PDA

View Full Version : อยากรู้ว่าในนี้มีใครเค้าคุยกันเรื่องซีรีย์ฝรั่งมั่ งค้า อยู่ตรงใหนกันมั่งง่ะ

หน้า : 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17

nokie
25-01-2011, 12:18
คุณเทพ.. อะไรหรอค่ะ..ที่ว่าจะดูคนนั่งทะเลาะกันหน่ะ..งง..สงสัยจังค่ะ

คุณกิเชียร์อย่างงี้ เดี๋ยวต้องสั่งซีซั่น 2 มาดูต่อบ้างแล้วล่ะ เอาเข้าลิสต์หลายรอบแล้ว แต่ก็ตัดออกเพราะติดเรื่องเทคนิคนี่แหละ The Apprentice ที่สั่งคุณกิมา 7 ซีซั่นกว่าๆ ก็ยังม่ายด้ายดูเลย (ตั้งปรับจิตก่อนจะดูคนนั่งทะเลาะกัน)

nokie
25-01-2011, 12:21
Dr.Who นกมีซีซั่น1 อยู่ยังไม่ได้เลย คุณทานูกิเชียร์ขนาดนี้ คงจะต้องจัดเวลาแอบดูบ้างอ่ะค่ะ

ใช่ค่ะDr.Who ซีซั่น 1 พระเอกจาแก่หน่อย

ซีซั่น 2+3+4 พระเอกน่ารักมากๆๆๆเลยชอบพระเอกคนนี้มากๆๆๆๆ ไม่หล่อมากแต่ดูดีสุดๆๆๆ เสียดายไม่น่าเปลี่ยนตัวแสดงเลย เทคนิคดีขึ้นเรื่อยๆๆๆเลยค่ะ
มีตัวเอกจากซีรีย์เรื่องอื่นมาแจมด้วยค่ะ

ซีซั่น 5 ไปดูแว๊บๆๆในยูทูป แต่ยังไงก็ชอบคนเก่าอยู่ดีอ่ะค่ะ

กิชอบดูเกี่ยวกับหนังพวกเที่ยวในอวกาศ มิติลี้ลับ ยานอวกาศประมาณนี้อ่ะค่ะ

nokie
25-01-2011, 12:23
อั่นแน่พูดเป็นปริศนาคาใจ...เฉลยหน่อยได้ป่าวค่ะ พอดีเรื่องนี้ดูจบนานแล้ว แล้วก็ลืมไปแล้ว
พูดซะอยากรู้

ฉากจบ dexter ss1 สองตอนท้าย ทำผมอึ้งอ่ะ...ไม่คิดคนเขียนบทมันจะโยง
ความสัมพันธ์ของสองคนนี้เข้ากัน จุด จุด จุด................................
เรื่องนี้น่าจะเจาะกลุ่มเป้าหมาย ผู้ชายอ่ะพี่...วัยรุ่นชาย หนุ่มเล็กยันหนุ่มใหญ่ ผมว่าชอบแน่น่ะ...
20+ ขึ้นไปดูน่าจะดีกว่ามั่ง....

thep
25-01-2011, 12:58
พูดถึงเกมการจัดการ (The Apprentice) น่ะครับ ผมดูแรกสุดเป็น Season 4 ที่มีคนโมซับไทยมาขาย หลังจากนั้นก็ตามเก็บตั้งแต่ ss.1 จนถึง 9 แต่เป็นแบบไม่มีซับนะครับ (จะได้ทำเป็นตั้งใจฟัง และแกล้งไม่ได้ยินเสียงบ่นของ ผบ.) ที่ดูเป็น Version ของ Donald Trump ลักษณะเกมจะคัดคนมาแข่งกันทำภารกิจทางธุรกิจ แบ่งเป็น 2 ทีมแข่งกัน ทีมไหนแพ้ต้องมีการไล่คนในทีมออก โดยให้หัวหน้าทีมในแต่ละภารกิจเป็นคนเลือกคนที่คิดว่าทำงานพลาดมาเข้าห้องยะเยือก แล้วแต่ละคนก็จะแสดงความเห็นของตนเองว่าใครผิด คนที่ถูกกล่าวหาก็ต้อง defense ตัวเอง แล้วตัว Donald Trump จะเป็นผู้ตัดสินว่าใครควรไป ผู้ที่อยู่รอดเป็นคนสุดท้ายจะเป็นผู้ชนะ ได้เป็นเด็กฝึกงาน (The Apprentice) ของ Donald Trump โดยให้เลือกว่าสนใจจะดูแลธุรกิจอันไหนที่กำลังดำเนินการอยู่ รู้สึกว่าจะได้ค่าจ้างเริ่มต้นที่ USD250,000/ปีครับ
ที่ดูก็เพราะจะได้เห็นแนวคิด มุมมอง วิธีการทำงาน การตัดสินใจของพวกตะวันตกว่าเป็นอย่างไร แต่ที่ต้องทำใจก็คือ เขาว่ากันล้งเล้ง เถียงกันหน้าดำคร่ำเครียด แต่ก็ทำให้คิดว่าถ้าเป็นเราก็ควรจะสู้ไม่ถอยนะ อุตส่าห์ขนซื้อมา แต่ก็ยังไม่มีเวลาดูเลย น่าจะอีกนาน ตอนนี้รอให้จบ CSI ตามด้วย True Blood 2, Desperate Housewives ของน้องปอย, The Pacific แล้วยังจะสั่ง Warehouse 13 มาดูซะอีก สงสัยต้องปีหน้าแน่เลย

คุณเทพ.. อะไรหรอค่ะ..ที่ว่าจะดูคนนั่งทะเลาะกันหน่ะ..งง..สงสัยจังค่ะ

nokie
25-01-2011, 13:22
เกมการจัดการ นี่เป็นเกม หรือซีรีย์ค่ะ แต่ไม่มีซับไทย นี่นกไม่ได้แน่เลย ภาษาอังกฦษไม่ค่อยแข็งแรงอ่ะค่ะ
ฟังได้แค่พื้นๆ เบสิค แต่ถ้าถึงขนาดล้วเล้งกันเลยเนี่ย คงได้แต่นั่งมึนน่ะค่ะ เหอๆๆ

โหคิวยาวดูยาวหลายเรื่องเลยน่ะค่ะ The Pacific นกเชียร์ให้ดูค่ะอย่างยิ่งเลยค่ะ
นกชอบหนังสงคราม เรื่องนี้ถูกใจมาก
Warehouse 13 นี่ เหล่ๆหลายทีแล้ว เดี๋ยวรอคุณเทพดูเสร็จแล้ว เล่าให้ฟังหน่อยน่ะค่ะว่าเป็นงัยบ้าง

พูดถึงเกมการจัดการ (The Apprentice) น่ะครับ ผมดูแรกสุดเป็น Season 4 ที่มีคนโมซับไทยมาขาย หลังจากนั้นก็ตามเก็บตั้งแต่ ss.1 จนถึง 9 แต่เป็นแบบไม่มีซับนะครับ (จะได้ทำเป็นตั้งใจฟัง และแกล้งไม่ได้ยินเสียงบ่นของ ผบ.) ที่ดูเป็น Version ของ Donald Trump ลักษณะเกมจะคัดคนมาแข่งกันทำภารกิจทางธุรกิจ แบ่งเป็น 2 ทีมแข่งกัน ทีมไหนแพ้ต้องมีการไล่คนในทีมออก โดยให้หัวหน้าทีมในแต่ละภารกิจเป็นคนเลือกคนที่คิดว่าทำงานพลาดมาเข้าห้องยะเยือก แล้วแต่ละคนก็จะแสดงความเห็นของตนเองว่าใครผิด คนที่ถูกกล่าวหาก็ต้อง defense ตัวเอง แล้วตัว Donald Trump จะเป็นผู้ตัดสินว่าใครควรไป ผู้ที่อยู่รอดเป็นคนสุดท้ายจะเป็นผู้ชนะ ได้เป็นเด็กฝึกงาน (The Apprentice) ของ Donald Trump โดยให้เลือกว่าสนใจจะดูแลธุรกิจอันไหนที่กำลังดำเนินการอยู่ รู้สึกว่าจะได้ค่าจ้างเริ่มต้นที่ USD250,000/ปีครับ
ที่ดูก็เพราะจะได้เห็นแนวคิด มุมมอง วิธีการทำงาน การตัดสินใจของพวกตะวันตกว่าเป็นอย่างไร แต่ที่ต้องทำใจก็คือ เขาว่ากันล้งเล้ง เถียงกันหน้าดำคร่ำเครียด แต่ก็ทำให้คิดว่าถ้าเป็นเราก็ควรจะสู้ไม่ถอยนะ อุตส่าห์ขนซื้อมา แต่ก็ยังไม่มีเวลาดูเลย น่าจะอีกนาน ตอนนี้รอให้จบ CSI ตามด้วย True Blood 2, Desperate Housewives ของน้องปอย, The Pacific แล้วยังจะสั่ง Warehouse 13 มาดูซะอีก สงสัยต้องปีหน้าแน่เลย

thep
25-01-2011, 14:28
ตามคิวแล้วน่าจะอีกนานกว่าจะได้ดู Warehouse 13 ครับ ถ้าใครดูแล้วช่วยมาเล่าให้ฟังก็ดีนะครับ ตามเรื่องย่อไปก๊อปจากร้านสุดรัก (ของคุณ Birdy)ดังนี้ครับ
เจ้าหน้าที่ตำรวจลับ พีท แลททิเม่อร์ และ มายก้า แบริ่ง ได้รับมอบหมายให้ดูแลโรงงานเก็บสิ่งประดิษฐ์ลึกลับที่อยู่ทางใต้ของเดโกวต้าร์หลังจากที่พวกเขาได้ช่วยชีวิตของประธานาธิปดี ที่ซึ่งเขาต้องตามล่าหาสิ่งประดิษฐ์ ที่หายกระจัดกระจายไปทั่วประเทศโดยอาศัยเบาะแสจากเหตุการณ์ลึกลับเหนือธรรมชาติที่จะกำหนดภารกิจอันท้าทายที่พวกเขาจะต้องเจอ
ส่วนเกมการจัดการเป็น เกมครับ ถือเป็นทีวีซีรีย์อย่างนึง มีที่เป็น ซับไทย ก็ซีซั่น 4 ตอนนี้จบซีซั่น 10 ไปแล้ว

เกมการจัดการ นี่เป็นเกม หรือซีรีย์ค่ะ แต่ไม่มีซับไทย นี่นกไม่ได้แน่เลย ภาษาอังกฦษไม่ค่อยแข็งแรงอ่ะค่ะ
ฟังได้แค่พื้นๆ เบสิค แต่ถ้าถึงขนาดล้วเล้งกันเลยเนี่ย คงได้แต่นั่งมึนน่ะค่ะ เหอๆๆ

โหคิวยาวดูยาวหลายเรื่องเลยน่ะค่ะ The Pacific นกเชียร์ให้ดูค่ะอย่างยิ่งเลยค่ะ
นกชอบหนังสงคราม เรื่องนี้ถูกใจมาก
Warehouse 13 นี่ เหล่ๆหลายทีแล้ว เดี๋ยวรอคุณเทพดูเสร็จแล้ว เล่าให้ฟังหน่อยน่ะค่ะว่าเป็นงัยบ้าง

thep
25-01-2011, 14:39
ส่วนอันนี้จากแม่ค้าใจดีครับ เรื่องย่อละเอียดกว่าหน่อยนึง เจ้าหน้าที่หน่วยสืบราชการลับ 2 นายถูกส่งไปตัวไปยังโกดังที่13
ซึ่งเป็นสถานที่ลับสุดยอด และเป็นที่เก็บวัตถุประหลาดต่างๆที่ทางรัฐบาลอเมริกา รวบรวมไว้
ไม่ว่าจะเป็นของลึกลับ ของวิเศษ และแม้แต่ของที่มีพลังเร้นลับเหนือธรรมชาติ
นำทีมโดย อาร์ตี้ ผู้ดูแลโกดังซึ่งมีหน้าที่สอดส่องและตรวจสอบเหตุการณ ์ประหลาดต่างๆที่เกิดขึ้นในโลก
จากนั้นจึงมอบหมายให้พีทและไมก้าไปสืบสวนหาวัตถุประห ลาดที่ชักใยอยู่เบื้องหลัง
ก่อนนำมาเก็บรวบรวมไว้ในโกดังที่13นี้ รวมทั้งช่วยอาร์ตี้ดูแลโกดังให้เป็นไปอย่างเรียบร้อย อีกด้วย

ตามคิวแล้วน่าจะอีกนานกว่าจะได้ดู Warehouse 13 ครับ ถ้าใครดูแล้วช่วยมาเล่าให้ฟังก็ดีนะครับ ตามเรื่องย่อไปก๊อปจากร้านสุดรัก (ของคุณ Birdy)ดังนี้ครับ
เจ้าหน้าที่ตำรวจลับ พีท แลททิเม่อร์ และ มายก้า แบริ่ง ได้รับมอบหมายให้ดูแลโรงงานเก็บสิ่งประดิษฐ์ลึกลับที่อยู่ทางใต้ของเดโกวต้าร์หลังจากที่พวกเขาได้ช่วยชีวิตของประธานาธิปดี ที่ซึ่งเขาต้องตามล่าหาสิ่งประดิษฐ์ ที่หายกระจัดกระจายไปทั่วประเทศโดยอาศัยเบาะแสจากเหตุการณ์ลึกลับเหนือธรรมชาติที่จะกำหนดภารกิจอันท้าทายที่พวกเขาจะต้องเจอ
ส่วนเกมการจัดการเป็น เกมครับ ถือเป็นทีวีซีรีย์อย่างนึง มีที่เป็น ซับไทย ก็ซีซั่น 4 ตอนนี้จบซีซั่น 10 ไปแล้ว

nokie
25-01-2011, 15:09
ดูเหมือนน่าจะสนุกน่ะค่ะ เพราะส่วนมากที่ดูอะไรที่เกี่ยวกับประธานาธิบดี แล้วก็มีพวกหน่วยสืบราชการลับนี่ส่วนมากจะสนุกอ่ะค่ะ หรือว่าเป็นเพราะนกชอบแนวนี้ด้วยล่ะมั้ง ขอบคุณน่ะค่ะ สำหรับข้อมูลเรื่องย่อ
ไม่เคยหาเองเลย ได้แต่อาศัยเพื่อนๆนี่แหล่ะ แหะๆ :o;)

ส่วนอันนี้จากแม่ค้าใจดีครับ เรื่องย่อละเอียดกว่าหน่อยนึง เจ้าหน้าที่หน่วยสืบราชการลับ 2 นายถูกส่งไปตัวไปยังโกดังที่13
ซึ่งเป็นสถานที่ลับสุดยอด และเป็นที่เก็บวัตถุประหลาดต่างๆที่ทางรัฐบาลอเมริกา รวบรวมไว้
ไม่ว่าจะเป็นของลึกลับ ของวิเศษ และแม้แต่ของที่มีพลังเร้นลับเหนือธรรมชาติ
นำทีมโดย อาร์ตี้ ผู้ดูแลโกดังซึ่งมีหน้าที่สอดส่องและตรวจสอบเหตุการณ ์ประหลาดต่างๆที่เกิดขึ้นในโลก
จากนั้นจึงมอบหมายให้พีทและไมก้าไปสืบสวนหาวัตถุประห ลาดที่ชักใยอยู่เบื้องหลัง
ก่อนนำมาเก็บรวบรวมไว้ในโกดังที่13นี้ รวมทั้งช่วยอาร์ตี้ดูแลโกดังให้เป็นไปอย่างเรียบร้อย อีกด้วย

nokie
25-01-2011, 15:14
มาแล้วหรอ..พระเอกประจำกะทู้ของเรา..มาสายน่ะวันนี้...โชคดีที่วันนี้คุณเทพมาช่วยเล่นบทพระเอกแทนน่ะ.. ฮ่าๆๆๆๆ
ส่วนนางเอกเราหายเลย..หมายถึงน้องปอยน่ะค่ะ..แอบซุ่มอ่านอยู่เงียบอีกล่ะซี

เล่นซะตัวเหลือง ก็ไม่รู้จริงๆด้วยแหล่ะ เหอๆ
อ้าวลืมเหรอ...ผมว่าแฟนคุณนกไม่ลืมแน่...หึหึ
เดี๋ยวทำเป็นตัวสีเหลืองไว้ให้...น้องปอย คนอื่น ๆที่ยังไม่ดู
อย่าไปแอบอ่านน่ะ สนุกอยู่แล้ว ถ้าอ่านไปดูรู้หมด อดอึ้งแบบพี่น่ะ...555+

สองตอนสุดท้าย dexter 1 ถูกฆาตกรต่อเนื่องรถแช่เย็นจัดฉากให้ไปอยู่
ในห้องที่มีแต่เลือดนองเต็มไปหมด...dexter จะวิงเวียน คล้าย ๆจะเป็นลม
นอนช็อคนิ่งลงไปกับพื้นที่นองเลือด...dexter มันชอบเลือดอยู่แล้ว...
แล้วทำไมเจอเลือดเข้าถึงเป็นลมหล่ะ...ฮั่นแน่...ก็เพราะภาพความสงจำ
ในวัยเด็กมันผลุดขึ้นมาในหัว...ซึ่งฆาตกรต่อเนื่อง รูดี้ อยากให้ dexter
จำได้...ว่าเกิดอะไรขึ้นในตอนนั้นตอนเด็ก...ในตู้คอนเทนเนอร์ เขากับเด็กอีกคนพี่ชาย
และแม่ที่แท้จริงโดนเลื่อยหั่นตาย พ่อบุญธรรมของ dexter แฮรี่ มอแกรน รับเอาตัว
dexter มาเลี้ยง...ส่วนเด็กอีกคนคือพี่ชาย ส่งไปอยู่สถานสงเคราะห์เด็ก...

ความจริงทุกอย่างเปิดเผย...อ้ายเด็กที่เป็นพี่ชาย dexter ที่อยู่สถานสงเคราะห์นั้น
โตมา ยังจำภาพในอดีตนั่นได้หมด แต่เด็กเตอร์เล็กเกินไปยังจำไม่ได้ ทั้งพี่ทั้งน้อง
เจอเหตุการณ์ในครั้งนั้น ทำให้กลายเป็นคนที่จิตใจผิดปกติต่างไปจากคนอื่น ๆ พี่ชาย dexter
ก็คือ รูดี้ ฆาตกรต่อเนื่องรถแช่แข็งนั่นเอง....ที่ทำให้อึ้งก็ตอนรู้นี่แหล่ะ...ทำให้ระบบสมอง
ของผมกับไปคิดถึงเหตุการณ์ในช่วงแรกทั้งหมด...ทำไมฆาตกรต่อเนื่องถึง โยนหัวเหยื่อใส่หน้ารถ
dexter ทำไมถึงพยายามทิ้งซากเหยื่อ ตุ๊กตาให้ dexter ตามหา สถานที่เก่า ๆในวัยเด็กให้แกะรอย
นึกถึงเรื่องนี้ขึ้นมาอีก fight club อึ้งตอน เอ็ดเวริด นอร์ตัน มารู้ความจริง ไทเลอร์ แบรด พิทท์
ก็คือคนเดียวกัน แต่เป็นบุคลิกภาพ 2 ด้าน 2 คนในร่างเดียว...มันตั้งชมรม ไฟท์คลับ ไปทั่วประเทศเลย...
และก็นึกว่าจะแนว ๆ เร้ดจอห์นล้อเล่นกะเจน...แต่นี้จะต่างตรงที่คนโรคจิตต้องการอยากหา
คนโรคจิตอีกคนเป็นเพื่อน...ที่คิดไว้น่ะตอนแรก...แต่ความจริงรูดี้จะรื้อฟื้นความสงจำของน้อง
ให้รู้ว่ามันเป็นพี่ชายที่แท้จริง

สุดท้าย dexter ก็ต้องเลือก ว่าจะเอาใครอยู่ ระหว่าง เด็บบร้า น้องคนละสายเลือดที่
เติบโตด้วยกันมา....หรือ รูดี้ พี่ชายที่แท้จริงของเด็กเตอร์....คงเป็นเพราะคำสอนของ
พ่อบุญธรรม แฮรี่ที่สอนมาดีมาก ให้จัดการเป้าหมายที่เป็นคนไม่ดี ที่เป็นอันตรายต่อ
สังคม...และอำพรางกลบเกลื่อนหลักฐานจากการกำจัดพวกนี้ให้แนบเนียน...

เล่ามาไม่รู้คุณนกมึนป่ะ....555+

http://www.blogcdn.com/www.tvsquad.com/media/2006/12/dexter-s01e12.jpg

nokie
25-01-2011, 15:34
แฟนนกไม่ลืมหรอกนกว่า ...
เพราะเธอชอบ Dexter มากเลย ดูไป ก็ทำหน้าจิตๆ แบบ Dexter ใส่เราเรื่อยเลย อินจัด เหอๆๆ

อ้าวลืมเหรอ...ผมว่าแฟนคุณนกไม่ลืมแน่...หึหึ
เดี๋ยวทำเป็นตัวสีเหลืองไว้ให้...น้องปอย คนอื่น ๆที่ยังไม่ดู
อย่าไปแอบอ่านน่ะ สนุกอยู่แล้ว ถ้าอ่านไปดูรู้หมด อดอึ้งแบบพี่น่ะ...555+

สองตอนสุดท้าย dexter 1 ถูกฆาตกรต่อเนื่องรถแช่เย็นจัดฉากให้ไปอยู่
ในห้องที่มีแต่เลือดนองเต็มไปหมด...dexter จะวิงเวียน คล้าย ๆจะเป็นลม
นอนช็อคนิ่งลงไปกับพื้นที่นองเลือด...dexter มันชอบเลือดอยู่แล้ว...
แล้วทำไมเจอเลือดเข้าถึงเป็นลมหล่ะ...ฮั่นแน่...ก็เพราะภาพความสงจำ
ในวัยเด็กมันผลุดขึ้นมาในหัว...ซึ่งฆาตกรต่อเนื่อง รูดี้ อยากให้ dexter
จำได้...ว่าเกิดอะไรขึ้นในตอนนั้นตอนเด็ก...ในตู้คอนเทนเนอร์ เขากับเด็กอีกคนพี่ชาย
และแม่ที่แท้จริงโดนเลื่อยหั่นตาย พ่อบุญธรรมของ dexter แฮรี่ มอแกรน รับเอาตัว
dexter มาเลี้ยง...ส่วนเด็กอีกคนคือพี่ชาย ส่งไปอยู่สถานสงเคราะห์เด็ก...

ความจริงทุกอย่างเปิดเผย...อ้ายเด็กที่เป็นพี่ชาย dexter ที่อยู่สถานสงเคราะห์นั้น
โตมา ยังจำภาพในอดีตนั่นได้หมด แต่เด็กเตอร์เล็กเกินไปยังจำไม่ได้ ทั้งพี่ทั้งน้อง
เจอเหตุการณ์ในครั้งนั้น ทำให้กลายเป็นคนที่จิตใจผิดปกติต่างไปจากคนอื่น ๆ พี่ชาย dexter
ก็คือ รูดี้ ฆาตกรต่อเนื่องรถแช่แข็งนั่นเอง....ที่ทำให้อึ้งก็ตอนรู้นี่แหล่ะ...ทำให้ระบบสมอง
ของผมกับไปคิดถึงเหตุการณ์ในช่วงแรกทั้งหมด...ทำไมฆาตกรต่อเนื่องถึง โยนหัวเหยื่อใส่หน้ารถ
dexter ทำไมถึงพยายามทิ้งซากเหยื่อ ตุ๊กตาให้ dexter ตามหา สถานที่เก่า ๆในวัยเด็กให้แกะรอย
นึกถึงเรื่องนี้ขึ้นมาอีก fight club อึ้งตอน เอ็ดเวริด นอร์ตัน มารู้ความจริง ไทเลอร์ แบรด พิทท์
ก็คือคนเดียวกัน แต่เป็นบุคลิกภาพ 2 ด้าน 2 คนในร่างเดียว...มันตั้งชมรม ไฟท์คลับ ไปทั่วประเทศเลย...
และก็นึกว่าจะแนว ๆ เร้ดจอห์นล้อเล่นกะเจน...แต่นี้จะต่างตรงที่คนโรคจิตต้องการอยากหา
คนโรคจิตอีกคนเป็นเพื่อน...ที่คิดไว้น่ะตอนแรก...แต่ความจริงรูดี้จะรื้อฟื้นความสงจำของน้อง
ให้รู้ว่ามันเป็นพี่ชายที่แท้จริง

สุดท้าย dexter ก็ต้องเลือก ว่าจะเอาใครอยู่ ระหว่าง เด็บบร้า น้องคนละสายเลือดที่
เติบโตด้วยกันมา....หรือ รูดี้ พี่ชายที่แท้จริงของเด็กเตอร์....คงเป็นเพราะคำสอนของ
พ่อบุญธรรม แฮรี่ที่สอนมาดีมาก ให้จัดการเป้าหมายที่เป็นคนไม่ดี ที่เป็นอันตรายต่อ
สังคม...และอำพรางกลบเกลื่อนหลักฐานจากการกำจัดพวกนี้ให้แนบเนียน...

เล่ามาไม่รู้คุณนกมึนป่ะ....555+

http://www.blogcdn.com/www.tvsquad.com/media/2006/12/dexter-s01e12.jpg

thep
25-01-2011, 16:26
แฟนเด๊กซ์เตอร์ก็ต้องสวยซิ เพิ่งจะมีลูกอ่อนก็ ซีซั่น 5 นี่แหละ

ตายหล่ะ ถ้าแฟนคุณนกกลายเป็นเด็กซ์เตอร์ขึ้นมา...จะเป็นยังไงหนอ??? 55+

gupoiy
25-01-2011, 18:19
มาแล้วหรอ..พระเอกประจำกะทู้ของเรา..มาสายน่ะวันนี้...โชคดีที่วันนี้คุณเทพมาช่วยเล่นบทพระเอกแทนน่ะ.. ฮ่าๆๆๆๆ
ส่วนนางเอกเราหายเลย..หมายถึงน้องปอยน่ะค่ะ..แอบซุ่มอ่านอยู่เงียบอีกล่ะซี

เล่นซะตัวเหลือง ก็ไม่รู้จริงๆด้วยแหล่ะ เหอๆ

หุหุ....ได้เป็นนางเอกเลยหรอ ฮ่าๆๆ

วันนี้ไปเรียนค่ะ เพิ่งจะกลับมาถึงเนี๊ยละ

gupoiy
25-01-2011, 18:21
ตายหล่ะ ถ้าแฟนคุณนกกลายเป็นเด็กซ์เตอร์ขึ้นมา...จะเป็นยังไงหนอ??? 55+

ถ้าพี่นกมีแฟนเป็นหมอ....ก็คงนอนอยู่บ้านตีพุง นอนดูซีรี่แบบชิวๆๆ เลยละ ฮ่าๆๆ

gupoiy
25-01-2011, 19:37

ถ้าพี่นกมีแฟนเป็นหมอ....ก็คงนอนอยู่บ้านตีพุง นอนดูซีรี่แบบชิวๆๆ เลยละ ฮ่าๆๆ

อ้าว...ตายละหว่า อ่านผิด ฮ่าๆๆ เอ๋ออีกและ

อ่านเป็นด๊อกเตอร์ = ="

nokie
25-01-2011, 20:25
ถ้าแฟนพี่กลายพันธุ์เป็นเด็กเตอร์ขึ้นมา..ก็ต้องพาไปหาด็อกเตอร์จิตน่ะซี
แต่ก้ออย่างเหมือนคุณเทพว่าแหล่ะ แฟนเด็กซ์เตอร์ส่วนมากจะสวยอ่ะ โฮๆๆ

ฮุ้ย..พูดถูกอีกแล้ว ฮ่าๆๆๆ คุณเทพเรานี่น่ารักเนอะ...พูดอะไรก็ถูกไปหมด วิ้ว

แฟนเด๊กซ์เตอร์ก็ต้องสวยซิ เพิ่งจะมีลูกอ่อนก็ ซีซั่น 5 นี่แหละ

นั่นจิน้องปอย...อยากมีแฟนเป็นด็อกเตอร์ แต่ดั้นมาเลือกแนวๆ เด็กซเตอร์ เลยต้องทำงานหนัก หาเงินซื้อซีรีย์มาดู
พุงก็ไม่มี ให้นอนตีเล่น เพราะอดมื้อ กินมื้อซะเยอะ เหอๆๆ

gupoiy
25-01-2011, 20:40
นั่นจิน้องปอย...อยากมีแฟนเป็นด็อกเตอร์ แต่ดั้นมาเลือกแนวๆ เด็กซเตอร์ เลยต้องทำงานหนัก หาเงินซื้อซีรีย์มาดู
พุงก็ไม่มี ให้นอนตีเล่น เพราะอดมื้อ กินมื้อซะเยอะ เหอๆๆ

อะรัยจะขนาดนั้นพี่ 555+

thep
25-01-2011, 21:49
เปลี่ยนคนหรือเปล่า พี่วิทต้องตามดูครับ แฟนเด๊กซ์เตอร์เนี่ยเคยรับบท Vampire (อีกแล้ว) เป็นแฟนของ Angel ที่เป็นซีรีย์ spinoff มาจากเรื่อง Buffy the vampire slayer ในเรื่องฟัดกันน่าดู ตัว Angel เนื่ยก็มารับบทนำเป็น ซีลีย์ บูธ FBI ในเรื่อง Bones นื่ก็รอเรื่อง Bones ให้ออกมาสเตอร์มาตั้งนาน ไม่เห็นซะที แผ่นมันเยอะไปหน่อย อ้าวออกทะเลไปไหนแล้วเนื่ย
ลูกเด๊กซ์เตอร์ที่เห็นอุ้มโปรโมทอยู่นะครับ พอดียังไม่ได้ดูซีซั่น 5 แต่ก็อย่างว่าละนะ คนบ้าก็มีคนรักครับ บ้ากันไปคนละอย่างสองอย่าง อย่างพวกเราเนื่ยก็บ้าดูหนังไง

เด็กซ์เตอร์มีลูกด้วยเหรอพี่...โฮ๊ะ ๆ ... กลับใครเนี่ยพี่
อย่าบอกน่ะ แม่ลูกติดสองซีซั่น 1 เนี่ย...ซีซั่น 2 ขึ้นไป
จะเปลี่ยนนางเอกป่ะครับพี่...เด็กซ์เตอร์สภาพเป็นอย่างนี้
ไปทำใครท้องได้เนี่ย...

gupoiy
25-01-2011, 22:19
เปลี่ยนคนหรือเปล่า พี่วิทต้องตามดูครับ แฟนเด๊กซ์เตอร์เนี่ยเคยรับบท Vampire (อีกแล้ว) เป็นแฟนของ Angel ที่เป็นซีรีย์ spinoff มาจากเรื่อง Buffy the vampire slayer ในเรื่องฟัดกันน่าดู ตัว Angel เนื่ยก็มารับบทนำเป็น ซีลีย์ บูธ FBI ในเรื่อง Bones นื่ก็รอเรื่อง Bones ให้ออกมาสเตอร์มาตั้งนาน ไม่เห็นซะที แผ่นมันเยอะไปหน่อย อ้าวออกทะเลไปไหนแล้วเนื่ย
ลูกเด๊กซ์เตอร์ที่เห็นอุ้มโปรโมทอยู่นะครับ พอดียังไม่ได้ดูซีซั่น 5 แต่ก็อย่างว่าละนะ คนบ้าก็มีคนรักครับ บ้ากันไปคนละอย่างสองอย่าง อย่างพวกเราเนื่ยก็บ้าดูหนังไง

พี่เทพดู Bones ด้วยหรอ?...

ปอยดูจบถึงแค่ ซีซั่น2 เอง ว่าจะซื้อซีซั่น3 มาดูอยู่ ไม่ได้ดูมานานและ

thep
25-01-2011, 22:39
ครับผม ดูจบซีซั่น 3 ไปนานมากแล้ว ตอนนี้กำลังออนแอร์ซีซั่น 6 อยู่ พอดีมีหนังอื่นดูอีกตั้งเยอะ เลยไม่ได้สั่งซีซั่น 4-5 มาดูซะที แผ่นมันเยอะด้วย ไม่รู้จะมีมาสเตอร์ออกมาหรือเปล่า แต่ซีซั่น 3 เนื่ยแค่ 4 แผ่นเองครับ ชอบเพื่อนนางเอก น่าจะมีเชื้อสายอินเดียนนะ ชื่ออะไรจำไม่ได้ ขำตอนเปิดตัวต้องเปิดเสื้อโชว์ด้วย

พี่เทพดู Bones ด้วยหรอ?...

