หน้าแรก | Facebook | กฎ กติกา มารยาท | การสนับสนุนเว็บ | ติดต่อเรา | Line ID : @923ykdea
หน้า 1 ของ 2 12 สุดท้ายสุดท้าย
กำลังแสดงผลลัพธ์ 1 ถึง 10 ของ 70

Hybrid View

Previous Post Previous Post   Next Post Next Post
    โพส
    8

ค่าปกติ รอสินค้า ร้าน UPSTREAM หรือ seriesdvdshop

ผมมีสั่งซื้อสินค้า UPSTREAM/seriesdvdshop ไปวันที่ 30ธค57 120แผ่น โอนเงิน30/12/57 มีเมล์ตอบกลับมารับทราบ
    5มค58 ทวงถาม มีเมล์ข้อความมาตรฐานทางร้าน ตอบกลับ กำลังดำเนินการ
    ทวงไปอีกครั้ง สองวันที่แล้ว ไม่มีการตอบกลับ
    ไม่ทราบร้านนี้ มีประวัติไม่ดีมั่งไม๊ครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าทุก comments ครับ

โพส
    1

ค่าปกติ

สั่งซื้อที่UPSTREAM/seriesdvdshop ไปเหมือนกันคะ โอนเงินเรียบร้อยตั้งแต่วันที่ 3/1/58 มีเมล์ตอบกลับมาวท.5/1/58 เมล์ไปสอบถามก็ไม่ยอมตอบกลับ
    หมายเลขพัสดุที่ให้มาก็ตรวจสอบไม่ได้ จนวท.20.1/58 ยังไม่ได้รับสินค้าเลยค่ะ รอจนเซ็งเลยอะ

โพส
    2

ค่าปกติ

เหมือนกันเลยคะ สั่งไปตั้งแต่ 28/12/57 รอจนป่านนี้ยังไม่ได้รับสินค้า เซงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง
    ติดต่อไม่ได้ เช็คเลขพัสดุก้ไม่พบข้อมูล หมายฟามว่างัยยยยยยย

โพส
    10

ค่าปกติ

ผมเคยซื้อร้านนี้เหมือนกันโดยฝากซื้อรวมกับเพื่อนประมาณปีที่แล้วกว่าจะได้ร่วม

2เดือนน่ะคับเรียกว่ารอจนลืมไปเลยคับ

โพส
    2

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by wutang แสดงโพส
    ผมเคยซื้อร้านนี้เหมือนกันโดยฝากซื้อรวมกับเพื่อนประมาณปีที่แล้วกว่าจะได้ร่วม

2เดือนน่ะคับเรียกว่ารอจนลืมไปเลยคับ
    Diaby
    ผมเคยสั่งร้านนี้มาหลายครั้ง บางครั้งเร็ว บางครั้งช้ามาก คราวนี้ 2 เดือนแล้ว สั่งตั้งแต่ปลายพ.ย. ทุกทีไม่เคย mail ไปถาม แต่คราวนี้ทนไม่ไหว เนื่องจากติดตาม Action plan (รายงานการส่งของ ) หยุดนิ่งมาตั้งแต่ต้น พ.ย. (7-8 พ.ย.) ดูแปลกๆ ขอให้อย่าเป็นอย่างที่คิดเลย

โพส
    1

ค่าปกติ

สั่งของร้านนี้เหมือนกันค่ะ ตั้งแต่วันที่ 26 ธันวาคม 2557 มีเมล์ตอบกลับภายใน 1 วันเพื่อแจ้งยอด จากนะ้นเมื่อโอนแล้วและมีเมลล์ตอบกลับรับทราบแล้ว. แต่เมื่อนานเข้า เกิน 2 สัปดาห์ ก็รู้สึกว่านานไป แต่ด้วยความเกรงใจ เข้าใจว่างานคนยุ่งมาก มีหลายออเดอร์ จึงอดทนรอ. แต่นี่ 1 เดือนแล้ว เมลล์ไปก้อไม่ตอบ ไม่อธิบาย. หากหายเงียบไป เข้าข่ายฐานหลอกลวงประชาชนน้ะคะ หรือถ้าไม่งั้นขอเงินคืนละกาน ไม่เอาก่อได้ บริการแบบนี้ไม่โปรเลยนะคะ

