PDA

View Full Version : อยากรู้ว่าในนี้มีใครเค้าคุยกันเรื่องซีรีย์ฝรั่งมั่ งค้า อยู่ตรงใหนกันมั่งง่ะ

หน้า : [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17

nokie
07-09-2010, 18:48
คีอชอบดูซีรีย์ฝรั่ง ก็เลยอยากตามหาห้องที่เค้าคุยกันว่า เรื่องไรหนุกๆ มันส์ๆ มั่ง
ดู pb เรื่องแรกแล้วตามมาด้วย 24 hours, Lost, Damage, Mentalist แล้วกำลังจาหาเรื่องอื่นดูต่อก็เลยอยากขอความเห็นหน่อยจ้าาา
sleeper Cell, Surface, Dexter, The Unit, พวกนี้ก็ดูแล้ว ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ดูอะไรต่อดี

gupoiy
07-09-2010, 20:04
แนะนำ

-TRUE BLOOD

-desperate housewives

-Herper's island

ไม่งั้นก็ลองเข้าไปที่เว๊บพันทิพ เข้าห้องเฉลิมไทย

แล้วก็เข้าไปที่ series club ค่ะ

เป็นห้องที่คุยเกียวกับซีรี่ฝรั่งโดยเฉพาะเลย

คีอชอบดูซีรีย์ฝรั่ง ก็เลยอยากตามหาห้องที่เค้าคุยกันว่า เรื่องไรหนุกๆ มันส์ๆ มั่ง
ดู pb เรื่องแรกแล้วตามมาด้วย 24 hours, Lost, Damage, Mentalist แล้วกำลังจาหาเรื่องอื่นดูต่อก็เลยอยากขอความเห็นหน่อยจ้าาา
sleeper Cell, Surface, Dexter, The Unit, พวกนี้ก็ดูแล้ว ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ดูอะไรต่อดี

rockhound
07-09-2010, 20:30

เรื่อง jericho นี่ก็สนุกดีครับ เสียดายว่าสั้นไปนิดแค่2ซีซั่น

http://images.buddytv.com/articles/Image/Jericho/jericho-cast.jpg

nokie
08-09-2010, 09:34
ขอบคุณค่ะ สำหรับคำแนะนำจ้า

ตะละล้า
08-09-2010, 11:34
คุยกันในนี้ก็ได้ค่า

ดู criminal minds ยังคะ เกี่ยวกับวิเคราะห์พฤติกรรมอาชญากรอ่ะค่ะ ดูแล้วก็เครียดๆสนุกๆดีค่ะ ดูไปคิ้วขมวดไป ^^"
veronica mars ก็สนุกค่ะ เด็กมัธยมเป็นนักสืบ
lie to me เกี่ยวกับการจับโกหก
Supernatural เกี่ยวกับ 2 หนุ่มพี่น้อง ล่าผีล่าปีศาจไรพวกนี้อ่ะค่ะ หวีดๆระทึกๆดีค่ะ
Flashpoint เกี่ยวกับทีมชิงตัวประกันค่ะ ลุ้นๆดี ให้แง่คิดดีค่ะ คนไม่ได้อยากจะเลวโดยไม่มีเหตุผลหรอก
Ghost Whisperer นางเอกสวยค่ะ สื่อสารกับวิญญาณได้
Psych : สืบสะแด่ว แสบคูณสอง ฮาๆดีค่ะ

ก็ประมาณนี้อ่ะค่า ^^

rockhound
08-09-2010, 11:55
ถ้าชอบแนวลึกลับลุ้นระทึกไขปริศนา ก็ลองชมเรื่อง Harper's island ดูครับ เรื่องราวเกี่ยวกับคน 25 คนที่ต้องติดอยู่บนเกาะที่ห่างไกล พร้อมกับคดีฆาตรกรรมโหดที่หาตัวคนร้ายไม่ได้ ความยาวกำลังดีครับ 13 ตอนจบ

rockhound
08-09-2010, 12:04
KIDNAPPED เรื่องราวการหักเหลี่ยมเฉือนคมระหว่าง อดีตยอดตำรวจตกงานที่ผันตัวมาเป็นนักสืบ กับจอมโจรเรียกค่าไถ่อัจฉริยะ โดยมีชีวิตของหนูน้อยจากสกุลผู้ดีเป็นเดิมพัน

http://i235.photobucket.com/albums/ee227/somok/NEW%20NEW/Kidnap.jpg

rockhound
08-09-2010, 12:29
HEROES ซีรี่ย์ยอดฮิตที่ความสนุกไม่แพ้ชื่อเสียง เรื่องราวของกลุ่มคนจากต่างสถานที่ ซึ่งค้นพบว่าตัวเองมีความเกี่ยวพันกัน และมีพลังบางอย่างเหนือคนธรรมดา พวกเขาต้องร่วมปกป้องโลกจากอันตรายทั้งมวล เพราะพวกเขาคือฮีโร่ตัวจริง

http://www.radiotimes.com/content/show-features/heroes/photo-guide-to-series-two/heroes_large.jpg

thun
08-09-2010, 12:44
ดูเยอะมาก จนจำไม่ได้ แต่ที่ประทับใจและอยากแนะนำก็มี

แนวสืบสวน

CSI อันนี้ The Must
Monk :ฮามากๆ ได้รางวัลเยอะด้วย
Bones
cold case
Law&order
Rizzelli &Isles
The listener
Lie to me
Castle
Mentalist เรื่องนี้บางทีดูแล้วก็รำคาญพระเอก
Runaway serieาสั้นๆ สนุก
---------------------------------------------------------------------------------
Ghost whisperer :recommended มีทุกอารมณ์

Grey's anatomy
House
Mental
3 เรื่องนี้เป็นพวก medical drama สนุกดี

hartbeat
08-09-2010, 15:37
ตอนนี้รอ 24 season 8 ตัว master อยู่ค่ะ ไม่ชอบแบบ HD แผ่นเยอะเกิน

gupoiy
08-09-2010, 17:38
ชอบเรื่องนี้เหมือนกันค่ะ

7 แผ่นจบ ปอยดูรวดเดียว วันเดียวจบเลยค่ะ

สนุกมาก เเนะนำค่ะ!!!

ถ้าชอบแนวลึกลับลุ้นระทึกไขปริศนา ก็ลองชมเรื่อง Harper's island ดูครับ เรื่องราวเกี่ยวกับคน 25 คนที่ต้องติดอยู่บนเกาะที่ห่างไกล พร้อมกับคดีฆาตรกรรมโหดที่หาตัวคนร้ายไม่ได้ ความยาวกำลังดีครับ 13 ตอนจบ

gupoiy
08-09-2010, 17:41
http://seriesclub.pantipmember.com/

เข้าไปดูที่เว๊บนี้ก็ได้ค่ะ กระทู้เเนะนำเพียบเลย!!!~

nokie
08-09-2010, 19:43
ดีจังเลย มีห้องคุยแชร์ประสบการณ์แล้ว เพราะคนชอบดูหนัง ก็ต้องดูไปเรื่อยๆ จนที่สุดหาไม่ได้ เหอเหอ เว่อร์เนอะ เพิ่งเริ่มดูจิงจังได้ซัก ปี สองปีเอง ก็เลยดูมันเรื่อยทุกคืนเลย
ถ้ามีเพื่อนๆ แนะนำยังงี้ก็ง่ายหน่อยในการตัดสินใจเพราะเคยซื้อไปเรี่อยเปื่อยหลายเรื่องมันไม่หนุกเลยก็มีพอสมควร อย่าง Sleeper Cell ก็เฉื่อยๆ, my own worst enemy ก็ไม่หนุกง่ะ งงๆ ดูไม่จบเลยเบื่อก่อน

สุดยอดในดวงใจ ก็ 24 hours, Prison Break, Lost, Mentalist ก็หนุกดีมีมุขขำๆแทรก,

Damage ก็ชอบมาก( แรกๆเหมือนเรื่อยๆ แต่สักพักอืมม หนุกมากแบบต้องติดตามให้ได้ เพราะเพิ่งดูจบไป season 1 แต่ยังงงอยู่ไม่รู้ว่าจะสั่งต่อยังงัยดี เพราะร้านที่สั่งมา season1 มี ตั้ง 7 แผ่น แต่แผ่นละนิด ก็เลยไม่แน่ใจว่ามันคือต่อเนื่อง season 2 มาด้วยรึเปล่า เพราะร้านอื่นมีแค่ season ละ 3 แผ่นเอง ใครดูแล้วมั่งช่วยบอกหน่อยค่ะว่าที่ดูถึงตอนนี้คือทนายแอลเลนติดคุกเพราะมีหลักฏานมัดตัวว่าฆ่าคู่หมั้น แต่ถูกประกันตัวออกมาแล้ว แล้วตกลงกับแพตตี้ฮิ้วให้เป็นทนายช่วยเหลือด้านคดี แอลเอนจะยอมมอบเทปลับให้ แพตตี้ ใครพอรู้บ้างว่าแผ่นต่อไปเป็น season อะไร disc ไหน ร้านใหนพอจะเช็คให้ได้บอกหน่อยนะจะได้สั่งเรื่องอื่นมาด้วยเลยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
มีหลายเรื่องที่เพื่อนๆแนะนำมาจะสอยมาดูเรื่อยๆ ขอบคุณค่ะ

nokie
08-09-2010, 20:34
http://seriesclub.pantipmember.com/

เข้าไปดูที่เว๊บนี้ก็ได้ค่ะ กระทู้เเนะนำเพียบเลย!!!~

เข้าไปดูมาจ้า อืืมมกะทู้เยอะมากๆ thanks alots ค้า แต่เราคุยกันในนี้ด้วยมั่งก็ถ้าจะดีเนอะ เผื่อเพื่อนๆคนอื่นจาได้แชร์กันด้วยนิ

gupoiy
08-09-2010, 21:12
ปอยไม่เคยดูอ่ะ ตอบไม่ได้เลย

แต่ว่าก็แล้วแต่คนแปลหรือว่าอีกนั่นล่ะค่ะ

ว่าจะใส่แผ่นละกี่ตอน จำนวนแผ่นเลยแตกต่างกันค่ะ

ปอยก็เพิ่งเริ่มดูซีรี่ฝรั่งยังไม่ถึงปีดีหรอกค่ะ

เพราะเมื่อก่อนมัวแต่ไปบ้าเกาหลี ฮ่าๆ

ตอนนี้บ้าซีรี่ฝรั่งอย่างแรง เกาหลีหลบไป *-*

ลองไปถามร้านนี้ดูนะค่ะ เรื่องที่ถามมา
v
v
v

http://dvdtook.com/forum/showthread.php?18633-โ–ˆโœšโ–ˆโ˜…โ–ˆ-CoconutClub-DVD18บาท-โปรโมชั่น-20-แถม-2-หนังเยอะ-ราคาถูก-บริการดี-โ–ˆโœšโ–ˆโ˜…โ–ˆ

ดีจังเลย มีห้องคุยแชร์ประสบการณ์แล้ว เพราะคนชอบดูหนัง ก็ต้องดูไปเรื่อยๆ จนที่สุดหาไม่ได้ เหอเหอ เว่อร์เนอะ เพิ่งเริ่มดูจิงจังได้ซัก ปี สองปีเอง ก็เลยดูมันเรื่อยทุกคืนเลย
ถ้ามีเพื่อนๆ แนะนำยังงี้ก็ง่ายหน่อยในการตัดสินใจเพราะเคยซื้อไปเรี่อยเปื่อยหลายเรื่องมันไม่หนุกเลยก็มีพอสมควร อย่าง Sleeper Cell ก็เฉื่อยๆ, my own worst enemy ก็ไม่หนุกง่ะ งงๆ ดูไม่จบเลยเบื่อก่อน

สุดยอดในดวงใจ ก็ 24 hours, Prison Break, Lost, Mentalist ก็หนุกดีมีมุขขำๆแทรก,

Damage ก็ชอบมาก( แรกๆเหมือนเรื่อยๆ แต่สักพักอืมม หนุกมากแบบต้องติดตามให้ได้ เพราะเพิ่งดูจบไป season 1 แต่ยังงงอยู่ไม่รู้ว่าจะสั่งต่อยังงัยดี เพราะร้านที่สั่งมา season1 มี ตั้ง 7 แผ่น แต่แผ่นละนิด ก็เลยไม่แน่ใจว่ามันคือต่อเนื่อง season 2 มาด้วยรึเปล่า เพราะร้านอื่นมีแค่ season ละ 3 แผ่นเอง ใครดูแล้วมั่งช่วยบอกหน่อยค่ะว่าที่ดูถึงตอนนี้คือทนายแอลเลนติดคุกเพราะมีหลักฏานมัดตัวว่าฆ่าคู่หมั้น แต่ถูกประกันตัวออกมาแล้ว แล้วตกลงกับแพตตี้ฮิ้วให้เป็นทนายช่วยเหลือด้านคดี แอลเอนจะยอมมอบเทปลับให้ แพตตี้ ใครพอรู้บ้างว่าแผ่นต่อไปเป็น season อะไร disc ไหน ร้านใหนพอจะเช็คให้ได้บอกหน่อยนะจะได้สั่งเรื่องอื่นมาด้วยเลยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
มีหลายเรื่องที่เพื่อนๆแนะนำมาจะสอยมาดูเรื่อยๆ ขอบคุณค่ะ

HIPPYKOP
09-09-2010, 08:27
อยากให้มีคนรวบรวมว่าซีรี่ย์เรื่องไหนที่จบแล้วบ้าง
ผมไม่อยากตามดูเรื่องที่ออกอากาศมาแล้วหลายซีซั่น และก็ไม่รู้ว่าปีไหนจะจบ :D
ว่าแต่ Harper's island เนี่ย 13 ตอนจบเลยรึป่าวครับ หรือว่าแค่จบซีซั่น

freeforfun999
09-09-2010, 11:54
desperate housewives ฟันธง ได้ทุกรส

rockhound
09-09-2010, 12:17
อยากให้มีคนรวบรวมว่าซีรี่ย์เรื่องไหนที่จบแล้วบ้าง
ผมไม่อยากตามดูเรื่องที่ออกอากาศมาแล้วหลายซีซั่น และก็ไม่รู้ว่าปีไหนจะจบ :D
ว่าแต่ Harper's island เนี่ย 13 ตอนจบเลยรึป่าวครับ หรือว่าแค่จบซีซั่น

จบเลยครับผม

gupoiy
09-09-2010, 15:55
จบเลยค่ะ เป็น mini series

อยากจะเเนะนำคือ Dead Set เรียลลิตี้ซอมบี้สยอง

และ the lost room เป็น mini series ทั้ง2เรื่องค่ะ

จบเลยเหมือนกัน สนุกค่ะ ชอบมากๆๆ

ส่วนซีรี่ที่จบเลยที่ปอยดูอยู่มีเรื่อง LOST อยู่เรื่องเดียวค่ะ

นอกนั้นก็มีซีซั่นอีกให้ตามต่อเรื่อยๆๆ

gupoiy
09-09-2010, 15:59
ใช่ค่ะ ซีซั่น1 ชอบมาก

แต่พอดูซีซั่น2 รู้สึกเอื่อยๆในช่วงเเรก

พอดูต่อไปเรื่อยๆ ถึงกับหยุดไม่ได้เลยทีเดียวเชียว

desperate housewives ฟันธง ได้ทุกรส

nokie
09-09-2010, 18:51
ปอยไม่เคยดูอ่ะ ตอบไม่ได้เลย

แต่ว่าก็แล้วแต่คนแปลหรือว่าอีกนั่นล่ะค่ะ

ว่าจะใส่แผ่นละกี่ตอน จำนวนแผ่นเลยแตกต่างกันค่ะ

ปอยก็เพิ่งเริ่มดูซีรี่ฝรั่งยังไม่ถึงปีดีหรอกค่ะ

เพราะเมื่อก่อนมัวแต่ไปบ้าเกาหลี ฮ่าๆ

ตอนนี้บ้าซีรี่ฝรั่งอย่างแรง เกาหลีหลบไป *-*

ลองไปถามร้านนี้ดูนะค่ะ เรื่องที่ถามมา
v
v
v

http://dvdtook.com/forum/showthread.php?18633-โ–ˆโœšโ–ˆโ˜…โ–ˆ-CoconutClub-DVD18บาท-โปรโมชั่น-20-แถม-2-หนังเยอะ-ราคาถูก-บริการดี-โ–ˆโœšโ–ˆโ˜…โ–ˆ

ร้านใหญ่ เกรงใจ เค้าคงไม่มีเวลาเช็คให้แน่เลยค่ะ

nokie
09-09-2010, 18:58
ดู Damage Season1 อยู่ แต่ว่ามีตั้ง 7 แผ่นเลยไม่แน่ใจว่ามันพ่วง season อื่นมาด้วยรึป่าว เพราะเห็นแทบจะทุกร้าน S'1 มีแค่ 3 แผ่นเอง ใครพอรู้บ้างค่ะว่า Episode 13: Because i knew patty อยู่seasonอะไร แผ่นที่เท่าไหร่ค่ะ เพราะจะสั่งต่อแต่สั่งไม่ถูก จะสั่งร้านเดิมก็ไม่ได้เพราะมี season เดียวเอง

nokie
09-09-2010, 19:06

ชอบค่ะแนวลุ้นระทึก จะสั่งมาดูงวดหน้านี้เลย

nokie
09-09-2010, 19:22
คุยกันในนี้ก็ได้ค่า

ดู criminal minds ยังคะ เกี่ยวกับวิเคราะห์พฤติกรรมอาชญากรอ่ะค่ะ ดูแล้วก็เครียดๆสนุกๆดีค่ะ ดูไปคิ้วขมวดไป ^^"
veronica mars ก็สนุกค่ะ เด็กมัธยมเป็นนักสืบ
lie to me เกี่ยวกับการจับโกหก
Supernatural เกี่ยวกับ 2 หนุ่มพี่น้อง ล่าผีล่าปีศาจไรพวกนี้อ่ะค่ะ หวีดๆระทึกๆดีค่ะ
Flashpoint เกี่ยวกับทีมชิงตัวประกันค่ะ ลุ้นๆดี ให้แง่คิดดีค่ะ คนไม่ได้อยากจะเลวโดยไม่มีเหตุผลหรอก
Ghost Whisperer นางเอกสวยค่ะ สื่อสารกับวิญญาณได้
Psych : สืบสะแด่ว แสบคูณสอง ฮาๆดีค่ะ

ก็ประมาณนี้อ่ะค่า ^^

k. ตะละล้าค่ะ Flashpoint นี่ลุ้นแบบมันส์ๆ แอคชั่นเยอะ วางแผน อะไรแบบนี้ป่าวค่ะ คือชอบ 24 hours มากแต่คงจะไม่ค่อยมี serie ที่มันส์เทียบเท่าแต่ว่าใกล้เคียงก็ยังดีค่ะ

gupoiy
09-09-2010, 21:01
ปอยขี่ม้าขาวมาตอบให้แล้วค่ะ อิอิ

หลังจากเห็นคุณ NOKIE อยากรู้คำตอบมาก

คำตอบ คือ ซีซั่น1 จบที่ Ep.13 ค่ะ

ถ้าถามว่ารู้ได้งัย พอดีปอยเข้าไปตั้งกระทู้ถามในพันทิพอ่ะค่ะ

http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A9671888/A9671888.html

คุณNOKIE ก็หาซีซั่น2 มาดูได้เลยค่ะ ปอยคิดว่างั้นนะ @_@

ดู Damage Season1 อยู่ แต่ว่ามีตั้ง 7 แผ่นเลยไม่แน่ใจว่ามันพ่วง season อื่นมาด้วยรึป่าว เพราะเห็นแทบจะทุกร้าน S'1 มีแค่ 3 แผ่นเอง ใครพอรู้บ้างค่ะว่า Episode 13: Because i knew patty อยู่seasonอะไร แผ่นที่เท่าไหร่ค่ะ เพราะจะสั่งต่อแต่สั่งไม่ถูก จะสั่งร้านเดิมก็ไม่ได้เพราะมี season เดียวเอง

gupoiy
09-09-2010, 21:07
ไม่ใช่คุณตะละล้า แต่เอาเรื่องย่อมาให้อ่านได้ไหมค่ะ @_@~

ปอยก็เพิ่งสั่งซีซั่น1 มาค่ะ แต่ยังไม่ได้ดูเลย แค่เปิดดูผ่านๆ

น่าดูดีนะค่ะ ถ้าดูแล้วจะมาเล่าให้ฟังค่ะ เอาเรื่องย่อไปก่อนนะ

Flashpoint เป็นเรื่องราวการเสี่ยงตายของหน่วยปฏิบัติการตอบโต้เชิงกลยุทธ์ หรือ ชื่อย่อว่า SRU

ซึ่งเป็นหน่วยปฏิบัติการเฉพาะกิจเพื่อช่วยเหลือตัวประกัน ต่อต้านกลุ่มอิทธิพล ตลอดจนการกู้ระเบิด

หรือกระทั่งการปีนตึกเพื่อช่วยเด็กวัยรุ่นที่กำลังจะ ฆ่าตัวตาย พวกเขาต้องปฏิบัติภารกิจภายใต้ความกดดันและแข่งขันกับเวลาอยู่เสมอ

สมาชิกฝีมือดีทุกคนได้รับการฝึกฝนเชิงกลยุทธ์และปฏิบัติการเชิงจิตวิทยาจากหน่วย SWAT

พวกเขาแก้ไขสถานการณ์ต่างๆ ด้วยการเจรจาต่อรอง การอ่านบุคลิคและล้วงความคิด

เพื่อค้นหาอารมณ์เบื้องลึกอันเป็นสาเหตุของวิกฤติกาล เลวร้ายต่างๆ ด้วยความหวังที่จะคลี่คลาสถานการณ์และช่วยเหลือชีวิตตัวประกัน

ทันทีที่มีรัฐบาลมีกฏให้เจ้าหน้าที่รับผิดชอบต่อชีวิตผู้บริสุทธิ์ จึงมีการวมตัวของกลุ่มตำรวจในนาม "เอสอาร์ยู"

เป็นทีมที่มีความเสี่ยงสูงให้การเข้าช่วยเหลือตัวประกัน จัดการกลุ่มอันธพาล เก็บกวาดระเบิด สังหารผู้ก่อการร้ายและกลุ่มโจรที่ใช้

อาวุธรุนแรง ซึ่งเป็นการรวมเอาบรรดาตำรวจสุดระห่ำมีความสามารถเฉพาะตัวทุกรูปแบบจากหน่วย งานต่าง ๆ มารวมไว้ในทีมนี้

ทีมนี้จะแตกต่างจาก "หน่วยสวาท" ตรงที่ทุกคนจะมีพรสวรรค์ที่พระเจ้าให้มาตั้งแต่เกิดในด้านการตัดสินใจ ไหวพริบ สติปัญญา

งานที่ยากสำหรับหน่วยอื่น จะถูกส่งมาให้ทีมนี้ทำให้ลุล่วงและสำเร็จ ..

