หน้าแรก | Facebook | กฎ กติกา มารยาท | การสนับสนุนเว็บ | ติดต่อเรา | Line ID : @923ykdea
หน้า 389 ของ 403 แรกแรก ... 289339379387388389390391399 ... สุดท้ายสุดท้าย
กำลังแสดงผลลัพธ์ 3,881 ถึง 3,890 ของ 4025

กระทู้: อยากรู้ว่าในนี้มีใครเค้าคุยกันเรื่องซีรีย์ฝรั่งมั่ งค้า อยู่ตรงใหนกันมั่งง่ะ

โพส
    316

ค่าปกติ

สวัสดีครับ พี่นก พี่วิท พี่เบอร์ดี้ แต่ละคนธุรกิจรัดตัว หาที่เก็บเงินกันแน่เลย
    ช่วงนี้ ผมก็ไล่ดู Pretty Little Liars อยู่เหมือนกันครับ กำลังดูซีซั่น 2 อยู่ คงไล่รวดเดียวจนครบ 3 ซีซั่นที่มีอยู่ใน Stock
    เมื่อวานเห็น Cinemax Strike Back Season 2 Master Zone 3 ออกมาแล้วครับ มี 4 แผ่น เดี๋ยวในเวปคงมีร้านมาลง บอกพี่วิทผิดไป 4 เดือนเอง ไม่รู้พี่วิทดูจบไปถึงไหนแล้ว
    มีอะไรน่าสนใจก็มาคุยกันบ้างนะครับ รอดูซิว่าจะจบซีซั่น 3 เอ่อ...ต้องเรียกว่าวาระ 3 ไหม หรือจะถูกตัดจบก่อน หรือว่าจะมีภาคพิเศษอะไรตามมาบ้าง ยังไงก็รักษาเนื้อรักษาตัวกันดีๆ นะครับ บุญรักษาจ๊ะทุกๆ คน

Quote Originally Posted by thep แสดงโพส
    พี่เบอร์ดี้ดูจากอันนี้เลยครับ http://www.imdb.com/ พิมพ์ชื่อเรื่องในช่องค้นหาด้านบน แล้วเข้าไปดูรายละเอียดได้เลยครับ ถ้าเข้าไปดู จะมีรายละเอียดเรื่องย่อ แต่ละตอนให้ด้วย พร้อมมีเรตติ้งที่คนเข้ามาโหวต เรื่องไหนดังๆ ก็จะมีคนเข้ามาโหวตมากหน่อยครับ (ที่น้องเมเม่เอามาแปะโฆษณา) ก่อนสั่งหนังผมมักเข้ามาเช็คเรตพร้อมเรื่องย่อกับดูดาราว่าน่าสนใจปล่าว เดี๋ยวนี้บางเรื่องมี clip ตัวอย่างให้ดูด้วย

พี่วิทคร้าบ ยินดีด้วยกับซามูไรพ่อลูกอ่อน เลี้ยงลูกเพลินเลยล่ะ

วันนี้ถามที่ร้านแมงป่อง เขาบอกว่า Strike Back Season 2 Master Zone 3 มาเดือนหน้าครับ ใจเย็นรอหน่อย เป็นตอนใหม่ Project Dawn 10 episodes จ๊ะ ดูเรื่องย่อได้ใน IMDB ตามข้างบนเลยครับ เรื่องนี้ได้ Rate 7.8/10 ครับ (ถ้าดูจบแล้วต่อซี 3 เลยก็ตามสะดวก ถ้าไม่อยากรอ Master Zone 3 หรือพี่วิทจะข้ามไปซี 3 ก่อนล่ะ) ส่วน Hawaii Five-o season 2 Master Zone 3 เลื่อนไปออกหลังสงกรานต์ครับ

น้องสาวคนโต ไล่ดู Walking Dead Season 3 ผ่านเน็ตจบไปแล้ว ตัวแผ่นก็มีออกมาแล้ว หาได้ในร้านในนี้แหละ ตอนนี้เขาไล่ดู Game of Thrones Season 3 กันอยู่จ๊ะ กำลังออนแอร์ที่เมกา ผมคงรอจนจบแล้วซื้อแผ่นรวดเดียวสำหรับเรื่องนี้

สุขสันต์วันสงกรานต์ครับทุกๆ ท่าน ใครต่อใครขึ้นทางด่วนไปจอดรถเล่นกันแล้วตั้งแต่บ่ายสอง รับฝนกันชุ่มฉ่ำไปตามๆ กัน

