หน้าแรก | Facebook | กฎ กติกา มารยาท | การสนับสนุนเว็บ | ติดต่อเรา | Line ID : @923ykdea

Conversation Between bossthaidvd and dekhip

10 สมุดเยี่ยม

1. Samsung BD-D530

ไม่เคยลองอ่ะครับ
  2. ตั้งแต่ซื้อมาผมยังไม่เคยอัฟนะครับ แล้วก็ยังไม่มีปัญหาอะไรด้วย ปิดได้ทุกเรื่อง ส่วนหนังมันๆๆ ยิงเยอะๆๆ เสียงดีๆๆ ก็ battle la มั้งครับ ไม่รู้จะแนะนำยังไง 55 มันเยอะ
  3. ก็ลองเลือกเอาครับผม ผมไม่ได้เชียนะ แต่ร้าน MR.DVD ดีที่สุดตอนนี้ ไม่ต้องกลัวไม่ชัดนะ ภาพเทพทุกเรื่อง มีเมนู เบื้องหลังก็มี เจ้าอื่น ตัดเมนู ไม่มีเบี้องหลัง บ้าง แต่เสียตรงที่หนังยังไม่เยอะเท่าไหร่ แต่ดีที่สุดแล้วครับตอนนี้ mr.dvd เค้าขายมานานแล้วครับเลยวางใจได้และใส่ใจทุกรายละเอียดครับ สงสัยอะไรถามเพิ่มได้ครับยังไม่นอน
  4. ZABB_SERIES ร้านนี้เครอืเดียวกับ bluplanet สั่งเจ้านี้เวิคกว่าส่ง EMS ฟรีด้วยถ้าสั่ง 5แผ่นขึ้นไป แผ่นไรทองครับ ใช้ได้เจ้านี้

แผ่นแม่สายไม่แนะนำ ปัญหาเยอะมาก และ หลอกลวงครับ 20% เป็นภาพ avchd ครับ ไม่ใช่บลูเร ผมเลิกซื้อเลยรอเป็นปั๊มน่าจะเวิคกว่าตอนนี้
  5. bluplanet ร้านนี้ผมไม่แนะนำครับ เนื่องจากเค้าเพิ่งมาลองทำบลูเรครับ ปัญหาเยอะในเรื่องของหนังไม่ชัดบ้าง ยิบบ้าง แต่ไม่ทุกเรื่องนี้ เจ้านี้จะมีแต่ตัวหนังครับ ไม่มีเมนู
  6. bluplanet ร้านนี้ผมไม่แนะนำครับ เนื่องจากเค้าเพิ่งมาลองทำบลูเรครับ ปัญหาเยอะในเรื่องของหนังไม่ชัดบ้าง ยิบบ้าง แต่ไม่ทุกเรื่องนี้ เจ้านี้จะมีแต่ตัวหนังครับ ไม่มีเมนู
  7. rkk ร้านนี้หนังเยอะแต่บริการถือว่าไม่ค่อยดีครับ ข้อมูลหนังบางเรื่องก็ไม่ถูกต้องความใส่ใจลูกค้าไม่ดีครับ แต่ได้ของชัว แต่นานแค่ไหนต้องลุ้นเอาแต่ม่เกิน 7 วันนะ แผ่นก็เป็นแผ่นไรท์มีทั้ง แผ่นน้ำเงิน และแผ่นทองครับ lG รุ่นนี้ถูกกับแผ่นไรทองครับ ปัญหาน้อยมาก แผ๋นทอง ปัญหาน้อยกว่าแผ่นน้ำเงินครับ
  8. โทษทีครับให้รอนาน มา ทนอ่านนะ lgbd 550 เหมาะกับร้านดังต่อไปนี้นะครับ

MR.DVD ร้านนี้สอยได้เลยครับ หนังคุณภาพมาก อ่านได้ทุกแผ่นตั้งแต่ที่ผมสั่งมาเปิดได้หมดครับ เป็นแผ่นไรท์ที่มีคุณภาพสูงครับ แผ่นสีทอง
  9. sony 470 / Sony BDP S370 ผมแนะนำนิดนะครับ เล่ยบลูเรแม่สายต้องระวังนะครับ จีนชอบมั่ว เอาไฟ avchd มาริปลงบลูเร ซึ่งภาพจะด้อยกว่าภาพบลูเรแน่นอครับ มีเยอะเหมือนกัน AVCHD ระวังหน่อยนะครับ ผมส่ง PM หาคุณไม่ได้อ่ะครับ
  10. PMคุณเต็มนะครับ

เรื่องเครื่องบลูเรอยู่ที่มีงบเท่าไหร่ครับ ถ้ามีงบเยอะอ่านแม่สาย ก็ oppo ครับ อ่านได้ชัวแผ่นทุกสกุลเลยครับ ถ้างบลองลงมาก็โซนี่ครับผม เน้นอ่านแม่สายนะครับสองยี่ห้อนี้ มีออะไรถามมาทางPMจะสะดวกกว่าครับผม ขอโทษที่ตอบช้า
Showing Visitor Messages 1 to 10 of 10