หน้าแรก | Facebook | กฎ กติกา มารยาท | การสนับสนุนเว็บ | ติดต่อเรา | Line ID : @vzk6935t
DVD10B dvdkonjon พ่อค้าแพนด้า dvdkonjon
Hi Cd ว่าง SHOP ว่าง

แสดงผลลัพธ์ของโพล: รบกวนลูกค้าทุกๆ ท่าน / ท่านรู้จัก หรือเห็นร้าน Hi Cd ครั้งแรกจากที่ไหน?

ผู้โหวต
654. ท่านไม่ได้โหวตโพลนี้
  • web แห่งนี้ DVDTOOK/THAIDVDSHOP/DVD2HAND.TV

415 63.46%
  • search เจอใน web Google

108 16.51%
  • web noom-hifi.com

38 5.81%
  • web pantip.com

10 1.53%
  • web diy55.com

24 3.67%
  • จากเพื่อนๆ แนะนำ บอกต่อ หรือ ทราบจากที่อื่นๆ

59 9.02%
หน้า 1 ของ 448 1231151101 ... สุดท้ายสุดท้าย
กำลังแสดงผลลัพธ์ 1 ถึง 10 ของ 4479

กระทู้: Hi Cd ขายแผ่น clone CD Audiophile คุณภาพสูงมีให้เลือกมากกว่า 1500 แผ่น

Hi Cd ออฟไลน์ Platinum Merchant (พ่อค้า แม่ค้าตัวจริง)
    โพส
    1,648

Thumbs up Hi Cd ขายแผ่น clone CD Audiophile คุณภาพสูงมีให้เลือกมากกว่า 1500 แผ่น

เปิดร้านขายตามปกติสามารถ PM สั่งซื้อเข้ามาได้ครับ
    หรือสั่งซื้อทาง email ติดต่อได้ที่ hicd1@yahoo.com

สวัสดีครับ ลูกค้าผู้มีพระคุณทุกๆ ท่าน update ปกแผ่นมาใหม่เมื่อ --/--/60

ทางร้านมีแผ่น audiophile ใหม่ๆ มาให้เลือกซื้ออีกหลายแผ่นครับ แวะเข้ามาชมได้แล้วครับ
    ---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

เลื่อนลงไปดูรูปหน้าปก และรายชื่ออัลบั้มต่างๆ + อ่านreview ได้ที่กระทู้ความเห็น #3

===========================================================================================

แฟนเพลงยุค 60' - 70' - 80' เชิญเลือกซื้อแผ่น oldies เสียงร้อง และบรรเลง แบบ original ได้แล้วครับ

เข้าไปเลือกดูรูปปกทั้งหมดได้ที่หน้า 6 - 7 กระทู้ความเห็น #60 - 63 ได้เลยครับ

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    -----------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ท่านสามารถสั่งซื้อทาง email หรือส่ง PM(ข้อความส่วนตัว)มาได้ แต่กรุณาสมัครสมาชิก www.dvdtook.com
    ก่อนนะครับถึงจะสั่งทาง PM (ข้อความส่วนตัว) มาได้ สมัครสมาชิก อยู่ตรงมุมบนด้านขวาของ web ขอบคุณครับ

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ราคาที่เหมาะสมกับคุณภาพ ( ทุกแผ่นClone แบบ Real Time ที่ Speed 1X ระบบ 1 : 1)

แบบ B แผ่นละ 60 บาท (มีปก print สีให้ หน้า + หลัง กระดาษอย่างดีหนา 130แกรม มีซองใส่แผ่น ไม่มีกล่อง)
    แบบ C แผ่นละ 55 บาท (ไม่มีปก แต่มีเบอร์ติดที่แผ่น มีซองใส่แผ่น ไม่มีกล่อง) สามารถไปเขียนชื่ออัลบั้มเองได้

ทั้ง 2 แบบ คุณภาพแผ่น และขั้นตอนการผลิตเหมือนกันทุกอย่าง (ต่างกันที่มีปก และไม่มีปก) เท่านั้น
    ไม่มีสกรีนหน้าแผ่น เพราะเป็นแผ่น audio grade คุณภาพสูงที่สำเร็จรูปมาจากโรงงาน

หมายเหตุ:
    รับสั่งซื้อขั้นต่ำตั้งแต่ 5 แผ่นขึ้นไป
    ไม่เสียค่าส่ง ทางเราจัดส่งฟรีทาง EMS หรือลงทะเบียนไปให้ครับ

ก่อนส่งแผ่นให้ท่าน เราจะทำการทดสอบสุ่มฟังดู และถ้าแผ่นที่ส่งไปมีปัญหาจากการผลิตเรายินดีเคลมให้ ทุกกรณี
    ----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    พิเศษสุด!!! สั่งซื้อครั้งละตั้งแต่ 10 แผ่น ขึ้นไป แถมฟรี 1 แผ่น
    หมายเหตุ: ท่านสามารถเลือกแผ่นแถมตามจำนวนที่เพิ่มขึ้นคือ 10 แถม 1 )

ขั้นตอนการสั่งซื้อ ส่ง PM (ข้อความส่วนตัว) มาหาเรา หรือสั่งซื้อทาง email

1. เลือกแผ่นที่ต้องการซื้อ บอกเบอร์แผ่นที่แจ้งไว้บนรูปปก และระบุเลือก /แบบB หรือ แบบC แล้วส่ง PM หรือ email มาหาเรา

2. แจ้งชื่อ-ที่อยู่ ในการจัดส่งโดยละเอียด มีเบอร์โทรด้วยก็ดี หรือ e-mail(เพราะบางทีเวปมีปัญหาไม่สามารถเข้าดูหรือ postได้)

3. เราจะแจ้งเลขบัญชีให้ทราบ (ธ.กรุงเทพ / ธ.ไทยพาณิชย์) พร้อมแจ้งค่าใช้จ่ายทั้งหมดที่ต้องชำระ ทางPM และทาง email เท่านั้น

4. เมื่อท่านโอนเงินให้เราแล้ว กรุณารีบแจ้งให้เราทราบอีกครั้ง
    (เราจะตอบยืนยันกลับ เมื่อได้รับเงินโอนเรียบร้อย)

5. เราจะรีบผลิต รวมจัดส่งของถึงท่าน นับจากวันแจ้งโอน ไม่เกิน 7 วัน (รวมเวลาทำแผ่นแล้ว พร้อมส่งของถึงท่าน)

6. เมื่อจัดส่งของให้ท่านแล้ว เราจะแจ้งยืนยันให้ท่านทราบอีกครั้ง (กรุณางดทวง หรือตามของก่อนครบกำหนด 7 วัน หากไม่ได้รับของเกินกว่าระยะเวลาที่กำหนด กรุณาติดต่อกลับด่วน)

7. เมื่อท่านส่งข้อความ(PM) สั่งซื้อของมาแล้ว ทางทีมงานจะตอบกลับ ถ้าหากนานผิดปรกติ(หรือข้ามวัน) แล้วไม่ตอบกลับ แสดงว่าทีมงานไม่ได้รับ(PM ข้อความ) จากท่าน อาจเกิดเหตุขัดข้อง กรุณาแจ้งมาใหม่อีกครั้ง

หมายเหตุ: หากท่านต้องการสอบถามเพิ่มเติมให้ post ถามไว้ในกระทู้ หรือ PM เมื่อสะดวกเราจะตอบกลับให้ทุกคำถามครับ

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    วิธีส่ง PM (ข้อความส่วนตัว) ง่ายๆ คือ
    click ตรงชื่อผม Hi Cd (ที่อยู่ตรงหัวกระทู้ด้านซ้ายมือ ที่มีไฟสีเขียวติดอยู่) แล้วเลือก ส่งข้อความส่วนตัวถึง Hi Cd
    แล้วพิมพ์รายละเอียดการสั่งซื้อต่างๆ แค่นี้เองครับ ลองใช้ดู ไม่ยากครับ

หรือ ส่งข้อความที่นี่click Hi Cd ได้เลย แต่อย่าลืม !!! ต้องสมัครสมาชิกก่อนนะครับ ถึงจะส่ง PM หาผมได้

http://track.thailandpost.co.th/trac...t/Default.aspx web ตรวจสอบดูว่าของที่ส่งทางไปรษณีย์จัดส่งถึงไหนแล้ว
    เมื่อท่านมีปัญหาไม่ได้รับของตามระยะเวลาที่กำหนด ทางเราจะส่งหมายเลข Tracking ไปให้ท่านไว้ตรวจสอบอีกทีครับ

Album ต่างๆ ของแผ่น CD Audiophile ปัจจุบันที่เรามีทั้งหมดประมาณ 1800 กว่า Album ซึ่งแผ่น CD ทั้งหมดเป็นแผ่นแท้ ที่สะสมมานานเป็นเวลาเกือบ 20 ปี เกินกว่าครึ่งเป็นแผ่นสะสมที่หายากมากๆ (ไม่มีขายในปัจจุบัน) เพราะฉะนั้นแผ่นเหล่านี้จึงมีคุณค่า และหาฟังยาก แผ่นที่เราเก็บสะสมส่วนมากจะเป็นแผ่นรุ่นแรกที่ผลิตทำออกมาขายในยุคนั้น และแผ่นส่วนใหญ่ได้เลิกผลิตแล้ว (out of print) ซึ่งไม่มีวางขายตามร้านทั่วๆ ไป ยิ่งในปัจจุบันร้านที่ขายแผ่นแท้ CD Audiophile ลดน้อยลงไปมากตามภาวะเศรษฐกิจถดถอย ยิ่งหาแผ่นที่ดีๆ ฟังยากขึ้น หลายๆ แผ่นที่เราเก็บสะสมเป็นแผ่นระดับตำนานประเภท R2D4 (records to die for) แผ่นส่วนใหญ่เป็นที่นิยมของนักเล่นเครื่องเสียงโดยทั่วไป ที่ต้องมีไว้ประดับห้องฟัง ถ้าท่านสามารถหาแผ่นแท้มาฟังได้จงหามาฟังเถอะ... เราสนับสนุนเต็มที่ เพราะแผ่นแท้มีคุณค่า ต่อผู้ที่ได้ครอบครองและมีข้อดีอีกเยอะแยะ แต่บางครั้งหลายท่านก็ไม่สามารถหาแผ่นแท้มาฟังได้ไม่ว่าจะด้วยเหตุผลอันใดก็ตาม

ด้วยเหตุนี้เราจึงเป็นอีกทางเลือกหนึ่งที่ท่านจะสามารถหาแผ่นดี ๆ มาฟังทดแทนได้ และที่สำคัญเราตั้งใจผลิตแผ่นให้มีคุณภาพเสียงดีที่สุด ซึ่งเกิดจากประสบการณ์สะสมมานานอย่างมืออาชีพ เพื่อให้คุ้มค่าเงินที่ท่านได้ช่วยอุดหนุนเรา

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------

วิธี clone แผ่นให้เสียงดีที่สุด

เรา clone แผ่นCD ที่ Speed 1X แบบ Real Time คือระบบ 1 : 1 และใช้แผ่น cd-r audio เกรดคุณภาพสูงสุด ที่ใช้สำหรับอัดเพลงโดยเฉพาะ (audio for music audiophile use only) คุณภาพเสียงที่ได้ออกมาจึงดีมาก ใกล้เคียงแผ่น master แท้เป็นอย่างมาก ขนาดต้องฟังกันแบบ A-B Test ยังฟังกันแทบไม่ออก ต้องฟังกันหลายรอบถึงจะจับความแตกต่างได้บ้าง เราได้รับคำชมจากหลายๆ ท่านที่ได้ไปฟัง ในตอนแรกๆ เราก็ทำแจกในหมู่เพื่อนฝูง แต่แจกบ่อยๆ เราก็ไม่ไหว เพื่อนๆ หลายท่านเข้าใจดีจึงได้ช่วยเหลือค่าใช้จ่ายให้กับเราในการ Clone แผ่น เพราะเห็นใจที่เราได้ลงทุนไปมากพอควร ทั้งซื้อ CD แผ่นแท้ และเครื่องอัด CD Recorder อย่างดีมาทำ ช่วงหลังที่เราได้ทำจำหน่ายให้กับลูกค้าทั่วๆ ไป ก็ได้รับ feedback คำชมที่ดีมากมาย ซึ่งหาอ่านได้จากกระทู้ด้านล่างครับ

แผ่นแท้ที่นำมาทำเป็น Master
    นี่เป็นเพียงตัวอย่างบางส่วนของแผ่นแท้ทั้งหมดประมาณ 1800 กว่า Album ที่เรามีอยู่ เพราะฉะนั้นท่านจงมั่นใจว่า ทุกแผ่นที่เราทำส่งให้ลูกค้า Clone มาจากแผ่นแท้ที่เป็น Master แท้ทั้งหมดของเราเอง เราถึงมีความเชื่อมั่นในสินค้าที่เราทำว่า ลูกค้าจะต้องประทับใจในคุณภาพเสียงที่ดีที่สุด คุ้มค่าเงินทุกบาทที่ได้ซื้อไป เพราะทุกแผ่น clone มาจากแผ่น Master แท้ที่เรามีอยู่จริง ที่ท่านสามารถพิสูจน์คุณภาพเสียงได้

ตัวอย่างบางส่วนแผ่นMaster แท้ ที่นำมาClone ไม่ใช่แผ่นจีน - แผ่นแม่สาย สังเกตุดูจากตัวแผ่น และปก ก็จะรู้ได้ทันที