โพส
    8

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by tina1202 แสดงโพส
    เหมือนกันเลยคะ สั่งไปตั้งแต่ 28/12/57 รอจนป่านนี้ยังไม่ได้รับสินค้า เซงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง
    ติดต่อไม่ได้ เช็คเลขพัสดุก้ไม่พบข้อมูล หมายฟามว่างัยยยยยยย
    คุณ TINA1202 ได้รับแล้ว
    ผม 30/12/57 ใกล้แล้วดิเนี่ย
    ขอบคุณที่มาแจ้งให้ทราบนะครับ ติ๊นา

โพส
    2

ค่าปกติ

ผมสั่งจากเว็บนี้หลายครั้งแล้วครับ ได้ของทุกครั้ง บางทีนานถึง 2 เดือน ล่าสุดสั่งไปปลายเดือน พ.ย. ก็ยังไม่ได้ครับ แต่เค๊าทำแผ่น + ซองใส่คุณภาพดี เพื่อนๆอดทนรอกันหน่อยครับ

โพส
    4

ค่าปกติ

เขียนต่อจากความเห็นที่ #41
    วันที่ Post ไว้คราวที่แล้ว 22 ธค.58 จนถึงวันนี้ 17 ม.ค.59 ก็ยังไม่ได้รับสินค้าเลย ทวงสินค้าไปหลายครั้งก็เงียบ ไม่ตอบเมล์กลับมาเลย ถ้านับจากวันที่สั่งซื้อโดยโอนเงินให้กับทางร้านฯ เรียบร้อยเมื่อวันที่ 26 ต.ค.58 ถึงวันนี้ 17 ม.ค.59 ยังไม่มีวี่แววว่าจะได้รับสินค้าจากทางร้านฯ นี้เลยครับ...
    ดังนั้น ผู้ที่ต้องการสั่งหนังจากทางร้านฯ นี้ ควรไตร่ตรอง ใคร่ครวญ ให้ดี ๆ นะครับ (เพราะผมก็พึ่งสั่งหนังจากร้านฯ นี้เป็นครั้งแรกเหมือนกัน เพราะเชื่อมั่นว่าร้านค้าใน Web.ของ DVDTOOK จะไม่โกง จะไม่โกง จะไม่โกง เงินของลูกค้านะครับ...) *ซึ่งก็ไม่รู้ว่าจะทำให้ Web dvdtook นี้เสียชื่อเสียงหรือเปล่า ???
    และนี้คือ Mail ที่ทางร้านฯ ตอบกลับมาครับ...

เมื่อ 25/10/58, upstream web <upstream_web@hotmail.com> เขียนว่า:

