หน้าแรก | Facebook | กฎ กติกา มารยาท | การสนับสนุนเว็บ | ติดต่อเรา | Line ID : @vzk6935t
DVD10B dvdkonjon พ่อค้าแพนด้า dvdkonjon
Hi Cd ว่าง SHOP ว่าง
หน้า 1 ของ 12 12311 ... สุดท้ายสุดท้าย
กำลังแสดงผลลัพธ์ 1 ถึง 10 ของ 115

crazyseries ออฟไลน์ Platinum Merchant (พ่อค้า แม่ค้าตัวจริง)
    โพส
    7,866

Unhappy งานเข้าแล้วหล่ะ

เนื่องจากเคยอ่านเจอ มีคนมาแจ้งว่าโดนล่อซื้อ และดันให้ที่อยู่บ้านตัวเองไป และมีเบอร์โทรสั่งของได้ ดังนั้นจึงโดนโทรมาขู่ว่าจะจับ แต่ให้มาตกลงราคากันก่อน ประมาณนี้ ซึ่งส่วนตัวก็ไม่แปลกใจเพราะ จขกท.นั้นให้ที่อยู่จริง มีเบอร์ติดต่อได้ จึงไม่น่าแปลกว่าทาง ตัวแทนลิขสิทธิ์จะติดต่อมาได้ ก็เป็นกำลังใจให้นะคะ แต่ที่วันนี้ จะมาบอกกับเพื่อน ๆๆ คือ..........

เรื่องของเรื่องคือ มีร้านที่ปักหมุดในเว็บนี้แหล่ะปัจจุบันก็ขายอยู่ แต่เปลี่ยนคนขายไปแล้วและคนขายคนใหม่ตอนนี้ก็ไม่ได้อยู่ กทม.แล้วด้วย แล้วน้องเขาไม่ได้ขายมาประมาณ 7 เดือนแล้ว ได้จดหมายเมื่อ 03-02-53 นี้เอง ย้อนไปตอนที่ขายใช้บัญชี 2 บัญชีคือบัญชีของตัวน้องเขาเองและอีกบัญชีเป็นบัญชีของแฟนเขา แต่จดหมายที่ได้ไปที่บ้านแฟนเขาที่เดียวแต่ตัวน้องเขาไม่ได้รับ ไม่รู้เพราะว่าแฟนเขาเป็นคนกรุงเทพ แต่น้องเขาเป็นคนต่างจังหวัดหรือป่าว ตอนที่ขายน้องเขาอยู่หอพักไม่ได้อยู่บ้านนะ ชื่อในการส่งสินค้าใช้อีกที่นึ่งซึ่งอยู่คนละจังหวัดเลย เวลาของตีกลับให้ตีไปที่นั้นเดี๋ยวไปรับเองซึ่งที่รับฝากของไม่สนใจถามแม้แต่ชื่อเราด้วยซ้ำเวลาไปรับของตีกลับเพียงจ่ายเงินค่ารับฝากก็พอแล้ว และปัจจุบันน้องเขาย้ายหอพักไปแล้ว ซึ่งไม่มีอะไรบ่งบอกเลยว่าน้องเขาอยู่ที่ไหน...เอว่าก็รอบคอบระดับนึงเลย ร้านเขาเป็นร้านเล็กไม่น่าจะเป็นเป้าหมายด้วยซ้ำ หากเราจะคิดว่าได้ ชื่อ-นามสกุล มาจากการล่อซื้อสินค้า ( การล่อซื้อก็คือการทำทีมาสั่งสินค้าแล้วขอเลขที่บัญชีเพื่อจะเอา ชื่อ - สกุล ไปค้นหาที่อยู่ของเรา หรือบางคนสั่งของไปจริง ๆ เพื่อเป็นของกลางด้วยซ้ำไป ) ก็คงอาจจะเป็นไปได้ เขาคงมีวิธีที่จะเอาชื่อไปค้นประวัติได้ ซึ่งคงไม่อยากนักสำหรับพวกทนาย ส่วนมีคนบอกว่าอาจจะเอามาจากธนาคาร อันนี้เอว่าคงไม่ง่ายนักเพราะเงินเข้าออกไม่กี่บาทไม่น่าจะไปขอข้อมูลจากทางทนาคารได้ และน้องเขาก็ไม่เคยโกงใครจนต้องโดนแจ้งความเหมือนบางร้านด้วย ประวัติโดยย่อของเขา เขาเคยขายในเว็บพันทิพย์ เว็บ dvdtook นี้ และเขามีเว็บที่สร้างจาก Google ด้วย ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับพวกที่ตั้งร้านหรือป่าว น้องเขามีเบอร์ให้โทรสั่งได้แต่พอเลิกขายก็ทิ้งซิมไปแล้วด้วย...

