หน้าแรก | Facebook | กฎ กติกา มารยาท | การสนับสนุนเว็บ | ติดต่อเรา | Line ID : @923ykdea
หน้า 4 ของ 13 แรกแรก ... 23456 ... สุดท้ายสุดท้าย
กำลังแสดงผลลัพธ์ 31 ถึง 40 ของ 127

โพส
    12

ค่าปกติ เอาใจช่วยครับ

เอาใจช่วยนะครับ ผมเห็นด้วยกับที่ท่านผู้เฒ่าเต่าแนะนำ
    อีกอย่างที่ว่าปัจจุบันนี่น้องเขาไม่ได้ทำแล้วก็ไม่น่าจะมีปัญหา เพราะไม่เหลือหลักฐานอะไรที่เราแล้ว
    ส่วนเขาจะเอาอะไรมาเป็นหลักฐาน ก็ไปจบกันที่ศาลเลยน่าจะดีกว่าไม่น่าจะหนักหนา
    อีกอย่างเราเลิกแล้ว ศาลก็คงเปรียบเทียบปรับตามความเหมาะสม
    แต่ถ้าไปคุยผมว่าคงยาวเพราะทั้งสภาวะแวดล้อมบนโรงพัก ทั้งตำรวจ ทั้งทนาย
    ถ้าไม่มีทนายของเราไปด้วยรอดยากครับ... ยังไงก็เอาใจช่วยครับ

อีกเรื่องอยากฝากพ่อค้าแม่ค้าไว้ด้วยครับ พักหลังผมเห็นหลายๆ ร้านไม่รอบคอบ
    ให้เบอร์โทรติดต่อไว้หน้าบอร์ด เห็นแล้วเสียวแทน และที่อยู่พัสดุผู้ส่ง เลี่ยงได้ก็ดีครับ
    อย่าไปเสียดายครับ ลงที่อยู่มั่วไปก็ได้ ยิ่งกรณีส่งแผ่นเสียคืนนี่ผมละกลัวแทนจริงๆ ได้ไม่คุ้มเสียครับ

sunny fan Guest

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by sk 2008 แสดงโพส
    เอาใจช่วยนะครับ ผมเห็นด้วยกับที่ท่านผู้เฒ่าเต่าแนะนำ
    อีกอย่างที่ว่าปัจจุบันนี่น้องเขาไม่ได้ทำแล้วก็ไม่น่าจะมีปัญหา เพราะไม่เหลือหลักฐานอะไรที่เราแล้ว
    ส่วนเขาจะเอาอะไรมาเป็นหลักฐาน ก็ไปจบกันที่ศาลเลยน่าจะดีกว่าไม่น่าจะหนักหนา
    อีกอย่างเราเลิกแล้ว ศาลก็คงเปรียบเทียบปรับตามความเหมาะสม
    แต่ถ้าไปคุยผมว่าคงยาวเพราะทั้งสภาวะแวดล้อมบนโรงพัก ทั้งตำรวจ ทั้งทนาย
    ถ้าไม่มีทนายของเราไปด้วยรอดยากครับ... ยังไงก็เอาใจช่วยครับ

อีกเรื่องอยากฝากพ่อค้าแม่ค้าไว้ด้วยครับ พักหลังผมเห็นหลายๆ ร้านไม่รอบคอบ
    ให้เบอร์โทรติดต่อไว้หน้าบอร์ด เห็นแล้วเสียวแทน และที่อยู่พัสดุผู้ส่ง เลี่ยงได้ก็ดีครับ
    อย่าไปเสียดายครับ ลงที่อยู่มั่วไปก็ได้ ยิ่งกรณีส่งแผ่นเสียคืนนี่ผมละกลัวแทนจริงๆ ได้ไม่คุ้มเสียครับ
    ช่วยดันค่ะ
    .........................

