หน้าแรก | Facebook | กฎ กติกา มารยาท | การสนับสนุนเว็บ | ติดต่อเรา | Line ID : @923ykdea
หน้า 2 ของ 7 แรกแรก 1234 ... สุดท้ายสุดท้าย
กำลังแสดงผลลัพธ์ 11 ถึง 20 ของ 64

กระทู้: #### แจ้งเตือนภัยพ่อค้า แม่ค้า เรื่องสลิป ATM ปลอมครับ ####

แม่ค้าไฮโซ Guest

ค่าปกติ

เดี๋ยวนี้พวกมิจฉาชีพมันเยอะ ต้องระวังหน่อยนะคะ

โพส
    8

ค่าปกติ

ส่วนมากพ่อค้า มักจะเช็คกับ book หรือไม่ก็ ทำบัญชีแจ้งทางมือถือ
    ที่พ่อค้าขอให้แจ้ง เขาตรวจ เอาไว้ เช็คว่า ของใครเป็นของใคร

หากินง่ายเน๊อะ คนสมัยนี้ เผลอหน่อย

hussell_bank Guest

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by freezer
    สวัสดีครับพี่
    ผม freezer ครับ ผมขายยีนส์ลีวายส์ ในห้องจิปาถะครับ ผมอ่านโพสของพี่และได้ตอบไว้ในห้องร้องทุกข์
    พอเปิดไปห้องอื่นๆ ก็เจออีก เลยมาอ่านแบบเต็มๆ ก็พอจะจับใจความอะไรบางอย่างได้ครับและดูมันรู้สึกทะแม่ง
    พิกลอย่างไรไม่รู้ แล้วมาเห็นที่อยู่ในการจัดส่ง บริเวณมันคุ้นๆกับที่ผมเคยไป แต่ผมไปทางรามอินทรา 23 นะ
    ตรงนั้นจะมี กองบังคับการตำรวจสันติบาล อยู่ครับผมไปค้นที่อยู่มาให้
    กองบังคับการตำรวจสันติบาล 2 (รู้สึกว่าจะดูแลด้านนี้รึปล่าวไม่แนใจครับ)
    เลขที่ 217 หมู่ 4 แขวงอนุสาวรีย์ เขตบางเขน
    กรุงเทพฯ 10220
    โทร. 0-2521-3153 , 0-2552-6207
    รู้สึกใกล้เคียงกับที่อยู่ในการจัดส่งรึปล่าวครับ
    เอาล่ะเข้าเรื่องเลยพี่ ผมรู้สึกว่าพวกพี่กำลังจะถูกหลอกครับ

