PDA

View Full Version : อยากรู้ว่าในนี้มีใครเค้าคุยกันเรื่องซีรีย์ฝรั่งมั่ งค้า อยู่ตรงใหนกันมั่งง่ะ

หน้า : 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17

gupoiy
17-11-2010, 22:14
พี่นกตอบมั่วไปหมดเลย..ขออภัยที่ทำให้สับสนจ้า

ฮ่าๆ ไม่เป็นรัยค่ะพี่นก มือใหม่หัดลองทำผิดพลาดเป็นเรื่องธรรมดา

ระยอง .... เชียงใหม่ ... สระบุรี เหมือนเดิมนะพี่นก โอเคป่ะ??

เดี๋ยววันนี้ปอยจะเข้าคงเข้าห้องเร็ว จะไปดู House MD ต่อ กำลังหนุกเลย

ฝันหวานนะค่ะ พี่ๆๆน้องๆๆ ทุกคนเลย ^^

nokie
17-11-2010, 22:15
อ้าวฮ่าฮ่าอา..เผลอจนความลับแตกจนได้
แต่ละคนแหม้....เห็นแล้วนกขำตลอดเลยอ่ะค่ะ

เผลอเม้นต์ไป ตอนนี้เลยตอบไม่ถูกเลยครับ รู้หมดเลยว่าทำตัวแก่(แต่ตัว) ตอนที่ดูนี่นานนนนนนมากกกกกกกแล้วครับ ดูทางทีวี เป็นซีรีย์ดังพอควรในยุคนั้น จบในตอนเป็นเคสๆ ไป
เป็นไงครับ คุณ Nokie รู้สึกเด็กขึ้นหรือยัง

nokie
17-11-2010, 22:17
ขอตัวไปดู Trueblood ต่อเช่นกัน กำลังสนุกช็อบๆ
ดูหนังกันให้สนุกน่ะค่ะ
ฝันดีจ้าพี่น้องทุกคน

Rainny_AaTa
18-11-2010, 18:42
ขอเข้ามาขอจอยด้วยคนค่า :cool:

ชอบซีรีย์ฝรั่งมากกกกกกกกก ถึงขั้นบ้า ฮ่าๆ
ที่ดูๆก็ตามที่เพื่อนๆส่วนใหญ่ดูอ่ะค่ะ ซีรีย์ดังๆทั้งหลาย ตามดูหมด

และตอนนี้ก็กำลังติดซีรีย์ใหม่ๆที่เพิ่งฉายปีนี้ หลายเรื่องเลย

อีกเรื่องที่อยากดูมากที่สุดในตอนนี้คือซีรีย์ซอมบี้ The Walking Dead กระแสแรงจริงๆ
กำลังสั่งซื้อแผ่นไป อยากดูมากกกกกกใจจะขาดดด T__T

gupoiy
18-11-2010, 19:55
ยิ่งอยากดูเข้าไปอีก ^^

โปสเตอร์หน้ากลัวมาก

The Walking Dead แค่แผ่นแรก ก้อวิ่งหนีซอมบี้กานอย่างเดียวแล้ว หุหุ

http://www.youtube.com/watch?v=S6YrySOVB94

http://movie.mthai.com/wp-content/uploads/2010/08/walking_dead.jpg

gupoiy
18-11-2010, 20:00
เข้ามาจอยได้เลยค่ะ

ชอบดูเรื่องไหนเเนะนำมาได้นะค่ะ

ขอเข้ามาขอจอยด้วยคนค่า :cool:

ชอบซีรีย์ฝรั่งมากกกกกกกกก ถึงขั้นบ้า ฮ่าๆ
ที่ดูๆก็ตามที่เพื่อนๆส่วนใหญ่ดูอ่ะค่ะ ซีรีย์ดังๆทั้งหลาย ตามดูหมด

และตอนนี้ก็กำลังติดซีรีย์ใหม่ๆที่เพิ่งฉายปีนี้ หลายเรื่องเลย

อีกเรื่องที่อยากดูมากที่สุดในตอนนี้คือซีรีย์ซอมบี้ The Walking Dead กระแสแรงจริงๆ
กำลังสั่งซื้อแผ่นไป อยากดูมากกกกกกใจจะขาดดด T__T

nokie
18-11-2010, 20:50
เย้พี่ๆน้องๆ ...มีเพื่อนคลั่งซีรีย์ฝรั่งเข้ามาแจมอีกคนแล้ว
มาแล้วอย่าหายไปไหนนานๆน่ะค่ะ..เข้ามาคุยกันบ่อยๆทุกวันๆหุหุ
ตอนนี้ตามดูอะไรอยู่มั่งค่ะ
เรื่องใหนสนุกแนะนำด้วยน่ะค่ะ..เพื่อนๆจะได้ตามเก็บมาดูกันมั่งน่ะค่ะ

ขอเข้ามาขอจอยด้วยคนค่า :coolชอบซีรีย์ฝรั่งมากกกกกกกกก ถึงขั้นบ้า ฮ่าๆ

Dead Zone กับ The Monk s3 ยังไม่มีเลยจ้ะ มีแต่ season2 The Monk เอาป่ะ(แต่เซียนซีรีย์ขนาดนี้มีแล้วแน่เลย)

ตามหา Dead Zone SS5 / Monk SS3 เหมือนกันน่ะครับ ใครมีก้อบอกกล่าวกานด้วย หุหุ

อยากดูเหมือนกัน สยองดี

ยิ่งอยากดูเข้าไปอีก ^^

โปสเตอร์หน้ากลัวมาก

เข้ามาจอยได้เลยค่ะ

ชอบดูเรื่องไหนเเนะนำมาได้นะค่ะ

birdy
18-11-2010, 22:49
เป็นคนไม่ชอบดูซีรีย์ที่ยังออกไม่จบภาคซะด้วยสิ ไว้จบแล้วเรียกๆกันบ้างนะครับ

วันนี้เพิ่งเริ่มดุหนังใหม่ Flashforward ครับผม เป็นเรื่องที่คนทั่วโลก วูบไป 2 นาที 17 วินาที พร้อมกัน แล้วได้เห็นอนาคต บางคนเห็นว่าตัวเองตาย บางคนเห็นว่าเมียมีชู้ เป็นต้น เรื่องราวหนุกดีนะครับ เพิ่งดูแผ่นแรกวันนี้เอง

ดีทุกคนนะครับ ดีใจมีคนเริ่มเยอะ แต่ผมยังคง still miss คุณต้น ฟักทองนะ หายไปซะนาน 555

ปล.สุดท้าย วันนี้สระบุรี เริ่มรู้สึกจะเย็นสะใจแล้ว เย้ๆๆ

thep
19-11-2010, 11:20
ชู้ทางใจมันแน่ๆ อยู่แล้ว ดูแล้วหงุดหงิดกับเมีย...พระเอกมาก ชู้ทางกายหรือเปล่า ต้องให้คุณ Birdy บอกครับ

Flash Forward คุณ birdy คิดว่า ในฝันของเมียพระเอก เมียพระเอกจะมีชู้จิงไหม? (ท้าย ๆ เรื่องมันจะบอกน่ะ)
เวนกรำ คุยกะคุณ birdy ที่ไร ต้องมีเมียพระเอกทุกที 555+

birdy
19-11-2010, 12:55
ชู้ทางใจมันแน่ๆ อยู่แล้ว ดูแล้วหงุดหงิดกับเมีย...พระเอกมาก ชู้ทางกายหรือเปล่า ต้องให้คุณ Birdy บอกครับ

เอ๊ะ ยังงัยฮะคุณเทพ พูดเหมือนเค้ามาเป็นชู้กับผมงั้นแหละ 555+ แต่ถ้าเป็นงั้นจริงละก็ ผมนอนเฉยๆ นิ่งเลยไม่ทำไร แบบว่า..................คนดีอะนะ

นี่คือ ทั้งคุณ thep กับ without ดูเรื่องนี้กันแล้วหรอครับ สนุกไหมคิดว่านะที่ดูจบกันไปนะ

thep
19-11-2010, 15:04
คุณ Birdy อาจเห็นแต่ภาพ Flash Forward เลยคิดว่านอนเฉยๆ ไว้รอคุณ birdy Fast Forward ไปถึงช่วง 2 นาที 17 วิ ก่อน แล้วจะรู้ว่าตัวเองทำอะไรลงไป ล้อออออเล่นนนน...นะครับ ไม่อยากสปอย เดี๋ยวจะดูไม่สนุก ผมชอบดูหนังออกแนวนี้อยู่แล้วครับ ก็เลยรู้สึกสนุกไปกับเรื่องที่มีแง่มุมให้ติดตาม และมีพลิกให้ลุ้น เห็นว่าเป็นทีมงานเดียวกับ Lost
ตอนนี้กำลังรอ Fringe SS3 เอาใจช่วยนางเอกอยู่ (ยังไม่เป็นเมียพระเอกนะ ยังมีลุ้น)แต่ไม่อยากซื้อเป็นแผ่นๆ มาดู ชอบดูรวดเดียวแบบคุณ birdy ครับ ขอให้สนุกกับหนังนะครับ

เอ๊ะ ยังงัยฮะคุณเทพ พูดเหมือนเค้ามาเป็นชู้กับผมงั้นแหละ 555+ แต่ถ้าเป็นงั้นจริงละก็ ผมนอนเฉยๆ นิ่งเลยไม่ทำไร แบบว่า..................คนดีอะนะ

นี่คือ ทั้งคุณ thep กับ without ดูเรื่องนี้กันแล้วหรอครับ สนุกไหมคิดว่านะที่ดูจบกันไปนะ

gupoiy
19-11-2010, 16:24
มีสมาชิกใหม่เข้ามาร่วมพูดคุยแล้ว เย้ๆๆ คนเยอะๆจะได้ไม่เหงา

สวัสดียามเย็นค่ะ คุณพี่Without คุณพี่Thep คุณพี่Birdy คุณพี่นกและน้องโปร (ทุกๆคนเลยค่ะ)

มีใครดูเรื่อง House MD. มั่งค่ะ (อย่าบอกน๊าว่าดูอยู่คนเดียวอ่า!!!!!)

http://image.ohozaa.com/i/e21/housemddhousemd1048019_1152_864.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=e2cf8fe4b4b27d943da256a7fe2b8185)

nokie
19-11-2010, 19:08
ไม่ได้อยู่คนเดียวหรอกจ้า แต่เข้ามาแอบอ่านเพื่อนๆ มาทักแป็บๆ
ต้องไปแล่ะ มีคนรอดู True Blood ยิ่ง season 2 ยี่งมันส์ กำลังจ่ะไป season3 แล้ว
หวัดดีคุณthep,birdy,without,dean ส่วนคุณฝักทองหายหน้านานมาก เกือบลืมชื่อนี้ไปแล้ว....อะอ้าล้อเล่น
คิดถึงอยู่บ่อยๆน่ะจ้ะ น้องbirdy บ่นคิดถึงทุกวันเลย
เรื่อง House M.D สนุกเหรอค่ะน้องปอย

มีสมาชิกใหม่เข้ามาร่วมพูดคุยแล้ว เย้ๆๆ คนเยอะๆจะได้ไม่เหงา

สวัสดียามเย็นค่ะ คุณพี่Without คุณพี่Thep คุณพี่Birdy คุณพี่นกและน้องโปร (ทุกๆคนเลยค่ะ)

มีใครดูเรื่อง House MD. มั่งค่ะ (อย่าบอกน๊าว่าดูอยู่คนเดียวอ่า!!!!!)

http://image.ohozaa.com/i/e21/housemddhousemd1048019_1152_864.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=e2cf8fe4b4b27d943da256a7fe2b8185)

ทานูกิ
19-11-2010, 20:16
Flash Forward คุณ birdy คิดว่า ในฝันของเมียพระเอก เมียพระเอกจะมีชู้จิงไหม? (ท้าย ๆ เรื่องมันจะบอกน่ะ)
เวนกรำ คุยกะคุณ birdy ที่ไร ต้องมีเมียพระเอกทุกที 555+

น้องกิเพิ่งดูแผ่นแรกเหมือนกันค่ะ ดูแล้วน่าติดตามดี (สงสัยเหมือนกันเรื่องเมียพระเอกอ่ะค่ะ)
กิจัง

gupoiy
19-11-2010, 22:37
สนุกดีค่ะพี่นก...แต่ศัพท์ทางการเเพทย์อาจจะเยอะไปหน่อย^^

ไม่ได้อยู่คนเดียวหรอกจ้า แต่เข้ามาแอบอ่านเพื่อนๆ มาทักแป็บๆ
ต้องไปแล่ะ มีคนรอดู True Blood ยิ่ง season 2 ยี่งมันส์ กำลังจ่ะไป season3 แล้ว
หวัดดีคุณthep,birdy,without,dean ส่วนคุณฝักทองหายหน้านานมาก เกือบลืมชื่อนี้ไปแล้ว....อะอ้าล้อเล่น
คิดถึงอยู่บ่อยๆน่ะจ้ะ น้องbirdy บ่นคิดถึงทุกวันเลย
เรื่อง House M.D สนุกเหรอค่ะน้องปอย

thep
19-11-2010, 22:52
สวัสดียามค่ำครับน้องปอย คุณนก หนูกิ (รู้สึกตัวเองหนุ่มขึ้นเป็นกองเลย) House MD เป็นเรื่องที่ติดหนึบในบ้านเลยครับ ถ้ามาถึงแล้วเป็นลุยดูเป็นที่หนุกหนาน เพิ่งดู ss6 จบไปเมื่อ 2 เดือนก่อนเอง ถึงจะมีศัพท์แพทย์เยอะ แต่พล๊อตเรื่องแต่ละตอนก็สนุกไม่ซ้ำซาก น้องปอยไม่ต้องห่วงครับ เรื่องนี้คนติดกันทั้งเมือง

gupoiy
20-11-2010, 02:01
ปอยก็ชอบค่ะ แต่ยังดู ss.3 อยู่เลย ไม่จบซักที

ชอบHouse ซีซั่นนี้มาก เริ่มออกอาการว่าชอบคัดดี้มั่งแล้ว ^^

สวัสดียามค่ำครับน้องปอย คุณนก หนูกิ (รู้สึกตัวเองหนุ่มขึ้นเป็นกองเลย) House MD เป็นเรื่องที่ติดหนึบในบ้านเลยครับ ถ้ามาถึงแล้วเป็นลุยดูเป็นที่หนุกหนาน เพิ่งดู ss6 จบไปเมื่อ 2 เดือนก่อนเอง ถึงจะมีศัพท์แพทย์เยอะ แต่พล๊อตเรื่องแต่ละตอนก็สนุกไม่ซ้ำซาก น้องปอยไม่ต้องห่วงครับ เรื่องนี้คนติดกันทั้งเมือง

Rainny_AaTa
20-11-2010, 03:13
ขอบคุณสำหรับการต้อนรับค่า เดี๋ยวจะแวะเข้ามาบ่อยๆ

ส่วนเรื่องแนะนำ เดี๋ยวพรุ่งนี้มาแนะนำนะคะ เอาเฉพาะซีรีย์ที่ฉายใหม่ปีนี้แล้วกันเน่อ
เพราะซีรีย์ดังๆ ที่ฉายมาหลายปีแล้ว เพื่อนๆคงเคยดูกันหมดแล้ว ไม่น่าพลาด

จริงๆซีรีย์ที่ฉายปีนี้ก็ดูไปแค่ไม่กี่เรื่องเอง เอิ๊ก นอกนั้นก็ซื้อมาดองไว้ก่อน =o=;;

เห็นคุยเรื่อง Flash Forward กัน เป็นอีกเรื่องที่ชอบมากกกกกก
ชอบแนวเรื่องอ่ะ แปลกดี (แล้วก็ชอบดิมิทรีอ่ะ กรั่กๆ)
แต่ดันโดนแคนเซิลไม่มี S2 ต่อนี่สิ อย่างแซ๊ดดดด เอาดิมิทรีคืนมาาาาาา !!! TT^TT

thep
20-11-2010, 15:22
สวัสดียามบ่ายครับคุณ without season 1 ค่อนข้างเนือย ถ้าต่อ season 2 จะมีพัฒนาการที่สนุกขึ้นครับ ดูจบแล้วแทบจะอดใจสั่ง season 3 มาดูว่านางเอกจะเป็นไงต่อไม่ไหว เดี๋ยวเย็นนี้ขอหนีไปเยี่ยม Harry ก่อนครับ

เอาใจช่วยนางเอก Fringe ด้วยคนนะคุณเทพ ยางอยู่ ซีซั่น1 อยู่เลย ใช่ได้เลยเรื่องนี้

http://www.tvworthwatching.com/blog/2008/07/14/FRINGE-fall-FOX-great-shot.jpg

Eric_Kibum
20-11-2010, 17:39
flash forward ดูอยู่เหมือนกาน สนุกดี

แต่ด้านบนคนไม่เคยดูอย่าเผลออ่านละ สปอยเต็มๆเลย

เราขอสปอยมั่งนิดหน่อยละกาน แต่ทำสีเหลืองไว้นะ (สำหรับคนที่ดูแล้ว)

บอกตามตรงไม่ชอบเรื่องภาพอนาคตเกี่ยวกับเรื่องเมียพระเอก พระเอก และอีกคนนึงนั่นเลย น่ารำคาญอะ สงสัยเพราะมันเป็นเรื่องๆรักๆ มัวแต่รแวงกันอยู่นั่นอะ

ของคนอื่นเราว่าน่าสนใจกว่า อย่างของเจนิส ไบรส์ นิโคล ยังน่าสนใจกว่า ขนาดของดีมีททรีที่ไม่เห็นภาพเลยยังน่าสนใจกว่า (เป็นความเห็นส่วนตัวนะ)

แต่เสียดายที่ไม่สร้างต่อนะ ดันมาทิ้งปมให้อยากดูต่อตอนจบ

ส่วนเรื่อง house เคยดูไป 2 ตอน ก็เฉยๆอะ เลยไม่ได้ดูต่อ แต่เห็นหลายคนว่าหนุก สงสัยต้องลองดูให้จบซีซั่นแล้วมั้ง

nokie
20-11-2010, 20:51
หวัดดีจ้านู๋ทากิ ชื่อนู๋ทากิน่ารักจัง
ถ้าเข้ามาในนี้แล้วห้ามหนีหายไปไหนน่ะค่ะ ที่นี่ใครหายหน้ากันไป แค่วันสองวัน
ก็เป็นข่าวประเด็นร้อนในกะทู้แล้วค่ะ หุหุ

น้องกิเพิ่งดูแผ่นแรกเหมือนกันค่ะ ดูแล้วน่าติดตามดี (สงสัยเหมือนกันเรื่องเมียพระเอกอ่ะค่ะ)
กิจัง

สวัสดีคุณ Thep ค่ะ ฮะฮ่าๆ ดีใจที่ได้ยินคำนี้ (รู้สึกตัวเองหนุ่มขึ้นเป็นกองเลย)
ก็เราแฝงตัวในหมู่เด็ก ก็ต้องปรับตัว สวมวิญญาณเด็กๆไปด้วย...ฮ่ะฮ่ะฮา
ว้าวนกไม่พลาดแน่เลย House MD เนี่ย มีหลายเสียงเชียร์ขนาดนี้ เดี๋ยวหาคิวดูมั่งดีก่า

แน่ะนำซีรีย์ที่สนุกดังๆ แบบปีก่อนๆด้วยก็ดีน่ะค่ะ
แม้หลายเรื่อง ที่เพื่อนๆ ได้แนะนำกันมาบ้างแล้ว
แต่เราก็มาเล่าในแบบของเราหน่ะค่ะ ว่าชอบอะไรยังไง
เพราะเราจะได้เปรียบเทียบกันว่า เรื่องไหนที่มีคนพูดถึงมาก
เห็นน้อง without เค้าจะคอยจัดอันดับค่ะแนน และคอยอัพเดทอยู่เรื่อย (น้อง without พี่นกพูดแทนน้องน่ะ)
รวบรวมแต่ล่ะคน ว่าเชียร์เรื่องไรกันบ้าง อะไรยังเงี้ยค่ะ
เพื่อให้เพื่อนๆ ได้ตัดสินใจได้ง่ายขึ้น ในแต่ละเรื่อง

ขอบคุณสำหรับการต้อนรับค่า เดี๋ยวจะแวะเข้ามาบ่อยๆ

ส่วนเรื่องแนะนำ เดี๋ยวพรุ่งนี้มาแนะนำนะคะ เอาเฉพาะซีรีย์ที่ฉายใหม่ปีนี้แล้วกันเน่อ
เพราะซีรีย์ดังๆ ที่ฉายมาหลายปีแล้ว เพื่อนๆคงเคยดูกันหมดแล้ว ไม่น่าพลาด

จริงๆซีรีย์ที่ฉายปีนี้ก็ดูไปแค่ไม่กี่เรื่องเอง เอิ๊ก นอกนั้นก็ซื้อมาดองไว้ก่อน =o=;;

เห็นคุยเรื่อง Flash Forward กัน เป็นอีกเรื่องที่ชอบมากกกกกก
ชอบแนวเรื่องอ่ะ แปลกดี (แล้วก็ชอบดิมิทรีอ่ะ กรั่กๆ)
แต่ดันโดนแคนเซิลไม่มี S2 ต่อนี่สิ อย่างแซ๊ดดดด เอาดิมิทรีคืนมาาาาาา !!! TT^TT

อ้าว..ต่ะเองง้า..หาว่าเราหลายใจ..รู้ได้งัยแฮะ...
โอะปิดข่าวไม่ไหวแล้ว..ดันเป็นเรื่องจริงซ่ะนี่... 555

[QUOTE=without;2323416]หงุดหงิดเหมือนกันคุณเทพ ปากก้อบอกว่าไม่ แต่ใจล่ะไปแล้ว ผู้หญิงก้ออย่างเงี้ย เหมือนคุณนกเปี๊ยบเลย
แฟนไม่สบาย ก้อมาเจาะแจ๊ะกะน้องปอย แต่คุณนกแกแค่สื่อน่ะ 555+

หวัดดีค่ะน้อง Eric ยินดีต้อนรับสู่บ้านใหม่จ้า
แวะมาคุยกานทุกวันนะค่ะ
ทำตัวอักษรเป็นสีเหลือง อ่านไม่รู้เรื่องเลยค่ะ มันอ่านยากมากเลย
ซีรีย์ฝรั่งเห็นหลายเรื่อง เลยที่เพื่อนดู season แรกๆแล้วเอื่อยไม่สนุก แต่พอ แผ่นหลังๆสนุกมาก
ยังงัยถ้ามีอยู่ ลองตามต่อน่ะค่ะ เห็นเชียร์กันเยอะ น่าจะสนุก

flash forward ดูอยู่เหมือนกาน สนุกดี

แต่ด้านบนคนไม่เคยดูอย่าเผลออ่านละ สปอยเต็มๆเลย

เราขอสปอยมั่งนิดหน่อยละกาน แต่ทำสีเหลืองไว้นะ (สำหรับคนที่ดูแล้ว)

[COLOR="lemonchiffon"]บอกตามตรงไม่ชอบเรื่องภาพอนาคตเกี่ยวกับเรื่องเมียพระเอก พระเอก และอีกคนนึงนั่นเลย น่ารำคาญอะ สงสัยเพราะมันเป็นเรื่องๆรักๆ มัวแต่รแวงกันอยู่นั่นอะ

ของคนอื่นเราว่าน่าสนใจกว่า อย่างของเจนิส ไบรส์ นิโคล ยังน่าสนใจกว่า ขนาดของดีมีททรีที่ไม่เห็นภาพเลยยังน่าสนใจกว่า (เป็นความเห็นส่วนตัวนะ)

แต่เสียดายที่ไม่สร้างต่อนะ ดันมาทิ้งปมให้อยากดูต่อตอนจบ

ส่วนเรื่อง house เคยดูไป 2 ตอน ก็เฉยๆอะ เลยไม่ได้ดูต่อ แต่เห็นหลายคนว่าหนุก สงสัยต้องลองดูให้จบซีซั่นแล้วมั้ง

nokie
20-11-2010, 21:13
วันนี้ไม่เห็นน้องปอย,น้อง birdy,น้องโปร เลย แอบหนีเที่ยวใหนกันน่ะเนี่ย
good night เพื่อนๆจ้า ไปดู True Blood ซีซั่น3 ต่อ (สนุกมากๆ)

gupoiy
20-11-2010, 22:23
อยู่คะ เข้ามาดูสถานะการณ์เรื่อยๆละค่ะ

แต่เห็นพี่ๆเขาคุยกัน ปอยไม่เคยดูเลยแอบอ่านอยู่เงียบๆ ^^

วันนี้ไม่เห็นน้องปอย,น้อง birdy,น้องโปร เลย แอบหนีเที่ยวใหนกันน่ะเนี่ย
good night เพื่อนๆจ้า ไปดู True Blood ซีซั่น3 ต่อ (สนุกมากๆ)

npa
21-11-2010, 13:52
วันนี้ไปลอยกระทงที่ไหนกันเหรอครับ?

RedJohn
21-11-2010, 14:11
ว่าจะเดินไปลอยกระทงวัดแถวบ้านอ่ะครับ วันนี้ของทุกปี รถจะติดมาก ๆ (ตอนเย็นถึงสามทุ่ม)
เดินไปวัด สองข้างทางจะมีแต่ของกิน+กระทงขาย หนุ่ม ๆ สาวๆ เยอะ หน้าวัดก็มีตลาดนัด ว่าจะพาลูกชายไปหาแม่ใหม่สักคนสองคนครับ กร๊าก ๆ ๆ

วันนี้ไปลอยกระทงที่ไหนกันเหรอครับ?

gupoiy
21-11-2010, 15:20
ไม่ได้ไปไหนเลยค่ะ สงสัยจะนอนอยู่บ้าน

Dean Winchester
21-11-2010, 18:46
ดีจ้าพี่ๆ หรือ เพื่อนๆ ทุกคน หายไปหลายวันไปเที่ยวมาน่ะครับ

ตอนนี้ดูเรื่องไรถึงไหนกันแล้วล่ะครับ

nokie
21-11-2010, 20:08
วันนี้ตั้งใจจะไปลอยแถวคูเมือง ไนท์บาร์ซ่า แต่เจอปิดถนน ไม่รู้จะไปจอดรถที่ใหนเลยกลับบ้านไม่ได้ลอยเลย

เพิ่งดู True Blood season3 จบ มีใครรู้มั่งค่ะว่า เค้าจะทำ season4 ต่อรึปล่าว อยากดูมากเลย
น้องปอยดู season3 จบยังค่ะ พี่ติดมากเลย ชอบอย่างแรง

คืนนี้คงดู Damage season2 ต่อ เรื่องนี้ก็ชอบ แต่ขาดช่วงไปเพราะสั่งseason2,3 ตามมาทีหลัง

npa
21-11-2010, 20:46
ว่าจะพาลูกชายไปหาแม่ใหม่สักคนสองคนครับ กร๊าก ๆ ๆ

เป็นความคิดที่ดี เอาด้วยๆๆ

gupoiy
21-11-2010, 22:07
ดีจ้าพี่ๆ หรือ เพื่อนๆ ทุกคน หายไปหลายวันไปเที่ยวมาน่ะครับ

ตอนนี้ดูเรื่องไรถึงไหนกันแล้วล่ะครับ

สวัสดีจ้า...โปร ปอยก็ดู House MD เหมือนเดิม

แผ่นสุดท้ายของซีซั่น3และ

วันนี้ตั้งใจจะไปลอยแถวคูเมือง ไนท์บาร์ซ่า แต่เจอปิดถนน ไม่รู้จะไปจอดรถที่ใหนเลยกลับบ้านไม่ได้ลอยเลย

เพิ่งดู True Blood season3 จบ มีใครรู้มั่งค่ะว่า เค้าจะทำ season4 ต่อรึปล่าว อยากดูมากเลย
น้องปอยดู season3 จบยังค่ะ พี่ติดมากเลย ชอบอย่างแรง

คืนนี้คงดู Damage season2 ต่อ เรื่องนี้ก็ชอบ แต่ขาดช่วงไปเพราะสั่งseason2,3 ตามมาทีหลัง

ปอยยังดู House MD เหมือนเดิมเลย ดูจบเร็วจัง สงสัยพี่นกจะชอบมาก

แล้วพี่นกแอบเทใจไปให้อิริคมั่งป่าว (ชื่อถูกไหม จำไม่ค่อยได้)

Eric_Kibum
21-11-2010, 23:44
ที่ทำสีเหลืองไว้เพราะข้อความนั้นเป็นสปอยเนื้อหาอะคะ กันคนที่ยังไม่ได้ดูเรื่องนั้นๆมาอ่าน เด๋วกลัวเสียอรรถรถ

เป็นสิ่งที่บอร์ดหนังส่วนใหญ่ใช้เวลาจะสปอยเนื้อหาอะคะ

เอาเม้าท์ลากข้อความที่เป็นสีเหลืองจึงอ่านได้คะพี่

เด๋วกลับไปดู house ดีกว่า เห็นคนชอบเยอะดีนะ น่าจะสนุกนา

หวัดดีค่ะน้อง Eric ยินดีต้อนรับสู่บ้านใหม่จ้า
แวะมาคุยกานทุกวันนะค่ะ
ทำตัวอักษรเป็นสีเหลือง อ่านไม่รู้เรื่องเลยค่ะ มันอ่านยากมากเลย
ซีรีย์ฝรั่งเห็นหลายเรื่อง เลยที่เพื่อนดู season แรกๆแล้วเอื่อยไม่สนุก แต่พอ แผ่นหลังๆสนุกมาก
ยังงัยถ้ามีอยู่ ลองตามต่อน่ะค่ะ เห็นเชียร์กันเยอะ น่าจะสนุก

Dean Winchester
21-11-2010, 23:49
เดี๋ยวเค้าจะหาว่าเกรียนใช่ไหมครับ เลยต้องทำสีเหลีอง

ที่ทำสีเหลืองไว้เพราะข้อความนั้นเป็นสปอยเนื้อหาอะคะ กันคนที่ยังไม่ได้ดูเรื่องนั้นๆมาอ่าน เด๋วกลัวเสียอรรถรถ

เป็นสิ่งที่บอร์ดหนังส่วนใหญ่ใช้เวลาจะสปอยเนื้อหาอะคะ

เอาเม้าท์ลากข้อความที่เป็นสีเหลืองจึงอ่านได้คะพี่

เด๋วกลับไปดู house ดีกว่า เห็นคนชอบเยอะดีนะ น่าจะสนุกนา

minibatman
22-11-2010, 03:44
เย้ เย้ มีแฟนTrue Blood เพิ่มอีกแล้ว

gupoiy
22-11-2010, 11:13
ใช่ค่ะปอยชอบเรื่องนี้มาก เก็บซีซั่น3 ไว้ดูวันที่ว่างจริงๆ

จะดูให้จบภายในวันเดียวเลย

ปอยก็ไม่เข้าใจนางเอก ตังก็มี ทำไมไม่ไปทำฟันอะไรให้มันดูดีกว่านี้

แต่มันก็เป็นเสน่ห์ของเขานะค่ะ ดูๆไปก็ชิน ฮ่าๆๆ

นั่นจิ งงน่ะเนี่ย ดูตอนแรก เห็น สาวผมบลอนด์ยาวติ๊งต๊อง ๆ ฟันหน้าห่าง พูดเก่งมาก เป็นสาวเสริฟ์เข้าไปช่วยแวมไพร์
สนุกตรงไหนเนี่ย...แต่คนดูเยอะ ทำเอางงน่ะเนี่ย...สงสัยต้องดูต่ออีกหน่อย....ที่แน่ ๆ น้องปอยกะคุณนกหลงลึกเรื่องนี้ไปแล้วหล่ะ 555+

nicha35
22-11-2010, 14:33
;););):confused::confused::confused:

nokie
22-11-2010, 19:52
อั่นแน่..ไปลอยกะทงหลงทาง ที่ไหนกันค่ะ..หาแม่ใหม่ให้ลูกๆได้มั้ยเอ่ย
เด๋วแอบไปฟ้องแม่ที่บ้านเน้ออ...ฮิฮิ

เป็นความคิดที่ดี เอาด้วยๆๆ

ใช่ค่ะชอบมาก..ชอบอีริด หล่อและเท่ห์จิงเลยยย
พี่ชอบตัวละครหลายคนในนั้นน่ะค่ะ ชอบพระเอก, เอริค,
เจสสิก้า (น่ารักมากๆ ยิ่งเวลาแยกเขี้ยวโดยไม่ตั้งใจ พอรู้ตัวก็รีบเอามือปิดปาก โอ้แม่ น่ารักจิงเลย)
ทาร่าหลังๆนี่ก็ชอบน่ะ (เธอบ้าดีเดือด), น้องชายนางเอกก็ชอบน่ะ(แบบงี่เง่ามาก จนบางทีก็ขำๆ)
ปอยยังดู House MD เหมือนเดิมเลย ดูจบเร็วจัง สงสัยพี่นกจะชอบมาก

แล้วพี่นกแอบเทใจไปให้อิริคมั่งป่าว (ชื่อถูกไหม จำไม่ค่อยได้)[/QUOTE]

เย้ เย้ มีแฟนTrue Blood เพิ่มอีกแล้ว

ต้องดูต่อน่ะ ขอบอกว่าจะต้องหลงรักเรื่องนี้ เดินเรื่องได้ตื่นเต้นตลอด ไม่น่าเบื่อ แรกๆอาจจะไม่ค่อยมีไร แต่ดูไปอีกหน่อยเหอะนะจ้ะ

นั่นจิ งงน่ะเนี่ย ดูตอนแรก เห็น สาวผมบลอนด์ยาวติ๊งต๊อง ๆ ฟันหน้าห่าง พูดเก่งมาก เป็นสาวเสริฟ์เข้าไปช่วยแวมไพร์
สนุกตรงไหนเนี่ย...แต่คนดูเยอะ ทำเอางงน่ะเนี่ย...สงสัยต้องดูต่ออีกหน่อย....ที่แน่ ๆ น้องปอยกะคุณนกหลงลึกเรื่องนี้ไปแล้วหล่ะ 555+

ใช่ค่ะปอยชอบเรื่องนี้มาก เก็บซีซั่น3 ไว้ดูวันที่ว่างจริงๆ

จะดูให้จบภายในวันเดียวเลย

ปอยก็ไม่เข้าใจนางเอก ตังก็มี ทำไมไม่ไปทำฟันอะไรให้มันดูดีกว่านี้

แต่มันก็เป็นเสน่ห์ของเขานะค่ะ ดูๆไปก็ชิน ฮ่าๆๆ

nokie
22-11-2010, 20:04
เห็นด้วยค่ะ เพลงเพราะ น่ารักดี ฟังสบายๆ
คุณ Nicha แถมแปลมาให้ด้วย ฟังแล้วยิ่งได้อารมณ์มากขึ้น เพราะรู้ความหมาย น่าร้ากกก

ใกล้คริสมาส เด๋วหาถุงเท้ามาแขวน มั่งดีก่า เลียนแบบคุณ without อิฮิ
แต่ว่าที่บ้านไม่มีปล่องควันเหมือนกัน..ทำงัยดี อยากได้ของขวัญอ่ะ

nicha35
22-11-2010, 22:21
เพลงเพราะน่ารักดีอ่าคับคุณ nicha version Ally Mcbeal เหรอครับ แฟนเรื่องนี้ตัวยงเลยแน่ หุหุ
ใกล้คริสมาสแย้ววุ้ย ต้องไปหาถุงเท้ามาแขวนไว้หัวเตียงก่อน แต่เอ๊ะ บ้านผมไม่มีปล่องไฟ ซานต้าจะ
เข้ามาทางไหนเนี่ย...(แซวน่ะคับ จากเพลง อิอิ)

เห็นด้วยค่ะ เพลงเพราะ น่ารักดี ฟังสบายๆ
คุณ Nicha แถมแปลมาให้ด้วย ฟังแล้วยิ่งได้อารมณ์มากขึ้น เพราะรู้ความหมาย น่าร้ากกก

ใกล้คริสมาส เด๋วหาถุงเท้ามาแขวน มั่งดีก่า เลียนแบบคุณ without อิฮิ
แต่ว่าที่บ้านไม่มีปล่องควันเหมือนกัน..ทำงัยดี อยากได้ของขวัญอ่ะ
;););):confused::confused::confused:

birdy
23-11-2010, 02:32

บอกตามตรงไม่ชอบเรื่องภาพอนาคตเกี่ยวกับเรื่องเมียพระเอก พระเอก และอีกคนนึงนั่นเลย น่ารำคาญอะ สงสัยเพราะมันเป็นเรื่องๆรักๆ มัวแต่รแวงกันอยู่นั่นอะ

อ้าว มันไม่ทำต่อภาค 2 หรอกหรอ โอว ตู นั่งดูตาแฉะเลย ไม่มีภาคต่อให้ดูอีก เอาเนอะ ค่อยว่ากันอีกรอบนึง

ปล. สวีดัด ทุกคนครับป๋ม .........................มาแล้วครับ จะรีบๆไปไหนๆ พักเดี๋ยวนึงซี่

birdy
23-11-2010, 02:34
ว่าจะเดินไปลอยกระทงวัดแถวบ้านอ่ะครับ วันนี้ของทุกปี รถจะติดมาก ๆ (ตอนเย็นถึงสามทุ่ม)
เดินไปวัด สองข้างทางจะมีแต่ของกิน+กระทงขาย หนุ่ม ๆ สาวๆ เยอะ หน้าวัดก็มีตลาดนัด ว่าจะพาลูกชายไปหาแม่ใหม่สักคนสองคนครับ กร๊าก ๆ ๆ

ระวังตัวไว้นะครับ กลับบ้านมาจะเจอ ศพเมียที่ผมฆ่าทิ้งไว้ให้นะ แพททริค อิอิ ............... ผมละเกลียดเทศกาลอ่ะ รู้สึกตื่นเต้นนะชอบคนเยอะๆ แต่ก็ไม่ชอบด้วย งงตัวเองวุ้ย แต่ไม่ได้ลอยมาตั้งแต่ม.ต้นที่เคยทำกระทงส่งครูแล้วนะ

gupoiy
23-11-2010, 10:06
ปอยก็ไม่เคยลอยกระทงมานานโขและค่ะ

รำคาญคนเยอะ ไม่ชอบเลยจริง เป็นคนโลกส่วนตัวสูง

ระยองวันลอยนี่แบบว่ากลายเป็นว่าในเมืองร้างไปเลย

คนไปทะเลกันหมด ไปเดินโลตัสตอน 3ทุ่ม นึกว่าเดินตอน 5ทุ่มเถอะ

คนไม่ค่อยจะมีเลย รถโล่งเชียว ชอบมากๆๆๆ

ระวังตัวไว้นะครับ กลับบ้านมาจะเจอ ศพเมียที่ผมฆ่าทิ้งไว้ให้นะ แพททริค อิอิ ............... ผมละเกลียดเทศกาลอ่ะ รู้สึกตื่นเต้นนะชอบคนเยอะๆ แต่ก็ไม่ชอบด้วย งงตัวเองวุ้ย แต่ไม่ได้ลอยมาตั้งแต่ม.ต้นที่เคยทำกระทงส่งครูแล้วนะ

RedJohn
23-11-2010, 14:26
ถ้าเมียตายจะขอบคุณมากเลยครับ แถมของขวัญให้ด้วย พระเจ้าแก่ง่ายตายยากจัง

http://www.youtube.com/watch?v=pTU4h5XMDgg

gupoiy
23-11-2010, 20:28
อุ๊บ!!!~ เเร๊งซ์.....

ถ้าเมียตายจะขอบคุณมากเลยครับ แถมของขวัญให้ด้วย พระเจ้าแก่ง่ายตายยากจัง

http://www.youtube.com/watch?v=pTU4h5XMDgg

birdy
23-11-2010, 22:16
ผมว่านั่นจากใจจริงเลยนะนั่น หุหุ งี้แหละ ปู้ชายถึงชอบสาวเด็กๆ 55+ จริงปะทุกคน

gupoiy
23-11-2010, 22:21
ฮั่นแน่! มาหาแนวร่วม

ผมว่านั่นจากใจจริงเลยนะนั่น หุหุ งี้แหละ ปู้ชายถึงชอบสาวเด็กๆ 55+ จริงปะทุกคน

npa
23-11-2010, 23:15

เคยได้ยินว่าผู้ชายยิ่งแก่ยิ่งชอบเด็กสาวๆ สงสัยจะจริง!!

birdy
24-11-2010, 16:52
ผมว่าผู้กำกับ Lost ทำเรื่อง flashforward พลาดจังเบอร์เลยอะ เดินเรื่องเอื่อยมากไป เน้นแต่เรื่องคู่ผัวเมีย เซ็งอะไม่มีปริศนาให้ขบคิดเท่าไร เซ็งจัง นี่ดูมาเหลือสองตอนสุดท้ายละ เซ็ง ส่วนตัวผมลุ้นแค่ 2 แผ่นแรก แต่ชอบ เจ้าหน้าที่ดิมิททรี่ โน จริงๆ มันเล่นหลายเรื่องล่ะแต่เรื่องนี้โดนสุด

แล้วใครดู Lost 6 จบแล้วบ้างครับ คาใจกันบ้างมั้ย ผมว่าจะเอามาเริ่มดูแล้วล่ะ เป็นพวกต้องรอฤกษ์งามยามดี คล้ายน้องปอย

ปล. ส่วนเรื่อง ถ้าไปชอบเด็กชาย นี่ผมว่ามันต้องหลงฤดูนะครับ อิอิ

nicha35
24-11-2010, 17:45
โบราณดี ชอบๆ นักสู้พันธุ์ข้าวเหนียว ธรรมดาๆ ดูไม่ยากไม่ต้องไปตีความให้ปวดหัว
เสียดายจบไปซะแล้ว เพลงเพราะดีนะ ตรงเสป็คเลย:)

http://www.youtube.com/watch?v=nYAS_WuR12o

Eric_Kibum
24-11-2010, 20:28
ผมว่าผู้กำกับ Lost ทำเรื่อง flashforward พลาดจังเบอร์เลยอะ เดินเรื่องเอื่อยมากไป เน้นแต่เรื่องคู่ผัวเมีย เซ็งอะไม่มีปริศนาให้ขบคิดเท่าไร เซ็งจัง นี่ดูมาเหลือสองตอนสุดท้ายละ เซ็ง ส่วนตัวผมลุ้นแค่ 2 แผ่นแรก แต่ชอบ เจ้าหน้าที่ดิมิททรี่ โน จริงๆ มันเล่นหลายเรื่องล่ะแต่เรื่องนี้โดนสุด

แล้วใครดู Lost 6 จบแล้วบ้างครับ คาใจกันบ้างมั้ย ผมว่าจะเอามาเริ่มดูแล้วล่ะ เป็นพวกต้องรอฤกษ์งามยามดี คล้ายน้องปอย

ปล. ส่วนเรื่อง ถ้าไปชอบเด็กชาย นี่ผมว่ามันต้องหลงฤดูนะครับ อิอิ

คิดเหมือนกันเลยคะ ถ้าไม่มีเรื่องผัวๆเมียๆคงหนุกกว่านี้อะนะ

ส่วนดีมีทรีนี่เห็นหลายเรื่องเหมือนกัน ส่วนมากไปเล่นรับเชิญ

ไม่ค่อยหล่อเท่าไรอะ ไม่เข้มอะ แต่ก็น่ารักดีอยู่แบบเอเชีย

เรื่อง lost ยังดูไม่จบเรย ดูถึง s5 เอง เริ่มจะลืมแล้วอะ

nokie
24-11-2010, 21:06
อยากได้ปล่องไฟจิงอ่าเป่า เด๋วผมไปช่วยเอาไหมคุณนก เผาบ้านออกหมดก่อน แล้วค่อยก่อปล่องไฟขึ้นมาใหม่ 555+
นี่เลยคุณนก person unknown กะ haven ที่กาจายกานไปอ่า สนุก จากระยองไปถึงเชียงใหม่ยางอ่ะ
เพิ่งดู haven SS1 จบ ไม่รู้ SS2 จะมาไวป่ะ กะลังสนุกเลย...

โอ้ว..เอางี้เลยหรอ...ถ้าเผาบ้านแล้วมีแต่ปล่องไฟ..ก็ไม่มีที่ซุกหัวนอนดิ...งั้นไม่เอาปล่องไฟดีก่า ก็มาเคาะน่าบ้าน เอาของขวัญมาให้เลยดีกว่าเนอะน้า
Person unknown , Haven สนุกเหรอค่ะ โอ้ว...เชียน.ซีรีย์ฝรั่งตัวจิง ดูเยอะมากๆ ที่พูดมายังไม่ได้ดูซักเรื่องเลยค่ะ
ยังไม่ถึงเชียงใหม่จ้า น้องปอยกำลังเร่งดำเนินการอยู่จ้า...
ว่าจะถามอะไรที่อยากดู แต่ยังไม่มี ลองบอกมาน่ะเผื่อมี จาได้ส่งไปให้มั่งน่ะจ้ะ
ตอนนี้ดู Damage season2 อยู่ อืดๆ เนือยๆ เบื่อจัง ไม่รู้เมื่อไหร่จะถึงจุด ไคลแมก

nokie
24-11-2010, 21:13
Dead Zone สัมผัสนรก

เคยสร้างเป็นซีรีย์มาแล้วครั้งนึงในปี 83 กลับนำมาสร้างใหม่ เนื้อเรื่อง จอห์นนี่ สมิธ พระเอกของเรา ประสบอุบัติเหตุตกอยู่ในอาการโคม่าถึง 6 ปี พอฟื้นขึ้นมาก็พบว่าเขามีพลังวิเศษติดตัวกลับมาด้วย
สัมผัสพิเศษกับวัตถุสิ่งของ คน ทำให้ล่วงรู้เหตุการณ์ในอดีตหรืออนาคตของสิ่งเหล่านั้น หลายครั้งที่จอห์นนี่นำพรวิเศษมาช่วยตำรวจคลี่คลายคดี แต่จะเป็นอย่างไรเมื่อเขาได้สัมผัสกลับบุคคลที่จะทำให้โลกถึงกาลโลกาวินาศ
**อนึ่ง เรื่องนี้ คุณthep ผู้คว่ำหวอดวงการซีรีย์ฝรั่งเป็นเวลานาน แอบกระซิบผมมาว่า ถ้าคุณคิดว่าคุณสัมผัสซีรีย์ฝรั่งที่สนุกมาหมดแล้ว แต่คุณยังไม่ได้มีอะไรมาสัมผัสพิเศษกะจอห์นนี่(จู๊ด ๆ) ถือว่ายังดูซีรีย์ไม่ครบตามหลักสูตรของกระทรวง มิอาจประเมินให้ผ่านหลักสูตรมาตราฐานของผู้เชี่ยวชาญด้านซีรีย์ได้....อิอิ
**อสอง เรื่องนี้มี 6 ภาค แต่ตอนนี้มีให้ดู 4 ภาค ภาค 5-6 สงสัยต้องรอมาสเตอร์เลย เห็นทำเป็นลิขสิทธิ์ในเมืองไทยแล้ว

http://www.youtube.com/watch?v=qAFN8M4yBrY

http://www.youtube.com/watch?v=6UrAU7f_I0c

http://www.baanseries.com/asp-bin/images-source/the-dead-zone.jpg

http://www.customaniacs.org/forum/attachments/tv-show-custom-coversets/200068d1261755370-dead-zone-dead-zone-thin6-flat.jpg

อ้าจิงง่ะ...นี่ก็ยังไม่ได้ดู....อยากดูมากเยยย

nokie
24-11-2010, 21:25

เคยได้ยินว่าผู้ชายยิ่งแก่ยิ่งชอบเด็กสาวๆ สงสัยจะจริง!!

