยอะ ทั้งที่มีตอนนิดเดียว
-Dead Zone สนุกครับ เสียดายยังไม่มีคนทำปี 5-6 (เคยดูที่ทำเป็นหนังโรงมา 2 versions แล้วมั้ง นานมาก ชักเลือนๆ)
-เพิ่งดู BSG (Battlestar Galactica) จบปี 3 ไป เป็น Drama อวกาศ สนุกครับ เสียแต่ของประกอบฉากดูก๊องแก๊งไปหน่อย ไม่อลังการ ดูแล้วขัดตา ถ้าใครยังไม่ดูซีรีย์ จะดูหนังโรงตอน The Plan (ไม่รู้เรื่องครับ ไม่รู้จะมีใครทำปี 4 เมื่อไหร่)
แค่นี้ก่อนเนอะ

เย้มาหนับหนุน เรื่อง Monk กับ Dead Zone อีกคนนึงแล้ว
แถมเรื่องใหม่ที่ยังไม่มีใครพูดถึงเลย Battlestar Galactica
เพื่อนๆ ถ้าดูจนไม่รู้จะดูอะไรดี จัดหา 3 เรื่องนี้ไปได้เลยจ้า มีหลายเสียงแล้วน้าที่บอกว่าสนุกอ่ะค่ะ
ขอบคุณน่ะค่ะคุณเทพ มีไรดีๆก็จัดหามาฝากเพื่อนๆ อีกน่ะค่ะ
เพราะคนชอบดูหนังหน่ะ ดูได้ทุกวันทุกคืน ไม่รู้จักเบื่อ

08-11-2010, 22:38
วันนี้เพิ่งดู Spartacus จบก็สนุกดีนะ ฟันกันเลือดสาดมันส์มากตอนใกล้จะจบอ่ะ
แบบว่าดูพระเอกมันแก้แค้นอ่ะนะ แต่เสียอย่างเดียวฉาก Sex เยอะไปหน่อย เยอะจนพร่ำเพลื่อ
ปล.มันจะมี Season 2 ไหมอ่ะ

09-11-2010, 12:04
คุณ without เรื่อง Stargate SG-1 นี่สนุกไหมครับ เห็นมีถึง 10 Season เชียว

09-11-2010, 12:38
เรื่องนี้เป็น Mini Series เหรอครับ

Persons Unknown --- คน 7 คน ถูกลักพาตัวโดยองค์กรลึกลับแห่งหนึ่ง(มีอิทธิพลมาก) เพื่อนำพวกเขาเหล่านั้นมาทดสอบที่เมืองร้าง การทดสอบคือการทดสอบอะไร ? ทั้ง 7 คนจะหนีรอดออกมาได้อย่างไร ? แล้วมีใครบางคิดที่จะมาช่วยพวกเขา ?

http://www.youtube.com/watch?v=_1dq_spNH-U

09-11-2010, 16:11
เมื่อวานผมก็ไปทำบุญที่วัด โคกสลุต อำเภอตาคลี นครสวรรค์มา เอาบุญมาฝากเพียบ

นั่งบัสไป ระหว่างทาง วิวข้างทางเหมือนทะเลอะ น่าสงสารชาวบ้าน ผลผลิตเสียหายหมด

เฮ้อ ปีนี้ประเทศไทยโดนหนักมาก

ผมดูซีรี่ส์เรือ่งแรก พริซึ่นเบรคครับ น้องชายเอามาโยนทิ้งไว้ทั้งกล่อง บอกว่า เมิงดูให้ได้นะ หนุกโคตร ๆ

ผมก็เฉย ๆ ทิ้งไว้เกือบปี พอได้ดูเท่านั้นแหละ วันเดียวจบเลย หาซื้อ ซีซั่น สองมาดูต่ออีกวัน ตอนนั้น ซีซั่น 3 ยังไม่ออก หลังจากนั้น ออกเมื่อไหร่ให้ร้านบูมเมอแรงแถวบ้านโทรมาตามทันที

ช่วงนั้นเป็นช่วงที่มีความสุขกับการรอคอยมาก

ส่วนคุณเบอร์ดี้ ผมว่าจะบอกเป็นขั้นตอนด้วยภาพ แต่ไม่ดีกว่า ว่าง ๆ โทรหาผมแล้วกัน ดีมั๊ย?

ส่วนมากผมออนหลังเที่ยงคืนอะ จะได้สอนเดี๋ยวนั้นเลย ไม่ยากหรอกครับ

ชื่อฮิโระครับ ผมกลับชอบตัวละครตัวนี้นะ

ตอนแรกผมว่าไม่สนุก แต่พอดู ๆ ไป เออ อยากรุ้ว่ามันจะจบยังไง

แต่เสียดาย นางเอกอะ น่าจะแบบ หุ่นดี สวยกว่านี้ อิอิ

แต่ว่าเชียร์ลีดเดอร์ก็ตัวประมาณเนี้ยอะเนอะ 555++

แหม่ก็ชื่อเรื่องมาน Heroes พระเอกก็ต้องเป็น ฮิโระ จิ (ชื่อฟ้อง) ดูจบภาค 1 เอง ว่าจะหยิบภาค 2 มาดู เห็นพูดกันแบบนี้ เรื่องอื่นก่อนดีกว่า หุหุ

ดูพ่อหนุ่มคนนี้ดิ คนอะรายก้อม่ายรู้ รูปก้อหล่อ พ่อก้อรวย แฟนสวยชิบ อิจฉาวุ้ย 555+

ผมว่าลองดูซีซั่นสองด้วยตัวเองก่อนดีกว่าครับ ผมว่าสนุกดีนะ ว่าง ๆ ลองหยิบมาดูแล้วกันครับ

วันนี้เพิ่งดู Spartacus จบก็สนุกดีนะ ฟันกันเลือดสาดมันส์มากตอนใกล้จะจบอ่ะ
แบบว่าดูพระเอกมันแก้แค้นอ่ะนะ แต่เสียอย่างเดียวฉาก Sex เยอะไปหน่อย เยอะจนพร่ำเพลื่อ

เหอ ๆ ผมได้สั่งมาดูแน่ ๆ ไอข้อเสียที่บอก เป็นข้อดีของผมคร๊าบบบ

09-11-2010, 16:14
ฝากสองเพลงนี้ครับ ชอบ เพราะ เหงา ๆ ดี

http://www.youtube.com/watch?v=vn9GT-3-I1M&feature=related

http://www.youtube.com/watch?v=QX1Hicf3myg

nokie
09-11-2010, 21:26
ไม่เป็นไรครับคุณนก วันนี้ทำงานถึงสองทุ่มยางอยู่ หิวข้าวจัง กินไรกานอยู่ หึหึ แบ่งบาง....
กระทู้มา 42 หน้าล่ะ พยายามดัน ๆ ให้สักร้อยอัพ ติดอันดับกระทู้แรงกะเขาบาง อิอิ
ตอนนี้กะน่าจะเริ่มแรงใช้ได้น่ะค่ะ วันนี้ลอง serch ซีรีย์บางเรื่อง เห็นกะทู้พวกเราติดอันดับในGoogle หน้าแรกอยู่เลยค่ะ

[QUOTE=INTERISTA1908;2301549]วันนี้เพิ่งดู Spartacus จบก็สนุกดีนะ ฟันกันเลือดสาดมันส์มากตอนใกล้จะจบอ่ะ
อ้าว เจอข้อเสีย ที่เป็นข้อดีของคุณต้นแล้วจ้า

วันนี้เห็นคุณต้นออนแล้ว แต่ไม่ยักกะเจอน้องชาย birdy กับน้องปอย ไม่รู้หายไปใหนอีกแย้วว

nokie
09-11-2010, 21:51
งั้นไปนอนดูหนังก่อนน่ะ แต่โอ้วโอว จะนอนหลับมั้ยเนี่ย
มีปริศนาคาใจเกี่ยวกับน้อง 2 คนนี้อ่ะ คุณ without รอฟังคำตอบด้วนน่ะ ฮ่าฮ่าฮ่า

คุณเบอร์ดี้กะน้องปอย จูงมือกานไปเที่ยวแน่เลย 555+ แซว ๆ
Rome Season 1 ของคุณนกใกล้จบแล้ว ดูควบกะ The pacific อยู่
อเมริกากะญี่ปุ่นยิงกานกาจาย ตายกานกาฉูด ชอบซาดิสต์ เลือดกาเซนเนี่ย...
ไปนอนเหอะคุณนก เด๋วให้เจ้าตัวสองคนนั้นมาแก้ตัว ไปทำไรกานมา อิอิ

http://www.youtube.com/watch?v=j_HMGTvwZbo

ฝากสองเพลงนี้ครับ ชอบ เพราะ เหงา ๆ ดี

http://www.youtube.com/watch?v=vn9GT-3-I1M&feature=related

http://www.youtube.com/watch?v=QX1Hicf3myg

คุณต้นโมทนาสาธุน่ะค่ะ เราหลายคนในนี้คล้ายๆกันน่ะ ชอบอ่ะค่ะ

thep
09-11-2010, 23:50
คุณ without ถ้าชอบซาดิสต์ เลือดกาเซนเนี่ย... ไม่ทราบลองดูเรื่อง Dexter หรือยัง ตอนนี้กำลังขึ้นปี 5 พระเอกเป็นพวกนักอาชญวิทยา ผู้ชำนาญการเรื่องหยดเลือด มีงานอดิเรกเป็นฆาตกรต่อเนื่อง คอยตามเชือดพวกผู้ร้าย หนังมันแปลกๆ ดูแรกๆ ไม่คุ้น หลอนๆ ยังไงชอบกล แต่ก็ดูมาต่อเนื่อง ไม่รู้ว่าผิดปกติหรือเปล่า

คุณเบอร์ดี้กะน้องปอย จูงมือกานไปเที่ยวแน่เลย 555+ แซว ๆ
Rome Season 1 ของคุณนกใกล้จบแล้ว ดูควบกะ The pacific อยู่
อเมริกากะญี่ปุ่นยิงกานกาจาย ตายกานกาฉูด ชอบซาดิสต์ เลือดกาเซนเนี่ย...
ไปนอนเหอะคุณนก เด๋วให้เจ้าตัวสองคนนั้นมาแก้ตัว ไปทำไรกานมา อิอิ

http://www.youtube.com/watch?v=j_HMGTvwZbo

thep
10-11-2010, 13:28
สวัสดีครับคุณ without ถ้าจำไม่ผิดเรื่อง Dexter ผมจะได้ฉบับของคุณ Bum ตอนนี้ส่วนใหญ่น่าจะซับดีแล้วนะครับ ผมดูเรื่องที่ทางคุณ Bum โมมาส่วนใหญ่ไม่ผิดหวัง หนังส่วนใหญ่ที่เขาเลือกมาทำคิดว่าพวกเราส่วนใหญ่ก็ดูกันมาแล้ว ไม่ว่าจะเป็น Prison Break, House MD (ติดงอมเลยครับ), The Closer (จ้าวแห่งการปิดคดี), NCIS (หน่วยงานสอบสวนของนาวิก อันนี้กำลังดูปี 2 อยู่), Numbers (คณิตศาสตร์ไขคดี), BSG, และอีกหลายๆ เรื่อง เสียดายที่เขาเลิกทำซะแล้ว ตอนนี้ก็เลยมาดูเวอร์ชั่นคุณ Grants/Iclone แทน ถ้าเลี่ยงได้ผมจะไม่ดูที่ทาง Jaidee ทำเพราะใช้ซับตัวเล็ก (ทรมานสายตามากครับ)
ตอนนี้กำลังรอ Mentalist 2 อยู่ ส่วน Flashpoint/Leverage ที่หลายๆ ท่านแนะนำมา ตอนนี้นอนรออยู่บนชั้นแล้วครับ ดูหนังให้สนุกทุกท่านนะครับ

- คุณthep Dexter ผมดูSeason 1 ได้ 2-3ตอนเองครับ ได้ซับห่วยมาดูแล้วมึนมาก ไม่รู้ซื้อร้านไหนมา จำไม่ได้นานแล้ว เห็นมันเอาเส้นด้ายขึง ดูทิศทางของเลือดของเหยื่อที่โดนทำร้าย ใช่ๆ แล้วมันก็ตามสืบเกาะติดหาคนร้ายเองเลย พอจับได้ก็เอาคนร้ายมาผ่าตัด เฉือนเล่น 555+ มาถึงปี 5 แสดงว่าไม่ธรรมดาแล้วคุณ thep มีคนดูเยอะแน่ เด๋วผมลิสต์ ไล่กลับไปดู
- คุณเทพไปดูเรื่องอะไรมา แล้วชอบ โพสติดกระทู้นี้ให้คนอื่นรู้ได้เลย มีหลายคนฟังเสียงนิยมของแต่ละเรื่องอยู่ ยิ่งแนะนำมา สมาชิกท่านอื่นก็อยากดู เป็นแนวทางให้คนอื่น ผมชอบเรื่องไหน เด๋วแปะให้ดูเรื่อย ๆ เรื่องไหนไม่สนุกก็จะไม่พูดถึงน่ะ

http://www.youtube.com/watch?v=rygeJtJs7x8

10-11-2010, 15:58
ดู Supernatural SS6 แล้วก็เอามาแบ่งกันมั่งนะครับ คุณ without อิอิ