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ทำไมต้องเป็น CD Recorder ยี่ห้อ NAD C660 (ตอนนี้มีใช้งานอยู่หลายเครื่องแล้ว รองรับงานได้จำนวนมาก)
    เราได้ไปขอทดสอบ clone แผ่นCD ตามร้านขาย และโชว์รูมต่างๆ ที่มีขายเครื่องอัดประเภทนี้ อยู่หลายยี่ห้อ เราได้พบความจริงที่ว่า ของถูกและดี ไม่ค่อยจะมีในโลก NAD C660 เป็นเครื่องที่ราคาสูงที่สุด ในบรรดาเครื่องทั้งหมดที่เราได้ทดลอง และที่สำคัญคุณภาพเสียงที่ clone แผ่นออกมาก็ดีที่สุดด้วยเช่นกัน คุณสมบัติที่ดีอีกประการของเครื่องCD Recorder NAD C660 ก็คือ Burn ร่องแผ่น CD-R Audio ได้ลึกกว่าเครื่องชนิดอื่นเพราะสามารถ เลือก Speed ต่ำสุดได้ที่ 1X (คือแบบ Real Time) จึงทำให้คุณภาพเสียงออกมาดีมาก และสามารถเก็บข้อมูลได้ยาวนานกว่า แผ่นที่ burn ด้วยวิธีอื่นแบบ speed สูงๆ และสิ่งที่สำคัญที่สุดคือการออกแบบเครื่องให้มี 2 ถาดอยู่ในตัวเครื่องเดียวกัน ทำให้สัญญาณการถ่ายโอนข้อมูลอยู่ครบถ้วนมากที่สุด โอกาสสูญเสียสัญญาณแทบจะไม่เกิดขึ้นในเครื่อง clone แผ่น รุ่นนี้
    หมายเหตุ : การ burn แผ่นที่ speed 1X เสียเวลามากซึ่งไม่ค่อยมีใครเขาทำกันในทางการค้าเพราะไม่คุ้ม แต่เราตั้งใจที่จะให้ลูกค้าได้รับแผ่นที่มีคุณภาพเสียงดีที่สุด

ทำไมต้องเป็น แผ่น CD-R Audio ยี่ห้อ PISTEK
    แผ่น CD-R Audio แท้ๆ ในท้องตลาดบ้านเราที่นำมาขายมีไม่กี่ยี่ห้อ จึงได้ซื้อมาทดสอบหมดทุกยี่ห้อ แล้วได้ส่งแผ่นที่ clone ไปให้กับพรรคพวกเพื่อนฝูงได้ฟังดูหลายท่าน ซึ่งบางท่านอยู่ในวงการเครื่องเสียงมานาน ประเภทหูหาเรื่อง ทดสอบฟังกันแบบ A-B Test (ฟังกันแบบสารพัดที่จะจับผิดให้ได้กับเสียงที่ได้ยิน Image มีมั๊ย Sound Stage ดีรึเปล่า ฯลฯ)
    ผลการทดสอบเสียงส่วนใหญ่สรุปตรงกันว่า CD-R Audio ของ PISTEK น่าพอใจที่สุด เมื่อเราได้พิจารณาดูที่แผ่นแล้ว ยิ่งมั่นใจกับข้อความที่ระบุไว้ว่า audio for music audiophile use only ซึ่งแผ่นยี่ห้ออื่นๆ ไม่กล้าระบุถึงขนานนี้ และราคาก็สูงกว่าแผ่นยี่ห้ออื่น นี่คือแผ่น CD-R Audio ของจริงที่เรามั่นใจ
    อีกสิ่งหนึ่งที่สำคัญ แผ่น CD-R Audio จะมีคุณภาพเสียงที่ดีกว่า และมีความคงทนเก็บข้อมูลได้ยาวนานถึงหลายสิบปี ซึ่งมากกว่า แผ่น CD-R ธรรมดาที่ใช้ทั่วๆ ไป

หมายเหตุ: แผ่น CD-R audio ชนิดนี้จะให้คุณภาพเสียงดีที่สุดเมื่อใช้กับเครื่องอัด CD Recorder โดยตรงเท่านั้น หรือเครื่องอัดที่ใช้ใน Studio ระดับหลายล้านบาท..... ซึ่งแน่นอนคงไม่มีใครเอามา clone แผ่นขายกันในราคาเพียงไม่กี่สิบบาท (แผ่น CD-R audio ถ้า clone โดยวิธีอื่นคุณภาพเสียง drop ลงแน่นอน ไม่ว่าจะใช้โปรแกรมอะไรในการช่วย burn แผ่นก็ตามครับ)

เราทำงานอย่างมืออาชีพ มีแผ่นต้นฉบับ และมีเครื่องมือคุณภาพที่ใช้ผลิตอยู่จริง กล้าลงทุนเพื่องานคุณภาพ นี่คือของจริงที่พูดได้อย่างชัดเจนว่า "คุณภาพเหนือกว่า และคุ้มราคาแน่นอน"

สุดท้ายหวังว่าเราจะเป็นทางเลือกอีกทางหนึ่งสำหรับท่านที่ชื่นชอบในการฟังเพลง Audiophile
    ให้โอกาสเราได้พิสูจน์ตัวเองบ้าง เรามั่นใจว่าจะไม่ทำให้ท่านต้องผิดหวังทั้งสินค้า และบริการ

ขอขอบพระคุณ
    1. สำหรับทุกท่านที่ช่วยอุดหนุนซื้อสินค้าของเรา
    2. ท่านที่แวะเข้ามาชมสินค้าเรา โดยยังไม่ตัดสินใจที่จะซื้อ
    3. เพื่อนๆ ร่วมอาชีพทุกท่าน ที่ไม่คิดว่าเราเป็นคู่แข่งทางการค้า
    4. ท่านเจ้าของ web ที่กรุณาเอื้อเฟื้อพื้นที่ ให้เราได้ทำมาหากิน

เราตั้งใจทำการค้า ให้ข้อมูลแบบซื่อตรง และไม่คิดที่จะเป็นศัตรูกับใคร โปรดเข้าใจเราด้วยครับ

ลูกค้าทุกท่านคือผู้มีพระคุณ สำหรับเราและครอบครัว

เราขอสัญญาว่า จะซื่อสัตย์กับลูกค้า รักษาคุณภาพที่ดีของงาน และบริการที่ประทับใจให้กับลูกค้า ตลอดไปครับ

*******************************************************************************************

ผมได้แยกแนวเพลงประเภทต่างๆ ไว้เป็นหมวดหมู่ให้แล้วครับ เพื่อความสะดวกในการเลือกซื้อ
    ท่านสามารถดูเบอร์แผ่นแต่ละแนวที่ต้องการได้ที่หน้า 7 ครับ กระทู้ที่ #64 หรือ
    click เลย
    Last edited by Hi Cd; 05-03-2017 at 20:39.

Hi Cd ออฟไลน์ Platinum Merchant (พ่อค้า แม่ค้าตัวจริง)
    โพส
    1,648

ค่าปกติ

นี่คือ FeedBack บางส่วนที่ลูกค้าผู้มีพระคุณทุกๆ ท่านพูดถึงร้านเรา Hi Cd

Quote Originally Posted by johnny แสดงโพส
    สั่ง+ตอบรับทราบการสั่ง 27 พ.ย.--> แจ้งส่งของ 29 พ.ย. --> ได้รับของ30 พ.ย. ครบสามสิบชุด --> โอน+แจ้งโอน 30 พ.ย.
    พ่อค้าใจถึงสุดๆ
    คุณภาพคุ้มกว่าราคาจริงๆ เมื่อเทียบกับ แผ่นที่ใช้+เครื่องที่ใช้ผลิต+กระบวนการผลิต...เหมือนเดิม.
    ...
    เดือนหน้าแนะนำมาอีกสามสิบชุดนะครับผม...
    Quote Originally Posted by somjariya
    เรียน HI CD ได้รับของแล้วครับ ขอชมจริง ๆ ว่าเสียงสุดยอดจริง ๆ ผมซื้อร้าน HI CD เกือบถึง 50แผ่นแล้ว
    ยังติดใจคุณภาพคุ้มราคา ทำให้เครื่องสียงผมราคาหลายแสน สามารถทดสอบประสิทธิภาพออกมาได้เต็มที่ครับ
    เพราะถ้ามาลองเครื่องเสียง HI END จะฟังแยกแยะได้เลยครับ ขอให้ร้าน HI CD อยู่ตลอดไปครับ ขอบคุณครับ
    Quote Originally Posted by Tui2512
    เรียนท่าน Hi CD,
    ผมได้รับแผ่น Pistek สีทองอร่าม ครบถ้วนทั้ง 48 แผ่น ในสภาพหีบห่อกันกระแทกเรียบร้อยเช่นทุกครั้ง เย็นวันศุกร์ที่ผ่านมา ขอบคุณแทนลูกค้าทุกท่านสำหรับคุณภาพและการบริการขั้นเทพ ที่ได้รับอย่างสม่ำเสมอตลอดมา
    จะรออัพเดทชุดใหม่จากที่นี่และเวปนี้เท่านั้น
    นับถือ
    Tui2512
    Quote Originally Posted by Tui2512
    สวัสดีครับท่าน Hi CD,

แวะเวียนมาทักทายด้วยไมตรีเช่นเคยครับ ..ยังยืนยันว่าคุณภาพแผ่น Pistek Audio CD ยังคงเยี่ยมแม้ผ่านกาลเวลาครับ ทั้งมิติ โฟกัส ช่องไฟ ความสมจริงในแผ่นจากค่ายสุดยอดอย่าง Naim, TBM, Verve, Sheffield Lab, Chesky, Mercury, FIMCD, Sangaji, RIM, Premium, Warner bros, Music Lab, Highland ... ลองเอาแผ่นชุดแรกกว่าห้าปีที่แล้วมาปัดฝุ่นฟังใหม่ในครื่องเสียงอัพเกรดชุดปัจจุบันเป็น ProAc, AudioNote, DAC Magic Plus and CDT M1 Musical Fidelity สาย Furutech ทั้ง RCA, Coaxial และสายไฟ ทิปโท กรองไฟ ยกสาย สลายเบส เรียกว่าเปลี่ยนตามเพลงที่ฟังจากแผ่นของท่านเลย ..และก็ไม่ผิดหวังจรีิงๆครับ บางแผ่นสมจริงซะจนเสียง Julienne Taylor, Barb Junger, Mile Davis, Susan Wong, Emi Fujita, Lisa Ono, Shireey, Patricia Barber, Tsai Chin, Tong Li, Tan Dun, Yoyo-Ma, Armik, Pink Martini, Keiko Lee, Ella F, Jheena L, Jennifer Wernes และอีกหลากหลายจีน บรรเลง และสากล สเกลใหญ่ เสียงเส้นสายสีทั้งดุดันและเอื้อยอ้อยดนตรีลอยมาเป็นชิ้นๆ มิติ ช่องไฟ เยี่ยมมาก จนบางครั้งไฟล์ Hi Res จาก Macbook ผ่าน Amara Symphony และ Audirvana Plus 24/96 ฟังดูด้อยกว่าอีกนะครับ

กำลังจัดเรียงแผ่นทั้งหมดและเติมให้เต็มทุกเบอร์เลยครับ รอออร์เดอร์แป้บเดียว ...

..เฝ้ารออย่างจดจ่อกับแผ่นเลเบลใหม่ๆของท่าน Hi CD จนลืม Turntable และเครื่องเล่นไฟล์รายละเอียดสูงรุ่นใหม่ๆไปเลยครับ ..ยอมรับเลยว่าแผ่น Rip คุณภาพสูงของท่านมีเสน่ห์มากกว่าแผ่นแท้เสียอีก แน่ะ..!

