PDA

View Full Version : รอสินค้า ร้าน UPSTREAM หรือ seriesdvdshop

new comer
15-01-2015, 14:29
ผมมีสั่งซื้อสินค้า UPSTREAM/seriesdvdshop ไปวันที่ 30ธค57 120แผ่น โอนเงิน30/12/57 มีเมล์ตอบกลับมารับทราบ
5มค58 ทวงถาม มีเมล์ข้อความมาตรฐานทางร้าน ตอบกลับ กำลังดำเนินการ
ทวงไปอีกครั้ง สองวันที่แล้ว ไม่มีการตอบกลับ
ไม่ทราบร้านนี้ มีประวัติไม่ดีมั่งไม๊ครับ
ขอบคุณล่วงหน้าทุก comments ครับ

rockkae
20-01-2015, 18:41
สั่งซื้อที่UPSTREAM/seriesdvdshop ไปเหมือนกันคะ โอนเงินเรียบร้อยตั้งแต่วันที่ 3/1/58 มีเมล์ตอบกลับมาวท.5/1/58 เมล์ไปสอบถามก็ไม่ยอมตอบกลับ
หมายเลขพัสดุที่ให้มาก็ตรวจสอบไม่ได้ จนวท.20.1/58 ยังไม่ได้รับสินค้าเลยค่ะ รอจนเซ็งเลยอะ

tina1202
22-01-2015, 00:24
เหมือนกันเลยคะ สั่งไปตั้งแต่ 28/12/57 รอจนป่านนี้ยังไม่ได้รับสินค้า เซงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง
ติดต่อไม่ได้ เช็คเลขพัสดุก้ไม่พบข้อมูล หมายฟามว่างัยยยยยยย

wutang
22-01-2015, 10:42
ผมเคยซื้อร้านนี้เหมือนกันโดยฝากซื้อรวมกับเพื่อนประมาณปีที่แล้วกว่าจะได้ร่วม

2เดือนน่ะคับเรียกว่ารอจนลืมไปเลยคับ

Diaby
23-01-2015, 21:29
ผมเคยซื้อร้านนี้เหมือนกันโดยฝากซื้อรวมกับเพื่อนประมาณปีที่แล้วกว่าจะได้ร่วม

2เดือนน่ะคับเรียกว่ารอจนลืมไปเลยคับ
Diaby
ผมเคยสั่งร้านนี้มาหลายครั้ง บางครั้งเร็ว บางครั้งช้ามาก คราวนี้ 2 เดือนแล้ว สั่งตั้งแต่ปลายพ.ย. ทุกทีไม่เคย mail ไปถาม แต่คราวนี้ทนไม่ไหว เนื่องจากติดตาม Action plan (รายงานการส่งของ ) หยุดนิ่งมาตั้งแต่ต้น พ.ย. (7-8 พ.ย.) ดูแปลกๆ ขอให้อย่าเป็นอย่างที่คิดเลย

ferny_girl
23-01-2015, 21:45
สั่งของร้านนี้เหมือนกันค่ะ ตั้งแต่วันที่ 26 ธันวาคม 2557 มีเมล์ตอบกลับภายใน 1 วันเพื่อแจ้งยอด จากนะ้นเมื่อโอนแล้วและมีเมลล์ตอบกลับรับทราบแล้ว. แต่เมื่อนานเข้า เกิน 2 สัปดาห์ ก็รู้สึกว่านานไป แต่ด้วยความเกรงใจ เข้าใจว่างานคนยุ่งมาก มีหลายออเดอร์ จึงอดทนรอ. แต่นี่ 1 เดือนแล้ว เมลล์ไปก้อไม่ตอบ ไม่อธิบาย. หากหายเงียบไป เข้าข่ายฐานหลอกลวงประชาชนน้ะคะ หรือถ้าไม่งั้นขอเงินคืนละกาน ไม่เอาก่อได้ บริการแบบนี้ไม่โปรเลยนะคะ

True
26-01-2015, 10:00
เช่นกันครับ
สั่งซื้อไปแล้วยังไม่ได้รับ
โห รอ สองเดือนเลยเหรอ

หากเจ้าของร้านไม่มาตอบ ไม่ทราบว่ายังจ่ายค่าโฆษณาในพื้นที่พิเศษมั้ย? คนดูแลเวบน่าจะ เอาออกจากพื้นที่โฆษณาดีกว่านะครับ

new comer
26-01-2015, 16:14
ผมเจ้าของกระทู้นี้นะครับ ยังไม่ได้รับการติดต่อเช่นกัน
ใครได้เลข tracking ID อะไรมั่งครับ มาแชร์ดูกันหน่อยครับ
ของผมได้เลขจากเมล์ 5มค58 EK817245707TH ไม่มีข้อมูลในระบบ
ถาม admin ไป ก็บอกว่าร้านนี้ ขายมานานแล้ว
ค้าขาย จะช้าจะติดขัดอะไร ก็น่าจะมาบอกกัน นะครับ

cloudie
26-01-2015, 22:42
เหมือนกับคนอื่นๆเลยค่ะ โอนตังค์ไปให้ตั้งแต่ 24/12/14 แล้วก็มีเมลล์ตอบมาในวันถัดไป แต่หลังจากนั้นก็รอๆๆๆ นานมากๆ ไม่มา ตอนแรกก็ว่าจะไม่ตามค่ะ ปกติซื้อของในเนตก็ไม่เคยต้องรอนานขนาดนี้ ส่งไปถาม ก็็ไม่มีไรตอบมา ราคาถูกแต่ช้าและบริการแย่แบบนี้คงสั่งครั้งนี้ครั้งเดียว ถ้าไม่โดนโกงซะก่อนนะค่ะ ในเวบก็ไม่มีเบอร์โทรที่สามารถติดต่อได้ คงตั้งใจเอาไว้แล้ว

new comer
29-01-2015, 10:50
ขอ up กระทู้ครับ

new comer
05-02-2015, 16:48
ทุกท่านข้างบน มีใครได้ของมั่งยังครับ จะไปสั่งเจ้าอิ่น ก็กลัวของมา (แอบหวัง)

tina1202
09-02-2015, 00:09
ได้รับของจาก Upstream แล้วคะ สั่งทั้งหมด 62 แผ่น แต่เดือนกว่าๆจะได้ของ ยาวปายยยยยยยยยยย
นั่งลุ้นทุกวัน ในที่สุดก้ได้สักที ( นึกว่าหมดหวังสะละ ตอนแรกทำใจไว้ว่าคง "อด" )

new comer
09-02-2015, 11:53
เหมือนกันเลยคะ สั่งไปตั้งแต่ 28/12/57 รอจนป่านนี้ยังไม่ได้รับสินค้า เซงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง
ติดต่อไม่ได้ เช็คเลขพัสดุก้ไม่พบข้อมูล หมายฟามว่างัยยยยยยย

คุณ TINA1202 ได้รับแล้ว
ผม 30/12/57 ใกล้แล้วดิเนี่ย
ขอบคุณที่มาแจ้งให้ทราบนะครับ ติ๊นา

peeram
14-02-2015, 22:46
โดนเหมือนกัน เพิ่งโอนให้ไปต้นเดือนนี้เอง ทวงสิบรอบกว่าจะตอบเมล์ พอครบวันส่งทวงถามไป แล้วก็ยังเหมือนเดิม เงียบ
บอกให้คอยตรวจสอบสถานะ ผมก็เข้าไปดูก็เหมือนเดิมครับ สถานะไม่เคยอัพเดทคือยังเป็นเดือน พย 57 อยู่
โลโก้โฆษณาข้างบนของเว๊ป ของคนอื่นยังคลิกได้มีรายละเอียดอยู่ แต่ upstream คลิกไป ไม่มีไรเลยครับ
ท่านข้างบนมีใครได้ของแล้วบ้างครับ