- Dexter สงสัยต้องหาสั่งจากร้านใหม่จิง ๆ ซับซะมึน
- House MD ผมดูที่ร้าน Zabb มันมี Season 5-6 แต่เห็นแว่บ ๆ น่ะ ร้านนึงมีตั้งแต่ Season 1 เลย ไม่อยากดูข้ามขั้นตอน ผิดหลักการผม อิอิ (มีแต่คนบอกว่าสนุก)
- The Closer (จ้าวแห่งการปิดคดี) โห นึกว่าไม่มีใครจะดูแล้วเรื่องนี้ ไม่มีคนพูดถึงเลย ผมดูจบ Season 1 ไปแล้ว สนุกเพลินดี แต่นางเอกไม่ต้องพูดถึงแก่จัง 555+ วันนึงเห็นร้านไหนไม่รู้ ออกขายSeason3 อัดจากยูบีซี ผมสั่งเลย มีพากษ์ไทยด้วย 55+ แต่ยางไม่ได้เปิดดูเลย...เรื่องอื่นมันก็ตามไล่ติดตรูดมาอีก
- NCIS กับ Numbers/ Flashpoint/ Leverage Season 1 ก็ยังนอนกองอยู่ในลังพลาสติกผมอยู่เหมือนกันครับ ยังไม่ได้เวลาเชือด (ถ้าเปิดดูเสร็จ ก็หมดความหมายครับ ทิ้งหมด mentalist SS3 แผ่น 1-2, Supernatural SS6 แผ่น1-2 ตอนผมยังไม่ดู มันมีค่ามากเลย พอดูจบก็กลายเป็นขยะทันทีเลย 555+ เคยถามตามรถรับซื้อกล่องลัง เขาบอกว่ารับซื้อน่ะแผ่น ให้กิโลละ 25 บาท)
- BSG เรื่องนี้ผมยังไม่ได้ดู ดูแต่ SGU อยู่อ่ะครับ ไม่หนุกมากเท่าไร ไม่แนะนำน่ะครับ แต่ดูได้ เรื่อย ๆ เพลิน ๆ

http://www.youtube.com/watch?v=79QYfCeOUi4

http://www.youtube.com/watch?v=oQHZLITVtPI

gupoiy
10-11-2010, 19:57
ไม่เป็นไรครับคุณนก วันนี้ทำงานถึงสองทุ่มยางอยู่ หิวข้าวจัง กินไรกานอยู่ หึหึ แบ่งบาง....
กระทู้มา 42 หน้าล่ะ พยายามดัน ๆ ให้สักร้อยอัพ ติดอันดับกระทู้แรงกะเขาบาง อิอิ
ตอนนี้กะน่าจะเริ่มแรงใช้ได้น่ะค่ะ วันนี้ลอง serch ซีรีย์บางเรื่อง เห็นกะทู้พวกเราติดอันดับในGoogle หน้าแรกอยู่เลยค่ะ

อ้าว เจอข้อเสีย ที่เป็นข้อดีของคุณต้นแล้วจ้า

วันนี้เห็นคุณต้นออนแล้ว แต่ไม่ยักกะเจอน้องชาย birdy กับน้องปอย ไม่รู้หายไปใหนอีกแย้วว

ดีจัง อยากให้ติดอันดับในกระทู้นี้บ้าง

เมื่อคืนหลังจากที่คุยกะพี่นกซักพัก น้องปอยแอบไปดูซีรี่ค่ะ เรื่อง Harsh Realm

ปอยเพิ่งดูจบไปตอนเดียวเอง เพิ่งจะเริ่มเรื่อง ถ้าสนุกจะมาเเนะนำค่ะ

มาแก้ตัวแล้วค่ะ เมื่อคืนน้องปอยแอบไปนอนดูซีรี่ค่ะ^^

- Dexter สงสัยต้องหาสั่งจากร้านใหม่จิง ๆ ซับซะมึน
- House MD ผมดูที่ร้าน Zabb มันมี Season 5-6 แต่เห็นแว่บ ๆ น่ะ ร้านนึงมีตั้งแต่ Season 1 เลย ไม่อยากดูข้ามขั้นตอน ผิดหลักการผม อิอิ (มีแต่คนบอกว่าสนุก)
- The Closer (จ้าวแห่งการปิดคดี) โห นึกว่าไม่มีใครจะดูแล้วเรื่องนี้ ไม่มีคนพูดถึงเลย ผมดูจบ Season 1 ไปแล้ว สนุกเพลินดี แต่นางเอกไม่ต้องพูดถึงแก่จัง 555+ วันนึงเห็นร้านไหนไม่รู้ ออกขายSeason3 อัดจากยูบีซี ผมสั่งเลย มีพากษ์ไทยด้วย 55+ แต่ยางไม่ได้เปิดดูเลย...เรื่องอื่นมันก็ตามไล่ติดตรูดมาอีก
- NCIS กับ Numbers/ Flashpoint/ Leverage Season 1 ก็ยังนอนกองอยู่ในลังพลาสติกผมอยู่เหมือนกันครับ ยังไม่ได้เวลาเชือด (ถ้าเปิดดูเสร็จ ก็หมดความหมายครับ ทิ้งหมด mentalist SS3 แผ่น 1-2, Supernatural SS6 แผ่น1-2 ตอนผมยังไม่ดู มันมีค่ามากเลย พอดูจบก็กลายเป็นขยะทันทีเลย 555+ เคยถามตามรถรับซื้อกล่องลัง เขาบอกว่ารับซื้อน่ะแผ่น ให้กิโลละ 25 บาท)
- BSG เรื่องนี้ผมยังไม่ได้ดู ดูแต่ SGU อยู่อ่ะครับ ไม่หนุกมากเท่าไร ไม่แนะนำน่ะครับ แต่ดูได้ เรื่อย ๆ เพลิน ๆ

แนะนำ House M.D ค่ะ สนุกๆ แต่ศัพท์ทางการเเพทย์อาจจะเยอะไปหน่อยนะค่ะ

มีอะไรคุยกันข้างหลังดีกว่าครับ คนขายแจกจำหน่ายก๊อบบี้ โดนจับ คนซื้อไม่ผิดน่ะครับ 555+ ถ้าคุณตำรวจมา เชิญข้างนอกเลยน่ะครับ กระทู้นี่พูดคุย แนะนำ ปรึกษากันเฉย ๆ อิอิ

ปล. คุณ INTERISTA Supernatural SS6 สองตอนแรกจะเกริ่นให้ดีนกะแซมมาปราบปีศาจกันอีกครั้งจะน่าเบื่อมาก แต่พอตอนสามสี่แซมกะดีนงานจะเข้าเริ่มสนุกเหมือนเดิมหล่ะ

แอบขำเล็กน้อย ^^

nokie
10-11-2010, 20:52
แวะมาทักน้องกับเพื่อนๆ แปบนึง
เดี๋ยวจะหาเรื่อง Lasvegas ให้แฟนก่อน แอบดูคนเดียวจบไปหมดแล้ว แต่ไม่รู้ว่าเป็น complete ซีรีย์หรือมีต่อ
พอดีช่วงนี้แฟนไม่ค่อยสบายเเลยนอนดูหนังอยู่คนเดียวทั้งวัน
เห็นว่าก็สนุกใช้ได้ ไม่ได้ดูด้วยเลยอธิบายไม่ถูกว่าใช้ได้ของเค้าเนี่ยมันแค่ใหน

birdy
10-11-2010, 21:18
KIDNAPPED เรื่องราวการหักเหลี่ยมเฉือนคมระหว่าง อดีตยอดตำรวจตกงานที่ผันตัวมาเป็นนักสืบ กับจอมโจรเรียกค่าไถ่อัจฉริยะ โดยมีชีวิตของหนูน้อยจากสกุลผู้ดีเป็นเดิมพัน

http://i235.photobucket.com/albums/ee227/somok/NEW%20NEW/Kidnap.jpg

มีใครดูบ้างหรือป่าว สนุกนะครับ น่าจะมีภาคเดียว เป็นนักสืบที่เชี่ยวชาญเกี่ยวกับคดีลักพาตัว มาทำคดีช่วยลูกเศรษฐ๊นะครับ สนุกดีนะ ผมว่าดูได้เรื่อยๆ เลย

ปล. ปอยคุงอย่าไปบอกคนอื่นนะ เดี๋ยวนุ๊กกี้รู้หมดว่าหายไปไหน ว่าแต่คุณต้นให้ผมโทรถามได้จริงอะป่าวฮะ อิอิ

10-11-2010, 21:22
เนื้อเรื่องออกแนวไหนอ่ะครับ
ปล.Lost กับ 24 นี่จบ Season แล้วใช่ไหมครับ

มีใครดูบ้างหรือป่าว สนุกนะครับ น่าจะมีภาคเดียว เป็นนักสืบที่เชี่ยวชาญเกี่ยวกับคดีลักพาตัว มาทำคดีช่วยลูกเศรษฐ๊นะครับ สนุกดีนะ ผมว่าดูได้เรื่อยๆ เลย

ปล. ปอยคุงอย่าไปบอกคนอื่นนะ เดี๋ยวนุ๊กกี้รู้หมดว่าหายไปไหน ว่าแต่คุณต้นให้ผมโทรถามได้จริงอะป่าวฮะ อิอิ

birdy
10-11-2010, 22:23
เนื้อเรื่องออกแนวไหนอ่ะครับ
ปล.Lost กับ 24 นี่จบ Season แล้วใช่ไหมครับ

ไหวพริบ บู้ ได้หมดนะครับ พระเอกมันเท่ห์ดิบๆ ดีครับ แล้วเด็กที่ถูกลักพาตัวไปก็ดันฉลาด เก่งอีกซะด้วยอีกคน ผมยังอยากให้มีภาคต่อเลย หรือมีแล้วเค้าไม่ได้ทำมั้งไม่ทราบหมือนกันครับ

ปล. แนะนำเรื่องนี้ละกัน Nip tuck ละกันนะ ผมเพิ่งดูไป 2 ภาคเองครับ ยังไม่ได้ซื้อภาคต่อมาอีก ไม่รู้ถึงภาคไหนแล้ว สนุกดีครับเป็นเรื่องศัลยแพทย์สองคนเป็นเพื่อนกัน มาเปิดคลีนิคด้วยกัน แล้วมีเรื่องราววุ่นวายอีกมากมายครับ ต้องลองหามาดู พระเอกคนนึงแต่งงานแล้ว แต่ครอบครัวมีปัญหากัน พระเอกอีกคน ก็เป็นเพลย์บอย เท่าที่ดูมาเหมือนจะชอบเมียพระเอกอีกคนซะด้วยสิ

ปล. 2 Lost นี่จบแล้วครับ แต่ละคนน่าจะบ่นเหมือนกันปะครับวาเหมือนมันคาใจ มีอะไรหลายอย่างที่ยังไม่เคลียร์ แต่ 24 นี่ผมยังไม่เคยซื้อนะครับ

ปล. 3 เพิ่งจะนึกออก Day Break ( 7 Discs + พากษ์ไทย+บรรยายไทย) ขอแนะนำอีกเรื่องครับ มันเป็นเรื่องที่สามที่ผมได้ดู ผมดู ปิสั้นเบรค ก่อน ตามมา ด้วย ฮีโร่ แล้วก็เรื่องนี้แหละครับ มันเป็นเรื่องที่พระเอกตื่นมาทุกวันจะย้อนกลับมาเป็นวันนี้ตลอดครับ พอวันนึงจบไปนอนตื่นมาอีกวันก็จะกลับย้อนมาวันนี้อีก พระเอกก็คอยจดจำเรื่องๆราวต่างๆ แล้วคอยแก้ไข แต่ยิ่งแก้ไขมันก็จะยิ่งทำให้เกิดอีกเหตุการณ์ นึงเกิดขึ้นมา สนุกครับ ลุ้นดี ผมชอบ บู้ด้วย ผมชอบเมียพระเอกอะ คนเอเซียด้วย

birdy
11-11-2010, 11:11
เรื่องของ tom Hank ไม่เคยได้ดูฮะ หนังแผ่นเดียวเรื่องที่ผมดูแรกก็ ชอแชงค์ ที่แหกคุกอะครับดูแล้วโอวประทับใจ แต่ก่อนไม่บ้าดูหนังเท่าไรเดี๋ยวนี้เป็นเอามากเลย

ปล. เมียพระเอกเค้าสวยจริงๆ เค้าชอบนี่ตัวเองก็ 555+ daybreak 7 แผ่นเองครับ จัดไปๆๆ ร้านลุงโจก็มี แผ่นไม่สกรีน 15 บาท ถูกดี หุหุแต่ผมไม่เคยสั่งร้านเค้านะ

birdy
11-11-2010, 16:09
[QUOTE=without;2306677]จัดไปแล้ว เด๋วรู้กันสวยของคุณกะของผมมานเป็นยางไง 555+

งี้วานแนะนำ เรื่องที่ คุณ without ชอบนางเอกมาบ้างสิ ผมจะได้รู้ไว้ว่าชอบแบบไหน 55+

nokie
11-11-2010, 19:54
สองคนนี้ยังงัย มีไรกานน้าเนี่ย ดูคุยกุ้กกิกๆ กันทั้งวันเลยอ่ะ
เรื่อง Pacific มีกี่แผ่นค่ะ มันส์มั้ย เดินเรื่องเอื่อยมั้ยเอ่ย
แต่ยังงัยก็ยังชอบเรื่อง Rome มากๆเลย หลังๆมันส์ดีค่ะ

gupoiy
11-11-2010, 20:37
สองคนนี้ยังงัย มีไรกานน้าเนี่ย ดูคุยกุ้กกิกๆ กันทั้งวันเลยอ่ะ
เรื่อง Pacific มีกี่แผ่นค่ะ มันส์มั้ย เดินเรื่องเอื่อยมั้ยเอ่ย
แต่ยังงัยก็ยังชอบเรื่อง Rome มากๆเลย หลังๆมันส์ดีค่ะ

เห็นด้วยกะพี่นกเลย คุยกันอยู่2คน 555+

gupoiy
11-11-2010, 20:43
ไหวพริบ บู้ ได้หมดนะครับ พระเอกมันเท่ห์ดิบๆ ดีครับ แล้วเด็กที่ถูกลักพาตัวไปก็ดันฉลาด เก่งอีกซะด้วยอีกคน ผมยังอยากให้มีภาคต่อเลย หรือมีแล้วเค้าไม่ได้ทำมั้งไม่ทราบหมือนกันครับ

ปล. แนะนำเรื่องนี้ละกัน Nip tuck ละกันนะ ผมเพิ่งดูไป 2 ภาคเองครับ ยังไม่ได้ซื้อภาคต่อมาอีก ไม่รู้ถึงภาคไหนแล้ว สนุกดีครับเป็นเรื่องศัลยแพทย์สองคนเป็นเพื่อนกัน มาเปิดคลีนิคด้วยกัน แล้วมีเรื่องราววุ่นวายอีกมากมายครับ ต้องลองหามาดู พระเอกคนนึงแต่งงานแล้ว แต่ครอบครัวมีปัญหากัน พระเอกอีกคน ก็เป็นเพลย์บอย เท่าที่ดูมาเหมือนจะชอบเมียพระเอกอีกคนซะด้วยสิ

ปล. 2 Lost นี่จบแล้วครับ แต่ละคนน่าจะบ่นเหมือนกันปะครับวาเหมือนมันคาใจ มีอะไรหลายอย่างที่ยังไม่เคลียร์ แต่ 24 นี่ผมยังไม่เคยซื้อนะครับ

