หน้าแรก | Facebook | กฎ กติกา มารยาท | การสนับสนุนเว็บ | ติดต่อเรา | Line ID : @923ykdea
หน้า 3 ของ 403 แรกแรก 123451353103 ... สุดท้ายสุดท้าย
กำลังแสดงผลลัพธ์ 21 ถึง 30 ของ 4025

กระทู้: อยากรู้ว่าในนี้มีใครเค้าคุยกันเรื่องซีรีย์ฝรั่งมั่ งค้า อยู่ตรงใหนกันมั่งง่ะ

โพส
    695

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by gupoiy แสดงโพส
    ปอยไม่เคยดูอ่ะ ตอบไม่ได้เลย

แต่ว่าก็แล้วแต่คนแปลหรือว่าอีกนั่นล่ะค่ะ

ว่าจะใส่แผ่นละกี่ตอน จำนวนแผ่นเลยแตกต่างกันค่ะ

ปอยก็เพิ่งเริ่มดูซีรี่ฝรั่งยังไม่ถึงปีดีหรอกค่ะ

เพราะเมื่อก่อนมัวแต่ไปบ้าเกาหลี ฮ่าๆ

ตอนนี้บ้าซีรี่ฝรั่งอย่างแรง เกาหลีหลบไป *-*

ลองไปถามร้านนี้ดูนะค่ะ เรื่องที่ถามมา
    v
    v
    v

http://dvdtook.com/forum/showthread....–ˆ
    ร้านใหญ่ เกรงใจ เค้าคงไม่มีเวลาเช็คให้แน่เลยค่ะ

โพส
    695

ค่าปกติ

ดู Damage Season1 อยู่ แต่ว่ามีตั้ง 7 แผ่นเลยไม่แน่ใจว่ามันพ่วง season อื่นมาด้วยรึป่าว เพราะเห็นแทบจะทุกร้าน S'1 มีแค่ 3 แผ่นเอง ใครพอรู้บ้างค่ะว่า Episode 13: Because i knew patty อยู่seasonอะไร แผ่นที่เท่าไหร่ค่ะ เพราะจะสั่งต่อแต่สั่งไม่ถูก จะสั่งร้านเดิมก็ไม่ได้เพราะมี season เดียวเอง

โพส
    695

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by rockhound แสดงโพส
    ถ้าชอบแนวลึกลับลุ้นระทึกไขปริศนา ก็ลองชมเรื่อง Harper's island ดูครับ เรื่องราวเกี่ยวกับคน 25 คนที่ต้องติดอยู่บนเกาะที่ห่างไกล พร้อมกับคดีฆาตรกรรมโหดที่หาตัวคนร้ายไม่ได้ ความยาวกำลังดีครับ 13 ตอนจบ

ชอบค่ะแนวลุ้นระทึก จะสั่งมาดูงวดหน้านี้เลย

โพส
    695

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by ตะละล้า แสดงโพส
    คุยกันในนี้ก็ได้ค่า

ดู criminal minds ยังคะ เกี่ยวกับวิเคราะห์พฤติกรรมอาชญากรอ่ะค่ะ ดูแล้วก็เครียดๆสนุกๆดีค่ะ ดูไปคิ้วขมวดไป ^^"
    veronica mars ก็สนุกค่ะ เด็กมัธยมเป็นนักสืบ
    lie to me เกี่ยวกับการจับโกหก
    Supernatural เกี่ยวกับ 2 หนุ่มพี่น้อง ล่าผีล่าปีศาจไรพวกนี้อ่ะค่ะ หวีดๆระทึกๆดีค่ะ
    Flashpoint เกี่ยวกับทีมชิงตัวประกันค่ะ ลุ้นๆดี ให้แง่คิดดีค่ะ คนไม่ได้อยากจะเลวโดยไม่มีเหตุผลหรอก
    Ghost Whisperer นางเอกสวยค่ะ สื่อสารกับวิญญาณได้
    Psych : สืบสะแด่ว แสบคูณสอง ฮาๆดีค่ะ

