หน้าแรก | Facebook | กฎ กติกา มารยาท | การสนับสนุนเว็บ | ติดต่อเรา | Line ID : @923ykdea
หน้า 3 ของ 13 แรกแรก 12345 ... สุดท้ายสุดท้าย
กำลังแสดงผลลัพธ์ 21 ถึง 30 ของ 127

nungtooktook Guest

ค่าปกติ

นายคนนี้รหากินบนความทุกข์ยากของคนอื่น

เจ้าใหญ่ๆ เลย แบบที่มีเงินเป็นถุงเป็นถังอะ
    มีเยอะแยะให้ขอ ส่วน บุญ

ผู้ใหญ่รังแกเด็ก

นายคนนี้จะรู้สึกบาปมั่งไม๊นี่

โพส
    20

เดี๋ยวนี้ซี่รี่เรื่องใหม่ๆไม่ใช่ของอามิโก้แล้วนะค่ะ ของไร้บิออนค่ะ อมิโก้ขอบเอาซีรี่เก่าๆมาฉายค่ะ
    จากที่เราเป็นคนดูนะค่ะ

ผู้เฒ่าเต่า Guest

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by top2down แสดงโพส
    คนชื่อธวัธชัยนี่จับจริงค่ะ

มีน้องสาวของดิฉันโดนมาแล้ว 8 หมื่นค่ะ เรื่องเกิดมาตั้งแต่กลางปี 52 ค่ะ
    น้องเค้าขายซี่รี่ของอามีโก้ โดนล่อซื้อ เลยเอาเลขบัญชีไปตรวจที่อยู่กับธนาคาร
    น้องเค้ายังเรียนอยู่ ขายได้แค่เดือนละไม่เกิน 100 แผ่น แต่คงไม่รอบคอบเท่าไหร่ เลยโดนบุกไปจับ

ที่จริงน้องเป็นคนต่างจังหวัดค่ะ แต่เปิดบัญชีในกรุงเทพ
    ลำบากพ่อแม่ต้องหาเงินมาจ่าย ตอนนี้เป็นหนี้เป็นสินนอนร้องไห้ทุกวัน

มาช่วยยืนยันให้อีกคน ว่าเจ้านี้จับจริง ปรับจริง ไม่ใช้ตัวแสดงแทนครับ

และช่วยเสริมให้เจ้าของกระทู้และผู้ถูกหมายเรียกทุกท่าน กรณีโดนหมายเรียกตัว (ไม่ใช่ไปรษณียบัตร หรือจดหมาย) ท่านควรไปพบตามหมาย แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น จะไปหรือไม่ไปก็สุดแล้วแต่ตัวท่าน อย่างลุงก็โดนมาหลายฉบับแล้ว ก้ไม่เคยไป โทรมาขู่ที่บ้านก็บ่อย แต่ก็ขำๆอ่ะ ไม่ไปคุยกับมันหรอก ไม่กลัวด้วยเพราะที่บ้านไม่มีอะไรเลย เหอะๆ

หมายเรียก...ถ้าเราไม่ไป เค้าก้จะออกเป็นหมายจับ นี้คือตามข้อกฎหมาย

แต่ในข้อเท็จจริง จุดจุดจุด
    Last edited by ผู้เฒ่าเต่า; 05-02-2010 at 12:35.

โพส
    20

Quote Originally Posted by ผู้เฒ่าเต่า แสดงโพส
    มาช่วยยืนยันให้อีกคน ว่าเจ้านี้จับจริง ปรับจริง ไม่ใช้ตัวแสดงแทนครับ

และช่วยเสริมให้เจ้าของกระทู้และผู้ถูกหมายเรียกทุกท่าน กรณีโดนหมายเรียกตัว (ไม่ใช่ไปรษณียบัตร หรือจดหมาย) ท่านควรไปพบตามหมาย แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น จะไปหรือไม่ไปก็สุดแล้วแต่ตัวท่าน อย่างลุงก็โดนมาหลายฉบับแล้ว ก้ไม่เคยไป โทรมาขู่ที่บ้านก็บ่อย แต่ก็ขำๆอ่ะ ไม่ไปคุยกับมันหรอก ไม่กลัวด้วยเพราะที่บ้านไม่มีอะไรเลย เหอะๆ :d

หมายเรียก...ถ้าเราไม่ไป เค้าก้จะออกเป็นหมายจับ นี้คือตามข้อกฎหมาย

แต่ในข้อเท็จจริง จุดจุดจุด
    ใช่ค่ะ หมายมาก็จิง ของกลางไม่มีจะทำอะไรเราได้ค่ะ ถ้าเขาจะมาค้นมีหมายศาลมาแล้วไม่เจออะไรเขาก็เอาผิดอะไรเราไม่ได้อยู่ดีแหละ