นับถือ
    Tui2512
    Quote Originally Posted by naruenart แสดงโพส
    ได้รับแผ่นเครมแล้วครับ รวดเร็วมากครับ
    ถือว่าเป็นความผิดพลาดแค่เศษเสี้ยวเพราะแค่ 2 วินาที จาก 88 แผ่น
    คุณภาพของแผ่นถือว่าดีเลิศมากครับ เพราะผมต้องเอาไปฟัง system หลักเจ็ดแสน ถึงจะฟังออกว่าผิดเพี้ยน แต่ก็จะต้องตั้งใจจับผิดกันจริงๆ ครับ ถึงจะฟังออก
    คิดว่าคุณภาพยอดเยี่ยมมากครับ ขอบคุณมากครับสำหรับสิ่งดีๆ ที่มีให้กัน
    Quote Originally Posted by มาซื้อ แสดงโพส
    วันนี้นั่งอยู่ดีๆคนงานบอกมีของถึงผม ก็งง ไม่ได้ซื้ออะไรนี่หว่า เป็นซอง1ซอง เลยลองแกะดู เป็นแผ่นจากร้านท่าน HiCD นี่เอง ผมบอกตรงๆนะครับเกรงใจครับ มันไม่ดีแค่1แทรคเองเปลี่ยนให้ใหม่เลยเหรอครับ ที่แจ้งท่านไปนี่ไม่ได้จะขอแผ่นใหม่นะครับเพราะว่าทั้งแผ่นเสีย1เเทรคจาก18แทรคนี่น้อยมาก ที่เหลืออีก32แผ่นจากทั้งหมดที่ผมซื้อ33แผ่น ทุกแผ่นดีหมดเลย ซื้อแผ่นแท้มาผมยังเจอเสียเลยบางแผ่น Service สุดยอดเลยใส่ใจลูกค้าจิงๆ แผ่นคุณภาพเสียงดีเกินราคาเลยครับ ยังไงก็ขอบคุณที่ให้ผมได้ฟังเพลงในราคาที่ถูกแสนถูก แถมพ่อค้าใจดีมีความรับผิดชอบสูงอีกต่างหาก มีโอกาสคงได้เป็นลูกค้าท่านอีกครับ ขอบคุณอีกครั้งสำหรับแผ่นที่ส่งมาให้ เพลงที่แนะนำนี่เพราะจิงๆโดยเฉพาะเพลงจีนบรรเลงหวานๆเข้าบรรยากาศหน้าหนาวเลย
    Quote Originally Posted by somb แสดงโพส
    ได้รับของเรียบร้อยแล้ว
    งานปก ทำได้ดีมากคุณภาพเทียบเท่าของจริง
    คุณภาพเสียงก็เยี่ยม
    Quote Originally Posted by prapansakkh
    ผมได้รับสินค้าแล้ว คุณภาพดีมาก ผมมีแผ่นแท้หลายแผ่น แยกไม่ออกเลย ในด้านคุณภาพเสียง
    ในวันสองวันนี้จะสั่งอีก
    Quote Originally Posted by promotional แสดงโพส
    ได้รับcdเรียบร้อย ครบถ้วนแล้วครับ รวดเร็วจนงงเลย ขอบคุณสำหรับของแถมนะครับ
    เพิ่งไปซื้อกล่องใส่มา ขอตัวไปจัดก่อน ขอบคุณอีกครั้งกับการบริการที่รวดเร็วครับ
    โหวดให้แล้ว5ดาวเลย 555
    Quote Originally Posted by สันติชัย แสดงโพส
    ได้รับของแล้วเมื่อวานเย็น๒๕แผ่น
    เอาไปฟังในรถกะเครื่องเสียงที่ติดรถมา...ไม่ได้โมทั้งสิ้น
    เสียงกระฉูดมาก เหมือนนั่งอยู่ในห้องsound record เลย
    พอไปเปิดในโน๊ตบุ๊ค กับลำโพงจีนคู่ละสามร้อยกว่าบาท
    ห้องนอนผมมีดอกไม้พรั่งพรูออกมาเลย
    โหวตให้ห้าดาวครับ
    และจากที่คุยทางพีเอ็ม บอกได้ว่า
    เป็นคนมีน้ำใจมากครับ พี่น้อง
    ไม่ได้ขายแต่เสียง แต่ผมถือท่านเป็นคนหนึ่งที่มีดนตรีในหัวใจคร้าบ
    คนแบบนี้....ตามตำราว่าน่าคบ.......เป็นเพื่อนคร้าบ
    Quote Originally Posted by khantiphan@gmail.com แสดงโพส
    เรียน คุณพี่ HI-CD
    ผมได้โอนเงินที่ไทยพาณิชย์ เวลา 13.29 /26-02-09
    ยอดรวม 2450.09 บาท โปรดตรวจสอบและยืนยันด้วยครับ ส่วนยอดหลังผมจะสั่งอีกครั้ง
    ธรรมดาผมซื้อแผ่นที่ร้านcap ราคาแผ่นละ 5-7 ร้อย แต่ตอนนี้ต้องตามสภาพเศรฐกิจและคิดว่าแผ่นพี่ก็ดี ประหยัด สามารถรองรับได้ดีครับ
    ขอบคุณมากครับ
    Quote Originally Posted by jomnum แสดงโพส
    สวัสดีครับ
    กำลังนั่งฟังแผ่นที่เพิ่งได้รับวันนี้ครับ ... สุดยอดครับ หลับไม่ลงจริงๆเลยครับ
    ประทับใจมาก .. สงสัยฟังถึงเช้าแน่เลยครับ 6 แผ่น 5555
    ฟังไปก็เลือกแผ่นที่จะซื้อชุดต่อไปครับ ....
    อ่าส์.... พระเจ้าจ๊อดมันยอดมาก
    ขอบคุณครับ / ทศพร
    Quote Originally Posted by promotional แสดงโพส
    ได้รับแผ่นเรียบร้อยครบถ้วนแล้วครับ ชอบใจร้านนี้ตรงที่
    สั่งได้เรื่อยๆไม่ต้องกลัวว่าแผ่นจะหมด และเป็นทางเลือก
    สามารถหาเพลงฟังได้ราคาสบายกระเป๋า ชอบแผ่นไหน
    ค่อยหาแผ่นแท้มาสะสม ประหยัดดีครับ
    ขอบคุณครับ
    Quote Originally Posted by kdluecha แสดงโพส
    ได้รับของแล้วครับ คุณภาพcd+ปก ถือว่า เยี่ยม รวดเร็วมาก สั่งไป 50 แผ่น ว้นอังคาร วันเสาร์ได้รับของแล้ว
    ขอสั่งครั้งที่ 2 อีก 50 แผ่น เอาเป็นแบบ audiophile recommend ทุก Style
    ช่วย PM list มาให้ด้วยครับ
    Quote Originally Posted by Victory แสดงโพส
    ได้รับแผ่นแล้วครับ ขอบคุณมาก
    ปล. ขอชมครับ สำหรับการรับผิดชอบ เพราะคราวก่อนสั่งแผ่นมา แล้วเสียงมันดรอป คุณHiCD ก็ทำการเปลี่ยนให้โดยไม่ได้งอแงอะไร ( บางที่ ก่อนสั่งอีกอย่าง พอจ่ายตังค์ไปแล้ว คุยกันไม่ค่อยรู้เรื่องแฮะ ) กล้ารับผิดชอบอย่างนี้ประทับใจครับ โหวตให้นะครับ
    ปล. เดี๋ยวแนะนำเพื่อนๆ ต่อให้ครับ อ้อ ชอบแผ่น Pistek ครับ หนาดี
    Quote Originally Posted by johnny แสดงโพส
    ถึงแม้ผมไม่รู้จักเจ้าของร้านเป็นการส่วนตัว แต่จากการเป็นลูกค้าเเล้วกลายมาเป็นเพื่อนโดยไม่รู้ตัว นี้ก็เป็นอีกหนึ่งเหตุผลที่ผมเชียร์ร้านนี้ครับ
    ที่สำคัญ สินค้าราคานี้กับคุณภาพแบบนี้ หาได้ยากครับ
    เพื่อนคนไหนอยากได้เเผ่นแท้แผ่นไหนลองซื้อไปฟังก่อนว่าชอบหรือเปล่าค่อยไปซื้อแผ่นแท้อีกทีก็ได้ครับ เพราะผมก็ทำอย่างนั้นในบางครั้งหลายครา
    Quote Originally Posted by sidewinders แสดงโพส
    ได้รับแล้วครับ
    ฟังแล้วพูดได้คำเดียวว่านี่แหละ audiophile!!
    แผ่นแถม ก็สวยงามครับ
    Quote Originally Posted by devils101 แสดงโพส
    ได้รับของเรียบร้อยครับ เพิ่งเคยสั่งแบบประหยัดครั้งแรกตัวแผ่นเหมือนกันต่างกันเฉพาะปกกับราคานี้คุ้มมาก ๆ
    Quote Originally Posted by wised แสดงโพส
    เสียงดีทุกแผ่นเหมือนเดิมนะครับ
    แล้วคราวนี้ส่งแผ่นให้เร็วกว่าที่คิดตั้งเยอะแน่ะ
    ผมเดาว่าคงผลิตแผ่นตั้งแต่ได้รับออเดอร์แล้ว พอผมโอนเงินไปวันอาทิตย์ วันอังคารก็ได้รับของเลย
    เยี่ยมเลยครับ
    Quote Originally Posted by bever แสดงโพส
    วันนี้ผมดีใจมากที่ได้รับแผ่นที่สั่งมาทั้งหมด พยายามทำความเข้าใจว่าเป็นเพราะแผ่นสุดยอดหรือไอ้เครื่องเสียงพอฟังได้ที่ผมมีอยู่ กว่าจะรู้คำตอบใช้เวลาไปทั้งหมด 4 ชั่วโมงเต็มๆ สุดยอดครับแผ่นโคลน ทำได้ปราณีต เก็บเสียงได้ครบทุกร่อง ขอบคุณอีกครั้งที่ทำให้ผมมีความสุขที่ได้ฟังเพลงอยู่กับบ้าน เดี๋ยววันนี้รอรับออร์เดอร์ผมได้ได้เลยครับทาง pm ขออีก 1 ชุดใหญ่
    Quote Originally Posted by -=KIT=- แสดงโพส
    เรียน คุณ Hi Cd
    ผมได้รับแผ่น CD ที่สั่งแล้วครบถ้วน คุณภาพคุ้มค่าเกินราคาจริงๆ ต้องขอขอบคุณคุณ Hi Cd ที่ทำให้ได้มีโอกาสฟังเพลงไพเราะในราคาที่ไม่เดือดร้อนกระเป๋าสตางค์นัก ขอตัวไปฟังเพลงก่อน โอกาสหน้า มี order ชุดต่อไปแน่นอนครับ
    ขอให้คุณ Hi Cd ประกอบกิจการเจริญรุ่งเรืองยิ่งๆขึ้นไปครับ
    -=KIT=
    -
    Quote Originally Posted by kokman แสดงโพส
    ได้รับของเรียบร้อยแล้วครับ นี่เป็นครั้งที่สองที่ผมใช้บริการ คุณภาพถือว่าเยี่ยมยอดมากครับ เสียงที่ได้เหมือนแผ่นจริงมาก ฟังแล้วมีความสุข ขอให้รักษาคุณภาพการบริการแบบนี้ไว้ตลอดนะครับ แล้วจะกลับมาอุดหนุนใหม่
    Quote Originally Posted by ratchanok แสดงโพส
    สวัสดีคะทีม HI CD ได้รับของเรียบร้อยแล้วตอนเช้าวันเสาร์ ของมารวดเร็วดีมาก..
    พอได้ของปุ๊บก็รีบเปิดฟังทันที ขอบอกว่าสุดยอดมาก... ตั้งแต่เกิดมาไม่เคยฟังเพลงแนวนี้เลย (Audiophile ).แต่ก็ชอบนะเพราะดี
    พอดีแฟนเขาอยากได้ก็เลยให้ค้นหาใน Internet ให้หน่อยว่ามีขายหรือเปล่า เพราะของแท้ขายแพงมาก โชคดีจริงๆ ที่เจอสินค้าที่ถูกใจจาก Web นี้
    ขอบพระคุณมาก ๆ คะ ที่จัดทำเพลงดี ๆ และราคาถูกมาให้.. ในอีกไม่ช้าจะสั่งเพิ่มอีก รอรับออเด้อร์ด้วยนะคะ...
    จัดไป....โหวดให้เลย 5 ดาว..โล้ด..
    .
    Quote Originally Posted by aun999 แสดงโพส
    ได้รับซีดีแล้วเมื่อเช้านี้ ครบตามจำนวนครับ แพคมาอย่างเรียบร้อยดีเลยครับ
    เพิ่งสั่งเป็นครั้งแรกครับ ปกติถ้าทำอะไรครั้งแรกแล้วรู้สึกไม่ประทับใจ
    จะไม่อยากทำอีก แต่ถ้าครั้งแรกประทับใจแล้วจะไม่เคยลืมครับ
    ได้รับมาแล้วก็จัดแจงเปิดฟังทันที บอกได้คำเดียวคุณภาพเกินคาดครับ
    ประทับใจมาก ส่งไว แพคดี ของมีคุณภาพ ต้องมีสั่งครั้งต่อไปแน่ๆครับ
    Quote Originally Posted by pum09
    Hi cd ครับได้รับแผ่นเรียบร้อยครับ
    1 ครบถ้วน และถูกต้องตามที่ได้สั่งซื้อไป
    2 ขอบคุณที่เรียงแผ่นให้ตามเบอร์อย่างเรียบร้อยนะครับ แสดงถึงความละเอียดและเอาใจใส่ลูกค้าดีมาก
    3 ตอบ pm ลูกค้ารวดเร็วดีครับ และตอบรับการโอนเงินอย่างฉับไว ทำให้ลูกค้าสบายใจ
    4 ส่งสินค้ารวดเร็วทันใจ
    ประทับใจมากครับ โอกาสหน้าจะมาเป็นลูกค้าอีก
    ขอบคุณมากสำหรับบริการ
    Quote Originally Posted by porter2009
    150 แผ่น ที่สั่งไว้ได้ครบถ้วน ตัวแผ่น ปกหน้า หลัง ทำเนี้ยบมาก แต่ที่สำคัญมากที่สุดคือเสียงดีมากๆ มี มิติ sound stage เหมือนแผ่นแท้ๆ ลองฟังเทียบกับแผ่นแท้ที่มีแยกไม่ออก (อาจจะเป็นแพราะหูยังไม่ถึงด้วยมั้ง) แต่ยืนยันว่าเสียงดีเอามากๆเลยทีเดียว
    Quote Originally Posted by vitto
    ได้รับซีดีแล้วครับ...
    และได้เข้าไปโหวตให้5ดาวแล้วนะครับ
    ก็เพราะคุณภาพเสียงที่ไรท์มาให้ดีมาก สมราคาคุยจริงๆครับ ขอชม
    และขอให้รักษาคุณภาพที่ดีนี้ต่อไปนานๆนะครับ เพราะได้แนะนำเพื่อน
    ต่อให้แล้ว และจะคอยเป็นลูกค้าต่อไปตราบเท่าที่ยังรักษาคุณแบบนี้ไว้นะครับ
    ขอบคุณครับ...
    ..
    Quote Originally Posted by JANE แสดงโพส
    - สินค้าแพ็คได้เรียบร้อย รวมทั้งตัวแผ่น CD และ ปก ก็อยู่ในสภาพที่ดีจริงๆ แสดงว่าผู้ทำให้ความเอาใจใส่ในสินค้าเป็นอย่างดี
    - Sound มีคุณภาพดี รายละเอียดครบ ไม่อับหรือขุ่นมัว มีมิติดี (ผมรู้สึกว่ามีความเป็น Analog ดี หรือเป็นกับเพลงที่ผมเลือกด้วยมั้ง) ...
    - ระยะเวลาในการจัดทำและนำส่ง รวดเร็วดีครับ ดีกว่าไปเดินหาซื้อแผ่นที่ชอบ เพราะไม่รู้ว่าเค้าจะมีอย่างที่เราต้องการหรือเปล่า
    ***** สรุปว่า คุณภาพ+การบริการ รับไป 5 ดาวเต็มๆ ครับ....แต่ที่แน่ๆ ผมกำลังคัดเลือกเพลงเพื่อ Order ในครั้งต่อไปอยู่ครับ และก็เชื่อว่าลูกค้าที่นี่ก็เป็นแบบนี้ครับ ....พอใจ และอุดหนุนกันต่อไป....
    .
    Quote Originally Posted by TummZ แสดงโพส
    ได้รับสินค้าแล้วครับ
    ขอชื่นชมคุณ Hi CD ที่มีการใส่ใจ ในการส่งสินค้า โดยได้ใส่แผ่นกันกระแทกไว้ในซองด้วย
    และแผ่นเพลงต้องขอบอกว่า เสียงดีมากๆๆ เสียงร้อง เสียงดนตรีชัดเจน
    แล้วจะมาอุดหนุนอีกครับ
    Quote Originally Posted by akeprawat แสดงโพส
    ได้รับสินค้าครบถ้วนแล้วครับ ต้องขอชมเชยเป็นอย่างมากที่รักษาคุณภาพได้เป็นอย่างดีตลอดมา
    ผมสั่งซื้อครั้งแรกเมื่อปีที่แล้ว มาปีนี้ก็ยังดีเหมือนเดิม คุณภาพเสียงของแผ่นก็ไม่มีตก ขอบคุณครับ
    Quote Originally Posted by วิเศษ เอียตระกูล
    ได้รับของแล้ว ของครบถูกต้องครับ ราคาลดแต่คุณภาพไม่ลดจริงๆ
    คงต้องเป็นลูกค้ากันไปอีกนานเพราะมีแผ่นดีๆเยอะมาก ขอให้กิจการ
    เจริญยิ่งๆขึ้นนะครับ
    .
    Quote Originally Posted by nui_de_one
    สินค้าครั้งแรกได้รับแล้วครับ เสียงดีมากๆครับ คุณภาพกับราคานี้ ดีต่อผู้ฟังจริงๆครับ โหวตให้แล้วนะครับ
    ขอบคุณที่เป็นอีกช่องทางนึงของคนชอบเสียงเพลงครับ
    Quote Originally Posted by songsong
    สวัสดีครับคุณ hi cd ผมได้รับแผ่นที่คุณเคลมส่งไปให้แล้วครับ ขอบคุณมากครับที่เคลมให้โดยไม่คิดค่าใช้จ่ายใดๆเลย แล้วผมจะ order มาใช้บริการคุณอีกนะครับ
    คุณภาพและบริการ สุดยอดครับ สุดยอด ขอบอก............songsong
    Quote Originally Posted by cirrus1500
    ได้รับแผ่นแล้วครับ เท่าที่ฟังมาเสียงดีครับ ไม่มีปัญหาอะไร จะมาอุดหนุนใหม่แน่นอนครับ
    ขอบคุณมากครับสำหรับบริการและเพลงดีๆในราคาย่อมเยา
    Quote Originally Posted by watcharachai แสดงโพส
    ได้รับของแล้วครับเร็วมากเหมือนเดิม แผ่นปกหน้าหลังสีสวยกว่าเดิมอีก แบบนี้คงไม่ไปสั่งที่ไหนแล้วครับ เข้าสูตรเลย เร็ว ถูก สวย ดี (เร็ว-สั่งแล้วได้ของเร็วมาก ถูก-ราคาถูกกว่าที่อื่นคุ้มราคามาก สวย-สีสันปกหน้าหลังสวย ดี-เสียงดีไม่อายแผ่นจริงแล้วกัน) ใครว่าของถูกไม่ดีคงไม่จริงซะแล้ว
    Quote Originally Posted by จันทราอาทิตย์
    ผมได้รับแผ่น cd ที่สั่งซื้อไปแล้ว เมื่อ วันที่ 15 ตุลาคม 52 ทดลองไปเปิดกับเครื่องเสียงแยกชิ้นที่บ้าน และเครื่องเสียงภายในรถ ผลปรากฎว่า เสียงนักร้องชัดเจนดี มีรายละเอียดเครื่องดนตรีออกมาได้ครบ ชัดเจน ดีกว่าแผ่นแม่สาย หรือแผ่นตามแผงทั่วๆไป ม๊ากๆๆๆๆๆ คุ้มค่ากว่ากันเยอะเลย ไม่ต้องเสียเงินเป็นร้อยต่อแผ่น ตอนแรกไม่รู้ว่าจะไปหาแผ่น cd ที่มีคุณภาพดีๆ ราคาไม่แพงจากที่ไหน ไปเปิดอากู๋ ถึงได้ลิงค์มาถึงเวป HI CD จนได้ ทำให้ผมมีทางเลือกในการฟังได้หลากหลายยิ่งขี้น มีอัลบั๊มให้เลือกมากมาย ตั้งแต่เก่า ไปถึงใหม่ ในราคาที่ย่อมเยาว์ ถ้าไปซื้อแผ่นลิขสิทธิ์แท้ๆ ไม่มีปัญญาซื้อได้ตามต้องการแน่ และไม่รู้ว่า ซื้อมาแล้ว จะชอบหรือไม่ ส่วนระยะเวลา ตั้งแต่สั่งของ โอนเงิน รับสินค้า ใช้เวลา 7 วันพอดี ถือว่าไม่มากไม่น้อย ทางทีมงาน คอยรับคำสั่งซื้อจากผมได้เลย ในเร็วๆนี้ เพราะว่า สมาชิกภายในบ้านผม กำลังเลือกอัลบั๊มเพิ่มเติมกัน สุดท้ายนี้ขอให้เปิดร้านไปนานๆ ๆๆ และช่วยจัดอัลบั๊มเพลงยุค 60 - 70 ที่เป็นต้นฉบับแท้ๆ มาให้เลือกดูหน่อย
    Quote Originally Posted by chat96
    ได้รับแผ่นที่สั่ง ครั้งแรก จำนวน 5 แผ่นแล้ว, ขอบคุณมากครับ, ยังไม่ได้ฟังรายละเอียด แค่ที่เปิดเช็คคร่าวๆ ถือว่า เยี่ยมมาก, ส่งของเร็ว, คุณภาพสูง สมควรแล้วที่มีลูกค้าสนับสนุนเยอะ...ผมขอร่วมสนับสนุนด้วยคน เพราะช่วยให้อดีต คนหูทอง แต่ตกยาก ซ้ำยังแก่แล้ว ได้มีโอกาส ได้ฟังระบบเสียงดีๆ ราคาย่อมเยา อีกครั้ง
    และไหนๆ ก็ชมแล้ว ก็อยากจะสนับสนุน ล็อต ที่ 2 ซะเลย ขอสั่งแผ่นดังต่อไปนี้ครับ.
    ...........
    Quote Originally Posted by Kimuujiikaa แสดงโพส
    รวดเร็วทันใจของดีมีคุณภาพมาก ก่อนนี้เคยสงสัยว่าทำไมแผ่น Audiophile ถึงได้แพงมากๆก็เข้าใจเมื่อตอนที่ได้แผ่นCloneจากเว็บนี้มาเนี้ยแหละครับ เสียงมันชัดมากๆทุกย่านเสียงสามารถเพิ่มPerformance ของระบบแบบสังเกตุได้ ตอนนี้ผมกลายเป็น Music lover ไปแล้วครับ นั่งฟังเพลงเพราะๆมีความสุข ขอบคุณมากครับ ไว้จะอุดหนุนใหม่แน่นอน
    Quote Originally Posted by airgunner แสดงโพส
    ได้รับแผ่นที่สั่งแล้วครบตามจำนวนพร้อมแผ่นแถม รวดเร็วไดัใจครับ ทุกอย่างบรรจุรวมถึงการทำอย่างเรียบร้อยมากครับ ที่สำคัญเสียงดีผมพึงพอใจมากครับ ขอให้รักษามาตราฐานนี้ไว้นะครับ แล้วผมจะคัดเลือกแผ่นสั่งทำต่อไปครับ ขอบคุณอีกหลาย ๆ ครั้งครับ...
    Quote Originally Posted by Ek O แสดงโพส
    ได้รับ CD แล้วครับ
    พ่อค้าผลิตเร็วมากๆ ครับ โอนตังกลางคืนวันจันทร์ วันพุธของถึงบ้านนอกของ จ.ตรังแล้ว
    คุณภาพเหมือนเดิม ดีมากๆ ไม่เปลี่ยนแปลง
    ตอนนี้ของอยู่ในรถ ยังไม่กล้าเอาเข้าบ้าน เดี๋ยวเมียเห็นแล้วโดนสอบสวนอีก
    แล้วจะแอบเมียสั่งของใหม่ เร็วๆ นี้ครับ
    มีเวลาแล้ว update แผ่นใหม่ด้วยนะครับ (ทวงบ่อยๆ พ่อค้าจะได้มีแรงบันดาลใจ)
    Quote Originally Posted by exersign
    ได้รับครบถ้วนถูกต้องครับ ปกหน้าหลังพี่พิมพ์ละเอียดคมดีเลยครับ สุดยอด
    (3 ครั้งก่อนผมสั่งแบบไม่มีปกไป)
    ขอบคุณพี่มากๆครับที่จำหน่ายของดีแบบนี้ให้ได้ฟังกันอย่างทั่วถึง
    เดี๋ยวผมรวบรวมและจะสั่งต่อเลยครับ
    ยังมีเสียงต่างๆ อีกมากมายนับไม่ถ้วนที่พูดถึงร้านเรา click>>> อ่านเพิ่มเติมได้เลยครับ

ยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ ที่มีโอกาสได้ให้บริการ ลูกค้าผู้มีพระคุณ ทุกๆ ท่าน
    ----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    ----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

เราจะดำเนินการ Update แผ่น CD ที่มีเข้ามาใหม่ๆ เมื่อมีจำนวนพอควร

เป็นแผ่น CD ที่ติดวิจารณ์ จากหนังสือเครื่องเสียงต่างๆ ทั้งใน และต่างประเทศ หรือตาม web blog ซึ่งส่วนใหญ่จะเป็นแผ่นที่แนะนำว่าดี ในระดับอ้างอิงได้ เป็นแผ่นประเภท 4 - 5 ดาว ที่ควรมีไว้ฟัง และสะสม เป็นแผ่นที่ดีของแนวเพลงนั้นๆ อยู่ที่ว่าท่านจะชอบแนวเพลงนั้นหรือเปล่า ลองหามาฟังดูครับ
    -----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    เป็นแผ่น CD ประเภทเพชรในโคลน ที่ยังไม่ถูกค้นพบและวิจารณ์จากหนังสือเครื่องเสียง หรือตาม web blog ทั่วไป วันใดถ้าถูกนำไปวิจารณ์ ผมมั่นใจว่าต้องเป็นแผ่นประเภท 4 - 5 ดาว (song + sound) ของแนวเพลงนั้นๆ แน่นอน ผมแนะนำว่าควรมีเก็บไว้ ส่วนใหญ่จะเป็นแผ่นที่ออกใหม่ ยังไม่มีใครวิจารณ์ หรือบางทีก็เป็นแผ่นที่หายากเลิกผลิตแล้ว แต่บางแผ่นอาจยังพอมีขายอยู่บ้าง
    -----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

UPDATE ปกแผ่นล่าสุด วันที่ 00/00/60

UPDATE review ล่าสุด วันที่ 00/00/60

ผมจะเริ่ม review เป็นบางอัลบั้มเพื่อเป็นข้อมูลประกอบ ในการตัดสินใจเลือกซื้อแผ่นไปฟัง
    รวมถึง Update อัลบั้มที่เหลือทั้งหมดไปพร้อมๆ กันครับ (ท่านที่ต้องการข้อมูลโปรดเข้ามาอ่าน review กันได้แล้วครับ
    )
    ************************************************************************************************
    ============================================================================================
    หาแผ่นที่ต้องการได้ง่ายๆ ครับ โดยกดที่แป้นคีย์บอร์ด F3 (จะมีช่องขึ้นมา) แล้วพิมพ์ชื่ออัลบั้ม หรือชื่อนักร้อง ที่ต้องการครับ
    ============================================================================================
    ตอนนี้สามารถฟังเพลงตัวอย่างได้แล้วครับในบางแผ่น ท่านสามารถเลือกได้จากที่นี่ครับ click ฟังเพลงตัวอย่าง
    Last edited by Hi Cd; 05-03-2017 at 20:38.

โพส
    1,648

ค่าปกติ

ในการสั่งซื้อ ถ้าเบอร์แผ่นที่ระบุไว้ว่า (2 CD) หรือ (2 แผ่นคู่) ราคา X2 นะครับ

1804 - Voices Of Love
    อัลบั้ม: รวมเพลงร้องหลายสไตล์
    *"โอ๊ย! เพลงโดนๆ ทั้งน้าน" ซื้อได้เลยครับชุดนี้ เอาง่ายๆ แบบนี้แหละ สิ่งที่คุณคาดหวังต่างๆ ว่าอัลบั้มรวมเพลงชั้นดีพึงมี ได้ถูกรวมไว้ครบถ้วนในอัลบั้มนี้แล้ว เป็นชุดที่สมบูรณ์แบบที่สุดชุดนึงเลยในปี พ.ศ. นี้ ถ้าถูกจัดลำดับงานรวมเพลงของค่ายต่างๆ ที่ออกมาในปีนี้ ชุดนี้ต้องถูกกล่าวขวัญเป็นลำดับต้นๆ ในแง่ของความยอดเยี่ยมต่างๆ เพราะนี่คืองานรวมเพลงระดับ Masterpiece อีกชุดนึงที่คุณไม่ควรพลาด (รับรองว่าไม่ได้พูดเกินเลยจริงๆ )

1803 - Sweet Voices
    อับบั้ม: รวมเพลงร้อง Pop Jazz, Bossa
    อัลบั้มนี้รวมเพลงแนว bossa ไว้หลายๆ แนวที่คุณชื่นชอบ ส่วนมากเป็นเพลงที่สนุกสนาน ฟังสบายๆ กับเสียงร้องสาวๆ ใสๆ สามารถฟังไป ขยับแข้งขาตามได้ตลอดทั้งอัลบั้ม เป็นเพลงสนุกๆ ชุดนึงที่ไม่ควรพลาด คุณภาพการบันทึกเสียงมาดีได้มาตรฐาน audiophile

1802 - Reference Vocal 5
    เป็นอัลบั้มรวมเพลงร้อง pop, acoustic, jazz, bossa, cool jazz ซึ่งรวมเพลงมาหลากหลายอย่างละเพลง สองเพลง ใครที่ชอบฟังเพลงแบบจับฉ่ายซักหน่อยก็น่าจะชื่นชอบ แต่อัลบั้มนี้อารมณ์เพลงอาจจะไม่ต่อเนื่อง เพราะแนวเพลงคาดเดาไม่ค่อยถูก บางท่านอาจจะชอบประมาณนี้ก็ได้ครับ

1801 - Audiophile Female Voices 4
    *Rock in Music เป็นสังกัดเพลงในเอเชียที่ได้มาตรฐานเทียบเท่าสากลทั่วไป มีนักร้องชั้นนำมากมายในสังกัดทั้งยุโรป และเอเชีย อัลบั้มรวมเพลงนี้จึงคัดเอาเพลงเด่นๆ ของศิลปินในค่ายเป็นหลักมารวมไว้หลากหลายแนวเพลงซึ่งมีทั้ง pop, jazz, bossa, folk. ทั้ง 13 เพลงที่รวมอยู่ในอัลบั้มนี้ ส่วนมากมีความไพเราะน่าฟัง คุณภาพเสียงก็บันทึกมาดีได้มาตรฐานในหลายๆ เพลง สำหรับท่านที่ชอบแนวรวมเพลง ซื้อไว้ฟังได้เลยครับ

1800 - Hi-Fi Room Presents Best Of 4
    อัลบั้ม: เพลงร้อง Pop Jazz หลายสไตล์
    เป็นอัลบั้มชุดล่าชุด สำหรับซีรีย์Hi-Fi room presents ยังคงรวมเพลงร้องที่น่าฟังไว้อย่างพอควร เหมือน 3 ชุดที่ผ่านมา เพลงส่วนมากที่อยู่ในอัลบั้มนี้จะเป็นแนว cool jazz และ pop jazz ช้าๆ อารมณ์ romantic เป็นส่วนมากสามารถฟังเพลินๆ ได้ทั้งอัลบั้ม

1799 - Jazz Audiophile Voices ll
    อัลบั้ม: รวมเพลงร้อง Jazz หลายสไตล์
    เป็นอัลบั้มรวมเพลงร้อง Jazz ชุดที่2 ในซีรีย์ Jazz Audiophile Voices แนวเพลงยังคงเป็นเพลงร้อง jazz ในหลายสไตล์ไม่ว่าจะเป็น pop, standard, cool, easy jazz ประมาณนี้ รวมนักร้องหญิงคุณภาพไว้หลายคน เป็นอัลบั้มรวมเพลง jazz ที่น่าสนใจชุดนึง สำหรับท่านที่ชื่นชอบเพลงแนวนี้..
    Last edited by Hi Cd; 05-03-2017 at 20:35.

