หน้าแรก | Facebook | กฎ กติกา มารยาท | การสนับสนุนเว็บ | ติดต่อเรา | Line ID : @923ykdea
หน้า 1 ของ 20 12311 ... สุดท้ายสุดท้าย
กำลังแสดงผลลัพธ์ 1 ถึง 10 ของ 197

กระทู้: #วิธีการสั่งซื้อหนัง#ใครไม่รู้ว่าสั่งหนังยังไง เข้ามาทางนี้จ้า^^

โพส
    90

ค่าปกติ #วิธีการสั่งซื้อหนัง#ใครไม่รู้ว่าสั่งหนังยังไง เข้ามาทางนี้จ้า^^

สวัสดีค่ะ

เนื่องด้วย เห็นกระทู้สอบถามวิธีการสั่งซื้อหนังมากมาย
    จะตามไปบอกกับคนโพสถามก็ตามบอกไม่หมด
    เลยขอตั้งเป็นกระทู้ ให้เข้ามาอ่านกันเองเลยดีกว่า

เริ่มต้นคือ

- แนะนำให้สมัครสมาชิกก่อนค่ะ
    แต่ถ้าไม่สมัครก็ได้ค่ะ เพราะบางร้านก็รับสั่งซื้อทาง Email
    แต่สมัครดีกว่าค่ะ จะได้เข้ามาโพสด่า ทวง ขอบคุณ ชื่นชม พ่อค้าแม่ค้าได้สะดวกค่ะ

- ไปเลือกหารายการหนังที่ต้องการ
    ในเวปนี้มีร้านขายหนังอยู่หลายร้านมากๆ จะแบ่งตามห้อง
    ห้องขายหนังฝรั่ง ขายหนังเอเซีย ขายการ์ตูน อื่นๆ
    ถ้าไม่รู้ว่าจะเลือกซื้อร้านไหนดี ถึงจะได้ของและไม่ถูกโกง
    แนะนำให้เข้าไปเลือกดูในกระทู้นี้นะคะ อยู่ที่ห้องพูดคุย
    http://dvd2hand.tv/forum/showthread.php?t=19544
    กระทู้นี้ จะรวบรวมร้านที่ไว้ใจได้และไม่ได้อยู่ค่ะ

- สั่งซื้อสินค้า
    เมื่อคุณได้เลือกร้านแล้ว ว่าจะซื้อร้านนี้
    ให้คุณสั่งหนังกับร้านนั้นได้เลยค่ะ โดยการโพสลงที่กระทู้ของร้านนั้นๆได้เลย
    หรือ ส่ง PM ไปหาพ่อค้าแม่ค้าร้านนั้น
    บางคนจะสงสัยว่า PM คืออะไร แรกๆเรามาเราก็ไม่รู้ค่ะ PM (Private Message) ใช้งานเหมือน EMail
    เวลาจะสั่งทาง PM ให้คุณคลิกไปที่ชื่อของคนขาย แล้วเลือก ส่งข้อความส่วนตัวถึง...
    แค่นี้ แล้วพ่อค้าแม่ค้าก็จะตอบกลับมาเองค่ะ สั่งแบบนี้ ไม่เสี่ยงกับการถูกคนไม่ดีโกงนะคะ

กล่องข้อความ PM ของเรา อยู่ตรงไหน?
    อยู่ใต้แบนเนอร์ ด้านบน ขวามือค่ะ ตรงชื่อเรา จะมีบอกว่า "ข้อความส่วนตัว"
    ถ้ามีข้อความเข้ามา จะบอกว่า "มีข้อความใหม่"