*ขอทำเป็นตัวใหญ่นะค่ะ เพื่อที่จะได้อ่านง่ายๆ*

http://i690.photobucket.com/albums/vv263/Gupoiy555/flashpoint.jpg[/SIZE]

k. ตะละล้าค่ะ Flashpoint นี่ลุ้นแบบมันส์ๆ แอคชั่นเยอะ วางแผน อะไรแบบนี้ป่าวค่ะ คือชอบ 24 hours มากแต่คงจะไม่ค่อยมี serie ที่มันส์เทียบเท่าแต่ว่าใกล้เคียงก็ยังดีค่ะ

ตะละล้า
09-09-2010, 23:52

ตามที่น้องปอยเอามาให้อ่านเลยค่า ไม่รู้จะเทียบกับ 24 ยังไง เพราะเรายังไม่ได้ดู 24 เลยค่ะ ไม่รู้ว่าพลาดอะไรไปรึเปล่าแหะ ^^"
คือเรื่องนี้ เราดูแล้วมันประทับใจในตอนจบของทุกๆตอนๆอ่ะค่ะ สรุปได้ดี บางตอนก็ทำเอาน้ำตาไหลเลย ^^

gupoiy
10-09-2010, 00:22
ปอยเพิ่งจะหยิบมาดู

เพิ่งดูจบตอนที่1 ตะกี้เอง

แอบเศร้านิดๆอ่ะ!!~

ตามที่น้องปอยเอามาให้อ่านเลยค่า ไม่รู้จะเทียบกับ 24 ยังไง เพราะเรายังไม่ได้ดู 24 เลยค่ะ ไม่รู้ว่าพลาดอะไรไปรึเปล่าแหะ ^^"
คือเรื่องนี้ เราดูแล้วมันประทับใจในตอนจบของทุกๆตอนๆอ่ะค่ะ สรุปได้ดี บางตอนก็ทำเอาน้ำตาไหลเลย ^^

rockhound
10-09-2010, 00:26

โหย เชย ไม่เคยดู24 แบร่ๆ (ล้อเล่นจ๊ะ) พี่ก็เพิ่งดู Flashpoint ได้แค่2-3ตอนเอง ชอบตาไมค์

ตะละล้า
10-09-2010, 00:39
ปอยเพิ่งจะหยิบมาดู

เพิ่งดูจบตอนที่1 ตะกี้เอง

แอบเศร้านิดๆอ่ะ!!~

อื้อ มีปนเศร้าๆด้วย ใครบ้างอยากจะเป็นคนไม่ดีน่ะ ^^"

โหย เชย ไม่เคยดู24 แบร่ๆ (ล้อเล่นจ๊ะ) พี่ก็เพิ่งดู Flashpoint ได้แค่2-3ตอนเอง ชอบตาไมค์

ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ ยอมรับๆ เห็นใครๆก็บอก 24 สนุก แต่ทำไม๊ทำไม กวางดูไม่จบตอน 1 ทุกทีเลยค่ะ พยายามดูหลายครั้งแระ เดี๋ยวจะพยายามดูใหม่อีกรอบค่ะ-*-

rockhound
10-09-2010, 01:17
อื้อ มีปนเศร้าๆด้วย ใครบ้างอยากจะเป็นคนไม่ดีน่ะ ^^"

ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ ยอมรับๆ เห็นใครๆก็บอก 24 สนุก แต่ทำไม๊ทำไม กวางดูไม่จบตอน 1 ทุกทีเลยค่ะ พยายามดูหลายครั้งแระ เดี๋ยวจะพยายามดูใหม่อีกรอบค่ะ-*-

ฮ่าๆๆ ถ้าน้องกวางลองดูได้ซัก3-4ตอน รับรองได้ดูถึงซีซั่น8เลย;)

http://cfs8.blog.daum.net/image/36/blog/2009/02/04/11/36/4988ff3212f5f&filename=24cast171.jpg

HIPPYKOP
10-09-2010, 08:22
จบเลยค่ะ เป็น mini series

อยากจะเเนะนำคือ dead set เรียลลิตี้ซอมบี้สยอง

และ the lost room เป็น mini series ทั้ง2เรื่องค่ะ

จบเลยเหมือนกัน สนุกค่ะ ชอบมากๆๆ

ส่วนซีรี่ที่จบเลยที่ปอยดูอยู่มีเรื่อง lost อยู่เรื่องเดียวค่ะ

นอกนั้นก็มีซีซั่นอีกให้ตามต่อเรื่อยๆๆ

ขอบคุณที่แนะนำครับ
dead set ก็สนุกดีครับ พอดีเป็นคนชอบหนังแนวนี้พอดีเลย :d

gupoiy
10-09-2010, 10:22
ใช่ ใครๆก็บอกสนุก แต่ปอยก็ดูไม่จบตอนที่1 เหมือนพี่กวางเลย (ขออนุญาติเรียกชื่อนะค่ะ)

สงสัยคงไม่ใช่เเนวมั่งค่ะ ฮ่าๆๆ

ปอยดู Flashpoint จบ 2ตอนและ ตอนที่2 นี่แบบว่าน้ำตาคลอเลย

สงสารและเห็นใจคนเป็นพ่อมากๆๆเลย *-*

nokie
10-09-2010, 11:36
ฮ่าๆๆ ถ้าน้องกวางลองดูได้ซัก3-4ตอน รับรองได้ดูถึงซีซั่น8เลย;)

http://cfs8.blog.daum.net/image/36/blog/2009/02/04/11/36/4988ff3212f5f&filename=24cast171.jpg

ใช่ๆ เห็นด้วย น้องปอยกับน้องกวางลองดูไปซักพักก่อน เพราะแรกๆเหมือนจะอืดๆ พระเอกไม่หล่อ แต่พอดูไปจนถึงจุดนึง (ไม่รู้จุดไหน หุหุ เพราะดูข้าม season 1,2 ไปแผ่นมันไม่อ่าน) รับรองจิงๆน้้าา
ไม่ได้หลับได้นอนเลย มันส์ทุกววินาที ตอนต่อตอน
ส่วนยใหญ่จะเกี่ยวข้องกับการตามล่าผู้ก่อการร้ายระดับพระกาฬฬ วางแผนลำ้ลึกคาดไม่ถึง ที่ใช้สารพัดอาวุธ นิวเคลียร์ ถล่มเมืองใหญ่ต่างๆ บ้างก็จับตัวประกันเพื่อเรียกร้องข่อต่อรองกับประธานาธิบดี
โดยมีหน่วยงาน ctu ซึ่งมีสารพัดเครื่องมือเทคโนโลยืไหเทคต่างๆใช้แกะรอยผู้ก่อการร้าย โดยมี jack เป็นนำทีมเป็นทั้งนักบู้ และบุ็นคอยอ่านเกมไป ยิงกันไป เกมพลิกกันไปมา ทำให้เราลุ้นจนเหนื่อยแทน
โอยมันส์จิงจิงเยย ลองดูนะแล้วจะไม่ผิดหวังเลย

nokie
10-09-2010, 12:12
ปอยขี่ม้าขาวมาตอบให้แล้วค่ะ อิอิ

หลังจากเห็นคุณ NOKIE อยากรู้คำตอบมาก

คำตอบ คือ ซีซั่น1 จบที่ Ep.13 ค่ะ

ถ้าถามว่ารู้ได้งัย พอดีปอยเข้าไปตั้งกระทู้ถามในพันทิพอ่ะค่ะ

http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A9671888/A9671888.html

คุณNOKIE ก็หาซีซั่น2 มาดูได้เลยค่ะ ปอยคิดว่างั้นนะ @_@

สุดยอดเลย วันไหนหาอะไรไม่ได้ ก็หาน้องปอยนี่แหละ มีอัศวินม้าขาว ตามอาไร หาอะไรได้ม็ดด ขอบคุณมากค่ะ

kimberly
10-09-2010, 16:44
ชอบ Flashpoint เหมือนกันค่ะ ดูจบS.3แล้ว
ถ้าบอกว่าซีซั่น1ก็น้ำตาไหลแล้ว รอดูs.2-3สิคะ ดราม่ากว่าเดิมอีก โดยเฉพาะs.2อ่ะ เราร้องไห้เกือบทุกตอนเลย
อีกเรื่องที่อยากแนะนำ Leverage อ่ะค่ะ เป็นทีมต้มตุ๋น แบบว่าฉลาดมากๆ ดูแล้วหลงรักสมาชิกในทีมทุกคนเลย

ปล.จริงๆมีแนะนำหลายเรื่องนะ แต่นึกไม่ออก เพราะดูเยอะมาก ชอบมากๆเลยค่ะ ซีรี่ย์อเมริกาเนี่ย

nokie
10-09-2010, 17:05
ชอบ Flashpoint เหมือนกันค่ะ ดูจบS.3แล้ว
ถ้าบอกว่าซีซั่น1ก็น้ำตาไหลแล้ว รอดูs.2-3สิคะ ดราม่ากว่าเดิมอีก โดยเฉพาะs.2อ่ะ เราร้องไห้เกือบทุกตอนเลย
อีกเรื่องที่อยากแนะนำ Leverage อ่ะค่ะ เป็นทีมต้มตุ๋น แบบว่าฉลาดมากๆ ดูแล้วหลงรักสมาชิกในทีมทุกคนเลย

ปล.จริงๆมีแนะนำหลายเรื่องนะ แต่นึกไม่ออก เพราะดูเยอะมาก ชอบมากๆเลยค่ะ ซีรี่ย์อเมริกาเนี่ย

เดี๋ยวตามเก็บมาดูทั้ง 2 เรื่องนี้เลยหล่ะ ชอบแนวนี้มากค่ะ คอมมาดี้ก็ชอบนะแต่เอาไว้ดูคั่นที่เครียดๆน่ะค่ะ จิงๆแล้วดูได้ทุกแนวขอให้หนุก ไม่อือมากเป็นใช้ได้

gupoiy
10-09-2010, 18:39
ขอบคุณมากค่ะที่มาช่วยเเนะนำ

possawat
10-09-2010, 18:49
24น.เป็นซีรีย์ที่ผมชอบมากโดยเฉพาะปี4กับปี7ผมดูไปอย่างละ5รอบส่วนปีอื่นดูไปอย่างละ2รอบไม่รู้ว่าชอบหรือบ้ากันแน่

gupoiy
10-09-2010, 18:54
สงสัยจะต้องไปเปิดดูใหม่ซะแล้ว

ขอบคุณมากที่แนะนำค่ะ

ใช่ๆ เห็นด้วย น้องปอยกับน้องกวางลองดูไปซักพักก่อน เพราะแรกๆเหมือนจะอืดๆ พระเอกไม่หล่อ แต่พอดูไปจนถึงจุดนึง (ไม่รู้จุดไหน หุหุ เพราะดูข้าม season 1,2 ไปแผ่นมันไม่อ่าน) รับรองจิงๆน้้าา
ไม่ได้หลับได้นอนเลย มันส์ทุกววินาที ตอนต่อตอน
ส่วนยใหญ่จะเกี่ยวข้องกับการตามล่าผู้ก่อการร้ายระดับพระกาฬฬ วางแผนลำ้ลึกคาดไม่ถึง ที่ใช้สารพัดอาวุธ นิวเคลียร์ ถล่มเมืองใหญ่ต่างๆ บ้างก็จับตัวประกันเพื่อเรียกร้องข่อต่อรองกับประธานาธิบดี
โดยมีหน่วยงาน ctu ซึ่งมีสารพัดเครื่องมือเทคโนโลยืไหเทคต่างๆใช้แกะรอยผู้ก่อการร้าย โดยมี jack เป็นนำทีมเป็นทั้งนักบู้ และบุ็นคอยอ่านเกมไป ยิงกันไป เกมพลิกกันไปมา ทำให้เราลุ้นจนเหนื่อยแทน
โอยมันส์จิงจิงเยย ลองดูนะแล้วจะไม่ผิดหวังเลย

nokie
10-09-2010, 21:15
24น.เป็นซีรีย์ที่ผมชอบมากโดยเฉพาะปี4กับปี7ผมดูไปอย่างละ5รอบส่วนปีอื่นดูไปอย่างละ2รอบไม่รู้ว่าชอบหรือบ้ากันแน่

โอวว ปานนั้นเลยเหรอค่ะ เป็นโรคเดียวกันเลยย แต่อาการน้อยกว่านิดนึงค่ะ เพราะดูมันสารพัดเรื่อง เปลี่ยนไปเรื่อยเปื่อย แต่ตั้งแต่ดูหนัง ซีรีย์มาทั้งหมดก็ยกให้ 24 hours นี่แหละที่ 1 ตลอดกาล

rockhound
10-09-2010, 21:28
ผมจะเอาซีรี่ย์ที่จบแล้วมาแนะนำนะครับ เผื่อหลายท่านอาจจะยังไม่ได้ดู เริ่มที่ซีรี่ย์ชื่อดัง ที่ถูกยกย่องว่าเขียนบท และผูกเรื่องได้เยี่ยมยอดที่สุด อย่าง LOST ซึ่งปัจจุบันจบลงแล้วด้วยจำนวน 6 ซีซั่น LOST เป็นเรื่องราวเกียวกับเที่ยวบิน 815 ที่ตกลงบนเกาะลึกลับแห่งหนึ่งที่ไม่มีในแผนที่โลก โดยมีผู้รอดชีวิต48คน พวกเขาทั้งหมดจะสามารถหาทางกลับบ้าน และเอาชีวิตรอดในเกาะได้หรือไม่ ในเมื่อเกาะลับแลแห่งนี้ไม่ได้มีแค่พวกเขาตามลำพัง ต้องไปติดตามชมครับ สนุกมาก

gupoiy
10-09-2010, 21:30
แวะเอาสรุปวันเริ่มต้นออกอากาศซีรี่ฤดูกาลปี 2010-2011 ของ 5 สถานีหลักของอเมริกา มาฝากจ้า

วันจันทร์ที่ 16 สิงหาคม
22.00 น. Showtime: Weeds (Season 6 Premiere)

วันอังคารที่ 7 กันยายน
22.00 น. FX: Sons of Anarchy (Season 3 Premiere)

วันพุธที่ 8 กันยายน
20.00 น. The CW: America's Next Top Model (Cycle 15 Premiere)
21.00 น. The CW: Hellcats (Series Premiere)

วันพฤหัสที่ 9 กันยายน
20.00 น. The CW: The Vampire Diaries (Season 2 Premiere)
21.00 น. The CW: Nikita (Series Premiere)

วันจันทร์ที่ 13 กันยายน
20.00 น. The CW: 90210 (Season 3 Premiere)
21.00 น. The CW: Gossip Girl (Season 4 Premiere)

วันอังคารที่ 14 กันยายน
20.00 น. The CW: ONE TREE HILL (Season 8 Premiere)
21.00 น. The CW: Life Unexpected (Season 2 Premiere)

วันพุธที่ 15 กันยายน
20.00 น. CBS: Survivor: Nicaragua (Season 21 Premiere)

วันพฤหัสที่ 16 กันยายน
21.00 น. FX: It's Always Sunny in Philadelphia (Season 6 Premiere)

วันจันทร์ที่ 20 กันยายน
20.00 น. ABC: Dancing with the Stars (Season 10 Premiere)
20.00 น. FOX: House (Season 7 Premiere)
20.00 น. NBC: Chuck (Season 4 Premiere)
20.00 น. CBS: How I Met Your Mother (Season 5 Premiere)
20.30 น. CBS: Rules of Engagement (Season 5 Premiere)
21.00 น. FOX: Lonestar (Series Premiere)
21.00 น. NBC: The Event (Series Premiere)
21.00 น. CBS: Two and a Half Men (Season 8 Premiere)
21.30 น. CBS: Mike & Molly (Series Premiere)
22.00 น. ABC: Castle (Season 3 Premiere)
22.00 น. NBC: Chase (Series Premiere)
22.00 น. CBS: Hawaii Five-0 (Series Premiere)

วันอังคารที่ 21 กันยายน
20.00 น. ABC: Dancing with the Stars (ตอนพิเศษ)
20.00 น. FOX: Glee (Season 2 Premiere)
20.00 น. NBC: The Biggest Loser (Season 10 Premiere)
20.00 น. CBS: NCIS (Season 8 Premiere)
21.00 น. FOX: Raising Hope (Series Premiere)
21.00 น. CBS: NCIS: Los Angeles (Season 2 Premiere)
21.30 น. FOX: Running Wilde (Series Premiere)
22.00 น. ABC: Detroit 1-8-7 (Series Premiere)
22.00 น. NBC: Parenthood (Season 2 Premiere)

วันพุธที่ 22 กันยายน
20.00 น. ABC: The Middle (Season 2 Premiere)
20.00 น. FOX: Hell's Kitchen (Season 8 Premiere) 2 ชั่วโมง
20.00 น. NBC: Undercovers (Series Premiere)
20.30 น. ABC: Better With You (Series Premiere)
21.00 น. ABC: Modern Family (Season 2 Premiere)
21.00 น. NBC: Law & Order: Special Victims Unit (Season 12 Premiere)
21.00 น. CBS: Criminal Minds (Season 5 Premiere)
21.30 น. ABC: Cougar Town (Season 2 Premiere)
22.00 น. ABC: The Whole Truth (Series Premiere)
22.00 น. NBC: Law & Order: Los Angeles (Series Premiere)
22.00 น. CBS: The Defenders (Series Premiere)

วันพฤหัสที่ 23 กันยายน
20.00 น. ABC: My Generation (Series Premiere)
20.00 น. FOX: Bones (Season 6 Premiere)
20.00 น. CBS: The Big Bang Theory (Season 4 Premiere)
20.30 น. CBS: $#*! My Dad Says (Series Premiere)
20.00 น. NBC: Community (Season 2 Premiere)
20.30 น. NBC: 30 Rock (Season 5 Premiere)
21.00 น. ABC: Grey's Anatomy (Season 7 Premiere)
21.00 น. FOX: Fringe (Season 3 Premiere)
21.00 น. NBC: The Office (Season 7 Premiere)
21.00 น. CBS: CSI: Crime Scene Investigation (Season 11 Premiere)
21.30 น. NBC: Outsourced (Series Premiere)
22.00 น. ABC: Private Practice (Season 4 Premiere)
22.00 น. NBC: The Apprentice (Season 10 Premiere) ซีซั่นนี้ผู้เข้าแข่งขันจะเป็นคนธรรมดา ไม่ใช่คนดัง
22.00 น. CBS: The Mentalist (Season 3 Premiere)

วันศุกร์ที่ 24 กันยายน
20.00 น. The CW: Smallville (Season 10 Premiere)
20.00 น. FOX: Human Target (Series 2 Premiere)
20.00 น. NBC: School Pride (Series Premiere)
20.00 น. CBS: Medium (Season 7 Premiere)
21.00 น. The CW: Supernatural (Season 6 Premiere)
21.00 น. FOX: The Good Guys (Season 1.5 Premiere) ไม่ต้องงง นี่เป็นซีรี่ที่เริ่มฉายช่วงซัมเมอร์ปี 2010 แล้วได้ตอนเพิ่ม
21.00 น. NBC: Dateline NBC (Season Premiere) รายการสารคดีข่าว
21.00 น. CBS: CSI: NY (Season 7 Premiere)
22.00 น. NBC: Outlaw (Series Premiere)
22.00 น. CBS: Blue Bloods (Series Premiere)

วันอาทิตย์ที่ 26 กันยายน
20.00 น. ABC: Extreme Makeover: Home Edition (Season 8 Premiere)
20.00 น. FOX: The Simpsons (Season 22 Premiere)
20.30 น. FOX: The Cleveland Show (Season 2 Premiere)
20.30 น. CBS: The Amazing Race (Season 17 Premiere) 1 ชั่วโมงครึ่ง
21.00 น. ABC: Desperate Housewives (Season 7 Premiere)
21.00 น. FOX: Family Guy (Season 9 Premiere) 1 ชั่วโมง
22.00 น. ABC: Brothers & Sisters (Season 5 Premiere)
22.00 น. CBS: Undercover Boss (Season 2 Premiere)
22.00 น. HBO: Bored to Death (Season 2 Premiere)
22.00 น. Showtime: Dexter (Season 5 Premiere)

วันอังคารที่ 28 กันยายน
20.00 น. ABC: No Ordinary Family (Series Premiere)
21.00 น. ABC: Dancing with the Stars (รอบประกาศผล)
21.00 น. Syfy: Stargate: Universe (Season 2 Premiere)
22.00 น. CBS: The Good Wife (Season 2 Premiere)
22.00 น. Syfy: Sanctuary (Season 3 Premiere)

วันอาทิตย์ที่ 3 ตุลาคม
20.00 น. CBS: The Amazing Race (Time Period Premiere)
21.00 น. CBS: Undercover Boss (Time Period Premiere)
21.30 น. FOX: American Dad (Season 6 Premiere)
22.00 น. CBS: CSI: Miami (Season 9 Premiere)

วันพุธที่ 10 พฤศจิกายน
20.00 น. FOX: Lie to Me (Season 3 Premiere)
21.00 น. FOX: Hell's Kitchen (Time Period Premiere)

วันจันทร์ที่ 10 มกราคม 2011
21.00 น. Showtime: Californication (Season 4 Premiere)

วันอังคารที่ 11 มกราคม 2011
21.00 น. Syfy: Caprica (Season 1.5 Premiere)

ขอบคุณข้อมูลจากพันทิพด้วยค่ะ

nokie
10-09-2010, 21:38
ผมจะเอาซีรี่ย์ที่จบแล้วมาแนะนำนะครับ เผื่อหลายท่านอาจจะยังไม่ได้ดู เริ่มที่ซีรี่ย์ชื่อดัง ที่ถูกยกย่องว่าเขียนบท และผูกเรื่องได้เยี่ยมยอดที่สุด อย่าง LOST ซึ่งปัจจุบันจบลงแล้วด้วยจำนวน 6 ซีซั่น LOST เป็นเรื่องราวเกียวกับเที่ยวบิน 815 ที่ตกลงบนเกาะลึกลับแห่งหนึ่งที่ไม่มีในแผนที่โลก โดยมีผู้รอดชีวิต48คน พวกเขาทั้งหมดจะสามารถหาทางกลับบ้าน และเอาชีวิตรอดในเกาะได้หรือไม่ ในเมื่อเกาะลับแลแห่งนี้ไม่ได้มีแค่พวกเขาตามลำพัง ต้องไปติดตามชมครับ สนุกมาก

เชียร์ Lost ด้วยคนค่ะ สนุกมากค่ะ

rockhound
10-09-2010, 21:47
The X-files ซีรี่ย์ในตำนานอีกเรื่องที่หลายคนรู้จักกันดี และมีแฟนประจำอยู่ทั่วโลก โด่งดังจนต้องสร้างเป็นหนังใหญ่ถึง2ภาค The X-files เป็นเรื่องราวเกี่ยวกับ เหตุการณ์พิศวงหาสาเหตุไม่ได้ หรือคดีที่ยังไม่ได้รับการคลี่คลาย อย่างเช่น ufo มนุษย์ต่างดาว ฆาตรกรที่ไม่มีกระดูก หรือ เด็กน้อยที่ใช้พลังจิตเคลื่อนย้ายวัตถุ โดยที่ ตัวละครหลักของซีรี่ย์ชุดนี้ก็คือ เจ้าหน้าที่ ฟ๊อกซ์ โมลเดอร์ และ เจ้าหน้าที่ ไดน่า สกัลลี่ ซึ่งบุคลิกของสองคนนี้แตกต่างกันสุดขั่ว สกัลลี่จะเป็นคนที่ใจเย็นทำงานตามแบบแผน ขณะที่โมลเดอร์จะใจร้อนโผงผางไม่ยอมใคร แต่เมื่อมาจับคู่กันกลับกลายเป็นคู่หูที่ดีเยี่ยม The X-files มีทั้งหมดถึง9ซีซั่น ใครชอบแนวลึกลับสอบสวน ก็ลองหามาชมดูครับ

_ying_
10-09-2010, 22:05
เชียร์ Lost ด้วยคนค่ะ สนุกมากค่ะ

+100 จ้า ^________^

rockhound
10-09-2010, 22:15
เปลี่ยนมาแนวใสๆกันบ้างครับ กับ ROSWELL (คนเหนือมนุษย์) ซีรี่ย์ไซไฟผสมกับความรักวัยรุ่น ที่สะท้อนถึงชีวิตและการเติบโต ของผู้คนในเมืองเล็กๆแห่งหนึ่งในอเมริกา เรื่องราวความรักระหว่างหญิงสาว ที่เป็นดาวของโรงเรียน (นำแสดงโดยShiri Applebyขวัญใจผม) และเป็นแฟนของกัปตันทีมฟุตบอล กับชายหนุ่มเด็กเนิร์ดหลังห้อง เพียงแต่ว่าเขาไม่ใช่มนุษย์... และจำอดีตไม่ได้เลย พระเอกของเราจะสมหวังไหม และเขาจะรู้ชาติกำเนิดของตัวเองหรือเปล่า ต้องไปติดตามชมกันดูนะครับ ทั้งหมด3ซีซั่นจบ

gupoiy
11-09-2010, 11:01
ขอบคุณ rockhound มากค่ะ ที่มาช่วยแนะนำ!!~

เดี๊ยวปอยจะเอาเรื่องที่ปอยชอบมาเเนะนำมั่ง

เรื่องที่ปอยชอบแต่ละเรื่อง โดนตัดจบทั้งนั้นเลย ไม่เคยได้ดูเรื่องไหนจบซักที

มีแต่เรื่อง LOST ที่มีภาคจบออกมาแล้ว แต่ปอยก็ดูซีซั่น6 ไปแค่ 2 แผ่น

แอบเบื่อๆ เลยไปหยิบ flashpoint ขึ้นมาดูซะงั้น LOST เลยต้องรอไปก่อน ฮ่าๆๆ

dvdkonjon
11-09-2010, 18:09
http://dvdtook.com/forum/showthread.php?25696
^
^
^
^