ส่วนตัวคิดว่า ขึ้นศาลดีกว่าทุกอย่างค่ะในความคิดเรา คุยกับตำรวจ มีแต่จะเสียเงิน แบบน่าเสียดาย
    แล้วกว่าจะศาลจะตัดสิน ต้องใช้เวลามากเลยนะค่ะ ไม่ใช่ วันสองวัน บางคดี เป็นปี ไม่งั้นคนที่ืทำธุระกิจ คนที่โกง หรือ โดนโกงกว่าจะรู้ว่า
    แพ้ ชนะ ต้องใช้เวลา เสียเวลามากมายในการรู้ผล ดังนั้น การขึ้นศาลจึงเป็นทางออกที่ดีที่สุด ในการทำงานที่เกี่ยวกับเงิน ๆ ทอง
    Last edited by sunny fan; 05-02-2010 at 19:31.

โพส
    30

Unhappy อับเดทที่ post 1 ค่ะ

อับเดทที่ post 1 ค่ะ
    •●O【welcome to crazyseries】:O●•

ติดต่อ Pm|Mail crazyseries.dvd@gmail.com นะคะ

โพส
    20

Quote Originally Posted by crazyseries แสดงโพส
    อับเดทที่ post 1 ค่ะ
    เป็นยังไงบ้างค่ะ อัพเดดกันบ้างนะค่ะ

pipokiku Guest

ค่าปกติ

บริษัทเดอะคอนเน็ค จำกัด (มหาชน) เป็นบริษัททนายที่รับเป็นตัวแทนฟ้องร้องคดีละเมิดลิข สิทธิ์ ลงชื่อ นายธวัชชัย อัศวเดชาธวัช คนนี้เคยเป็นตัวแทนของอะมิโก้ครับ ผมจำได้สนิท เพราะคนนี้ละเคยมาจับเพื่อนผมไปเมื่อ 5 ปีที่แล้ว มันจับจริงครับคนนี้

โพส
    20

Quote Originally Posted by pipokiku แสดงโพส
    บริษัทเดอะคอนเน็ค จำกัด (มหาชน) เป็นบริษัททนายที่รับเป็นตัวแทนฟ้องร้องคดีละเมิดลิข สิทธิ์ ลงชื่อ นายธวัชชัย อัศวเดชาธวัช คนนี้เคยเป็นตัวแทนของอะมิโก้ครับ ผมจำได้สนิท เพราะคนนี้ละเคยมาจับเพื่อนผมไปเมื่อ 5 ปีที่แล้ว มันจับจริงครับคนนี้
    เพื่อนเราก็โดนจากคนนี้แหละค่ะ จับจิง บุกจิงค่ะ เขาใช้ชื่อคนอื่นมาล่อซื้อค่ะ เพราะชื่อเขาคงรู้จักกันหมดแล้วแหละ

โพส
    30

Unhappy อยากรู้ค่ะ

มีใครพอรู้ไหมว่า ซีรี่ย์เรื่องไหนของอามิโก้บ้าง หรือว่ามีลิ้งที่บอกว่า บริษัทนี้ขายเรื่องไรบ้าง เผื่อบางทีไม่แน่จะเอารายการออกให้หมดเลย ไม่คุ้มค่าเสี่ยงจริง ๆๆ คิดแล้วเศร้าใจ เจอลิ้งค์แล้ว http://www.amigostudio.co.th/home/index.php แต่สงสัยค่ะว่าถ้าสมมุติเรามีเรื่องนั้น ๆ ขายแต่ไม่มีพากย์ไทย อาจจะมีคนทำซับออกมา มีคนโม จะถือเป็นลิขสิทธิ์ของเขาไหมคะ
    Last edited by crazyseries; 08-02-2010 at 23:22.
    •●O【welcome to crazyseries】:O●•