อั่นแน่...พอเอ่ยถึงเมียแก่ที่บ้าน มีแนวร่วมเพียบเลย...แม่เจ้า ผู้ชายไว้ใจม่ายได้เลยย...
สาวๆทั้งหลายจ้ะ ....โปรดระวังหนุ่มน้อยหนุ่มใหญ่ ในนี้เน้อ....มีเมียแล้วจ้า ฮะฮะฮะ

nokie
24-11-2010, 21:28
พักหลังไม่ค่อยเห็นน้องปอยเลยอ่ะ...แอบซุ่มทำไรอยู่น้า....เอ้ะหรือว่าพี่ไม่ค่อยได้ ออนไลน์

Rainny_AaTa
24-11-2010, 22:25
สวัสดีค่า ^__^
ว่าจะเข้ามาตั้งแต่ 2 วันก่อนแต่เน็ตไม่อำนวยเลย วันนี้เน็ตเริ่มโอเคแล้ว ขอมาแนะนำซีรีย์เลยนะคะ
เอาซีรีย์ใหม่ที่ฉายปี 2010 นี้นะคะ ส่วนมากจะกำลังฉายอยู่ยังไม่จบ และแผ่นกำลังทยอยออก
ลงรูปกับเรื่องย่อด้วย รีวิวไม่ค่อยเก่ง 55
(credit เรื่องย่อโดยคุณ Gantz นักโมค่ะ)

- Pretty Little Liars Season 1
เรื่องย่อ : เป็นซีรี่ส์วัยรุ่นที่ดำเนินเรื่องได้อย่างน่าสนใจ โดยแสดงให้เห็นที่มาที่ไปแนวคิดของแต่ละตัวละคร และสอดแทรกเรื่องราวที่น่าคิดของครอบครัวลงไปด้วย ชวนให้น่าติดตามยิ่งขึ้น การดำเนินเรื่องหลักเป็นเรื่องราวของเพื่อนสนิท 5 คน ได้แก่ แอลลิสัน อาเรีย เอ็มมิลี่ สเปนเซอร์ และแฮนน่า คืนหนึ่งแอลลิสันหายตัวไป อย่างลึกลับ ทำให้ความสัมพันธ์ของคนในกลุ่มไม่ เหมือนเดิม หนึ่งปีผ่านไป ตำรวจพบศพแอลลิสัน แต่ทุกคนกลับได้รับข้อความปริศนาจากเอ ที่ดูเหมือนจะรู้ความลับของพวกเธอและรู้ทุกอย่างว่าพวกเธอกำลังทำอะไร อยู่ พวกเขาทั้ง 4 ที่เหลือปิดบังความลับอะไรไว้ แอลลิสันตายจริงหรือไม่ ใครคือคนที่ส่งข้อความปริศนาเหล่านั้นมา ติดตามค้นหาคำตอบกันได้ใน Pretty Little Liars

>>>> ชอบมากกกกก ซีรีย์วัยรุ่นเรื่องนี้ (ชอบมากกว่า Gossip Girl ซะอีก) ชอบที่มันผสมเรื่องลึกลับด้วย แปลกดี น่าติดตาม (ทำให้คิดถึงเรื่อง Veronica Mars ซีรีย์วัยรุ่นปนสืบสวน)
ชอบนักแสดงนำด้วย สวยทุกคนเลย โดยเฉพาะแอลลิสัน (ไม่มีในรูป)
อธิบายไม่ถูก บอกได้แค่ว่าชอบมากกกกก ใครชอบซีรีย์วัยรุ่นก็น่าจะชอบแน่นอน ฉายไปได้ 10 ตอนเอง พักครึ่งซีซั่นอยู่ เห็นว่าจะฉายต่อปีหน้าแน่ะ T..T

- Unnatural History Season 1
เรื่องย่อ : ซีรี่ส์ การผจญภัยในเมืองเต็มรูปแบบ โดยมีเฮนรี กริฟฟิน เด็กหนุ่มผู้มีทักษะอันเหลือชั้นจากหลายปีที่ไปอยู่ตามจุดต่างๆของโลกกับพ่อ แม่ที่เป็นนักมานุษยวิทยา
แต่แล้วเขาก็ได้เผชิญกับความท้าทายที่ยิ่งใหญ่ที่สุดเมื่อตอนที่ต้องย้าย กลับมาอยู่อเมริกาเพื่อที่จะเข้าโรงเรียน
ซึ่งแปลกกว่าทุกที่ที่เคยอยู่มา นอกจากนี้เขายังใช้ทักษะโบราณที่ร่ำเรียนมาเพื่อแก้ปมปริศนายุคใหม่ที่เต็ม ไปทั่วทั้งโรงเรียนนี้ ไปพร้อมๆกับญาติของเขา แจสเปอร์ กับเพื่อนสาว แมกกี้

>>>> เป็นแนววัยรุ่นที่... เรื่องนี้จะเรียกว่าแนวอะไรดี ฮ่าๆ เรียกไม่ถูก แต่เราชอบนะ พระเอกเก่ง แอบฮาตรงเอาทักษะที่เรียนมาจากที่ต่างๆของโลกมาปรับใช้นี่แหละ
ต้องเจอกับพวกโจรหลายๆแบบที่ต้องการขโมยพวกของโบราณสำคัญต่างๆ พวกของที่เป็นปริศนาอะไรแบบนี้ (เรื่องนี้เราดูไป 10 ตอน รอแผ่นใหม่ออกอยู่)

- The Good Guys Season 1
เรื่องย่อ : เป็นซีรี่ส์แนวสืบสวนสอบสวนปนความฮา เรื่องราวของคู่หูตำรวจนักสืบ แจ็ค เบลลี่และแดน สตาร์ค ซึ่งดูไม่เหมาะสมจะเป็นคู่หูกันเท่าไหร่ แจ็คเป็นตำรวจหนุ่มไฟแรง แต่ไปทำเรื่องขัดหูขัดตาผู้ใหญ่เข้า จึงโดนย้ายให้มาเป็นคู่หูแดน ตำรวจรุ่นเดอะ ผู้ซึ่งในอดีตเคยมีชื่อเสียงโด่งดัง เพราะไปช่วยชีวิตลูกชายผู้ว่าฯ แต่ปัจจุบันตกอับ งานการไม่ค่อยได้เรื่อง กินเหล้าหลีหญิงไปวันๆ แจ็คจึงทำหน้าที่คล้ายพี่เลี้ยงดูแลตำรวจแก่รุ่นพ่ออย่างแดนไปในตัว
คดี ที่พวกเขาสองคนได้รับ จะไม่เหมือนคดีตำรวจทั่วๆ ไป แต่จะเป็นคดีเล็กน้อย ไร้สาระ เช่น ขโมยเครื่องทำความชื้น ทำลายตู้หยอดเหรียญสินค้า หรือวางยาเบื่อสุนัข แต่ทุกคดีที่ดูเล็กน้อยนี้ กลับนำไปสู่คดีใหญ่ๆ ในทุกตอน และเขาทั้งสองคน ถึงแม้จะจิกกัด ถากถางกันตลอดเวลาด้วยเรื่องฮาๆ ไม่เป็นเรื่อง แต่ก็ไขคดีได้แทบจะทุกครั้ง

>>>> เรื่องนี้ดูไป 8 ตอน แนวคอมเมดี้ ดูเอาฮาคลายเครียดได้ดีมาก แต่แผ่นไม่ออกต่อเลย อยากดูต่ออ่ะ ค้างเติ่งมาหลายเดือนแล้ว T..T

- The Walking Dead Season 1
เรื่องย่อ : ผู้ช่วยนายอำเภอ "ริค ไกรม์ส" ฟื้นขึ้นที่โรงพยาบาลหลังจากถูกยิงระหว่างหน้าที่ และพบว่าระหว่างที่เขาอยู่ที่โรงพยาบาล ได้เกิดเหตุการณ์บางอย่างขึ้นซึ่งทำให้ศพของคนที่ตายไปแล้วฟื้นขึ้นมาใหม่ และเข้าทำร้ายคนเป็น เมืองที่เขาอาศัยอยู่เกือบจะร้างแล้ว โดยมีพวกคนตายเดินพล่านถนนในเวลากลางคืน เขาเชื่อว่าภรรยาของเขา "ลอรี่" และลูกชายของเขา "คาร์ล" น่าจะหนีไปแอทแลนต้า เมืองข้างเคียงที่ปลอดภัยแล้ว เขาจึงหยิบอาวุธจากล็อคเกอร์ที่สถานีตำรวจของเขา และออกเดินทางตามหาลูกเมีย

>>>> รักซอมบี้ !!!! . . . . เป็นซีรีย์ที่อยากดูมากกกก ตามข่าวก่อนที่จะเริ่มฉายซะอีก ตอนนี้ได้ดูไปแล้ว 2 ตอน ชอบมากกกกก
ถึงจะไม่โหดป่าเถื่อนเท่าหนังโรง แต่สนุกมากๆน่าติดตาม CG ก้แหล่ม
ที่สำคัญรักแนวซอมบี้อยู่แล้วอ่ะ เลยดูสนุกเป็นพิเศษ ฮ่าๆ (รีบฉายต่อเร็วๆนะ >_<)

- Detroit 1-8-7 Season 1
เรื่องย่อ : ณ ดีทรอยด์ รัฐมิชิแกน นักสืบหน้าใหม่อย่างเดมอน ต้องสืบคดีฆาตกรรมที่ร้านขายยา ร่วมกับนักสืบผู้เก่งกาจอย่างนักสืบฟิชท์ แต่ฟิชท์กลับไม่ชอบหน้าเขาเสียนี่ ในขณะเดียวกันนักสืบลองฟอร์ดและมาฮาจาน ก็กำลังสืบคดีฆาตกรรมทนายความหย่าร้าง เมื่อการฆาตกรรมยังดำเนินต่อไป เหล่านักสืบจากสถานีตำรวจดีทรอยด์จะแก้ไขคดีได้ทันก่อนจะเกิดการฆาตกรรมถัด ไปได้ไปหรือไม่ ติดตามได้ใน Detriot 1-8-7

>>>> เรื่องนี้เป็นแนวตำรวจนักสืบที่โอเคเลยนะ เป็นแบบเหมือนในชีวิตจริงๆ ไม่ค่อยเว่อร์เท่าไหร่ ดูไป 2 ตอนแล้ว น่าติดตามดี เดี๋ยวรอแผ่นต่อไปคงดูต่อ น่าจะสนุกขึ้นอีกกว่านี้

- No Ordinary Family Season 1
เรื่องย่อ : ครอบครัวพาวล์กำลังจะเปลี่ยนจากคนธรรมดาเป็นไม่ธรรมดา หลังจากแต่งงานกันมา 16 ปี ความสัมพันธ์ของจิมและสเตฟานี่จืดชืดไม่มีชีวิตชีวาเหมือนเก่า และชีวิตครอบครัวของพวกเขาทุกวันนี้มีแต่การแบ่งเวลาให้กับงานและลูกสองคน จนแทบไม่เหลือเวลาสานสัมพันธ์กันภายในครอบครัว ระหว่างการเดินทางไปเที่ยวพักผ่อนซึ่งจิมหวังจะให้สมาชิกได้ใช้เวลาร่วมกัน เครื่องบินของพวกเขาพุ่งตกลงไปในแม่น้ำแอมะซอน นี่คือจุดที่นำความตื่นเต้นเข้ามาสู่ครอบครัวพาวล์ ทันทีที่พวกเขาค้นพบว่ามีอะไรบางอย่างผิดปกติ เมื่อพวกเขาค้นพบว่าแต่ละคนมีพลังวิเศษที่แตกต่างกันออกไป

>>>> สนุกมากกกกกกเรื่องนี้ ชอบแนวมีพลังพิเศษอะไรแบบนี้อ่ะ แต่เรื่องนี้ผสมคอมเมดี้ด้วยเลยไม่เครียด คนละแนวกับซีรีย์เรื่อง Heroes แต่ชอบทั้งคู่เลย
เรื่องนี้จะดูสบายๆ เน้นพลังพิเศษและครอบครัว ไม่ค่อยมีแนวนี้ดูก็เลยชอบเป็นพิเศษ (ดูไปได้ 4 ตอนเอง แผ่นรีบออกเร็วๆนะ อยากดูต่อ >_<)

- Hawaii Five-0 Season 1
เรื่องย่อ : เป็นซีรี่ย์ยอดฮิตในยุค 80s ที่นำมารีเมคใหม่เป็นเรื่องเกี่ยวกับกรมตำรวจฮาวาย สตีฟ แมคแกร์เร็ตกลับมาฝังศพพ่อของเขา และได้พบกับผู้ว่าการของรัฐฮาวาย ซึ่งได้ขอให้เขานำทีมหน่วยพิเศษที่ตั้งขึ้นมาใหม่ โดยเขาสามารถเลือกลูกน้องได้เอง มีอำนาจสิทธิทุกอย่างเต็มที่ การทำงานของพวกเขาจะเป็นยังไง สนุกแค่ไหน ติดตามได้ใน Hawaii 5 O

>>>> เรื่องนี้มันส์มากกกกก ชอบบบบ ดูแค่ตอนแรกนำร่องก็มันส์แล้ว แนวแอ็คชั่นบวกกับทะเลสวยๆของฮาวาย ยังไงก็ไม่พลาดดูต่อแน่นอน (แถมพระเอกหล่อ กรั่กๆ)
เคยอ่านเจอคุณ gantz บอกว่าสนุกกว่า NCIS LA พอดูแล้วเราก็ว่าสนุกกว่าจริงๆ เรื่องนี้ดูไปได้ 6 ตอนแล้ว (รอแผ่นใหม่ออก อยากดูต่อมากๆ)

- Nikita Season 1 (เวอร์ชั่นปี 2010 ที่ Maggie Q แสดง)
เรื่องย่อ : นิกิต้าเป็นเด็กบ้านแตก เธอถูกตัดสินประหารชีวิตจากคดีฆาตกรรมซึ่งตัวเองไม่ได้ก่อ แต่ทางองค์กรลับของรัฐบาลได้ให้โอกาสครั้งที่สองแก่เธอ โดยให้เธอมา ทำงานกับองค์กร แต่สิ่งที่องค์กรไม่ได้บอกก็คือเธอจะต้องมากลายเป็นนักฆ่า หลังจากนั้นนิกิต้าได้แหกกฏขององค์กรณ์ นั่นคือเธอตกหลุมรักกับคนธรรมดา

>>>> เรื่องนี้เพิ่งดูไปได้ 2 ตอนเอง ไม่เคยดูเวอร์ชั่นเก่า แต่ดูเวอร์ชั่นนี้สนุกมากเลย แม็กกี้ คิวเซ็กซี่มากกกกก แอ็คชั่นมันส์ดี (น้องชายบอกดูแค่แม็กกี้ คิวก็คุ้มแล้ว กร๊ากกกก)

- Sons of Tucson Season 1
เรื่องย่อ : เด็กชายสามพี่น้องจ้าง "รอน สนัฟกิน" ซึ่งทำงานที่ร้านขายเครื่องกีฬาในเมืองให้สวมบทเป็นพ่อของพวกเขา รอน ซึ่งขี้เกียจและไม่เอาการเอางาน จำเป็นต้องงัดทักษะทุกอย่างและกลอุบายทุกเม็ดมาใช้ในการทำหน้าที่พ่อของ เด็กๆ บ้านกันเดอร์สัน "แกรี กันเดอร์สัน" อายุ 11 ปี หัวหน้าครอบครัวผู้ปราดเปรื่อง เจ้าแผนการเหมือนกับพ่อของเขา "แบรนดัน กันเดอร์สัน" อายุ 13 ปี ผู้มองโลกในแง่ดีด้วยมุมมองอันเป็นเอกลักษณ์ของตัวเอง และ "ร็อบบี กันเดอร์สัน" อายุ 8 ขวบ จอมวายร้ายผู้ไม่ชอบฟังคำสั่งใคร

>>>> ชอบมากกกกเรื่องนี้ แนวคอมเมดี้ ตลกมากและเด็กน่ารักมากๆ โดยเฉพาะเด็กคนเล็กสุด (เรื่องราวก็ประมาณคุณพ่อตัวปลอม กับเด็กเปรตทั้ง 3 ฮ่าๆ)
ก็จะมีเรื่องป่วนๆมากมายทั้งที่โรงเรียนและที่บ้าน
เรื่องนี้ฉายจบไปแล้ว 13 ตอน ตอนละประมาณ 20 นาที แต่รู้สึกว่าจะไม่สร้างต่อนะ เสียดายอยากให้สร้างต่อจัง

- Persons Unknown Season 1
เรื่องย่อ : หนึ่งในเรื่องราวพิศวงของกลุ่มคน 7 คนที่ไม่รู้จักกันมาอยู่ในกัน และต้องฟันฝ่าอุปสรรคเพื่อเอาชีวิตรอด คน ทั้ง 7 คนต้องใช้ชีวิตอยู่ในเมืองรกร้างโดยไม่มีใครรู้เลย ว่าพวกเขามาที่นี่ได้อย่างไร
ในขณะที่พวกเขาเป็นตัวประกันอยู่ ได้ถูกจับตามองจากกล้องรักษา"ความปลอดภัย" โดยที่ไม่รู้เลยว่า ใครกำลังจ้องมองพวกเขาอยู่ และทุกๆความพยายามที่จะ หลบหนีก็จะถูกขัดขวางจากสิ่งที่คาดไม่ถึงโดยตลอด ซึ่งดูเหมือนถูกทำมาจากกองทัพอย่างน่าพิศวง ทุกๆครั้งพวกเขาก็เริ่มสนิทกันมากขึ้นทั้งร่างกายและจิตใจ สิ่งเดียวที่เป็นอุปกรณ์ในการเอาชีวิตรอด ก็คือการพึ่งพาซึ่งกันและกัน แต่พวกเขาจะเชื่อใจกันได้เหรอ ใครกันที่ทำเรื่องพวกนี้ คนที่อยู่เบื้องหลังกล้องพวกนั้น หรือ หนึ่งในพวกเขา? การตัดสินใจของพวกเขามีทั้งบทสรุปที่มาจากศีลธรรม และจริยธรรม ด้วยความสัมพันธ์ที่แน่นแฟ้นกันมากขึ้น

>>>> เรื่องนี้ฉายจบไปแล้ว 13 ตอน สนุกดี ดูได้เรื่อยๆ แต่ดันทิ้งปมไว้ตอนท้ายเรื่องด้วย (มันจะได้สร้างต่อมั้ยเนี่ยยยยย)

- Happy Town Season 1
เรื่องย่อ : ซีรี่ส์ เขย่าขวัญ ฆาตกรรมเรื่องใหม่ของ ABC "แฮปปี้ทาวน์" ตั้งอยู่ที่เมืองฮาลพิน ในมินนิโซตา เมืองที่สงบสุขมาตลอด 5ปี กำลังจะเปลี่ยนไป เมื่อมีคดีลักพาตัวปริศนาเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ จนทำให้เมืองเล็กๆแห่งนี้ต้องเผชิญกับคดีอันน่าสะพรึงกลัว จนทำให้เมืองเล็กๆแห่งนี้เต็มไปด้วยความหวาดกลัว เขย่าขวัญ สั่นประสาท

>>>> ได้ยินว่าเรื่องนี้สร้างออกมาหลังจากเรื่อง Harper's Island ประสบความสำเร็จมาก แต่เราว่ายังไม่สนุกเท่า Harper's Island (แต่คนละแนวกันนะ)
ไม่ได้สร้างซีซั่น 2 ต่อ ความเห็นของเราคือดูได้เรื่อยๆ แต่ไม่ติดมาก

- 10 Things I Hate About You Season 1
เรื่องย่อ : แคทและบิอังก้า สแตรทฟอร์ดอาจจะเป็นพี่น้องกัน แต่ทั้ง 2 คนไม่มีอะไรที่เหมือนกันเลย 'แคท' เป็นนักรณรงค์สิทธิสตรี เป็นตัวของตัวเอง และมักจะแสดงความรู้สึกของเธออย่างตรงไปตรงมา ส่วน 'บิอังก้า' เป็นสาวสังคมจ๋าไร้สติที่ไม่ต้องการอะไรอื่นนอกจากความโด่งดังถึงแม้ว่าจะ ต้องยอมก้มหัวให้กับ 'แชสซิตี้ เชิร์ช' ราชินีต๊องของโรงเรียนพาดัวไฮก็ตาม โรงเรียนแห่งนี้คือสถานที่ที่สองพี่น้องสแตรทฟอร์ดจะต้องเผชิญกับช่วงเวลา ทั้งดีและร้าย หาทางจัดการกับคุณพ่อที่หวงลูกสาวจนโอเว่อร์ และค้นหาความหมายของคำว่า "รัก" ที่รุงรังเหมือนยุงตีกัน ทั้ง 'คาเมรอน' หนุ่มเนิร์ดที่ตกหลุมรักบิงอังก้าเข้าอย่างจัง และแคทที่พบว่าความสัมพันธ์บางอย่างกำลังปะทุขึ้นระหว่างเธอกับหนุ่มแบดบอย ของโรงเรียน 'แพทริค เวโรน่า'

>>>> เรื่องนี้ฉายปี 2009 นะคะ จบไปแล้ว แต่พอดีเพิ่งได้ดูเลยเอามาลงด้วย เป็นซีรีย์วัยรุ่นที่ไม่มีอะไรเลย 55 (ก็เหมือนซีรีย์วัยรุ่นทั่วไป ดำเนินเรื่องแบบใสๆ) น้องเราชอบมากๆเรื่องนี้
แต่เราดูได้เรื่อยๆ สนุกดีแต่ไม่ถึงกับติดมาก (คงเพราะดูซีรีย์วัยรุ่นเยอะ แล้วเจอที่มันเข้มข้นกว่านี้ อย่าง Gossip Girls, One Tree Hill, The O.C ฯลฯ)

จากที่บอกเล่าทั้งหมดเป็นความเห็นของเราเท่านั้นนะคะ อย่าเชื่อ 100% ฮ่าๆ
เรื่องที่เราว่าสนุกท่านอ่านจะดูไม่สนุก แต่เรื่องที่เราว่าไม่สนุกท่านอาจจะดูสนุกก็ได้ ขึ้นอยู่กับรสนิยมความชอบเนาะ
แต่ก็หวังว่าจะเป็นแนวทางให้เลือกดูได้นะคะ เผื่อสนใจอยากเริ่มดูซีรีย์ใหม่ๆ

ส่วนเราขอเป็นซีรีย์ฝรั่งก็ชอบหมดแหละ ขึ้นอยู่กับว่าชอบมากชอบน้อย
แต่เหมือนเราจะชอบดูทุกแนวเลย ฮ่าๆ

ปล. ข้อความยาวมาก - -" ดูเองยังเหนื่อย ท่านที่อ่านจบ เค้าขอแสดงความนับถือ

npa
24-11-2010, 22:32
อั่นแน่...พอเอ่ยถึงเมียแก่ที่บ้าน มีแนวร่วมเพียบเลย...แม่เจ้า ผู้ชายไว้ใจม่ายได้เลยย...
สาวๆทั้งหลายจ้ะ ....โปรดระวังหนุ่มน้อยหนุ่มใหญ่ ในนี้เน้อ....มีเมียแล้วจ้า ฮะฮะฮะ

พูดถึงเมียแล้วเหนื่อยใจ ไอ้ตอนจีบใหม่ๆหนัก 46 แต่งมา 6 ปี ตอนนี้ 64 แล้ว

birdy
24-11-2010, 22:54
คุณนกระวังไว้เหอะ ระวังแฟนหนีเที่ยวนะก๊าบๆๆๆ อิอิ หนีเที่ยวไม่เท่าไร ดั๊นเจอว่าไปเที่ยวปู้ชาย ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

อ๊าก คุณพี่นุ๊กกี้จะเกลียดปู้ชายเอา นะสิ หุหุ

ปล. แนะนำหนังเยอะจังเลยอะ อ่านไม่ทัน ดูก็ไม่ทัน หุหุ วันนี้เพิ่งได้หนังมาใหม่ซื้อเรื่อง lift on mars กับ dollhouse กับ lifeunexpected กับ pretender กับ 24 ภาค 1 กับ 2 (อันหลังนี่เคยยืมเพื่อนดู ภาคแรกสมัยละอ่อนเริ่มดูซีรีย์ใหม่ ๆ ยืน เรื่องนี้ กับ prison break มาจนป่านนี้เลยติดแทบทุกเรื่อง 555+)

ปล. 2 ................มีใคร ดูเรื่อง Cleaner บ้างป่าวครับ ผมดูละมันงงๆหน่อย ดูจะกล่าวถึงพระเจ้าเน้นไปหน่อยนะ มีใครดูรู้เรื่องกระจ่างบ้างมาเล่าให้ผมฟังหน่อยดูไปแผ่นเดียว มึงตึ๊บเลย

gupoiy
25-11-2010, 12:52
โอ้ว..เอางี้เลยหรอ...ถ้าเผาบ้านแล้วมีแต่ปล่องไฟ..ก็ไม่มีที่ซุกหัวนอนดิ...งั้นไม่เอาปล่องไฟดีก่า ก็มาเคาะน่าบ้าน เอาของขวัญมาให้เลยดีกว่าเนอะน้า
Person unknown , Haven สนุกเหรอค่ะ โอ้ว...เชียน.ซีรีย์ฝรั่งตัวจิง ดูเยอะมากๆ ที่พูดมายังไม่ได้ดูซักเรื่องเลยค่ะ
ยังไม่ถึงเชียงใหม่จ้า น้องปอยกำลังเร่งดำเนินการอยู่จ้า...
ว่าจะถามอะไรที่อยากดู แต่ยังไม่มี ลองบอกมาน่ะเผื่อมี จาได้ส่งไปให้มั่งน่ะจ้ะ
ตอนนี้ดู Damage season2 อยู่ อืดๆ เนือยๆ เบื่อจัง ไม่รู้เมื่อไหร่จะถึงจุด ไคลแมก

ตอนนี้อยู่ระหว่างเดินทางไปเชียงใหม่แล้วค่ะ...น้องปอยลืม SMS ไปบอก

พักหลังไม่ค่อยเห็นน้องปอยเลยอ่ะ...แอบซุ่มทำไรอยู่น้า....เอ้ะหรือว่าพี่ไม่ค่อยได้ ออนไลน์

อยู่ค่ะ ไม่ได้ไปหนาย ^^ แอบมาซุ่มอ่านทุกวันแหละค่ะ

แต่เห็นพวกพี่ๆเขาพูดถึงบรรดาเมียๆ เลยของดออกเสียง ฮ่าๆๆ

npa
25-11-2010, 13:04
อยู่ค่ะ ไม่ได้ไปหนาย ^^ แอบมาซุ่มอ่านทุกวันแหละค่ะ

แต่เห็นพวกพี่ๆเขาพูดถึงบรรดาเมียๆ เลยของดออกเสียง ฮ่าๆๆ

ถึงขนาดซุ่มอ่านเลยเหรอครับคุณปอย

gupoiy
25-11-2010, 13:08
เรื่องนี้น่าดู ว่าแต่แผ่นออกมายังค่ะพี่ without

Sherlock BBC

Sherlock Holmes กับ Dr John Watson จับมือกันสอบสวนคลี่คลายคดีกันอีกครั้ง ครั้งนี้มาแบบฉบับ 2010 (ภาคนี้นำเสนอให้ความรู้สึกยังมีกลิ่นไอคลาสลิคเก่า ๆ อยู่ ผสมกับเทคโนโลยีสมัยใหม่เข้ามาร่วม)
มี 3 ตอน ตอนละประมาณ ชัวโมงครึ่ง สนุกทุกตอน ไม่รู้มีต่ออีกเปล่า หนังสนุก ชอบทำกันน้อย ๆ เซ็งจริง

http://www.youtube.com/watch?v=PmWW87q8m-s

http://www.youtube.com/watch?v=cSQq_bC5kIw

http://www.collider.com/wp-content/uploads/sherlock_holmes_bbc_tv_series_slice.jpg

Rainny_AaTa
25-11-2010, 14:14
ดีเลยอ่ะ มาพรีวิวให้ดู เยอะดี ฝากถามคุณ Gantz + ทีมงาน Iclone ที
เมื่อไร Happy Town กับ The Walking Dead ทีมงานจะโมสักที
เรื่องหลังรู้สึกจบ ซีซั่นไปแล้วมั่ง มาแผ่นเดียวเอง เร่งให้หน่อย วัยรุ่นใจร้อน 555+
ถ้าทีมงานคุณ Gantz โมเสร็จติดต่อมาได้น่ะ อยากดูมาก ขอบคุณ

ว่าจะเข้ามาตั้งแต่ 2 วันก่อนแต่เน็ตไม่อำนวยเลย วันนี้เน็ตเริ่มโอเคแล้ว ขอมาแนะนำซีรีย์เลยนะคะ
เอาซีรีย์ใหม่ที่ฉายปี 2010 นี้นะคะ ส่วนมากจะกำลังฉายอยู่ยังไม่จบ และแผ่นกำลังทยอยออก
ลงรูปกับเรื่องย่อด้วย รีวิวไม่ค่อยเก่ง 55
(credit เรื่องย่อโดยคุณ Gantz นักโมค่ะ)

เราไม่รู้จักเค้าด้วยสิ เลยไม่กล้าถามอ่ะค่ะ อยากดูเร็วๆเหมือนกัน
เรื่อง Happy town เราก็ดูของคุณ Gantz นี่แหละค่ะ ไม่ได้ซื้ออ่ะเรื่องนี้ยืมเพื่อนมาดู

ส่วน The Walking Dead ยังฉายไม่จบเลยค่ะ
ซีซั่น 1 มี 6 ตอน เพิ่งฉายตอน 4 วันที่ 21 พ.ย นี้ วันนี้ 25 พ.ย แล้วเนาะ อีกสักพักแผ่นคงออก
ส่วนตอนที่ 5 จะฉาย 28 พ.ย และตอนที่ 6 สุดท้ายฉาย 5 ธ.ค

เราว่าเรารอออกครบก่อนดีมั้ยเนี่ย จะได้ดูทีเดียว ฮ่าๆ ใกล้จบแล้วด้วย
(พอดีจะไปกรุงเทพ คงไม่ได้เข้ามานี่หลายวัน)

nokie
25-11-2010, 16:09
คุณนกระวังไว้เหอะ ระวังแฟนหนีเที่ยวนะก๊าบๆๆๆ อิอิ หนีเที่ยวไม่เท่าไร ดั๊นเจอว่าไปเที่ยวปู้ชาย ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

อ๊าก คุณพี่นุ๊กกี้จะเกลียดปู้ชายเอา นะสิ หุหุ

ปล. แนะนำหนังเยอะจังเลยอะ อ่านไม่ทัน ดูก็ไม่ทัน หุหุ วันนี้เพิ่งได้หนังมาใหม่ซื้อเรื่อง lift on mars กับ dollhouse กับ lifeunexpected กับ pretender กับ 24 ภาค 1 กับ 2 (อันหลังนี่เคยยืมเพื่อนดู ภาคแรกสมัยละอ่อนเริ่มดูซีรีย์ใหม่ ๆ ยืน เรื่องนี้ กับ prison break มาจนป่านนี้เลยติดแทบทุกเรื่อง 555+)

ปล. 2 ................มีใคร ดูเรื่อง Cleaner างป่าวครับ ผมดูละมันงงๆหน่อย ดูจะกล่าวถึงพระเจ้าเน้นไปหน่อยนะ มีใครดูรู้เรื่องกระจ่างบ้างมาเล่าให้ผมฟังหน่อยดูไปแผ่นเดียว มึงตึ๊บเลย

พูดถึงเมียแล้วเหนื่อยใจ ไอ้ตอนจีบใหม่ๆหนัก 46 แต่งมา 6 ปี ตอนนี้ 64 แล้ว

หัวอกเดียวกันเลยเพื่อน...สักวันต้องคงเป็นวันของเรา (ฆ่ามานน)

โห...แนวร่วม...ตามๆกันมาเรื่อยๆ ...เพียบบ..แต่สงสัยจังส่วนใหญ่พออยู่นอกบ้าน เมียอ้วน มั่งหล่ะ, แก่ง่ายตายยาก สารพัดลับหลัง ...
พวกเก่งนอกบ้านหน่ะ...พอกลับถึงบ้า่น..ร้อยทั้งร้อย... เมียจ๋า...แม่จ๋าเอย..เมื่อยมั้ยจ้ะ นวดให้มั้ยจ้ะ...หิวข้าวมั้ย...ใช่มั้ยล่ะ...เรารู้ทันน่า ฮะๆๆๆ

nokie
25-11-2010, 16:17

ปล. 2 ................มีใคร ดูเรื่อง Cleaner บ้างป่าวครับ ผมดูละมันงงๆหน่อย ดูจะกล่าวถึงพระเจ้าเน้นไปหน่อยนะ มีใครดูรู้เรื่องกระจ่างบ้างมาเล่าให้ผมฟังหน่อยดูไปแผ่นเดียว มึงตึ๊บเลย

เรื่อง 24 hours พี่นกมีตั้งแต่ season 3ถึง8 จบเลย ดูป่่ะ...จะได้จัดไปให้ตามสัญญา แต่ต้องรอไปพร้อม ทริบ ระยอง.เชียงใหม่.สระบุรี เน้อ

nokie
25-11-2010, 16:25

- Pretty Little Liars Season 1
เรื่องย่อ : เป็นซีรี่ส์วัยรุ่นที่ดำเนินเรื่องได้อย่างน่าสนใจ โดยแสดงให้เห็นที่มาที่ไปแนวคิดของแต่ละตัวละคร และสอดแทรกเรื่องราวที่น่าคิดของครอบครัวลงไปด้วย ชวนให้น่าติดตามยิ่งขึ้น การดำเนินเรื่องหลักเป็นเรื่องราวของเพื่อนสนิท 5 คน ได้แก่ แอลลิสัน อาเรีย เอ็มมิลี่ สเปนเซอร์ และแฮนน่า คืนหนึ่งแอลลิสันหายตัวไป อย่างลึกลับ ทำให้ความสัมพันธ์ของคนในกลุ่มไม่ เหมือนเดิม หนึ่งปีผ่านไป ตำรวจพบศพแอลลิสัน แต่ทุกคนกลับได้รับข้อความปริศนาจากเอ ที่ดูเหมือนจะรู้ความลับของพวกเธอและรู้ทุกอย่างว่าพวกเธอกำลังทำอะไร อยู่ พวกเขาทั้ง 4 ที่เหลือปิดบังความลับอะไรไว้ แอลลิสันตายจริงหรือไม่ ใครคือคนที่ส่งข้อความปริศนาเหล่านั้นมา ติดตามค้นหาคำตอบกันได้ใน Pretty Little Liars

>>>> ชอบมากกกกก ซีรีย์วัยรุ่นเรื่องนี้ (ชอบมากกว่า Gossip Girl ซะอีก) ชอบที่มันผสมเรื่องลึกลับด้วย แปลกดี น่าติดตาม (ทำให้คิดถึงเรื่อง Veronica Mars ซีรีย์วัยรุ่นปนสืบสวน)
ชอบนักแสดงนำด้วย สวยทุกคนเลย โดยเฉพาะแอลลิสัน (ไม่มีในรูป)
อธิบายไม่ถูก บอกได้แค่ว่าชอบมากกกกก ใครชอบซีรีย์วัยรุ่นก็น่าจะชอบแน่นอน ฉายไปได้ 10 ตอนเอง พักครึ่งซีซั่นอยู่ เห็นว่าจะฉายต่อปีหน้าแน่ะ T..T

- Unnatural History Season 1
เรื่องย่อ : ซีรี่ส์ การผจญภัยในเมืองเต็มรูปแบบ โดยมีเฮนรี กริฟฟิน เด็กหนุ่มผู้มีทักษะอันเหลือชั้นจากหลายปีที่ไปอยู่ตามจุดต่างๆของโลกกับพ่อ แม่ที่เป็นนักมานุษยวิทยา
แต่แล้วเขาก็ได้เผชิญกับความท้าทายที่ยิ่งใหญ่ที่สุดเมื่อตอนที่ต้องย้าย กลับมาอยู่อเมริกาเพื่อที่จะเข้าโรงเรียน
ซึ่งแปลกกว่าทุกที่ที่เคยอยู่มา นอกจากนี้เขายังใช้ทักษะโบราณที่ร่ำเรียนมาเพื่อแก้ปมปริศนายุคใหม่ที่เต็ม ไปทั่วทั้งโรงเรียนนี้ ไปพร้อมๆกับญาติของเขา แจสเปอร์ กับเพื่อนสาว แมกกี้

>>>> เป็นแนววัยรุ่นที่... เรื่องนี้จะเรียกว่าแนวอะไรดี ฮ่าๆ เรียกไม่ถูก แต่เราชอบนะ พระเอกเก่ง แอบฮาตรงเอาทักษะที่เรียนมาจากที่ต่างๆของโลกมาปรับใช้นี่แหละ
ต้องเจอกับพวกโจรหลายๆแบบที่ต้องการขโมยพวกของโบราณสำคัญต่างๆ พวกของที่เป็นปริศนาอะไรแบบนี้ (เรื่องนี้เราดูไป 10 ตอน รอแผ่นใหม่ออกอยู่)

- The Good Guys Season 1
เรื่องย่อ : เป็นซีรี่ส์แนวสืบสวนสอบสวนปนความฮา เรื่องราวของคู่หูตำรวจนักสืบ แจ็ค เบลลี่และแดน สตาร์ค ซึ่งดูไม่เหมาะสมจะเป็นคู่หูกันเท่าไหร่ แจ็คเป็นตำรวจหนุ่มไฟแรง แต่ไปทำเรื่องขัดหูขัดตาผู้ใหญ่เข้า จึงโดนย้ายให้มาเป็นคู่หูแดน ตำรวจรุ่นเดอะ ผู้ซึ่งในอดีตเคยมีชื่อเสียงโด่งดัง เพราะไปช่วยชีวิตลูกชายผู้ว่าฯ แต่ปัจจุบันตกอับ งานการไม่ค่อยได้เรื่อง กินเหล้าหลีหญิงไปวันๆ แจ็คจึงทำหน้าที่คล้ายพี่เลี้ยงดูแลตำรวจแก่รุ่นพ่ออย่างแดนไปในตัว
คดี ที่พวกเขาสองคนได้รับ จะไม่เหมือนคดีตำรวจทั่วๆ ไป แต่จะเป็นคดีเล็กน้อย ไร้สาระ เช่น ขโมยเครื่องทำความชื้น ทำลายตู้หยอดเหรียญสินค้า หรือวางยาเบื่อสุนัข แต่ทุกคดีที่ดูเล็กน้อยนี้ กลับนำไปสู่คดีใหญ่ๆ ในทุกตอน และเขาทั้งสองคน ถึงแม้จะจิกกัด ถากถางกันตลอดเวลาด้วยเรื่องฮาๆ ไม่เป็นเรื่อง แต่ก็ไขคดีได้แทบจะทุกครั้ง

>>>> เรื่องนี้ดูไป 8 ตอน แนวคอมเมดี้ ดูเอาฮาคลายเครียดได้ดีมาก แต่แผ่นไม่ออกต่อเลย อยากดูต่ออ่ะ ค้างเติ่งมาหลายเดือนแล้ว T..T

- The Walking Dead Season 1
เรื่องย่อ : ผู้ช่วยนายอำเภอ "ริค ไกรม์ส" ฟื้นขึ้นที่โรงพยาบาลหลังจากถูกยิงระหว่างหน้าที่ และพบว่าระหว่างที่เขาอยู่ที่โรงพยาบาล ได้เกิดเหตุการณ์บางอย่างขึ้นซึ่งทำให้ศพของคนที่ตายไปแล้วฟื้นขึ้นมาใหม่ และเข้าทำร้ายคนเป็น เมืองที่เขาอาศัยอยู่เกือบจะร้างแล้ว โดยมีพวกคนตายเดินพล่านถนนในเวลากลางคืน เขาเชื่อว่าภรรยาของเขา "ลอรี่" และลูกชายของเขา "คาร์ล" น่าจะหนีไปแอทแลนต้า เมืองข้างเคียงที่ปลอดภัยแล้ว เขาจึงหยิบอาวุธจากล็อคเกอร์ที่สถานีตำรวจของเขา และออกเดินทางตามหาลูกเมีย

>>>> รักซอมบี้ !!!! . . . . เป็นซีรีย์ที่อยากดูมากกกก ตามข่าวก่อนที่จะเริ่มฉายซะอีก ตอนนี้ได้ดูไปแล้ว 2 ตอน ชอบมากกกกก
ถึงจะไม่โหดป่าเถื่อนเท่าหนังโรง แต่สนุกมากๆน่าติดตาม CG ก้แหล่ม
ที่สำคัญรักแนวซอมบี้อยู่แล้วอ่ะ เลยดูสนุกเป็นพิเศษ ฮ่าๆ (รีบฉายต่อเร็วๆนะ >_<)

- Detroit 1-8-7 Season 1
เรื่องย่อ : ณ ดีทรอยด์ รัฐมิชิแกน นักสืบหน้าใหม่อย่างเดมอน ต้องสืบคดีฆาตกรรมที่ร้านขายยา ร่วมกับนักสืบผู้เก่งกาจอย่างนักสืบฟิชท์ แต่ฟิชท์กลับไม่ชอบหน้าเขาเสียนี่ ในขณะเดียวกันนักสืบลองฟอร์ดและมาฮาจาน ก็กำลังสืบคดีฆาตกรรมทนายความหย่าร้าง เมื่อการฆาตกรรมยังดำเนินต่อไป เหล่านักสืบจากสถานีตำรวจดีทรอยด์จะแก้ไขคดีได้ทันก่อนจะเกิดการฆาตกรรมถัด ไปได้ไปหรือไม่ ติดตามได้ใน Detriot 1-8-7

>>>> เรื่องนี้เป็นแนวตำรวจนักสืบที่โอเคเลยนะ เป็นแบบเหมือนในชีวิตจริงๆ ไม่ค่อยเว่อร์เท่าไหร่ ดูไป 2 ตอนแล้ว น่าติดตามดี เดี๋ยวรอแผ่นต่อไปคงดูต่อ น่าจะสนุกขึ้นอีกกว่านี้

- No Ordinary Family Season 1
เรื่องย่อ : ครอบครัวพาวล์กำลังจะเปลี่ยนจากคนธรรมดาเป็นไม่ธรรมดา หลังจากแต่งงานกันมา 16 ปี ความสัมพันธ์ของจิมและสเตฟานี่จืดชืดไม่มีชีวิตชีวาเหมือนเก่า และชีวิตครอบครัวของพวกเขาทุกวันนี้มีแต่การแบ่งเวลาให้กับงานและลูกสองคน จนแทบไม่เหลือเวลาสานสัมพันธ์กันภายในครอบครัว ระหว่างการเดินทางไปเที่ยวพักผ่อนซึ่งจิมหวังจะให้สมาชิกได้ใช้เวลาร่วมกัน เครื่องบินของพวกเขาพุ่งตกลงไปในแม่น้ำแอมะซอน นี่คือจุดที่นำความตื่นเต้นเข้ามาสู่ครอบครัวพาวล์ ทันทีที่พวกเขาค้นพบว่ามีอะไรบางอย่างผิดปกติ เมื่อพวกเขาค้นพบว่าแต่ละคนมีพลังวิเศษที่แตกต่างกันออกไป

>>>> สนุกมากกกกกกเรื่องนี้ ชอบแนวมีพลังพิเศษอะไรแบบนี้อ่ะ แต่เรื่องนี้ผสมคอมเมดี้ด้วยเลยไม่เครียด คนละแนวกับซีรีย์เรื่อง Heroes แต่ชอบทั้งคู่เลย
เรื่องนี้จะดูสบายๆ เน้นพลังพิเศษและครอบครัว ไม่ค่อยมีแนวนี้ดูก็เลยชอบเป็นพิเศษ (ดูไปได้ 4 ตอนเอง แผ่นรีบออกเร็วๆนะ อยากดูต่อ >_<)

- Hawaii Five-0 Season 1
เรื่องย่อ : เป็นซีรี่ย์ยอดฮิตในยุค 80s ที่นำมารีเมคใหม่เป็นเรื่องเกี่ยวกับกรมตำรวจฮาวาย สตีฟ แมคแกร์เร็ตกลับมาฝังศพพ่อของเขา และได้พบกับผู้ว่าการของรัฐฮาวาย ซึ่งได้ขอให้เขานำทีมหน่วยพิเศษที่ตั้งขึ้นมาใหม่ โดยเขาสามารถเลือกลูกน้องได้เอง มีอำนาจสิทธิทุกอย่างเต็มที่ การทำงานของพวกเขาจะเป็นยังไง สนุกแค่ไหน ติดตามได้ใน Hawaii 5 O

>>>> เรื่องนี้มันส์มากกกกก ชอบบบบ ดูแค่ตอนแรกนำร่องก็มันส์แล้ว แนวแอ็คชั่นบวกกับทะเลสวยๆของฮาวาย ยังไงก็ไม่พลาดดูต่อแน่นอน (แถมพระเอกหล่อ กรั่กๆ)
เคยอ่านเจอคุณ gantz บอกว่าสนุกกว่า NCIS LA พอดูแล้วเราก็ว่าสนุกกว่าจริงๆ เรื่องนี้ดูไปได้ 6 ตอนแล้ว (รอแผ่นใหม่ออก อยากดูต่อมากๆ)

- Nikita Season 1 (เวอร์ชั่นปี 2010 ที่ Maggie Q แสดง)
เรื่องย่อ : นิกิต้าเป็นเด็กบ้านแตก เธอถูกตัดสินประหารชีวิตจากคดีฆาตกรรมซึ่งตัวเองไม่ได้ก่อ แต่ทางองค์กรลับของรัฐบาลได้ให้โอกาสครั้งที่สองแก่เธอ โดยให้เธอมา ทำงานกับองค์กร แต่สิ่งที่องค์กรไม่ได้บอกก็คือเธอจะต้องมากลายเป็นนักฆ่า หลังจากนั้นนิกิต้าได้แหกกฏขององค์กรณ์ นั่นคือเธอตกหลุมรักกับคนธรรมดา

>>>> เรื่องนี้เพิ่งดูไปได้ 2 ตอนเอง ไม่เคยดูเวอร์ชั่นเก่า แต่ดูเวอร์ชั่นนี้สนุกมากเลย แม็กกี้ คิวเซ็กซี่มากกกกก แอ็คชั่นมันส์ดี (น้องชายบอกดูแค่แม็กกี้ คิวก็คุ้มแล้ว กร๊ากกกก)

- Sons of Tucson Season 1
เรื่องย่อ : เด็กชายสามพี่น้องจ้าง "รอน สนัฟกิน" ซึ่งทำงานที่ร้านขายเครื่องกีฬาในเมืองให้สวมบทเป็นพ่อของพวกเขา รอน ซึ่งขี้เกียจและไม่เอาการเอางาน จำเป็นต้องงัดทักษะทุกอย่างและกลอุบายทุกเม็ดมาใช้ในการทำหน้าที่พ่อของ เด็กๆ บ้านกันเดอร์สัน "แกรี กันเดอร์สัน" อายุ 11 ปี หัวหน้าครอบครัวผู้ปราดเปรื่อง เจ้าแผนการเหมือนกับพ่อของเขา "แบรนดัน กันเดอร์สัน" อายุ 13 ปี ผู้มองโลกในแง่ดีด้วยมุมมองอันเป็นเอกลักษณ์ของตัวเอง และ "ร็อบบี กันเดอร์สัน" อายุ 8 ขวบ จอมวายร้ายผู้ไม่ชอบฟังคำสั่งใคร