ลองแวะเข้าไปอ่านดูได้นะคะ

http://upic.me/i/a9/ppedbanner5.gif (http://dvd2hand.tv/forum/showthread.php?t=16658) http://upic.me/i/a9/ppedbanner5.gif (http://dvd2hand.tv/forum/showthread.php?t=16658) http://upic.me/i/a9/ppedbanner5.gif (http://dvd2hand.tv/forum/showthread.php?t=16658) http://upic.me/i/a9/ppedbanner5.gif (http://dvd2hand.tv/forum/showthread.php?t=16658) http://upic.me/i/a9/ppedbanner5.gif (http://dvd2hand.tv/forum/showthread.php?t=16658) http://upic.me/i/a9/ppedbanner5.gif (http://dvd2hand.tv/forum/showthread.php?t=16658) http://upic.me/i/a9/ppedbanner5.gif (http://dvd2hand.tv/forum/showthread.php?t=16658) http://upic.me/i/a9/ppedbanner5.gif (http://dvd2hand.tv/forum/showthread.php?t=16658)

http://upic.me/i/qm/dvdkonjon.jpg (http://dvd2hand.tv/forum/showthread.php?t=16658)

nokie
11-09-2010, 19:44
เปลี่ยนมาแนวใสๆกันบ้างครับ กับ ROSWELL (คนเหนือมนุษย์) ซีรี่ย์ไซไฟผสมกับความรักวัยรุ่น ที่สะท้อนถึงชีวิตและการเติบโต ของผู้คนในเมืองเล็กๆแห่งหนึ่งในอเมริกา เรื่องราวความรักระหว่างหญิงสาว ที่เป็นดาวของโรงเรียน (นำแสดงโดยShiri Applebyขวัญใจผม) และเป็นแฟนของกัปตันทีมฟุตบอล กับชายหนุ่มเด็กเนิร์ดหลังห้อง เพียงแต่ว่าเขาไม่ใช่มนุษย์... และจำอดีตไม่ได้เลย พระเอกของเราจะสมหวังไหม และเขาจะรู้ชาติกำเนิดของตัวเองหรือเปล่า ต้องไปติดตามชมกันดูนะครับ ทั้งหมด3ซีซั่นจบ

ดีค่ะ ชอบฟังความเห็นหลายๆคน หลายๆเรื่อง เผื่อมีปัญหาอะไรจะได้ถามได้ ขอบคุณค้า

nokie
11-09-2010, 19:46
http://dvdtook.com/forum/showthread.php?25696
^
^
^
^

ลองแวะเข้าไปอ่านดูได้นะคะ

http://upic.me/i/a9/ppedbanner5.gif (http://dvd2hand.tv/forum/showthread.php?t=16658) http://upic.me/i/a9/ppedbanner5.gif (http://dvd2hand.tv/forum/showthread.php?t=16658) http://upic.me/i/a9/ppedbanner5.gif (http://dvd2hand.tv/forum/showthread.php?t=16658) http://upic.me/i/a9/ppedbanner5.gif (http://dvd2hand.tv/forum/showthread.php?t=16658) http://upic.me/i/a9/ppedbanner5.gif (http://dvd2hand.tv/forum/showthread.php?t=16658) http://upic.me/i/a9/ppedbanner5.gif (http://dvd2hand.tv/forum/showthread.php?t=16658) http://upic.me/i/a9/ppedbanner5.gif (http://dvd2hand.tv/forum/showthread.php?t=16658) http://upic.me/i/a9/ppedbanner5.gif (http://dvd2hand.tv/forum/showthread.php?t=16658)

http://upic.me/i/qm/dvdkonjon.jpg (http://dvd2hand.tv/forum/showthread.php?t=16658)

ขอบคุณค่ะ ที่นำเรื่องย่อมาฝาก และการจัดอันดับมาฝากค่ะ

nokie
11-09-2010, 19:48
ขอถามหน่อยค่ะ สงสัยมานานแล้วว่า ทำไมบางกะทู้ หรือบางร้านมีดาว 4 ดาวบ้าง 5 ดาวบ้าง ใครเอาไปใส่ให้ด้วยเหตุผลอะไร มันขึ้นไปยังงัยค่ะ สงสัยมากเลยค่ะ

The Electrocutes
11-09-2010, 21:16
sleeper cell นี่เคยซื้อซีซั่นหนึ่งมาดู แปลได้แย่มากๆค่ะ เหมือนใช้คอมแปลยังไงก็ไม่รู้ ดูไปสักพักเลยปิดซับไทยมันไปเลยแล้วฟังเสียงภาษาอังกฤษเอายังจะรู้เรื่องมากกว่า เข็ด เลยไม่ซื้อซีซั่น 2 ต่อ ส่วนเนื้อเรื่องก็ค่อนข้างจะเอื่อยๆไปหน่อยนะคะ อันนี้ความคิดเห็นส่วนตัว

ขอแนะนำให้ดู Fringe ค่ะ สนุกมาก เหมือนๆเป็นลูกหลานกลายพันธุ์ของ The X-Files วิทยาศาสตร์ในเรื่องอาจจะเว่อร์ๆ ไม่ค่อยจะ make sense สักเท่าไหร่ แต่ถ้ามองข้ามไปก็ได้ เห็นฝรั่งหลายต่อหลายคน(รวมถึงตัวเองด้วย)ดูเรื่องนี้ตอนแรกก็เฉยๆ แต่พอดูไปดูมาพาคลั่งไคล้เรื่องนี้กันเป็นแถว แถมยังได้ J.J. Abram อดีตโปรดิวเซอร์ของ Lost มาเป็นโปรดิวเซอร์ของ Fringe ด้วย

ตอนนี้ใจจดใจจ่อรอดูซีซั่น 3 สุดๆ!

http://image.com.com/tv/images/processed/photo_viewer_tall/75/98/75987a9bea19d9cdbba56ba5f625a5c2_pvt.jpg

อิอิ แอบปลื้มแอนนา ทอร์ฟค่ะ ^_^

nokie
11-09-2010, 21:23
sleeper cell นี่เคยซื้อซีซั่นหนึ่งมาดู แปลได้แย่มากๆค่ะ เหมือนใช้คอมแปลยังไงก็ไม่รู้ ดูไปสักพักเลยปิดซับไทยมันไปเลยแล้วฟังเสียงภาษาอังกฤษเอายังจะรู้เรื่องมากกว่า เข็ด เลยไม่ซื้อซีซั่น 2 ต่อ ส่วนเนื้อเรื่องก็ค่อนข้างจะเอื่อยๆไปหน่อยนะคะ อันนี้ความคิดเห็นส่วนตัว

ขอแนะนำให้ดู Fringe ค่ะ สนุกมาก เหมือนๆเป็นลูกหลานกลายพันธุ์ของ The X-Files วิทยาศาสตร์ในเรื่องอาจจะเว่อร์ๆ ไม่ค่อยจะ make sense สักเท่าไหร่ แต่ถ้ามองข้ามไปก็ได้ เห็นฝรั่งหลายต่อหลายคน(รวมถึงตัวเองด้วย)ดูเรื่องนี้ตอนแรกก็เฉยๆ แต่พอดูไปดูมาพาคลั่งไคล้เรื่องนี้กันเป็นแถว แถมยังได้ J.J. Abram อดีตโปรดิวเซอร์ของ Lost มาเป็นโปรดิวเซอร์ของ Fringe ด้วย

ตอนนี้ใจจดใจจ่อรอดูซีซั่น 3 สุดๆ!

http://image.com.com/tv/images/processed/photo_viewer_tall/75/98/75987a9bea19d9cdbba56ba5f625a5c2_pvt.jpg

อิอิ แอบปลื้มแอนนา ทอร์ฟค่ะ ^_^

ใช่เหมือนกันเลย มันเอื่อยๆทั้ง เรื่องเลยหล่ะ
ส่วน Fringe นี่ก็ว่าจะติดตามอยู่ค่ะ มีหลายเสียงเชียร์เรื่องกันเนาะ ไว้มีไรหนุกมาเล่าสู่กันฟังอีกน้าค่้า

nokie
11-09-2010, 21:26
ขอบคุณ rockhound มากค่ะ ที่มาช่วยแนะนำ!!~

เดี๊ยวปอยจะเอาเรื่องที่ปอยชอบมาเเนะนำมั่ง

เรื่องที่ปอยชอบแต่ละเรื่อง โดนตัดจบทั้งนั้นเลย ไม่เคยได้ดูเรื่องไหนจบซักที

มีแต่เรื่อง LOST ที่มีภาคจบออกมาแล้ว แต่ปอยก็ดูซีซั่น6 ไปแค่ 2 แผ่น

แอบเบื่อๆ เลยไปหยิบ flashpoint ขึ้นมาดูซะงั้น LOST เลยต้องรอไปก่อน ฮ่าๆๆ

ดีค่ะดี!!! อย่าลืมมาเล่าสู่กันฟังนะค่ะน้องปอย ขอเรียกชื่อเลยนะค่ะ

gupoiy
11-09-2010, 23:16
ยินดีเลยค่ะ เรียกชื่อได้เลย ^_^

ดีค่ะดี!!! อย่าลืมมาเล่าสู่กันฟังนะค่ะน้องปอย ขอเรียกชื่อเลยนะค่ะ

gupoiy
11-09-2010, 23:31
http://i690.photobucket.com/albums/vv263/Gupoiy555/pushing-daisies22.jpg

ซีรี่ส์แนวใส ๆ น่ารัก ๆ เน้นสีสันที่สวยสดงดงาม เรื่องราวของหนุ่มเนด หนุ่มผู้มีความสามารถพิเศษแสนมหัศจรรย์ ความสามารถของเค้าก็คือ

เมื่อเค้าสัมผัสสิ่งมีชีวิตที่ตายไปแล้ว ไม่ว่าจะเป็นสุนัข ผลไม้ หรือแม้กระทั่งคน จะทำให้สิ่งมีชีวิตเหล่านั้นกลับมามีชีวิตได้อีกครั้งหนึ่ง แต่ถ้า

เค้าไปสัมผัสสิ่งมีชีวิตนั้นอีกครั้งหนึ่ง จะทำให้สิ่งมีชีวิตนั้นตายอีกครั้งอย่างถาวร

แต่พลังพิเศษของเค้านั้นก็มีเงื่อนไขในการใช้ต่าง ๆ มากมาย เช่น ถ้าเค้าชุบชีวิตคนหนึ่งคน เกินกว่าเวลา 1 นาที จะทำให้ต้องมีอีกคนหนึ่งใน

บริเวณนั้นต้องตายแทน เหมือนกฎของการตายเลยว่างั้น แต่การตายแทนกันนั้นจะขึ้นอยู่กับสิ่งมีชีวิตที่เค้าชุบขึ้นมาด้วย เช่น ชุบนก อาจจะ'

ทำให้กระรอกตาย ชุบคนทำให้คนอื่นตาย แต่ถ้าเค้าชุบมาไม่เกิน 1 นาที แล้วเค้าไปสัมผัสอีกครั้งหนึ่ง ก็จะไม่มีผลใด ๆ ตามมา เพียงแต่ทำ

ให้คนที่เค้าชุบนั้นตายอย่างถาวร ไม่สามารถชุบขึ้นมาได้อีก

เรื่องราวมาวุ่นวายเมื่อนักสืบเอกชนชื่อเอเมอร์สัน ได้มารู้ความสามารถของเนด เค้าจึงชวนเนดเข้าไปร่วมสืบคดีต่าง ๆ กับเค้า เพื่อรับรางวัล

ตอบแทน โดยการสืบนั้นก็ให้เนดชุบชีวิตของคนที่ตาย เพื่อถามว่าเค้าตายได้อย่างไร ใครเป็นคนที่อยู่เบื้องหลังการตายของเค้า

แต่แล้ววันหนึ่งเนดได้ไปทำคดีหนึ่ง แต่ว่า...คนที่ตายในคดีนั้นกลับเป็นสาวที่เค้ารักชื่อว่าชัค ซึ่งเมื่อเค้าสัมผัสเพื่อชุบชีวิตชัคแล้วนั้น เค้าไม่

สามารถหักใจที่จะทำให้ชัคตายอีกครั้งภายใน 1 นาทีได้ เรื่องวุ่น ๆ จึงได้เริ่มอีกครั้งหนึ่ง เมื่อเค้าชุบสาวที่เค้ารัก แต่เค้าไม่สามารถสัมผัสสาว

ที่เค้ารักได้นั้น ความรักของเค้าจะเป็นอย่างไร แล้วคดีที่เข้ามาต่าง ๆ มากมาย เค้าจะสามารถไขคดีเหล่านั้นได้หรือไม่

ขอบคุณเรื่องย่อจาก baanseries

gupoiy
11-09-2010, 23:34
โอ้โห...รูปใหญ่เว่อร์เลยค่ะ !!~

gupoiy
11-09-2010, 23:50
http://i690.photobucket.com/albums/vv263/Gupoiy555/desperate-housewives.jpg

Desperate Housewives สมาคมแม่บ้านหัวใจเปลี่ยว ซีรี่ส์ชื่อดังที่เคยฉายทางไทยทีวีสีช่อง 3 เรื่องราวเกี่ยวกับแม่บ้านในหมู่บ้านวิสเทอเรีย

เลน หมู่บ้านคนรวย(มั้ง) ที่เริ่มต้นขึ้นด้วยการฆ่าตัวตายปริศนาของ Mary Alice (แมรี่ อลิซ) เพื่อนบ้านซึ่งเป็นที่รักของทุกคน เป็นภรรยาที่ดี

เป็นแม่ที่ดี และเป็นเพื่อนบ้านที่ดี แต่เหตุไฉนเธอถึงฆ่าตัวตาย?

เพื่อนบ้านของแมรี่นั้น ก็จะประกอบไปด้วยตัวละครหลัก ๆ ของเรื่อง ได้แก่ Susan Meyer (ซูซาน เมเยอร์) แม่หม้ายนักเขียน มีลูกสาว 1

คน โดยตัวซูซานเองนั้นมีนิสัยซุ่มซ่าม และอ่อนไหวกับเรื่องของผู้ชายมาก แต่เธอจะมีเรื่องที่ต้องเรียนรู้อีกเยอะ เช่นการเลี้ยงลูกของเธอ

สาวคนต่อมาคือ Lynette Scavo (ลินเน็ต สกาโว) แม่บ้านคนเก่งมีลูกชายจอมซน 3 คน ปัญหาส่วนใหญ่ของเธอจะอยู่ที่การจัดการกับเจ้า 3

ตัวแสบ ส่วนคนถัดมาก็คือ Bree Hodge (บรี ฮ็อจด์) แม่บ้านจอมเนียบ ทุกอย่างต้องเป็นระเบียบ บรีเองก็มีลูกชาย 1 คนและลูกสาว 1 คน

เรื่องของบรีน่าสนใจมาก บรีจอมเนียมจะจัดการกับลูกเจ้าปัญหาของเธอทั้ง 2 คนได้อย่างไร คนต่อมาก็คือ Grabrielle Solis (แกเบรียล โซ

ลิส) แม่บ้านสุดสวย อดีตนางแบบชื่อดัง ที่ได้มาแต่งงานกับนักธุรกิจหนุ่มที่มีอาชีพการงานมั่นคง เรียกได้ว่าเป็นคนรวยที่สุดในหมู่บ้านได้

เลย แต่แม่บ้านสุดสวยอย่างแกเบรียลก็ต้องมีเรื่องแผลง ๆ กับเค้าบ้างแหละน่า ส่วนคนสุดท้าย สาวสุดฮ็อต Edie Britt (อีดี้ บริท) นายหน้า

ขายบ้าน และเป็นสาวสุดฮ็อตประจำหมู่บ้านอีกด้วย แต่คนในหมู่บ้านดูเหมือนจะไม่ชอบเธอสักเท่าไหร่ โดยเฉพาะซูซาน อะไรเป็นสาเหตุให้

คนในหมู่บ้านไม่ค่อยชอบเธอ?

ซีรี่ส์เรื่องนี้การันตีความสนุกแน่นอน แรกเริ่มที่เห็นนั้นไม่ได้คิดว่าจะดูจนติดงอมแงม แต่พอได้ลองดูไปแค่ตอนแรกตอนเดียวก็ติดจนได้ ยัง

ไงก็แนะนำครับ ผู้ชายดูได้ ผู้หญิงดูดีครับ

ขอบคุณเรื่องย่อจาก baanseries

gupoiy
11-09-2010, 23:56
เรื่อง HOUSE MD.

http://i690.photobucket.com/albums/vv263/Gupoiy555/house-md-d-house-md-1048019_1152_864.jpg

นายแพทย์ขี้วีน กลับมาอีกครั้ง พร้อมพกพาคำพูดเชือดเฉือน เหน็บแนมมาเต็มสูบ พร้อมด้วยทีมแพทย์ ที่เต็มเปี่ยมไปด้วยทักษะทางการ

แพทย์แบบที่คุณไม่เคยเจอมาก่อน!

ซีซั่นนี้ คุณจะได้พบกับโรคแปลกประหลาดมากมาย ที่คุกคามผู้ป่วย ด้วยโรครุมเร้า และผู้ป่วยเก่าที่เคยรักษากับดร.เฮาส์กลับมาแก้แค้นดร.

เฮาส์ อย่างเอาเป็นเอาตาย ฤดูกาลนี้เน้นดราม่า อารมณ์ลึกซึ้งซับซ้อนขึ้น เพื่อให้คุณได้เข้าใกล้ชีวิตของดร. เฮาส์ มากกว่าที่เคยเป็น นอก

จากนี้ยังเน้นที่การสืบที่มาของโรคแปลก ๆ อย่างบ้าคลั่ง นักสืบก็ไม่ใช่ใครที่ไหน ก็ทีมของดร. เฮาส์ นั่นเอง ทุกอย่างที่ดร.เฮาส์ทำล้วนมา

จากสัญชาติญาณส่วนตัวบวกกับเหตุผลทางการแพทย์ และการลองผิดลองถูกแบบสุดๆ เหตุผลมีเพียงอย่างเดียว นั่นคือ “ไม่มีอะไรที่ยิ่ง

ใหญ่ไปกว่าการได้ช่วยชีวิตมนุษย์!” วิธีการรักษาที่ไม่เป็นไปตามแบบแผนของแพทย์ที่ควรจะเป็น ผนวกกับอารมณ์ฉุนเฉียวของดร. เฮาส์

ทำให้ผู้ป่วยไม่สามารถตัดสินได้ว่าเขาเป็นหมอที่แย่ที่สุด หรือดีที่สุดกันแน่

การันตีด้วยรางวัลมากมาย!
ซีรี่ส์ House ได้รับรางวัลมากถึง 8 รางวัล ด้วยกัน และได้รับการเสนอชื่อเข้าชิงรางวัลต่าง ๆ สูงถึง 19 รางวัล ได้แก่

รางวัลลูกโลกทองคำ ปี 2006
นักแสดงนำชายยอดเยี่ยมในซีรี่ส์โทรทัศน์แนวดราม่า (ฮิวจ์ ลอร์รี่)

รางวัลเอ็มมี่ ปี 2005
บทละครดีเด่นในซีรี่ส์โทรทัศน์แนวดราม่า ตอน “Three Stories”

รางวัลสมาคมนักวิจารณ์รายการโทรทัศน์ ปี 2005
นักแสดงที่ได้รับความนิยมสูงสุดในซีรี่ส์แนวดราม่า (ฮิวจ์ ลอร์รี่)

รางวัลฟิล์มทองปี 2006
ตัดต่อเสียงยอดเยี่ยมในรูปแบบรายการโทรทัศน์สั้น

gupoiy
11-09-2010, 23:59
ไว้พรุ่งนี้ปอยจะมาอัพซีรี่ที่ชอบอีกนะค่ะ

วันนี้ง่วงและ ใครชอบเรื่องอะไร แนะนำกันได้นะค่ะ

ตะละล้า
12-09-2010, 04:59
ขอถามหน่อยค่ะ สงสัยมานานแล้วว่า ทำไมบางกะทู้ หรือบางร้านมีดาว 4 ดาวบ้าง 5 ดาวบ้าง ใครเอาไปใส่ให้ด้วยเหตุผลอะไร มันขึ้นไปยังงัยค่ะ สงสัยมากเลยค่ะ

มันจะมีให้กดดาวอ่ะค่ะ ใครจะกดก็ได้ค่ะ จะว่าไป กระทู้ไหนได้ 5 ดาว ก็ใช่ว่าจะดีนะคะ จขกท เนียนๆกดเองก็ได้ค่ะ ^^"

gupoiy
12-09-2010, 10:59
แล้วถ้าเรากด พ่อค้า-แม่ค้าจะได้อะไรหรอค่ะ!!

มันจะมีให้กดดาวอ่ะค่ะ ใครจะกดก็ได้ค่ะ จะว่าไป กระทู้ไหนได้ 5 ดาว ก็ใช่ว่าจะดีนะคะ จขกท เนียนๆกดเองก็ได้ค่ะ ^^"

justforsell
12-09-2010, 23:46
ตอนนี้ วงการ ละคร ทางอเมริกา นิ่งไปเยอะ..

บางเรื่องทำมาดี ก็ดีซะไม่มีที่ติ

บางเรื่องทำมาหลายภาคเข้า เนื้อเรื่องออกทะเลไปเลย เปลี่ยนคู่ไปมากันจนงง ( โดยเฉพาะพวกหนังดราม่า )

gupoiy
13-09-2010, 01:16
วันนี้เงียบเหงาจัง!!~

DarkMan
13-09-2010, 02:38
เข้ามาช่วยแนะนำด้วยคนนะครับ
คงไม่ได้ละเอียดอะไรมากมาย แต่ก็เป็นความเห็นส่วนตัวจ้า

1. White Coller -- ชอบเรื่องนี้เพราะดูแล้วไม่เครียด และดูได้เรื่อยๆไม่น่าเบื่อครับ
2. Bones -- ชอบมากๆ ความสัมพันธ์ของตัวละครมันเป็นอะไรที่หาได้ยาก คาแรกเตอร์แบบว่าแตกต่างกันอย่างชัดเจน
3. Fringe -- คงไม่ต้องกล่าวถึงเลยเรื่องนี้ ชอบมาก แนะนำเลยครับ
4. Last Impact -- หลายคนคงไม่คุ้น เพราะเรื่องนี้เป็นมินิซีรี่ย์ 2 แผ่นจบครับ แต่เนื้อหาก็สนุกดี เอาไว้ดูยามรอแฟนกลับจากบ้านจ้า
5. Criminal minds -- ถึงจะเครียด แต่มันส์ครับ
6. Ghost Whisperer -- ชอบเรื่องนี้มากเลยอ่ะ ดูทีไรเกือบร้องไห้ตลอด
7. Chuck -- ชอบนางเอกมากกกกกกกกกกกกก จริงๆเรื่องนี้สนุกนะครับ ลองดูซิ
8. Leverang -- ใครได้ดูเรื่องนี้ต้องชอบทุกคน ผมคอนเฟิร์ม สำหรับผมนั้น หลงรักปาร์คเกอร์ ไปเรียบร้อยแล้ว
9. Heroes -- แรกดำเนินเรื่องน่าเบื่อหน่อยครับ แต่พอหลังๆผมก็เริ่มติด(ได้ไงไม่รู้)
10. The Lost Room -- อันนี้ต้องดูจนจบนะครับ แล้วจะสนุกไปกับมันเอง

possawat
13-09-2010, 07:00
ผมขอแนะนํา2เรื่องครับclose to home เกี่ยวกับอัยการหรือทนายคอยช่วยว่าความหาหลักฐานและนําคนผิดให้ได้รับโทษอีกเรื่องwithout a traceเกี่ยวกับFBIคอยช่วยเหลือตามหาคนที่ถูกลักพาตัว

freeforfun999
13-09-2010, 09:07
ตอนนี้รอสมาคมแม่บ้านฯ ซีซั่น 7ค่ะ
กำลังเตรียมฉายที่อเมริกา
รอแผ่นโมต่อไป

ปล.อ้างอิงข้อความเดิมตอบยังไงอ่ะคะ ทำไม่เป็น t.t

gupoiy
13-09-2010, 12:27
ปอยก็ชอบ Bones กะ the lost room เหมือนกันค่ะ

คงไม่ได้ละเอียดอะไรมากมาย แต่ก็เป็นความเห็นส่วนตัวจ้า

1. White Coller -- ชอบเรื่องนี้เพราะดูแล้วไม่เครียด และดูได้เรื่อยๆไม่น่าเบื่อครับ
2. Bones -- ชอบมากๆ ความสัมพันธ์ของตัวละครมันเป็นอะไรที่หาได้ยาก คาแรกเตอร์แบบว่าแตกต่างกันอย่างชัดเจน
3. Fringe -- คงไม่ต้องกล่าวถึงเลยเรื่องนี้ ชอบมาก แนะนำเลยครับ
4. Last Impact -- หลายคนคงไม่คุ้น เพราะเรื่องนี้เป็นมินิซีรี่ย์ 2 แผ่นจบครับ แต่เนื้อหาก็สนุกดี เอาไว้ดูยามรอแฟนกลับจากบ้านจ้า
5. Criminal minds -- ถึงจะเครียด แต่มันส์ครับ
6. Ghost Whisperer -- ชอบเรื่องนี้มากเลยอ่ะ ดูทีไรเกือบร้องไห้ตลอด
7. Chuck -- ชอบนางเอกมากกกกกกกกกกกกก จริงๆเรื่องนี้สนุกนะครับ ลองดูซิ
8. Leverang -- ใครได้ดูเรื่องนี้ต้องชอบทุกคน ผมคอนเฟิร์ม สำหรับผมนั้น หลงรักปาร์คเกอร์ ไปเรียบร้อยแล้ว
9. Heroes -- แรกดำเนินเรื่องน่าเบื่อหน่อยครับ แต่พอหลังๆผมก็เริ่มติด(ได้ไงไม่รู้)
10. The Lost Room -- อันนี้ต้องดูจนจบนะครับ แล้วจะสนุกไปกับมันเอง

gupoiy
13-09-2010, 12:29
ขอบคุณนะค่ะ...มี่เข้ามาแนะนำ!

