หน้าแรก | Facebook | กฎ กติกา มารยาท | การสนับสนุนเว็บ | ติดต่อเรา | Line ID : @923ykdea
หน้า 310 ของ 403 แรกแรก ... 210260300308309310311312320360 ... สุดท้ายสุดท้าย
กำลังแสดงผลลัพธ์ 3,091 ถึง 3,100 ของ 4025

กระทู้: อยากรู้ว่าในนี้มีใครเค้าคุยกันเรื่องซีรีย์ฝรั่งมั่ งค้า อยู่ตรงใหนกันมั่งง่ะ

โพส
    31

ค่าปกติ

ครับ พี่ปอยยินดีที่ได้รู้จัก

พี่ปอยแนะนำ ซี่รี่ เมกา ให้หน่อย ที่ดูแล้วชอบก็ พริชชั่นเบรก โครตติด แล้วก็ 24 แล้ว cluck
    I LOVE MOVIE FOREVER

โพส
    695

ค่าปกติ

หวัดดีค่ะ น้องบอส พี่นกน่ะค่ะ
    เดี๋ยวนี้พี่นานๆจะได้เข้ามาคุยที เห็นบอสจะเข้ามาประจำห้องนี้ รู้สึกดีใจแทนน้องปอย พี่เทพ พี่วิท พี่เบอร์ดี้ น้องซันนี่ พี่คิม น้องเบนท์จะได้ไม่เหงากัน
    ห้องใหญ่ๆ แต่คนคุยกันนิดเดียวเอง บอสมาเพิ่มอีกคนค่อยโตขึ้นมาอีกหน่อย

ถามพี่ปอยให้แน่ะนำซีรีย์ฝรั่ง พี่นกขอแน่ะนำบางเรื่องที่ติดอก ติดใจมากๆนอกเหนือจาก Prison Break, 24 hours
    =Spartagus, Rome, Game of the Throne, True Blood แล่ะอีกหลายค่อยว่ากันต่อไป ตอนนี้นึกไม่ออก ฮ่าๆๆ
    Quote Originally Posted by bossthaidvd แสดงโพส
    ฝากเนื้อฝาก ตัวด้วย จะมาอาศัยอยุ่ในห้องนี้แล้ว เหงาไม่มีเพื่อนคุยเรื่องหนัง เลยมาฝากตัวหน่อยนะครับ

ผม บอส นะครับ พี่ๆช่วยแนะนำชื่อด้วย
    Quote Originally Posted by bossthaidvd แสดงโพส
    ครับ พี่ปอยยินดีที่ได้รู้จัก

พี่ปอยแนะนำ ซี่รี่ เมกา ให้หน่อย ที่ดูแล้วชอบก็ พริชชั่นเบรก โครตติด แล้วก็ 24 แล้ว cluck

โพส
    695

ค่าปกติ

ปอยไปลงชื่อกะคุณแก์นท์เรื่องอะไรเหรอ พี่ยังงงกะที่ว่าต่อตอน
    Quote Originally Posted by gupoiy แสดงโพส
    แหม!~ อินเทรนด์คันหูกะเขาด้วยหรอ?เนี๊ย ฮ่าๆๆๆ

โพส
    1,073

ค่าปกติ

ปอยก็ยังงงๆอยู๋อ่ะพี่ ยังไม่ได้เข้าไปอ่านรายละเอียดเลย

ไม่รู้ว่าพี่เขาคิดเงินยังงัย ไม่รู้งบปอยจะไหวป่าว เดี๋ยวต้องลองถามรายละเอียดคุณแก๊นอีกที

Quote Originally Posted by nokie แสดงโพส
    ปอยไปลงชื่อกะคุณแก์นท์เรื่องอะไรเหรอ พี่ยังงงกะที่ว่าต่อตอน
    ไม่ขายแล้วจ๊ะ แจกฟรีแล้ว

ใครอยากได้ฟรี รับเงื่อนไขได้ มาเลือกไปเลยค่ะ

v
    v
    v
    v
    v

http://dvdtook.com/forum/showthread.php?65593

โพส
    31

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by gupoiy แสดงโพส
    ปอยก็ยังงงๆอยู๋อ่ะพี่ ยังไม่ได้เข้าไปอ่านรายละเอียดเลย

ไม่รู้ว่าพี่เขาคิดเงินยังงัย ไม่รู้งบปอยจะไหวป่าว เดี๋ยวต้องลองถามรายละเอียดคุณแก๊นอีกที
    บอสก็อยากจะเข้าไปลงชื่อเหมือนกันกลัวสู้ราคาไม่ไหว
    I LOVE MOVIE FOREVER

โพส
    64

ค่าปกติ

ฝากเนื้อฝาก ตัวด้วย จะมาอาศัยอยุ่ในห้องนี้แล้ว เหงาไม่มีเพื่อนคุยเรื่องหนัง เลยมาฝากตัวหน่อยนะครับ

