หน้าแรก | Facebook | กฎ กติกา มารยาท | การสนับสนุนเว็บ | ติดต่อเรา | Line ID : @923ykdea
หน้า 346 ของ 403 แรกแรก ... 246296336344345346347348356396 ... สุดท้ายสุดท้าย
กำลังแสดงผลลัพธ์ 3,451 ถึง 3,460 ของ 4025

กระทู้: อยากรู้ว่าในนี้มีใครเค้าคุยกันเรื่องซีรีย์ฝรั่งมั่ งค้า อยู่ตรงใหนกันมั่งง่ะ

โพส
    68

ค่าปกติ

ตอบในฐานะที่มีลูกชายเหมือนกัน ถ้าวันนึงลูกมาบอกแบบนี้ก็คงต้องรับฟังเค้า ยอมรับในสิ่งที่เค้าเป็น โลกมันได้เปลี่ยนไปแล้ว แต่ขอให้รักเค้ามากๆเหมือนกับตอนที่เค้าเพิ่งลืมตาดูโลกค่ะ

Quote Originally Posted by birdy แสดงโพส
    ีพี่ ๆ ผมมีเรื่องนึงจะมาถามกันดู มีหลานผมคนนึง ลูกอากู๋ น้องแม่ผม นี่แหละ เค้ามาบอกกับพ่อแม่เค้าเองว่า เค้าไม่ชอบ ผู้หญิงนะ รับได้หรือป่าว เป็นพี่ๆ จะทำงัยกันนะครับ ถ้าเป็นลูกของพี่ๆ เอง หรือ น้องๆเอง ตอนนี้กู๋ผมรับไม่ได้ น้ำหนักลดฮวบๆ เลย

โพส
    360

Smile

Quote Originally Posted by nokie แสดงโพส
    คิดถึงวิท พี่เทพ น้องปอย วิทอีกวิทนึงอ่ะ(เบอร์ดี้) เมเม่จางด้วยน่ะ ท่าทางจะขายดิบขายดียุ่งมากเหรอค่ะ ไม่ค่อยเห็นเข้ามาเท่าไหร่เลย
    อยากดู Mitfits มาก แต่ยังไม่มีเวลาเข้าไปสั่งเลยค่ะ เพราะจะสั่งทีต้องรวบรวมดูก่อนว่ามีไรอัพเดทใหม่ๆ แล่ะที่จะสั่งต่อดูถึงใหนแล้ว แบบว่ามันหลายเรื่องต้องเรียบเรียงใหม่ เลยไม่ได้สั่งซะที
    -อยจ๋าอยู่ใหนเนี่ย พี่นกแอบแว้บมาดูเรื่อยๆ แต่ไม่ค่อยได้ออน ไม่ค่อยเห็นนู๋ปอยเลย สบายดีรึป่าว
    พี่ดูเรื่อง Pretty Little Liars อยู่ นักแสดงสวยๆ หล่อๆ ทุกคนเลย ปอยน่าจะชอบน่ะเรื่องนี้ ดูยังเอ่ย

พี่นก พี่วิธ พี่คนอื่นๆ ดูแล้วมาเมาส์กะเมเม่จางนะคะ ขายได้เรื่อยๆนะคะ
    แวะเข้ามาอ่าตลอดนะคะ แต่ตอนนี้ยุ่งพวกงานแปลหนังอะไรเพิ่มเติม ช่วงคุณพ่อค้าหลังไมค์เยอะขึ้น อิอิ

Quote Originally Posted by birdy แสดงโพส
    ีพี่ ๆ ผมมีเรื่องนึงจะมาถามกันดู มีหลานผมคนนึง ลูกอากู๋ น้องแม่ผม นี่แหละ เค้ามาบอกกับพ่อแม่เค้าเองว่า เค้าไม่ชอบ ผู้หญิงนะ รับได้หรือป่าว เป็นพี่ๆ จะทำงัยกันนะครับ ถ้าเป็นลูกของพี่ๆ เอง หรือ น้องๆเอง ตอนนี้กู๋ผมรับไม่ได้ น้ำหนักลดฮวบๆ เลย
    แรกๆคงช๊อคนะคะ แต่ถึงยังไงก็ลูกเรารับไม่ได้ ก็ต้องค่อยๆปรับนะคะ เรื่องนี้มันละเอียดอ่อนมาก ในครอบครัวต้องค่อยๆให้กำลังใจกันนะคะ สู้ๆนะคะ ให้ผ่านพ้นวิกฤตไปให้ได้นะคะ