ไม่ต้องกลัวว่าจะมีปัญหาเพราะการขายแผ่นปลอม แผ่นผี หรือแผ่นผิดกฎหมายอะไรครับ เพราะมันคนละคดีกัน (ถามตำรวจแล้ว) อยากให้ร่วมมือกันเพื่อจะได้ไม่มีใครถูกโกงในบอร์ดอีกครับ เพราะถ้าไม่มีใครเอาจริงซะที มิจฉาชีพรายนี้ก็ยิ่งได้ใจและยังลอยนวลต่อไป
    (เราจะเล่นงานมิจฉาชีพ ด้วยคดีช่อโกงซึ่งเป็นคดีอาญาครับ แต่ต้องมีเจ้าทุกข์มาร้องเรียนตั้งแต่ 5 คนขึ้นไป)
    ตามความรู้ที่มีด้านกฎหมายอยู่นิดหน่อยนะครับ
    1.คดีฉ้อโกง ตามมาตรา 341 ผู้ใดให้ข้อมูลอันเป็นเท็จหรือไม่จริง เพื่อหลอกลวงให้ได้มาซึ่งทรัพย์สินของผู้อื่น บทลงโทษ
    จำคุกไม่เกิน 1 ปี ปรับไม่เกิน 5,000 บาท หรือทั้งปรับทั้งจำ(ฉบับย่อนะครับ)....แต่เป็นคดีที่ยอมความกันได้
    มาตรานี้ไม่ได้บอกเลยว่าจะต้องมีเจ้าทุกข์ 5 คน ขึ้นไปสามารถดำเนินคดีได้เลยถ้ารู้ตัวว่าถูกฉ้อโกง.....มันพิกลครับตรงนี้
    ***ความคิดผมนะ***ผมว่ามิจฉาชีพรายนี้พร้อมถูกรอการเรียกตัวจากตำรวจใจจะขาดแล้ว....เพราะอะไรหรือครับ...ถ้ามันเป็นพวกลิขสิทธิ์ทำ ไปถึงโรงพักพวกมันยอมจ่ายเงินชดใช้ค่าเสียหายทั้งหมดที่เกิดขึ้น ทุกอย่างก็จบครับ......แล้วอะไรตามมา...
    2.เจ้าทุกข์จะกลายเป็นผู้ต้องหาทันที ในข้อหาจำหน่ายของที่ผิดกฎหมายละเมิดลิขสิทธิ์ พวกมันจ่ายเงินถือว่าเป็นการชดใช้ค่าสินค้า เราก็กลายเป็นคนขายทันที
    (ตรงนี้ใช่รึปล่าวครับที่ตำรวจบอกว่าเป็นคนละคดี )กฎหมายละเมิดลิขสิทธิ์ 10 กว่ามาตรา ถ้าเป็นคนขาย ถ้าทำเพื่อขาย ปรับ ก่อนเลย 5 หมื่น - 4 แสน แล้วติดคุกต่อ 3 เดือน - 2 ปี รอเด้งสอง
    หรือทั้งจำทั้งปรับ.....ยังไม่พอพี่... เด้งที่สอง .....ไอ้พวกลิขสิทธิ์รออยู่ตรงนั้นอยู่แล้วครับพี่....อะไรจะเกิดขึ้นอีก...มันฟ้องแพ่งอีก....เท่าไหร่ไม่รู้..กี่เรื่องกี่เจ้าคิดเอาครับ..เช็คดูครับว่าของที่มันสั่งมีลิขสิทธิ์กีเจ้า พวกนี้มันถึงกันหมดครับทำเป็นทีม (เพื่อนผมขายแผ่นเกมส์ที่น้อมจิตรมันบอก)
    ผมจึงอยากจะบอกพี่ว่ามันคุ้มกันรึปล่าวลองคิดดูอีกที อยาไปหลงตามเกมส์พวกมัน
    ผมติดใจไอ้เรื่อง 5 คน จากเจ้าทุกข์ 5 กลายเป็นผู้ต้งหา 5 ยังไงครับ ค่าปรับ ศาลจะแบ่งให้เจ้าของลิขสิทธิ์ครึ่งหนึ่ง จากนั้น
    ถ้าเจ้าของลิขสิทธิ์ยังไม่พอใจ ก็สามารถฟ้องปรับเพิ่มได้อีก.....ให้รางวัลแก่ผู้ชี้เบาะแสในการนำจับ 30% และเจ้าหน้าที่ตำรวจที่เข้าจับกุม 20% อีก 50 % เข้ารัฐ
    เห็นมั๊ยครับพี่ 20% *5 ที่ตำรวจมันได้ + กับพวกลิขสิทธิ์มันให้อีก
    ผมว่าไม่คุ้มหรอกพวกพี่ลองคิดดูครับอันนี้เป็นมุมมองของผม เผื่อมันจะได้อะไรบ้าง
    ไม่ใช่ผมไม่ให้ทำอะไรมันนะ ต้องค่อยๆ หาวิธีพี่ เดี๋ยวมันต้องมาอีก ถ้าอย่างนี้พากันไปตายแน่นอนพี่
    ผมแนะว่าถ้าคราวหน้ามันสั่งผมให้ส่งหนังประเภท XXX แล้วแจ้งตำรวจให้ไปรอตามที่จัดส่ง ให้รวมกันระหว่างพวกพ่อค้าแม่ค้าที่โดนเจ้าละ4-5 แผ่น สักประมาณ 20 แผ่น นี่ก็ถือว่าขายแล้ว มีหนังลามกไว้ในครอบครองและจำหน่าย โทษหนักกว่า ทั้งจำทั้งปรับอวกเลยล่ะ
    มีอะไรก็ PM มาคุยกันได้เลยครับผมเคยโดนพวกนี้มาแล้ว
    อย่าลืมนะพี่ ! ที่ตำรวจมันบอกเป็นคนละคดี แต่ไม่ได้หมายความว่าเราไม่ผิด ผมว่ามันรอหลักฐานให้แสดงตัวเป็นผู้ขายมากกว่า
    ฉ้อโกง กับ ขายสินค้าละเมิด บทลงโทษมันต่างกันเยอะพี่ อย่าไปหลงกลดูดีๆ ครับ
    เหตผลอื่น....หรือว่ามีพ่อค้าแม่ค้าตัดกำลังกันเอง
    **ที่ผม PM มาหาพี่โดยตรงเพราะผมคิดว่าพวกมันคงจะดูอยู่หน้าบอร์ดแน่นอน **
    ไม่อยากให้ พ่อค้าแม่ค้า ตาดำๆต้องมาโดนไอ้พวกเห้...ที่นอนรออยู่ที่บ้านแล้วให้พวกเราเดินไปให้มันจับถึงบ้าน ..เจ็บที่สุดครับ
    Quote Originally Posted by freezer
    สวัสดีครับพี่