>>>> ชอบมากกกกเรื่องนี้ แนวคอมเมดี้ ตลกมากและเด็กน่ารักมากๆ โดยเฉพาะเด็กคนเล็กสุด (เรื่องราวก็ประมาณคุณพ่อตัวปลอม กับเด็กเปรตทั้ง 3 ฮ่าๆ)
ก็จะมีเรื่องป่วนๆมากมายทั้งที่โรงเรียนและที่บ้าน
เรื่องนี้ฉายจบไปแล้ว 13 ตอน ตอนละประมาณ 20 นาที แต่รู้สึกว่าจะไม่สร้างต่อนะ เสียดายอยากให้สร้างต่อจัง

- Persons Unknown Season 1
เรื่องย่อ : หนึ่งในเรื่องราวพิศวงของกลุ่มคน 7 คนที่ไม่รู้จักกันมาอยู่ในกัน และต้องฟันฝ่าอุปสรรคเพื่อเอาชีวิตรอด คน ทั้ง 7 คนต้องใช้ชีวิตอยู่ในเมืองรกร้างโดยไม่มีใครรู้เลย ว่าพวกเขามาที่นี่ได้อย่างไร
ในขณะที่พวกเขาเป็นตัวประกันอยู่ ได้ถูกจับตามองจากกล้องรักษา"ความปลอดภัย" โดยที่ไม่รู้เลยว่า ใครกำลังจ้องมองพวกเขาอยู่ และทุกๆความพยายามที่จะ หลบหนีก็จะถูกขัดขวางจากสิ่งที่คาดไม่ถึงโดยตลอด ซึ่งดูเหมือนถูกทำมาจากกองทัพอย่างน่าพิศวง ทุกๆครั้งพวกเขาก็เริ่มสนิทกันมากขึ้นทั้งร่างกายและจิตใจ สิ่งเดียวที่เป็นอุปกรณ์ในการเอาชีวิตรอด ก็คือการพึ่งพาซึ่งกันและกัน แต่พวกเขาจะเชื่อใจกันได้เหรอ ใครกันที่ทำเรื่องพวกนี้ คนที่อยู่เบื้องหลังกล้องพวกนั้น หรือ หนึ่งในพวกเขา? การตัดสินใจของพวกเขามีทั้งบทสรุปที่มาจากศีลธรรม และจริยธรรม ด้วยความสัมพันธ์ที่แน่นแฟ้นกันมากขึ้น

>>>> เรื่องนี้ฉายจบไปแล้ว 13 ตอน สนุกดี ดูได้เรื่อยๆ แต่ดันทิ้งปมไว้ตอนท้ายเรื่องด้วย (มันจะได้สร้างต่อมั้ยเนี่ยยยยย)

- Happy Town Season 1
เรื่องย่อ : ซีรี่ส์ เขย่าขวัญ ฆาตกรรมเรื่องใหม่ของ ABC "แฮปปี้ทาวน์" ตั้งอยู่ที่เมืองฮาลพิน ในมินนิโซตา เมืองที่สงบสุขมาตลอด 5ปี กำลังจะเปลี่ยนไป เมื่อมีคดีลักพาตัวปริศนาเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ จนทำให้เมืองเล็กๆแห่งนี้ต้องเผชิญกับคดีอันน่าสะพรึงกลัว จนทำให้เมืองเล็กๆแห่งนี้เต็มไปด้วยความหวาดกลัว เขย่าขวัญ สั่นประสาท

>>>> ได้ยินว่าเรื่องนี้สร้างออกมาหลังจากเรื่อง Harper's Island ประสบความสำเร็จมาก แต่เราว่ายังไม่สนุกเท่า Harper's Island (แต่คนละแนวกันนะ)
ไม่ได้สร้างซีซั่น 2 ต่อ ความเห็นของเราคือดูได้เรื่อยๆ แต่ไม่ติดมาก

- 10 Things I Hate About You Season 1
เรื่องย่อ : แคทและบิอังก้า สแตรทฟอร์ดอาจจะเป็นพี่น้องกัน แต่ทั้ง 2 คนไม่มีอะไรที่เหมือนกันเลย 'แคท' เป็นนักรณรงค์สิทธิสตรี เป็นตัวของตัวเอง และมักจะแสดงความรู้สึกของเธออย่างตรงไปตรงมา ส่วน 'บิอังก้า' เป็นสาวสังคมจ๋าไร้สติที่ไม่ต้องการอะไรอื่นนอกจากความโด่งดังถึงแม้ว่าจะ ต้องยอมก้มหัวให้กับ 'แชสซิตี้ เชิร์ช' ราชินีต๊องของโรงเรียนพาดัวไฮก็ตาม โรงเรียนแห่งนี้คือสถานที่ที่สองพี่น้องสแตรทฟอร์ดจะต้องเผชิญกับช่วงเวลา ทั้งดีและร้าย หาทางจัดการกับคุณพ่อที่หวงลูกสาวจนโอเว่อร์ และค้นหาความหมายของคำว่า "รัก" ที่รุงรังเหมือนยุงตีกัน ทั้ง 'คาเมรอน' หนุ่มเนิร์ดที่ตกหลุมรักบิงอังก้าเข้าอย่างจัง และแคทที่พบว่าความสัมพันธ์บางอย่างกำลังปะทุขึ้นระหว่างเธอกับหนุ่มแบดบอย ของโรงเรียน 'แพทริค เวโรน่า'
้้
>>>> เรื่องนี้ฉายปี 2009 นะคะ จบไปแล้ว แต่พอดีเพิ่งได้ดูเลยเอามาลงด้วย เป็นซีรีย์วัยรุ่นที่ไม่มีอะไรเลย 55 (ก็เหมือนซีรีย์วัยรุ่นทั่วไป ดำเนินเรื่องแบบใสๆ) น้องเราชอบมากๆเรื่องนี้
แต่เราดูาได้เรื่อยๆ สนุกดีแต่ไม่ถึงกับติดมาก (คงเพราะดูซีรีย์วัยรุ่นเยอะ แล้วเจอที่มันเข้มข้นกว่านี้ อย่าง Gossip Girls, One Tree Hill, The O.C ฯลฯ)

จากที่บอกเล่าทั้งหมดเป็นความเห็นของเราเท่านั้นนะคะ อย่าเชื่อ 100% ฮ่าๆ
เรื่องที่เราว่าสนุกท่านอ่านจะดูไม่สนุก แต่เรื่องที่เราว่าไม่สนุกท่านอาจจะดูสนุกก็ได้ ขึ้นอยู่กับรสนิยมความชอบเนาะ
แต่ก็หวังว่าจะเป็นแนวทางให้เลือกดูได้นะคะ เผื่อสนใจอยากเริ่มดูซีรีย์ใหม่ๆ

ส่วนเราขอเป็นซีรีย์ฝรั่งก็ชอบหมดแหละ ขึ้นอยู่กับว่าชอบมากชอบน้อย
แต่เหมือนเราจะชอบดูทุกแนวเลย ฮ่า
ปล. ข้อความยาวมาก - -" ดูเองยังเหนื่อย ท่านที่อ่านจบ เค้าขอแสดงความนับถือ

โหเก่งจัง..สามารถโพสท์ทีได้ยาวๆ ...ขอบคุณมากน่ะจ้า..ที่แน่ะนำมายังไม่ได้ดูซักเรื่องเลย ..ดีจัง
นี่ขนาดบอกพูดไม่เก่งนะเนี่ย..แบบได้อารมณืคล้อยตามมากเลยค่ะ...ทำให้อยากดูหลายเรื่องเลยหล่ะ

มีอะไรเรื่องไหนสนุก เอามาเล่าบอกสู่กันฟังอีกน่ะค่ะ...

nokie
25-11-2010, 16:38
คุณ birdy พูดถูกแล้วหล่ะ ฉะนั้น รักษาน้ำหนักไว้ให้ดี เกินมามากระวังแฟนจะไปมีอินู๋น่ะ 555+

น้ำหนักตัว น้ำหนักหมัดยงคงเส้นคงวาเท่าเดิมจ้า...34-24-36 กิ้วๆ ฮะฮาา เขินอ่ะต่ะเอง

[QUOTE=birdy;2332001]คุณนกระวังไว้เหอะ ระวังแฟนหนีเที่ยวนะก๊าบๆๆๆ อิอิ หนีเที่ยวไม่เท่าไร ดั๊นเจอว่าไปเที่ยวปู้ชาย ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

โหเก่งจัง..สามารถโพสท์ทีได้ยาวๆ ...ขอบคุณมากน่ะจ้า..ที่แน่ะนำมายังไม่ได้ดูซักเรื่องเลย ..ดีจัง
นี่ขนาดบอกพูดไม่เก่งนะเนี่ย..แบบได้อารมณืคล้อยตามมากเลยค่ะ...ทำให้อยากดูหลายเรื่องเลยหล่ะ

มีอะไรเรื่องไหนสนุก เอามาเล่าบอกสู่กันฟังอีกน่ะค่ะ...

ช่่ายเริ่มเกลียดปู้ชายแล้วเน้อ...แต่ก็เกลียดไม่ค่อยลง เพราะในใจลึกๆ เรารู้ว่าปู้ชายในนี้ พอกลับถึงบ้าน ทั้งรัก ทั้งบูชาเมีย...แต่ไม่ต้องถึงกับจุดธูปเน้อ 555

nokie
25-11-2010, 16:48
[QUOTE=gupoiy;2332853]ตอนนี้อยู่ระหว่างเดินทางไปเชียงใหม่แล้วค่ะ...น้องปอยลืม SMS ไปบอก

อ้าวน้องปอยอยู่เชียงใหม่เหรอ พี่ก็แอบหนีแฟนมาเที่ยวกทม. ว่าจะแอบเที่ยวซะหน่อย ก็ยังโดนใช้งานจนไม่มีเวลาเที่ยว..เซ็งเลย
แต่พรุ่งนี้ว่าจะไปเดินพันธ์ทิพย์ซะหน่อย เห็นเค้ามีงาน Pantip hot sale เริ่มพรุ่งนี้ ถึง ต้นเดีอนธันวา
ไม่รู้ลดเยอะป่าว...ไม่ได้ไปเดินงานแบบนี้นานแล้ว

nokie
25-11-2010, 17:29
- ว๊าย มากรุงเทพ อย่ามาหลอกผู้ชายกรุงเทพกินน่ะจ๊ะคุณนก เงินทองประหยัดหน่อยน่ะ อย่าเอาไปช็อปปิ้งซะหมด เก็บไว้ซื้อนมให้ลูกด้วยน่ะ (แฟนคุณนกสั่งบอกมา)
- 24 ซีซั่น 4-8 ขอจองตัดหน้าคุณ birdy น่ะ เก็บไว้ให้ด้วยน่ะจ๊ะคุณนก คุณนกน่ารักที่ 1 เลย (ชมหน่อยเด๋วอด)

[QUOTE=nokie;2333298]

ไม่หรอกจ้า..ช่วงนี้ยังไม่อยากหลอกกินปู้ชาย กรุงเทพหรอกจ้า...เรารู้มีเมียแอบอยู่ที่บ้านแล้วท้างน้านนน
เงินทองก็ใช้จ่ายอย่างประหยัอสุดๆ...เอวจะคอดลงเรื่อยๆแล้วเนี่ย..อดมื้อกินมื้อ..เฮ้อ ...นี่ขนาดยังไม่มีลูกน่ะเนี่ย....สงสารมั้ยอ่ะ
24 hours ได้เลย แต่ต้องรออีกนิดน่ะ ไม่กี่วันก็กลับเชียงใหม่แย้ว..ชมเยอะๆก็ได้จ้า..คุณนกกี้ชอบค่ะ อิอิิ

birdy
25-11-2010, 17:46
เรื่อง 24 hours พี่นกมีตั้งแต่ season 3ถึง8 จบเลย ดูป่่ะ...จะได้จัดไปให้ตามสัญญา แต่ต้องรอไปพร้อม ทริบ ระยอง.เชียงใหม่.สระบุรี เน้อ

อาเจ๊สุดสวยน่ารักจริงๆ แล้วจะทำงัยอะครับ ไรท์มาให้ผมนะหรอ หรือว่า เอามาให้ยืมแล้วส่งคืน ไม่รู้ว่าตกลงทำไงกัน ผมอ่านละไม่เห็นเจอเลย ต่อไปจะเรียกแต่อาเจ๊สุดสวยนุ๊กกี้555+

ปล. มากทม.หรอ รีบกลับป่าว เดี๋ยวนัดเจอกันดีกว่าคนอยู่กทม. ใครบ้าง มากินข้าวคุยกันเล่นๆ อิอิ

ปล.2....34-24-36 กิ้วๆ ฮะฮาา เขินอ่ะต่ะเอง
ที่บอกมานี่คือเอารวมกันเป็นน้ำหนักหรือป่าวอะเจ๊สุดสวย

ปล. 3 ............โห อิจฉาปอยไปเที่ยวเชียงใหม่ เคยไปหนเดียวแต่ไม่ได้เที่ยวไปทำธุระอะ แต่ยอมรับว่าตอนไปสิ้นปีนี่หนาวสบายๆดีจัง แถมตอนนั่นคนขับรถตู้จะพาผมไปนวดกับพม่าแถบนั่นอีก (ว๊ายๆๆ เขินเหมือนกันอะตะเอ๊ง ) เลียนแบบเจ๊เค้า 555+

nokie
25-11-2010, 18:18
กิ้วๆ...ความลับแตกอีกเรา แบบว่าบ้า ยอ..ฮะะะะ
ไม่เคยมีใครเรียกสุดสวยเลย..มีแต่คนเรียกน่ารักจัง...อิอิ(เอาอีกแและ เจ้นกกี้เริ่มไปใหญ่ ฮ๋าฮ่า)
ไรท์จ้ะ..ส่วนใหญ่พี่จะเก็บหนังไว้ดูหลายๆรอบ วนเีวียนไปมา..ส่วนมากแฟนชอบดูซำ้ำ้ำ ตัวเองไม่เท่าไหร่(บางทีก็แลกในนี้บ้างก็มีจ้า)

อาเจ๊สุดสวยน่ารักจริงๆ แล้วจะทำงัยอะครับ ไรท์มาให้ผมนะหรอ หรือว่า เอามาให้ยืมแล้วส่งคืน ไม่รู้ว่าตกลงทำไงกัน ผมอ่านละไม่เห็นเจอเลย ต่อไปจะเรียกแต่อาเจ๊สุดสวยนุ๊กกี้555+

ปล. มากทม.หรอ รีบกลับป่าว เดี๋ยวนัดเจอกันดีกว่าคนอยู่กทม. ใครบ้าง มากินข้าวคุยกันเล่นๆ อิอิ

nokie
25-11-2010, 18:33

ปล.2....34-24-36 กิ้วๆ ฮะฮาา เขินอ่ะต่ะเอง
ที่บอกมานี่คือเอารวมกันเป็นน้ำหนักหรือป่าวอะเจ๊สุดสวย

ปล. 3 ............โห อิจฉาปอยไปเที่ยวเชียงใหม่ เคยไปหนเดียวแต่ไม่ได้เที่ยวไปทำธุระอะ แต่ยอมรับว่าตอนไปสิ้นปีนี่หนาวสบายๆดีจัง แถมตอนนั่นคนขับรถตู้จะพาผมไปนวดกับพม่าแถบนั่นอีก (ว๊ายๆๆ เขินเหมือนกันอะตะเอ๊ง ) เลียนแบบเจ๊เค้า 555+

555 น้องเรา หวานได้แป็บเีดียว กัดเจ้อีกแย้ว
พี่ส่ง ข้อความ pm ให้ birdy ไม่ได้อ่ะคับ ทำตั้งสองครั้งก็ยังไม่ได้ งงง

nokie
25-11-2010, 18:41
กิ้วๆ...ความลับแตกอีกเรา แบบว่าบ้า ยอ..ฮะะะะ
ไม่เคยมีใครเรียกสุดสวยเลย..มีแต่คนเรียกน่ารักจัง...อิอิ(เอาอีกแและ เจ้นกกี้เริ่มไปใหญ่ ฮ๋าฮ่า)
ไรท์จ้ะ..ส่วนใหญ่พี่จะเก็บหนังไว้ดูหลายๆรอบ วนเีวียนไปมา..ส่วนมากแฟนชอบดูซำ้ำ้ำ ตัวเองไม่เท่าไหร่(บางทีก็แลกในนี้บ้างก็มีจ้า)

แต่ถ้าบางทีขี้เกียจไรท์ก็เป็นแบบยืมจ้า..

birdy
25-11-2010, 19:44
555 น้องเรา หวานได้แป็บเีดียว กัดเจ้อีกแย้ว
พี่ส่ง ข้อความ pm ให้ birdy ไม่ได้อ่ะคับ ทำตั้งสองครั้งก็ยังไม่ได้ งงง

จริงรึ จริงสิ แน่นะ อ๋อแน่สิ ไม่ยั่วนะ ไม่ยั่วสิ ...........พอๆๆ เดี๋ยวเค้าว่าแก่เนอะ ส่งไม่ได้หรอแปลกแหะ มันเต็มได้ป่าวครับ แต่ก็เห็นร้านหนังส่งมาหาผมได้นะ เจ๊นกกี้สุดสวย มาทำไรกทม.อะ เที่ยวหรือว่าทำงาน หรือธุระปะปังอื่นๆ

nokie
25-11-2010, 19:52
จริงรึ จริงสิ แน่นะ อ๋อแน่สิ ไม่ยั่วนะ ไม่ยั่วสิ ...........พอๆๆ เดี๋ยวเค้าว่าแก่เนอะ ส่งไม่ได้หรอแปลกแหะ มันเต็มได้ป่าวครับ แต่ก็เห็นร้านหนังส่งมาหาผมได้นะ เจ๊นกกี้สุดสวย มาทำไรกทม.อะ เที่ยวหรือว่าทำงาน หรือธุระปะปังอื่นๆ

555 ส่งได้แย้วว..ยังไม่ได้เช็คละซี

nokie
25-11-2010, 19:54
555 ส่งได้แย้วว..ยังไม่ได้เช็คละซี

มาธุระปะปังนิดนึง แต่มีเวลาน้อยจัง สงสัยคงไม่ได้เจอกันน่ะ ไว้มีโอกาสซักวัน เราค่อยเจอกันนิ

gupoiy
25-11-2010, 20:17
โห...แนวร่วม...ตามๆกันมาเรื่อยๆ ...เพียบบ..แต่สงสัยจังส่วนใหญ่พออยู่นอกบ้าน เมียอ้วน มั่งหล่ะ, แก่ง่ายตายยาก สารพัดลับหลัง ...
พวกเก่งนอกบ้านหน่ะ...พอกลับถึงบ้า่น..ร้อยทั้งร้อย... เมียจ๋า...แม่จ๋าเอย..เมื่อยมั้ยจ้ะ นวดให้มั้ยจ้ะ...หิวข้าวมั้ย...ใช่มั้ยล่ะ...เรารู้ทันน่า ฮะๆๆๆ

ฮ่าๆๆ สะใจ อยากแซวมั่ง แต่เป็นเด็ก แซวผู้ใหญ่มันไม่ดี

- ว๊าย มากรุงเทพ อย่ามาหลอกผู้ชายกรุงเทพกินน่ะจ๊ะคุณนก เงินทองประหยัดหน่อยน่ะ อย่าเอาไปช็อปปิ้งซะหมด เก็บไว้ซื้อนมให้ลูกด้วยน่ะ (แฟนคุณนกสั่งบอกมา)
- 24 ซีซั่น 4-8 ขอจองตัดหน้าคุณ birdy น่ะ เก็บไว้ให้ด้วยน่ะจ๊ะคุณนก คุณนกน่ารักที่ 1 เลย (ชมหน่อยเด๋วอด)

อืมฮือ ชมใหญ่เลยทีนี้

ปอยไปเที่ยวเชียงใหม่ที่ไหนละค่ะ ที่ว่าอยู่ระหว่างเดินทางนี่หมายถึงพัสดุตะหาก

กรรม..เข้าใจผิดกันไปใหญ่และ ฮ่าๆๆ

nokie
25-11-2010, 20:54
ฮ่าๆๆ สะใจ อยากแซวมั่ง แต่เป็นเด็ก แซวผู้ใหญ่มันไม่ดี

อืมฮือ ชมใหญ่เลยทีนี้

ปอยไปเที่ยวเชียงใหม่ที่ไหนละค่ะ ที่ว่าอยู่ระหว่างเดินทางนี่หมายถึงพัสดุตะหาก

กรรม..เข้าใจผิดกันไปใหญ่และ ฮ่าๆๆ

เอ้าา...การสื่อสารผิดพลาด..พวกเราก็ชวนกันไปถึงไหนต่่อไหน 555
ว้าวพัสดุแล้วเหรอ เร็วจัง ..สระบุรีรออีกแปบน่ะ

gupoiy
25-11-2010, 21:57
เอ้าา...การสื่อสารผิดพลาด..พวกเราก็ชวนกันไปถึงไหนต่่อไหน 555
ว้าวพัสดุแล้วเหรอ เร็วจัง ..สระบุรีรออีกแปบน่ะ

แล้วที่บ้านพี่นกมีคนอยู่รอรับป่าวอ่ะ ^^

nokie
25-11-2010, 22:25
แล้วที่บ้านพี่นกมีคนอยู่รอรับป่าวอ่ะ ^^

มีค่ะ..............................

birdy
26-11-2010, 02:03
มีค่ะ..............................

แฟนเจ๊สุดสวยรอรับให้ช่ายมะล่ะ ..................... เรื่องเกี่ยวกับซอมบี้ นึกออกอีกเรื่องนึง แต่แผ่นเดียวจบ Zombieland สนุกดีฮะ

ตะละล้า
26-11-2010, 02:48
เฮ้อ ไม่ได้เข้ามาสองเดือน ตามอ่านไม่ทันเลย กระทู้นี้ไปไกลจริงๆ
ช่วงสองเดือนที่ผ่านมา มีเรื่องอะไรอัพเดตบ้างคะ ห่างวงการมานาน ^^"

birdy
26-11-2010, 03:27
เฮ้อ ไม่ได้เข้ามาสองเดือน ตามอ่านไม่ทันเลย กระทู้นี้ไปไกลจริงๆ
ช่วงสองเดือนที่ผ่านมา มีเรื่องอะไรอัพเดตบ้างคะ ห่างวงการมานาน ^^"

โอว มันมีทั้งเรื่องซีรีย์ แล้วก็เรื่องเล่นๆ แซวๆกันนะครับ แต่จะเน้นหนักทางเรื่องหลังมากกว่า คุณตะละล้า ต้องแวะมาเสียเวลาปวดตาอ่านสักหน่อยแล้วละครับ 555+

ปล. แบ่งน้ำแข็งใสผมบ้างจิ

nokie
26-11-2010, 22:18
โอว มันมีทั้งเรื่องซีรีย์ แล้วก็เรื่องเล่นๆ แซวๆกันนะครับ แต่จะเน้นหนักทางเรื่องหลังมากกว่า คุณตะละล้า ต้องแวะมาเสียเวลาปวดตาอ่านสักหน่อยแล้วละครับ 555+

ปล. แบ่งน้ำแข็งใสผมบ้างจิ

อะไรง่ะ....พี่งงยังไม่หาย ที่ว่า แบ่งน้ำแข็งในผมบ้างจิ คืออะไร วุ้ยงง..สงสัย

nokie
26-11-2010, 23:14

คุณตะล้าลา...หายไปนานเลย วงการนี้ยังอยู่น่ะค่ะ ยังงัยก็กลับมาน่ีะค่ะ

ขออัพเดทเรื่องที่่่เพิ่งดูจบไม่นาน แล้วประทับใจมากๆ ค่ะ

Ugly Betty ฮามากๆ....ตัวละครเืกือบจะทุกคนในนั้นน่ารักมาก และเล่นได้ฮากันทุกคน

True Blood สนุกมากๆ...เดินเรื่องได้ดี...ตื่นเต้นตลอด(ยกเว้นช่วงแรกๆ จะเนือยๆ นิดนีง) หลากหลายในแต่ละตอน หลากหลายในแต่ละตัวละคร มีแอบขำๆอยู่เรื่อยๆร
เรื่องนี้เมื่อก่อนไม่เคยคิดอยากดูเลย เพราเะเคยดูตัวอย่างใน Youtube ไม่น่าสนใจเลย จนน้องปอยเชียร์ กับหลายๆคนพูดถึง ก้เลยลองดู ...ติดงอมเลย

Rome เรื่องนี้จะอิงประวัติศาสตร์ล้วนๆ แต่สนุกน่ะค่ะ ฉาก. การแต่งกาย. วิถึชีวิตของคนยุคโน้น แม้กะทั้งโบราณสถาน สิ่งปลูกสร้างในยุคโน้นที่ยังคงอยู่จนถึงทุกวันนี้ก็มีให้เห็นได้ในนั้นค่ะ

ว้าว...วันนี้เริ่มมีสาระขึ้นมาหน่อย...ฮิฮิ

nokie
26-11-2010, 23:19
ไม่ช่ายแฟนรอรับจ๊ะ แต่เป็นกิ๊กอีกบ้านนึง แบบว่าเจ๊กิ๊กเยอะ มีหลายบ้านอ่าค่ะ อิอิ (สวมรอยตอบแทนอีกรอบ)

http://www.youtube.com/watch?v=sJgE5d38IJw

กิบกิ้ว...อุ้ย แฟนแอบอ่านเจอทำงัยดีละเนี่ย...(แอบโดนสวมรอยตลอดเลยอ่ะ)

ตะละล้า
27-11-2010, 00:02
อะไรง่ะ....พี่งงยังไม่หาย ที่ว่า แบ่งน้ำแข็งในผมบ้างจิ คืออะไร วุ้ยงง..สงสัย

หมายถึงรูปในลายเซนต์เราอ่ะจ้า เจ้ากิโระมันนั่งกินน้ำแข็งใส ^^

คุณตะล้าลา...หายไปนานเลย วงการนี้ยังอยู่น่ะค่ะ ยังงัยก็กลับมาน่ีะค่ะ

ขออัพเดทเรื่องที่่่เพิ่งดูจบไม่นาน แล้วประทับใจมากๆ ค่ะ

Ugly Betty ฮามากๆ....ตัวละครเืกือบจะทุกคนในนั้นน่ารักมาก และเล่นได้ฮากันทุกคน

True Blood สนุกมากๆ...เดินเรื่องได้ดี...ตื่นเต้นตลอด(ยกเว้นช่วงแรกๆ จะเนือยๆ นิดนีง) หลากหลายในแต่ละตอน หลากหลายในแต่ละตัวละคร มีแอบขำๆอยู่เรื่อยๆร
เรื่องนี้เมื่อก่อนไม่เคยคิดอยากดูเลย เพราเะเคยดูตัวอย่างใน Youtube ไม่น่าสนใจเลย จนน้องปอยเชียร์ กับหลายๆคนพูดถึง ก้เลยลองดู ...ติดงอมเลย

Rome เรื่องนี้จะอิงประวัติศาสตร์ล้วนๆ แต่สนุกน่ะค่ะ ฉาก. การแต่งกาย. วิถึชีวิตของคนยุคโน้น แม้กะทั้งโบราณสถาน สิ่งปลูกสร้างในยุคโน้นที่ยังคงอยู่จนถึงทุกวันนี้ก็มีให้เห็นได้ในนั้นค่ะ

ว้าว...วันนี้เริ่มมีสาระขึ้นมาหน่อย...ฮิฮิ

คิดถึงวงการนี้ เวปนี้ คนในเวปนี้ มากๆเลยค่ะ ห่างการดูซีรี่ย์ไปนานเลยด้วย
Ugly Betty ซื้อมาดองไว้ค่ะ ไม่รู้ตอนนี้มันไปซุกอยู่ส่วนไหนของบ้านแล้ว ^^"

nokie
27-11-2010, 19:30
Wariors (มหาบุรุษนักรบ) BBC (1999)

Napoleon -ทหารจนๆ ชาวฝรั่งเศสคนหนึ่งกลายเป็นผู้ก่อสร้างจักรวรรดิที่แข็งแกร่งที่สุดนับตั้งแต่อาณาจักรโรมันได้อย่างไร

Shogun - โตคุกาว่า อิยาสึ คือหนึ่งในบุคคลที่สำคัญที่สุดในประวัติศาสตร์ญี่ปุ่นและเป็นโชกุนที่ยิ่งใหญ่ที่สุด

Spartacus -จากทาสคนหนึ่งกลายเป็นตำนานแห่งวีรบุรุษ สปาร์ตาคัส บุรุษจากทะเลทรายผู้หาญกล้าท้าทายอำนาจอาณาจักรโรมัน

Cortes - คอร์เตส นักทำแผนที่ชาวสเปนผู้พิชิตประเทศเม็กซิโกเพื่อราชบัลลังก์ด้วยพลังจินตนาการและความกล้าบ้าบิ่น น

Richard the Lionheart - พระเจ้าริชาร์ดหัวใจสิงห์ คือนักรบผู้สูงศักดิ์และปราดเปรื่องซึ่งประกาศศักดาในมหาสงครามครูเสด

Attila - ส่วนผสมของอัจฉริยะและโรคจิต แอตติล่า นักแสวงโชคชาวฮั่นผู้โหดเหี้ยมแต่เปี่ยมด้วยสัญชาตญาณนักรบ

ที่พูดมาทั้งหมดนี้ ดูหมดแล้วเหรอค่ะ..สุดยอด..หนุกใช่ม้า

[QUOTE=without;2336417]ไม่มีสาระบางครั้งคุณนกก้อดูดีน่ะ 555+ ถ้าแฟนมาแอบอ่าน บ้านแตกแน่เลย ไหน ๆ บ้านจะแตกแล้ว มาเผาบ้านเล่น เด๋วไปช่วยก่อปล่องไฟกัน

จะบอกว่าน่ารักก็ด้าย ไม่ว่าหรอก ฮิฮิ

อ้ายย...ม่ายเอา...ไม่เล่นเผาบ้านน่ะ..มานไม่ดีรู้มั้ย...มานอานตาราย....เฮอๆๆ

อ้อจาบอกว่าได้รับรหัสจากระยองแล้วน่ะ แต้งส ..อล็อต จ้า

[

nokie
27-11-2010, 19:37
แฟนบอกว่า Damage ถึงตอนสนุกแล้วน่ะ บอกดีมาก สนุกมาก ตอนแรกแอบเบื่อนิดนึงเหมือนกัน (ดูจิ แอบดูล่วงหน้าก่อนเรา ช่วงเราไม่อยู่ ไม่รู้แอบทำอย่างอื่นด้วยป่าว อุ้ย)

nokie
27-11-2010, 19:40
หมายถึงรูปในลายเซนต์เราอ่ะจ้า เจ้ากิโระมันนั่งกินน้ำแข็งใส ^^

คิดถึงวงการนี้ เวปนี้ คนในเวปนี้ มากๆเลยค่ะ ห่างการดูซีรี่ย์ไปนานเลยด้วย
Ugly Betty ซื้อมาดองไว้ค่ะ ไม่รู้ตอนนี้มันไปซุกอยู่ส่วนไหนของบ้านแล้ว ^^"

อ้อค่ะ..เชยจังเยย แถมมองไม่เห็นอีกต่างห่าง ชอบน่ะ น่ารักดีค่ะ

ต้น รถฟักทอง
27-11-2010, 20:30
ไม่ได้เข้ามาตั้งนาน กำลังย้ายจากอพาร์ทเม๊นต์ เข้าบ้านจ้า

ไว้เรียบร้อยเมื่อไหร่ จะแวะเข้ามาคุยและแชร์กับพี่น้องนะคร๊าบ

27-11-2010, 20:46
มีใครรู้สึกเหมือนผมบ้างอะว่า

ดีวีดี แผ่นแท้ กับแผ่นไรท์

ความคมชัดความเนียน มันต่างกันอะ?

มากเลยด้วยนะ หรือผมตาไม่ถึง?

nokie
27-11-2010, 21:13
ดีใจจังคุณต้นรักกลับมาแล้ว...เพื่อนๆ ...น้องๆ บ่นคิดถึงกันใหญ่..แอบบ่นว่าลืมไปแล้วด้วยฮ่าๆๆๆ..(อารมณ์น้อยใจ...ชอบหายหน้านานๆ) หุหุ
ขอให้มีความสุข..ความเจริญรุ่งเรื่องกับบ้านใหม่น่ะค่ะ

ไม่ได้เข้ามาตั้งนาน กำลังย้ายจากอพาร์ทเม๊นต์ เข้าบ้านจ้า

ไว้เรียบร้อยเมื่อไหร่ จะแวะเข้ามาคุยและแชร์กับพี่น้องนะคร๊าบ

มีใครรู้สึกเหมือนผมบ้างอะว่า

ดีวีดี แผ่นแท้ กับแผ่นไรท์

ความคมชัดความเนียน มันต่างกันอะ?

มากเลยด้วยนะ หรือผมตาไม่ถึง?

ไม่รู้สึกอะไร เพราะไม่ค่อยได้สังเกต แต่ลองคิดดู ดูเหมือนแผ่นไรท์ HDTV จะชัดกว่าน่ะ เห็นไฝ ฝ้า ชัดแจ่มเลย

nicha35
28-11-2010, 13:56
ROME ซีรี่ส์ดราม่าเรื่องล่าสุดของค่ายหนังยักษ์ใหญ่อย่าง HBO

ภาพยนตร์ซีรี่ส์เรื่องนี้ทุ่มทุนสร้างมหาศาลกว่า 100 ล้านเหรียญสหรัฐ ถือได้ว่าเป็นภาพยนตร์ที่ทุ่มทุนสร้างมากเป็นประวัติศาสตร์
ของวงการโทรทัศน์ ฉากในภาพยนตร์เรื่องนี้เป็นฉากที่ใหญ่ที่สุดโดยใช้พื้นที่กว่า 20,234 ตารางเมตร ในโรงถ่าย Cinecitta Studio ในกรุงโรม และเป็นภาพยนตร์ซีรีส์ภาษาอังกฤษเรื่องแรกที่ถ่ายทำในประเทศที่ไม่ได้ใช้ภาษาอังกฤษเป็นภาษาหลักนั่นก็คือ ประเทศอิตาลี อีกทั้ง ภาพยนตร์ซีรี่ส์เรื่องนี้ใช้ทีมงานชาวต่างชาติกว่า 350 คน ใช้เสื้อผ้ามากกว่า 4,000 ชุด โดย 2,500 ชุด ได้ถูกใช้ในการถ่ายทำ 3 ตอนแรกของเรื่อง
http://i249.photobucket.com/albums/gg210/nid2502/rome-lucious-1.jpg http://i249.photobucket.com/albums/gg210/nid2502/rome-pullo-2.jpg http://i249.photobucket.com/albums/gg210/nid2502/rome-attia-1.jpg http://i249.photobucket.com/albums/gg210/nid2502/rome-marcantony-1.jpg
http://i249.photobucket.com/albums/gg210/nid2502/rome_juliuscaesar-1.jpg http://i249.photobucket.com/albums/gg210/nid2502/rome_jocasta-1.jpg http://i249.photobucket.com/albums/gg210/nid2502/rome_gaia-1.jpg http://i249.photobucket.com/albums/gg210/nid2502/rome_octavia-1.jpg
http://i249.photobucket.com/albums/gg210/nid2502/rome_brutus-1.jpg http://i249.photobucket.com/albums/gg210/nid2502/rome_cleopatro-1.jpg http://i249.photobucket.com/albums/gg210/nid2502/rome_eirene-1.jpg http://i249.photobucket.com/albums/gg210/nid2502/rome3-1.gif
http://i249.photobucket.com/albums/gg210/nid2502/rome_niobe-1.jpg http://i249.photobucket.com/albums/gg210/nid2502/rome_caesarian_younger-1.jpg http://i249.photobucket.com/albums/gg210/nid2502/rome4-1.gif http://i249.photobucket.com/albums/gg210/nid2502/rome5-1.gif

ด้านมืด และจุดจบของซีซาร์
ไม่มีใครในโลกนี้ที่จะไม่มีความชั่วติดตัวเลย จูเลียส ซีซาร์เอง แม้ว่าจะมีความสามารถเก่งกล้ายิ่งนักในการสงคราม แต่ก็มีข้อเสียอยู่อย่างหนึ่ง นั่นคือ มีความทะเยอทะยานอย่างรุนแรง เมื่อเล็ก ๆ เขามีชื่อเสียงในเรื่องการใช้เงินเปลืองจนเป็นหนี้สินเมื่อเติบโตมีอำนาจในมือ เขาก็จับจ่ายใช้สอยเงินอย่างไม่อั้นทั้ง ๆที่เงินนั้นเป็นของหลวง ในด้านการสงคราม จูเลียส ซีซาร์ ก็ถูกโจมตีว่าพาคนไปตายเสียมากต่อมาก แต่ในการรบในสมัยโน้น แต่ละฝ่ายต่างก็ยอมเสียทหารเป็นจำนวนมากเสมอ การสั่งประหารชีวิตแม่ทัพโกล ซึ่งย่อมแพ้ต่อทัพโรมันเมื่อครั้งจูเลียส ซีซาร์ พากองทัพอันเกรียงไกรเข้าไปบุกโกล เป็นจุดด่างดำที่ยิ่งใหญ่ที่สุดในชีวิตของเขา จูเลียสสั่งขังแม่ทัพโกลไว้ถึงหกปี แล้วจึงสั่งให้ประหารชีวิตทั้ง ๆ ที่มิได้มีความผิดใด ๆ เพียงแต่ต้องการให้เป็นเครื่องส่งเสริมบารมีของเขาเพียงคนเดียวเท่านั้น

แต่ก็น่าแปลกที่ครั้งหนึ่งจูเลียส ซีซาร์ ได้ทราบข่าวว่าปอมเปย์ คู่อริที่ยิ่งใหญ่ของเขาถูกฆ่าแล้วในอียิปต์ จูเลียสก็ถึงกับทรุดนั่ง และร้องไห้
อย่างไรก็ตาม แม้จูเลียสจะได้ชื่อว่าทารุณ โหดร้าย แต่เขาก็เป็นแม่ทัพที่ทหารพากันจงรักภักดีเป็นอย่างยิ่ง จนแทบจะพูดได้ว่า ไม่เคยมีทหารในสมัยใดจะ รักเจ้านายของตนยิ่งไปกว่าทหารรักซีซาร์ ที่ไหนมีอันตราย ที่นั่นซีซาร์จะเป็นคนแรกที่บุกเข้าไปก่อน ถ้าในการเดินทางกองทหารจำเป็นจะต้องข้ามแม่น้ำสักสายหนึ่งที่น่ากลัวที่สุด จูเลียสจะเป็นคนแรกที่ลงว่ายน้ำนำบรรดาทหารทั้งหลายลงไป
http://i249.photobucket.com/albums/gg210/nid2502/rome_juliuscaesar.jpg

http://i249.photobucket.com/albums/gg210/nid2502/rome_pompeymagnus.jpg
ผู้ยิ่งใหญ่ทุกคนย่อมมีศัตรู ในโลกนี้มีคนอีกหลายคนที่ทนเห็นความสำเร็จของผู้อื่นไม่ได้ จูเลียส ซีซาร์ เป็นคน ๆ หนึ่งที่ถูกอิจฉาริษยา เขาเองก็รู้ตัวดี แต่เขาจำเป็นต้องทำเป็นไม่รู้ ไม่เห็นเสียบ้าง คนที่คิดปองร้ายเขา คือนักโทษคนหนึ่งที่ซีซาร์เองเป็นผู้ออกคำสั่งให้ไว้ชีวิต จูเลียสไม่เคยคิดเลยว่า คน ๆ นี้จะเป็นคนที่ไว้ใจไม่ได้ เขาผู้นั้นมีชื่อว่า มาร์คุส จูนิอุส บรูตุส ซึ่งเขารับเป็นลูกเลี้ยงในเวลาต่อมา

http://i249.photobucket.com/albums/gg210/nid2502/rome-marcantony.jpg http://i249.photobucket.com/albums/gg210/nid2502/rome-attia.jpg
http://i249.photobucket.com/albums/gg210/nid2502/rome-lucious.jpg http://i249.photobucket.com/albums/gg210/nid2502/rome-pullo.jpg

ninja1
28-11-2010, 14:47
เท่าที่ผมดู ก็มี
Drama มี
Bodies หนังฝั่งอังกฤษเกี่ยวกับหมอมาฝึกงานหมอสูติ สนุก rate 18 ครับ
Damages
Mad men
Breaking Bad เรื่องนี้สนุก อาจารย์เคมีกับลูกศิษย์โหลยโท่ยร่วมมือกัน ทำจน go so big
สืบสวนและดรามา
Bones
Cold cases
สืบสวนแนวเฮฮา ได้คิดไปด้วย
MONK จบ season 8 Finale ไปแล้ว
Psyc
เฮฮาแบบวิทย์ลึกๆ ฝั่งอังกฤษ
The Big Bang Theory สนุกครับ
แค่นี้ก่อน

nokie
29-11-2010, 00:21
ฮ่าๆๆๆๆ...บ้าน่าตะเอง...เขินนะ..อายเค้าอ่ะ...คนอะไรจะปานนั้นนน...ฮะๆๆ บรรยายซะลอยไปถึงใหนต่อใหน
จ้าๆๆ..เดี๋ยวจัดไปด่วน..ตอนนี้อยู่เชียงแล้ว เพื่งถึงบ้านตะกี้เอง

คุณนก น่ารัก สวย เริดเลอ (เออออ...เลอน่ะ) เฟอร์เฟ็กซ์ ไร้ที่ติ หมดจด เกิดมาไม่เคยเห็นใครบริสุทธิ์เท่าอากาศปราศจากคาร์มอนไดออกไซด์ เป็นออกซิเจนบริสุทธิ์ ชมเยอะยัง

แย้วอย่าลืมน่ะ 24 hours SS 4-8 + Trueblood :O)~~

http://www.youtube.com/watch?v=raujHrZ-1Dk

nokie
29-11-2010, 00:26
ขอบคุณค่ะ ค่อยยังชั่วหน่อยมีคนช่วยแล้ว..ไอ้เราจะเล่าให้ใครฟังก็แบบงูๆ ปลาๆ พื้นๆ ยังงี้ค่อยน่าดูหน่อย

ROME โรม มหาอาณาจักรวิปโยค

โรม เป็นเรื่องราวที่เป็นตำนานเล่าขานกันมาของสองทหารหาญ (โวโรนัส&พลูโล) พบกับเรื่องราวเข้มข้นของความรัก การหักหลัง ไม่ว่าจะของเจ้านายและข้าทาส หรือแม้แต่สามี ภรรยา เริ่มจากการล่มสลายของสาธารณรัฐ และการเกิดใหม่ของจักรวรรดิ เรื่องราวในยุค 52 ปีก่อนคริสตกาล

ไกอัส จูเลียส ซีซาร์ ที่เสร็จศึกพิชิตชัยเหนือพวกโกล หลังรบยาวนานกว่า 8 ปี และเตรียมกลับโรม พร้อมด้วยทหารหาญผู้ซื่อสัตย์ ภักดีต่อเขาอีกนับพัน การกลับมาของเขาส่งผลกระทบต่อสาธารณรัฐ อำนาจที่เพิ่มพูนคูณทวี ในขณะที่เพื่อนเก่าแก่ของเขา ปอมเปย์ แม็กนัส (รักษาอำนาจอยู่ที่กรุงโรม) เพียรพยายามที่จะรักษาสมดุลของอำนาจไว้ แต่ทว่าทหารคู่ใจของซีซาร์สองนาย โวเรนัส และ พูลโล ต่อต้านทุกวิถีทาง

ผลแห่งการกระทำครั้งนี้ เสมือนดั่งด้ายแห่งชะตากรรมที่ร้อยเรียงชีวิตของทุกคนผูกเข้าไว้ด้วยกัน ซีซาร์, มาร์ค แอนโธนี คลีโอพัตรา และ ออคเตเวียน ท่ามกลางการแก่งแย่งชิงดีชิงเด่น ท่ามกลางกระแสสังคมที่เชี่ยวกราก หักเหลี่ยม เฉือนคม ปกป้องผลประโยชน์ ทาสแท้ของมนุษย์ ความโลภ กิเลส ตัณหา ราคะ สิ่งใด ๆ ในโลก ทุกสิ่งล้วนแต่อนิจจัง

โรม ละครชีวิต ที่เป็นมากกว่าละคร ละครที่ควรค่าแก่การดู (อ้างอิง nangseries.com)

http://www.youtube.com/watch?v=eVsJz5QAAhQ

Rome Season 1

http://www.youtube.com/watch?v=3TzvNnk2p3Y

Rome Season 2

http://www.youtube.com/watch?v=2I1pNIZgvGc

http://eternallycool.net/wp-content/uploads/2007/06/atia-is-a-tramp.jpg

ROME ซีรี่ส์ดราม่าเรื่องล่าสุดของค่ายหนังยักษ์ใหญ่อย่าง HBO

ภาพยนตร์ซีรี่ส์เรื่องนี้ทุ่มทุนสร้างมหาศาลกว่า 100 ล้านเหรียญสหรัฐ ถือได้ว่าเป็นภาพยนตร์ที่ทุ่มทุนสร้างมากเป็นประวัติศาสตร์
ของวงการโทรทัศน์ ฉากในภาพยนตร์เรื่องนี้เป็นฉากที่ใหญ่ที่สุดโดยใช้พื้นที่กว่า 20,234 ตารางเมตร ในโรงถ่าย Cinecitta Studio ในกรุงโรม และเป็นภาพยนตร์ซีรีส์ภาษาอังกฤษเรื่องแรกที่ถ่ายทำในประเทศที่ไม่ได้ใช้ภาษาอังกฤษเป็นภาษาหลักนั่นก็คือ ประเทศอิตาลี อีกทั้ง ภาพยนตร์ซีรี่ส์เรื่องนี้ใช้ทีมงานชาวต่างชาติกว่า 350 คน ใช้เสื้อผ้ามากกว่า 4,000 ชุด โดย 2,500 ชุด ได้ถูกใช้ในการถ่ายทำ 3 ตอนแรกของเรื่อง
http://i249.photobucket.com/albums/gg210/nid2502/rome-lucious-1.jpg http://i249.photobucket.com/albums/gg210/nid2502/rome-pullo-2.jpg http://i249.photobucket.com/albums/gg210/nid2502/rome-attia-1.jpg http://i249.photobucket.com/albums/gg210/nid2502/rome-marcantony-1.jpg
http://i249.photobucket.com/albums/gg210/nid2502/rome_juliuscaesar-1.jpg http://i249.photobucket.com/albums/gg210/nid2502/rome_jocasta-1.jpg http://i249.photobucket.com/albums/gg210/nid2502/rome_gaia-1.jpg http://i249.photobucket.com/albums/gg210/nid2502/rome_octavia-1.jpg
http://i249.photobucket.com/albums/gg210/nid2502/rome_brutus-1.jpg http://i249.photobucket.com/albums/gg210/nid2502/rome_cleopatro-1.jpg http://i249.photobucket.com/albums/gg210/nid2502/rome_eirene-1.jpg http://i249.photobucket.com/albums/gg210/nid2502/rome3-1.gif
http://i249.photobucket.com/albums/gg210/nid2502/rome_niobe-1.jpg http://i249.photobucket.com/albums/gg210/nid2502/rome_caesarian_younger-1.jpg http://i249.photobucket.com/albums/gg210/nid2502/rome4-1.gif http://i249.photobucket.com/albums/gg210/nid2502/rome5-1.gif