ปล. 3 เพิ่งจะนึกออก Day Break ( 7 Discs + พากษ์ไทย+บรรยายไทย) ขอแนะนำอีกเรื่องครับ มันเป็นเรื่องที่สามที่ผมได้ดู ผมดู ปิสั้นเบรค ก่อน ตามมา ด้วย ฮีโร่ แล้วก็เรื่องนี้แหละครับ มันเป็นเรื่องที่พระเอกตื่นมาทุกวันจะย้อนกลับมาเป็นวันนี้ตลอดครับ พอวันนึงจบไปนอนตื่นมาอีกวันก็จะกลับย้อนมาวันนี้อีก พระเอกก็คอยจดจำเรื่องๆราวต่างๆ แล้วคอยแก้ไข แต่ยิ่งแก้ไขมันก็จะยิ่งทำให้เกิดอีกเหตุการณ์ นึงเกิดขึ้นมา สนุกครับ ลุ้นดี ผมชอบ บู้ด้วย ผมชอบเมียพระเอกอะ คนเอเซียด้วย

ทำไมปอยดูเรื่อง Nip tuck แล้วไม่เห็นสนุกเลย หรือเป็นเพราะว่าไม่ประทับใจพระเอกก็ไม่รู้

เรื่อง Day Break น่าสนนะค่ะ ^^

เรื่องของ tom Hank ไม่เคยได้ดูฮะ หนังแผ่นเดียวเรื่องที่ผมดูแรกก็ ชอแชงค์ ที่แหกคุกอะครับดูแล้วโอวประทับใจ แต่ก่อนไม่บ้าดูหนังเท่าไรเดี๋ยวนี้เป็นเอามากเลย

ปล. เมียพระเอกเค้าสวยจริงๆ เค้าชอบนี่ตัวเองก็ 555+ daybreak 7 แผ่นเองครับ จัดไปๆๆ ร้านลุงโจก็มี แผ่นไม่สกรีน 15 บาท ถูกดี หุหุแต่ผมไม่เคยสั่งร้านเค้านะ

พี่birdy เเลจะชอบเมียพระเอกเข้าจริงๆซะละมั่งเนี๊ย 555+

gupoiy
11-11-2010, 20:58
กรำ ไม่มีอารายหรอกครับคุณนก คุณ birdy เขาถามผมว่าคุณนกกะน้องปอย คนไหนสวยกว่ากัน ผมบอกว่า ผมตอบไม่ถูกหรอก คนนึงสาวเหนือเหมือนแพนเค้ก อีกคนสาวระยองเหมือนขวัญ อุษามณี
ตอบไม่ได้ ตอบยาก กร๊าก ๆ ๆ (ไปนู้นแล้ว)

ไปซะไกลแลย ฮ่าๆๆๆๆ^_________^

birdy
11-11-2010, 21:17
nip tuck มันออกจะดราม่ามากนะ แต่ผมดูสักแผ่น แรกก็ติดละนะ แต่มันก็ไม่ได้สนุกขนาดสุดๆนะครับปอยคุง

ปล. คุณ without นางเอก เดย์เบรค ผมเนี่ยสวยกว่าคริสเยอะๆ 555+ เดี๋ยวเค้าดูแล้วมาฟันธง จะเหมือนกันป่าวหว่า

ปล. 2 ... คุณปอย ดูเรื่องไรสนุกสุดที่ดูมาครับ คุณนกด้วย

ปล. 3 ..... แฟนคุณนก ดูเรื่องไรอยุ่หรือ แล้วไม่สบายเป็นไข้หวัดนกป่าว อิอิ จะติดกันป่าวเนี่ย

birdy
11-11-2010, 21:19
ไปซะไกลแลย ฮ่าๆๆๆๆ^_________^

หลังจากไปเดทกับปอยมา ผมก็ไปเดทต่อกับ คุณ without นี่ละครับ เค้าเขินจัง ..............................หุหุ

ปล. คนนึงอยู่เหนือ ทราบแล้ว แต่มีบอกกันไปแล้วหรอว่าคุณปอย อยู่ เมืองฮิ อะ เมื่อไหร่หว่า สงสัยผมอ่านข้ามๆ มาบ้างละมั้ง เพราะมีช่วงที่ไม่ได้เข้ามา พอเข้ามาโอวยาวยื้ดซะ

.................ตกลงใครสวยกว่าครับ ......................... 555+

nokie
11-11-2010, 21:47
-กรีดดด ....ตอบไม่ยากหรอกจ้า...สวยที้งสองคนเลยย...อิอิอิ....เขินน่ะตะเองงง
-โอว...แรกเดทน้องปอย..ต่อมาเดทคุณ without...แล้วครายยจะตกเป็นเหยื่อรายต่อไปเนี้ยยย...คนอารายไม่รู้...เสน่ห์แรง เหอเหอเห
-ที่ชอบมากก็มี Prison Break, 24 hours, Damage, Mentalist, Ugly Betty,Rome, Lost
Samanta Who ก็โอน่ะน่ารัก คลายเครียดดีค่ะ
แต่ยังเป็นรอง ugly betty, ตอนแรกจัดให้อยู่อันดับต้นๆ แต่พอดู Ugly Betty จบเปลี่ยนใจหล่นลงมาหน่อยนึง
Supernatural ก็ได้แต่ยังไม่ถึงกับติดหนึบ
Surface ก็ใช้ได้ มีตัวเรียกไม่ถูกดูนานแล้วจำไม่ได้แล้วน่ารัก
Dexter ก็ใช้ได้น่ะ แต่ไม่ถึงกับติดหนึบ แต่ก็แล้วแต่บางคนอีกหล่ะ เห็นแฟนชอบมากเลย

nokie
11-11-2010, 21:55
ตอบน้อง Birdy อีกหน่อย
แฟนดูเรื่อง Lasvegas ที่เกี่ยวกับบ่อนคาสิโนอะไรเงี้ยค่ะ, บอกก็โอเค ไม่ถึงกับอยู่อันดับต้นๆ แต่ก็ยังดีกว่าหลายๆเรื่องเห็นว่างั้น
เลยบอกไม่ถูกเลยเพราะไม่ได้ดูด้วย
ไม่สบายเกี่ยวกับเส้นยึดรึป่าวไม่แน่ใจ ปหมอมาหมอให้ไปทำกายภาพบำบัดทุกวันช่วงนี้ ปลอดภัยไม่ใช่ใข้หวัดนกจ้า

nokie
11-11-2010, 21:57
nip/tuck ดูถึงซีซั่นไหนแล้วค่ะ กำลังจะสั่งมาดู เอ็ รึว่าสั่งไปแล้ว ลืมอ่ะ เดี่ยวเช็คก่อน
ช่วงนี้ต้องดูแลคนป่วย วิ่งวุ่นอยู่คนเดียวเลยมึน

nicha35
11-11-2010, 21:58
:D:D;);):D:D

nokie
11-11-2010, 22:02
คุณNicha เรื่องอะไรเหรอค่ะเนี่ย""" ดูดี...หน้าตาดีกันทั้งน้าน...น่าสนใจ..และก็สนุกป่าวค่ะ

nicha35
11-11-2010, 23:33
คุณNicha เรื่องอะไรเหรอค่ะเนี่ย""" ดูดี...หน้าตาดีกันทั้งน้าน...น่าสนใจ..และก็สนุกป่าวค่ะ

เรื่อง ER ค่ะ เป็นMedical Drama โด่งดังของMicheal Cricton(ไมเคิล คริชตัน...จูราสสิคปาร์ค์และอีกหลายๆเรื่อง) ซื้อได้ที่ร้านรสแซบค่ะ

มาดูเรื่องนี้กันอีกเรื่องก็สนุกค่ะ The Pillars of the Earth

http://www.youtube.com/watch?v=pU3bUJroGNg&feature=player_embedded

ผลงานที่ยิ่งใหญ่และโด่งดังที่สุดของยอดนักประพันธ์ Ken Follett มีจังหวะหักมุมและปั่นป่วนอารมณ์

เป็นมินิซีรี่ย์ 13 ตอนเล่าถึงการก่อสร้างโบสถ์ที่คิงส์บริดจ์ในศตวรรษที่ 12 การดิ้นรนต่อสู้ทางอำนาจในสังคมยุคกลางระหว่างชนชั้น ระหว่างศาสนา พระราชาและชาวบ้านตาดำๆ ที่ทำอย่างไรก็ได้ให้ได้มาซึ่งอำนาจและรักษาผลประโยชน์ของตัวเองไว้ ไม่ว่าความจริงจะถูกบิดเบือนไปอย่างไร ใครจะตกเป็นเหยื่อ หนังแสดงจำลองให้เห็นภาพยุคกลางอย่างเข้าถึง สร้างความกระหายใคร่รู้และอารมณ์ร่วม พวกเขาจะสร้างโบสถืได้สำเร็จหรือไม่ ใครจะได้สืบทอดราชบัลลังก์อังกฤษ และเงื่อนงำต่างๆจะลงเอยเช่นไร

gupoiy
12-11-2010, 08:09
nip tuck มันออกจะดราม่ามากนะ แต่ผมดูสักแผ่น แรกก็ติดละนะ แต่มันก็ไม่ได้สนุกขนาดสุดๆนะครับปอยคุง

ปล. คุณ without นางเอก เดย์เบรค ผมเนี่ยสวยกว่าคริสเยอะๆ 555+ เดี๋ยวเค้าดูแล้วมาฟันธง จะเหมือนกันป่าวหว่า

ปล. 2 ... คุณปอย ดูเรื่องไรสนุกสุดที่ดูมาครับ คุณนกด้วย

ปล. 3 ..... แฟนคุณนก ดูเรื่องไรอยุ่หรือ แล้วไม่สบายเป็นไข้หวัดนกป่าว อิอิ จะติดกันป่าวเนี่ย

ปอยดูยังไม่จบตอนที่1 เลย แบบว่าไม่ไหวอ่ะ เลยเลิกดูไปเลย ตอนนั้นเริ่มดูซีรี่ฝรั่งใหม่ๆๆ

ปอยชอบ TRUE BLOOD ชอบมากๆๆ

หลังจากไปเดทกับปอยมา ผมก็ไปเดทต่อกับ คุณ without นี่ละครับ เค้าเขินจัง ..............................หุหุ

ปล. คนนึงอยู่เหนือ ทราบแล้ว แต่มีบอกกันไปแล้วหรอว่าคุณปอย อยู่ เมืองฮิ อะ เมื่อไหร่หว่า สงสัยผมอ่านข้ามๆ มาบ้างละมั้ง เพราะมีช่วงที่ไม่ได้เข้ามา พอเข้ามาโอวยาวยื้ดซะ

.................ตกลงใครสวยกว่าครับ ......................... 555+

555+ ปอยอยู่ระยองค่ะ ^^

-กรีดดด ....ตอบไม่ยากหรอกจ้า...สวยที้งสองคนเลยย...อิอิอิ....เขินน่ะตะเองงง
-โอว...แรกเดทน้องปอย..ต่อมาเดทคุณ without...แล้วครายยจะตกเป็นเหยื่อรายต่อไปเนี้ยยย...คนอารายไม่รู้...เสน่ห์แรง เหอเหอเห
-ที่ชอบมากก็มี Prison Break, 24 hours, Damage, Mentalist, Ugly Betty,Rome, Lost
Samanta Who ก็โอน่ะน่ารัก คลายเครียดดีค่ะ
แต่ยังเป็นรอง ugly betty, ตอนแรกจัดให้อยู่อันดับต้นๆ แต่พอดู Ugly Betty จบเปลี่ยนใจหล่นลงมาหน่อยนึง
Supernatural ก็ได้แต่ยังไม่ถึงกับติดหนึบ
Surface ก็ใช้ได้ มีตัวเรียกไม่ถูกดูนานแล้วจำไม่ได้แล้วน่ารัก
Dexter ก็ใช้ได้น่ะ แต่ไม่ถึงกับติดหนึบ แต่ก็แล้วแต่บางคนอีกหล่ะ เห็นแฟนชอบมากเลย

Ugly Betty ชอบๆๆ นี่ถ้าพี่นกไม่แนะนำนะ สงสัยปอยจะพลาดซีรี่ย์ดีๆไปอีกแล้ว

ตอบน้อง Birdy อีกหน่อย
แฟนดูเรื่อง Lasvegas ที่เกี่ยวกับบ่อนคาสิโนอะไรเงี้ยค่ะ, บอกก็โอเค ไม่ถึงกับอยู่อันดับต้นๆ แต่ก็ยังดีกว่าหลายๆเรื่องเห็นว่างั้น
เลยบอกไม่ถูกเลยเพราะไม่ได้ดูด้วย
ไม่สบายเกี่ยวกับเส้นยึดรึป่าวไม่แน่ใจ ปหมอมาหมอให้ไปทำกายภาพบำบัดทุกวันช่วงนี้ ปลอดภัยไม่ใช่ใข้หวัดนกจ้า

ขอให้แฟนพี่นกหายเร็วๆนะค่ะ

gupoiy
12-11-2010, 14:22
The pacific มีสิบตอนครับ ดูไปแล้ว 9 ตอน ตอนที่ 10 ชื่อ Home อเมริกาทิ้งระเบิดนิวเคลียร์ลงญี่ปุ่นแล้ว ตอนสุดท้ายก็ต้องกลับบ้าน อิอิ
ปล. เริ่มเป็นหวัดแล้วเนี่ยผม รักษาสุขภาพด้วยน่ะครับทุกคน พ.ย.ปีนี้ที่กรุงเทพมานหนาว ปกติกรุงเทพมีแต่ฤดูร้อน กับ ฤดูร้อนมากกว่า หึหึ

http://www.youtube.com/watch?v=8SbUC-UaAxE

ปอยก็ว่าประเทศไทยมี 2ฤดูเหมือนกัน ฤดูร้อนกะร้อนมาก

Dean Winchester
12-11-2010, 22:07
หวัดดีครับ ขอเข้ามาคุยด้วยคน มีใครดู Series เรื่องพวกนี้มั่งครับ

Jericho - 4400 - Fringe อยากรู้ว่าสนุกไหมครับ กำลังตัดสินใจซื้อน่ะครับ

nokie
12-11-2010, 22:44
หวัดดีค้า...ดีมากเลยค่ะ เข้ามาคุยกันเยอะๆ แลกเปลี่ยนกันใครว่าเรื่องไรสนุกบ้าง
3 เรื่องนี้มีอยู่ แต่ยังไม่ได้ดูซักเรื่องเลย เป็นอยู่ในสต็อกรอคิวดูต่อไป"""
แบบว่าคิวรอเยอะดูเรื่องใหนอยู่ก็ตามเรื่องนั้นๆน่ะค่ะ เลยยังไม่มีคิวว่างดูซักที
เดี๋ยวรอเพื่อนๆ มาตอบน่ะค่ะ รู้สึกมีหลายคนดูแล้วค่ะ
หวัดดีครับ ขอเข้ามาคุยด้วยคน มีใครดู Series เรื่องพวกนี้มั่งครับ

