หน้าแรก | Facebook | กฎ กติกา มารยาท | การสนับสนุนเว็บ | ติดต่อเรา | Line ID : @923ykdea
หน้า 1 ของ 3 123 สุดท้ายสุดท้าย
กำลังแสดงผลลัพธ์ 1 ถึง 10 ของ 4025

กระทู้: อยากรู้ว่าในนี้มีใครเค้าคุยกันเรื่องซีรีย์ฝรั่งมั่ งค้า อยู่ตรงใหนกันมั่งง่ะ

Hybrid View

Previous Post Previous Post   Next Post Next Post
    โพส
    695

ค่าปกติ อยากรู้ว่าในนี้มีใครเค้าคุยกันเรื่องซีรีย์ฝรั่งมั่ งค้า อยู่ตรงใหนกันมั่งง่ะ

คีอชอบดูซีรีย์ฝรั่ง ก็เลยอยากตามหาห้องที่เค้าคุยกันว่า เรื่องไรหนุกๆ มันส์ๆ มั่ง
    ดู pb เรื่องแรกแล้วตามมาด้วย 24 hours, Lost, Damage, Mentalist แล้วกำลังจาหาเรื่องอื่นดูต่อก็เลยอยากขอความเห็นหน่อยจ้าาา
    sleeper Cell, Surface, Dexter, The Unit, พวกนี้ก็ดูแล้ว ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ดูอะไรต่อดี
    Last edited by nokie; 07-09-2010 at 19:04.

โพส
    1,073

ค่าปกติ

แนะนำ

-TRUE BLOOD

-desperate housewives

-Herper's island

ไม่งั้นก็ลองเข้าไปที่เว๊บพันทิพ เข้าห้องเฉลิมไทย

แล้วก็เข้าไปที่ series club ค่ะ

เป็นห้องที่คุยเกียวกับซีรี่ฝรั่งโดยเฉพาะเลย

Quote Originally Posted by nokie แสดงโพส
    คีอชอบดูซีรีย์ฝรั่ง ก็เลยอยากตามหาห้องที่เค้าคุยกันว่า เรื่องไรหนุกๆ มันส์ๆ มั่ง
    ดู pb เรื่องแรกแล้วตามมาด้วย 24 hours, Lost, Damage, Mentalist แล้วกำลังจาหาเรื่องอื่นดูต่อก็เลยอยากขอความเห็นหน่อยจ้าาา
    sleeper Cell, Surface, Dexter, The Unit, พวกนี้ก็ดูแล้ว ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ดูอะไรต่อดี

ruktur Guest

ค่าปกติ

ใจตรงกันเลย เราก็ชอบ

Quote Originally Posted by gupoiy แสดงโพส
    แนะนำ

-TRUE BLOOD

-desperate housewives

-Herper's island

ไม่งั้นก็ลองเข้าไปที่เว๊บพันทิพ เข้าห้องเฉลิมไทย

แล้วก็เข้าไปที่ series club ค่ะ

เป็นห้องที่คุยเกียวกับซีรี่ฝรั่งโดยเฉพาะเลย

โพส
    492

ค่าปกติ

Samantha นี่ผมชอบนางเอกมาก น่ารักดี ชอบทั้งตอนร้ายแล้วก็ตอนดี ตอนร้าย มันเปรี้ยวดี ตอนดี ก็ ต๊องดี

แนะนำเพิ่มหน่อย smallville มี 9 ภาคละครับ แนะนำดูแค่ 7 ภาค เพราะ ภาค 8-9 หลังๆ จะเริ่มไปออก แนวรวมฮีโร่มากไปหน่อย แต่ภาคแรกๆ นี่ดราม่าด้วยนะ วัยรุ่นก็ด้วย สุ้ก็สนุก อเล็กพ่อลูก เล่นได้เจ๋งมาก ดูแล้วจะชอบมันมากกว่าพระเอกพี่ซุปฯ ซะอีก

rockhound Guest

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by birdy แสดงโพส
    Samantha นี่ผมชอบนางเอกมาก น่ารักดี ชอบทั้งตอนร้ายแล้วก็ตอนดี ตอนร้าย มันเปรี้ยวดี ตอนดี ก็ ต๊องดี