พอดีเข้ามาเห็นข่าวใหม่มาอีกแล้ว เลยมานั่งอ่านกับเพื่อนแล้วก็มานั่งวิเคราะห์กัน
    สงสัยเรื่อนี้จะเป็นหนังเรื่องยาว แต่จุดจบคงจะเหมือนเดิม
    ผมคงไม่ห้ามหรอกก็แล้วแต่ครับแต่ก็อดไม่ได้เลยลองให้อ่านดูครับ
    เริ่มเรื่องเลยครับเลยครับ

มาตรา 264 "ผู้ใดทำเอกสารปลอมขึ้นทั้งฉบับหรือแต่ส่วนหนึ่งส่วนใด เติมหรือตัดทอนข้อความ หรือแก้ไขด้วยประการใดๆ ในเอกสารที่แท้จริง หรือประทับตราปลอม หรือลงลายมือชื่อปลอมในเอกสาร โดยประการที่น่าจะเกิดความเสียหายแก่ผู้อื่นหรือประชาชน ถ้าได้กระทำเพื่อให้ผู้หนึ่งผู้ใดหลงเชื่อว่าเป็นเอกสารที่แท้จริง ผู้นั้นกระทำความผิดฐานปลอมเอกสารต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินสามปี หรือปรับไม่เกินหกพันบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ

ผู้ใดกรอกข้อความลงในแผ่นกระดาษหรือวัตถุอื่นใด ซึ่งมีลายมือชื่อของผู้อื่นโดยไม่ได้รับความยินยอม หรือโดยฝ่าฝืนคำสั่งของผู้อื่นนั้น ถ้าได้กระทำเพื่อนำเอาเอกสารนั้นไปใช้ในกิจการที่อาจเกิดเสียหายแก่ผู้หนึ่งผู้ใดหรือประชาชน ให้ถือว่าผู้นั้นปลอมเอกสาร ต้องระวางโทษเช่นเดียวกัน"

มาตรา 268 "ผู้ใดใช้หรืออ้างเอกสารอันเกิดจากการกระทำความผิดตาม มาตรา 264 มาตรา 265 มาตรา 266 หรือ มาตรา 267 ในประการที่น่าจะเกิดความเสียหายแก่ผู้อื่นหรือประชาชน ต้องระวางโทษดังที่บัญญัติไว้ในมาตรานั้นๆ

