หน้าแรก | Facebook | กฎ กติกา มารยาท | การสนับสนุนเว็บ | ติดต่อเรา | Line ID : @923ykdea
หน้า 13 ของ 403 แรกแรก ... 311121314152363113 ... สุดท้ายสุดท้าย
กำลังแสดงผลลัพธ์ 121 ถึง 130 ของ 4025

กระทู้: อยากรู้ว่าในนี้มีใครเค้าคุยกันเรื่องซีรีย์ฝรั่งมั่ งค้า อยู่ตรงใหนกันมั่งง่ะ

ที่ตั้ง
    Hang Dong , Chiang Mai
    โพส
    4

ค่าปกติ

ขอให้แนะนำมินิซีรีย์เยอะๆด้วยครับ ไว้จะตามไปหามาดู

โพส
    1,073

ค่าปกติ

อยากไปดูมากๆเลย แต่อยากดูแบบซับไทย

ที่ระยองไม่ค่อยมีรอบแล้วก็ไม่มีคนไปดูเป็นเพื่อน

เพื่อนดูกันแต่พาษ์กไทย ปอยเลยรอแผ่นดีกว่า!!!

Quote Originally Posted by DarkMan แสดงโพส
    ถ้าน้องปอยยังชอบพี่ไมเคิ่ล แห่ง prison break อยู่ คงต้องไปดูเรื่อง ผีชีวะ ภาค 4 แล้วละจ้า
    พี่แกมาหล่อเชียว

โพส
    1,073

ค่าปกติ

อยากบอกว่าซื้อ tudors มาดูเหมือนกัน

แต่ไม่ถูกจริตเลยให้คนอื่นไปแล้ว -*-

Quote Originally Posted by ต้น รถฟักทอง แสดงโพส
    ขอแชร์ประสปการณ์บ้างนะคับ

ปกติผมดูแต่หนังโรง

แต่พอได้มีโอกาสดู พริซั่นเบรค แผ่นแท้ ซีซั่น 1

ติดงอมแงม เฝ้ารอว่ามาสเตอร์จะออกเมื่อไหร่ ดูจนจบ 4 ซีซั่น + แผ่นจบ

หลังจากนั้น ดูหนังโรงไม่สนุกอีกเลย เหมือนขาดรายละเอียด

ต่อมา น้องชายก็เอา 24 ทั้ง 6 ซีซั่น มาให้ดู

ซีซั่นแรก เฉย ๆ

แต่พอดูซีซั่น 2 เท่านั้นแหละ ติดเลย มันมีความลึกซึ้งในตัวละครมากขึ้น

มุมกล้องเหมือนแอบถ่าย ได้อารมณ์ดี

ต่อมา ก็ได้ดู LOST

เรื่องนี้ ชอบสุด ๆ ดารานักแสดง ขั้นเทพทุกคน

ตอนนี้กำลังดู ซีซั่น 5 แผ่นสุดท้าย น่าจะจบคืนนี้

ดูแล้ว จะค่อยๆ เฉลย ทีละนิด ๆ

ให้เราได้ผูกเรือ่ง

สนุกมากคับ

อีกเรือ่งที่ชอบ คือ TUDORS

ชอบเพราะนางเอก สวย มีฉากสวย ๆ เยอะ

แค่นั้น

แล้วตอนนี้ในชั้นผม มี Leverage กับ Band of Brothers

และ Criminal mind รออยู่คับ

เด๋วมาแชร์ใหม่คับ

วันนี้ง่วงแระ

โพส
    1,073

ค่าปกติ

ให้ฟรีหรอค่ะ...???

Quote Originally Posted by Yahtzee แสดงโพส
    คงง่วงนอนมาก เลยจัดข้อความให้ใหม่

คือผมได้อ่านกระทู้นี้แล้วก็เลยรบกวนอยากจะสอบถามว่า
    ผมมีหนังที่สั่งซื้อในเว็ปนี้สกรีนและไม่สกรีนแต่ผมจะไม่เก็บแล้ว
    ไม่ทราบว่ามีสมาชิกท่านใดพอจะคิดว่ามีปร ะโยชน์ไม๊ครับ

สภาพแผ่นผมก็ไม่รู้เป็นยังไงบ้าง
    บางเรืองดูสองรอบดูแล้วมัดใส่ถุงหิ้วรวมกันไว้
    ผมเริ่มสั่งของในเน็ตตุลาคมปีที่แล้ว

