หน้าแรก | Facebook | กฎ กติกา มารยาท | การสนับสนุนเว็บ | ติดต่อเรา | Line ID : @923ykdea
หน้า 250 ของ 403 แรกแรก ... 150200240248249250251252260300350 ... สุดท้ายสุดท้าย
กำลังแสดงผลลัพธ์ 2,491 ถึง 2,500 ของ 4025

กระทู้: อยากรู้ว่าในนี้มีใครเค้าคุยกันเรื่องซีรีย์ฝรั่งมั่ งค้า อยู่ตรงใหนกันมั่งง่ะ

โพส
    492

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by YA00022305 แสดงโพส
    เห็นด้วยคร้าบ ห้ามเด็ดขาด ผมกะไปดูตอนหนังจะออกจากโรง เข็ดเเล้ว ไปตอนวันแรกๆ

งงคุณเต้ ไปดูตอนจะออกจากโรงเข็ดเรื่องไรครับ

เมย์แกน ผู้กำกับไล่ไปแล้วครับ เค้าสั่งให้ไปเพิ่มน้ำหนักมันเถียงแล้วไม่ยอมเค้าเลยไล่ ผู้กำกับมันก็พูดถูกนะ ว่าถ้าไม่เอามันมาเล่นหนังก็ไม่มีใครรุ้จักเค้านะ หุ่นดี เอ๊กซ์ แต่ไม่มีสมอง เป็นผมละไม่ยอมพลาดให้เล่นต่อภาคสาม
    ขายหนังมือสอง

http://dvdtook.com/forum/showthread....45#post2643745

ติดได้วิศ ทาง pm หรือ เมล์ tensoplastkub@hotmail.com

โพส
    118

ค่าปกติ

มาให้กำลังใจพ่อค้าขแม่ค้าเหมือนกัน รักบอร์ดนี้อ่ะ โชคดีที่ตั้งแต่สั่งมาไม่เคยโดนโกงเลย
    จะมีก็ส่งผิดบ้าง แต่ก็เคลมได้ตลอด หลังๆนี่ผิดจนขี้เกียจเคลม (ถ้าเป็นหนังโรงนะ ซีรี่ย์ต้องเคลม)
    ร้านที่ปิดไปก็เป็น1ใน2ร้านที่เราสั่งประจำเหมือนกัน แบบว่าสั่งร้านนี้มาตั้งแต่สมัครบอร์ดเลย ไม่รู้จะเปลี่ยนไปร้านไหน(อีกร้านก็นั่นละ คู่กัน)

ยังไงก็รอดูไปก่อน ช่วงนี้เค้าคงยุ่งๆหลายๆอย่าง พนักงานคงโดนไปหลายคน คงยังไม่มีเวลามาติดต่อลูกค้าเป็นรายๆอ่ะ สู้ๆ

ที่ตั้ง
    100Acrewoods
    โพส
    130

ค่าปกติ

เข็ดกับพวกที่เวลาเข้ามาดูหนังในโรงเเล้วชอบทำพฤติกรรมแบบนี้อ่ะ (โอ้ย พวกนี้เยอะ ) คนยิ่งอ่านซับไตเติ้ลไม่ค่อยจะทันอยู่ ฮา ^^

1. เกิดมาคุย พวกนี้เข้าโรงมาต้องขอให้ได้พูดครับ โทรศัพท์ไม่ปิดนะ ธุรกิจรัดตัว
    2. นักพากในโรงหนัง เคยเจอกันไหมครับ เซงมากไอพวกนี้ -_-"
    3. พวกชอบถีบเบาะ รู้ว่าขายาวคร้าบพี่ แบบว่าผมเจอบ่อยมากๆ
    4. เคี้ยวข้าวโพดคั่วเสียงดัง เซงเลยครับ ตอนไปดู ไพเรต 4 ผมก็หวังดีแทนคนรอบๆ ก็ไปสะกิดบอกเขาดีๆให้เคี้ยวเบาๆ ที่ไหนได้พี่แกจะมาหาเรื่องผมเฉยเลย
    5. ล่าสุด เพิ่งเจอพวกชอบเล่น BB ในโรงหนัง ทำไปได้ ซื้อตั๋วหนังแต่เข้ามาเล่น บีบี -.-
    มีหนักสุดจำได้เรื่อง อวตาร มีครอบครัวพามาดูหนัง เด็กเล็กประมาณ 4-5 ขวบมานั่งดูข้างๆ เเล้วสักแปบ เด็กร้องไห้ลั่นโรงเลย อั้ยย่ะ!! เกิดอะไรขึ้น? ปรากฎว่าน้องแกท้องเสีย กลิ่นโชยมาเต็มๆเลย *0*