โพส
    133

ค่าปกติ

- ขอบคุณที่ช่วยมาตอบข้อข้องใจของผมครับ

ส่วนใหญ่ผมดูซีรี่หลากหลาย ที่เคยดูจนจบก็มี
    stargate sg1- สนุกมาก (ที่สุดในใจเลย)
    Alias-ผมก็ว่าสนุก
    buffy -สนุก
    angel-สนุกมาก เสียดายที่ไม่สร้างเป็นซีรี่ย์ต่อแล้ว
    the x-file -ถือว่าสนุกดี แต่บทจะจบก็จบเลย เคลียปมปัญหาผมไปเกือบหมด แถมทิ้งปมใหม่ไว้อีก
    prison break -จนจบปี4 ผมคิดว่าเนื่อเรื่องทั้งสี่ปีทำมาได้สมเหตุผล เป็นซีรี่ย์ในใจรองจาก stargate sg1
    spook สนุกดี
    Roswell - ส่วนตัวผมว่าสนุกมากกว่า the x file ซะอีก
    คนเหล็ก sarah ผมดูทั้ๆที่รู้ว่ามันจะไม่มีต่ออีกแล้วแต่ก็ยังจะดูเพราะชอบคนเหล็กเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว
    pacific [
    band of brathor [ สองเรื่องนี้โดยรวมก็ดี แต่ธรรมดาของหนังสงครามพอทหารใส่หมวกแล้วหน้าตาเหมือนกันทุกคนสับสนเป็น

บางที
    deadset real อันนี้ชอบมากเป็นมินิซีรี่ย์ที่ทำได้ดี

ปัจจุบันกำลังครํ่าเคร่งอยู่กับ24hr

ตอนนี้กำลังมองหาซีรี่เรื่องใหม่ๆดูครับ มีใครจะเสนอผมมั้ยครับ

ตอบ จริง ๆ ผมก็ดูตามที่เข้าบอก ๆ ช่วงโพสแรก ๆ ในกระทู้นั่นแหล่ะ...
    ลองไปดูเรื่อง พวกนี้แล้วกัน ที่ในกระทู้แนะนำมาแล้วผมชอบ...

Harper Island / Spatarcus / Fringe / Criminal minds / Breaking Bad / The Mentalist

Last edited by without; 09-02-2012 at 02:53.

โพส
    68

ค่าปกติ

อยากดู อยากดู Spatarcus มาแล้วววว

ตอนนี้เพิ่งเริ่มดู Supernatural Season 1 ก็หนุกดี ใครดูถึงตอนล่าสุดแล้วบ้างคะ เพราะเห็นมีตั้ง 7 Season ตามหลังอีกยาวเลย แต่อยากรู้ล่วงหน้า อิอิ

โพส
    695

ค่าปกติ

ดีจ้าพี่เทพจ๋า...นั่นดิอยากเรียนอ่ะ ทำอะไรไม่เป็นเลย พี่เทพถามวิทกะปอยให้หน่อยน่ะ ว่าจะเปิดสอนออนไลน์ได้เมื่อไหร่อ่ะ จาได้ไปเรียนด้วยคน คลิปที่จะเอามาแปะก็ยังไม่รู้ว่าจะเอาอาไรดี ยังไม่เคยเข้าไปดู ไปหาอะไรซักอย่างเลย วุ้ยแล้วจะได้เรียนมั้ยเนี่ย