Jericho - 4400 - Fringe อยากรู้ว่าสนุกไหมครับ กำลังตัดสินใจซื้อน่ะครับ

13-11-2010, 11:19
ท่าทางน่าดูเดี๋ยวคงต้องรีบจัดไปด่วน ขอบคุณมากครับ

npa
13-11-2010, 12:26

เคยดู Fringe ทั้ง 2 season สนุกดีครับ แนะนำเลยครับ

13-11-2010, 23:19
เพื่อนๆยังไม่นอนกันอีกหรอครับ ทำไรกันอยู่

ส่วนผมเดี๋ยวอาบน้ำแล้วก็ดู เรื่อง chuck ต่อ

ปล. ซีรี่ย์เรื่องคนเหล็กมันต่อจากหนังภาคไหนหรอครับ

gupoiy
13-11-2010, 23:29
เพื่อนๆยังไม่นอนกันอีกหรอครับ ทำไรกันอยู่

ส่วนผมเดี๋ยวอาบน้ำแล้วก็ดู เรื่อง chuck ต่อ

ปล. ซีรี่ย์เรื่องคนเหล็กมันต่อจากหนังภาคไหนหรอครับ

ปอยยังไม่นอนค่ะ ^^

รู้สึกว่าซีรี่กะหนังไม่น่าจะเกี่ยวกันนะค่ะ

แต่ปอยก็ไม่แน่ใจนะค่ะ รอพี่ๆเขามาบอกกันอีกทีนะ

13-11-2010, 23:42
ครับผมรอ กูรู มาตอบ ว่าแต่คุณปอยนอนดึกจังครับ

gupoiy
14-11-2010, 00:12
ครับผมรอ กูรู มาตอบ ว่าแต่คุณปอยนอนดึกจังครับ

แล้วแต่วันค่ะ บางวันปอยก็เข้าห้องเร็ว

แต่เข้าไปดูซีรี่นะค่ะ ยังไม่นอนหรอก ตอนนี้ไม่รู้จะดูอะไร

เลยนั่งอัพรูปในเฟส *-*

nokie
14-11-2010, 08:59
สงสัยน้องปอย รอตามดูเรื่อง True Blood อยู่แน่เลย
เดี๋ยวก็ได้ดู s.3 แล้ว
เมื่อคืน s.1 แล้วค่ะ ดูไป 3 แผ่นสนุกดีค่ะ ชอบค่ะ

แล้วแต่วันค่ะ บางวันปอยก็เข้าห้องเร็ว

แต่เข้าไปดูซีรี่นะค่ะ ยังไม่นอนหรอก ตอนนี้ไม่รู้จะดูอะไร

เลยนั่งอัพรูปในเฟส *-*

14-11-2010, 10:33
เท่าที่ผมเข้าใจ คือตัว ซีรี่ย์ มันคั้นระหว่าง Movie ภาค 2 กับ ภาค 3 ใช่ไหมครับ

nokie
14-11-2010, 11:59
นั่นสิคิดเหมือนกันเลย น้องbirdyหายไปอีกแล้ว แต่คราวนี้หายไปพร้อมกับคุณต้น
โอย..โอยยย ไม่อยากจะคิดลึก เลยยอึ๋ยยย.....
ไม่เห็นคุณ birdy เลย ออกเดทกะน้องปอย กะผมแล้ว รายต่อไปจะเป็นใครน่ะ (คุณต้นหรือคุณนกเอ่ย 555+)

http://www.youtube.com/watch?v=4H9O3V1XTkk

gupoiy
14-11-2010, 12:17
สงสัยน้องปอย รอตามดูเรื่อง True Blood อยู่แน่เลย
เดี๋ยวก็ได้ดู s.3 แล้ว
เมื่อคืน s.1 แล้วค่ะ ดูไป 3 แผ่นสนุกดีค่ะ ชอบค่ะ

555+ ใช่ค่ะ ถ้าปอยยังไม่เจอซีรี่ที่ถูกใจก็จะหยุดดูไปเลย

แต่ถ้าดูเรื่องไหนแล้วชอบก็จะดูยาวๆๆ แต่ถ้าไม่ชอบก็หยุดเลย

ดึกแล้วนอนไม่หลับ คิดถึงใครอ่ะเป่า น้องปอย อาคิคิ :O~

http://www.youtube.com/watch?v=cVOsjYJMGIQ

ไม่มีใครให้คิดถึงเลยอ่ะ เมื่อคืนนั่งลงรูปในเฟสบุ๊ค เลยดึกไปหน่อย^^

14-11-2010, 15:48
มีใครดูเรื่องนี้ยัง ท่าทางจะสนุก คล้ายๆ Movie เรื่อง 28 Day Later เลยครับ

http://www.youtube.com/watch?v=R1v0uFms68U

gupoiy
14-11-2010, 16:33
มีใครดูเรื่องนี้ยัง ท่าทางจะสนุก คล้ายๆ Movie เรื่อง 28 Day Later เลยครับ

http://www.youtube.com/watch?v=R1v0uFms68U

ปอยรอซีรีเรื่องนี้อยู่เลยค่ะ ซีซั่น1 มาแล้วหรอ?? เดี่ยวต้องไปหามาดูและ ^^

14-11-2010, 20:30
เห็นมีนางเอก Prison Break (ซาร่า แทนเครดี้) เล่นด้วยนิครับ น่าจะสนุก

ผมชอบดูซีรี่ย์แนวๆนี้น่ะครับ แบบว่าประมาณเอาชีวิตรอด วันสิ้นโลกไรประมาณนี้น่ะครับ อย่าง Supernatural อ่ะครับ

เพื่อนๆพอจะแนะนำได้ไหมครับ เรื่องที่ใกล้เคียงกันน่ะครับ

ปอยรอซีรีเรื่องนี้อยู่เลยค่ะ ซีซั่น1 มาแล้วหรอ?? เดี่ยวต้องไปหามาดูและ ^^

เพื่อนๆดูซีรี่ย์เรื่องข้างล่างกันยังครับ เป็นยังไงบ้างครับ

http://www.youtube.com/watch?v=pC0IaqPrUqk

http://www.youtube.com/watch?v=HQjq639WPiU

http://www.youtube.com/watch?v=GnE8yrTpA_Y

http://www.youtube.com/watch?v=iz4CaSb39rE

เรื่องนี้คล้ายๆ Prison Break เลยครับ ถูกใส่ร้ายอีกแล้ว

14-11-2010, 21:22
ฟังเพลงครับ เพราะดี

http://www.youtube.com/watch?v=6udbt7TDrWc

http://www.youtube.com/watch?v=jha1JjU9cUI

YA00022305
14-11-2010, 21:39
ต้องลองไปหามาดูเเล้วละครับ น่าสนใจ

nokie
14-11-2010, 22:03
แวะมาทักเพีอนๆ แป็บนึง เดี๋ยวต้องรีบไปดู True Blood ต่อจากเมื่อคืน 3 แผ่นรวด มึนเลยวันนี้ ดึกไปหน่อย
-คุณ without, น้องปอย, คุณ Dean, คุณ Yaooo ดูเรื่องอะไรกันอยู่ค่ะช่วงนี้ มีไรสนุกๆ อย่าลืมมาเล่าสู่กันฟังมั่งน่ะค่ะ
-

nokie
14-11-2010, 22:07
ที่พูดมายังไม่ได้ดูซักเรื่องเลยค่ะ
แต่ เห็นมีเพื่อนๆในนี้หลายคนว่าเรื่อง Traveller สนุกน่ะค่ะ
แต่เรื่องอี่นไม่แน่ใจ จำไม่ได้

E=Dean Winchester;2312289]เห็นมีนางเอก Prison Break (ซาร่า แทนเครดี้) เล่นด้วยนิครับ น่าจะสนุก

ผมชอบดูซีรี่ย์แนวๆนี้น่ะครับ แบบว่าประมาณเอาชีวิตรอด วันสิ้นโลกไรประมาณนี้น่ะครับ อย่าง Supernatural อ่ะครับ

เพื่อนๆพอจะแนะนำได้ไหมครับ เรื่องที่ใกล้เคียงกันน่ะครับ

เพื่อนๆดูซีรี่ย์เรื่องข้างล่างกันยังครับ เป็นยังไงบ้างครับ

http://www.youtube.com/watch?v=pC0IaqPrUqk

http://www.youtube.com/watch?v=HQjq639WPiU

http://www.youtube.com/watch?v=GnE8yrTpA_Y

http://www.youtube.com/watch?v=iz4CaSb39rE

เรื่องนี้คล้ายๆ Prison Break เลยครับ ถูกใส่ร้ายอีกแล้ว[/QUOTE]

gupoiy
14-11-2010, 22:17
ที่พูดมายังไม่ได้ดูซักเรื่องเลยค่ะ
แต่ เห็นมีเพื่อนๆในนี้หลายคนว่าเรื่อง Traveller สนุกน่ะค่ะ
แต่เรื่องอี่นไม่แน่ใจ จำไม่ได้

พี่นก ปอยมี The lost room นะ สนไหมค่ะ

gupoiy
14-11-2010, 22:25

เรื่องนี้หาซื้อได้ที่ร้านไหนมั่งค่ะ เป็นเรื่องเกี่ยวกับซอมบี้ ชื่อ The Walking Dead

หามาหลายร้านเเละไม่มีเลยอ่ะ มีแต่ชื่อ Waking the Dead Season 1 ปลุกตายไขปมอำมหิต ปี 1

เป็นเรื่องเกี่ยวกับไขคดีกับศพ คนละเรื่องกันเลย ชื่อดันเหมือนกัน

เกือบพลาดสั่งไปแล้วไหมล่ะ

nokie
15-11-2010, 09:25
สนุกเหรอค่ะ
ถ้าสนุกสนใจค่ะ
thankss
พี่นก ปอยมี The lost room นะ สนไหมค่ะ

gupoiy
15-11-2010, 12:19
สนุกเหรอค่ะ
ถ้าสนุกสนใจค่ะ
thankss

สนุกดีค่ะ เดี๋ยวปอยจัดให้

gupoiy
15-11-2010, 12:22
รอดู Day break ที่คุณ birdy แนะนำมาอ่ะ ส่งมาถึงหล่ะ

http://www.youtube.com/watch?v=f07vXjZkfjk

สั่งร้านไหนค่ะเนี๊ย เร็วจิง

gupoiy
15-11-2010, 12:24
ตอนแรกก็เข้าใจผิดนึกว่าเรื่องเดียวกัน เหอ ๆ แต่ไม่ใช่ เรื่องนี้เพิ่งซับออกมาแผ่นเดียวเอง
ลองดูที่ร้านแม่ค้าใจดีหรือZabb น่ะ น้องปอย

http://www.youtube.com/watch?v=hTWKbfoikeg

เข้าไปดูมาแล้วค่ะ เพิ่มเเผ่นเดียวเอง เดี๋ยวรอก่อน

อยากดูทีเดียวยาวๆๆ ชอบหนังแนวนี้มากเลย ^^

15-11-2010, 14:35
เรื่องนี้ คนเล่นเป็นพระเอก คือ (ไบรซ์ ลาร์คิน) ที่เล่นเรื่อง Chuck น่ะครับ เพื่อนซี้ของ ชัค

Haper 's Island ดูแล้วครับ สนุกมากครับ แต่ Paradox ยังไม่ได้ดูเลยครับ แนวๆไหนอ่ะครับ

Chris Ryan กับ Traveler มีแล้วแต่ยังไม่ดูเลย คุณดีนแนะนำมาเด่วจะลองหยิบมาดู
คุณดีน ลองดู Paradox กับ Haper 's Island สิ ตื่นเต้นดี

ปล. คุณดีนท่าทางจะดูซีรีย์ฝรั่งเยอะ ช่วยโพสแนะนำ อะไรน่าสนใจก็เอามาแปะ ๆ ช่วยกันหน่อย (อยากให้กระทู้ทะลุ 100หน้า 555+)

เรื่องนี้ เห็นบอกว่าเอาเค้าโครงเรื่องมาจากการ์ตูนครับ ท่าทางหนุก

เรื่องนี้หาซื้อได้ที่ร้านไหนมั่งค่ะ เป็นเรื่องเกี่ยวกับซอมบี้ ชื่อ The Walking Dead

หามาหลายร้านเเละไม่มีเลยอ่ะ มีแต่ชื่อ Waking the Dead Season 1 ปลุกตายไขปมอำมหิต ปี 1

เป็นเรื่องเกี่ยวกับไขคดีกับศพ คนละเรื่องกันเลย ชื่อดันเหมือนกัน

เกือบพลาดสั่งไปแล้วไหมล่ะ

ปล.แนะนำครับไม่รู้ดูกันยัง ส่วนมากเวลาดูเสร็จแล้ว ผมจะดองไว้ซักปีนึงน่ะครับ แล้วเอามาดูใหม่มันส์ดีครับ

เรื่องนี้สนุกครับ แอคชั่น ตลกๆ ดูแล้ว สนุก ฮาๆไม่เครียดครับ

เป็นสายลับ แต่อยู่ๆดีโดนไล่ออกโดยไม่รู้ตัวซะงั้น พอตื่นมาก็อยู่ไมอามี่

โดยที่ไม่มีอะไรเหลืออยู่เลย เหมือนตัดหางปล่อยวัดน่ะครับ

http://www.youtube.com/watch?v=ZfHcuj0kiow&feature=related

http://www.youtube.com/watch?v=A5HPcWebl5A

http://www.youtube.com/watch?v=paoqF0k0SVU&feature=related

http://www.youtube.com/watch?v=qnJ9Wy_ZttQ

http://www.youtube.com/watch?v=br1LwNrLGIQ&feature=channel

http://www.youtube.com/watch?v=WtnX_U1EDGM

nokie
15-11-2010, 20:28
อ้าวพอเรามา ก็หายกันไปหมดแล้วอ่ะ
แต่ว่าก็เข้ามาทักเพื่อนๆ แป็บนึง เดี๋ยวจะรีบไปดู True Blood ต่อ สนุกค่ะ ชอบมาก
แต่ขัดใจพี่ชายนางเอก ชอบทำไรงี่เง่าอ่ะ

gupoiy
15-11-2010, 21:44
อ้าวพอเรามา ก็หายกันไปหมดแล้วอ่ะ
แต่ว่าก็เข้ามาทักเพื่อนๆ แป็บนึง เดี๋ยวจะรีบไปดู True Blood ต่อ สนุกค่ะ ชอบมาก
แต่ขัดใจพี่ชายนางเอก ชอบทำไรงี่เง่าอ่ะ