3-02-53 เมื่อคืนวันที่ น้องเขาโทรมาบอกเอว่า มีจดหมายไปที่บ้านแฟนเขาซึ่งเป็นที่อยู่ตามบัตรประชาชน แม่ของแฟนเลยโทรมาด่าเอา...จดหมายจากตัวแทนลิขสิทธิ์ บอกว่าให้ไปติดต่อที่ สน.บางรัก

4-02-53 หลังจากคุยเบื้องต้นน้องเขา ก็เลยขอเบอร์แฟนเขามาจะคุยรายละเอียดเพิ่ม เขาบอกว่าเป็นไปรษณีย์บัตร ไม่ใช่จดหมาย (แต่พอไปเห็นของจริงนั่นคือหมายเรียกค่ะ) ให้ติดต่อไปที่ สน.บางรัก โดยแจ้งว่าเป็นตัวแทนจาก บริษัทเดอะคอนเน็ค จำกัด (มหาชน) เป็นบริษัททนายที่รับเป็นตัวแทนฟ้องร้องคดีละเมิดลิขสิทธิ์ ลงชื่อ นายธวัชชัย อัศวเดชาธวัช สาเหตุทำไมต้อง สน.บางรัก เพราะน้องเขาหาข้อมูลมาได้ว่า บริษัทนี้อยู่แถว สน.บางรักค่ะ

4-02-53 วันนี้น้องเขาจะลองโทรไปหา ตร.สน.บางรัก ร้อยเวรก็ต่อสายให้คุยกับตำรวจคนนึง แล้วก็บอกว่าได้ให้สายล่อซื้อแผ่นจากน้องเขาแต่ไม่ได้บอกว่าจากเว็บไหน เพราะเขาลงไว้หลายที่ และมีของกลางอยู่กับเขา เขามีชื่อ-สกุล ตามบัญชีโอนเงิน และสามารถค้นหาที่อยู่ของน้องเขาจากชื่อ-สกุลที่ได้มานี่แหล่ะ เขาบอกว่าให้เข้ามาพบที่ สน.บางรัก มาตกลงกันก่อน ว่าทำไมบัญชีน้องเขาจึงมีการโอนค่าแผ่นเข้าไปจากการล่อซื้อของสายตำรวจ เบื้องต้นน้องเขาบอกว่าไม่รู้บัญชีมีหายอันไม่รู้บัญชีนั้นมีคนโอนมาได้ไง เขาก็บอกให้มาคุยกันก่อนว่าบัญชีหาย หรือใครยืมไปทำอะไรหรือป่าว ตัวแทนนี้บอกว่าได้รับสิทธิ์จาก บริษัท อมีโก สตูดิโอ น้องเขาก็บอกว่าไม่ต้องห่วงเดี๋ยวหาเวลาไปพบเขาน่าจะอาทิตย์หน้าแล้วจะมาเล่าให้ฟังนะคะ... (ตร.บอกว่าเขามาแจ้งความไว้เมื่อ 17 กันยา 2552 แต่มีไปรษณีย์บัตรมาหาน้องเขาเมื่อวันที่ 3-02-53 และทาง บริษัทเดอะคอนเน็ค จำกัด (มหาชน) ได้แจ้งว่าให้มาเข้าพบในวันที่ 12-02-53 ซึ่งคาดว่าจะนัดหลายคนเลยหล่ะ เห็นน้องเขาบอกว่าถ้าไม่ไปเขาจะส่งหมายเรียกมาหาค่ะ)

5-02-53 วันนี้ลองโทรถาม น้องเขาก็บอกว่าตัดสินใจอยู่ว่าไงดีรอดูก่อน แต่ทางโน้นพูดทำนองว่าเขาไม่ทำไรหรอกเจ้าเล็ก เขาแค่จะสอบถามว่าซื้อมาจากไหนแล้วทำนองว่าจะให้ซื้ออีกครั้งเพื่อจะหาต้นตอร้านที่ใหญ่ขึ้นแล้วบุกจับร้านใหญ่ ๆ เลยจะได้เยอะกว่าทำนองนั้นมากกว่า เพราะเจ้าเล็กคงไม่ได้อะไร....
    อ้าว เอาหล่ะซิทีนี้จับเล็ก ๆๆ ไล่ขึ้นมาซะแล้วซิ ก็รอดูก่อนน้องเขาจะเอายังไง หรือจะแก้ไขปัญหานี้ยังไง ตอนนี้น้องเขาก็เข้ามาอ่าน กระทู้นี้บ้างแล้วหล่ะ คืบหน้าไงเดี๋ยวมาแจ้งอีกที

8-02-53 น้องเขาตัดสินใจไปค่ะ อาจด้วยเหตุผลหลาย ๆ ข้อ แต่เอว่าเพราะว่าเขาเล่นส่ง ไปรษณีย์บัตรไปที่บ้านตามบัตรประชาชน คงโดยผู้ใหญ่กดดันมาอีกทีว่าให้รีบไปเครียส์ซะทำนองนั้นหล่ะมั้ง แต่สรุปคือเขาตกลงไปค่ะ ไปคุยที่ สน.บางรัก ไปแล้วอิ้งเลยหล่ะเขามีหลักฐานมากองให้ดูกันทีเดียว