แล้วเพื่อนๆคิดว่าจะทำยังไงกันดีครับ ปล่อยไว้เฉยๆเหรอ

peeram
17-02-2015, 10:09
เมล์ไปถามอีก เงียบไม่มีการตอบรับ

บอกในเว๊ปว่าลูกค้าเยอะ ผลิตไม่ทัน ผลิตอย่างดี แต่กลับอัพเดทหนังใหม่ได้เรื่อยๆ เพื่อให้คนสั่งอีกแทนที่จะหยุดรับออเดอร์

แล้วใครทราบบ้างครับว่า ที่ร้านกำหนดหมายเลขพัสดุ ems เองได้ด้วยเหรอ

คุณ new comer ได้รับของยังครับ

new comer
18-02-2015, 11:49
เมล์ไปถามอีก เงียบไม่มีการตอบรับ

บอกในเว๊ปว่าลูกค้าเยอะ ผลิตไม่ทัน ผลิตอย่างดี แต่กลับอัพเดทหนังใหม่ได้เรื่อยๆ เพื่อให้คนสั่งอีกแทนที่จะหยุดรับออเดอร์

แล้วใครทราบบ้างครับว่า ที่ร้านกำหนดหมายเลขพัสดุ ems เองได้ด้วยเหรอ

คุณ new comer ได้รับของยังครับ

จนวันนี้ก็ยังไม่ได้รับครับ เช็คสถานะEMS ก็ไม่มีข้อมูลในระบบ

taman
22-02-2015, 20:39
ผมสั่งไปตั้งแต่เดือนที่แล้ว ยังไม่ได้รับของเลย ทวงไปก็เฉย ... จะโกงก็บอก เสียความรู้สึกว่ะ

wichaiboo
23-02-2015, 09:28
ผมก็โดนเหมือนกันครับ
เข้าใจว่าอาจทำช้า มีปัญหา
อย่างน้อยก็น่าจะตอบกลับ นี่เงียบไปเลย

มีร้านอื่นๆแนะนำไหมครับ ที่เชื่อถือได้

vintageman
23-02-2015, 13:34
อย่ามาอ้างว่า ทำช้า
นานๆก็ส่งสักที ทำเป็นให้มีคนการันตี แต่จริงๆคือโกง
สังเกตง่ายๆ ถ้าสั่งของไป จะตอบกลับเร็วคิดเงินให้โอน แล้วมีอัพเดทหนังมาใหม่ตลอด ตอนนี้ทำไมมีเวลา
เรื่องเอาเงินนี่เร็วมาก แล้วลองคิดดูนะครับ สองเดือนยังไม่ได้ของ แต่สั่งกันทุกวัน มันจะทำทันได้ยังไงครับ

ผมไม่รู้หรอกว่า ที่ร้านนี้มีปัญหาเรื่องโดนจับอะไรหรือไม่ แต่ไม่ควรมาลงกับลูกค้า เอาเงินไปหมุน โกงเงินลูกค้า ไม่แฟร์ เข้าข่ายโกง
ผมอยากให้ทางเว๊ปลบโฆษณาออกครับ อย่าหวังแค่เศษเงินคนโกง มันจะทำให้เว๊ปนี้เสื่อม

love
23-02-2015, 14:46
เห็นแก่ของถูกกันก็จะเป็นแบบนี้แหละค่ะ แนะนำให้ซื้อราคาปกติที่พอรับได้ดีกว่าค่ะ
แล้วจะไปแจ้งความจับเขาก็ไม่ได้ด้วยนะค่ะ ตัวคนซื้อเองก็จะผิดไปด้วยเพราะซื้อของผิดกฎหมาย เวลาจะซื้อของเช็คกันนิดนึงนะค่ะ
ว่าร้านไหนไว้ใจได้บ้าง ไม่ใช่จะเอาราคาถูกเข้าว่าแล้วอยากได้ได้ของเร็วๆด้วย

vintageman
24-02-2015, 23:06
แหม คุณ love
ผมแค่ไม่อยากให้คนอื่นตกเป็นเหยื่ออีกอะครับ ทุกวันนี้ยังมีคนหลงเข้าไปซื้ออยู่ทุกวันเพราะมีป้ายโฆษณาแปะอยู่ แล้วจะปล่อยเฉยๆเหรอ
ผมซื้อหลายร้านครับ เลยลองร้านนี้ดูมั่ง
ที่ผมมั่นใจว่าโกงแน่ เพราะถ้าทำไม่ทัน ปรกติต้องประกาศหยุดรับออเดอร์แล้ว นี่อัพเดทขายทุกวัน

love
28-02-2015, 16:12
แหม คุณ love
ผมแค่ไม่อยากให้คนอื่นตกเป็นเหยื่ออีกอะครับ ทุกวันนี้ยังมีคนหลงเข้าไปซื้ออยู่ทุกวันเพราะมีป้ายโฆษณาแปะอยู่ แล้วจะปล่อยเฉยๆเหรอ
ผมซื้อหลายร้านครับ เลยลองร้านนี้ดูมั่ง
ที่ผมมั่นใจว่าโกงแน่ เพราะถ้าทำไม่ทัน ปรกติต้องประกาศหยุดรับออเดอร์แล้ว นี่อัพเดทขายทุกวัน

เราจะบอกให้นะเรื่องที่ทางร้านโกงลูกค้าไม่เกี่ยวอะไรกับ ADMIN เลยนะ เพราะเขาได้ค่าโฆษณาค่าแบนเนอร์เขาไม่มาสนใจหลอกค่ะ
ร้านนี้ก็มีโกงลูกค้าอยู่เรื่อยถ้าใครติดตามมาตลอดก็จะรู้ว่าร้านนร้เป็นยังไง แต่ก็ยังแปลกก็ยังมีคนสั่งร้านนร้กันอยู่ ลองเอาชื้อร้านไปเซิสหากูเกลดูสิ
ถือว่าเสียค่าโง่ไปแล้วกันค่ะ ร้านมีตั้งเยอะแยะนะค่ะ แบนเนอร์ด้สนบนไม่ได้การันตีว่าจะไม่โกงนะค่ะ เห็นราคาถูกมากเกินไปแค่ต้นทุนต่อแผ่นก็ 5 บาทเข้าไปแล้วคุณคิดดูว่าเขาจะได้อะไร

new comer
09-03-2015, 16:31
จนวันนี้ก็ยังไม่ได้รับครับ เช็คสถานะEMS ก็ไม่มีข้อมูลในระบบ

ได้รับของ วันที่ 3มีค 58 ครับ (สั่งไป110 แถม10 เมื่อ 29 ธค57 ของมาครบ120แผ่น )

tempopo
11-03-2015, 01:17
เห็นแก่ของถูกกันก็จะเป็นแบบนี้แหละค่ะ แนะนำให้ซื้อราคาปกติที่พอรับได้ดีกว่าค่ะ
แล้วจะไปแจ้งความจับเขาก็ไม่ได้ด้วยนะค่ะ ตัวคนซื้อเองก็จะผิดไปด้วยเพราะซื้อของผิดกฎหมาย เวลาจะซื้อของเช็คกันนิดนึงนะค่ะ
ว่าร้านไหนไว้ใจได้บ้าง ไม่ใช่จะเอาราคาถูกเข้าว่าแล้วอยากได้ได้ของเร็วๆด้วย

กม ยังไม่คลอดนะคะ ที่ลูกค้าซื้อแผ่นผีแล้วโดนจับ จับแต่ผู้ขายคร้า ลูกค้าสามารถแจ้งความจับได้ ฐานยักยอกทรัพย์ค่ะ
ตอนนี้กม ฉบับเดียวที่ออกแล้วลูกค้าผิดคือ ซื้อหนังเอกซ์เด็กมาดู หรือโหลดมาดู ผิดกม .. เพิ่ม ส่วนหนังอาร์เอกซ์ญี่ปุ่นที่เสพกัน นักแสดงเกินยี่สิบกันแล้ว ไม่ใช่เอาเด็กมาแสดง