ข้อควรระวัง

- เวลาโพสสั่งสินค้าในกระทู้ จะให้ดี อย่าลงเป็น email ให้พ่อค้าแม่ค้าติดต่อกลับนะคะ
    เพราะเดี๋ยวจะมีคนไม่ดีติดต่อไปให้โอนเงินนะคะ เดี๋ยวพ่อค้าแม่ค้า จะติดต่อกลับทาง PM เองค่ะ
    - ก่อนทำการสั่งซื้อสินค้าร้านไหน ควรศึกษาดูก่อนทุกครั้งว่า ร้านนั้นมีผลตอบรับจากลูกค้าเช่นไร
    โดยการอ่านโพสต่างๆที่ลูกค้า เข้ามาโพส อ่านย้อนหลังมาหลายๆหน้า ถ้ามีแต่ลูกค้าเข้ามาทวงของ
    อันนี้ก็ไม่แนะนำให้ทำการสั่งซื้อค่ะ
    - อ่านรายละเอียด ข้อตกลงของร้านค้านั้นๆให้เข้าใจ ก่อนทำการสั่งซื้อค่ะ บางร้านรายละเอียดต่างกัน
    กติกาต่างกัน ระยะเวลาส่งของต่างกัน โปรต่างกัน
    - การเลือกร้าน อย่าเลือกแต่ร้านที่มีโปรดี ราคาถูกอย่างเดียว พวกร้านใหม่ๆ ถูกเว่อร์ๆ ก็ไม่อยากให้เสี่ยงค่ะ แต่ใครชอบเสี่ยงก็ไม่ว่ากัน (ก็อยากให้โอกาสหน้าใหม่ๆบ้างอ่ะเน๊อะ)
    - ถ้ายังไม่แน่ใจร้านไหน ว่าร้านนั้นจะดีจริงรึเปล่า ให้ลองสั่งแต่น้อยๆก่อนค่ะ เวลาเสียจะได้เสียไม่มาก พอให้ทำใจได้ในระดับหนึ่ง

สมัครสมาชิก
    ให้เข้าไปที่หน้าแรกของ dvdtook (ที่เขียนว่า DVDTOOK.COM - ขาย DVD ราคาถูกที่สุดในโลก)แล้วมันจะมีขอ้ความให้สมัครสมาชิก แบบนี้ค่ะ

แล้วก็สมัครเลยค่ะ(register)

การสั่งซื้อ
    พอสมัครสมาชิกเสร็จแล้ว ก็เข้าไปที่ตลาดซื้อขาย จะมีห้องต่างๆดังนี้ค่ะ

เลือกเอาเลยค่ะ ว่าจะซื้อห้องไหน อยากได้หนังแบบไหนก็เข้าห้องนั้นเลยค่ะ
    ปล.ห้องจำหน่าย DreamBox และสินค้าลับเฉพาะ สมัครแรกๆอาจยังไม่เห็นห้องนี้นะคะ

วิธีการสั่งซื้อ
    พอเข้าไปห้องที่ต้องการซื้อเรียนร้อยแล้ว จะเห็นว่ามีหลายร้านมากๆ เลือกไม่ถูก
    ให้เลือกร้านที่ ปักหมุด+ขายมานาน (ร้านที่ไม่ได้ปักหมุด ไม่ได้หมายความว่าซื้อไม่ได้นะคะ แต่สมัครแรกๆ เอาแบบชัวร์ๆเนอะ)เข้าไปเช็คการโพสของลูกค้าในหน้าหลังๆค่ะ ว่าเค้าโพสว่าอะไรบ้าง หรือถ้าไม่มั้นใจก็กระทู้นี้เลยค่ะ
    http://dvd2hand.tv/forum/showthread.php?t=19544
    เค้าจะแนะนำร้านที่เชื่อถือได้ กับร้านที่ไม่ควรซื้อค่ะ ลองเข้าไปดูนะคะ

พอได้ร้านแล้ว เลือกรายการหนังที่ต้องการแล้ว การติดต่อกับพ่อค้าแม่ค้า คือการPMหรือE-mail ค่ะ การPMสะดวกค่ะ เพราะแม่ค้าพ่อค้าส่วนใหญ่เค้าจะใช่การPMเอาค่ะ
    การPMคือการส่งข้อความส่วนตัวถึงคนนั้นๆ เหมือนอีเมลล์เลยค่ะ การส่งPMก็แค่กดไปที่ชื่อล็อกอินของพ่อค้าแม่ค้า แล้วมันจะมีตัวเลือกให้เลือกค่ะ

ให้เลือก "ข้อความส่วนตัว" (ข้ออนุญาตใช้ชื่อพี่ตะละล้านะคะ )
    แล้วก็ส่งรายการไปได้เลยค่ะ และเดี๋ยวพ่อค้าแมาค้าจะงส่งข้อความกลับมาบอกลายละเอียดเองค่า ตรงชื่อล็อกอินของเราจะมีกล่องข้อความเตือนว่ามีข้อความมาใหม่รึป่าว