ยกตัวอย่างคำพิพากษาอันนี้ถึงฎีกาเลยครับสรุปมาให้
    พิพากษาแก้เป็นว่า ให้วางโทษปรับจำเลยกระทงละ 6,000 บาท อีกสถานหนึ่งลดโทษตามประมวลกฎหมายอาญา มาตรา 78 ให้กระทงละกึ่งหนึ่ง คงลงโทษปรับกระทงละ 3,000 บาท เรียงกระทงโทษ ตามประมวลกฎหมายอาญา มาตรา 91 รวมลงโทษปรับ 6,000 บาท โทษจำคุกให้รอการลงโทษไว้ 3 ปี และคุมความประพฤติจำเลยไว้มีกำหนด 2 ปี นับตั้งแต่วันที่ได้อ่านคำพิพากษาศาลฎีกาให้จำเลยฟัง โดยให้จำเลยไปรายงานตัวต่อพนักงานคุมประพฤติปีละ 3 ครั้ง ตามเงื่อนไขและกำหนดระยะเวลาที่พนักงานคุมประพฤติเห็นสมควร ให้จำเลยละเว้นการประพฤติใดอันอาจนำไปสู่การกระทำความผิดทำนองนี้อีกกับให้กระทำกิจกรรมบริการสังคมหรือสาธารณประโยชน์ตามที่พนักงานคุมประพฤติและจำเลยเห็นสมควรมีกำหนด 30 ชั่วโมง ตามประมวลกฎหมายอาญา มาตรา 56 หากไม่ชำระค่าปรับให้จัดการตามประมวลกฎหมายอาญา มาตรา 29, 30 นอกจากที่แก้ให้เป็นไปตามคำพิพากษาศาลอุทธรณ์ภาค 2

เห็นรึยังครับถ้าพวกนี้มันรับสารภาพมันไม่ได้รุนแรงอย่างที่คิดหรอกครับ (ถ้ามันเป็นมิจฉาชีพจริง แต่ถ้ามันเป็น เจ้าหน้าที่ของรัฐก็อีกเรื่องครับ)
    คราวนี้ผมจะโยงให้เห็นว่าทำไมมันถึงเป็นจุดจบเดียวกันเป็นข้อเลยนะครับ