ทางร้าน แก้ไขรายการหนังให้แล้วนะค่ะ หนังที่สั่งเพิ่มมา
    ทางร้านเพิ่มเข้าในรายการให้แล้วค่ะ ท่านโอนเงินเข้ามาได้เลยค่ะ
    ***ยอดเงินโอน จำนวน 600.- บาท***
    upstream web <upstream_web@hotmail.com>
    24 ต.ค.
    ถึง ฉัน, seriesdvdshop
    สวัสดีค่ะ
    ขอกราบขอบพระคุณค่ะ ทางร้านจะดำเนินการจัดส่งสินค้าให้คุณพี่ ภายใน 5-7 วัน หลังจากวันแจ้งโอนนะคะ
    (ไม่นับรวม เสาร์-อาทิตย์ และวันหยุดราชการค่ะ)
    ขอความกรุณา คุณพี่ งด เปลี่ยนแปลงรายการสั่งซื้อ หลังจากได้รับข้อความนี้นะค่ะ
    การจัดส่งอาจล่าช้ากว่าระยะเวลาที่ทางร้านกำหนดไว้ ขึ้นอยู่กับปริมาณการสั่งของแต่ละท่านในแต่ละวัน
    เมื่อถึงเวลากำหนดแล้ว ถ้าท่านยังไม่ได้รับสินค้า
    ทางร้านขอความกรุณาจากท่านลูกค้า อย่าเพิ่งทวงถาม เรื่องการจัดส่งมาเลยนะคะ ยังไงอยากให้ใจเย็นๆ ก่อนนะคะ
    ทางร้านไม่ได้นิ่งนอนใจ ในเรื่องของการได้รับสินค้าล่าช้า เลยนะค่ะ เราอยากจะให้ท่านรับสินค้า อย่างตรงต่อเวลา
    แต่เนื่องจากว่า บางครั้งในบางวัน อาจจะมีออร์เดอร์ เข้ามาเป็นจำนวนมาก และ ทางร้านมีขั้นตอนในการจัดทำสินค้า
    ที่พิถีพิถันเป็นพิเศษมากกว่าที่อื่น เพื่อให้ท่านลูกค้า ได้รับสินค้าที่ดี และมีคุณภาพ เก็บรักษาได้นาน นำกลับมาเปิดดูได้ตลอด
    ขอให้ท่านลูกค้านำหมายเลขพัสดุ ที่ทางร้านแจ้งให้ท่าน ตรวจสอบการส่งของ ที่เว็บไซด์นี้
    http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/ เป็นระยะๆ นะค่ะ
    ทางร้านจะแจ้ง สถานะดำเนินการ ไว้ที่เว็บไซด์ http://www.seriesdvdshop.com
    ทางร้านได้กำหนด หมายเลขพัสดุ EMS (ที่สั่งซื้อครั้งนี้) คือ EL496852428TH
    การตรวจเช็คจะเห็นผล ก็ต่อเมื่อ ทางร้านได้ปรับเปลี่ยนสถานะการจัดส่ง (ที่หน้าแรกของร้าน) ว่า "ได้จัดส่งแล้ว" นะค่ะ
    ตรวจเช็คสถานะการจัดส่งสินค้า ได้ที่นี่ :>> http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/
    ร้าน Upstream หรือ ร้าน SeriesdvdShop เปิดขึ้นมา ไม่เคยมีประวัติโกง ท่านลูกค้า แม้แต่คนเดียว
    แต่ขอให้ท่านลูกค้าเข้าใจ ในระบบของทางร้านเรา เรามีขั้นตอนผลิตสินค้าไม่เหมือนที่อื่นจริงๆค่ะ
    เริ่มต้นตั้งแต่ การรับออร์เดอร์ ใช้ระบบ LABEL ที่ทันสมัย พิมพ์รายชื่อหนังด้วยสติกเกอร์ ในทุกรายการ
    มีการจัดทำใบรายการสั่งซื้อ ส่งให้ท่านลูกค้า ในทุกๆ ออร์เดอร์ อย่างเป็นระเบียบเรียบร้อย
    จัดส่งสินค้าให้ท่านลูกค้า ห่อด้วยกระดาษอาร์ทมัน ใส่ซองกันกระแทก บรรจุลงกล่อง ในทุกๆ ออร์เดอร์
    เราอยากให้ท่านได้รับสินค้าที่มีคุณภาพ คุ้มค่ากับราคา ที่ท่านได้มอบความไว้วางใจให้กับทางร้านเรา
    แจ้งเรื่องการตรวจนับสินค้า และปัญหาการได้รับสินค้าไม่ครบ
    1.เมื่อคุณพี่ได้รับสินค้าแล้ว รบกวนตรวจสอบ จำนวนแผ่นที่สั่งซื้อมากับทางร้านค้าว่าตรงตามจำนวนที่สั่งซื้อมาหรือไม่
    2.ในกรณี หนังที่สั่งซื้อมา MASTERของทางร้าน มีปัญหา ทางร้านจะจัดหนังสำรองที่ลูกค้าเลือกมาให้แทนเลยนะค่ะ
    3.เมื่อคุณพี่ได้รับสินค้าไม่ครบ ขอให้ระบุหมายเลขเอกสารที่ทางร้านแนบไปให้ในกล่อง พร้อมกับแจ้งสินค้าที่ไม่ได้รับกลับมาที่ร้าน
    เมื่อทางร้านตรวจสอบแล้วพบว่า สินค้าที่คุณพี่แจ้งมา ยังไม่ได้รับ ทางร้านจะจัดส่งให้ในออร์เดอร์ถัดไปนะค่ะ
    ขอให้คุณพี่แจ้งมาในการสั่งซื้อครั้งต่อไป ตามขั้นตอนของการเคลมแผ่น เลยนะค่ะ
    ทางร้านไม่มีนโยบายที่จะเอาเปรียบลูกค้า เรื่องนี้สำคัญมาก โดยทางร้านจะจัดส่งให้ตรงกับจำนวนที่สรุปยอดสั่งซื้อมาจริง เท่านั้น
    และอยากให้คุณพี่เลือกหนังสำรองมาด้วยทุกครั้งนะค่ะ เพื่อความสะดวกรวดเร็ว ในการรับสินค้านะค่ะ
    ถ้าไม่สามารถ PM ติดต่อ ร้านupstream ในเว็บ dvdtook.com ได้
    กรุณาติดต่อ มาที่ E-mail:upstream_web@hotmail.com ได้โดยตรงค่ะ
    ขอกราบขอบพระคุณที่อุดหนุนนะคะ