จะดูหนังเรื่องไหนตอนนี้ต้องรอให้หนังผ่านไปสัก 2 อาทิตย์ก่อน ถึงจะดูได้อย่างสบายใจ

Quote Originally Posted by birdy แสดงโพส
    งงคุณเต้ ไปดูตอนจะออกจากโรงเข็ดเรื่องไรครับ

เมย์แกน ผู้กำกับไล่ไปแล้วครับ เค้าสั่งให้ไปเพิ่มน้ำหนักมันเถียงแล้วไม่ยอมเค้าเลยไล่ ผู้กำกับมันก็พูดถูกนะ ว่าถ้าไม่เอามันมาเล่นหนังก็ไม่มีใครรุ้จักเค้านะ หุ่นดี เอ๊กซ์ แต่ไม่มีสมอง เป็นผมละไม่ยอมพลาดให้เล่นต่อภาคสาม
    ตามหาหนังเหล่านี้
    Some Girls (1988) Break Up (1998) Eye for an Eye (1996) Highlander II (1991) The Doors (1991) White Fang (1991)

โพส
    1,073

ค่าปกติ

- แต่มีอยู่ร้านนึงที่เคยเห็นในบรอด์ที่โดนจับไป แล้วกลับมาได้น่ะ...ร้านนี้ดีมากเลย เกิดอะไรขึ้นกะร้านเขา
    เขาก็บอก...รายงานสถานการณ์ให้ลูกค้าได้รู้...สุดท้ายก็คืนเงินจนหมด...แล้วก็ขายต่อจนถึงตอนนี้
    ลูกค้าก็ให้กำลังใจเพียบ...ร้านไหนน่าจะรู้ อิอิ

ร้านไหนอ่ะพี่อยากรู้...

Quote Originally Posted by without แสดงโพส
    - ก็อยากรู้ อยากเห็นกันทุกคนนั่นแหล่ะ ผมก็ด้วย อารมณ์พื้นฐานของมนุษย์ทุกคน Human Interest ......
    แจ้งไปยัง บ/ช ให้เขาโอนเงินคืนอ่ะ...ผมว่าโอกาสสูงที่จะได้คืนน่ะ ไม่ใช่ร้านเล็ก ๆ ถ้าร้านเล็ก ๆ อาจจะปิด
    ตัวไปเลย ร้านนี้อยู่มานานหล่ะ ยังมั่นใจน่ะ ว่ากลับมาได้แน่....คงเคลียร์ ๆ เรื่องเงิน เรื่องทอง ค่าปรับ ค่าลิขสิทธิ์
    อะไรอยู่หล่ะ หลัง 15 วันก็คงจะทยอยโอนคืนน่ะ....(หมดนี้ที่พิมพ์มา ผมคิดเอาเองน่ะ ปลอบใจคุณเบอร์ดี้นิด อิอิ)

- เรื่องแบบนี้พอจะรู้บ้างอ่ะ หลายปีที่แล้วเคยไปซื้อแผ่นเกมส์กับร้านป้าขาประจำกับลูกชายเขา...พอไปถึง
    ป้าแก่เล่าเหตุการณ์โดนจับ...นั่งขายมาสองปีได้กำไรมาสองแสน โดนปรับไปหมดเลยที่ทำมา...พูดไปน้ำตาไหลไป
    เสี่ยงอ่ะ ขายพวกแผ่นผี แล้วหลังจากนั้นก็ไม่เห็นป้าแกอีกเลย...ไม่รู้ไปเปิดสาขาใหม่ที่ไหนต่อ อิอิ

- แต่มีอยู่ร้านนึงที่เคยเห็นในบรอด์ที่โดนจับไป แล้วกลับมาได้น่ะ...ร้านนี้ดีมากเลย เกิดอะไรขึ้นกะร้านเขา
    เขาก็บอก...รายงานสถานการณ์ให้ลูกค้าได้รู้...สุดท้ายก็คืนเงินจนหมด...แล้วก็ขายต่อจนถึงตอนนี้
    ลูกค้าก็ให้กำลังใจเพียบ...ร้านไหนน่าจะรู้ อิอิ