ส่วนเรื่องของถูกหรืออยากได้ของเร้วๆ ก็เป็นธรรมดาไม่ใช่หรือ ใครก็อยากได้ของถูก จ่ายเงินก็หวังว่าจะได้ของอย่างรวดเร็ว

ไม่ได้เป็นผู้เสียหาย อ่านเมนท์คุณแล้ว .... ปวดตับ

love
11-03-2015, 10:39
ถ้าคนซื้อของผิดกฎหมายแล้วไม่ผิดทำไมพวกคุณไม่ไปแจ้งความกันละค่ะ เจ้าของร้านเขาจะได้สำนึกกันบ้าง
มัวแต่มาเรียกร้องในนี้แล้วจะได้อะไรกันค่ะ คุณก็รู้ว่าร้านนี้เเป็นยังไง คุณก็อยากให้เราซื้อกับร้านนี้กันต่อหรือค่ะ แค่แสดงความคิดเห็นค่ะ
ไม่ใช้ให้มากัดกันเอง อย่างน้อยตำรวจเขาก็ต้องถามแล้วว่าคุณซื้ออะไรไป ถ้าบอกซื้อแผ่นผี ตำรวจเขาคงจะตามให้หลอกค่ะ ใครที่ไปแจ้งความแล้วช่วยเอาหลักฐานมายืนยันด้วยค่ะ
เห็นโกงกันเเยอะแยะแต่สรุปเจ้าของก็ยังลอยนวลอยู่เหมือนเดิม Admin ก็ช่วยอะไรไม่ได้

กม ยังไม่คลอดนะคะ ที่ลูกค้าซื้อแผ่นผีแล้วโดนจับ จับแต่ผู้ขายคร้า ลูกค้าสามารถแจ้งความจับได้ ฐานยักยอกทรัพย์ค่ะ
ตอนนี้กม ฉบับเดียวที่ออกแล้วลูกค้าผิดคือ ซื้อหนังเอกซ์เด็กมาดู หรือโหลดมาดู ผิดกม .. เพิ่ม ส่วนหนังอาร์เอกซ์ญี่ปุ่นที่เสพกัน นักแสดงเกินยี่สิบกันแล้ว ไม่ใช่เอาเด็กมาแสดง

ส่วนเรื่องของถูกหรืออยากได้ของเร้วๆ ก็เป็นธรรมดาไม่ใช่หรือ ใครก็อยากได้ของถูก จ่ายเงินก็หวังว่าจะได้ของอย่างรวดเร็ว

ไม่ได้เป็นผู้เสียหาย อ่านเมนท์คุณแล้ว .... ปวดตับ

tempopo
12-03-2015, 06:57
ดิฉันไม่ใช่ผู้เสียหาย อ่านคุณเขียน ยัง โห.. เขียนได้อย่างไร ใจคอคนเรา คนเขาโดนโกง แทนที่จะเขียนให้กำลังใจ หรือ ไม่ต้องแสดงความเห็นก็ได้ ไม่มีว่าเป็นใบ้ หรืออ่านไม่ออก ยังกล้าเขียน

ลองไปอ่านที่คุณพิมพ์ซิ.. ถ้าคุณเป็นผุ้เสียหายจะรู้สึกอย่างไร..

............... เห็นแก่ของถูกกันก็จะเป็นแบบนี้แหละค่ะ

ไม่ใช่จะเอาราคาถูกเข้าว่าแล้วอยากได้ได้ของเร็วๆด้วย .......................

รู้สึกอย่างไร ถ้าคุณเป็นผู้เสียหาย ..

tempopo
12-03-2015, 07:00
ถ้าคนซื้อของผิดกฎหมายแล้วไม่ผิดทำไมพวกคุณไม่ไปแจ้งความกันละค่ะ เจ้าของร้านเขาจะได้สำนึกกันบ้าง
มัวแต่มาเรียกร้องในนี้แล้วจะได้อะไรกันค่ะ คุณก็รู้ว่าร้านนี้เเป็นยังไง คุณก็อยากให้เราซื้อกับร้านนี้กันต่อหรือค่ะ แค่แสดงความคิดเห็นค่ะ
ไม่ใช้ให้มากัดกันเอง อย่างน้อยตำรวจเขาก็ต้องถามแล้วว่าคุณซื้ออะไรไป ถ้าบอกซื้อแผ่นผี ตำรวจเขาคงจะตามให้หลอกค่ะ ใครที่ไปแจ้งความแล้วช่วยเอาหลักฐานมายืนยันด้วยค่ะ
เห็นโกงกันเเยอะแยะแต่สรุปเจ้าของก็ยังลอยนวลอยู่เหมือนเดิม Admin ก็ช่วยอะไรไม่ได้

อ้าว ทำไมพิมพ์ หมาๆ แบบนี้แหละค่ะ พูดดีๆ กันก็ได้ มากัด อะไร ไปกัดคนเดียวเถอะ ฉีดยาด้วยล่ะ คนอื่นจะได้ไม่เป็นบ้าไปตามคุณ

อะไร.. พิมพ์เตือนคนเสียหาย ก็เตือนกันดีๆ ซิ ฉันก็หวังว่า คุณคงจะโดนบ้าง จะได้รู้สึกบ้าง แล้วไม่ต้องมาเขียนแจ้งเตือนเขาให้ระวังหรอก สมน้ำหน้า

ส่วนเรื่องแจ้งความหรือไม่ ก็เป็นสิทธิของเขา มีหลายกรณีแล้ว ที่เขาไปแจ้งความ แผ่นผี นี่แหละ .. ลองไปเสิรช์หาดู ไม่ต้องมานั่งมโน ว่าไม่มีใครแจ้ง

หรอก นะ เขียนว่า หรอก ไม่ใช่ หลอก... ไปหลอกที่อื่น...

love
12-03-2015, 11:42
ดิ้นใหญ่เลยหรอค่ะ แล้วอีกอย่างคุณก็มาว่าดิฉันก่อนนะเจ้าค่ะ ฉันไม่เคยไปยุ่งกับกับใครก่อนเลยค่ะ ถ้าคุณเก่งมากก็มาตามเรื่องให้เขาเลยสิเจ้าค่ะ
เห็นหลายกระทู้แล้วที่มาด่าร้านค้านะเจ้าค่ะ

อ้าว ทำไมพิมพ์ หมาๆ แบบนี้แหละค่ะ พูดดีๆ กันก็ได้ มากัด อะไร ไปกัดคนเดียวเถอะ ฉีดยาด้วยล่ะ คนอื่นจะได้ไม่เป็นบ้าไปตามคุณ

อะไร.. พิมพ์เตือนคนเสียหาย ก็เตือนกันดีๆ ซิ ฉันก็หวังว่า คุณคงจะโดนบ้าง จะได้รู้สึกบ้าง แล้วไม่ต้องมาเขียนแจ้งเตือนเขาให้ระวังหรอก สมน้ำหน้า

ส่วนเรื่องแจ้งความหรือไม่ ก็เป็นสิทธิของเขา มีหลายกรณีแล้ว ที่เขาไปแจ้งความ แผ่นผี นี่แหละ .. ลองไปเสิรช์หาดู ไม่ต้องมานั่งมโน ว่าไม่มีใครแจ้ง

หรอก นะ เขียนว่า หรอก ไม่ใช่ หลอก... ไปหลอกที่อื่น...