ฮ่าๆๆ บอกแล้วสนุก ^^

gupoiy
15-11-2010, 21:46
และแล้วคุณพี่ Without ของเราก็มีคู่เดทคนใหม่ ฮ่าๆๆ

15-11-2010, 22:26
ช่ายครับผมดูไป ตอน2ตอน เหมือนกับว่าแซมมันเปลี่ยนไป แบบว่าไม่ต้องให้ดีนมันมาจ้ำจี้จ้ำไช

ซึ่งไม่ปลื้มเลยครับ คงจะหมดหมุกกันแล้วล่ะครับ ผมว่าจบ SS5 น่าจะพอแล้วนะครับ

แล้วมันจะเอาปีศาจตนไหนมาอีก นอกซะจากเอาท่าน ลูซิเฟอร์ มาคืนชีพล่ะครับ

- อาจึ๋ย ไบรซ์ ลาร์คิน เพื่อนคิดคดทรยศ แย่งคนรัก แล้วโยนความผิดเรื่องขโมยข้อสอบ ให้ชัคโดนไล่ออกจากสแตนฟอร์ดเหรอ ...ชั่วร้ายมาก หุหุ ดู Chuck SS2 ได้นิดนึงแฟนเก่าชัค ดันเป็นสายลับอีก กรำ ทั้งมหาลัยเป็นสายลับกันหมดหรือเปล่าเนี่ย 555+
- Paradox มีสามแผ่นเองครับ สนุกตื่นเต้นดี ดูเอาเองน่ะคับ ไม่มีการเล่า หึหึ
- Burn Notice เพิ่งซื้อมา/ Painkiller Jane ดองเค็มเป็นกิมจิ กะไว้กินตอนฤดูหนาว/ Human Target มีแล้วSS1 , The Event, Chase เพิ่งมาไม่กี่แผ่นยังไม่ดูสักเรื่อง เวนกรำ/my own worst enemy เคยมีคนบอกไม่สนุก ไม่ได้ซื้อ
- เพิ่งได้ Supernatural SS6 แผ่น 3 มา แปลก ๆ มากเลยคุณดีน ที่แปลก มันแปลกตรง แซม ภาค 6 นี่มันเปลี่ยนไปเยอะเลย เหมือนไม่ช่ายแซมคนเดิม จะว่าโดนสิงก็ไม่ช่าย จะว่ามีคนปลอม
มาเป็นแซมก็ไม่ช่าย แต่ใจแซมมันโหดร้ายขึ้น ดีนมันโดนแวมไพร์ถ่ายเลือดให้กลายเป็นแวมไพร์ แซมมันช่วยได้แต่ไม่ช่วย คนเขียนบทมันคิดอารายของมันอยู่(ว่ะ) ภาคนี้ไม่รู้ว่าตัวโกงจะเป็นพวก
เทวดา หรือ แซม อ่านใจไม่ออกเลย...

15-11-2010, 22:28
คืนนี้ดูเรื่องไรล่ะครับ คุณปอย

และแล้วคุณพี่ Without ของเราก็มีคู่เดทคนใหม่ ฮ่าๆๆ

gupoiy
15-11-2010, 22:50
คืนนี้ดูเรื่องไรล่ะครับ คุณปอย

ไม่ได้ดูซีรี่ย์มาพักนึงแล้วค่ะ ยังไม่เจอเรื่องที่ถูกใจ

พอดีดู ugly Betty ค้างไว้ที่ซีซั่น2 กำลังรอซีซั่น3 อยู่ค่ะ กำลังเดินทางมาและ

ปอยหยิบ Harsh Realm มาดู สงสัยไม่ถูกจริต ดูไปตอนกะอีกนิดนึง ยังไม่อยากดูต่อ

เลยพักไว้ก่อนค่ะ แล้วพี่ดูเรื่องอะไรอยู่ค่ะ

15-11-2010, 23:04
ดูเรื่อง Chuck อยู่น่ะครับ หนุกดี

ไม่ได้ดูซีรี่ย์มาพักนึงแล้วค่ะ ยังไม่เจอเรื่องที่ถูกใจ

พอดีดู ugly Betty ค้างไว้ที่ซีซั่น2 กำลังรอซีซั่น3 อยู่ค่ะ กำลังเดินทางมาและ

ปอยหยิบ Harsh Realm มาดู สงสัยไม่ถูกจริต ดูไปตอนกะอีกนิดนึง ยังไม่อยากดูต่อ

เลยพักไว้ก่อนค่ะ แล้วพี่ดูเรื่องอะไรอยู่ค่ะ

15-11-2010, 23:09
แล้วปอยชอบดูเรื่องแนวๆไหนล่ะค่ะ

gupoiy
15-11-2010, 23:26
แล้วปอยชอบดูเรื่องแนวๆไหนล่ะค่ะ

อยากจะบอกว่า ปอยดูซีรี่มายังไม่รู้เเนวตัวเองเลยอ่ะ

ดูได้หมด ถ้าชอบนะ พระเอกหล่อก็ยิ่งชอบ

ปอยเพิ่งจะเริ่มดูซีรี่ย์ฝรั่งได้เเค่ปีเดียว มัวแต่ไปบ้าซีรี่เกาหลีบ้าบอ ฮ่าๆ

ซีรี่ฝรั่งมันมีอะไรที่แปลกใหม่ มีปมให้ติดตามเลยชอบ

ซีรี่ที่ปอยชอบก็มี

-Lost

-desperate

-house MS.

-Trueblood

-Herper' island

-dead set

-Bones

-Pushing Daisies

-vampire diaries

-prison Break

-Kyle XY

แนวนี่ปนกันมั่วไปหมด ฮ่าๆ แต่ชอบแนวผีๆ ซอมบี้ ลึกลับ

แต่ไม่ชอบ Supernatural นะ ดูจบไปแผ่นเดียวตั้งแต่ปีมะโว้ ก็ไม่คิดจะหยิบดูอีกเลย จะหลับให้ได้

สืบสวนแบบฺBones ก็ชอบ แต่ไม่ชอบ CSI เออเอาเข้าไป ^^

ส่วนใหญ่ปอยจะเข้าไปเก็บข้อมูลห้องซีรี่ฝรั่งในพันทิพ แล้วก็จำๆไว้

แล้วก็ลองสั่งมาดูว่าชอบไหม ถ้าชอบก็ตามต่อไป ประมาณนี้อ่ะค่ะ

15-11-2010, 23:38
ส่วนมากผมก็ชอบดูแนวๆระทึกน่ะครับ น่ากลัว ชอบมาก

อยากจะบอกว่า ปอยดูซีรี่มายังไม่รู้เเนวตัวเองเลยอ่ะ

ดูได้หมด ถ้าชอบนะ พระเอกหล่อก็ยิ่งชอบ

ปอยเพิ่งจะเริ่มดูซีรี่ย์ฝรั่งได้เเค่ปีเดียว มัวแต่ไปบ้าซีรี่เกาหลีบ้าบอ ฮ่าๆ

ซีรี่ฝรั่งมันมีอะไรที่แปลกใหม่ มีปมให้ติดตามเลยชอบ

ซีรี่ที่ปอยชอบก็มี

-Lost เรื่องนี้ชอบมากครับ

-desperate เรื่องนี้สนุกดี ฮาๆ

-house MS. เรื่องนี้ยังไม่ได้ดู

-Trueblood เรื่องหนุกดีแหวกแนวหนังแวมไพรที่เคยดูครับ

-Herper' island เรื่องนี้ก็ชอบมาก ระทึกได้ใจเลยครับ

-dead set หนุกครับ แนวนี้อีกแล้ว

-Bones เรื่องนี้ยัง

-Pushing Daisies เรื่องนี้ผมว่าน่ารักนะครับ

-vampire diaries เรื่องนี้ก็ยัง

-prison Break เรื่องได้ใจเลย โดยเฉพาะเจ้า T-Back

-Kyle XY เรื่องนี้ดูตอนไม่รู้จะดูไร ก็หนุกดีครับ

แนวนี่ปนกันมั่วไปหมด ฮ่าๆ แต่ชอบแนวผีๆ ซอมบี้ ลึกลับ

แต่ไม่ชอบ Supernatural นะ ดูจบไปแผ่นเดียวตั้งแต่ปีมะโว้ ก็ไม่คิดจะหยิบดูอีกเลย จะหลับให้ได้

สืบสวนแบบฺBones ก็ชอบ แต่ไม่ชอบ CSI เออเอาเข้าไป ^^

ส่วนใหญ่ปอยจะเข้าไปเก็บข้อมูลห้องซีรี่ฝรั่งในพันทิพ แล้วก็จำๆไว้

แล้วก็ลองสั่งมาดูว่าชอบไหม ถ้าชอบก็ตามต่อไป ประมาณนี้อ่ะค่ะ

gupoiy
16-11-2010, 09:24
ส่วนมากผมก็ชอบดูแนวๆระทึกน่ะครับ น่ากลัว ชอบมาก

งั้นพี่ลองดู vampire diaries ดิ

เป็นแนวเเวมไพร์ คล้ายๆ True Blood

แต่ออกจะลึกลับกว่าเยอะ นักแสดงน่าตาดีทุกคนเลยด้วย แนะนำค่ะ^^

gupoiy
16-11-2010, 12:01
คุณนกจ๊ะ มีซีรีย์ฝรั่งกองเป็นบึก สนใจเปล่า ถ้าสนก็ pm มาหลังไมค์น่ะ อิอิ

http://www.youtube.com/watch?v=tSOSxwEWFA4

http://www.youtube.com/watch?v=zIRW_elc-rY

ไม่เห็นถามปอยมั่งเลยอ่า

gupoiy
16-11-2010, 12:03
ฮั่นแน่ ว่าแต่เขา ระวังอิเหนาจะเป็นเองน่ะจ๊ะน้องปอย 555+

http://www.youtube.com/watch?v=E8zAMwUC2vg

ฮ่าๆๆ ขอนิสนึงค่ะ><

nokie
16-11-2010, 12:36
สนค่ะ สนใจมาก ได้เลย เดินทางไประยองก่อน แล้วค่อยมาเชียงใหม่ก็ได้จ้า
หรือจะแบ่งๆก็ได้น่ะ ดีจังเลยอ่ะ
QUOTE=without;2315422]เอางี้ รหัสของเรา จะไประยองก่อน แล้วไปเชียงใหม่ ดีป่ะ pm มาได้เลย เด๋วให้เด็กเดินเรื่องให้ 555+ แอบ ๆ ซ่อน ๆ วุ้ย[/QUOTE]

gupoiy
16-11-2010, 12:44
สนค่ะ สนใจมาก ได้เลย เดินทางไประยองก่อน แล้วค่อยมาเชียงใหม่ก็ได้จ้า
หรือจะแบ่งๆก็ได้น่ะ ดีจังเลยอ่ะ
เดี๋ยวนก list รายการไปให้ เผืออยากดูอะไรบอกมาได้เลยน่ะ
มีเพียบเช่นกันค่ะ
QUOTE=without;2315422]เอางี้ รหัสของเรา จะไประยองก่อน แล้วไปเชียงใหม่ ดีป่ะ pm มาได้เลย เด๋วให้เด็กเดินเรื่องให้ 555+ แอบ ๆ ซ่อน ๆ วุ้ย[/QUOTE]

พี่นก จุ๊ๆๆ เดี๋ยวเราหลังไมค์คุยกันนะ ^^

nokie
16-11-2010, 13:09
อ้าวคุณ without กะ คุณ Dean งานเข้าแล้วจ้า
ต้องตามเพื่อนๆ เช่น น้อง birdy ,คุณต้น มาช่วยเคลียร์หน่อยเร้วว

birdy
16-11-2010, 14:09
อ้าวคุณ without กะ คุณ Dean งานเข้าแล้วจ้า
ต้องตามเพื่อนๆ เช่น น้อง birdy ,คุณต้น มาช่วยเคลียร์หน่อยเร้วว

คุณ without นอกใจ ผมหรอ มีหนังไรบ้างอะครับ สนด้วย

คุณ นก กับ ปอย แอบ.....อะไรกันนะ อย่าบอกนะว่า...... ทำให้ผมอยากรู้ด้วย ผมมีไมค์นะแต่เดินไปแอบด้านหลังละได้ยินไม่ถนัด

คุณ ดีน หนังเยอะจจจจจจจจจจจจจจจจจจจัง อ่านซะปวดตา

ปล. ว่าแต่คิดถึงคุณต้นเหมือนกันฮะ รถฟักทองเสียแน่ๆ

nokie
16-11-2010, 18:27
-เห็นมั้ยล่ะ บอกแล้วว่าอย่าหายไปนาน คุณ without นอกใจแน่แล้ว
เพราะเห็นลงประกาศว่า ระหว่างคุณ withoutกะคุณ Dean ยอมรับซึ่งกันและกันแล้ว แถมไม่แคร์สื่อด้วยหล่ะ
อูยยย...พวกเราไปกันยาวเลย ฮ่าๆๆๆ
-น้องปอยอย่าเผลอบอกใครน่ะว่า..เรา... เรายังแคร์สื่ออยู่น่ะ หุหุ
-
คุณ without นอกใจ ผมหรอ มีหนังไรบ้างอะครับ สนด้วย

คุณ นก กับ ปอย แอบ.....อะไรกันนะ อย่าบอกนะว่า...... ทำให้ผมอยากรู้ด้วย ผมมีไมค์นะแต่เดินไปแอบด้านหลังละได้ยินไม่ถนัด

คุณ ดีน หนังเยอะจจจจจจจจจจจจจจจจจจจัง อ่านซะปวดตา

ปล. ว่าแต่คิดถึงคุณต้นเหมือนกันฮะ รถฟักทองเสียแน่ๆ

- ผมกับคุณดีน คิดว่าเรื่องนี้เราสองคนไม่ปฏิเสธ ไม่แคร์สื่อ อิอิ
- ดูดิพอคุยเรื่องแจกของ แป๊บเดียวโผล่กันมาพรึ่บเลย โพสไรไว้ของใครก็ทำลายหลักฐานด้วย โดยเฉพาะคุณนกนิ (เข้าไปที่แก้ไขโพส แล้วลบขอความบางตอนออกเน้อ) ว้าย..ตำรวจมา

http://www.youtube.com/watch?v=WljCwLr1040

gupoiy
16-11-2010, 18:37

สงสัยเลยเวลาเที่ยงคืน รถฟักทองเลยหายไปแน่ๆเลย ><

ก็เดียวมาระยองก็จะไปเชียงใหม่และก็จะยาวไปสระบุรีนะค่ะ อย่าเพิ่งน้อยใจนะค่ะ

-เห็นมั้ยล่ะ บอกแล้วว่าอย่าหายไปนาน คุณ without นอกใจแน่แล้ว
เพราะเห็นลงประกาศว่า ระหว่างคุณ withoutกะคุณ Dean ยอมรับซึ่งกันและกันแล้ว แถมไม่แคร์สื่อด้วยหล่ะ
อูยยย...พวกเราไปกันยาวเลย ฮ่าๆๆๆ
-น้องปอยอย่าเผลอบอกใครน่ะว่า..เรา... เรายังแคร์สื่ออยู่น่ะ หุหุ
-