ด้านมืด และจุดจบของซีซาร์
ไม่มีใครในโลกนี้ที่จะไม่มีความชั่วติดตัวเลย จูเลียส ซีซาร์เอง แม้ว่าจะมีความสามารถเก่งกล้ายิ่งนักในการสงคราม แต่ก็มีข้อเสียอยู่อย่างหนึ่ง นั่นคือ มีความทะเยอทะยานอย่างรุนแรง เมื่อเล็ก ๆ เขามีชื่อเสียงในเรื่องการใช้เงินเปลืองจนเป็นหนี้สินเมื่อเติบโตมีอำนาจในมือ เขาก็จับจ่ายใช้สอยเงินอย่างไม่อั้นทั้ง ๆที่เงินนั้นเป็นของหลวง ในด้านการสงคราม จูเลียส ซีซาร์ ก็ถูกโจมตีว่าพาคนไปตายเสียมากต่อมาก แต่ในการรบในสมัยโน้น แต่ละฝ่ายต่างก็ยอมเสียทหารเป็นจำนวนมากเสมอ การสั่งประหารชีวิตแม่ทัพโกล ซึ่งย่อมแพ้ต่อทัพโรมันเมื่อครั้งจูเลียส ซีซาร์ พากองทัพอันเกรียงไกรเข้าไปบุกโกล เป็นจุดด่างดำที่ยิ่งใหญ่ที่สุดในชีวิตของเขา จูเลียสสั่งขังแม่ทัพโกลไว้ถึงหกปี แล้วจึงสั่งให้ประหารชีวิตทั้ง ๆ ที่มิได้มีความผิดใด ๆ เพียงแต่ต้องการให้เป็นเครื่องส่งเสริมบารมีของเขาเพียงคนเดียวเท่านั้น

แต่ก็น่าแปลกที่ครั้งหนึ่งจูเลียส ซีซาร์ ได้ทราบข่าวว่าปอมเปย์ คู่อริที่ยิ่งใหญ่ของเขาถูกฆ่าแล้วในอียิปต์ จูเลียสก็ถึงกับทรุดนั่ง และร้องไห้
อย่างไรก็ตาม แม้จูเลียสจะได้ชื่อว่าทารุณ โหดร้าย แต่เขาก็เป็นแม่ทัพที่ทหารพากันจงรักภักดีเป็นอย่างยิ่ง จนแทบจะพูดได้ว่า ไม่เคยมีทหารในสมัยใดจะ รักเจ้านายของตนยิ่งไปกว่าทหารรักซีซาร์ ที่ไหนมีอันตราย ที่นั่นซีซาร์จะเป็นคนแรกที่บุกเข้าไปก่อน ถ้าในการเดินทางกองทหารจำเป็นจะต้องข้ามแม่น้ำสักสายหนึ่งที่น่ากลัวที่สุด จูเลียสจะเป็นคนแรกที่ลงว่ายน้ำนำบรรดาทหารทั้งหลายลงไป
http://i249.photobucket.com/albums/gg210/nid2502/rome_juliuscaesar.jpg

http://i249.photobucket.com/albums/gg210/nid2502/rome_pompeymagnus.jpg
ผู้ยิ่งใหญ่ทุกคนย่อมมีศัตรู ในโลกนี้มีคนอีกหลายคนที่ทนเห็นความสำเร็จของผู้อื่นไม่ได้ จูเลียส ซีซาร์ เป็นคน ๆ หนึ่งที่ถูกอิจฉาริษยา เขาเองก็รู้ตัวดี แต่เขาจำเป็นต้องทำเป็นไม่รู้ ไม่เห็นเสียบ้าง คนที่คิดปองร้ายเขา คือนักโทษคนหนึ่งที่ซีซาร์เองเป็นผู้ออกคำสั่งให้ไว้ชีวิต จูเลียสไม่เคยคิดเลยว่า คน ๆ นี้จะเป็นคนที่ไว้ใจไม่ได้ เขาผู้นั้นมีชื่อว่า มาร์คุส จูนิอุส บรูตุส ซึ่งเขารับเป็นลูกเลี้ยงในเวลาต่อมา

http://i249.photobucket.com/albums/gg210/nid2502/rome-marcantony.jpg http://i249.photobucket.com/albums/gg210/nid2502/rome-attia.jpg
http://i249.photobucket.com/albums/gg210/nid2502/rome-lucious.jpg http://i249.photobucket.com/albums/gg210/nid2502/rome-pullo.jpg

nokie
29-11-2010, 00:31
ขอบคุณค่ะคุณ ninja ที่มาช่วยแชร์กัน แวะมาบ่อยๆน่ะค่ะ
พอเห็นเขียนบอกว่าเรื่องทีไหนสนุก ทำให้อยากดูทุกเรื่องเลยค่ะ

เท่าที่ผมดู ก็มี
Drama มี
Bodies หนังฝั่งอังกฤษเกี่ยวกับหมอมาฝึกงานหมอสูติ สนุก rate 18 ครับ
Damages
Mad men
Breaking Bad เรื่องนี้สนุก อาจารย์เคมีกับลูกศิษย์โหลยโท่ยร่วมมือกัน ทำจน go so big
สืบสวนและดรามา
Bones
Cold cases
สืบสวนแนวเฮฮา ได้คิดไปด้วย
MONK จบ season 8 Finale ไปแล้ว
Psyc
เฮฮาแบบวิทย์ลึกๆ ฝั่งอังกฤษ
The Big Bang Theory สนุกครับ
แค่นี้ก่อน

nokie
29-11-2010, 00:36
คุณ without เห็นน้องปอย กะ birdy มั้ยค่ะ (ตามหาน้องทั้งสอง)

29-11-2010, 01:11
ดีใจจังคุณต้นรักกลับมาแล้ว...เพื่อนๆ ...น้องๆ บ่นคิดถึงกันใหญ่..แอบบ่นว่าลืมไปแล้วด้วยฮ่าๆๆๆ..(อารมณ์น้อยใจ...ชอบหายหน้านานๆ) หุหุ
ขอให้มีความสุข..ความเจริญรุ่งเรื่องกับบ้านใหม่น่ะค่ะ

ไม่รู้สึกอะไร เพราะไม่ค่อยได้สังเกต แต่ลองคิดดู ดูเหมือนแผ่นไรท์ HDTV จะชัดกว่าน่ะ เห็นไฝ ฝ้า ชัดแจ่มเลย

ขอบคุณคุณนกมากครับ

แต่อ่านตอนแรกตกใจ

คุณนกเรียกผมว่า ต้นรัก เหมือน....เพื่อนผมที่เคยคบกันเลยอะ

อ่านแล้วเกิดอารมณ์ วูบวาบ

อิอิ

ไว้ย้ายบ้านเสร็จจะแวะเข้ามาบ่อย ๆ ครับ

วันนี้ก็เคลียร์ของทั้งวัน

ย้ายจาก อพาร์ทเม๊นต์ แถวบ้าน เข้าบ้านครับ ตบแต่งเสร็จแล้ว อยู่ห่างกันไม่ถึงกิโล ไม่ต้องเปลี่ยนรูปแบบการดำเนินชีวิตมาก

ที่ดีใจที่สุด ผมมีห้องดูหนังด้วยอะ
แต่คิดไปคิดมา ทำให้ผมต้องดูเป็นเวลา ดูไป แล้วง่วงก็นอน ไม่ได้แล้ว

ตอนอยู่อพาร์ทเม๊นต์ ไม่มียูบีซี เค้าไม่ให้ติด

ตอนนี้ย้ายเข้าบ้าน สบายแน่ ๆ ผม ไม่มีเวลาทำงานแน่ เอาเวลาไปดู หนัง ซีรี่ส์ยูบีซีหมด

คืนนี้พอแค่นี้ดีกว่า

เดี่ยวแวะมาโม้ใหม่นะครับ

ผมว่า ว่าง ๆ จัดมีตติ้งกันซะทีดีมั๊ย?

อิอิ

29-11-2010, 02:45
โอยยย กว่าจะไล่อ่านจบ จากหน้า 40 แน่ะที่ผมไม่ได้เข้ามา

ฮ่า ๆ ๆ

สัญญาว่า ต่อไปนี้ จะแวะเข้ามาให้ได้ทุกวันนะครับพี่น้อง

แล้วแต่วันค่ะ บางวันปอยก็เข้าห้องเร็ว

แต่เข้าไปดูซีรี่นะค่ะ ยังไม่นอนหรอก ตอนนี้ไม่รู้จะดูอะไร

เลยนั่งอัพรูปในเฟส *-*

ขอแอดเป็นเพื่อนหน่อยสิน้องปอย

หรือจะแอดผมก้ได้นะ Navigaton รถฟักทอง จะได้คุยกันตลอดเวลาเลย

Day Break

เป็นเรื่องที่พระเอก(เป็นตำรวจ) ตื่นมาทุกวันจะย้อนกลับมาเป็นวันนี้ตลอด พอวันนึงจบไปนอนตื่นมาอีกวันก็จะกลับย้อนมาวันนี้อีก พระเอกก็คอยจดจำเรื่องๆราวต่างๆ แล้วคอยแก้ไข แต่ยิ่งแก้ไขมันก็จะยิ่งทำให้เกิดอีกเหตุการณ์นึง เกิดขึ้นมา สนุกครับ ลุ้นดี ผมชอบ บู้ด้วย ผมชอบเมียพระเอกอะ คนเอเซียด้วย (อ้างอิงโดยคุณ Birdy)

http://www.serialmente.com/wp-content/uploads/2009/08/Day-Break-screencap-3.jpg

ขอบคุณมากครับ น่าดูจัง จดไว้อีกเรื่อง ว่าพลาดไม่ได้

คุณ without นอกใจ ผมหรอ มีหนังไรบ้างอะครับ สนด้วย

คุณ นก กับ ปอย แอบ.....อะไรกันนะ อย่าบอกนะว่า...... ทำให้ผมอยากรู้ด้วย ผมมีไมค์นะแต่เดินไปแอบด้านหลังละได้ยินไม่ถนัด

คุณ ดีน หนังเยอะจจจจจจจจจจจจจจจจจจจัง อ่านซะปวดตา

ปล. ว่าแต่คิดถึงคุณต้นเหมือนกันฮะ รถฟักทองเสียแน่ๆ

รถฟักทองไม่ได้เสียคร๊าบบบ ขอบคุณที่คิดถึงกันนะครับ

ไม่เขินหรอกค่ะ ปอยอายุ 22ค่ะ

จะ 23 อีกในไม่กี่วันและ @@

แล้ววันไหนล่ะ?

เหอ ๆ ๆ ไม่ใช่ไร จะให้น้องปอยพาไปเลี้ยง อิอิ

ขอถาม 1-2คำถามค่ะ ถามทุกคนเลยค่ะ (และขออนุญาติละลาบละล้วงนิดนึงค่ะ)

อยากรู้ว่าพี่ๆ น้องๆ ทำงานอะไรกัน อายุเท่าไรกันมั่งแล้ว

เอาเวลาที่ไหนดูซีรี่ย์กันจัง อยากรู้นิดนึง (อยากรู้นานและ)
------------------------------------------

ปอยขอตอบก่อนนะ ปอยเรียน+ทำงานไปด้วยค่ะ อายุ 22

เวลาในการดูซีรี่ย์ ไม่แน่นอนเอาซะเลย อยากดูก็จะดูยาวๆๆ ไม่หลับไม่นอน แม้จะไม่ว่างก็ตาม

บางอารมณ์ก็เบื่อๆไม่อยากดู ก็จะหยุดดู ไปเลย อยากเมื่อไรค่อยกลับมาดู ตอนนี้หยุดดูไปจะ 2อาทิตย์และ

ผมอายุ....(ไม่อยากบอกเลยอะ) ครบ 30 ในมกราที่จะถึงเนี่ยแหละ ย่างเข้าเลขสามแล้ว ไม่รู้ตัวเลย ยังไม่ทันได้ใช้ชีวิตวัยรุ่นเลย ทำแต่งาน ฮ่า ๆ ๆ

ส่วนหน้าที่การงานผมทำธุรกิจข้ามชาติอยู่ครับ

แบบว่า ทำชาตินี้ รวยชาติหน้าอะครับ เคยได้ยินปะ?

จริง ๆ แล้วมีธุรกิจส่วนตัว เล็ก ๆ อยู่ครับ

ของผม มีสองเรื่องเป็นตัวนำ Mentalist SS3 กับ Supernatural SS6 ระหว่างที่รอสองเรื่องนี้
ก็จะไล่ดูเรื่องอื่น ที่แต่ละคนแนะนำมาว่าสนุก Lie to me, criminal mind, Day break, Rome, chuck
รวมถึงซี่รีย์ที่ออกใหม่ที่ยังมาไม่กี่แผ่น The event, chase แต่เมื่อคืนนี้ดู Fringe ใช้ได้เลยเรื่องนี้ ถ้าดูติดงอมแน่
กะลังมันส์เลย ตีสามก่อน ต้องรีบนอน เด่วเช้าไม่ตื่น หุหุ วันนี้กะว่าจะดู Hawail O Five (พิมพ์ถูกป่ะเนี่ยจำได้ลางๆ คิมของLost เล่น)

ผมว่าจะดู ฮาวาย โอ ไฟว์ ก็เพราะ แฟนของคิม ใน LOST แสดงด้วย เนี่ยแหละ

ชอบเค้ามาก ใน 24 ก็เล่นได้ขโมยซีนมาก

29-11-2010, 02:48
พรุ่งนี้ผมต้องตื่นพาอาม่าไปวัดไผ่เงินแต่เช้านะเนี่ย

ถ้าตื่นไม่ทัน ผมโทษพี่น้องทุกคนในนี้นะ เข้ามาแบ่งปันกันเยอะจัด

ฮ่า ๆ ๆ

เออ จะบอกว่า บ้านผมอยู่ห่างจาก วัดไผ่เงิน ที่เป็นข่าวอยู่ ไม่ถึง 5 นาทีอะ

ถนนเดียวกัน

อยากบอกว่า วัดไผ่เงิน มีพระประธานชื่อ หลวงพ่อสัมฤทธิ์

เวลาผมมีปัญหา หรือเครียด

ผมจะไปนั่งสมาธิ ขอพรจากท่าน

ทุกครั้ง จะผ่านไปได้ด้วยดี

ผมเชื่อว่า "ความเชื่อทำให้เกิดศรัทธา ศรัทธา ทำให้เกิดปาฏิหารย์"

ไปนอนก่อนแล้วครับ

29-11-2010, 02:50
เอ้อ ผมรู้สึกว่า ตั้งแต่ดูซีรี่ส์ฝรั่งมาได้ 3 ปีเนี่ย

ผมว่า ผมฟังภาษาอังกฤษได้ดีขึ้นเยอะเลยอะ

จนบางที ดูโดยไม่ต้องอ่านซับเลยนะ

ไม่ใช่เก่งหรอก

หลับ

ฮ่า ๆ ๆ ๆ

29-11-2010, 02:57
เอาเพลง เนื้อหาดี ๆ มาฝากครับ

http://www.youtube.com/watch?v=-b2HKxUoCw0&feature=related

gupoiy
29-11-2010, 10:34
คุณ without เห็นน้องปอย กะ birdy มั้ยค่ะ (ตามหาน้องทั้งสอง)

แอบคิดถึงหนูละซิพี่นก ได้รับระเบิดที่ส่งไปยังค่ะ

thep
29-11-2010, 12:16
แอบอ่านอยู่ครับ ทำลิสต์ไว้หลายเรื่องแล้ว เดี๋ยวเสร็จงานกลับไป คงเริ่มรื้อ Day Break มาดูใหม่(ลืมเมียพระเอกไปแล้ว) เพิ่งดู Damage ss.3 จบไปเมื่อเดือนก่อน รู้สึกมันเนือยไปหน่อยครับ แต่ถ้ามี ss.4 มาก็คงสั่งมาดูต่อ

ไม่เห็นเลยอ่ะ น้องดีนด้วย สามคนนี้สงสัยจะรักสามเศร้าอ่า 555+ คุณเทพของผมก็หาย คุณต้นกลับมาแล้วคุณต้นคนเดียวกลับมาก็ทำให้กระทู้หายเหงาแล้ว
คุณnicha อยู่กับผมเนี่ยเรื่อย ๆ เพื่อนพี่น้องสมาชิกคนอื่นก้อคงมาอ่านติดตามเรื่อย ๆ อยากดูผลโหวต เด๋วพรุ่งนี้จะสรุปให้ดู อิอิ เมนเทลลิสต์มาที่ 1 เปล่า เชียร์อยู่ หึหึ

gupoiy
29-11-2010, 12:28
โอยยย กว่าจะไล่อ่านจบ จากหน้า 40 แน่ะที่ผมไม่ได้เข้ามา

ฮ่า ๆ ๆ

สัญญาว่า ต่อไปนี้ จะแวะเข้ามาให้ได้ทุกวันนะครับพี่น้อง

ขอแอดเป็นเพื่อนหน่อยสิน้องปอย

หรือจะแอดผมก้ได้นะ Navigaton รถฟักทอง จะได้คุยกันตลอดเวลาเลย

ขอบคุณมากครับ น่าดูจัง จดไว้อีกเรื่อง ว่าพลาดไม่ได้

รถฟักทองไม่ได้เสียคร๊าบบบ ขอบคุณที่คิดถึงกันนะครับ

แล้ววันไหนล่ะ?

เหอ ๆ ๆ ไม่ใช่ไร จะให้น้องปอยพาไปเลี้ยง อิอิ

ผมอายุ....(ไม่อยากบอกเลยอะ) ครบ 30 ในมกราที่จะถึงเนี่ยแหละ ย่างเข้าเลขสามแล้ว ไม่รู้ตัวเลย ยังไม่ทันได้ใช้ชีวิตวัยรุ่นเลย ทำแต่งาน ฮ่า ๆ ๆ

ส่วนหน้าที่การงานผมทำธุรกิจข้ามชาติอยู่ครับ

แบบว่า ทำชาตินี้ รวยชาติหน้าอะครับ เคยได้ยินปะ?

จริง ๆ แล้วมีธุรกิจส่วนตัว เล็ก ๆ อยู่ครับ

ผมว่าจะดู ฮาวาย โอ ไฟว์ ก็เพราะ แฟนของคิม ใน LOST แสดงด้วย เนี่ยแหละ

ชอบเค้ามาก ใน 24 ก็เล่นได้ขโมยซีนมาก

ปอยแอดไปแล้วนะค่ะพี่ต้น ชื่อเฟสของปอยชื่อ pattamandda

วันเกิดปอยเลยมาแล้วค่ะ วันที่ 24 ที่ผ่านมานี่เอง อายุ 23 ปีเต็มมาหมาดๆ ฮ่าๆ

อย่าลืมพาไปเลี้ยงนะค่ะ ^^

ขอบคุณคุณนกมากครับ

แต่อ่านตอนแรกตกใจ

คุณนกเรียกผมว่า ต้นรัก เหมือน....เพื่อนผมที่เคยคบกันเลยอะ

อ่านแล้วเกิดอารมณ์ วูบวาบ

อิอิ

ไว้ย้ายบ้านเสร็จจะแวะเข้ามาบ่อย ๆ ครับ

วันนี้ก็เคลียร์ของทั้งวัน

ย้ายจาก อพาร์ทเม๊นต์ แถวบ้าน เข้าบ้านครับ ตบแต่งเสร็จแล้ว อยู่ห่างกันไม่ถึงกิโล ไม่ต้องเปลี่ยนรูปแบบการดำเนินชีวิตมาก

ที่ดีใจที่สุด ผมมีห้องดูหนังด้วยอะ
แต่คิดไปคิดมา ทำให้ผมต้องดูเป็นเวลา ดูไป แล้วง่วงก็นอน ไม่ได้แล้ว

ตอนอยู่อพาร์ทเม๊นต์ ไม่มียูบีซี เค้าไม่ให้ติด

ตอนนี้ย้ายเข้าบ้าน สบายแน่ ๆ ผม ไม่มีเวลาทำงานแน่ เอาเวลาไปดู หนัง ซีรี่ส์ยูบีซีหมด

คืนนี้พอแค่นี้ดีกว่า

เดี่ยวแวะมาโม้ใหม่นะครับ

ผมว่า ว่าง ๆ จัดมีตติ้งกันซะทีดีมั๊ย?

อิอิ

เห็นด้วยค่ะ อยากให้มีการจัดมีตติ้งกัน น่าจะสนุกดีนะ

gupoiy
29-11-2010, 12:31
ไม่เห็นเลยอ่ะ น้องดีนด้วย สามคนนี้สงสัยจะรักสามเศร้าอ่า 555+ คุณเทพของผมก็หาย คุณต้นกลับมาแล้วคุณต้นคนเดียวกลับมาก็ทำให้กระทู้หายเหงาแล้ว
คุณnicha อยู่กับผมเนี่ยเรื่อย ๆ เพื่อนพี่น้องสมาชิกคนอื่นก้อคงมาอ่านติดตามเรื่อย ๆ อยากดูผลโหวต เด๋วพรุ่งนี้จะสรุปให้ดู อิอิ เมนเทลลิสต์มาที่ 1 เปล่า เชียร์อยู่ หึหึ

น้องปอยมาแล้วค่ะ ไม่ได้หายไปไหน ซุ่มๆๆอ่านอยู่แถวๆนี้ละ

birdy
29-11-2010, 17:26
แว่บ ปอยมาเราก็ตามออกจากห้องมาด้วย 55+ คุณต้นใกล้วัดนี่รถติดป่าวครับ ดูจากข่าวผีเข้าคนแห่ไปกันตรีม ผมว่าแม่งปัญญาอ่อนไปนะ ก่อนหน้านี้ไม่รู้ว่ามีศพเด็กอย่างนี้ มันไม่มีผีหรือไร ทุกวัดมันก็ต้องมีคนตาย แถมแต่ก่อนไปวัดนี้ผ่านๆ ไม่เห็นจะน่ากลัวดังข่าวซะเลยนิ พอรู้ว่าศพเยอะบ้านเราก็แห่กันไปหมด จริงๆ น่าจะจัดทริปไปภาคใต้กันบ้างขอหวยจากศพที่ยะลา เนอะ ..........แอบมาบ่นๆอะ

ปล.อยากแอดปอยกับคุณต้นด้วยอะแต่เล่นไม่เป็นเท่าไร

nokie
29-11-2010, 20:45
ท่าจะเป็นรักสามเศร้าจิงๆ เพราะไม่เห็นมีใครออกมาแก้ข่าวเรย...หุหุหุ

แอบคิดถึงหนูละซิพี่นก ได้รับระเบิดที่ส่งไปยังค่ะ

คิดถึงจิ...เล่นหายหน้าไปเลยตั้ง สองวัน...รู้สึกเหงาๆ เวลาไม่เห็นน้องปอย
แต่โชคดีที่มีคุณ without อยู่เป็นเพื่อนตลอด คุณ Nicha ด้วย ก็เลยไม่เหงาแล้ว อิอิ

gupoiy
29-11-2010, 20:57
แว่บ ปอยมาเราก็ตามออกจากห้องมาด้วย 55+ คุณต้นใกล้วัดนี่รถติดป่าวครับ ดูจากข่าวผีเข้าคนแห่ไปกันตรีม ผมว่าแม่งปัญญาอ่อนไปนะ ก่อนหน้านี้ไม่รู้ว่ามีศพเด็กอย่างนี้ มันไม่มีผีหรือไร ทุกวัดมันก็ต้องมีคนตาย แถมแต่ก่อนไปวัดนี้ผ่านๆ ไม่เห็นจะน่ากลัวดังข่าวซะเลยนิ พอรู้ว่าศพเยอะบ้านเราก็แห่กันไปหมด จริงๆ น่าจะจัดทริปไปภาคใต้กันบ้างขอหวยจากศพที่ยะลา เนอะ ..........แอบมาบ่นๆอะ

ปล.อยากแอดปอยกับคุณต้นด้วยอะแต่เล่นไม่เป็นเท่าไร

แอดมาซิค่ะ ลองหัดดู สนุกดีนะ ^^

nokie
29-11-2010, 21:19
คุณnicha อยู่กับผมเนี่ยเรื่อย ๆ เพื่อนพี่น้องสมาชิกคนอื่นก้อคงมาอ่านติดตามเรื่อย ๆ อยากดูผลโหวต เด๋วพรุ่งนี้จะสรุปให้ดู อิอิ เมนเทลลิสต์มาที่ 1 เปล่า เชียร์อยู่ หึหึ[/QUOTE]

-รอดูผลโหวตด้วยคน.. Mentalist ก็เชียร์อยู่เหมือนกันค่ะ..แต่ยังงัยก็ยังให้ 24 hours เป็นอันดับหนึ่ง เดี๋ยวคุณ without ลองดูตั้งแต่ season 3 ขึ้นไปน่ะ
แล้วจะรู้จัก คำว่า..มันส์... ที่แท้จริงจ้า เดี๋ยวจัดไปให้น่ะรออีกแป้บ

แอบอ่านอยู่ครับ ทำลิสต์ไว้หลายเรื่องแล้ว เดี๋ยวเสร็จงานกลับไป คงเริ่มรื้อ Day Break มาดูใหม่(ลืมเมียพระเอกไปแล้ว) เพิ่งดู Damage ss.3 จบไปเมื่อเดือนก่อน รู้สึกมันเนือยไปหน่อยครับ แต่ถ้ามี ss.4 มาก็คงสั่งมาดูต่อ

-คุณ thep เรากลับมาแล้ว คิดถึงอยู่น่ะค่ะ อย่าหายไปนานนักซีค่ะ เห็นด้วยค่ะ Damage season2 จะเนือยๆหน่อย แต่พอขึ้น season3 เห็นแฟนบอกวางไม่ลงเลย ต้องดูต่อไปเรื่อยๆ นกยังไม่ได้ดู season3 เลย
[
-คุณต้นสัญญาแล้วเน้อ ว่าจะเข้ามาคุยกับพี่น้องในนี้ทุกวันหน่ะ อย่าลืมคำมั่นสัญญาน่ะจ้ะ ไม่ถาม add เป็นเพื่อน นกมั่งเลย ไม่ถามเรากีจะแอดไปน่ะ ฮะฮ่าๆ
แต่ว่าพูดไปงั้นแหละค่ะ ปกติไม่ค่อยมีเวลา online เท่าไหร่ ตอนนี้ไม่ได้คุยกับเพื่อนๆทาง เอ็มเลย ไว้มีไรปรึกษากันค่อยแอดไปน่ะ

nokie
29-11-2010, 21:27
ตามหา The Chuck season2,season3 ค่ะเพื่อนๆมีใครมีมั่งป่าวค่ะ จะแลกกะเรื่องที่เรามีอยูก็ได้ค่ะมีเยอะ ต้องถามมาเป็นเรื่องๆค่ะ
พอดีหลานฝากแลกหน่ะค่ะ

gupoiy
29-11-2010, 21:35

-รอดูผลโหวตด้วยคน.. Mentalist ก็เชียร์อยู่เหมือนกันค่ะ..แต่ยังงัยก็ยังให้ 24 hours เป็นอันดับหนึ่ง เดี๋ยวคุณ without ลองดูตั้งแต่ season 3 ขึ้นไปน่ะ
แล้วจะรู้จัก คำว่า..มันส์... ที่แท้จริงจ้า เดี๋ยวจัดไปให้น่ะรออีกแป้บ

-คุณ thep เรากลับมาแล้ว คิดถึงอยู่น่ะค่ะ อย่าหายไปนานนักซีค่ะ เห็นด้วยค่ะ Damage season2 จะเนือยๆหน่อย แต่พอขึ้น season3 เห็นแฟนบอกวางไม่ลงเลย ต้องดูต่อไปเรื่อยๆ นกยังไม่ได้ดู season3 เลย
[
-คุณต้นสัญญาแล้วเน้อ ว่าจะเข้ามาคุยกับพี่น้องในนี้ทุกวันหน่ะ อย่าลืมคำมั่นสัญญาน่ะจ้ะ ไม่ถาม add เป็นเพื่อน นกมั่งเลย ไม่ถามเรากีจะแอดไปน่ะ ฮะฮ่าๆ
แต่ว่าพูดไปงั้นแหละค่ะ ปกติไม่ค่อยมีเวลา online เท่าไหร่ ตอนนี้ไม่ได้คุยกับเพื่อนๆทาง เอ็มเลย ไว้มีไรปรึกษากันค่อยแอดไปน่ะ

พี่นกแอดปอยมามั่งดิ แอดเอ็มหรือเฟสก็ได้ พี่นกมีเมลปอยนี่นา

nokie
29-11-2010, 22:13
ปอย พี่แอดเอ็มไปแล้วน่ะ แล้วก็ราตรีสวัสดี ไปนอนดูหนังแล้วจ้า

birdy
29-11-2010, 22:35
แต่ละคนใช้ชื่ออะไรใน facebook อะครบจะได้ search เจอ

30-11-2010, 01:26

วันที่มีงาน ผมไม่อยู่แถวนั้นอะ พอดีไปราชบุรีครับ

ปอยแอดไปแล้วนะค่ะพี่ต้น ชื่อเฟสของปอยชื่อ pattamandda

วันเกิดปอยเลยมาแล้วค่ะ วันที่ 24 ที่ผ่านมานี่เอง อายุ 23 ปีเต็มมาหมาดๆ ฮ่าๆ

อย่าลืมพาไปเลี้ยงนะค่ะ ^^

เห็นด้วยค่ะ อยากให้มีการจัดมีตติ้งกัน น่าจะสนุกดีนะ

ดีเลย จัดมีตติ้งซักที มาหาอะไรอร่อย ๆ กินกัน

ตอนเด็ก ๆ ยังเล็ก ๆ ช่วงปิดเทอม ผมจะไปนอนบ้านอาโก (พี่สาวพ่อ) แถววัดไผ่เงินนั้นแหล่ะห่างจากบ้านไม่น่าเกินห้าร้อยเมตร (เห็นมีคดีทารก 2002 ศพอยู่นิ ใช่ป่ะไม่แน่ใจ)
ญาติเยอะมาก อาเฮีย อาเจ๊ อาตี๋ อาเม้ง ซ้วยตี๋ ดงคนจีนเลยอ่ะ แต่โตมาตั้งแต่ทำงานผมไม่เคยไปไหนเลย ต้องอยู่เฝ้าร้านตลอด หุหุ
แต่ก่อนเรียนจบ เที่ยวกาจายมาหมดหล่ะ ตอนนี้หาเงินได้ เสียดายตังค์ เศรษฐกิจก็ไม่ดี ประหยัดเงิน แต่ก็หมดเงินก็เพราะหนังบรอดเนี่ยแหล่ะ 555+ ความสุขเล็ก ๆ จากการดูหนัง

ใช่ครับ ที่เดียวกันครับ

ตอนนี้คุณวิทเอ๊าท์ไปอยู่แถวไหนแล้วอะครับ?

คุณต้นมีเพลงอะไรที่ชอบ แล้วเพราะ ๆ มาแปะให้ฟังบ่อย ๆ เน้อ ผมชอบ

ได้เลยครับ ชอบแนวไหนอะ ผมชอบฟังทุกแนวนะ ลุกทุ่งยังมีเลย ถ้าเพราะ ถูกใจ ฟังหมด

ผมก็เชียร์ 24 นะ ยิ่งดู ยิ่งสนุก สองซีซั่นแรกไม่เท่าไหร่ เหมือนปูเรื่อง

พอเข้าซีซั่นสาม ตัวละครมีความตื้นลึกหนาบาง ทำให้ดูสนุกมากกก

ผมให้อันดับสอง รองจาก Prison Break เลยนะ

gupoiy
30-11-2010, 09:54
ปอย พี่แอดเอ็มไปแล้วน่ะ แล้วก็ราตรีสวัสดี ไปนอนดูหนังแล้วจ้า

รับแอดแล้วค่ะ

แต่ละคนใช้ชื่ออะไรใน facebook อะครบจะได้ search เจอ

เฟสปอยชื่อ Pattamanadda

วันที่มีงาน ผมไม่อยู่แถวนั้นอะ พอดีไปราชบุรีครับ

ดีเลย จัดมีตติ้งซักที มาหาอะไรอร่อย ๆ กินกัน

ใช่ครับ ที่เดียวกันครับ

ตอนนี้คุณวิทเอ๊าท์ไปอยู่แถวไหนแล้วอะครับ?

ได้เลยครับ ชอบแนวไหนอะ ผมชอบฟังทุกแนวนะ ลุกทุ่งยังมีเลย ถ้าเพราะ ถูกใจ ฟังหมด

ผมก็เชียร์ 24 นะ ยิ่งดู ยิ่งสนุก สองซีซั่นแรกไม่เท่าไหร่ เหมือนปูเรื่อง

พอเข้าซีซั่นสาม ตัวละครมีความตื้นลึกหนาบาง ทำให้ดูสนุกมากกก

ผมให้อันดับสอง รองจาก Prison Break เลยนะ

เห็นด้วย!!!!!!!~ จัดมีตติ้งงงงงงงงงงง

gupoiy
30-11-2010, 11:16
พี่ without สรุปมาให้แล้ว

ขอบคุณมากค่ะ

nicha35
30-11-2010, 12:13
แต่เนื่องด้วยชีวิตนี้รักเสียงเพลง เลยขอเสนอซีรี่ส์ Glee ที่สุดยอด
Glee ซีรี่ส์แนว musical comedy-drama ฉายที่Fox เป็นเรื่องของชมรมนักร้องประสานเสียงในโรงเรียนม.ปลายที่ชื่อ คล้ายๆวงคอรัสปกตินั่นแหละ แต่นี่จะออกแนวมิวสิคัล ทั้งร้องทั้งเต้น โดยมีคุณครูหน้าตาหล่อเหลาปานพระเอกแมทธิว มอริสัน ผู้เล่นเป็นครูชู (หล่อขนาดออร์แลนโด้ บลูมแน่ะ) โรงเรียนมัธยมปลายนี้อยู่ที่เมือง Lima รัฐโอไฮโอ

นี่คือตัวอย่างคลิปตอนจบของซีซั่น 1 ขอนำตัวอย่างเพลงสุดโปรดมาให้ฟังและชมกัน

http://www.youtube.com/watch?v=Ymi52UbGEZM&feature=channel

เนื้อเรื่องสนุกสนานแถมมีเพลงให้ฟังและชม ทั้งร้องทั้งเต้น เปี่ยมความสามารถ

nicha35
30-11-2010, 12:23
:cool::cool::cool::cool::cool:

gupoiy
30-11-2010, 12:28
เห็นคนพูดถึงกันเยอะ วันนี้เป็นครั้งเเรกที่ได้ฟังเพลงของซีรี่เรื่องนี้

อยากบอกว่าขนลุกเลย เพลงเพราะดีค่ะ ขอบคุณที่มาเเนะนำนะค่ะ

แต่เนื่องด้วยชีวิตนี้รักเสียงเพลง เลยขอเสนอซีรี่ส์ Glee ที่สุดยอด
Glee ซีรี่ส์แนว musical comedy-drama ฉายที่Fox เป็นเรื่องของชมรมนักร้องประสานเสียงในโรงเรียนม.ปลายที่ชื่อ คล้ายๆวงคอรัสปกตินั่นแหละ แต่นี่จะออกแนวมิวสิคัล ทั้งร้องทั้งเต้น โดยมีคุณครูหน้าตาหล่อเหลาปานพระเอกแมทธิว มอริสัน ผู้เล่นเป็นครูชู (หล่อขนาดออร์แลนโด้ บลูมแน่ะ) โรงเรียนมัธยมปลายนี้อยู่ที่เมือง Lima รัฐโอไฮโอ

นี่คือตัวอย่างคลิปตอนจบของซีซั่น 1 ขอนำตัวอย่างเพลงสุดโปรดมาให้ฟังและชมกัน

http://www.youtube.com/watch?v=Ymi52UbGEZM&feature=channel

เนื้อเรื่องสนุกสนานแถมมีเพลงให้ฟังและชม ทั้งร้องทั้งเต้น เปี่ยมความสามารถ

nicha35
30-11-2010, 12:37
:cool::cool::cool::cool::cool:

nicha35
30-11-2010, 12:43

birdy
30-11-2010, 20:46
โห นับถือคุณ without ครับผม สุดๆ ผมแค่ย้อนกลับอ่านก็เหนื่อยละ นี่ทำซะละเอียด สุดยอดอะ ต่อให้ทำผิดก็ไม่มีคนตามดูหรอกครับ 555+ แซวเล่นนะ

gupoiy
30-11-2010, 22:03
สนุกดีนะค่ะเรื่องนี้ แนะนำ!!

http://image.ohozaa.com/i/eb1/campg.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=ed2b18239427d550f3b09f5ed93cc9d6)

โคตรคนพยัคฆ์ร้ายกับหวานใจมหาประลัย (20th Century Fox)กำหนดฉาย : 24 มิถุนายน 2553
นำแสดง : ทอม ครูซ, คาเมรอน ดิแอซ
กำกับ : เจมส์ แมนโกลด์

เรื่องราวของสุดยอดสายลับ รอย มิลเลอร์ (ทอม ครูซ) ที่ได้พบกับสาวงาม จูน เฮเว่นส์ (คาเมรอน ดิแอซ) โดยบังเอิญที่สนามบิน วิชิต้า หลังจากนั้น ชีวิตของเจ้าหล่อนก็พลิกผันหลายสิบตลบ ทั้งตะลุย ตะเลง กระเตงเสี่ยงตาย ไปเกือบทั่วโลก ไม่ว่าจะเป็น สเปน, ฝรั่งเศส, เยอรมัน เป็นต้น

และทั้งคู่ก็เปรียบเสมือนแม่เหล็กที่ดูดเอาแต่เรื่องมันส์ ๆ เข้าหาตัวเอง เป็นเหตุให้ เอฟบีไอ, ผู้ค้าอาวุธ, หน่วยงานลับทางราชการ รวมไปถึงบรรดาผู้ก่อการร้ายและอีกมากมาย ต้องมาตะลุมบอนกันแบบชุลมุนชุลเกแบบนี้ จนเดาไม่ออกบอกไม่ถูกว่าใครเป็นมิตรแท้ ศัตรูถาวร กันแน่

ที่เป็นอย่างนี้ก็เพราะทุกคนต้องการสุดยอดอุปกรณ์ไฮเทค เซเฟอร์ ซึ่งถ้าใครได้ไว้ครอบครองแล้วล่ะก็...สามารถกดระเบิดโลกได้เพียงพริบตา

ทั้ง รอย และ จูน”จึงต้องปฏิบัติการล่าข้ามโลกแข่งกับเวลา รวมถึงต้องใช้ปฏิภาณไหวพริบ หักเหลี่ยมเฉือนคมไปตามเกมส์ที่เหล่าผู้ประสงค์ร้าย ขนมาจัดการกับพวกเขาทุกรูปแบบโดยไม่คำนึงถึงวิธีการและหลักการใดๆทั้งสิ้น ทำทุกอย่างเพื่อไม่ให้ เซเฟอร์ ตกไปอยู่ในมือของคนร้าย

พวกเขาทั้งคู่จะเอาตัวรอดได้หรือไม่ ร่วมลุ้นระทึกไปกับฉากไล่ล่าสุดตระการตา พร้อมกับเอาใจช่วยพวกเขาว่าจะสามารถกอบกู้โลกครั้งนี้ได้หรือไม่ และฮาไปกับความสับสนอลหม่าน สุดวุ่นวายชวนหัวปั่นที่จะทำให้คุณท้องคัดท้องแข็งไปกับพวกเขาทั้งคู่

การกลับมาพบกันครั้งแรกในรอบ 10 ปีของ 2 ซูเปอร์สตาร์คู่พระคู่นางแห่งยุค กับผลงานการกำกับของ เจมส์ แมนโกลด์ ที่สร้างชื่อจาก Identity (เพชฌฆาตไร้เงา) และ Kate and Leopold (ข้ามเวลามาพบรัก)

gupoiy
01-12-2010, 10:40
ถ้าโพสผิด แย้งได้ครับ แก้ไขโพสได้ อิอิ ...บอกไว้ก่อนน่ะ ตอนนี้ผมไม่มีหนังใหม่ ๆ จะมาพรีวิวแล้วน่ะ ไล่ตามเก็บ Fringe, Lie to me, Chuck, CriminalMind, 24hours(มีอยู่สามซีซั่น ไม่เคยดูสักแผ่น) หนังใหม่ ๆ ค่อยว่ากันทีหลัง เหอๆ งดซื้อหนังเดือนนึง 55+

ซีรี่กองไว้เพียบเลยแถมตอนนี้ยังไม่มีเวลาดู งดซื้อเหมือนกัน ฮ่าๆๆๆ

gupoiy
01-12-2010, 10:43
ขอบคุณค่ะ SMS มาก็ได้ค่ะ ^^

น้องปอยจ๊ะ เด๋วพี่ดู The Deep แผ่นสามจบ เด๋วเอาระเบิดยัดส่งไปให้ (เลียนแบบ) ไม่เย็นนี้ ก้อพรุ่งนี้ เด๋วโทรไปหา จุ๊บ ๆ รักนะ บาย 5555555555555+

nokie
01-12-2010, 11:04
ถ้าโพสผิด แย้งได้ครับ แก้ไขโพสได้ อิอิ ...บอกไว้ก่อนน่ะ ตอนนี้ผมไม่มีหนังใหม่ ๆ จะมาพรีวิวแล้วน่ะ ไล่ตามเก็บ Fringe, Lie to me, Chuck, CriminalMind, 24hours(มีอยู่สามซีซั่น ไม่เคยดูสักแผ่น) หนังใหม่ ๆ ค่อยว่ากันทีหลัง เหอๆ งดซื้อหนังเดือนนึง 55+

มี Fring" Chuck season1, Criminal mind, 24 hours เดี่ยว pm แจ้งที่อยู่นะจ้ะ ช่วงนี้ยุ่งๆ รอแป้บๆๆนึงน่ะ

ซีรี่กองไว้เพียบเลยแถมตอนนี้ยังไม่มีเวลาดู งดซื้อเหมือนกัน ฮ่าๆๆๆ
เหมือนกันเลย งดซื้อ 1 เดือน(คิดว่าน่ะ) แต่ถ้า Damage season4 มาก็สั่งอยู่ดี

[QUOTE=without;2343845]น้องปอยจ๊ะ เด๋วพี่ดู The Deep แผ่นสามจบ เด๋วเอาระเบิดยัดส่งไปให้ (เลียนแบบ) ไม่เย็นนี้ ก้อพรุ่งนี้ เด๋วโทรไปหา จุ๊บ ๆ รักนะ บาย 5555555555555

จ็บๆ รักน่ะด้วยคน ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆ

nokie
01-12-2010, 11:07
ฝากตามหา Chuck season2,3 ด้วยจ้า

gupoiy
01-12-2010, 21:54
มี The Walking Dead 2 แผ่น (น้องมันโหลดตอนห้ามาซับอิง มันรอไม่ไหว ตอนหกฉายอาทิตย์นี่แหล่ะที่อเมริกา) แล้วอื่น ๆ อีก สิ่งเล็ก ๆ ที่เรียกว่ารักดูยัง...