- เขาปลิ้นรายชื่อหนัง + ซีรี่ย์ทั้งหมดที่น้องเขาลงรายการขายไว้ แต่ไม่ได้ระบุที่มาว่าจากเว็บไหน
    - เขาปลิ้น statement ธนาคาร ออกมาเลยว่าบัญชีมีการเคลื่นไหวยังไงและสายเขาล่อซื้อยู่ที่วันไหนมีการโอนเงินเข้าบัญชีนี้จริง
    - เขามีของกลางที่สั่งซื้อและลายมือที่เขียนบนกระดาษที่ใส่หน้าซอง และเขียนที่หน้ากล่องว่าเป็นลายมือของน้องเขา
    - มีการปลิ้นการโต้ตอบซื้อขายสั่งทางเมล์ ผู้ซื้อ ชื่อสุชาดา (สาย) สั่งเรื่อง เพลงรักในสายลมหนาว จำนวน 4 แผ่น สั่งแค่นี้หล่ะ
    - เบื้องต้นน้องเขายังไม่ยอมรับปฎิเสธไว้ก่อน ทางนั้นบอกว่าหากว่าน้องเขารับจ้างเปิดบัญชีหรือโดนแอบอ้าง เขาสามารถขอดูกล้องวงจรปิด ตอนกด ATM ได้
    ถ้าน้องเขาไม่ได้ทำจริงก็ให้บอกมาว่าใครทำ แล้วน้องเขาจะรอด....
    - เบื้องต้นเขาบอกว่าคิดค่าเสียหายในครั้งนี้ เพลงรักในสายลมหนาว จำนวน 4 แผ่น เป็นจำนวนเงิน 120,000 บาท (แสนสอง)
    - ตอนนี้น้องเขากำลังคิดหาวิธีอยู่ แต่เอก็บอกว่าถ้าไม่มีก็ยอมขึ้นศาลเลยตามที่มีคนมี ตอบแนะนำอย่าไปยอมเสีย เอก็บอกเขาว่าบอกแล้วว่าให้ใจแข็งอย่าไป แต่เขาบอกว่าไม่ไปไม่ได้มันตามไปปล่อยเลย สงสัยกดดันที่ผู้ใหญ่เพราะตอนแรกเลยพ่อของแฟนเขาเป็นคนโทรไปตั้งแต่ได้ไปรษณีย์บัตรเลย ก็เข้าใจนะว่าผู้ใหญ่เขาคงจะกลัวว่าลูกจะติดคุกจะลำบาก หรืออื่น ๆ คงกลัวสาระพัดถึงได้บอกให้น้องกับแฟนเขาเครียส์....ตอนนี้รอฟังผลค่ะ น้องเขายังไม่ยอมรับแต่ถ้าเขาเอากล้องวงจรปิดมาก็คงปฎิเสธยากแล้ว ใครมีอะไรช่วยได้ไหมคะอยากช่วยเขามาก ๆๆ เลย แต่ก็ไม่รู้จะช่วยยังไง ได้ข่าวเพิ่มจะมาอับเดทนะ

- 9-02-53 วันนี้มีคนมาช่วยแนะนำ Link ดี ๆๆ ลองเข้าไปอ่านกันดู ขอบคุณ อ.แมวมาก ๆๆ เลยค่ะสำหรับคำแนะนำ ที่เขาบอกว่าหลายหัวดีกว่าหัวเดียวมันจริงที่สุดเลย

Link ให้คำแนะนำของ อ. แมว http://topicstock.pantip.com/silom/t.../B6479172.html
    Link คนที่เคยโดน แชร์ประสบการณ์กัน http://topicstock.pantip.com/social/.../U6884117.html

- 12-02-53 วันนี้ได้คุยกับน้องเขานิดหน่อย รายละเอียดเดี่ยวมาอับเดทต่อ ตอนนี้ได้หมายเรียกมาแล้ว กัดไม่ปล่อยเลย หมายเรียก 2 ครั้งจะตามด้วยหมายศาล และถ้าขึ้นศาลจะทำให้น้องเขาประวัติเสีย น้องเขาจึงต้องพยายามทำทุกอย่างที่จะไม่ขึ้นศาลเพราะอาจจะนำมาถึงผลเสียต่องานประจำ หรือการขอวีซ่าในการไปต่างประเทศได้ เขาบอกมานะ เขาก็เลยต้องหาทนาย ทนายเรียกก่อน 10000 บาท น้องเขาต่อรองขอจ่าย 2 งวด งวดละ 5000 บาท ทนายบอกว่าถึงฟ้องศาลไปก็มีวิธีท่วงเวลาจนอายุความหมดโดยไม่ต้องขึ้นศาลให้เสียประวัติ ถ้าเรียกไปคุยทนายก็จะไปด้วย ทนายเขาบอกเลยว่า เคสแบบนี้ไม่เกิน 20000 บาท ไม่ถึง 120000 เหมือนที่เขาเรียกแน่นอน