โพส
    492

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by thep แสดงโพส
    สวัสดีครับ พี่นก พี่วิท พี่เบอร์ดี้ แต่ละคนธุรกิจรัดตัว หาที่เก็บเงินกันแน่เลย
    ช่วงนี้ ผมก็ไล่ดู Pretty Little Liars อยู่เหมือนกันครับ กำลังดูซีซั่น 2 อยู่ คงไล่รวดเดียวจนครบ 3 ซีซั่นที่มีอยู่ใน Stock
    เมื่อวานเห็น Cinemax Strike Back Season 2 Master Zone 3 ออกมาแล้วครับ มี 4 แผ่น เดี๋ยวในเวปคงมีร้านมาลง บอกพี่วิทผิดไป 4 เดือนเอง ไม่รู้พี่วิทดูจบไปถึงไหนแล้ว
    มีอะไรน่าสนใจก็มาคุยกันบ้างนะครับ รอดูซิว่าจะจบซีซั่น 3 เอ่อ...ต้องเรียกว่าวาระ 3 ไหม หรือจะถูกตัดจบก่อน หรือว่าจะมีภาคพิเศษอะไรตามมาบ้าง ยังไงก็รักษาเนื้อรักษาตัวกันดีๆ นะครับ บุญรักษาจ๊ะทุกๆ คน

เอาเรื่องพรบ. นิรโทษ ดีไหมพี่ คุยกันขำๆๆ 555+ ฉีกทิ้งกันเล่นอีก
    ขายหนังมือสอง

http://dvdtook.com/forum/showthread....45#post2643745

ติดได้วิศ ทาง pm หรือ เมล์ tensoplastkub@hotmail.com

โพส
    316

ค่าปกติ

เดี๋ยวจะถูกตำรวจเรียกตัวอะปล่าวพี่เบอร์ดี้ บอกว่าผิด พรบ. คอมฯ (คอมพิวเตอร์นะ ไม่ใช่คอมมิวนิสต์) ตำรวจยิ่งตกใจง่ายอยู่นะจ๊ะ

Quote Originally Posted by birdy แสดงโพส
    เอาเรื่องพรบ. นิรโทษ ดีไหมพี่ คุยกันขำๆๆ 555+ ฉีกทิ้งกันเล่นอีก

โพส
    360

ค่าปกติ

ช่วงนี้ อากาศเปลี่ยนแปลง ดูแลสุขภาพกันด้วยนะคะ ไม่ค่อยได้เข้ามาเม้าส์เลย พี่ๆ น้องๆ

โพส
    695

ค่าปกติ โพสต์ไม่ขึ้นหลายครั้งเลย ทำงัยดี

สวัสดีค่ะพี่เทพ วิทสองวิทเลย น้องเมเม่
    เคยเข้ามาพิมพ็หลายครั้งอยู่ แต่เวลาโพสมันไม่ขึ้นเลยเหนีือย ไม่รู้ว่้าเกิดอะไรขึ้น
    ตอนนี้ก็ดูซีรีย์ หนังเรื่อยๆวันล่ะนิดล่ะหน่อย ถ้าหนังแน่ะนำหามาดูตอนมีดีวีดีออกแล้ว เรื่อง Red2 สนุกมากๆๆ แอ๊คชั่น คอมมาดี้ครบเครื่อง
    กำลังจะสั่งซีรีย์อีกชุดแน่ะนำหน่อยจ้า อันที่ออกใหม่ๆ มีใครดูอะไรบ้างเอ่ย ที่สนุกน่าติดตามอ่ะจ้ะ

โพส
    492

ค่าปกติ

ล้างเครื่องลงใหม่บ้างหรือป่าวพี่นก ถ้ามีปัญหาแบบนี้ผมว่าไวรัสอาจจะเยอะอยุ่ สแกนบ่อยๆ แล้วก็ทำลายโฟลเดอร์แปลกๆ ด้วยครับ
    ขายหนังมือสอง

http://dvdtook.com/forum/showthread....45#post2643745

ติดได้วิศ ทาง pm หรือ เมล์ tensoplastkub@hotmail.com

โพส
    695

ค่าปกติ

[เพิ่งล้างไปเมื่อ 2 เดือนก่อนเองจ้ะ
    ช่วงนี้ดู Game of Throne s.3 อยู่ สนุกปน เบื่อ รำคาญ หงุดหงิด เพราะ มันช่างมีเหตุการณ์ต่างๆเกิดขึ้นเยอะแย่ะไปหมด แล่ะบุคคลต่างๆ แยอะแยะมากมาย มั่วๆๆๆ จำไม่ได้ซักคน เยอะเกิน
    แต่ดูไปก็สนุกปนหงุดหงิด น่าติดตามอยู่ วางไม่ลง เฮ้ออะไรเนี่ย ฮ่าๆๆ
    True Blood s.6 ดู ถึงแผ่น 3 แล้ว สนุกดี รอเมื่อไหร่จะออกครบจบซีซันหนออ

QUOTE=birdy;3449108]ล้างเครื่องลงใหม่บ้างหรือป่าวพี่นก ถ้ามีปัญหาแบบนี้ผมว่าไวรัสอาจจะเยอะอยุ่ สแกนบ่อยๆ แล้วก็ทำลายโฟลเดอร์แปลกๆ ด้วยครับ[/QUOTE]

โพส
    1

ค่าปกติ

ชอบดู Falling Skies สนุกดีแนวต่างดาว ตอนนี้กำลังเริ่มจะดู Falling Skies Season 3 แล้ว
    ^ ^