ปอยดูจบถึงแค่ ซีซั่น2 เอง ว่าจะซื้อซีซั่น3 มาดูอยู่ ไม่ได้ดูมานานและ

thep
25-01-2011, 22:57
ไปเช็คมาแล้ว ชื่อในเรื่อง Angela Montenegro ชื่อจริง Michaela Conlin แม่เป็น Chinese American พ่อเป็น Irish American ไม่ใช่อินเดืยนแฮะ เดาผิดครับ แต่ถ้าเป็นเมียพระเอกเรื่อง Day Break ชื่อ จันทรา เลือดดี (Moon Bloodgood) ก็คิดว่าเป็นอินเดียนเหมือนกัน แต่พอเช็คดูแล้ว แม่เป็นเกาหลี พ่อเป็น ลูกครึ่ง Irish-Dutch ซะเนี่ย ติดอันดับ 100 สาวสวยที่สุดในโลกปี 2006 ด้วยนะเนี่ย ขวัญใจของพี่วิทกับ คุณ Birdy

ครับผม ดูจบซีซั่น 3 ไปนานมากแล้ว ตอนนี้กำลังออนแอร์ซีซั่น 6 อยู่ พอดีมีหนังอื่นดูอีกตั้งเยอะ เลยไม่ได้สั่งซีซั่น 4-5 มาดูซะที แผ่นมันเยอะด้วย ไม่รู้จะมีมาสเตอร์ออกมาหรือเปล่า แต่ซีซั่น 3 เนื่ยแค่ 4 แผ่นเองครับ ชอบเพื่อนนางเอก น่าจะมีเชื้อสายอินเดียนนะ ชื่ออะไรจำไม่ได้ ขำตอนเปิดตัวต้องเปิดเสื้อโชว์ด้วย

gupoiy
25-01-2011, 23:05

ไปเช็คมาแล้ว ชื่อในเรื่อง Angela Montenegro ชื่อจริง Michaela Conlin แม่เป็น Chinese American พ่อเป็น Irish American ไม่ใช่อินเดืยนแฮะ เดาผิดครับ แต่ถ้าเป็นเมียพระเอกเรื่อง Day Break ชื่อ จันทรา เลือดดี (Moon Bloodgood) ก็คิดว่าเป็นอินเดียนเหมือนกัน แต่พอเช็คดูแล้ว แม่เป็นเกาหลี พ่อเป็น ลูกครึ่ง Irish-Dutch ซะเนี่ย ติดอันดับ 100 สาวสวยที่สุดในโลกปี 2006 ด้วยนะเนี่ย ขวัญใจของพี่วิทกับ คุณ Birdy

ร้านอื่นๆๆก็เห็นมี 4แผ่น แต่ปอยว่ากำลังจะสั่งต้นเดือนที่จะถึง ทำไมร้านพี่เอถึงมี 8แผ่นเฉยเลย เยอะจัด

กำลังคิดอยู่ว่าจะสั่งดีไหม แวะมาแปะรูปให้ค่ะ

http://image.ohozaa.com/i/a3c/bonesbones35835_768_1024.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=abc9f856b17fef8a0ae9ccd386812e67)

birdy
25-01-2011, 23:53

โอว พี่เทพ สมชื่อจริงๆ หาข้อมูลกันมาปึกๆ แจ่ม นี่ไม่สบายซมมาสองวันละครับผม แวะมาทักทายๆ ตื่นกลางดึกมาอาบน้ำ ไม่ไหวเหงื่อแตก

thep
26-01-2011, 07:25
หายป่วยไวๆ นะครับ หายไปนาน เดี๋ยวคุณนกกับพี่วิทจะเหงา

โอว พี่เทพ สมชื่อจริงๆ หาข้อมูลกันมาปึกๆ แจ่ม นี่ไม่สบายซมมาสองวันละครับผม แวะมาทักทายๆ ตื่นกลางดึกมาอาบน้ำ ไม่ไหวเหงื่อแตก

dvdkonjon
26-01-2011, 10:57
แวะมาทักทายจ้า เมื่อคืนดู The Walking Dead สนุกดีคะ ตื่นเต้น แต่บทพูด ดราม่าไปนิด นึง อิอิ แต่ยังไม่จบซีซั้น1 นะคะ ตอนนี้รอๆๆ ดูต่อ >.<

ซีรีย์ซอมบี้ สนุกดีคะ ลองๆ มาดูกันนะคะ

มีพี่คนไหนดู Gossip Gilrs ป่าวคะ ภาค 4 จบแผ่นแรก สนุกๆๆอยากดูต่อใจจะขาด

gupoiy
26-01-2011, 11:10

หายป่วยเร็วๆๆนะค่ะ....พี่birdy

gupoiy
26-01-2011, 11:14
แวะมาทักทายจ้า เมื่อคืนดู The Walking Dead สนุกดีคะ ตื่นเต้น แต่บทพูด ดราม่าไปนิด นึง อิอิ แต่ยังไม่จบซีซั้น1 นะคะ ตอนนี้รอๆๆ ดูต่อ >.<

ซีรีย์ซอมบี้ สนุกดีคะ ลองๆ มาดูกันนะคะ

มีพี่คนไหนดู Gossip Gilrs ป่าวคะ ภาค 4 จบแผ่นแรก สนุกๆๆอยากดูต่อใจจะขาด

The Walking Dead สนุกมากๆๆ แต่เสียดายที่มีแค่ 6ตอนนเอง มันสั้นไปนิดนึง

Gossip Girls ปอยดูจบถึงแค่ซีซั่น2 เอง อิอิ ^_^

dvdkonjon
26-01-2011, 11:26
The Walking Dead สนุกมากๆๆ แต่เสียดายที่มีแค่ 6ตอนนเอง มันสั้นไปนิดนึง

Gossip Girls ปอยดูจบถึงแค่ซีซั่น2 เอง อิอิ ^_^

The Walking Dead มันต้องมีต่ออีกป่ะคะ 6 ตอน คิดว่า ยังไม่จบ ซีซั่นแรก น่าจะประมาณ 12 แผ่น อิอิ เพราะเห็นเป็น HDTV หรือว่ายังไงเอ๋ย ? ผู้รู้ตอบหน่อยนะคะ

คุณปอยดูต่อเลยคะ ซีซั่น สาม มันส์สุดๆๆๆ ^_^ พูดแล้วอยากดู แต่ตอนซีซั่น 4 เหมือนตัวละครโตขึ้น อ่ะคะ มันส์น้อยหน่อย แต่ก็ยังลุ้นอยู่ ว่า B จะเป็นยังไง

gupoiy
26-01-2011, 11:26
http://image.ohozaa.com/i/f47/1_20100603110639_jnwgh.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=a6faa7cd5b6e816938dc774b60c4b9a9)

เมื่อคืนดูซีรี่รี่ House MD. ดูไปได้ตอนนึง กะตอนที่2 อีก 15นาที

แล้วเกิดอารมณ์เซงอย่างเเรง ซับไทยที่แปลผิดเยอะมาก

ปกติเรื่องนึงจะมีผิดไม่กี่ครั่ง แต่นี่ตอนนึง เกิน 10ครั้งอ่ะ

ไม่ไหว เลยนอนเลยเมื่อคืน เซงจริงๆๆ

without
26-01-2011, 11:27
http://i9.photobucket.com/albums/a58/gallantfoal/vlcsnap-86086.png

เจ้ลาฟาเย็ฟฟ์ กุ๊กแม่ครัวแห่งบาร์เมอรล็อต...เป็นผู้ชายหัวใจหญิงที่แมนมาก ๆ...
งานอดิเรกถ่ายหนังโป๊ลงเว๊ป + ขาย วี (เลือดแวมไพร์)

gupoiy
26-01-2011, 11:29
The Walking Dead มันต้องมีต่ออีกป่ะคะ 6 ตอน คิดว่า ยังไม่จบ ซีซั่นแรก น่าจะประมาณ 12 แผ่น อิอิ เพราะเห็นเป็น HDTV หรือว่ายังไงเอ๋ย ? ผู้รู้ตอบหน่อยนะคะ

คุณปอยดูต่อเลยคะ ซีซั่น สาม มันส์สุดๆๆๆ ^_^ พูดแล้วอยากดู แต่ตอนซีซั่น 4 เหมือนตัวละครโตขึ้น อ่ะคะ มันส์น้อยหน่อย แต่ก็ยังลุ้นอยู่ ว่า B จะเป็นยังไง

มีแค่ 6ตอนค่ะ จบซีซั่น1 ตอนน้อยมากเสียดายจริงๆ ต้องรอซีซั่น2ค่ะ เพราะได้อนุมัติให้สร้างแล้ว

gossip ปอยดูซีซั่น2 มันเริ่มน่าเบื่อ แบบว่าสลับคู่กันไปมา น่าปวดหัวจร้งๆ ฮ่าๆๆๆ

dvdkonjon
26-01-2011, 11:38
มีตอน 1-2 และ ตอน6 สุดท้ายที่มันส์ จะเป็นฉากหนีซอมบี้กัน...
ซีซั่น 2 13 ตอน ต้องรอเดือนตุลาคมเลยครับ...
กล้ามาโฆษณาบ่อย ๆ เราก็กล้าตามไปซื้อน่ะครับ 555+
gossip girl คนนี้เลย คุณminibatman ชอบมาก..ไม่รู้ว่าหายไปไหน
สงสัยมั่วยุ่งกะงาน...งานคือเงิน เงินคืองาน บันดาลสุข

ไม่ได้มาโฆษณษร้านอ่ะคะ อิอิ ซื้อร้านอื่นก็ได้น่ะ แต่แม่ค้า อยากเข้ามคุยบ้าง ดันร้าน บ้าง อะไรบ้าง มันก็เหงาอ่ะเนอะ อิอิ

เลยแวะมาคุย ^ ^

ป.ล สรุปแล้ว 3 แผ่น 6 ตอนนี้ จบซีซั่น 1 แล้วหรอคะ -*- จบเร็วเนอะ ว่าแต่ ซาร่าใน prison Break เล่นเรื่องนี้ไม่สวยเลย ว่าไหมค่ะ

gupoiy
26-01-2011, 11:54
ไม่ได้มาโฆษณษร้านอ่ะคะ อิอิ ซื้อร้านอื่นก็ได้น่ะ แต่แม่ค้า อยากเข้ามคุยบ้าง ดันร้าน บ้าง อะไรบ้าง มันก็เหงาอ่ะเนอะ อิอิ

ป.ล สรุปแล้ว 3 แผ่น 6 ตอนนี้ จบซีซั่น 1 แล้วหรอคะ -*- จบเร็วเนอะ ว่าแต่ ซาร่าใน prison Break เล่นเรื่องนี้ไม่สวยเลย ว่าไหมค่ะ

แหม! ไม่มีใครว่าซักหน่อย 555+ เข้ามาคุยกันได้ค่ะ คุยกันได้ทุกเรื่องเลย

แป่ว!ซาร่าเล่นเรื่องนี้ด้วยหรอ กรรม จำไม่ได้ 555+

thep
26-01-2011, 12:10
พี่วิทถ้าชอบก็ตามไปดูได้ครับ เป็นนางเอกในเรื่อง Journeyman (2007) 13 ตอนจบ สนุกใช้ได้ครับ แต่ไม่มีฉากลุ้นนะครับ ไม่รู้พี่วิทดูหรือยัง เป็นเรื่องที่พระเอกเดินทางข้ามเวลาไปมา ชักเลือนๆ แล้วซิ เดี๋ยวขอไปกินใบแปะก๊วยก่อน

โหพี่...เจาะคมชัดลึกอย่างนี้เลยเหรอ ครบเครื่องจริง ๆ
ชื่อจริง ๆ เขา Moon Bloodgood เหรอ แต่ชื่อไทย จันทรา เลือดดี
ตั้งให้เองหรือเปล่าเพราะดี...มาโชว์กันหน่อย เมียพระเอก Day Break
ที่พวกเราไปแอบดูกันมา...มันตรึงใจแค่ไหน

thep
26-01-2011, 13:01
ขอบคุณครับพี่วิท งั้นชลอ Warehouse 13 ไว้ก่อน กลัวเดี๋ยวเหมือนกับ Sanctuary พอดูได้เรื่อยๆ แต่ผ่านไป 2 ซีซั่นแล้ว สงสัยจะไม่ดูต่อแล้วล่ะ
เรื่อง Haken ชอบตอนนางเอกพูดเชิญชวนลูกค้า พูดซะดอกไม้บานเลย หมอจินเนี่ยก็รออยู่ว่าจะออก The movie หรือเปล่า

เรื่องนี้ผมตกสำรวจน่ะพี่เทพ...มีแต่ Traveler กับ Slider....เด๋วจด ๆ ลิสต์ ไปเรื่อย ๆ
ไล่รอล็อตหน้าเลย...หมอจิน japan/ The Apprentice SS.4 ซับไทย เนื้อเรื่องน่าดูน่ะเนี่ย/และก็เรื่องนี้ journerman
Warehouse13 พี่ข้ามไปก่อนก็ดีน่ะครับ...ทำไมรู้สึกสะดุด ๆไม่รู้...แต่สร้างมาซีซั่น 2แล้วนี่ ตอนอื่น ๆ อาจ
จะสนุกขึ้นก็ได้...หุหุ
ตอนนี้ไล่เก็บ Trueblood ตาม ๆ สาว ๆเค้า เด่วไปรอลุ้นพร้อม ๆ กันที่ ซีซั่น 4 เลย...
เมื่อวานมาแล้ว Haken มาพอดีต่อแทน Guilty เลย...

http://weclub2u.tarad.com/shop/w/weclub2u/img-lib/spd_20090615121018_b.jpg

thep
26-01-2011, 13:04
พี่วิทเนี่ย เล่นซะเนียนเชียว

โหยยย..เอากระทะฟาดหัวก่อนเลย...น้องปอยจำซาร่า ไม่ได้เหรอเนี่ย....นี่ ๆคนนี้

dvdkonjon
26-01-2011, 15:06
กลับมายามบ่ายจ้า

พร้อมนั่งดู ผล หนัง ที่เข้าชิงออร์การ์

ผล Nominee Oscar ปี 2011 ออกแล้วจ้า

http://www.moviefone.com/oscars-acad...nominee-winner

gupoiy
26-01-2011, 19:39
โหยยย..เอากระทะฟาดหัวก่อนเลย...น้องปอยจำซาร่า ไม่ได้เหรอเนี่ย....นี่ ๆคนนี้

อยากบอกว่าจำไม่ได้ 555+ แล้วรูปนี้ใช่หรอพี่

nokie
26-01-2011, 20:09
โอ้ยแทนน้องปอย...พี่วิทเค้าดูเด็กเตอร์อยู่ช่วงนี้ เลยจิตหลอน..ซาดิสซ์เนอะน้อง..เหอๆ

nokie
26-01-2011, 20:40
มาคุยทุกวันยิ่งดีค่ะ..ที่นี่บางวันก็เหงาๆอยู่ ..
มาคุย..มาดันไม่ว่ากัน..ก็ดีน่ะค่ะ..เผื่อใครติดขัดเรื่องอ่ะไรจะได้ถามได้สะดวกใจ..
กลัวแต่จะขายดิบขายดี จนไม่มีเวลาให้พวกเราน่ะซีค่ะ..หุหุ

nokie
26-01-2011, 20:43
ถ้าซาร่าใน Prison Break พี่ว่าไม่ใช่คนนี้น่ะ จำแล้วหล่ะ

อยากบอกว่าจำไม่ได้ 555+ แล้วรูปนี้ใช่หรอพี่

gupoiy
26-01-2011, 21:19
ถ้าซาร่าใน Prison Break พี่ว่าไม่ใช่คนนี้น่ะ จำแล้วหล่ะ

55+ โดนพี่วิทแกล้งอีกแล้วละมั่ง

nokie
26-01-2011, 21:27
แอบขำคุณเทพ เหอเหอ..ถึงขนาดกินใบแป้ะก้วยเลยเหรอค่ะ
ขอแบ่งมั่งน่ะค่ะ นกก็เริ่มมีอาการแล้วเหมือนกันแล้วโหะๆ

พี่วิทถ้าชอบก็ตามไปดูได้ครับ เป็นนางเอกในเรื่อง Journeyman (2007) 13 ตอนจบ สนุกใช้ได้ครับ แต่ไม่มีฉากลุ้นนะครับ ไม่รู้พี่วิทดูหรือยัง เป็นเรื่องที่พระเอกเดินทางข้ามเวลาไปมา ชักเลือนๆ แล้วซิ เดี๋ยวขอไปกินใบแปะก๊วยก่อน

nokie
26-01-2011, 21:32
นั้นสิคุณวิท ..นกก็กำลังจะถามหาคุณมินิแบทแมน กะคุณ kimbery อยู่เหมือน ไม่รู้หายไปใหน นานจัง
คิดถึงจริงๆน่ะเนี่ย...มาคุยกันหน่อยสิค่ะ อยากรู้ว่าดูเรื่อง True Blood กับ The Vampire Diary กันถึงใหนแล้วเอ่ย

มีตอน 1-2 และ ตอน6 สุดท้ายที่มันส์ จะเป็นฉากหนีซอมบี้กัน...
ซีซั่น 2 13 ตอน ต้องรอเดือนตุลาคมเลยครับ...
กล้ามาโฆษณาบ่อย ๆ เราก็กล้าตามไปซื้อน่ะครับ 555+
gossip girl คนนี้เลย คุณminibatman ชอบมาก..ไม่รู้ว่าหายไปไหน
สงสัยมั่วยุ่งกะงาน...งานคือเงิน เงินคืองาน บันดาลสุข

birdy
27-01-2011, 01:52
รูปของ พี่ without นั่นมันซาร่า คอนเนอร์ หญิงแห่งคนเหล็กละล่ะ แต่ซาร่าเรื่องผีดินผมก็ชอบเค้าอยู่นะ โดยเฉพาะตอนเข้าป่ากับเพื่อนพระเอก 555+

พี่นกเหงาอีกหรอ มีแฟนข้างๆ

น้องปอยพี่กำลังสัก ได้ขาข้างนึงละนะ รอแผนที่ชั้นสองจากพี่ without ก่อนเหอะ 555+

พี่ thep เค้าเล่นหลายเรื่องอยู่นะนางเอกคนนี้ สวยดี มีเชื้อแขกหรือเนี่ย สองเรื่องที่พี่ว่าผมดูหมดละ ชอบสนุกดี daybreak เคยพูดไปละ journey man นี่พระเอกจะเดินทางข้ามเวลาตลอด โดยที่ไม่รู้ตัว สนุกครับผ

thep
27-01-2011, 05:41
Ms. Moon เนี่ยแม่เป็นเกาหลีครับ ขอโทษด้วยที่ไปแปลชื่อเธอว่า จันทรา เลยทำให้นึกว่าเป็นแขกไปซะนี่ คุณ Birdy ดีขึ้นหรือยัง นอนซะดึกเชียว รักษาสุขภาพนะครับ จะได้มีแรงเที่ยวตรุษจีน

รูปของ พี่ without นั่นมันซาร่า คอนเนอร์ หญิงแห่งคนเหล็กละล่ะ แต่ซาร่าเรื่องผีดินผมก็ชอบเค้าอยู่นะ โดยเฉพาะตอนเข้าป่ากับเพื่อนพระเอก 555+

น้องปอยพี่กำลังสัก ได้ขาข้างนึงละนะ รอแผนที่ชั้นสองจากพี่ without ก่อนเหอะ 555+

พี่ thep เค้าเล่นหลายเรื่องอยู่นะนางเอกคนนี้ สวยดี มีเชื้อแขกหรือเนี่ย สองเรื่องที่พี่ว่าผมดูหมดละ ชอบสนุกดี daybreak เคยพูดไปละ journey man นี่พระเอกจะเดินทางข้ามเวลาตลอด โดยที่ไม่รู้ตัว สนุกครับผ

thep
27-01-2011, 09:44
The Dead Zone season 5 ของพี่วิทโผล่มาแล้วครับ 3 แผ่น สงสัยเรื่องนี้คงแซงคิวแน่เลย

เรื่องนี้ผมตกสำรวจน่ะพี่เทพ...มีแต่ Traveler กับ Slider....เด๋วจด ๆ ลิสต์ ไปเรื่อย ๆ
ไล่รอล็อตหน้าเลย...หมอจิน japan/ The Apprentice SS.4 ซับไทย เนื้อเรื่องน่าดูน่ะเนี่ย/และก็เรื่องนี้ journerman
Warehouse13 พี่ข้ามไปก่อนก็ดีน่ะครับ...ทำไมรู้สึกสะดุด ๆไม่รู้...แต่สร้างมาซีซั่น 2แล้วนี่ ตอนอื่น ๆ อาจ
จะสนุกขึ้นก็ได้...หุหุ
ตอนนี้ไล่เก็บ Trueblood ตาม ๆ สาว ๆเค้า เด่วไปรอลุ้นพร้อม ๆ กันที่ ซีซั่น 4 เลย...
เมื่อวานมาแล้ว Haken มาพอดีต่อแทน Guilty เลย...

http://weclub2u.tarad.com/shop/w/weclub2u/img-lib/spd_20090615121018_b.jpg

dvdkonjon
27-01-2011, 10:00
มาคุยทุกวันยิ่งดีค่ะ..ที่นี่บางวันก็เหงาๆอยู่ ..
มาคุย..มาดันไม่ว่ากัน..ก็ดีน่ะค่ะ..เผื่อใครติดขัดเรื่องอ่ะไรจะได้ถามได้สะดวกใจ..
กลัวแต่จะขายดิบขายดี จนไม่มีเวลาให้พวกเราน่ะซีค่ะ..หุหุ

อ๋อ มีเวลาคะ พี่นก อยู่หน้าคอมทั้งวัน ยกเว้นยามค่ำคืนเนี่ยแหละ จะไม่ได้อยู่

อรุณสวัสดิ์ยามเช้า นะคะ พี่นก พี่วิท พี่เทพ น้องปอย และ ทุกๆท่าน อิอิ เอาที่จำชื่อได้นะคะ

dvdkonjon
27-01-2011, 11:34
อรุณสวัสดิ์เช่นกันน่ะค่ะ...ตัวเองชื่อไรอ่ะค่ะ...ชื่อยาว ๆ อย่างงี้เรียกลำบากจัง อิอิ...
รายงานด้วยน่ะคับ รางวัลออสก้าเนี่ย...มาแปะ ๆ ให้ดูกันกันทั่วหน้าหน่อย...ขอบคุณล่วงหน้าก่อนเลยครับ...

รายงานตัว ชื่อเมเม่ ค่ะ ยังยาวอยู่ป่าวคะ เรียก เม เฉย ๆ ก็ได้คะ

gupoiy
27-01-2011, 12:11
รายงานตัว ชื่อเมเม่ ค่ะ ยังยาวอยู่ป่าวคะ เรียก เม เฉย ๆ ก็ได้คะ

ยินดีที่ได้รู้จักอย่างเป็นทางการนะค่ะ คุณเมเม่

ปล.ขอเรียกเป็นพี่เมแล้วกันนะ ^__^

gupoiy
27-01-2011, 12:14

กรรม...กว่าจะสักครบ ปอยรอเหงือกเเห้งเลยมั่ง ฮ่าๆๆๆ

อ๋อ มีเวลาคะ พี่นก อยู่หน้าคอมทั้งวัน ยกเว้นยามค่ำคืนเนี่ยแหละ จะไม่ได้อยู่

อรุณสวัสดิ์ยามเช้า นะคะ พี่นก พี่วิท พี่เทพ น้องปอย และ ทุกๆท่าน อิอิ เอาที่จำชื่อได้นะคะ

สวัสดีตอนเที่ยงค่ะ....พี่เม

gupoiy
27-01-2011, 12:19
สรุปผลรางวัลบางส่วนจาก People's Choice Awards ครั้งที่ 37 (นานและ...เพิ่งเปิดไปเห็น)

http://image.ohozaa.com/i/104/twilight_saga_eclipse.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=e9667cdff89159cadf595e28371a1eac)
ภาพยนตร์ยอดนิยม: The Twilight Saga: Eclipse
ภาพยนตร์แอ็กชั่นยอดนิยม: Iron Man 2
ภาพยนตร์ตลกยอดนิยม: Grown Ups
ภาพยนตร์ชีวิตยอดนิยม: The Twilight Saga: Eclipse
ภาพยนตร์ครอบครัวยอดนิยม: Toy Story 3
ภาพยนตร์สยองขวัญยอดนิยม: A Nightmare on Elm Street

นักแสดงชายยอดนิยม: จอห์นนี่ เดปป์ (Alice in Wonderland & The Tourist)
นักแสดงหญิงยอดนิยม: คริสเตน สจ๊วต (The Runaways & The Twilight Saga: Eclipse)
นักแสดงแอ็กชั่นยอดนิยม: เฉินหลง (The Karate Kid)
นักแสดงตลกยอดนิยม: อดัม แซนเลอร์ (Grown Ups)
ทีมนักแสดงยอดนิยม: โรเบิร์ต แพททินสัน, คริสเตน สจ๊วต, เทเลอร์ เลาต์เนอร์ (The Twilight Saga: Eclipse)
นักแสดงวัยรุ่นยอดนิยม (อายุต่ำกว่า 25 ปี): แซค แอฟรอน (Disney Channel)

http://image.ohozaa.com/i/c0c/hglee.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=31678900ba0c27358e329845b7565c5b)

http://image.ohozaa.com/i/f47/1_20100603110639_jnwgh.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=a6faa7cd5b6e816938dc774b60c4b9a9)
ซีรีส์ตลกยอดนิยม: Glee
ซีรีส์ดราม่ายอดนิยม: House
นักแสดงตลกชายยอดนิยม: นีล แพททริค แฮร์ริส (How I Met Your Mother)
นักแสดงตลกหญิงยอดนิยม: เจน ลินช์ (Glee)
นักแสดงดราม่าชายยอดนิยม: ฮิวจ์ ลอรี่ (House)
นักแสดงดราม่าหญิงยอดนิยม: ลิซ่า เอเดลสไตน์ (House)

http://image.ohozaa.com/i/866/eminem1.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=622c3cc5e0950fbdb0fbd152497038dd)
เพลงยอดนิยม: Love The Way You Lie by Eminem featuring Rihanna
มิวสิควิดีโอยอดนิยม: Love The Way You Lie by Eminem featuring Rihanna
ศิลปินชายยอดนิยม: Eminem
ศิลปินหญิงยอดนิยม: เคธี เพอร์รี่
ศิลปินร็อคยอดนิยม: Paramore
ศิลปินหน้าใหม่ยอดนิยม: เซลิน่า โกเมซ & the Scene
ศิลปินป๊อปยอดนิยม: ริอานน่า
ศิลปินคันทรีย์ยอดนิยม: เทเลอร์ สวิฟต์
ศิลปินอาร์แอนด์บียอดนิยม: อัชเชอร์
ศิลปินฮิปฮอปยอดนิยม: Eminem

gupoiy
27-01-2011, 12:27
ใครเคยดูรายการเกมส์โชว์ของเมกามั่งค่ะ อยากรู้ว่าสนุกไหม อยากซื้อมาดูมั่ง

http://image.ohozaa.com/i/f6c/hellskitchen_gordonramsay_4a.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=9529d360fe6454032f4d8b97f0e84bd8)
เป็นรายการเกี่ยวกับการทำอาหาร ถ้าผู้ใดชนะได้รับร้านอาหาร

http://image.ohozaa.com/i/c8c/key_art_the_biggest_loser.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=971c51ddd2ba42121b99a27e26ee4e00)
The Biggest Loser
เป็นรายการเกี่ยวกับการลดความอ้วนที่ดังที่สุดในตอนนี้

http://image.ohozaa.com/i/057/1242232226577_09cakeboss_mif_640_320.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=7cc9b1e952b88637362f62845a0044ff)
Cake Boss
เป็นรายการเกี่ยวกับทำขนม

ขอบคุณข้อมูลและรูปจากเว๊บของพี่ทานูกิ

dvdkonjon
27-01-2011, 13:02
อยากกินเค้กที่ น้องปอยเอาขึ้นมากมาย อ่ะ

อยากเอาหน้าหมุดลงไปที่เค้ก 555+ บ้าไปป่าวเนี่ย

gupoiy
27-01-2011, 13:03
อยากกินเค้กที่ น้องปอยเอาขึ้นมากมาย อ่ะ

อยากเอาหน้าหมุดลงไปที่เค้ก 555+ บ้าไปป่าวเนี่ย

ฮ่าๆๆไม่บ้าหรอกพี่ ก็มันน่ากินซะขนาดนั้น หุหุ

dvdkonjon
27-01-2011, 13:15
งั่บๆๆๆ กิน ซาลาเปาแทนไปก่อน แล้วมองเค้กน้องปอย เอา 5555+

gupoiy
27-01-2011, 13:18
งั่บๆๆๆ กิน ซาลาเปาแทนไปก่อน แล้วมองเค้กน้องปอย เอา 5555+

ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

http://image.ohozaa.com/iv/5a158.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=e850e2c01e1803fc40f459d97c36f859)

gupoiy
27-01-2011, 14:16
โหยยย....เอากะละมัง ฟาดหัวอีกที....ของเก่ายังไม่มา ของใหม่เอามาล่ออีกแล้ว....Glee อ่ะรออยู่น่ะ...
อันนี้น่าสนใจน่ะ แข่งลดความอ้วนเนี่ย....ไปอุดหนุนคุณทานูกิมาจิ...เดี๊ยวมาแลกกะ ชอย ดง ฮี พี่...หุหุ

ส่งให้แล้วเมื่อครึ่งชม.ที่แล้วนี่ละ 555+

แต่ขอค้าง เรื่อง criminal season 5 ไว้ก่อนนะ หามิเจอ สงสัยจะอยู่ในตู้ต้องไปรื้อๆๆก่อน

ปอยก็สนใจเหมือนกันเเข่งลดความอ้วน เผื่อจะได้ลดกะเขามั่ง 555+

ได้เลยพี่...ไว้เดี๋ยวได้มาแล้วจะบอก แต่ขอเก็บตังก่อน ^__^

ปอยว่าจะสั่งหนังซีรี่ใหม่ๆประมาณต้นเดือนที่จะถึง รอร้านพี่เอนับคะแนนดันกระทู้ก่อน

เผื่อจะได้แผ่นแถมเพิ่มอีก จะได้สั่งทีเดียว เรงซีรี่ไว้หลายเรื่องเลยละ

gupoiy
27-01-2011, 14:18
วันนี้อุตส่าห์รีบมาเรียน...อาจารย์ดันยังไม่มาอีกไม่รู้ไปไหน

ต้องมานั่งรอเขาอีก เซงจริงๆ

gupoiy
27-01-2011, 14:22
โหยยย....เอากะละมัง ฟาดหัวอีกที....ของเก่ายังไม่มา ของใหม่เอามาล่ออีกแล้ว....Glee อ่ะรออยู่น่ะ...
อันนี้น่าสนใจน่ะ แข่งลดความอ้วนเนี่ย....ไปอุดหนุนคุณทานูกิมาจิ...เดี๊ยวมาแลกกะ ชอย ดง ฮี พี่...หุหุ

พี่วิท...ซื้อมาแล้วจะฟังกันรู้เรื่องหรอ?? เกมส์โชว์ไม่มีซับนะ = ="

nokie
27-01-2011, 14:47
เหอๆๆ..เริ่มรู้สึกตัวเสียวๆเลี้ยวใช่มั้ย..อยากเที่ยวแกล้งชาวบ้านเค้าไปทั่ว..ก็เลยต้องเสียวสันหลังอยู่เรื่อยๆ ยังงี้แหล่ะ ฮ่าๆๆๆ
นกกี้สวยเลือกได้..เหอๆ..ฟังๆแล้วมันรู้สึกตะขวิดตะขวางใจกะไรอยู่เล็กน้อย..
คือพยายามทำตัวสวยเลือกได้มาตลอด แต่ไม่ยักกะมีใครเลือกเราเลย เหอๆๆ

-เบอร์ดี้หายดียังครับ ช่วงนี้พี่กำลังไล่ดูหนังที่ต้นฉบับคุณวิทส่งมาให้คราวก่อน เดี๋ยวยังมีรอบหลังที่จะต้องส่งไปอยู่น่ะ
อย่าเพิ่งหาอะไรใหม่ๆมาเพิ่มอีกหล่ะ เดี๋ยวจัดลำดับเรียงคิวไม่ถูกเน้อ

-น้องปอยพี่ดู Desperate Housewives ถึงแผ่น 6 ซีซั่น1 แล้วอ่ะ
พอดีว่าจะสั่ง ซีซั่น2 อยู่ แต่ค้างคาใจมันอยากรู้มากเลย ว่าแซคจยิงไมค์รึป่าว ตกลงไมค์เป็นพ่อแซคใช่มั้ยอ่ะ

-คุณเทพตื่นแต่เช้า มาสวัสดีตอนเช้าทุกวันเลย น่ารักจัง ช่วยให้บรรยากาศยามเช้าสดชื่น ขึ้นเยอะเลยค่ะ
นกแอบมาอ่านตอนสายๆทุกวันอ่ะค่ะ

-สวัสดียามบ่ายน้องเมเม่ค่ะ ชื่อน่ารักจัง ยินดีที่ได้รู้จักน่ะค่ะ พี่แอบมาอ่านคลิบที่น้องเมเม่เอามาแปะบ่อยๆค่ะ
ช่วยเพิ่มให้กะทู้มีสาระมากขึ้นเยอะเลย เพราะพวกพี่ๆ แต่ละคน น้องดูดิ สาระ พันกันมั่วไปหมดเลย ฮ่าๆๆๆ

