หน้าแรก | Facebook | กฎ กติกา มารยาท | การสนับสนุนเว็บ | ติดต่อเรา | Line ID : @923ykdea
หน้า 22 ของ 476 แรกแรก ... 1220212223243272122 ... สุดท้ายสุดท้าย
กำลังแสดงผลลัพธ์ 211 ถึง 220 ของ 4753

โพส
    34

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by natsuki แสดงโพส
    สอบถามหน่อยค่ะ ถ้าน้องซื้อ LEDรุ่นเดียวกับของพี่ (LG 42" 42LW4500)
    เวลาซื้อแผ่น 3Dจากพ่อค้านี่ต้องซื้อแผ่นแบบไหนคะ
    TV 3Dแบบ Passiveต้องซื้อแผ่นตังหากหรือซื้อแผ่นแบบเดียวกับ Activeได้เลยคะ
    ขอบคุณค่ะ
    ทีวี 3D แบ่งเป้นสองระบบก็จริง แต่สามารถเล่นแผ่นหนังแบบเดียวกันครับ ดังนั้น แผ่นไหนขึ้นว่า เป็น 3D ก็ซื้อไปลองกับทีวีได้เลย
    แตในกรณีซื้อแผ่นบลูเรย์ 3D ไปเปิดกับทีวี 3D ก็จริง แต่ตัวเครื่องเล่นบลูเรย์จ้องเป็นตัว 3D ด้วยนะครับ แล้วก็สาย HDMI ต้องเป็น V1.4 ขึ้นไปครับ
    ผมเคยเขียนแนะนำแผ่นเทส 3D กับทีวี 3D ไว้นะครับ ลองอ่านย้อนหลังดูครับ เป็นแผ่น LG3D เอาไปเปิดดูได้เลยครับ ยอดเยี่ยมมากครับ
    รับดูฮวงจุ้ย ขึ้นเสาเอก ตั้งศาลเทวา บวงสรวงต่างๆ
    https://www.facebook.com/modonut

Blu-ray Disc ออฟไลน์ Silver Merchant (พ่อค้า แม่ค้าตัวจริง)
    โพส
    2,244

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by hotbug2315 แสดงโพส
    Shame แสดงโดย Michael Fassbender มีเปล่าครับ
    ยังไม่มาครับ

Quote Originally Posted by modonut แสดงโพส
    ซื้อตัว 50GB 3D มา ในเรื่องของภาพและเสียง เยี่ยมยอดมากครับ และภาพสามมิติของหนังเรื่องนี้ สวยมากครับ ไล่ระดับความตื้นลึกของภาพได้สวยงามมากจริงๆ ส่วนตัวเนื้อหนัง ก็ตามสไตล์ของ สปีลเบอร์ก ซึ่งเหมาะที่สุดแล้ว สำหรับหนังในแนว ผจญภัยแนวนี้ ยิ่งเป็นฉบับการ์ตูน ยิ่งไม่ต้องคำนึงความเป็นจริงมากนัก จึงสามารถเติมเต็มในจินตนาการของตัวเองได้อย่างเต็มที่ จัดเป็นหนังที่หลายคนรอคอย และไม่ผิดหวังครับ

ยังไงก็ตามขอแนะนำ ให้ซื้อเป็นตัว 3D 50GB ไปเลยครับ ยังไม่มีทีวี 3D ก็สามารถเลือกดูแบบ 2D ได้ก่อนครับ ตอนหลังไปถอยทีวี 3D มา จะได้มีแผ่นสำหรับไปเทสด้วยในตัวไปเลย