คลิ๊กตรงคำว่ามีหนึ่งข้อความใหม่ค่ะ

พ่อค้าแม่ค้าจะส่งยอดเงินที่เราต้องโอน พร้อมกับเลขบัญชีธนาคารให้เราโอน พอโอนแล้วอย่าลืมมาแจ้งพ่อค้าแม่ค้านะคะ เดี๋ยวเค้าจะลืมเอา แล้วก็รอรับหนังตามกำหนดของร้านนั้นๆเลยค่ะ

หวังว่า กระทู้นี้ จะเป็นประโยชน์กับใครบ้างแหละน่า

ถ้ามีข้อสงสัยอะไรเพิ่มเติม ก็โพสถามในนี้ได้เลยค่ะ ^_____^
    Last edited by ตะละล้า; 26-11-2010 at 03:29.

ทานูกิ Guest

ค่าปกติ

ดันๆๆๆๆๆๆๆจ้า กระทู้ดีมีสาระ
    กิ

โพส
    18

ค่าปกติ

เป็นประโยชน์มากๆค่ะ เห็นหลายๆคนไปโพสซื้อในห้องนี้ และลงอีเมลล์ไว้
    ทำแบบนั้นอันตรายนะคะ คนโกงมันเยอะค่ะ ทำแบบที่พี่ตะละล้าแนะนำดีกว่าค่ะ^^
    Thailand Only
    –––•Listen! Everything happens for a reason, everything happens for a reason•–––

โพส
    1

ค่าปกติ

มีประโยชน์ และมีสาระ มากๆเลยคร่าาาน้าฟางงงง

ให้ 10 ดาวเลย

----------------------
    เวปบอร์ดเก่า เลิกอัพรายการแล้วนะคะ
    ลูกค้าสามารถดูรายการจากเวปตามลิงค์ด้านล่างนี้ได้เลยค่ะ
    http://sweetlovelove2008.lnwshop.com/

สั่งสินค้าได้ที่....
    Line ID : sweet_love_love
    หรือเมล์ : sweet_love_love_2008@hotmail.com
    ------------------------

โพส
    1

Thumbs up

+10 :d:d
    เป็นกระทู้ที่มีประโยชน์มากเลยค่ะ ดันๆๆๆ

โพส
    90

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by ทานูกิ แสดงโพส
    ดันๆๆๆๆๆๆๆจ้า กระทู้ดีมีสาระ
    กิ
    Quote Originally Posted by Pimnisszaa แสดงโพส
    เป็นประโยชน์มากๆค่ะ เห็นหลายๆคนไปโพสซื้อในห้องนี้ และลงอีเมลล์ไว้
    ทำแบบนั้นอันตรายนะคะ คนโกงมันเยอะค่ะ ทำแบบที่พี่ตะละล้าแนะนำดีกว่าค่ะ^^
    Quote Originally Posted by sweet_love_love แสดงโพส
    มีประโยชน์ และมีสาระ มากๆเลยคร่าาาน้าฟางงงง

ให้ 10 ดาวเลย
    Quote Originally Posted by supercap แสดงโพส
    +10 :d:d
    เป็นกระทู้ที่มีประโยชน์มากเลยค่ะ ดันๆๆๆ
    ขอบคุณสาวๆ หน้าตาดี ทั้ง 4 คนจ้า

โพส
    90

ค่าปกติ

ดันอีกทีนะ^^

ยังไม่ได้สมัครสมาชิก Guest

ค่าปกติ

ขอบคุณมากๆค่ะ

ยังไม่ได้สมัครสมาชิก Guest

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by ยังไม่ได้สมัครสมาชิก แสดงโพส
    ขอบคุณมากๆค่ะ
    ยังไม่ได้สมัครสมาชิกแต่ต้องการสั่งหนัง ตอนนี้ที่จะสั่งเป็นหนังฝรั่งแต่ที่สั่งส่วนมากเป็นซีรี่เกาหลีซะส่วนใหญ่จะสมัครสมาชิกจะให้ทำขั้นตอนยังไงค่ะ/patty