แนะนำเพิ่มหน่อย smallville มี 9 ภาคละครับ แนะนำดูแค่ 7 ภาค เพราะ ภาค 8-9 หลังๆ จะเริ่มไปออก แนวรวมฮีโร่มากไปหน่อย แต่ภาคแรกๆ นี่ดราม่าด้วยนะ วัยรุ่นก็ด้วย สุ้ก็สนุก อเล็กพ่อลูก เล่นได้เจ๋งมาก ดูแล้วจะชอบมันมากกว่าพระเอกพี่ซุปฯ ซะอีก
    smallville ผมก็ชอบเหมือนกันครับ แม้บางช่วงจะออกทะเลไปหน่อยก็ตาม เป็นเรื่องราวชีวิตของ คลาร์ก เค้นท์ ก่อนที่จะมาเป็นซุปเปอร์แมนที่เรารู้จักกัน ในซีรี่ย์จะนำเสนอถึงการเริ่มหัดควบคุมพลัง ชีวิตวัยรุ่น เรื่องราวความรัก และรวมไปถึงชีวิตของชาวเมืองหลังจากฝนดาวตก โดยมีพระเอกของเราเป็นตัวหลัก ซึ่งในซีรี่ย์นี้เรายังจะได้พบกับ คู่ปรับตลอดกาลของซุปเปอร์แมน อย่างเล็กซ์ ลูเธอร์ อีกด้วย จะได้รู้ว่าทำไมเล็กซ์ถึงกลายมาเป็นวายร้ายทำลายโลก ต้องไปตามชมกันครับ ป.ล เรื่องเดียวที่ขัดใจผมก็คือ บทของลาน่า จากที่เหมือนนางเอกของเรื่อง ช่วงหลังๆถูกเขียนบทให้บุคลิกเปลี่ยนไปมาก

โพส
    492

ค่าปกติ

ผมว่าต่อไปน่าจะมีกระทู้พวกเจอหน้าแลกเปลี่ยนหนังกันบ้างเนอะ แบบนัดเจอคุยกันเล่น ทานข้าวไรงี้ หุหุ

ปล. คุณ rockhound นี่ท่าจะดูหลายเรื่อง อย่าง สมอลวิลล์นี่ผมดูภาคแรกก็ติดงอมล่ะ แม้หลังๆอย่างว่าแหละครับจะลอยทะเลเล่นบ้างก็แต่หนุกดี ชอบเพลงของเค้ามาก ฟังแล้วขนลุก

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by nokie แสดงโพส
    เรื่อง jericho นี่ก็สนุกดีครับ เสียดายว่าสั้นไปนิดแค่2ซีซั่น

โพส
    695

ค่าปกติ

ขอบคุณค่ะ สำหรับคำแนะนำจ้า

โพส
    90

ค่าปกติ

คุยกันในนี้ก็ได้ค่า

ดู criminal minds ยังคะ เกี่ยวกับวิเคราะห์พฤติกรรมอาชญากรอ่ะค่ะ ดูแล้วก็เครียดๆสนุกๆดีค่ะ ดูไปคิ้วขมวดไป ^^"
    veronica mars ก็สนุกค่ะ เด็กมัธยมเป็นนักสืบ
    lie to me เกี่ยวกับการจับโกหก
    Supernatural เกี่ยวกับ 2 หนุ่มพี่น้อง ล่าผีล่าปีศาจไรพวกนี้อ่ะค่ะ หวีดๆระทึกๆดีค่ะ
    Flashpoint เกี่ยวกับทีมชิงตัวประกันค่ะ ลุ้นๆดี ให้แง่คิดดีค่ะ คนไม่ได้อยากจะเลวโดยไม่มีเหตุผลหรอก
    Ghost Whisperer นางเอกสวยค่ะ สื่อสารกับวิญญาณได้
    Psych : สืบสะแด่ว แสบคูณสอง ฮาๆดีค่ะ

ก็ประมาณนี้อ่ะค่า ^^

ค่าปกติ

ถ้าชอบแนวลึกลับลุ้นระทึกไขปริศนา ก็ลองชมเรื่อง Harper's island ดูครับ เรื่องราวเกี่ยวกับคน 25 คนที่ต้องติดอยู่บนเกาะที่ห่างไกล พร้อมกับคดีฆาตรกรรมโหดที่หาตัวคนร้ายไม่ได้ ความยาวกำลังดีครับ 13 ตอนจบ

Bookmarks

กฎระเบียบในการโพส