ติดต่อ Pm|Mail crazyseries.dvd@gmail.com นะคะ

pipokiku Guest

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by crazyseries แสดงโพส
    มีใครพอรู้ไหมว่า ซีรี่ย์เรื่องไหนของอามิโก้บ้าง หรือว่ามีลิ้งที่บอกว่า บริษัทนี้ขายเรื่องไรบ้าง เผื่อบางทีไม่แน่จะเอารายการออกให้หมดเลย ไม่คุ้มค่าเสี่ยงจริง ๆๆ คิดแล้วเศร้าใจ

ตอนที่เพื่อนผมโดนจับ ตอนนั้นซีรีย์ซับไทยยังมะค่อยมีเลยครับ เพื่อนผมโดนจับซีรีย์ไต้หวั่น ต่อมาก็มีน้องคนนึงโดนจับเหมือนกันครับ ตอนนั้นเค้าโดนจับเรื่อง คิมซัมซุน ( แต่ตอนนั้นอะมิโก้ ยังไม่ได้ทำออกมาเป็น vcd หรือ dvd เลยน่ะครับ เขาแค่ซื้อลิขสิทธิ์มาเท่านั้น )

เพราะฉะนั้นตอนนี้เขาก็อาจจะจับได้ทั้งแบบที่เขาออกมาเป้น vcd กับ dvd แล้ว กับเรื่องที่เขาซื้อลิขสิทธิ์มาแล้ว ซึ่งเราไม่รู้เลยว่าเขาได้ซื้อเรื่องไหนมาแล้วบ้าง ซีรีย์ที่ออกมาเป็นซับไทยไม่รู้เรื่องไหนของอะมิโก้ซื้อมาแล้วบ้าง

นาย ธวัชชัย อัศวเดชาธวัช คนนั้นเขาตามจับเป็นอาชีพเลยครับ อะมิโก้ก็คิดดีครับซื้อซีรีย์ดังๆๆมาไว้เพื่อเอามาจับโดยเฉพาะครับ คิดว่าเขาคงได้ค่าปรับมากกว่าที่ขายได้น่ะครับ

ตอนนี้ต้องระวังกันมากๆๆน่ะครับ นายคนนี้เขาจับจริงๆๆครับ

โพส
    20

มีใครพอรู้ไหมว่า ซีรี่ย์เรื่องไหนของอามิโก้บ้าง หรือว่ามีลิ้งที่บอกว่า บริษัทนี้ขายเรื่องไรบ้าง เผื่อบางทีไม่แน่จะเอารายการออกให้หมดเลย ไม่คุ้มค่าเสี่ยงจริง ๆๆ คิดแล้วเศร้าใจ เจอลิ้งค์แล้ว http://www.amigostudio.co.th/home/index.php แต่สงสัยค่ะว่าถ้าสมมุติเรามีเรื่องนั้น ๆ ขายแต่ไม่มีพากย์ไทย อาจจะมีคนทำซับออกมา มีคนโม จะถือเป็นลิขสิทธิ์ของเขาไหมคะ
    ของอมิโก้จะเป็นพวกซีรี่เก่าๆค่ะ แต่หลังๆจะเป็นของไร้บียอนหมดแล้วค่ะ เพราะเขาซื้อลิขสิทธิ์แต่ซีรี่ใหม่ๆ เวลาขายก็ต้องคอยดูค่ะพวกนี้ล่อซื้อไม่เยอะค่ะ ซื้อแต่ของค่ายมันเท่านั้น บางทีจะซื้อซ้ำกันบ่อยๆ แต่เปลี่ยนชื่อคนซื้อไปเลื่อยๆค่ะ บางทีก็เป็นการ์ตูนก็มีค่ะ การ์ตูนของอมิโก้ก็มีหลายเรื่องค่ะ

โพส
    1

ค่าปกติ

แวะมาติดตามอัพเดทข่าวค่ะ ไม่รู้ว่าลิ้งพวกนี้พอช่วยได้มั้ย

http://topicstock.pantip.com/social/.../U6884117.html

http://topicstock.pantip.com/silom/t.../B6479172.html
    Last edited by R_Jum_ma; 09-02-2010 at 13:03.

Bookmarks

กฎระเบียบในการโพส