ผมขอแนะนํา2เรื่องครับclose to home เกี่ยวกับอัยการหรือทนายคอยช่วยว่าความหาหลักฐานและนําคนผิดให้ได้รับโทษอีกเรื่องwithout a traceเกี่ยวกับFBIคอยช่วยเหลือตามหาคนที่ถูกลักพาตัว

armforever
13-09-2010, 14:13
http://t0.gstatic.com/images?q=tbn:n2EYZqADoDCGNM:http://weclub2u.tarad.com/shop/w/weclub2u/img-lib/spd_20100220183524_b.jpg
ใครดู kyle xy บ้างอ่ะครับ ดูจนจบ season 3 แล้ว ก็รู้ว่า ปี 4 เลิกกิจการแล้ว
(ปี3 จบแบบคาใจ) ไม่รู้จะมีความหวังมั้ยนะ หรือจะมีใครใครแอบเอามาทำ ฟิค บ้าง

dvdkonjon
13-09-2010, 16:00
ตอนนี้ รอ GG S.4 อิอิ ตื่นเต้นๆๆๆ

gupoiy
13-09-2010, 16:04
ปอยดูค่ะ...ชอบมากเลย

ดูทั้งๆที่รู้ว่าโดนตัดจบ ชอบพระเอกมากๆๆ

http://t0.gstatic.com/images?q=tbn:n2EYZqADoDCGNM:http://weclub2u.tarad.com/shop/w/weclub2u/img-lib/spd_20100220183524_b.jpg
ใครดู kyle xy บ้างอ่ะครับ ดูจนจบ season 3 แล้ว ก็รู้ว่า ปี 4 เลิกกิจการแล้ว
(ปี3 จบแบบคาใจ) ไม่รู้จะมีความหวังมั้ยนะ หรือจะมีใครใครแอบเอามาทำ ฟิค บ้าง

cdvd&model
13-09-2010, 17:11
มาอ่านในนี้ได้ น้ำลายไหลอยากดูหลายเรื่องเลย จะแนะนำก็ไม่รู้จะแนะนำอะไรมีคนอื่นพิมพ์ไปหมดละ 555+
มาแนะนำเวบแทนละกันเนอะ

เวบนี้เป็นหนึ่งในแรงบันดาลใจ(เว่อร์จริงๆฉัน)
เวลาจะดูซีรีย์อะนะ

เข้าไปดูเรื่องย่อกับตัวอย่างนิดหน่อยถ้าชอบก็หาซื้อโลด 5555+
คลิกโลด (http://maxandmon.exteen.com/on-air-series)

ตะละล้า
13-09-2010, 23:33

ชอบปาร์คเกอร์เหมือนกันค่ะ น่ารักดี ต๊องๆหน่อย ฮ่าๆๆ

ตะละล้า
13-09-2010, 23:35
ตอนนี้รอสมาคมแม่บ้านฯ ซีซั่น 7ค่ะ
กำลังเตรียมฉายที่อเมริกา
รอแผ่นโมต่อไป

ปล.อ้างอิงข้อความเดิมตอบยังไงอ่ะคะ ทำไม่เป็น t.t

กด "ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความเดิม" ตรงท้ายข้อความนั้นๆ ที่เราจะอ้างอิงอ่ะค่ะ ^^

ตะละล้า
13-09-2010, 23:44
ไม่มีใครพูดถึงหนูวี เวโรนิก้า มาร์ส ของเค้าบ้างเลยหรอออออ >_<
ที่ว่าเมื่อปีที่แล้ว มีข่าวออกมาว่าจะทำเป็นหนังแทนทำss4 นี่ เขาทำออกมารึยังอ่ะค๊า ไม่ได้ตามข่าวอ่ะค่า

http://www.thewb.com/blog/wp-content/uploads/2009/03/veronica_mars_cast_3.jpg

ตะละล้า
13-09-2010, 23:47
แล้วถ้าเรากด พ่อค้า-แม่ค้าจะได้อะไรหรอค่ะ!!

ก็ไม่ได้อะไรนะ อืม...
สำหรับพี่ ได้มากน้อย ก็ไม่มีผลในการตัดสินใจซื้อร้านนั้นๆเลยอ่ะ ^^"

rockhound
13-09-2010, 23:52
ก็ไม่ได้อะไรนะ อืม...
สำหรับพี่ ได้มากน้อย ก็ไม่มีผลในการตัดสินใจซื้อร้านนั้นๆเลยอ่ะ ^^"

อ้าวมันกดดาวได้ด้วยเหรอ พี่เพิ่งรู้นี่ล่ะ

kimberly
14-09-2010, 00:10
มาแนะนำอีกเรื่องที่นึกออก
Cougar Town เป็นซีรี่ย์แนวComedy สั้นๆตอนละ20นาทีเอง แบบว่าฮามากๆ
ทั้งๆที่ปกติเราจะไม่ค่อยได้ดูแนวComedyเท่าไหร่ (ตอนที่ซื้อมายังนึกว่าดราม่าเลย)
ตัวละครทุกตัวมีคาร์แรกเตอร์ชัดเจนมาก รักทุกคนเลย ชอบซีรี่ย์แบบนี้จัง กระจายบทได้ดี

ปล.เสียดายอย่างเดียว ยัยเจ๊กินเด็กน้อยไปหน่อย น่าจะให้มีเยอะๆ เพราะแต่ละคนน่ากินมาก อิอิ

cdvd&model
14-09-2010, 13:47
อ้าวมันกดดาวได้ด้วยเหรอ พี่เพิ่งรู้นี่ล่ะ

กดได้ค๊าา แอบกดให้ร้านตัวเองด้วยอีกต่างหาก 55+

nokie
14-09-2010, 15:53
กดได้ค๊าา แอบกดให้ร้านตัวเองด้วยอีกต่างหาก 55+

หุหุหุ ยังกี้กด 6 ดาวเลยดีมั้ยจาได้มากกว่าคนอื่นงัยย ล้อเล่นน่ะค่ะ

gupoiy
14-09-2010, 19:33
คุณ nokie หายไปไหนมาค่ะ

เดี๊ยวนี้ไม่ค่อยเข้ามาเลย!

หุหุหุ ยังกี้กด 6 ดาวเลยดีมั้ยจาได้มากกว่าคนอื่นงัยย ล้อเล่นน่ะค่ะ

birdy
14-09-2010, 21:48
สงสัยมานานละ คุณ hartbeat นี่ผู้หญิงหรือผู้ชาย เห็นมีรูปเยอะซะเหลือเกิน อิอิ

ปล. มายืนยัน เจอริโก้ อีกเสียงครับ โดนตัดจบไปแค่ ซีซั่น 2 แต่ก็สนุกมากครับ

ไคล์ xy ก็สนุกครับ ตัดจบแต่ก็มันส์แม้จะจบแบบค้างคาใจก็เหอะ เป็นเรื่องเดียวที่ไม่ซื้อในเวปนี้ ไปซื้อในร้านเลย

nokie
14-09-2010, 22:27
คุณ nokie หายไปไหนมาค่ะ

เดี๊ยวนี้ไม่ค่อยเข้ามาเลย!

อั้นแน่ มีคนคิดถึงเราด้วย แอบดีใจหล่ะ เด๋วจาเข้ามาคุยกันบ่อยเนอะ น้องปอยอย่าหายไปไหนน่ะค้า

nokie
14-09-2010, 22:31
สงสัยมานานละ คุณ hartbeat นี่ผู้หญิงหรือผู้ชาย เห็นมีรูปเยอะซะเหลือเกิน อิอิ

ปล. มายืนยัน เจอริโก้ อีกเสียงครับ โดนตัดจบไปแค่ ซีซั่น 2 แต่ก็สนุกมากครับ

ไคล์ xy ก็สนุกครับ ตัดจบแต่ก็มันส์แม้จะจบแบบค้างคาใจก็เหอะ เป็นเรื่องเดียวที่ไม่ซื้อในเวปนี้ ไปซื้อในร้านเลย

ฮะฮ่า ตอนแรกก็สงสัยเหมือนกันว่าคุณ hartbeat เป็นผู้หญิงหรีอผู้ชาย แต่พอเห็นมีค่ะอยู่เรื่อยๆ ก็น่าจะเป็นผู้หยิงเนอะ

แล้วทำไม ซีรีย์เรื่องไรท่ีสนุกๆ ชอบตัดจบ แปลกดีเนอะ ทำไมต้องให้คนดูค้างคาใจก็ไม่รู้เนอะ

nokie
14-09-2010, 22:37
มาแนะนำอีกเรื่องที่นึกออก
Cougar Town เป็นซีรี่ย์แนวComedy สั้นๆตอนละ20นาทีเอง แบบว่าฮามากๆ
ทั้งๆที่ปกติเราจะไม่ค่อยได้ดูแนวComedyเท่าไหร่ (ตอนที่ซื้อมายังนึกว่าดราม่าเลย)
ตัวละครทุกตัวมีคาร์แรกเตอร์ชัดเจนมาก รักทุกคนเลย ชอบซีรี่ย์แบบนี้จัง กระจายบทได้ดี

ปล.เสียดายอย่างเดียว ยัยเจ๊กินเด็กน้อยไปหน่อย น่าจะให้มีเยอะๆ เพราะแต่ละคนน่ากินมาก อิอิ

สนใจ สนใจค่ะ อยากดูแนวคอมมาดี้บ้าง เพราะมีดูอยู่ตอนนี้แนวหนักๆ ทั้งน้านน เรื่องนี้แนวกินเด็กเหรอเนี่ย

birdy
15-09-2010, 00:04
ขอมิบังอาจ แนะนำคุณนุ๊กกี้ เรื่อง วัยรุ่น gossip girl ไม่ก็ one tree hill แต่ไม่รู้เรื่องหลังนี่เห็นเมืองนอกมีตั้งภาค 8 แต่เมืองไทยเห็นเอาเข้ามาไม่กี่ภาคนะครับ

แต่มีอีกเรื่องที่ผมชอบตอนนี้ เพิ่งดูจบไป 2 ภาค จบแล้วด้วย เรื่อง Samantha แผ่นน้อยไม่เปลืองด้วย หุหุ

nokie
15-09-2010, 11:42
ขอมิบังอาจ แนะนำคุณนุ๊กกี้ เรื่อง วัยรุ่น gossip girl ไม่ก็ one tree hill แต่ไม่รู้เรื่องหลังนี่เห็นเมืองนอกมีตั้งภาค 8 แต่เมืองไทยเห็นเอาเข้ามาไม่กี่ภาคนะครับ

แต่มีอีกเรื่องที่ผมชอบตอนนี้ เพิ่งดูจบไป 2 ภาค จบแล้วด้วย เรื่อง Samantha แผ่นน้อยไม่เปลืองด้วย หุหุ

ชอบ Samantha who ด้วยคนค่ะ นางเอกน่ารักดีด้วย ก็แนวคอมมาดี้ น่ารักสนุกดีค่ะ

ruktur
15-09-2010, 13:16
ใจตรงกันเลย เราก็ชอบ

แนะนำ

-TRUE BLOOD

-desperate housewives

-Herper's island

ไม่งั้นก็ลองเข้าไปที่เว๊บพันทิพ เข้าห้องเฉลิมไทย

แล้วก็เข้าไปที่ series club ค่ะ

เป็นห้องที่คุยเกียวกับซีรี่ฝรั่งโดยเฉพาะเลย

birdy
15-09-2010, 14:06
Samantha นี่ผมชอบนางเอกมาก น่ารักดี ชอบทั้งตอนร้ายแล้วก็ตอนดี ตอนร้าย มันเปรี้ยวดี ตอนดี ก็ ต๊องดี

แนะนำเพิ่มหน่อย smallville มี 9 ภาคละครับ แนะนำดูแค่ 7 ภาค เพราะ ภาค 8-9 หลังๆ จะเริ่มไปออก แนวรวมฮีโร่มากไปหน่อย แต่ภาคแรกๆ นี่ดราม่าด้วยนะ วัยรุ่นก็ด้วย สุ้ก็สนุก อเล็กพ่อลูก เล่นได้เจ๋งมาก ดูแล้วจะชอบมันมากกว่าพระเอกพี่ซุปฯ ซะอีก

rockhound
15-09-2010, 16:32
Samantha นี่ผมชอบนางเอกมาก น่ารักดี ชอบทั้งตอนร้ายแล้วก็ตอนดี ตอนร้าย มันเปรี้ยวดี ตอนดี ก็ ต๊องดี

แนะนำเพิ่มหน่อย smallville มี 9 ภาคละครับ แนะนำดูแค่ 7 ภาค เพราะ ภาค 8-9 หลังๆ จะเริ่มไปออก แนวรวมฮีโร่มากไปหน่อย แต่ภาคแรกๆ นี่ดราม่าด้วยนะ วัยรุ่นก็ด้วย สุ้ก็สนุก อเล็กพ่อลูก เล่นได้เจ๋งมาก ดูแล้วจะชอบมันมากกว่าพระเอกพี่ซุปฯ ซะอีก

smallville ผมก็ชอบเหมือนกันครับ แม้บางช่วงจะออกทะเลไปหน่อยก็ตาม เป็นเรื่องราวชีวิตของ คลาร์ก เค้นท์ ก่อนที่จะมาเป็นซุปเปอร์แมนที่เรารู้จักกัน ในซีรี่ย์จะนำเสนอถึงการเริ่มหัดควบคุมพลัง ชีวิตวัยรุ่น เรื่องราวความรัก และรวมไปถึงชีวิตของชาวเมืองหลังจากฝนดาวตก โดยมีพระเอกของเราเป็นตัวหลัก ซึ่งในซีรี่ย์นี้เรายังจะได้พบกับ คู่ปรับตลอดกาลของซุปเปอร์แมน อย่างเล็กซ์ ลูเธอร์ อีกด้วย จะได้รู้ว่าทำไมเล็กซ์ถึงกลายมาเป็นวายร้ายทำลายโลก ต้องไปตามชมกันครับ ป.ล เรื่องเดียวที่ขัดใจผมก็คือ บทของลาน่า จากที่เหมือนนางเอกของเรื่อง ช่วงหลังๆถูกเขียนบทให้บุคลิกเปลี่ยนไปมาก

http://www.popgeezer.com/wp-content/uploads/2009/04/smallville.jpg

birdy
15-09-2010, 21:04
ผมว่าต่อไปน่าจะมีกระทู้พวกเจอหน้าแลกเปลี่ยนหนังกันบ้างเนอะ แบบนัดเจอคุยกันเล่น ทานข้าวไรงี้ หุหุ

ปล. คุณ rockhound นี่ท่าจะดูหลายเรื่อง อย่าง สมอลวิลล์นี่ผมดูภาคแรกก็ติดงอมล่ะ แม้หลังๆอย่างว่าแหละครับจะลอยทะเลเล่นบ้างก็แต่หนุกดี ชอบเพลงของเค้ามาก ฟังแล้วขนลุก

nokie
15-09-2010, 22:51
แลกหนังกันก็ดีนะ ช่วยลดภาวะโลกร้อน ไม่สิ้นเปลืองทั้งเงิน และแผ่นเนอะ เข้าที ว่าแต่ว่าจะมีใครมาแลกถึงเชียงใหม่มั้ยเอ่ย หุหุหุ

nokie
15-09-2010, 22:53
วันนี้ใม่เห็นน้องปอยเลยง่ะ แปลกจัง ไปไหนค่ะเนี่ีย

gupoiy
15-09-2010, 23:03
อยู่ค่ะ...มาแอบอ่านข้อมูลเรื่อยล่ะค่ะ!!

วันนี้ใม่เห็นน้องปอยเลยง่ะ แปลกจัง ไปไหนค่ะเนี่ีย

cdvd&model
16-09-2010, 12:04

อิอิ ถ้าจะเอา 6 ดาว สงสัยต้องแอบมี โป๊ะเช๊ะกะ adminละล่ะ 55+

birdy
16-09-2010, 15:43
จขกท. อยุ่ถึงเชียงใหม่เลยหรือนี่ นึกว่าอยู่แค่กทม.ไรงี้นะครับ พอดีเราอยู่สระบุรี ไปกทม.บ่อยนึกว่าใกล้ๆกัน

ปล. น้องปอย จี เน็ท ป่าวเนี่ยฮะ

gupoiy
16-09-2010, 15:47
ไม่ใช่ค่ะ...น้องปอยเฉยๆๆ (เหมือนจะอายุน้อยสุด ในกระทู้นี้)

จขกท. อยุ่ถึงเชียงใหม่เลยหรือนี่ นึกว่าอยู่แค่กทม.ไรงี้นะครับ พอดีเราอยู่สระบุรี ไปกทม.บ่อยนึกว่าใกล้ๆกัน

ปล. น้องปอย จี เน็ท ป่าวเนี่ยฮะ

rockhound
16-09-2010, 16:37
Alias (พยัคฆ์สาวสายลับ) ผลงานซีรี่ย์แจ้งเกิดของ เจ เจ อับรามส์ ก่อนที่จะมาต่อยอดโด่งดังจาก Lost และ fringe เรื่องราวเกี่ยวกับ ซิดนี่ย์ บริสโตว์(เจนนิเฟอร์ การ์ดเนอร์) ที่เธอเหมือนกับนักศึกษามหาลัยธรรมดา แต่อีกด้านนึงเธอคือ สายลับฝีมือระดับพระกาฬของซีไอเอ ที่คอยปฏิบัติการลับและภารกิจที่ยากเกินใครจะทำได้ โดยมีเหตุการณ์อันตราย การทรยศหักหลัง และชีวิตของเธอเป็นเดิมพัน ซีรี่ย์ชุดนี้เต็มไปด้วยฉากแอ็คชั่น ดราม่าโรแมนติก การสืบสวน เรื่องราวหักมุม เนื้อเรื่องที่พลิกไปมาตลอดเวลา สนุกมากๆ ไม่ควรพลาดครับ ทั้งหมด5ซีซั่นจบ

http://www.hollywoodnews.com/wp-content/uploads/2010/06/alias_group52306.jpg

gupoiy
16-09-2010, 18:53
*เป็นซีรี่อันดับ1ในใจปอยเลยค่ะ*

http://image.ohozaa.com/ig/ta131.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=d2e7a489240ff5e5202e7688803d4bd2)

เรื่องย่อ

True blood ซีรีส์ที่ออกอากาศทาง HBO เมื่อเดือนกันยายน 2008 ที่ผ่านมา โดยผู้สร้าง อลัน บอล (Alan Ball) ที่เคยฝากผลงานซีรีส์ยอดฮิตอย่าง Six Feet Under มาแล้วในปี 2005

ซีรีส์เรื่องนี้ดัดแปลงมาจาก Sookie Stackhouse book series ซึ่งเคยเป็นหนังสือขายดีมาแล้วครั้งหนึ่ง เมื่อถึงวันที่ “มนุษย์” และ “แวมไพร์” สามารถอยู่ร่วมกันได้อย่างเปิดเผย องค์กรแวมไพร์ ผับสำหรับแวมไพร์ หรือแม้แต่เครื่องดื่มที่ถูกผลิตมาโดยเฉพาะสำหรับกลุ่มแวมไพร์อย่าง True Blood เพื่อทดแทนการดื่มเลือดมนุษย์ แต่สัญชาติญาณนักล่าจะห้ามได้อย่างไร?

Sookie Stackhouse (Anna Paquin) เด็กเสิร์ฟอาหารใน Louisiana เธอสามารถอ่านใจคนได้ แต่ก็แสนจะเบื่อกับการได้ยินความคิดของคนรอบข้าง ทั้งหยาบคาย และด่าว่ากันสารพัด คืนหนึ่งเมื่อแวมไพร์ หนุ่มมาดเท่ห์ Bill Compton (Stephen Moyer) เข้ามาในร้านที่เธอทำงานอยู่ ซึ่งไม่มี แวมไพร์ย่างกรายเข้ามานานแล้ว เมื่อ Sookie เห็นก็รู้สึกแปลกทันที หลังจากรับ Order เธอได้ยินแผนการชั่วร้ายของชาย-หญิงคู่หนึ่งที่วางแผนหลอกล่อ แวมไพร์หนุ่มหล่อเพื่อดูดเลือดของเขาไปขาย เพราะในเวลานั้นเลือดของแวมไพร์เป็นที่ต้องการของตลาดมาก แต่เมื่อเธอหันกลับมาพบว่าเขาหายไปพร้อมกับชาย-หญิงคู่นั้น เธอจึงวิ่งออกตามหาเพื่อช่วยเหลือเขา Sookie เห็นเขาถูกตรึงด้วยสร้อยเงินทำให้ขยับตัวไม่ได้ ที่แขนของเขาโดนเข็มปักอยู่ และถูกสูบเลือดออกไปเรื่อยๆ Sookie จึงเข้าขัดขวางและช่วยเหลือ Bill ไว้ได้ นี่เป็นจุดเริ่มต้นที่ทั้งคู่ได้รู้จักกัน เรื่องราวที่ทำให้ Sookie (มนุษย์) กับ Bill (Vampires) ต้องปรับตัวเข้าหากันเพื่อที่ใช้ชีวิตในสังคมเดียวกันได้

ซีรีส์เรื่องนี้ได้ดีกรีนางเอกสาวอย่าง Anna Paquin มารับบทเป็น Sookie Stackhouse (ไม่น่าเชื่อว่า Anna Paquin จะมารับเล่น TV Series)
สาวคนนี้เธอมีผลงานการแสดงผ่านสายตาผู้ชมมาแล้วหลายเรื่อง เช่นหนังดังอย่าง X-Men ที่เธอรับบท Rogue

อลัน บอล (Alan Ball) สร้างผลงานซีรีส์ชุดนี้ออกมาอย่างดี สะท้อนให้เห็นชีวิตปัจจุบัน True blood จึงไม่ได้เป็นแค่การเล่าเรื่องแวมไพร์ แต่ลึกๆ ยังชี้ให้เห็นถึงสังคมความเป็นอยู่, การเมือง และเศรษฐกิจแบบกลายๆ รวมทั้งยังมีเรื่องราวแปลกๆ ทั้งความรักและ Sex ซึ่งเป็นจุดเด่นของเรื่องนี้ คุณจะได้สัมผัสอีกด้านของแวมไพร์ ที่ไม่เคยรู้ วิถีชีวิตความเป็นอยู่ ระหว่าง มนุษย์ กับ แวมไพร์ ที่ดูเพี้ยนแต่ลงตัว

นอกจากดีกรีของนางเอกสาวแล้ว กระแสความแรงของหนังแนวแวมไพร์ ที่กำลังได้รับความนิยมอยู่ในขณะนี้ ไม่ว่าจะเป็น Twilight, Dracula และอื่นๆ ที่กำลังไล่ตามกันมาติดๆ จึงทำให้ซีรีส์เรื่องนี้ยิ่งหน้าติดตามมากขึ้น และที่สำคัญถ้าอยากดู Anna Paquin ล่อนจ้อนมีให้ดูที่เดียวใน “True blood” เท่านั้น

gupoiy
16-09-2010, 18:57
Bones โบนส์ พลิกซากปมมรณะ

http://image.ohozaa.com/ir/1257820824.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=c74f8c42b848e9ef4643b723794d789b)

ดร.แบรนแนน ผู้เชี่ยวชาญด้านโครงกระดูก เพียงแค่เห็นโครงกระดูกก็สามารถระบุได้ว่าเป็นเพศชาย หรือว่าหญิง ช่วงอายุเท่าไหร่ถึงเท่า

ไหร่ วันหนึ่ง ดร.แบรนแนน ได้เข้าร่วมทีมสอบสวนคดีฆาตกรรมต่างๆ กับเจ้าหน้าที่บูธ ซึ่งเป็นเจ้าหน้าที่ของทาง FBI โดยเจ้าหน้าที่บูธนั้น

ต้องการความสามารถของ ดร.แบรนแนน มาช่วยในการวิเคราะห์ เพศ วัย ช่วงเวลาการเสียชีวิต สาเหตุการเสียชีวิต รวมไปถึงระบุข้อมูล