นั่นจิเผลอไม่ได้เลยนะเนี๊ย

16-11-2010, 21:56
เผลอแปปเดียว ซุบซิบ อะไรกันอยู่ครับ

ถ้าคุณ ปอย แนะนำอย่างงี้เดี๋ยวต้องไปหยิบมาดูซะแล้วครับ

งั้นพี่ลองดู vampire diaries ดิ

เป็นแนวเเวมไพร์ คล้ายๆ True Blood

แต่ออกจะลึกลับกว่าเยอะ นักแสดงน่าตาดีทุกคนเลยด้วย แนะนำค่ะ^^

ผมดูแต่หนังฝรั่งน่ะครับ อิอิ ขอบมาก

อย่าไปแคร์สื่อครับ คุณ without อิอิ

- ผมกับคุณดีน คิดว่าเรื่องนี้เราสองคนไม่ปฏิเสธ ไม่แคร์สื่อ อิอิ
- ดูดิพอคุยเรื่องแจกของ แป๊บเดียวโผล่กันมาพรึ่บเลย โพสไรไว้ของใครก็ทำลายหลักฐานด้วย โดยเฉพาะคุณนกนิ (เข้าไปที่แก้ไขโพส แล้วลบขอความบางตอนออกเน้อ) ว้าย..ตำรวจมา

gupoiy
16-11-2010, 22:02
เผลอแปปเดียว ซุบซิบ อะไรกันอยู่ครับ

ถ้าคุณ ปอย แนะนำอย่างงี้เดี๋ยวต้องไปหยิบมาดูซะแล้วครับ

อย่าไปแคร์สื่อครับ คุณ without อิอิ

http://image.ohozaa.com/i/ab7/a990135218.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=fe0b15648b47c1ec985c578fff90d839)

ดวงตาสีเขียวคู่พิฆาต ฮ่าๆๆ

หยิบมาดูเลยค่ะ พระเอกก็หล่อ นางเอกก็สวย หุ่นดีจับใจ

นักแสดงคนอื่นๆก็หน้าตาดี แต่อาจจะดำเนินเรื่องเอื่อยๆหน่อยนะค่ะ

แต่สนุกดีค่ะ ตอนนี้ปอยกำลังรอซีซั่น2อยู่

แต่ถ้าถามว่าเรื่องไหนดีกว่ากัน ปอยชอบ True Blood มากกว่า

แต่ Vampire มันลึกลับ น่ากลัวกว่า ดูคนเดียวอย่างหลอนเลย ^^

แอบขำ อย่าไปแคร์สื่อของคุณพี่Dean

16-11-2010, 22:14
คนในรูปหน้าคุ้นๆนะครับ

http://image.ohozaa.com/i/ab7/a990135218.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=fe0b15648b47c1ec985c578fff90d839)

ดวงตาสีเขียวคู่พิฆาต ฮ่าๆๆ

หยิบมาดูเลยค่ะ พระเอกก็หล่อ นางเอกก็สวย หุ่นดีจับใจ

นักแสดงคนอื่นๆก็หน้าตาดี แต่อาจจะดำเนินเรื่องเอื่อยๆหน่อยนะค่ะ

แต่สนุกดีค่ะ ตอนนี้ปอยกำลังรอซีซั่น2อยู่

แต่ถ้าถามว่าเรื่องไหนดีกว่ากัน ปอยชอบ True Blood มากกว่า

แต่ Vampire มันลึกลับ น่ากลัวกว่า ดูคนเดียวอย่างหลอนเลย ^^

แอบขำ อย่าไปแคร์สื่อของคุณพี่Dean

16-11-2010, 22:19
อย่าเรียกพี่เลยครับคุณ ปอย ผมไม่แก่ขนาดนั้นหรอกครับ ว่าแต่คุณ ปอย อายุเท่าไรครับเนี่ย อิอิ ถ้าเขินก็หลังไมค์ครับ

gupoiy
16-11-2010, 22:21
อย่าเรียกพี่เลยครับคุณ ปอย ผมไม่แก่ขนาดนั้นหรอกครับ ว่าแต่คุณ ปอย อายุเท่าไรครับเนี่ย อิอิ ถ้าเขินก็หลังไมค์ครับ

ไม่เขินหรอกค่ะ ปอยอายุ 22ค่ะ

จะ 23 อีกในไม่กี่วันและ @@

16-11-2010, 22:24
อิอิ ผมว่าและอย่าเรียกพี่เลยครับ

ไม่เขินหรอกค่ะ ปอยอายุ 22ค่ะ

จะ 23 อีกในไม่กี่วันและ @@

gupoiy
16-11-2010, 22:24
คนในรูปหน้าคุ้นๆนะครับ

เป็นนักแสดงเรื่อง vampire diaries ค่ะ

แต่ตอนแรกปอยชอบคนที่เล่นเป็นน้องมากกว่านะ

เเบบว่าเป็นสุภาพบุรุษมาก คอยดูแลนางเอกตลอด แต่หลังๆเหมือนดีแตกและออกจะน่ากลัว

เลยหันไปชอบคนพี่แทน คนพี่ตอนแรกก็น่ากลัว รักไม่ลงเลย

หลังๆนี่น่ารักมาก ดูไปยิ้มน้อยยิ้มใหญ่ ฮ่าๆๆๆ

gupoiy
16-11-2010, 22:26

และคุณDean อายุเท่าไรค่ะ เรียนอยู่หรอ?

ถ้าเขินก็หลังไมค์นะ 555+

16-11-2010, 22:28
ผมเพิ่งจะ 22 ไม่กี่เดือนนี่เองครับ

gupoiy
16-11-2010, 22:30
ผมเพิ่งจะ 22 ไม่กี่เดือนนี่เองครับ

อ่อ ค่ะ แล้วชื่ออะไรหรอค่ะ จะได้เรียกกันถูก

16-11-2010, 22:32
ชื่อผม โปร ครับอิอิ ชอบดีนในเรื่องเฉยๆน่ะครับ เลยเอามาตั้งเป็นชื่อครับ

อ่อ ค่ะ แล้วชื่ออะไรหรอค่ะ จะได้เรียกกันถูก

gupoiy
16-11-2010, 22:38
ชื่อผม โปร ครับอิอิ ชอบดีนในเรื่องเฉยๆน่ะครับ เลยเอามาตั้งเป็นชื่อครับ

อ่อ จ่ะ เข้ามาคุยกันบ่อยๆนะ

ตอนนี้เหลือกันไม่กี่คนเอง หายไปกันหมดและ

16-11-2010, 22:40
ครับ คุยกันคอเดียวกัน

อ่อ จ่ะ เข้ามาคุยกันบ่อยๆนะ

ตอนนี้เหลือกันไม่กี่คนเอง หายไปกันหมดและ

16-11-2010, 22:42
ฟังเพลงครับ

http://www.youtube.com/watch?v=-6KcCDRsniw&feature=related

gupoiy
16-11-2010, 22:58
ครับ คุยกันคอเดียวกัน

จ้า เมื่อก่อนปอยจะไปสิงสธิต แอบหาข้อมูลอยู่ที่พันทิพ

แต่พอพี่นกแกมาสร้างกระทู้ไว้ที่นี่ ตอนนี้ก็เลยมาสธิตอยู่ที่นี่ อิอิ

ฟังเพลงครับ

http://www.youtube.com/watch?v=-6KcCDRsniw&feature=related

เพลงนี้เพราะมากอ่า ชอบมาก ขอบคุณค่ะ โดนๆๆเลย ฮ่าๆๆๆ

gupoiy
16-11-2010, 23:05
ขอถาม 1-2คำถามค่ะ ถามทุกคนเลยค่ะ (และขออนุญาติละลาบละล้วงนิดนึงค่ะ)

อยากรู้ว่าพี่ๆ น้องๆ ทำงานอะไรกัน อายุเท่าไรกันมั่งแล้ว

เอาเวลาที่ไหนดูซีรี่ย์กันจัง อยากรู้นิดนึง (อยากรู้นานและ)
------------------------------------------

ปอยขอตอบก่อนนะ ปอยเรียน+ทำงานไปด้วยค่ะ อายุ 22

เวลาในการดูซีรี่ย์ ไม่แน่นอนเอาซะเลย อยากดูก็จะดูยาวๆๆ ไม่หลับไม่นอน แม้จะไม่ว่างก็ตาม

บางอารมณ์ก็เบื่อๆไม่อยากดู ก็จะหยุดดู ไปเลย อยากเมื่อไรค่อยกลับมาดู ตอนนี้หยุดดูไปจะ 2อาทิตย์และ

birdy
17-11-2010, 01:52
ขอถาม 1-2คำถามค่ะ ถามทุกคนเลยค่ะ (และขออนุญาติละลาบละล้วงนิดนึงค่ะ)

ตอบ............. ละลาบละล้วงมากๆ อะปอยคุง

อยากรู้ว่าพี่ๆ น้องๆ ทำงานอะไรกัน อายุเท่าไรกันมั่งแล้ว

ตอบ..........กิจการเล็กๆที่บ้านครับ อายุ 28 ปี หรือป่าวน้า .... ไม่น่าบอกไปเล้ย

เอาเวลาที่ไหนดูซีรี่ย์กันจัง อยากรู้นิดนึง (อยากรู้นานและ)

ตอบ..........ส่วนใหญ่จะดูคืนวันเสาร์เป็นพวกชอบดูยาวๆ ดูแบบว่าค่ำยันสว่าง แทบจะตายคาซีรีย์กันไปเลย แต่ก็ไม่ได้ดูทุกอาทิตย์ อารมณ์ปอยบอกนะแหละ บางทีแม่งก็ไม่มีความอยากจะดู แต่บางทีเปิดเช็คๆ แผ่นดูหน่อย ดันดูยาวเลย ประมาณนั่น
------------------------------------------

ปอยขอตอบก่อนนะ ปอยเรียน+ทำงานไปด้วยค่ะ อายุ 22

เวลาในการดูซีรี่ย์ ไม่แน่นอนเอาซะเลย อยากดูก็จะดูยาวๆๆ ไม่หลับไม่นอน แม้จะไม่ว่างก็ตาม

บางอารมณ์ก็เบื่อๆไม่อยากดู ก็จะหยุดดู ไปเลย อยากเมื่อไรค่อยกลับมาดู ตอนนี้หยุดดูไปจะ 2อาทิตย์และ

ปล.............มารอลุ้น ใครจะมากกว่าเราป่าวน้า 555+ คุณนกเท่าไรน้อ ผมเดาว่าน่าจะพอกันนะ หุหุ

gupoiy
17-11-2010, 11:40
OMG!!!!!!!!!!!!~ จริงหรอเนี๊ย ฮ่าๆๆ

เมื่อคุณน้องปอยกล้าถามมา พวกเราก็กล้าตอบ...คุณนก คุณต้น ตอบน้องมานไปก่อนน่ะ 555+ เด๋วขอหลัง ๆ (อายจัง)
ไม่อยากบอกเลยฟามจิง เราเป็น.....เราเป็น.... FBI ปลอมตัวมาจับพ่อค้าแม่ค้า 55555555555555+
อุ้ยความลับแตก แย่ล่ะ...แล้วใครจะขายหนังให้ตรูดูเนี่ย

http://www.youtube.com/watch?v=_k0GsfWrNh0

17-11-2010, 11:54
ผมก็เรียนไป+ทำงานเหมือนกันครับ อายุ 22 เวลาดูซีรี่ย์ ก็ทุกครั้งที่มีเวลาน่ะครับ

แต่ส่วนมากเวลาที่จะดูประจำก็ ไม่ 4 ทุ่ม ก็ 5 ทุ่ม จนถึงประมาณ ตี1 ตี2 น่ะครับ

แล้ว ปอย ล่ะครับ ปล. พี่ๆและเพื่อนๆทุกคนบ้านอยู่แถวไหนกันมั่งครับเนี่ย

gupoiy
17-11-2010, 12:21
ถ้าดูก็เวลาประมาณ 4 ทุ่มนั่นละค่ะ และจะจบลงประมาณตี 1-5 แล้วแต่วันค่ะ

ถ้าว่างก็ยาวยันเช้าก็มี แต่เดี๋ยวนี้เต็มที่ก็ตี 2

แต่ต้องอารมณ์อยากดูจริงๆนะ ถ้าไม่อยากดูก็ไม่แตะเลย

เมื่อคืนนึกสนุก หยิบ House MD. ss3 มาดู ยาวไปตี2 กว่า

กำลังสนุกเลยทีเดียวเชียว ปอยอยู่ระยองจ้า ^____^

ผมก็เรียนไป+ทำงานเหมือนกันครับ อายุ 22 เวลาดูซีรี่ย์ ก็ทุกครั้งที่มีเวลาน่ะครับ

แต่ส่วนมากเวลาที่จะดูประจำก็ ไม่ 4 ทุ่ม ก็ 5 ทุ่ม จนถึงประมาณ ตี1 ตี2 น่ะครับ

แล้ว ปอย ล่ะครับ ปล. พี่ๆและเพื่อนๆทุกคนบ้านอยู่แถวไหนกันมั่งครับเนี่ย

17-11-2010, 12:27
คุณ without กับ คุณ ปอย ดูเรื่องไรกันอยู่ครับ ตอนนี้ผมกำลังดู คนเหล็ก อยู่ครับ

nokie
17-11-2010, 12:29
ทำไมต้องถามคำถามนี้ด้วยอ้า... ว่าแล้วเชียวน้องปอยเราเอาจนได้ฮ่าๆๆๆ
เอาเป็นว่าทุกคนเรียกนกกี้ว่า น้านกหรือป้านกก็ได้ค่ะ แต่ไม่บอกเป็นตัวเลข ฮ่าๆๆๆ
ตะเองง้า...อูยย วางตัวไม่ถูกเรยยย...แล้วจามีใครเล่นกะเราอีกมั้ยเนี่ยยย
เดี๋ยวอีกหน่อยจามีใครกล้าเข้ามามั้ย
เพราะน้องปอยเรา..พยายาม ล้วงลับตับแตกตลอดอ่ะ...ฮ่าฮาฮา
น้องbirdy ถ้ายอมเป็นเพื่อนรุ่นเดียวกัน จาแถมซีรีย์ไปให้ดูเรื่องนึง...ฮุ