"UP"Stream TEAM
    www.seriesdvdshop.com
    UPSTREAM DVD

เมื่อ 22 ตุลาคม 2558 06:14, upstream web <upstream_web@hotmail.com> เขียนว่า:

สั่งซื้อ 165 แผ่น [ไม่สกรีนแผ่น]***
    สรุปยอดการสั่งซื้อค่ะ
    เพื่อความสะดวกรวดเร็ว และไม่ผิดพลาด
    เมื่อท่านโอนเงินมาแล้วกรุณากรอกข้อความด้านล่าง แล้ว Reply รายการสรุปยอดสั่งซื้อนี้มาด้วยนะค่ะ

สวัสดีค่ะ
    [Option : A]....... 20บาท [ไม่สกรีนแผ่น]***ใส่ซองผ้าป้องกันแผ่นเป็นรอย + ใช้ "Label" (สติกเกอร์) พิมพ์ชื่อหนัง ติดลงบนซองผ้าให้ด้วยค่ะ
    จำนวน 150 แผ่น x 20บาท = 3,000.- บาท = *แถม 15 แผ่น*
    ค่าจัดส่ง EMS 150 บาท
    รวมทั้งสิ้น 3,150.- บาท
    ***ยอดเงินโอน จำนวน 3,150.- บาท***
    บัญชีธนาคารของ UPstream SHOP มี 3 ธนาคารค่ะ
    บัญชีนี้ เริ่มใช้ตั้งแต่ วันที่ 01/01/2014 เป็นต้นไปค่ะ
    1.ธนาคารกรุงเทพ
    สาขา พันธ์ทิพย์พลาซ่า (ประตูน้ำ)
    บัญชีสะสมทรัพย์
    เลขที่ 087-0-21937-5
    ชื่อบัญชี Surachai Pra.
    2.ธนาคารกสิกรไทย
    สาขา พันธ์ทิพย์พลาซ่า (ประตูน้ำ)
    เลขที่ 622-2-10993-9
    3.ธนาคารไทยพาณิชย์
    สาขา เซ็นทรัล เวิลด์
    เลขที่ 247-2-19458-4
    เพื่อความสะดวกรวดเร็ว และไม่ผิดพลาด
    เมื่อคุณพี่ โอนเงินมาแล้ว ขอให้ คุณพี่ [Reply][E-mail] ฉบับนี้
    มาพร้อมกับการแจ้งโอนเงิน + แจ้ง ชื่อที่อยู่ ในการจัดส่ง
    ***โดยแจ้ง รายละเอียด ดังนี้ค่ะ
    1.ธนาคาร (ของทางร้าน).....................ที่โอนเข้ามา
    2.จำนวนเงิน ..................บาท
    3.วันที่ และเวลาที่โอน .....................
    4.ชื่อนามสกุล และที่อยู่ในการจัดส่ง (ขอชัดเจน นิดนึงนะค่ะ)
    ..........................................................................
    ..........................................................................
    5.สรุปรายการที่สั่งซื้อค่ะ...................(ถ้าไม่มีการเปลี่ยนแปลงรายการคุณพี่ไม่ต้องกรอกค่ะ)
    (เพียงแค่คุณพี่ [Reply] อีเมลล์ ฉบับนี้กลับมาก็เพียงพอแล้ว)
    6.หนังสำรอง................... (กรุณาเลือกมาด้วยนะค่ะ ในกรณีที่หนังที่สังซื้อมามีปัญหา ทางร้านจะได้จัดหนังสำรองแทนให้ค่ะ)
    [ท่านลูกค้าที่โอนเงินมาแล้ว ต้องแจ้งข้อมูลรายละเอียดการโอนเงินกลับมาที่ร้านนะค่ะ]
    [ลูกค้าต้องได้รับการยืนยันการรับโอนเงิน จากทางร้านทุกครั้งที่โอนเงินเข้ามา และต้องได้รับหมายเลขการส่งของทุกครั้งนะค่ะ]
    ถ้าทางร้านตอบรับการโอนเงินกับไปช้า "ไม่ต้องตกใจ" เราจะตอบกลับไปภายใน 48 ชม.หรือเร็วกว่านั้น
    เพราะว่าวันๆนึงมีลูกค้าเข้ามาจำนวนมาก ทางร้านต้องรีบดำเนินการจัดทำสินค้า เพื่อดำเนินการจัดส่งให้ลูกค้าแต่ละท่านนะค่ะ
    ขอให้ ท่านลูกค้า ดูสถานะการดำเนินการ และการจัดส่งได้ที่ด้านบนของหน้าแรกนะค่ะ
    ทางร้านจะแจ้งให้ทราบว่า จัดทำและดำเนินการจัดส่งถึงวันไหนแล้ว
    เมื่อมีการแจ้งว่า "ได้ดำเนินการจัดส่งแล้ว" แล้วคิดว่าทำไมสินค้าไม่ถึงสักที่
    ขอแจ้งให้ทราบว่าอยู่ในขั้นตอนของการดำเนินการจัดส่ง ของไปรษณีย์ค่ะ
    ร้านเราจัดส่งล่าช้า เพราะต้องทำมากกว่าที่อื่น (กำไรน้อยนะค่ะ)
    เราจะทำเพื่อประโยชน์ของลูกค้าเป็นสำคัญ
    ต้องขอขอบพระคุณ คุณพี่ทุกท่านที่ให้ความ ไว้วางใจเราเสมอมา
    ทางร้านจัดทำและบันทึกข้อมูลของลูกค้า ที่โอนเงินมาทุกท่านอยู่แล้วนะค่ะ
    ข้อมูลสามารถอ้างอิงและตรวจสอบได้ตลอดเวลาค่ะ
    ลูกค้าท่านใดติดปัญหา กรุณาแจ้งมาที่ PM หรือ E-mail ได้โดยตรงเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