- นั่นน่ะ อำแซวแกล้งเขาไว้เยอะ...สักวันทั้งกระทู้ต้องรวมหัวกันเอาคืนแน่เลย...เสียว ๆ น่ะเนี่ย...
ซีซั่น 2 best hero เราต้องรู้แน่...เหตุการณ์ที่เกิดในป่าละเมาะบริเวณนั่นอ่ะ....555+
- พี่นกไม่เหงาหรอกค่ะ...พี่นกเหงาพี่นกก็หาคนใหม่ได้ค่ะ...นกกี้แสนสวยเลือกได้ค่ะ...
- ไม่ต้องสักแล้วคุณ birdy หาพิมพ์เขียวแปลนชั้นบนไม่ได้ ไปลบรอยสัก ปานแดง ปานดำ ได้เลย..
หรือไม่ก็ตัดขาทิ้งไป 555+ ลำบากจริงจะจะบุกเข้าไปช่วยน้องปอย ผมว่าให้น้องปอยเปิดประตูบ้าน
ออกมาเองดีกว่า....อิอิ
- พี่เทพ กะคุณ birdy ดูกันแล้ว ชื่นชมเมียพระเอก กันสองคน...ผมไม่มีความหมายเลยง่ะ...ต้องตามไปดูแล้ว..จะได้รู้เรื่องกะเขาบาง

สวัสดียามบ่ายน้องเมเม่ค่ะ ชื่อน่ารักจัง ยินดีที่ได้รู้จักน่ะค่ะ พี่แอบมาอ่านคลิบที่น้องเมเม่เอามาแปะบ่อยๆค่ะ
ช่วยเพิ่มให้กะทู้มีสาระมากขึ้นเยอะเลย เพราะพวกพี่ๆ แต่ละคน น้องดูดิ สาระ พันกันมั่วไปหมดเลย ฮ่าๆๆๆ

http://www.rifftrax.com/files/iriffs-posters/terminator_sarah_connor_chronicles_affiche.jpg

http://i415.photobucket.com/albums/pp239/reinvaldez/TV%20Series/TheWalkingDeadEpisode3.jpg

พี่วิท...ซื้อมาแล้วจะฟังกันรู้เรื่องหรอ?? เกมส์โชว์ไม่มีซับนะ = ="

nokie
27-01-2011, 19:54
ฮ่าๆๆ..ขำชื่อแหวนอ่ะ..แหวนวิเศษเทพราหูอมจันทร์..ชื่อโบราณสมกับสมัยพระเจ้าเหา..อุ้ยพระเจ้าจอร์จ
เอ่อคือว่าช่วงนี้คุณน้องวิท..ช่วงนี้ดูหนังพวกแวมไพร์มากไปป่าวคับ....True Blood หนุกมั้ยจ้ะ..นกช้อบๆ
พูดถึงได้ตลอดเลย เรื่องนี้ เหอๆ
ช่วงนี้คุณเทพโดนแกล้งอยู่เรื่อยเลยอ่ะ..โถอย่าเพิ่งไปฟ้อง ผ.บ น่ะค่ะ เดี๋ยวผ.บไม่อนุญาติให้คบเด็กๆๆแถวเนี้ย ฮ่าฟฟ

จริง ๆ แล้ว พี่เทพของเรานั่น ไม่เคยหลับไม่เคยนอนหรอกครับคุณนก ต้องเล่าหน่อยเพราะพี่เทพเขาเป็นแวมไพร์...
โดนเปลี่ยนร่าง โดย ผบ. ตั้งแต่สมัยพระเจ้าจอร์จที่ 6 กลางวัน กลางคืน อยู่แต่หน้าคอมและทีวี...ดูหนัง
กันตลอด...อ้างอิงหลักฐานได้ นี่คือแหวนเทพราหูอมสุริยัน ที่ใส่อยู่ ทำให้พี่เทพ ออกมาโดนแสงในตอนกลางวันได้ หึหึ

http://www.tewaboocha.com/shop/t/tewaboocha/img-lib/spd_20100328191957_b.jpg

gupoiy
27-01-2011, 20:40
เหอๆๆ..เริ่มรู้สึกตัวเสียวๆเลี้ยวใช่มั้ย..อยากเที่ยวแกล้งชาวบ้านเค้าไปทั่ว..ก็เลยต้องเสียวสันหลังอยู่เรื่อยๆ ยังงี้แหล่ะ ฮ่าๆๆๆ
นกกี้สวยเลือกได้..เหอๆ..ฟังๆแล้วมันรู้สึกตะขวิดตะขวางใจกะไรอยู่เล็กน้อย..
คือพยายามทำตัวสวยเลือกได้มาตลอด แต่ไม่ยักกะมีใครเลือกเราเลย เหอๆๆ

-เบอร์ดี้หายดียังครับ ช่วงนี้พี่กำลังไล่ดูหนังที่ต้นฉบับคุณวิทส่งมาให้คราวก่อน เดี๋ยวยังมีรอบหลังที่จะต้องส่งไปอยู่น่ะ
อย่าเพิ่งหาอะไรใหม่ๆมาเพิ่มอีกหล่ะ เดี๋ยวจัดลำดับเรียงคิวไม่ถูกเน้อ

-น้องปอยพี่ดู Desperate Housewives ถึงแผ่น 6 ซีซั่น1 แล้วอ่ะ
พอดีว่าจะสั่ง ซีซั่น2 อยู่ แต่ค้างคาใจมันอยากรู้มากเลย ว่าแซคจยิงไมค์รึป่าว ตกลงไมค์เป็นพ่อแซคใช่มั้ยอ่ะ

-คุณเทพตื่นแต่เช้า มาสวัสดีตอนเช้าทุกวันเลย น่ารักจัง ช่วยให้บรรยากาศยามเช้าสดชื่น ขึ้นเยอะเลยค่ะ
นกแอบมาอ่านตอนสายๆทุกวันอ่ะค่ะ

-สวัสดียามบ่ายน้องเมเม่ค่ะ ชื่อน่ารักจัง ยินดีที่ได้รู้จักน่ะค่ะ พี่แอบมาอ่านคลิบที่น้องเมเม่เอามาแปะบ่อยๆค่ะ

ตอบแซคยิงไม่หรือเปล่า...จำไม่ได้อ่ะพี่ ส่วนเป็นพ่อลูกกันไหม...ไม่บอกให้พี่ไปตามลุ้นเอา 555+ (ขอแกล้งมั่ง)

พี่นกขอโทดด้วยนะซี2ปอยมันเสียตั้ง 3แผ่น แถมแผ่นเเรกก็ไร้ไม่ผ่าน เสียเกือบหมดเลยอ่ะ @__@

kimberly
27-01-2011, 20:54
อิอิ มีคนดูรายการRealityแล้ว เราชอบพอๆกะดูซีรี่ย์เลยค่ะ
รายการที่โปรด ติดตามดูทุกซีซั่นก็มี
America's Next Top Model
Hell's Kitchen
Amazing Race
So You Think You Can Dance
The Apprentice
ตอนนี้กำลังดูBeauty and the Geek อยู่ค่ะ ดูไปอมยิ้มไป
ใครดูรายการไหนมาคุยกันนะคะ อิอิ

ใครเคยดูรายการเกมส์โชว์ของเมกามั่งค่ะ อยากรู้ว่าสนุกไหม อยากซื้อมาดูมั่ง

http://image.ohozaa.com/i/f6c/hellskitchen_gordonramsay_4a.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=9529d360fe6454032f4d8b97f0e84bd8)
เป็นรายการเกี่ยวกับการทำอาหาร ถ้าผู้ใดชนะได้รับร้านอาหาร

http://image.ohozaa.com/i/c8c/key_art_the_biggest_loser.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=971c51ddd2ba42121b99a27e26ee4e00)
The Biggest Loser
เป็นรายการเกี่ยวกับการลดความอ้วนที่ดังที่สุดในตอนนี้

http://image.ohozaa.com/i/057/1242232226577_09cakeboss_mif_640_320.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=7cc9b1e952b88637362f62845a0044ff)
Cake Boss
เป็นรายการเกี่ยวกับทำขนม

ขอบคุณข้อมูลและรูปจากเว๊บของพี่ทานูกิ

gupoiy
27-01-2011, 21:04
อิอิ มีคนดูรายการRealityแล้ว เราชอบพอๆกะดูซีรี่ย์เลยค่ะ
รายการที่โปรด ติดตามดูทุกซีซั่นก็มี
ตอนนี้กำลังดูBeauty and the Geek อยู่ค่ะ ดูไปอมยิ้มไป
ใครดูรายการไหนมาคุยกันนะคะ อิอิ

ปอยยังไม่เคยดูซักรายการเลยอ่ะ...แต่กำลังจะหามาดู

พี่คิมช่วยเเนะนำหน่อยได้ไหมค่ะ แล้วบางอันก็ไม่มีซับ

ศัพท์ที่พูดยากมากไหมค่ะ

kimberly
27-01-2011, 21:31
ถ้าเข้าใจคอนเซ็ปรายการ ก็จะเข้าใจได้ไม่ยากค่ะ (ต้องรู้ภาษาอังกฤษอยู่บ้างนะคะ แต่คนที่ชอบดูซีรี่ย์อย่างน้องปอยน่าจะฟังออกนะ)
เช่นรายการHell's Kitchen เปนรายการแข่งกันทำอ่าหาร ก็จะพูดกันถึงเรื่องอาหารรสชาติประมาณนี้อ่ะค่ะ (แต่จะเป็นคำด่าซะมากจากเชฟจอมโหด)
รายการSo you think you can dance ก็จะแข่งกันเต้น ศัพท์ก็จะเป็นพวกประเภทการเต้นรำอะไรแบบนี้อ่ะค่ะ ฟังเข้าใจไม่ยาก
ส่วนตัวพี่ที่ดูก็ฟังไม่เข้าใจ100%หรอกค่ะ
ถ้าจะให้แนะนำ พี่คงแนะนำรายการที่ชอบที่สุด Amazing Raceน่ะค่ะ เป็นรายการแข่งขันกันเดินทางรอบโลก โดยจะมีภารกิจ(อุปสรรค)ให้ทำเป็นช่วง ทีมนึงจะมีสมาชิก2คนค่ะ บางทีพอเจอแรงกดดันจากการแข่งขันก็ทะเลาะกัน โทษกันค่ะ
แบบว่าพิสูจน์ความสัมพันธ์ยามลำบากกันได้เลยค่ะ
อีกรายการที่สาวๆน่าจะชอบก็ ANTMอ่ะค่ะ เป็นการแข่งขันสุดยอดนางแบบ แต่จะมีศัพท์แฟชั่น สำนวน และคำแสลงมากหน่อย อาจจะเข้าใจยากนิดนึงค่ะ
ปล.Amazing Race และ ANTMบางซีซั่นพี่เห็นแบบมีซับไทยด้วยนะคะ ลองเอาที่มีซับมาลองดูก่อนก็ได้ค่ะ

gupoiy
27-01-2011, 21:39
คุณคิม พวกรายการแบบนี้มีซับอิงไหม

บอกแทน ไม่มีพี่ มีก็น้อยมากกกกกกก

พี่ลองเอาลิ้งของพี่กิไปดูดิ

http://dvdtook.com/forum/showthread.php?14423

gupoiy
27-01-2011, 21:44
ถ้าเข้าใจคอนเซ็ปรายการ ก็จะเข้าใจได้ไม่ยากค่ะ (ต้องรู้ภาษาอังกฤษอยู่บ้างนะคะ แต่คนที่ชอบดูซีรี่ย์อย่างน้องปอยน่าจะฟังออกนะ)
เช่นรายการHell's Kitchen เปนรายการแข่งกันทำอ่าหาร ก็จะพูดกันถึงเรื่องอาหารรสชาติประมาณนี้อ่ะค่ะ (แต่จะเป็นคำด่าซะมากจากเชฟจอมโหด)
รายการSo you think you can dance ก็จะแข่งกันเต้น ศัพท์ก็จะเป็นพวกประเภทการเต้นรำอะไรแบบนี้อ่ะค่ะ ฟังเข้าใจไม่ยาก
ส่วนตัวพี่ที่ดูก็ฟังไม่เข้าใจ100%หรอกค่ะ
ถ้าจะให้แนะนำ พี่คงแนะนำรายการที่ชอบที่สุด Amazing Raceน่ะค่ะ เป็นรายการแข่งขันกันเดินทางรอบโลก โดยจะมีภารกิจ(อุปสรรค)ให้ทำเป็นช่วง ทีมนึงจะมีสมาชิก2คนค่ะ บางทีพอเจอแรงกดดันจากการแข่งขันก็ทะเลาะกัน โทษกันค่ะ
แบบว่าพิสูจน์ความสัมพันธ์ยามลำบากกันได้เลยค่ะ
อีกรายการที่สาวๆน่าจะชอบก็ ANTMอ่ะค่ะ เป็นการแข่งขันสุดยอดนางแบบ แต่จะมีศัพท์แฟชั่น สำนวน และคำแสลงมากหน่อย อาจจะเข้าใจยากนิดนึงค่ะ
ปล.Amazing Race และ ANTMบางซีซั่นพี่เห็นแบบมีซับไทยด้วยนะคะ ลองเอาที่มีซับมาลองดูก่อนก็ได้ค่ะ

Amazing Race อยากดูตอนของพอลล่าพอดี แต่ไม่เข้าใจรูปแบบรายการ 55+ เพิ่งเข้าใจนี่ละ

แต่ปอยเล่งอยู่ 4รายการ กำลังเลือกๆๆอยู่

-Cake Boss รายการเกี่ยวกับทำขนมหวาน

-WipeOut

-The Biggest Loser รายการเกี่ยวกับลดความอ้วน

-Hells Kitchen รายการทำอาหาร

ปอยว่าจะลองเอามาดูซัก 2รายการ น่าจะดี

gupoiy
27-01-2011, 21:47
- ไม่ได้แกล้งน่ะพี่เทพ...อำกันเล่นน่ะพี่....ไม่เคยอำพี่เลย ขอหนนึงเหอะน่ะ 555+
- trueblood เหรอ ถึงตอน 9 หรือ10ก็ไม่รู้ซีซั่นแรก....อ้ายนั้นอ่ะเป็นหมา แซม เมอร์ล็อต(เจ้าของบาร์)อ่ะ...เพิ่งรู้เนี่ย
ว่ามันเป็นมนุษย์แปลงร่าง...และก็ งง ๆ อยู่กับทาร่าเนี่ย...ทาร่าพาแม่ไปหาหมอเวทย์วูดูมา สะเดาะเคราะห์เสียไป 445 ดอล...กลับมาหายเลย
แอลกอฮอลิซึ่ม...คราวนี้แม่หมอทักทาร่าว่าให้ไปเอาปีศาจออกบาง โดนชารจ์ไป 799.95 ดอล ค่าทำพิธี 555+ มันไม่ใช่มีแต่
แวมไพร์แล้วหล่ะ....มีตัวประหลาด ๆ หลายอย่างแน่...555+ สนุกเหมือนกันน่ะ Trueblood ใช้ได้ หุหุ

น่านงัยเริ่มสนุกแล้วละซิ ปอยดูจบภายในวันเดียวเลยอ่ะ สนุกมากๆๆ

เดี๋ยวตัดอารมณ์ด้วย GLEE เลยนะพี่วิท ฟังเพลงชิวๆๆมั่ง

เครียดมาหลายเรื่องและ ^__^

gupoiy
27-01-2011, 21:50
งั้นเก็บที่มีอยู่ตอนนี้ก่อนแล้วกัน...รวม ๆ กัน ดูจริง ๆ น่าจะสองปี 555+

จริง................. 555+

ปอยจะหาซีรี่มาเพิ่มหน่อย เอามาไว้แลกๆๆกะพวกพี่นี่ละ

พอดีดู House MD. ดูแล้วโคตรเสียอารมณ์ พิมพ์ภาษาไทยตกๆหล่นๆ ผิดๆๆถูกๆ

เซงฉิบเป๋ง ดูไม่รู้เรื่องเลย เลยจะหาเกมส์โชว์มาดูแก้ขัดซักหน่อย

แต่ดันไม่มีซับนี่ดิ ถ้ามีซับEng อย่างที่พี่วิทว่า ก็พอจะพอทน อ่านแล้วแปลยังพอได้

แต่ถ้าไม่มีละก็ ฮึฮึ ...... ตัวใครตัวมัน 555+

gupoiy
27-01-2011, 21:57
ไม่เคยบอกพี่เลยน่ะว่า Trueblood มีปีศาจแบบอื่นด้วย อ้ายเราก็นึกว่ามีแต่แวมไพร์...เห็นอิริคแล้ว คิดถึง ซอร์เยอร์ แห่ง Lost
ทันทีเลย...โห ถ้าซอร์เยอร์มาเล่น เป็นอิริคเรื่องนี้น่ะ...เรตติ้งกาฉูด...

http://primetime.unrealitytv.co.uk/wp-content/uploads/2009/10/eric-true-blood.jpg

ถ้าบอกแล้วจะสนุกรึ หุหุ

อิริคซีเเรกไม่หล่อเลย ต้องซี2 เห็นแล้วน้ำลายไหล ฮ่าๆๆๆ

nokie
27-01-2011, 22:16
แวะมาทักก่อนนอนแป้บนึง กำลังจะสั่งหนังพรุ่งนี้อ่ะ เอาไรมั้ยเอ่ย

dvdkonjon
27-01-2011, 22:19
แวะมาทักมายก่อนนอเช่นกันคะ พี่ๆน้องๆ ไปแพ็คของแล้วจะนอนแล้วนะคะ ^_^

gupoiy
27-01-2011, 22:19
เออ เด๋วดูเรื่องไรจบ ๆ เก็บ ๆไว้ให้ทีเดียวถึงจบเลย...
ไม่ชอบญี่ปุ่น ใช่ไหม เอาแต่เกาหลีกับฝรั่งใช่ป่ะ....
ไม่เอาแล้ว เปิดฮาเคนทิ้งไว้ ...พรุ่งนี้เจอกัน....

จร้า...เอาแต่เกาหลีกับฝรั่งค๊า ญี่ปุ่นดูไม่เป็น

เคยดูอยู่เรื่องนึง นายกมือใหม่อะรัยอ่ะ พี่วิทดูยัง Dr.katoปอยก็มีนะ

gupoiy
27-01-2011, 22:22
แวะมาทักก่อนนอนแป้บนึง กำลังจะสั่งหนังพรุ่งนี้อ่ะ เอาไรมั้ยเอ่ย

ถามอย่างนี้เลยหรอ?พี่นก แล้วถ้าเอาขึ้นมาทำงัย 555+

อิอิ ไม่เอาอะรัยหรอกค่ะ แกล้งเล่นเฉยๆ

พี่นกจะสั่งแล้วหรอ รออีกวันนึงได้ป่ะ ของที่พี่ส่งมาน่าจะมาพรุ่งนี้

เผื่อต้องเครมเฮ้าส์อะ เพราะ ep.มันไม่ค่อยตรง กระโดดไปมา

เดี๋ยวรอแผนมาปอยจัเช็คให้ หรือพี่เช็คเรียบร้อยแล้ว ตกลงซ้ำป่าว

gupoiy
27-01-2011, 22:26
แวะมาทักมายก่อนนอเช่นกันคะ พี่ๆน้องๆ ไปแพ็คของแล้วจะนอนแล้วนะคะ ^_^

ปอยไปเข้าห้องแล้วนะ..........

http://image.ohozaa.com/id/t060309_10c.gif (http://image.ohozaa.com/show.php?id=5d16c73d4a9478ddb89f60824a5e1be5)

kimberly
28-01-2011, 00:23
ที่พอลล่าไปแข่งนี่เป็น Amazing Race Asiaค่ะ รู้สึกจะมีซับไทยนะคะ (ที่พี่ดูมีอ่ะ)
เพราะถ้าไม่มีซับนี่ พี่คงฟังไม่รู้เรื่องเหมือนกัน พอลล่านี่โอเคนะสำเนียง แต่ทีมอื่นๆนี่อย่างฟิลิปปินส์เงี้ยค่ะ สำเนียงฟังยากมาก
ปล.พี่ดูพี่ก็เชียร์ทีมพอลล่าค่ะ เสียดายดันเจอโชคร้าย...

thep
28-01-2011, 03:58
แหมพี่วิทก้อ เล่นมาเผยกันหมด ก็แหวนสุริยคลาสเนี่ยพี่วิทให้มาเองไม่ใช่เหรอ ท่านเมอร์วิท (ชื่อ without เนื่ยก็แผลงมาจาก Witch ไง) ผมนี่โชคดีที่มาเจอท่านในยุคพระเจ้าจอร์จ หลังจากที่ท่านหายไปในยุคคิงอาเธอร์

จริง ๆ แล้ว พี่เทพของเรานั่น ไม่เคยหลับไม่เคยนอนหรอกครับคุณนก ต้องเล่าหน่อยเพราะพี่เทพเขาเป็นแวมไพร์...
โดนเปลี่ยนร่าง โดย ผบ. ตั้งแต่สมัยพระเจ้าจอร์จที่ 6 กลางวัน กลางคืน อยู่แต่หน้าคอมและทีวี...ดูหนัง
กันตลอด...อ้างอิงหลักฐานได้ นี่คือแหวนเทพราหูอมสุริยัน ที่ใส่อยู่ ทำให้พี่เทพ ออกมาโดนแสงในตอนกลางวันได้ หึหึ

http://www.tewaboocha.com/shop/t/tewaboocha/img-lib/spd_20100328191957_b.jpg

thep
28-01-2011, 04:02
อุ๊บ ขอโทษด้วยครับ สะกดผิด ต้องเป็น แหวนสุริยคราสซิ
ของแท้ยี่ห้อหมอจินเนื่ย ต้องมีกุมารดองอยู่ในขวดด้วยนะ

Tru:blood เลือดสังเคราะห์ เมด อิน เจแปน
ถูกคิดค้นโดยหมอจิน...หาดูได้ในตู้เย็นพี่เทพ 555+

thep
28-01-2011, 04:06
สวัสดีครับคุณนก ผบ. ตอนนี้ไม่ว่างครับ กำลังพยายามวัยรุ่นดู ดู Glee ติดหนึบ จบไป 3 แผ่นแล้ว True Blood 2 ของผมเพิ่งผ่านไปได้ 2 แผ่น ต้องหลบก่อน ผบ. แกไม่รู้หรอกว่าแอบมีกิ๊กอยู่แถวนี้

ฮ่าๆๆ..ขำชื่อแหวนอ่ะ..แหวนวิเศษเทพราหูอมจันทร์..ชื่อโบราณสมกับสมัยพระเจ้าเหา..อุ้ยพระเจ้าจอร์จ
เอ่อคือว่าช่วงนี้คุณน้องวิท..ช่วงนี้ดูหนังพวกแวมไพร์มากไปป่าวคับ....True Blood หนุกมั้ยจ้ะ..นกช้อบๆ
พูดถึงได้ตลอดเลย เรื่องนี้ เหอๆ
ช่วงนี้คุณเทพโดนแกล้งอยู่เรื่อยเลยอ่ะ..โถอย่าเพิ่งไปฟ้อง ผ.บ น่ะค่ะ เดี๋ยวผ.บไม่อนุญาติให้คบเด็กๆๆแถวเนี้ย ฮ่าฟฟ

thep
28-01-2011, 04:22
ผมก็เชียร์พอลล่าครับ (แต่ตอนนี้เธอแต่งงานไปแล้ว) ที่ดูก็มีซับไทยนะ สนุกดี เดินทางข้ามประเทศไปมาในเอเซีย รวมทั้งไทยด้วย ซีซั่น 3 ก็มีแฟนภราดอน(สะกดถูกไหมนี่) แล้วก็คู่คุณไหมลงแข่งด้วย เอามาเก็บไว้หลายเดือนแล้วยังไม่ถึงคิวซะที

ที่พอลล่าไปแข่งนี่เป็น Amazing Race Asiaค่ะ รู้สึกจะมีซับไทยนะคะ (ที่พี่ดูมีอ่ะ)
เพราะถ้าไม่มีซับนี่ พี่คงฟังไม่รู้เรื่องเหมือนกัน พอลล่านี่โอเคนะสำเนียง แต่ทีมอื่นๆนี่อย่างฟิลิปปินส์เงี้ยค่ะ สำเนียงฟังยากมาก
ปล.พี่ดูพี่ก็เชียร์ทีมพอลล่าค่ะ เสียดายดันเจอโชคร้าย...

thep
28-01-2011, 04:28
คุณคิมครับ ไม่ทราบว่า The Apprentice คุณคิมดู Version Martha Stewart หรือเปล่า ว่าจะสั่งมาดู ไม่รู้เขาแข่งอะไรกันครับ (แข่งงานบ้านหรือเปล่า) พอแนะนำได้ไหมครับ

kimberly
28-01-2011, 07:08
ดูค่ะ ก็แข่งเกมธุรกิจกันเหมือนver.ทรัมป์ อ่ะค่ะ แต่จะดูซอฟๆลงหน่อย สั่งมาเลยค่ะ รับรองสนุก

คุณคิมครับ ไม่ทราบว่า The Apprentice คุณคิมดู Version Martha Stewart หรือเปล่า ว่าจะสั่งมาดู ไม่รู้เขาแข่งอะไรกันครับ (แข่งงานบ้านหรือเปล่า) พอแนะนำได้ไหมครับ

kimberly
28-01-2011, 07:10
ซีซั่น3ดูแล้วหงุดหงิดกับทีมไทยทั้ง2ทีมค่ะ ทีมแรกหงุดหงิดกะนาตาลี เธอมากเรื่อง ไม่อดไม่ทนเลย เหมือนไม่อยากจะแข่ง ทีม2นี่ก็ยัยไหม ก็บ่นโน่นนั่นนี่เหมือนกัน อะไรลำบากเธอให้คู่หูเธอทำหมด ดูแล้วสงสารคู่ของ2คนนี้ค่ะ
ผมก็เชียร์พอลล่าครับ (แต่ตอนนี้เธอแต่งงานไปแล้ว) ที่ดูก็มีซับไทยนะ สนุกดี เดินทางข้ามประเทศไปมาในเอเซีย รวมทั้งไทยด้วย ซีซั่น 3 ก็มีแฟนภราดอน(สะกดถูกไหมนี่) แล้วก็คู่คุณไหมลงแข่งด้วย เอามาเก็บไว้หลายเดือนแล้วยังไม่ถึงคิวซะที

gupoiy
28-01-2011, 09:03

เดี๋ยวเอาเข้าลิสไว้เลยรายการนี้ ^__^

nokie
28-01-2011, 10:01
โอว..ฮ่าๆๆๆ..มีกุมารดองในขวดด้วยเหรอเนี่ย ..อึ้ย..โหด..สยองยิ่งกว่าใน True Blood อีกง่ะ

อุ๊บ ขอโทษด้วยครับ สะกดผิด ต้องเป็น แหวนสุริยคราสซิ
ของแท้ยี่ห้อหมอจินเนื่ย ต้องมีกุมารดองอยู่ในขวดด้วยนะ

ความลับจะแตก ที่ว่าคุณเทพแอบมีกิ้กเยอะแยะแถวนี้ ก็คงจะเป็นเพราะเด็กวิทอีกนั่นแหล่ะ นกว่า..ซนจริงๆเลย
เที่ยวแกล้งคนโน้น คนนี้เค้าไปทั่ว ฮ่าๆๆ

สวัสดีครับคุณนก ผบ. ตอนนี้ไม่ว่างครับ กำลังพยายามวัยรุ่นดู ดู Glee ติดหนึบ จบไป 3 แผ่นแล้ว True Blood 2 ของผมเพิ่งผ่านไปได้ 2 แผ่น ต้องหลบก่อน ผบ. แกไม่รู้หรอกว่าแอบมีกิ๊กอยู่แถวนี้

nokie
28-01-2011, 10:15
อ้าวซับไม่ดีเหรอ..
แย่เยย..พี่เช็คแผ่น House M.D. แล้วหล่ะ
แต่ละแผ่น มันจะมีทั้งหมด 5 episode มันซ้ำกันในเมนู ก็จริงน่ะ
แต่พอคลิ้กไปที่ episode มันจะเข้าไปได้แค่ 2 หรือ 3 episode เอง
ตัวอย่าง แผ่นที่3 มี 5 episode 5,6,7,8,9 แล้วแผ่นที่ 4 ก็มี 5 episode 5,6,7,8,9 เหมือนของแผ่นที่3เปี้ยบเลย
แต่พอคลิ้กที่ episode แผ่น3 มันจะวิ่งไปแค่ 3 episode คือ5,6,7
แล้วแผ่นที่4 ที่ว่าเมนูเหมือนแผ่นที่ 3 เด้ะ แต่พอคลิกไปที่ episode มันเข้า ep:5,6,7 ไม่ได้ แต่มันจะเข้า episode 8-9 ได้
เล่นเอาพี่งงอยู่นานเหมือนกัน

ปอยจะหาซีรี่มาเพิ่มหน่อย เอามาไว้แลกๆๆกะพวกพี่นี่ละ

พอดีดู House MD. ดูแล้วโคตรเสียอารมณ์ พิมพ์ภาษาไทยตกๆหล่นๆ ผิดๆๆถูกๆ

เซงฉิบเป๋ง ดูไม่รู้เรื่องเลย เลยจะหาเกมส์โชว์มาดูแก้ขัดซักหน่อย

แต่ดันไม่มีซับนี่ดิ ถ้ามีซับEng อย่างที่พี่วิทว่า ก็พอจะพอทน อ่านแล้วแปลยังพอได้

แต่ถ้าไม่มีละก็ ฮึฮึ ...... ตัวใครตัวมัน 555+

ถามอย่างนี้เลยหรอ?พี่นก แล้วถ้าเอาขึ้นมาทำงัย 555+

อิอิ ไม่เอาอะรัยหรอกค่ะ แกล้งเล่นเฉยๆ

พี่นกจะสั่งแล้วหรอ รออีกวันนึงได้ป่ะ ของที่พี่ส่งมาน่าจะมาพรุ่งนี้

เผื่อต้องเครมเฮ้าส์อะ เพราะ ep.มันไม่ค่อยตรง กระโดดไปมา

เดี๋ยวรอแผนมาปอยจัเช็คให้ หรือพี่เช็คเรียบร้อยแล้ว ตกลงซ้ำป่าว

nokie
28-01-2011, 10:21
เห็นหลานพูดอยู่ ว่าอยากดูมาก มีอันไหนที่เป็นซับไทยบ้างปล่าวค่ะ คุณคิม
นกไม่เคยดูเลยซักรายการเดียว เหอๆ
สนใจ Hell Kitchen อยู่เหมือนกันค่ะ

nokie
28-01-2011, 10:39
นกกำลังจะสั่ง Dexter 5 , Desperate Housewives 2 (ขาดช่วง ต้องรีบต่อเพราะกำลังลุ้นว่าไมค์จะโดนยิงมั้ยเนี่ย)

The Tudor เพื่อนๆมีใครดูเรื่องนี้กันยังค่ะ สนุกมั้ยเนี่ย พอดีมี ซีซั่น4 อยู่ ก็เลยว่าจะสั่ง ซีซั่น 1,2,3 มาดูซะหน่อย

dvdkonjon
28-01-2011, 10:56
เฉลยให้ไหมคะ พี่นก ว่า ไมค์จะโดนยิง จะโดนยิงอ่ะป่าว ^_^ ล้อเล่นนะคะ ไม่สปอยๆๆ หรอคะ

นกกำลังจะสั่ง Dexter 5 , Desperate Housewives 2 (ขาดช่วง ต้องรีบต่อเพราะกำลังลุ้นว่าไมค์จะโดนยิงมั้ยเนี่ย)

The Tudor เพื่อนๆมีใครดูเรื่องนี้กันยังค่ะ สนุกมั้ยเนี่ย พอดีมี ซีซั่น4 อยู่ ก็เลยว่าจะสั่ง ซีซั่น 1,2,3 มาดูซะหน่อย

nokie
28-01-2011, 11:16
แง แงๆ ..น้องปอยกะเมเม่ รุมแกล้งพี่อ่ะ..เค้าอยากอะไรก็ไม่ยอมตอบกัน 555

เมื่อกี้พี่แอบไปดูเมนูที่ร้าน ดีวีดีคนจน มาหล่ะ กำลังไล่ๆดู ก็เห็นเมเม่อยู่นี้เลยเข้าทักซะหน่อย
มี Dexter ล่าสุดยังเอ่ย หลังไมค์ก็ได้น่ะค่ะ
พี่กะว่าจะอุดหนุนอยู่ 2 ร้านนี้แหล่ะ Zabb กะ DVD Konjon สลับกันแล้วแต่ความสะดวกอ่ะค่ะ
ของเมเม่มีหนังเยอะดี แต่ซีรีย์อาจจะยังไม่อัพเดทเท่าร้านใช่ป้ะ

เฉลยให้ไหมคะ พี่นก ว่า ไมค์จะโดนยิง จะโดนยิงอ่ะป่าว ^_^ ล้อเล่นนะคะ ไม่สปอยๆๆ หรอคะ

dvdkonjon
28-01-2011, 11:27
แง แงๆ ..น้องปอยกะเมเม่ รุมแกล้งพี่อ่ะ..เค้าอยากอะไรก็ไม่ยอมตอบกัน 555

เมื่อกี้พี่แอบไปดูเมนูที่ร้าน ดีวีดีคนจน มาหล่ะ กำลังไล่ๆดู ก็เห็นเมเม่อยู่นี้เลยเข้าทักซะหน่อย
มี Dexter ล่าสุดยังเอ่ย หลังไมค์ก็ได้น่ะค่ะ
พี่กะว่าจะอุดหนุนอยู่ 2 ร้านนี้แหล่ะ Zabb กะ DVD Konjon สลับกันแล้วแต่ความสะดวกอ่ะค่ะ
ของเมเม่มีหนังเยอะดี แต่ซีรีย์อาจจะยังไม่อัพเดทเท่าร้านใช่ป้ะ

ใช่คะ ร้านเมย์ อัพซีรีย์ไม่เร็ว กลัว + เกรง ใจ ร้านเเซ่บอ่ะคะ เค้าลิขสิขธิ์ ^_^

โอไฮโอ้ โกซัยมัสสึ เมเม่จาง... แหม่ ชื่อเพราะจริง ๆ น่ะ คนนี้...
เรื่องนี้ยังไม่ดูเลย...gossip girl อ่ะเปล่า...สปอยได้เลยน่ะครับ...
เพราะพูดไปผมก็ไม่รู้เรื่อง...555+ คุณพี่นก เขาชอบให้คนเล่าให้เขาฟัง
บอก ๆ ไปเหอะ เล่าไป อำมั่ว ๆ เสริมเรื่อง หลอกแกเข้าไปด้วยน่ะ เดี๋ยว
แกไปดูก็อึ้ง...คนเล่ามาอย่างนี้...ในเรื่องอีกอย่าง...ฮาเลย

http://www.collegefashion.net/wp-content/uploads/2008/08/gossip-girl-image.jpg

พี่วิทพูดชื่อ เมเม่ ซะเหมือนอาหารจีนเลย 555+ เอ๊ะ หรือเกาหลี 555 หรือเราคิดไปเอง
Gossip Girls ภาค 4 มีตัวละครหลักตาย เศร้า T^T
เหมือน CSI Vegas ที่เสีย วอลลิกไป เศร้า
พูดเเล้วเคือง มากเลย ผู้กำกับพวกนี้นิ่ชอบตัดตัวละครที่เรารัก กรซิ กระซิ T^Y

gupoiy
28-01-2011, 11:28
อ้าวซับไม่ดีเหรอ..
แย่เยย..พี่เช็คแผ่น House M.D. แล้วหล่ะ
แต่ละแผ่น มันจะมีทั้งหมด 5 episode มันซ้ำกันในเมนู ก็จริงน่ะ
แต่พอคลิ้กไปที่ episode มันจะเข้าไปได้แค่ 2 หรือ 3 episode เอง
ตัวอย่าง แผ่นที่3 มี 5 episode 5,6,7,8,9 แล้วแผ่นที่ 4 ก็มี 5 episode 5,6,7,8,9 เหมือนของแผ่นที่3เปี้ยบเลย
แต่พอคลิ้กที่ episode แผ่น3 มันจะวิ่งไปแค่ 3 episode คือ5,6,7
แล้วแผ่นที่4 ที่ว่าเมนูเหมือนแผ่นที่ 3 เด้ะ แต่พอคลิกไปที่ episode มันเข้า ep:5,6,7 ไม่ได้ แต่มันจะเข้า episode 8-9 ได้
เล่นเอาพี่งงอยู่นานเหมือนกัน

ซับไทยไม่ค่อยดีอ่ะพี่...ดูแล้วเสียอารมณ์มาก พิมพ์ภาษไทยผิดๆๆถูกๆ ตกๆหล่นๆตลอด

จริงๆแล้วทุกเรื่องมันก็มีพิมพ์ผิดนะพี่..แต่มันไม่มากเท่ารัย เเต่เรื่องนี้ตอนนึงผิดเกิน 10ครั้งอ่ะ

ปอยก็งงกับตอนมันเหมือนกัน แต่ไม่แนใจว่าตอนมันซ้ำหรือเปล่าอ่ะพี่

เพราะว่าตอนที่ปอยดูอยู่ มันเป็นEp.หลังๆๆอ่ะ

gupoiy
28-01-2011, 11:33
ใช่คะ ร้านเมย์ อัพซีรีย์ไม่เร็ว กลัว + เกรง ใจ ร้านเเซ่บอ่ะคะ เค้าลิขสิขธิ์ ^_^

พี่วิทพูดชื่อ เมเม่ ซะเหมือนอาหารจีนเลย 555+ เอ๊ะ หรือเกาหลี 555 หรือเราคิดไปเอง
Gossip Girls ภาค 4 มีตัวละครหลักตาย เศร้า T^T
เหมือน CSI Vegas ที่เสีย วอลลิกไป เศร้า
พูดเเล้วเคือง มากเลย ผู้กำกับพวกนี้นิ่ชอบตัดตัวละครที่เรารัก กรซิ กระซิ T^Y

จริงหรอมีตัวละครหลักตายด้วยหรอ?? แง๊ๆๆ อยากรู้ใครอ่ะ

nokie
28-01-2011, 11:38
นั่นงัยตัวจริง เสียงจริงมาแล้ว..เพิ่งแอบนินทากะพี่เทพอยู่เมือเช้านี้เอง
ฮ่าๆๆๆ..เห็นพี่แก่เลี้ยว..เลยแกล้งได้แกล้งเอา...
เดี๋ยวน่ะ ขอรวมพวกก่อน..แบบว่า จะเอาคืนบ้างซักที หึหึหึ...น้องปอยช่วยด้วย..