โพส
    1,648

ค่าปกติ

1798 - Best Audiophile Voices Selection
    อัลบั้ม: รวมเพลงร้อง Pop, Pop Jazz, Acoustic.
    *อัลบั้มรวมเพลงร้องแผ่นนี้โด่งดังมาหลายปีแล้ว แต่ผมเพิ่งมีโอกาสได้แผ่นมาเมื่อไม่นานนี้เอง เป็นแผ่นนึงที่รวบรวมเพลงเด่นๆ ในแต่อัลบั้มของนักร้องหญิงชั้นนำทั่ว ยุโรป อเมริกา และเอเชีย มารวมอยู่ในอัลบั้มนี้เพียบ ซึ่งมีเพลงมากถึง 15 เพลง ล้วนไพเราะทุกเพลง บันทึกเสียงมาดีมากเกือบทุกเพลง ได้มาตรฐานแผ่น audiophile ดีๆ ที่พึงมี อัลบั้มนี้ติด review ทั้งใน และต่างประเทศ เป็นรวมเพลงร้องในลำดับต้นๆ แผ่นนึงที่คนส่วนใหญ่ต้องมีเก็บไว้

1797 - The Perfect Sound / 2012 AV Show HK
    อัลบั้ม: รวมเพลงทดสอบที่ใช้ในงานโชว์เครื่องเสียง
    อัลบั้มนี้เป็นงานรวมเพลงครั้งล่าสุดในงาน AV Show 2012 ที่ฮ่องกง ก็จะคล้ายๆ เหมือนกับหลายๆ ปีที่จัดมาเพราะจะเอาเพลงที่เด่นๆ โหดๆ มาไว้ใช้สำหรับเปิดโชว์เครื่องเสียงภาพในงานเป็นจุดหลัก มีทั้งเพลงจีน สากล ประเภท jazz, classic (โหดๆ ไว้ปราบพยศชุดดังๆ) , และเพลงจีนประเภทต่างๆ (เพราะจัดโชว์ที่ฮ่องกง) ที่โดดเด่นก็จะเป็นประเภทเพลง classic ต่างๆ ถ้าชุดเครื่องเสียงไม่ถึงพอ รับรองว่าตกม้าตายแน่ๆ ในหลายๆ เพลง (โดยความคิดเห็นส่วนตัวก็จะมีแผ่นประเภทนี้บ้างเพื่อไว้ทดสอบชุดเครื่องเสียงของเราว่าถึงไหน ควรต้องปรับปรุงอะไรบ้างใน system)
    หมายเหตุ: ชุดนี้เพลงที่ไพเราะจะมีน้อยเพลงกว่าชุดก่อนหน้านี้ที่ผ่านมา (แต่เพลงโหดๆ เพียบ บ บ )

1796 - Simone Kopmajer / Nothing's Gonna Change
    อัลบั้ม: เพลงร้อง Pop Jazz หลายสไตล์
    *เป็นอัลบั้มเพลงร้องที่คนกล่าวถึงมากที่สุดชุดนึงในปี 2012 ถึงความไพเราะในบทเพลงของอัลบั้มนี้ ติด Review ของหนังสือเครื่องเสียง และ web blog ต่างๆ หลายแห่ง เกือบทั้งอัลบั้มเป็นเพลง pop jazz ที่ฟังง่ายๆ บทเพลงส่วนใหญ่เป็นที่รู้จักและคุ้นเคยนักฟังเป็นอย่างดี Simone เธอร้องถ่ายทอดอารมณ์เพลงออกมาได้ดีมาก มีความไพเราะลงตัวมากในหลายด้าน คุณภาพการบันทึกเสียงก็ดีมากได้มาตรฐาน audiophile เป็นอีกหนึ่งอัลบั้มที่ควรมีไม่ว่าเหตุผลใดก็ตาม

1795 - Halie Loren / They Oughta Write a Song …
    *”รูปร่างหน้าตาสวย น้ำเสียงเซ็กซี่ฟังดูมีเสน่ห์” เป็นคำพูดที่ผู้คนทั่วไปกล่าวถึงกัน แต่สำหรับผมสารภาพตามตรงเลยว่า แอบหลงรักเธอเข้าเต็มเปาเพียงสัมผัสแรกที่ได้ยินเสียงร้องของเธอ ลีลาการร้อง และน้ำเสียงเป็นที่กระชากใจมาก (อยากเห็นตัวเป็นๆ จริงๆ) ดนตรีที่เล่นแบ๊คอัพให้ก็บรรเลงได้แน่นปึ๊กมาก ใครที่ชอบฟังเพลงร้อง pop jazz หลายสไตล์ต้องถูกใจอัลบั้มนี้แน่นอน ส่วนคุณภาพการบันทึกเสียงก็ดีมากเช่นกัน ฟังแล้วมีความสุขจริงๆ แค่ฟังเพลงที่ 2 และ 4 คุณก็หลงรักเธอได้โดยไม่รู้ตัวแล้ว

1794 - noon / Natural
    อัลบั้ม: ร้องสากล Bossa หลายๆ แนว
    *จั่วหัวไว้ก่อนเลยว่า “ต้องมีเท่านั้น” เป็นอัลบั้มล่าสุดของ noon ที่เธอกลับมาเป็นตัวตนที่แท้จริงอีกครั้ง เธอเคยแจ้งเกิดมาจาก bossa ในอัลบั้มแรกๆ ซึ่งเพลงส่วนใหญ่ในอัลบั้มนี้จะเป็น bossa ที่เหนือชั้นมาก ทั้งลีลาการร้อง อารมณ์เพลง ที่เธอพัฒนาขึ้นเป็นอย่างมาก ผิดหูผิดตาไปเลย (เหมือนเป็นคนละคน) กลายเป็นสาว bossa มืออาชีพระดับแถวหน้าของวงการได้เลยสำหรับอัลบั้มนี้ ยิ่งวงดนตรีที่เล่นแบ๊คอัพให้เธอในชุดนี้ฝีมือสุดยอดมากทำให้เพลงของเธอสมบูรณ์แบบ คัดเพลงมาร้องได้ไพเราะทุกเพลง และการบันทึกเสียงดีมากๆ ในระดับอ้างอิงได้เลย ถือเป็นอัลบั้มสมบูรณ์แบบของเธอที่ดีที่สุดเมื่อเทียบกับชุดแนว bossa ทั้งหมดที่เธอเคยออกมาก่อนหน้านี้
    ผมขอทำนายไว้เลยว่าอัลบั้มนี้จะเป็นงานระดับ Masterpiece ของเธอแน่นอนในอนาคต ปิดท้ายอีกทีว่า “ต้องมีเท่านั้น”

1793 - noon / For You noon's best
    อัลบั้ม: ร้องสากล Pop Jazz, cool Jazz
    สาวสวยเสียงดีคนนี้คงไม่ต้องแนะนำตัวกันแล้ว เพราะเป็นที่รู้จักมักคุ้นของนักฟังเพลงบ้านเราเป็นอย่างดี สำหรับอัลบั้มนี้สัมผัสได้ถึงความเปลี่ยนแปลงเล็กน้อยเพราะอารมณ์เพลงที่เธอถ่ายทอดออกมาจะมีความนุ่มลึกสุขุมมากขึ้นในหลายๆ เพลง แต่ก็ยังมีเพลงสนุกแจมเข้ามาบ้าง ส่วนมากจะเป็นเพลงช้าๆ ฟังสบายๆ ทั้งอัลบั้ม ส่วนคุณภาพเสียงบันทึกมาดีได้มาตรฐาน audiophile..
    Last edited by Hi Cd; 05-03-2017 at 20:35.

โพส
    1,648

ค่าปกติ

1792 - Voice Of Princess Vol.2 (2 แผ่นคู่)
    อัลบั้ม: รวมเพลงร้องสากล และบรรเลง
    อัลบั้มรวมเพลงร้องชุดที่2 นี้ ก็มีความคล้ายในหลายๆ ด้านเหมือนอัลบั้ม Voice Of Princess Vol.1 ตามที่ผมได้เขียน review ไว้ก่อนหน้า แผ่นที่1 ก็รวมเพลงร้องจากหลายศิลปิน หลายสังกัด คัดเอาเพลงดีๆ มารวมไว้อย่างมากมาย การบันทึกเสียงก็ได้มาตรฐาน audiophile ทั่วไป
    จะแตกต่างกันเพียงเล็กน้อยตรงแผ่นที่2 เป็นเพลงบรรเลง easy listening ที่ใช้กีตาร์นำแทนเสียงร้อง และผิดหวังเล็กน้อยเหมือนเดิมคือบันทึกเสียงมาบางไปนิด (เฉพาะแผ่นที่2 เท่านั้น .... พูดชัดเจนครับ ไม่มีเชียร์มั่ว )
    หมายเหตุ: แผ่นที่1 เพลงร้องมี 16 เพลง / แผ่นที่2 เพลงบรรเลงมี 13 เพลง

1791 - Voice Of Princess Vol.1 (2 แผ่นคู่)
    อัลบั้ม: รวมเพลงร้องสากล และบรรเลง
    *อัลบั้มรวมเพลงร้องชุดนี้(แผ่นที่1) ไม่รู้จะอธิบายยังไงดีที่จะให้มีความหมายที่ดีมากกว่าคำว่า “ ยอดเยี่ยม” เป็นอันว่ามัน “เยี่ยมยอดมาก” ก็แล้วกัน ไม่ว่าจะเป็นนักร้อง บทเพลงที่คัดมารวม จนกระทั่งการบันทึกเสียงที่ดีมากในแต่ละเพลง เป็นอันว่าใครที่ชอบเพลงร้อง pop, pop jazz, pop acoustic. จนถึงประเภทหลงเสียงนาง(จนโงหัวไม่ขึ้น) ฟังแล้วไพเราะจับใจ หรือเคลิบเคลิ้มจนแทบจะลืมหายใจ ถ้าอยากมีอาการเหล่านี้ ซีดีแผ่นนี้ตอบโจทย์ให้คุณได้เป็นอย่างดี รับรองว่าแผ่นนี้มีดีมากกว่าที่ผมพูดอีกเยอะ
    ส่วนเพลงบรรเลง(แผ่นที่2) ขอบอกตามตรงว่าผิดหวังเล็กน้อยเพราะบันทึกเสียงมาบาง และฟุ้งไปนิด ถือว่าแค่พอใช้ได้สำหรับผม (ดี หรือไม่ดี ก็บอกกันตรงๆ แบบนี้แหละสไตล์ผม ) แต่ก็มีความไพเราะ บรรเลงเพลงแบบ easy listening โดยวงดนตรีสากลทั้งวง ฟังสบายๆ ได้ทั้งแผ่น (ถือเป็นแผ่นแถมที่ติดมาก็แล้วกัน) ฟังเฉพาะแผ่นที่1 ก็เกินคุ้มแล้วสำหรับเงินที่จ่ายไป
    หมายเหตุ: แผ่นที่1 เพลงร้องมี 16 เพลง / แผ่นที่2 เพลงบรรเลงมี 13 เพลง

1790 - Best Audiophile Chinese Voices 3 (2 แผ่นคู่)
    อัลบั้ม: รวมเพลงร้องจีน หญิง – ชาย
    *เป็นไปตามคาดหมาย ทันที่ที่อัลบั้มรวมเพลง Chinese Voices ชุด3 วางแผงได้ไม่นาน ก็เป็นที่กล่าวขาน และวิจารณ์ใน web blog ต่างๆ ถึงความยอดเยี่ยมของอัลบั้มนี้ตั้งแต่รวมนักร้องจีนระดับหัวแถวในวงการเพลงปัจจุบัน รวมถึงการคัดเพลงระดับหัวกะทิที่นักร้องเหล่านั้นร้องเอาไว้ในอัลบั้มของตัวเอง มารวมให้เป็นอัลบั้มสุดยอดในชุดนี้ อีกไม่นานก็คงติดอัลบั้มรวมเพลงจีนยอดเยี่ยมแห่งปีเหมือนกับ 2 ชุด ก่อนหน้านี้ที่เคยออกมา และสร้างชื่อปูทางเอาไว้แล้ว
    สรุปว่า ซื้อเก็บไว้เถอะครับ จะซื้อแผ่นแท้ หรือแผ่นเทียม ก็สุดแล้วแต่ท่านครับ ...... พูดตรงๆ แบบนี้แหละ
    หมายเหตุ: ซีดีทั้ง 2 แผ่น มีเพลงรวมกันทั้งหมด 32 เพลง
    หาฟังอัลบั้มก่อนหน้านี้ได้ที่เบอร์ 1693 - 1694