ความเห็นสอดคล้องกันทุกประการครับ

Quote Originally Posted by modonut แสดงโพส
    ทีวี 3D แบ่งเป้นสองระบบก็จริง แต่สามารถเล่นแผ่นหนังแบบเดียวกันครับ ดังนั้น แผ่นไหนขึ้นว่า เป็น 3D ก็ซื้อไปลองกับทีวีได้เลย
    แตในกรณีซื้อแผ่นบลูเรย์ 3D ไปเปิดกับทีวี 3D ก็จริง แต่ตัวเครื่องเล่นบลูเรย์จ้องเป็นตัว 3D ด้วยนะครับ แล้วก็สาย HDMI ต้องเป็น V1.4 ขึ้นไปครับ
    ผมเคยเขียนแนะนำแผ่นเทส 3D กับทีวี 3D ไว้นะครับ ลองอ่านย้อนหลังดูครับ เป็นแผ่น LG3D เอาไปเปิดดูได้เลยครับ ยอดเยี่ยมมากครับ
    ความเห็นสอดคล้องกันอีกแล้วครับท่าน

Quote Originally Posted by natsuki แสดงโพส
    สอบถามหน่อยค่ะ ถ้าน้องซื้อ LEDรุ่นเดียวกับของพี่ (LG 42" 42LW4500)
    เวลาซื้อแผ่น 3Dจากพ่อค้านี่ต้องซื้อแผ่นแบบไหนคะ
    TV 3Dแบบ Passiveต้องซื้อแผ่นตังหากหรือซื้อแผ่นแบบเดียวกับ Activeได้เลยคะ
    ขอบคุณค่ะ
    อยากจะขอเน้นสาย hdmi นิดส์นึง
    เลือกสายที่ราคาสูงกว่าปกติ นิดส์นึงนะครับ
    ภาพที่ได้จะสะอาด สะอ้าน ไร้มลทิน สดใส สวยงามครับ
    แต่ไม่ต้องแพงมาก เด๋ว ไม่เหลือ ตังซื้อแผ่น 3d อะครับ

Blu-ray ของทางร้าน ไม่ว่าจะเป็น 25GB หรือ 50GB ผลิตจากโรงงานทุกแผ่น
    ดังนั้น ไม่ว่าจะเป็น การสกรีนแผ่น ปกพิมพ์เงา ปั๊มนูน สวยงามเนียนๆ เหมือนแผ่นแท้ทุกประการ

รูปสินค้าที่นำมาลงในร้าน ถ่ายจากสินค้าจริงทุกรูป ดังนั้น สินค้าที่จะได้รับก็เหมือนในรูปที่ลงทุกประการครับ

โพส
    187

ค่าปกติ

แวะมาทักทายค่ะ....
    มีหนังตรงสเปคเข้ามาบ้างรึยังคะ?

โพส
    13

ค่าปกติ ขอสั่งแบบซองครับ

ขอสั่งแบบซองครับ ไม่เคยสั่งหารายละเอียดไม่เจอไม่ทราบมีแถมหรือเปล่า แนะนำทาง PM ด้วยครับ

1. The Godfather 2 (Oscar 1974 , Best Picture) <บรรยายไทย+พากย์ไทย>Dolby TrueHD 5.1
    2. The Godfather 1 (Oscar 1972 , Best Picture) <บรรยายไทย+พากย์ไทย>Dolby TrueHD 5.1
    3. The Bridge on the River Kwai (Oscar 1957 , Best Picture) <บรรยายไทย>DTS-HD Master 5.1
    4. The Bodyguard (Whitney Houston+Kevin Costner)<บรรยายไทย>DTS-HD Master 5.1
    5. Trust (2012) (Clive Owen+Catherine Keener) <บรรยายไทย+พากย์ไทย>Dolby TrueHD 5.1
    6. 3:10 to Yuma (Russell Crowe+Christian Bale)<บรรยายไทย+พากย์ไทย> Lpcm 7.1 Uncompressed
    7. Waterworld (Kevin Costner+Jeanne Tripplehorn) <บรรยายไทย+พากย์ไทย> DTS-HD Master 5.1
    8. Ronin (Robert De Niro+Jean Reno+Natascha McElhone) <บรรยายไทย+พากย์ไทย> DTS-HD Master 5.1
    9. Stardust (Robert De Niro+Sienna Miller+Michelle Pfeiffer) <บรรยายไทย+พากย์ไทย> DTS-HD Master 5.1