-16-02-53 วันนี้จ่ายเงินงวดแรกให้ทนายไปแล้ว 5000 บาท รอฟังศาลว่าศาลจะเรียกไหม หรือถ้าเรียกจะเอาไงต่อดี แต่อย่างน้อยทนายก็พูดให้อุ่นใจว่าเราชนะแน่นอนทนายเขามีเลห์เหลี่ยมงัดข้อกฏหมายมาสู้กันอยู่แล้วหล่ะ ก็ช่างมันยอมจ่ายทนายทางเราไปดีกว่าไปจ่ายเป็นแสนให้พวกนั้น อย่างที่เล่ามาทั้งหมดน้องเขาไม่ได้อยู่ในฐานะที่เงียบได้เพราะใช้ชี่อบัญชีของแฟน และจดหมายเรียกเข้าพบก็ถูกส่งไปที่บ้านแฟนน้องเขา แน่นอนพ่อแม่เขาต้องไม่ยอมแน่นอน ดังนั้นจึงต้องรีบเครียส์ให้ผู้ใหญ่เขาสบายใจ (อย่างว่าเราไม่ได้ตกอยู่ในสถานะการณ์ลำบากใจแบบเขา ถ้าเป็นเราคงรอจนหมายศาลมาแหล่ะถึงจะหาทนาย) แต่น้องเขาโอนผู้ใหญ่บีบมาต้องรีบเครียส์ หัวอกพ่อแม่อะนะก็คิดไปสาระพัดแหล่ะ แต่ตอนนี้มีทนายแล้วก็สบายใจไปนิดนึงแล้ว ส่วนอีกงวด 5000 หลัง น้องเขาจะขอจ่ายเมื่อได้ขึ้นศาลและว่าความเสร็จนั้นหมายถึงหากไม่ได้ขึ้นศาลหรือทนายสามารถถ่วงเวลาจนอายุความหมดถึงจะได้จ่าย แต่ถ้าทางนั้นยอมเลิกลากฟ็เสีย 5000 บาทไปก่อนทำนองนี้ แล้วถ้าได้เรื่องยังไงจะมาอับเดทใหม่นะ

23-03-52 ได้ลองสอบถามข่าวไปกะน้องเขา น้องเขาบอกว่าตอนนี้ทางนั้นส่งเรื่องไปที่ศาลเรียบร้อยแล้ว รอหมายศาลให้ไปตกลงจ่ายค่าเสียหาย ทนายบอกว่าเราก็แค่ไปจ่ายค่าปรับที่ศาล แต่ไม่ต้องขึ้นศาลเพราะเรายอมรับผิด แต่กรณีที่ขึ้นศาลต้องหาทนายมาแก้ต่างก็คือเราไม่ยอมรับและจะสู้คดีซึ่งมันจะเรื่องใหญ่ ส่วนตัวคิดว่าทางนั้นคงคิดว่าไม่ได้อะไรจากเราแน่นนอนก็เลยส่งเรื่องและหลักฐานให้ศาลไปกะว่าเชือดไก่ให้ลิงดู ถ้าใครไม่จ่ายเขาส่งเรื่องถึงศาลแน่นอนประมาณนี้ ตอนนี้ก๋ได้แต่รอหมายศาลว่าศาลจะเรียกไปจ่ายค่าปรับเท่าไร และเมื่อไร ก็ได้แต่หวังว่าหวังว่าจะให้มันผ่านไปด้วยดีถ้าต้องเสียค่าปรับก็ขอให้อย่าเยอะ บางทีเรื่องอาจจะเงียบไปเอง รอๆๆๆๆฟังข่าว (ปล.น้องเขาบอกเอว่าทนายก็ได้แต่บอกว่าให้ยอมจ่ายเงินให้ตำรวจแล้วจะได้จบ ยอม ๆๆๆ แล้วจะจ้างทนายมาทำไมหล่ะ ก็จ่ายเงินให้ตำรวจอย่างเดียวดีกว่าดิ จ่ายทำไม 2 ต่อ หล่ะ เฮ้อ....สรุปตอนแรกที่ว่าจะจ่ายทนาย 2 งวด น้องเขาไม่โอนเงินเพราะว่าไม่อยากเสียเงิน 2 ต่อ โชคดีที่มีคนเตือน ทนายก็โทรมาเร่ง ๆๆ คงอยากได้เงินโอนหรือยังเดี๋ยวเขาจะส่งเรื่องขึ้นศาลนะ ตกลงมาช่วยหรือว่ามาทำอะไรทนายนี่ ทำนองหนีเสือปะจระเข้ เลย...)