1. แบงค์เป็นได้แค่พยานครับเพราะแบ็งค์ไม่ใช่ผู้เสียหาย ( แบ็งค์ไม่ได้เสียผลประโยชน์หรือเงินเลย )
    2. เจ้าของบัญชีคือผู้เสียหายโดยตรง เมื่อถึงเวลา เจ้าหน้าที่จะเชิญตัวมาให้ปากคำ ( ยังไงก็ต้องไปถ้าไม่ไปก็มีความผิดอีก )
    3. ถึงตอนนี้ก็คือสิ่งที่ผมบอก คือ ทำธุรกรรมการเงินเรื่องอะไรกัน ผู้ต้องหาหลอกโอนเงินเพื่อจุดประสงค์อะไร เห็นรึปล่าวครับว่ามันก็วกเข้ามาเรื่องค้าขายอยู่ดี ....แล้วขายอะไรกัน
    ทางผู้ต้องหาคดีปลอมแปลงรอรับสาภาพอยู่แล้วว่าเหตุทีทำเพราะอะไร........สุดท้ายเจ้าของบัญชีก็คือผู้ขายของประเภทไหนล่ะทีนี้ (ถ้าขายของถูกกฎหมายไม่มีปํญหาครับ)
    4. หลังจากนี้ก็ถึงคิว กลายเป็นคดีใหม่ขึ้นอีกคดี.... ขายของละเมิดลิขสิทธิ์ ....วกกลับเข้ามาอีกเหมือนเดิม....
    ***** เข้าทางพวกมันอยู่ดี ******พวกนี้ผมว่าน่าจะรู้เรื่องกฎหมายดีพอสมควร ....แล้วคิดว่าพวกมันเป็นใครดีล่ะ
    ผมพยายามอยากจะช่วย....ไม่ให้เข้าไปติดกับพวกมัน....อันนี้ก็แล้วแต่
    พวกเค้าขายของพวกนี้ต้องรู้ทันด้านกฎหมายเอาไว้ ....
    ปรึกษาด้านกฎหมายได้ครับพอมีความรู้นิดๆหน่อย......ลองดูกันครับว่าจะเป็นอย่างที่ผมว่ามั๊ย...เหนื่อยครับ
    อีกครั้งครับพี่
    คืออันนี้เพื่อนมันวิเคราะห์ให้ฟังนะครับ...อย่าคิดว่าเป็นเรื่องจริง เพราะเพื่อนผมขายของประเภทแผ่นแบบนี้อยู่
    เป็นไปได้มั๊ยที่พวกขายของด้วยกันพยายามตัดคู่แข่งออกไป พี่ลองไปดูว่าร้านที่โดนเป็นร้านยังงัย
    ประเภทขายดีเกินไปรึปล่าวหรือเป็นพวกไปตัดราคาเค้า เลยโดนแกล้งให้เข้าไปอยู่ในวังวนแบบนี้
    ขายของแบบไม่มีความสุข (ถ้าพวกนั้นโดนจับ แล้วจะมีพวกไหนที่ได้ประโยชน์)
    อันนี้คิดกันเล่นๆนะอย่าจริงจัง....
    ผมก็ชอบดูหนังเหมือนกัน..แต่ใช้บริการประเภท No Screen มันถูกดีดูแล้วก็ทิ้งไม่ได้สะสมอะไร
    คุยกันสนุกๆนะครับพี่ เพิ่งเข้ามาขายยังไม่มีเพื่อนคุยเลย พี่คนแรกเลย
    ผมขาย LEVI'S มือสองครับ
    งั้นก็ โอเคไปครับ....

เพิ่งเปิดอ่านพอดีเลยครับ กลัวพี่จะซวยไปด้วย เพราะพี่ไม่มีส่วนได้ส่วนเสียกับเค้าครับ
    ยิ่งถ้าเกิดเค้าวนเวียนอยู่ในนี้พี่ก็ต้องระวังครับ

การหมิ่นประมาท ยังถูกบัญญัติให้เป็นความผิดหนึ่ง ในประมวลกฏหมายอาญา มาตรา 326 ซึ่งลักษณะการกระทำคือ ผู้กระทำความผิดได้ใส่ความผู้อื่นต่อบุคคลที่สาม โดยประการที่น่าจะทำให้ผู้อื่นเสียชื่อเสียง ถูกดูหมิ่น หรือถูกเกลียดชัง การพิจารณาข้อความที่เป็นการหมิ่นประมาทในทางอาญานั้น อาจเป็นความจริง หรือเท็จก็ได้ดังที่เคยมีคำกล่าวว่า "ยิ่งจริงยิ่งผิด" เพราะกฏหมาย มุ่งพิจารณาแต่เพียงว่าถ้ามีการกล่าวถึงบุคคลอื่น ในด้านที่ไม่ดีแล้ว ย่อมจะทำให้สังคมไม่สงบสุข ไม่ว่าข้อความนั้นจะเป็นจริงหรือไม่
    ความรับผิดทางอาญา และทางแพ่งมีข้อแตกต่าง ประการสำคัญทีสุด คือ หากข้อความที่กล่าวเป็นเรื่องเท็จ ผู้กระทำจะมีความผิดทางอาญา และต้องชดใช้ค่าเสียหายทางแพ่ง แต่ถ้าข้อความที่กล่าวเป็นจริง ผู้กระทำจะมีความผิดทางอาญา แต่ไม่ต้องชดใช้ค่าเสียหายทางแพ่ง