โพส
    4

ค่าปกติ

หนังที่ขายนี่เป็นตัว Master ทั้งหมดเลยรึเปล่าครับ เคยเจอบางที่เอา MKV มาแปลงเลยแอบกลัวนิดๆ
    แล้วแผ่น 3D ที่ขายนี่ระหว่าง 25GB กับ 50GB ต่างกันมากมั๊ยครับ ผมใช้พลาสม่า 50 นิ้วของ LG อยู่ครับ 50PW450 มันไม่เป็นถึง Full HD มันจะต่างหันเยอะมั๊ยระหว่างว 25กับ50GB
    อีกอย่างนึงครับ 3D ของที่ร้านนี่ ต้องเอาแบบ2ภาพมารวมกันรึเปล่าครับหรือมาแบบ 3D แท้ๆโดยที่ไม่ต้องมารวมเอง
    Last edited by kusanangi; 18-04-2012 at 00:56.

โพส
    34

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by kusanangi แสดงโพส
    หนังที่ขายนี่เป็นตัว Master ทั้งหมดเลยรึเปล่าครับ เคยเจอบางที่เอา MKV มาแปลงเลยแอบกลัวนิดๆ
    แล้วแผ่น 3D ที่ขายนี่ระหว่าง 25GB กับ 50GB ต่างกันมากมั๊ยครับ ผมใช้พลาสม่า 50 นิ้วของ LG อยู่ครับ 50PW450 มันไม่เป็นถึง Full HD มันจะต่างหันเยอะมั๊ยระหว่างว 25กับ50GB
    อีกอย่างนึงครับ 3D ของที่ร้านนี่ ต้องเอาแบบ2ภาพมารวมกันรึเปล่าครับหรือมาแบบ 3D แท้ๆโดยที่ไม่ต้องมารวมเอง
    มาช่วยตอบแทนนะครับ ที่นี่เป็นแผ่นหนังจากบลูเรย์แท้ครับ ไม่ใช่ mkv
    ถ้าหนัง 3D แนะนำ ซื้อเป็น 50GB ครับ เพราะหนัง 3D รายละเอียดภาพยิ่งเยอะ จะยิ่งสวยครับ
    3D เป็นแบบฟลูบลูเรย์ครับ ไม่ใช่แบบ SBS นอกจากที่ระบุว่าเป็น 3DTV ถึงจะเป็นแบบ SBS
    รับดูฮวงจุ้ย ขึ้นเสาเอก ตั้งศาลเทวา บวงสรวงต่างๆ
    https://www.facebook.com/modonut

Blu-ray Disc ออฟไลน์ Silver Merchant (พ่อค้า แม่ค้าตัวจริง)
    โพส
    2,244

ค่าปกติ

แวะมาทักทายค่ะ....
    มีหนังตรงสเปคเข้ามาบ้างรึยังคะ?
    น่าจะตรงสเปคแล้วนะครับ

Quote Originally Posted by rangsun แสดงโพส
    ขอสั่งแบบซองครับ ไม่เคยสั่งหารายละเอียดไม่เจอไม่ทราบมีแถมหรือเปล่า แนะนำทาง PM ด้วยครับ