คร่าวๆ ว่าผู้เสียชีวิตเป็นใคร เพื่อให้ทาง FBI นั้นสามารถหาได้ว่ามีใครบ้าง ที่น่าจะเกี่ยวข้องกับคดีฆาตกรรมนั้นๆ

ซีรี่ส์เรื่องนี้จะคล้ายๆ กับ CSI, Criminal Minds อ่านเกมอาชญากร ในแต่ละคดีนั้นจะจบในแต่ละตอน แต่ที่แตกต่างอย่างเห็นได้ชัด เห็นจะ

เป็นการลุ้นความสัมพันธ์ระหว่าง ดร.แบรนแนน กับเจ้าหน้าที่บูธ ว่าจะลงเอยกันอย่างไร

gupoiy
16-09-2010, 19:00
*เป็นซีรี่ฝรั่งเรื่องแรกที่ปอยดูเลยค่ะ แนะนำจ้า*

Prison Break แผนลับแหกคุกนรก

http://image.ohozaa.com/i7/prisonbreakprisonbreak638210_1024_768.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=742e4e0e25274e1f98addd68852d24f7)

ซีรี่ส์ฝรั่งสุดดังที่หลายต่อหลายคนรู้จักกันดีอยู่แล้ว เรื่องราวของ ไมเคิล สกอฟิลด์ (Michael Scofield) วิศวกรโยธาอนาคตไกล ที่ยอมติด

คุกเพื่อเข้าไปช่วยเหลือพี่ชายของตนเอง ลินคอร์น เบอโรว์ (Lincoln Burrows) ซึ่งโดนโทษประหารชีวิตจากคดีฆาตกรรมออกมาจากคุกให้

ได้ แต่ว่าการแหกคุกนั้นใช่ว่าจะทำกันง่าย ๆ ต้องมีการวางแผนมาอย่างดี พร้อมที่จะรับมือกับทุกสถานการณ์ที่อาจจะเกิดขึ้นได้โดยไม่ทันตั้ง

ตัว พี่น้องสองคนนี้จะสามารถพบกับอิสรภาพได้อีกครั้งหรือไม่ แล้วในคุกพวกเค้าต้องเจอกับอะไรบ้าง รวมไปถึงเรื่องราวความรักเล็ก ๆ

น้อย ๆ ที่สอดแทรกเข้ามาในซีรี่ส์เรื่องนี้ ไมเคิล สกอฟิลด์ จะจัดการกับเรื่องเหล่านี้ได้อย่างไร ต้องลุ้นกันสุดตัว

kimberly
16-09-2010, 19:03
มีใครดูเรื่อง Witchblade บ้างมั้ยอ่ะคะ อยากรู้ว่าเป็นไงมั่ง สนุกมั้ย
เนื้อเรื่องเป็นแนวไหน เหมือนซุปเปอร์ฮีโร่ปราบอธรรมไรงี้เปล่า?

gupoiy
16-09-2010, 19:10
http://image.ohozaa.com/ib/20091013fp1.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=8851563bf7b828783eda46904f3c37f9)

รู้สึกชอบพี่โล้น(เอ็ด) แห่ง flashpoint จังเลย

รู้สึกว่าถูกสเป็กปอยจริงๆ สงสัยจะชอบคนหัวโล้นเข้าให้แล้วละมั่ง ฮ่าๆ

เมื่อก่อนชอบพี่ไมเคิ่ล แห่ง prison break จนลามมาที่พี่เอ็ดซะแล้วตอนนี้

อยากบอกว่าดูซีซั่น1 จบแล้ว คิดว่าจะซื้อซีซั่น2-3 มาดูอีก เอาให้เคลิ้มไปเลย ฮ่าๆๆๆ

mamaalmond
16-09-2010, 19:12
Bones โบนส์ พลิกซากปมมรณะ

http://image.ohozaa.com/ir/1257820824.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=c74f8c42b848e9ef4643b723794d789b)

ดร.แบรนแนน ผู้เชี่ยวชาญด้านโครงกระดูก เพียงแค่เห็นโครงกระดูกก็สามารถระบุได้ว่าเป็นเพศชาย หรือว่าหญิง ช่วงอายุเท่าไหร่ถึงเท่า

ไหร่ วันหนึ่ง ดร.แบรนแนน ได้เข้าร่วมทีมสอบสวนคดีฆาตกรรมต่างๆ กับเจ้าหน้าที่บูธ ซึ่งเป็นเจ้าหน้าที่ของทาง FBI โดยเจ้าหน้าที่บูธนั้น

ต้องการความสามารถของ ดร.แบรนแนน มาช่วยในการวิเคราะห์ เพศ วัย ช่วงเวลาการเสียชีวิต สาเหตุการเสียชีวิต รวมไปถึงระบุข้อมูล

คร่าวๆ ว่าผู้เสียชีวิตเป็นใคร เพื่อให้ทาง FBI นั้นสามารถหาได้ว่ามีใครบ้าง ที่น่าจะเกี่ยวข้องกับคดีฆาตกรรมนั้นๆ

ซีรี่ส์เรื่องนี้จะคล้ายๆ กับ CSI, Criminal Minds อ่านเกมอาชญากร ในแต่ละคดีนั้นจะจบในแต่ละตอน แต่ที่แตกต่างอย่างเห็นได้ชัด เห็นจะ

เป็นการลุ้นความสัมพันธ์ระหว่าง ดร.แบรนแนน กับเจ้าหน้าที่บูธ ว่าจะลงเอยกันอย่างไร

ชอบดูเรื่องนี้ที่สุดเลย

gupoiy
16-09-2010, 19:15
เป็นการ์ตูนไม่ใช่หรอค่ะ ออกเรทๆหน่อยป่ะ

พอดีเสริทในอากู๋ ปอยไม่เคยดูคะ @_@

มีใครดูเรื่อง Witchblade บ้างมั้ยอ่ะคะ อยากรู้ว่าเป็นไงมั่ง สนุกมั้ย
เนื้อเรื่องเป็นแนวไหน เหมือนซุปเปอร์ฮีโร่ปราบอธรรมไรงี้เปล่า?

gupoiy
16-09-2010, 19:17
ปอยก็ชอบเหมือนกันค่ะ...!

ตอนแรกที่เปิดดูอยากบอกว่าจะอ้วก รับไม่ได้

ยิ่งถ้าเปิดดูตอนกำลังจะกินข้าวหรือกินข้าวเสร็จนี่ถึงกะกินไม่ลง

แต่ตอนนี้ชิวๆๆไปเลย สบายมากๆ ดูไปกินข้าวไปยังได้เลย ฮ่าๆ

ชอบดูเรื่องนี้ที่สุดเลย

16-09-2010, 20:08
มีใครชอบ Modern Family มั่งค่ะ เรื่องนี้รับประกันเลยค่ะว่าฮามากกกกกกกก ปกติพวกแนวซิทคอมไม่ค่อยโปรดเท่าไหร่เพราะมักจะเจอมุขฝืดๆ แต่เรื่องนี้ฮากระจายตั้งแต่ต้นจนจบ ถ่ายทำตามสไตล์ที่ทีมงานเค้าเรียกของเค้าเองว่า Mockumentary หรือแปลไทยได้ใจความว่า สารคดีแนวล้อเลียน นอกจากตัวละครจะยิงมุขกันสนั่นแล้ว ก็ยังให้แง่คิดดีๆเกี่ยวกับความรักความสัมพันธ์ของคนในครอบครัวหยอดให้แอบซึ้งตลอดแทบทุกตอน เป็นซี่รี่ย์แนวตลกในดวงใจประจำปีนี้เลยค่ะ และก็ยังคว้ารางวัลเอมมี่ส์ตัดหน้าตัวเกร็งอย่าง Glee ไปอีกต่างหาก

ตัวละครโปรดสุดก็ แคมกับกลอเรียค่ะ

http://static.businessinsider.com/image/4b951c387f8b9a6971410600/modern-family.jpg

nokie
16-09-2010, 21:15
ตั้งแต่มีกะทู้คุยกันเรื่องซีรีย์ ทำให้เกิดกิเสส หลายเรื่องมากเลยค่ะ ลิสต์มายาวเรื่อยๆ เลย ตอนนี้แค่รอดูที่มีอยู่ให้หมดก่อน แล้วจะตามเก็บมาดูตามที่เพื่อนๆ เกริ่นมาหลายเรื่องเลยยอืมมม กิเลส กิเลสหนอ

gupoiy
16-09-2010, 21:16
วันนี้ไปไหนกันหมด...เงียบเหงาจังเลย!

nokie
16-09-2010, 21:20
วันนี้ไปไหนกันหมด...เงียบเหงาจังเลย!

ไม่เงียบเท่าไหร่น้าา มีีup หลายคนอยู่น่ะค่ะ

birdy
16-09-2010, 22:47
ป๋มอายุ 15 น้องปอยเท่าไร หุหุ

googig123
16-09-2010, 23:03
เงียบจังเลย

gupoiy
16-09-2010, 23:54
แป่ว!!...มีคนอายุน้อยกว่าน้องปอยซะแล้ว

ปอย 23ค่ะ 15จริงป่าวนิ ฮ่าๆๆๆ

ป๋มอายุ 15 น้องปอยเท่าไร หุหุ

DarkMan
17-09-2010, 02:22
http://image.ohozaa.com/ib/20091013fp1.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=8851563bf7b828783eda46904f3c37f9)

รู้สึกชอบพี่โล้น(เอ็ด) แห่ง flashpoint จังเลย

รู้สึกว่าถูกสเป็กปอยจริงๆ สงสัยจะชอบคนหัวโล้นเข้าให้แล้วละมั่ง ฮ่าๆ

เมื่อก่อนชอบพี่ไมเคิ่ล แห่ง prison break จนลามมาที่พี่เอ็ดซะแล้วตอนนี้

อยากบอกว่าดูซีซั่น1 จบแล้ว คิดว่าจะซื้อซีซั่น2-3 มาดูอีก เอาให้เคลิ้มไปเลย ฮ่าๆๆๆ

ถ้าน้องปอยยังชอบพี่ไมเคิ่ล แห่ง prison break อยู่ คงต้องไปดูเรื่อง ผีชีวะ ภาค 4 แล้วละจ้า
พี่แกมาหล่อเชียว :cool:

ต้น รถฟักทอง
17-09-2010, 03:42
ขอแชร์ประสปการณ์บ้างนะคับ

ปกติผมดูแต่หนังโรง

แต่พอได้มีโอกาสดู พริซั่นเบรค แผ่นแท้ ซีซั่น 1

ติดงอมแงม เฝ้ารอว่ามาสเตอร์จะออกเมื่อไหร่ ดูจนจบ 4 ซีซั่น + แผ่นจบ

หลังจากนั้น ดูหนังโรงไม่สนุกอีกเลย เหมือนขาดรายละเอียด

ต่อมา น้องชายก็เอา 24 ทั้ง 6 ซีซั่น มาให้ดู

ซีซั่นแรก เฉย ๆ

แต่พอดูซีซั่น 2 เท่านั้นแหละ ติดเลย มันมีความลึกซึ้งในตัวละครมากขึ้น

มุมกล้องเหมือนแอบถ่าย ได้อารมณ์ดี

ต่อมา ก็ได้ดู LOST

เรื่องนี้ ชอบสุด ๆ ดารานักแสดง ขั้นเทพทุกคน

ตอนนี้กำลังดู ซีซั่น 5 แผ่นสุดท้าย น่าจะจบคืนนี้

ดูแล้ว จะค่อยๆ เฉลย ทีละนิด ๆ

ให้เราได้ผูกเรือ่ง

สนุกมากคับ

อีกเรือ่งที่ชอบ คือ TUDORS

ชอบเพราะนางเอก สวย มีฉากสวย ๆ เยอะ

แค่นั้น

แล้วตอนนี้ในชั้นผม มี Leverage กับ Band of Brothers

และ Criminal mind รออยู่คับ

เด๋วมาแชร์ใหม่คับ

วันนี้ง่วงแระ

nokie
17-09-2010, 06:19
ว้าวเริ่มดู prison break ตามด้วย 24 hours เหมือนกันเลย lost 3 เรื่องนี้เป็นอันดับต้นๆที่ประทับใจมาก แต่ให้ 24 hours อันดับ1 เลย ชอบมากๆ
ความรู้สึกตอนนี้เหมือนกันเลยคือพอดูซีรีย์แล้ว มาดูหนังโรงเหมือนมันไม่หนุกเท่าไหร่เลย ทั้งที่แต่ก่อนดูแต่หนังโรงทั้งน้าน สั่งหนังโรงมาเพียบไม่ค่อยได้หยิบดูเท่าใหร่เลย
แล้วมาเล่าเรืี่อง Leverage กับ Band of Brothers และ Criminal Mind ให้ฟังด้วยนะค่ะ เห็นมีหลายเสียงบอกสนุกเหมือนกันค่ะ แต่ยังไม่ได้ดู 3 เรื่องนี้เลย

possawat
17-09-2010, 09:54
คือผมได้อ่านกระทู้นี้แล้วก็เลยรบกวนอยากจะสอบถามว่าผมมีหนังที่สั่งซื้อในเว็ปนี้สกรีนและไม่สกรีนแต่ผมจะไม่เก็บแล้วไม่ทราบว่ามีสมาชิกท่านใดพอจะคิดว่ามีประโยชน์ไม๊ครับสภาพแผ่นผมก็ไม่รู้เป็นยังไงบ้างบางเรื่องดูสองรอบดูแล้วมัดใส่ถุงหิ้วรวมกันไว้ผมเริ่มสั่งของในเน็ตตุลาคมปีที่แล้วหนังที่มีเรื่องcsiไมอามี่ปี1-7ปี8แผ่น1-10-NYปี1-4ปี6แผ่น1-10vegasปี1-2ส่วนปี3ขาดแผ่น2ไปปี10แผ่น1-9LOSTปี1-5ส่วนปี6ขาดแผ่น9กําลังหาอยู่supernaturalปี1-5flash pointปี1-3heroesปี1-4fringeปี1-2criminal mindปี2-3-5ปี1-4ไม่มีthe4400ปี1-4the pacific5แผ่นจบGhost whisperesปี1-2eleven hour9แผ่นจบAfter dark horrorfestปี1doctor whoปี1without a trace12แผ่นจบncis:L.A.แผ่น1-8ncis:navy(PART1มี6แผ่น)The grid4แผ่นจบspooksปี1fear Itself4แผ่นจบDotor whoปี1grey,Anatomeปี3the unitปี3ก็มีเท่านี้ล่ะครับบางเรื่องแผ่นไม่จบปีเพราะตอนนี้ผมไม่มีเวลาสั่งมาดูผมขอรบกวนเท่านี้ล่ะครับขอไปนอนก่อน

Yahtzee
17-09-2010, 11:37
คงง่วงนอนมาก เลยจัดข้อความให้ใหม่

คือผมได้อ่านกระทู้นี้แล้วก็เลยรบกวนอยากจะสอบถามว่า
ผมมีหนังที่สั่งซื้อในเว็ปนี้สกรีนและไม่สกรีนแต่ผมจะไม่เก็บแล้ว
ไม่ทราบว่ามีสมาชิกท่านใดพอจะคิดว่ามีปร ะโยชน์ไม๊ครับ

สภาพแผ่นผมก็ไม่รู้เป็นยังไงบ้าง
บางเรืองดูสองรอบดูแล้วมัดใส่ถุงหิ้วรวมกันไว้
ผมเริ่มสั่งของในเน็ตตุลาคมปีที่แล้ว

หนังที่มีเรื่อง
csiไมอามี่ ปี1-7 ปี8แผ่น1-10.. NY ปี1-4 ปี6แผ่น1-10 .. vegasปี1-2 ส่วนปี3ขาดแผ่น2ไป ปี10แผ่น1-9
LOST ปี1-5 ส่วนปี6ขาดแผ่น9กําลังหาอยู่
supernatural ปี1-5
flash point ปี1-3
heroes ปี1-4
fringe ปี1-2
criminal mind ปี2-3-5 (ปี1-4ไม่มี)
the4400 ปี1-4
the pacific 5แผ่นจบ
Ghost whisperes ปี1-2
eleven hour 9แผ่นจบ
After dark horrorfest ปี1
doctor who ปี1
without a trace12แผ่นจบ
ncis:L.A.แผ่น1-8
ncis:navy (PART1มี6แผ่น)
The grid 4แผ่นจบ
spooks ปี1fear Itself 4แผ่นจบ
Dotor who ปี1
grey,Anatome ปี3
the unit ปี3

ก็มีเท่านี้ล่ะครับ บางเรื่องแผ่นไม่จบปี เพราะตอนนี้ผมไม่มีเวลาสั่งมาดู
ผมขอรบกวนเท่านี้ล่ะครับขอ ไปนอนก่อน

:):):):)

คือผมได้อ่านกระทู้นี้แล้วก็เลยรบกวนอยากจะสอบถามว่าผมมีหนังที่สั่งซื้อในเว็ปนี้สกรีนและไม่สกรีนแต่ผมจะไม่เก็บแล้วไม่ทราบว่ามีสมาชิกท่านใดพอจะคิดว่ามีประโยชน์ไม๊ครับสภาพแผ่นผมก็ไม่รู้เป็นยังไงบ้างบางเรื่องดูสองรอบดูแล้วมัดใส่ถุงหิ้วรวมกันไว้ผมเริ่มสั่งของในเน็ตตุลาคมปีที่แล้วหนังที่มีเรื่องcsiไมอามี่ปี1-7ปี8แผ่น1-10-NYปี1-4ปี6แผ่น1-10vegasปี1-2ส่วนปี3ขาดแผ่น2ไปปี10แผ่น1-9LOSTปี1-5ส่วนปี6ขาดแผ่น9กําลังหาอยู่supernaturalปี1-5flash pointปี1-3heroesปี1-4fringeปี1-2criminal mindปี2-3-5ปี1-4ไม่มีthe4400ปี1-4the pacific5แผ่นจบGhost whisperesปี1-2eleven hour9แผ่นจบAfter dark horrorfestปี1doctor whoปี1without a trace12แผ่นจบncis:L.A.แผ่น1-8ncis:navy(PART1มี6แผ่น)The grid4แผ่นจบspooksปี1fear Itself4แผ่นจบDotor whoปี1grey,Anatomeปี3the unitปี3ก็มีเท่านี้ล่ะครับบางเรื่องแผ่นไม่จบปีเพราะตอนนี้ผมไม่มีเวลาสั่งมาดูผมขอรบกวนเท่านี้ล่ะครับขอไปนอนก่อน

HIPPYKOP
17-09-2010, 13:04
ขอให้แนะนำมินิซีรีย์เยอะๆด้วยครับ ไว้จะตามไปหามาดู :)

gupoiy
17-09-2010, 13:46
อยากไปดูมากๆเลย แต่อยากดูแบบซับไทย

ที่ระยองไม่ค่อยมีรอบแล้วก็ไม่มีคนไปดูเป็นเพื่อน

เพื่อนดูกันแต่พาษ์กไทย ปอยเลยรอแผ่นดีกว่า!!!

ถ้าน้องปอยยังชอบพี่ไมเคิ่ล แห่ง prison break อยู่ คงต้องไปดูเรื่อง ผีชีวะ ภาค 4 แล้วละจ้า
พี่แกมาหล่อเชียว :cool:

gupoiy
17-09-2010, 13:49
อยากบอกว่าซื้อ tudors มาดูเหมือนกัน

แต่ไม่ถูกจริตเลยให้คนอื่นไปแล้ว -*-

ขอแชร์ประสปการณ์บ้างนะคับ

ปกติผมดูแต่หนังโรง

แต่พอได้มีโอกาสดู พริซั่นเบรค แผ่นแท้ ซีซั่น 1

ติดงอมแงม เฝ้ารอว่ามาสเตอร์จะออกเมื่อไหร่ ดูจนจบ 4 ซีซั่น + แผ่นจบ

หลังจากนั้น ดูหนังโรงไม่สนุกอีกเลย เหมือนขาดรายละเอียด

ต่อมา น้องชายก็เอา 24 ทั้ง 6 ซีซั่น มาให้ดู

ซีซั่นแรก เฉย ๆ

แต่พอดูซีซั่น 2 เท่านั้นแหละ ติดเลย มันมีความลึกซึ้งในตัวละครมากขึ้น

มุมกล้องเหมือนแอบถ่าย ได้อารมณ์ดี

ต่อมา ก็ได้ดู LOST

เรื่องนี้ ชอบสุด ๆ ดารานักแสดง ขั้นเทพทุกคน

ตอนนี้กำลังดู ซีซั่น 5 แผ่นสุดท้าย น่าจะจบคืนนี้

ดูแล้ว จะค่อยๆ เฉลย ทีละนิด ๆ

ให้เราได้ผูกเรือ่ง

สนุกมากคับ

อีกเรือ่งที่ชอบ คือ TUDORS

ชอบเพราะนางเอก สวย มีฉากสวย ๆ เยอะ

แค่นั้น

แล้วตอนนี้ในชั้นผม มี Leverage กับ Band of Brothers

และ Criminal mind รออยู่คับ

เด๋วมาแชร์ใหม่คับ

วันนี้ง่วงแระ

gupoiy
17-09-2010, 13:52
ให้ฟรีหรอค่ะ...???