"UP"Stream TEAM

โพส
    3

ค่าปกติ

คุณ temp สั่งเยอะ ต้องรอนานหน่อยครับ เผลอ 4 เดือน แต่ได้ของแน่ครับ ถ้าเขาโกง ฝ่าย admin ให้เอาออกอยู่แล้วไม่ให้เสียชื่อหรอก แต่เขาไม่โกง เลยทำอะไรไม่ได้ เพียงแต่ช้ามากเท่านั้น ผมสั่งมา 2 ครั้งแล้ว ครั้งแรก สั่งไม่เยอะ รับของ เดือนกว่า ครั้งที่สอง สั่งเยอะขึ้่น รับของ 3 เดือน คิดว้่า โกงแล้ว ทำใจ แต่ของเขาดี เรียบร้อย หนังที่สั่งแล้วไม่ดี เขาคืนเป็นเงินมาให้หมดแนบกับของที่ส่งมา ใครที่จะสั่งร้านนี้ ต้องตรวจสอบให้ดี หาข้อมูลให้เยอะ ต้องยอมรับกับการรอคอยเป็นเดือนหรือหลายเดือน ผมก็ไม่ทราบขั้นตอนการทำหนัง ทำใมมันช้าขนาดนี้ ร้านอื่นอย่างช้ามาก ๆ ก็ 1 อาทิตย์ ไม่ต้อง เมล หรือโทรไปหรอกครับ ไม่ตอบอะไรทั้งสิ้น รอคอยอย่างเดียว จนลืมถึงจะได้รับ แต่ก็มีลูกค้าสั่งเข้ามาเยอะ มันก็แปลก ขอให้ได้รับของเร็ว ๆ นะครับ

Bookmarks

กฎระเบียบในการโพส