E=without;2457850]โอไฮโอ้ โกซัยมัสสึ เมเม่จาง... แหม่ ชื่อเพราะจริง ๆ น่ะ คนนี้...
เรื่องนี้ยังไม่ดูเลย...gossip girl อ่ะเปล่า...สปอยได้เลยน่ะครับ...
เพราะพูดไปผมก็ไม่รู้เรื่อง...555+ คุณพี่นก เขาชอบให้คนเล่าให้เขาฟัง
บอก ๆ ไปเหอะ เล่าไป อำมั่ว ๆ เสริมเรื่อง หลอกแกเข้าไปด้วยน่ะ เดี๋ยว
แกไปดูก็อึ้ง...คนเล่ามาอย่างนี้...ในเรื่องอีกอย่าง...ฮาเลย

http://www.collegefashion.net/wp-content/uploads/2008/08/gossip-girl-image.jpg[/QUOTE]

dvdkonjon
28-01-2011, 11:41
- ทำถูกแล้วน่ะจ๊ะ เมเม่จางง...ให้ร้านที่ซับโมมา เค้าขายไปก่อน...รักษามรรยาทในการค้าขายดีจริง หุหุ
- อุตส่าห์ออกเสียง ญี่ปุ่นเต็มที่แล้วน่ะ ดันไปเป็นจีน เกาหลี...จบเลย...555+
- ไม่หรอก บางทีนักแสดงหมดสัญญา จะไปเล่นเรื่องอื่น ก็เลย ตัด ๆ บทบางคนออกไปเลย...
ไม่ง้ออยู่แล้วครับ วงการนี้...ตัวไม่สำคัญ ท่าทางจะไม่ง้อน่ะ แต่ตัวหลักเรื่องนี้น่าจะทำสัญญากันยาว...

- ขอบคุณค๊าบบ จะรักษามารยาทต่อไป อิอิ ^_^
- อ่าว ยี่ปุ่น หรอกหรอ
- อิอิ CSI ตัดจริง แต่ GG ยังนะ แหมอุตส่าห์จะหลอกพี่ นก กะ น้อง ปอย ให้ติดตามซะหน่อย

Opp! หลอกน้องปอยได้แว้วววว

nokie
28-01-2011, 12:13
กร้าก ๆๆๆๆ...โอ้ยขำขำ..ไม่ต้องสั่งตลกครายเครียดที่ใหนแล้ว..
มาแอบๆดูคุณวิทกะคุณเทพในนี้แหล่ะ ช่วยคลายเครียดไปได้ในแต่ล่ะวัน
แต่ล่ะมุข..ช่างสรรหามาเนอะ ฮ่าๆๆๆ
ว่าแล้วก็อยากๆได้สักจิบน่ะเนี่ย หมายถึงเลือดแวมไพร์ วีอ่ะ อืม แยมมี่ แยมมี่

กรำแล้ว...อำมั่วไปแบบนี้...เจออำกลับมา ราชวงศ์อังกฤษผมเรียงลำดับไม่ถูกด้วย...เจอคนรู้จริง เสร็จเลย...ฮ่า ๆ
พี่เทพ อย่าไปบอกใครน่ะว่าเราอยู่บนโลกมาเป็นศตวรรษ ๆ แล้ว เดี๋ยวเขาจะมาสูบเอาเลือด(วี)เราไปโด๊บกัน...

กุมารดองอะไรอ่ะพี่...ผมแอบไปกองถ่าย Trureblood มา...
ข้างในอ่ะซอสมะเขือเทศผสมน้ำทั้งน้าน........
เห็นนักแสดงกินแฮมเบอร์เกอร์ไป...เทใส่กินกันไป...555+

nokie
28-01-2011, 12:15
เมื่อคืนดูเรื่อง Hellcats s1d1 ที่ได้จากคุณวิทมา
แนววัยรุ่น เชียร์ลีดเดอร์ แดนซ์ ก็ใช้ได้น่ะตามสไตล์วัยรุ่น (เด็กวัยรุ่นน่าจะชอบ)
แต่ก็มีแบบรุ่นโตๆ แจมในเรื่องด้วย ที่กัปตันทีมฟุตบอล ทำท่าจะเข้ามาเป็นแทรกเป็นมือที่3กับ กัปตันทีมเชียร์ลีดเดอร์
ดูเหมือนน่าจะสนุกขึ้นเรื่อยๆ ไม่แน่ใจต้องตามแผ่นที่2 มั้ง

nokie
28-01-2011, 13:28
อีกเรื่องที่กำลังเล็งๆอยู่ เรื่อง

- Charmed: The Complete 1st Season (Modify By HolyZa & iClone Studio) ( 6 Discs +บรรยายไทย)NEW

Charmed เป็นรายการโทรทัศน์อเมริกันที่ออกอากาศถึงแปดฤดูกาลที่สถานีโทรทัศน์ The WB ซึ่งอำนวยการสร้างโดย Aaron Spelling เป็นเรื่องราวเกี่ยวกับพี่น้องสามคนซึ่งเป็นแม่มดที่มีอำนาจที่สุดในโลก และเป็นที่รู้จักในกลุ่มผู้เหนือธรรมชาติในชื่อ "สามดรุณี" (หรือ The Charmed Ones) แต่รู้จักในโลกมนุษย์ทั่วไปในครอบครัว Halliwell โดยแต่ละคนควบคุมพลังเวทมนตร์ที่แตกต่าง ซึ่งจะมีอำนาจขึ้นและเกี่ยวพันกับวิถีชีวิตของพวกเขา พวกเธออาศัยอยู่ที่บ้าน Halliwell (หรือ Halliwell Manor) และใช้พลังเหนือธรรมชาติของพวกเธอต่อสู้กับพวก วอร์ล็อก (หรือ Warlock) ปีศาจและพลังอำนาจมืดอื่นๆ ที่เข้ามารบกวนในย่าน ซานฟรานซิสโก, แคลิฟอร์เนีย

ภาพยนตร์ชุดในรูปแบบนี้เป็นภาพยนตร์ชุดเหนือธรรมชาติใน รุ่นสุดท้าย ดั่งเช่น Buffy the Vampire Slayer, Angel และ Roswell และภาพยนตร์ชุดเรื่องนี้ยังแตกต่างจากเรื่องอื่นโดยการผสมผสานกันในประเภท ของภาพยนตร์ชุด (ตั้งแต่สยองขวัญ จินตนาการ ถึงเบาสมอง รวมถึงละครด้านน้ำเน่าอีกด้วย) จนถึงเหตุการณ์ต่างๆ ที่มีรูปแบบที่ไม่เหมือนใคร โดยรวมถึงเหตุการณ์เกี่ยวกับการจากไปของนักแสดงนำหญิงคนหนึ่งในตอนจบของฤดู กาลที่สามอีกด้วย ในการออกอากาศครั้งแรกของรายการภาพยนตร์ชุดเรื่องนี้มีจำนวนผู้ชมสูงที่สุด ของสถานี The WB ถึง 7.70 ล้านคนในตอนแรกที่ชื่อว่า "Something Wicca This Way Comes" ในวันที่ 7 ต.ค. 1998 ก่อนที่ละคร Smallville จะมาทำลายสถิติด้วยจำนวนคนดูตอนแรกสูงสุดของประวัติศาสตร์สถานี The WB สถิติใหม่ซึ่งกลายเป็นสถิติจนสิ้นสถานีในปี 2006 ที่จำนวนคนดูตอนแรกของสมอลวิลล์ในวันที่ 16 ต.ค. 2001 ที่จำนวน 8.4 ล้านคน

ใน การออกอากาศตอนที่ชื่อว่า "Playback's a Witch" ในวันที่ 15 เดือนมกราคม ปี ค.ศ. 2006 Charmed กลายเป็นรายการที่แสดงนำโดยนักแสดงหญิงทั้งหมดที่ออกอากาศยาวนานที่สุด ทำลายสถิติเดิมของ Laverne & Shirley[1] ภาพยนตร์ชุดนี้ได้จบลงในวันที่ 21 พฤษภาคม ปีค.ศ. 2006 ในอเมริกา[2][3] โดยตอนสุดท้ายชื่อ "Forever Charmed" มีคนดูจำนวน 4.49 ล้านคน ซึ่งเป็นจำนวนคนดูที่สูงที่สุดในฤดูกาลนั้นโดยนับเป็นหนึ่งในละครหลายเรื่อง ที่จบพร้อมกับการจากไปของช่อง The WB ที่ไปรวมตัวกับช่อง UPN ในปี 2006 กลายเป็นช่อง The CW โดยมีละครและเรียลลิตี้จากช่อง The WB ที่ยังไปฉายต่อในช่องใหม่นี้คือ Smallville, Supernatural, One tree hill, Gilmore Girls, 7th Heaven และ Beauty and the geek

++++++++++
มีใครดูแล้วมั่งยังเอ่ย เล็งๆอยู่ง่ะค่ะ

nokie
28-01-2011, 13:36
อีกเรื่องนึงกำลังเล็งอยู่เหมือนกันคือ ใครดูแล้วมาคุยให้ฟังหน่อยน่ะค่ะ ว่าเป็นงัยบ้าง

HDTV: Eastwick Season 1 (Modify By Gantz & iClone Studio) ( 7 Discs+ บรรยายไทย) NEW

gupoiy
28-01-2011, 13:42
- ขอบคุณค๊าบบ จะรักษามารยาทต่อไป อิอิ ^_^
- อ่าว ยี่ปุ่น หรอกหรอ
- อิอิ CSI ตัดจริง แต่ GG ยังนะ แหมอุตส่าห์จะหลอกพี่ นก กะ น้อง ปอย ให้ติดตามซะหน่อย

Opp! หลอกน้องปอยได้แว้วววว

กรรม...โดนหลอกเฉยเลย 555+

http://image.ohozaa.com/i6/o2_55.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=ae968fa1ef806a7fbd0b07fce451cbaa)

gupoiy
28-01-2011, 13:45
พี่นก....house md. อ่ะ ซับไม่ดี แต่คนให้ใจดีนะค่ะ ^__^

http://image.ohozaa.com/i/476/1images.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=48c656a9fe3f1f4c3e04e3b84cbdd55d)

nokie
28-01-2011, 14:18
เฉพาะซีซั่นล่าสุดที่พี่เพิ่งส่งให้ไปใช่ปะ

:p
พี่นก....house md. อ่ะ ซับไม่ดี แต่คนให้ใจดีนะค่ะ ^__^

http://image.ohozaa.com/i/476/1images.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=48c656a9fe3f1f4c3e04e3b84cbdd55d)

gupoiy
28-01-2011, 14:25
เฉพาะซีซั่นล่าสุดที่พี่เพิ่งส่งให้ไปใช่ปะ

ใช่ค่ะ...พี่นกไม่ต้องซื้อเฮ้าส์แล้วนะ เดี๋ยวปอยซื้อเองแล้วเดี๋ยวไร้ให้

แต่ต้องไปหาของคุณBumdvd ก่อน ว่าร้านไหนมี

พี่นกไม่โกธรหนูใช่ไหมอ่ะ ที่พี่อุตส่าไร้ให้แล้วยังบ่น หนูไม่ได้บ่นพี่น๊าๆๆ......

dvdkonjon
28-01-2011, 14:25
เรื่องนี้สนุก เมเม่จางง ดูแล้ว 555+ เป็นหนังเก่าที่สนุกนะคะ อีกเรื่อง Buffy slayer เมก็ชอบ

อีกเรื่องที่กำลังเล็งๆอยู่ เรื่อง

- Charmed: The Complete 1st Season (Modify By HolyZa & iClone Studio) ( 6 Discs +บรรยายไทย)NEW

Charmed เป็นรายการโทรทัศน์อเมริกันที่ออกอากาศถึงแปดฤดูกาลที่สถานีโทรทัศน์ The WB ซึ่งอำนวยการสร้างโดย Aaron Spelling เป็นเรื่องราวเกี่ยวกับพี่น้องสามคนซึ่งเป็นแม่มดที่มีอำนาจที่สุดในโลก และเป็นที่รู้จักในกลุ่มผู้เหนือธรรมชาติในชื่อ "สามดรุณี" (หรือ The Charmed Ones) แต่รู้จักในโลกมนุษย์ทั่วไปในครอบครัว Halliwell โดยแต่ละคนควบคุมพลังเวทมนตร์ที่แตกต่าง ซึ่งจะมีอำนาจขึ้นและเกี่ยวพันกับวิถีชีวิตของพวกเขา พวกเธออาศัยอยู่ที่บ้าน Halliwell (หรือ Halliwell Manor) และใช้พลังเหนือธรรมชาติของพวกเธอต่อสู้กับพวก วอร์ล็อก (หรือ Warlock) ปีศาจและพลังอำนาจมืดอื่นๆ ที่เข้ามารบกวนในย่าน ซานฟรานซิสโก, แคลิฟอร์เนีย

ภาพยนตร์ชุดในรูปแบบนี้เป็นภาพยนตร์ชุดเหนือธรรมชาติใน รุ่นสุดท้าย ดั่งเช่น Buffy the Vampire Slayer, Angel และ Roswell และภาพยนตร์ชุดเรื่องนี้ยังแตกต่างจากเรื่องอื่นโดยการผสมผสานกันในประเภท ของภาพยนตร์ชุด (ตั้งแต่สยองขวัญ จินตนาการ ถึงเบาสมอง รวมถึงละครด้านน้ำเน่าอีกด้วย) จนถึงเหตุการณ์ต่างๆ ที่มีรูปแบบที่ไม่เหมือนใคร โดยรวมถึงเหตุการณ์เกี่ยวกับการจากไปของนักแสดงนำหญิงคนหนึ่งในตอนจบของฤดู กาลที่สามอีกด้วย ในการออกอากาศครั้งแรกของรายการภาพยนตร์ชุดเรื่องนี้มีจำนวนผู้ชมสูงที่สุด ของสถานี The WB ถึง 7.70 ล้านคนในตอนแรกที่ชื่อว่า "Something Wicca This Way Comes" ในวันที่ 7 ต.ค. 1998 ก่อนที่ละคร Smallville จะมาทำลายสถิติด้วยจำนวนคนดูตอนแรกสูงสุดของประวัติศาสตร์สถานี The WB สถิติใหม่ซึ่งกลายเป็นสถิติจนสิ้นสถานีในปี 2006 ที่จำนวนคนดูตอนแรกของสมอลวิลล์ในวันที่ 16 ต.ค. 2001 ที่จำนวน 8.4 ล้านคน

ใน การออกอากาศตอนที่ชื่อว่า "Playback's a Witch" ในวันที่ 15 เดือนมกราคม ปี ค.ศ. 2006 Charmed กลายเป็นรายการที่แสดงนำโดยนักแสดงหญิงทั้งหมดที่ออกอากาศยาวนานที่สุด ทำลายสถิติเดิมของ Laverne & Shirley[1] ภาพยนตร์ชุดนี้ได้จบลงในวันที่ 21 พฤษภาคม ปีค.ศ. 2006 ในอเมริกา[2][3] โดยตอนสุดท้ายชื่อ "Forever Charmed" มีคนดูจำนวน 4.49 ล้านคน ซึ่งเป็นจำนวนคนดูที่สูงที่สุดในฤดูกาลนั้นโดยนับเป็นหนึ่งในละครหลายเรื่อง ที่จบพร้อมกับการจากไปของช่อง The WB ที่ไปรวมตัวกับช่อง UPN ในปี 2006 กลายเป็นช่อง The CW โดยมีละครและเรียลลิตี้จากช่อง The WB ที่ยังไปฉายต่อในช่องใหม่นี้คือ Smallville, Supernatural, One tree hill, Gilmore Girls, 7th Heaven และ Beauty and the geek

++++++++++
มีใครดูแล้วมั่งยังเอ่ย เล็งๆอยู่ง่ะค่ะ

gupoiy
28-01-2011, 14:27
รูปนี้น่ารักจังเลยอ่ะ พี่นกกะน้องปอย สองพี่น้อง รักกันจัง ฮ่า ๆ ๆ

5555555+ คิดได้งัยเนี๊ย

gupoiy
28-01-2011, 14:38
พี่เมเม่...ที่ร้านมีHouse MD. ซีซั่น 6หรือเปล่าค่ะ

ถ้ามีช่วยเช็คให้หน่อยได้ไหมว่า ใครเป็นคนโม ^^

gupoiy
28-01-2011, 14:43
กรำ เห็นน้องปอยแปะรูปมา...คุยกันอยู่สองคนกะพี่นก...เมเม่จางง...คิดว่าใครอ่ะสองคนนี้ ฮ่า ๆ ๆ

จริงๆๆรูปที่แปะจะหมายถึงหัวเราะตะหาก กรรมๆๆๆ

thep
28-01-2011, 15:14
พี่วิทไปผิดกองถ่ายแล้วล่ะ ที่นั่นมันของปลอม ของจริงต้องโรงหมอจิน (Jin) (ถ้าดูแล้วจะรู้ กุมารดองเนื่ยตัวหลอนในเรื่องเลยล่ะ)

กุมารดองอะไรอ่ะพี่...ผมแอบไปกองถ่าย Trureblood มา...
ข้างในอ่ะซอสมะเขือเทศผสมน้ำทั้งน้าน........
เห็นนักแสดงกินแฮมเบอร์เกอร์ไป...เทใส่กินกันไป...555+

thep
28-01-2011, 15:25
น้องปอยครับ คุณ Bum ทำ House MD ถึงแค่ซีซั่น 5 เองครับ แต่ซีซั่นที่ผมซื้อมาดูก็ซับใช้ได้นะ

พี่เมเม่...ที่ร้านมีHouse MD. ซีซั่น 6หรือเปล่าค่ะ

ถ้ามีช่วยเช็คให้หน่อยได้ไหมว่า ใครเป็นคนโม ^^

thep
28-01-2011, 16:21
พี่เมอร์วิทจะจำศีลอีกแล้วหรือเนื่ย ก่อนหน้านี้ก็จำแลงเป็น Red John ตอนนี้จะแปลงร่างไปเป็นนพพรให้สาวพม่านนวดแล้วล่ะซิ ไม่ต้องรีบนะ หายใจเข้า...พุท หายใจออก...โธ แล้วรีบกลับมาล่ะ เดี๋ยวคุณนก กับ น้องปอย จะเหงา

- ว่าแล้วเชียวต้องของปลอม...เดินเข้าไปในกองถ่าย...ส่งพิซซง พิซซ่าให้คนละชิ้น...แล้วก็ชี้ไปทางขวด Tru:blood...
- กุมารดองหน้าตามันเป็นยังไงกันเนี่ย...มันสงสัยกันในใจอีกแล้ว....ต้องตามไปดูลายมือกับหมอจิน ว่าแม่นจริงไหม
- เมื่อคืนนี้ฮาเคน ฮารุโกะชำแหละปลามากุโร่ให้ดูหล่ะ ฮาเคนคนนี้เก่งไปหมดเลย อ้ายหนุ่มหัวยักโศกพนักงานประจำ เป็นพระเอกเหรอ มาจุ๊บทำไมเนี่ย หึง...น่ะ
- Osen ก็มาแล้วมะกี้นี่เองของร้าน Crazy... สองกล่องพร้อมกับ Glee + TVD2 ของน้องปอยเลย....
- สถานการณ์ตอนนี้วุ่นวายมากเลยพี่...หายใจกันไม่ทันแล้วครับ...อ้ายนู้นก็น่าดู อ้ายนี้ก็น่าดู...หยิบ ชั่วฟ้าดินสลายของ อันดามันฟ้าใส+น้องพลอย มาดูก่อนดีกว่า...สับสนมากตอนนี้...
- เหลือชุดสุดท้ายแล้วน่ะพี่ Dead Zone ซี 5 (คิดว่า ซี 6 น่าจะออกมาต่อกันเลยน่ะลิขสิทธิ์มีในไทยแน่เลยเรื่องนี้) ดูจบนั่นแหล่ะ จะได้ตายตาหลับสักที...รอมานานมาก...555+
- ถ้าช่วงนี้ผมหายไปบาง ก็ไม่ต้องตกใจน่ะครับ ถึงเวลาแล้วหล่ะ...ได้คุณเมเม่จางงง.....มาเป็นตัวแทนหล่ะ.....ได้เวลาเต็ม ๆ กับการดูหนังสักทีแล้ว.....ลาเลยล่ะกัน.....แล้วจะแวะมา
ทักบ่อย ๆ ....ปิดฉากซะที สบายใจ รักทุกคนครับ....

น่าดูน่ะเนี่ย การ์ตูนเรื่องนี้ ย้อนยุคด้วย...หุหุ

nokie
28-01-2011, 17:01
อื้ม..ดูดิ..หาว่าเค้าหลอกง่าย ..ก็ตะเองน่ะแหล่ะ...มุขเปลี่ยนไป๋ทุกวัน...ตามไม่ทันน่ะจิ ฮ่าๆๆ

คนนี้จิวะ...เมเม่จางงง....ชื่อเพราะจริง ๆ น่ะเนี่ย ไม่ได้ล้อเล่น...
น้องปอยอ่ะหลอกง่ายน่ะ....แต่คุณนกจะหลอกง่ายกว่า...
เจอหลอกพาทัวร์มั่วไปตลอดอ่ะ เชื่อง่ายด้วย 555+ เอามือเกาคางสองคนนี้นิดนึง...

http://www.siamphoenix.com/2008/htdocs/uploads/newbb/1570_4afbc888d9df0.jpg

คนมันน่ารัก..ไม่ว่ารูปใหนๆ ก็น่ารักไปหมดแหล่ะ
แต่เอ้ะ..คุณวิทเค้าว่าเราเป็นลิงรึป่าวอ่ะ น้องปอย เหอๆ

รูปนี้น่ารักจังเลยอ่ะ พี่นกกะน้องปอย สองพี่น้อง รักกันจัง ฮ่า ๆ ๆ

http://www.youtube.com/watch?v=4rMLUl7tJeo

ได้เลย...ดีน่ะที่บอกก่อน..พี่จะโกรธทำไมล่ะ ไม่ใช่ความผิดของเราซะหน่อยนิ
แต่วันนี้สั่งไปแล้วหล่ะ บางเรื่องอ่ะค่ะ ปกติไม่ค่อยเจอซับไม่ดีน่ะร้านนี้ แต่สงสัยจังว่าทำไมเรื่องนี้แย่อ่ะ

ใช่ค่ะ...พี่นกไม่ต้องซื้อเฮ้าส์แล้วนะ เดี๋ยวปอยซื้อเองแล้วเดี๋ยวไร้ให้

แต่ต้องไปหาของคุณBumdvd ก่อน ว่าร้านไหนมี

พี่นกไม่โกธรหนูใช่ไหมอ่ะ ที่พี่อุตส่าไร้ให้แล้วยังบ่น หนูไม่ได้บ่นพี่น๊าๆๆ......

kimberly
28-01-2011, 17:01
คุณนกคะ Hell's Kitchen เหมือนจะเคยเห็นบางร้านมีซับไทยซีซั่นแรกๆนะคะ(ไม่แน่ใจ) รายการนี้สนุกค่ะ เชฟโหดดี กดดัน(ด่า)ผู้เข้าแข่งขันสุดๆ อาจจะฟังสำเนียงเชฟยากหน่อย เพราะเชฟแรมซีย์แกเป็นคนอังกฤษค่ะ ฟังไปนานๆก็ชินค่ะ

เรื่องHellcats เราก็เล็งๆอยู่เหมือนกัน แต่ช่วงนี้รู้สึกมีซีรี่ย์ที่ดองไว้เยอะ(มาก)พอสมควรแล้ว เลยยังไม่อยากเอามาเพิ่มค่ะ ขอเคลียร์ก่อนนิดนึง (ทั้งอเมริกา ญี่ปุ่น เกาหลีเลยค่ะ)

เรื่องCharm นี่ขอแนะนำอีกคนนะคะ เป็นซีรี่ย์เก่าที่ดูสนุกค่ะ อยากให้มีS.2จังเลย

ปล.ตอนนี้ตะลุยดูCSIทั้ง3เมืองอยู่ค่ะ สลับกับเรียลลิตี้^^"

nokie
28-01-2011, 17:11
- ถ้าช่วงนี้ผมหายไปบาง ก็ไม่ต้องตกใจน่ะครับ ถึงเวลาแล้วหล่ะ...ได้คุณเมเม่จางงง.....มาเป็นตัวแทนหล่ะ.....ได้เวลาเต็ม ๆ กับการดูหนังสักทีแล้ว.....ลาเลยล่ะกัน.....แล้วจะแวะมา
ทักบ่อย ๆ ....ปิดฉากซะที สบายใจ รักทุกคนครับ....

น่าดูน่ะเนี่ย การ์ตูนเรื่องนี้ ย้อนยุคด้วย...หุหุ[/QUOTE]

ม่ายเอา..จาหนีไปใหน...ไม่มีใครคอยป่วนกะทู้นี้( เอ่อ ชมน่ะเนี่ย ไม่ได้ว่าซะหน่อย ) ฮ่าๆๆ..เดี๋ยวเหงากันแย่
คุณเทพแน่ะว่า ให้ไปสงบอารมณ์ หายใจเข้า พุธ ออก โธ ซักวันได้อยู่...อารมณ์ได้ที่แล้วค่อยกลับมาป่วนต่อน่ะ

nokie
28-01-2011, 17:17
ขอบคุณค่ะ
อยากลองดูน่ะค่ะ เพราะเห็นหลานร่ำร้องเหลือเกิน แต่สำเนียงอังกฦษนี่ฟังยากจริงๆ คงจะต้องเดาๆ มั่วๆไปอ่ะค่ะ
เหมือนกันเลย ที่ดองๆอยู่ก็มีอยู่พอสมควร แต่พอเราต้องตามเรื่องอ่ะไรอยู่ เวลาสั่งที ก็เพิ่มเรื่องใหม่ๆ ไปด้วยทุกทีเลย
ของเก่าเลยไม่ได้เคลียร์ซะที ไม่รู้โรคจิตรึป่าวเนี่ย (แหะๆ ว่าตัวเองน่ะค่ะ)

คุณนกคะ Hell's Kitchen เหมือนจะเคยเห็นบางร้านมีซับไทยซีซั่นแรกๆนะคะ(ไม่แน่ใจ) รายการนี้สนุกค่ะ เชฟโหดดี กดดัน(ด่า)ผู้เข้าแข่งขันสุดๆ อาจจะฟังสำเนียงเชฟยากหน่อย เพราะเชฟแรมซีย์แกเป็นคนอังกฤษค่ะ ฟังไปนานๆก็ชินค่ะ

เรื่องHellcats เราก็เล็งๆอยู่เหมือนกัน แต่ช่วงนี้รู้สึกมีซีรี่ย์ที่ดองไว้เยอะ(มาก)พอสมควรแล้ว เลยยังไม่อยากเอามาเพิ่มค่ะ ขอเคลียร์ก่อนนิดนึง (ทั้งอเมริกา ญี่ปุ่น เกาหลีเลยค่ะ)

เรื่องCharm นี่ขอแนะนำอีกคนนะคะ เป็นซีรี่ย์เก่าที่ดูสนุกค่ะ อยากให้มีS.2จังเลย

ปล.ตอนนี้ตะลุยดูCSIทั้ง3เมืองอยู่ค่ะ สลับกับเรียลลิตี้^^"

nokie
28-01-2011, 17:25
ว้าวมีลูกค้อกคาเทลด้วยเหรอเนี่ย ไม่ยักกะรู้ว่าชอบนกเหมือนกันเลย
มีลูกสาว อัฟริกันเกรย์อยู่ 1 คน พูดเก่งมาก ชอบเต้นมากๆด้วย
ถ้าเปิดเพลงทีไรเธอก็จะแด้นซ์กระจาย..แล้วก็ร้องผิวปากแข่งกะนักร้อง...น่ารักมากเลยหล่ะ
ยังเสียดายอยู่ไม่เคยได้ถ่ายวิดีโอเก็บไว้เลย

คนนี้จิวะ...เมเม่จางงง....ชื่อเพราะจริง ๆ น่ะเนี่ย ไม่ได้ล้อเล่น...
น้องปอยอ่ะหลอกง่ายน่ะ....แต่คุณนกจะหลอกง่ายกว่า...
เจอหลอกพาทัวร์มั่วไปตลอดอ่ะ เชื่อง่ายด้วย 555+ เอามือเกาคางสองคนนี้นิดนึง...

http://www.siamphoenix.com/2008/htdocs/uploads/newbb/1570_4afbc888d9df0.jpg

birdy
28-01-2011, 18:26
การ์ตูนเรื่องนี้สนุกดีพี่ พระเอกเป็นหมอยุคปัจจุบัน แล้วหลงยุคไปอยู่สมัยเอโดะ โดยมีเครื่องมือแพทย์ฉุกเฉินติดตัดไป ของญี่ปุ่นถึงเล่ม 14 แล้วหรอเนี่ย บ้านเราเพิ่งเล่ม 9 เองครับ

ปล. มาทิ้งทายให้สาวๆ คิดถึงละซี้ ผมรู้นะ ว่าจริงๆไม่หายไปไหนหรอก แอบอ่านอยู่ตะหล๊อดๆๆ 555+

nokie
28-01-2011, 19:50
birdy เองก็กลัวเหงาเหมือนกันล่ะซี ถ้าพี่เค้าหายไปจริงๆ
เพราะ birdy เองก็แอบมาซุ่มอ่านอยู่ ตล็อดตลอดอยู่ใช่ม้าย...