new comer
13-03-2015, 16:18
อืม.. GO SO HOT ล่ะ

กระทู้ผม แค่เข้ามาหาข้อมูลเพื่อนร่วมชะตากรรม ละครับ แลกเปลี่ยนข้อมูล และก็เผื่อจะมาเตือนผู้อื่นได้บ้าง ซึ่งตอนนี้ก็สรุปว่าได้รับของครบตามสั่ง ผมก็มาแจ้งให้ทราบแล้วกันนะครับ เพื่อเป็นประโยชน์ต่อทุกท่าน ขอบคุณพื้นที่เวปบอร์ดครับ

love
13-03-2015, 18:24
ได้รับของก็ดีแล้วค่ะ ยินดีด้วย เราก็เคยโดนโกงเหมือนกันค่ะ พอมาเห็นกระทู้แบบนี้เลยใส่อารมไปหน่อย
คนที่เข้ามาว่าดิฉันเขาไม่รู้เรื่องอะไรหลอกค่ะ ถ้าไม่โดนกับตัวเองไม่รู้หลอก เคยไปแจ้งความมาแล้ว ตำรวจบอกเลยว่าคุณซื้อของไม่ถูกกดหมายเอง
แล้วเขาจะเอาผิดคนที่ซื้อได้ด้วย เราก็รู้อยู่แก่ใจอยู่แล้วว่าเราซื้อของผิดกฎหมาย เขาให้ไปตามเรื่องเองค่ะ หรือไม่ผู้ร้องทุกช์ต้องรวมตัวไปแจ้งความแต่ต้องหลายๆคนค่ะ
เขาถีงจะรับแจ้ง แล้วเว็บอาจจะโดน ICT ปิดไปเลยก็ได้ จะทำให้เดือดร้อนกันหมดเลยค่ะ พ่อค้าแม่ค้าที่คิดจะโกงควรดูไว้นะค่ะ คนเดือดร้อนไม่ใช่คุณคนเดียวแต่จะทั้งหมดเลยค่ะ

อืม.. GO SO HOT ล่ะ

กระทู้ผม แค่เข้ามาหาข้อมูลเพื่อนร่วมชะตากรรม ละครับ แลกเปลี่ยนข้อมูล และก็เผื่อจะมาเตือนผู้อื่นได้บ้าง ซึ่งตอนนี้ก็สรุปว่าได้รับของครบตามสั่ง ผมก็มาแจ้งให้ทราบแล้วกันนะครับ เพื่อเป็นประโยชน์ต่อทุกท่าน ขอบคุณพื้นที่เวปบอร์ดครับ

vintageman
17-03-2015, 18:33
เห็นด้วยกับคุณ tempopo ครับ

นี่เป็นเว๊ปคนชอบดูหนังแล้วก็รู้อยู่แล้วว่า เป็นเว๊ปหนังผี หน้านี้ก็ให้สำหรับเรื่องราวร้องทุกข์ ช่วยเหลือกันไม่ใช่มาสมน้ำหน้ากัน แล้วผมก็ไม่เคยว่าแอดมินที่เผลอให้ลงโฆษณาให้เว๊ปโกงๆแบบนี้
ตอนนี้เห็นว่าเอาแบนเนอร์ออกก็ดีแล้ว จะได้ไม่มีใครตกเป็นเหยื่ออีก

ผมยังไม่ได้ของนะครับ แต่มันอัพเดทบอกว่าส่งแล้ว พร้อมอัพเดทหนังใหม่ตามฟอร์ม
ถ้ามันไม่ส่ง มันบอกเลยดีกว่าว่าไม่ส่ง จะได้สั่งเพจอื่น
ถ้ามีเพตให้แจ้งความ ผมจะแจ้งนะครับ

-RObinO-
20-04-2015, 15:04
ยังไม่ได้รับสินค้าเลยครับ ไอ้เราก็เพิ่งมาเห็นบอร์ดนี้ เมื่อไรจะจัดส่งให้สักทีเนี่ย - -

smadnote
21-05-2015, 10:39
เอาเข้าแล้ว ซวยแล้วไง ปกติสั่งร้านอื่น อย่างช้าสุด 7 วัน ได้ของ นี่ผ่านมา 3อาทิตย์ละ
สงสัยว่าจะถูกโกงซะละม้างเรา เลยลองมาหาดูว่ามีใครเป็นแบบเดียวกับเราหรือเปล่า
หุหุ มีเพื่อนหลายคนเลย :rolleyes:

puh
25-05-2015, 19:05
เพิ่งโอนเงินไปอาทิตย์์ที่แล้วเหมือนกัน กลัวเหมือนกันว่าจะไม่ได้ของ รอลุ่นอยู่คะ

smadnote
28-05-2015, 16:11
ผ่านไปเกือบเดือน วันอังคารที่ผ่านมาได้รับของแล้วค่ะ

antigth
06-08-2015, 12:34
สรุปว่ายังสั่งของกันได้อยู่ไหมครับ ร้านนี้ เพราะงานดี มีคุณภาพ เสียดาย นี่เมลไปถามก็เงียบตามเคย

AKE akara
05-09-2015, 22:22
ผม ก็ โดนไปเหมือนกัน สังที่ upstream /seriesDVD ตั้งแต่ 10 มิย58 ตอนนี้ 5กย 58 ยังไม่ได้ของ เช็คดู เข้าใจว่าเขาส่งผิด แต่ไม่มีการตอบกลับมาที่เมล ใตๆเลย แม้สักคำพูดเดียว มันแค้นใจ สั่งไป เกือบ พันบาท แต่ไม่ได้ของ รู้สึกแย่มากมากเลยครับ ไม่รู้จะแจ้งให้ใครทราบได้บ้าง ผมแค้นมากมากเลยครับ
AKE

teerayuth2500
09-10-2015, 17:12
ผม ก็ โดนเหมือนกัน สั่งร้านนี้ 70 วันแล้วครับ ยังไม่ได้รับของ โอนเงินไป 1500 บาท เมล ไปหลายครั้ง ไม่ตอบเลยครับ เครียดมาก เวลาสั่งหนัง รีบตอบกลับมาให้โอนเงินไป เร็วมากครับ มีแต่กำลังดำเนินการจัดทำ ผ่านของผมมาหลายรอบแล้ว แต่ไม่เคยส่งมาครับ หนัง และ การดำเนินการจัดทำ ก็ อัพเดทอยู่เสมอ ท่านใดที่ยังไม่ได้รับ หรือได้รับแล้ว ช่วย เขียนมาบอกด้วยครับ ส่วนผมรอลุ้นอยู่ว่าจะส่งมาให้หรือไม่ ใหน ใหน
รอมาตั้ง 70 วัน รออีกหน่อยก็จะรอ ถ้ารอจนเกิน 3 เดือน ก็ ทำใจแล้วครับ เพื่อน ๆ ที่สั่งหนังร้านนี้ โปรดพิจารนาให้ดีนะครับ ตรวจสอบข้อมูลให้รอบคอบ แล้วผมจะมารายงานอีกนะครับ

lovelyinu
16-11-2015, 10:51
วันนี้เพิ่งได้ของค่ะ สั่งไปวันที่ 2 ตุลา 58 ของมาส่งถึงบ้านวันที่ 16 พ.ย. 58 (เดือนกว่าๆ) ตอนแรกทำใจแล้วค่ะ เพราะกดสั่งซื้อมาก็หลายร้านไม่เคยต้องรอนานอะไรขนาดนี้
หลังโอนเงินอย่างมากก็2-3 อาทิตย์ แต่ส่วนมากนี่ไม่เกิน 7 วันจะได้ของแล้ว แต่ของร้านนี้สถานะขึ้นรวมว่ากำลังจัดทำ แล้วก็หายไปเลยไม่อัพเดทอะไรทั้งสิ้น เข้ามาเจอทู้นี้ก็หวั่นใจว่าคงจะโดนซะแล้ว
แต่สุดท้ายก็ได้ของค่ะ ใครสั่งเวปนี้อยู่ก็ใจเย็นๆนะคะ สำหรับเราเข็ดเลยค่ะ กลับไปสั่งร้านเดิมดีกว่า ไม่เกิน อาทิตย์ก็ได้ของแล้ว ส่วนร้านนี้ครั้งเดียวพอค่ะ เข็ดจริงๆ