- อืมส์ไม่ใช่พ่อค้าขายแน่นอนครับ เป็นลูกค้าประจำของบรอด์ครับ ชอบดูหนัง แต่ไม่ได้รักหนังน่ะ บอกรักหนังไป
    เดี๊ยวโดนสวนกลับ "ทำไมไม่มาสเตอร์หล่ะ รักหนังไม่ใช่เหรอ ทำไมไม่ซื้อของแท้" จบเลยเจอพวกหัวหมอย้อนเสร็จเลย
    แต่บรอด์นี้ดีมาก คือมันมีทุกอย่างให้ได้ดูอ่ะ อยากดูอะไรดีหล่ะ หาได้เลย...คอนเสริต์ไทยเทศ สารคดี เกมส์โชว์ หนังต่างชาติ
    เยอะแยะไปหมด ได้ในราคาถูกด้วย ดูเสร็จ ก็โยนทิ้ง ๆ 555555+ บริโภคฟุ่มเฟือยมาก แต่ตอนนี้รู้สึกจะขาดคนทำซีรีย์ฝรั่งน่ะ อิอิ
    ระบบนิเวศในบรอด์ส่วนนึงถูกทำลายไป...

- Transformers 3 ลงโรงแล้ว ดูเสร็จห้ามเล่าเด็ดขาดน่ะ ว่าอีกสองอาทิตย์ค่อยไปดู...ได้ข่าวคนดูมาบอก สนุกมาก
    Megan Fox หายไปเปล่าเนี่ย ไม่เห็นเลย...

ไม่ขายแล้วจ๊ะ แจกฟรีแล้ว

ใครอยากได้ฟรี รับเงื่อนไขได้ มาเลือกไปเลยค่ะ

v
    v
    v
    v
    v

http://dvdtook.com/forum/showthread.php?65593

โพส
    1,073

ค่าปกติ

เห็นด้วยกะพี่เต้ทุกประการ.....

Quote Originally Posted by YA00022305 แสดงโพส
    เข็ดกับพวกที่เวลาเข้ามาดูหนังในโรงเเล้วชอบทำพฤติกรรมแบบนี้อ่ะ (โอ้ย พวกนี้เยอะ ) คนยิ่งอ่านซับไตเติ้ลไม่ค่อยจะทันอยู่ ฮา ^^

1. เกิดมาคุย พวกนี้เข้าโรงมาต้องขอให้ได้พูดครับ โทรศัพท์ไม่ปิดนะ ธุรกิจรัดตัว
    2. นักพากในโรงหนัง เคยเจอกันไหมครับ เซงมากไอพวกนี้ -_-"
    3. พวกชอบถีบเบาะ รู้ว่าขายาวคร้าบพี่ แบบว่าผมเจอบ่อยมากๆ
    4. เคี้ยวข้าวโพดคั่วเสียงดัง เซงเลยครับ ตอนไปดู ไพเรต 4 ผมก็หวังดีแทนคนรอบๆ ก็ไปสะกิดบอกเขาดีๆให้เคี้ยวเบาๆ ที่ไหนได้พี่แกจะมาหาเรื่องผมเฉยเลย
    5. ล่าสุด เพิ่งเจอพวกชอบเล่น BB ในโรงหนัง ทำไปได้ ซื้อตั๋วหนังแต่เข้ามาเล่น บีบี -.-
    มีหนักสุดจำได้เรื่อง อวตาร มีครอบครัวพามาดูหนัง เด็กเล็กประมาณ 4-5 ขวบมานั่งดูข้างๆ เเล้วสักแปบ เด็กร้องไห้ลั่นโรงเลย อั้ยย่ะ!! เกิดอะไรขึ้น? ปรากฎว่าน้องแกท้องเสีย กลิ่นโชยมาเต็มๆเลย *0*

จะดูหนังเรื่องไหนตอนนี้ต้องรอให้หนังผ่านไปสัก 2 อาทิตย์ก่อน ถึงจะดูได้อย่างสบายใจ

ใครอยากได้ฟรี รับเงื่อนไขได้ มาเลือกไปเลยค่ะ

v
    v
    v
    v
    v

http://dvdtook.com/forum/showthread.php?65593

โพส
    1,073

ค่าปกติ

พี่เบอร์ดี้...โดนอีกแล้วหรอ??????

Quote Originally Posted by without แสดงโพส
    - คุณเบอร์ดี้ คุณเป็นคนที่โชคดีมาก เข้าไปซุงสิงกะใคร เขาตายเรียบ สรุปเหลือเมเม่จางอยู่ร้านเดียวเหรอ รู้สึกว่าจะออกอาการแล้วอ่ะเมเม่เรา 55555555+
    จังหวะจริง ๆ น่ะนั้น ไม่เคยพลาดเหตุการณ์สำคัญเลยน่ะคุณเนี่ย ฮ่า ๆ
    Quote Originally Posted by birdy แสดงโพส
    ว่าก็ว่านะ ไปอ่านของปอยแล้วก็หลังร้านของแม่ค้าใจดีมา คนแม่งรู้ว่าบริการไม่ดี ก็ยังไปสั่งเค้าเนอะ แปลกว่ะ ร้านเยอะแยะ เป็นผมลองร้านอื่นนะ เห็นบ่นส่งหนังไม่ครบ เคลมก็ 2 อาทิตย์กว่าจะได้ เยอะแยะแหะ ตัวผมเคยสั่งแล้วสกรีนซีดมาก เลิกสั่งเลย แผ่นกระตุกด้วย หนนี้แม่ค้าใจดีผมไม่ได้โดนพี่ แต่ผมสั่งลุงโจเพิ่มไป นิหน่อย ไม่คิดไรมากละ ดีนะสั่งไม่เยอะ