กรณีความผิดทางอาญา ในการหมิ่นประมาททางอินเตอร์เน็ต จะมีความผิดตามมาตรา 326 ที่บัญญัติว่า "ผู้ใดใส่ความผู้อื่นต่อบุคคลที่สาม โดยประการที่ทำให้ผู้นั้นเสียชื่อเสียง ถูกดูหมื่น หรือ ถูกเกลียดชัง ผู้นั้นกระทำความผิดฐานหมิ่นประมาท ต้องระวางโทษ จำคุกไม่เกิน 1 ปี หรือปรับไม่เกิน 20,000 บาท หรือทั้งจำและปรับ"
    หากนำข้อความ หรือภาพที่มีลักษณะหมิ่นประมาท ไปลงไว้ในเว็บไซต์ คนทั่วไปย่อมสามารถเข้าถึงข้อมูลดังกล่าวได้ อันเป็นลักษณะของการโฆษณาด้วยภาพ หรือตัวอักษรที่ทำให้ปรากฎด้วยวิธีใด อย่างหนึ่ง ซึ่งในมาตรา 329 บัญญัติไว้ว่า "ถ้าความผิดฐานหมิ่นประมาท ได้กระทำโดยการโฆษณา ด้วยเอกสาร ภาพวาด ภาพระบายสี ภาพยนต์ ภาพ หรือ ตัวอักษรที่ทำให้ปรากฎ ไม่ว่าด้วยวิธีใดๆ แผ่นเสียง หรือสิ่งบันทึกเสียง บันทึกภาพ หรือบันทึกอักษร กระทำโดยการกระจายเสียง หรือกระจายภาพ หรือโดยกระทำการป่าวประกาศด้วยวิธีอื่น ผู้กระทำต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินสองปี และปรับไม่เกินสองแสนบาท" ผู้กระทำจะต้องได้รับโทษหนักกว่ามาตรา 326 เพราะการโฆษณาเป็นการทำให้ข้อความหรือภาพที่มีลักษระหมิ่นประมาทกระจายไปสู่คนจำนวนมากกว่าการหมิ่นประมาททั่วๆ ไป
    ความผิดสำเร็จในความผิดฐานหมิ่นประมาททางอินเตอร์เน็ตนั้น จะถือว่าความผิดสำเร็จเมื่อใด เมื่อพิจารณาถ้อยคำที่ว่า "โดยประการที่ทำให้ผู้นั้นเสียชื่อเสียง ถูกดูหมื่น หรือถูกเกลียดชัง" ที่บัญญัติไว้ในมาตรา 326 นั้นไม่ใช่ผลของการกระทำความผิดฐานหมิ่นประมาท ที่ต้องถือว่าเป็นความผิดสำเร็จแล้ว แต่จะพิจารณาว่าผิดสำเร็จ หรือไม่จากวิญญูชนทั่วไป (บุคคลทั่วไป) ว่าเมื่อได้รับทราบข้อความนั้นแล้ว เห็นว่าน่าจะเกิดความเสียหายแต่ผู้อื่นหรือไม่ ถ้าเห็นว่าน่าจะเสียหาย ผู้กระทำก็จะมีความผิดแล้ว แต่ถ้าบุคคลทั่วไปเห็นว่าไม่น่าจะเสียหายแต่ผู้อื่น ผู้กระทำก็ไม่มีความผิด และต้องได้ข้อเท็จจริงว่า บุคคลที่สามรับทราบข้อความนั้นแล้ว จึงจะถือว่าเป็นความผิดสำเร็จ
    การหมิ่นประมาททางอินเตอร์เน็ตสามารถฟ้องร้องเอาผิดได้หรือไม่ สามารถฟ้องร้องได้ทั้งคดีอาญา และคดีแพ่ง โดยอาญานั้นยิ่งจริงยิ่งผิด ไม่สามารถยอมความได้นะจ๊ะ 1 คำหมิ่นประมาท คิดเป็นหนึ่งบทลงโทษ 100 คำหมิ่นประมาท(ต่อคน) ก็บวก ลบ คูณ หารกันเอาเองนะ คนตั้งกระทู้โทษหนักพักพวกก็โดนนะจ๊ะ