สิ่งเล็กๆอยากดูมากเลย ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ

02-12-2010, 03:51
ขอบคุณมากคร๊าบบบ คุณวิทเอ๊าท์

แบบเนี้ยแหละ ที่ผมต้องการ

gupoiy
02-12-2010, 12:23
ได้เลย ขอบคุณมากนะค่ะ ^^

น้องปอย จัดส่งให้เรียบร้อยหล่ะ หนังโป๊ที่น้องปอยขอมา กร๊าก ๆ ๆ เก็บ House MD. Season 2-3 ไว้ก่อนน่ะ วันดีคืนดีจะมาขอชม อิอิ

http://www.youtube.com/watch?v=Nz5tYBsLxlE

http://www.youtube.com/watch?v=qzFuR0kL62Y

http://www.youtube.com/watch?v=qtzeOI2XXGM

nicha35
02-12-2010, 16:55
ER series
ER นี่สุดยอดของสุดยอด คือแบบว่าปลุกจิตสำนึกความเป็นหมอ เรื่องชีวิต อืม...เราว่าก็ครบทุกรสนะคะ ตลกก็มี ความรักก็มี ไม่น้ำเน่าด้วย ตรงกับความจริงดี เข้มข้น สะเทือนอารมณ์ ER โลด
http://i537.photobucket.com/albums/ff337/nicha35/ER%20SERIES/er5.jpg

http://i537.photobucket.com/albums/ff337/nicha35/ER%20SERIES/er2-1.jpg

http://i537.photobucket.com/albums/ff337/nicha35/ER%20SERIES/er3.jpg

http://i537.photobucket.com/albums/ff337/nicha35/ER%20SERIES/er7.jpg

อีอาร์นี่มีไมเคิล คริชตันเป็นผู้เขียนบท ผลิต และแต่งภาพยนตร์โทรทัศน์
จากการที่เขาเคยเป็นนักศึกษาแพทย์ฝึกหัดจึงรู้เรื่องของห้องคนไข้ฉุกเฉินเป็นอย่างดี
ดังนั้นเรื่องนี้แสดงให้เห็นชีวิตความเป็นจริง การทำงานของคนในวงการแพทย์
ที่แต่ละคนมีรูปแบบการดำเนินชีวิตต่างกันทั้งในชีวิตส่วนตัวและหน้าที่การงาน
อีกทั้งยังให้แง่คิดที่ดีสำหรับคนที่อยากเข้ามาในวงการนี้

ชอบไล่ดูหนังเก่าค่ะ เลยแถมเพลงเก่าๆ ย้อนยุคตั้งแต่ปี 1976 นะคะ
เพลง Devil Woman

http://www.youtube.com/watch?v=px7ilisAGj0

Cliff Richard classic disco song!

nokie
02-12-2010, 22:50
ยังงี้งวดหน้าคงไม่พลาดสั่งเรื่องนี้ เห็นคุณ Nicha บรรยายได้น่าดู ครบรสเลยทำให้อยากดูมั่ง
ขอบคุณจ้า

ER series
ER นี่สุดยอดของสุดยอด คือแบบว่าปลุกจิตสำนึกความเป็นหมอ เรื่องชีวิต อืม...เราว่าก็ครบทุกรสนะคะ ตลกก็มี ความรักก็มี ไม่น้ำเน่าด้วย ตรงกับความจริงดี เข้มข้น สะเทือนอารมณ์ ER โลด
http://i537.photobucket.com/albums/ff337/nicha35/ER%20SERIES/er5.jpg

http://i537.photobucket.com/albums/ff337/nicha35/ER%20SERIES/er2-1.jpg

http://i537.photobucket.com/albums/ff337/nicha35/ER%20SERIES/er3.jpg

http://i537.photobucket.com/albums/ff337/nicha35/ER%20SERIES/er7.jpg

อีอาร์นี่มีไมเคิล คริชตันเป็นผู้เขียนบท ผลิต และแต่งภาพยนตร์โทรทัศน์
จากการที่เขาเคยเป็นนักศึกษาแพทย์ฝึกหัดจึงรู้เรื่องของห้องคนไข้ฉุกเฉินเป็นอย่างดี
ดังนั้นเรื่องนี้แสดงให้เห็นชีวิตความเป็นจริง การทำงานของคนในวงการแพทย์
ที่แต่ละคนมีรูปแบบการดำเนินชีวิตต่างกันทั้งในชีวิตส่วนตัวและหน้าที่การงาน
อีกทั้งยังให้แง่คิดที่ดีสำหรับคนที่อยากเข้ามาในวงการนี้

ชอบไล่ดูหนังเก่าค่ะ เลยแถมเพลงเก่าๆ ย้อนยุคตั้งแต่ปี 1976 นะคะ
เพลง Devil Woman

http://www.youtube.com/watch?v=px7ilisAGj0

Cliff Richard classic disco song!

nokie
02-12-2010, 22:52
แวะมาทักแป้บนึง กลัวถูกลืม อิอิ คิดถึงอยู่น่ะ แต่ช่วงนี้ยุ่งนิดนึง ได้แต่เข้ามาทักแป้ปๆ
หลับฝันดีน่ะค่ะทุกๆคน

EMINEM FEAT.

http://www.sortmusic.com/indices/ind_E/eminem/picts/varias/85h4h_heju_001.jpg

http://www.youtube.com/watch?v=uelHwf8o7_U

http://www.youtube.com/watch?v=aSLZFdqwh7E

http://www.youtube.com/watch?v=ngH0fkiNo-g

http://i225.photobucket.com/albums/dd153/Kening_co/G1ZMO/Eminem_contest_2001.jpg

gupoiy
03-12-2010, 00:43
ยังงี้งวดหน้าคงไม่พลาดสั่งเรื่องนี้ เห็นคุณ Nicha บรรยายได้น่าดู ครบรสเลยทำให้อยากดูมั่ง
ขอบคุณจ้า

พี่นกนี่อยากไปหมดเลยนะ เห็นใครแนะนําไม่ได้เลย ฮ่าๆๆ

nokie
03-12-2010, 09:14
ใช่แล้ว..ก็เค้าโพสต์ไว้น่าสนใจ ทำให้อยากดูจริงๆเลยหล่ะ แต่คิวยาวต้องรอนานเลย แต่ถ้ามีโอกาสได้สั่งอะไรที่ตามอยู่ ก็คงจะสั่งเพิ่ม
เพราะเรื่องนี้เหมือนดังมากนานแล้วมั้ง แต่ไม่เคยดูเลย

พี่นกนี่อยากไปหมดเลยนะ เห็นใครแนะนําไม่ได้เลย ฮ่าๆๆ

nicha35
03-12-2010, 10:11
สำหรับท่านที่เป็นคอซีรี่ส์ต่างประเทศคงไม่พลาดการสังเกตเพลงประกอบหนังใช่มั้ยคะ
ในที่นี้ขอพูดถึงเพลงของนักร้องสาว เสียงใส ชาวออสเตรเลย นั่นคือ Lenka
แนวดนตรีของเธอคือ POP ใสๆ เหมือนน้ำค้างบนยอดหญ้า เมื่อได้ฟังแล้วเห็นอารมณ์เป็นเช่นนั้นจริงๆ
มันเหมือนเราได้เดินอยู่บนทุ่งกว้างที่มีสายลมพัดเอื่อย หลังจากละอองฝนเพิ่งหยุดโปรยปรายไม่นาน แดดจางๆ ก็เริ่มส่องผ่านริ้วเมฆลงมาสะท้อนกับน้ำค้างที่จับบนยอดหญ้า โอ้โห...มันให้ความรู้สึกแบบนั้นเลยค่ะ
ลองฟังดูนะคะ

Lenka, "Trouble is a Friend"

http://www.youtube-nocookie.com/watch?v=w59lXSLXZ2Y&feature=channel

สาวสวยเสียงน่ารักคนนี้ เธอมีชื่อว่า เลนคา คไรแพค ชาวออสเตรเลีย เกิดเมื่อปี 1978 ในอดีตเธอเคยเป็นทั้งนักแสดง นักร้อง และนักแต่งเพลง ทั้งยังเคยเป็นส่วนหนึ่งของวง DECODER RING วงอีเลคทรอนิครอคของออสเตรเลีย ซึ่งเคยออกอัลบัมมาแล้วถึง 2 ชุด และมีชื่อเสียงพอสมควร
ซีรี่ส์เรื่อง 90210

http://www.youtube-nocookie.com/watch?v=lX4dgwptEeg&feature=channel

กับซีรี่ส์ดังคือGrey's Anatomy

http://www.youtube-nocookie.com/watch?v=j35yYyTc85k&feature=channel

ที่โด่งดังจริงๆคือเพลง "The Show" แฟนเพลงทั่วโลก เข้าไปดู MV เพลง “The Show” ทาง youtube มากกว่า 1 ล้าน 3 แสนครั้ง ด้วยความแรงของเพลง “The Show” ที่ถูกนำไปประกอบโฆษณา ซีรี่ส์ทางโทรทัศน์ และอีกมากมายจึงทำให้ชื่อของ Lenka เป็นที่สนใจของแฟนเพลงทั่วโลก และมีคนเข้าไปดู MV เพลง “The Show” ทาง youtube มากกว่า 1 ล้าน 3 แสนครั้ง

http://www.youtube-nocookie.com/watch?v=EC76b0VZQog&feature=related

ขอบคุณที่เข้ามาอ่านค่ะ:):):)

nokie
03-12-2010, 12:35
ดูจบหมด นานแล้วจ้า
มันสนุก ดูแปบเดียวก็หมดแล้ว
อยากดูทั้ง 3 เรื่องนี้ด้วยป่าว รับประกันความสนุกจ้ะ

เห็นเดือนที่ผ่านมาคุณนกดูอยู่สามเรื่อง Rome/True Blood/Ugly Betty ไม่รู้จบหมดยางจ๊ะคุณนก อิอิ

http://www.youtube.com/watch?v=-7NEpsBzFMU

nicha35
03-12-2010, 13:19
ว่าจะหยิบ Grey Anatomy ที่คุณ nicha แนะนำมาหลายทีหล่ะ เห็นซีซั่นแรกมีสองแผ่นเอง แต่ว่ากลัวหมอครั้งสุดท้ายไปส่องกะเพาะมาทำเอาเจ็บ (แต่ชอบพยาบาลน่ะ)
พาลไม่ดูซี่รียส์เกี่ยวกับหมอหมดเลย ER/House MD. 555+

น่าเสียดายจังเลยค่ะ คุณwithout กลับไปดูเถอะค่ะ เดี๋ยวชอบเอง ดาราแสดง สวยๆ หล่อๆ กันทั้งนั้น
เรื่องสนุกแถมได้ความรู้ติดมาด้วย อย่าเพิ่งพาลไม่ชอบซี่รี่ส์หมอๆล่ะ

คุณwithout ไปส่องกระเพาะมาก็น่าสงสาร+เห็นใจค่ะ เขาไม่sedateให้คุณเหรอ คงรู้สึกเจ็บนิดหน่อยหลังการส่องตรวจ เดี๋ยวแถมคลิปสั้นๆให้ดูนะคะ :);):o

http://www.youtube.com/watch?v=R89QRNpqiBA&feature=fvw

กับ ER - 20 Songs for 15 Years ==> http://www.youtube.com/watch?v=5yvdE5crtfU&NR=1

เพลงเพราะมากๆค่ะ

nicha35
03-12-2010, 16:36
ไหนก็พูดเกี่ยวกับซีรี่ส์คุณหมอแล้วก็ขอเอ่ยถึง House Md คือซีรี่ส์เกี่ยวกับทีมแพทย์ ที่แฝงปรัชญาชีวิตของคนแทบจะทุกรุ่นตั้งแต่เด็กยันคนเฒ่าคนแก่กันเลยที่เดียวซึ่งก็ไม่ได้จะมาบอกว่าเรื่องไหนมันดีกว่าใคร เพราะที่จริงแล้วทั้ง ER และ Grey's Anatomy และ House ถึงแม้จะนำเสนอเกี่ยวกับอาชีพแพทย์เหมือนกันแต่ประเด็นสำคัญของซีรี่ส์ 3 เรื่องนี้ก็แตกต่างกันอย่างสิ้นเชิงทีเดียว

ใน Grey's อาจจะเน้นเรื่องรักวุ่นๆ อีรุงตุงนังของทีมหมอ(แต่ขอบอกว่าหวานจี๊ดมากนะจ๊ะ)+การใช้ชีวิตและวิธีการมองโลกของคนรุ่นใหม่

ส่วน House จะเน้นไปที่การรักษาคนไข้ วินิจฉัยโรค และแฝงความหมายคุณค่าของชีวิตลงไป ซึ่งตัวซีรี่ส์ House จะไม่ออกมาสรุปตรงๆ โต้งๆ แบบใน Grey's Anatomy หรือ ER แต่ House จะทิ้งไว้ให้คนดูคิดสานต่อเองว่า เขาจะได้รับอะไรจากซีรี่ส์ชุดนี้ที่เราชอบเขาเพราะบุคลิกชอบแดกดันและตามติดสาเหตุของโรค เหมือนนักสืบคนหนึ่งที่ชอบสืบหาร่องรอยของโรคตั้งแต่จุดเริ่มต้นจนจบ

ส่วนERแสดงให้เห็นชีวิตความเป็นจริง การทำงานของคนในวงการแพทย์ ที่แต่ละคนมีรูปแบบการดำเนินชีวิตต่างกันทั้งในชีวิตส่วนตัวและหน้าที่การงาน ผู้ป่วยที่ผ่านเข้ามาในERสะท้อนความเป็นสังคมอเมริกันได้เป็นอย่างดี ทั้งความเจริญทางวัตถุ ความเหลื่อมทางสังคม ความเน่าเฟะของจิตใจมนุษย์ ความดีงามของผู้คน เรื่องราวส่วนใหญ่จะอยู่แต่ในโรงพยาบาล ไม่ห้องฉุกเฉินก็ห้องผ่าตัด
แต่เรื่องที่เกิดขึ้นนั้นมีความหลากหลาย ซับซ้อน ซ่อนเงื่อน น่าติดตามอย่างประหลาด บางคนคิดว่าเรื่องนี้มีศัพท์แพทย์มากมาย อาจจะทำให้เข้าใจยากแต่จริงๆ ไม่เลย ศัพท์แสงเป็นศัพท์ที่แพทย์ใช้ก็จริง (ในบางช่วง)
แต่ความสนุกก็ยังมีอยู่เต็มเปี่ยมเพราะส่วนใหญ่เค้าไม่ได้พูดศัพท์แพทย์กันซักแค่ไหน
(เพราะนักแสดงก็คงจะลำบากอยู่ไม่น้อยในการหัดพูดศัพท์เหล่านี้)

นี่เป็นคลิปที่มีแต่ด็อกเตอร์ลิซ่า คัดดี้ ส่วนเพลงคือเพลง Telephone ของ LADY GAGA

http://www.youtube.com/watch?v=r-NPx1rYf4s

มีแต่คนพูดถึงคุณหมอเฮ้าส์เยอะมาก ในส่วนตัวนั้นชอบหมดคัดดี้(เพราะเป็นผู้หญิงมั้ง)

nokie
03-12-2010, 20:35
ตอนนี้ดู mentalist season3 อยู่จ้ะ เป็นเรื่องที่ชื่นชอบมากอีกเรื่องค่ะ สนุกดี

จริงอ่ะ ดูจบหมดแล้ว แล้วดูเรื่องไรอยู่จ๊ะตอนนี้คุณนก

gupoiy
03-12-2010, 22:56
วันนี้ปอยมีหนังโรงมาแนะนำ 3เรื่อง

เรื่องเเรก กวนมึนโฮ

เพิ่งจะดูจบ สดๆร้อนๆ เลยค่ะ อยากบอกว่า สนุกมาก

ดูไปขำไป กรี๊ดไป ตั้งแต่ดูรถไฟฟ้า ยังไม่เคยเห็นเรื่องไหนที่ทำให้

ดูไป อมยิ้มไปได้เท่านี้เลย แนะนำค่า สนุกจริงๆๆ

http://image.ohozaa.com/i/4dd/poster.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=6047d5a4bd0f285689b346b286c0d718)

เรื่องที่2 The A-Team

เพิ่งจะดูไปเมื่อตอนบ่าย บู๊แหลก ขึ้นรถ ลงเรือ ขึ้นเครื่องบิน

สนุกใช้ได้เลยทีเดียว พี่ๆลองไปหามาดูกันนะ

http://image.ohozaa.com/i/cce/ateam1.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=dd41af33ee11134f7eb2d1647453babe)

เรื่องที่3 ปิรันย่า 3D

เรื่องนี้แบบว่า XXX มาก เห็น ... หมดเลย ฮ่าๆๆ ก็สนุกดี พอดูได้

โดยส่วนตัวชอบพระเอก-นางเอก พระเอกเคยเล่นเป็นน้องสาวนางเอกเรื่อง เเวมไพร์ไดอารี่

ส่วนนางเอกเล่นซีรี่เรื่อง Gossip Girl แต่เหมือนจะมีภาคต่อ

http://image.ohozaa.com/i/cb5/poster3d_finish_low.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=e9d81ab7404d717243daeb1448f0b01c)

*ช่วงนี้เป็นอะไรไม่รู้เบื่อๆ ไม่อยากดูซีรี่ มาตามดูหนังโรงเเทน ฮ่าๆๆ*

04-12-2010, 03:30
วันนี้ปอยมีหนังโรงมาแนะนำ 3เรื่อง

เรื่องเเรก กวนมึนโฮ

เพิ่งจะดูจบ สดๆร้อนๆ เลยค่ะ อยากบอกว่า สนุกมาก

ดูไปขำไป กรี๊ดไป ตั้งแต่ดูรถไฟฟ้า ยังไม่เคยเห็นเรื่องไหนที่ทำให้

ดูไป อมยิ้มไปได้เท่านี้เลย แนะนำค่า สนุกจริงๆๆ

http://image.ohozaa.com/i/4dd/poster.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=6047d5a4bd0f285689b346b286c0d718)

เรื่องที่2 The A-Team

เพิ่งจะดูไปเมื่อตอนบ่าย บู๊แหลก ขึ้นรถ ลงเรือ ขึ้นเครื่องบิน

สนุกใช้ได้เลยทีเดียว พี่ๆลองไปหามาดูกันนะ

http://image.ohozaa.com/i/cce/ateam1.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=dd41af33ee11134f7eb2d1647453babe)

เรื่องที่3 ปิรันย่า 3D

เรื่องนี้แบบว่า XXX มาก เห็น ... หมดเลย ฮ่าๆๆ ก็สนุกดี พอดูได้

โดยส่วนตัวชอบพระเอก-นางเอก พระเอกเคยเล่นเป็นน้องสาวนางเอกเรื่อง เเวมไพร์ไดอารี่

ส่วนนางเอกเล่นซีรี่เรื่อง Gossip Girl แต่เหมือนจะมีภาคต่อ

http://image.ohozaa.com/i/cb5/poster3d_finish_low.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=e9d81ab7404d717243daeb1448f0b01c)

*ช่วงนี้เป็นอะไรไม่รู้เบื่อๆ ไม่อยากดูซีรี่ มาตามดูหนังโรงเเทน ฮ่าๆๆ*

กวนมึนโฮ นี่ผมดูในโรงสองรอบ

รอบแรก เข้าไม่ท้นแล้วดันหลับตลอดเรือ่ง

รอบสอง เข้าทัน แต่คนนั่งข้าง ๆ คิดว่าเป็นโรงอาหารมั๊ง นั่งกินขนม กร๊อบแกร๊บ (เสียงถุง) ตลอดทั้งเรื่อง

ส่วนดีวีดี เพิ่งดูจบเมื่อกี๊ หนังทำได้น่ารักดี คุมอารมณ์หนังได้เก่ง

ส่วน A-TEAM ดูตั้งแต่ในโรง ก็สนุกดีครับ แต่จบง่ายไปนิ ดนึง

ส่วนปิรันย่า

อันนี้หลายคนแนะนำให้ผมดู เห็นผมเป็นคนยังไงนะเนี่ย

หุหุหุ

พรุ่งนี้ต้องรีบสั่งซะแล้วว

sakchai44
04-12-2010, 09:29
ส่วนปิรันย่า

อันนี้หลายคนแนะนำให้ผมดู เห็นผมเป็นคนยังไงนะเนี่ย

หุหุหุ

พรุ่งนี้ต้องรีบสั่งซะแล้วว

ต้องหามาดูบ้างซะแล้ว

gupoiy
04-12-2010, 10:55
ปอยรอสิ่งเล็กๆอยู่ อยากดูมากๆๆ

สิ่งเล็ก ๆ ไคลแม็กซ์ช่วงท้ายซึ้งดี ถึงจะจบด้วยน้ำเน่าก้อเถอะ 55+

http://www.youtube.com/watch?v=vpsuY3lFZ-M

nicha35
04-12-2010, 12:42
อ่า คุณ nicha เล่ามาซะละเอียดเลยอ่ะครับ ขอบคุณมากเลยอ่ะครับ ER ตอนนี้มีกี่ซีซั่นแล้วอ่ะครับ รบกวนนิดนึง (ว่างตอบด้วยน่ะครับ อิอิ)

With my pleasureค่ะ เอาแบบเท่าที่พอจะนึกออกและหาได้นะคะ
ER เป็นอเมริกันซีรี่ส์แนว Medical Drama ที่เริ่มแพร่ภาพวันที่ 19 กันยายน 1994 ถึงวันที่ 2 เมษายน 2009 เขียนบทภาพยนตร์โดย ไมเคิล คริชตัน (Michael Crichton) สตูดิโอยักษ์ใหญ่ผู้สร้างคือ Amblin Entertainment (ค่ายที่มีโลโก้เป็นคนขี่จักรยานทาบดวงจันทร์ มีสปีลเบิร์กเป็นเจ้าของร่วม)กับ วอร์เนอร์ บราเธอร์ เทเลวิชั่น เป็นเรื่องชีวิตการทำงานของแพทย์และบุคลากรทางการแพทย์ในโรงพยาบาลเค้าน์ตี้ เจเนอรัล(County General Hospital) ในชิคาโก แพร่ภาพยาวนานที่สุดในประวัติศาสตร์หนัง Medical Drama ของอเมริกัน คือมีทั้งหมด 15 ซีซั่น

I feel good ของ James Brown

http://www.youtube.com/watch?v=u5HRzaOFhec

ต่ออีกนิดเถอะ สตูดิโอ Amblin Entertainment มีสตีเว่น สปีลเบิร์ก แคทเธอลีน เคนเนดี้ และแฟรงค์ มาร์ติน เป็นคนร่วมกันก่อตั้งในปี 1981 นะคะ มีหนังดังมากมายทั้งหนังจอเล็กและจอใหญ่ นี่คือเหตุผลหนึ่งที่สามารถสร้างอีอาร์ได้ดีมีคุณภาพนานตลอดเวลาถึง15 ปี15 ซีซั่น

ดูรายละเอียดหนังของสตูดิโอดังนี้ได้ที่ http://en.wikipedia.org/wiki/Amblin_Entertainment

nokie
04-12-2010, 12:57
โอ้ว..นับถือๆ..ขอบคุณมากๆค่ะ..ปกติดูอย่างเดียวไม่ค่อยรู้เรื่องรายละเอียด ผู้สร้าง ผู้กำกับ รายละเอียดลึกๆขนาดนี้
คุณ Nicha น่ารักจังเลย....
เพิ่งรู้ว่า ER สร้างได้ต่อเนื่องยาวนานถึง 15 ปี 15 ซีซั่น
พอเพื่อนๆรู้แบบนี้ สงสัยจะมีคนอยากดูกันเยอะเลยมั้งเนี่ย(เหมือนเราเอง อิอิ)

With my pleasureค่ะ เอาแบบเท่าที่พอจะนึกออกและหาได้นะคะ
ER เป็นอเมริกันซีรี่ส์แนว Medical Drama ที่เริ่มแพร่ภาพวันที่ 19 กันยายน 1994 ถึงวันที่ 2 เมษายน 2009 เขียนบทภาพยนตร์โดย ไมเคิล คริชตัน (Michael Crichton) สตูดิโอยักษ์ใหญ่ผู้สร้างคือ Amblin Entertainment (ค่ายที่มีโลโก้เป็นคนขี่จักรยานทาบดวงจันทร์ มีสปีลเบิร์กเป็นเจ้าของร่วม)กับ วอร์เนอร์ บราเธอร์ เทเลวิชั่น เป็นเรื่องชีวิตการทำงานของแพทย์และบุคลากรทางการแพทย์ในโรงพยาบาลเค้าน์ตี้ เจเนอรัล(County General Hospital) ในชิคาโก แพร่ภาพยาวนานที่สุดในประวัติศาสตร์หนัง Medical Drama ของอเมริกัน คือมีทั้งหมด 15 ซีซั่น

I feel good ของ James Brown

http://www.youtube.com/watch?v=u5HRzaOFhec

ต่ออีกนิดเถอะ สตูดิโอ Amblin Entertainment มีสตีเว่น สปีลเบิร์ก แคทเธอลีน เคนเนดี้ และแฟรงค์ มาร์ติน เป็นคนร่วมกันก่อตั้งในปี 1981 นะคะ มีหนังดังมากมายทั้งหนังจอเล็กและจอใหญ่ นี่คือเหตุผลหนึ่งที่สามารถสร้างอีอาร์ได้ดีมีคุณภาพนานตลอดเวลาถึง15 ปี15 ซีซั่น

ดูรายละเอียดหนังของสตูดิโอดังนี้ได้ที่ http://en.wikipedia.org/wiki/Amblin_Entertainment

nokie
04-12-2010, 12:59
คุณ without เช็ค pm หน่อยน่ะจ้ะ เช็คแล้วตอบด้วยน่ะ

nicha35
04-12-2010, 14:20
โอ้ว..นับถือๆ..ขอบคุณมากๆค่ะ..ปกติดูอย่างเดียวไม่ค่อยรู้เรื่องรายละเอียด ผู้สร้าง ผู้กำกับ รายละเอียดลึกๆขนาดนี้
คุณ Nicha น่ารักจังเลย....
เพิ่งรู้ว่า ER สร้างได้ต่อเนื่องยาวนานถึง 15 ปี 15 ซีซั่น
พอเพื่อนๆรู้แบบนี้ สงสัยจะมีคนอยากดูกันเยอะเลยมั้งเนี่ย(เหมือนเราเอง อิอิ)
ยังสงสัยว่าจะมีใครดูจนครบ 15 ซีซั่นหรือเปล่า(ตัวเองยังดูถึงแค่ซีซั่น 6 เอง)
ไม่เหมือนเรื่องเฟรนด์เน๊าะ มีตั้ง 10 ซีซั่น ยังมีคนอยากดูจนจบ

http://i537.photobucket.com/albums/ff337/nicha35/Friends/friends8.jpg

http://i537.photobucket.com/albums/ff337/nicha35/Friends/friends16.jpg

http://i537.photobucket.com/albums/ff337/nicha35/Friends/friends10.jpg

http://i537.photobucket.com/albums/ff337/nicha35/Friends/friends11-1.jpg

nicha35
04-12-2010, 20:14
555 โพสต์ผิดห้อง เห็นแล้วว่าละครไทยอยู่ที่ไหน:p:p:o:o

gupoiy
04-12-2010, 21:50
แหม! ไม่เป็นรัยหรอกค่ะ ปอยก็ดูนะละครไทยอ่ะ

ก็พอจะคุยได้นะค่ะ ^^

555 โพสต์ผิดห้อง เห็นแล้วว่าละครไทยอยู่ที่ไหน:p:p:o:o

gupoiy
05-12-2010, 11:47
http://image.ohozaa.com/ih/multimedia_559_1_theme002__resize.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=796424d7c814f49ca4357ee79ca82c0b)

เมื่อคืนปอยดูสิ่งเล็กๆที่เรียกว่า..รัก

อยากบอกว่าชอบมากๆ (อีกแล้ว) ดูไปยิ้มไป อมยิ้มไป

นึกถึงตอนสมัยเด็กเลย และชอบตอนจบมาก จบไม่เศร้า

ดูกะน้องกรี๊ดกันทั้งเรื่องพอตอบจบ กรี๊ดยาวมาก

จนแม่ตะโกนมาด่า ตี2 แล้วไม่หลับไม่นอน ฮ่าๆ

ดูกันให้ได้นะค่ะพี่ๆ น้าๆ

*ขอบคุณพี่ Without ที่แบ่งปันสิ่งดีๆค่ะ*

nicha35
05-12-2010, 12:41
แหม! ไม่เป็นรัยหรอกค่ะ ปอยก็ดูนะละครไทยอ่ะ

ก็พอจะคุยได้นะค่ะ ^^

http://image.ohozaa.com/ih/multimedia_559_1_theme002__resize.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=796424d7c814f49ca4357ee79ca82c0b)

เมื่อคืนปอยดูสิ่งเล็กๆที่เรียกว่า..รัก

อยากบอกว่าชอบมากๆ (อีกแล้ว) ดูไปยิ้มไป อมยิ้มไป

นึกถึงตอนสมัยเด็กเลย และชอบตอนจบมาก จบไม่เศร้า

ดูกะน้องกรี๊ดกันทั้งเรื่องพอตอบจบ กรี๊ดยาวมาก

จนแม่ตะโกนมาด่า ตี2 แล้วไม่หลับไม่นอน ฮ่าๆ

ดูกันให้ได้นะค่ะพี่ๆ น้าๆ CDzaXEjRQ4k&feature=related

*ขอบคุณพี่ Without ที่แบ่งปันสิ่งดีๆค่ะ*
ขอบคุณค่ะ คุณgupoiy ที่แนะนำหนังดีๆให้ แบบนี้ต้องเก็บชุดพรีเมียมสะสมไว้เหมือนเรื่องรถไฟฟ้ามาหาเธอนะ

http://i537.photobucket.com/albums/ff337/nicha35/DVD%20Collections/IMG_3948.jpg

สิ่งเล็กเล็กที่เรียกว่ารัก Trailer (HD)

http://www.youtube.com/watch?v=CDzaXEjRQ4k&feature=related

gupoiy
05-12-2010, 14:15
อ้ายที่ชอบ ที่กรี๊ด ก้อเพราะว่าพี่โชนใช่ไหมล่า นึกไม่ถึงว่าวุฒิพงศ์ พรมสาขา ณ ไรไม่รู้ ลืม กำกับเรื่องนี้ได้ดีมาก อ้ายตอนไคล์แมกซ์ท้าย ๆ ที่พี่โชนเปิดอัลบั้มสะสมภาพน้องน้ำหน้าใส เลยรู้ว่าพี่โชนก้อแอบชอบเหมือนกัน ไคล์แม็กนี้อ่ะทำซึ้งเลย ตอนนั้นมาเลยจบแบบแฮปปี้เอนดิ้งน้ำเน่าซึ้งเลย 555+ ถ้าดูเรื่องนี้มีคนบอกก่อนจะไม่สนุก ถ้ามาแอบอ่านแล้วไปดูเสร็จ 555+ (คนมานเท่ห์จิง ๆ วุ้ย มาริโอ เมาอ้วก)

อยากบอกว่า ปอยเฉยๆกะมาริโอ้มากนะ น้องสาวปอยยิ่งไม่ชอบ เรียกไอ้หน้าตุ๊ดตลอด

แต่พอดูเรื่องนี้แล้วแบบว่า มาริโอ้หล่ออ่ะ เท่อ่ะ น่ารัก ชอบทุกสิ่งที่กระทำ

บ้าไปเลย เพื่อนโอ้ในเรื่องก็น่ารัก อาจจะเป็นเพราะใส่ชุดนักเรียนแล้วดูสมวัยด้วยมั่ง

แต่ยังมีอีกคนที่ปอยชอบ คุณครูพละ นี่ชอบมาก สเป็กเลยอ่ะ ฮ่าๆๆ

nokie
05-12-2010, 16:59
น้านก..ขอดูด้วยคนจิ..อยากกรีดๆ เหมือนตอนเด็กๆมั้ง
โห..ท่าจะสนุกเอามากๆ...น้องปอยเล่นกรีดซะ..บ้านแตกตอนตี2

ดูกันให้ได้นะค่ะพี่ๆ น้าๆ

nokie
05-12-2010, 17:09
ขอคุยมั่งน่ะ..ตอนนี้ดู Damage season2 อยู่ มีอืดๆเนีอยๆ อยู่แค่แผ่นแรก ของ season2 มั้ง หลังจากนั้น
สนุก ลุ้นมากเลย แบบว่าหักเหลี่ยม เฉือนคมกันน่าดู ต้องคิดตาม ลุ้นตามว่ามันจะเป็นยังงัย ใครวางแผน ใครฆ่าใครกันแน่ วุ้ยลุ้น
แบบว่าเดาทางยาก บางทีดูไปก็งงๆ ฮะฮ่า แต่ชอบมากน่ะ สนุกดี ชอบลุ้น

gupoiy
06-12-2010, 11:58
กระทู้เงียบเหงาไปเลยช่วงนี้ หยุดยาว 3วัน

คงไปเที่ยวกันหมด !!

nokie
06-12-2010, 21:31
อย่าลืมดูจิงน่ะ จะได้คุยกันรู้เรื่อง เหมือนมีแค่นกกะคุณ thep มั้งที่ตามเรื่องนี้อยู่ นอกนั้นยังไม่เห็นมีใครพูดถึงเลยอ่ะ

ว่าเด๋วดู Fringe กับ lie to me จบจะไปดู Damage กะคุณนกบาง จะได้คุยกาน อิอิ มีวางแผนฆ่ากานตายด้วยเหรอ น่าสนใจ

07-12-2010, 01:44
เอาเพลงโปรด สุดเท่ห์มาฝาก

http://www.youtube.com/watch?v=Z1qPnSZDrAQ

07-12-2010, 01:54
อีกเพลงครับ ชอบหลายปีแล้ว ฟังทีไร อารมณ์ทุกที

http://www.youtube.com/watch?v=xZGcw9HHOkU

nicha35
07-12-2010, 12:04
Millennium เป็นภาพยนตร์ชุดทางทีวี ความยาวตอนละ 60 นาที โดยมีต้นกำเนิดจากแนวคิดของ คริส คาร์เตอร์ ผู้สร้างภาพยนตร์ชุด The X-Files อันลือลั่น มีทั้งหมด 3 ซีซั่น คนโมคือน้าเกตุทำออกมาได้ 2 ซีซั่น

http://i537.photobucket.com/albums/ff337/nicha35/Millennium/med_gallery_1_20_3971.jpg
http://i537.photobucket.com/albums/ff337/nicha35/Millennium/med_gallery_1_19_58223.jpg

แนวทางของเรื่องกล่าวถึง แฟรงค์ แบล็ค อดีตเจ้าหน้าที่ FBI ผู้มีอำนาจจิตหยั่งรู้ความคิดของอาชญากรที่ต้องการจะปกป้องครอบครัว จึงลาออกจาก FBI และพาภรรยา แคเธอรีน แบล็ค ลูกสาว จอร์แดน แบล็ค ย้ายไปยังบ้านเก่าของเขาในซีแอตเติล เขาได้รับการติดต่อให้ร่วมงานกับองค์กรที่ลึกลับและมีอำนาจในนาม The Millennium Group ซึ่งมีภารกิจในการต่อสู้กับอำนาจของเหล่าปีศาจที่แข็งกล้าขึ้นทุกทีเมื่อโลก เข้าสู่ยุคปี 2000 อำนาจของปีศาจเหล่านี้แฝงตัวเข้ามาในมนุษย์ ในรูปแบบของฆาตกร การประกอบอาชญากรรม ในแต่ละตอนเป็นเรื่องราวเกี่ยวกับชีวิตของแฟรงค์ในการไขปริศนาอาชญากรรม เหล่านั้น

nicha35
07-12-2010, 12:15
http://www.youtube.com/watch?v=mcKyW_AtXB0

ขอแนะนำตัวละครหลักในเรื่อง Millennium

http://i537.photobucket.com/albums/ff337/nicha35/Millennium/millennium1-2.jpg แฟรงค์ แบล็ค รับบทโดย แลนซ์ เฮนริกเซน (Lance Henriksen) เป็นเจ้าหน้าที่ FBI ผู้เชี่ยวชาญในการติดตามร่องรอยของฆาตกรต่อเนื่อง และถือเป็นมือหนึ่งในเรื่องนี้ แต่จากการปฏิบัติภารกิจเช่นนี้ทำให้เขามีปัญหาเรื่องสุขภาพจิต รวมทั้งพรสวรรค์ของเขาในการมองเห็นจิตใจของฆาตกร เขาเห็นภาพที่ฆาตกรกระทำ เขาจึงลาออกจาก FBI และพาภรรยากับลูกไปเริ่มต้นชีวิตใหม่ที่ซีแอตเติล
แต่แล้ว เมื่อเขาย้ายเข้าไปยังบ้านใหม่ เขาก็พบกับกลุ่มที่เรียกตัวเองว่า The Millennium Group ที่เชื่อว่าปี 2000 ที่จะมาถึงจะเป็นการมาถึงของการต่อสู่อันรุนแรงระหว่างความดีและความเลว (ปีศาจ) และแฟรงค์ก็ได้เข้าร่วมงานกับองค์กรลึกลับแห่งนี้

http://i537.photobucket.com/albums/ff337/nicha35/Millennium/millennium5.jpg ปีเตอร์ วัตส์ รับบทโดย เทอรี โอ ควิน (Terry O'Quin) ทำงานใน FBI มาสิบปี เขาเป็นตัวกลางหลักในการติดต่อระหว่างแฟรงค์กับกลุ่มมิลเลนเนียม และเป็นผู้มีส่วนสำคัญในการนำแฟรงค์เข้าสู่กลุ่ม พีเตอร์เองก็มีความลึกลับอยู่ไม่น้อย มีความจริงจังกับงานมาก เขามีภรรยาชื่อบาร์บารา และลูกสาวสามคน

http://i537.photobucket.com/albums/ff337/nicha35/Millennium/millennium2-1.jpg แคเธอรีน แบล็ค รับบทโดย เมแกน กัลลาเกอร์ (Megan Gallagher) ภรรยาของแฟรงค์ เป็นเจ้าหน้าที่ประชาสงเคราะห์ที่คอยช่วยเหลือเหยื่อผู้เคราะห์ร้ายจาก อาชญากรรม เธอเป็นทั้งภรรยาและแม่ที่แสนดีของครอบครัว และเข้าใจดีถึงด้านมืดของมนุษย์จากประสบการณ์ของเธอเอง เธอคอยสนับสนุนงานของแฟรงค์ในการต่อสู้กับปีศาจร้ายจากภายในใจ และภายนอกที่มาสู่โลก
ในตอนท้ายของปี 1 แคเธอรีนโดนลักพาตัวจากชายลึกลับที่คอยสะกดรอยตามแฟรงค์มาตลอด หลังจากเหตุการณ์นั้น แฟรงค์และแคเธอรีน ตัดสินใจแยกทางกัน ภาพสุดท้ายที่เราได้เห็นเธอคือ เธอเดินหายเข้าไปในป่า

http://i537.photobucket.com/albums/ff337/nicha35/Millennium/millennium4.jpg เอ็มม่า ออลลิส จนท.เอฟบีไอสาวที่ทำงานเป็นคู่หูกับแฟรงค์ แบล็คในซีซั่น 3 ตอนที่เขากลับมาทำงานที่สำนักงานเอฟบีไอเหมือนเดิม เธอรู้จักชื่อเสียงของเขาเป็นอย่างดี มีความกระหายใคร่เรียนรู้และพิสูจน์ว่าเธอเป็นนักสืบที่มคุณค่า เมื่อเธอค่อยๆสนิทกับแฟรงค์ ไปทีละน้อย แต่แล้วเธอก็หันหลังให้กลับเขาโดยยอมเข้าร่วมกับกลุ่มมิลเลนเนียม ซึ่งเธอยอมตกลงเพื่อพ่อที่เป็นโรคอัลไซเมอร์

http://i537.photobucket.com/albums/ff337/nicha35/Millennium/millennium3.jpg จอร์แดน แบล็ค รับบทโดย บริทานี ทิพลาดี (Britany Tiplady) ลูกสาวของแฟรงค์ แบล็ค บางครั้งเธอเองที่เป็นเหตุผลของการกระทำของแฟรงค์หลาย ๆ อย่าง ทั้งนี้เพื่อเป็นการปกป้องเธอจากโลกของปีศาจร้ายนั้น มีสัญญาณบางประการทำให้เราเชื่อได้ว่า จอร์แดนได้รับความสามารถพิเศษเช่นเดียวกับพ่อของเธอมาด้วย

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาอ่านค่ะ:D:D:D

minibatman
07-12-2010, 14:51
หนังน่าดูเยอะมาก ใครชอบเรื่องอะไรอีกก็แชร์กันนะคะ

nicha35
07-12-2010, 15:17
The Good Wife เป็นcourtroom drama ที่แพร่ภาพทางCBS สร้างโดยMichelle KingกับRobert King ซีรี่ย์นี้เกี่ยวกับทนาย การว่าความในศาลของสำนักงานทนายความแห่งหนึ่งในชิคาโก

http://i537.photobucket.com/albums/ff337/nicha35/The%20Good%20Wife/5.jpg

http://i537.photobucket.com/albums/ff337/nicha35/The%20Good%20Wife/4.jpg
http://i537.photobucket.com/albums/ff337/nicha35/The%20Good%20Wife/3.jpg

จูเลียนนา มาร์กูลีส (Julianna Margulies) รับบทเป็น เอลิเซีย ฟลอริค อดีตทนายความที่เป็นแม่บ้านมานาน 13 ปี เธอเป็นภรรยาของอัยการรัฐชื่อปีเตอร์ ฟลอริค แต่ปีเตอร์ต้องออกจากตำแหน่งอัยการเขตไปเพราะโดนข้อหาเรื่องคอร์รัปชั่นจนติดคุกและแถมพ่วงด้วยเรื่องมีสัมพันธ์กับโสเภณี เอลิเซียจึงต้องกลับมาทำงานเป็นทนายความอีกครั้งหนึ่ง โดยเพื่อนเธอสมัยเรียนด้วยกันเป็นหุ้นส่วนของสำนักงานซึ่งเป็นสำนักงานกฎหมายที่มีชื่อเสียงในชิคาโก เอลิเซียเป็นผู้หญิงเก่ง เรียนจบกฎหมายด้วยคะแนนสูงสุดของชั้น เธออุทิศชีวิตเพื่อความสุขของคนในครอบครัว เธอใช้ความเข้มแข็งเด็ดเดี่ยวในการดำเนินชีวิตครอบครัวต่อไป

http://www.youtube.com/watch?v=OLN6Dp1Gi-8

เนื้อหาของซีรี่ส์จะมี 2 ส่วนคือ
- คดีความต่างๆที่สำนักงานทนายความนี้ทำ มีทั้งคดีแพ่งและคดีอาญา เอลิเซียและเพื่อนทนายของเธอต้องใช้เล่ห์เหลี่ยม ข้อพลิกแพลงทางกฎหมาย หาทางเอาชนะคดีให้ได้
- เรื่องชีวิตส่วนตัวในครอบครัวของเอลิเซียและปีเตอร์ รวมทั้งลูกๆ ของเธอ tag line ของเรื่องนี้คือ His scandal.Her story.นั่นก็คือเรื่องอื้อฉาวของผู้เป็นสามีกับเรื่องราวของคนเป็นภรรยาที่ดำรงตนเป็นภรรยาที่แสนดี ให้อภัยและยืนหยัดเคียงข้างคนที่เป็นสามี

http://i537.photobucket.com/albums/ff337/nicha35/The%20Good%20Wife/6.jpg
ดาราแสดงฝ่ายชายในเรื่องนี้หล่อมากค่ะ เขาคือพระเอกซีรี่ส์ดังเรื่องSex and the City นั่นก็คือChris Noth คงจำหน้ากันได้นะคะ เขาแสดงเป็นปีเตอร์ ฟลอริค สามีของเอลิเซีย อดีตอัยการเขต ที่กำลังลงสมัครรับเลือกตั้งใหม่ในซีซั่น 2

nicha35
07-12-2010, 17:16
Memphis Beat...This one's for Memphis
รสชาติอีกแบบหนึ่งของเสียงเพลงกับตำรวจสืบสวนเมืองเมมฟิส

http://www.youtube.com/watch?v=uKQlyUtBaX4&feature=relatedhttp://i537.photobucket.com/albums/ff337/nicha35/Memphis%20Beat/MemphisBeat1.jpg

Memphis Beat สร้างโดย Liz W. Garcia (Cold Case) กับ Joshua Harto (The Dark Knight) โดยมีนายทุนหรือผู้บริหารของค่ายจัดจำหน่าย (Executive Producer) คือ George Clooney ร่วมด้วย

http://i537.photobucket.com/albums/ff337/nicha35/Memphis%20Beat/mb_hdr_blank.jpg

เจสัน ลี(ดาราดังใน My Name Is Earl) รับบทเป็น ดไวท์ เฮนดริกส์ ตำรวจนักสืบประจำเมืองเมมฟิส มีนิสัยหลงใหลในเพลงบลูส์ เคารพบูชาคนสำคัญต่างๆ ในประวัติของเมืองและตัวเขาเองก็ใกล้ชิดกับแม่ของเขามาก

กลางวันทำงานเป็นนักสืบ ว่างเมื่อไหร่จะไปร้อง เพลงของ เอลวิส เพรสลีย์ cop by day! Elvis impersonator by night!
ดังนั้นเรื่องนี้จะเน้นไปที่วัฒนธรรมและประวัติศาสตร์ของชาวใต้ที่เมืองเมมฟิส ถิ่นกำเนิดของศิลปิน เอลวิส นครแห่งดนตรี สิ่งแรกที่คุณรับรู้ได้ คือสำเนียงพูดท้องถิ่นของผู้คนที่แปลกแปร่งออกไปจากเดิม

เพลง I Want To Be Free ==> http://www.youtube.com/watch?v=nroAHcv5qYI&feature=related

So Many Thanks!!!:D:D:D

gupoiy
08-12-2010, 00:39
http://image.ohozaa.com/iz/desperatehousewivesy5.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=1ade74167c594f754a38a2ac504d31dd)

ตอนนี้ปอยดูสมาคมเเม่บ้านอยู่ ไม่มีเพื่อนคุยด้วยเลยอ่ะ

หยุดดูเบ็ตตี้อีกและ หยุดดูซีรี่ไม่ได้เลย พอหยุดดูแล้วมันไม่มีอารมณ์ดูต่อ

เลยหยิบแม่บ้านมาดู กลับติดอีก ขนาด LOST อีกไม่กี่แผ่นก็จบจบและ

ยังไม่หยิบมาดู สงสัยปอยคงดูหลายซีซั่นติดๆกัน มันเลยเกิดอาการดื้อซีรี่ย์แล้วละมั่งเนี๊ย

ช่วงนี้กระทู้ช่วงค่ำๆ ดึกๆนี่เงียบจัง ถ้าคุณพี่ without กะ คุณ nicha35

ไม่มาแปะคลิปตอนกลางวัน สงสัยคงจะร้างแล้ว ปอยก็เข้ามาทุกวันแต่ก็ไม่รู้จะเขียนอะไร

เพราะเรื่องที่พี่ๆคุยกัน ปอยยังไม่เคยดู (กำลังไล่ตามไปอย่างช้าๆอยู่ค่ะ)

เลยได้เเต่แอบซุ่มอ่านตลอดเลย 555+ ฝันดีนะค่ะพี่ๆทุกคน ปอยไปนอนและ

nokie
08-12-2010, 09:29
อาการเหมือนกันเลย พี่ดู Lost จบซีซั่น4 หรือ5 นี่แหละจบไปนานแล้ว กับ Samanta Who season1
แล้วหยุดดูเรื่องอื่นระหว่างสั่งซี้อ พอมาแล้วก็ยังไม่ได้ดูอีกเลย (ป.ล. ชอบทั้งสองเรื่อง)
-นั่นสิน่ะ ถ้าไม่มี คุณ without กะคุ Nicha คอยอัพเดทอยู่ประจำ
น้องปอยก็เข้ามาคุยถึงเรื่องซีรีย์ที่ดูอยู่ว่า สนุกยังงัยก็ได้นี่ค่ะ
พี่ยังไม่ได้ดูเลย Desperate Housewives

http://image.ohozaa.com/iz/desperatehousewivesy5.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=1ade74167c594f754a38a2ac504d31dd)

ตอนนี้ปอยดูสมาคมเเม่บ้านอยู่ ไม่มีเพื่อนคุยด้วยเลยอ่ะ

หยุดดูเบ็ตตี้อีกและ หยุดดูซีรี่ไม่ได้เลย พอหยุดดูแล้วมันไม่มีอารมณ์ดูต่อ

เลยหยิบแม่บ้านมาดู กลับติดอีก ขนาด LOST อีกไม่กี่แผ่นก็จบจบและ

ยังไม่หยิบมาดู สงสัยปอยคงดูหลายซีซั่นติดๆกัน มันเลยเกิดอาการดื้อซีรี่ย์แล้วละมั่งเนี๊ย

ช่วงนี้กระทู้ช่วงค่ำๆ ดึกๆนี่เงียบจัง ถ้าคุณพี่ without กะ คุณ nicha35

ไม่มาแปะคลิปตอนกลางวัน สงสัยคงจะร้างแล้ว ปอยก็เข้ามาทุกวันแต่ก็ไม่รู้จะเขียนอะไร

เพราะเรื่องที่พี่ๆคุยกัน ปอยยังไม่เคยดู (กำลังไล่ตามไปอย่างช้าๆอยู่ค่ะ)

เลยได้เเต่แอบซุ่มอ่านตลอดเลย 555+ ฝันดีนะค่ะพี่ๆทุกคน ปอยไปนอนและ

nicha35
08-12-2010, 13:49
หนังของ Jerry Bruckheimer เรื่องของทีมคุณหมอศัลย์อุบัติเหตุ (Trauma surgeons) แห่งโรงพยาบาลศูนย์อุบัติเหตุสุดยอดแห่งไมอามี่ (Trauma Center) พวกเขาต้องพยายามช่วยชีวิตผู้ป่วยให้รอดปลอดภัยโดยแข่งกับช่วงเวลาวิกฤติใน 60 นาทีแรก(Golden Hour)
Miami Medical trailer

http://www.youtube.com/watch?v=LDnnJ1RO9ic

http://i537.photobucket.com/albums/ff337/nicha35/ER%20SERIES/miami3.jpg
แมทธิว พร็อคเตอร์ (Jeremy Northam ในทิวดอร์) อดีตคุณหมอศัลยกรรมระบบทางเดินอาหาร(GI Doctor= Gastrointestinal Tract) แห่งแมรี่แลนด์ ย้ายมาอยู่ไมอามี่ หลังจากประสบอุบัติเหตุร้ายแรงเกือบไม่รอดชีวิต

http://i537.photobucket.com/albums/ff337/nicha35/ER%20SERIES/miami6.jpg
อีวา แซมบราโน่ คาดกันว่าเธอจะได้เป็นหัวหน้าแผนกศัลยอุบัติเหตุคนต่อไปแต่ถูกหมอพร็อคเตอร์มาแทนที่ เธอเป็นคนบ้างานมาก

http://i537.photobucket.com/albums/ff337/nicha35/ER%20SERIES/miami2.jpg
Dr. Christopher Deleo หรือ Dr. C ผู้ที่กระสันอยากทำงานยากๆโดยมีชีวิตผู้ป่วยเป็นเดิมพันแต่เขามีลักษณะเหมือนเพลย์บอย เขาก็คือคนที่คาดว่าจะเป็นหัวหน้าแผนกศัลย์อุบัติเหตุคนต่อไปแต่ถูกหมอพร็อคเตอร์เข้ามาแทนที่เหมือนกัน

http://i537.photobucket.com/albums/ff337/nicha35/ER%20SERIES/miami5.jpg
เซเรน่า วอร์เรน เป็นเรสซิเดนท์เพิ่งจบจากโรงเรียนแพทย์มาหมาดๆ กระหายใคร่เรียนรู้งานไปซะทุกอย่าง

สนุกคล้ายๆ ER แต่มีแค่ 13 ตอนจบ ;)

nicha35
08-12-2010, 15:16

อาการเหมือนกันเลย พี่ดู Lost จบซีซั่น4 หรือ5 นี่แหละจบไปนานแล้ว กับ Samanta Who season1
แล้วหยุดดูเรื่องอื่นระหว่างสั่งซี้อ พอมาแล้วก็ยังไม่ได้ดูอีกเลย (ป.ล. ชอบทั้งสองเรื่อง)
-นั่นสิน่ะ ถ้าไม่มี คุณ without กะคุ Nicha คอยอัพเดทอยู่ประจำ
น้องปอยก็เข้ามาคุยถึงเรื่องซีรีย์ที่ดูอยู่ว่า สนุกยังงัยก็ได้นี่ค่ะ
พี่ยังไม่ได้ดูเลย Desperate Housewives
เคยดูนะคะเรื่องDesperate Housewivesนี้ ก็เค้าเป็นผู้หญิงนี่คร๊า แต่ดูได้ 2 ซีซั่นเอง
เขาบอกว่าซีซั่น 7 นี่มีวาเนสสา วิลเลี่ยมส์มาเล่นด้วยทุกตอนเลย
ต้องติดตามต่อแระ จะได้ตามติดและติดตามเรื่องผู้หญิ้ง-ผู้หญิง

http://www.youtube.com/watch?v=OZSIm1HvBsg&feature=player_embedded

เธอยังสวยแอร่มแจ่มบรรเจิดอยู่เลย เกิด 18 มีนาคม 1963 อายุ 47ยังแจ๋ว

nicha35
08-12-2010, 15:32
http://i537.photobucket.com/albums/ff337/nicha35/Friends/Vanessa-Williams-dp.jpg

Vanessa williams ในเพลง Colour of the wind

http://www.youtube.com/watch?v=xbuzskVs6rc

จะได้ดูเธอเล่นหนังเรื่อง Desperate Housewives :):):)

http://i537.photobucket.com/albums/ff337/nicha35/Friends/Vanessa-Williams-dp1.jpg

nicha35
08-12-2010, 20:23
ค่อยยังชั่วหน่อย ที่มีการตอบสนอง ไม่เหมือนเราเป็นบ้าใบ้ พล่ามได้อยู่คนเดียว(ในบางเว็บ)
ตอนนี้กำลังดูเรื่อง NCIS อยู่ค่ะ ดูไปครึ่งซีซั่น สงสัยว่าพี่กิ๊บส์ พระเอกของเราเนี่ยสังกัดอยู่หน่วยงานไหนในสหรัฐ
ไปค้นหาพี่วิกิพีเดียดูมันออกจะ งงงง ช่วยกันหน่อยนะคะ ที่ว่างงน่ะ งงหน่วยงานของกองทัพสหรัฐค่ะ

NCIS คือหน่วยงานที่ มีหน้าที่สืบสวนสอบสวน บังคับใช้กฎหมาย ป้องกันการเข้ามาสืบความลับของศัตรู (counter-intelligence) โดยใช้กฎหมายว่าด้วยการพิจารณาคดีในศาลทหาร (Uniform Code of Military Justice) ทีนี้เขาเขียนว่า NCIS is the primary law enforcement and counter-intelligence arm of the United States Department of the Navy, which includes the United States Marine Corps
ก็คือUnited States Department of the Navy...กองทัพเรือสหรัฐ
และ United States Marine Corps ...คือ usmc. ทำงานอิสระภายใต้อำนาจของปธน.

