หน้าแรก | Facebook | กฎ กติกา มารยาท | การสนับสนุนเว็บ | ติดต่อเรา | Line ID : @923ykdea
หน้า 2 ของ 13 แรกแรก 123412 ... สุดท้ายสุดท้าย
กำลังแสดงผลลัพธ์ 11 ถึง 20 ของ 127

rockhound Guest

ค่าปกติ

อีกอย่างนะครับ เท่าที่เคยทราบมาบัญชีธนาคารที่ถูกอายัดเพื่อตรวจสอบบ่อยๆในกรณีเล็กๆ นี้จะเป็นของกสิกรกับกรุงเทพแทบทั้งนั้นเลยครับ ธนาคารอื่นๆเหมือนจะดำเนินการตรวจสอบยากเพระไม่ค่อยให้ความร่วมมือครับนอกจะเป็นเคสใหญ่ๆ ถ้าเป็นไปได้อยากให้พ่อค้าแม่ค้าในนี้ระมัดระวังตัวกันให้มากนะครับ

โพส
    2

ค่าปกติ

น้องเค้าเลิกขายแล้ว แล้วปัจจุบันนี้ยังใช้บัญชีนี้อยู่รึเปล่าค่ะ
    ถ้ายังใช้อยู่ ควรจะเลิกใช้ดีไหมค่ะ
    จะไปปิดบัญชี หรือ ว่ากดเงินออกให้เกลี้ยงแล้วปล่อยให้บัญชีปิดไปเอง

เราก็คิดอยู่เหมือนกันว่าหลักฐานน่าจะไม่พอ ถึงส่งมาเป็นไปรษณียบัตร
    เพราะ ถ้าคนส่งมีหลักฐานแน่ชัดและหวังผลว่าจะให้ติดต่อกลับแน่ๆ
    เค้าจะต้องส่งมาเป็นจดหมายลงทะเบียนหรือems
    เพราะพอมีคนรับ เค้าจะไปขอสำเนาที่มีคนเซนต์รับจากไปรษณีย์
    เพื่อเป็นหลักฐานว่า มีคนรับจดหมายแจ้งนี้ไว้แล้ว
    เพื่อที่ว่า ถ้าเป็นคดีความเค้าจะ มีหลักฐานว่า ทางผู้ถูกกล่าวหาได้รับรู้แล้ว

เรื่องที่อยู่ตามทะเบียนบ้าน ถ้าเค้าเป็นทนายเค้าก็ไปหามาได้ง่าย ๆ เลยค่ะ
    เราเดาน่ะว่า เค้าอาจจะเคยสั่งซื้อและมีชื่อ นามสกุลจริงจึงเอาไปค้นหาที่อยู่มาได้
    แต่แปลกใจที่ว่า เค้าเลิกขายตั้งนานแล้ว ทำไมเพิ่งจะส่งมาตอนนี้

เรื่องที่อยู่เรายกตัวอย่างนะอันนี้จากเรื่องจริงน่ะ

เราเคยใช้บริการสำนักงานนักสืบค่ะ แป๊บเดียวเค้าก็ได้สำเนาข้อมูลทะเบียนราษฎ์มาแล้ว

อีกกรณีนึง
    มีนักศึกษาไปฝึกงานที่อำเภอค่ะ (ต่างจังหวัด) นักศึกษาคนนี้เค้ามีปัญหากับผู้หญิงอีกคนหนึ่ง ด้วยความที่เค้าฝึกงานที่อำเภอ เค้าก็แอบใช้ระบบข้อมูลที่อำเภอ เข้าไปดูข้อมูลทะเบียนราษฎ์ได้ค่ะ ก็ได้ที่อยุ่ ชื่อพ่อแม่มาหมดเลยค่ะ

ถ้าไปขอดูจากธนาคารก็เป็นไปได้ค่ะ แต่ธนาคารก็มีระบบที่ป้องกันความลับของลูกค้า
    คือจะต้องมีหมาย มีเอกสารไปอะไรแบบเนี้ยค่ะ ถึงจะขอดูได้
    (แต่ยกเว้นพวกธนาคารสาขาเล็ก ๆ ตามต่างจังหวัดนะคะ บางที่หละหลวมค่ะ)
    ก็จะได้ ที่อยู่ตามทะเบียนบ้านมาเลยค่ะ

แต่ถ้าไม่ได้ขายแล้ว ไม่มีอุปกรณ์หรือต้นฉบับแล้วเราว่าก็ไม่น่าวิตกเท่าไหร่
    ลองฟังทางโน้นดูก่อนก็ได้ว่าเค้ามีหลักฐานอะไรมาปรักปรำ