ผม บอส นะครับ พี่ๆช่วยแนะนำชื่อด้วย
    ยินดีที่ได้รู้จักค่ะบอส เบนซ์เอง

โพส
    64

ค่าปกติ

บอสก็อยากจะเข้าไปลงชื่อเหมือนกันกลัวสู้ราคาไม่ไหว
    อันนี้เหมือนกันเลย ลองเข้าไปดูยังงงๆ อยู่ว่าคุณแกนท์จะคิดราคายังไง คือบางเรื่องมันก็เริ่มมี มาสเตอร์ออกมาแล้วด้วย

ที่ตั้ง
    Chiangmai
    โพส
    116

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by without แสดงโพส
    - แค่ได้ใจคุณวิทและพี่ๆ น้องๆ ทุกท่านมาช่วยกัน คุณGantz น่าจะทำต่อเป็นบางเรื่องนะคะ(คิดบวกเอาไว้ก่อน)
    ส่วนเรื่องสถานการณ์น้ำท่วมของคุณวิทที่อยู่ในเขตล่อแหลม ก็ขออย่าได้ชะล่าใจเลย ไม่อยากบอกให้เสียกำลังใจว่าท่วมแน่(ขอ
    โทษค่ะ ถ้าอ่านแล้วไม่พอใจ) น้ำมันมาตามท่อระบายน้ำ ถึงกันไปทั่วทั้งหมด ตรวจดูปลั๊กไฟที่บ้านชั้นล่างกับคัทเอ๊าท์แยกไฟใน
    แต่ละชั้นให้ดี

ตอบ ช่วย ๆ คนโมซีรีย์ฝรั่งเยอะ ๆ หลาย ๆคนก็จะดีมากน่ะครับ...ไปช่วยกันหาร ๆ กันเยอะ ๆน่ะครับ จะได้กันในราคาถูก
    คนโมก็อยู่ได้ พวกแฟนซีรีย์ก็จะได้ดูต่อ ๆ กันยาว ๆ ด้วย......พี่นิจน่ะ น้ำท่วมแน่ แต่ขนาดไหน ผมเห็นมันไล่แต่ละจังหวัดมา
    ไม่รอดแน่ กรุงเทพและสมุทรปราการด้านล่าง อย่าให้ระดับน้ำมันสูงมากก็พอ...เฮอออ 1.50 เมตรจากถนนพอ อย่าเกินนั้น ไม่งั้น
    ซวยแน่....

- เขียนรายละเอียดเสร็จเรียบร้อยแล้วครับ
    ดูได้ที่ http://www.hoheho.net/index.php?showtopic=1098
    ขอบคุณ ป้านิจ คุณ without คุณ gupoiy ที่สนใจนะครับ

ตอบ ผมสั่งจองไปสามเรื่อง มี Dexter6 / The Walking Dead 2 / Spatarcus 3 ถ้ายังไงเรื่องฉายจบซี โมเสร็จ ส่งข้อความมา
    ทางอีเมลล์ผม กับทาง pm ในนี้ด้วยน่ะคับ ยืนยันมาใช่คนเดียวกัน แล้วจะโอนเงินให้ครับ คุณ Gantz ส่วนซีรีย์ตอนยาว ๆ
    ผมไม่รอแล้ว ดูไปหมดแล้วที่ฉาย กว่าจะจบซีรอต้องนานแน่เลย....ยังมีสนใจอีกหลายเรื่อง ยังไงอาจสั่งจองเพิ่มอีกน่ะครับ....

- ปล. คุณกันซึ เค้าทำต่อตอนตก ตอนละ 50 บาท เรื่องนึงเฉลี่ย 15 ตอนได้ปะมันก็ใกล้เคียง ลิขสิทธิ์เลยปะครับเนี่ย แต่เรื่องที่
    ไม่ออกมาโซน 3 ให้เก็บได้มันก็คุ้มน่าตามอยู่หรอก

ตอบ ก็จากที่อ่านข้อความของคุณ Gantz น่ะ ขอ 20 คน ตอนละ 50 บาท แผ่นนึงสองตอน ก็100นึง แต่ถ้ามาซื้อมากกว่านั้นจะลด
    ราคาลงอีกด้วย....ใช่ป่ะคุณ Gantz ..... แล้วที่ทำมา ก็จะมีกันอยู่แค่ ลูกค้าที่สั่ง....แต่ถ้าปล่อยหลุดออกมาขายได้
    รูปใครหว่า เหมือนเควิน คอสเนอร์ กับ มอร์แกน ฟรีแมน ยังกับหนังเรื่องWater World เลย

โพส
    29

ค่าปกติ

ผมว่าผมเขียนละเอียดดีแล้วนะเนี่ย เด๋วขออธิบายใหม่

อยากดูเรื่องไหน ก็แจ้งเรืองที่อยากดูไว้ครับ พร้อมเมลล์

ถ้าเรือ่งนั้นถึง 20 คน เรือ่งนั้นก็ได้ทำครับ แล้วจะเรียกเก็บเงินเลย ไม่ได้ทำเสร็จแล้วคอ่ยเก็บเงิน