การ์ตูนเรื่องนี้สนุกดีพี่ พระเอกเป็นหมอยุคปัจจุบัน แล้วหลงยุคไปอยู่สมัยเอโดะ โดยมีเครื่องมือแพทย์ฉุกเฉินติดตัดไป ของญี่ปุ่นถึงเล่ม 14 แล้วหรอเนี่ย บ้านเราเพิ่งเล่ม 9 เองครับ

ปล. มาทิ้งทายให้สาวๆ คิดถึงละซี้ ผมรู้นะ ว่าจริงๆไม่หายไปไหนหรอก แอบอ่านอยู่ตะหล๊อดๆๆ 555+

minibatman
28-01-2011, 20:42
คุณพี่คิดได้ไงคะเนี่ย 5555555 แวมไพร์สัญชาติไทยแท้

minibatman
28-01-2011, 20:49
ดูคร่า The Tudor หนุกดีค่ะ ตามสไตล์หนังประวัติศาสตร์ ซีซั่น 1-2 พระเอกอย่างหล่อและ....แหะๆ คิดเอาเองน๊า ไปหามาดูเร็วๆค่ะ หนุกดีได้ความรู้ด้วย

nokie
28-01-2011, 20:50
นั่นจิ..เค้าคิดไปได้งัยมุขนี้เนอะ ฮาซะ 5555

หายไปใหนมาซะนานค่ะ วันนี้ค่ำๆ เงียบหายกันหมดเลย
พี่ก็ว่าจะไปนอนดูหนังแล้วน่ะค่ะ ราตรีสวัสจ้า
แวะมาบ่อยๆน้า หายไปนานๆแล้วมันคิดถึงเน้อ
พี่วิท น้องปอย เค้าก็บ่นถึงอยู่อ่ะค่ะ

คุณพี่คิดได้ไงคะเนี่ย 5555555 แวมไพร์สัญชาติไทยแท้

minibatman
28-01-2011, 20:54
Gossip Girls Season 4 มีใครตายด้วยเหรอ?? เอ๊ะ เราตกหล่นตรงไหนหนอ

เพิ่งดูตอนล่าสุดไปเมื่อวันอังคารนี่เอง อิอิอิ ชอบๆ ลุ้นควีนบี กับซีไม่ขึ้นเล๊ย ชอบคู่เดียวเนี่ย

nokie
28-01-2011, 20:56
อ้า..จริงเหรอ..พี่ชอบหนังแนวอิงประวัติศาสตร์ แต่งชุดโบราณ แต่ไม่ค่อยมีความรู้อ่ะไรน่ะง
สั่งมาแล้วด้วยหล่ะวันนี้ รอเพื่อนตอบไม่ไหว ใจร้อน เหอๆๆ
แล้วที่บอกว่าพระเอกอย่างหล่อ และ จุดๆๆๆ หน่ะ ...ไม่รู้อ่ะ..คิดไม่ออก รอน้องมินิเฉลยเลยดีกว่า 5555
ว่าแล้วก็กู้ดไนท์อีกรอบนึงค่ะ เดี๋ยวน้องปอยคงจะมา คาดว่ายังงั้น

ดูคร่า The Tudor หนุกดีค่ะ ตามสไตล์หนังประวัติศาสตร์ ซีซั่น 1-2 พระเอกอย่างหล่อและ....แหะๆ คิดเอาเองน๊า ไปหามาดูเร็วๆค่ะ หนุกดีได้ความรู้ด้วย

minibatman
28-01-2011, 20:57
กลับมาแล้วค้าบ...รอซีรี่ย์เรื่องโปรดออนแอร์อยู่ก็เลยกบดานก่อน ^^
เดี๋ยวคืนนี้แหละจะกลับไปดู The Vampire Diary ตอนล่าสุด โหลดนานแค่ไหนก็จะรอ

นั้นสิคุณวิท ..นกก็กำลังจะถามหาคุณมินิแบทแมน กะคุณ kimbery อยู่เหมือน ไม่รู้หายไปใหน นานจัง
คิดถึงจริงๆน่ะเนี่ย...มาคุยกันหน่อยสิค่ะ อยากรู้ว่าดูเรื่อง True Blood กับ The Vampire Diary กันถึงใหนแล้วเอ่ย

gupoiy
28-01-2011, 21:02
มาแล้วคร๊าบบบบบบบบบบบ

gupoiy
28-01-2011, 21:04
น้องปอยครับ คุณ Bum ทำ House MD ถึงแค่ซีซั่น 5 เองครับ แต่ซีซั่นที่ผมซื้อมาดูก็ซับใช้ได้นะ

จริงหรอค่ะ...น่าเสียดายอ่ะ

gupoiy
28-01-2011, 21:06
- ว่าแล้วเชียวต้องของปลอม...เดินเข้าไปในกองถ่าย...ส่งพิซซง พิซซ่าให้คนละชิ้น...แล้วก็ชี้ไปทางขวด Tru:blood...
- กุมารดองหน้าตามันเป็นยังไงกันเนี่ย...มันสงสัยกันในใจอีกแล้ว....ต้องตามไปดูลายมือกับหมอจิน ว่าแม่นจริงไหม
- เมื่อคืนนี้ฮาเคน ฮารุโกะชำแหละปลามากุโร่ให้ดูหล่ะ ฮาเคนคนนี้เก่งไปหมดเลย อ้ายหนุ่มหัวยักโศกพนักงานประจำ เป็นพระเอกเหรอ มาจุ๊บทำไมเนี่ย หึง...น่ะ
- Osen ก็มาแล้วมะกี้นี่เองของร้าน Crazy... สองกล่องพร้อมกับ Glee + TVD2 ของน้องปอยเลย....
- สถานการณ์ตอนนี้วุ่นวายมากเลยพี่...หายใจกันไม่ทันแล้วครับ...อ้ายนู้นก็น่าดู อ้ายนี้ก็น่าดู...หยิบ ชั่วฟ้าดินสลายของ อันดามันฟ้าใส+น้องพลอย มาดูก่อนดีกว่า...สับสนมากตอนนี้...
- เหลือชุดสุดท้ายแล้วน่ะพี่ Dead Zone ซี 5 (คิดว่า ซี 6 น่าจะออกมาต่อกันเลยน่ะลิขสิทธิ์มีในไทยแน่เลยเรื่องนี้) ดูจบนั่นแหล่ะ จะได้ตายตาหลับสักที...รอมานานมาก...555+

น่าดูน่ะเนี่ย การ์ตูนเรื่องนี้ ย้อนยุคด้วย...หุหุ

พี่วิทจะลาไปไหนละ.............

เข้ามาทักกันบ่อยๆๆนะค่ะ อย่าทิ้งกันน๊า วันละครั้งก็ยังดี

gupoiy
28-01-2011, 21:09
อื้ม..ดูดิ..หาว่าเค้าหลอกง่าย ..ก็ตะเองน่ะแหล่ะ...มุขเปลี่ยนไป๋ทุกวัน...ตามไม่ทันน่ะจิ ฮ่าๆๆ

คนมันน่ารัก..ไม่ว่ารูปใหนๆ ก็น่ารักไปหมดแหล่ะ
แต่เอ้ะ..คุณวิทเค้าว่าเราเป็นลิงรึป่าวอ่ะ น้องปอย เหอๆ

ได้เลย...ดีน่ะที่บอกก่อน..พี่จะโกรธทำไมล่ะ ไม่ใช่ความผิดของเราซะหน่อยนิ
แต่วันนี้สั่งไปแล้วหล่ะ บางเรื่องอ่ะค่ะ ปกติไม่ค่อยเจอซับไม่ดีน่ะร้านนี้ แต่สงสัยจังว่าทำไมเรื่องนี้แย่อ่ะ

กลัวพี่นกว่าๆ...ไร้ให้แล้วยังบ่นอีก 555+ เป็นคนคิดมากอ่า = =" ปอยชอบคิดไปเรื่อย .....

นั่นดิพี่ เหมือนพี่วิทจะว่าเราเป็นลิงอ่ะ 555+

gupoiy
28-01-2011, 21:16
อ้า..จริงเหรอ..พี่ชอบหนังแนวอิงประวัติศาสตร์ แต่งชุดโบราณ แต่ไม่ค่อยมีความรู้อ่ะไรน่ะง
สั่งมาแล้วด้วยหล่ะวันนี้ รอเพื่อนตอบไม่ไหว ใจร้อน เหอๆๆ
แล้วที่บอกว่าพระเอกอย่างหล่อ และ จุดๆๆๆ หน่ะ ...ไม่รู้อ่ะ..คิดไม่ออก รอน้องมินิเฉลยเลยดีกว่า 5555
ว่าแล้วก็กู้ดไนท์อีกรอบนึงค่ะ เดี๋ยวน้องปอยคงจะมา คาดว่ายังงั้น

ปอยเคยมีนะ The Tudor แต่ดูแล้วไม่ชอบเลยให้เขาไปและ

...ที่ว่า น่าจะหมายถึง ฉาก xxx มั่งพี่ มีเยอะพอๆๆกะทรูบลัดเลยละ ^_^

dvdkonjon
29-01-2011, 08:23
Gossip Girls Season 4 มีใครตายด้วยเหรอ?? เอ๊ะ เราตกหล่นตรงไหนหนอ

เพิ่งดูตอนล่าสุดไปเมื่อวันอังคารนี่เอง อิอิอิ ชอบๆ ลุ้นควีนบี กับซีไม่ขึ้นเล๊ย ชอบคู่เดียวเนี่ย

ไม่มีๆๆ คะ เมเม่จางงง หลอกน้องปอย อิอิ ตอนนี้เมเม่ ดูถึง Ep.10 สนุกมากมาย รอพี่ GANTZ เค้าโมไม่ไหวววว 5555+

พอคุณ minibatman ดู Ep.3 จะเศร้ามากขึ้นแน่ๆๆ เพราะดูแล้ว แฟนใหม่ C ไม่ไปไหนแน่ๆๆ ต้องรอแฟนคลับเรียกร้องเท่านั้นแหละ ผู้กำกับถึงจะตัดยายแฟนใหม่ออก

dvdkonjon
29-01-2011, 08:32

อะไรคะ พี่วิท ทิ้งกันเลยหรอ โยนให้เมเม่จางงง ด้วยอ่ะ -*- ประท้วงๆๆเลย เดี๋ยวไปตั้งแกนนำเป็น พี่นก กะ น้องปอย เลย หรือ พี่เทพดี

กลับมาเลยนะ พี่วิท

gupoiy
29-01-2011, 09:50
เมื่อคืนหยิบเรื่องนี้มาดูสนุกมากๆๆ

http://image.ohozaa.com/i/8d7/spd_2009101085649_b.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=1b37fc1663d92cb3ec8d82bb367983e1)

http://image.ohozaa.com/i/22e/420182_7.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=9f28b0aac0b23931b46944c5877be050)

nokie
29-01-2011, 11:34
ปอยเพิ่งเริ่มดูเรื่องนี้เหรอ...พี่ยังไม่ได้หยิบมาดูเลยอ่ะ
กำลัง Desperate Housewives 2 อยู่ค่ะ
เมื่อคืนเริ่มดู Glee แผ่นแรกแล้ว สนุกดี เพลงเพราะๆ น่ารักเยอะมาก ชอบค่ะ
วันนี้วันหยุดไม่เห็นคุณเทพ ไม่รู้ไปพักผ่อน เที่ยวที่ใหนกันเนอะ :D:

เมื่อคืนหยิบเรื่องนี้มาดูสนุกมากๆๆ

http://image.ohozaa.com/i/8d7/spd_2009101085649_b.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=1b37fc1663d92cb3ec8d82bb367983e1)

http://image.ohozaa.com/i/22e/420182_7.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=9f28b0aac0b23931b46944c5877be050)

nokie
29-01-2011, 12:14
555..ร่วมประท้วงด้วยคน..แต่ไม่ขอเป็นแกนนำน่ะ..กลัวอ่ะ..ให้พี่เทพเป็นแกนนำดีมั้ย

แต่พี่วิทเค้าคงจะเหนื่อยๆมั้งค่ะน้องเม่ๆ..(แบบว่าหาเรื่องป่วนคนโน้น..คนนี้ทุกวัน เลยเหนื่อยซะเอง หุหุ )
แต่คงไม่จำดำกล้าทิ้งพวกเราหรอกน่ะ..

พี่เค้าโยนมาให้น้องเมเม่แล้วน่ะ..ยังงัยน้องคงต้องรับผิดชอบไปโดยปริยายแหล่ะเน้อ 5555

อะไรคะ พี่วิท ทิ้งกันเลยหรอ โยนให้เมเม่จางงง ด้วยอ่ะ -*- ประท้วงๆๆเลย เดี๋ยวไปตั้งแกนนำเป็น พี่นก กะ น้องปอย เลย หรือ พี่เทพดี

กลับมาเลยนะ พี่วิท

gupoiy
29-01-2011, 17:34
ปอยเพิ่งเริ่มดูเรื่องนี้เหรอ...พี่ยังไม่ได้หยิบมาดูเลยอ่ะ
กำลัง Desperate Housewives 2 อยู่ค่ะ
เมื่อคืนเริ่มดู Glee แผ่นแรกแล้ว สนุกดี เพลงเพราะๆ น่ารักเยอะมาก ชอบค่ะ
วันนี้วันหยุดไม่เห็นคุณเทพ ไม่รู้ไปพักผ่อน เที่ยวที่ใหนกันเนอะ :D:

เพิ่งรู้จบไป 2ตอน ค่ะ สนุกดีเหมือนกันนะ ^__^

dvdkonjon
29-01-2011, 17:38
เอาจริงหรอ พี่นก ไม่ดีมั้ง หนูว่า พี่นก หรือ น้องปอย หรือ พี่เทพเป็นดีกว่า ไหม อิอิ

ป.ล ดู Good Wife ไป ครึ่งซีซั่น อิอิ

สนุกดีนะคะ ถ้าใครเรียน นิติ คงชอบน่าดู

gupoiy
29-01-2011, 18:14
เอาจริงหรอ พี่นก ไม่ดีมั้ง หนูว่า พี่นก หรือ น้องปอย หรือ พี่เทพเป็นดีกว่า ไหม อิอิ

ป.ล ดู Good Wife ไป ครึ่งซีซั่น อิอิ

สนุกดีนะคะ ถ้าใครเรียน นิติ คงชอบน่าดู

พี่เมเม่..เอาเวลาไหนดูค่ะเนี๊ย ^^

gupoiy
29-01-2011, 20:59
วันนี้เหนื่อยมากๆๆเลย เอางานไปให้อาจาร์ยดู แล้วยังไปหาซื้อของอีก

ขอตัวไปนอนก่อนนพี่ๆ....จะไปนอนดูซีรี่ด้วย หุหุ

http://image.ohozaa.com/i/a1b/haha_shop2008130726795_r212.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=7d416397b5917141180c99bd84cd764d)

nokie
29-01-2011, 21:00
คุณเทพค่ะ น้องปอย น้องเมเม่ คุณพี่วิทเค้าทำท่าจะจริงแฮ่ะ พี่นึกว่าจะขู่ให้พวกเราคิดถึงเล่นๆ
วันนี้ไม่เห็นจริงด้วยอ่ะ ...แง็ว..
อย่าปล่อยให้คิดถึงนานนักน่ะ เดี๋ยวงอนเน้อ..มีคนขี้งอนอยู่น่ะ

gupoiy
29-01-2011, 21:03
คุณเทพค่ะ น้องปอย น้องเมเม่ คุณพี่วิทเค้าทำท่าจะจริงแฮ่ะ พี่นึกว่าจะขู่ให้พวกเราคิดถึงเล่นๆ
วันนี้ไม่เห็นจริงด้วยอ่ะ ...แง็ว..
อย่าปล่อยให้คิดถึงนานนักน่ะ เดี๋ยวงอนเน้อ..มีคนขี้งอนอยู่น่ะ

สงสสัยเอาจริงอ่ะ .... เงียบไปเลย

nokie
29-01-2011, 21:06
พักผ่อนเถอะค่ะ เดี๋ยวพี่ก็จะไปแล้วเหมือนกัน ว่าจะดู Glee ระหว่างรอ Desperate Housewives2

วันนี้เหนื่อยมากๆๆเลย เอางานไปให้อาจาร์ยดู แล้วยังไปหาซื้อของอีก

ขอตัวไปนอนก่อนนพี่ๆ....จะไปนอนดูซีรี่ด้วย หุหุ

http://image.ohozaa.com/i/a1b/haha_shop2008130726795_r212.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=7d416397b5917141180c99bd84cd764d)

gupoiy
29-01-2011, 21:07
พักผ่อนเถอะค่ะ เดี๋ยวพี่ก็จะไปแล้วเหมือนกัน ว่าจะดู Glee ระหว่างรอ Desperate Housewives2

คร๊าบๆๆๆผ๋ม ฝันดีนะค่ะ

nokie
29-01-2011, 21:24
ฝันดีเช่นกันค่ะ...ยิ่งถ้าไปเข้าฝันคุณพี่วิทเราได้ยิ่งดีเน้อ..ไปบอกว่าอย่ากันน่ะ ฮิฮิฮ

คร๊าบๆๆๆผ๋ม ฝันดีนะค่ะ

dvdkonjon
29-01-2011, 21:55
พี่เมเม่..เอาเวลาไหนดูค่ะเนี๊ย ^^

วันนี้พี่เมไม่ทำงาน ตื่นมาแปดโมงเช้า เปิด Good wife เลย ดูไป 5 แผ่นแหละ

ตอนนี้เปลี่ยนมาดู เรื่อง THE LOST ROOM MINI-SERIES อ่ะ สนุก สนุ๊ก เคยฉายช่อง 7 ด้วยหลายปีแหละ

บะบาย น้อง ปอย พี่นก ดูซีรีย์ให้สนุกนะคะ

dvdkonjon
29-01-2011, 23:45
ดันๆๆ ใครติด Cityville ใน FB มั้ง 555+ ไปนอนกันหมดแล้วป่ะเนี่ย

dvdkonjon
30-01-2011, 08:26
อรุณสวัสดิ์ตอนเช้า เมื่อคืนดู Lost Room ไม่จบ กลับก่อน ถึงแผ่นสองแล้ว

สนุกมากอยากรู้ว่าตัวเอง จะช่วยลูกยังไง

มีผีเริ่มโผ่ลมาแล้วด้วย

gupoiy
30-01-2011, 09:21
อรุณสวัสดิ์ตอนเช้า เมื่อคืนดู Lost Room ไม่จบ กลับก่อน ถึงแผ่นสองแล้ว

สนุกมากอยากรู้ว่าตัวเอง จะช่วยลูกยังไง

มีผีเริ่มโผ่ลมาแล้วด้วย

ซีรี่เรื่องนี้สนุกดีค่ะ แนะนำมินิซีรี่อีกเรื่อง dead set

เป็นซีรี่เกี่ยวกะซอมบี้ สนุกค่ะ พี่เมเม่เคยดูยัง

gupoiy
30-01-2011, 09:24
ดันๆๆ ใครติด Cityville ใน FB มั้ง 555+ ไปนอนกันหมดแล้วป่ะเนี่ย

ปอยไม่ได้เล่น Cityville อ่ะ แต่เล่นอันอื่น

เลี้ยงหมู....Car Town...แล้วก็ทำขนม

พี่เมเม่..แอดปอยมามั่งจิได้ป่ะค่ะ

เฟสปอยชื่อ Pattamanadda Poy

gupoiy
30-01-2011, 09:53
พี่วิททำใจไม่เข้ามาในกระทู้เราได้ยังงัยน๊า

ปอยอ่ะ..ทำไม่ได้เลย อย่างน้อยเข้ามาอ่านก็ยังดี

พี่วิท เข้ามาวันละครั้งก็ยังดีนะ เข้ามาอ่านซักนิ๊สน๊า^^

dvdkonjon
30-01-2011, 10:37
ซีรี่เรื่องนี้สนุกดีค่ะ แนะนำมินิซีรี่อีกเรื่อง dead set

เป็นซีรี่เกี่ยวกะซอมบี้ สนุกค่ะ พี่เมเม่เคยดูยัง

ดูแล้วน้องปอย พอดูจบก็แทบจะอ้วกเค้าทำเนียนมาก แบบกินเนื้อสัตว์ไม่ลงเลย นึกถึง Dead Set ทันที 555+

เด๋วพี่เมย์แอดไปนะ FB อ่ะ

ป.ล พี่วิทเอาจริงหรอเนั่ย

nokie
30-01-2011, 11:24
นั่นจิเนอะ..ทำใจได้งัย..คนใจร้าย ...หุหุหุ..แต่ยังโชคดีน่ะที่มีน้องเมะเม่เข้ามาช่วย ไม่งั้นพี่นกกะน้องปอยคงหงอยกันเลยหล่ะ
เพราะคุณเทพก็ไม่อยู่ช่วงวันหยุด..ผ.บ สั่งให้พาไปช้อป..ฮิฮิ..ใช่ป่าวค่ะ

รู้ว่าพี่น้องคิดถึง..ทำหายหน้า..หึ

ดู Glee แผ่น 2 เมื่อคืน พี่ชอบ เอพริลมากเลย ร้องเพลงเพราะสุดยอด..เล่นบุคลิกแหล๋นๆดี

พี่วิททำใจไม่เข้ามาในกระทู้เราได้ยังงัยน๊า

ปอยอ่ะ..ทำไม่ได้เลย อย่างน้อยเข้ามาอ่านก็ยังดี

พี่วิท เข้ามาวันละครั้งก็ยังดีนะ เข้ามาอ่านซักนิ๊สน๊า^^

ดูแล้วน้องปอย พอดูจบก็แทบจะอ้วกเค้าทำเนียนมาก แบบกินเนื้อสัตว์ไม่ลงเลย นึกถึง Dead Set ทันที 555+

เด๋วพี่เมย์แอดไปนะ FB อ่ะ

ป.ล พี่วิทเอาจริงหรอเนั่ย

gupoiy
30-01-2011, 11:52
นั่นจิเนอะ..ทำใจได้งัย..คนใจร้าย ...หุหุหุ..แต่ยังโชคดีน่ะที่มีน้องเมะเม่เข้ามาช่วย ไม่งั้นพี่นกกะน้องปอยคงหงอยกันเลยหล่ะ
เพราะคุณเทพก็ไม่อยู่ช่วงวันหยุด..ผ.บ สั่งให้พาไปช้อป..ฮิฮิ..ใช่ป่าวค่ะ

รู้ว่าพี่น้องคิดถึง..ทำหายหน้า..หึ

ดู Glee แผ่น 2 เมื่อคืน พี่ชอบ เอพริลมากเลย ร้องเพลงเพราะสุดยอด..เล่นบุคลิกแหล๋นๆดี

พี่นก...เอพริลนี่คนไหนอ่ะ จำไม่ได้ ฮ่าๆๆ

nokie
30-01-2011, 14:53
คนที่พระเอกแอบปลื้มตั้งแต่สมัยไฮสคูล ที่เค้าเคยชนะการประกวดโด่งดังในอดีต แต่เลือกคู่ผิดเลยใช้ชีวิตแหลวแหลก ตกอับ
แล้วพระเอกก็เลยชวนมาเข้า Glee Club เพราะขาดคนอยู่ แต่ก็มาแป้บเดียวเองง่ะ ไม่รู้ตอนต่อๆไปจะกลับมาอีกรึป่าวเนอะ
ชอบอ่ะค่ะ

พี่นก...เอพริลนี่คนไหนอ่ะ จำไม่ได้ ฮ่าๆๆ

gupoiy
30-01-2011, 17:16
คนที่พระเอกแอบปลื้มตั้งแต่สมัยไฮสคูล ที่เค้าเคยชนะการประกวดโด่งดังในอดีต แต่เลือกคู่ผิดเลยใช้ชีวิตแหลวแหลก ตกอับ
แล้วพระเอกก็เลยชวนมาเข้า Glee Club เพราะขาดคนอยู่ แต่ก็มาแป้บเดียวเองง่ะ ไม่รู้ตอนต่อๆไปจะกลับมาอีกรึป่าวเนอะ
ชอบอ่ะค่ะ

อ่อ....เพิ่งนึกออก ฮ่าๆๆ คนที่ขี้เมาอ่ะหรอ หุหุ

จริงๆๆเธอเคยเเสดงซีรี่เรื่อง Pushing Daisies ด้วยนะ

http://image.ohozaa.com/i/022/c6d27078cbdcd6aa_daisies.213.1.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=483a154e767b8802648a9246bd26ce8f)

gupoiy
30-01-2011, 18:20
วันนี้น้องปอยเจ็บคอ ปวดหัวจริงๆ เหมือนจะไม่สบายเลยอ่ะ

น้องปอยขอตัวไปอาบน้ำกินข้าว กินยานอนก่อนนะค่ะ

http://image.ohozaa.com/i/4bb/00545_21.gif (http://image.ohozaa.com/show.php?id=8533619f4208104876b2680bfc71a9ae)

minibatman
30-01-2011, 21:14
ไม่มีๆๆ คะ เมเม่จางงง หลอกน้องปอย อิอิ ตอนนี้เมเม่ ดูถึง Ep.10 สนุกมากมาย รอพี่ GANTZ เค้าโมไม่ไหวววว 5555+

พอคุณ minibatman ดู Ep.3 จะเศร้ามากขึ้นแน่ๆๆ เพราะดูแล้ว แฟนใหม่ C ไม่ไปไหนแน่ๆๆ ต้องรอแฟนคลับเรียกร้องเท่านั้นแหละ ผู้กำกับถึงจะตัดยายแฟนใหม่ออก

ไม่รุว่ารู้สึกเหมือนกันรึเปล่าว่าซีซั่น2หนุก มีลุ้นทุกรส
ซีซั่น3 ก็โอ ตอนท้ายๆก็มีชนวนใหม่เกิดขึ้นอีก แซ่บคร่า;)
ตอนนี้ดูซีซั่น4 ก็เริ่มเข้ามหาลัยกันละ โตๆกันขึ้นแต่ความเจ้าเล่ห์ยังเหมือนตอนวัยรุ่นเป๊ะ

nokie
30-01-2011, 21:17
โอวน้องเรา..เห็นบ่นเหนื่อยตั้งแต่เมื่อวาน วันนี้ป่วยเลย รีบพักผ่อนเถอะค่ะ
พยายามดื่มน้ำเยอะน่ะค่ะ จะช่วยได้เยอะมาก
พี่นกก็ว่าจะไปนอนดูหนังแต่หัวค่ำหน่อยวันนี้ จะดูได้เต็มที่สักวัน
ราตรีสวัสค่ะ หลับฝันดีน่ะ
ไปเข้าฝันคุณพี่วิทด้วยน่ะ..แบบว่าตามหลอกตามหลอน..จะได้มาแก้ฝันกะเราเร็วๆ เฮอะๆๆ

[
QUOTE=gupoiy;2462220]วันนี้น้องปอยเจ็บคอ ปวดหัวจริงๆ เหมือนจะไม่สบายเลยอ่ะ

น้องปอยขอตัวไปอาบน้ำกินข้าว กินยานอนก่อนนะค่ะ

http://image.ohozaa.com/i/4bb/00545_21.gif (http://image.ohozaa.com/show.php?id=8533619f4208104876b2680bfc71a9ae)[/QUOTE]

minibatman
30-01-2011, 21:18

ดู Good Wife ได้ความรู้นิติ
ดู Hotel Babilon ได้ความรู้การโรงแรม ทึ่งกับการแก้ไขปัญหาเฉพาะหน้าของโรงแรมนี้จริงๆ

nokie
30-01-2011, 21:21
โอ้ะโอว ข้อความผิดพลาด เดี๋ยวจะเกิดการเข้าใจผิดกันไปใหญ่
พี่หมายถึง อย่าทิ้งกันน่ะ ( ไม่ใช่อย่ากันน่ะ) อ่ะค่ะ เหอๆ

ฝันดีเช่นกันค่ะ...ยิ่งถ้าไปเข้าฝันคุณพี่วิทเราได้ยิ่งดีเน้อ..ไปบอกว่าอย่ากันน่ะ ฮิฮิฮ

minibatman
30-01-2011, 21:21

555 เล่นเหมือนกันแต่ติด Frontierville มากกว่า งิงิ

minibatman
30-01-2011, 21:27
รักษาสุขภาพกันด้วยนะทุกคน กลางวันร้อนจัด กลางคืนเย็น ไม่ป่วยก็ให้มันรู้ไปสิ พักผ่อน กินยา ดูหนังเยอะๆน๊าจะได้หาย

nokie
30-01-2011, 21:50
ว้าวกรี้ด...ได้ดู The Vampire Diary ตอนหลังๆแล้วเหรอค่ะ แง..อยากดูมั่งอ่ะ
แต่พี่คงกลั้นใจรอแผ่นออกมาก่อน จะได้ดูแบบต่อเนื่อง ได้แต่หวังว่าคงไม่ต้องรอนานเกิน

อีกเรื่องที่ตั้งใจรอด้วยใจจดจ่อ ก็คือ True Blood season 4 ได้ข่าวว่ามาเมื่อไหร่ บอกกันมั่งน่ะค่ะ

กลับมาแล้วค้าบ...รอซีรี่ย์เรื่องโปรดออนแอร์อยู่ก็เลยกบดานก่อน ^^
เดี๋ยวคืนนี้แหละจะกลับไปดู The Vampire Diary ตอนล่าสุด โหลดนานแค่ไหนก็จะรอ

nokie
30-01-2011, 21:57
คุยกันถึงเรื่องอ่ะไรอยู่เหรอ หาต้นสายปลายไม่เจออ่ะ
ดูเหมือนสนุกจัง

ไม่รุว่ารู้สึกเหมือนกันรึเปล่าว่าซีซั่น2หนุก มีลุ้นทุกรส
ซีซั่น3 ก็โอ ตอนท้ายๆก็มีชนวนใหม่เกิดขึ้นอีก แซ่บคร่า;)
ตอนนี้ดูซีซั่น4 ก็เริ่มเข้ามหาลัยกันละ โตๆกันขึ้นแต่ความเจ้าเล่ห์ยังเหมือนตอนวัยรุ่นเป๊ะ

gupoiy
30-01-2011, 22:02
โอวน้องเรา..เห็นบ่นเหนื่อยตั้งแต่เมื่อวาน วันนี้ป่วยเลย รีบพักผ่อนเถอะค่ะ
พยายามดื่มน้ำเยอะน่ะค่ะ จะช่วยได้เยอะมาก
พี่นกก็ว่าจะไปนอนดูหนังแต่หัวค่ำหน่อยวันนี้ จะดูได้เต็มที่สักวัน
ราตรีสวัสค่ะ หลับฝันดีน่ะ
ไปเข้าฝันคุณพี่วิทด้วยน่ะ..แบบว่าตามหลอกตามหลอน..จะได้มาแก้ฝันกะเราเร็วๆ เฮอะๆๆ

ขอบคุณมากๆๆค่ะ...กินยาไปตั้งแต่หัวค่ำ...มันแต่นอนดู fringe อยู่ ไม่หลับซักที555+

gupoiy
30-01-2011, 22:04
ว้าวกรี้ด...ได้ดู The Vampire Diary ตอนหลังๆแล้วเหรอค่ะ แง..อยากดูมั่งอ่ะ
แต่พี่คงกลั้นใจรอแผ่นออกมาก่อน จะได้ดูแบบต่อเนื่อง ได้แต่หวังว่าคงไม่ต้องรอนานเกิน

อีกเรื่องที่ตั้งใจรอด้วยใจจดจ่อ ก็คือ True Blood season 4 ได้ข่าวว่ามาเมื่อไหร่ บอกกันมั่งน่ะค่ะ

True Blood season 4...ปอยยังไม่ได้ข่าวคราวเลย

เดี๋ยวถ้าเจอแล้วจะเอามาบอกกันนะค่ะ

gupoiy
30-01-2011, 22:08
รักษาสุขภาพกันด้วยนะทุกคน กลางวันร้อนจัด กลางคืนเย็น ไม่ป่วยก็ให้มันรู้ไปสิ พักผ่อน กินยา ดูหนังเยอะๆน๊าจะได้หาย

เช่นกันนะค่ะ....