ปล. ผมไม่เข้าใจเวลาเหตุการณ์อย่างนี้เกิด แทนที่เค้าจะส่ง ข้อมูลหาลูกค้าเอง จิรงปะ เพราะเค้าก็มีข้อมูลตอนรับเงิน ตอนทำรายการหนัง แล้วไล่คืนทีละคน ทำอย่างนี้ คนไม่รู้อีกเยอะ ก็ไม่ได้ส่งข้อมูลไปอดได้เงินอดได้หนัง แย่อะ ผมไม่คิดว่าร้านใหญ่แล้วไม่หนีอะพี่ หนก่อนพ่อค้าแผ่นโคลนอยู่มาก่อนใคร ยังทำหน้าตาเฉย ทุกวันนี้ เอาหนี้ลูกค้ามาเปิดร้านใหม่สบายใจเฉิบ เหอะๆๆ

v
    v
    v
    v
    v

โพส
    492

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by kimberly แสดงโพส
    มาให้กำลังใจพ่อค้าขแม่ค้าเหมือนกัน รักบอร์ดนี้อ่ะ โชคดีที่ตั้งแต่สั่งมาไม่เคยโดนโกงเลย
    จะมีก็ส่งผิดบ้าง แต่ก็เคลมได้ตลอด หลังๆนี่ผิดจนขี้เกียจเคลม (ถ้าเป็นหนังโรงนะ ซีรี่ย์ต้องเคลม)
    ร้านที่ปิดไปก็เป็น1ใน2ร้านที่เราสั่งประจำเหมือนกัน แบบว่าสั่งร้านนี้มาตั้งแต่สมัครบอร์ดเลย ไม่รู้จะเปลี่ยนไปร้านไหน(อีกร้านก็นั่นละ คู่กัน)

ยังไงก็รอดูไปก่อน ช่วงนี้เค้าคงยุ่งๆหลายๆอย่าง พนักงานคงโดนไปหลายคน คงยังไม่มีเวลามาติดต่อลูกค้าเป็นรายๆอ่ะ สู้ๆ

แล้วหลังๆ แม่ค้าใจดี บริการดีหรือป่าวอะคุณคิม ไม่ได้ใ้ช้ หลังจาก สกรีนแผ่นทุกแผ่นซีดเผือกเหมือนไก่ต้ม แถม หนังผิด ผมยังต้องออกค่าส่ง ems คืนให้อีก ถึงจะได้หนังที่ส่งผิดให้ตัวผม เซ็งส่งพลาดเองยังมีหน้ามาให้เราส่งอีก คุณคิมนี่โชคดีจัง

http://dvdtook.com/forum/showthread....45#post2643745

ติดได้วิศ ทาง pm หรือ เมล์ tensoplastkub@hotmail.com

โพส
    492

ค่าปกติ

[QUOTE=YA00022305;2701833]เข็ดกับพวกที่เวลาเข้ามาดูหนังในโรงเเล้วชอบทำพฤติกรรมแบบนี้อ่ะ (โอ้ย พวกนี้เยอะ ) คนยิ่งอ่านซับไตเติ้ลไม่ค่อยจะทันอยู่ ฮา ^^

.................อันนี้ผมก็เกลียดครับ คือบางทีไม่ได้คุยนะ แต่เราอยู่แถวบนหน่อย แ้ล้วพวกแถวล่างหยิบมากดให้แสงขึ้นอะ แม่งไม่อยากมองแต่หางตาก็เอือก ไปเห็นอีก

..............เคยเจอแต่ไม่บ่อย เพราะผมลุกไปบอกเค้าเลย ว่าไปคุยข้างนอกไป๊ ไม่งั้นก็เหมาโรงหนังซะ (เคยทำหนเดียวหนนั่นแม่งปี๊ดสุดๆ ทนไม่ไหว มันพูดทุกฉาก มันบอกดูมาสองรอบแล้ว เสียงดังด้วย)