Quote Originally Posted by thep แสดงโพส
    สวัสดีจ้าพี่นก เรียนพร้อมคุณเบอร์ดี้เลยดีไหมคร้าบ เดี๋ยวให้พี่วิทกับน้องปอยเปิดคอร์สสอนออนไลน์เลย ว่าแต่พี่นกจะเอาคลิปอะไรมาโพสจ๊ะ
    เห็นพี่วิทเอาคลิปเฮีย Jack มาลงไว้ น่าดูมากกก แต่งานนี้ไม่รู้โคลอี้จะว่างมาช่วยด้วยอ่ะปล่าว เพราะได้เลื่อนเป็น ผอ. CTU ไปแล้วอ่ะ

โพส
    695

ค่าปกติ

ถ้าดูแล้วเป็นงัยบ้าง มาเล่าสู่กันฟังหน่อยน่ะค่ะ

Quote Originally Posted by geem1234 แสดงโพส
    ใตรก็ได้ตอบผมที ซีรี่ย์ dead zone (คนเหนือมนุษย์) ใช้ซีรี่ย์ที่สร้างจากนิยายของ สตีเฟน คิง หรือปล่าวครับ โดยรวมเป็นยังไง จบแบบค้างคาเสียความรู้สึกหรือปล่าว

โพส
    695

Cool

-ขอบคุณน่ะค่ะ ที่เข้ามาเม้นท์สู่กันฟัง
    หลายเรื่องที่แน่ะนำเข้ามาพี่ยังไม่ได้ดูหลายเรื่องเลยค่ะ
    เรื่อง Stargate เห็นว่าสนุกมาก ทำให้อยากดูขึ้นมาทันทีเลยค่ะ
    ตอนนี้กำลังรวบรวมเรื่องที่จะสั่ง มีเรื่องนี้เพิ่มไปอีกเรื่อง

ส่วนซีรีย์ที่ประทับใจเป็นพิเศษมีหลายเรื่องเลยค่ะ ยังงัยลองพิจารณาดูน่ะค่ะว่าชอบแนวใหน
    24 hours มันส์สุดๆ ลุ้นตลอด ไม่ได้หลับได้นอนเลย
    Rome ชอบมากๆ แต่แนวโหด ดิบ เถื่อนหน่อยน่ะค่ะ ได้ทั้งความรู้ประวัติศาสตร์สมัยโบราณ เนื้อเรื่องก็ชวนให้ติดตามดีค่ะ
    Damage แนวกฎหมาย หักเหลี่ยม เฉือนคม มีปมยังใขไม่ออกเลยเนี่ย รอซีซั่น 4 อยู่ค่ะ
    Ugly Betty น่ารัก แฟชั่นสวยมาม แนวคอมมาดี้ มุขเยอะ ไม่มีฝืด น่ารักมากๆ
    True Blood หลากหลายคาแรกเตอร์ สนุกมากๆ
    Spartagus ทุกคนบอกว่าสนุกมากค่ะ
    Game of the Throne ก็ชอบมากๆอีกเรื่องค่ะ
    แล่ะอีกหลายเรื่องจัง วันนี้เอาแค่นี้ก่อนน่ะค่ะ

[QUOTE=geem1234;2973719]ขอบคุณที่ช่วยมาตอบข้อข้องใจของผมครับ

Quote Originally Posted by without แสดงโพส
    - ขอบคุณที่ช่วยมาตอบข้อข้องใจของผมครับ