1. The Godfather 2 (Oscar 1974 , Best Picture) <บรรยายไทย+พากย์ไทย>Dolby TrueHD 5.1
    2. The Godfather 1 (Oscar 1972 , Best Picture) <บรรยายไทย+พากย์ไทย>Dolby TrueHD 5.1
    3. The Bridge on the River Kwai (Oscar 1957 , Best Picture) <บรรยายไทย>DTS-HD Master 5.1
    4. The Bodyguard (Whitney Houston+Kevin Costner)<บรรยายไทย>DTS-HD Master 5.1
    5. Trust (2012) (Clive Owen+Catherine Keener) <บรรยายไทย+พากย์ไทย>Dolby TrueHD 5.1
    6. 3:10 to Yuma (Russell Crowe+Christian Bale)<บรรยายไทย+พากย์ไทย> Lpcm 7.1 Uncompressed
    7. Waterworld (Kevin Costner+Jeanne Tripplehorn) <บรรยายไทย+พากย์ไทย> DTS-HD Master 5.1
    8. Ronin (Robert De Niro+Jean Reno+Natascha McElhone) <บรรยายไทย+พากย์ไทย> DTS-HD Master 5.1
    9. Stardust (Robert De Niro+Sienna Miller+Michelle Pfeiffer) <บรรยายไทย+พากย์ไทย> DTS-HD Master 5.1
    แจ้งทางพีเอ็มครับ

Quote Originally Posted by kusanangi แสดงโพส
    ตามที่คุณ modonut ช่วยตอบเลยครับ
    ชัดเจน ครบถ้วนครับ

มาช่วยตอบแทนนะครับ ที่นี่เป็นแผ่นหนังจากบลูเรย์แท้ครับ ไม่ใช่ mkv
    ถ้าหนัง 3D แนะนำ ซื้อเป็น 50GB ครับ เพราะหนัง 3D รายละเอียดภาพยิ่งเยอะ จะยิ่งสวยครับ
    3D เป็นแบบฟลูบลูเรย์ครับ ไม่ใช่แบบ SBS นอกจากที่ระบุว่าเป็น 3DTV ถึงจะเป็นแบบ SBS
    ขอบคุณมากครับ

รายการใหม่ครับ

Blu-ray ซอง;Les Misérables in Concert: The 25th Anniversary (2012) DTS-HD Master 5.1
    Blu-ray ซอง;Iron Maiden: En Vivo! (2012) DTS-HD Master 5.1

Blu-ray ซอง;War Horse (2012)(Steven Spielberg+Jeremy Irvine)<บรรยายไทย+พากย์ไทย> DTS-HD Master 7.1
    Blu-ray ซอง;The Adventures of Tintin (2012)(Steven Spielberg+Peter Jackson) <บรรยายไทย+พากย์ไทย> DTS-HD Master 7.1
    Blu-ray ซอง;Super 8 (Steven Spielberg+Joel Courtney) <บรรยายไทย+พากย์ไทย>Dolby TrueHD 7.1
    Blu-ray ซอง;Indiana Jones and the Kingdom of the Crystal Skull (Steven Spielberg+Harrison Ford) <บรรยายไทย+พากย์ไทย>Dolby TrueHD 5.1
    Blu-ray ซอง;Minority Report (Steven Spielberg+Tom Cruise) <บรรยายไทย+พากย์ไทย>DTS-HD Master 5.1
    Blu-ray ซอง;A.I. Artificial Intelligence(Steven Spielberg+Haley Joel Osment ) <บรรยายไทย>DTS-HD Master 5.1
    Blu-ray ซอง;Jurassic Park (Steven Spielberg+Sam Neill) <บรรยายไทย+พากย์ไทย> DTS-HD Master 7.1
    Blu-ray ซอง;Jurassic Park :The Lost World (Steven Spielberg+Jeff Goldblum ) <บรรยายไทย+พากย์ไทย> DTS-HD Master 7.1

Blu-ray ซอง;The Pacific (6disc)(Steven Spielberg+Tom Hanks)<บรรยายไทย>DTS-HD Master 5.1 แนะนำอย่าง แรงแรง ครับ
    Blu-ray ซอง;Band of Brothers (6disc)(Steven Spielberg+Tom Hanks)<บรรยายไทย>DTS-HD Master 5.1แนะนำอย่าง แรงแรง ครับ
    Blu-ray ซอง;Saving Private Ryan (Steven Spielberg+Tom Hanks) <บรรยายไทย+พากย์ไทย> DTS-HD Master 5.1
    Blu-ray ซอง;Close Encounters of the Third Kind (30th Anniversary Edition) (Steven Spielberg) <บรรยายไทย> DTS-HD Master 5.1