หนังที่มีเรื่อง
    csiไมอามี่ ปี1-7 ปี8แผ่น1-10.. NY ปี1-4 ปี6แผ่น1-10 .. vegasปี1-2 ส่วนปี3ขาดแผ่น2ไป ปี10แผ่น1-9
    LOST ปี1-5 ส่วนปี6ขาดแผ่น9กําลังหาอยู่
    supernatural ปี1-5
    flash point ปี1-3
    heroes ปี1-4
    fringe ปี1-2
    criminal mind ปี2-3-5 (ปี1-4ไม่มี)
    the4400 ปี1-4
    the pacific 5แผ่นจบ
    Ghost whisperes ปี1-2
    eleven hour 9แผ่นจบ
    After dark horrorfest ปี1
    doctor who ปี1
    without a trace12แผ่นจบ
    ncis:L.A.แผ่น1-8
    ncis:navy (PART1มี6แผ่น)
    The grid 4แผ่นจบ
    spooks ปี1fear Itself 4แผ่นจบ
    Dotor who ปี1
    grey,Anatome ปี3
    the unit ปี3

ก็มีเท่านี้ล่ะครับ บางเรื่องแผ่นไม่จบปี เพราะตอนนี้ผมไม่มีเวลาสั่งมาดู
    ผมขอรบกวนเท่านี้ล่ะครับขอ ไปนอนก่อน

โพส
    492

ค่าปกติ

นั่นจิ สรุปคือเค้ามาบอกว่ามีเรื่องไรบ้าง แล้วจะให้ฟรีหรอครับผม ถ้าให้ฟรี จองคนนึงนะ อิอิ

โพส
    1,073

ค่าปกติ

น้องปอยขอจองด้วยคนค่ะ ^_^

Quote Originally Posted by birdy แสดงโพส
    นั่นจิ สรุปคือเค้ามาบอกว่ามีเรื่องไรบ้าง แล้วจะให้ฟรีหรอครับผม ถ้าให้ฟรี จองคนนึงนะ อิอิ

โพส
    118

ค่าปกติ

มีใครดูเรื่อง Robinhood ที่เป็นซีรี่ย์แล้วบ้าง
    มันเป็นซีรี่ย์สัญชาติไหนอ่ะคะ แล้วสนุกมั้ยอ่ะ
    กลัวเป็นแบบซีรี่ย์โปรดักชั่นต่ำอ่ะ

โพส
    5

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by The Electrocutes แสดงโพส
    มีใครชอบ Modern Family มั่งค่ะ เรื่องนี้รับประกันเลยค่ะว่าฮามากกกกกกกก ปกติพวกแนวซิทคอมไม่ค่อยโปรดเท่าไหร่เพราะมักจะเจอมุขฝืดๆ แต่เรื่องนี้ฮากระจายตั้งแต่ต้นจนจบ ถ่ายทำตามสไตล์ที่ทีมงานเค้าเรียกของเค้าเองว่า Mockumentary หรือแปลไทยได้ใจความว่า สารคดีแนวล้อเลียน นอกจากตัวละครจะยิงมุขกันสนั่นแล้ว ก็ยังให้แง่คิดดีๆเกี่ยวกับความรักความสัมพันธ์ของคนในครอบครัวหยอดให้แอบซึ้งตลอดแทบทุกตอน เป็นซี่รี่ย์แนวตลกในดวงใจประจำปีนี้เลยค่ะ และก็ยังคว้ารางวัลเอมมี่ส์ตัดหน้าตัวเกร็งอย่าง Glee ไปอีกต่างหาก

ตัวละครโปรดสุดก็ แคมกับกลอเรียค่ะ

ใช่ๆ ฮามากกกก ชอบเหมือนกัน
    Drama is life with the dull bits cut out.

โพส
    7

ค่าปกติ

อิอิ มีคนชอบ Modern Family เหมือนกัน

ความรู้สึกเหมือนคนต้น รถฟักทองค่ะ เมื่อก่อนก็ดูแต่หนังไม่ได้สนใจพวกซีรี่ย์เท่าไหร่ แต่พอได้ลองดูก็ติดงอมแงมเหมือนแม่บ้านติดละครหลังข่าวยังไงยั้นงั้น ฮะๆๆ ชอบหลากหลายเรื่องหลากหลายแนวกันไป ช่วงนี้ตื่นเต้นๆเพราะใกล้จะเปิดฤดูกาลใบไม้ร่วงแล้วค่ะ ประมาณช่วงวันที่ 20 ขึ้นไปของเดือน จะได้ติดตามซีซั่นใหม่ๆของเรื่องที่ชอบและก็เปิดตัวซี่รี่ย์ใหม่ของปีนี้เรื่องอื่นๆด้วย

โพส
    20

ค่าปกติ

ให้จริงๆครับใครก็ได้ถ้าต้องการหมดเลยผมใส่ถุงเตรียมไว้แล้ว

Bookmarks

กฎระเบียบในการโพส