ส่วนใหญ่ผมดูซีรี่หลากหลาย ที่เคยดูจนจบก็มี
    stargate sg1- สนุกมาก (ที่สุดในใจเลย)
    Alias-ผมก็ว่าสนุก
    buffy -สนุก
    angel-สนุกมาก เสียดายที่ไม่สร้างเป็นซีรี่ย์ต่อแล้ว
    the x-file -ถือว่าสนุกดี แต่บทจะจบก็จบเลย เคลียปมปัญหาผมไปเกือบหมด แถมทิ้งปมใหม่ไว้อีก
    prison break -จนจบปี4 ผมคิดว่าเนื่อเรื่องทั้งสี่ปีทำมาได้สมเหตุผล เป็นซีรี่ย์ในใจรองจาก stargate sg1
    spook สนุกดี
    Roswell - ส่วนตัวผมว่าสนุกมากกว่า the x file ซะอีก
    คนเหล็ก sarah ผมดูทั้ๆที่รู้ว่ามันจะไม่มีต่ออีกแล้วแต่ก็ยังจะดูเพราะชอบคนเหล็กเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว
    pacific [
    band of brathor [ สองเรื่องนี้โดยรวมก็ดี แต่ธรรมดาของหนังสงครามพอทหารใส่หมวกแล้วหน้าตาเหมือนกันทุกคนสับสนเป็น

บางที
    deadset real อันนี้ชอบมากเป็นมินิซีรี่ย์ที่ทำได้ดี

ปัจจุบันกำลังครํ่าเคร่งอยู่กับ24hr

ตอนนี้กำลังมองหาซีรี่เรื่องใหม่ๆดูครับ มีใครจะเสนอผมมั้ยครับ

ตอบ จริง ๆ ผมก็ดูตามที่เข้าบอก ๆ ช่วงโพสแรก ๆ ในกระทู้นั่นแหล่ะ...
    ลองไปดูเรื่อง พวกนี้แล้วกัน ที่ในกระทู้แนะนำมาแล้วผมชอบ...

Harper Island / Spatarcus / Fringe / Criminal minds / Breaking Bad / The Mentalist

โพส
    695

ค่าปกติ

อย่างที่เม่เม จาง กะน้องแบทแมนจิ๋วว่าแหล่ะ เรื่องนี้มันละเอียดอ่อนน่ะ เรื่องของจิตใจเนี่ย โดยเฉพาะเด็กในเรื่องของภาว่ะจิตใจ บางครั้ง บางเรื่องก็บังคับกันลำบาก ในความคิดพี่ว่าถ้าสิ่งใหนไม่ทำให้ใครเดือดร้อน ยังเป็นเด็กดีของผู้ปกครองแล่ะสังคมได้ในหลายๆเรื่อง เราแค่คอยบสนุนส่งเสริมสิ่งที่เค้าดีมีความสามารถ ให้กำลังใจกันไปอะไรยังงี้
    Quote Originally Posted by minibatman แสดงโพส

อยากดู อยากดู Spatarcus มาแล้วววว

ตอนนี้เพิ่งเริ่มดู Supernatural Season 1 ก็หนุกดี ใครดูถึงตอนล่าสุดแล้วบ้างคะ เพราะเห็นมีตั้ง 7 Season ตามหลังอีกยาวเลย แต่อยากรู้ล่วงหน้า อิอิ
    Quote Originally Posted by minibatman แสดงโพส
    ตอบในฐานะที่มีลูกชายเหมือนกัน ถ้าวันนึงลูกมาบอกแบบนี้ก็คงต้องรับฟังเค้า ยอมรับในสิ่งที่เค้าเป็น โลกมันได้เปลี่ยนไปแล้ว แต่ขอให้รักเค้ามากๆเหมือนกับตอนที่เค้าเพิ่งลืมตาดูโลกค่ะ

โพส
    492

ค่าปกติ

อยากช่วยตอบ ดู dead zone นะ แต่เพิ่งดูไป 3 ภาคเอง ยังไม่จบอะ

แล้วแถมไม่รู้ว่าสตีเฟ่น คิงหรือป่าว 55+

สรุปช่วยอะไรไม่ได้เลย

ปล. ผมเห็นกู๋เค้าหวังกับลูกชายคนนี้ไว้มากงัยครับ พอมันเรียนจบ มาก็ยังไม่ทำงาน ไม่ได้ว่าอะไร แต่ว่า ก็เข้าใจทุกคนก็ต้องคิดคล้ายกัน แนวว่าลูกอะนะ เป็นผมแม่งคงทำใจยากมากอะครับ แต่หลานมันก็ยังแมนนะ ทั้งบวช ทั้งอะไรก็แล้ว แต่มาบอกตอนจบแล้ว ว่า ไม่ชอบผู้หญิง โอว แม่เจ้า
    ขายหนังมือสอง