โพส
    30

Unhappy เอาหล่ะซิ

วันนี้ลองโทรถาม น้องเขาก็บอกว่าตัดสินใจอยู่ว่าไงดีรอดูก่อน แต่ทางโน้นพูดทำนองว่าเขาไม่ทำไรหรอกเจ้าเล็ก เขาแค่จะสอบถามว่าซื้อมาจากไหนแล้วทำนองว่าจะให้ซื้ออีกครั้งเพื่อจะหาต้นตอร้านที่ใหญ่ขึ้นแล้วบุกจับร้านใหญ่ ๆ เลยจะได้เยอะกว่าทำนองนั้นมากกว่า เพราะเจ้าเล็กคงไม่ได้อะไร....
    อ้าว เอาหล่ะซิทีนี้จับเล็ก ๆๆ ไล่ขึ้นมาซะแล้วซิ ก็รอดูก่อนน้องเขาจะเอายังไง หรือจะแก้ไขปัญหานี้ยังไง ตอนนี้น้องเขาก็เข้ามาอ่าน กระทู้นี้บ้างแล้วหล่ะ คืบหน้าไงเดี๋ยวมาแจ้งอีกที
    Last edited by crazyseries; 05-02-2010 at 12:50.
    •●O【welcome to crazyseries】:O●•

ติดต่อ Pm|Mail crazyseries.dvd@gmail.com นะคะ

โพส
    20

Quote Originally Posted by crazyseries แสดงโพส
    วันนี้ลองโทรถาม น้องเขาก็บอกว่าตัดสินใจอยู่ว่าไงดีรอดูก่อน แต่ทางโน้นพูดทำนองว่าเขาไม่ทำไรหรอกเจ้าเล็ก เขาแค่จะสอบถามว่าซื้อมาจากไหนแล้วทำนองว่าจะให้ซื้ออีกครั้งเพื่อจะหาต้นตอร้านที่ใหญ่ขึ้นแล้วบุกจับร้านใหญ่ ๆ เลยจะได้เยอะกว่าทำนองนั้นมากกว่า เพราะเจ้าเล็กคงไม่ได้อะไร....
    อ้าว เอาหล่ะซิทีนี้จับเล็ก ๆๆ ไล่ขึ้นมาซะแล้วซิ ก็รอดูก่อนน้องเขาจะเอายังไง หรือจะแก้ไขปัญหานี้ยังไง ตอนนี้น้องเขาก็เข้ามาอ่าน กระทู้นี้บ้างแล้วหล่ะ คืบหน้าไงเดี๋ยวมาแจ้งอีกที
    เราว่าอย่าไปเด็ดขาดค่ะ ยังไงเขาก็เล่นเราอยู่ดี เหมือนเป็นข้ออ้างค่ะ

ผู้เฒ่าเต่า Guest

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by crazyseries แสดงโพส
    โดนผีอำแล้วล่ะครับ ไปล่ะเสร็จ อย่าไปเชื่อที่มันบอกว่าเจ้าเล็กไม่ได้อะไร
    เจ้าเล้กๆนี่แหล่ะตัวทำเงิน จับง่าย ไม่ต้องเหนื่อยเหมือนเจ้าใหญ่ๆที่มีแบ็คหนุนหลัง

ลองไปสิ แล้วจะรู้ว่าลุงพูดถูกมั้ย

โพส
    20

จากที่รู้มา เขาเป็นทนายของอามิโก้ค่ะ แรกๆก็คุยดีแบบนี้แหละค่ะ พอนัดเจอแล้วจะเป็นอีกแบบเลยค่ะ
    จะขู่เราสารพัดโดยเอาเรื่องกฎหมายมาขู่่ยิ่งถ้าพวกเราไม่รู้เรื่องกฎหมายบ้างเสร็จแน่ๆค่ะ
    เราแนะนำว่าอย่าไปเจอนะค่ะ เป็นดีที่สุด

โพส
    30

Smile เท่าที่ช่วยได้

Quote Originally Posted by love แสดงโพส
    จากที่รู้มา เขาเป็นทนายของอามิโก้ค่ะ แรกๆก็คุยดีแบบนี้แหละค่ะ พอนัดเจอแล้วจะเป็นอีกแบบเลยค่ะ
    จะขู่เราสารพัดโดยเอาเรื่องกฎหมายมาขู่่ยิ่งถ้าพวกเราไม่รู้เรื่องกฎหมายบ้างเสร็จแน่ๆค่ะ
    เราแนะนำว่าอย่าไปเจอนะค่ะ เป็นดีที่สุด
    เอก็ทำเท่าที่ช่วยได้โดยมาตั้งกระทู้สอบถามเพื่อน ๆ นี่แหล่ะค่ะ ส่วนตัวของเขาจะเอาไงก็คงต้องรอดูเขาก่อน แต่เอก็บอกว่าให้เข้ามาอ่านกระทู้นี้เลื่อย ๆๆ ค่ะ ยังไงก็ขอบคุณทุกคนที่มีน้ำใจมาช่วยกันคิดนะคะ ขอบคุณแทนน้องเขาด้วยค่ะ
    •●O【welcome to crazyseries】:O●•

ติดต่อ Pm|Mail crazyseries.dvd@gmail.com นะคะ

โพส
    90

ค่าปกติ

เอาใจช่วยน้องเขานะคะ
    ไม่งั้นก็ให้หาทนายที่ปรึกษาเอาไว้สักคนก็ดีค่ะ
    จะได้อุ่นใจ อย่างน้อยก็มีคนที่รู้กฎหมายจริงๆคอยอยู่ช่วยเรา
    เอาไว้ไปช่วยตอนเราโดนกฏหมู่เล่นงานค่ะ^^

Bookmarks

กฎระเบียบในการโพส