9-5-52 พอดีได้คุยกะน้องเขา หลังจากที่รถชนน้องเขาเมื่อประมาณเดือนเมษาที่ผ่านมา เขาก็ส่งใบรับรองแพทย์ให้ศาลเพื่อ ขอเวลาให้หายก่อนจึงจะไปศาลค่ะ ก็ประมาณ 3 เดือนหล่ะ แล้วน้องเขาก็เล่าว่ามีคนแนะนำว่าพอไปศาลให้ร้องขอผ่ อนผันจ่ายเป็นงวด ๆๆ เช่นแบ่งจ่ายเป็นรายเดือน เดือนนึงก็ประมาณ 2-3 พันบาท ประมาณนั้นพอเราจ่ายงวดแรกเราก็เงียบไปก่อน...รอดู เห็นคนที่แนะนำเขาบอกว่า 3-4 เดือนโน้นแหล่ะกว่าจะตามอีกที บางคนก็มาจ่ายรอบ 2 แล้วหายไปเลย แบบว่าถือว่าเราติดต่อแล้ว เขาก็ไม่สามารถจับเราได้แล้ว เขาว่ามาแบบนี้นะ ก็เลยมาเล่าสู่กันฟัง แล้วก็น้องเขายังบอกอีกว่าแนะนำว่าควรเปิดเว็บทิ้งไว ้สักอันขายอะไรก็ได้ที่ไม่ผิดกฎหมาย เปิดพร้อมกะที่เราขายแผ่นเลย แล้วก็ใช้บัญชีเดียวกัน พอเรามีปัญหาเราก็อ้างว่าเราไม่รู้เรื่อง เราขายของสมมุติกิฟติดผม ของเราเราก็ให้ลูกค้าโอนมา ที่โอนเงินเข้ามาก็เงินที่เราขายกิ๊ฟทั้งนั้นเลย ส่วนทำไมมีคนมาล่อซื้อแล้วเป็นบัญชีเราอันนี้ไม่รู้จ ริง ๆๆ ก็แถ ๆๆ ไปก่อน เขาว่าช่วยได้ระดับนึงนะ ลองเปิดเล่นสำรองกันไว้ดูค่ะ รอฟังข่าวกันต่อไป

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------

อันนี้ข้อมูลที่เอไปหาจาก google นะคะ ใช้คำว่า บริษัทเดอะคอนเน็ค จับลิขสิทธิ์

Dizappear (Gold Member) สมาชิกของเว็บ dvdtook ของเราเอง คุณฝน

มีแบบนี้ส่งมาในเมล

เพื่อนฝนก็โดนแต่เค้าขายน้ำพริก -*- ขายน้ำพริกยังโดนเลย

From: po-li@windowslive.com
    To: dizappear@live.com
    Subject: แจ้งดำเนินคดี กับการละเมิดลิขสิทธิ์
    Date: Mon, 19 Oct 2009 00:24:24 +0700

แจ้งดำเนินคดีกับการละเมิดลิขสิทธิ์

พ.ต.อ.เอกชัย บุญวิสุทธิ์ ผกก.สน.บางรัก และ พ.ต.ท.เฉลิมพรรณ์ เปาอินทร์ ได้สืบค้นว่าทาง E-Mail นี้ อาจจะเป็นผู้ที่ทำการกระทำการละเมิดลิขสิทธิ์ โดนมีผู้นำแจ้งสืบทอดมายัง E-Mail นี้ซึ่งทาง นายธวัชชัย อัศวเดชาธวัช ผู้รับมอบอำนาจช่วงจากบริษัทเดอะคอนเน็ค จำกัด (มหาชน) ได้ขอเตือนว่าท่านที่กำลังจะกระทำการละเมิดลิขสิทธิ์ นั้นจงได้หยุดกระทำดังกล่าว ถ้ามีการร้องเรียนจากผู้นำแจ้งว่าท่านได้กระทำการละเ มิดลิทธิ์อยู่ ทางสน. บางรัก ก็จะทำการสืบค้นหา หลักฐานเพื่อดำเนินคดีกับท่านต่อไป

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    สน.บางรักจับดีวีดีหนังซีรีย์ละเมิดลิขสิทธิ์กว่าแสนแผ่น
    รับสารภาพก็อปหนังชุดต่างประเทศให้เช่าผ่านเว็บไซต์มาปีกว่า ได้ของกลางเพียบ

พ.ต.อ.เอกชัย บุญวิสุทธิ์ ผกก.สน.บางรัก พ.ต.ท.เฉลิมพรรณ์ เปาอินทร์ รอง ผกก.สส.สน.บางรัก พ.ต.ท.ธนกัณฑ์ ไชยรส สว.สส.สน.บางรัก ร่วมกันแถลงข่าวจับกุม นางพรทิพา พิรุณเนตร อายุ 59 ปี และลูกสาว 2 คน คือ น.ส.สิริพร เลิศศิริรังสรรค์ อายุ 32 ปี และ น.ส.สิริขวัญ เลิศศิริรังสรรค์ อายุ 30 ปี พร้อมของกลาง เครื่องไรท์เร็ว (โคลนนิ่งซีดี) 10 หัว,6 หัว ,และ 5 หัว รวม 4 เครื่อง คอมพิวเตอร์ 3 เครื่อง เครื่องปริ้นท์ 2 เครื่อง โทรทัศน์สี 21 นิ้ว 1 เครื่อง โทรศัพท์มือถือ 2 เครื่อง แผ่นดีวีดีภาพยนตร์ชุดต่างประเทศละเมิดลิขสิทธิ์ของ บริษัท อมีโก สตูดิโอ และบริษัทอื่นๆ รวมจำนวน 145,000 แผ่น มูลค่า 3.6 ล้านบาท ซองกระดาษพัสดุไปรษณีย์สีน้ำตาล จำนวน 2,000 ซอง ซองพลาสติกใส่แผ่นซีดี 30,000 แผ่น และบัตรเอทีเอ็มของ ธนาคารไทยพาณิชย์ 1 ใบ โดยสามารถจับกุมได้ที่ บ้านเลขที่ 109/7 ถนนบางกระดี่ แขวงแสมดำ เขตบางขุนเทียน กทม.เมื่อเวลาประมาณ 12.30 น.วันนี้