คงง่วงนอนมาก เลยจัดข้อความให้ใหม่

คือผมได้อ่านกระทู้นี้แล้วก็เลยรบกวนอยากจะสอบถามว่า
ผมมีหนังที่สั่งซื้อในเว็ปนี้สกรีนและไม่สกรีนแต่ผมจะไม่เก็บแล้ว
ไม่ทราบว่ามีสมาชิกท่านใดพอจะคิดว่ามีปร ะโยชน์ไม๊ครับ

สภาพแผ่นผมก็ไม่รู้เป็นยังไงบ้าง
บางเรืองดูสองรอบดูแล้วมัดใส่ถุงหิ้วรวมกันไว้
ผมเริ่มสั่งของในเน็ตตุลาคมปีที่แล้ว

csiไมอามี่ ปี1-7 ปี8แผ่น1-10.. NY ปี1-4 ปี6แผ่น1-10 .. vegasปี1-2 ส่วนปี3ขาดแผ่น2ไป ปี10แผ่น1-9
LOST ปี1-5 ส่วนปี6ขาดแผ่น9กําลังหาอยู่
criminal mind ปี2-3-5 (ปี1-4ไม่มี)

ก็มีเท่านี้ล่ะครับ บางเรื่องแผ่นไม่จบปี เพราะตอนนี้ผมไม่มีเวลาสั่งมาดู
ผมขอรบกวนเท่านี้ล่ะครับขอ ไปนอนก่อน

birdy
17-09-2010, 14:22
นั่นจิ สรุปคือเค้ามาบอกว่ามีเรื่องไรบ้าง แล้วจะให้ฟรีหรอครับผม ถ้าให้ฟรี จองคนนึงนะ อิอิ

gupoiy
17-09-2010, 16:59
น้องปอยขอจองด้วยคนค่ะ ^_^

นั่นจิ สรุปคือเค้ามาบอกว่ามีเรื่องไรบ้าง แล้วจะให้ฟรีหรอครับผม ถ้าให้ฟรี จองคนนึงนะ อิอิ

kimberly
17-09-2010, 17:10
มีใครดูเรื่อง Robinhood ที่เป็นซีรี่ย์แล้วบ้าง
มันเป็นซีรี่ย์สัญชาติไหนอ่ะคะ แล้วสนุกมั้ยอ่ะ
กลัวเป็นแบบซีรี่ย์โปรดักชั่นต่ำอ่ะ

thun
17-09-2010, 19:45
มีใครชอบ Modern Family มั่งค่ะ เรื่องนี้รับประกันเลยค่ะว่าฮามากกกกกกกก ปกติพวกแนวซิทคอมไม่ค่อยโปรดเท่าไหร่เพราะมักจะเจอมุขฝืดๆ แต่เรื่องนี้ฮากระจายตั้งแต่ต้นจนจบ ถ่ายทำตามสไตล์ที่ทีมงานเค้าเรียกของเค้าเองว่า Mockumentary หรือแปลไทยได้ใจความว่า สารคดีแนวล้อเลียน นอกจากตัวละครจะยิงมุขกันสนั่นแล้ว ก็ยังให้แง่คิดดีๆเกี่ยวกับความรักความสัมพันธ์ของคนในครอบครัวหยอดให้แอบซึ้งตลอดแทบทุกตอน เป็นซี่รี่ย์แนวตลกในดวงใจประจำปีนี้เลยค่ะ และก็ยังคว้ารางวัลเอมมี่ส์ตัดหน้าตัวเกร็งอย่าง Glee ไปอีกต่างหาก

ตัวละครโปรดสุดก็ แคมกับกลอเรียค่ะ

http://static.businessinsider.com/image/4b951c387f8b9a6971410600/modern-family.jpg

ใช่ๆ ฮามากกกก ชอบเหมือนกัน

17-09-2010, 21:18
อิอิ มีคนชอบ Modern Family เหมือนกัน

ความรู้สึกเหมือนคนต้น รถฟักทองค่ะ เมื่อก่อนก็ดูแต่หนังไม่ได้สนใจพวกซีรี่ย์เท่าไหร่ แต่พอได้ลองดูก็ติดงอมแงมเหมือนแม่บ้านติดละครหลังข่าวยังไงยั้นงั้น ฮะๆๆ ชอบหลากหลายเรื่องหลากหลายแนวกันไป ช่วงนี้ตื่นเต้นๆเพราะใกล้จะเปิดฤดูกาลใบไม้ร่วงแล้วค่ะ ประมาณช่วงวันที่ 20 ขึ้นไปของเดือน จะได้ติดตามซีซั่นใหม่ๆของเรื่องที่ชอบและก็เปิดตัวซี่รี่ย์ใหม่ของปีนี้เรื่องอื่นๆด้วย

possawat
17-09-2010, 21:19
ให้จริงๆครับใครก็ได้ถ้าต้องการหมดเลยผมใส่ถุงเตรียมไว้แล้ว

17-09-2010, 21:33
มีใครดูเรื่อง Robinhood ที่เป็นซีรี่ย์แล้วบ้าง
มันเป็นซีรี่ย์สัญชาติไหนอ่ะคะ แล้วสนุกมั้ยอ่ะ
กลัวเป็นแบบซีรี่ย์โปรดักชั่นต่ำอ่ะ

ของฺBBCอังกฤษค่ะ ยังไม่เคยดูค่ะ ก็เลยไม่รู้ว่าโปรดักชั่นเป็นยังไง แต่น่าจะประมาณเดียวกับ Merlin มั้งค่ะ เรื่องหลังก็ยังไม่เคยดูเหมือนกัน แต่เห็นผ่านๆตาในflistของตัวเองบ้างเหมือนกัน

ซีรี่ย์ของฝั่งทางอังกฤษอาจจะไม่อลังการหรือมีเอฟเฟ็คท์ตื่นตาเท่าของฝั่งอเมริกันและมักจะมีepisodeน้อยกว่าเยอะ แต่โดยส่วนตัวเท่าที่เคยดูมาคิดว่าของอังกฤษเรื่องบท เรื่องเนื้อหาทำได้ดีกว่าของอเมริกานะคะ การเซ็นเซอร์ไม่เข้มงวดเท่าของอเมริกันเลยสามารถนำเสนอเรื่องราวหรือบทสนทนาที่มีเนื้อหาแรงกว่าได้ ทำให้ดูสมจริง ใกล้เคียงกับความจริงในสังคมมากกว่าค่ะ

rockhound
17-09-2010, 22:46

ก็พอดูได้เพลินๆครับ ไม่ถึงกับติดหนึบจนลุกไปไหนไม่ได้ ดาราส่วนใหญ่มาจากฝั่งอังกฤษ เลยไม่ค่อยคุ้นหน้ากันนัก แต่บทพระเอกโรบินฮู้ด ถือว่านักแสดงนำเล่นได้ดีเหมือนกัน

http://www.wildbluffmedia.com/wp-content/uploads/2007/04/robinhood_bbc_america.jpg

kimberly
17-09-2010, 23:19
ขอบคุณค่ะที่มาให้ข้อมูล งั้นสงสัยเราคงผ่าน เพราะคงไม่ใช่แนวที่ชอบ ดูของBBCมา2-3เรื่อง ยังไม่เจอที่ถูกใจเลย
Merlinก็ซื้อมาดูไปได้2-3ตอน ก็เก็บดองแล้วค่ะ

Yahtzee
18-09-2010, 09:12
น้องปอยขอจองด้วยคนค่ะ ^_^

ให้จริงๆครับใครก็ได้ถ้าต้องการหมดเลยผมใส่ถุงเตรียมไว้แล้ว

ถ้าใส่ถุงอยู่แถว ๆ บันนังสะตา ผมยินดีเสียสละให้น้องปอยไปรับครับ

แต่ถ้าใส่ถุงอยู่ใกล้ ๆ ซีคอนสแควร์ ผมจะยอมกัดฟันไปรับเองนะครับ :o

gemlin
18-09-2010, 15:26
ถ้าใส่ถุงอยู่แถว ๆ บันนังสะตา ผมยินดีเสียสละให้น้องปอยไปรับครับ

แต่ถ้าใส่ถุงอยู่ใกล้ ๆ ซีคอนสแควร์ ผมจะยอมกัดฟันไปรับเองนะครับ :o

ถ้าซีคอนฯก็ใกล้บ้านผมเหมือนกันนะเนี่ย ^^

ว่าแต่จองมั่งได้มั้ย แต่เอาไม่หมดหรอกนะ ^^

ขอแนะนำซีรี่ย์บ้างครับ

1. F.R.I.E.N.D.S ซีรี่ย์ตลกอันดับ1 ในดวงใจเลย ฮาจัด ดูแล้วอยากไปอยู่กับกลุ่มเพื่อนกลุ่มนี้จัง
2. Two and a half men ทะเล้นนิด ทะลึ่งหน่อย แต่ฮามากมาย
3. 30 Rock แรกๆดูแล้วยังจับทางไม่ค่อยได้ ดูไปเรื่อยๆ สนุกมาก หลงรัก Tina Fey ไม่รู้ตัว (เสียดายแต่ละร้านมีขายถึง SE1 เอง)
4. Prison Break ตื่นเต้น ระทึกทุกตอน หายใจไม่ทั่วท้องเลย บีบหัวใจ
5. Ugly Betty นางเอกไม่สวย แต่ทำตัวน่ารักมาก ยิ่งดูยิ่งฮา ตีแผ่วงการแฟชั่น (แอบขัดใจแฟนนางเอกที่ทำตัวได้งี่เง่ามาก)
6. Pushin Daisies ชอบเนื้อเรื่องกับวิธีการเล่าเรื่องและงานภาพ เป็นอีกเรื่องที่ดูได้เรื่อยๆ
7. Leverage ถ้าชอบหนังแนว Ocean'11 ต้องเรื่องนี้ โจรระดับเทพ ปล้นคนรวยช่วยคนจน สนุกมากกกกกก...
8. Dead set มินิซีรี่ย์ซอมบี้ ลุ้น โหด เลือดกระจาย 555+
9. Big Bang Theory ซิทคอมเด็กเนิร์ด ฮาจัดๆ แล้วคุณจะหลงรักเด็กเนิร์ดโดยไม่รู้ตัว โดยเฉพาะตาเชลดอน ^^
10. Twilight Zone ซีรี่ย์ลึกลับแนว 4 แพร่ง จบในตอน สนุกดีครับ
11. Tales from the crypt เหมือนเรื่องข้างบน แต่อันนี้ดูตั้งแต่เด็กๆแล้ว ชอบมากมาย

ตอนนี้สนใจอยู่หลายเรื่องเลยทั้ง Criminal Minds, Harper's Island, Spatacus, Fringe แต่เวลาไม่ค่อยจะมี T_T

เห็นมีบางท่านถามถึง Witchblade ผมเคยดูตอนช่อง 7 เอามาฉายครับ สนุกดีเหมือนกัน ตอนนั้นยังอยากหามาเก็บไว้เลย

แนวๆการ์ตูนนิดๆ

gupoiy
18-09-2010, 15:30
แนะนำ Harper's Island ค่ะ

รีบหามาดูเลย ปอยดูแล้ว บอกได้คำเดียวว่า สนุกมาก

ดูวันเดียวจบเลยอ่ะ มี13Ep.จบ *-*

ถ้าซีคอนฯก็ใกล้บ้านผมเหมือนกันนะเนี่ย ^^

ว่าแต่จองมั่งได้มั้ย แต่เอาไม่หมดหรอกนะ ^^

1. F.R.I.E.N.D.S ซีรี่ย์ตลกอันดับ1 ในดวงใจเลย ฮาจัด ดูแล้วอยากไปอยู่กับกลุ่มเพื่อนกลุ่มนี้จัง
2. Two and a half men ทะเล้นนิด ทะลึ่งหน่อย แต่ฮามากมาย
3. 30 Rock แรกๆดูแล้วยังจับทางไม่ค่อยได้ ดูไปเรื่อยๆ สนุกมาก หลงรัก Tina Fey ไม่รู้ตัว (เสียดายแต่ละร้านมีขายถึง SE1 เอง)
4. Prison Break ตื่นเต้น ระทึกทุกตอน หายใจไม่ทั่วท้องเลย บีบหัวใจ
5. Ugly Betty นางเอกไม่สวย แต่ทำตัวน่ารักมาก ยิ่งดูยิ่งฮา ตีแผ่วงการแฟชั่น (แอบขัดใจแฟนนางเอกที่ทำตัวได้งี่เง่ามาก)
6. Pushin Daisies ชอบเนื้อเรื่องกับวิธีการเล่าเรื่องและงานภาพ เป็นอีกเรื่องที่ดูได้เรื่อยๆ
7. Leverage ถ้าชอบหนังแนว Ocean'11 ต้องเรื่องนี้ โจรระดับเทพ ปล้นคนรวยช่วยคนจน สนุกมากกกกกก...
8. Dead set มินิซีรี่ย์ซอมบี้ ลุ้น โหด เลือดกระจาย 555+
9. Big Bang Theory ซิทคอมเด็กเนิร์ด ฮาจัดๆ แล้วคุณจะหลงรักเด็กเนิร์ดโดยไม่รู้ตัว โดยเฉพาะตาเชลดอน ^^
10. Twilight Zone ซีรี่ย์ลึกลับแนว 4 แพร่ง จบในตอน สนุกดีครับ
11. Tales from the crypt เหมือนเรื่องข้างบน แต่อันนี้ดูตั้งแต่เด็กๆแล้ว ชอบมากมาย

ตอนนี้สนใจอยู่หลายเรื่องเลยทั้ง Criminal Minds, Harper's Island, Spatacus, Fringe แต่เวลาไม่ค่อยจะมี T_T

เห็นมีบางท่านถามถึง Witchblade ผมเคยดูตอนช่อง 7 เอามาฉายครับ สนุกดีเหมือนกัน ตอนนั้นยังอยากหามาเก็บไว้เลย

thun
18-09-2010, 16:28
ขอบคุณค่ะที่มาให้ข้อมูล งั้นสงสัยเราคงผ่าน เพราะคงไม่ใช่แนวที่ชอบ ดูของBBCมา2-3เรื่อง ยังไม่เจอที่ถูกใจเลย
Merlinก็ซื้อมาดูไปได้2-3ตอน ก็เก็บดองแล้วค่ะ

เห็นด้วยเลย ซีรีย์ฝั่ง UK นี้ยังไม่ถูกใจซักเรื่อง รู้สึกว่ามันดำเนินเรื่องอืดๆไงไม่รู้ บทสนนาของตัวละครก็ไม่ค่อยเข้าทาง ดูแล้วหลับตั้งแต่แผ่นแรกมา4-5เรื่องแล้ว
ขนาดมีคนแนะนำว่า Hustle ฮามาก สนุกมาก..ดูแผ่นแรกมา3รอบแล้วยังไม่จบเลย ^^

thun
18-09-2010, 16:32

โหยย ใจดีจัง

gupoiy
18-09-2010, 21:04
เข้ามาจองเรื่องต่อไปนี้ !!!~

flash point ปี2-3

possawat
19-09-2010, 07:15
ต้องขอขอบคุณ คุณyahtzeeด้วยครับที่ช่วยจัดเรียงข้อความใหม่ให้ผม สําหรับคุณgupoiyผมรับทราบแล้วถ้าคุณจะให้ผมส่งให้แบบไหนรบกวนบอกด้วยนะครับ

2Bam
19-09-2010, 07:25
ใจดีจัง :d:d:d:d:d:d:d

gupoiy
19-09-2010, 12:08
สวัสดีค่ะ ปอยนะค่ะ

ไม่ทราบว่าพี่จะให้ซีรี่ฝรั่งที่พี่โพสไว้จริงๆหรอ

ให้ฟรีๆเลยหรอค่ะ *-*

สะดวกส่งทางไปรษณีย์ไหมค่ะ

ต้องขอขอบคุณ คุณyahtzeeด้วยครับที่ช่วยจัดเรียงข้อความใหม่ให้ผม สําหรับคุณgupoiyผมรับทราบแล้วถ้าคุณจะให้ผมส่งให้แบบไหนรบกวนบอกด้วยนะครับ

possawat
19-09-2010, 14:41
ให้เลยครับแล้วผมต้องทํายังไงบ้างส่งแบบไหนพอดีผมไม่ค่อยรู้วิธีส่งรบกวนบอกผมด้วย

possawat
19-09-2010, 15:53
ผมได้รับข้อความแล้วคือผมดูหมดแล้วๆจะให้ผมส่งไปที่ไหนครับถ้ายังไงรบกวนคุณบอกผมด้วยครับ

gupoiy
19-09-2010, 16:03
ขอบคุณค่ะ...*-*

ผมได้รับข้อความแล้วคือผมดูหมดแล้วๆจะให้ผมส่งไปที่ไหนครับถ้ายังไงรบกวนคุณบอกผมด้วยครับ

possawat
19-09-2010, 16:12
ขอเป็นพรุ่งนี้ตอนบ่ายผมจะจัดส่งให้ครับ

Yahtzee
19-09-2010, 17:08

กำลังหาเรื่องตลก ๆ ฮา ดูอยู่พอดี คงต้องหา

... สองเรื่องนี้มาดูซะแล้ว ...

ยินดีครับ
สงสัยแต่เพียงว่า โพสต์ครั้งแรกเกือบสว่าง..
ที่ว่าง่วงนอน ดูซีรี่ส์ หรือ ทำงาน เกือบสว่างครับ

possawat
19-09-2010, 17:44
ผมทํางานครับ3ทุ่มถึง6โมงเช้าทุกวันเมื่อปีที่แล้วผมทําอยู่ที่บ้านผมมีเวลาดูซีรี่ส์ทั้งวันแต่เดี๋ยวนี้ไปทําบ้านเพื่อนเลยไม่มีเวลาดูยอมรับว่าเสียดายเป็นคนชอบดูหนังครับ

20-09-2010, 03:09
ว้าวเริ่มดู prison break ตามด้วย 24 hours เหมือนกันเลย lost 3 เรื่องนี้เป็นอันดับต้นๆที่ประทับใจมาก แต่ให้ 24 hours อันดับ1 เลย ชอบมากๆ
ความรู้สึกตอนนี้เหมือนกันเลยคือพอดูซีรีย์แล้ว มาดูหนังโรงเหมือนมันไม่หนุกเท่าไหร่เลย ทั้งที่แต่ก่อนดูแต่หนังโรงทั้งน้าน สั่งหนังโรงมาเพียบไม่ค่อยได้หยิบดูเท่าใหร่เลย
แล้วมาเล่าเรืี่อง Leverage กับ Band of Brothers และ Criminal Mind ให้ฟังด้วยนะค่ะ เห็นมีหลายเสียงบอกสนุกเหมือนกันค่ะ แต่ยังไม่ได้ดู 3 เรื่องนี้เลย

อิอิ ดีใจจัง มีคนชอบเหมือนผมด้วย ว่าจะเปลี่ยนชื่อเป็น ต้น บาวเอ้อร์แล้ว

แต่ทุกวันนี้เวลานึกถึงซีรี่ส์นี้ จำสับสนไปหมดแล้วว่าซีซั่นไหนเนื้อเรือ่งเป็นไง 555++

ส่วนหนังโรง ผมก็ยังไปดูอยู่นะ แต่ส่วนมากจะหลับ ล่าสุด ดู SALT ผมว่า ไม่สนุกอะ สงสัยคงเพราะดู 24 นั่นแหละ

ลืมบอกไปว่า ผมซื้อ FRINGE ซีซั่น 1 มาไว้นานแล้ว

ที่ซื้อเพราะเห็นว่า jj abram ผู้กำกับ LOST กำกับ ส่วนตัวชอบ LOST มาก และพอได้อ่านเรื่องย่อ ของ FRINGE น่าดูมาก เลยซื้อทันที

เมื่อวาน เพิ่งว่างดูไป แผ่นนึง

ผลปรากฏว่า ผมชอบพระเอกคนนี้นะ ติดตามมาหลายเรื่อง แต่สำหรับ FRINGE ไม่ประทับใจเท่าไหร่คับ

ไม่ค่อยน่าติดตาม กลัวจะเหมือน CSI

ส่วนเมื่อเข้าได้ดู LEVERAGE ผมว่า หนังคล้าย โอเชี่ยน มาก

ดนตรีก็คล้ายกัน ฟังแล้วเพลิน ๆ ลุ้น ๆ เหมือนเสียงประจำฉาก คาสิโนของหนังทุกเรือ่งเลยมั๊ง?

แต่ไม่รู้ใครเป็นเหมือนผมป่าวนะ ดูไปดูมา จะหลับให้ได้ เหมือนดนตรีประกอบเค้าชวนหลับอะ

เลยได้ดูแค่ แผ่นแรก ก็พอแล้ว

แต่สำหรับเรื่อง LEVERAGE ชอบตัวละครตัวนึงอะ หน้าตาคล้ายกับ ลอร่า แฮริส ที่เล่น 24 ซีซั่น 2

http://blogs.4bauer.com/wp-content/uploads/2007/08/marie-warner.png

แต่เช็คไปเช็คมา คนละคนกันครับ คล้ายมาก

อยากบอกว่าซื้อ tudors มาดูเหมือนกัน

แต่ไม่ถูกจริตเลยให้คนอื่นไปแล้ว -*-

ผมก็ไม่ค่อยขอบเนื้อเรื่องคับ ดูแล้วงง

แต่ที่ดูเพราะชอบนางเอกคับ ff ดูแต่ฉากที่ นางเอกโผล่ หน้าเหมือนน้องในบริษัทที่แอบชอบอยู่

http://www.buzzfocus.com/wp-content/uploads/2008/03/natalie_dormer_anneboleyn.jpg

(แต่นมน่าจะไม่เหมือนนะคับ อิอิ ขอทะลึ่งนิดส์นึง)

นี่ผมก็เพิ่งสั่งมาดูได้แค่ 2 ซีซั่นเองคับ

ใจดีแบบนี้ ขอให้สิ่งดี ๆ เหล่านี้ กลับคืนไปสู่คุณหลาย ๆ ร้อยเท่าคับ

20-09-2010, 03:12
ผมขอถามนิดนึงนะคับ

ผมสั่ง heroes ซีซั่น 2 แม่สายมา

ผลปรากฏว่า ซับไม่ขึ้นบ่อยมากคับ

แผ่นแรกเป็นทั้งแผ่น เลยไม่ได้ดูแผ่นต่อไปเลย

ถามน้องแถว ๆ บ้าน ก็เป็นเหมือนกัน

ใครเจอเหมือนผมบ้าง

ถ้าสั่งแผ่นสกรีนธรรมดา ก๊อปมาสเตอร์ จะเป็นมั๊ยคับ

possawat
20-09-2010, 12:48
ขอบคุณ คุณต้นครับขอให้สิ่งดีๆกลับสู่คุณเช่นกันสําหรับคุณปอยผมได้จัดส่งให้คุณเรียบร้อยแล้วครับ

gupoiy
20-09-2010, 16:42
ขอบคุณมากค่ะ อยากได้หนังเรื่องอะรัยไหมค่ะ

เดี๋ยวปอยจะส่งไปให้มั่ง แลกกันค่ะ ^_^

ขอบคุณ คุณต้นครับขอให้สิ่งดีๆกลับสู่คุณเช่นกันสําหรับคุณปอยผมได้จัดส่งให้คุณเรียบร้อยแล้วครับ

gupoiy
21-09-2010, 00:17
วันนี้ไปไหนกันหมด เงียบจังเลย!

birdy
21-09-2010, 03:00
อะไรเนี่ย ไม่ได้เล่นแป๊บเดียว น้อยปอยเหมาแผ่นไปหมดละหยอ เศร้า มามะทัน

gupoiy
21-09-2010, 10:38
ไม่ได้เหมาหมดค่ะ ปอยก็เลือกที่ปอยจะดู

แต่ไม่รู้ว่าพี่เค้าส่งเรื่องอะไรมาให้มั่ง ^_^

อะไรเนี่ย ไม่ได้เล่นแป๊บเดียว น้อยปอยเหมาแผ่นไปหมดละหยอ เศร้า มามะทัน

armforever
21-09-2010, 14:15
ขอบคุณมากค่ะ อยากได้หนังเรื่องอะรัยไหมค่ะ

เดี๋ยวปอยจะส่งไปให้มั่ง แลกกันค่ะ ^_^

อยากได้ lost กับ samanta who (แอบเห็นห้องแผ่นมือ 2 )
เดือนหน้าถ้าของยังอยู่ค่อยซื้อเน้อ

nokie
21-09-2010, 16:45
ไม่ได้เข้ามาหลายวัน คอมเสียเพิ่งซ่อมเสร็จ

เผลอแป็ปเดียวน้องปอยได้หนังมาดูอีกแล้ว

พี่มาไม่ทัน ว้าว้าว เสียดายจัง ......ล้อเล่นหรอกน้า
แต่ในใจก็อยากได้อยู่บางเรื่อง
แต่แบบว่าเกรงใจ....เห็นมีหลายคิวอิอิื

possawat
21-09-2010, 17:08
ไม่ทราบว่าคุณปอยได้รับหนังที่ผมส่งไปหรือยังครับตอนส่งผมถามเค้าบอกถึงวันนี้ตอนบ่าย(ems)ผมส่งเรื่องตามที่คุณโพสบอกครับส่วนท่านใดสนใจหนังที่ผมยังมีอยู่ตอนนี้ก็โพสบอกได้ครับไม่ต้องเกรงใจผมยินดีครับ

birdy
21-09-2010, 17:28
น้องปอย ผมอยากได้ จีเนท สักเครื่องอะ

gupoiy
21-09-2010, 17:54
ได้รับแล้วค่ะ...ขอบคุณมากจริงๆ

ไม่ทราบว่าคุณปอยได้รับหนังที่ผมส่งไปหรือยังครับตอนส่งผมถามเค้าบอกถึงวันนี้ตอนบ่าย(ems)ผมส่งเรื่องตามที่คุณโพสบอกครับส่วนท่านใดสนใจหนังที่ผมยังมีอยู่ตอนนี้ก็โพสบอกได้ครับไม่ต้องเกรงใจผมยินดีครับ

nokie
21-09-2010, 18:00
นกสนใจค่ะ ถ้าเรื่องใหนที่ยังไม่มีใครจอง นกขอจองเท่าที่มีค่ะ จะได้ยังไม่ต้องสั่งหนังมาเพิ่มช่วงนี้ ประหยัดไปได้อีกเยอะค่ะ
แล้วเด๊๋ยวนกจะ pm บอกว่านกมีหนังเรื่องอะไรบ้าง เผื่อคุณ possawat อยากดู แล้วนกจะได้ส่งไปมั่งง่ะค่ะ
ขอบคุณมากนะค่ะ สำหรับน้ำใจที่ดีค่ะ