1789 - Best Audiophile Chinese Movies / TVB Presents (2 แผ่นคู่)
    อัลบั้ม: รวมเพลงร้องภาพยนต์จีนในอดีตที่โด่งดัง(แผ่นที่1 ร้อง cover ใหม่ / แผ่นที่2 เพลงร้อง Original)
    อัลบั้มนี้ผมเลือกหยิบเอาแผ่นที่2 มาฟังก่อน สัมผัสแรกที่ได้ยินเสียงเพลงขึ้นมา ความรู้สึกเหมือนย้อนอดีตกลับไปเป็นเด็กนั่งเฝ้าจอทีวีเครื่องเก่าดูหนังเจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้ และหนังจีนกำลังภายในเมื่อซัก 30 กว่าปีที่แล้ว เป็นการระลึกความทรงจำที่ดีในยุคนั้นจริงๆ เพลงส่วนใหญ่ล้วนเป็นหนังจีนดังๆ ที่มาฉายในบ้านเราในยุคเฟื่องฟูจริงๆ เป็นเพลงร้อง original ทั้งหมดที่ล้วนมีความไพเราะมาก คุณภาพเสียงถือว่าดีพอควร ถึงไม่ใสปิ๊งปั๊งเหมือน audiophile สมัยนี้ก็จริง แต่บรรยากาศความขลังและมนต์เสน่ห์ในยุคนั้นยากเกินบรรยาย (มันเป็นช่วงเวลาสั้นๆ ที่คุณย้อนเวลากลับไปได้โดยไม่ทันตั้งตัว เป็นความรู้สึกที่วิเศษมาก)
    ส่วนแผ่นที่1 เป็นการเอาเพลงหนังจีนในอดีตมาร้อง cover และทำดนตรีใหม่ในแบบ audiophile โดยใช้นักร้องจีนระดับแถวหน้าในปัจจุบันเป็นผู้ถ่ายทอดบทเพลงทรงคุณค่าเหล่านี้ ฟังแล้วได้ความไพเราะแปลกใหม่ไม่แพ้ version original ดั่งเดิมเลย สิ่งที่ได้เพิ่มเติมคือคุณภาพเสียงที่เป็น audiophile ให้ทันยุคทันสมัยขึ้นในปัจจุบัน ถือเป็นอัลบั้มที่คุ้มค่ามากอีกชุดนึง
    หมายเหตุ: ซีดีทั้ง 2 แผ่น มีเพลงรวมกันทั้งหมด 32 เพลง

1788 - Jazz Lover / Tokyo Edition (2 แผ่นคู่)
    อัลบั้ม: รวมเพลงร้องสากล Pop Jazz และเพลงบรรเลงสากล Trio Jazz
    *พอใส่ซีดีแผ่น1 เข้าไปเล่นในเครื่องซีดี แล้วต้องประหลาดใจเล็กน้อย อ้าว! อัลบั้มร้องเพลงสากลหรือนี่ แถมรวมเพลงของหลายศิลปินที่เราชื่นชอบทั้งนั้น (ตอนแรกคิดว่าเป็นเพลงญี่ปุ่นซะอีก ก็รูปหน้าปกมันเป็นอย่างนั้น) แต่ขอโทษทีเหอะ! ทั้ง 16 เพลงที่บรรจุอยู่ในซีดีแผ่น1 คัดเอาเพลงที่โดนใจมาทั้งนั้นเลย (มันเจ๋งมากเลย) เพลงเกือบทั้งหมดบันทึกเสียงมาดีมากด้วย เกินคาดจริงๆ (ปกติเพลงรวมคุณภาพเสียงจะแตกต่างกันไม่มากก็น้อย)
    ส่วนแผ่นที่2 (ถือเป็นของแถมละกัน แค่แผ่นที่1 ก็เกินคุ้มแล้ว) เป็นเพลงบรรเลงทั้งหมดในสไตล์ trio jazz, easy listening เป็นส่วนใหญ่บรรเลงได้ไพเราะมาก ได้บรรยากาศเหมือนนั่งฟังเพลงอยู่ในผลับในบาร์ชั้นดีมีระดับ คุณภาพเสียงก็บันทึกมาดี ถือเป็นอัลบั้มที่คุ้มค่ามาก
    หมายเหตุ: ซีดีแผ่น1 มีเพลงร้อง 16 เพลง / ซีดีแผ่น2 มีเพลงบรรเลง 12 เพลง

1787 - Emi Fujita / Melodic Best (2 แผ่นคู่)
    อัลบั้ม: รวมเพลงร้อง Pop Folk , Acoustic
    *โอย! (ไม่มีใครเหยียบขาหรอก) ถึงกับร้องครวญเลยผม เมื่อเห็นรายชื่อเพลงที่เอามารวมไว้ในอัลบั้มชุดนี้ ซึ่งคัดเอาเพลงดังๆ ระดับหัวกะทิที่ Emi เคยร้อง cover เอาไว้ในหลายๆ อัลบั้มตลอดช่วงหลายปีที่ออกผลงานมา ที่ยอดเยี่ยมคือเอาเพลงทั้งหมดมา Remastering ใหม่ด้วยการตัดแผ่นผ่านระบบ HQCD ทำให้ผมอดแปลกใจไม่ได้เลยว่า หลายๆ เพลงที่อยู่ในอัลบั้มนี้มีคุณภาพเสียงดีขึ้นกว่าซีดี original ของเดิม
    สรุปว่า “ซื้อเก็บได้เลย” เพลงไพเราะทั้งอัลบั้ม คุณภาพเสียงในระดับอ้างอิง ผมขอยกให้ชุดนี้เป็นผลงานระดับ Masterpiece ของเธอ และคงเป็นที่กล่าวถึงของใครหลายๆ คนในเร็วๆ นี้อย่างแน่นอน
    หมายเหตุ: ซีดีทั้ง 2 แผ่น มีเพลงรวมกันทั้งหมด 30 เพลง..
    Last edited by Hi Cd; 05-03-2017 at 20:36.

โพส
    1,648

ค่าปกติ

1786 - Julienne Taylor / The Heart With in
    อัลบั้ม: เพลงร้อง Pop, Pop Folk
    เป็นนักร้องสาวเสียงใสมากๆ น้ำเสียงของเธอใสคล้ายคริสตัลเป็นประกายมีความกังวาลแต่นุ่มนวล สัมผัสถึงความสวยงามในน้ำเสียงได้เลย ทั้งอัลบั้มเป็นเพลงร้องแนว pop folk เล่นแบ๊คอัพด้วยดนตรีน้อยชิ้น ฟังสบายๆ ทั้งอัลบั้ม คุณภาพเสียงบันทึกมาดีมากได้มาตรฐาน audiophile
    ผมชอบเพลงที่ 10 มาก Hard to say I’m sorry เธอร้องได้ไพเราะสุดๆ ตั้งแต่ผมเคยฟังเพลงนี้ที่ศิลปินอื่นๆ เคยร้อง cover มาเลย (น้อยเพลงนักที่จะสะกดผมให้ตกอยู่ในห้วงภวังค์ได้)

1785 - Emilie Claire Barlow / Best Audiophile Voice
    อัลบั้ม: เพลงร้อง Pop Jazz, Pop Standard
    * ”สวยสง่า เสียงร้องมีเสน่ห์” นิยามนี้น่าจะเหมาะสำหรับเธอ Emilie เป็นนักร้องสาวสวยเสียงดีคนนึงของวงการ ฟังเพลงที่เธอร้องแล้ว คุณอาจถึงเคลิ้มได้โดยไม่รู้ตัว เพราะน้ำเสียงที่มีเสน่ห์ และออดอ้อนของเธอ มีความไพเราะจนสามารถกระชากใจคนฟังให้หลุดลอยไปตามเสียงเพลงของเธอได้เลย ถ้าไม่เชื่อต้องลองฟังอัลบั้มนี้ดูครับ ...... อย่าลืมหาเชือกมามัดใจไว้กับตัวด้วยหล่ะ

1784 - Astor Fong / Theatre
    อัลบั้ม: เพลงร้อง Pop, Pop Standard
    เป็นอัลบั้มล่าสุดของเธอ อัลบั้มนี้เธอได้คัดเอาเพลง OST. หนังดังของ Hollywood ระดับตำนานหลายๆ เรื่อง มาร้องในสไตล์ pop standard ได้ไพเราะน่าฟังมากในหลายๆ เพลง เธอถ่ายทอดอารมณ์เพลงออกมาได้ดีมาก ไม่แพ้ศิลปินท่านอื่นๆ ก่อนหน้าที่เคยเอามาขับร้อง :- Over the rainbow, The way we were, When I fall I love, Moon river… Etc.

1783 - Low Key / Regine Velasquez
    อัลบั้ม: เพลงร้อง Pop, Acoustic
    เธอเป็นนักร้องสาวเสียงใสรุ่นใหม่อีกคนในวงการ เกือบทั้งอัลบั้มเป็นเพลงป๊อบฟังสบายๆ บรรเลงด้วยดนตรีน้อยชิ้น :- Acoustic guitar, piano etc. ส่วนใหญ่จะเป็นเพลงขับร้องช้าๆ ทั้งอัลบั้มจึงได้ฟังเสียงใสๆ ของเธออย่างชัดเจน

1782 - Emi Fujita / Camomile Classics
    อัลบั้ม: เพลงร้อง Pop Folk - Acoustic
    *เป็นอีกหนึ่งศิลปินสาวเสียงดีที่ร้องเพลง cover แนว folk acoustic ซึ่งเป็นที่ชื่นชอบของนักฟังเพลงบ้านเรามานานหลายปีซึ่งออกผลงานมาต่อเนื่องหลายชุดจนถึงปัจจุบัน ซึ่งอัลบั้มนี้ออกมาซัก 2 – 3 ปีแล้ว แต่ผมเพิ่งมีโอกาสนำออกมาแบ่งปันเพราะเพิ่งหาแผ่นเจอเพราะไปหลบซ่อนอยู่ในกองแผ่นซีดีอื่นๆ อัลบั้มนี้ทั้งการบันทึกเสียง และคัดเลือกเพลงมาร้อง cover ถือได้ว่าดีเป็นลำดับต้นๆ ของอัลบั้มที่เธอออกมาทั้งหมด เสียงร้องเคลียร์ ดนตรีสะอาดใส บันทึกเสียงมาดีมากๆ คัดเพลงดังในอดีต ที่ไพเราะน่าฟังทั้งอัลบั้ม บรรจุมากถึง 16 เพลง อัลบั้มนี้จึงติด review หนังสือเครื่องเสียงบ้านเราในหลายๆ ฉบับ รวมทั้ง web blog ต่างๆ ก็พูดถึงอัลบั้มยอดเยี่ยมแผ่นนี้

1781 - Tatsuo Sunaga / Best Of Yasuko Agawa
    อัลบั้ม: เพลงร้อง Jazz หลากหลายแนว
    ผิดคาดไปนิดเมื่อดูรูปหน้าปกคิดว่าเธอจะร้องเพลงช้าๆ หวานๆ ...... แค่พอขึ้นเพลงแรกมาผมก็เกือบลุกขึ้นไปดิ้นซะแล้ว เธอร้องเพลงแนว swing – pop jazz หลายเพลงได้สนุกสนานและไพเราะมาก จนทำให้ผมอดขยับแข้งขยับขาตามโดยไม่รู้ตัว ยิ่งดนตรีที่เล่น back up ให้เธอก็สุดยอดฝีมือเช่นกัน มีลูกเล่นแพรวพราวในหลายๆ เพลง ไม่ธรรมดาเลยสำหรับอัลบั้มเพลงร้องแจ๊สหลากหลายอารมณ์ในชุดนี้ ที่สำคัญบันทึกเสียงมาดีมากด้วย บทเพลงก็ไพเราะน่าฟังได้ทั้งอัลบั้ม.
    Last edited by Hi Cd; 05-03-2017 at 20:36.

โพส
    1,648

Wink

1780 - Brooke Miller / Familiar
    อัลบั้ม: เพลงร้อง Folk Country
    นานๆ จะเจอซักทีกับศิลปินสาวในแนว folk country เธอเป็นชาวแคนาดา บทเพลงส่วนใหญ่ฟังสบายๆ บรรเลงด้วยดนตรีน้อยชิ้นที่มีกีตาร์โฟล์คเป็นตัวนำ เพลงเกือบทั้งหมดร้องและแต่งใหม่ได้ไพเราะน่าฟังดี บันทึกเสียงมาก็ดีทำให้เพลงน่าฟังมากขึ้น

1779 - Katja Maria Werker / Mitten Im Sturm
    อัลบั้ม: เพลงร้อง Pop Folk
    เธอเป็นศิลปินในแถบยุโรป ทั้งอัลบั้มเป็นแนวเพลง pop folk ฟังสบายๆ เหมือนนั่งฟังอยู่ในทุ่งหญ้า และขุนเขา บทเพลงส่วนใหญ่ไม่ค่อยคุ้นหูและไม่ได้ร้องเป็นภาษาอังกฤษ (ฟังสำเนียงแล้วคล้ายเยอรมัน ถ้าผิดต้องขออภัย) น่าจะเป็นเพลงแต่งใหม่เป็นส่วนใหญ่ แต่ก็มีความไพเราะไม่ซ้ำซากจำเจดี ฟังเธอร้องเพลงแล้วคิดถึง kari bremnes บางเพลงได้อารมณ์ใกล้กันมาก ผมชอบเพลงที่ 7 – 8 – 9 ฟัง 3 เพลงนี้อยู่หลายรอบแล้ว

1778 - Judy Rafat Quintett / Pure Inspiration
    อัลบั้ม: เพลงร้อง Pop Jazz – Pop Standard
    *เด็กที่ร้านขายซีดีที่ผมเป็นลูกค้าประจำอยู่ ยัดแผ่นซีดีชุดนี้ใส่มือผม “พี่ซื้อได้เลยชุดนี้แจ๋วมาก” ผมดูรูปศิลปินที่หน้าปกแล้วแล้วตอบกลับไปว่า “คนร้องไม่สวยไม่น่าสนใจเลยว่ะ ขอฟังก่อนได้ป่ะ” เด็กในร้านตอบว่า “เปิดแค่เพลงแรกพี่ก็ซื้อแล้ว” พูดจบมันก็อมยิ้มแล้วก็เดินไป พอเปิดเพลงแรกแค่ขึ้น intro มา แล้วฟังเสียงร้องไปได้หน่อย ผมก็พูดอยู่ในใจคนเดียวว่า “เอ่อ! จริงอย่างที่มันพูด“
    ใครที่ชอบฟังเพลง pop jazz นักร้องเสียงดี ไม่สนหน้าตา ซื้อได้เลยครับชุดนี้ บันทึกเสียงมาได้มาตรฐาน audiophile ด้วย

1777 - Marcela / Colors of Rio
    อัลบั้ม: เพลงร้อง Bossa หลายแนวเพลง
    เธอเป็นศิลปิน bossa แท้ๆ อีกคนสำหรับสาวชาวบราซิลคนนี้ Marcela กับเพลงร้อง bossa ชุดนี้ บทเพลงต่างๆ เต็มไปด้วยสีสรรมากมายเหมือนชื่ออัลบั้มจริงๆ เธอเคยมาร่วมแสดงที่เมืองไทยในเทศกาล Hua Hin Jazz Festival ทั้งอัลบั้มจะได้ฟังเสียงร้องใสๆ บทเพลงฟังสบายๆ ทั้งอัลบั้มครับ

1776 - Sylvia Bennett / The Best Of …
    อัลบั้ม: เพลงร้อง Jazz หลายแนว
    Sylvia เป็นนักร้องเพลง jazz คุณภาพรุ่นใหญ่อีกคนที่เป็นดาวค้างฟ้ามานานมาก เสียงร้องของเธอมีความหวานนุ่มนวลเป็นเอกลักษณ์ไม่ซ้ำใคร ใครที่ชอบฟังเพลง jazz ที่หลากหลายเช่น pop – standard – easy รวมบทเพลงที่ไพเราะฟังง่ายๆ สบายๆ ต้องไม่พลาดอัลบั้มนี้เช่นกันครับ

1775 - Nicki Parrott / Summertime
    อัลบั้ม: เพลงร้อง Jazz หลายแนว
    Nicki ถ่ายทอดบทเพลงร้อง jazz ในอัลบั้มนี้ได้หลากหลายแนวมากร้องทั้ง pop – swing – easy jazz ได้อย่างไพเราะน่าฟัง เป็นเพลงที่ฟังง่าย บรรเลง back up ด้วยวงดนตรีชั้นนำของยุโรป ทำให้อัลบั้มนี้มีความไพเราะที่หลากหลายมากขึ้น..