การจับกุมครั้งนี้สืบเนื่องมาจาก เมื่อวันที่ 4 พ.ค.ที่ผ่านมา นายธวัชชัย อัศวเดชาธวัช ผู้รับมอบอำนาจช่วงจาก บริษัทเดอะคอนเน็ค จำกัด (มหาชน) มาร้องทุกข์กับพนักงานสอบสวน สน.บางรักว่า บ้านหลังดังกล่าวต้องสงสัยว่าจะเป็นแหล่งผลิตและซุกซ่อนแผ่นดีวีดีเถื่อนจำนวนมากเพื่อจำหน่าย ให้เช่า ผ่านเว็บไซต์ www.milddvd.com จึงได้รวบรวมพยานหลักฐาน จนกระทั่งวันที่ 23 พ.ค.ที่ผ่านมา เจ้าหน้าที่จึงได้นำกำลังพร้อมหมายค้นของศาลทรัพย์สินทางปัญญาและการค้าระหว่างประเทศกลาง เลขที่ 323/2552 ลงวันที่ 22 พ.ค.52 พร้อมประสานเจ้าหน้าที่ สน.แสมดำ เจ้าของพื้นที่ ไปทำการตรวจค้นที่บ้านหลังดังกล่าว

เบื้องต้นผู้ต้องหาทั้งหมดให้การรับสารภาพว่า ได้ทำการก็อปปี้ดีวีดีภาพยนตร์ชุดต่างประเทศเพื่อจำหน่ายและให้เช่าผ่านเว็บไซต์มาได้ประมาณ 1 ปี โดยจำหน่ายแผ่นละ 20-25 บาท
    -------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Last edited by crazyseries; 24-03-2011 at 14:32.
    •●O【welcome to crazyseries】:O●•

ติดต่อ Pm|Mail crazyseries.dvd@gmail.com นะคะ

talonkin Guest

ค่าปกติ

เข้ามารับทราบความเคลื่อนไหวครับ

โพส
    70

ค่าปกติ

ความเห็นส่วนตัวเรานะ ถ้าส่งมาเป็นไปรษณียบัตร มันเหมือนการหว่านแหไปทั่ว ๆ ว่าจะมีใครติดต่อกลับไหม เพราะว่า ไปรษณียบัตร มันไม่ต้องมีคนเซนต์รับ เวลาส่งไปรษณีย์บัตร จะถึงมือคนรับรึเปล่า คนส่งก็ไม่ที่ทางรู้ได้เลย

แล้ว บ.เดอะคอลเน็ก รับมอบอำนาจมาจาก บ.ไหน แล้วน้องเค้าละเมิดเรื่องอะไร เจ้าของกระทู้ช่วยมาอัพเดทด้วยนะคะ จะได้เป็นประโยชน์กับพ่อค้าแม่ค้าในนี้ เผื่อใครขายเรื่องพวกนี้อยู่จะได้ระวังกันค่ะ
    Last edited by isis; 04-02-2010 at 15:05.

crazyseries ออฟไลน์ Platinum Merchant (พ่อค้า แม่ค้าตัวจริง)
    โพส
    7,866

Unhappy ตอบ

Quote Originally Posted by isis แสดงโพส
    ความเห็นส่วนตัวเรานะ ถ้าส่งมาเป็นไปรษณียบัตร มันเหมือนการหว่านแหไปทั่ว ๆ ว่าจะมีใครติดต่อกลับไหม เพราะว่า ไปรษณียบัตร มันไม่ต้องมีคนเซนต์รับ เวลาส่งไปรษณีย์บัตร จะถึงมือคนรับรึเปล่า คนส่งก็ไม่ที่ทางรู้ได้เลย

แล้ว บ.เดอะคอลเน็ก รับมอบอำนาจมาจาก บ.ไหน แล้วน้องเค้าละเมิดเรื่องอะไร เจ้าของกระทู้ช่วยมาอัพเดทด้วยนะคะ จะได้เป็นประโยชน์กับพ่อค้าแม่ค้าในนี้ เผื่อใครขายเรื่องพวกนี้อยู่จะได้ระวังกันค่ะ

