หน้าแรก | Facebook | กฎ กติกา มารยาท | การสนับสนุนเว็บ | ติดต่อเรา | Line ID : @923ykdea
หน้า 2 ของ 403 แรกแรก 12341252102 ... สุดท้ายสุดท้าย
กำลังแสดงผลลัพธ์ 11 ถึง 20 ของ 4025

กระทู้: อยากรู้ว่าในนี้มีใครเค้าคุยกันเรื่องซีรีย์ฝรั่งมั่ งค้า อยู่ตรงใหนกันมั่งง่ะ

โพส
    1,073

ค่าปกติ

ชอบเรื่องนี้เหมือนกันค่ะ

7 แผ่นจบ ปอยดูรวดเดียว วันเดียวจบเลยค่ะ

สนุกมาก เเนะนำค่ะ!!!

Quote Originally Posted by rockhound แสดงโพส
    ถ้าชอบแนวลึกลับลุ้นระทึกไขปริศนา ก็ลองชมเรื่อง Harper's island ดูครับ เรื่องราวเกี่ยวกับคน 25 คนที่ต้องติดอยู่บนเกาะที่ห่างไกล พร้อมกับคดีฆาตรกรรมโหดที่หาตัวคนร้ายไม่ได้ ความยาวกำลังดีครับ 13 ตอนจบ

โพส
    1,073

ค่าปกติ

http://seriesclub.pantipmember.com/

เข้าไปดูที่เว๊บนี้ก็ได้ค่ะ กระทู้เเนะนำเพียบเลย!!!~

Quote Originally Posted by nokie แสดงโพส
    คีอชอบดูซีรีย์ฝรั่ง ก็เลยอยากตามหาห้องที่เค้าคุยกันว่า เรื่องไรหนุกๆ มันส์ๆ มั่ง
    ดู pb เรื่องแรกแล้วตามมาด้วย 24 hours, Lost, Damage, Mentalist แล้วกำลังจาหาเรื่องอื่นดูต่อก็เลยอยากขอความเห็นหน่อยจ้าาา
    sleeper Cell, Surface, Dexter, The Unit, พวกนี้ก็ดูแล้ว ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ดูอะไรต่อดี

โพส
    695

ค่าปกติ

ดีจังเลย มีห้องคุยแชร์ประสบการณ์แล้ว เพราะคนชอบดูหนัง ก็ต้องดูไปเรื่อยๆ จนที่สุดหาไม่ได้ เหอเหอ เว่อร์เนอะ เพิ่งเริ่มดูจิงจังได้ซัก ปี สองปีเอง ก็เลยดูมันเรื่อยทุกคืนเลย
    ถ้ามีเพื่อนๆ แนะนำยังงี้ก็ง่ายหน่อยในการตัดสินใจเพราะเคยซื้อไปเรี่อยเปื่อยหลายเรื่องมันไม่หนุกเลยก็มีพอสมควร อย่าง Sleeper Cell ก็เฉื่อยๆ, my own worst enemy ก็ไม่หนุกง่ะ งงๆ ดูไม่จบเลยเบื่อก่อน

สุดยอดในดวงใจ ก็ 24 hours, Prison Break, Lost, Mentalist ก็หนุกดีมีมุขขำๆแทรก,

Damage ก็ชอบมาก( แรกๆเหมือนเรื่อยๆ แต่สักพักอืมม หนุกมากแบบต้องติดตามให้ได้ เพราะเพิ่งดูจบไป season 1 แต่ยังงงอยู่ไม่รู้ว่าจะสั่งต่อยังงัยดี เพราะร้านที่สั่งมา season1 มี ตั้ง 7 แผ่น แต่แผ่นละนิด ก็เลยไม่แน่ใจว่ามันคือต่อเนื่อง season 2 มาด้วยรึเปล่า เพราะร้านอื่นมีแค่ season ละ 3 แผ่นเอง ใครดูแล้วมั่งช่วยบอกหน่อยค่ะว่าที่ดูถึงตอนนี้คือทนายแอลเลนติดคุกเพราะมีหลักฏานมัดตัวว่าฆ่าคู่หมั้น แต่ถูกประกันตัวออกมาแล้ว แล้วตกลงกับแพตตี้ฮิ้วให้เป็นทนายช่วยเหลือด้านคดี แอลเอนจะยอมมอบเทปลับให้ แพตตี้ ใครพอรู้บ้างว่าแผ่นต่อไปเป็น season อะไร disc ไหน ร้านใหนพอจะเช็คให้ได้บอกหน่อยนะจะได้สั่งเรื่องอื่นมาด้วยเลยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
    มีหลายเรื่องที่เพื่อนๆแนะนำมาจะสอยมาดูเรื่อยๆ ขอบคุณค่ะ

โพส
    695

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by gupoiy แสดงโพส
    http://seriesclub.pantipmember.com/

เข้าไปดูที่เว๊บนี้ก็ได้ค่ะ กระทู้เเนะนำเพียบเลย!!!~
    เข้าไปดูมาจ้า อืืมมกะทู้เยอะมากๆ thanks alots ค้า แต่เราคุยกันในนี้ด้วยมั่งก็ถ้าจะดีเนอะ เผื่อเพื่อนๆคนอื่นจาได้แชร์กันด้วยนิ