gupoiy
30-01-2011, 22:13
http://image.ohozaa.com/i7/t070110_11cc.gif (http://image.ohozaa.com/show.php?id=24ae806aaaf28e0b447347b19c46a1bd)

dvdkonjon
30-01-2011, 23:23
ป่วย + + เปื่อย อีกคน

เดินงานเกษตร ขาลาก แถมร้อนๆๆ ปวดหัวมากเลย อ่ะ

birdy
31-01-2011, 01:14
พี่ๆๆ ไม่อยุ่เอาเป็นคุณน้องแทนได้มั้ยฮ้าๆๆๆๆๆๆๆๆสามสาว

birdy
31-01-2011, 01:18
ป่วย + + เปื่อย อีกคน

เดินงานเกษตร ขาลาก แถมร้อนๆๆ ปวดหัวมากเลย อ่ะ

คุณเมเม่ งานเกษตรปีนี้ สาวน่ารักเยอะป่าวอ่า

kimberly
31-01-2011, 06:25
มีใครดูเรื่อง Warehouse 13มั้ยคะ อยากรู้ว่าเป็นแนวไหน สนุกมั้ย เห็นมีมาสเตอร์ปี1ออกมาละ

dvdkonjon
31-01-2011, 09:44
คุณเมเม่ งานเกษตรปีนี้ สาวน่ารักเยอะป่าวอ่า

น่ารักมากคะ คุณเบิร์ด อิอิ ยิ่งพิตตี้ บูท นมดัชมิลล์ น่ารักสุก สู๊ด

แต่เมเม่ มั่วแต่กินขนมไม่ได้มองเท่าไหร่อ่ะจิ่

dvdkonjon
31-01-2011, 09:47
มีใครดูเรื่อง Warehouse 13มั้ยคะ อยากรู้ว่าเป็นแนวไหน สนุกมั้ย เห็นมีมาสเตอร์ปี1ออกมาละ

ยังไม่ได้ดูเลยอ่ะคะ ใครดูเล่าให้ฟังหน่อยจิ่ สนุกไหม

nokie
31-01-2011, 11:29
ต้องตามคุณเทพ กะคุณวิทมาช่วยตอบแล้วล่ะค่ะ เพราะสองคนนี้เค้าดูกันแล้ว
แต่นกหากะทู้เก่าไม่เจอ

เมเม่เป็นคนจัดล็อกที่เกษตรแฟร์เหรอค่ะ
ตอนอยู่ที่กรุงเทพ ชอบมากงานเกษตรแฟร์ เดินหาซื้อแต่ของกิน งานเค้ายิ่งใหญ่ เดินสนุกดี

ยังไม่ได้ดูเลยอ่ะคะ ใครดูเล่าให้ฟังหน่อยจิ่ สนุกไหม

dvdkonjon
31-01-2011, 12:01
ไม่ได้จัดล็อคอ่ะ พี่นก แค่ไปเดินเที่ยวงานเฉยๆๆ อิอิ

มะขามเพชรบูรณ์ เต็มเลย ชอบ ช๊อบ

gupoiy
31-01-2011, 12:26
Warehouse

http://image.ohozaa.com/i/421/warehouse13season21284991187.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=e34965228ff28c3b8e9f88697cde7781)

ซีรีย์แนวสืบสวนสอบสวน เรื่องราวของเจ้าหน้าที่ตำรวจลับไมก้า แบริ่ง และพีท ลาติเมอร์ที่ถูกฉกตัวมาจากหน่วยสืบราชการลับ เพื่อรับหน้าที่ที่โกดัง 13 โรงงานเก็บสิ่งประดิษฐ์ลึกลับที่อยู่ทางใต้ของดาโกต้าสถานที่เร้นลับซึ่งรัฐบาลสร้างขึ้น เพื่อเก็บรวมรวมศิลปะวัตถุโบราณซึ่งมีพลังแปลกๆ และอาจเป็นอันตรายมนุษย์ และมีเพียงไม่กี่คนที่รู้จักที่แห่งนี้ ไมก้านั้นไม่ค่อยจะชอบที่นี่ เพราะเธอมองว่ามันเป็นความตกต่ำทางอาชีพ แต่พีทกลับตื่นเต้นและกระตือรือร้น ที่ได้มาทำงานที่โกดัง 13 อย่างไรก็ตามพวกเขามีหัวหน้าคนใหม่คือ อาร์ตี้นักวิทยาศาสตร์ผู้รอบรู้ ซึ่งเป็นผู้ดูแลโกดัง 13 มานานเป็นหัวหน้าทีม เมื่ออดีตนักสืบคู่กัดต้องมากลายเป็นคู่หู หน้าที่ใหม่ของพวกเขาคือ ตามล่าวัตถุที่มีพลังลึกลับจากทั่วทุกสารทิศที่หายกระจัดกระจายไปทั่วประเทศ โดยอาศัยเบาะแสจากเหตุการณ์ลึกลับเหนือธรรมชาติที่จะกำหนดภารกิจอันท้าทาย ที่พวกเขาจะต้องเจอ และนำกลับมาไว้ที่โกดัง 13 แห่งนี้ เพื่อความปลอดภัย ไม่ว่าสิ่งนั้นจะเป็นอะไร และต้องนำมาด้วยความอย่างยากเย็นแค่ไหนก็ตาม

http://image.ohozaa.com/i/3c3/warehouse13season2movieposter.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=4a54cd6e0498110aed959bf79424ebaf)

สำหรับซีรีย์เรื่องนี้ นอกจากบุคคลิคและเบื้องหลังของตัวละครแต่ละตัว ที่จะค่อยๆเปิดเผยออกมามาทีละนิดแล้ว อีกสิ่งหนึ่งที่น่าสนใจก็คือ ของทุกชิ้นที่ถูกนำมาเก็บไว้ที่โกดัง 13 ล้วนมีความเกี่ยวพันธ์กับ บุคคลที่เป็นที่รู้จักในอดีต (ถ้าท่านใดดูซีรีย์แล้วไปหาอ่านเพิ่มเติม ก็จะได้ทั้งความรู้ และความสนุกไม่น้อย) ที่ผู้แต่งจินตนาการให้เห็นถึงวัตถุ ที่น่าจะสอดคล้องกับบุคลิคของบุคคลต่างๆเหล่านั้น เช่นเก้าอี้ที่สะกดจิตคนได้เองที่เคยเป็นของบิดาแห่งการสะกดจิต เป็นต้น เหมือนดังที่ตัวละครตัวหนึ่งในเรื่องพูดไว้ว่า "เมื่อเข้าใจคน ก็จะเข้าใจของ"

http://image.ohozaa.com/i/b2b/odd01.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=8c2846427d6e59277f305c17a713ce64)
Eddie McClintock รับบท Pete Lattimer

เจ้าหน้าที่ตำรวจลับ สมาร์ท หล่อ มีความสามารถหลากหลาย และเขายังเป็นอดีตนาวิกโยธิน บุคลิคที่ดูเป็นมิตรของเขาเป็นที่่ดึงดูดผู้คนเข้ามา และเขายังมีน้องสาวที่หูหนวก ซึ่งเป็นผู้สอนให้เขาอ่านริมฝีปากได้ อย่างไรก็ตามเขามีสัมผัสที่หกทำให้เขารู้ถึงอันตรายก่อน

http://image.ohozaa.com/i/8b3/69c02.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=6dfd1a8618b29f4cf90d42168cd4a52a)
Joanne Kelly รับบท Myka Bering

เธอเป็นคู่หูของพีท เธอเติบโตในร้านหนังสือ และเป็นคนที่ชอบอ่านหนังสือ จึงทำให้เธอมีความรู้มากมาย เธอป็นคนที่จริงจังในงานอย่างมาก จนบางครั้งทำให้เธอปะทะกับพีทบ่อยครั้ง อย่างไรก็ตามความสัมพันธ์ระหว่างเธอและพ่อค่อนข้างมีปัญหา

http://image.ohozaa.com/i/ac0/xq803.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=9b24d6997da5baa2d0423bf1757730f6)
Saul Rubinek รับบท Dr. Arthur "Artie" Nielsen

นักวิทยาศาสตร์ผู้รอบรู้ ซึ่งเป็นผู้ดูแลโกดัง 13 มานาน เขาเป็นหัวหน้าทีมในการตามหาวัตถุลึกลับต่างๆ และเขาชื่นชอบการอบคุกกี้ด้วย

http://image.ohozaa.com/i/24a/yi504.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=dc9bd904ea2fb2de786cab8a702a6ffa)

Allison Scagliotti รับบท Claudia Donovan

เธอเป็นสาวสวยสดใส ที่เชื่อว่าพี่ชายของเธอได้ตายไปแล้ว เธอลักลอบเข้าระบบคอมพิวเตอร์ของโกดังที่ 13 และลักพาตัวอาตี้ไป เพื่อช่วยให้พี่ชายเธอกลับมา เหตุการณ์นี้เองเป็นเหตุให้เธอได้มาร่วมทำงานกับอาตี้ที่โกดังปริศนา

http://image.ohozaa.com/i/818/1yp05.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=bc66261ae92307234d38dbc237e07e3e)
Genelle Williams รับบท Leena

เธอเป็นเจ้าของเตียงและอาหารเช้าของบ้านที่ไม่มีชื่อในเมืองดาโกต้า ที่นี่เองเป็นที่พักของพีท ไมก้า และคลอเดีย อย่างไรก็ตามลีน่ามีความสามารถในการมองเห็นออร่าและพลังที่ซ่อนไว้ของผู้คนที่พบเห็น

gupoiy
31-01-2011, 12:40
พี่ๆๆ ไม่อยุ่เอาเป็นคุณน้องแทนได้มั้ยฮ้าๆๆๆๆๆๆๆๆสามสาว

ได้ค๊า........

dvdkonjon
31-01-2011, 14:22
ห้องนี้เงียบไปเลย พี่วิท หนี... ไป หรือ แอบไปพักร้อนแถวไหน

จะตรุษจีนแว้ววๆๆ ว่าจะขออั่งเปา ซะหน่อย

dvdkonjon
31-01-2011, 16:19
น้องปอย พี่นก คุณเทพ คุณวิท ไปไหนหมด ^_^ เพื่อนๆคนอื่นเข้ามาทักกันหน่อยจ้า ดูหนังเรื่องไหน กันมั้งเอ๋ยมาแชร์ๆๆๆ

gupoiy
31-01-2011, 18:51
น้องปอย พี่นก คุณเทพ คุณวิท ไปไหนหมด ^_^ เพื่อนๆคนอื่นเข้ามาทักกันหน่อยจ้า ดูหนังเรื่องไหน กันมั้งเอ๋ยมาแชร์ๆๆๆ

เพิ่งกลับมา.....ไปเดินโลตัสมาวันนี้

ตอนนี้น้องปอยดู fringe อยู่ค๊า

birdy
31-01-2011, 18:53
ห้องนี้เงียบไปเลย พี่วิท หนี... ไป หรือ แอบไปพักร้อนแถวไหน

จะตรุษจีนแว้ววๆๆ ว่าจะขออั่งเปา ซะหน่อย

มีแต่แต๊ะอั้งอะจ๊ะ ไม่มีแต๊ะเอียให้ อิอิ ใครไหว้เจ้าบ้างเนี่ย ที่แท้แอบอ่านมาแม่ค้าอยู่กทม.หรือเนี่ย นึกว่าอยู่ตจว. ถึงว่าเวลาสั่งส่งไวดี

birdy
31-01-2011, 18:55
เพิ่งกลับมา.....ไปเดินโลตัสมาวันนี้

ตอนนี้น้องปอยดู fringe อยู่ค๊า

พี่ๆเค้าหายไปไหนกันอะน้องปอย พักร้อนจริงหรือ หรือว่าแอบหนีเมียเที่ยวกันแน่ 555+ ช่วงไม่อยู่นี่เราต้องใส่ให้ยับไปเลยนะ ตอนแกอยู่เดี๋ยวมาตามแก้ไม่ทัน

kimberly
31-01-2011, 18:58
ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ อ่านแล้วน่าสนใจจัง เหมือนจะแฟนตาซีนิดๆด้วย(หรือแนววิทยาศาสตร์หว่า) คงจะต้องสอยมาในรอบหน้าแน่นอน

Warehouse

http://image.ohozaa.com/i/421/warehouse13season21284991187.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=e34965228ff28c3b8e9f88697cde7781)

ซีรีย์แนวสืบสวนสอบสวน เรื่องราวของเจ้าหน้าที่ตำรวจลับไมก้า แบริ่ง และพีท ลาติเมอร์ที่ถูกฉกตัวมาจากหน่วยสืบราชการลับ เพื่อรับหน้าที่ที่โกดัง 13 โรงงานเก็บสิ่งประดิษฐ์ลึกลับที่อยู่ทางใต้ของดาโกต้าสถานที่เร้นลับซึ่งรัฐบาลสร้างขึ้น เพื่อเก็บรวมรวมศิลปะวัตถุโบราณซึ่งมีพลังแปลกๆ และอาจเป็นอันตรายมนุษย์ และมีเพียงไม่กี่คนที่รู้จักที่แห่งนี้ ไมก้านั้นไม่ค่อยจะชอบที่นี่ เพราะเธอมองว่ามันเป็นความตกต่ำทางอาชีพ แต่พีทกลับตื่นเต้นและกระตือรือร้น ที่ได้มาทำงานที่โกดัง 13 อย่างไรก็ตามพวกเขามีหัวหน้าคนใหม่คือ อาร์ตี้นักวิทยาศาสตร์ผู้รอบรู้ ซึ่งเป็นผู้ดูแลโกดัง 13 มานานเป็นหัวหน้าทีม เมื่ออดีตนักสืบคู่กัดต้องมากลายเป็นคู่หู หน้าที่ใหม่ของพวกเขาคือ ตามล่าวัตถุที่มีพลังลึกลับจากทั่วทุกสารทิศที่หายกระจัดกระจายไปทั่วประเทศ โดยอาศัยเบาะแสจากเหตุการณ์ลึกลับเหนือธรรมชาติที่จะกำหนดภารกิจอันท้าทาย ที่พวกเขาจะต้องเจอ และนำกลับมาไว้ที่โกดัง 13 แห่งนี้ เพื่อความปลอดภัย ไม่ว่าสิ่งนั้นจะเป็นอะไร และต้องนำมาด้วยความอย่างยากเย็นแค่ไหนก็ตาม

http://image.ohozaa.com/i/3c3/warehouse13season2movieposter.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=4a54cd6e0498110aed959bf79424ebaf)

สำหรับซีรีย์เรื่องนี้ นอกจากบุคคลิคและเบื้องหลังของตัวละครแต่ละตัว ที่จะค่อยๆเปิดเผยออกมามาทีละนิดแล้ว อีกสิ่งหนึ่งที่น่าสนใจก็คือ ของทุกชิ้นที่ถูกนำมาเก็บไว้ที่โกดัง 13 ล้วนมีความเกี่ยวพันธ์กับ บุคคลที่เป็นที่รู้จักในอดีต (ถ้าท่านใดดูซีรีย์แล้วไปหาอ่านเพิ่มเติม ก็จะได้ทั้งความรู้ และความสนุกไม่น้อย) ที่ผู้แต่งจินตนาการให้เห็นถึงวัตถุ ที่น่าจะสอดคล้องกับบุคลิคของบุคคลต่างๆเหล่านั้น เช่นเก้าอี้ที่สะกดจิตคนได้เองที่เคยเป็นของบิดาแห่งการสะกดจิต เป็นต้น เหมือนดังที่ตัวละครตัวหนึ่งในเรื่องพูดไว้ว่า "เมื่อเข้าใจคน ก็จะเข้าใจของ"

http://image.ohozaa.com/i/b2b/odd01.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=8c2846427d6e59277f305c17a713ce64)
Eddie McClintock รับบท Pete Lattimer

เจ้าหน้าที่ตำรวจลับ สมาร์ท หล่อ มีความสามารถหลากหลาย และเขายังเป็นอดีตนาวิกโยธิน บุคลิคที่ดูเป็นมิตรของเขาเป็นที่่ดึงดูดผู้คนเข้ามา และเขายังมีน้องสาวที่หูหนวก ซึ่งเป็นผู้สอนให้เขาอ่านริมฝีปากได้ อย่างไรก็ตามเขามีสัมผัสที่หกทำให้เขารู้ถึงอันตรายก่อน

http://image.ohozaa.com/i/8b3/69c02.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=6dfd1a8618b29f4cf90d42168cd4a52a)
Joanne Kelly รับบท Myka Bering

เธอเป็นคู่หูของพีท เธอเติบโตในร้านหนังสือ และเป็นคนที่ชอบอ่านหนังสือ จึงทำให้เธอมีความรู้มากมาย เธอป็นคนที่จริงจังในงานอย่างมาก จนบางครั้งทำให้เธอปะทะกับพีทบ่อยครั้ง อย่างไรก็ตามความสัมพันธ์ระหว่างเธอและพ่อค่อนข้างมีปัญหา

http://image.ohozaa.com/i/ac0/xq803.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=9b24d6997da5baa2d0423bf1757730f6)
Saul Rubinek รับบท Dr. Arthur "Artie" Nielsen

นักวิทยาศาสตร์ผู้รอบรู้ ซึ่งเป็นผู้ดูแลโกดัง 13 มานาน เขาเป็นหัวหน้าทีมในการตามหาวัตถุลึกลับต่างๆ และเขาชื่นชอบการอบคุกกี้ด้วย

http://image.ohozaa.com/i/24a/yi504.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=dc9bd904ea2fb2de786cab8a702a6ffa)

Allison Scagliotti รับบท Claudia Donovan

เธอเป็นสาวสวยสดใส ที่เชื่อว่าพี่ชายของเธอได้ตายไปแล้ว เธอลักลอบเข้าระบบคอมพิวเตอร์ของโกดังที่ 13 และลักพาตัวอาตี้ไป เพื่อช่วยให้พี่ชายเธอกลับมา เหตุการณ์นี้เองเป็นเหตุให้เธอได้มาร่วมทำงานกับอาตี้ที่โกดังปริศนา

http://image.ohozaa.com/i/818/1yp05.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=bc66261ae92307234d38dbc237e07e3e)
Genelle Williams รับบท Leena

เธอเป็นเจ้าของเตียงและอาหารเช้าของบ้านที่ไม่มีชื่อในเมืองดาโกต้า ที่นี่เองเป็นที่พักของพีท ไมก้า และคลอเดีย อย่างไรก็ตามลีน่ามีความสามารถในการมองเห็นออร่าและพลังที่ซ่อนไว้ของผู้คนที่พบเห็น

gupoiy
31-01-2011, 19:00
ผลการประกาศรางวัล Screen Actors Guild Awards 2011

MOTION PICTURES
Outstanding Performance by a Male Actor in a Supporting Role
Christian Bale, The Fighter - WINNER
John Hawkes, Winter’s Bone
Jeremy Renner, The Town
Mark Ruffalo, The Kids Are All Right
Geoffrey Rush, The King’s Speech

Outstanding Performance by a Female Actor in a Supporting Role
Amy Adams, The Fighter
Helena Bonham Carter, The King’s Speech
Mila Kunis, Black Swan
Melissa Leo, The Fighter - WINNER
Hailee Steinfeld, True Grit

Outstanding Performance by a Male Actor in a Lead Role
Jeff Bridges, True Grit
Robert Duvall, Get Low
Jesse Eisenberg, The Social Network
Colin Firth, The King’s Speech - WINNER
James Franco, 127 Hours

Outstanding Performance by a Female Actor in a Lead Role
Annette Bening, The Kids Are Alright
Nicole Kidman, Rabbit Hole
Jennifer Lawrence, Winter’s Bone
Natalie Portman, Black Swan - WINNER
Hilary Swank, Conviction

Outstanding Performance by the Cast of a Motion Picture
Black Swan
The Fighter
The Kids Are Alright
The King’s Speech - WINNER
The Social Network

TELEVISION
Outstanding Performance By An Ensemble In A Drama Series
Boardwalk Empire - WINNER
The Closer
Dexter
The Good Wife
Mad Men

Outstanding Performance by an Ensemble in a Comedy Series
30 Rock
Glee
Hot in Cleveland
Modern Family - WINNER
The Office

Outstanding Performance by a Male Actor in a Drama Series
Steve Buscemi, Boardwalk Empire - WINNER
Bryan Cranston, Breaking Bad
Michael C. Hall, Dexter
Jon Hamm, Mad Men
Hugh Laurie, House

Outstanding Performance by a Female Actor in a Drama Series
Glenn Close, Damages
Mariska Hargitay, Law & Order: SVU
Julianna Margulies, The Good Wife - WINNER
Elisabeth Moss, Mad Men
Kyra Sedgwick, The Closer

Outstanding Performance by a Male Actor in a Comedy Series
Alec Baldwin, 30 Rock - WINNER
Ty Burrell, Modern Family
Steve Carell, The Office
Chris Colfer, Glee
Ed O’Neil, Modern Family

Outstanding Performance by a Female Actor in a Comedy Series
Edie Falco, Nurse Jackie
Tina Fey, 30 Rock
Jane Lynch, Glee
Sofia Vergara, Modern Family
Betty White, Hot in Cleveland - WINNER

Outstanding Performance by a Male Actor in a Television Movie or Miniseries
John Goodman, You Don’t Know Jack
Al Pacino, You Don’t Know Jack - WINNER
Dennis Quaid, That Special Relationship
Edgar Ramirez, Carlos
Patrick Stewart, Macbeth

Outstanding Performance by a Female Actor in a Television Movie or Miniseries
Claire Danes, Temple Grandin - WINNERCatherine O’Hara, Temple Grandin
Julia Ormond, Temple Grandin
Winona Ryder, When Love is Not Enough: The Lois Wilson Story
Susan Sarandon, You Don’t Know Jack

nokie
31-01-2011, 22:54
-น้องปอยค่อยยังชั่วยังค่ะ วันนี้ก็อย่าเผลอนอนดูหนังดึกมากนักน่ะค่ะ เดี๋ยวจะเหมือนพี่ตอนนี้ตาเริ่มเป็นแพนด้าล่ะ
นอนดึกเกือบทุกวันเลย ช่วงนี้ยังดู Glee อยู่ค่ะ ชอบค่ะเพลินดี เพลงเพ้ราะเพราะ ช็อบชอบ

มาแล้วค่ะ แต่ว่าออนซะดึกเลย เลยขอเข้ามาทักซักแป้บนึงก่อนนอน วันนี้ยุ่งทั้งวันเลยค่ะ
แต่แปลกใจ ว่าทำไมคุณเทพ ต้องหายไปพร้อมกะคุณวิทเลยอ่ะ ปกติเช้าๆจะเห็นคุณเทพแว่ะมาทักทุกๆวันเลยน่ะ
แอยหนีเที่ยวไหนกันน้า

คุณ Kim ท่าทางเราจะคล้ายๆกันเนอะ แบบว่ามีหลายเรื่องยังกองๆอยู่เลย แต่ก็แอบสนใจเรื่องใหม่อี่นๆอยู่เรื่อย ๆ
เหมือนหาเรื่องเสียตังค์ไปเรื่อยๆ แฮะๆๆ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ อ่านแล้วน่าสนใจจัง เหมือนจะแฟนตาซีนิดๆด้วย(หรือแนววิทยาศาสตร์หว่า) คงจะต้องสอยมาในรอบหน้าแน่นอน

nokie
31-01-2011, 23:03
พี่มาแอบลุ้น ว่ามีเรื่องอะไรบ้างที่ดูอยู่แล้วติดโผ
อยากดูเรื่อง 30 Rocks อยู่เหมือนกันน่ะ
เคยเห็นใครโพสว่าสนุกมาก แต่คนโม โมแค่ซีซั่นเดียวเองหน่ะ
แปลกจังทำไมไม่ โมต่อถ้าสนุกก็คงจะมีคนซื้อเยอะอยู่แล้วเนอะ

ผลการประกาศรางวัล Screen Actors Guild Awards 2011

MOTION PICTURES
Outstanding Performance by a Male Actor in a Supporting Role
Christian Bale, The Fighter - WINNER
John Hawkes, Winter’s Bone
Jeremy Renner, The Town
Mark Ruffalo, The Kids Are All Right
Geoffrey Rush, The King’s Speech

Outstanding Performance by a Female Actor in a Supporting Role
Amy Adams, The Fighter
Helena Bonham Carter, The King’s Speech
Mila Kunis, Black Swan
Melissa Leo, The Fighter - WINNER
Hailee Steinfeld, True Grit

Outstanding Performance by a Male Actor in a Lead Role
Jeff Bridges, True Grit
Robert Duvall, Get Low
Jesse Eisenberg, The Social Network
Colin Firth, The King’s Speech - WINNER
James Franco, 127 Hours

Outstanding Performance by a Female Actor in a Lead Role
Annette Bening, The Kids Are Alright
Nicole Kidman, Rabbit Hole
Jennifer Lawrence, Winter’s Bone
Natalie Portman, Black Swan - WINNER
Hilary Swank, Conviction

Outstanding Performance by the Cast of a Motion Picture
Black Swan
The Fighter
The Kids Are Alright
The King’s Speech - WINNER
The Social Network

TELEVISION
Outstanding Performance By An Ensemble In A Drama Series
Boardwalk Empire - WINNER
The Closer
Dexter
The Good Wife
Mad Men

Outstanding Performance by an Ensemble in a Comedy Series
30 Rock
Glee
Hot in Cleveland
Modern Family - WINNER
The Office

Outstanding Performance by a Male Actor in a Drama Series
Steve Buscemi, Boardwalk Empire - WINNER
Bryan Cranston, Breaking Bad
Michael C. Hall, Dexter
Jon Hamm, Mad Men
Hugh Laurie, House

Outstanding Performance by a Female Actor in a Drama Series
Glenn Close, Damages
Mariska Hargitay, Law & Order: SVU
Julianna Margulies, The Good Wife - WINNER
Elisabeth Moss, Mad Men
Kyra Sedgwick, The Closer

Outstanding Performance by a Male Actor in a Comedy Series
Alec Baldwin, 30 Rock - WINNER
Ty Burrell, Modern Family
Steve Carell, The Office
Chris Colfer, Glee
Ed O’Neil, Modern Family

Outstanding Performance by a Female Actor in a Comedy Series
Edie Falco, Nurse Jackie
Tina Fey, 30 Rock
Jane Lynch, Glee
Sofia Vergara, Modern Family
Betty White, Hot in Cleveland - WINNER

Outstanding Performance by a Male Actor in a Television Movie or Miniseries
John Goodman, You Don’t Know Jack
Al Pacino, You Don’t Know Jack - WINNER
Dennis Quaid, That Special Relationship
Edgar Ramirez, Carlos
Patrick Stewart, Macbeth

Outstanding Performance by a Female Actor in a Television Movie or Miniseries
Claire Danes, Temple Grandin - WINNERCatherine O’Hara, Temple Grandin
Julia Ormond, Temple Grandin
Winona Ryder, When Love is Not Enough: The Lois Wilson Story
Susan Sarandon, You Don’t Know Jack

nokie
31-01-2011, 23:07
มาถึงปุ้บพี่ก็พิมพ์ๆ เสร็จแล้วก็จะลาไปนอนแล้วน่ะค่ะ เมื่อคืนดึกไปหน่อย วันนี้เลยเพลียจัด
ราตรีสวัสค่ะ พี่จะไปเข้าฝันหลอก คุณวิทอีกคืนนี้ เฮอๆๆ ..จนกว่าจะกลับมา ไปต่างประเทศรึป่าวเนี่ย
เพราะตั้งหลายวันแล้ว ยังไม่เห็นแม้กะทั่งแว้บๆก็ไม่มี

gupoiy
31-01-2011, 23:18
-น้องปอยค่อยยังชั่วยังค่ะ วันนี้ก็อย่าเผลอนอนดูหนังดึกมากนักน่ะค่ะ เดี๋ยวจะเหมือนพี่ตอนนี้ตาเริ่มเป็นแพนด้าล่ะ
นอนดึกเกือบทุกวันเลย ช่วงนี้ยังดู Glee อยู่ค่ะ ชอบค่ะเพลินดี เพลงเพ้ราะเพราะ ช็อบชอบ

มาแล้วค่ะ แต่ว่าออนซะดึกเลย เลยขอเข้ามาทักซักแป้บนึงก่อนนอน วันนี้ยุ่งทั้งวันเลยค่ะ
แต่แปลกใจ ว่าทำไมคุณเทพ ต้องหายไปพร้อมกะคุณวิทเลยอ่ะ ปกติเช้าๆจะเห็นคุณเทพแว่ะมาทักทุกๆวันเลยน่ะ
แอยหนีเที่ยวไหนกันน้า

คุณ Kim ท่าทางเราจะคล้ายๆกันเนอะ แบบว่ามีหลายเรื่องยังกองๆอยู่เลย แต่ก็แอบสนใจเรื่องใหม่อี่นๆอยู่เรื่อย ๆ
เหมือนหาเรื่องเสียตังค์ไปเรื่อยๆ แฮะๆๆ

ดีขึ้นหน่อยแล้วค่ะ...เมื่อคืนหลับตั้งแต่ 4ทุ่มครึ่งเลย เร็วมากๆๆ ปกติต้องเที่ยงคืน ขอบคุณนะค๊า

gupoiy
31-01-2011, 23:20
มาถึงปุ้บพี่ก็พิมพ์ๆ เสร็จแล้วก็จะลาไปนอนแล้วน่ะค่ะ เมื่อคืนดึกไปหน่อย วันนี้เลยเพลียจัด
ราตรีสวัสค่ะ พี่จะไปเข้าฝันหลอก คุณวิทอีกคืนนี้ เฮอๆๆ ..จนกว่าจะกลับมา ไปต่างประเทศรึป่าวเนี่ย
เพราะตั้งหลายวันแล้ว ยังไม่เห็นแม้กะทั่งแว้บๆก็ไม่มี

สงสัยไปเที่ยวหรือป่าวอ่ะ..พี่วิทเนี๊ย

ตรุษจีนพอดี เงียบหายกันไปโม้ดเลย

thep
01-02-2011, 08:20
สวัสดีครับ มารายงานตัวครับ เพิ่งดู True blood 2 จบไป Glee ก็เกือบจบแล้ว คุณวิทเห็นบอกว่าจะออกทัวร์
บอกว่าจะไปดูฮารุโกะแล่ปลามากุโระนะครับ เสร็จแล้วก็ไปเยื่ยมพะโป้ที่ปางไม้ท่ากระดาน (ไม่รู้รอดกลับมาหรือเปล่า) ตอนนี้อาจอยู่ Ohio ก็ได้ครับ เห็นบอกจะไปเยี่ยมราเชลที่ Glee Club
พี่วิทคงรอดูท่าทีอยู่ว่าจะเอายังไงต่อ ทุกคนตั้งตารออยู่ว่าจะกลับมาเมื่อไหร่ เห็นน้องปอย คุณนก และเมเม่จังบอกว่าให้อภัยทุกอย่างแล้ว รีบกลับมานะ

dvdkonjon
01-02-2011, 10:02
โหพี่เทพ นึกว่าออก Trip เดินทางไปกะ พี่วิท ซะแล้ว อิอิ True Blood S.2 ยังตื่นเต้นแบบ สุโค่ย แต่พอ S.3 แล้วมัน down ลงอ่ะ

Glee เมย์ดูไป 6 แผ่นแรก สนุกนะ แต่พอมันออกมาครึ่งหลัง เริ่มแบบ เพลงเยอะเกินไหม เนื้อเรื่องเดินช้าลงเยอะเลย เลยไม่ไดู้ดูต่ออ่ะ

ตอนนี้ดู White Collar แต่ยังไปไม่ถึงไหน อิอิ รู้อยากเดียวว่าพระเอกหล่อมาก รู้สึกจะป็นเพื่อน chuck นะ ในเรื่อง Chuck ที่เป็นแฟนเก่านางเอกอ่ะ

อยากดูหนังแนวๆๆ Lost Room อ่ะ มาแนะนำกันหน่อยนะคะ

thep
01-02-2011, 11:31
พี่วิทไม่ยอมให้ไปด้วย กลัวไปขโมยซีนน่ะครับ ตอนนี้เลยไม่รู้ว่าพี่วิทหายไปในช่วงเวลาไหน อาจกำลังท่องเวลาข้ามมิติอยู่ก็ได้ครับ ถ้ารู้จะได้ไปยืมยานจากพี่ม่อนตามไปเที่ยวด้วย (ไม่ใช่ม่อน TVD นะ)
กำลังคิดจะสั่ง True Blood 3 มาต่ออยู่เชียว งั้นเบรคไว้ก่อนละกัน
เรื่อง Glee เห็นด้วยครับว่าชักเนือยๆ ลง แต่เขาผูกเรื่องไว้ต่อใน ซีซั่น 2 เพลงเพราะดีครับ ส่วนใหญ่เป็นเพลงที่รู้จัก (แม้จะไม่ค่อยฟังเพลงฝรั่งเท่าไหร่)
หนังแนว Lost Room เนี่ย ผมว่า Fringe ที่น้องปอยดูอยู่ก็สนุกดีนะ Master ออกมาก็ 2 ซีซั่นแล้ว ผมว่าสนุกกว่า Lost Room ซะอีก กำลังรอลุ้นซีซั่น 3 อยู่ว่านางเอกจะเป็นไงต่อไป ส่วน Warehouse 13 พี่วิทเขาว่ามันสะดุดยังไงไม่รู้ ผมเลยยังไม่ได้สั่งมา เดี๋ยวรอคนอื่นมาเม้นท์ต่อละกัน

โหพี่เทพ นึกว่าออก Trip เดินทางไปกะ พี่วิท ซะแล้ว อิอิ True Blood S.2 ยังตื่นเต้นแบบ สุโค่ย แต่พอ S.3 แล้วมัน down ลงอ่ะ