16-11-2015, 16:29
ได้รับของเรียบร้อยครับ หนังทุกเรื่องที่สั่งครบถ้วน กว่าจะได้รับ เกือบ 3 เดือน เครียดมาก คิดว่าโดนโกงแล้ว ไม่เคยช้าแบบนี้ ไม่เคยเจอ ร้านอื่น อย่างช้าสุดก็ 7 วัน ไม่ขอวิจารย์มาก ให้คิดเอาเอง
ร้านไม่โกงครับ สำหรับคนที่ใจเย็น เย็น ไม่รีบร้อน ดูเมื่อไหร่ก็ได้ ก็สั่งได้ หนังใหม่ที่ออกมา กว่าจะได้รับ กลายเป็นหนังเก่า ทำให้ไม่อยากดูแล้ว ใครที่สั่งแล้วได้รับ ช่วยเขียนมาบอกด้วยครับ

temp
22-12-2015, 15:42
เหมือนกันเลยครับ ผมสั่งซื้อหนังของทางร้านฯ ไป 198 แผ่น(หนังแผ่น + ซีรีย์ + หนัง 18+ และก็โอนเงินไปให้แล้วตั้งแต่วันที่ 26 ตุลาคม 2558 ป่านนี้วันที่ 22 ธันวาคม 2558 สินค้ายังไม่ส่งมาให้เลย หมายเลขพัสดุที่ทางร้านได้กำหนดว่าเป็นหมายเลขพัสดุ EMS (ที่สั่งซื้อครั้งนี้​) คือ EL496852428TH
ตรวจสอบแล้วก็ยังไม่มีข้อมูลการจัดส่งของให้เลย ผมได้ทวงไปตั้งหลายสิบครั้งก็ไม่มีการตอบกลับมาเลยซักที พอเวลาจะเอาเงินลูกค้าเนี่ยรีบตอบกลับมาด้วยความรวดเร็ว พอได้เงินจากลูกค้าไปแล้วก็หายเงียบไปเลย ไม่ทราบว่าสมาชิกท่านใดได้รับสินค้าครบถ้วนหรือไม่ รอนานหรือเปล่า ร้านนี้มีประวัติคดโกงเงินของลูกค้าหรือไม่??? ร้านนี้มีความซื่อสัตว์ และมีสัจจะ ??? ที่ให้ไว้กับทางคุณลูกค้าหลาย ๆ ท่านที่ได้ Post ไว้ในกระทู้นี้หรือไม่ ??? ยังสงสัยว่าแล้วทำไม่เจ้าของ Web DVDTOOK ยังให้มีการขายสินค้าโดยการหลอกลวงเงินชาวบ้านอยู่ใน Web DVDTOOK อีกละครับ...เสียชื่อเสียงของ Web Master หมด ฝากทางเจ้าของ WEB DVDTOOK ช่วยดำเนินการกับร้านฯ ที่มีปัญหาและช่วยติดตามของจากทางร้านฯ นี้ให้ด้วยครับ ได้รับเงินของลูกค้าไปเรียบร้อยแล้ว แต่ไม่จัดส่งของให้ลูกค้า เจ้าของ Web Master ช่วยเป็นที่พึ่งให้กับทางลูกค้าด้วยครับ...

norulejune
28-12-2015, 12:33
แจ๊คพ๊อตแตก เพิ่งรุจักเวปนี้ แล้วก็สั่งของ UPstream ไปเรียบร้อยแล้ว ดีที่ไม่ได้สั่งเยอะ ตกลงเค้าได้หนังที่สั่งกันบ้างรึยังครับ

Diaby
12-01-2016, 20:12
ผมสั่งจากเว็บนี้หลายครั้งแล้วครับ ได้ของทุกครั้ง บางทีนานถึง 2 เดือน ล่าสุดสั่งไปปลายเดือน พ.ย. ก็ยังไม่ได้ครับ แต่เค๊าทำแผ่น + ซองใส่คุณภาพดี เพื่อนๆอดทนรอกันหน่อยครับ

temp
17-01-2016, 13:39
เขียนต่อจากความเห็นที่ #41
วันที่ Post ไว้คราวที่แล้ว 22 ธค.58 จนถึงวันนี้ 17 ม.ค.59 ก็ยังไม่ได้รับสินค้าเลย ทวงสินค้าไปหลายครั้งก็เงียบ ไม่ตอบเมล์กลับมาเลย ถ้านับจากวันที่สั่งซื้อโดยโอนเงินให้กับทางร้านฯ เรียบร้อยเมื่อวันที่ 26 ต.ค.58 ถึงวันนี้ 17 ม.ค.59 ยังไม่มีวี่แววว่าจะได้รับสินค้าจากทางร้านฯ นี้เลยครับ...
ดังนั้น ผู้ที่ต้องการสั่งหนังจากทางร้านฯ นี้ ควรไตร่ตรอง ใคร่ครวญ ให้ดี ๆ นะครับ (เพราะผมก็พึ่งสั่งหนังจากร้านฯ นี้เป็นครั้งแรกเหมือนกัน เพราะเชื่อมั่นว่าร้านค้าใน Web.ของ DVDTOOK จะไม่โกง จะไม่โกง จะไม่โกง เงินของลูกค้านะครับ...) *ซึ่งก็ไม่รู้ว่าจะทำให้ Web dvdtook นี้เสียชื่อเสียงหรือเปล่า ???
และนี้คือ Mail ที่ทางร้านฯ ตอบกลับมาครับ...

เมื่อ 25/10/58, upstream web <upstream_web@hotmail.com> เขียนว่า:

ทางร้าน แก้ไขรายการหนังให้แล้วนะค่ะ หนังที่สั่งเพิ่มมา
ทางร้านเพิ่มเข้าในรายการให้แล้วค่ะ ท่านโอนเงินเข้ามาได้เลยค่ะ
***ยอดเงินโอน จำนวน 600.- บาท***
upstream web <upstream_web@hotmail.com>
24 ต.ค.
ถึง ฉัน, seriesdvdshop
สวัสดีค่ะ
ขอกราบขอบพระคุณค่ะ ทางร้านจะดำเนินการจัดส่งสินค้าให้คุณพี่ ภายใน 5-7 วัน หลังจากวันแจ้งโอนนะคะ
(ไม่นับรวม เสาร์-อาทิตย์ และวันหยุดราชการค่ะ)
ขอความกรุณา คุณพี่ งด เปลี่ยนแปลงรายการสั่งซื้อ หลังจากได้รับข้อความนี้นะค่ะ
การจัดส่งอาจล่าช้ากว่าระยะเวลาที่ทางร้านกำหนดไว้ ขึ้นอยู่กับปริมาณการสั่งของแต่ละท่านในแต่ละวัน
เมื่อถึงเวลากำหนดแล้ว ถ้าท่านยังไม่ได้รับสินค้า
ทางร้านขอความกรุณาจากท่านลูกค้า อย่าเพิ่งทวงถาม เรื่องการจัดส่งมาเลยนะคะ ยังไงอยากให้ใจเย็นๆ ก่อนนะคะ
ทางร้านไม่ได้นิ่งนอนใจ ในเรื่องของการได้รับสินค้าล่าช้า เลยนะค่ะ เราอยากจะให้ท่านรับสินค้า อย่างตรงต่อเวลา
แต่เนื่องจากว่า บางครั้งในบางวัน อาจจะมีออร์เดอร์ เข้ามาเป็นจำนวนมาก และ ทางร้านมีขั้นตอนในการจัดทำสินค้า
ที่พิถีพิถันเป็นพิเศษมากกว่าที่อื่น เพื่อให้ท่านลูกค้า ได้รับสินค้าที่ดี และมีคุณภาพ เก็บรักษาได้นาน นำกลับมาเปิดดูได้ตลอด
ขอให้ท่านลูกค้านำหมายเลขพัสดุ ที่ทางร้านแจ้งให้ท่าน ตรวจสอบการส่งของ ที่เว็บไซด์นี้
http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/ เป็นระยะๆ นะค่ะ
ทางร้านจะแจ้ง สถานะดำเนินการ ไว้ที่เว็บไซด์ http://www.seriesdvdshop.com
ทางร้านได้กำหนด หมายเลขพัสดุ EMS (ที่สั่งซื้อครั้งนี้) คือ EL496852428TH
การตรวจเช็คจะเห็นผล ก็ต่อเมื่อ ทางร้านได้ปรับเปลี่ยนสถานะการจัดส่ง (ที่หน้าแรกของร้าน) ว่า "ได้จัดส่งแล้ว" นะค่ะ
ตรวจเช็คสถานะการจัดส่งสินค้า ได้ที่นี่ :>> http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/
ร้าน Upstream หรือ ร้าน SeriesdvdShop เปิดขึ้นมา ไม่เคยมีประวัติโกง ท่านลูกค้า แม้แต่คนเดียว
แต่ขอให้ท่านลูกค้าเข้าใจ ในระบบของทางร้านเรา เรามีขั้นตอนผลิตสินค้าไม่เหมือนที่อื่นจริงๆค่ะ
เริ่มต้นตั้งแต่ การรับออร์เดอร์ ใช้ระบบ LABEL ที่ทันสมัย พิมพ์รายชื่อหนังด้วยสติกเกอร์ ในทุกรายการ
มีการจัดทำใบรายการสั่งซื้อ ส่งให้ท่านลูกค้า ในทุกๆ ออร์เดอร์ อย่างเป็นระเบียบเรียบร้อย
จัดส่งสินค้าให้ท่านลูกค้า ห่อด้วยกระดาษอาร์ทมัน ใส่ซองกันกระแทก บรรจุลงกล่อง ในทุกๆ ออร์เดอร์
เราอยากให้ท่านได้รับสินค้าที่มีคุณภาพ คุ้มค่ากับราคา ที่ท่านได้มอบความไว้วางใจให้กับทางร้านเรา
แจ้งเรื่องการตรวจนับสินค้า และปัญหาการได้รับสินค้าไม่ครบ
1.เมื่อคุณพี่ได้รับสินค้าแล้ว รบกวนตรวจสอบ จำนวนแผ่นที่สั่งซื้อมากับทางร้านค้าว่าตรงตามจำนวนที่สั่งซื้อมาหรือไม่
2.ในกรณี หนังที่สั่งซื้อมา MASTERของทางร้าน มีปัญหา ทางร้านจะจัดหนังสำรองที่ลูกค้าเลือกมาให้แทนเลยนะค่ะ
3.เมื่อคุณพี่ได้รับสินค้าไม่ครบ ขอให้ระบุหมายเลขเอกสารที่ทางร้านแนบไปให้ในกล่อง พร้อมกับแจ้งสินค้าที่ไม่ได้รับกลับมาที่ร้าน
เมื่อทางร้านตรวจสอบแล้วพบว่า สินค้าที่คุณพี่แจ้งมา ยังไม่ได้รับ ทางร้านจะจัดส่งให้ในออร์เดอร์ถัดไปนะค่ะ
ขอให้คุณพี่แจ้งมาในการสั่งซื้อครั้งต่อไป ตามขั้นตอนของการเคลมแผ่น เลยนะค่ะ
ทางร้านไม่มีนโยบายที่จะเอาเปรียบลูกค้า เรื่องนี้สำคัญมาก โดยทางร้านจะจัดส่งให้ตรงกับจำนวนที่สรุปยอดสั่งซื้อมาจริง เท่านั้น
และอยากให้คุณพี่เลือกหนังสำรองมาด้วยทุกครั้งนะค่ะ เพื่อความสะดวกรวดเร็ว ในการรับสินค้านะค่ะ
ถ้าไม่สามารถ PM ติดต่อ ร้านupstream ในเว็บ dvdtook.com ได้
กรุณาติดต่อ มาที่ E-mail:upstream_web@hotmail.com ได้โดยตรงค่ะ
ขอกราบขอบพระคุณที่อุดหนุนนะคะ:)

"UP"Stream TEAM
www.seriesdvdshop.com
UPSTREAM DVD

เมื่อ 22 ตุลาคม 2558 06:14, upstream web <upstream_web@hotmail.com> เขียนว่า:

สั่งซื้อ 165 แผ่น [ไม่สกรีนแผ่น]***
สรุปยอดการสั่งซื้อค่ะ
เพื่อความสะดวกรวดเร็ว และไม่ผิดพลาด
เมื่อท่านโอนเงินมาแล้วกรุณากรอกข้อความด้านล่าง แล้ว Reply รายการสรุปยอดสั่งซื้อนี้มาด้วยนะค่ะ

สวัสดีค่ะ:)
[Option : A]....... 20บาท [ไม่สกรีนแผ่น]***ใส่ซองผ้าป้องกันแผ่นเป็นรอย + ใช้ "Label" (สติกเกอร์) พิมพ์ชื่อหนัง ติดลงบนซองผ้าให้ด้วยค่ะ
จำนวน 150 แผ่น x 20บาท = 3,000.- บาท = *แถม 15 แผ่น*
ค่าจัดส่ง EMS 150 บาท
รวมทั้งสิ้น 3,150.- บาท
***ยอดเงินโอน จำนวน 3,150.- บาท***
บัญชีธนาคารของ UPstream SHOP มี 3 ธนาคารค่ะ
บัญชีนี้ เริ่มใช้ตั้งแต่ วันที่ 01/01/2014 เป็นต้นไปค่ะ
1.ธนาคารกรุงเทพ
สาขา พันธ์ทิพย์พลาซ่า (ประตูน้ำ)
บัญชีสะสมทรัพย์
เลขที่ 087-0-21937-5
ชื่อบัญชี Surachai Pra.
2.ธนาคารกสิกรไทย
สาขา พันธ์ทิพย์พลาซ่า (ประตูน้ำ)
เลขที่ 622-2-10993-9
3.ธนาคารไทยพาณิชย์
สาขา เซ็นทรัล เวิลด์
เลขที่ 247-2-19458-4
เพื่อความสะดวกรวดเร็ว และไม่ผิดพลาด
เมื่อคุณพี่ โอนเงินมาแล้ว ขอให้ คุณพี่ [Reply][E-mail] ฉบับนี้
มาพร้อมกับการแจ้งโอนเงิน + แจ้ง ชื่อที่อยู่ ในการจัดส่ง
***โดยแจ้ง รายละเอียด ดังนี้ค่ะ
1.ธนาคาร (ของทางร้าน).....................ที่โอนเข้ามา
2.จำนวนเงิน ..................บาท
3.วันที่ และเวลาที่โอน .....................
4.ชื่อนามสกุล และที่อยู่ในการจัดส่ง (ขอชัดเจน นิดนึงนะค่ะ)
..........................................................................
..........................................................................
5.สรุปรายการที่สั่งซื้อค่ะ...................(ถ้าไม่มีการเปลี่ยนแปลงรายการคุณพี่ไม่ต้องกรอกค่ะ)
(เพียงแค่คุณพี่ [Reply] อีเมลล์ ฉบับนี้กลับมาก็เพียงพอแล้ว)
6.หนังสำรอง................... (กรุณาเลือกมาด้วยนะค่ะ ในกรณีที่หนังที่สังซื้อมามีปัญหา ทางร้านจะได้จัดหนังสำรองแทนให้ค่ะ)
[ท่านลูกค้าที่โอนเงินมาแล้ว ต้องแจ้งข้อมูลรายละเอียดการโอนเงินกลับมาที่ร้านนะค่ะ]
[ลูกค้าต้องได้รับการยืนยันการรับโอนเงิน จากทางร้านทุกครั้งที่โอนเงินเข้ามา และต้องได้รับหมายเลขการส่งของทุกครั้งนะค่ะ]
ถ้าทางร้านตอบรับการโอนเงินกับไปช้า "ไม่ต้องตกใจ" เราจะตอบกลับไปภายใน 48 ชม.หรือเร็วกว่านั้น
เพราะว่าวันๆนึงมีลูกค้าเข้ามาจำนวนมาก ทางร้านต้องรีบดำเนินการจัดทำสินค้า เพื่อดำเนินการจัดส่งให้ลูกค้าแต่ละท่านนะค่ะ
ขอให้ ท่านลูกค้า ดูสถานะการดำเนินการ และการจัดส่งได้ที่ด้านบนของหน้าแรกนะค่ะ
ทางร้านจะแจ้งให้ทราบว่า จัดทำและดำเนินการจัดส่งถึงวันไหนแล้ว
เมื่อมีการแจ้งว่า "ได้ดำเนินการจัดส่งแล้ว" แล้วคิดว่าทำไมสินค้าไม่ถึงสักที่
ขอแจ้งให้ทราบว่าอยู่ในขั้นตอนของการดำเนินการจัดส่ง ของไปรษณีย์ค่ะ
ร้านเราจัดส่งล่าช้า เพราะต้องทำมากกว่าที่อื่น (กำไรน้อยนะค่ะ)
เราจะทำเพื่อประโยชน์ของลูกค้าเป็นสำคัญ
ต้องขอขอบพระคุณ คุณพี่ทุกท่านที่ให้ความ ไว้วางใจเราเสมอมา
ทางร้านจัดทำและบันทึกข้อมูลของลูกค้า ที่โอนเงินมาทุกท่านอยู่แล้วนะค่ะ
ข้อมูลสามารถอ้างอิงและตรวจสอบได้ตลอดเวลาค่ะ
ลูกค้าท่านใดติดปัญหา กรุณาแจ้งมาที่ PM หรือ E-mail ได้โดยตรงเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ
:)
"UP"Stream TEAM