ด้วยความหวังดีครับ....
    มีคนแจ้งเตือนผมด้วยความหวังดีครับ ขอบคุณมาก ๆ ครับ

ผมเลยได้ลองติดต่อกับฝ่ายกฏหมายของทางเวปไซด์ขายของเวปไซด์หนึ่ง

ในกรณีที่มีการเผยแพร่ ข้อมูลของมิจฉาชีพว่าจะเข้าข่ายหมิ่นประมาทมั้ย เพราะทางเวปพันทิพก็ลง หรือไทยเซคคั่นแฮนด์ก็ลงข้อมูลพวกนี้ เพื่อที่จะได้ให้ผู้ซื้อและผู้ขายระมัดระวังตัว

ทางนั้นแจ้งว่า ผู้ที่ถูกมิจฉาชีพแอบอ้างนำชื่อและบัญชีไปใช้ เค้าคงไม่มาเดือดเนื้อร้อนใจกับคนที่โพสครับ แต่จะไล่บี้หาตัวคนที่แอบอ้าง เอาชื่อเค้าไปใช้มากกว่า

เพราะถ้าคนที่โดนแอบอ้างชื่อมาใช้บริสุทธิ์ใจจริง ก็ต้องไล่บี้กับคนที่เป็นคนกระทำความผิด

และถึงจะมาฟ้องหมิ่นประมาทเรา ยังไงเราก็บริสิทธิ์ใจอยู่แล้วครับกับการช่วยเหลือผู้อื่นไม่ให้ตกเป็นเหยื่อมิจฉาชีพต่อไป

และยังไงศาสก็รับฟังความเห็นนี้แน่นอน

แต่ถ้าคนที่ถูกแอบอ้างรับรู้ ก็เข้าข่ายสมรู้ ร่วมคิด ก็จะตกเป็นหนึ่งในผู้ต้องหาไปด้วยครับ

ก็สมควรที่จะถูกดำเนินคดีกันทั้งโคตรด้วยความชั่วและความเลวที่ตัวเองได้ก่อไว้

อนึ่งทางเวปไซด์ที่ผมได้ไปขอความช่วยเหลือ ได้แนะนำว่า ให้ทำจดหมายเวียนเผยแพร่ข้อมูลเหล่านี้ไปยังเวปซื้อขาย ทุก ๆ เวป เพื่อความปลอดภัยของทุกคน เพราะเป็นเรื่องค่อนข้างใหม่

ผมก็ว่าจะทำฟอเวิร์ดเมล์แจ้งเตือนไปที่ทุก ๆ ท่านด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ค่าปกติ

ดันอีกนิด อย่าปล่อยให้คนชั่วลอยนวล

9269 Guest

ค่าปกติ

ดันด้วยจ้า

ค่าปกติ

ดันหน่อย จะลืมหมดแล้ว

โพส
    1

ค่าปกติ

ขนาดเราเป็นแค่ลูกค้าเราก็กลัวนะคะ ดันให้ค่ะ

โพส
    1

ค่าปกติ

แจ้งความได้ แต่ก็จะโดนแบบที่คนข้างบนบอกมานั่นหละ ระวังตัวให้ดีๆนะครับ จะแจ้งก็หาคนระวังหลังให้ดีๆหน่อย

โพส
    5

ค่าปกติ

ดันใก้ครับ น่าสนใจ

nonat Guest

ค่าปกติ

แวะมาช่วยดัน

Bookmarks

กฎระเบียบในการโพส