ปล.............มารอลุ้น ใครจะมากกว่าเราป่าวน้า 555+ คุณนกเท่าไรน้อ ผมเดาว่าน่าจะพอกันนะ หุหุ

ตอบทุกคำถามที่อยากรู้แล้วน้า...น้องปอยยอ้า..
อาชีพก็มีธุรกิจส่วนตัวนิดหน่อย..แต่อยู่คนละที่
แค่เป็นหุ้นส่วนนิดดเดียว แค่พอได้ผ่อนบ้านไป
กำลังจะหาอะไรทำรายได้เสริม..เพราะเดี๋ยวแย่..
เวลาที่ดูซีรีย์ ก็เฉพาะก่อนนอนทุกคืนจ้า..ไม่มีวันหยุด

อายจัง...เหมือนกานเลย
ความลับแตกจนได้
คือแก่แล้วแต่ทำตัวเด็กดลอดเลยอ่ะ..เหอๆๆ

เมื่อคุณน้องปอยกล้าถามมา พวกเราก็กล้าตอบ...คุณนก คุณต้น ตอบน้องมานไปก่อนน่ะ 555+ เด๋วขอหลัง ๆ (อายจัง)
ไม่อยากบอกเลยฟามจิง เราเป็น.....เราเป็น.... FBI ปลอมตัวมาจับพ่อค้าแม่ค้า 55555555555555+
อุ้ยความลับแตก แย่ล่ะ...แล้วใครจะขายหนังให้ตรูดูเนี่ย

http://www.youtube.com/watch?v=_k0GsfWrNh0

OMG!!!!!!!!!!!!~ จริงหรอเนี๊ย ฮ่าๆๆ

-ตกลงต้องเรียกน้อง Dean อีกคน สรุปไปเลยงั้น น้องๆทั้งน้านน

gupoiy
17-11-2010, 12:29
คุณ without กับ คุณ ปอย ดูเรื่องไรกันอยู่ครับ ตอนนี้ผมกำลังดู คนเหล็ก อยู่ครับ

ปอยดู House MD. ss3 อยู่ค่ะ เพิ่งเปิดเมื่อคืน ติดงอม ฮ่าๆๆ (หลังจากที่หยุดดูไปนาน)

gupoiy
17-11-2010, 12:34
ทำไมต้องถามคำถามนี้ด้วยอ้า... ว่าแล้วเชียวน้องปอยเราเอาจนได้ฮ่าๆๆๆ
เอาเป็นว่าทุกคนเรียกนกกี้ว่า น้านกหรือป้านกก็ได้ค่ะ แต่ไม่บอกเป็นตัวเลข ฮ่าๆๆๆ
ตะเองง้า...อูยย วางตัวไม่ถูกเรยยย...แล้วจามีใครเล่นกะเราอีกมั้ยเนี่ยยย
เดี๋ยวอีกหน่อยจามีใครกล้าเข้ามามั้ย
เพราะน้องปอยเรา..พยายาม ล้วงลับตับแตกตลอดอ่ะ...ฮ่าฮาฮา
น้องbirdy ถ้ายอมเป็นเพื่อนรุ่นเดียวกัน จาแถมซีรีย์ไปให้ดูเรื่องนึง...ฮุ

ตอบทุกคำถามที่อยากรู้แล้วน้า...น้องปอยยอ้า..
อาชีพก็มีธุรกิจส่วนตัวนิดหน่อย..แต่อยู่คนละที่
แค่เป็นหุ้นส่วนนิดดเดียว แค่พอได้ผ่อนบ้านไป
กำลังจะหาอะไรทำรายได้เสริม..เพราะเดี๋ยวแย่..
เวลาที่ดูซีรีย์ ก็เฉพาะก่อนนอนทุกคืนจ้า..ไม่มีวันหยุด

อายจัง...เหมือนกานเลย
ความลับแตกจนได้
คือแก่แล้วแต่ทำตัวเด็กดลอดเลยอ่ะ..เหอๆๆ

-ตกลงต้องเรียกน้อง Dean อีกคน สรุปไปเลยงั้น น้องๆทั้งน้านน

ฮ่าๆๆ ไม่หรอกพี่นก คิดมากน่าๆๆ คนเรามีความเป็นเด็กอยู่ในตัวเสมอ

สรุปว่า ณ ปัจจุบัน น้องโปร (dean) เด็กสุด กิ๊วๆๆ

birdy
17-11-2010, 12:41
ผมตอบคนแรกไปแล้วน้า ไม่เห็นมีคนต่อเลย เซ็งๆๆ รอลุ้นอยู่

ปล. อ่านเจอเหมือนเห็นใครบอกชอบหนังเอาตัวรอดไปวันๆ ผมขอนำเสนอ Jericho ครับผม เมื่อมีผู้ก่อการร้ายแอบนำหัวรบนิวเคลียร์มาเพื่อยิงถล่มทั่วอเมริกา แล้วสุดท้ายชาวบ้านจะทำอย่างไร สนุกดีนะครับ เสียดายภาค 2 แล้วโดนตัดจบ เซ็งเป็ดเลยผม

nokie
17-11-2010, 12:52
ฮ่าๆๆๆ..น้องเราน่าร้ากกกอ้า..ขี้ใจน้อยเอะงง ..รึขี้น้อยใจ อันเดียวกันป่าว
ก้อตอบน้อง Birdy เป็นคนแรกเลยน่ะ...แต่ดันไปอารัมภบทคนตั้งหัวข้อคำถาม(น้องปอย) เยอะไปหน่อย
ฮ่าหา

ผมตอบคนแรกไปแล้วน้า ไม่เห็นมีคนต่อเลย เซ็งๆๆ รอลุ้นอยู่

ปล. อ่านเจอเหมือนเห็นใครบอกชอบหนังเอาตัวรอดไปวันๆ ผมขอนำเสนอ Jericho ครับผม เมื่อมีผู้ก่อการร้ายแอบนำหัวรบนิวเคลียร์มาเพื่อยิงถล่มทั่วอเมริกา แล้วสุดท้ายชาวบ้านจะทำอย่างไร สนุกดีนะครับ เสียดายภาค 2 แล้วโดนตัดจบ เซ็งเป็ดเลยผม

birdy
17-11-2010, 14:05
สรุปให้นะ ผมเด็ก สุด ต่อด้วยคุณนุ๊กกี้ (เพราะเราเป็นแก๊งกันแล้ว) 555+
แล้วมาคุณดีน แล้วก็ปอย จีเนท อิอิ แล้ว ให้พี่ใหญ่เป็น khun without พี่ใหญ่คอยจ่ายเลี้ยงข้าว แล้วก็ คิดถึงคุณต้น ฟักทอง น่าจะอายุเท่าไรน้า

ปล. คุณนุ๊กกี้อย่าได้แคร์สายตาครับ ผมก็ทำตัวของผมปกติเพื่อนก็ชอบหาว่าทำตัวเด็กๆ ปัญญาอ่อนอยู่ได้ แต่ก็ไม่แคร์ครับ ตีมึนลูกเดียว ไม่รู้ซะหรอกว่าถ้าไม่มีคนอย่างกูเนี่ยมันไม่ฮานะเฟ้ย 5555 เวลาไปเที่ยวกัน ถ้าผมไม่ไปนี่ไม่มีคนไปเลยนะ (คุยๆ) แล้วมาหาว่าเราเด็กๆ อิอิ

nokie
17-11-2010, 14:08
น้องดีนไม่ถามพี่เลยอ่ะ..แต่ก็อยากตอบหิหิ
ตอนนี้ดู True Blood อยู่ กำลังติดงอมแงม
สนุกค่ะ เรื่องนี้น้องปอยแนะนำมา
ดูคนเหล็กภาคใหนค่ะ หนังหรือซีรีย์เอ่ย

รอฟังเรื่อง Hawaii O Five เป็นยังงัย, The Event, Chase อยากรูว่า สนุกยังงัยรึป่าวน่ะค่ะ

ของผม มีสองเรื่องเป็นตัวนำ Mentalist SS3 กับ Supernatural SS6 ระหว่างที่รอสองเรื่องนี้
ก็จะไล่ดูเรื่องอื่น ที่แต่ละคนแนะนำมาว่าสนุก Lie to me, criminal mind, Day break, Rome, chuck
รวมถึงซี่รีย์ที่ออกใหม่ที่ยังมาไม่กี่แผ่น The event, chase แต่เมื่อคืนนี้ดู Fringe ใช้ได้เลยเรื่องนี้ ถ้าดูติดงอมแน่
กะลังมันส์เลย ตีสามก่อน ต้องรีบนอน เด่วเช้าไม่ตื่น หุหุ วันนี้กะว่าจะดู Hawail O Five (พิมพ์ถูกป่ะเนี่ยจำได้ลางๆ คิมของLost เล่น)

http://www.youtube.com/watch?v=r5pGEvJlYwM

ฮ่าๆๆๆ
-อ้าวไหง ยกให้เราเป็นหัวหน้าแก็งส์ ..ซะงั้น
-ก็เรียกคะแนนสงสาร+คะแนนน่ารักได้อยู่
-โอ้...ขอถอนคำพูดจากประโยคด้านบนฮ่าๆๆ...อยากว่าเราแอบเด็ก,คิกคุโนเนะฮ่าๆๆ

- สรุปเรื่องนี้ผมยอมรับผิดเอง (ไม่แคร์สื่ออีกเช่นเคย) ผมแก่สุด กร๊าก ๆ ๆ มากกว่าคุณนก 5 ปี (ใหญ่สุดน่ะ)
- แต่หัวหน้าแก็งค์ต้องยกให้คุณนกแก ผมไม่ชอบเป็นหัวหน้า ชอบเป็นผู้ตามมากกว่าผู้นำ (เข้าไปแก็งค์ไหนหัวหน้าจะตายหมด)
- อาชีพอิสระ หาเช้ากินค่ำ ได้มื้อกินมื้อ อดมื้อ กินสามมื้อ (เรียกความสงสารได้บางป่ะเนี่ย)
- คุยในนี้รู้สึกอิสระน่ะแลกเปลี่ยนเรื่องราวการดูหนัง เหมือนคุณนกอ่ะ ชอบทำตัวแอบเป็นเด็ก ๆ คิคุอาโนเนะ 555+ (หลอกว่าคุณนกนิดนึงน่ะ ชอบ)
- ดูหนังได้ทุกช่วง แล้วแต่โอกาสจะอำนวยเลย ถามว่าเบื่อไหม พักบางไหม ก็มนุษย์เหมือนกันนิครับ เกิดมาไม่ได้ดูหนังอย่างเดียว มีอย่างอื่นอีกหลายอย่าง
ที่ต้องทำ แต่ก็ดูทุกวันอ่ะคับ แหะ ๆ ถ้าไม่ดูก็ผิดปกติแน่ แย่จัง มนุษย์ทีวี TV.Man

http://www.youtube.com/watch?v=u1hVVklXmVk

nokie
17-11-2010, 14:10
เห็นด้วยอย่างแรงเลยยย
เดี๋ยวให้ซีรีย์เรื่องนุงน่ะ...ฮ่าๆๆ

สรุปให้นะ ผมเด็ก สุด ต่อด้วยคุณนุ๊กกี้ (เพราะเราเป็นแก๊งกันแล้ว) 555+
แล้วมาคุณดีน แล้วก็ปอย จีเนท อิอิ แล้ว ให้พี่ใหญ่เป็น khun without พี่ใหญ่คอยจ่ายเลี้ยงข้าว แล้วก็ คิดถึงคุณต้น ฟักทอง น่าจะอายุเท่าไรน้า

gupoiy
17-11-2010, 14:51
เป็นยังงัยล่ะพี่นก true blood สนุกจริงอะไรจริง

แต่เสียดายที่มัน xxx ไปหน่อย

แหม! วันนี้กระทู้ไม่เงียบเหงาเลย@@

nokie
17-11-2010, 15:23
สนุกมากๆเลยค่ะ..เพื่อนๆอย่าลืมดูเรื่องอีกเรื่องที่ห้ามพลาดจ้า
กะทู้วันนี้ไม่เงียบเหงา..พี่ก็แอบมาดูเรื่อยๆ..เพราะไม่รู้จะโดน หรืองานจะเข้าอีกเมื่อไหร่
น้องเราเล่นตั้งคำถามแร้งแรง..ฮ่าๆๆๆ
เป็นยังงัยล่ะพี่นก true blood สนุกจริงอะไรจริง

แต่เสียดายที่มัน xxx ไปหน่อย

แหม! วันนี้กระทู้ไม่เงียบเหงาเลย@@

thep
17-11-2010, 15:31
เข้ามาแอบอ่าน คุยกันสนุกจัง ชื่อเรื่อง เป็น Hawaii Five-O ครับ เมื่อก่อนเคยดูครับ ไม่ทราบว่าสร้างใหม่เป็นไงบ้างครับ ยังไงมาเล่าให้ฟังบ้างนะครับ