http://dvdtook.com/forum/showthread....45#post2643745

ติดได้วิศ ทาง pm หรือ เมล์ tensoplastkub@hotmail.com

โพส
    20

ค่าปกติ

อันนี้ผมขอแนะนำถ้าจะดูเรื่องstargate ถ้าจะเริ่มดูให้ดูไล่จาก
    1. (movie) stargate รู้สึกจะชื่อไทยว่า ทะลุคนทะลุจักรวาล
    2. (series) stargate SG-1
    3. (movie) stargate : the ark 0f truth - อันนี้เป็นตอนจบของซีรี่ย์ SG-1
    4. (movie) Stargate: Continuum (อันนี้เป็นบทส่งท้าย)

ถ้าชอบเรื่องเกี่ยวกับอารยธรรมอียิปโบราณ การผจญภัยในอวกาศ อารยธรรมต่างดาว เป็นทุนเดิม น่าจะดูสนุก ฉากต่อสู้ทำได้ดียิงกันหูดับตับใหม้เลย บางคนดูแล้วบอกว่าเรื่องนี้มันอีด แต่ผมดูแล้วผมว่าดำเนินเรื่องปกติไม่ได้อืดเท่าไหร่

ปล.เนื้อเรื่องของstargate SG1 season 8-10 อยู่ในช่วงเวลาเดียวกับ stargate attlantis season 1-3 มีคนบอกว่าให้ดูสลับกันไปมา ผมดูแต่ภาค SG-1 ไม่เคยดูภาค attlantis เท่าที่ผมจำได้ ผมดูรู้เรื่อง ผมว่ามันเหมือนเรื่อง buffy กับ angel มากกว่าเนื้อเรื่องเกี่ยวกันบางตอน แต่ดูอันไหนก็รู้เรื่องเหมือนกัน

Quote Originally Posted by nokie แสดงโพส
    -ขอบคุณน่ะค่ะ ที่เข้ามาเม้นท์สู่กันฟัง
    หลายเรื่องที่แน่ะนำเข้ามาพี่ยังไม่ได้ดูหลายเรื่องเลยค่ะ
    เรื่อง Stargate เห็นว่าสนุกมาก ทำให้อยากดูขึ้นมาทันทีเลยค่ะ
    ตอนนี้กำลังรวบรวมเรื่องที่จะสั่ง มีเรื่องนี้เพิ่มไปอีกเรื่อง

ส่วนซีรีย์ที่ประทับใจเป็นพิเศษมีหลายเรื่องเลยค่ะ ยังงัยลองพิจารณาดูน่ะค่ะว่าชอบแนวใหน
    24 hours มันส์สุดๆ ลุ้นตลอด ไม่ได้หลับได้นอนเลย
    Rome ชอบมากๆ แต่แนวโหด ดิบ เถื่อนหน่อยน่ะค่ะ ได้ทั้งความรู้ประวัติศาสตร์สมัยโบราณ เนื้อเรื่องก็ชวนให้ติดตามดีค่ะ
    Damage แนวกฎหมาย หักเหลี่ยม เฉือนคม มีปมยังใขไม่ออกเลยเนี่ย รอซีซั่น 4 อยู่ค่ะ
    Ugly Betty น่ารัก แฟชั่นสวยมาม แนวคอมมาดี้ มุขเยอะ ไม่มีฝืด น่ารักมากๆ
    True Blood หลากหลายคาแรกเตอร์ สนุกมากๆ
    Spartagus ทุกคนบอกว่าสนุกมากค่ะ
    Game of the Throne ก็ชอบมากๆอีกเรื่องค่ะ
    แล่ะอีกหลายเรื่องจัง วันนี้เอาแค่นี้ก่อนน่ะค่ะ
    Last edited by geem1234; 10-02-2012 at 12:11.

Bookmarks

กฎระเบียบในการโพส