โพส
    133

ค่าปกติ

- พี่เทพยังไม่ได้หามาดูเลย Cinemax Strike Back Season 2 เพิ่งดู Dexter 7 จบ เด่วรอ 8 ฉายจบ ค่อยดูทีเดียว
    - เริ่มดู Fringe 5 ตัดเรื่อง เขียนบทผู้สังเกตการณ์ยึดโลกไว้แล้ว แล้วโผล่ลูกสาวของปีเตอร์+โอลิเวียมาเลย ดูแล้วมันทะแม่ง ๆ ไงไม่รู้ เด่วเอาให้จบก่อน
    ค่อยไปเรื่องอื่น ไปทีละเรื่องดีก่าน่ะพี่ 555+ มะไหวแล้ว
    - หนังแผ่นเดียว ทีดูแล้วชอบ มีหลายเรื่อง แต่เด่น ๆ ส่วนตัว Dead Man Down + The man with the iron fists 2012 เรื่องหลังนี้แงะ ๆมาดูทับถมไว้เยอะ
    เห็นแว่บ ๆมีหนังจีนชุด จี้กง +หนี่สุ่ยหาน+ ยิปมัน ไม่รู้สนุกเป่า ใครดูแล้วแนะนำหน่อยจะได้ไปซื้อมาดู (อยากดูหนังจีนชุดมาก) priceless ยาจกมือใหม่ หัวใจเกินร้อย
    โหลดไว้ในคอมก็ยังดูมะจบเลย...เวนกรำ เวลาน้อยนิดจริง ๆ ผ่านไปเร็วจริง ๆ แก่ไปอีกวันนึง....รักษาตัวด้วยทุกคน

โพส
    316

ค่าปกติ

สวัสดีครับพี่วิท พี่เบอร์ดี้ พี่นก น้องเมเม่ และคนอื่นๆ ช่วงนี้ฝนตกรถติดจัง ดูแลสุขภาพกันด้วยนะครับ

-ผมซื้อมายังไม่ได้ดูเหมือนกันครับ ซื้อมาเก็บ ถ้าพี่วิทจะสั่ง Cinemax Strike Back Season 2 อันนี้ ก่อนจะสั่ง Season 3 ให้ตรวจสอบก่อนนะครับว่าไม่ซ้ำกัน เพราะบางร้านที่เอาอัดทรูมา จะเรียกว่า Season 3 เพราะนับ Cris Ryan's เป็นซีซั่น 1 ดังนั้น ซีซั่น 3 ก็จะซ้ำกับ Cinemax Strike Back Season 2
    -เรื่อง Fringe 5 ตัวผู้กำกับคงไม่มีเวลามั้งพี่วิท คงรีบจบๆ งาน TV เพื่อไปเน้นหนังโรงแทน ตอนนี้กำลังรุ่ง
    -หนังแผ่นเดียวดูไปเยอะแล้วครับ แต่ไม่ได้สั่ง Dead Man Down มา คงต้องหามารอบหน้า ยิปมันของพี่หว่องก็ดูแล้ว สนุกสู้ของดอนนี่ไม่ได้
    -ช่วงนี้ยุ่งๆ เหมือนกัน ไม่ค่อยมีรมณ์ดูหนังเท่าไหร่ ตอนนี้กลับไปเป็นนักเรียน เรียนขายของบนอีเบย์อยู่ ดูซิว่าจะรุ่งไหม จะได้นั่งหน้าคอมหารายได้บ้าง

Quote Originally Posted by without แสดงโพส
    - พี่เทพยังไม่ได้หามาดูเลย Cinemax Strike Back Season 2 เพิ่งดู Dexter 7 จบ เด่วรอ 8 ฉายจบ ค่อยดูทีเดียว
    - เริ่มดู Fringe 5 ตัดเรื่อง เขียนบทผู้สังเกตการณ์ยึดโลกไว้แล้ว แล้วโผล่ลูกสาวของปีเตอร์+โอลิเวียมาเลย ดูแล้วมันทะแม่ง ๆ ไงไม่รู้ เด่วเอาให้จบก่อน
    ค่อยไปเรื่องอื่น ไปทีละเรื่องดีก่าน่ะพี่ 555+ มะไหวแล้ว
    - หนังแผ่นเดียว ทีดูแล้วชอบ มีหลายเรื่อง แต่เด่น ๆ ส่วนตัว Dead Man Down + The man with the iron fists 2012 เรื่องหลังนี้แงะ ๆมาดูทับถมไว้เยอะ
    เห็นแว่บ ๆมีหนังจีนชุด จี้กง +หนี่สุ่ยหาน+ ยิปมัน ไม่รู้สนุกเป่า ใครดูแล้วแนะนำหน่อยจะได้ไปซื้อมาดู (อยากดูหนังจีนชุดมาก) priceless ยาจกมือใหม่ หัวใจเกินร้อย
    โหลดไว้ในคอมก็ยังดูมะจบเลย...เวนกรำ เวลาน้อยนิดจริง ๆ ผ่านไปเร็วจริง ๆ แก่ไปอีกวันนึง....รักษาตัวด้วยทุกคน

Bookmarks

กฎระเบียบในการโพส