โพส
    1,073

ค่าปกติ

ปอยไม่เคยดูอ่ะ ตอบไม่ได้เลย

แต่ว่าก็แล้วแต่คนแปลหรือว่าอีกนั่นล่ะค่ะ

ว่าจะใส่แผ่นละกี่ตอน จำนวนแผ่นเลยแตกต่างกันค่ะ

ปอยก็เพิ่งเริ่มดูซีรี่ฝรั่งยังไม่ถึงปีดีหรอกค่ะ

เพราะเมื่อก่อนมัวแต่ไปบ้าเกาหลี ฮ่าๆ

ตอนนี้บ้าซีรี่ฝรั่งอย่างแรง เกาหลีหลบไป *-*

ลองไปถามร้านนี้ดูนะค่ะ เรื่องที่ถามมา
    v
    v
    v

http://dvdtook.com/forum/showthread....–ˆ

Quote Originally Posted by nokie แสดงโพส
    ดีจังเลย มีห้องคุยแชร์ประสบการณ์แล้ว เพราะคนชอบดูหนัง ก็ต้องดูไปเรื่อยๆ จนที่สุดหาไม่ได้ เหอเหอ เว่อร์เนอะ เพิ่งเริ่มดูจิงจังได้ซัก ปี สองปีเอง ก็เลยดูมันเรื่อยทุกคืนเลย
    ถ้ามีเพื่อนๆ แนะนำยังงี้ก็ง่ายหน่อยในการตัดสินใจเพราะเคยซื้อไปเรี่อยเปื่อยหลายเรื่องมันไม่หนุกเลยก็มีพอสมควร อย่าง Sleeper Cell ก็เฉื่อยๆ, my own worst enemy ก็ไม่หนุกง่ะ งงๆ ดูไม่จบเลยเบื่อก่อน

สุดยอดในดวงใจ ก็ 24 hours, Prison Break, Lost, Mentalist ก็หนุกดีมีมุขขำๆแทรก,

Damage ก็ชอบมาก( แรกๆเหมือนเรื่อยๆ แต่สักพักอืมม หนุกมากแบบต้องติดตามให้ได้ เพราะเพิ่งดูจบไป season 1 แต่ยังงงอยู่ไม่รู้ว่าจะสั่งต่อยังงัยดี เพราะร้านที่สั่งมา season1 มี ตั้ง 7 แผ่น แต่แผ่นละนิด ก็เลยไม่แน่ใจว่ามันคือต่อเนื่อง season 2 มาด้วยรึเปล่า เพราะร้านอื่นมีแค่ season ละ 3 แผ่นเอง ใครดูแล้วมั่งช่วยบอกหน่อยค่ะว่าที่ดูถึงตอนนี้คือทนายแอลเลนติดคุกเพราะมีหลักฏานมัดตัวว่าฆ่าคู่หมั้น แต่ถูกประกันตัวออกมาแล้ว แล้วตกลงกับแพตตี้ฮิ้วให้เป็นทนายช่วยเหลือด้านคดี แอลเอนจะยอมมอบเทปลับให้ แพตตี้ ใครพอรู้บ้างว่าแผ่นต่อไปเป็น season อะไร disc ไหน ร้านใหนพอจะเช็คให้ได้บอกหน่อยนะจะได้สั่งเรื่องอื่นมาด้วยเลยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
    มีหลายเรื่องที่เพื่อนๆแนะนำมาจะสอยมาดูเรื่อยๆ ขอบคุณค่ะ

ที่ตั้ง
    Hang Dong , Chiang Mai
    โพส
    4

ค่าปกติ

อยากให้มีคนรวบรวมว่าซีรี่ย์เรื่องไหนที่จบแล้วบ้าง
    ผมไม่อยากตามดูเรื่องที่ออกอากาศมาแล้วหลายซีซั่น และก็ไม่รู้ว่าปีไหนจะจบ
    ว่าแต่ Harper's island เนี่ย 13 ตอนจบเลยรึป่าวครับ หรือว่าแค่จบซีซั่น

โพส
    3

ค่าปกติ

desperate housewives ฟันธง ได้ทุกรส

rockhound Guest

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by HIPPYKOP แสดงโพส
    อยากให้มีคนรวบรวมว่าซีรี่ย์เรื่องไหนที่จบแล้วบ้าง
    ผมไม่อยากตามดูเรื่องที่ออกอากาศมาแล้วหลายซีซั่น และก็ไม่รู้ว่าปีไหนจะจบ
    ว่าแต่ Harper's island เนี่ย 13 ตอนจบเลยรึป่าวครับ หรือว่าแค่จบซีซั่น
    จบเลยครับผม

โพส
    1,073

ค่าปกติ

จบเลยค่ะ เป็น mini series

อยากจะเเนะนำคือ Dead Set เรียลลิตี้ซอมบี้สยอง

และ the lost room เป็น mini series ทั้ง2เรื่องค่ะ

จบเลยเหมือนกัน สนุกค่ะ ชอบมากๆๆ

ส่วนซีรี่ที่จบเลยที่ปอยดูอยู่มีเรื่อง LOST อยู่เรื่องเดียวค่ะ

นอกนั้นก็มีซีซั่นอีกให้ตามต่อเรื่อยๆๆ

Quote Originally Posted by HIPPYKOP แสดงโพส

โพส
    1,073

ค่าปกติ

ใช่ค่ะ ซีซั่น1 ชอบมาก

แต่พอดูซีซั่น2 รู้สึกเอื่อยๆในช่วงเเรก

พอดูต่อไปเรื่อยๆ ถึงกับหยุดไม่ได้เลยทีเดียวเชียว

Quote Originally Posted by freeforfun999 แสดงโพส
    desperate housewives ฟันธง ได้ทุกรส

Bookmarks

กฎระเบียบในการโพส