ยังไงถ้ามีความคืบหน้าก็มาแชร์กันนะคะ

แม่ค้าเพ็นกวิน Guest

ค่าปกติ

รู้สึก เสียวๆ แหะ รู้สึกเหมือนกำลัง จะโดนเหมือนกันยังไงไม่รู้

โพส
    20

ทนายก็พูดขู่แบบนี้แหละค่ะ แต่อมิโก้ถ้าโดนก็หนักเลยนะค่ะ มันเอาไปต่ำกว่าสามแสนค่ะ
    แต่ส่วนมากเขามาจับเลยนะค่ะ ร้านมายเราก็เคยเป็นลูกค้าเขามาก่อน เพราะเขาทำที่บ้านค่ะ
    หนังเขาเยอะมากมายเขาลงในพันทิพท์ส่วนมากคนจะโดนจากพันทิพท์เยอะเลยค่ะ
    เพราะลงโฆษณาเขาเอาสำเนาบัตรประชาชนถึงจะลงได้ค่ะ เลยเป็นอีกสาเหตุที่โดนกัน เราก็ไม่รู้ว่าคนในพันทิพท์เป็นสายให้หรือเปล่า เพราะยังไงทางเว็บเขาก็ไม่ผิดอยู่ดีแหละ ใครโดนลิขสิทธิ์ของค่ายนี้ไปคงหมดตัวค่ะ เพราะเขาหากินทางด้านนี้อยู่แล้วด้วยค่ะ แต่มีจดหมายมาเราว่าหลักฐานคงไม่แน่นพอมากกว่าเพราะถ้ามีหลักฐานจิงๆรู้ที่อยู่เราเขามาจับเลยค่ะไม่แจ้งให้เรารู้ก่อนหลอกค่ะ
    จากที่อ่านเขาอาจจะดูมานานแล้วก็ได้ค่ะ แต่เลิกขายไปก่อน

โพส
    90

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by แม่ค้าเพ็นกวิน แสดงโพส
    รู้สึก เสียวๆ แหะ รู้สึกเหมือนกำลัง จะโดนเหมือนกันยังไงไม่รู้
    อย่าไปสังหรณ์ใจอะไรแบบนั้นสิคะคุณแป้ง

โพส
    30

Thumbs up ขอบคุณ

ขอบคุณ ท่านผู้เฒ่าเต่ามากมายเลยค่ะที่ให้คำแนะนำหลังไมค์ ซึ่งเป็นประโยคมาก ก็คือ ท่านผู้เฒ่าเต่า
    บอกว่าเรื่องแบบนี้เกิดขึ้นได้ ให้เราใจแข็งไว้ (หมาเห่าไม่กัดหรอก) มันจะส่งหมายเรียกก็ให้มันส่งมา
    จงจำไว้ว่าหมายเรียกไม่ใช้หมายศาล ถ้ามีหมายศาลค่อยไปตกลงกันที่ศาล ซึ่งมันไม่ส่งมาหรอกเพราะว่าหลักฐานมันไม่เพียงพอ กรณีจะจับทำได้ก็คือบุกจับเลย.....
    •●O【welcome to crazyseries】:O●•

ติดต่อ Pm|Mail crazyseries.dvd@gmail.com นะคะ

โพส
    30

Smile ขอบคุณ

ขอบคุณเพื่อน ๆ ทุกคนที่ติดตามอ่านกระทู้ และให้คำแนะนำดี ๆๆ กันนะคะ ขอบคุณที่สละเวลามาช่วยกันคิดหาทางออก ถ้าเกิดมีความคืบหน้าอะไรจะมาแจ้งอีกทีนะ เบื่องต้นเอจะบอกเขาให้รอเวลาก็แล้วกัน อย่าไปพบดีที่สุด ไปแล้วมันคงขู่สาระพัด ให้มันส่งหมายศาลมาค่อยไปตกลงกันที่ศาลเอา
    •●O【welcome to crazyseries】:O●•

ติดต่อ Pm|Mail crazyseries.dvd@gmail.com นะคะ

แม่ค้าเพ็นกวิน Guest

ค่าปกติ

ดันค่ะ เอาใจช่วย

โพส
    22

Wink

ขอเอาใจช่วย ให้ผ่านเรื่องร้ายไปด้วยดีค่ะ

top2down Guest

ค่าปกติ

คนชื่อธวัธชัยนี่จับจริงค่ะ

มีน้องสาวของดิฉันโดนมาแล้ว 8 หมื่นค่ะ เรื่องเกิดมาตั้งแต่กลางปี 52 ค่ะ
    น้องเค้าขายซี่รี่ของอามีโก้ โดนล่อซื้อ เลยเอาเลขบัญชีไปตรวจที่อยู่กับธนาคาร
    น้องเค้ายังเรียนอยู่ ขายได้แค่เดือนละไม่เกิน 100 แผ่น แต่คงไม่รอบคอบเท่าไหร่ เลยโดนบุกไปจับ

ที่จริงน้องเป็นคนต่างจังหวัดค่ะ แต่เปิดบัญชีในกรุงเทพ
    ลำบากพ่อแม่ต้องหาเงินมาจ่าย ตอนนี้เป็นหนี้เป็นสินนอนร้องไห้ทุกวัน

Bookmarks

กฎระเบียบในการโพส