Blu-ray ซอง;The Girl With The Dragon Tattoo (2012)(David Fincher+Daniel Craig)<บรรยายไทย+พากย์ไทย> DTS-HD Master 5.1
    Blu-ray ซอง;The Social Network (David Fincher+Jesse Eisenberg) <บรรยายไทย+พากย์ไทย>DTS-HD Master 5.1
    Blu-ray ซอง;Fight Club (David Fincher+Brad Pitt+Edward Norton) <บรรยายไทย+พากย์ไทย> DTS-HD Master 5.1
    Blu-ray ซอง;Seven (David Fincher+Brad Pitt+Morgan Freeman)<บรรยายไทย+พากย์ไทย> DTS-HD Master 7.1
    Blu-ray ซอง;Alien 3 (David Fincher+Sigourney Weaver)<บรรยายไทย> DTS-HD Master 5.1

Blu-ray ซอง;Anonymous (2012)(Roland Emmerich+Rhys Ifans)<บรรยายไทย+พากย์ไทย> DTS-HD Master 5.1
    Blu-ray ซอง;2012 (Roland Emmerich+John Cusack)<บรรยายไทย+พากย์ไทย> DTS-HD Master 5.1
    Blu-ray ซอง;The Day after Tomorrow (Roland Emmerich+Jake Gyllenhaal)<บรรยายไทย+พากย์ไทย> DTS-HD Master 5.1
    Blu-ray ซอง;Independence Day (Roland Emmerich+Will Smith) <บรรยายไทย+พากย์ไทย> DTS-HD Master 5.1
    Blu-ray ซอง;The Patriot (Roland Emmerich+Mel Gibson) <บรรยายไทย+พากย์ไทย>Lpcm 5.1 Uncompressed
    Blu-ray ซอง;Godzilla (Roland Emmerich+Jean Reno) <บรรยายไทย+พากย์ไทย>DTS-HD Master 5.1
    Blu-ray ซอง;10,000 B.C.(Roland Emmerich+Steven Strait)<บรรยายไทย+พากย์ไทย> Dolby TrueHD 5.1

Blu-ray ซอง;Game of Thrones Season 1 (5disc) <บรรยายไทย> DTS-HD Master 5.1 แนะนำอย่าง แรงแรง ครับ
    Blu-ray ซอง;Arrow The Ultimate Weapon(2012)(Park Hae Il+Ryu Seung Ryong+Moon Chae Won)<บรรยายไทย+พากย์ไทย> DTS-HD Master 5.1
    Blu-ray ซอง;Sector 7 (2012)(Ha Ji Won+Oh Ji Ho)<บรรยายไทย+พากย์ไทย> DTS-HD Master 5.1
    Blu-ray ซอง;The Awakening (2012)(Rebecca Hall+Dominic West)<บรรยายไทย+พากย์ไทย> DTS-HD Master 5.1
    Blu-ray ซอง;In The Name of The King 2 (2012)(Dolph Lundgren+Natassia Malthe)<บรรยายไทย+พากย์ไทย> DTS-HD Master 5.1
    Blu-ray ซอง;A Chinese Odyssey Part 1&2 (2disc)(Stephen Chow+Karen Mok+Athena Chu)<บรรยายไทย+พากย์ไทย> DTS-HD Master 6.1
    Blu-ray ซอง;Daybreakers (Ethan Hawke+Willem Dafoe)<บรรยายไทย+พากย์ไทย> DTS-HD Master 5.1
    Blu-ray ซอง;Takers (Paul Walker+Chris Brown+Hayden Christensen )<บรรยายไทย+พากย์ไทย> DTS-HD Master 5.1