โพส
    1,648

ค่าปกติ

1774 - Treva Blomquist / These Fading Thing
    อัลบั้ม: เพลงสากลร้อง Pop Folk
    ใครที่ชื่นชอบเพลงร้องแนว pop ใสๆ คงถูกใจกับอัลบั้มนี้แน่ Treva ถ่ายทอดบทเพลงแนวป๊อป กับเสียงร้องใสๆ ของเธอฟังสบายๆ ทั้งอัลบั้ม เกือบทั้งหมดเป็นเพลงที่แต่งขึ้นใหม่ซึ่งอาจจะไม่ค่อยคุ้นหู แต่หลายเพลงมีความไพเราะลงตัวดีมาก ใครที่หาฟังเพลงแต่งใหม่ ร้องใหม่ ต้องลองฟังอัลบั้มนี้ดูครับ

1773 - Saya / Twilight
    อัลบั้ม: เพลงบรรเลง Pop Piano
    สาวสวยฝีมือบรรเลงเปียโนดีอีกคนนึงของวงการ Saya ได้ถ่ายทอดการบรรเลงเปียโนในอัลบั้มนี้ได้อย่างลงตัว โดยคัดเอาเพลงดังในอดีตเป็นที่รู้จัก มาบรรเลงในแบบ pop และเล่น back up ด้วยวงดนตรีในสไตล์ easy listening ฟังสบายๆ มีทั้งเพลงช้า และเพลงเร็ว โดยเฉพาะเพลงเด่นอย่าง Twilight เธอบรรเลงได้พริ้วไหวน่าฟังจริงๆ คุณภาพเสียงบันทึกมาดีเข้าขั้นเลย

1772 - Jon Davis Trio / Beauty and The Blues
    อัลบั้ม: เพลงบรรเลง Trio Jazz หลายแนว
    เป็นอีกหนึ่งอัลบั้มที่ศิลปินต้องเอารูปที่ดึงดูดใจมาขึ้นหน้าปกแทนรูปหน้าตาของตัวเอง ถึงจะมีคนหยิบขึ้นมาดูและขายอัลบั้มได้ เพราะขืนเอารูปหน้าของตัวเองมาขึ้นปกรับรองว่าลูกค้าน้อยคนนักจะหยิบขึ้นมาดู เพราะหน้าตาศิลปินธรรมดามากไม่ชวนซื้อเลย ผมเองก็เช่นกันหยิบอัลบั้มนี้ขึ้นมาดูเพราะปกแท้ๆ แต่ตัดสินใจซื้อก็เพราะได้ทดลองฟังเพลงที่อยู่ในอัลบั้มนี้ (ฝีไม้ลายมือของศิลปินที่บรรเลงยอดเยี่ยมขั้นเทพเลย ขอบอก) เป็นอันว่าใครชอบฟังเพลงบรรเลงประเภท Trio Jazz รับรองว่าถูกใจแน่นอน

1771 - Thipei Audio Fair / USHER Audio Technology
    อัลบั้ม: รวมเพลงทดสอบไว้หลายแนวทั้งร้อง และบรรเลง
    *หยิบได้เลยครับสำหรับอัลบั้มนี้ เป็นแผ่นรวมเพลงที่ไว้ใช้ทดสอบในงานเครื่องเสียงที่จัดขึ้นในไต้หวัน ซึ่งคัดเอาเพลงจีน และสากล หลากหลายแนวมาไว้ทดสอบเครื่องเสียงโดยเฉพาะ เพลงส่วนใหญ่ในอัลบั้มนี้จึงบันทึกมากดีมากๆ ในระดับอ้างอิงได้เลย แต่แนวเพลงที่คัดมารวมไว้อาจจะไม่ถูกใจทั้งหมดสำหรับบางท่าน แต่สำหรับผมถือว่าผ่าน รวมเพลงมาได้ดีทีเดียว โดยเฉพาะเพลงที่ 9 – 11 – 15 แค่ 3 เพลงนี้ก็คุ้มแล้ว อัลบั้มนี้รวมเพลงไว้มากถึง 16 เพลง แผ่นนี้จึงติดทำเนียบ review ในต่างประเทศของหนังสือเครื่องเสียงต่างๆ

1770 - Helen Sheppard / Hello Tomorrow
    อัลบั้ม: เพลงสากลร้อง Jazz หลากหลายแนว
    *เป็นอีกหนึ่งอัลบั้มที่บริษัทผลิตลำโพง ATD Audio จัดทำขึ้นเพื่อไว้ทดสอบชุดลำโพงของบริษัทเพื่อเปิดลองให้ลูกค้าฟัง คุณภาพการบันทึกเสียงของแผ่นนี้จึงสุดยอดเช่นกัน
    Helen Sheppard เป็นนักร้องเพลง jazz คุณภาพสูงคนนึงในยุโรป จึงไม่แปลกใจเลยว่าทำไมบริษัทเครื่องเสียงดังๆ ถึงเอานักร้องคุณภาพเหล่านี้มาเป็นพรีเซ็นเตอร์ให้กับสินค้าของตัวเอง ในอัลบั้มนี้เธอร้องเพลง jazz ไว้หลายสไตล์ ไม่ว่าจะเป็น pop – cool – swing น้ำเสียงเธอมีความไพเราะลงตัวมาก ใครที่อยากฟังเพลง jazz ชั้นดี ต้องมีเท่านั้นครับสำหรับอัลบั้มนี้ พลาดไม่ได้

1769 - PHAROS / Dynamic Voice
    อัลบั้ม: เพลงร้องผู้ชาย ร้องลาติน
    *เป็นอีกหนึ่งแผ่นที่บริษัทเครื่องเสียงยักษ์ใหญ่ OCTAVE Audio จัดทำขึ้นเพื่อไว้ทดสอบชุดเครื่องเสียงของบริษัท เพื่อเปิดลองให้ลูกค้าฟัง ฉะนั้นแผ่นนี้คุณภาพเสียงต้องยอดเยี่ยมแน่ๆ
    ยิ่งเมื่อได้ฟังเสียงร้องเพลงลาตินของผู้ชายที่บันทึกอยู่ในอัลบั้มนี้แล้วบอกได้คำเดียวว่า “สุดยอดมากๆ” นานๆ จะได้ยินเสียงนักร้องชายที่เสียงมีความไพเราะ นุ่มนวล และทรงพลัง เพลงทั้งหมดในอัลบั้มนี้นำเพลงลาตินที่โด่งดังมาร้องไว้ได้ไพเราะจับใจมาก และฟังสบายๆ ทั้งอัลบั้ม ส่วนใหญ่เป็นเพลงช้า สำหรับท่านที่ต้องการเปลี่ยนบรรยากาศในการฟังเพลง แนะนำเป็นอย่างยิ่งครับ ที่สำคัญคุณภาพเสียงอยู่ในระดับอ้างอิงได้เลย..

โพส
    1,648

ค่าปกติ

1768 - IsoTek / Full System Enhancer & Rejuvenation Disc
    อัลบั้ม: สำหรับ burn-in ชุดเครื่องเสียง สายสัญญาณ และลำโพง
    หลังจากปรับจูนเครื่องเสียงให้วางถูกต้องถูกตำแหน่งแล้ว หากใช้งานไปนานๆ มีความรู้สึกว่าเครื่องเสียงและลำโพงของท่าน ให้เสียงที่ทึบไม่โปร่งใสเหมือนแต่ก่อน แสดงว่ามีสิ่งไม่พึงประสงค์แฝงตัวอยู่ใน system เครื่องเสียงของท่านแล้ว แผ่น burn-in แผ่นนี้จะทำหน้าที่ล้างสนามแม่เหล็ก และ statics ต่างๆ ที่ทำให้คุณภาพเสียงแย่ลงออกไปจาก system ในชุดเครื่องเสียง ก็จะทำให้เครื่องเสียงกลับมามีชีวิตชีวาเหมือนเดิม
    หมายเหตุ: แผ่นนี้จะเป็นเสียงสัญญาณความถี่ต่างๆ ให้เปิดทิ้งไว้ประมาณ 2 – 3 รอบ ติดๆ กัน แล้วค่อยฟังเพลงปกติได้

1767 - IsoTek / The Ultimate System Set-Up Disc
    อัลบั้ม: สำหรับ set-up ปรับจูนเครื่องเสียง และเพลงทดสอบ
    เป็นแผ่นสำหรับ set-up ปรับจูนเครื่องเสียง และปรับตำแหน่งวางลำโพงให้เหมาะสมถูกต้อง (คล้ายแผ่นหูใหญ่ของ chesky อยู่ที่เบอร์ 871) จะมีเสียงพูดแนะนำ และเสียงต่างๆ ในการปรับจูนตำแหน่งของเสียงตั้งแต่ track 1 – 14 และจะมีเพลงทดสอบตั้งแต่ track 15 – 19 ท่านใดยังไม่มีแผ่น set-up ประเภทนี้ควรหาติดห้องฟังไว้ครับ

1766 - Welchen Demo No.1
    อัลบั้ม: รวมเพลง demo classic จีนและสากล
    เป็นอีกอัลบั้มที่รวมเพลง classic ทั้งฝั่งตะวันออก และตะวันตก ทั้งลึกและฟังยากส์มาก ซึ่งเหมาะสำหรับแฟนพันธุ์แท้คอ pure classic ที่มีชั่วโมงบินการฟังเพลงมาอย่างโชกโชน หรือใครอยากมองหาเพลง classic ประเภทปราบเซียน แผ่นนี้เหมาะสมเป็นอย่างยิ่งครับ บางเพลงอาจโชว์คุณภาพเสียงให้คุณตะลึงได้เหมือนกัน ถ้าเครื่องเสียงคุณภาพถึงซักหน่อย

1765 - Silk Road Music / 20th Anniversary
    อัลบั้ม: รวมเพลงสากล Folk – Country – Jazz – Classic etc.
    “เส้นทางสายไหมดนตรี” เหมาะสมแล้วกับบางเพลงที่บรรจุอยู่ในอัลบั้มนี้ ซึ่งให้ความรู้สึกสัมผัสถึงกลิ่นอายของประโยคดังกล่าวได้เป็นอย่างดี อัลบั้มนี้มีความหลากหลายในอารมณ์เพลง เหมาะสำหรับท่านที่ชื่นชอบฟังเพลงหลายแนวที่รวมอยู่ในอัลบั้มเดียวกัน เพลงส่วนใหญ่ฟังสบายๆ ไม่ยากหรือง่ายจนเกินไป คุณภาพเสียงในหลายๆ เพลงบันทึกมาดีมาก

1764 - HUGO Audiophile CD 13
    อัลบั้ม: รวมเพลงจีนและสากลหลากหลายแนว
    เป็นอีก 1 อัลบั้มที่รวมเพลงประเภทลึกซึ้งและฟังยากสำหรับคนฟังเพลงทั่วๆ ไป เพราะมีทั้ง opera จีน และ pure classic เพลงเหล่านี้เหมาะสำหรับผู้ที่มีประสบการณ์ฟังเพลงมาอย่างโชกโชน อาจจะฟังแล้วซึมซับเนื้อหาของบทเพลงที่สื่อออกมาได้ และสัมผัสถึงความยอดเยี่ยมในบทเพลงนั้นๆ สารภาพตามตรงว่า ผมเองฟังเพลงมาก็ไม่น้อย แต่ก็ยังไปไม่ถึงไหนสำหรับเพลงเหล่านี้

1763 - The Soul Of Analog Is Back ! / From Mark Levinson
    อัลบั้ม: รวมเพลงสากลหลายแนวไว้ทดสอบ
    เป็นอัลบั้มรวมเพลงไว้ทดสอบหลายๆ แนวทั้งร้องและบรรเลง ส่วนใหญ่เป็นเพลงที่ Mark Levinson ชื่นชอบและคัดเลือกด้วยตัวเองมารวมไว้ในอัลบั้มนี้ บทเพลงต่างๆ เหล่านี้ส่วนใหญ่เป็นเพลงที่ฟังยากสำหรับคนฟังเพลงทั่วๆ ไป แต่สำหรับบางท่านที่ฟังเพลงลึกๆ และหลากหลายแนวเพลงถ้าได้ฟังเพลงเหล่านี้แล้วอาจจะบอกว่า Mark คัดมาแต่ละเพลงล้วนยอดเยี่ยมทั้งนั้น ลองตัดสินใจดูครับ..
    Last edited by Hi Cd; 05-03-2017 at 20:37.