Hero ปี2-4

possawat
21-09-2010, 18:23
the pacificและGhost whisperesไม่มีแล้วครับนอกนั้นยังมีอยู่ส่วนมากจะเป็นแบบไม่สกรีน(แผ่นขาว)คือตอนนี้ผมทํางานดึกไม่มีเวลาดูหนังเหมือนเมื่อก่อนแล้วขอขอบคุณที่จะแลกหนังให้ผมดูครับ

nokie
21-09-2010, 18:36
ขอบคุณมากค่ะ นกเพิ่ง pm ไปน่ะค่ะ

possawat
21-09-2010, 18:52
ผมได้รับpmแล้วพรุ่งนี้ผมจะจัดส่งให้ครับ

nokie
21-09-2010, 21:01
ขอบคุณมากๆ เลยค่ะ

nokie
21-09-2010, 21:05
ทำไมวันนี้เงียบจังเลยยยยย

เมื่อคืนดูเรื่อง Samanta who? season 1 นางเอกน่ารักม็ากก เนื้อเรื่องก็โอเค แต่บุคลิกการแสดงของตัวละครหลายคน เล่นได้ดีมากก ดูแล้วก็เพลินดี ไม่น่าเบื่อ
เดี๋ยวหา season 2 มาดูต่อดีกว่า ดูก่อนนอนเพลินดีค่ะ ชอบ

gupoiy
21-09-2010, 21:13
แหมก็พี่หายไปซะหลายวัน เลยไม่รู้จะโม้กะใคร*-*

เมื่อคืนดูเรื่อง Samanta who? season 1 นางเอกน่ารักม็ากก เนื้อเรื่องก็โอเค แต่บุคลิกการแสดงของตัวละครหลายคน เล่นได้ดีมากก ดูแล้วก็เพลินดี ไม่น่าเบื่อ
เดี๋ยวหา season 2 มาดูต่อดีกว่า ดูก่อนนอนเพลินดีค่ะ ชอบ

nokie
21-09-2010, 22:04
แหมก็พี่หายไปซะหลายวัน เลยไม่รู้จะโม้กะใคร*-*

กลับมาแล้วน้าา เดี๋ยวเราหาเรื่องเม้าท์กันต่อน่ะ

วันนี้จะดู mentalist ต่อ เรื่องสืบสวนสอบสวน เป็นตอนๆ ก็สนุกดี แบบไม่หนักมากเท่าไหร่
ชอบพระเอกมีมุขน่ารักดี

nokie
21-09-2010, 22:12
ชอบทั้งสองเรื่องนี้เลยค่ะ รับรองไม่ผิดหวัง แต่ว่า lost ต้องทนดูไปซักพักก่อนนะ ถึงจะสนุก
เพราะตอนแรกเหมือนไม่มีอะไร งั้นๆย้อนกลับไปกลับมา กับอดีตปัจจุบัน แต่พอดูไปพักใหญ่ สนุกมากค่ะ
แต่ก็ยังดูไม่จบเลย เพราะสั่งมาไม่ครบทั้งหมด เพิ่งจะครบ เดี๋ยวจะดูต่อ

nokie
21-09-2010, 22:15
อยากได้ lost กับ samanta who (แอบเห็นห้องแผ่นมือ 2 )
เดือนหน้าถ้าของยังอยู่ค่อยซื้อเน้อ

ชอบทั้งสองเรื่องนี้เลยค่ะ รับรองไม่ผิดหวัง แต่ว่า lost ต้องทนดูไปซักพักก่อนนะ ถึงจะสนุก
เพราะตอนแรกเหมือนไม่มีอะไร งั้นๆย้อนกลับไปกลับมา กับอดีตปัจจุบัน แต่พอดูไปพักใหญ่ สนุกมากค่ะ
แต่ก็ยังดูไม่จบเลย เพราะสั่งมาไม่ครบทั้งหมด เพิ่งจะครบ เดี๋ยวจะดูต่อ

nokie
21-09-2010, 22:29
ผมขอถามนิดนึงนะคับ

ผมสั่ง heroes ซีซั่น 2 แม่สายมา

ผลปรากฏว่า ซับไม่ขึ้นบ่อยมากคับ

แผ่นแรกเป็นทั้งแผ่น เลยไม่ได้ดูแผ่นต่อไปเลย

ถามน้องแถว ๆ บ้าน ก็เป็นเหมือนกัน

ใครเจอเหมือนผมบ้าง

ถ้าสั่งแผ่นสกรีนธรรมดา ก๊อปมาสเตอร์ จะเป็นมั๊ยคับ

อืม...เคยเป็นเหมือนกันค่ะแผ่นแม่สายเนี่ย แต่จำไม่ได้แล่ะ
บางทีเราปรับ subtitle ที่ remote มันจะไม่ขึ้น sub แต่พอเปลี่ยนที่ menu มันเข้าไทย sub ได้ก็มีน่ะค่ะ
หลายครั้งที่เป็นแบบนี้ ลองดูน่ะค่ะ ไม่แน่ใจว่าเหมือนกันรึป่าว
แต่ถ้าเป็น screen แผ่นก็อปที่เวปนี้ที่เคยสั่ง ไม่มีปัญหาเลยค่ะ
แผ่นก็ชัดดีด้วย

gupoiy
21-09-2010, 23:27
ได้เลย ว่าแต่เม้าท์อะไรกันดีละ *-*

กลับมาแล้วน้าา เดี๋ยวเราหาเรื่องเม้าท์กันต่อน่ะ

วันนี้จะดู mentalist ต่อ เรื่องสืบสวนสอบสวน เป็นตอนๆ ก็สนุกดี แบบไม่หนักมากเท่าไหร่
ชอบพระเอกมีมุขน่ารักดี

22-09-2010, 01:23
อืม...เคยเป็นเหมือนกันค่ะแผ่นแม่สายเนี่ย แต่จำไม่ได้แล่ะ
บางทีเราปรับ subtitle ที่ remote มันจะไม่ขึ้น sub แต่พอเปลี่ยนที่ menu มันเข้าไทย sub ได้ก็มีน่ะค่ะ
หลายครั้งที่เป็นแบบนี้ ลองดูน่ะค่ะ ไม่แน่ใจว่าเหมือนกันรึป่าว
แต่ถ้าเป็น screen แผ่นก็อปที่เวปนี้ที่เคยสั่ง ไม่มีปัญหาเลยค่ะ
แผ่นก็ชัดดีด้วย

ขอบคุณมากค๊าบบบ

เดี๋ยวสั่งรอบหน้า จะลองสั่งแผ่นสกรีนดู

nokie
22-09-2010, 10:20
ขอบคุณมากค๊าบบบ

เดี๋ยวสั่งรอบหน้า จะลองสั่งแผ่นสกรีนดู

โอวว...นั่นคุณต้น บาวเออร์ รึป่าวเอ่ย ฺฮ่าาาาาาา

nokie
22-09-2010, 10:23
คุณต้นแผ่นก็อปไม่สกรีนก็ได้เหมือนกันนะค่ะ

possawat
22-09-2010, 15:14
คุณnokieผมได้จัดส่งให้แล้วรอรับได้เลยครับ

nokie
22-09-2010, 20:02
คุณnokieผมได้จัดส่งให้แล้วรอรับได้เลยครับ

ขอบคุณมากๆ เลยน่ะค่ะ เย้้...มีหนังดูอีกเยอะเลย

birdy
23-09-2010, 00:09

บอก นุ๊กกี้แย้ว ว่าสนุก อิอิ ชอบเพื่อนนางเอกทั้งคนอ้วน แล้วก็คนสวยผอมอีกคน มันดีแล้วก็ร้ายกันฮาดี

birdy
23-09-2010, 00:12
อยากได้หนัง เรื่อ ง flashpoint อะ เห้นว่าสนุกอยากดู ยังเหลือป่าวครับ คุณ possawat

23-09-2010, 03:30
โอวว...นั่นคุณต้น บาวเออร์ รึป่าวเอ่ย ฺฮ่าาาาาาา

ก็เป็นไปช่วงนึงเลยแหละคับ ชอบเรือ่งนี้มาก

ซีซั่น 4 - 6 มีเสียน้ำตาให้ด้วยอะ

หนังบีบอารมณ์ดีคับ

คุณต้นแผ่นก็อปไม่สกรีนก็ได้เหมือนกันนะค่ะ

ผมชอบแบบสกรีนคับ สวยดี

อิอิ

nokie
23-09-2010, 17:17
บอก นุ๊กกี้แย้ว ว่าสนุก อิอิ ชอบเพื่อนนางเอกทั้งคนอ้วน แล้วก็คนสวยผอมอีกคน มันดีแล้วก็ร้ายกันฮาดี

ขนาดแม่นางเอก ยังชอบเลยเนี้ยะ
เหมือนว่าเราจะเม้าท์ เรื่อง Samanta who? กันอยู่ 2 คนเอง ฮะอะ

nokie
23-09-2010, 17:25
[QUOTE=ต้น รถฟักทอง;2205645]ก็เป็นไปช่วงนึงเลยแหละคับ ชอบเรือ่งนี้มาก

ซีซั่น 4 - 6 มีเสียน้ำตาให้ด้วยอะ

หนังบีบอารมณ์ดีคับ

ตอนนี้ตั้งน่าตั้งตารอ หวังว่าเค้าจะสร้างอีกรอบ
แบบว่า 23 hours, 22,21 ไปเรื่อยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
อยากดูมากกกก.........ชอบมากกกกกกกกก

nokie
23-09-2010, 20:44
เงียบจังเยยย....ไปไหนกันหมดเอ่ยยย

gupoiy
23-09-2010, 21:01
อยู่จ้า....แต่ไม่รู้จะเม้าอะราย

เงียบจังเยยย....ไปไหนกันหมดเอ่ยยย

gupoiy
23-09-2010, 21:03
ปอยก็ดูค่ะ...^_^ แต่ไม่ถึงกะชอบมากดูได้แบบว่าแก้ขัดอ่า

ขนาดแม่นางเอก ยังชอบเลยเนี้ยะ
เหมือนว่าเราจะเม้าท์ เรื่อง Samanta who? กันอยู่ 2 คนเอง ฮะอะ

24-09-2010, 02:27
ตอนนี้ตั้งน่าตั้งตารอ หวังว่าเค้าจะสร้างอีกรอบ
แบบว่า 23 hours, 22,21 ไปเรื่อยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
อยากดูมากกกก.........ชอบมากกกกกกกกก

ผมกะว่า สองสามวันนี้ จะเอา ซีซั่นแรก มาเปิดดูใหม่ พร้อม ๆ กับแฟน

เพราะแฟนผมเคยดูแต่ พริซั่นเบรค ไม่ยอมเปิดใจดูเรื่องอื่น

อิอิ

birdy
24-09-2010, 12:41
แต่ละคนอยู่จ.ไหนกันละแวกไหนครับเนี่ย ผมอยุ่สระบุรีครับผม ทำงานแย้ว

ปล. 24 นี่เคยดูแต่ภาคแรก มันก็สนุกดีนะ ชอบลูกสาวมันอะ 555+

possawat
24-09-2010, 17:59
flash point ไม่มีแล้วต้องขอโทษคุณbirdyด้วยนะครับ

nokie
24-09-2010, 19:46
คุณ possawat ค่ะ นกได้รับหนังแล้วค่ะวันนี้ ขอบคุณมากๆ เลยน่ะค่ะ อุตส่าห์ส่ง ems ให้ด้วยซึ้งใจเลยค่ะ ขอบคุณจริงๆ

nokie
24-09-2010, 19:48
เชียร์ให้ดูซีชั่นต่อไป แล้วจะหยุดไม่อยู่เลยหล่ะ จิงจิงน่ะะ

nokie
24-09-2010, 19:50
เชียร์ให้ดูซีชั่นต่อไป แล้วจะหยุดไม่อยู่เลยหล่ะ จิงจิงน่ะะ

อันนี้บอกน้อง birdy ให้ดู 24 hours พอดีลืมแนบข้อความเดิม งงง

nokie
24-09-2010, 19:52
ผมกะว่า สองสามวันนี้ จะเอา ซีซั่นแรก มาเปิดดูใหม่ พร้อม ๆ กับแฟน
แล้
เพราะแฟนผมเคยดูแต่ พริซั่นเบรค ไม่ยอมเปิดใจดูเรื่องอื่น

อิอิ

ชอบ โคลอี้ด้วยหล่ะ ดูแล้วขำดี พูดไปทำตาเหลือกไปฮะอาา เธอสามารถค่ะ

nokie
24-09-2010, 19:55
สงสัย น้องปอยแอบซุ่มดูหนังอยู่แน่เลย ไม่ได้ยินเสียงเรยยยย

gupoiy
24-09-2010, 21:23
เพิ่งกลับมาจากโรงเรียนค่ะวันนี้ เหนื่อยมากๆๆ

ไว้ค่อยมีเวลาดูหนังเลยอ่าช่วงนี้ ^_^

สงสัย น้องปอยแอบซุ่มดูหนังอยู่แน่เลย ไม่ได้ยินเสียงเรยยยย

birdy
24-09-2010, 21:52
ตกลงน้องปอยยังเรียนอยู่หรอครับเนี่ย นึกว่าทำงานแล้วซะอีก

gupoiy
25-09-2010, 00:53
ยังเรียนอยู่ค่ะ *-*

ตกลงน้องปอยยังเรียนอยู่หรอครับเนี่ย นึกว่าทำงานแล้วซะอีก

birdy
25-09-2010, 01:17
เพิ่งดูเรื่อง hidden palm ไป ไม่รู้พิมพ์ถูกป่าว สนุกดีเหมือนกันนะครับ แนววัยรุ่นนะ

25-09-2010, 03:40
Heroes ก็เป็นอีกเรื่องที่น่าดูนะคับ

ผมชอบ lost, 24 , prison break แล้วก็มี heroes เนี่ยแหละ ที่ชอบ

เนื้อเรื่องสนุก นักแสดงเก่ง มีชื่อทั้งนั้น

วันนี้ไปหยิบ ซ๊ซั่น 2 มาดูแล้ว

แผ่นแรก แปลซับไทยบ้างไม่แปลบ้าง

เลยแก้ปัญหาด้วยการ อ่านซับอังกฤษเลยพอถูไถไปได้

พอขึ้นแผ่นสอง ก็ปกติ

ว่าจะดูให้จบสองวันนี้เลยครับ

ชอบ โคลอี้ด้วยหล่ะ ดูแล้วขำดี พูดไปทำตาเหลือกไปฮะอาา เธอสามารถค่ะ

ชอบเหมือนกันเลยคับ

แฟนเค้าก็โอเคนะคับ

แต่ 24 นี่ ตัวร้าย หล่อ ๆ สวย ๆ ทุกคน

แต่ผมก็สงสัยว่า น้องชายของเดวิดปาล์มเมอร์ กับน้องสาว ทำไมหน้าเหมือนกัน ยังกะเป็นพี่น้องกันจริง ๆ อะ

rockhound
25-09-2010, 15:23
เพิ่งหยิบ lost มาดูใหม่อีกรอบ ก็ยิ่งรู้สึกว่าเรื่องนี้เขียนบทได้ฉลาดที่สุด ตัวละครทุกตัวดูมีเสน่ห์ไปหมด โดยเฉพาะซอว์เยอร์ นี่ผมชอบบุคลิกของแกในเรื่องมาก ดูร้ายแต่เท่ห์ชะมัด

nokie
25-09-2010, 18:40
เพิ่งดูเรื่อง hidden palm ไป ไม่รู้พิมพ์ถูกป่าว สนุกดีเหมือนกันนะครับ แนววัยรุ่นนะ

อ้อเหรอค่ะ เรื่องนี้ยังไม่มีใครพูดถึงเลย มันแนววัยรุ่น แบบว่าทำไร ยังงัยเอ่ย

nokie
25-09-2010, 18:47
[QUOTE=ต้น รถฟักทอง;2210031]Heroes ก็เป็นอีกเรื่องที่น่าดูนะคับ

ผมชอบ lost, 24 , prison break แล้วก็มี heroes เนี่ยแหละ ที่ชอบ

เนื้อเรื่องสนุก นักแสดงเก่ง มีชื่อทั้งนั้น

วันนี้ไปหยิบ ซ๊ซั่น 2 มาดูแล้ว

แผ่นแรก แปลซับไทยบ้างไม่แปลบ้าง

เลยแก้ปัญหาด้วยการ อ่านซับอังกฤษเลยพอถูไถไปได้

พอขึ้นแผ่นสอง ก็ปกติ

ว่าจะดูให้จบสองวันนี้เลยครับ

ยังไม่ได้ดู Heros เลย ช่วงนี้มีหนังอยู่ใน สต้อกรอดูเยอะเลยรวม Heros ด้วย เลือกไม่ถูกไม่รู้ว่าจะดูอะไรก่อนดี มันน่าสนใจไปหมด หุหุ แบบโลภอ่ะ

nokie
25-09-2010, 18:52
เพิ่งหยิบ lost มาดูใหม่อีกรอบ ก็ยิ่งรู้สึกว่าเรื่องนี้เขียนบทได้ฉลาดที่สุด ตัวละครทุกตัวดูมีเสน่ห์ไปหมด โดยเฉพาะซอว์เยอร์ นี่ผมชอบบุคลิกของแกในเรื่องมาก ดูร้ายแต่เท่ห์ชะมัด

ใช่เห็นด้วยเลยค่ะ ตัวละ่ครแต่ล่ะตัว ไม่ว่าจะอ้วน ดำ หน้าตาไม่น่าสนใจเลยสักนิด แต่พออยู่ใน Lost เค้าสามารถทำให้ตัวละครทุกตัว น่าสนใจมากๆ แบบลืมเรื่องหน้าตา และหุ่นไปเลย
ซอร์เยอร์ นีแบบเท่สุดๆ คอยลุ้นเอาใจช่วยอยูตลอดเพราะชอบมากที่สุดในนั้นเลย

gupoiy
26-09-2010, 18:33
ชอบซอว์เยอร์เหมือนกันเลย

gupoiy
27-09-2010, 20:49
ใครดู Criminal Minds บ้าง

อยากรู้ว่าสนุกไหม !! เล่าเรื่องย่อซักนิดก็ดี

28-09-2010, 01:46

อยากรู้ว่าสนุกไหม !! เล่าเรื่องย่อซักนิดก็ดี

ซื้อมาสักพักแล้วคับ แต่ยังไม่ว่างดูเลย

คิดว่าอาทิตย์หน้าผมจะดูแล้วล่ะ

อิอิ

DarkMan
28-09-2010, 02:55

มาคอนเฟิร์มว่า "สนุกมากครับ" แล้วยิ่งตอนจบ
ของซีซั่น 4 นี้แบบว่า... อยากดูซีซั่น 5 ต่อไวๆเลย

gupoiy
28-09-2010, 09:17
ทำไม Flashpoint season2 ไม่ค่อยสนุกเร้าใจเหมือน season1 เลย

เเลเอื่อยๆยังไงบอกไม่ถูก ^_^

ไม่ใช่คุณตะละล้า แต่เอาเรื่องย่อมาให้อ่านได้ไหมค่ะ @_@~

ปอยก็เพิ่งสั่งซีซั่น1 มาค่ะ แต่ยังไม่ได้ดูเลย แค่เปิดดูผ่านๆ

น่าดูดีนะค่ะ ถ้าดูแล้วจะมาเล่าให้ฟังค่ะ เอาเรื่องย่อไปก่อนนะ

Flashpoint เป็นเรื่องราวการเสี่ยงตายของหน่วยปฏิบัติการตอบโต้เชิงกลยุทธ์ หรือ ชื่อย่อว่า SRU

ซึ่งเป็นหน่วยปฏิบัติการเฉพาะกิจเพื่อช่วยเหลือตัวประกัน ต่อต้านกลุ่มอิทธิพล ตลอดจนการกู้ระเบิด

หรือกระทั่งการปีนตึกเพื่อช่วยเด็กวัยรุ่นที่กำลังจะ ฆ่าตัวตาย พวกเขาต้องปฏิบัติภารกิจภายใต้ความกดดันและแข่งขันกับเวลาอยู่เสมอ

สมาชิกฝีมือดีทุกคนได้รับการฝึกฝนเชิงกลยุทธ์และปฏิบัติการเชิงจิตวิทยาจากหน่วย SWAT

พวกเขาแก้ไขสถานการณ์ต่างๆ ด้วยการเจรจาต่อรอง การอ่านบุคลิคและล้วงความคิด

เพื่อค้นหาอารมณ์เบื้องลึกอันเป็นสาเหตุของวิกฤติกาล เลวร้ายต่างๆ ด้วยความหวังที่จะคลี่คลาสถานการณ์และช่วยเหลือชีวิตตัวประกัน

ทันทีที่มีรัฐบาลมีกฏให้เจ้าหน้าที่รับผิดชอบต่อชีวิตผู้บริสุทธิ์ จึงมีการวมตัวของกลุ่มตำรวจในนาม "เอสอาร์ยู"

เป็นทีมที่มีความเสี่ยงสูงให้การเข้าช่วยเหลือตัวประกัน จัดการกลุ่มอันธพาล เก็บกวาดระเบิด สังหารผู้ก่อการร้ายและกลุ่มโจรที่ใช้

อาวุธรุนแรง ซึ่งเป็นการรวมเอาบรรดาตำรวจสุดระห่ำมีความสามารถเฉพาะตัวทุกรูปแบบจากหน่วย งานต่าง ๆ มารวมไว้ในทีมนี้

ทีมนี้จะแตกต่างจาก "หน่วยสวาท" ตรงที่ทุกคนจะมีพรสวรรค์ที่พระเจ้าให้มาตั้งแต่เกิดในด้านการตัดสินใจ ไหวพริบ สติปัญญา

งานที่ยากสำหรับหน่วยอื่น จะถูกส่งมาให้ทีมนี้ทำให้ลุล่วงและสำเร็จ ..

*ขอทำเป็นตัวใหญ่นะค่ะ เพื่อที่จะได้อ่านง่ายๆ*

http://i690.photobucket.com/albums/vv263/Gupoiy555/flashpoint.jpg[/SIZE]

nokie
28-09-2010, 21:57
flash point พึ่งดูซีซั่น 1 เกือบหมดแล้ว ชอบชุดหน่ะ เท่มากกกก
ดูแล้วอยากทำงานในหน่วยนั้นมั่งจังง่ะ ถ้าเอื่อย น้องปอยต้องดู 24 hours รับรองตึ่นเต้นตลอดเลย มันส์กว่าเยอะเลยค่ะ

gupoiy
29-09-2010, 15:26
แงะ! แต่อยากบอกว่า 24 เคยดูครั้งนึงแล้ว

ไม่สนุกอย่างแรงเลย ^_^

หรือเป็นเพราะดูผ่านเว๊บ แถมพาษ์กไทยอีก

มันเลยไม่สนุก!

flash point พึ่งดูซีซั่น 1 เกือบหมดแล้ว ชอบชุดหน่ะ เท่มากกกก
ดูแล้วอยากทำงานในหน่วยนั้นมั่งจังง่ะ ถ้าเอื่อย น้องปอยต้องดู 24 hours รับรองตึ่นเต้นตลอดเลย มันส์กว่าเยอะเลยค่ะ

30-09-2010, 07:31
แงะ! แต่อยากบอกว่า 24 เคยดูครั้งนึงแล้ว

ไม่สนุกอย่างแรงเลย ^_^

หรือเป็นเพราะดูผ่านเว๊บ แถมพาษ์กไทยอีก

มันเลยไม่สนุก!

ผมก็เคยเป็นเหมือนน้องปอยนะ ตอนดู 24 ซีซั่น 1

แต่แนะนำให้ดูให้จบ ซีซั่น 1 นะคับ ดูแบบแปลซับไทยก็ดีนะคับ

พอขึ้น ซีซั่น 2 จะเข้าใจธีมหน้งมากขึ้น ตัวละครมีมิติมากขึ้น ดูแล้วสนุกมากคับ

หลายคน ดู 24 ซีซั่นแรกแล้วบอกว่าไม่สนุก คงเพราะยังไม่ชินกับมุมกล้อง + เนื้อเรื่อง ซับซ้อนนิดนึง

แต่พอดู ไปเรื่อย ๆ จะสนุกมากคับ

(หนังใช้มุมกล้องเหมือนเราแอบดูตัวละครอยู่ส่วนใหญ่ ได้อารมณ์ไปอีกแบบคับ)

jibbeer
30-09-2010, 11:42
เข้ามาเชียร์ Criminal Minds อีกคนครับ
แต่ละซีซั่นก็สนุกกันคนละแบบ
ซีซันหนึ่ง แต่คดีสนุกมาก
ซีซั่นสอง ความสนุกมากกว่าเดิม ความโหด ความจิต สุดๆ
ซีซั่นสาม เน้นวิเคราะห์จิตใจ ปูมหลังฆาตรกร ฉากแอคชั่นเยอะขึ้น ความสนุกไม่เปลี่ยน
ซีซั่นสี่ กำลังดูครับ คล้ายๆซีซั่นหนึ่งกับสาม
ซีซั่นห้า รอไปก่อนนะจ๊ะ อิอิ

thun
30-09-2010, 23:09

:D;)
สนุกมากมาย ตอนนี้รอ รอs. 6อยู่

เรื่องนี้ต้องดูให้ได้จ้ะ

nokie
02-10-2010, 09:27
อีกเรื่องที่เชียร์มากๆเลย ก็ ugly betty ขำมากๆ ขำจิงๆ ไม่มีแบบฝืดเลยหล่ะ น่ารักก
ตอนแรกไม่อยากดูเลยเพราะเหมือนนางเอกไม่สวยเนอะ แต่พอดูแล้ว โออวว ตัวเอกลงตัวกับเรื่องนี้มาก
บุคลิกท่าทาง เปิ่นสุด น่ารักสุดด เชียร์ เชียร์ เชียร์

gupoiy
02-10-2010, 09:54
มีคนบอกสนุกหลายคนและ

แต่ปอยเห็นหน้านางเอกแล้วเครียด จาเป็นลม

ฮ่าๆ รับไม่ไหวเลย!!