..............อันนี้ก็เจอประจำ ไอ้ผมก็ชอบนั่งริมสุด ไม่ซ้ายก็ขวาสุด ยังเจือกมาเจอพวกมัน ก็เช่นเคยหันไปเหลือบมองก่อน ว่ามากันเยอะป่าว ถ้าตัวๆ ก็จะได้รู้ไว้ก่อน ถ้าหนสองเหลือบมองแล้วบอกดีๆ ถ้ามีหนสามอันนี้ ที่เคยทำนะ บอกให้มันแลกที่กับผม แล้วไปถีบคนข้างหน้า แล้วผมก็ถีบมันเหมือนกัน แร๊งมะ

............อันนี้ไม่ค่อยอยากยุ่ง มันเยอะมาก ถ้าว่าไป ก็จะเจอคนหมู่มากมารุมเรา เคี้้ยวดัง + พวกเลย์ถุงอะคุณเต้ ตัวดังกรอบแกรบเลย

...............นี่แหละคุณเต้ เหตุหลักเลย ที่ผมคุยกับเพื่อนว่า ถ้าลูกกูยังไม่โต หรือยังคุยกันไม่รู้เรื่องละก็ ไม่เอาออกไปไหนเด็ดขาด อาจจะดูกีดกันเด็กแต่ผมว่าผมอยากสอนเค้าให้ีดีก่อนไม่ทำความรำคาญให้คนอื่นนะ

.................จริงๆ พวกเล่นบีบี ไอโฟน นี่ผมอย่างเกลียดเลยอะ บางทีนั่งรถตู้ มองรถคันข้างๆ ขับรถไป เล่นบีบีไปนะครับ ม้นจะตายยังจะทำคนอื่นเดือดร้อนน่ามั้ยละนั่น ยิ่งเวลาเพื่อนที่มีบีบี อยู่ด้วยหลายคนนะอย่างเซ็งแม่ง ไม่คุยกัน แต่นัดเจอกัน เพื่อเล่นบีบี จะ้บ้าตายแล้วคนสมัยนี้ ไม่ใช่แค่เพื่อนผมด้วย เห็นมาเยอะละ เด็กประถมบ้านผมพ่อแม่ซื้อให้คนละอันโทรศัพท์นะ ซัมซุงแคนดี้ แม่งใช้ดีกว่าตูอีก สมัยเด็กๆ ไม่เห็นจะต้องเคยมีโทรศัพท์ ก็อยู่กันมาจนโต ตอนนี้ดันกลายเป็นเครืองใช้ที่ขาดไม่ได้ไปซะละ

ปล. มือถือทำผมความจำไม่ดีด้วยนะ เพราะแต่ก่อน ผมจำเบอร์บ้านเพื่อนได้ทุกคน แต่เดี๋ยวนี้จำไปก็ไร้บอย แม่ง โทรศัพท์บ้านไม่มีคนรับสายเลย จะจำเบอร์มือถือก็ไม่จำเป็นอีก เมมไ้ด้ อดจำเลย อิอิ

่บ่นยาวเลยผม ขำๆนะ

โพส
    118

ค่าปกติ

หลังๆนี่คุณภาพดูจะแย่ลงนะคะ สกรีนไม่สวยเหมือนก่อน แผ่นมีรอยขีดข่วน+มีฝุ่น แถมส่งเรื่องผิดมาทุกรอบเลย(ขนาดสั่งรอบละแค่10แผ่น ยังมีผิดแผ่นนึงประจำเลย) เราเลยไปแซ่บอ่ะค่ะ

แล้วหลังๆ แม่ค้าใจดี บริการดีหรือป่าวอะคุณคิม ไม่ได้ใ้ช้ หลังจาก สกรีนแผ่นทุกแผ่นซีดเผือกเหมือนไก่ต้ม แถม หนังผิด ผมยังต้องออกค่าส่ง ems คืนให้อีก ถึงจะได้หนังที่ส่งผิดให้ตัวผม เซ็งส่งพลาดเองยังมีหน้ามาให้เราส่งอีก คุณคิมนี่โชคดีจัง

โพส
    118

ค่าปกติ

เรื่องโรงหนังนี่เจอบ่อยสุดคงเป็นพวกถีบเก้าอี้อ่ะ รำคาญมาก
    ส่วนตัวเราเป็นคนรักสงบ ขี้เกรงใจ เวลาไปดูหนังต้องระมัดระวังตัวมากเลย จะขยับตัวก็ไม่กล้าขยับเยอะกลัวคนรำคาญ เลยไม่ค่อยไปดูหนังในโรงเท่าไหร่ รอซื้อแผ่นแทน อิอิ

Bookmarks

กฎระเบียบในการโพส