ทีนี้กองทัพสหรัฐแบ่งเป็น
1.กองทัพบก
2.นาวิกโยธิน
3.กองทัพเรือ
4.กองทัพอากาศ
5.หน่วยยามฝั่ง
งั้นหน่วยงานนี้ก็คาบเกี่ยวกับกองทัพเรือและนาวิกโยธินเหรอ???...ถามเผื่อมีคนรู้ตอบค่ะ...ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

nokie
08-12-2010, 21:08
ชอบมากๆ..ผู้หญิงคนนี้ หมายถึงบทบาทการแสดงน่ะค่ะ
จริงๆ เพิ่งรู้จัก วาเนสสา วิลเลี่ยมจาก Ugly Betty เธอเล่นได้สุดยอดมากๆ เริ่ดเกินบรรยายย
แอ็คติ้ง หน้าตา ท่าทาง คือร้ายแบบขรึมดุ(แต่แอบตลกได้ในเวลาเดียวกัน) วุ้ยบรรยายไม่ถูก
แฟนบอกไม่ชอบผู้หญิงคนนี้มากๆ หมายถึงตัวจริงเค้าช่างวีน ร้ายกาจอะไรทำนองเนี้ย (รู้สึกจะเคย Miss America ถ้าจำไม่ผิดน่ะ)
แต่พอแฟนได้ดู Ugly Betty ด้วยความจำใจ เพราะเราติดมาก ปรากฎว่าแฟนชอบบทบาทเธอมากๆ เหมือนกัน
แล้วก็ อแมนด้า มาร์ค หลายคนสุดยอด กลายเป็นแฟน Ugly Betty อีกคน
ดูไป ขำไป หัวเราะดังกว่าเราอีกแน่ะ

เคยดูนะคะเรื่องDesperate Housewivesนี้ ก็เค้าเป็นผู้หญิงนี่คร๊า แต่ดูได้ 2 ซีซั่นเอง
เขาบอกว่าซีซั่น 7 นี่มีวาเนสสา วิลเลี่ยมส์มาเล่นด้วยทุกตอนเลย
ต้องติดตามต่อแระ จะได้ตามติดและติดตามเรื่องผู้หญิ้ง-ผู้หญิง

http://www.youtube.com/watch?v=OZSIm1HvBsg&feature=player_embedded

เธอยังสวยแอร่มแจ่มบรรเจิดอยู่เลย เกิด 18 มีนาคม 1963 อายุ 47ยังแจ๋ว

nokie
08-12-2010, 22:02
555....อาการเดียวกับแฟน ชื่อมันแบบว่าอะไรผู้ยิ้ง ผู้หญิงเธอไม่อยากดู
แต่พอได้เริ่มดูติดงอม...555...ขำจัง(เปรียบเทียบกับ Ugly Betty น่ะค่ะ)
ช่วยตามหาคุณเทพ คุณต้น คุณน้อง birdy แล้วก็ น้องโปร คุณ Red John ไปใหนกันหมดเนี่ย
น้องปอยกับเพื่อนๆ พี่ๆคิดถึงน่ะ กลับมาซะทีเถอะจ้ะ จะให้อ้อนไปถึงกันน้า....

สมาคมแม่บ้านหัวใจเปลี่ยว แค่ชื่อเรื่อง...จะดูดีไหมเนี่ย...555+ พี่ยางมะดูเลยหง่ะ.....
คุณเทพ คุณต้น คุณbirdy ดูกันยังเรื่องนี้ มาเล่าหน่อยจิ ออกมาเลย น้อยปอยต้องการคนคุยด้วยด่วน อิอิ

นั่นสิน้องปอย หนังไทย ละครไทยอะไรที่สนุกๆ เล่ามาเถอะค่ะ เพื่อนๆจะได้รับอะไรใหม่ๆบ้าง
หลายคนก็ชอบน่ะ

[QUOTE=without;2357613]ใช่อย่างที่คุณนกเค้าบอกแหล่ะน้องปอย ดูซีรียส์เรื่องไหนสนุกก้อถ่ายทอดเล่ากันฟังก้อได้ ถ่ายทอดออกมามุมไหนก้อได้สไตล์น้องปอยเองเลย ชอบฟังเหมือนกัน
น้องปอยเล่าทีเห็นภาพเลย... แต่คิดว่าที่พี่ให้ไปนี่เยอะพอควรน่ะ คัดแต่หนังหนุก ๆให้เลยน่ะนั่น ดูหมดยังเหอะ อิอิ เล่าเรื่องละครไทยก้อได้ ที่ใครเล่นน่ะ เป้พารักกะพีททองเกลืออ่ะ
ประกบคู่นกแพนเค้ก ใช่ป่ะ 55+ กะลังฮิตเลยอยากรู้เรื่องเหมือนกันเรื่องนี้...ได้แต่ดูผ่าน ๆ

นั่นสิ..ถ้าคุณ Nicha หายไป...พวกเราคง ...หงอยเหงาไปเลยหล่ะ...
แบบว่าเราไม่ยอมน่ะ...หุหุ

คุณ nicha อย่าเพิ่งทิ้งกันไปไหนน่ะ มา มา ช่วยกันก่อน อัพให้ถึง 100 หน้าก่อนอีกนิดเดียว 555+

nokie
09-12-2010, 09:25
เรื่องนี้มีอยู่ แต่ยังไม่ได้ดูเลยค่ะ เดี๋ยวคืนนี้ลองดูสักหน่อย
เผื่อได้คำตอบ แต่เหมือนคำถามมันยากๆ ยังงัยไม่รู้เนอะ หิหิ
ลองถามๆ คนที่รู้ บอกว่า wierd system อ่ะ
ใช่แล้วค่ะคือรวมหน่วยงานคาบเกี่ยวทั้งหมดในนั้นเลยค่ะรวม Navy which control Marine จริงๆนกก็ยังงงอยู่เลย
ตอบถูกประเด็นมั้ยเนี่ย ฮ่าๆ
คุณ Nicha เก่งจังมีความรู้เยอะมาก ได้อะไรจากคุณ Nicha เยอะเลย

ค่อยยังชั่วหน่อย ที่มีการตอบสนอง ไม่เหมือนเราเป็นบ้าใบ้ พล่ามได้อยู่คนเดียว(ในบางเว็บ)
ตอนนี้กำลังดูเรื่อง NCIS อยู่ค่ะ ดูไปครึ่งซีซั่น สงสัยว่าพี่กิ๊บส์ พระเอกของเราเนี่ยสังกัดอยู่หน่วยงานไหนในสหรัฐ
ไปค้นหาพี่วิกิพีเดียดูมันออกจะ งงงง ช่วยกันหน่อยนะคะ ที่ว่างงน่ะ งงหน่วยงานของกองทัพสหรัฐค่ะ

NCIS คือหน่วยงานที่ มีหน้าที่สืบสวนสอบสวน บังคับใช้กฎหมาย ป้องกันการเข้ามาสืบความลับของศัตรู (counter-intelligence) โดยใช้กฎหมายว่าด้วยการพิจารณาคดีในศาลทหาร (Uniform Code of Military Justice) ทีนี้เขาเขียนว่า NCIS is the primary law enforcement and counter-intelligence arm of the United States Department of the Navy, which includes the United States Marine Corps
ก็คือUnited States Department of the Navy...กองทัพเรือสหรัฐ
และ United States Marine Corps ...คือ usmc. ทำงานอิสระภายใต้อำนาจของปธน.

1.กองทัพบก
งั้นหน่วยงานนี้ก็คาบเกี่ยวกับกองทัพเรือและนาวิกโยธินเหรอ???...ถามเผื่อมีคนรู้ตอบค่ะ...ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

thep
09-12-2010, 10:18
มารายงานตัวครับ แอบ list รายการจากคุณ Nicha35 & Khun Without ไว้หลายเรื่องแล้ว น่าดูท้างน้านนน ถ้าไม่ได้ดู Preview ที่เอามาแปะไว้ คงไม่ได้เลือกมาดูแน่ๆ
เรื่องหน่วยงาน NCIS นี่ ในช่วง Special Feature ของ Season 3 (แผ่น 7) มีอธิบายไว้ว่า ทำหน้าที่เหมือน FBI, CIA, CSI และอื่นๆ ทั้งหมดรวมกันในส่วนที่เกี่ยวกับกองทัพเรือและนาวิกฯ และต้องประสานงานกับหน่วยงานอื่นๆ ด้วย ที่เห็นในหนังนี่เป็นแค่บางส่วน ยังไม่ใช่งานทั้งหมดที่ทำ (เห็นย้ำประโยคนี้หลายครั้ง)พอดียังดู Special ไม่หมด ผบ. สั่งให้ไปดูเรื่องอื่นแทน

1.กองทัพบก

nokie
09-12-2010, 11:35
เย้..พระเอกขี่ม้าขาวมาแล้ว..มาอยู่เป็นเพื่อนกันน่ะจ้ะ...เพราะเริ่มเหงาๆ..ซึมๆกันแล้ว ฮ่าๆๆ
โอ้ะ โอว...ท่าทาง ผบ. ที่บ้านจะดุน่ะค่ะเนี่ย

มารายงานตัวครับ แอบ list รายการจากคุณ Nicha35 & Khun Without ไว้หลายเรื่องแล้ว น่าดูท้างน้านนน ถ้าไม่ได้ดู Preview ที่เอามาแปะไว้ คงไม่ได้เลือกมาดูแน่ๆ
เรื่องหน่วยงาน NCIS นี่ ในช่วง Special Feature ของ Season 3 (แผ่น 7) มีอธิบายไว้ว่า ทำหน้าที่เหมือน FBI, CIA, CSI และอื่นๆ ทั้งหมดรวมกันในส่วนที่เกี่ยวกับกองทัพเรือและนาวิกฯ และต้องประสานงานกับหน่วยงานอื่นๆ ด้วย ที่เห็นในหนังนี่เป็นแค่บางส่วน ยังไม่ใช่งานทั้งหมดที่ทำ (เห็นย้ำประโยคนี้หลายครั้ง)พอดียังดู Special ไม่หมด ผบ. สั่งให้ไปดูเรื่องอื่นแทน

gupoiy
09-12-2010, 11:41

หายไปไหนซะนานเลยนะค่ะ ...คุณThep

gupoiy
09-12-2010, 11:43
555....อาการเดียวกับแฟน ชื่อมันแบบว่าอะไรผู้ยิ้ง ผู้หญิงเธอไม่อยากดู
แต่พอได้เริ่มดูติดงอม...555...ขำจัง(เปรียบเทียบกับ Ugly Betty น่ะค่ะ)
ช่วยตามหาคุณเทพ คุณต้น คุณน้อง birdy แล้วก็ น้องโปร คุณ Red John ไปใหนกันหมดเนี่ย
น้องปอยกับเพื่อนๆ พี่ๆคิดถึงน่ะ กลับมาซะทีเถอะจ้ะ จะให้อ้อนไปถึงกันน้า....

ปอยก็อยู่นะค่ะ ...ไม่ได้หายไปไหน

สงสัยต้องหาเรื่องมาคุยและ ช่วงนี้เงียบๆ

เรื่องอายุ การงานก็คุยไปและ คุยเรื่องไรดีละพี่นก ^^

nicha35
09-12-2010, 11:53
เรื่องนี้มีอยู่ แต่ยังไม่ได้ดูเลยค่ะ เดี๋ยวคืนนี้ลองดูสักหน่อย
เผื่อได้คำตอบ แต่เหมือนคำถามมันยากๆ ยังงัยไม่รู้เนอะ หิหิ
ลองถามๆ คนที่รู้ บอกว่า wierd system อ่ะ
ใช่แล้วค่ะคือรวมหน่วยงานคาบเกี่ยวทั้งหมดในนั้นเลยค่ะรวม Navy which control Marine จริงๆนกก็ยังงงอยู่เลย
คุณ Nicha เก่งจังมีความรู้เยอะมาก ได้อะไรจากคุณ Nicha เยอะเลย
ขอบคุณนะคะ คุณนกที่ชม...แต่ว่า แหะ แหะ คนมีความรู้มากมายในเว็บนี้มีเยอะแยะค่ะ
คือเวลาดูหนังพวกนี้แล้วสงสัยค่ะว่าเขามีจริงมั้ย ในอเมริกาแล้วจริงๆ เขาทำแบบนี้ในหนังเหรอ
เลยไปนั่งสืบค้นในคุณพี่กูเกิ้ล บางครั้งก็งงกับศัพท์ฝรั่ง ในเมื่อเขาอธิบายว่า United States Department of the Navy ก็คือกองทัพเรือแล้วยังต่อด้วย which includes the United States Marine Corps ซึ่งคำนี้ก็คือนาวิกโยธิน
เลยสงสัยต่อว่าทหารเรือกับนาวิกโยธินนี่ไม่เหมือนกันเหรอ ไปสืบค้นต่อ ก็ได้อย่างที่คุณเทพบอก เขามีอธิบายไว้ว่า ทหารเรือกับนาวิกโยธินต่างกันยังไงที่ http://guru.google.co.th/guru/thread?tid=0570bf7ac62bed60

หวัดดีค่ะคุณเทพ นึกแล้วเชียวว่าต้องมีแฟนๆตัวจริงของป๋าปิ๊บส์ในนี้เยอะแยะ หน่วยงานNCISของสหรัฐมีจริงๆ ดูจากเว็บไซต์นี้ http://www.ncis.navy.mil/Pages/publicdefault.aspx
เขาอธิบายว่า The NCIS mission is to investigate and defeat criminal, terrorist, and foreign intelligence threats to the United States Navy and Marine Corps, wherever they operate, ashore or afloat.

สรุปเลยไปหาต่อว่า Federal Law Enforcement Agency(ผู้รักษากฎหมาย)มีอะไรบ้าง(ชอบดูหนังเช่น 24,NCIS,CSI)
- CIA เป็นหน่วยข่าวกรอง (ที่ในหนังบางทีเค้าเรียก "แลงก์ลีย์" เพราะสำนักงานใหญ่อยู่ที่ แลงก์ลีย์ รัฐเวอร์จิเนีย ) คอยหาข่าว(ทางลับ)ให้รัฐบาล
- FBI สำนักงานสืบสวนกลาง สืบสวนอาชญากรรมทั่วประเทศ เช่นคนร้ายก่อคดีข้ามรัฐ เพราะแต่ละรัฐกฎหมายไม่เหมือนกัน และทำงานข้ามรัฐไม่ได้ คดีอาชญากรรมร้ายแรง ภัยก่อการร้ายต่อคนอเมริกันทั้ง ในและต่างประเทศ คดีเกิดในสถานที่ของรัฐบาล การทำร้าย/ฆาตกรรมเจ้าหน้าที่รัฐ สังกัดกระทรวงยุติธรรม
- ATF คุมเรื่องปืน วัตถุระเบิด ยาสูบ เครื่องดื่มแอลกอฮอล์ สืบคดีปืนเถื่อน เหล้าเถื่อน บุหรี่เถื่อน การทำร้าย/ฆาตกรรมเจ้าหน้าที่ ATF สังกัดกระทรวงยุติธรรม
- DEA รับผิดชอบเรื่องยาเสพติด สังกัดกระทรวงยุติธรรม
- US Marshall ตำรวจศาล หน้าที่คุ้มกันศาล ขนส่งนักโทษ คุ้มครองพยาน ติดตามนักโทษหนี (ที่อยู่ในการควบคุมของ US Marshall) ยึดทรัพย์ สังกัดกระทรวงยุติธรรม
- NCIS หน่วยสืบสวนอาชญากรรมของกองทัพเรือสหรัฐ
- NSA ข่าวกรองด้านความมั่นคง สังกัด Homeland Security
- USSS (US Secret Service) คนไทยเรียก "ตำรวจลับ"ภารกิจหลักคือคุ้มครองประธานาธิบดีและครอบครับ รวมถึงอดีตประธานาธิบดีและครอบครัว ผู้สมัคร candidate ตำแหน่งประธานาธิบดีและครอบครัว รองประธานาธิบดี/ครม.และครอบครัว สืบคดีที่เกี่ยวข้องกับการขู่ลอบสังหาร ปธน.และผู้อยู่ในการคุ้มครอง การทำร้าย/ฆาตกรรมเจ้าหน้าที่ USSS สืบคดีเศรษฐกิจกะแบงค์ปลอม สังกัด Homeland Security

ส่วน Local Law Enforcement หรือพวกตำรวจรัฐ/ตำรวจเมือง ที่เห็นในหนังบ่อยๆก็มี

-LAPD กรมตำรวจลอสแองเจลลิส รับผิดชอบอาชญากรรมในเขต LA ต้นตำรับหน่วยสวาทของตำรวจ

-NYPD กรมตำรวจนิวยอร์ค รับผิดชอบอาชญากรรมในแถบนิวยอร์ค

ขอโทษนะคะ ถ้าบอกผิดพลาดค่ะ ที่หาๆข้อมูลมานี่ก็ยังต้องหาต่อ คลำได้เลาๆก็เท่านี้ค่ะ:p

nokie
09-12-2010, 12:00
เรามาคุยเรื่องอาหารการกิน กะน้องปอยมั่งดีกว่า
เหมือนว่าน้องจะชอบ ฮ่าฮ่าๆๆ

ปอยก็อยู่นะค่ะ ...ไม่ได้หายไปไหน

สงสัยต้องหาเรื่องมาคุยและ ช่วงนี้เงียบๆ

เรื่องอายุ การงานก็คุยไปและ คุยเรื่องไรดีละพี่นก ^^

gupoiy
09-12-2010, 12:04
เรามาคุยเรื่องอาหารการกิน กะน้องปอยมั่งดีกว่า
เหมือนว่าน้องจะชอบ ฮ่าฮ่าๆๆ

ได้เลย ฮ่าๆๆ

nokie
09-12-2010, 12:08
-วันนี้พี่ แวบๆ ไปๆมาๆ อยู่แถวเนี้ย
แต่ว่าจะไปแล่ะ เดี๋ยวค่ำกลับมาใหม่

-ขอบคุณ คุณ Nicha น่ะค่ะ นับถือๆ
ชอบ วาเนสซ่า วิลเลียมอ่ะ
คุณ Nicha ดู Ugly Betty ยังค่ะ สนุกน่ะค่ะ

[

nicha35
09-12-2010, 12:26

-วันนี้พี่ แวบๆ ไปๆมาๆ อยู่แถวเนี้ย
แต่ว่าจะไปแล่ะ เดี๋ยวค่ำกลับมาใหม่

-ขอบคุณ คุณ Nicha น่ะค่ะ นับถือๆ
ชอบ วาเนสซ่า วิลเลียมอ่ะ
คุณ Nicha ดู Ugly Betty ยังค่ะ สนุกน่ะค่ะ

[

ซื้อ Ugly Betty ให้ลูกสาวดูค่ะ ตัวเองดูแบบไม่ปะติดปะต่อ
แต่เห็นลูกสาว 2 คน เขาติดอกติดใจกันมากทั้งคู่

thep
09-12-2010, 15:32
ผบ. ของผม น่าร๊ากกกก จะตายยยยย สั่งได้ทุกเรื่องเลยล่ะ ก่อนหน้านี้เกิดอาการเอียนซีรีย์เหมือนกัน หยุดดูไปพักใหญ่ พอกลับมาบ้าน ท่าน ผบ. ไปขุดเอา Monk มาดูทั้งสองซีซั่น เลยต้องจำใจดูไปด้วย ดูรอบนี้แล้วก็มานั่งสงสาร Monk ที่ซึมเศร้าคิดถึงเมียที่ตายจากไป (แล้วก็แอบคิดว่าเราจะรักเมียได้เท่าในหนังไม๊เนี่ย แต่เนี่ยมันหนังนี่นะ ทำซะคล้อยตามไปเลย)
เย้..พระเอกขี่ม้าขาวมาแล้ว..มาอยู่เป็นเพื่อนกันน่ะจ้ะ...เพราะเริ่มเหงาๆ..ซึมๆกันแล้ว ฮ่าๆๆ
โอ้ะ โอว...ท่าทาง ผบ. ที่บ้านจะดุน่ะค่ะเนี่ย

thep
09-12-2010, 15:55
ขอบคุณมากครับที่มาให้ข้อมูลซะละเอียดเลย ช่วยให้เข้าใจเวลาดูหนังมากขึ้น ดูไปก็สงสัยไปว่าเขาทำงานกันอย่างนี้เหรอ อย่างตอน season 1 ที่ Kate ลาออกจากการคุ้มกันประธานาธิบดี มาทำงานกับ NCIS ดูแล้วในหนังเขาพร้อมที่จะเปลี่ยนงานกันได้ง่ายจัง ใน season 3 ก็มีการเข้ามาในลักษณะ liaison officer จากมอสสาดของอิสราเอล เห็นอธิบายไว้ว่า NCIS เป็นหน่วยงานอิสระไม่ขึ้นกับกองทัพ ทีมงานก็ไม่จำเป็นต้องเป็นนาวิกฯ หรือทหารเรือ โครงสร้างเขาแปลกดี (รู้สึกจะขึ้นกับทางประธานาธิบดี พอดีตอนดู Special ดูผ่านๆ ครับ) คุณ nicha มาเติมให้เรื่อยๆ นะครับ ดีจังมีคนค้นมาให้

ขอบคุณนะคะ คุณนกที่ชม...แต่ว่า แหะ แหะ คนมีความรู้มากมายในเว็บนี้มีเยอะแยะค่ะ
คือเวลาดูหนังพวกนี้แล้วสงสัยค่ะว่าเขามีจริงมั้ย ในอเมริกาแล้วจริงๆ เขาทำแบบนี้ในหนังเหรอ
เลยไปนั่งสืบค้นในคุณพี่กูเกิ้ล บางครั้งก็งงกับศัพท์ฝรั่ง ในเมื่อเขาอธิบายว่า United States Department of the Navy ก็คือกองทัพเรือแล้วยังต่อด้วย which includes the United States Marine Corps ซึ่งคำนี้ก็คือนาวิกโยธิน
เลยสงสัยต่อว่าทหารเรือกับนาวิกโยธินนี่ไม่เหมือนกันเหรอ ไปสืบค้นต่อ ก็ได้อย่างที่คุณเทพบอก เขามีอธิบายไว้ว่า ทหารเรือกับนาวิกโยธินต่างกันยังไงที่ http://guru.google.co.th/guru/thread?tid=0570bf7ac62bed60

หวัดดีค่ะคุณเทพ นึกแล้วเชียวว่าต้องมีแฟนๆตัวจริงของป๋าปิ๊บส์ในนี้เยอะแยะ หน่วยงานNCISของสหรัฐมีจริงๆ ดูจากเว็บไซต์นี้ http://www.ncis.navy.mil/Pages/publicdefault.aspx
เขาอธิบายว่า The NCIS mission is to investigate and defeat criminal, terrorist, and foreign intelligence threats to the United States Navy and Marine Corps, wherever they operate, ashore or afloat.

สรุปเลยไปหาต่อว่า Federal Law Enforcement Agency(ผู้รักษากฎหมาย)มีอะไรบ้าง(ชอบดูหนังเช่น 24,NCIS,CSI)
- CIA เป็นหน่วยข่าวกรอง (ที่ในหนังบางทีเค้าเรียก "แลงก์ลีย์" เพราะสำนักงานใหญ่อยู่ที่ แลงก์ลีย์ รัฐเวอร์จิเนีย ) คอยหาข่าว(ทางลับ)ให้รัฐบาล
- FBI สำนักงานสืบสวนกลาง สืบสวนอาชญากรรมทั่วประเทศ เช่นคนร้ายก่อคดีข้ามรัฐ เพราะแต่ละรัฐกฎหมายไม่เหมือนกัน และทำงานข้ามรัฐไม่ได้ คดีอาชญากรรมร้ายแรง ภัยก่อการร้ายต่อคนอเมริกันทั้ง ในและต่างประเทศ คดีเกิดในสถานที่ของรัฐบาล การทำร้าย/ฆาตกรรมเจ้าหน้าที่รัฐ สังกัดกระทรวงยุติธรรม
- ATF คุมเรื่องปืน วัตถุระเบิด ยาสูบ เครื่องดื่มแอลกอฮอล์ สืบคดีปืนเถื่อน เหล้าเถื่อน บุหรี่เถื่อน การทำร้าย/ฆาตกรรมเจ้าหน้าที่ ATF สังกัดกระทรวงยุติธรรม
- DEA รับผิดชอบเรื่องยาเสพติด สังกัดกระทรวงยุติธรรม
- US Marshall ตำรวจศาล หน้าที่คุ้มกันศาล ขนส่งนักโทษ คุ้มครองพยาน ติดตามนักโทษหนี (ที่อยู่ในการควบคุมของ US Marshall) ยึดทรัพย์ สังกัดกระทรวงยุติธรรม
- NCIS หน่วยสืบสวนอาชญากรรมของกองทัพเรือสหรัฐ
- NSA ข่าวกรองด้านความมั่นคง สังกัด Homeland Security
- USSS (US Secret Service) คนไทยเรียก "ตำรวจลับ"ภารกิจหลักคือคุ้มครองประธานาธิบดีและครอบครับ รวมถึงอดีตประธานาธิบดีและครอบครัว ผู้สมัคร candidate ตำแหน่งประธานาธิบดีและครอบครัว รองประธานาธิบดี/ครม.และครอบครัว สืบคดีที่เกี่ยวข้องกับการขู่ลอบสังหาร ปธน.และผู้อยู่ในการคุ้มครอง การทำร้าย/ฆาตกรรมเจ้าหน้าที่ USSS สืบคดีเศรษฐกิจกะแบงค์ปลอม สังกัด Homeland Security

ส่วน Local Law Enforcement หรือพวกตำรวจรัฐ/ตำรวจเมือง ที่เห็นในหนังบ่อยๆก็มี

-LAPD กรมตำรวจลอสแองเจลลิส รับผิดชอบอาชญากรรมในเขต LA ต้นตำรับหน่วยสวาทของตำรวจ

-NYPD กรมตำรวจนิวยอร์ค รับผิดชอบอาชญากรรมในแถบนิวยอร์ค

ขอโทษนะคะ ถ้าบอกผิดพลาดค่ะ ที่หาๆข้อมูลมานี่ก็ยังต้องหาต่อ คลำได้เลาๆก็เท่านี้ค่ะ:p

nokie
09-12-2010, 21:05
ว้าวดูซิ แฟน ๆ Ugly Betty มีทุกวัยน่ะนกว่า เพราะแบบว่ามีทั้ง สวย หล่อ น่ารัก ตลก ร้าย นกช้อบ ชอบมาก
ว่ามีโอกาสจะหยิบมาดูอีกรอบ

ซื้อ Ugly Betty ให้ลูกสาวดูค่ะ ตัวเองดูแบบไม่ปะติดปะต่อ
แต่เห็นลูกสาว 2 คน เขาติดอกติดใจกันมากทั้งคู่

อืม... ลองบอกไม่น่ารักสิ...ผบ.คอยเซ็นเซอร์อยู่ตลอดใช่ไม้ล้า

ผบ. ของผม น่าร๊ากกกก จะตายยยยย สั่งได้ทุกเรื่องเลยล่ะ ก่อนหน้านี้เกิดอาการเอียนซีรีย์เหมือนกัน หยุดดูไปพักใหญ่ พอกลับมาบ้าน ท่าน ผบ. ไปขุดเอา Monk มาดูทั้งสองซีซั่น เลยต้องจำใจดูไปด้วย ดูรอบนี้แล้วก็มานั่งสงสาร Monk ที่ซึมเศร้าคิดถึงเมียที่ตายจากไป (แล้วก็แอบคิดว่าเราจะรักเมียได้เท่าในหนังไม๊เนี่ย แต่เนี่ยมันหนังนี่นะ ทำซะคล้อยตามไปเลย)

วาเนสซ่า วิลเลียม ในคลิปที่คุณ Nicha เอามาแปะไว้น่ะค่ะ เห็นว่าไม่เกี่ยวอะไรกับ วีนัส,เซเรน่า น่ะ
อัพเดทอีกนิด วาเนสซ่า หลังได้รับตำแหน่ง Miss Universe แล้วได้เล่นหนังเรื่องแรก หลังจากนั้นไม่นานก็ถูกแบน
เพราะมีเรื่องอื้อฉาว..ถ่านเปลือยกับผู้หญิงๆ เยอะมาก แล้วแฟนเคยดูเธอให้สัมภาษณ์หนเดียวเอง เกลียดเลย ไม่ชอบ
คือพูดจางี่เง่า, ไม่แคร์ใคร, แรงๆอะไรประมาณนั้นเลย อุ้ยต้าย เรามีเรื่องซุบซิบดารากันด้วยเหรอเนี่ย ฮะฮ่าๆ
จริงๆ ก็เพิ่งรู้จักชื่อจริงจากคุณ Nicha นี่เหมือนกัน คือดูอย่างเดียว ดูไปเรื่อย เอามันส์อย่างเดียว ใครเป็นใครไม่ค่อยรู้จักเหมือนกันค่ะ
ยกเว้นมีคนพูดถึง พูดให้ฟังก็จะรู้อยู่แค่นั้นแหล่ะ แหะแหะ

คุณนกคุยถึงใครอ่า ไม่รู้จักเลย วาเนสซ่า วิลเลี่ยม บางทีดูหนังไม่เคยจำชื่อดารา
พอมาเห็นหน้าถึงจำได้...แล้วคนนี้เขาเป็นไรกับ วีนัส +เซเรซ่า วิลเลี่ยมหรือป่ะจ๊ะคุณนก....อิอิ

เห็นด้วยๆ...น้องปอย...มาเฉลยความลับหน่อยเร้ว ตอนนี้ปิ้งใครอยู่ ผู้ชายหรือผู้หญิง ชอบอายุเยอะกว่า หรือเด็กกว่า
ตอบมาให้หมดเลยน่ะ ...ฮ่าฮ่าฮ่าสสสสสสสสสสส

[QUOTE=without;2359483]ไม่เอาเรื่องกิน เอาเรื่องความรักดีกว่า แบบว่าคุณนกพบกะแฟนได้ไง ทำไมรักกัน รักกันที่ไหน ทำไมชอบเขา แล้วแฟนนอกใจเปล่า เอาแบบนี้ดีกว่า 555+
ส่วนน้องปอย ต้องเอาคืนกับคำถามเก่าเป็นสองเท่า น้องปอยเคยปิ๊งใคร ลักษณะนิสัย ผู้ชายต้นแบบ ผู้ชายในอุดมคติ เป็นแบบไหนหนอ 55555555+
เล่ารายละเอียดหน่อยให้พวกพี่ได้ฟัง หลังจากหลอกถามอายุพี่ ๆมา

nicha35
09-12-2010, 22:17
วาเนสซ่า วิลเลียม ในคลิปที่คุณ Nicha เอามาแปะไว้น่ะค่ะ เห็นว่าไม่เกี่ยวอะไรกับ วีนัส,เซเรน่า น่ะ
อัพเดทอีกนิด วาเนสซ่า หลังได้รับตำแหน่ง Miss Universe แล้วได้เล่นหนังเรื่องแรก หลังจากนั้นไม่นานก็ถูกแบน
เพราะมีเรื่องอื้อฉาว..ถ่านเปลือยกับผู้หญิงๆ เยอะมาก แล้วแฟนเคยดูเธอให้สัมภาษณ์หนเดียวเอง เกลียดเลย ไม่ชอบ
คือพูดจางี่เง่า, ไม่แคร์ใคร, แรงๆอะไรประมาณนั้นเลย อุ้ยต้าย เรามีเรื่องซุบซิบดารากันด้วยเหรอเนี่ย ฮะฮ่าๆ
จริงๆ ก็เพิ่งรู้จักชื่อจริงจากคุณ Nicha นี่เหมือนกัน คือดูอย่างเดียว ดูไปเรื่อย เอามันส์อย่างเดียว ใครเป็นใครไม่ค่อยรู้จักเหมือนกันค่ะ
ยกเว้นมีคนพูดถึง พูดให้ฟังก็จะรู้อยู่แค่นั้นแหล่ะ แหะแหะ

[QUOTE=without;2359465]คุณนกคุยถึงใครอ่า ไม่รู้จักเลย วาเนสซ่า วิลเลี่ยม บางทีดูหนังไม่เคยจำชื่อดารา
พอมาเห็นหน้าถึงจำได้...แล้วคนนี้เขาเป็นไรกับ วีนัส +เซเรซ่า วิลเลี่ยมหรือป่ะจ๊ะคุณนก....อิอิ

เห็นด้วยๆ...น้องปอย...มาเฉลยความลับหน่อยเร้ว ตอนนี้ปิ้งใครอยู่ ผู้ชายหรือผู้หญิง ชอบอายุเยอะกว่า หรือเด็กกว่า
ตอบมาให้หมดเลยน่ะ ...ฮ่าฮ่าฮ่าสสสสสสสสสสส

คุณ without หมายถึงนักเทนนิสหญิงชื่อก้องโลกค่ะ คุณนกขา วีนัส+เซเรน่า วิลเลี่ยมส์ 2 ศรีพี่น้องคนเก่ง
ที่รู้จักเพราะแฟนชอบดูเทนนิสหญิงค่ะ แต่ไม่ชอบดูคนนี้นะคะ เขาชอบแอนนา คูร์นิโคว่า(Anna Kournikova)
เราก็สงสัยว่าทำไมไม่ชอบลีลานักกีฬาคนเก่ง คุณสามีบอกว่า แอนนาก็เก่งนะ เลยนั่งดูด้วย จากนั้นก็ถึงบางอ้อ...
อ๋อ...เวลาคุณเธอวิ่งรับลูก ส่งลูก มัน มันส์ถึงใจเขาไง สงสัยคุณwithoutก็คงรู้จักเธอ ตอนนี้เธอถ่ายแบบบิกินี่สุดสยิว
ชื่อAnna Kournikova 3D! Dreams Do Come True=แอนนา คูร์นิโคว่า 3 มิติ! ฝันที่เป็นจริง
http://i537.photobucket.com/albums/ff337/nicha35/NCIS/anna-kournikova_l5-1.jpg

อ่านเพิ่มเติมได้ที่ http://www.oknation.net/blog/print.php?id=640909

มาดูเซ็กซี่กันอีก 2 คนนะ TV's Sexiest Stars: Vanessa Williams & Justin Chambers

http://www.youtube.com/watch?v=hKaHf-b1P2g&feature=fvw

nicha35
10-12-2010, 10:43
กรำ แอนนา ยังอยู่อีกเหรอเนี่ย มี 3D ด้วย ตอนนี้กระแส 3D มาแรงจริง ๆ TV. รุ่นเก่า ๆ โดนโละหมดหล่ะ LCD/LED/พลาสม่า ลดขายกระหน่ำ โดยเฉพาะของ Sony
ปีหน้าคาดว่าจะมีแต่ 3D แล้วหล่ะคุณ nicha ตอนนี้ 32 นิ้ว ต่ำ ๆ เครื่องหนึ่ง ห้าหมื่นอัพ 40 นิ้วก้อเป็นแสน แอนนาแขวนแร็กไปนานแย้วอ่ะคุณ nicha ถ้าดูตอนนี้
หนุ่ม ๆทั่วโลก ชอบ มาเรีย ชาราโปว่า / เดเมนเทียว่า / มีอีกเยอะเลย ส่วนใหญ่นักเทนนิสโซนรัสเซียนี่แหล่ะ น่ารักหลายคนเลยอ่ะครับ อิอิ ส่วน วีนัส กับ เซเรน่า วิลเลี่ยม
นักเทนนิสสาวแต่ละคนไม่มีใครอยากมาเจอกะสองคนนี้หรอก เพราะเธอสองคนนี้ เล่นเหมือนผู้ชายเลย เคยได้ยินสัมภาษณ์หลังการแข่ง บอกว่าให้สองคนนี้ไปเล่นรายการชายเดี่ยวดีกว่า 555+
แต่ก็มีอยู่อีกสองคนน่ะ ที่ผมคิดว่าวีนัสกะเซเรน่าต้องขยาด คนแรก จัสติน เอเน็ง กับ คิม ไคจ์เตอร์ สาวเบลเยียมทั้งคู่ บางคนแพ้เยอะบอกว่าร่างกายไม่ไหว บางคนชนะเลิศรายการใหญ่ ถือว่า
ประสบความสำเร็จแล้ว ชอบประกาศว่าแขวนแร็ก สุดท้ายทนกลิ่นสาปเก่า ๆ ไม่ไหว ก็รีเทริน์มาเล่นใหม่ ส่วนเรื่อง วาเนสซ่า วิลเลี่ยม ผมชอบแกล้งแซว กัดคุณนกประจำอ่ะ สนุกดี

http://www.youtube.com/watch?v=mDonsYOXI4M

http://www.youtube.com/watch?v=LMEf8wvj4bM

เธออายุแค่ 23 ปีเอง ชอบเสียงเธอตอนเสิร์ฟลูกเทนนิสนะ มันดังถึงใจดี
นักเทนนิสสาวคนนี้ก็เคยขึ้นปกMaximนี่คะ สวยจริงๆค่ะ

gupoiy
10-12-2010, 16:15
ไม่เอาเรื่องกิน เอาเรื่องความรักดีกว่า แบบว่าคุณนกพบกะแฟนได้ไง ทำไมรักกัน รักกันที่ไหน ทำไมชอบเขา แล้วแฟนนอกใจเปล่า เอาแบบนี้ดีกว่า 555+
ส่วนน้องปอย ต้องเอาคืนกับคำถามเก่าเป็นสองเท่า น้องปอยเคยปิ๊งใคร ลักษณะนิสัย ผู้ชายต้นแบบ ผู้ชายในอุดมคติ เป็นแบบไหนหนอ 55555555+
เล่ารายละเอียดหน่อยให้พวกพี่ได้ฟัง หลังจากหลอกถามอายุพี่ ๆมา

ไม่เคยปิ๊งใครแบบแอบชอบ แต่เคยมีแฟนอยู่คนนึงคบมา4ปี เป็น4ปีที่เหนื่อยใจมาก ตอนคบกันใหม่ๆทุกอย่างก็ดูดี

หลังๆเริ่มไม่ไหว กินเหล้า ดูดบุหรี่ (แต่ถือเป็นเรื่องปกติของผู้ชาย) แต่นี่เมามาก อาละวาด

พังนู้นนี่ เริ่มหนังข้อขึ้นทุกวัน ปอยก็เริ่มคิดได้ว่าช้านไม่ไหวและ เลิกดีกว่า

ตอนนี้ก็เลยโสด และก็ไม่คิดจะมีแฟนด้วย เพราะเจอเเต่คนไม่ดี

ผู้ชายต้นแบบและผู้ชายในอุดมคติ : ชอบผู้ชายที่เป็นสุภาพบุรุษ ให้เกียรผู้หญิง

หน้าตาและฐานะไม่เกี่ยง ขยันทำงาน มีความรับผิดชอบ แค่นี้ก็พอแล้วค่ะ

thep
10-12-2010, 17:20
RedJohn ออกมาสารภาพเองว่าเป็นใคร ต้องรีบบอกเจนด่วน อย่าเพิ่งหนีไปไหนซะล่ะ

คุณนก ลืมบอกไป คุณ without กับ คุณ RedJohn คือคน ๆเดียวกันอ่ะ แต่ RedJohn เป็น Darkside ของ without

ตอนนั้นดู the mentalist กับ คุณ birdy คลั่งจัด เลยรีบไปตั้งชื่อ กลัวคนอื่นเอาชื่อนี้ไปครอง ดูเรื่องนี้ก่อนจบซีซั่น 2

แพทริค เจน ก็พยายามตามล่าหาตัว เร้ด จอห์น อย่างเดียว บังเอิญรู้สึกพลาดท่าให้เด็กนักศึกษาเกือบตาย เจนมีอันตราย

จอห์นเลยต้องมาช่วย กรำจิง ๆ ฆ่าเมียเขา กลับมาช่วยเขา กลัวไม่มีเพื่อนเล่นด้วย เร้ด จอห์นเอ่ย...

http://www.youtube.com/watch?v=ldwENgfFqhI

http://www.youtube.com/watch?v=PsdEOyznacw

Rainny_AaTa
10-12-2010, 18:15
เข้ามาทักทายอีกค่า สวัสดีสาวกซีรีย์ฝรั่งทุกๆท่าน
หลังจากมาแนะนำซีรีย์แล้วก็ไม่ได้เข้ามาอ่านอีกเลย ไปกรุงเทพเป็นอาทิตย์แน่ะ
เพิ่งกลับมาก็ยุ่งๆ

เดี๋ยวจะทยอยอ่านข้อความเดิม เผื่อเพื่อนๆมีซีรีย์อะไรหนุกๆคุยกัน จะได้หยิบมาดูมั่ง
(ไม่ได้เข้ามานาน คงไม่ต่ำกว่า 20 หน้าแน่ๆ ฮ่าๆ)

nokie
10-12-2010, 23:51
วันนี้ออนไลน์ดึกเลย แอบไปเที่ยวงาน เซรามิคแฟร์ที่ลำปางมา จาน ชาม ถ้วย แก้ว สวย ถูก มากกกก
ไว้พรุ่งนี้ค่อยมาทักเพื่อนๆทุกคนน่ะค่ะ วันนี้ทักเยอะไม่ไหว ดึกแล้ว ง่วงจัง เดี่ยวดู Event ต่อนิดนึง สนุกดค่ะ คล้ายๆ Lost เลย

10-12-2010, 23:52
แว่บมาคร๊าบ

ตั้งแต่ย้ายบ้านมา ผมไม่ค่อยว่างเลยครับ

งานเข้าตลอด เดินสายตลอด

เหนื่อยมาก แต่ละวันหมดไปอย่างรวดเร็ว

บ้านก็ยังซื้อนู่นนี้ไม่จบ

ชุดโฮมก็เพิ่งจะต่อเสร็จเมื่อวาน

วันนี้ก็ไปทำบุญตักบาตรพระธุดงค์กับที่บ้าน ถึง วัดในนครปฐม อยู่ในป่าอะ บรรยากาศอย่างเยี่ยม เย็น สงบมาก

พระตั้งสองร้อยกว่ารูป

อิ่มบุญสุด ๆ

ออกจากนครปฐม บ่ายสาม ก็ไปหาลูกค้าต่อที่ เมืองราชบุรี

เพิ่งกลับถึงบ้านเมื่อสี่ทุ่มครึ่งนี่เองครับ

วันนี้ขับรถ จะหลับ ๆ ๆ ๆ ตลอดทาง คงเพราะพักผ่อนไม่เพียงพอสะสม

คาดว่า หลังปีใหม่ คงได้ตะลุยดูซีรี่ส์ที่พี่ ๆ น้อง ๆ มาแนะนำให้ครบทุกเรื่อง

แล้วผมก็จะมาแชร์กันว่า เรือ่งไหนเป็นไงบ้างในแบบของผมนะครับ

ช่วงนี้ ขอแวะเข้ามาอ่าน วันเว้นวันก่อนแล้วกัน

ดีใจที่ทุกคนคิดถึงกันครับ

10-12-2010, 23:57
ผมว่า ถ้าทุกคน เล่าเรื่องความรักส่วนตัวให้ฟัง

เราเอามาสร้างเป็นซีรี่ส์ได้อีกเรื่องเลยนะ

เนื้อเรื่องจะเป็นไง ใครจะเป็นผู้กำกับ ทุนสร้างเท่าไหร่

ผมไม่สน

แต่ผมจองบท พระเอกนะ

555++

วันนี้ออนไลน์ดึกเลย แอบไปเที่ยวงาน เซรามิคแฟร์ที่ลำปางมา จาน ชาม ถ้วย แก้ว สวย ถูก มากกกก
ไว้พรุ่งนี้ค่อยมาทักเพื่อนๆทุกคนน่ะค่ะ วันนี้ทักเยอะไม่ไหว ดึกแล้ว ง่วงจัง เดี่ยวดู Event ต่อนิดนึง สนุกดค่ะ คล้ายๆ Lost เลย

พี่นกครับ แล้วบอกว่าง่วง ยังจะดูหนังต่ออีก

มันขัดแย้งในตัวนะ ประโยคนี้

555++

thep
11-12-2010, 09:34
ผมรู้จักแค่ 3 คู่เองจาก Chuck, Fringe & Mentalist เป็นแค่คู่กิ๊กเอง ยังไม่ถึงไหน ที่เห็นเป็นคู่ถึงเลือดถึงเนื้อ ก็น่าจะเป็น ซุกกี้ จาก True Blood เอา ss 2 มาซุกไว้ ยังไม่ได้ดูเลย อ้อ เห็นแวบๆ อีก 4 คู่จาก Brown Sugar เดี๋ยวต้องแอบดูหน่อย

พี่เทพ แปะหนังมาให้ 6 เรื่อง มี 6 คู่ ข้างบนอ่า ชอบคู่ไหนที่สุด เลือกมาหน่อยสิ อยากรู้ว่าชอบแบบไหน

********ถามทุกคนเลยน่ะ ตอบด้วย*********

nicha35
11-12-2010, 09:59
โทดทีคุณ nicha เมื่อกี้น้องเปิดเว๊บทิ้งไว้ ลืมล็อกเอาท์ชื่อออกก่อน โพสต์เป็นชื่อน้องเต็ม ๆ เลยต้องมาเปลี่ยน 555+

พี่เทพ แปะหนังมาให้ 6 เรื่อง มี 6 คู่ ข้างบนอ่า ชอบคู่ไหนที่สุด เลือกมาหน่อยสิ อยากรู้ว่าชอบแบบไหน

********ถามทุกคนเลยน่ะ ตอบด้วย*********

อาจจะเป็นเพราะแก่มากแล้ว เลยไม่ชอบหนังแนวกุ๊กกิ๊กค่ะ ส่วนใหญ่ที่ดูจะเป็น Meadical Drama เช่น ER,House,Chicago Hope
หรือไม่ก็American legal drama-comedy (dramedy)สร้างโดย David E. Kelleyเช่น
Boston Legal,The Practice,Ally McBeal กำลังจะตามมาด้วยTheGoodWife,TheDefenders,Harry's Law
และกำลังไล่ดูNCISอยู่ค่ะ เลยมาร่วมเม้นท์หนังบางเรื่องไม่ได้ คงไม่ว่ากันนะคะ

NBC's Harry's Law - Trailer.mp4

http://www.youtube.com/watch?v=mHsBXkdK4jU
ซีรี่ส์เรื่องนี้ยังไม่มีกำหนดฉายค่ะ ดูท่าทางจะสนุกสำหรับเรา แต่บางคนจะไม่ชอบเพราะดารามันแก่

nicha35
11-12-2010, 11:54
Michael Jackson Duet with Akon - Hold My Hand

http://www.youtube.com/watch?v=-oCCnxBos10

nokie
11-12-2010, 20:06
โอ้ะโอว..นึกว่าเด็กใหม่ที่ใหน...ที่แท้ก็ห้วหน้าบอร์ดนี่..แอบโคลนนิ่ง Readjohn มานี่เอง
ระวังน่ะ..ในนี้แฟน แพททริก เจน เพียบเลยน่ะ..คอยดูจิ ถ้าคุณ thep กะ birdy เห้นเข้า ต้องแจ้งเบาะแสให้เจนรู้แน่เลย
เจนตาล่าอยู่น่ะ

คุณนก ลืมบอกไป คุณ without กับ คุณ RedJohn คือคน ๆเดียวกันอ่ะ แต่ RedJohn เป็น Darkside ของ without

ตอนนั้นดู the mentalist กับ คุณ birdy คลั่งจัด เลยรีบไปตั้งชื่อ กลัวคนอื่นเอาชื่อนี้ไปครอง ดูเรื่องนี้ก่อนจบซีซั่น 2

แพทริค เจน ก็พยายามตามล่าหาตัว เร้ด จอห์น อย่างเดียว บังเอิญรู้สึกพลาดท่าให้เด็กนักศึกษาเกือบตาย เจนมีอันตราย

จอห์นเลยต้องมาช่วย กรำจิง ๆ ฆ่าเมียเขา กลับมาช่วยเขา กลัวไม่มีเพื่อนเล่นด้วย เร้ด จอห์นเอ่ย...