21-01-2016, 17:09
คุณ temp สั่งเยอะ ต้องรอนานหน่อยครับ เผลอ 4 เดือน แต่ได้ของแน่ครับ ถ้าเขาโกง ฝ่าย admin ให้เอาออกอยู่แล้วไม่ให้เสียชื่อหรอก แต่เขาไม่โกง เลยทำอะไรไม่ได้ เพียงแต่ช้ามากเท่านั้น ผมสั่งมา 2 ครั้งแล้ว ครั้งแรก สั่งไม่เยอะ รับของ เดือนกว่า ครั้งที่สอง สั่งเยอะขึ้่น รับของ 3 เดือน คิดว้่า โกงแล้ว ทำใจ แต่ของเขาดี เรียบร้อย หนังที่สั่งแล้วไม่ดี เขาคืนเป็นเงินมาให้หมดแนบกับของที่ส่งมา ใครที่จะสั่งร้านนี้ ต้องตรวจสอบให้ดี หาข้อมูลให้เยอะ ต้องยอมรับกับการรอคอยเป็นเดือนหรือหลายเดือน ผมก็ไม่ทราบขั้นตอนการทำหนัง ทำใมมันช้าขนาดนี้ ร้านอื่นอย่างช้ามาก ๆ ก็ 1 อาทิตย์ ไม่ต้อง เมล หรือโทรไปหรอกครับ ไม่ตอบอะไรทั้งสิ้น รอคอยอย่างเดียว จนลืมถึงจะได้รับ แต่ก็มีลูกค้าสั่งเข้ามาเยอะ มันก็แปลก ขอให้ได้รับของเร็ว ๆ นะครับ

temp
25-01-2016, 17:06
ต่อจากความเห็นที่ #41 และ #44
รอสินค้าจนลืม เกือบ 3 เดือนครับ(26 ต.ค.58 - 20 ม.ค.59) ถึงได้รับสินค้าจากทางร้านฯ (ได้รับวันที่ 20 ม.ค.59) ผมเลยขอแจ้งว่าร้านฯ นี้ ไม่โกงนะครับ แต่ส่งของช้าฯ ใคร ๆ ที่คิดจะสั่งหนังร้านนี้ควรคิดให้รอบคอบว่าหนังใหม่ที่เคยต้องการดูอาจจะไม่อยากดูแล้วก็ได้นะครับ...การส่งของทางร้านฯ จัดได้ว่า O.K. แพคของอย่างดี มีพลาสติกกันกระแทก ห่อมิดชิด และมี List รายการหนังที่เราสั่งไปแจ้งกลับมาให้ตรวจสอบด้วย ส่วนหนังที่มีปัญหาประเภท Master เสีย ทางร้านฯ จะคืนเงินใส่มาให้กับของที่แพคมา คุณภาพการจัดทำ + ของที่ส่ง (วัสดุ) ปราณีตมาก ก็ O.K. นะครับ แต่เสียอย่างเดียวว่าส่งช้า ๆ ช้า ๆและไม่ตอบ Mail กลับให้เจ้าของเงินที่สั่งซื้อสินค้าทราบถึงความเคลื่อนไหวใด ๆ เลย ดังนั้น ผู้ซื้อรายใหม่ ทุก ๆ ท่าน กรุณาทำใจไว้ล่วงหน้านะครับ ถ้าได้สั่งหนังร้านฯ นี้ไปแล้ว ดังนั้น ผมขอแก้ข่าวที่ลงไว้ในกระทู้นี้นะครับ ขอโทษท่านเจ้าของร้านฯ ด้วยครับ และขอบคุณท่าน วมต. ที่ช่วยดูแลสอดส่องกระทู้นี้ด้วยครับ. และต้องขอบพระคุณสำหรับผู้ที่เปิดกระทู้ใน Web dvdtook นี้เอาไว้ให้กับเพื่อน ๆ ท่าน อื่นๆ ได้ทราบข่าวคราวด้วยครับ และขอบคุณความเห็นที่ #45 คุณ teerayuth2500 ด้วยนะครับ ที่เป็นกำลังใจและแจ้งข่าวสาร ข้อมูลให้ทราบครับ.

enviga
04-02-2016, 09:21
จนป่านนี้ผ่านมา 2 เดือน ก็ยังไม่ได้รับ รู้สึกว่าทางร้านค้าไม่รับผิดชอบ และทิ้งลูกค้า

คือตอนนี้ทราบที่อยู่ของคุณสุรชัย ประทุมรุ่ง เนื่องจากสืบประวัติจากเลขที่บัญชีที่เปิดไว้กับธนาคารได้ เลยคิดว่าจะเอาเรื่อง แต่ตัวเองก็ซื้อไปแค่ 500 บาท เลยกะหยวนๆกันไป

แต่ถ้ามีเพื่อนร่วมชะตากรรมหลายคน รวมเป็นเงินหลายๆหมื่นบาท อาจจะเข้าแจ้งความไว้กับสถานีตำรวจปทุมวันค่ะ

สิ่งที่ต้องการจากร้านนี้ คือ การตอบอีเมลมาจะได้สินค้าเมื่อไหร่ และคำชี้แจงเรื่องล่าช้า เพราะนานมากๆ จนต้องไปสมัคร netflix ดูแทน

่ตอนตอบอีเมล์แรก เร็วมาก บอกให้โอนเงินเร็วมาก เพราะลองแกล้งสั่งใหม่ดู ไม่เกิน 15 นาทีตอบทันที ก๊อปปี้มาแล้วแจ้งยอดเงินโอน

สิ่งที่เจ้านี้ทำ คือ โกหกและทำมาหากินโดยไม่สุจริต ท้ายสุดคงมีการโกงเกิดขึ้น เพียงแต่ช้าหรือเร็ว

ลูกค้าส่วนใหญ่คงสั่งครั้งเดียว และไม่สั่งอีกเลย อีกอย่างตอนนี้ netflix, iflix กำลังมา ช่อง mono, fox เริ่มเอาซีรี่ส์ หนัง มาใส่เยอะขึ้นเรื่อยๆ จุบจบของร้านนี้อยู่ไม่ไกล ดังนั้นระวังเรื่องโกงไว้ให้ดีๆ