ไปรษณียบัตร มันเหมือนการหว่านแหไปทั่ว ๆ ว่าจะมีใครติดต่อกลับไหม เอว่ามันก็ใช่นะคะ แต่มันจะรู้ได้ไงหล่ะว่าบ้านไหนขายไม่ขายแผ่นบ้าง เพราะตอนที่ขายน้องเขาก็อยู่หอพักค่ะ และที่น่ากลัวคือ มีรู้ที่อยู่จริงตามบัตรประชาชน ซึ่งเราจะหนียังไงได้หล่ะ ถ้าเป็นที่อยู่ตามหอพัก เราก็ย้ายออกไปอยู่หอใหม่ก็น่าจะไม่มีอะไรแต่นี่มันรู้และส่งไปรารีย์บัตรมาถึงบ้านเราได้เลยโดยไม่เคยทิ้งที่อยู่ให้ใครทราบนี่หล่ะที่น่ากลัวตอนนี้ เอกำลังรอฟังข่าวน้องเขาเหมือนกันค่ะเย็น ๆ จะโทรไปหาเขาใหม่แล้วจะมาอับเดทนะ
    •●O【welcome to crazyseries】:O●•

ติดต่อ Pm|Mail crazyseries.dvd@gmail.com นะคะ

โพส
    8,702

ค่าปกติ

จากบริษัทเดอะคอลเน็ก นี่เป้นบริษัทอามิ... หรือเปล่าค่ะ

โพส
    8,702

ค่าปกติ

ถ้าใช่น่าจะโดนเกาหลี ถ้าไปตกลงโดนฟันเล๊ะแน่นอนค่ะ
    อย่างต่ำเป็นแสนค่ะ เพื่อนพี่สาวเคยโดนที่สำคัญ โดน...เอาไม่พอ มันังส่งฟ้องโดนอีกเกือบสองแสน
    ยังไม่พออาจโดนยัดข้อหาเช่นมีหลักฐาน 1 ชุด เค้าจะเพิ่มโดยอัตโนมัติให้เป็น 10 ชุด แล้วให้เราเซ้นรับ
    ถ้าไม่เซ็นจะโดนขู่ว่าจะไปตาเพื่อนๆๆลิข..อื่นๆๆมาจับ
    Last edited by ทานูกิ; 04-02-2010 at 15:37.

โพส
    7,866

Red face ถาม

Quote Originally Posted by ทานูกิ แสดงโพส
    ถ้าใช่น่าจะโดนเกาหลี ถ้าไปตกลงโดนฟันเล๊ะแน่นอนค่ะ
    อย่างต่ำเป็นแสนค่ะ เพื่อนพี่สาวเคยโดนที่สำคัญ โดน...เอาไม่พอ มันังส่งฟ้องโดนอีกเกือบสองแสน
    ยังไม่พออาจโดนยัดข้อหาเช่นมีหลักฐาน 1 ชุด เค้าจะเพิ่มโดยอัตโนมัติให้เป็น 10 ชุด แล้วให้เราเซ้นรับ
    ถ้าไม่เซ็นจะโดนขู่ว่าจะไปตาเพื่อนๆๆลิข..อื่นๆๆมาจับ
    แล้วตกลงพี่สาวน้องเขาไปพบ หรือป่าวคะ แล้วเสียเงินไปเท่าไรคะ ของน้องเขาแค่จะโทรไปยังไม่ได้ไปเจอค่ะ พี่เอก็รอฟังข่าวตอนเย็นนี้อยู่ค่ะ เขางานยุ่งต้องหลังเลิกงานจึงจะโทรไปค่ะ...

โพส
    8,702

ค่าปกติ

เพื่อนพี่สาวค่ะ พี่สาวหนุไม่โดน หยุดขายซะก่อน
    เมื่อก่อนพี่หนูก็ขายในนี้กับในพันทิพค่ะ

เล่าที่พี่สาวบอกน่ะค่ะ
    คือทางบริษัทอามิ เค้าล่อซื้อโดยอัดเสียงโทรศัพท์ แล้วยิงสัญญาณจีพีอาร์เอส ว่าแหล่งผลิตอยู่ที่ไหน
    ของเพื่อนพี่สาวหนูโดนบุกจับค่ะ ได้พร้อมของกลางคอมพร้อม โดนยึดของค่ะ
    ไปตกลงเรียกก่อน ประมาณ 1-2 แสนประมาณนี้อ่ะค่ะ ได้ยินว่าของเค้าไม่มีก็อปปี้ คือมีต้นฉบับชุดเดียว แต่พอไปถึงตำ...เค้าจะเพิ่มหั้ยเป็นหลายก็อปปี้ ถ้าไม่ยอมเซ้นว่ามีหลายก้อปเค้าบอกจะไปตามเพื่อนๆๆลิข..อื่นมาจับ ประมาณนี้ค่ะ พอตกลงจ่าย ก้ไม่จบค่ะ ยังต้องขึ้นศาลเสียอีกเป็นแสน เพราะโดนไม่มีใบอนุญาติด้วย ตกลงเสียรวมๆๆศาล+ตัวแทนเกือบ 3-4 แสนค่ะ