Glee เมย์ดูไป 6 แผ่นแรก สนุกนะ แต่พอมันออกมาครึ่งหลัง เริ่มแบบ เพลงเยอะเกินไหม เนื้อเรื่องเดินช้าลงเยอะเลย เลยไม่ไดู้ดูต่ออ่ะ

ตอนนี้ดู White Collar แต่ยังไปไม่ถึงไหน อิอิ รู้อยากเดียวว่าพระเอกหล่อมาก รู้สึกจะป็นเพื่อน chuck นะ ในเรื่อง Chuck ที่เป็นแฟนเก่านางเอกอ่ะ

อยากดูหนังแนวๆๆ Lost Room อ่ะ มาแนะนำกันหน่อยนะคะ

dvdkonjon
01-02-2011, 11:58
พี่วิทไม่ยอมให้ไปด้วย กลัวไปขโมยซีนน่ะครับ ตอนนี้เลยไม่รู้ว่าพี่วิทหายไปในช่วงเวลาไหน อาจกำลังท่องเวลาข้ามมิติอยู่ก็ได้ครับ ถ้ารู้จะได้ไปยืมยานจากพี่ม่อนตามไปเที่ยวด้วย (ไม่ใช่ม่อน TVD นะ)
กำลังคิดจะสั่ง True Blood 3 มาต่ออยู่เชียว งั้นเบรคไว้ก่อนละกัน
เรื่อง Glee เห็นด้วยครับว่าชักเนือยๆ ลง แต่เขาผูกเรื่องไว้ต่อใน ซีซั่น 2 เพลงเพราะดีครับ ส่วนใหญ่เป็นเพลงที่รู้จัก (แม้จะไม่ค่อยฟังเพลงฝรั่งเท่าไหร่)
หนังแนว Lost Room เนี่ย ผมว่า Fringe ที่น้องปอยดูอยู่ก็สนุกดีนะ Master ออกมาก็ 2 ซีซั่นแล้ว ผมว่าสนุกกว่า Lost Room ซะอีก กำลังรอลุ้นซีซั่น 3 อยู่ว่านางเอกจะเป็นไงต่อไป ส่วน Warehouse 13 พี่วิทเขาว่ามันสะดุดยังไงไม่รู้ ผมเลยยังไม่ได้สั่งมา เดี๋ยวรอคนอื่นมาเม้นท์ต่อละกัน

พี่เทพ ไม่ต้องไปหรอกอิอิ เดี๋ยวห้องจะเงียบกว่านี้ ถ้าไปกันหมด

Fringe ที่น้องปอยดูเมเม่ก็เริ่มดูแหละแรกๆๆ รำคายเสียงนางเอก อิอิ เลยหยุดดูไป ว่าจะกลับมาดูอีกรอบ เห็นคะแนนเยอะดี

ส่วน Warehouse 13 ไปเช็คคะแนนมาเรทติ้งไม่เยอะเท่าไหร่ ลองๆๆ คนมาเมาส์ต่อ

งวดนี้เกร็งเลขยังจ๊ะ 5555+

gupoiy
01-02-2011, 12:17

GLEE ss.1 ตอนประมาณแผ่น 4-5 (แบบ6แผ่น)

จะน่าเบื่อมากๆๆดูแล้วจะหลับ แต่หลังจากนั้นก็โอเคขี้นนะค่ะ

เหมือนตัวซีรี่เองจะทำปมเพื่อต่อในซีซั่นต่อไปเลยน่าเบื่อไปหน่อย

dvdkonjon
01-02-2011, 15:17
โห พี่วิท พิมพ์ยาวเลย สงสัย อัดอั้น อ่ะป่าว ยังพิมพ์ยาวได้อีกนะคะ

อิอิ สงสัยพี่นก น้องปอย และ คนอื่นๆ คงหายคิดถึง

หมอจินเจแปน ที่ใช่ หมอทะลุศตวรรษป่ะ อิอิ เห็นคนติดทั่วบ้านทั่วเมืองเลย ^_^

น้องปอย พี่เทพ พี่นก รีบเข้ามาเร็วๆๆๆๆ พี่วิทกลับมาแว้วววววววววววววว

thep
01-02-2011, 15:48
พี่วิทมาแล้ววววว หลังจากไปแอบซุ่มซะนาน ขอโทษด้วยครับ ผมสับสนระหว่างนพพรแห่งข้างหลังภาพ กับ นิพนธ์แห่งชั่วฟ้าดินสลาย รูปส่างหม่องของพี่วิททำไมมีสองหน้าอ่ะ
ทำไม Glee พี่วิทมีแผ่นน้อยจังแค่ 3 แผ่นจบซี 1 แล้ว ของน้องปอย 6 แผ่น ส่วนของผม 12 แผ่นแหนะ ถ้าชอบเพลงเก่าๆ ก็ดูเพลินดีนะครับ
จิน หมอทะลุมิติเนื่ยสร้างจากการ์ตูนจากรูปที่พี่วิทมาแปะไว้น่านแหละครับ หนังญี่ปุ่นที่ผมพูดถึง ไม่ว่าจะเป็น Haken, Osen หรือ Jin เนื่ยค่อนข้างเก่าแล้วครับ เข้าใจว่าฉายทางทีวีไปหมดแล้ว แต่ถ้าดูที่พากย์ไทยมักไม่ค่อยได้อารมณ์เท่าไหร่ สู้ดูซับไทยม่ายด้าย (แม้จะฟังภาษาญี่ปุ่นไม่ออกก็ตาม)
จะรอเม้นท์เรื่องใหม่ๆ จากเพื่อนๆ นะครับ

- อ้าว ทุกคนให้อภัยแล้วเหรอ....แล้วผมไปทำผิดอะไรมา นึกก่อน...อ๋อ ใช่ ๆ ทำผิดกะ เมเม่จางง ไว้ โดนผมตีสนิทปุ๊บ
แล้วก็โยนขี้ให้มาเป็นตัวแทนปั๊บ ส่วนผมดันชิ่งหนีแล้ว....ปกติชีวิตของผม ไม่ชอบการผูกมัด จะอยู่ติดทีได้สามเดือน...
เมื่อครบสามเดือนเมื่อไร(โอมะเอะ ฮารุโกะ SuperHaken) ก็จะหายกลายเป็นฟองสบู่ (ลิตเติ้ลเมอร์เมด คิมจูวอน+กิลราอิม)

http://www.be2hand.com/images/upload_shop/200804/200804-21-060506-1.jpg

http://i155.photobucket.com/albums/s281/chatteraddict/2010120919054246159_1.jpg

- อันนี้ยังไม่ได้ไปเลยน่ะพี่ Glee Club รัฐ Ohio เนี่ย ปกติจะเหน็บแต่ละเรื่องติดตัวไว้ 2-3 แผ่น เอามาดูก่อนว่าสนุกไหม
ถ้าสนุกจะได้ซื้อต่อ พอได้แผ่น 3-จบซี1 มา...กลับหา แผ่น 1-2 Glee ไม่เจอ ไม่รู้เอาไปดองหมกไว้ตรงไหน..หามาสองวันหล่ะ...

http://images2.fanpop.com/image/photos/11000000/The-Glee-Club-glee-11005390-383-310.gif

- ไม่น่าไปบอกพี่เทพเลยว่า โกดัง13 ให้โดด ๆ ไปก่อน...เปิดเรื่องสนุกน่ะเรื่องนี้...แต่เข้าไปอีกนิดผมเริ่มสะดุด เลยไม่ได้ดูต่อ
ไม่รู้ว่าข้างในลึก ๆ มันจะน่าสนใจต่อหรอเปล่า อันนี้ต้องให้คุณ คิมเบอร์รี่ของเราไปพิสูจน์ก่อน... จะได้มาบอกเราให้ได้รู้กัน อิอิ
ยุให้ซื้อเลย....ของในโกดังมีแต่ของวิเศษ พระเอก นางเอกจะไล่หาตามเก็บของวิเศษพวกนี้...ลุงในรูปจะทำหน้าที่คล้าย ๆ ให้
ข้อมูลในการตามหาของวิเศษแต่ละชิ้นเพราะถ้าอยู่ในมือมนุษย์จะทำความเดือดร้อน....ตอนที่ดูอยู่ ระบบภายในโกดังถูกเจาะ
คิดว่าจะเปิดตัวละครอีกคน ที่เป็นผู้หญิงสาวผมสั้น ๆในรูปหรือเปล่าไม่แน่ใจ....

http://blastr.com/assets_c/2010/05/Warehouse13Cast-thumb-550x309-39173.jpg

- TVD 2 นี้ สนุกขึ้นเรื่อย ๆ เลย...ไม่แปลกใจเลยที่สาว ๆในนี้ (คุณนก คุณมินิ น้องปอย) จะติดกันหนึบ บทไทเลอร์เด่นขึ้นมาก ซี2
แต่แม็ตเนี่ย...ยังซื้อบื้อต่อไป คนอื่นเขาพัฒนาการรู้เรื่องกันหมดแล้ว 555+ ตอนนี้ที่ดูอยู่รู้สึกโดนแคทเทอรีสะกดจิต จะเอาไปใช้
งานอาไรก็ไม่รู้ หุหุ....

http://www.scifiscoop.com/wp-content/uploads/2009/07/the_vampire_diaries-2.jpg

- เรื่องชั่วฟ้าดินสลาย พี่เทพเก็ษรายละเอียดหมดเลยน่ะเนี่ย...ผมยังไม่รู้เรื่องเลย เรื่องนี้เกิดที่ไหน หมอนพพรนี่แจ็บเพ็ญเพชรป่ะ
เห็นในเรื่องได้ฟังเรื่องราวทั้งหมด รีบเก็บเสื้อผ้า หนีเลย โฮ๊ะ ๆ จะมีฉากนึงเสือหลุดมาเผ่นผ่าน ซางหม่องของเราจะรีบรุดไปช่วย
คุณยุพดี กลัวเสือจะคาบไปกิน...พอไปถึงแม่น้ำ..อุเหว่...เสือไม่มี มีแต่น้ำเต้าสองดอก...ซางหม่องลงน้ำไป ในน้ำดันไม่มีปูปลาอีก
แต่เจอกุ้งอีก 1 ดอก สรุป เสือ ปลา ปู ไม่มีมาเลย...ไก่ไม่ต้องพูดถึง...ไก่ชอบหลงอยู่แล้ว...ฮ่า ๆ เรื่องนี้แฟนผมหยิบไปดู ดูเสร็จ
เรียกผมเป็น ซางหม่องตลอด...พี่เทพคราวนี้ไม่ต้องมาห้ามผมแล้วล่ะน่ะ ถ้าขืนมันเรียกผมว่าซางหม่องอีก ผมจะฆ่ามานแล้วเนี่ย

http://file.giggog.com/news/pictures/2010-08/10/10-22-39-249451551.gif

- ประกาศอย่างเป็นทางการเลย นี้คนนี้จะมาแทนผม ติ๊งต๊องมานานแล้ว อายน่ะครับ แก่แล้วมาแอบเด็กซะ
เมเม่จางงงเหมาะสมแล้วหล่ะ...เป็นแม่ค้าด้วย...อยู่ติดบรอดแน่นอน (ให้เป็นตัวละครหลักกระทู้ เอาขายันก้นออกไป)...ติดฮา
เหมือนกัน...น่ารักน่ะคนนี้..(ชื่อน่ะ) อิอิ เอาไว้ฮากะน้องปอย คุณนก ส่วนตัวผม จะแวะมาเรื่อย ๆ ไม่ทิ้งไปไหนหรอก...ใครดูเรื่อง
ไรมาสนุก ๆ ทิ้ง ๆ รายชื่อไว้ด้วย ให้คนอื่น ๆ ได้รู้กันหน่อย ขอบคุณทุกคนครับ...

http://t2.gstatic.com/images?q=tbn:ANd9GcSpEXSFYuNhm3L0pvDL0I8nqYQq79KuTtQztwbePskLZEMAZNYRkCQaRw

ปล. หมอจินเจแปน เรื่องนี้สร้างจากการ์ตูนอ่ะเปล่า เรื่องไหนสร้างจากการ์ตูน รู้สึกสนุกทุกเรื่องเลยj พี่เทพแนะนำมา...ร้านเมเม่จางงมีไหมเนี่ย
ปล. 2 คุณนกไม่ต้องมาหลอกผมในฝันหรอกน่ะ...เดี๋ยวผมจะตามไปหลอกเอง...หลอกง่ายแบบนี้ชอบ...โฮ๊ะ ๆ
ปล. 2.1 พี่เทพ คุณbirdy คุณต้น ช่วย ๆ แจมประคองน้อง ๆ สาว ๆ หน่อย...ใครมาถาม ๆ เรื่องไหน ใครดูแล้วรู้มา ก็ช่วย ๆ
บอก ๆ แนะนำคนอื่น ๆ เขาไปหน่อยเน้อ....กระทู้จะได้ดูดีมีสาระหน่อย 555+

dvdkonjon
01-02-2011, 15:58
มาๆๆๆ มาตามติดหวยกัน สองตัวล่าง ออก 55 ใครถูกมั้งจ๊ะ
รางวัลที่หนึ่ง หวยหลวงตามหาบัวจริงๆ ด้วยอ่ะ 6100089 <<< อายุหลวงตามหาบัว ^_^

gupoiy
01-02-2011, 19:55
วันนี้เกิดอยากกินขนมเค้ก เลยไปสอยมาซะ 1ปอนด์ หุหุ

จะเอารูปลงซะหน่อย ดันฝากรูปไม่ได้ซะนี่ไม่รู้ทำไม

dvdkonjon
01-02-2011, 20:51
เค้กอะไรอ่ะ อร่อยป่าว อิอิ พี่เมก็กินโดนัท อ่ะ แต่ก็อยากกินเค้กด้วย 555+

อ้วนแน่ๆๆๆ

gupoiy
01-02-2011, 20:57
เค้กอะไรอ่ะ อร่อยป่าว อิอิ พี่เมก็กินโดนัท อ่ะ แต่ก็อยากกินเค้กด้วย 555+

อ้วนแน่ๆๆๆ

เค้กช๊อกโกแลตธรรมดานี่ละพี่ แต่รสชาตินี่แบบว่าแอบเสียดาย

ร้านนี้เขาทำขนมอร่อยแต่เค้กไม่อร่อยเลยอ่ะ เซงๆๆ

ปอนด์ละตั้ง 180.- ซื้อเค้กที่ด้านในมันเป็นช๊อกเลยไม่อร่อยละมั่ง = ="

เพราะถ้ากินเค้กข้างในเป็นเนยเหลืองๆจะอร่อยกว่า อยากเปลี่ยนรสชาติเลยลอง 555+

หรือเป็นเพราะป่วยด้วยเลยไม่รู้รสชาติแบบเต็มที่ ฮ่าๆๆ

nokie
01-02-2011, 21:56
โอ้โห๋ว.....คึกคักขึ้นมาเลยทีเดียว..

-วันนี้คึกคักเป็นพิเศษ คุณเทพกะคุณวิทมาแย้ว..เฮ้อจะได้เลิกคิดถึงซะที...

-มีรอยยิ้มแต่เช้าตั้งแต่เห็นคุณเทพเข้ามาแซวเด็กๆกัน ..แต่นกรีบเลยไม่ได้เข้ามาทักเลยช่วงนี้ได้แต่แว้บๆ แอบอ่านแบบรีบๆ เลยมาแบบสั้นๆหน่อย

-เบอร์ดี้พี่นกคิดถึงอยู่น่ะครับ..พี่เค้ามาแล้วไม่ต้องหายไปอีกหล่ะ..หนังใกล้ได้ส่งอีกรอบแล้วเน้อ น่าจะซักอาทิตย์หน้า

-น้องเมเม่..เจอเจ้าแม่หวยตัวจริงแล้ว..เหอๆ..ทำไมบอกช้าอ่ะ ..เล่นไม่เป็นแต่อยากลองเล่นอยู่..
ถ้างวดหน้ามีเด็ดๆอีกบอกด้วยน้า..

-น้องปอยนึกยังงัยอยากกินเค้ก ..เล่นเป็นปอนด์เลยเหรอค่ะ..ฮ่าๆๆ...ไว้พี่ทำช็อคโลแล็ตชิพคุกกี้เมื่อไหร่เดี๋ยวอีเอ็มเอสไปให้ลองน่ะ..
รับรองสูตรเด็ด..แฟนติดใจ กินทีหยุดไม่อยู่ เลยต้องเลิกทำไปพักใหญ่ เพราะกลัวอ้วนกัน ฮ่าๆๆ
..

gupoiy
01-02-2011, 23:03
โอ้โห๋ว.....คึกคักขึ้นมาเลยทีเดียว..

-วันนี้คึกคักเป็นพิเศษ คุณเทพกะคุณวิทมาแย้ว..เฮ้อจะได้เลิกคิดถึงซะที...

-มีรอยยิ้มแต่เช้าตั้งแต่เห็นคุณเทพเข้ามาแซวเด็กๆกัน ..แต่นกรีบเลยไม่ได้เข้ามาทักเลยช่วงนี้ได้แต่แว้บๆ แอบอ่านแบบรีบๆ เลยมาแบบสั้นๆหน่อย

-เบอร์ดี้พี่นกคิดถึงอยู่น่ะครับ..พี่เค้ามาแล้วไม่ต้องหายไปอีกหล่ะ..หนังใกล้ได้ส่งอีกรอบแล้วเน้อ น่าจะซักอาทิตย์หน้า

-น้องเมเม่..เจอเจ้าแม่หวยตัวจริงแล้ว..เหอๆ..ทำไมบอกช้าอ่ะ ..เล่นไม่เป็นแต่อยากลองเล่นอยู่..
ถ้างวดหน้ามีเด็ดๆอีกบอกด้วยน้า..

-น้องปอยนึกยังงัยอยากกินเค้ก ..เล่นเป็นปอนด์เลยเหรอค่ะ..ฮ่าๆๆ...ไว้พี่ทำช็อคโลแล็ตชิพคุกกี้เมื่อไหร่เดี๋ยวอีเอ็มเอสไปให้ลองน่ะ..
รับรองสูตรเด็ด..แฟนติดใจ กินทีหยุดไม่อยู่ เลยต้องเลิกทำไปพักใหญ่ เพราะกลัวอ้วนกัน ฮ่าๆๆ
..

ได้เลยเดี๋ยวน้องปอยล้างท้องรอ ปอยชอบกินเค้กมากๆๆ กินทุกอย่างที่เป็นขนม ช๊อบชอบ

nokie
01-02-2011, 23:19
มาบ้ายบาย..ไปนอนก่อนน่ะ ..ง่วงจังเยย..ยังม่ายได้อาบน้ำเลยง่าวแง้ว..
เดี๋ยวไปดู Glee ต่ออีกหน่อยคงปุ๋ยๆ เลยมั้งเนี่ย..พรุ่งนี้เจอกันค้าบ..กู้ดไนท์ค่ะ

gupoiy
01-02-2011, 23:39
มาบ้ายบาย..ไปนอนก่อนน่ะ ..ง่วงจังเยย..ยังม่ายได้อาบน้ำเลยง่าวแง้ว..
เดี๋ยวไปดู Glee ต่ออีกหน่อยคงปุ๋ยๆ เลยมั้งเนี่ย..พรุ่งนี้เจอกันค้าบ..กู้ดไนท์ค่ะ

บ๊ายบาย....ฝันดีค๊า

gupoiy
02-02-2011, 00:08
http://image.ohozaa.com/i/a96/truebloodposter2.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=f9c86bb4758eac00cc8b6b28de5b8961)

ภาคละเล่มเลยค่ะ

ภาคแรก Dead Until Dark (แนะนำโลกแวมพ์ กับตัวละครหลัก คบกับบิล)
ภาคสอง Living Dead in Dallas (ผจญภัยดัลลัส)
ภาคสาม Club Dead (แนะนำโลกแวร์ เลิกกับบิล)
ภาคสี่ Dead to the World (เอริคโดนสาปความจำเสื่อม แนะนำแม่มด เล่มโปรดของแฟนๆ เอริค เพราะเป็นพระเอกเต็มตัว)
ภาคห้า Dead as a Doornail (แนะนำแฟร์รี่ จำไม่ค่อยได้ เป็นเล่มที่ลืมสนิทเลย รู้แต่ว่า คลอดีนน่ารักมากๆ)
ภาคหก Definitely Dead (คบกับไอ้บ้าควินน์ อ่านแล้วหงุดหงิด อยากถลกหนังทำพรม)
ภาคเจ็ด Altogether Dead (ทำสัญญาเลือดกับเอริค)
ภาคแปด From Dead to Worse (สงครามแวร์ สงครามแวมพ์ เลิกกับควินน์ เป็นเล่มที่วุ่นวายดี แต่เราชอบ)
ภาคเก้า Dead and Gone (สงครามแฟร์รี่ คบกับเอริคซะที กรี้ด)
ภาคสิบ Dead in the Family จะออกต้นปีหน้า แล้วก็จะมีอีกสามเล่มตามมา (หรือจนกว่าเจ๊Harrisจะหมดมุข)

เห็นบางคนชอบทูรบลัด ... วันนี้ไปเปิดเจอในอีเมล เลยเอามาฝากเผื่อพี่ๆๆจะสนใจ

birdy
02-02-2011, 01:02

เมื่อคืนฝันร้าย ถึงว่าพี่นกนี่เอง เข้าฝันนู๋

birdy
02-02-2011, 01:10
[QUOTE=nokie;2467026]โอ้โห๋ว.....คึกคักขึ้นมาเลยทีเดียว..

คึกคักด้วยคน คึกคักคักคึก ใจละมันเต้นตักตึก ....เก่ามะ

ผมอ่านละก็ขำดี แถมนับถือพี่without พิมพ์ซะยาว ว่าแต่ไปเที่ยวไหนตกสาวน้อยตกน้ำเผื่อผมด้วยนะครับ

คิดถึงหรองั้นเค้าขอหนังหนุกๆ หน่อยน่า 555+ แล้วผมต้องส่งต่อให้ใครหรือป่าวอะเจ๊นกน้อย ยังไม่ได้เปิดดูสักอันนอกจากผีดิบ

คนงานบ้านผมก็เห็นว่าถูกกันตรึม บ้านเราเห็นอะไรก็เล็งเป็นเลขได้หมดเจ๋งอะ คนที่เล่นบางคนเวลาเค้าคิดกลับเลขผมขอดูยังงง แม่งคิดไปได้งัยว่ะ

โหอยากลองบ้างอ่า เหลือจากน้องปอยให้ผมสักสองชิ้นนะ

dvdkonjon
02-02-2011, 09:41
:):):):) ฮาโหล ตรุษจีน

ขออั่งเปาหน่อยจ้า พี่วิท พี่นก พี่เบิร์ดดี้ อิอิ ยกเว้นน้องปอยอิอิ เพราะเด็กเ้ค้าไม่ให้ผู้ใหญ่กว่า หรือ อยากให้อ่ะ ^_^

gupoiy
02-02-2011, 11:29
มาๆๆๆ มาตามติดหวยกัน สองตัวล่าง ออก 55 ใครถูกมั้งจ๊ะ
รางวัลที่หนึ่ง หวยหลวงตามหาบัวจริงๆ ด้วยอ่ะ 6100089 <<< อายุหลวงตามหาบัว ^_^

เมื่อก่อนก็ซื้อทุกงวดเหมือนกัน แต่หลังๆไม่ไหว ลดค่าใช้จ่าย เลิกซื้อไปและ

แต่ก็ยังมีบ้างปะปราย ตอนเช้าพ่อก็โทรมาให้ซื้ออะรัย 8 ไม่รู้ พอดีนอนอยู่ 55+

dvdkonjon
02-02-2011, 11:40
อิอิ ไม่เล่นได้ก็ดี แต่เล่นแล้วก็ต้องรู้จักพออ่ะเป็นดีที่สุดเอาแค่ลุ้น 10 20 บาทพอ ไม่เกินกำลังเราด้วยจ๊ะ

ขออวยพรพี่วิท พี่นก คุณเบิร์ดดี้ แล้ว น้องปอยนะจ๊ะ ซิน เจีย ยู่ อี่ ซิน นี้ ฮวด ใช้ นะก๊าบทุกๆคน เฮงๆๆๆ เงินทองไหลมา เทมา มีแต่ความสุข ความเจริญ นะจ๊ะ

http://upic.me/i/a9/ppedbanner5.gif (http://dvd2hand.tv/forum/showthread.php?t=16658) http://upic.me/i/a9/ppedbanner5.gif (http://dvd2hand.tv/forum/showthread.php?t=16658) http://upic.me/i/a9/ppedbanner5.gif (http://dvd2hand.tv/forum/showthread.php?t=16658) http://upic.me/i/a9/ppedbanner5.gif (http://dvd2hand.tv/forum/showthread.php?t=16658)

http://upic.me/i/qm/dvdkonjon.jpg (http://dvd2hand.tv/forum/showthread.php?t=16658)

gupoiy
02-02-2011, 11:43
สรุปรายชื่อซีรี่และเรียลริตี้โชว์ทั้งหมดที่ถูกยกเลิกไม่ได้สร้างต่อในปีนี้(2010)

สถานี ABC
- Better Off Ted มี 2 ซีซั่น 24 ตอน
- The Deep End มี 1 ซีซั่น 6 ตอน ช่อง True Series กำลังฉายอยู่
- Defying Gravity มี 1 ซีซั่น 13 ตอน
- Eastwick มี 1 ซีซั่น 13 ตอน ช่อง True Series เพิ่งฉายจบไป
- FlashForward มี 1 ซีซั่น 22 ตอน
- The Forgotten มี 1 ซีซั่น 17 ตอน (ไม่ได้ฉาย 2 ตอน)
- Hank มี 1 ซีซั่น 10 ตอน (ไม่ได้ฉาย 5 ตอน)
- Happy Town มี 1 ซีซั่น 8 ตอน
- Jamie Oliver's Food Revolution มี 1 ซีซั่น 6 ตอน
- Lost มี 6 ซีซั่น 121 ตอน จบสมบูรณ์
- Romantically Challenged มี 1 ซีซั่น 6 ตอน (ไม่ได้ฉาย 2 ตอน) เป็นซีรี่ที่เพิ่งฉายเมื่อเดือนที่แล้ว แม้จะได้ตัว Alyssa Milano ที่ประสบความสำเร็จจากซีรี่มาแล้วหลายเรื่องมาแสดงนำ เรตติ้งก็ไม่เลว ทำไมฉายไม่จบ เลิกไปเฉยๆก็ไม่รู้
- Scrubs มี 9 ซีซั่น 181 ตอน
- Ugly Betty มี 4 ซีซั่น 85 ตอน จบสมบูรณ์
- Wife Swap มี 6 ซีซั่น

สถานี CBS
- Accidentally on Purpose มี 1 ซีซั่น 18 ตอน
- Cold Case มี 7 ซีซั่น 156 ตอน
- Gary Unmarried มี 2 ซีซั่น 37 ตอน
- Ghost Whisperer มี 5 ซีซั่น 107 ตอน
- Miami Medical มี 1 ซีซั่น 8 ตอน
- The New Adventures of Old Christine มี 5 ซีซั่น 88 ตอน
- Numb3rs มี 6 ซีซั่น 118 ตอน
- Three Rivers มี 1 ซีซั่น 13 ตอน (ไม่ได้ฉาย 5 ตอน)

สถานี FOX
- 24 มี 8 ซีซั่น 192 ตอน + ตอนพิเศษ Redemption
- Brothers มี 1 ซีซั่น 13 ตอน
- Dollhouse มี 2 ซีซั่น 26 ตอน
- Past Life มี 1 ซีซั่น 7 ตอน (ไม่ได้ฉาย 4 ตอน)
- Sons of Tucson มี 1 ซีซั่น 13 ตอน (ไม่ได้ฉาย 9 ตอน)
- 'Til Death มี 4 ซีซั่น 81 ตอน

สถานี NBC
- Heroes มี 4 ซีซั่น 77 ตอน
- The Jay Leno Show มี 1 ซีซั่น 95 ตอน
- Law & Order มี 20 ซีซั่น 455 ตอน (มีข่าวว่าช่อง TNT อาจจะรับช่วงสร้างซีซั่น 21 ต่อ)
- Mercy มี 1 ซีซั่น 22 ตอน
- Trauma มี 1 ซีซั่น 18 ตอน

สถานี The CW
- The Beautiful Life มี 1 ซีซั่น 5 ตอน (ไม่ได้ฉาย 3 ตอน เอาไปฉายทาง youtube.com)
- Melrose Place มี 1 ซีซั่น 18 ตอน

สถานี Cartoon Network
- Ben 10: Alien Force มี 3 ซีซั่น 46 ตอน + ตอนพิเศษ 2 ตอน
- Chowder มี 3 ซีซั่น 48 ตอน

สถานี Cartoon Network's Adult Swim
- Tim and Eric Awesome Show, Great Job! มี 5 ซีซั่น 50 ตอน

สถานี VH1
- Fantasia for Real มี 1 ซีซั่น 8 ตอน
- Frank the Entertainer in a Basement Affair มี 1 ซีซั่น 11 ตอน
- I Want to Work for Diddy มี 2 ซีซั่น 20 ตอน

สถานี MTV
- The Hills มี 6 ซีซั่น อย่างน้อย 91 ตอน
- My Life as Liz มี 1 ซีซั่น 9 ตอน

สถานี History
- MonsterQuest มี 4 ซีซั่น 68 ตอน

สถานี Comedy Central
- The Sarah Silverman Program มี 3 ซีซั่น 32 ตอน

สถานี Fox Reality Channel
- Seducing Cindy มี 1 ซีซั่น 8 ตอน
- Solitary มี 4 ซีซั่น 36 ตอน (จำได้ว่าช่อง True X-Zyte เอามาฉาย)

สถานี Showtime
- Tracey Ullman's State of the Union มี 3 ซีซั่น 19 ตอน

สถานี Food Network
- Worst Cooks in America มี 1 ซีซั่น 6 ตอน

ขอบคุณข้อมูลจากพันทิพค่ะ

gupoiy
02-02-2011, 11:45
ซ๊รี่ที่ปอยกำลังจะสั่งมีแต่ไม่สร้างต่อ เวนกำจริง = ="

dvdkonjon
02-02-2011, 11:52
ซ๊รี่ที่ปอยกำลังจะสั่งมีแต่ไม่สร้างต่อ เวนกำจริง = ="

ไม่เป็นไรน้องปอย ถึงเค้าไม่สร้างต่อ แต่ภาคที่เค้าสร้างไว้แล้วใช่ไม่สนุกซะเมื่อไร อย่าเอา ทางค่ายหรือ สถานีต่างๆมาเป้นตัวตัดสินสิ
อิอิ พี่่ชอบ Ghost Whisperer Ugly Betty Lost มากแล้วตอนดูใกล้ๆ ซีซั่น สุดท้าย ก็คิดนะว่า อยากให้ จบเร็วอ่ะ แบบ ตัดจบไปเลย เอาแบบรวบรัดที่สุด
เพราะหนังที่เราชอบมันจะได้น่าจดจำที่สุด บางทีมันหมดมุขเราทนดูต่อไปก็ไม่สนุกแล้วอ่ะ ^_^

dvdkonjon
02-02-2011, 13:43
มาเล่าต่อๆๆ เรื่อง White Collar เมื่อคืนดูกะพ่อค้า

พ่อค้าเค้าบอกว่่า เรื่องนี้ น่าจะได้แรงบันดาลใจ จาก CATCH ME IF YOU CAN ฮฺฮฺ

เพื่อนๆๆเห็นด้วยกันไหมคะ ใครดูแล้วมาเล่าๆๆ ต่อนะ คิดยังไง กับเรื่องนี้ เราชอบ สนุกดี ตัวเอกอีกคนนึงที่เป็นตำรวจ

เค้าเล่นในเรื่อง Carnival อ่ะ เราชอบมาเลย เล่นเป็นคน ขาเป้ อ่ะคะ

birdy
02-02-2011, 14:10
[QUOTE=dvdkonjon;2467956][B]มาเล่าต่อๆๆ เรื่อง White Collar เมื่อคืนดูกะพ่อค้า

พ่อค้าเค้าบอกว่่า เรื่องนี้ น่าจะได้แรงบันดาลใจ จาก CATCH ME IF YOU CAN ฮฺฮฺ

เพื่อนๆๆเห็นด้วยกันไหมคะ ใครดูแล้วมาเล่าๆๆ ต่อนะ คิดยังไง กับเรื่องนี้ เราชอบ สนุกดี ตัวเอกอีกคนนึงที่เป็นตำรวจเค้าเล่นในเรื่อง Carnival อ่ะ เราชอบมาเลย เล่นเป็นคน ขาเป้ อ่ะคะ

เรื่องนี้มันส์ดีครับ พระเอกหล่อโคตร นี่แหละหล่อแบบผมชอบ 555+ Catch me ฯ มันออกแนวให้ล่ามาจับให้ได้ แต่อันนี้ตำรวจมันก็ทันกับผู้ร้ายตลอดเลย จับได้ตลอดแต่มันก็เข้ากันดีนะ เข้าขากันช่วยจับผู้ร้าย เห็นว่ามีภาคสองด้วยนิ ร้านคุณมียังเอ่ย

ปล. งี้ผมก็ต้องขอแต๊ะเอียกับ พี่ นก พี่ without พี่เทพ นะสิ เนี่ย 5555+ มีเรื่องไรน่าดูบ้างอะปอย แล้วปอยจะสั่งเรื่องไรหรอ ที่ว่ามันไม่มีภาคต่อนะ เผื่อเคยดู