โพส
    1,648

ค่าปกติ

1762 - Susan Wong / Best Selection 16
    click เพื่อดูรายชื่อเพลง อัลบั้มเพลงสากล pop, easy pop
    *เป็นนักร้องหญิงที่โด่งดังมานานในช่วงหลายปีมานี้ ที่นักฟังเพลง audiophile หรือนักเล่นเครื่องเสียงบ้านเรา น้อยคนนักที่จะไม่รู้จัก หรือไม่มีอัลบั้มของเธอเอาไว้ฟัง นับตั้งแต่ออกอัลบั้มชุดแรกมา(Close To You) ซึ่งมียอดขายถล่มทลาย ชื่อของเธอก็โด่งดังเป็นพลุแตก เป็นดาวค้างฟ้ามาจนถึงปัจจุบัน นี่คืออัลบั้มรวมเพลงชุดล่าสุดของเธอที่นำผลงานเพลงระดับ Masterpiece มารวมไว้มากที่สุด
    คุณภาพการบันทึกเสียงชุดนี้ยอดเยี่ยมมาก หลายๆ เพลงอยู่ในระดับอ้างอิงได้เลย

1761 - noon / once upon a time
    click เพื่อดูรายชื่อเพลง อัลบั้มเพลงสากล pop jazz, romantic jazz
    *เป็นอัลบั้มใหม่ล่าสุดของ noon อัลบั้มนี้เธอร้องได้อารมณ์ลุ่มลึกมาก เพลงเกือบทั้งหมดเป็นแนว pop jazz หรือ romantic jazz ดนตรีบรรเลงแบบน้อยชิ้นประมาณ Trio หรือ Quartet บันทึกเสียงมาดีมากชิ้นดนตรีลอยมาเหมือนจับต้องได้เลย บทเพลงก็ไพเราะน่าฟัง ไม่ควรพลาดครับ

1760 - Acoustic Princess / Addicted To Acoustic (Vol.3)
    click เพื่อดูรายชื่อเพลง อัลบั้มเพลงสากล pop acoustic
    Princess สาวสวยเสียงดี ในชุดนี้ยังคงนำเพลงร่วมสมัยมาขับร้องได้สดใสน่ารักยิ่งขึ้น สัมผัสได้ถึงเสียงร้องที่พัฒนาขึ้นเป็นลำดับของเธอ เพลงฟังสบายทั้งอัลบั้มมีหลายแนวในอัลบั้มนี้
    และเนื่องจากความแรง ขายดีจากชุด 2 ของ Addicted To Acoustic 2 Love Bytes จึงทำให้มีผลงานชุดที่ 3 Acoustic Princess ออกมาให้แฟนเพลงที่ชื่นชอบได้ฟังกันอีก ความไพเราะยังคงเหมือนเดิม เป็นอัลบั้มที่ทำออกมาในสไตล์ Vocal Acoustic Pop, Bossa Nova กับการนำเอาผลงานเพลง Pop ที่โด่งดังคุ้นเคยของปัจจุบันมาถ่ายทอดผ่านเสียงร้องที่สดใส สวยงาม พร้อมกับฝีมือการเล่นอคูสติกกีต้าร์ที่โดดเด่นของ Princess Velasco นักร้องนำ กับผลงานเพลง Just The Way You Are (Bruno Mars), U Smile (Justin Bieber) และเพลงอื่นๆอีกมากมายรวมทั้งสิ้น 16 เพลงมาเรียบเรียงและร้องในแนว Acoustic ฟังง่ายๆสบายๆให้บรรยากาศเสมือนท่านนั่งอยู่ในร้านกาแฟ พร้อมระบบการบันทึกเสียง HDCD ในรูปแบบ 24 Bit Mastering ที่จะเพิ่มอรรถรสในการฟังเพลงของท่านให้ไพเราะประทับใจมากยิ่งขึ้น ...... review by nicha35

1759 - MYMP / The Acoustic Collection
    click เพื่อดูรายชื่อเพลง อัลบั้มเพลงสากล acoustic folk
    *ผมชอบอัลบั้มรวมเพลงในชุดนี้ของ MYMP มากๆ ผมว่าดีกว่าหลายๆ ชุดที่เป็นอัลบั้มเดี่ยวที่ออกมาก่อนหน้านี้ เพราะนอกจากจะคัดเพลงที่ไพเราะมารวมไว้อย่างมากมายแล้ว ที่สำคัญคุณภาพการบันทึกเสียงยอดเยี่ยมมากเลย เสียงเคลียร์มาก ทำให้ได้ยินเสียงร้องของ juris หวานใสกังวาน ดนตรีนอกจากเสียง acoustic guitar แล้ว ยังมี percussion ต่างๆ เข้ามาร่วมแจมให้น่าฟังยิ่งขึ้น

1758 - Yao Si Ting (เหยา ซือ ถิง) / Endless Love XI
    click เพื่อดูรายชื่อเพลง อัลบั้มเพลงสากล pop, acoustic
    *เคยฟังเพลงแล้วมีอาการแบบว่า หัวใจอยากจะละลายหายไปบ้างไหม? ถ้ายังนึกอาการไม่ออกผมขออนุญาตแนะนำอัลบั้มนี้ของเธอเลย ทั้งบทเพลง และเสียงร้องของ yao ถ่ายทอดบทเพลงออกมาสามารถสะกดอารมณ์ของคนฟังได้เป็นอย่างดี ในยุคนี้เพลงสากลที่นำมาร้อง cover ใหม่ที่มีความ หวาน+ซึ้ง+กินใจ ต้องยกให้เธอคนนี้จริงๆ ที่สำคัญคุณภาพเสียงในอัลบั้มนี้บันทึกมาดีมาก จึงทำให้ถ่ายทอดอารมณ์เพลงของ yao ออกมาอย่างสุดๆ ตามที่ได้ฟัง
    อัลบั้มดีๆ อื่นๆ ของเธอ สามารถเลือกซื้อได้ที่เบอร์ 1521 - 1505 - 1436 - 1435 - 1333

1757 - Tong Li (ถง ลี่) / Endless Love X
    click เพื่อฟังเพลงตัวอย่าง อัลบั้มเพลงสากล pop
    มาถึงคิวเจ้าหญิงเสียงหวาน(อ้อน) ตัวจริงเสียงจริงในปัจจุบัน ที่ปฏิเสธไม่ได้เลยว่าเธอ hot และโด่งดังมาก ช่วงไม่กี่ปีมานี้เธอออกอัลบั้มมาหลายสิบชุดมากจนนับกันไม่หมดเลยทีเดียว แต่อัลบั้มนี้สำคัญมาก เพราะเป็นอัลบั้มแรกที่ร้องเพลงสากล (หรืออาจจะเป็นอัลบั้มสุดท้ายก็เป็นได้) ที่เจ้าหญิงเสียงหวานแห่งเพลงจีนมาร้อง cover เพลงสากล เมื่อได้ฟังแล้วมีความรู้สึกว่าเธอร้องได้ดีเกินความคาดหมายจริงๆ เรื่องความหวานไม่ต้องพูดถึง เธอร้องได้หวานทั้งอัลบั้มอยู่แล้ว ใครที่อยากฟังความแปลกใหม่ของเธอ แนะนำเป็นอย่างยิ่งครับกับเพลงสากลชุดแรกของเธอ คุณภาพเสียงบันทึกมาได้มาตรฐาน audiophile ครับ
    ฟังอั้ลบั้มชุดอื่นๆ ที่มีไพเราะมากมายของเธอตามเบอร์ดังนี้ 1714 - 1713 - 1712 - 1665 - 1592 - 1591 - 1590 - 1589 - 1515 - 1514 - 1513 - 1503 - 1502 - 1316 - 1315 - 1314 - 1313 - 1312 - 1311 - 1065 - 1309

1756 - jz8 / Lydia & Cher Siang
    อัลบั้มเพลงจีน
    Lydia เป็นชื่อใหม่สำหรับผมจริงๆ แต่เมื่อได้ฟังอัลบั้มร้องเพลงจีนชุดนี้ของเธอแล้ว บอกได้เลยว่า " โดน " เอามากๆ เป็น pop jazz ที่ร้อง และดนตรีที่ร่วมบรรเลงในอัลบั้มนี้ยอดเยี่ยมมากๆ เธอร้องได้ไพเราะหลายอารมณ์เพลงมีทั้งสนุกสนาน และซึ้งกินใจ ในหลายๆ บทเพลง ที่สำคัญคุณภาพการบันทึกเสียงดีมาก ได้มาตรฐานแผ่น audiophile ดีๆ

1755 - Barbra Lusch / The Best Of …
    อัลบั้มเพลงสากล pop, pop jazz
    *แค่เพลงแรกขึ้นมาก็เกิดอาการ " โดนใจ " ขึ้นมาอีกแล้ว อะไรกันนี่! ตลอดเวลาที่ผ่านมาผมพลาดอัลบั้มต่างๆ ของ Barbra ไปได้อย่างไร? เพิ่งมีอัลบั้มแรกของเธอก็เป็นอัลบั้มรวมเพลงไปซะแล้ว (แย่จริงๆ มัวไปอยู่ไหนมา ) เป็นอันว่าใครอยากฟังเพลง pop jazz เยี่ยมๆ ทั้งเสียงร้อง และดนตรีที่บรรเลง คุณภาพการบันทึกเสียงที่ยอดเยี่ยมมากๆ เพลงก็ไพเราะเกือบทั้งอัลบั้ม หยิบได้เลยกับอัลบั้มนี้
    เสียงของ Barbra ไพเราะ กุ๊กกิ๊ก ฟังดูมีเสน่ห์มาก ไม่เชื่อลองฟังเพลงที่ 1 หรือ 4 ดู รับรองว่าเกิดอาการ "โดน" เหมือนผมแน่นอน

1754 - Mary Black / Stories from The Steeples
    click เพื่อดูรายชื่อเพลง อัลบั้มเพลงสากล pop, pop celtic
    Mary Black เป็นที่รู้จัก และชื่นชอบของเหล่า audiophile ในช่วงสิบกว่าปีมานี้ และนี่คืออัลบั้มใหม่ล่าสุดของเธอ มีหลากหลายบทเพลงทั้งเพลงช้า และเร็ว ยังคงเป็นแนวเพลง pop ที่มีกลิ่นอายโฟล์คไอริช ผสมเข้ามาในหลายๆ เพลง เพลงส่วนใหญ่ฟังง่ายๆ สบายๆ สไตล์ Mary Black เหมือนเดิมครับ

1753 - Julienne Taylor / A Time For Love
    อัลบั้มเพลงสากล pop folk click เพื่อฟังเพลงตัวอย่าง
    อัลบั้มนี้เป็นเพลงสากลแนว pop folk ใสๆ เสียงของ Julienne สดใสไพเราะน่าฟังมาก โดยนำเพลงดังในอดีตที่เราคุ้นหูกันเป็นอย่างดี มาร้อง cover ได้ไพเราะน่าฟังเกือบทั้งอัลบั้ม ใครที่ชื่นชอบแนวเพลงโฟล์คใสๆ แบบ Emi Fujita หรือ Snow Rose ก็คงต้องชอบอัลบั้มนี้ด้วยครับ คุณภาพเสียงได้มาตรฐานแผ่น audiophile ทั่วๆ ไปครับ

1752 - Mary Chen (แมรี่ เฉิน) / Yesterday Once More (Vol.2)
    click เพื่อฟังเพลงตัวอย่าง อัลบั้มเพลงสากล pop
    *นักร้องหญิงชาวเอเชียยุคใหม่ๆ ที่นำเพลงสากลมาร้อง cover ใหม่ ที่มีน้ำเสียงไพเราะสำเนียงมาตรฐานเข้าขั้นอินเตอร์ มีมากมายหลายคน และหนึ่งในเพชรเม็ดงามเหล่านี้คงต้องรวมเธอคนนี้เข้าไปด้วยคือ Mary Chen ที่มีน้ำเสียงได้มาตรฐานสากล และมีความไพเราะมาก ในอัลบั้มนี้ก็เช่นกันได้คัดบทเพลงดังๆ ในอดีตมารวมไว้อย่างมากมาย เรียกได้ว่าไพเราะทั้งอัลบั้ม ซึ่งเธอร้องถ่ายทอดอารมณ์เพลงออกมาได้ไพเราะมาก ไม่แพ้ศิลปินดังๆ คนอื่นๆ เลย และที่สำคัญคุณภาพการบันทึกเสียงอัลบั้มนี้ดีมากอยู่ในระดับอ้างอิงได้เลยในหลายๆ เพลง แนะนำว่าต้องมีเท่านั้นครับ
    อัลบั้มแรกที่สร้างชื่อเสียงให้เธออยู่ที่เบอร์ 1499

1751 - Shirley / Favour Ten Years
    อัลบั้มเพลงสากล pop jazz , easy pop
    Shirley เป็นอีกคนหนึ่งที่ผมชื่นชอบในน้ำเสียงที่ทรงพลังของเธอ แม้เสียงของเธอจะไม่หวานไพเราะเหมือนนักร้องหญิงคนอื่นๆ แต่ในเรื่องอารมณ์เพลงแล้ว เธอสามารถร้องถ่ายทอดออกมาได้อย่างยอดเยี่ยมมากๆ ฟังเพลงเธอทีไรทำให้อดนึกถึง chie ayado ศิลปินรุ่นใหญ่ชาวญี่ปุ่นผู้โด่งดังเป็นทุกที เพราะมีความละม้ายคล้ายคลึงกันมาก ทั้งเสียงร้อง และอารมณ์เพลง ถอดแบบกันมาเลยทีเดียวก็ว่าได้ อัลบั้มนี้ได้คัดเอาเพลงสากลดังๆ มาร้อง cover ได้น่าฟังที่สุดชุดนึงเลยครับ

ยังมีให้เลือกต่อที่หน้า 2 ครับ กระทู้ที่ #11 click ดูครับ >>>

------ 10 ------.
    Last edited by Hi Cd; 05-03-2017 at 20:37.

Tags for this Thread

Bookmarks

กฎระเบียบในการโพส