==> ทำไมถึง 20 คน ก็เพราะพอหารเฉลี่ยแล้ว จะอยู่ที่ตอนละ 50 บาท ซึ่งผมว่ามันไม่แพงเกินไปครับ
    แต่ถ้ามามากกว่า 20 คน ก็เงินที่ต้องจ่ายกันก็ลดลงไปอีกครับ แต่จะลดลงต่ำสุดที่ตอนละ 20

และงานที่ทำออกมาก็ทำให้เฉพาะคนที่มารวมกลุ่มเท่านั้น ไม่มีการทำเพิ่มครับ ดั้งนั้นนี่จึงเป็นการรวมกลุ่มของคนรักซีรีย์ที่ต้องการดูโดยมีซับไทยจริงๆ

แล้วถ้าใครจะเอาไปขาย หรือปล่อยบิท ก็ตามสะดวกเลยครับ เพราะงานที่ออกมาผมถือว่าทุกคนที่ช่วยกันออกเงินเป็นเจ้าของ

แต่ที่ผมกลัวก็คือว่า ถ้ามันหลุดไป คนในกลุ่มอาจจจะเริ่มหายไป เพื่อไปรอซื้อกับพ่อค้าแม่ค้า หรือไปบิทเอา พอคนหายก็ไม่มีทุนเพื่อไปทำต่อ

บางเรือ่งมันก็มีลิขสิทธิ์ แต่ที่อยากทำเพราะไม่อยากรอ และลิขสิทธิ์บางเรื่องมันแปลไม่ดีอย่างมาก โดยเฉพาะค่ายแคท ก็เลยคิดว่าเอามาทำดีกว่า

และซับที่ได้มา ผมก็สามารถเอาไปทำใส่บลูเรย์ได้อีก หากท่านใดต้องกาดูแบบบลูเรย์แท้ ภาพชัดๆ เสียง dts hd ก็จะมีให้ดุกัน แต่ตรงนี้ต้องเสียเงินเพิ่มนะครับ
    Last edited by gantz; 26-10-2011 at 00:28.

โพส
    695

ค่าปกติ

แห่ะๆ..บางทีมันรีบๆ อ่าน สมองก็ช้าๆ เบลอๆอ่ะค่ะ
    แบบว่าลุ้นอยากให้มีคนมาจองเย่อะๆ เพราะว่าใจมันก็อยากดู แต่ก็กลัวจะจ่ายไม่ไหวถ้ามีคนน้อยๆ แล้วแผ่นมันแพงขึ้นน่ะค่ะ
    ก็เลยยังไม่ไปลงชื่อ ขอรอลุ้น รอเชียร์ไปก่อน
    ถ้ามีตังค์เหลือเฟือจะไม่อิดเอื้อนเลยซักคำ

Quote Originally Posted by gantz แสดงโพส
    ผมว่าผมเขียนละเอียดดีแล้วนะเนี่ย เด๋วขออธิบายใหม่

อยากดูเรื่องไหน ก็แจ้งเรืองที่อยากดูไว้ครับ พร้อมเมลล์

ถ้าเรือ่งนั้นถึง 20 คน เรือ่งนั้นก็ได้ทำครับ แล้วจะเรียกเก็บเงินเลย ไม่ได้ทำเสร็จแล้วคอ่ยเก็บเงิน

==> ทำไมถึง 20 คน ก็เพราะพอหารเฉลี่ยแล้ว จะอยู่ที่ตอนละ 50 บาท ซึ่งผมว่ามันไม่แพงเกินไปครับ
    แต่ถ้ามามากกว่า 20 คน ก็เงินที่ต้องจ่ายกันก็ลดลงไปอีกครับ แต่จะลดลงต่ำสุดที่ตอนละ 20

และงานที่ทำออกมาก็ทำให้เฉพาะคนที่มารวมกลุ่มเท่านั้น ไม่มีการทำเพิ่มครับ ดั้งนั้นนี่จึงเป็นการรวมกลุ่มของคนรักซีรีย์ที่ต้องการดูโดยมีซับไทยจริงๆ

แล้วถ้าใครจะเอาไปขาย หรือปล่อยบิท ก็ตามสะดวกเลยครับ เพราะงานที่ออกมาผมถือว่าทุกคนที่ช่วยกันออกเงินเป็นเจ้าของ

แต่ที่ผมกลัวก็คือว่า ถ้ามันหลุดไป คนในกลุ่มอาจจจะเริ่มหายไป เพื่อไปรอซื้อกับพ่อค้าแม่ค้า หรือไปบิทเอา พอคนหายก็ไม่มีทุนเพื่อไปทำต่อ

บางเรือ่งมันก็มีลิขสิทธิ์ แต่ที่อยากทำเพราะไม่อยากรอ และลิขสิทธิ์บางเรื่องมันแปลไม่ดีอย่างมาก โดยเฉพาะค่ายแคท ก็เลยคิดว่าเอามาทำดีกว่า

และซับที่ได้มา ผมก็สามารถเอาไปทำใส่บลูเรย์ได้อีก หากท่านใดต้องกาดูแบบบลูเรย์แท้ ภาพชัดๆ เสียง dts hd ก็จะมีให้ดุกัน แต่ตรงนี้ต้องเสียเงินเพิ่มนะครับ

Bookmarks

กฎระเบียบในการโพส