น้องเราเด็ดมาก ...ต้องยังงั้นซีค่ะ..อะ
ชอบน้องปอย..เป็นเด็กที่รู้จักคิด..รับผิดชอบในชีวิตตัวเองได้ดี
ปอยน่ารักออก...จะมีเมื่อไหร่ก็ได้แฟนน่ะ...ขอแค่เป็นคนดีเนาะ..
ไม่ดีเราก็ไม่เอา..ใช่ป่าว..

[QUOTE=gupoiy;2361224]ไม่เคยปิ๊งใครแบบแอบชอบ แต่เคยมีแฟนอยู่คนนึงคบมา4ปี เป็น4ปีที่เหนื่อยใจมาก ตอนคบกันใหม่ๆทุกอย่างก็ดูดี

หลังๆเริ่มไม่ไหว กินเหล้า ดูดบุหรี่ (แต่ถือเป็นเรื่องปกติของผู้ชาย) แต่นี่เมามาก อาละวาด

พังนู้นนี่ เริ่มหนังข้อขึ้นทุกวัน ปอยก็เริ่มคิดได้ว่าช้านไม่ไหวและ เลิกดีกว่า

ตอนนี้ก็เลยโสด และก็ไม่คิดจะมีแฟนด้วย เพราะเจอเเต่คนไม่ดี

ผู้ชายต้นแบบและผู้ชายในอุดมคติ : ชอบผู้ชายที่เป็นสุภาพบุรุษ ให้เกียรผู้หญิง

หน้าตาและฐานะไม่เกี่ยง ขยันทำงาน มีความรับผิดชอบ แค่นี้ก็พอแล้วค่ะ

;นั่นไง..ว่าแล้วเชียว..คุณ Thep แฟนแพทริก เจน อีกคน กำลังจะแจ้งเบาะแส Readjohn แล้วเน้อ...หนีๆ หลบฉากไปก่อนน่ะ
เดี๋ยวโดนจับได้..จะหมดสนุกเสียก่อนนิ..ฮิฮื

RedJohn ออกมาสารภาพเองว่าเป็นใคร ต้องรีบบอกเจนด่วน อย่าเพิ่งหนีไปไหนซะล่ะ

[

nokie
11-12-2010, 20:40
หวัดดีจ้า..ดีใจจังที่กลับมาแล้ว..
แวะมาคุยบ่อยๆน่ะค่ะ..คุยอะไรก็ได้น่ะค่ะ ไม่ใช่เฉพาะซีรีย์อย่างเดียวก็ได้น่ะค่ะ
ที่นี่คนที่โตๆหน่อย เค้าจะชอบให้เด็กๆเข้ามาแซวน่ะค่ะ..ซีรีย์เป็นแค่ข้ออ้างเท่านั้นเอง ฮ่าๆๆๆๆ
จริงป่าวจ้ะเพื่อนๆทั้งหลาย

เข้ามาทักทายอีกค่า สวัสดีสาวกซีรีย์ฝรั่งทุกๆท่าน
หลังจากมาแนะนำซีรีย์แล้วก็ไม่ได้เข้ามาอ่านอีกเลย ไปกรุงเทพเป็นอาทิตย์แน่ะ
เพิ่งกลับมาก็ยุ่งๆ

เดี๋ยวจะทยอยอ่านข้อความเดิม เผื่อเพื่อนๆมีซีรีย์อะไรหนุกๆคุยกัน จะได้หยิบมาดูมั่ง
(ไม่ได้เข้ามานาน คงไม่ต่ำกว่า 20 หน้าแน่ๆ ฮ่าๆ)

ขออนุโมทนาบุญก่อนเลยค่ะ....ดีจังเลยได้ไปทำบุญบ่อยๆ

แวบมาวันเว้นวันก็ยังดี..ไม่ใช่หายไปนานซะจนพวกเราหงอยไปเลย
พี่ไม่เท่าไหร่..เพราะส่วนใหญ่ก็พยามแวบๆเข้ามา..
น้องปอยซิซึมไปเลย ฮ่าๆๆ..ส่วนคุณ คุณ without กะคุณ Nicha ค่อยยังชั่วหน่อยเป็นเพื่อนออนไลน์
รอเพื่อนๆ กลับมากัน..แล้วก็มีคุณ Thep กลับมาให้หายเหงาขึ้นมาหน่อย

แว่บมาคร๊าบ

ตั้งแต่ย้ายบ้านมา ผมไม่ค่อยว่างเลยครับ

เหนื่อยมาก แต่ละวันหมดไปอย่างรวดเร็ว

ชุดโฮมก็เพิ่งจะต่อเสร็จเมื่อวาน

วันนี้ก็ไปทำบุญตักบาตรพระธุดงค์กับที่บ้าน ถึง วัดในนครปฐม อยู่ในป่าอะ บรรยากาศอย่างเยี่ยม เย็น สงบมาก

ออกจากนครปฐม บ่ายสาม ก็ไปหาลูกค้าต่อที่ เมืองราชบุรี

เพิ่งกลับถึงบ้านเมื่อสี่ทุ่มครึ่งนี่เองครับ

วันนี้ขับรถ จะหลับ ๆ ๆ ๆ ตลอดทาง คงเพราะพักผ่อนไม่เพียงพอสะสม

คาดว่า หลังปีใหม่ คงได้ตะลุยดูซีรี่ส์ที่พี่ ๆ น้อง ๆ มาแนะนำให้ครบทุกเรื่อง

แล้วผมก็จะมาแชร์กันว่า เรือ่งไหนเป็นไงบ้างในแบบของผมนะครับ

ช่วงนี้ ขอแวะเข้ามาอ่าน วันเว้นวันก่อนแล้วกัน

อั่นแน่นึกแล้วเชียว..แล้วนางเอกหล่ะ????
พี่เหนื่อยแค่ใหน ก็ขอให้ได้เปิดดูซักนิด ก่อนนอนก็ยังดี
เมื่อคืนดูได้ซัก 10นาที ก็ม่องแล้ว ..ฮ่าๆๆ

ผมว่า ถ้าทุกคน เล่าเรื่องความรักส่วนตัวให้ฟัง

เราเอามาสร้างเป็นซีรี่ส์ได้อีกเรื่องเลยนะ

เนื้อเรื่องจะเป็นไง ใครจะเป็นผู้กำกับ ทุนสร้างเท่าไหร่

ผมไม่สน

555++

พี่นกครับ แล้วบอกว่าง่วง ยังจะดูหนังต่ออีก

555++

ตอบจ้า.....ในนี้ไม่มีใครแก่น่ะค้าฮ่าๆๆๆ....เนอะคุณ Thep เนอะ
ในนี้อายุไลเลี่ยกันหมดล่ะค่ะ...(..สมอง...ฮ่าๆๆ)
แบบว่าแซวใครเอ่ย..อ้าวแซวตัวเองซะงั้น..ลืมตัวไปนิด
นกแก่แล้ว....แต่ก็ชอบดูทุกแนวน่ะค่ะ..หนังวัยรุ่น..หนังแนวเครียด..สยองขวัญ..สืบสวน สอบสวน
ขอแค่..เนื้อเรื่องสนุก...ไม่อืดมากเป็นใช้ได้
ที่คุณ Nicha เอ่ยมาทั้งหมด..มีเรื่องไหนที่คิดว่าสนุกในอันดับต้นๆมั่งค่ะ

[QUOTE=nicha35;2362358]********ถามทุกคนเลยน่ะ ตอบด้วย*********
อาจจะเป็นเพราะแก่มากแล้ว เลยไม่ชอบหนังแนวกุ๊กกิ๊กค่ะ ส่วนใหญ่ที่ดูจะเป็น Meadical Drama เช่น ER,House,Chicago Hope
หรือไม่ก็American legal drama-comedy (dramedy)สร้างโดย David E. Kelleyเช่น
Boston Legal,The Practice,Ally McBeal กำลังจะตามมาด้วยTheGoodWife,TheDefenders,Harry's Law
และกำลังไล่ดูNCISอยู่ค่ะ เลยมาร่วมเม้นท์หนังบางเรื่องไม่ได้ คงไม่ว่ากันนะคะ

[

gupoiy
11-12-2010, 23:19
เขาเรียกว่าพลาดอ่าน้องปอย ของน้องปอยเรียกว่าพลาดแล้วกลับคืนทัน แต่ของพี่นี่พลาดมา ลูก 2 แล้ว ไม่อาจจะกลับไปได้แล้วหล่ะ ฮือ ๆ ๆ เ
ปลี่ยนก้อเปลี่ยนไม่ได้ เอาไปรีไซเคิลก้อไม่กลับมาแล้วหล่ะสภาพเก่า ...วิธีเดียวคือแช่ง เหอ ๆ ๆ อือได้ไม่ดีก้ออย่าไปเอา อยู่คนเดียวอาจจะดีก่า
แบบของพี่กะแฟนพี่นกเนี่ย อย่าเอาอย่างน่ะจ๊ะ 555+

ขนาดนั้นเลยหรอเนี๊ย อยากบอกว่าไม่เชื่อหรอก กล้าพูดต่อหน้า..ที่บ้านป่าว ฮ่าๆๆๆ

"One Day" Chuck & Sarah

http://www.youtube.com/watch?v=aEHh_gBhAvg

"And You Wait For Me" Peter/Olivia

http://www.youtube.com/watch?v=IXe0qOlsoe4

sweet disposition cal & gillian

http://www.youtube.com/watch?v=B31Wm5m1a7s

Jane & Lisbon Love Story

http://www.youtube.com/watch?v=0a611FrpCFM

Sam and Andy (Rookie Blue): Long Shot

http://www.youtube.com/watch?v=xmmIxpUk1Tw

"Fallin' For You" Nathan / Audrey

http://www.youtube.com/watch?v=yKUheq_GI34

ไม่รู้จักซักกะคู่อ่ะ...

แว่บมาคร๊าบ

ถ่ายรูปห้องดูหนังมาโชว์มั่งนะพี่ต้น..เดี๋ยวปอยจะถ่ายมาโชว์มั่ง

แต่ยังไม่ได้จัดห้องซักที ^^

ผมไม่สน

555++

555++

ปอยจองบทน้องพระเอกหรือนางเอกก็ได้ เอาแบบว่าเป็นตัวเเซบเลยนะ 555+

ถึงจะง่วงแค่ไหนขอดูซีรี่ย์ซักหน่อยมันก็รู้สึกดีนะพี่ ถึงแม้จะดูไปแค่ 20นาทีก็เถอะ

ดูวันละนิด จิตใจเเจ๋มใส

น้องเราเด็ดมาก ...ต้องยังงั้นซีค่ะ..อะ
ชอบน้องปอย..เป็นเด็กที่รู้จักคิด..รับผิดชอบในชีวิตตัวเองได้ดี
ปอยน่ารักออก...จะมีเมื่อไหร่ก็ได้แฟนน่ะ...ขอแค่เป็นคนดีเนาะ..
ไม่ดีเราก็ไม่เอา..ใช่ป่าว..

แหม!!พี่นก..ใช่แล้ว+กับปอยไม่ได้อยู่กะพ่อแม่ด้วย อยู่ตัวคนเดียวมันก็งี้แหละ

ไม่มีคนมาสอน อะไรที่ดีก็ทำไป อะไรไม่ดีก็ไม่ต้องทำ มันก็เลยโตๆ รู้จักคิดเอง

พอบ้านปอยสร้างเสร็จก็ชิ่งเลยอ่ะ ตัวใครตัวมัน มันอาจจะเห็นแก่ตัวไปหน่อย

แต่ 4ปีที่ทนมา มันก็สอนอะไรเราหลายๆอย่าง ตอนนี้ปอยHappyกับการอยู่คนเดียวมากๆๆค่ะ

ตอนนี้มีเพื่อนเป็นซีรี่ เลยไม่ค่อยจะเหงาเท่าไร ^____^

nicha35
12-12-2010, 15:43
ตอบจ้า.....ในนี้ไม่มีใครแก่น่ะค้าฮ่าๆๆๆ....เนอะคุณ Thep เนอะ
ในนี้อายุไลเลี่ยกันหมดล่ะค่ะ...(..สมอง...ฮ่าๆๆ)
แบบว่าแซวใครเอ่ย..อ้าวแซวตัวเองซะงั้น..ลืมตัวไปนิด
นกแก่แล้ว....แต่ก็ชอบดูทุกแนวน่ะค่ะ..หนังวัยรุ่น..หนังแนวเครียด..สยองขวัญ..สืบสวน สอบสวน
ขอแค่..เนื้อเรื่องสนุก...ไม่อืดมากเป็นใช้ได้
ที่คุณ Nicha เอ่ยมาทั้งหมด..มีเรื่องไหนที่คิดว่าสนุกในอันดับต้นๆมั่งค่ะ

สนุกทุกเรื่องค่ะ คนสร้างเขามีจุดประสงค์แล้วว่าจะทำหนังแนวไหน สื่อให้เราเข้าใจ ส่วนใครจะชอบเรื่องแบบไหน
นั้นเป็นรสนิยมส่วนตัวของแต่ละคน แต่ละวัย แต่ละอารมณ์ แตกต่างกันไป
มาช่วยกันอั๊พให้ถึงหน้า 100 นะคะ วันนี้มีของเก่ามาฝากค่ะ ส่วนใหญ่จะรู้จักเธอกันแล้ว สาวชาวยูเครนคนนี้

ศิลปะวาดภาพด้วยทราย โดย Ksenia Symonova คเซนเนีย ซิมอนโนว่า

http://www.youtube.com/watch?v=Zt89tGaAj5o

โดย Ksenia Symonova เธออายุเพียง 24 ปี ศิลปินวาดทราย ชาวยูเครน หลังจากเธอเข้าแข่งขันรายการเกมโชว์ของประเทศยูเครน ที่ให้ผู้ชมทางบ้านมาร่วมแสดงความสามารถต่างๆ มีชื่อว่า "Ukraine's Got Talent"
"คเซนเนีย ซิมอนโนว่า" กลาย เป็นที่กล่าวขวัญถึงหลังจากเธอหยิบเอาโชว์การวาดภาพบนพื้นทรายเข้าร่วมแข่ง ขัน เพราะใครจะคาดคิดว่าหญิงสาวธรรมดาๆ คนหนึ่งจากเมืองเยฟปาโตเรีย ในแหลมไครเมียของยูเครน จะทำให้ชาวยูเครน รวมไปถึงทั่วทั้งโลกหลายล้านคน อ้าปากค้างกับความสามารถทางศิลปะจากเม็ดทรายของเธอในรอบรองชนะเลิศ โดยผลงานของเธอสร้างเสียงฮือฮาเป็นอย่างมาก โดยเฉพาะทางโลกไซเบอร์ ที่มีผู้ชมคลิกเข้าไปชมคลิปของเธอในเว็บไซต์ "ยูทิวป์" มากมาย ซึ่งผลงานของเธอวันนั้นทำเอาผู้ชมและกรรมการถึงกับหลั่งน้ำตาออกมาด้วยความ สะเทือนใจ
ภาพนี้เก่าแล้วนะคะ ตั้งแต่ปี 2009 หลายๆท่านอาจเคยได้เห็น ขอโทษนะคะถ้ามันเก่าไป

nicha35
12-12-2010, 16:46
ในสังคมยุคใหม่ ผู้คนมักตัดสินกันด้วยรูปลักษณ์ภายนอก แต่เรื่องราวของ ป้าซูซาน บอยล์ คงสามารถสอนบทเรียนและแง่คิดเขาเป็นอย่างดี

http://www.youtube.com/watch?v=i4tm0QuqY4M

ซูซาน บอยด์ สาวใหญ่วัย 47 ปี ที่มีความฝันอยากเป็นนักร้องอาชีพ และมาทำฝ้นให้เป็นจริงในรายการ Britain's Got Talent ท่านจะได้ชมพลังเสียงของเธอที่ทำให้กรรมกา­รทั้ง 3 ท่านและผู้ชมทั้งห้องประชุมต้องตกตะลึงไปต­ามกัน เธอจะทำสำเร็จหรือไม่ ผลการตัดสินจะเป็นอย่างไร

เมื่อ 25 พ.ค. เดอะเทเลกราฟ รายงานว่า ซูซาน บอยล์ หญิงชาวสก็อตวัย 47 ปี เจ้าของสถิติคลิปที่มีผู้คลิก เข้าชมนาทีร้องเพลงประกวดในรายการ บริเตนส์ ก็อต ทาเลนต์ 60 ล้านครั้ง ผ่านเข้าสู่รอบสุดท้ายของการประกวดในรายการนี้แล้ว โดยเลือกร้องเพลง Memory จากละครเวทีเรื่อง Cats ขึ้นร้องเพลงบนเวทีการประกวดเมื่อคืนวันอาทิตย์ที่ 24 พ.ค.ที่ผ่านมา ผู้ชมโหวตให้ผ่านเข้ารอบ 8 คนสุดท้ายที่จะตัดสินผู้ชนะในวันเสาร์ที่ 30 พ.ค. ชิงเงินรางวัล 1 แสนปอนด์ หรือราว 5.2 ล้านบาท จากสถานีไอทีวี ประเทศอังกฤษ

nicha35
12-12-2010, 17:56
Britain's Got Talent...2007 Connie Talbot

http://www.youtube.com/watch?v=86Pw4qFUjE4

รายการโชว์ Britain's Got Talent คือรายการที่เปิดโอกาสให้ใครที่คิดว่าตัวเองมีความสามารถอะไรก็ได้ขึ้นมาโชว์ โดยมีคน 3 คนที่จะบอกว่าคุณจะได้ไปต่อหรือไม่ โดยที่ผู้ชนะรายการนี้จะมีโอกาสได้แสดงต่อหน้าพระพักต์ของควีนอลิซซาเบธ
กรรมการที่ดูการโชว์มาแล้วแทบทั้งวันจนแทบจะเอียนอยู่แล้ว หนึ่งในกรรมการอย่าง Simon Cowellนั้นไม่มีอารมณ์แม้จะพูดกับกล้อง และขึ้นชื่อว่าเป็นขาโหดประจำรายการ (นายคนนี้จะคุ้นหน้ามากเพราะคือหนึ่งในกรรมการของรายการอย่าง American Idol และรายการตระกูลเดียวกันกับ Britain's Got Talent คือ American's Got Talent )
ในวัย 6 ขวบ สาวน้อยจาก West Midlands ก้าวขึ้นเวทีด้วยรอยยิ้มแสนสดใสและโชว์ของเธอวันนี้คือการร้องเพลงดังในอดีต อย่าง "Over the Rainbow" เหมือนดั่งต้องมนต์ทุกคนต้องนิ่งและเงียบตั้งแต่ประโยคแรกจนประโยคสุดท้าย เสียงใส กังวาน บริสุทธิ์
อ่านเพิ่มเติมได้ที่ http://www.oknation.net/blog/print.php?id=195285

ใกล้จะถึงหน้า 100 หรือยังเอ่ย จะหาเรื่องราวอะไรมาลงอีกดีแฮะ:)

nicha35
12-12-2010, 18:53
เพลงอมตะอีกเพลง Ben เสนอคนละเวอร์ชั่นนะคะ
Connie Talbot - Ben (With lyrics)

http://www.youtube.com/watch?v=i1Vfo1kr3y0&feature=related

ต่อไปเป็นเวอร์ชั่นออริจินอลของไมเคิล แจ็คสัน จะเห็นพัฒนาการของเสียงและหน้าตา

http://www.youtube.com/watch?v=msqfQpoFTYk&feature=related

God Bless MJ.This song is the fifth best record made in 1972.

nicha35
12-12-2010, 22:46
คอหนังแอ๊คชั่นต้องดูเรื่องนี้ Human Target แนวบอดี้การ์ดให้กับคนที่ถูกตามฆ่า บู๊ได้ใจทีเดียว

Human Target - Preview 2009 season 1

http://www.youtube.com/watch?v=1EBvQpcQgsc&feature=player_embedded

คริสโตเฟอร์ ชานซ์ เป็นหน่วยรักษาความปลอดภัยที่ลึกลับและมีวิธีการทำงานที่แปลกประหลาด โดยเขาจะมาสวมบทบาทเป็นเป้าหมายซะเอง เขามักจะได้รับการช่วยเหลือจากคู่หูเพื่อนร่วมงานของ เขาที่ชื่อ วินส์ตัน และมือปืนรับจ้างที่ชื่อ เกอเรโร่
ชานซ์เรียนรู้ความจริงจากอดีตที่ขมขื่นของเขา จะมีใครรู้บ้างไหมว่าแท้จริงแล้วคริสโตเฟอร์ ชานซ์เป็นใคร? ความลับอันขมขื่นที่เขาทิ้งไว้เบื้องหลังคืออะไร? และเพราะเหตุใดชายผู้นี้ถึงต้องมาทำงานเป็นเป้าหมายซะเอง? เป็นซีรี่ส์อีกเืรื่องที่น่าติดตามค่ะ

Human Target - Fall Preview 2010 season 2

http://www.youtube.com/watch?v=hGOYIDtb4YI&feature=channel

คริสโตเฟอร์ ชานซ์ อดีตมือปืนลอบสังหาร ที่ผันตัวเองมารับจ้างเป็นเป้าหมาย มีความเชี่ยวชาญด้านการรักษาความปลอดภัย
วินส์ตัน อดีตตำรวจแห่งกรมตำรวจนครชานฟรานชิสโก
เกอเรโร่ เขาเป็นอดีตมือปืนรับจ้างเช่นเดียวกับคริสโตเฟอร์
The Old Man หัวหน้าองค์กรของมือปืนลอบสังหารเป็นเจ้านายเก่าของชานซ์ เป็นคนโหดเหี้ยม เลี้ยงชานซ์มาเหมือนลูกชายตัวเองตั้งแต่เล็ก เขาบอกชื่อกับสื่อว่า Joubert ลูกน้อง 2 คนที่เขาโปรดที่สุดคือชานซ์กับแบ็บติส(Baptiste) แต่เขาชอบชานซ์มากเพราะเขาเป็น surrogate father-figure คือตัวแทนของพ่อชานซ์ ตั้งใจจะให้วานซ์เป็นผู้สืบทอดตำแหน่ง เขาเป็นคนตั้งชื่อให้ชานซ์ แต่เมื่อชานซ์หนีจากไปเขาเสียใจมาก เขาจ้างชานซ์กลับมาทำงานที่องค์กรอีก ชื่อเสียงในความโหดเหี้ยมของเขาทำให้ชานซ์ยอมรับว่าเขากลัวคนๆนี้จริงๆ
HUMAN TARGET - Season 2 Cast Photoshoot

http://www.youtube.com/watch?v=4n0kvMJHNso&feature=related

I LOVE GUERRERO AND HUMAN TARGET!

nicha35
13-12-2010, 19:19
ว่าจะหยิบมาดูหลายทีหล่ะเรื่องนี้ แต่ไม่ได้ดูสักที ท่าทางจะสนุก Lie to me กับ Fringe ดูใกล้จะจบแล้ว ว่าจะเอา damage+24hours+human target มาวางเดินเรื่องดูเป็นรายการต่อไป
ไม่กล้าอ่านอ่ะคุณ nicha ไม่ชอบอ่านเรื่องก่อน ชอบดูสด ๆ เลย จะได้อารมณ์มากกว่า 555+ คุณ nicha ก็พรีวิวไปน่ะ เพื่อคนอื่น ๆ อย่างพี่เทพจะหาหนังหนุก ๆ ดู
That's OK.No offense.I don't waste your time for my preview.

kimberly
13-12-2010, 20:47
สวัสดีค่ะ กลับมาแล้ว ยังจำกันได้มั้ย คอมพังไปเป็นเดือนเลยค่ะ ต้องแย่งใช้ทีวีกะแม่เพื่อดูซีรี่ย์ประทังชีวิตไปวันๆ
ตอนนี้กำลังดูเรื่องDrop Dead Diva S.2อยู่ยังสนุกเหมือนเดิม ลุ้นให้เกรย์สันมีใจให้นางเอกซักทีเถอะ เหนื่อยใจแทน

ปล.กลับมาคราวนี้ตกใจ กระทู้ล่อไปจะ100หน้าแล้ว จะตามอ่านย้อนหลังหมดมั้ยเนี่ย T-T

gupoiy
13-12-2010, 21:40
โคตรอยากดูอ่ะ รอตั้งนาน

ใครว่างไปดูด้วยกันไหมค่ะ ชวนทุกคนเลยนะ

Pirates of the Caribbean - On Stranger Tides

http://lh3.ggpht.com/_jWX64tbra3Y/TPpc33kxQMI/AAAAAAAAXcc/BClOfkEEQTg/pirate4%5B5%5D.jpg?imgmax=800

http://www.youtube.com/watch?v=d0LgrzzwfuE

http://buzznetwork.co.za/wp-content/uploads/2010/07/pirates-of-the-caribbean-on-stranger-tides1.jpg

birdy
14-12-2010, 23:42
ไม่เคยปิ๊งใครแบบแอบชอบ แต่เคยมีแฟนอยู่คนนึงคบมา4ปี เป็น4ปีที่เหนื่อยใจมาก ตอนคบกันใหม่ๆทุกอย่างก็ดูดี

.............ผู้หญิงนี่ก็แปลกจริงๆนะฮะ เจอแบบนี้มาหลายเคสเหมือนกัน ทั้งฟังมาแล้วก็ได้เห็นเอง แม่งแล้วจะทนผู้ชายอย่างนั่นทำไมไม่เข้าใจ เสียดายเวลา 4 ปีแทนปอย จริงๆ สวัสดีทุกคนนะครับ คุณต้นฟักทอง คุณ เทพ คุณเรดจอน (...) พ่อค้าสองชื่อ 555+ ใครอีกหนอลืม พักนี้ไม่ค่อยได้เล่น ดูเรื่อง person unknown กับ invasion อยู่

birdy
14-12-2010, 23:46
รู้สึกจะเข้าโรง ปีหน้า ไม่รู้เมื่อไร อาจรอถึงสงกรานต์เลยเปล่าไม่แน่ใจ หึหึ
พี่กะลังรอ the walking dead แผ่นสุดท้ายซี 1 อยู่เนี่ย สงสัยพรุ่งนี้จะได้...
ว่าจะไม่สั่งหนังหล่ะ มีแต่เรื่องน่าดูเข้ามาเพียบเลยวุ้ย อดใจไม่ไหว 555+

http://geektyrant.com/storage/post-images/Walking%20Dead%201.jpg?__SQUARESPACE_CACHEVERSION=1276800306986

ดีครับ สนุกมั้ยเรื่องนี้

gupoiy
14-12-2010, 23:47
หืม! นานเอาเรื่องเลย

ช่วงนี้กระทู้เราเงียบๆโน๊ะพี่without

ต้องหาเรื่องอะรัยมาคุยกันซะหน่อยและ คุยเรื่องรัยกันดี??

รู้สึกจะเข้าโรง ปีหน้า ไม่รู้เมื่อไร อาจรอถึงสงกรานต์เลยเปล่าไม่แน่ใจ หึหึ
พี่กะลังรอ the walking dead แผ่นสุดท้ายซี 1 อยู่เนี่ย สงสัยพรุ่งนี้จะได้...
ว่าจะไม่สั่งหนังหล่ะ มีแต่เรื่องน่าดูเข้ามาเพียบเลยวุ้ย อดใจไม่ไหว 555+

http://geektyrant.com/storage/post-images/Walking%20Dead%201.jpg?__SQUARESPACE_CACHEVERSION=1276800306986

gupoiy
14-12-2010, 23:55
เรียกว่าจําใจทนดีกว่าค่ะ เพราะเมื่อก่อนปอยเช่าห้องอยู่ แล้วแฟนปอยก็มาอยู่ด้วย

ไล่ก็ไม่ไป พอบ้านปอยสร้างเสร็จปอยก็ย้ายมาอยู่คนเดียวค่ะ แล้วปอยก็ไม่ได้ติดต่อไปอีกเลย

เลิกขาด&ลาก่อน ถ้าปอยไปอยู่บ้านผู้ชายคนนี้นะ ปอยหนีออกมาตั้งนานและ @__@

.............ผู้หญิงนี่ก็แปลกจริงๆนะฮะ เจอแบบนี้มาหลายเคสเหมือนกัน ทั้งฟังมาแล้วก็ได้เห็นเอง แม่งแล้วจะทนผู้ชายอย่างนั่นทำไมไม่เข้าใจ เสียดายเวลา 4 ปีแทนปอย จริงๆ สวัสดีทุกคนนะครับ คุณต้นฟักทอง คุณ เทพ คุณเรดจอน (...) พ่อค้าสองชื่อ 555+ ใครอีกหนอลืม พักนี้ไม่ค่อยได้เล่น ดูเรื่อง person unknown กับ invasion อยู่

gupoiy
14-12-2010, 23:58
สวัสดีค่ะ...พี่birdy

หายไปไหนมาเนี๊ย หายไปซะนานเลย

nicha35
15-12-2010, 00:13
..........................................

nicha35
15-12-2010, 00:29
..........................................

nicha35
15-12-2010, 00:34
.................................

nicha35
15-12-2010, 12:27
No hard feeling. ชอบในความแตกต่างค่ะ ตอนนี้กำลังอินน์กับป๋ากิ๊บส์ แต่ไม่ได้ดูป๋ากิ๊บส์เรื่องเดียวนะคะ หยิบเรื่องอื่นมาดูสลับกันค่ะ
เป็นคนชอบดูวันละหลายๆ เรื่อง ไม่ชอบตะลุยดูเรื่องเดียวติดต่อกันจบซีซั่น หยิบ The Good Wifeมาดูด้วยค่ะ

คุณ nicha อย่าเข้าใจผิดน่ะครับ เรื่อง Human Target นิ ผมเล็งมานานแล้วหล่ะ ตั้งแต่ทยอยไล่ออกมาทีละแผ่น ตอนนี้จบซีซั่น 1
ไปที่ 6 แผ่น ซีซั่น 2 เริ่มทยอยมาต่อแล้ว ดูข้อมูลจากด้านนอก เห็นหลายเสียงเลยชอบเรื่องนี้ คิดว่าสนุกแน่ ผมอ่านข้อความนี้อัน
เดียวด้านบนในโพสต์ แต่ล่างจากนั้นไม่กล้าอ่านเลย เพราะผมใกล้จะดูแล้วหล่ะเรื่องนี้

(คอหนังแอ๊คชั่นต้องดูเรื่องนี้ Human Target แนวบอดี้การ์ดให้กับคนที่ถูกตามฆ่า บู๊ได้ใจทีเดียว)

การที่คุณ nicha มาพรีวิวให้ดูเนี่ย หลายคนต้องขอบคุณคุณ nicha แล้วหล่ะที่สละเวลามาหาข้อมูลให้หลาย ๆ คนที่เข้ามาอ่าน
พูดตามตรง ผมไม่เคยรำคาญคุณ nicha เลย แต่กลับดีใจซะอีกที่มีเพื่อนรักหนังมาช่วยกันพรีวิว พรีวิวหนังก็ถือเป็นความสุขอย่าง
นึง ดูหนังแล้ว ชอบ มีปฎิกิริยากะหนังด้านบวก ประทับใจ สิ่งเล็ก ๆ น้อยในนั้น แล้วแสดงออกมาโดยการได้เล่า ได้คุยเกี่ยวกะหนังนั่นออกมา
รู้สึกเลยว่ามีความสุขเกิดขึ้นกะตัวเราเอง อันนี้สำคัญเลย (หลายครั้งที่ผมก็ลืมคนอ่านไปเลยน่ะ ว่าชอบ หรือไม่ชอบ แต่รู้สึกสุขของผมต้องมาก่อนอื่น เหอ ๆ)
http://i537.photobucket.com/albums/ff337/nicha35/The%20Good%20Wife/6.jpg

http://i537.photobucket.com/albums/ff337/nicha35/The%20Good%20Wife/header_The-Good-Wife.jpg

ดาราแสดงฝ่ายชายในเรื่องนี้หล่อมากค่ะ เขาคือพระเอกซีรี่ส์ดังเรื่อง Sex and the City นั่นก็คือChris Noth คงจำหน้ากันได้นะคะ เขาแสดงเป็นปีเตอร์ ฟลอริค สามีของเอลิเซีย อดีตอัยการเขต ที่กำลังลงสมัครรับเลือกตั้งใหม่ในซีซั่น 2 ซึ่งในซีซั่นนี้เขาจะได้รับตำแหน่งกลับคืนมามั้ย
Chris Noth แสดงเป็นปีเตอร์ ฟลอริคได้ดีสมบทบาทกับบุคลิกของอัยการเขตแสนฉลาด เขาเป็นผู้ชายที่ตั้งความหวังว่าจะได้รับการให้อภัยจากภรรยาตนเองในความผิดที่เคยนอกใจเธอ

The Good Wife - Nine Hours - Extended Promo

http://www.youtube.com/watch?v=k-MevJNyDJ4&feature=player_embedded

thep
15-12-2010, 13:07
ขอบคุณคุณ Nicha มากครับสำหรับข้อมูลแนวลึก ได้ข้อมูลอย่างนี้แล้วทำให้ดูสนุกขึ้นอีกเยอะ ตอนนี้ on air ซีซั่น 8 อยู่ เรายังดูซีซั่น 3 กันอยู่เลย
ตามประสาคนรักป๋ากิ๊บส์จริงๆ ไม่หวังทิ้งขว้างนะคะ ถ้าทำความรำคาญก็ต้องขอโทษกันค่ะ
ไม่อยากอ่านก็ไม่เป็นไรค่ะ ผ่านของnicha35ไปเลย
เพราะอาจทำให้เสียอรรถรสในการดูหนัง เนื่องจากไปสปอยล์เล่าเรื่องซะจนหมดเกลี้ยงไม่เหลือหรอ

กิ๊บส์ มีชื่อเต็มว่า ลีรอย เจ็ทโธร่ กิ๊บส์ เขาเป็นทหารเรือแม่นปืน(Marine sniper, Gunnery Sergent)ที่เกษียณและมารับตำแหน่งเป็น Major Case Response Team ของ หน่วย NCIS (ไม่รู้ว่ายศอะไร MCRT = ?) คนในทีมมักเอ่ยถึงเขาว่าเป็น เจ้านาย หรือ Boss ลีรอย เจ็ทโธร่ กิ๊บส์ เกิดวันที่ 4 พฤศจิกายน 1958 (ในหนังตอนนี้เขาต้องมีอายุ 52 ปี) ที่เมือง Stillwater รัฐเพนซิลเวเนีย พ่อของเขาชื่อ แจ็คสัน กิ๊บส์ ตั้งชื่อให้เขาตามชื่อเพื่อนในหุ้นส่วนธุรกิจของเขา
- เขาเข้ารับราชการเป็นทหารเรือเมื่ออายุ 18 ปี ประจำตำแหน่งนาวิกโยธินที่ Parris Island เซ้าธ์แคโรไรน่า
- ภารกิจแรกของเขาคือเป็นทหารราบที่แค้มป์ LeJeune แจ็กสันวิลล์ – นอร์ทแคโรไลนา
- เขาได้รับการคัดเลือกให้รับการฝึกเป็นพลซุ่มยิง ซึ่งเขาทำได้สมบูรณ์แบบมาก
- ร่วมปฏิบัติการ Operation Just Cause ในประเทศปานามาปี 1989และร่วมปฏิบัติการ Operation Desert Storm ปี 1991ในประเทศอิรัก และที่นั่นเองเขาได้รับบาดเจ็บสาหัส รักษาตัวนาน 19 วัน

เรารู้อะไรเกี่ยวกับความหลงใหลในการสร้างเรือเป็นงานอดิเรกของป๋ากิ๊บส์

- ตัวเรือเป็นงานฝีมือทางช่างไม้ล้วนๆ ของกิ๊บส์ สร้างไว้ในห้องใต้ดิน เขาสร้างมาแล้ว 4 ลำ
- เขาเคยสร้างเรือและให้ชื่อว่า “ไดแอน” พอสร้างเสร็จแล้วเขาก็เผามัน เพราะเขาไม่ต้องการให้ใครแล่นเรือลำนั้น เรือลำที่เราเห็นว่าเขากำลังสร้างลำใหม่นี้ชื่อ “เคลลี่” ยังสงสัยว่าเมื่อสร้างเสร็จเขาจะเผามันมั้ย เพราะเขาตั้งชื่อตามชื่อของลูกสาวเขา
- ทำไมเขาจึงชอบใช้เวลาสร้างเรือ น่าจะเป็นเพราะเขารักงานฝีมือ มันทำให้เขาผ่อนคลาย มีเวลาใช้ความคิด หรือว่าเขาทำใจไม่ได้กับเรื่องลูกเมียของเขา (เขามีเมียมาแล้ว 4 คน ลูกสาวคนหนึ่งตาย)

เมียของป๋ากิ๊บส์จ้า
The one he lost was Shannon. He's had 3 ex wives, Diane, Stephanie... and another unnamed ex-wife.

nicha35
15-12-2010, 13:58
ขอบคุณเช่นกันค่ะ ฟังเพลงนี้นะคะ ให้กับทุกคนที่เล่นห้องนี้เลย เฉพาะพิเศษกับคุณwithout เจ้าค่ะ

Official MV ฮู้ ฮู - สิงโต นำโชค

http://www.youtube.com/watch?v=HlK3FHiB7Kg&feature=player_embedded

ขอบคุณคุณ Nicha มากครับสำหรับข้อมูลแนวลึก ได้ข้อมูลอย่างนี้แล้วทำให้ดูสนุกขึ้นอีกเยอะ ตอนนี้ on air ซีซั่น 8 อยู่ เรายังดูซีซั่น 3 กันอยู่เลย

สิงโต นำโชค (Singto Numchok) : ทิ้ง (Ting)

http://www.youtube.com/watch?v=9DvZKpxMDbY&feature=player_embedded

minibatman
15-12-2010, 19:59
เรื่องนี้แม่เราติดงอมแงมเลยง่ะ The Good Wife

No hard feeling. ชอบในความแตกต่างค่ะ ตอนนี้กำลังอินน์กับป๋ากิ๊บส์ แต่ไม่ได้ดูป๋ากิ๊บส์เรื่องเดียวนะคะ หยิบเรื่องอื่นมาดูสลับกันค่ะ
เป็นคนชอบดูวันละหลายๆ เรื่อง ไม่ชอบตะลุยดูเรื่องเดียวติดต่อกันจบซีซั่น หยิบ The Good Wifeมาดูด้วยค่ะ

http://i537.photobucket.com/albums/ff337/nicha35/The%20Good%20Wife/header_The-Good-Wife.jpg

ดาราแสดงฝ่ายชายในเรื่องนี้หล่อมากค่ะ เขาคือพระเอกซีรี่ส์ดังเรื่อง Sex and the City นั่นก็คือChris Noth คงจำหน้ากันได้นะคะ เขาแสดงเป็นปีเตอร์ ฟลอริค สามีของเอลิเซีย อดีตอัยการเขต ที่กำลังลงสมัครรับเลือกตั้งใหม่ในซีซั่น 2 ซึ่งในซีซั่นนี้เขาจะได้รับตำแหน่งกลับคืนมามั้ย
Chris Noth แสดงเป็นปีเตอร์ ฟลอริคได้ดีสมบทบาทกับบุคลิกของอัยการเขตแสนฉลาด เขาเป็นผู้ชายที่ตั้งความหวังว่าจะได้รับการให้อภัยจากภรรยาตนเองในความผิดที่เคยนอกใจเธอ

The Good Wife - Nine Hours - Extended Promo

http://www.youtube.com/watch?v=k-MevJNyDJ4&feature=player_embedded

minibatman
15-12-2010, 20:16
ตอนนี้มีใครดูเรื่อง HOTEL BABILON กันมั่งอ่า (เหมาะกับคนทำงานสายการโรงแรมอย่างมาก)

ดูค้างอยู่ที่ซีซั่น2 จะได้ดูซีซั่น3 อยู่แล้วแผ่นเจ้ากรรมดันเสีย ต้องรอต่อไปอีก

ใครที่ดูแล้วมาสปอยล์ให้ฟังหน่อยคร่า ไม่ถือ ไม่ว่าจ้า ชอบอีกตะหาก อิอิ

gupoiy
15-12-2010, 20:30
อยากคุยเรื่องกินใช่มะล่ะ มาเด๋วพี่เล่าก่อนเลยเปิดซิง สั้น ๆ พอน่ะ อิอิ
เริ่มแรกที่จะเล่าก่อนเลย สถานที่จะไปกิน บ้านพี่จะอยู่ใกล้กับห้างสรรพสินค้าเหล่านี้ (ซีคอนสแควร์/พาราไดซ์หรือเสรีเซ็นเตอร์เก่า/เซ็นทรัลบางนา/พาซิโอ/คาร์ฟูรปากซอยอ่อนนุช+สวนหลวงร.9/เดอะมอลล์ราม/โลตัสสุขุมวิท53/เซ็นทรัลบางกะปิ+ตะวันนา) ส่วนใหญ่ก็จะไปกินที่เหล่านี้แหล่ะ
เรื่องต่อไปก้อเรื่องร้านที่กิน แต่ก่อนชอบมากเลย MK/ยำแซ่บ แต่หลัง ๆ เจออิทธิพลของน้องกะพี่เข้ามาครอบงำจิตใจ เริ่มจาก shabuchi/โออิชิ/Fuji/Hotpot โดยเฉพาะน้องนี่ กระแสมานมาเลยเกาหลี ญี่ปุ่น ไม่ช่ายแค่เรื่องหนังซีรียส์ เพลง แต่มันรวมถึงการกินด้วย แฟชั่นวัยรุ่นนี้แน่นอน g-dragon ยามะพี 2ne1 girls generation bigbang แอลเดธโน๊ต
เข้าเรื่องกินต่อน่ะ คุ้มสุดที่พี่ว่าตอนนี้น่ะ โออิชิ กะ hotpot หัวละเฉลี่ย 300 บุฟเฟย์ เลือกตักเลย อยากกินไรก้อหยิบ คุ้มแน่นอน ไปแต่ละครั้งกินจนพุงกลาง กลับบ้านมาต้องมากินยาระบายตลอด 555+ ย่อยไม่ทัน
shabushi อย่าไปกินน่ะ ของไม่ค่อยดี MK ก้อขอบายแล้วหล่ะ ราคาอาจจะแพงกว่าอีก ยำแซ่บนี่ไม่ต้องพูดถึงขาประจำ ผงชูรสทั้งน้าน แต่กินแล้วสะใจแน่ สรุปที่ไปกินประจำก้อมี ยำแซ่บ/โออิชิ/Hotpot
สมัยเรียนมหาลัย ชอบมากเลยหลังเลิกเรียนจะไปกินกะเพื่อนที่หน้าซอยทองหล่อ ของเยอะจิง เลือกได้เลย ไม่รู้ตอนนี้ยังเป็นย่านขายของกินเหมือนเดิมหรือเปล่า
เรื่องราวการกินของพี่ก้อมีสั้น ๆ แค่นี้แหล่ะจ๊ะ น้องปอย หึหึ

55+ เเสดงว่าพี่อยู่แถวบ้านพ่อ-แม่ปอยที่กทมเลยอ่ะ บ้านพ่อ-แม่ปอยอยู่พัฒนาการ

ที่บ้านปอยชอบกินชาบูชิกันมากเลยละ แต่ปอยเคยไปกินที่ซีคอน 2-3ครั้ง

ตอนนี้ที่ระยองเพิ่งจะเปิดเมื่อวันที่5 ไปโดนมาครั้งและ ของไม่ดีจริงหรอ?