ปล.2 ว่าแต่คุณเมเม่ นี่มีดูกับพ่อค้าซะด้วย แหม ถามได้ป่าว แต่งงานแล้วหรือปะ

dvdkonjon
02-02-2011, 14:22
555+ ยังเด็กอยู่พี่ อิอิ เขิลเลย ไปไม่ถูก อิอิ แค่หมั้นหมายไว้จ๊ะ อิอิ

มีแล้ว ภาค 2 7 แผ่นคะ คุณเบิร์ดดี้ ^_^

ใช่ๆๆๆ พี่นก พี่เทพ วันนี้เงียบ ไปเลยอ่ะ แต่วันนี้มีติดต่อ พี่วิทหลังไมค์ ^_^

dvdkonjon
02-02-2011, 16:03
Wowwww ง่วงจัง

thep
02-02-2011, 17:00
ซิง นี้ ฮวด ไช้ ครับเมเม่จัง คุยอะไรกันกับคุณ Birdy อยู่ครับ มีคู่หมายแล้วเหรอเนื่ย หยั่งงี้ก็มีคนให้แตีะเอียแล้วซิ
White Collar ที่เมเม่จังแนะนำมาก็น่าดูดีนะ แต่ซีซั่น 2 ยังไม่จบใช่ไหมครับ เห็น list ไว้ว่าจะออนแอร์ตอนสุดท้ายของซีซั่น 2 Feb. 15, 2011 เดี๋ยวต้องจดไว้ในคิวบ้างแล้วล่ะ

555+ ยังเด็กอยู่พี่ อิอิ เขิลเลย ไปไม่ถูก อิอิ แค่หมั้นหมายไว้จ๊ะ อิอิ

มีแล้ว ภาค 2 7 แผ่นคะ คุณเบิร์ดดี้ ^_^

ใช่ๆๆๆ พี่นก พี่เทพ วันนี้เงียบ ไปเลยอ่ะ แต่วันนี้มีติดต่อ พี่วิทหลังไมค์ ^_^

thep
02-02-2011, 17:05
มีเพื่อนแนะนำให้ดู True ช่อง 57 เป็น Fox channel กำลังทดลองออกอากาศอยู่ครับ เห็นโฆษณาว่าจะฉาย NCIS 8 ตอนแรกเสาร์นี้ ใครสนใจก็ลองดูนะ

dvdkonjon
02-02-2011, 19:42
ตื่นๆๆ แล้ว พี่ๆๆ วันนี้พี่นก หายไปทั้งวันเลย

พี่เทพ พี่วิทเข้ามาแหละ อิอิ ^ ^

อย่าจับคู่หนูเลย หนูไม่เต็มอยู่ 555+ อยู่กะหนูปวดหัวนะคะ

วันนี้ว่าจะดู White CollAR ต่อๆๆ แล้วดูจบจะต่อ ด้วย Fringe ไปก่อนนะคะ

เดี๋ยวต้องรีบทำงานส่งลูกค้าอีก แอบหลับกลางวัน อิอิ ขยันกลางคืนอ่า >.<

gupoiy
02-02-2011, 19:58
ไม่เป็นไรน้องปอย ถึงเค้าไม่สร้างต่อ แต่ภาคที่เค้าสร้างไว้แล้วใช่ไม่สนุกซะเมื่อไร อย่าเอา ทางค่ายหรือ สถานีต่างๆมาเป้นตัวตัดสินสิ
อิอิ พี่่ชอบ Ghost Whisperer Ugly Betty Lost มากแล้วตอนดูใกล้ๆ ซีซั่น สุดท้าย ก็คิดนะว่า อยากให้ จบเร็วอ่ะ แบบ ตัดจบไปเลย เอาแบบรวบรัดที่สุด
เพราะหนังที่เราชอบมันจะได้น่าจดจำที่สุด บางทีมันหมดมุขเราทนดูต่อไปก็ไม่สนุกแล้วอ่ะ ^_^

พอดีปอยกำลังจะหาซีรี่ใหม่ๆมาดูมั่ง เพราะซีรี่ที่ตามอยู่ก็ถึงซีซั่นปัจจุบันและ

แต่ละเรื่องที่เลือก ทำแค่ซีเดียวเท่านั้น เศร้าเลยอ่ะ

gupoiy
02-02-2011, 20:01
เรื่องนี้มันส์ดีครับ พระเอกหล่อโคตร นี่แหละหล่อแบบผมชอบ 555+ Catch me ฯ มันออกแนวให้ล่ามาจับให้ได้ แต่อันนี้ตำรวจมันก็ทันกับผู้ร้ายตลอดเลย จับได้ตลอดแต่มันก็เข้ากันดีนะ เข้าขากันช่วยจับผู้ร้าย เห็นว่ามีภาคสองด้วยนิ ร้านคุณมียังเอ่ย

ปล. งี้ผมก็ต้องขอแต๊ะเอียกับ พี่ นก พี่ without พี่เทพ นะสิ เนี่ย 5555+ มีเรื่องไรน่าดูบ้างอะปอย แล้วปอยจะสั่งเรื่องไรหรอ ที่ว่ามันไม่มีภาคต่อนะ เผื่อเคยดู

ปล.2 ว่าแต่คุณเมเม่ นี่มีดูกับพ่อค้าซะด้วย แหม ถามได้ป่าว แต่งงานแล้วหรือปะ

3เรื่องนี้ค่ะพี่เบอร์ดี้ที่ปอยว่าจะสั่ง เนื้อเรื่องน่าสนใจ แต่ดันไม่ทำต่อ สงสัยต้องไปหาเรื่องอื่นแล้วอ่ะ

- FlashForward มี 1 ซีซั่น 22 ตอน

- Happy Town มี 1 ซีซั่น 8 ตอน

- Trauma มี 1 ซีซั่น 18 ตอน

nokie
02-02-2011, 20:01
ว้าวน่ารักจังเยยยย...พี่ยังคิดถึง True Blood ตลอดเลยหล่ะ อยากให้ซีซั่น 4 ออกเร็วๆ
แต่หวังว่าในซีรีย์คงจะไม่เหมือนในหนังสือน่ะ เพราะถ้าอิริคได้เป็นพระเอกเต็มตัว แล้วบิลเราจะไปอยู่ตรงใหนเนี่ย
สงสารบิลอ่ะ...ชอบอีริคก็ชอบน่ะ

http://image.ohozaa.com/i/a96/truebloodposter2.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=f9c86bb4758eac00cc8b6b28de5b8961)

ภาคละเล่มเลยค่ะ

ภาคแรก Dead Until Dark (แนะนำโลกแวมพ์ กับตัวละครหลัก คบกับบิล)
ภาคสอง Living Dead in Dallas (ผจญภัยดัลลัส)
ภาคสาม Club Dead (แนะนำโลกแวร์ เลิกกับบิล)
ภาคสี่ Dead to the World (เอริคโดนสาปความจำเสื่อม แนะนำแม่มด เล่มโปรดของแฟนๆ เอริค เพราะเป็นพระเอกเต็มตัว)
ภาคห้า Dead as a Doornail (แนะนำแฟร์รี่ จำไม่ค่อยได้ เป็นเล่มที่ลืมสนิทเลย รู้แต่ว่า คลอดีนน่ารักมากๆ)
ภาคหก Definitely Dead (คบกับไอ้บ้าควินน์ อ่านแล้วหงุดหงิด อยากถลกหนังทำพรม)
ภาคเจ็ด Altogether Dead (ทำสัญญาเลือดกับเอริค)
ภาคแปด From Dead to Worse (สงครามแวร์ สงครามแวมพ์ เลิกกับควินน์ เป็นเล่มที่วุ่นวายดี แต่เราชอบ)
ภาคเก้า Dead and Gone (สงครามแฟร์รี่ คบกับเอริคซะที กรี้ด)
ภาคสิบ Dead in the Family จะออกต้นปีหน้า แล้วก็จะมีอีกสามเล่มตามมา (หรือจนกว่าเจ๊Harrisจะหมดมุข)

เห็นบางคนชอบทูรบลัด ... วันนี้ไปเปิดเจอในอีเมล เลยเอามาฝากเผื่อพี่ๆๆจะสนใจ

gupoiy
02-02-2011, 20:04
มาเล่าต่อๆๆ เรื่อง White Collar เมื่อคืนดูกะพ่อค้า

เพื่อนๆๆเห็นด้วยกันไหมคะ ใครดูแล้วมาเล่าๆๆ ต่อนะ คิดยังไง กับเรื่องนี้ เราชอบ สนุกดี ตัวเอกอีกคนนึงที่เป็นตำรวจ

เค้าเล่นในเรื่อง Carnival อ่ะ เราชอบมาเลย เล่นเป็นคน ขาเป้ อ่ะคะ

พ่อค้าไหนอ่ะพี่เมเม่???

อิอิ ไม่เล่นได้ก็ดี แต่เล่นแล้วก็ต้องรู้จักพออ่ะเป็นดีที่สุดเอาแค่ลุ้น 10 20 บาทพอ ไม่เกินกำลังเราด้วยจ๊ะ

ขออวยพรพี่วิท พี่นก คุณเบิร์ดดี้ แล้ว น้องปอยนะจ๊ะ ซิน เจีย ยู่ อี่ ซิน นี้ ฮวด ใช้ นะก๊าบทุกๆคน เฮงๆๆๆ เงินทองไหลมา เทมา มีแต่ความสุข ความเจริญ นะจ๊ะ

http://upic.me/i/a9/ppedbanner5.gif (http://dvd2hand.tv/forum/showthread.php?t=16658) http://upic.me/i/a9/ppedbanner5.gif (http://dvd2hand.tv/forum/showthread.php?t=16658) http://upic.me/i/a9/ppedbanner5.gif (http://dvd2hand.tv/forum/showthread.php?t=16658) http://upic.me/i/a9/ppedbanner5.gif (http://dvd2hand.tv/forum/showthread.php?t=16658)

http://upic.me/i/qm/dvdkonjon.jpg (http://dvd2hand.tv/forum/showthread.php?t=16658)

ปอยแค่เล่นตัวละ 20-30 แต่หลายตัวก็หลายบาทกลับไปกลับมา เยอะอ่ะ 55+

ขอให้พี่เมเมเงินทองไหนมาเทมาเช่นกันนะค๊า

nokie
02-02-2011, 20:08
พี่นกชอบเรื่อง Ugly Betty กะ Lost มากเลย
Ghost Whisperer ก็ดีน่ะ แต่ดูแล้วร้องให้ตลอดเลย เลยหยุดไว้ก่อน ฮ่าๆๆ

พี่ก็มี White Collar ซีซั่น1 อยู่ ยังไม่ได้หยิบมาดูเลย ดีน่ะที่น้องเมเม่มาเล่าให้ฟังว่าสนุก จะได้เกิดความอยากหยิบมาดูมั่ง

[QUOTE=dvdkonjon;2467956][B]มาเล่าต่อๆๆ เรื่อง White Collar เมื่อคืนดูกะพ่อค้า

nokie
02-02-2011, 20:14
-ขอบคุณค่ะ
เฮง เฮง เฮง เช่นกันค่ะ เงินทองใหลมาเทมา โชคดีมีชัย ปลอดภัย เจริญรุ่งเรืองในหน้าที่การงาน ทั้งกิจการต่างๆ ทุกๆ น่ะค่ะ

ขออวยพรพี่วิท พี่นก คุณเบิร์ดดี้ แล้ว น้องปอยนะจ๊ะ ซิน เจีย ยู่ อี่ ซิน นี้ ฮวด ใช้ นะก๊าบทุกๆคน เฮงๆๆๆ เงินทองไหลมา เทมา มีแต่ความสุข ความเจริญ นะจ๊ะ[/COLOR][/B]

http://upic.me/i/qm/dvdkonjon.jpg (http://dvd2hand.tv/forum/showthread.php?t=16658)[/QUOTE]

nokie
02-02-2011, 20:23
ฮิฮิ..เห็นพี่..กลายเป็นฝันร้ายเลยเหรอ..

เมื่อคืนฝันร้าย ถึงว่าพี่นกนี่เอง เข้าฝันนู๋

คุณเทพค่ะ..นกสงสัยมากๆ ว่าคิวคุณเทพนี้ ยาวไปถึงใหนแล้วเอ่ย ฮ่าๆๆๆ
พอกันกะคุณวิทเลยอ่ะ ดูเกือบจะทุกเรื่องแม่เจ้า..เรื่องนี้นิดเรื่องนี้หน่อยก็ชั่ง ขอให้ได้ดูว่างั้น..555

ซิง นี้ ฮวด ไช้ ครับเมเม่จัง คุยอะไรกันกับคุณ Birdy อยู่ครับ มีคู่หมายแล้วเหรอเนื่ย หยั่งงี้ก็มีคนให้แตีะเอียแล้วซิ
White Collar ที่เมเม่จังแนะนำมาก็น่าดูดีนะ แต่ซีซั่น 2 ยังไม่จบใช่ไหมครับ เห็น list ไว้ว่าจะออนแอร์ตอนสุดท้ายของซีซั่น 2 Feb. 15, 2011 เดี๋ยวต้องจดไว้ในคิวบ้างแล้วล่ะ

ขอบคุณค้าบ..ขนมเทียน หนมเข่ง แต่กินเท่าไหร่ก็ไม่อิ่มซะที..ทำงัยดีล่ะเนี่ย

แย่ ๆ ๆ เมเม่จางง มีคนหมั้นหมายแล้ว...แล้วยังงี้จะจับคู่ให้คุณ birdy ได้ไงเนี่ยคุณพี่นก พี่เทพ...
วันนี้ไหว้แจกหนมเทียน หนมเข่งกันแล้ว...ใครชอบหยิบไปเลยน่ะ ฟรี! อิอิ

gupoiy
02-02-2011, 20:28
http://image.ohozaa.com/i4/08012008_01.gif (http://image.ohozaa.com/show.php?id=e144e80651e8db2ebe9d4288e09ca70a)

gupoiy
02-02-2011, 20:30
http://image.ohozaa.com/in/103971011.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=196d23c3aab02373f89543e9e07f4f27)

ตอนนี้น้องปอยติดเรื่องพระจันทร์ลายพยัคฆ อยู่ในกรุมานานและ

เพิ่งไปหยิบขึ้นมาดู สนุกดีเหมือนกัน ดูจะจบแผ่น2และ

nokie
02-02-2011, 20:49
แอบขำปอยค่ะ..เหมือนพี่เลย ที่เคยเล่นก็ตัวละ 20-30 ตัวเก็งก็เยอะหน่อย 100 นึง แต่พอกลับไปกลับมา
ดักบน ดักล่างอีก โอ้ยเยอะเลยทีนี้ พอมันไม่ถูกบ่อยๆ ก็เลยเลิก ใจไม่ถึง เงินไม่ถึงด้วยแหล่ะ ...แฮ่ะๆ
แต่ยังงัยถ้ามีอะไรเด็ดๆ น้องปอย กะน้องเมเม่ กะซิบบอกกันมั่งน่ะค่ะ เผื่ออยากเล่นมั่ง ฮิฮิ

QUOTE=gupoiy;2468744]

ปอยแค่เล่นตัวละ 20-30 แต่หลายตัวก็หลายบาทกลับไปกลับมา เยอะอ่ะ 55+

แอบหัวเราะอย่างดังเลย... ฮ่าๆๆๆ
โอ้ะโอ้ว..น้องเมเม่พี่นกป่าวหัวเราะน้องน่ะ ฮ่าๆๆๆ
ว่าแล้วก็อยากจิบกาแฟขึ้นมาซะงั้น ..เดี๋ยวต้องจิบนิดนึงอยากดูหนัง เพราะวันนี้ถ้าไม่กินกาแฟ ถ้าจะไม่รอดถึงแผ่น

เอาไม้เขี่ย ๆ อืดหรือยังศพนี้....กาแฟสักแก้วไหมเมเม่จางงง...มาหลับอืดกลางวัน แอบหนีแฟนไปเที่ยวไหนอ่ะเปล่ามะคืน...หุหุ

http://3.bp.blogspot.com/_WUTz7X0HlII/SnahOcT1p3I/AAAAAAAAALE/gGDSXXk-MuQ/s320/111.jpg

แฝงโฆษณาเข้ามาอีกที

ไปแล้ว วันนี้มีเรื่อง ยาวแน่... Dead Zone SS.5 อยู่ในกำมือหล่ะ...หุหุ

พี่นกมาแว้วว ...แต่มาซะมืดเลย
ง่วงนอนแล้วด้วยหล่ะ เมื่อคืนดึกไปหน่อย ดู Glee สนุกดีค่ะ เพลงเพราะ แล้วตลก มุขเยอะ ฮาดี ช้อบชอบค่ะ
เดี๋ยววันนี้เข้านอนแต่หัวค่ำ ว่าจะดู Resident Evil4 ซะหน่อย ไปดูที่โรงที่โรงหนังไม่ทัน เสียดาย

ตื่นๆๆ แล้ว พี่ๆๆ วันนี้พี่นก หายไปทั้งวันเลย

พี่เทพ พี่วิทเข้ามาแหละ อิอิ ^ ^

อย่าจับคู่หนูเลย หนูไม่เต็มอยู่ 555+ อยู่กะหนูปวดหัวนะคะ

วันนี้ว่าจะดู White CollAR ต่อๆๆ แล้วดูจบจะต่อ ด้วย Fringe ไปก่อนนะคะ

เดี๋ยวต้องรีบทำงานส่งลูกค้าอีก แอบหลับกลางวัน อิอิ ขยันกลางคืนอ่า >.<

thep
02-02-2011, 21:00
เพิ่งดูจบไป 3 ซีซั่นเองครับพี่วิท กำลังจะสั่งซีซั่น 4 มาดู ตอนนี้กำลังดู True ช่อง 57 เขาเอา NCIS มาออกอากาศอยู่เพิ่งจบ ซี 3 ไปอีกตอน รู้สึกจะมีต่อเนื่องหลายวัน เพราะวันเสาร์จะออนแอร์ซีซั่น 8 ตอนแรก ตอนนี้กำลังฉายเป็น Lie to me season 2 มีให้เลือกเสียงพากย์ไทยได้ด้วยนะ ถ้าใครไม่อยากฟังเสียงในฟิล์ม

โหพี่ ๆ ดูเกินไปแล้วมั่ง พี่เทพดูจบซีซั่น 7 แล้วเหรอ ผมยังอยู่ซีซั่น 1 อยู่เลย แต่ละตอนสนุกดีน่ะ ทำกะทัดรัด รวดเร็ว ฉับไวดี ไม่มีเยิ้นเย๊อ...
ใครชอบพวกทีมสืบสวน สอบสวนภายในกองทัพ เรื่องนี้เลยครับ...

nokie
02-02-2011, 21:15
น้องปอย...พี่สงสัยมานานแล้วว่า ซีร๊ย์ละครไทยนี่แผ่นชัดเหมือนของฝรั่งรึป่าว
ไม่เคยซื้อมาดูเลยซักแผ่น เลยอยากรู้อ่ะค่ะ

http://image.ohozaa.com/in/103971011.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=196d23c3aab02373f89543e9e07f4f27)

ตอนนี้น้องปอยติดเรื่องพระจันทร์ลายพยัคฆ อยู่ในกรุมานานและ

เพิ่งไปหยิบขึ้นมาดู สนุกดีเหมือนกัน ดูจะจบแผ่น2และ

gupoiy
02-02-2011, 21:18
แอบขำปอยค่ะ..เหมือนพี่เลย ที่เคยเล่นก็ตัวละ 20-30 ตัวเก็งก็เยอะหน่อย 100 นึง แต่พอกลับไปกลับมา
ดักบน ดักล่างอีก โอ้ยเยอะเลยทีนี้ พอมันไม่ถูกบ่อยๆ ก็เลยเลิก ใจไม่ถึง เงินไม่ถึงด้วยแหล่ะ ...แฮ่ะๆ
แต่ยังงัยถ้ามีอะไรเด็ดๆ น้องปอย กะน้องเมเม่ กะซิบบอกกันมั่งน่ะค่ะ เผื่ออยากเล่นมั่ง ฮิฮิ

พี่นกมาแว้วว ...แต่มาซะมืดเลย
ง่วงนอนแล้วด้วยหล่ะ เมื่อคืนดึกไปหน่อย ดู Glee สนุกดีค่ะ เพลงเพราะ แล้วตลก มุขเยอะ ฮาดี ช้อบชอบค่ะ
เดี๋ยววันนี้เข้านอนแต่หัวค่ำ ว่าจะดู Resident Evil4 ซะหน่อย ไปดูที่โรงที่โรงหนังไม่ทัน เสียดาย

555+ ใช่พี่ กลับไปกลับมาไหนจะบนไหนจะล่าง บวกๆๆกันก็เพียบอ่ะ

น่านนนนนนน......ติด Glee แล้วละซิ โฮ๊ะๆๆ

พูดถึง Resident Evil4 แล้วก็อยากดู ร้านพี่เอหนังเพิ่งมา รอมาตั้งครึ่งเดือน

เดี๋ยวรออีกสองสามวัน รอนับคะเเนนเผื่อจะได้แผ่นแถมอีกซักสองสามแผ่น หุหุ

gupoiy
02-02-2011, 21:20
เพิ่งดูจบไป 3 ซีซั่นเองครับพี่วิท กำลังจะสั่งซีซั่น 4 มาดู ตอนนี้กำลังดู True ช่อง 57 เขาเอา NCIS มาออกอากาศอยู่เพิ่งจบ ซี 3 ไปอีกตอน รู้สึกจะมีต่อเนื่องหลายวัน เพราะวันเสาร์จะออนแอร์ซีซั่น 8 ตอนแรก ตอนนี้กำลังฉายเป็น Lie to me season 2 มีให้เลือกเสียงพากย์ไทยได้ด้วยนะ ถ้าใครไม่อยากฟังเสียงในฟิล์ม

True นี่เจ๋งดีจริงหลังๆๆนี่ มีให้เลือกเสียงด้วยหรอพี่เทพ ไฮโซมากๆๆ

gupoiy
02-02-2011, 21:23
น้องปอย...พี่สงสัยมานานแล้วว่า ซีร๊ย์ละครไทยนี่แผ่นชัดเหมือนของฝรั่งรึป่าว
ไม่เคยซื้อมาดูเลยซักแผ่น เลยอยากรู้อ่ะค่ะ

ไม่ชัดถึงขั้นนั้นอ่ะพี่ แต่ก็ชัดแบบดูจากจานอ่ะ

เพราะอัดมาจากในทีวีอ่ะค่ะ ภาพก็โอเคอยู่น๊า

thep
02-02-2011, 21:26
ครับผม กดเมนูที่รีโมท เลือกภาษาได้ครับ แต่ถ้าเป็นตอนใหม่ๆ น่าจะมีแต่เสียงในฟิล์มมั้งครับ แต่ไม่มี sub นะจ๊ะ ปกติดูแต่ช่องฟรีทีวี ไม่ค่อยรู้ลูกเล่นเท่าไหร่ครับ
เพิ่งดูตี๋เหรินเจี๋ยจบไป กำลังดูผีชีวะ 4 อยู่พอดีเลย มีไมเคิล สกอร์ฟิลเล่นด้วยล่ะ

True นี่เจ๋งดีจริงหลังๆๆนี่ มีให้เลือกเสียงด้วยหรอพี่เทพ ไฮโซมากๆๆ

gupoiy
02-02-2011, 21:31
ครับผม กดเมนูที่รีโมท เลือกภาษาได้ครับ แต่ถ้าเป็นตอนใหม่ๆ น่าจะมีแต่เสียงในฟิล์มมั้งครับ แต่ไม่มี sub นะจ๊ะ ปกติดูแต่ช่องฟรีทีวี ไม่ค่อยรู้ลูกเล่นเท่าไหร่ครับ
เพิ่งดูตี๋เหรินเจี๋ยจบไป กำลังดูผีชีวะ 4 อยู่พอดีเลย มีไมเคิล สกอร์ฟิลเล่นด้วยล่ะ

พี่เทพอย่ามาตอกย้ำดิ ยิ่งอยากดูอยู่ 5555555+

nokie
02-02-2011, 21:36
ว้าวๆ...ไมเคิล สกอฟิวส์ นี่ขวัญใจเลยหล่ะค่ะ ติดใจตั้งแต่เล่น Prison Break แล้ว
ชอบม้ากมากก..ทั้ง Prison Break แล่ะไมเคิล
แต่เหมือนไม่ค่อยเห็นเล่นอะไรซักเท่าไหร่เลยเนาะ แปลกจัง :o;)

nokie
02-02-2011, 21:43
ง่วงแล้วอ่ะ ไปนอนก่อนน่ะค่ะ จะดู Resident Evil4 มั่งหล่ะ อิอิ
หลับฝันดีทุกคนค่ะ บ้ายบาย

birdy
03-02-2011, 07:07
กลัวพี่นกดูแล้วจะเซ็งนะสิ ผมว่าเรื่องนี้มันจบที่ภาค 2 นะสวยแล้วนะ พอภาค 3 ก็พอทน แต่ภาค 4 นี่ คอเกมส์ อย่างผมกับน้องถึงกับเบื่อ (แต่ก็ยังเจือกไปดูโรงนะ) เรื่องนี้ดูแล้วรู้สึกสกอฟิวส์น้อยมันโง่ๆจัง นี่ถ้าไม่เคยดูซีรีย์จะเฉยยิ่งกว่านี้นะ อิอิ

birdy
03-02-2011, 07:20
ซีรีย์เรื่องไหนที่เซ็งที่สุดกันครับผม แบบว่าจบไม่ประทับใจ หรือว่าอะไรก้แล้วแต่ ผมให้ Lost นี่แหละ ตามดูมานาน ดูตอนจบภาคนี้แล้ว อึ้งอ้าปากค้างกับน้องชายผมกันสองคน แม่งทำไปได้งัยว่ะ

ปล. วันนี้ที่บ้านหยุดไปตรุษจีนกัน ว่าจะไปหาหลวงพ่อคูณกันเดี๋ยวสนุกอย่างไรมาเล่านะครับผม ปีก่อนไปหาหลวงตามหาบัว ญาติอีกคนดันไม่ยอมรอปีนี้จะไปใหม่ไม่ทันเลยเซ็งไปตามๆ กัน

nokie
03-02-2011, 08:26
อรุณสวัส ทุกคนค่ะ
เมื่อคืนดู Resident Evil 4 เซ็งเลย( เหมือนที่ Birdy ว่าเลย) ไม่สนุกที่สุดตั้งแต่ดู มาทั้งหมด 3 ภาค
สั้นไม่มีอะไรมากมาย เหมือนขี้เกียจคิด ขี้เกียจทำอะไรประมาณนั้นรึป่าว
น้องปอยถ้าจะลองดูก็ได้น่ะค่ะ แค่แผ่นเดียว แต่พี่ว่าปอยต้องเซ็งเหมือนกันแหล่ะ

กลัวพี่นกดูแล้วจะเซ็งนะสิ ผมว่าเรื่องนี้มันจบที่ภาค 2 นะสวยแล้วนะ พอภาค 3 ก็พอทน แต่ภาค 4 นี่ คอเกมส์ อย่างผมกับน้องถึงกับเบื่อ (แต่ก็ยังเจือกไปดูโรงนะ) เรื่องนี้ดูแล้วรู้สึกสกอฟิวส์น้อยมันโง่ๆจัง นี่ถ้าไม่เคยดูซีรีย์จะเฉยยิ่งกว่านี้นะ อิอิ

โมทนาสาธุ เอาบุญมาฝากพี่ๆด้วยน่ะค่ะ

ซีรีย์เรื่องไหนที่เซ็งที่สุดกันครับผม แบบว่าจบไม่ประทับใจ หรือว่าอะไรก้แล้วแต่ ผมให้ Lost นี่แหละ ตามดูมานาน ดูตอนจบภาคนี้แล้ว อึ้งอ้าปากค้างกับน้องชายผมกันสองคน แม่งทำไปได้งัยว่ะ

ปล. วันนี้ที่บ้านหยุดไปตรุษจีนกัน ว่าจะไปหาหลวงพ่อคูณกันเดี๋ยวสนุกอย่างไรมาเล่านะครับผม ปีก่อนไปหาหลวงตามหาบัว ญาติอีกคนดันไม่ยอมรอปีนี้จะไปใหม่ไม่ทันเลยเซ็งไปตามๆ กัน

thep
03-02-2011, 10:08
เห็นด้วยอย่างแรงเลยครับ จินตนาการเยี่ยมมาตั้ง 5 ซีซั่น ดันมาสรุปจบแบบนั้น ทำให้คนดูนั่งด่าตัวเองว่าโง่ตามมาตั้ง 5 ปี อยากไปให้ Gibbs ตบกระโหลกให้หายโง่จัง

dvdkonjon
03-02-2011, 10:13
ถูกคะ Resident Evil 4 เหมือนดู Prison Break อ่ะ อิอิ มีสกอฟิลด์ ด้วย ใช่เลย 5555+ เซง เหมือนกันแต่ เรื่องแบบนี้พูดไม่ได้ อิอิ
มีพี่หนูคนนึงเค้าชอบนะ พอเราพูดไปเค้าเคือง -*- เราอ่ะ

ส่วนซีรีย์ ที่ไม่ประทับใจ แบบ จบไม่สวย

มี Number One เลยนะ LOST ตามมาได้หลายปี เซงมากกกกกกกกกกก
อันดับ สองไม่ใช่ไม่ประทับใจนะ ชอบ แต่พอ ซีซั่นสุดท้ายแล้วเซง Ugly Betty แบบ จริงๆ น่าตัดจบตั้งแต่ สามแล้วอ่ะ เพราะ เหมือนเริ่มหมดมุขแล้วอ่ะ

อรุณสวัส ทุกคนค่ะ
เมื่อคืนดู Resident Evil 4 เซ็งเลย( เหมือนที่ Birdy ว่าเลย) ไม่สนุกที่สุดตั้งแต่ดู มาทั้งหมด 3 ภาค
สั้นไม่มีอะไรมากมาย เหมือนขี้เกียจคิด ขี้เกียจทำอะไรประมาณนั้นรึป่าว
น้องปอยถ้าจะลองดูก็ได้น่ะค่ะ แค่แผ่นเดียว แต่พี่ว่าปอยต้องเซ็งเหมือนกันแหล่ะ

โมทนาสาธุ เอาบุญมาฝากพี่ๆด้วยน่ะค่ะ

gupoiy
03-02-2011, 11:27
พี่นก....คะแนนดันกระทู้เราออกแล้วนะ เดือนนี้ได้ gupoiy = 285 คะเเนน

555+ ได้แผ่นดูฟรี 3แผ่นเอง ช่วงหลังๆมานี่ไม่เคยติดอันดับเลยอ่ะ

เคยติดอันดับอยู่ครั้งเดียวตอนเดือนตุลา หุหุ

nokie
03-02-2011, 19:07
วันนี้เงียบจัง ไปเที่ยวตรุษจีนกันหมดเลยเหรอค่ะ

nokie
03-02-2011, 19:10
ฮ่าๆๆ...พี่ว่าจะช่วยน้องปอยเข้าไปดัน ก็ยังไม่ค่อยจะว่างซะที
ไว้โอกาสมี..เราคงจะได้ดูฟรีเยอะกว่านี่เนอะ

วันนี้อยากดู Desperate Housewives 2 มาถึงตั้งแต่เมื่อวานแล้ว
Glee ก็อยากดู เลือกไม่ถูกแฮ่ะ

พี่นก....คะแนนดันกระทู้เราออกแล้วนะ เดือนนี้ได้ gupoiy = 285 คะเเนน

555+ ได้แผ่นดูฟรี 3แผ่นเอง ช่วงหลังๆมานี่ไม่เคยติดอันดับเลยอ่ะ

เคยติดอันดับอยู่ครั้งเดียวตอนเดือนตุลา หุหุ

gupoiy
03-02-2011, 19:15
วันนี้เงียบจัง ไปเที่ยวตรุษจีนกันหมดเลยเหรอค่ะ

ป่าวค๊า...พอดีน้องปอยเพิ่งจะตื่น ไม่ไหวกินยาไปง่วงจัด

นอนตั้งแต่บ่ายเพิ่งจะตื่น 555+ นอนหรือตายเนี๊ย โดดเรียนตอนบ่ายอีกวันนี้

nokie
03-02-2011, 20:22
เมื่อกี้แว้บไปดู ที่ร้านแซบมา The Vampire Diary ซีซั่น2 disc 6 ออกมาแล้ว ดีใจจัง
เดี๋ยวพี่ว่าจะรอให้ครบซีซั่น2 ก่อน ไม่น่าจะนานเนาะ

gupoiy
03-02-2011, 20:29
เมื่อกี้แว้บไปดู ที่ร้านแซบมา The Vampire Diary ซีซั่น2 disc 6 ออกมาแล้ว ดีใจจัง
เดี๋ยวพี่ว่าจะรอให้ครบซีซั่น2 ก่อน ไม่น่าจะนานเนาะ

ปอยว่า...คงอีกเป็นเดือนอ่ะพี่

thep
03-02-2011, 20:45
สวัสดีครับคุณนก น้องปอย TVD ss.2 มี 22 ตอนมั้ง น่าจะต้องอีกประมาณ 2 เดือนถึงจะจบ