Blu-ray ซอง;Alvin and the Chipmunks 3:Chipwrecked (2012)<บรรยายไทย+พากย์ไทย> DTS-HD Master 5.1
    Blu-ray ซอง;Alvin and the Chipmunks 2:The Squeakquel <บรรยายไทย+พากย์ไทย> DTS-HD Master 5.1
    Blu-ray ซอง;Alvin and the Chipmunks 1<บรรยายไทย+พากย์ไทย> DTS-HD Master 5.1
    Blu-ray ซอง;Bruce Almighty (Jim Carrey+Jennifer Aniston+Morgan Freeman)<บรรยายไทย+พากย์ไทย> DTS-HD Master 5.1
    Blu-ray ซอง;Evan Almighty (Steve Carell+Morgan Freeman)<บรรยายไทย+พากย์ไทย> DTS-HD Master 5.1

Blu-ray(กล่องเหล็ก มินิ);War Horse (2012)(Steven Spielberg+Jeremy Irvine)<บรรยายไทย+พากย์ไทย> DTS-HD Master 7.1
    Blu-ray(กล่องเหล็ก มินิ);The Adventures of Tintin (2012)(Steven Spielberg+Peter Jackson) <บรรยายไทย+พากย์ไทย> DTS-HD Master 7.1
    Blu-ray(กล่องเหล็ก มินิ);The Girl With The Dragon Tattoo (2012)(David Fincher+Daniel Craig)<บรรยายไทย+พากย์ไทย> DTS-HD Master 5.1
    Blu-ray(กล่องเหล็ก มินิ);J. Edgar (2012)(Leonardo DiCaprio+Naomi Watts)<บรรยายไทย+พากย์ไทย>DTS-HD Master 5.1
    Blu-ray(กล่องเหล็ก มินิ);Extremely Loud and Incredibly Close(2012)(Tom Hanks+Sandra Bullock) <บรรยายไทย+พากย์ไทย> DTS-HD Master 5.1
    Blu-ray(กล่องเหล็ก มินิ);Alvin And The Chipmunks 3: Chipwrecked (2012)<บรรยายไทย+พากย์ไทย> DTS-HD Master 5.1

Blu-ray 50GB;War Horse (2012)(Steven Spielberg+Jeremy Irvine)<บรรยายไทย+พากย์ไทย> DTS-HD Master 7.1
    Blu-ray 50GB;Kyoko Maki in Real 3D (2012) Lpcm 2.0 Uncompressed Rate X
    Blu-ray 50GB;The Darkest Hour 3D (2012) DTS-HD Master 5.1
    Blu-ray 50GB;Without Evidence 3D (Angelina Jolie) DTS-HD Master 5.1
    Blu-ray 50GB;Rabbit Horror 3D (2012) DTS-HD Master 5.1

Blu-ray ของทางร้าน ไม่ว่าจะเป็น 25GB หรือ 50GB ผลิตจากโรงงานทุกแผ่น
    ดังนั้น ไม่ว่าจะเป็น การสกรีนแผ่น ปกพิมพ์เงา ปั๊มนูน สวยงามเนียนๆ เหมือนแผ่นแท้ทุกประการ

รูปสินค้าที่นำมาลงในร้าน ถ่ายจากสินค้าจริงทุกรูป ดังนั้น สินค้าที่จะได้รับก็เหมือนในรูปที่ลงทุกประการครับ

โพส
    4

ค่าปกติ

pm รายการไปแล้วครับถ้าไม่ได้รับรบกวนแจ้งด้วยครับ

โพส
    13

ค่าปกติ

รายการนี้ โอนแล้วครับ รายละเอียดตาม PM ครับ

Quote Originally Posted by rangsun แสดงโพส

โพส
    34

ค่าปกติ

สั่งหนังและแจ้งโอนทาง pm แล้วนะครับ

Bookmarks

กฎระเบียบในการโพส