กรณีของเพื่อนพี่หนุไม่รู้น่ะค่ะ เพราะเพื่อนพี่ไม่ได้โดนบุกจับเหมือนเพื่อนพี่สาวหนุ
    แต่หนุคิดเองน่ะค่ะ ว่าหลักฐานเค้าไม่พอหรือปล่าว เพราะถ้ามีหลักฐานมัดจริงๆๆน่าจะโดนบุกจับ
    แต่นี่แค่ไปรณีย์บัตร น่าจะหลักหลักบานไม่พอมากกว่า ถ้าไปพบก็อาจโดนยัดข้อหาชัวๆๆค่ะ
    ความคิดหนุน่ะค่ะ

โพส
    7,866

Question ตอนนี้รอฟังข่าวค่ะ

Quote Originally Posted by ทานูกิ แสดงโพส
    เพื่อนพี่สาวค่ะ พี่สาวหนุไม่โดน หยุดขายซะก่อน
    เมื่อก่อนพี่หนูก็ขายในนี้กับในพันทิพค่ะ

เล่าที่พี่สาวบอกน่ะค่ะ
    คือทางบริษัทอามิ เค้าล่อซื้อโดยอัดเสียงโทรศัพท์ แล้วยิงสัญญาณจีพีอาร์เอส ว่าแหล่งผลิตอยู่ที่ไหน
    ของเพื่อนพี่สาวหนูโดนบุกจับค่ะ ได้พร้อมของกลางคอมพร้อม โดนยึดของค่ะ
    ไปตกลงเรียกก่อน ประมาณ 1-2 แสนประมาณนี้อ่ะค่ะ ได้ยินว่าของเค้าไม่มีก็อปปี้ คือมีต้นฉบับชุดเดียว แต่พอไปถึงตำ...เค้าจะเพิ่มหั้ยเป็นหลายก็อปปี้ ถ้าไม่ยอมเซ้นว่ามีหลายก้อปเค้าบอกจะไปตามเพื่อนๆๆลิข..อื่นมาจับ ประมาณนี้ค่ะ พอตกลงจ่าย ก้ไม่จบค่ะ ยังต้องขึ้นศาลเสียอีกเป็นแสน เพราะโดนไม่มีใบอนุญาติด้วย ตกลงเสียรวมๆๆศาล+ตัวแทนเกือบ 3-4 แสนค่ะ

กรณีของเพื่อนพี่หนุไม่รู้น่ะค่ะ เพราะเพื่อนพี่ไม่ได้โดนบุกจับเหมือนเพื่อนพี่สาวหนุ
    แต่หนุคิดเองน่ะค่ะ ว่าหลักฐานเค้าไม่พอหรือปล่าว เพราะถ้ามีหลักฐานมัดจริงๆๆน่าจะโดนบุกจับ
    แต่นี่แค่ไปรณีย์บัตร น่าจะหลักหลักบานไม่พอมากกว่า ถ้าไปพบก็อาจโดนยัดข้อหาชัวๆๆค่ะ
    ความคิดหนุน่ะค่ะ
    ตอนนี้น้องเขาเลิกขายนานแล้ว และอุปกรณ์พร้อมต้นฉบับได้เซ้งไปให้คนใหม่เรียบร้อยแล้วค่ะ ไม่มีอะไรเหลือ แต่ปัญหาคือเขาจะเอาผิดได้ไหมถ้าไม่มีของกลาง อยู่ที่บ้าน แต่เขาอาจจะมีอยู่ที่เขา ส่วนอัดเสียงหรือป่าวเดี๋ยวจะลองถามน้องเขาดูค่ะ ถึงแม้จะทราบที่อยู่ตามบัตรประชาชนของเราแล้วก็ตามค่ะ ใครพอทราบบอกหน่อยนะ
    Last edited by crazyseries; 17-02-2010 at 09:52.

ที่ตั้ง
    Lapland
    โพส
    2,694

ค่าปกติ

ไม่มีของกลางคือไม่มีหลักฐานครับ ถ้าปัจจุบันไม่ได้ขายแล้วยิ่งไม่ต้องเป็นห่วงครับ ที่สำคัญคืออย่าไปยอมรับเด็ดขาดนะครับว่าเคยขาย เพราะแค่ข้อมูลในบัญชีธนาคารนี่ไม่สามารถเอาผิดจากเจ้าตัวได้แน่ๆครับอาจจะอ้างว่าโดนคนอื่นหลอกเอาบัญชีไปใช้ อีกอย่างคือบัญชีธนาคารที่มีปัญหาให้หยุดใช้บัญชีนั้นเลยนะครับ โดยส่วนตัวผมว่ายังไม่มีอะไรน่าเป็นห่วงครับ สำหรับที่สุดคือให้ปฎิเสธทุกกรณีนะครับอย่ายอมรับเด็ดขาดไม่งั้นโดนยัดข้อหาแน่ๆ อย่างที่ความเห็นข้างบนบอกถ้าหลักฐานพร้อมเค้าคงขอหมายค้นไปจับแล้วละครับ

Bookmarks

กฎระเบียบในการโพส