อีกเรื่องที่เชียร์มากๆเลย ก็ ugly betty ขำมากๆ ขำจิงๆ ไม่มีแบบฝืดเลยหล่ะ น่ารักก
ตอนแรกไม่อยากดูเลยเพราะเหมือนนางเอกไม่สวยเนอะ แต่พอดูแล้ว โออวว ตัวเอกลงตัวกับเรื่องนี้มาก
บุคลิกท่าทาง เปิ่นสุด น่ารักสุดด เชียร์ เชียร์ เชียร์

nokie
03-10-2010, 11:24
ภาพในปก จะดูเหมือนนางเอกขี้เหร่อย่างแรง จนรับไม่ได้(ตอนแรกคิดเหมือนน้องปอยเลย คือไม่อยากจับมาดูเลย)
แต่พอดูจิงจิงแล้ว นางเอกน่ารักน่ะะ มีเสน่ห์มาก ฮาาาาามากกกกก
ตัวละคร ตัวอื่นก็สวยๆ หล่อ น่าตาดีเยอะเหมือนกันค่ะ
เรื่องนี้ให้คะแนน ในแนวคอมมาดี้ เกือบเต็มสิบ ไม่มีฮาแบบฝืดๆ เลย โอยย ชอบมากกกกกกกก

nokie
03-10-2010, 11:28
ภาพในปก จะดูเหมือนนางเอกขี้เหร่อย่างแรง จนรับไม่ได้(ตอนแรกคิดเหมือนน้องปอยเลย คือไม่อยากจับมาดูเลย)
แต่พอดูจิงจิงแล้ว นางเอกน่ารักน่ะะ มีเสน่ห์มาก ฮาาาาามากกกกก
ตัวละคร ตัวอื่นก็สวยๆ หล่อ น่าตาดีเยอะเหมือนกันค่ะ
เรื่องนี้ให้คะแนน ในแนวคอมมาดี้ เกือบเต็มสิบ ไม่มีฮาแบบฝืดๆ เลย โอยย ชอบมากกกกกกกก

kimberly
03-10-2010, 17:04
ชอบมากเหมือนกันค่ะ เพิ่งดูจบS.4ไป มันจบแล้วใช่มั้ยอ่ะ เสียดายจัง อยากให้มีต่อ
อย่างที่คุณnokieบอก เป็นแนวคอมมาดี้ที่มุขฮามากๆสำหรับเรา ชอบอแมนด้า เธอแรงงงงงงงง!!!

Yahtzee
03-10-2010, 18:48
One Tree Hill นี่ จบเป็นตอน ๆ แบบ NCIS
หรือต้องดูต่อเนื่องจนจบแบบ Prison Break ครับ

gupoiy
03-10-2010, 23:37
ขอบคุณนะค่ะที่เข้ามาช่วยเเนะนำ!

ชอบมากเหมือนกันค่ะ เพิ่งดูจบS.4ไป มันจบแล้วใช่มั้ยอ่ะ เสียดายจัง อยากให้มีต่อ
อย่างที่คุณnokieบอก เป็นแนวคอมมาดี้ที่มุขฮามากๆสำหรับเรา ชอบอแมนด้า เธอแรงงงงงงงง!!!

04-10-2010, 14:02

ขอบคุณที่แนะนำครับ

เห็นเพื่อนแนะนำหลายรอบแล้ว

สั่งรอบหน้า ต้องไม่พลาด

nokie
04-10-2010, 18:42
ชอบอแมนด้ามากกก เหมือนกันค่ะ ชีแรงทุกท่วงท่า ทุกลีลา แม่เจ้าาา ชีทำได้้้้้้

คุณ ตัน บาวเออร์ห้ามพลาดเรื่องนี้เลยน่ะค่ะ เราคอประมาณเดียวกันอ่ะ
ตอนนี้มี 3 เรื่องที่ติดอันดับต้นๆ ในดวงใจ ก็ 24 hours, prison break, ugly betty นี่แหละ ให้ เกีอบเต็ม 10
นอกนั้นก็ชอบหลายเรื่อง แต่เป็นอันดับ รองๆ

crazyseries
04-10-2010, 20:30
อยากมีเวลานอนดูซีรี่ย์บ้างจังเลย เห็นแต่ละคนแนะนำกันมา อิอิ ไม่ค่อยมีเวลาดูเลย ถ้าดูมันจะติดไง ต้องเลือกดูพวกหนังแผ่นเดียวจบไปเลยดีกว่า ยิ่งซีรี่ย์ฝรั่งนะจำนวนแผ่นเยอะจัง เหอะ ๆๆ เคยดูเรื่องนึงสนุกดี ยังดูไม่จบปี 1 เลยดีที่มันเป็นตอน ๆๆ ไป แล้วก็มีพากย์ไทยไม่งั้นไม่ต้องทำไรจ้องอ่านซับไม่ต้องทำไรเลย เหอะ ๆๆ

Merlin Season 1 : โคตรสงครามมังกรไฟ พ่อมดเมอร์ลิน ปี 1 / 5 แผ่นจบ (พากย์ไทย+บรรยายไทย)

gupoiy
04-10-2010, 23:19
http://image.ohozaa.com/ik/vampirediariesreallyworks.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=06d58549f6d000fc992ae481ac751bd4)

เรื่องย่อ สร้างจากนิยายชุด Vampire Diaries ของ L.J. Smith เรื่องราวของแวมไพน์หนุ่ม 2 พี่น้องที่แตกต่างกันสุดขั้ว

คนหนึ่งดีแต่อีกคนกลับชั่วร้าย ทั้งคู่ต่างหมายปองวิญญาณบริสุทธิ์ของหญิงสาวนามว่า Elena Gilbert

สองพี่น้องต้องต่อสู้กันในสงครามเพื่อช่วงชิง Elena รวมไปถึงดวงวิญญาณของครอบครัวและเพื่อนๆของเธอด้วย

ปอยคิดว่าเรื่องนี้สนุกดี เลยจะมาแนะนำ ไม่รู้ว่ามีใครดูไปแล้วบ้าง

แต่โดยส่วนตัวแล้วชอบ True Blood มากกว่า เพราะว่าไม่ค่อยน่ากลัว

Vampire Diaries มันน่ากลัวเหมือนหนังผีดูแล้วสยอง แต่ก็มัน

เรื่องนี้มีแต่คนหน้าตาดี ดูแล้วมีชีวิตชีวามาก นางเอกก็สวย พระเอกก็หล่อ คนอื่นๆก็ดูดีไปหมด

ตอนนี้ปอยเหลืออีก 2แผ่นจะจบและ เดี๋ยวจะมาโม้ให้อ่านต่อนะค่ะ ^_^

nokie
05-10-2010, 21:00
อ้าา มีคนพูดถึง merlin แล้ว เพื่งรู้ว่าจบตอนๆ เผื่อสั่งมาดูมั่ง ขอบคุณน่ะค่ะที่แน่ะนำ

nokie
05-10-2010, 21:04
True Blood เห็นมีคนเชียร์หลายคน ก็น่าสนเนอาะ

chat541
06-10-2010, 13:11
เอ่อ เพิ่งเข้ามา ขอถามหน่อยครับ ร้านไหนมีเรื่อง cold case บ้าง

ตาม check ดูหลายร้านแล้ว ก็ยังไม่เจอ
ระบบ search ก็พึ่งไม่ค่อยได้ (หรือเราใช้ไม่ถูกวิธีหว่า)

nokie
06-10-2010, 19:09
ลอง serch ดูประมาณหลายร้านอยู่ เจออยู่ร้านเดียววค่ะ Zabb แต่จะชอบไม่ชอบยังงัยไม่ขอวิจารณ์น่ะค่ะ

อาจจะมีร้านที่มีมาตอบอีกมัี้งค่ะ

ถ้าดูแล้วสนุกยังงัยมาเล่าสู่กันฟังมั่งน่ะค่ะะ

thep
06-10-2010, 20:15
True Blood เห็นมีคนเชียร์หลายคน ก็น่าสนเนอาะ

เพิ่งดู Season 1 จบไปสนุกใช้ได้ครับ แต่ควรหลีกเลี่ยงเวลามีเด็กอยู่ด้วย เพราะมีฉาก........มาถี่มากครับ

birdy
07-10-2010, 02:52
เอ่อ เพิ่งเข้ามา ขอถามหน่อยครับ ร้านไหนมีเรื่อง cold case บ้าง

ตาม check ดูหลายร้านแล้ว ก็ยังไม่เจอ
ระบบ search ก็พึ่งไม่ค่อยได้ (หรือเราใช้ไม่ถูกวิธีหว่า)

เรื่องนี้ผมเห็นร้านพ่อค้าแ่ผ่นโคลนมั้งนะ ไม่แน่ใจแต่ก็ร้านเค้าฉิบหายไปละ แล้วที่เคยเห้นมันก็ภาค หลังๆอะครับ ภาคแรกยังไม่มีคนทำเลย

birdy
07-10-2010, 02:55
ดูเรื่องเดียวกันเลยน้องปอย ช่วงนี้ติดอยู่เหมือนกัน ชอบนางเอกมากสวย น่ารัก หุ่นดีสุดๆๆ ตาสวยมาก

แต่พระเอกผมไม่ชอบเท่าไร ชอบพี่ชายพระเอกตัวร้ายมากกว่า หล่อกว่านะ ผมชอบผู้ชายแนวนี้นะ หนุกๆๆเนอะ True blood ก็หนุกนะ แต่เรื่องนี้มันส์กว่า

gupoiy
07-10-2010, 14:37
ปอยเพิ่งดูจบซีซั่น1 จบ กำลังสนุกเลย มีปมเพิ่มมากขึ้น ทำให้น่าติดตาม

ตอนแรกก็ไม่ค่อยชอบเดม่อนเท่าไรรู้สึกว่าทำไมร้ายจังและดูน่ากลัว

พอหลังๆสเตฟานกลับมากินเลือดคน กลายเป็นว่าร้ายกว่า เดม่อนกลายเป็นคนดีไปเลย

ตอนนี้จิตใจเริ่มเทไปทางเดม่อนมากกว่า แบบว่าแอบชอบนางเอก แอบมองนางเอก อุ๊ย!น่าร๊ากกก

นางเอก..ปอยยอมรับเลยว่า หุ่นsheดีมาก เอวคอดได้อีกอ่า!!

**แต่โดยส่วนตัวแล้วปอยชอบ TRUE BLOOD มากกว่าน๊า**

ดูเรื่องเดียวกันเลยน้องปอย ช่วงนี้ติดอยู่เหมือนกัน ชอบนางเอกมากสวย น่ารัก หุ่นดีสุดๆๆ ตาสวยมาก

แต่พระเอกผมไม่ชอบเท่าไร ชอบพี่ชายพระเอกตัวร้ายมากกว่า หล่อกว่านะ ผมชอบผู้ชายแนวนี้นะ หนุกๆๆเนอะ true blood ก็หนุกนะ แต่เรื่องนี้มันส์กว่า

gupoiy
07-10-2010, 14:39
ใช่ค่ะน่าสนมากกกกกกกกกกกกกกก

เพราะมันสนุกมากกกกกกกกกกกก อิอิ

nokie
07-10-2010, 16:22
น้อง birdy หายไปไหนตั้งนาน

ดูใน stock หมดเมื่อไหร่ เห็นทีต้องสั่ง True blood กับ vampire diary มาดูมั่งแย้วว

แต่อย่าลืมน้า ถ้าไม่มีอะไรดูแล้ว เชียร์ให้ดู ugly betty อย่างที่สุดดด อย่างแร็งงงงงงงงงง น่าร็ากกกกกกกก สวยหล่อ ก็เยอะ

ถ้าจะดู เดี๋ยวให้ยืม season 1 ไปดูก่อนก็ได้ เพราะ season 2 3 4 กำลังสั่งอยู่

gupoiy
07-10-2010, 18:16
ให้ยืมจริงๆป่าว ปอยยืมจริงๆนะ!!

ดูใน stock หมดเมื่อไหร่ เห็นทีต้องสั่ง True blood กับ vampire diary มาดูมั่งแย้วว

แต่อย่าลืมน้า ถ้าไม่มีอะไรดูแล้ว เชียร์ให้ดู ugly betty อย่างที่สุดดด อย่างแร็งงงงงงงงงง น่าร็ากกกกกกกก สวยหล่อ ก็เยอะ

ถ้าจะดู เดี๋ยวให้ยืม season 1 ไปดูก่อนก็ได้ เพราะ season 2 3 4 กำลังสั่งอยู่

gupoiy
07-10-2010, 18:37
http://dvdtook.com/forum/showthread.php?10307-crazyseries-%CB%B9%D1%A7%E0%C2%CD%D0-%C3%D2%A4%D2%E4%C1%E8%E1%BE%A7-%C1%D5%CA%D0%CA%C1%E1%B5%E9%C1%E4%C7%E9%C3%D1%BA%CA%E8%C7%B9%C5%B4%CA%D9%A7%CA%D8%B4-50

- Cold Case Season 1 / 8 แผ่น (บรรยายไทย) HDTV: NE W ** ยังไม่จบ**

ร้านพี่เอมีค่ะ ลองเข้าไปดูนะค่ะ!!

gupoiy
07-10-2010, 18:40
นี่ถ้าให้ยืมจริงๆ เดี๊ยวปอยเอา true blood ให้พี่ยืมมั่ง ^_^ เเลกกัน

ดูใน stock หมดเมื่อไหร่ เห็นทีต้องสั่ง true blood กับ vampire diary มาดูมั่งแย้วว

ให้ยืมจริงๆป่าว ปอยยืมจริงๆนะ!!

nokie
07-10-2010, 18:57
ให้ยืมจิงๆ ที่ให้ยืมแบบไม่ได้ให้จิงๆ เพราะว่าเรื่องใหนที้ชอบมากจะกลับมาดูซ้ำอีกเรีื่อยๆน่ะค่ะ
แต่พี่ว่าแบบว่าแลกยืมกันดูก็คุ้มค่าส่งอยู่น่ะ ดีกว่าซื้อใหม่เยอะเลย เพราะเราสามารถแลกกันดูได้เรื่อยๆน่ะ ถ้าเรื่องใหนสนุกอะไรเงี้ย

nokie
07-10-2010, 19:10
น้องปอยจะดู season 1 ก่อน หรื่อว่าจะรอพร้อม season 2 3 4 ค่ะ ( แต่ถ้ารอจะนานหน่อยน้า เพราะยังไม่ได้ของเลย แล้วต้องรอดูให้หมดอีก)
เดี๋ยวส่ง season 1 ไปก่อนดีกว่า
มี Dexters, mentalist, Samanta who Season 1 ด้วยค่ะ
24 hours Season 3 ถึง จบเลย

gupoiy
07-10-2010, 19:56
Pm ไปแจ้งแล้วนะค่ะว่ามีเรื่องอะไรบ้าง!

น้องปอยจะดู season 1 ก่อน หรื่อว่าจะรอพร้อม season 2 3 4 ค่ะ ( แต่ถ้ารอจะนานหน่อยน้า เพราะยังไม่ได้ของเลย แล้วต้องรอดูให้หมดอีก)
เดี๋ยวส่ง season 1 ไปก่อนดีกว่า
มี dexters, mentalist, samanta who season 1 ด้วยค่ะ
24 hours season 3 ถึง จบเลย

ให้ยืมจิงๆ ที่ให้ยืมแบบไม่ได้ให้จิงๆ เพราะว่าเรื่องใหนที้ชอบมากจะกลับมาดูซ้ำอีกเรีื่อยๆน่ะค่ะ
แต่พี่ว่าแบบว่าแลกยืมกันดูก็คุ้มค่าส่งอยู่น่ะ ดีกว่าซื้อใหม่เยอะเลย เพราะเราสามารถแลกกันดูได้เรื่อยๆน่ะ ถ้าเรื่องใหนสนุกอะไรเงี้ย

nokie
07-10-2010, 20:55
pm ตอบไปแล้วนุ่ะค่ะะ

gupoiy
07-10-2010, 23:03
เห็นแล้วค่ะ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะมาตอบนะค่ะ

วันนี้ง่วงแล้วจร้า!

pm ตอบไปแล้วนุ่ะค่ะะ

birdy
08-10-2010, 05:38
ขอจองยืมต่อปอยด้วยคนนะฮับ อิอิ ไว้จะลิสต์รายชื่อที่ผมมีมาให้แลกกันบ้าง แลกกันยืม ก็ดีเผื่อบางเรื่องดูแล้วไม่เก็ต จะได้ไม่ต้องไปซื้อ

chat541
08-10-2010, 11:45
ขอบคุณมากครับ เข้าไปดูมาล่ะ แต่เห็นว่ายังไม่จบ งั้นยังไม่สั่งล่ะกัน เจ้าของร้านจะงอนไหมเนี่ย

หายากจริงๆเรื่องนี้ (สงสัยไม่ถูกใจคนส่วนใหญ่)

http://dvdtook.com/forum/showthread.php?10307-crazyseries-%CB%B9%D1%A7%E0%C2%CD%D0-%C3%D2%A4%D2%E4%C1%E8%E1%BE%A7-%C1%D5%CA%D0%CA%C1%E1%B5%E9%C1%E4%C7%E9%C3%D1%BA%CA%E8%C7%B9%C5%B4%CA%D9%A7%CA%D8%B4-50

- Cold Case Season 1 / 8 แผ่น (บรรยายไทย) HDTV: NE W ** ยังไม่จบ**

ร้านพี่เอมีค่ะ ลองเข้าไปดูนะค่ะ!!

08-10-2010, 16:21
ชอบอแมนด้ามากกก เหมือนกันค่ะ ชีแรงทุกท่วงท่า ทุกลีลา แม่เจ้าาา ชีทำได้้้้้้

คุณ ต้น บาวเออร์ห้ามพลาดเรื่องนี้เลยน่ะค่ะ เราคอประมาณเดียวกันอ่ะ
ตอนนี้มี 3 เรื่องที่ติดอันดับต้นๆ ในดวงใจ ก็ 24 hours, prison break, ugly betty นี่แหละ ให้ เกีอบเต็ม 10
นอกนั้นก็ชอบหลายเรื่อง แต่เป็นอันดับ รองๆ

ขอบคุณมากครับ อั๊กลี่ เบทที่ ต้องไม่พลาด เพิ่งดู heroes ซีซั่น 2 จบเอง

เด๋วจะสั่ง อั๊กลี่ เบทที่ พร้อมกับ heroes ซีซั่น 3

ขอบคุณอีกทีนะครับ

เพิ่งดู season 1 จบไปสนุกใช้ได้ครับ แต่ควรหลีกเลี่ยงเวลามีเด็กอยู่ด้วย เพราะมีฉาก........มาถี่มากครับ

จะอยากดูก็ไอตรง ฉาก.....มาถี่เนี่ยแหละ

5555++

แล้วนี่มันเรื่องอะไรเหรอคับ ยังไม่รุ้จักชื่อเลย จะสั่งถูกได้ไง

แต่พระเอกผมไม่ชอบเท่าไร ชอบพี่ชายพระเอกตัวร้ายมากกว่า หล่อกว่านะ ผมชอบผู้ชายแนวนี้นะ หนุกๆๆเนอะ true blood ก็หนุกนะ แต่เรื่องนี้มันส์กว่า

ปอยเพิ่งดูจบซีซั่น1 จบ กำลังสนุกเลย มีปมเพิ่มมากขึ้น ทำให้น่าติดตาม

ตอนแรกก็ไม่ค่อยชอบเดม่อนเท่าไรรู้สึกว่าทำไมร้ายจังและดูน่ากลัว

พอหลังๆสเตฟานกลับมากินเลือดคน กลายเป็นว่าร้ายกว่า เดม่อนกลายเป็นคนดีไปเลย

ตอนนี้จิตใจเริ่มเทไปทางเดม่อนมากกว่า แบบว่าแอบชอบนางเอก แอบมองนางเอก อุ๊ย!น่าร๊ากกก

นางเอก..ปอยยอมรับเลยว่า หุ่นsheดีมาก เอวคอดได้อีกอ่า!!

**แต่โดยส่วนตัวแล้วปอยชอบ true blood มากกว่าน๊า**

สองคนนี้คุยเรื่องอะไรกันเหรอคับ?

gupoiy
08-10-2010, 16:55
จะอยากดูก็ไอตรง ฉาก.....มาถี่เนี่ยแหละ

5555++

แล้วนี่มันเรื่องอะไรเหรอคับ ยังไม่รุ้จักชื่อเลย จะสั่งถูกได้ไง

สองคนนี้คุยเรื่องอะไรกันเหรอคับ?

ถ้าเรื่องฉากถี่นี่เรื่อง TRUE BLOOD ค่ะ ส่วนที่อีกอันคือเรื่อง vampire diaries ค่ะ

nokie
08-10-2010, 21:08
ได้เลย เด๊่๋่่ียวไรท์เผื่อ แต่ต้องเอาคอมไปซ่อมก่อน เพราะตอนนี้ช่อง dvd มันเปิดไม่ออกค่หะ

gupoiy
09-10-2010, 22:41
เลือกรายการหนังไปแล้วนะค่ะ!!

เห็นแล้วค่ะ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะมาตอบนะค่ะ

วันนี้ง่วงแล้วจร้า!

gupoiy
09-10-2010, 22:44
ได้เลยค่ะ ไม่ว่ากันอยู่แล้ว

ว่าแต่พี่ birdy มีเรื่องอะไรมั่งอ่าค่ะ อิอิ ^_^

ขอจองยืมต่อปอยด้วยคนนะฮับ อิอิ ไว้จะลิสต์รายชื่อที่ผมมีมาให้แลกกันบ้าง แลกกันยืม ก็ดีเผื่อบางเรื่องดูแล้วไม่เก็ต จะได้ไม่ต้องไปซื้อ

gupoiy
09-10-2010, 22:49
http://image.ohozaa.com/ip/ghostwhispererseason4episode11.jpg (http://image.ohozaa.com/show.php?id=ece1d51329b07153db8be8bb0ef23861)

วันนี้น้องปอยมีซีรี่มาแนะนำอีกแล้วค่ะ นั่นคือเรื่อง ghost whisperer

มีพี่ใจดีในกระทู้นี้ ส่งมาให้ค่ะ เนื่องจากพี่เขาไม่มีเวลาดู ขอบคุณมากๆเลยที่ส่งซีรี่ดีๆมาให้ อิอิ

เข้าเรื่องย่อกันเลยดีกว่า เมลินด้า กอร์ดอน หญิงสาวที่มีความสามารถพิเศษทางด้านวิญญาณ

เมลินด้า ได้แต่งงานกับ จิม เครนซี่ย์ หนุ่มอาชีพหน่วยกู้ภัย ที่หลาย ๆ คนได้ดูซีรี่ส์เรื่องนี้แล้ว

คงอดไม่ได้ที่อยากจะมีสามีให้ได้แบบเมลินด้าแน่นอน สามีที่ทั้งรักและเข้าใจเธออย่างดี ให้กำลังใจเธอสม่ำเสมอ

ทั้งสองคนได้ย้ายมาอยู่ยังเมืองเล็ก ๆ เมืองหนึ่ง และที่เมืองนี้เมลินด้าได้ลงทุนเปิดร้านขายของเก่ากับเพื่อนสนิทของเธอแอนเดรีย โมเรโน

โดยความสามารถของเมลินด้านั้นคือ เมลินด้าสามารถมองเห็น และพูดคุยกับวิญญาณได้ โดยที่ตัวเธอเองนั้นได้ความสามารถนี้มาตั้งแต่

เด็ก ๆ แล้ว คุณยายของเธอได้อธิบายเกี่ยวกับสิ่งที่เธอมีว่ามันคือพรสวรรค์ และจงใช้มันเพื่อผู้อื่น เมลินด้าจึงได้คอยช่วยวิญญาณที่ไมได้ไป

ผุดไปเกิด ให้สามารถหลุดพ้นและไปผุดไปเกิดได้ โดยการช่วยเหลือทำสิ่งที่วิญญาณนั้นต้องการให้สำเร็จลุล่วง เช่นการบอกลาคนรัก

การปรับความเข้าใจของคู่สามี ภรรยา

ปอยเคยเห็นว่า ซีรี่เรื่องนี้เคยมาฉายช่อง7 เคยดูไปหน่อยก็ว่าไม่เห็นสนุกเลย พอได้เปิดดู

ซีรี่เรื่องนี้ถือว่าสนุกใช้ได้เลยทีเดียว นางเอกสวย พระเอกก็โอ ไม่ถึงกับเก๊ ลุ้นหน่อยๆ

ท้ายเรื่องอาจจะดราม่าไปซักหน่อย เผลอๆอาจเรียกน้ำตาได้เลย สนุกดีค่ะ เเนะนำ!!!!

gupoiy
10-10-2010, 22:40
ไปหนายยยกันหมด เงียบเหงาจังเลยอ่า!