มันไม่สดหรือยังงัยอ่ะ ปอยชอบกินไอ้ที่ให้ตักๆ พวกกุ้งเทมปูระ ซูชิ เกี๊ยวซ่า ปลาไข่

มากว่ากินต้มๆในหม้อนะ HOTPOTนี่อยากจะลองหลายครั้งแล้วละ มันมีอะไรมั่งที่อร่อยๆ

MK ช่วงหลังไปค่อยได้กิน โคตรๆเเพงเลยเดี๋ยวนี้ ฟูจิก็เพิ่งไปกินมาเมื่อต้นเดือนที่แล้วกะเพื่อนที่ซีคอนเลย อร่อยเหอะ

ฟูจิมาเปิดที่ระยองแล้วด้วย แต่ยังไม่เสร็จซักที อยากจะกินจะเเย่ ระยองโคตรบ้านนอกเลย

มีของกินไม่กี่อย่าง ตอนนี้ห้างกำลังต่อเพิ่มเติม มีซิลเลอร์ ฟูจิ ชาบูชิ โออิชิราเมง มาลง คนเเน่นทุกวันเลย^^

nokie
15-12-2010, 20:32
หวัดดีค่ะคุณ kimberly คนคอเดียวกันกลับมาแล้ว
หายไปนานคิดถึงน่ะค่ะ นกมีเรื่อง Drop Dead Diva อยู่แต่ยังไม่ได้หยิบมาดูเลย เพราะไม่เห็นมีใครเชียร์
ก็เลยกลัวไม่หนุก ขอบคุณค่ะที่แนะมา นกจะได้หยิบมาดูซะที
โหคอมพังนานเลย น่าจงจานนนจังเลย มีแย่งทีวีกะแม่ดูซีรีย์แบบปะทังชีวิตไปวันๆด้วย
ฮ่าๆๆๆ

สวัสดีค่ะ กลับมาแล้ว ยังจำกันได้มั้ย คอมพังไปเป็นเดือนเลยค่ะ ต้องแย่งใช้ทีวีกะแม่เพื่อดูซีรี่ย์ประทังชีวิตไปวันๆ
ตอนนี้กำลังดูเรื่องDrop Dead Diva S.2อยู่ยังสนุกเหมือนเดิม ลุ้นให้เกรย์สันมีใจให้นางเอกซักทีเถอะ เหนื่อยใจแทน

ปล.กลับมาคราวนี้ตกใจ กระทู้ล่อไปจะ100หน้าแล้ว จะตามอ่านย้อนหลังหมดมั้ยเนี่ย T-T
น้องปอยพี่ก็อยากดูมากๆเลยเรื่องนี้พี่ต้องดูโรงอย่างเดียวเลย มันถึงจะได้อารมณ์ ไม่เคยพลาดแม่แต่ครั้งเดียว

ใครว่างไปดูด้วยกันไหมค่ะ ชวนทุกคนเลยนะ

gupoiy
15-12-2010, 20:42
หวัดดีค่ะคุณ kimberly คนคอเดียวกันกลับมาแล้ว
หายไปนานคิดถึงน่ะค่ะ นกมีเรื่อง Drop Dead Diva อยู่แต่ยังไม่ได้หยิบมาดูเลย เพราะไม่เห็นมีใครเชียร์
ก็เลยกลัวไม่หนุก ขอบคุณค่ะที่แนะมา นกจะได้หยิบมาดูซะที
โหคอมพังนานเลย น่าจงจานนนจังเลย มีแย่งทีวีกะแม่ดูซีรีย์แบบปะทังชีวิตไปวันๆด้วย
ฮ่าๆๆๆ

น้องปอยพี่ก็อยากดูมากๆเลยเรื่องนี้พี่ต้องดูโรงอย่างเดียวเลย มันถึงจะได้อารมณ์ ไม่เคยพลาดแม่แต่ครั้งเดียว

ปอยไม่ค่อยได้ไปดูหนังโรงเท่าไร นานๆที

ที่ระยองไม่มีเพื่อนดูซับแถมหนังซับก็ไม่มีอีก ต้องเข้ากทม.ไปเจอพี่ชายกะพี่สาว

คู่นั้นคอหนังฝรั่ง ดูซับด้วย เรื่องล่าสุดที่ไปดูกะพวกพี่เขาก็เชอร์ล๊อกโฮม

แล้วก็ยังไม่ได้ไปดูเรื่องไหนอีกเลย เศร้า 555+

nokie
15-12-2010, 20:44
birdy ลืมพี่นกได้ง้ยเนี่ย งอนแล้วน้า...
นานๆโผล่มาที ยังไม่ยอมทักเราอีก...

nokie
15-12-2010, 20:53
ขอบคุณ คุณ Nicha ด้วยคนค่ะ
ปกตินกไม่มีความรู้เชิงลึกอะไรพวกนี้เลย แม้แต่นิดเดียว ฮิฮิ คือดูเอามันส์อย่างเดียวจริงๆ
ใครเค้าคุยกันเรื่องดารา นักแสดง ผู้กำกับ นกคุยกะเค้าไม่รู้เรื่องเลย
ตอนนี้ก็เริ้มได้เก็บข้อมูลหลายอย่างที่น่ารู้จากคุณ Nicha นี่แหล่ะค่ะ น่ารักที่สุดเลย
คุณ Thep คุณ Without ด้วย น่ารักจ้า

เพลงเพราะดี ชอบค่ะ

ขอบคุณเช่นกันค่ะ ฟังเพลงนี้นะคะ ให้กับทุกคนที่เล่นห้องนี้เลย เฉพาะพิเศษกับคุณwithout เจ้าค่ะ

Official MV ฮู้ ฮู - สิงโต นำโชค

http://www.youtube.com/watch?v=HlK3FHiB7Kg&feature=player_embedded

สิงโต นำโชค (Singto Numchok) : ทิ้ง (Ting)

http://www.youtube.com/watch?v=9DvZKpxMDbY&feature=player_embedded

nokie
15-12-2010, 21:16
คุยเรื่องกินด้วยคน...
MK เลิกกินไปนานแล้ว แพงกินไม่อิ่ม ฮ่าๆ
ปกติกินไม่ค่อยเยอะเท่าไหร่ แต่เวลาไปกิน บุฟเฟ่ต์ทีไร มันให้เกิดความรู้สึกว่า ต้องพยายามกินเข้าไปให้คุ้ม
ยัดเข้าไปให้ได้มากที่สุด ฮ่าฮ่าๆๆๆ ปรากฏว่ากลับมาบ้านทีไรรู้สึกกระอักกะอ่วนไม่ค่อยดีทุกทีเลย
เลยพยามเลี่ยงบุพเฟ่ต์ แต่ก็ยังไปบ้าง
โออิชิบุพเฟ่ต์ต้องนี่เลยค่ะ ที่ซอยทองหล่อ อาหารดีสุดยอด คุณ without น่าจะเคยไปแล้วเนอะ
เคยไปอยู่ 3 หน อาหารชั้นยอดคุ้มสุดๆ (น้องปอยเคยไปยังค่ะ ถ้ายังต้องลองไปซักหนค่ะ)
ฟูจิก็โอน่ะ แต่ไปทีไรสั่งอยู่แค่ ชุดปลาหมึกย่าง กะข้าวปั้นแค่เนี้ย สั่งเยอะกินไม่หมดเสียดายตังค์ ฮิฮิ

จริงๆพี่อิจฉาน้องปอยน่ะ อยู่ระยองแหล่งอาหารทะเลสดๆ กุ้ง หอย ปู ปลา
ชอบมากเลยทะเล กับอาหารทะเล ต้องไปกินถึงที่ ถึงจะอร่อยถึงใจ
เมื่อก่อนอยู่ กทม.มีโอกาส ก็ชวนเพื่อนๆ ไปเช้าเย็นกลับ บางแสน กินข้าวเสร็จ รับลมทะเลหน่อยก็กลับ
คิดถึงบรรยากาศแบบนั้น สนุกดี

55+ เเสดงว่าพี่อยู่แถวบ้านพ่อ-แม่ปอยที่กทมเลยอ่ะ บ้านพ่อ-แม่ปอยอยู่พัฒนาการ

ที่บ้านปอยชอบกินชาบูชิกันมากเลยละ แต่ปอยเคยไปกินที่ซีคอน 2-3ครั้ง

ตอนนี้ที่ระยองเพิ่งจะเปิดเมื่อวันที่5 ไปโดนมาครั้งและ ของไม่ดีจริงหรอ?

มันไม่สดหรือยังงัยอ่ะ ปอยชอบกินไอ้ที่ให้ตักๆ พวกกุ้งเทมปูระ ซูชิ เกี๊ยวซ่า ปลาไข่

มากว่ากินต้มๆในหม้อนะ HOTPOTนี่อยากจะลองหลายครั้งแล้วละ มันมีอะไรมั่งที่อร่อยๆ

MK ช่วงหลังไปค่อยได้กิน โคตรๆเเพงเลยเดี๋ยวนี้ ฟูจิก็เพิ่งไปกินมาเมื่อต้นเดือนที่แล้วกะเพื่อนที่ซีคอนเลย อร่อยเหอะ

ฟูจิมาเปิดที่ระยองแล้วด้วย แต่ยังไม่เสร็จซักที อยากจะกินจะเเย่ ระยองโคตรบ้านนอกเลย

มีของกินไม่กี่อย่าง ตอนนี้ห้างกำลังต่อเพิ่มเติม มีซิลเลอร์ ฟูจิ ชาบูชิ โออิชิราเมง มาลง คนเเน่นทุกวันเลย^^

nokie
15-12-2010, 21:22
หวัดดีค่ะ

ยังไม่ได้ดูเลยค่ะ
สนุกมากเลยเหรอค่ะเรื่องนี้
แล้วเรื่อง The Good Wife หล่ะค่ะ คุณแม่ชอบ ติดงอม แล้วคุณลูกล่ะค่ะ ชอบด้วยรึเปล่า

ตอนนี้มีใครดูเรื่อง HOTEL BABILON กันมั่งอ่า (เหมาะกับคนทำงานสายการโรงแรมอย่างมาก)

ดูค้างอยู่ที่ซีซั่น2 จะได้ดูซีซั่น3 อยู่แล้วแผ่นเจ้ากรรมดันเสีย ต้องรอต่อไปอีก

ใครที่ดูแล้วมาสปอยล์ให้ฟังหน่อยคร่า ไม่ถือ ไม่ว่าจ้า ชอบอีกตะหาก อิอิ

nokie
15-12-2010, 21:30
คุณ without กะคุณ Thep ดูเรื่องไรกันอยู่ค่ะตอนนี้
คุณ Nicha (เพิ่งเเห็นบอกว่าดูหลายเรื่องสลับกัน)
กะน้องปอยก็เพิ่งโทรคุยกัน เชียร์ Desperate Housewives อยู่
คุณต้นก็ทำงานหนักไม่ค่อยได้ออน, birdy ก็ invasion ถ้าหนุกบอกกันมั่งน่ะคับ
นกหายไปหลายวัน คิดถึงน่ะค่ะ เลยหาเรื่องคุยหน่อย
แปลกเนอะ ไม่เคยเจอหน้าแต่เหมือนคนคุ้นเคย คิดถึงจ้า

birdy
16-12-2010, 00:38
เรียกว่าจําใจทนดีกว่าค่ะ เพราะเมื่อก่อนปอยเช่าห้องอยู่ แล้วแฟนปอยก็มาอยู่ด้วย

ไล่ก็ไม่ไป พอบ้านปอยสร้างเสร็จปอยก็ย้ายมาอยู่คนเดียวค่ะ แล้วปอยก็ไม่ได้ติดต่อไปอีกเลย

เลิกขาด&ลาก่อน ถ้าปอยไปอยู่บ้านผู้ชายคนนี้นะ ปอยหนีออกมาตั้งนานและ @__@

แฟนเก่าหน้าด้านสาดดดดดดดดดดอ่ะครับ ถ้าเป็นพี่ ไปเกาะเค้าอยู่ ไล่ไม่ไป จะทำตัวดีๆ รับใช้ปอยเยี่ยงทาส เลยอะ มันต้องอย่างนั่นดิเนอะ นี่ได้งัยมาเมาโวยวาย 555+
งี้แหละ ไม่เปื้อนโคลนมาก่อน จะรู้ได้งัยว่าความสะอาดสดชื่นมันหอมหวน อิอิ

ปล.ไม่ได้หายหรอก แอบทำตัวเยี่ยงปอยอะ อ่านแต่ขี้เกียจพิมพ์ คือแบบว่าบางทีโหลดหน้าแต่ละหน้ามันนานงัยเลยตามอ่านช้า พี่นกผมไม่ได้หายไปไหนน้า เดี๋ยวโทรไปคุยด้วยบ้างนะ

birdy
16-12-2010, 00:40
invasion ต้องออกตัวก่อนว่าสำหรับผมมิค่อยจะชอบหนังที่จบไม่ลงตัว หรือจบแบบตัดตอนให้ติดตามสักเท่าไร ยิ่งทิ้งท้ายแล้วไม่ทำภาคต่อยิ่งจี๊ดเลยตู สำหรับเรื่องนี้ผมให้ 5.5 /10 ละกันนะครับ ไม่ใช่ไม่สนุกนะ เพียงแต่ว่ามันเดินเรื่องเอื่อย แถมสุดท้ายก็ยังไม่รู้ว่าตัวประหลาดในเรื่องนั่นมาจากในโลกทำขึ้นมา หรือ ว่า เป็นเอเลี่ยนจริงๆ ใครสนใจลองหยิบมาดูกันครับ หรือสนใจจะยืมผมก็ว่ามานะ

kimberly
16-12-2010, 05:52
ดูDrop Dead Divaจบละ ยังไม่สมหวังซะที ตอนนี้เริ่มดูNCIS S.4ต่อละ กลัวๆอยู่เหมือนกันว่ากิ๊บส์ออกไปแล้วจะสนุกมั้ยว้า แต่ว่า....หุหุหุ
แอบซื้อUnnatural Historyมาดูด้วย เรื่องประมาณว่าตัวเอกเป็นเด็กกร้านโลก เอ้ย..มากประสบการณ์ชีวิต เก่งในเรื่องโบราณคดี+ศิลปะการต่อสู้ ดูตอนแรกนึกถึงหนังเรื่องสายลับวัยรุ่น โคดี้ แบงส์เลย
เรื่องนี้น่าจะเหมาะกับเด็กๆนะคะ เป็นแนวผจญภัยเบาๆ เนื้อเรื่องไม่มีอะไรมาก และบางอย่างก็ดูไม่สมเหตุสมผลนัก(สำหรับเรา) ดูเอาเพลินๆค่ะ คลายเครียด^^

ปล.ใครเคยดูNCIS ภาคLA.มั่งคะ เป็นยังไงสนุกสู้ทีมนี้ได้มั้ยอ่ะ
ปล2.ใครรู้บ้างว่าตอนนี้เรื่องGlee S.2ที่อเมริกาฉายไปถึงไหนแล้วใกล้จบรึยังคะ แอบดูคลิปในYoutubeแล้วอยากดูต่อมากๆ(รอคนโมมาขาย)

nicha35
16-12-2010, 08:44
เมื่อวานนี้เขาประกาศรายชื่อหนังที่ส่งเข้าชิงรางวัลลูกโลกทองคำครั้งที่ 68 แล้วค่ะ
ผู้ถูกเสนอชื่อเข้าชิงรางวัลซีรีส์ดราม่า ได้แก่ Boardwalk Empire, Dexter, The Good Wife, Mad Men และ The Walking Dead
ยังมีหนังเรื่องอื่นที่น่าสนใจและเสนอชื่อเข้าชิงรางวัลอีกเยอะค่ะ
หาอ่านได้ที่ http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1292383246&grpid=&catid=08&subcatid=0807
กับที่ http://movienews.truelife.com/blogs/entry/23908

The Walkign Dead (AMC)

http://pleatedjeans.files.wordpress.com/2010/12/walking-dead-characters-lost.jpg?w=484&h=747

The Walking Dead ออกอากาศทางช่อง AMC (American Movie Classics) โดยเริ่มตอนแรกเมื่อวันฮาโลวีนที่ผ่านมา และกำลังจะจบลงเร็วๆ นี้ โดยเนื้อเรื่องหลักๆ กล่าวถึง ริค กริมส์ นายอำเภอผู้คุมเมืองในรัฐเคนตักกี้ โดน

ยิงหลังจากสกัดคนร้าย จนสลบไป หลังจากได้สติอีกครั้ง เขาก็พบว่าทั้งเมืองเต็มไปด้วยซากปรักหักพัง ความเสื่อมโทรม และซากศพมากมาย รวมถึง ของแถม ซึ่งก็คือ เหล่ากองทัพผีดิบที่เดินขโยกเขยกไปมา พร้อมกับความหิวโหย

เต็มทั่วเมืองไปหมด เขาจึงต้องหาหนทางเอาตัวรอดและไปตามหาลูกเมีย ที่ไม่รู้ชะตากรรมว่าเป็นยังไงบ้าง ที่เมืองแอตแลนตาโน่นเนะ...

ท่ามกลางกระแสซีรีย์อเมริกาแนววัยรุ่นวุ่นรักที่โกยเรตติ้งกันสนั่นเป็นว่าเล่นไม่ว่าจะเป็น Gossip Girl , Glee หรือ The Vampire Diaries แต่มีซีรีย์แนวแอคชั่นสุดสยองเรื่องนึง ที่สามารถฝ่าด่านเหล่าซีรีย์วัยรุ่น ออกมาผงาดและ

สร้างความตื่นเต้น สำหรับผู้ที่ชื่นชอบความสะบั้นหั่นแหลก และนี่นับเป็นอีกครั้งหนึ่งที่เป็นปรากฏการร์ซอมบี้ครองเมือง ฮิตระเบิดระเบ้อ ทำให้ The Walking Dead เป็นซีรีย์ที่เหล่าวัยรุ่นชายติดกันงอมแงม เพราะซีรีย์เรื่องนี้เต็มไปด้วย

ฉากมันๆ ยิงซอมบี้หัวแบะ เละ กระจุย สุดสยองแบบไม่มีการหลบมุมกล้อง โดยเฉพาะการเมคอัพ ทำได้อย่างสมจริง จนลืมไปเลยว่าตัวซอมบี้นี่เป็นคนแสดง

ซีรีย์ได้ผู้กำกับมากผีมือที่ปราดเปรื่องในเรื่องของการเล่าเรื่องอย่าง Frank Darabont คอหนัง ต้องรู้จักดีแน่นอน เพราะเขาเป็นทั้งนักเขียนบท โปรดิวเซอร์ และผู้กำกับมือทอง ผลงานที่ผ่านมาอย่าง The Mist, The Green

Mile, The Shawshank Redemption ฯลฯ (อ้างอิง truelifetv.truelife.com)

*ซีซั่นแรก มี หกตอน น้องปอยบอกว่า มีซีซั่น 2 ต่ออีก

http://babbleon5.files.wordpress.com/2010/08/walking_dead_banner.jpg

เรื่องThe Good Wife นี้คนวัยกลางคนเช่น nicha35 ก็ติดงอมแงมค่ะ ลุ้นว่านางเอกจะให้อภัยสามีเจ้าชู้ของตนเองมั้ย สามีเธอจะได้กลับมารับตำแหน่งอัยการเขตอีกสมัยหนึ่งมั้ย ตามประสาผู้หญิงที่ยึดมั่นในสถาบันครอบครัวค่ะ ต้องประคองชีวิตคู่ให้ไปกันได้เพื่อลูกๆและทุกคนในครอบครัว คงจะหัวเก่าเหมือนเรามั้ง

เรื่องนี้แม่เราติดงอมแงมเลยง่ะ The Good Wife
คุณนกนี่น่ารักจังเลย สนใจรายละเอียดหนังที่ทุกคนชอบดู :)

คุณ without กะคุณ Thep ดูเรื่องไรกันอยู่ค่ะตอนนี้
คุณ Nicha (เพิ่งเเห็นบอกว่าดูหลายเรื่องสลับกัน)
กะน้องปอยก็เพิ่งโทรคุยกัน เชียร์ Desperate Housewives อยู่
คุณต้นก็ทำงานหนักไม่ค่อยได้ออน, birdy ก็ invasion ถ้าหนุกบอกกันมั่งน่ะคับ
นกหายไปหลายวัน คิดถึงน่ะค่ะ เลยหาเรื่องคุยหน่อย
แปลกเนอะ ไม่เคยเจอหน้าแต่เหมือนคนคุ้นเคย คิดถึงจ้า

thep
16-12-2010, 11:36
สวัสดีครับคุณนก เพิ่งไปดู Narnia กับลูกสาวมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว สนุกพอดูได้เพลินๆ แต่การลำดับเรื่องต่างจากในหนังสือหน่อยนึง อาทิตย์นี้ก็นัดกับลูกจะไปดู Tron Legacy กัน เพิ่งดู Life ss.2 จบไปครับ กำลังดู Flashpoint ตามที่คุณนกเชียร์เอาไว้ อากาศทางเหนือเป็นไงบ้างครับ ได้ใส่เสื้อสวยๆ กันหรือยัง

thep
16-12-2010, 12:36
คุณ kimberly เริ่มดู ss.4 แล้วหรือเนี่ย ผมคงรอ master ออกก่อน ตอนดูจบ ss.3 แล้วก็ตะหงิดๆ ว่าจะเป็นไงต่อ เลยแอบสปอยตัวเอง ไปแอบดูเรื่องย่อใน www.imdb.com มาแล้ว ส่วนภาค LA ยังไม่ได้ดูเลย เห็นแต่รุ่นหนุ่ม เลยยังไม่จัดอันดับเข้า list ติดใจป๊า Gibbs แบบเดียวกับคุณ Nicha นะครับ
เรื่อง Glee เพิ่ง On air episode 10 ไปเมื่อ 7 ธันวามานี่เองครับ ซีซั่นนี้มี 22 episodes (ผมไม่ได้รู้ดีอะไรหรอก อาศัยดูจาก imdb เป็นหลัก ไม่ได้ค้นคว้าลึกซึ้งแบบคุณ Nicha ที่หาข้อมูลดีๆ มาให้ และก็อ่านจากที่เพื่อนๆ มาโพสไว้ในนี้) ดูอะไรสนุกก็มาเล่าให้ฟังกันอีกน๊า

ดูDrop Dead Divaจบละ ยังไม่สมหวังซะที ตอนนี้เริ่มดูNCIS S.4ต่อละ กลัวๆอยู่เหมือนกันว่ากิ๊บส์ออกไปแล้วจะสนุกมั้ยว้า แต่ว่า....หุหุหุ
แอบซื้อUnnatural Historyมาดูด้วย เรื่องประมาณว่าตัวเอกเป็นเด็กกร้านโลก เอ้ย..มากประสบการณ์ชีวิต เก่งในเรื่องโบราณคดี+ศิลปะการต่อสู้ ดูตอนแรกนึกถึงหนังเรื่องสายลับวัยรุ่น โคดี้ แบงส์เลย
เรื่องนี้น่าจะเหมาะกับเด็กๆนะคะ เป็นแนวผจญภัยเบาๆ เนื้อเรื่องไม่มีอะไรมาก และบางอย่างก็ดูไม่สมเหตุสมผลนัก(สำหรับเรา) ดูเอาเพลินๆค่ะ คลายเครียด^^

ปล.ใครเคยดูNCIS ภาคLA.มั่งคะ เป็นยังไงสนุกสู้ทีมนี้ได้มั้ยอ่ะ
ปล2.ใครรู้บ้างว่าตอนนี้เรื่องGlee S.2ที่อเมริกาฉายไปถึงไหนแล้วใกล้จบรึยังคะ แอบดูคลิปในYoutubeแล้วอยากดูต่อมากๆ(รอคนโมมาขาย)

thep
16-12-2010, 12:42
เรื่อง Mad Men นี่ผมก็รออยู่ว่าใครจะโม ss.2 ออกมาเมื่อไหร่ ดู ss.1 ไปเมื่อนานมาแล้ว สนุกดีครับ

เมื่อวานนี้เขาประกาศรายชื่อหนังที่ส่งเข้าชิงรางวัลลูกโลกทองคำครั้งที่ 68 แล้วค่ะ
ผู้ถูกเสนอชื่อเข้าชิงรางวัลซีรีส์ดราม่า ได้แก่ Boardwalk Empire, Dexter, The Good Wife, Mad Men และ The Walking Dead
ยังมีหนังเรื่องอื่นที่น่าสนใจและเสนอชื่อเข้าชิงรางวัลอีกเยอะค่ะ
หาอ่านได้ที่ http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1292383246&grpid=&catid=08&subcatid=0807
กับที่ http://movienews.truelife.com/blogs/entry/23908

เรื่องThe Good Wife นี้คนวัยกลางคนเช่น nicha35 ก็ติดงอมแงมค่ะ ลุ้นว่านางเอกจะให้อภัยสามีเจ้าชู้ของตนเองมั้ย สามีเธอจะได้กลับมารับตำแหน่งอัยการเขตอีกสมัยหนึ่งมั้ย ตามประสาผู้หญิงที่ยึดมั่นในสถาบันครอบครัวค่ะ ต้องประคองชีวิตคู่ให้ไปกันได้เพื่อลูกๆและทุกคนในครอบครัว คงจะหัวเก่าเหมือนเรามั้ง

คุณนกนี่น่ารักจังเลย สนใจรายละเอียดหนังที่ทุกคนชอบดู :)

nicha35
16-12-2010, 13:22
.....................................

gupoiy
16-12-2010, 19:26
คุยเรื่องกินด้วยคน...
MK เลิกกินไปนานแล้ว แพงกินไม่อิ่ม ฮ่าๆ
ปกติกินไม่ค่อยเยอะเท่าไหร่ แต่เวลาไปกิน บุฟเฟ่ต์ทีไร มันให้เกิดความรู้สึกว่า ต้องพยายามกินเข้าไปให้คุ้ม
ยัดเข้าไปให้ได้มากที่สุด ฮ่าฮ่าๆๆๆ ปรากฏว่ากลับมาบ้านทีไรรู้สึกกระอักกะอ่วนไม่ค่อยดีทุกทีเลย
เลยพยามเลี่ยงบุพเฟ่ต์ แต่ก็ยังไปบ้าง
โออิชิบุพเฟ่ต์ต้องนี่เลยค่ะ ที่ซอยทองหล่อ อาหารดีสุดยอด คุณ without น่าจะเคยไปแล้วเนอะ
เคยไปอยู่ 3 หน อาหารชั้นยอดคุ้มสุดๆ (น้องปอยเคยไปยังค่ะ ถ้ายังต้องลองไปซักหนค่ะ)
ฟูจิก็โอน่ะ แต่ไปทีไรสั่งอยู่แค่ ชุดปลาหมึกย่าง กะข้าวปั้นแค่เนี้ย สั่งเยอะกินไม่หมดเสียดายตังค์ ฮิฮิ

จริงๆพี่อิจฉาน้องปอยน่ะ อยู่ระยองแหล่งอาหารทะเลสดๆ กุ้ง หอย ปู ปลา
ชอบมากเลยทะเล กับอาหารทะเล ต้องไปกินถึงที่ ถึงจะอร่อยถึงใจ
เมื่อก่อนอยู่ กทม.มีโอกาส ก็ชวนเพื่อนๆ ไปเช้าเย็นกลับ บางแสน กินข้าวเสร็จ รับลมทะเลหน่อยก็กลับ
คิดถึงบรรยากาศแบบนั้น สนุกดี

อืมใช่ เดี๋ยวนี้MK โคตรเเพง กินก็ไม่อิ่มอย่างที่พี่นกว่าจริงๆๆนั้นละนะ

ยังไม่เคยไปเลยค่ะพี่นก ไปไม่ถูกอ่ะทองหล่อ 55+ อยู่กทม.จนถึงอายุแค่ 15เอง

ยังไปไหนไม่ค่อยทั่วเท่าไร ปอยเบื่ออาหารทะเลมากๆๆๆๆๆๆ ขอบอก

เบื่ออ่ะ เห็นทุกวัน ไปตกเองมั่งอะไรมั่ง พ่อกะแม่และน้องน้องๆมาทีรัย

ซื้ออาหารทะเลมาย่างกินกัน เบื่อสุดๆ เดี๋ยวนี้อาหารทะเลเเพงมากถ้าไปกินตามร้าน

ซื้อมาย่างทำกินเองถูกกว่าเยอะ ได้เพียบเลย

อยากไห้พี่นกดู Desperate Housewives ดูได้ตอนเดียวรับลองติดหนึบ

ปอยดูไปแค่ตอนเดียว แบบว่าหยุดดูไม่ได้เลยละ สนุกดี

ปอยเพิ่งดู ss.4 จบ และจบแบบว่าอยากจะชัก ดีนะที่มี ss.5 อยู่ เลยจัดต่อเลย

จริงๆ ปอยเป็นคนไม่ดูซีซั่นต่อๆกัน มันเบื่อ ดูจบซีซั่นนึง จะเปลี่ยนเรื่อง จนเรื่องใหม่จบถึงจะกลับมาดูซีซั่นต่อไป

แบบว่าสลับกัน แต่เรื่องนี้ทำให้ปอยเปลี่ยนไป ดูต่อซีซั่น5 ทันที ดูให้ได้นะพี่นก...ปอยเชียร์ๆๆๆ

แฟนเก่าหน้าด้านสาดดดดดดดดดดอ่ะครับ ถ้าเป็นพี่ ไปเกาะเค้าอยู่ ไล่ไม่ไป จะทำตัวดีๆ รับใช้ปอยเยี่ยงทาส เลยอะ มันต้องอย่างนั่นดิเนอะ นี่ได้งัยมาเมาโวยวาย 555+
งี้แหละ ไม่เปื้อนโคลนมาก่อน จะรู้ได้งัยว่าความสะอาดสดชื่นมันหอมหวน อิอิ

ปล.ไม่ได้หายหรอก แอบทำตัวเยี่ยงปอยอะ อ่านแต่ขี้เกียจพิมพ์ คือแบบว่าบางทีโหลดหน้าแต่ละหน้ามันนานงัยเลยตามอ่านช้า พี่นกผมไม่ได้หายไปไหนน้า เดี๋ยวโทรไปคุยด้วยบ้างนะ

พี่ก็เว่อร์ไป แหมรับใช้เยี่ยงทาสเลยรึ 55+

โทรมาคุยกะปอยมั่งก็ได้นะ เอาเบอร์ที่พี่นกโลด!!

ขอบคุณพี่nicha มากๆเลยค่ะ ที่เอารายชื่อหนังที่ได้เข้าประกวดมาให้ดู

จะได้เข้าไปดูมั่งว่าเรื่องที่เชียร์ติดมั่งเปล่า 555+

ปอยไม่ได้คุยกะพี่nicha เลยอ่า เพราะว่าความรู้ปอยไม่ถึง อ่านข้อมูลที่พี่ให้มาไม่เข้าใจ

หรือเป็นเพราะไม่ค่อยได้ดูซีรี่แนวนี้ด้วยมั่ง เลยไม่รู้เรื่องเลย ยิ่งเรื่องยศ เหอะๆ ยิ่งไม่รู้ใหญ่เลย

พัฒนาการเองเหรอ หึหึ บางทีอาจเคยเดินสวนกะพ่อแม่น้องปอยแล้วมั่ง 555+

กรำ อธิบายไปผิด ๆ ร้านเขาเสียเลยเนี่ย ชาบูชิ อ่ะ ไม่ช่ายของเขาไม่ดี เน่าเสียน่ะ น้องปอยนึกซะ
ของส่วนใหญ่ในบุฟเฟ่แบบเนี่ย ประสบการณ์ส่วนตัวเท่าที่กินๆมานะ วันธรรมดาของไม่ค่อยเยอะ จะไม่หลากหลายเท่าเสาร์อาทิตย์
เสาร์อาทิตย์มันวันทำเงิน คนเยอะ ร้านจึงต้องมีของมาลงเยอะกว่าวันธรรมดา แต่ก็นะ คิวรอก็เยอะตามพอกัน อย่างชาบูชินี่ เสาร์-อาทิตย์ส่วนใหญ่เลย มีต่อคิว ต้องจอง ความสดๆใหม่ๆ ไม่ต้องมาหากันมากในบุพเฟ่หรอกส่วนใหญ่แช่เย็นทั้งนั้น ผักอาจมีเหี่ยวบ้างแต่ก็ไม่ได้ขี้เหร่อะไร สรุปกินได้แหล่ะ (แต่ส่วนใหญ่พี่จะไปวันที่คนน้อย น้องปอยก็รู้ว่าพี่ทำไรอยู่ เพราะว่างช่วงนี้แหล่ะ วันที่เขาลงของไม่เยอะอ่ะน่ะของดี ๆ ไหลมามีน้อยอ่ะ เลยบอกว่าอย่าไปกินเลย ของไม่ดี เพราะของดี ๆ เขาเก็บไว้ตอนคนเยอะหง่ะ เอาประสบการณ์ไม่ปลื้มไปบอก เข้าใจยังจ๊ะ)

ส่วนร้านแบบสั่ง พวก mk ฟูจิ มันก็ได้ของสดของดีกว่าแต่ราคาก็ตามสั่ง กินมากจ่ายมาก กินน้อยจ่ายน้อย (ไม่จุใจเท่าไร)
ซิลเลอร์ พวกนี้มันอาหารฝรั่ง พวกสเต็ค โออิชิราเมง ก้อก๋วยเตี๋ยวญี่ปุ่น ชอบกินด้วยเหรอจ๊ะ

ตอนนั้นกินแต่ชาบูชิ กิน mk บ่อย ชักอิ่มตัวแล้วเบื่อ(แต่ยำแซ่บไม่เคยเบื่อเลย55) พี่กะน้องพาหนีไปกิน hotpot แบบเขาเพิ่งปรับปรุงใหม่ ปรับเป็นบุฟเฟ์แล้ว มีของพวกลงหม้อสุกี้เยอะขึ้น เพิ่มพวกสลัดบาร์ ข้าวปั้นซูชิ (แต่ไม่เห็นกุ้งเทมปุระนะ) โดยรวมแล้วคล้ายมาแย่งตลาดเดียวกับพวกเหล่าชาบูค่ายโออิชิทั้งหลาย ราคารับได้ น่าจะถูกกว่าชาบูชินิดนึง แต่ช่วงนี้มีโปรโมชั่นอยู่ วันพุธจะลดกัน 25% ถือว่าคุ้มมากๆ ถ้าไปกินตอนลดอ่ะ สรุปถ้าเบื่อชาบูชิ ลองมาลงหม้อ hotpot ดูน่ะน้องปอย อาจจะติดใจ

ที่ซีคอนมีร้านแนวชาบูเท่าที่เห็น มี ชาบูชิ(โออิชิ)มี 2 ที่ ชั้น 1 ติดโลตัส กับชั้น 4 โซนไปทางโรงหนัง
วันไหนรู้สึกตังค์เยอะ ไหนจะเสียตังค์ล่ะ เพิ่มอีกนิดหน่อย ไปกินร้านหรูโออิชิบุฟเฟ่เลยดีกว่า อาหารจะเกรดดีกว่า ราคาต่อหัว 400 อัพรวม vatก็ 450 แพงกว่าชาบู อยู่ชั้น 4 ติดกับชาบูชิ(โออิชิ)นี่แหล่ะ

ขอเอ่ยนิดนึง ตอนนี้เค๊าเริ่มนิยมแนวร้านย่างแบบเกาหลี มีแบบบุฟเฟย์แล้ว แต่แพงอยู่ 400อัพเหมือนกัน คนเยอะมาก ที่ชั้น 4 มีมาเปิดใหม่ชื่อร้าน mamiya ว่าว่าง ๆจะลองเข้าไปชิมดูสักกะหน่อย หึหึ
เห็นไหมเรื่องกินเด๋วนี้มันเป็นแฟชั่นเหมือนกันแล้ว 555+

อ่อ .. เข้าใจแล้วค่ะ ปอยชอบกินสเต็กแต่นานๆๆจะได้กินที โออิชิราเมงหรือพวกฮาจิบัง

อย่างไม่ชอบเลยอ่ะ ไม่เห็นอร่อยเลย น้องปอยมันชอบกินมาก = ="

ปอยเพิ่งไปซีคอนเมื่อต้นเดือนที่เเล้วไม่เห็นมี mamiya เลย หรือไม่ได้สังเกตุ

17-12-2010, 02:26
แวะมาทักทายครับ

เมื่อกี๊ผมพิมพ์โม้เรื่องร้านอาหารสิบนาที

ตอนกดโพสท์ หายหมดเลย

ไว้พรุ่งนี้ผมมาโม้ใหม่นะครับ

คิดถึงทุกคนครับ

ฝันดีครังบ

gupoiy
17-12-2010, 10:39
http://image.ohozaa.com/i/932/pirates006.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=1555ae4a9b0417fa6e226c3179bba792)

http://image.ohozaa.com/i/970/pirates004.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=dbde682527b1d1dc1a4b7e54c434aae8)

Pirates of the Caribbean : On Stranger Tides

อีกครั้งกับการผจญภัยอันน่าตื่นเต้นของกัปตันแจ็ค สแปร์โรว์ ที่ออกเดินทางเพื่อตามหาน้ำพุแห่งวัยเยาว์

ซึ่งครั้งนี้ ผู้ที่ร่วมเดินทางไปกับเขาก็คือ แองเจลิกา (เพเนโลปี้ ครูซ) โจรสลัดสาวสวยผู้มีอดีตกับเขานั่นเอง

นอกจากนั้นแล้วเธอยังเป็นลูกสาวของกัปตันเคราดำ (เอียน แมคเชน) โจรสลัดในตำนานผู้น่าเกรงขาม ที่ออกตามหาน้ำพุวิเศษนี้เช่นกัน

เข้า 19 พฤษภาคม 2554 ในระบบ ดิสนีย์ ดิจิตอล 3 มิติ และ ไอแมกซ์ 3 มิติ

nicha35
17-12-2010, 11:35
...................................

nicha35
17-12-2010, 16:10
....................................

rockhound
17-12-2010, 18:03
Transformers 3 Dark of the Moon

http://juandabit.com/wp-content/uploads/2010/12/transformers-dark-of-the-moon.jpghttp://cdn-images.hollywood.com/site/transformers3_Prime.jpg

http://www.youtube.com/watch?v=3H8bnKdf654

http://sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash2/hs472.ash2/74502_170145812997621_130262036985999_579204_667738_n.jpghttp://sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash2/hs005.ash2/33601_170145766330959_130262036985999_579203_7587229_n.jpg

ว้าว น่าดูมากครับ

minibatman
17-12-2010, 20:56
ดีจ้า
หนังก็พอดูอยู่ค่ะ ได้ไหวพริบอะไรเยอะดีเวลาทำงาน ส่วน The Good Wife ยังไม่มีโอกาสได้ดูเลยคร่า ถ้ามีโอกาสต้องดูแน่ๆค่ะ
ตอนนี้ก็ติด The Vampire Diary อยู่ค่ะ ดูกำลังเพลิน พี่แกเล่นออนแอร์อีกที27มค.โน่นน่ะ ทำกันได้ลงคอ คิคิ

หวัดดีค่ะ

ยังไม่ได้ดูเลยค่ะ
สนุกมากเลยเหรอค่ะเรื่องนี้
แล้วเรื่อง The Good Wife หล่ะค่ะ คุณแม่ชอบ ติดงอม แล้วคุณลูกล่ะค่ะ ชอบด้วยรึเปล่า

minibatman
17-12-2010, 21:04
ในนี้คุยกันคึกคักดีเนอะ อีกหน่อยคงมีมุมให้แชตเหมือนเฟสบุ๊ค :D

nokie
17-12-2010, 22:54
สวัสดีค่ะคน...
เมื่อวานนกพิมพ์...หาทุกคนแบบตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม..พอโพสต์แล้วหลุด แบบว่า sign out เองอัติโนมัติ
เป็นยังงั้น 3 รอบ เหนื่อยเลย..เหมือนคุณต้นเลย..เลยเข้านอนดีก่า
-คุณต้นน่ารักครับ งานเยอะ..ก็เงินแยะ..ยังอุตส่าห์คิดถึงเพื่อนๆ พยายแว่ะมาเกือบทุกวัน..แต่ดันโพสต์หลุด
พี่เข้าใจเลย เพราะเป็นกะตัวเองบ่อยมากๆ..เฮ้อ

- สวัสดีค่ะ คุณ เทพ Nania นกก็เคยดูน่ะค่ะ ก็สนุกดี แบบน่ารักๆอ่ะค่ะ
พูดถึงอากาศที่เชียงใหม่ เพิ่งเริ่มหนาววันนี้วันแรกเลยค่ะ วันก่อนๆยังเปิดแอร์ เปิดพัดลมนอนอยู่เลย น
แต่วันนี้ไม่ต้องแล้ว ดีใจค่ะนกชอบอากาศหนาวๆ เพราะจะได้ใส่เสื้อกันหนาว ผ้าพันคอสวยๆมั่ง ฮิฮิ

-คุณ Nicha อยู่เชียงใหม่เหรอค่ะ ร้านนั้นนกยังไม่เคยไปเลยค่ะ เพิ่งรู้จักจากคุณนี่แหล่ะ
นกเพิ่งย้ายมาอยู่ใหม่ได้ 4 ปีเองค่ะ ยังหลงๆอยู่เรื่อยเหมือนกัน

-คุณ Kimberly ดูเรื่อง True Blood รึยังค่ะ สนุกมากๆ นกเชียร์ขาดใจเลยค่า น้องปอยอีกคน หุหุ

-คุณ Without นกดู Mentalist season3 จบแล้วค่ะ สนุกเนอะ ช้อบชอบ
ตอนนี้กำลังดู The Pacific อยู่ค่ะ หนังสงครามโลกครั้งที่ 2 สร้างได้ดีมาก สนุกมากค่ะ ชอบมากๆเลยหนังสงครามเรื่องนี้
ดูเกือบจบแล้ว
ชอบทะเลกับอาหารทะเลเหมือนกันเลย ถ้ามีโอกาสเราแอบย่องไปจ้ะเอ๋ น้องปอยกันดีมั้ยเนี่ย....

-birdy น้องช่างคารม คมคายเหลือเกิน ที่บอกกิ้กเก่าน้องปอยว่า ควรทำตัวน่ารัก รับใช้เยี่ยงทาสหน่ะ
birdy แต่งงานเมื่อไหร่ ทำตัวให้น่ารักอย่างน้นเลยน่ะ รับรองแฟนรัก แฟนหลงไปจนตาย ฮ่ะฮ่าๆๆ เห็นแล้วขำอ่ะ

-น้อง minibatman ถ้าชอบ Vampire diary ก็ต้องไม่พลาดเรื่อง True Blood ด้วยน่ะค่ะ สนุกสุดๆค่ะ
ในนี้จะคึกคักมากขึ้น ถ้าน้องมา จอยกันบ่อยๆน่ะค่ะ ส่วนใหญ่เราก็แชทกันในนี้หล่ะค่ะ แต่แบบว่า แชท ถามตอบกันข้ามวัน555

nokie
17-12-2010, 22:57
ลืมถามน้องปอยว่าดูอะไรอยู่จ้ะ ตอนนี้คิดถึงอ่ะค่ะ เห็นเงียบๆไป

gupoiy
17-12-2010, 23:18
ลืมถามน้องปอยว่าดูอะไรอยู่จ้ะ ตอนนี้คิดถึงอ่ะค่ะ เห็นเงียบๆไป

เพิ่งดู desperate housewives season 6 จบค่ะ สนุกมากอ่ะ

เพิ่งดูจบเมื่อ 10นาทีที่แล้ว ซีรี่จบอารมณ์ไม่จบ อยากดูซีซั่นต่อไปโดยเร็ว

ไม่ได้เงียบซักหน่อย พี่นกนั่นละที่เงียบ อิอิ ปอยแอบคิดถึงอยู่เหมือนกัน

รอพี่นกดูdesperate housewives เนี๊ย จะได้มีคนโม้ด้วยอ่า

*แอบขำที่พี่นกเเซวพี่birdy มากๆๆๆๆๆๆ

birdy
18-12-2010, 03:20
ลั๊นล่า ลั๊นล่า ๆๆๆ หุหุ คิคิ daybreak สนุกหรือป่าวฮะพี่ ซื้อมาดูหรือยังเอ่ย อยากรู้ ว่าแต่ Goodwife นางเอกสวยป่าว ถ้าสวยพอจะได้เอามาดู เราเน้นนางเอกสวยมาก่อนเนื้อเรื่องทีหลัง ทักทายทุกคนนะครับ กะจะนั่งย้อนอ่านทีไรขี้เกียจทุกทีเลยครับ โหลดช้าเชียะ บ้านผม ว่าแต่วันนี้ครับ 17 ธค. 53 นี้สระบุรีหนาวแล้วครับผม เย้ๆๆๆ อุณหภูมิข้างนอกเท่าไรไม่รู้แต่ในตู้ปลาผมตอนนี้ 23.8 อะเจ๋งจริงๆ เห็นละอยากเลี้ยงกุ้งเรด บี

gupoiy
18-12-2010, 13:22
http://image.ohozaa.com/i/d73/f_2072.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=eedfc5fff14e5682c4d3d2f4b621e79e)

สร้างจากนวนิยายภาคต่อสุดฮิต ผลงานเขียนโดย แอล.เจ. สมิทธิ์ นำคุณร่วมเดินทางไปกับไดอารี่ของเอเลน่า กิลเบิร์ก

หญิงสาวผู้ระทมทุกข์ จากการจากไปอย่างกะทันหันของพ่อแม่เธอ ด้วยอุบัติเหตุทางรถยนต์ จนต้องมาอยู่กับน้าสาววัยรุ่น

ที่ยังไม่มีความรับผิดชอบพอ และน้องชายเจ้าปัญหา ปีนี้เธอตัดสินใจว่าจะเป็นคนใหม่ ที่สดใส ไม่เศร้าอีกต่อไป

จนกระทั่งเธอได้พบกับ สเตฟาน ซัลวาทอเร่ หนุ่มลึกลับที่เพิ่งย้ายมาเรียนที่นี่ โดยที่เธอไม่มีทางรู้เลยว่า

แท้จริงแล้วเขาเป็นแวมไพร์อายุกว่าร้อยปี ระหว่างที่ สเตฟาน พยายามใช้ชีวิตเยี่ยงมนุษย์ธรรมดา พี่ชายของเขา เดมอน

กลับเป็นแวมไำพร์ที่ดุร้ายรุนแรง เรื่องราวทั้งหมดจึงเริ่มต้นขึ้น ระหว่างสองพี่น้องแวมไพร์ กับหญิงสาวนาม เอเลน่า

ในเมืองเล็กๆ กับอดีตที่ลึกลับของทั้งสาม

http://image.ohozaa.com/i/d06/paulwesleysexypics.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=1ba6d99b3714ca3c489e2ea83bb81291)
Paul Wesley เป็น Stefan Salvatore

http://image.ohozaa.com/i/7a5/a99091839.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=d560d993dac6b85067d0a9992de7b10a)
Ian Somerhalder เป็น Daman Salvatore

http://image.ohozaa.com/i/499/ninadobrevwallpaperninadobrev79413121024768.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=bf0f981e8b10d1bf95ec17ca1cc159b8)
Nina Dobrev เป็น Elena Gilbert

http://image.ohozaa.com/i/c20/katerina_graham_2009.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=c04321142431a2369375d096f534a5e1)
Katerina Graham เป็น Bonnie (เพื่อนสนิทนางเอก)

http://image.ohozaa.com/i/e45/saracanning1.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=13b23408f197421cd723df14472e7cae)
Sara Canning เป็น Jenna Moyer (น้าสาวนางเอก)

http://www.youtube.com/watch?v=olDWd-CnxO8

http://www.youtube.com/watch?v=jh-5DbPMiY4

gupoiy
18-12-2010, 13:35
น้องปอยจะครบ 100 หน้าแย้ว อีกนิด อิอิ
ว่าจะถาม The Walking Dead แผ่น 3 ดูเหรอยัง เอาไหม ?

เอาค่ะ ปอยรอให้มันจบก่อนถึงจะดูไม่ชอบดูแบบค้างๆๆคาๆๆ

พี่without ปอยจะเอาวีดีโอลงมั่งอ่ะ ทำไง เอาโค้ดวางเเล้วมันไม่ขึ้น

พี่เอามาจากเว๊บไหนหรอ??