ของผม มีสองเรื่องเป็นตัวนำ Mentalist SS3 กับ Supernatural SS6 ระหว่างที่รอสองเรื่องนี้
ก็จะไล่ดูเรื่องอื่น ที่แต่ละคนแนะนำมาว่าสนุก Lie to me, criminal mind, Day break, Rome, chuck
รวมถึงซี่รีย์ที่ออกใหม่ที่ยังมาไม่กี่แผ่น The event, chase แต่เมื่อคืนนี้ดู Fringe ใช้ได้เลยเรื่องนี้ ถ้าดูติดงอมแน่
กะลังมันส์เลย ตีสามก่อน ต้องรีบนอน เด่วเช้าไม่ตื่น หุหุ วันนี้กะว่าจะดู Hawail O Five (พิมพ์ถูกป่ะเนี่ยจำได้ลางๆ คิมของLost เล่น)

http://www.youtube.com/watch?v=r5pGEvJlYwM

nokie
17-11-2010, 15:43
เข้ามาอ่านแล้วเข้ามาแจมด้วยบ่อยๆน่ะค่ะ
เด็กๆที่นี้กำลังต้องการเพื่อนร่วมแก็งส์...คิกคุกันน่ะค่ะ
ส่วนใหญ่เป็นเด็กขี้เหงาต้องการหาเพื่อนคุยซีรีย์ฝรั่งหรือหนังจนกะทั่งเรื่อง ดินฟ้าอากาศ
แล้วเลยถึงคู่เดท..อ้าวเลยเถิดอีกแล้วหิหิ อดไม่ได้ ก็ติดเชื้อมาจากในนี้แหล่ะค่ะ
Hawaii Five O ที่เคยดูนี่เป็นหนังหรือซีรีย์ค่ะ
สนุกมั้ยค่ะ ไม่เล่าให้ฟังมั่งเลยอ่ะค่ะ
เข้ามาแอบอ่าน คุยกันสนุกจัง ชื่อเรื่อง เป็น Hawaii Five-O ครับ เมื่อก่อนเคยดูครับ ไม่ทราบว่าสร้างใหม่เป็นไงบ้างครับ ยังไงมาเล่าให้ฟังบ้างนะครับ

gupoiy
17-11-2010, 15:50
สนุกมากๆเลยค่ะ..เพื่อนๆอย่าลืมดูเรื่องอีกเรื่องที่ห้ามพลาดจ้า
กะทู้วันนี้ไม่เงียบเหงา..พี่ก็แอบมาดูเรื่อยๆ..เพราะไม่รู้จะโดน หรืองานจะเข้าอีกเมื่อไหร่
น้องเราเล่นตั้งคำถามแร้งแรง..ฮ่าๆๆๆ

พี่นก...ชอบใครในเรื่องนี้ค่ะ

thep
17-11-2010, 15:51
เผลอเม้นต์ไป ตอนนี้เลยตอบไม่ถูกเลยครับ รู้หมดเลยว่าทำตัวแก่(แต่ตัว) ตอนที่ดูนี่นานนนนนนมากกกกกกกแล้วครับ ดูทางทีวี เป็นซีรีย์ดังพอควรในยุคนั้น จบในตอนเป็นเคสๆ ไป
เป็นไงครับ คุณ Nokie รู้สึกเด็กขึ้นหรือยัง
เข้ามาอ่านแล้วเข้ามาแจมด้วยบ่อยๆน่ะค่ะ
เด็กๆที่นี้กำลังต้องการเพื่อนร่วมแก็งส์...คิกคุกันน่ะค่ะ
ส่วนใหญ่เป็นเด็กขี้เหงาต้องการหาเพื่อนคุยซีรีย์ฝรั่งหรือหนังจนกะทั่งเรื่อง ดินฟ้าอากาศ
แล้วเลยถึงคู่เดท..อ้าวเลยเถิดอีกแล้วหิหิ อดไม่ได้ ก็ติดเชื้อมาจากในนี้แหล่ะค่ะ
Hawaii Five O ที่เคยดูนี่เป็นหนังหรือซีรีย์ค่ะ
สนุกมั้ยค่ะ ไม่เล่าให้ฟังมั่งเลยอ่ะค่ะ

thep
17-11-2010, 17:36
แมคไกเวอร์น่าจะใหม่กว่านะครับ ยังจำได้อยู่ Hawaii Five o ไปเช็คดูใน IMDB แล้วเป็นปี 1968-80(นานมากกกกก)จำไม่ได้แล้ว ยิ่งคุยแล้วรู้สึกยิ่งแก่ ขออ่านอย่างเดียวดีกว่า

เรื่อง Hawail Five O กับ แม็คไกเวอร์ รุ่นเดียวกันหรือเปล่าคับ คุณเทพ

gupoiy
17-11-2010, 19:55

อิอิ ก็อยากรู้นี่ค่ะ เรียกกันคุณๆ มันดูห่างเหินไป

เรียกเป็นพี่กะน้อง น้า ป้า ลุง อา หรืออะรัยแบบนี้ ดูนิดหนมกว่า ฮ่าๆ

แต่คงไม่ถึงขั้นนั้นเอาแค่ พี่กะน้องพอและ

พี่นกก้อชอบพระเอกอ่าจิค่ะ แวมไพร์หล่อ ๆ ขรึม ๆ เขี้ยวแหลม ๆ คม ๆ อยากให้กัดคอพี่สักทีค่ะ กร๊าก ๆ ๆ ๆ (ขอตอบแทนน่ะ ขอกัดคุณนกอีกที ชอบ)

http://www.youtube.com/watch?v=QuTj9a04o-s

ตอนเเรกนึกว่าพี่นกมาตอบนะเนี๊ย ฮ่าๆๆๆ

dvdkonjon
17-11-2010, 20:01
ตอนนี้แม่ค้าดู Spartacus ค่ะ ทั้งสนุก มันส์ เลือดสาด แถม Rate XXX ด้วยนะคะ

หนังเรียงตามหมวดหมู่ตามรายละเอียดข้างล่างนี้นะคะ คลิ๊กตาม หมวดได้เลยค่ะ

หน้า 1 หนังอัพเดทใหม่ (http://dvdtook.com/forum/showthread.php?16658!!!&p=1171744#post1171744), หนังโรง (http://dvdtook.com/forum/showthread.php?16658&p=1171827#post1171827), หนังอีโรติก (http://dvdtook.com/forum/showthread.php?16658!!!&p=1174659#post1174659) เกมส์ PC (http://dvdtook.com/forum/showthread.php?16658&p=1174890#post1174890)
หน้า 2 หนังซีรี่ย์ฝรั่ง (http://dvdtook.com/forum/showthread.php?16658&p=1175311#post1175311)
หน้า 3 หนังซีรี่ย์เอเซีย (http://dvdtook.com/forum/showthread.php?16658&p=1177167#post1177167) (เกาหลี จีน ฮ่องกง ไต้หวัน) และ ละครไทย
หน้า 4 การ์ตูน (http://dvdtook.com/forum/showthread.php?16658&p=1178105#post1178105)

หนังผู้ใหญ่ติดต่อทางอีเมล์นะคะ dvdkonjon@hotmail.com

http://upic.me/i/a9/ppedbanner5.gif (http://dvd2hand.tv/forum/showthread.php?t=16658) http://upic.me/i/a9/ppedbanner5.gif (http://dvd2hand.tv/forum/showthread.php?t=16658) http://upic.me/i/a9/ppedbanner5.gif (http://dvd2hand.tv/forum/showthread.php?t=16658) http://upic.me/i/a9/ppedbanner5.gif (http://dvd2hand.tv/forum/showthread.php?t=16658) http://upic.me/i/a9/ppedbanner5.gif (http://dvd2hand.tv/forum/showthread.php?t=16658) http://upic.me/i/a9/ppedbanner5.gif (http://dvd2hand.tv/forum/showthread.php?t=16658) http://upic.me/i/a9/ppedbanner5.gif (http://dvd2hand.tv/forum/showthread.php?t=16658) http://upic.me/i/a9/ppedbanner5.gif (http://dvd2hand.tv/forum/showthread.php?t=16658)

http://upic.me/i/qm/dvdkonjon.jpg (http://dvd2hand.tv/forum/showthread.php?t=16658)

gupoiy
17-11-2010, 20:39
ตอนนี้แม่ค้าดู Spartacus ค่ะ ทั้งสนุก มันส์ เลือดสาด แถม Rate XXX ด้วยนะคะ

หนังเรียงตามหมวดหมู่ตามรายละเอียดข้างล่างนี้นะคะ คลิ๊กตาม หมวดได้เลยค่ะ

หน้า 1 หนังอัพเดทใหม่ (http://dvdtook.com/forum/showthread.php?16658!!!&p=1171744#post1171744), หนังโรง (http://dvdtook.com/forum/showthread.php?16658&p=1171827#post1171827), หนังอีโรติก (http://dvdtook.com/forum/showthread.php?16658!!!&p=1174659#post1174659) เกมส์ PC (http://dvdtook.com/forum/showthread.php?16658&p=1174890#post1174890)
หน้า 2 หนังซีรี่ย์ฝรั่ง (http://dvdtook.com/forum/showthread.php?16658&p=1175311#post1175311)
หน้า 3 หนังซีรี่ย์เอเซีย (http://dvdtook.com/forum/showthread.php?16658&p=1177167#post1177167) (เกาหลี จีน ฮ่องกง ไต้หวัน) และ ละครไทย
หน้า 4 การ์ตูน (http://dvdtook.com/forum/showthread.php?16658&p=1178105#post1178105)

หนังผู้ใหญ่ติดต่อทางอีเมล์นะคะ dvdkonjon@hotmail.com

http://upic.me/i/a9/ppedbanner5.gif (http://dvd2hand.tv/forum/showthread.php?t=16658) http://upic.me/i/a9/ppedbanner5.gif (http://dvd2hand.tv/forum/showthread.php?t=16658) http://upic.me/i/a9/ppedbanner5.gif (http://dvd2hand.tv/forum/showthread.php?t=16658) http://upic.me/i/a9/ppedbanner5.gif (http://dvd2hand.tv/forum/showthread.php?t=16658) http://upic.me/i/a9/ppedbanner5.gif (http://dvd2hand.tv/forum/showthread.php?t=16658) http://upic.me/i/a9/ppedbanner5.gif (http://dvd2hand.tv/forum/showthread.php?t=16658) http://upic.me/i/a9/ppedbanner5.gif (http://dvd2hand.tv/forum/showthread.php?t=16658) http://upic.me/i/a9/ppedbanner5.gif (http://dvd2hand.tv/forum/showthread.php?t=16658)

http://upic.me/i/qm/dvdkonjon.jpg (http://dvd2hand.tv/forum/showthread.php?t=16658)

แม่ค้าทู้นี้เขาคุยกันค่ะ คุยเฉยๆและเเลกเปลี่ยนความเห็น

ถ้ามีโอกาส จะเข้าไปอุดหนุนค่ะ ขอบคุณที่มาร่วมเเสดงความเห็นค่ะ

น้องปอย Walking Dead แผ่น 1 อยู่ในมือแล้ว (ไม่ต้องไปซื้อน่ะ)
Day Break ด้วย ขอเคลียร์ก่อน

http://www.youtube.com/watch?v=0_C2HJvtRDY

จริงหรอ อยากดูมากมาย ต่อแถวๆๆๆ

อยากบอกว่า Walking Dead กำลังจะทำซีซั่น2 ต่อ เย้ๆๆ

nokie
17-11-2010, 22:06
หิหิหิ..ไม่ร่วมแอบเด็กกะนกหน่อยเหรอค่ะ..ฮะฮ่าฮ่า
วุ้ย....ไม่ค่อยละอายใจเลยเรา

แมคไกเวอร์น่าจะใหม่กว่านะครับ ยังจำได้อยู่ Hawaii Five o ไปเช็คดูใน IMDB แล้วเป็นปี 1968-80(นานมากกกกก)จำไม่ได้แล้ว ยิ่งคุยแล้วรู้สึกยิ่งแก่ ขออ่านอย่างเดียวดีกว่า

ช่ายย..รู้ได้งัยว่าพี่ชอบพระเอกขรึมๆ..เท่ห์ๆ...อืม..แวมไพร์ตนนั้นหน่ะ..อยากให้มากัดที่ซอกคอนกกี้หน่อยๆๆ

พี่นกก้อชอบพระเอกอ่าจิค่ะ แวมไพร์หล่อ ๆ ขรึม ๆ เขี้ยวแหลม ๆ คม ๆ อยากให้กัดคอพี่สักทีค่ะ กร๊าก ๆ ๆ ๆ (ขอตอบแทนน่ะ ขอกัดคุณนกอีกที ชอบ)

ฮ่าๆๆ..เอาอีกแล้วน้องปอย..มาตอกย้ำความรู้สึกอีกแย้วอ้า....

http://www.youtube.com/watch?v=QuTj9a04o-s

อิอิ ก็อยากรู้นี่ค่ะ เรียกกันคุณๆ มันดูห่างเหินไป

เรียกเป็นพี่กะน้อง น้า ป้า ลุง อา หรืออะรัยแบบนี้ ดูนิดหนมกว่า ฮ่าๆ

แต่คงไม่ถึงขั้นนั้นเอาแค่ พี่กะน้องพอและ

ตอนเเรกนึกว่าพี่นกมาตอบนะเนี๊ย ฮ่าๆๆๆ

น้องปอย Walking Dead แผ่น 1 อยู่ในมือแล้ว (ไม่ต้องไปซื้อน่ะ)

http://www.youtube.com/watch?v=0_C2HJvtRDY

แม่ค้าทู้นี้เขาคุยกันค่ะ คุยเฉยๆและเเลกเปลี่ยนความเห็น

ถ้ามีโอกาส จะเข้าไปอุดหนุนค่ะ ขอบคุณที่มาร่วมเเสดงความเห็นค่ะ

จริงหรอ อยากดูมากมาย ต่อแถวๆๆๆ

อยากบอกว่า Walking Dead กำลังจะทำซีซั่น2 ต่อ เย้ๆๆ
หิหิหิ..ไม่ร่วมแอบเด็กกะนกหน่อยเหรอค่ะ..ฮะฮ่าฮ่า
วุ้ย....ไม่ค่อยละอายใจเลยเรา

ช่ายย..รู้ได้งัยว่าพี่ชอบพระเอกขรึมๆ..เท่ห์ๆ...อืม..แวมไพร์ตนนั้นหน่ะ..อยากให้มากัดที่ซอกคอนกกี้หน่อยๆๆ
[QUOTE=without;2318395]พี่นกก้อชอบพระเอกอ่าจิค่ะ แวมไพร์หล่อ ๆ ขรึม ๆ เขี้ยวแหลม ๆ คม ๆ อยากให้กัดคอพี่สักทีค่ะ กร๊าก ๆ ๆ ๆ (ขอตอบแทนน่ะ ขอกัดคุณนกอีกที ชอบ)

ฮ่าๆๆ..เอาอีกแล้วน้องปอย..มาตอกย้ำความรู้สึกอีกแย้วอ้า....

[QUOTE=gupoiy;2318618]อิอิ ก็อยากรู้นี่ค่ะ เรียกกันคุณๆ มันดูห่างเหินไป

บอกน้องปอยคนเดียวเหรอ...ต่อแถวรออยู่ด้วยน้า
รหัส..ระยอง..เชียงใหม่...สระบุรึ

คุณแม่ค้า..ถ้าดูเรื่องไรสนุกๆก็มาเล่าแชร์กันน่ะค่ะ

nokie
17-11-2010, 22:09
พี่นกตอบมั่วไปหมดเลย..ขออภัยที่ทำให้สับสนจ้า