ถึงร้าน Upstream DVD

คุณกำลังทำบาปกรรม โดยเริ่มจากเงินไม่กี่บาท กับการหลอกตัวเองว่าไม่ใช่การโกง เพียงแต่ล่าช้า

เงินเล็กน้อย ซึ่งวันหลังจะค่อยๆพอกพูน ผสมกับการหลอกตัวเอง และโกหกคนอื่นๆ คุณจะทำชั่วขึ้นเรื่อยๆ ใหญ่ขึ้นๆ โดยที่คุณไม่เฉลียวใจ ท้ายสุดคุณจะเป็นคนชั่วสมบูรณ์แบบ ที่ไม่รู้จักผิดชอบชั่วดี เพราะสมองถูกล้างด้วยน้ำยาจัญไร ไม่สะอาดขึ้น รังแต่จะเน่าเหม็นด้วยตัวมันเอง

dod
20-03-2017, 13:40
ขอบคุณครับ จีคลับ (https://www.g-club.net/)

jiranan78900
25-04-2017, 08:52
สวัสดีค่ะ เกมส์ไฮโล (https://www.g-club.net/)

ouou99
06-12-2017, 08:23
ตอนนี้ร้านนี้ ดีขึ้นยังครับ พอดีเพิ่งสั่งไป

ouou99
13-01-2018, 08:27
แจ้งข่าว ผมได้รับของแล้วครับ ประมาน 1 เดือนสั่งไป 130 แผ่นครับ

snowwhite01
15-06-2018, 11:57
As others have it, transfer to the mail and reply to the next day. I do not know what to do. Cheap but slow and terrible service, this one order once.ufabet (http://www.ufabet99.com/):p

antigth
13-06-2019, 13:23
ร้าน Seriesdvdshop ยังเปิดอยู่นะครับ

jira1234
25-06-2019, 14:06
เคยเป็นเหมือนกันเลยค่ะ *****o (https://www.168*****o.net/download/)

mo2202
03-07-2019, 10:31
เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ดาวน์โหลด *****o (https://www.168*****o.net/download/)

mena456
26-07-2019, 09:48
หาเงินง่ายๆเเค่คลิ๊ก >>> เกมส์ยิงปลา (https://www.168*****o.net/*****o-%e0%b9%80%e0%b8%81%e0%b8%a1%e0%b8%a2%e0%b8%b4%e0%b8%87%e0%b8%9b%e0%b8%a5%e0%b8%b2/)

pipoipi
04-09-2019, 21:51
บาคาร่าดีๆ ต้องบาคาร่าที่นี่
calibet แสนสนุก https://www.calibet1234.com/

ratanasrey
02-05-2020, 09:56
A Night in Paris slots game that takes players into the atmosphere of Paris in vintage style. Is a 5 reel slot with 30 Bet Line types. This is a slots game that gives out free spins often And great bonus games, both fun and prizes

https://i.ibb.co/VtsFDb9/image.png (https://www.allnewgclub.com/)

Choose the right game Choose a game with a good bonus.
Apply and deposit money to play slots at allnewgclub (https://www.allnewgclub.com/)

• Promotion for allnewgclub
• Receive bonus up to 3,000 baht
• Spin 10 free slots for Hot Hot Fruit, Santa’s Village and Wild Trucks games.
-------------------------------------------------- ----------------------------------
• Apply today at ADD LINE: https://line.me/R/ti/p/@allnewgclub
Call Center 24 hours service 02-508-8798
• Free privilege !! Limited amount
-------------------------------------------------- ---------------------------------

ratanasrey
13-06-2020, 20:43
A Night in Paris slots game that takes players into the atmosphere of Paris in vintage style. Is a 5 reel slot with 30 Bet Line types. This is a slots game that gives out free spins often And great bonus games, both fun and prizes

https://i.ibb.co/6wTrF4H/K81.jpg (https://www.allnewgclub.com/)

Choose the right game Choose a game with a good bonus.
Apply and deposit money to play slots at allnewgclub (https://www.allnewgclub.com/)

• Promotion for allnewgclub
• Receive bonus up to 3,000 baht
• Spin 10 free slots for Hot Hot Fruit, Santa’s Village and Wild Trucks games.
-------------------------------------------------- ----------------------------------
• Apply today at ADD LINE: https://line.me/R/ti/p/%40718bntcm @lnwasiagroup
Call Center 24 hours service 02-508-8798
• Free privilege !! Limited amount
-------------------------------------------------- ---------------------------------

manee1
22-07-2020, 20:45
โปรโมชั่นเด็ดท้าให้ลอง : <br /><a href="https://slot-888.co/">เกมส์สล็อต</a><br /><br />

UFA8X
18-01-2021, 10:58
สูตรบาคาร่า (https://ufa8x.com/blog/baccarat-formula-sa-gaming/)

phan61
27-04-2021, 10:37
บริการ แทงบอลออนไลน์ บอลเต็ง บอลสเต็ป
casa98 (https://www.casa9898.com/)
สมัคร casa98 (https://www.casa9898.com/)

phan61
30-04-2021, 15:31
Goldenslot (https://www.golddenslot.com/) เว็บเกมส์ออนไลน์ที่ดีที่สุด ท่านสามารถเข้าไปเล่นสล็อตออนไลน์ได้ที่ ทางเข้า Goldenslot (https://www.golddenslot.com/) หรือ เข้ามาสมัครสมาชิกได้ที่ สมัคร Goldenslot (https://www.golddenslot.com/)

ufa8xxxx
09-06-2021, 10:24
<a href="https://ufa8x.com/blog/baccarat-formula-sa-gaming/">สูตรบาคาร่า sa</a>

ufa8xxxx
09-06-2021, 10:42
<a href="https://ufa8x.com/blog/baccarat-formula-sa-gaming/">สูตรบาคาร่า</a>

ufa8xxxx
09-06-2021, 16:19
สูตรบาคาร่า (https://ufa8x.com/blog/baccarat-formula-sa-gaming/)

ufa8xxxx
09-06-2021, 16:24

ChristaBah
29-11-2021, 06:33
Glucophone is a reed percussion contraption on which you can soft-soap with your hands and momentous sticks.
The uniqueness of this thingy lies in the information that ALL AND SUNDRY MAY ENGAGE IN ON IT.
Playing on it, you inclination participation ring vibrations that at one's desire swathe you and one who is about, wadding with consistency and joy. It is not without vindication that this instrument is called Happy Drum (Drum of Elation) abroad. The limelight which has directed to the playing on the glucophone switches from the usual internal dialogues, algorithms, and ratings to the intentional weaving of the melodic pattern. The memory, at the unaltered time, is filled with joy from original venture and actively forms stylish neural connections, and the essence and consciousness are immersed in a state of the waves relaxation underneath concordant vibrations, almost identical in tone and paint to a bell ringing.

I invite you to by my area: http://steel-tongue-drum.info

miniming
07-10-2022, 09:35
Real money online ******s bring a level of convenience to gambling that many appreciate. Gamblers don’t have to make plans or account for travel and lodging costs. You are free to merely log in to your favorite ****** and begin playing the games. You can gamble right from pg (https://www.pgslot168.info/) the familiar safety of your couch while you watch a movie. But the most incredible benefit to the online ******s is the chance they give players to win. Online ******s don’t share the behemoth overhead costs necessary to run a land-based ******. That frees the smaller operations to offer games with a significantly diminished house edge. Online businesses need smaller margins to turn a profit, so they extend that grace to the players.

viatorll3
15-10-2023, 21:52
Best ingredient of fun can be found in our website here ::
ทดลองเล่นjoker (https://www.ufagoal289.net/)
ทดลองเล่นpg (http://www.ufagoal289.co/)