โพส
    18

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by ยังไม่ได้สมัครสมาชิก แสดงโพส
    ยังไม่ได้สมัครสมาชิกแต่ต้องการสั่งหนัง ตอนนี้ที่จะสั่งเป็นหนังฝรั่งแต่ที่สั่งส่วนมากเป็นซีรี่เกาหลีซะส่วนใหญ่จะสมัครสมาชิกจะให้ทำขั้นตอนยังไงค่ะ/patty

สมัครสมาชิก

ให้เข้าไปที่หน้าแรกของ dvd2hand (ที่เขียนว่า DVD2HAND.TV - ขาย DVD ราคาถูกที่สุดในโลก)แล้วมันจะมีขอ้ความให้สมัครสมาชิก แบบนี้ค่ะ

แล้วก็สมัครเลยค่ะ(register)

การสั่งซื้อ
    พอสมัครสมาชิกเสร็จแล้ว ก็เข้าไปที่ตลาดซื้อขาย จะมีห้องต่างๆดังนี้ค่ะ

เลือกเอาเลยค่ะ ว่าจะซื้อห้องไหน อยากได้หนังแบบไหนก็เข้าห้องนั้นเลยค่ะ
    ปล.ห้องจำหน่าย DreamBox และสินค้าลับเฉพาะ สมัครแรกๆอาจยังไม่เห็นห้องนี้นะคะ

วิธีการสั่งซื้อ
    พอเข้าไปห้องที่ต้องการซื้อเรียนร้อยแล้ว จะเห็นว่ามีหลายร้านมากๆ เลือกไม่ถูก
    ให้เลือกร้านที่ ปักหมุด+ขายมานาน (ร้านที่ไม่ได้ปักหมุด ไม่ได้หมายความว่าซื้อไม่ได้นะคะ แต่สมัครแรกๆ เอาแบบชัวร์ๆเนอะ)เข้าไปเช็คการโพสของลูกค้าในหน้าหลังๆค่ะ ว่าเค้าโพสว่าอะไรบ้าง หรือถ้าไม่มั้นใจก็กระทู้นี้เลยค่ะ
    เค้าจะแนะนำร้านที่เชื่อถือได้ กับร้านที่ไม่ควรซื้อค่ะ ลองเข้าไปดูนะคะ

พอได้ร้านแล้ว เลือกรายการหนังที่ต้องการแล้ว การติดต่อกับพ่อค้าแม่ค้า คือการPMหรือE-mail ค่ะ การPMสะดวกค่ะ เพราะแม่ค้าพ่อค้าส่วนใหญ่เค้าจะใช่การPMเอาค่ะ
    การPMคือการส่งข้อความส่วนตัวถึงคนนั้นๆ เหมือนอีเมลล์เลยค่ะ การส่งPMก็แค่กดไปที่ชื่อล็อกอินของพ่อค้าแม่ค้า แล้วมันจะมีตัวเลือกให้เลือกค่ะ

ให้เลือก "ข้อความส่วนตัว" (ข้ออนุญาตใช้ชื่อพี่ตะละล้านะคะ )
    แล้วก็ส่งรายการไปได้เลยค่ะ และเดี๋ยวพ่อค้าแมาค้าจะงส่งข้อความกลับมาบอกลายละเอียดเองค่า ตรงชื่อล็อกอินของเราจะมีกล่องข้อความเตือนว่ามีข้อความมาใหม่รึป่าว

คลิ๊กตรงคำว่ามีหนึ่งข้อความใหม่ค่ะ

พ่อค้าแม่ค้าจะส่งยอดเงินที่เราต้องโอน พร้อมกับเลขบัญชีธนาคารให้เราโอน พอโอนแล้วอย่าลืมมาแจ้งพ่อค้าแม่ค้านะคะ เดี๋ยวเค้าจะลืมเอา แล้วก็รอรับหนังตามกำหนดของร้านนั้นๆเลยค่ะ

ปล.อธิบายไม่ค่อยเก่ง เขียนผิดหรือขาดตกบกพร่องตรงไหนข้ออภัยด้วยนะคะ
    Last edited by Pimnisszaa; 24-05-2010 at 21:34.
    Thailand Only
    –––•Listen! Everything happens for a reason, everything happens for a reason•–––

Bookmarks

กฎระเบียบในการโพส