ก็ประมาณนี้อ่ะค่า ^^
    k. ตะละล้าค่ะ Flashpoint นี่ลุ้นแบบมันส์ๆ แอคชั่นเยอะ วางแผน อะไรแบบนี้ป่าวค่ะ คือชอบ 24 hours มากแต่คงจะไม่ค่อยมี serie ที่มันส์เทียบเท่าแต่ว่าใกล้เคียงก็ยังดีค่ะ

โพส
    1,073

ค่าปกติ

ปอยขี่ม้าขาวมาตอบให้แล้วค่ะ อิอิ

หลังจากเห็นคุณ NOKIE อยากรู้คำตอบมาก

คำตอบ คือ ซีซั่น1 จบที่ Ep.13 ค่ะ

ถ้าถามว่ารู้ได้งัย พอดีปอยเข้าไปตั้งกระทู้ถามในพันทิพอ่ะค่ะ

http://www.pantip.com/cafe/chalermth.../A9671888.html

คุณNOKIE ก็หาซีซั่น2 มาดูได้เลยค่ะ ปอยคิดว่างั้นนะ @_@

Quote Originally Posted by nokie แสดงโพส
    ดู Damage Season1 อยู่ แต่ว่ามีตั้ง 7 แผ่นเลยไม่แน่ใจว่ามันพ่วง season อื่นมาด้วยรึป่าว เพราะเห็นแทบจะทุกร้าน S'1 มีแค่ 3 แผ่นเอง ใครพอรู้บ้างค่ะว่า Episode 13: Because i knew patty อยู่seasonอะไร แผ่นที่เท่าไหร่ค่ะ เพราะจะสั่งต่อแต่สั่งไม่ถูก จะสั่งร้านเดิมก็ไม่ได้เพราะมี season เดียวเอง

โพส
    1,073

ค่าปกติ

ไม่ใช่คุณตะละล้า แต่เอาเรื่องย่อมาให้อ่านได้ไหมค่ะ @_@~

ปอยก็เพิ่งสั่งซีซั่น1 มาค่ะ แต่ยังไม่ได้ดูเลย แค่เปิดดูผ่านๆ

น่าดูดีนะค่ะ ถ้าดูแล้วจะมาเล่าให้ฟังค่ะ เอาเรื่องย่อไปก่อนนะ

Flashpoint เป็นเรื่องราวการเสี่ยงตายของหน่วยปฏิบัติการตอบโต้เชิงกลยุทธ์ หรือ ชื่อย่อว่า SRU

ซึ่งเป็นหน่วยปฏิบัติการเฉพาะกิจเพื่อช่วยเหลือตัวประกัน ต่อต้านกลุ่มอิทธิพล ตลอดจนการกู้ระเบิด

หรือกระทั่งการปีนตึกเพื่อช่วยเด็กวัยรุ่นที่กำลังจะ ฆ่าตัวตาย พวกเขาต้องปฏิบัติภารกิจภายใต้ความกดดันและแข่งขันกับเวลาอยู่เสมอ

สมาชิกฝีมือดีทุกคนได้รับการฝึกฝนเชิงกลยุทธ์และปฏิบัติการเชิงจิตวิทยาจากหน่วย SWAT

พวกเขาแก้ไขสถานการณ์ต่างๆ ด้วยการเจรจาต่อรอง การอ่านบุคลิคและล้วงความคิด

เพื่อค้นหาอารมณ์เบื้องลึกอันเป็นสาเหตุของวิกฤติกาล เลวร้ายต่างๆ ด้วยความหวังที่จะคลี่คลาสถานการณ์และช่วยเหลือชีวิตตัวประกัน

ทันทีที่มีรัฐบาลมีกฏให้เจ้าหน้าที่รับผิดชอบต่อชีวิตผู้บริสุทธิ์ จึงมีการวมตัวของกลุ่มตำรวจในนาม "เอสอาร์ยู"

เป็นทีมที่มีความเสี่ยงสูงให้การเข้าช่วยเหลือตัวประกัน จัดการกลุ่มอันธพาล เก็บกวาดระเบิด สังหารผู้ก่อการร้ายและกลุ่มโจรที่ใช้

อาวุธรุนแรง ซึ่งเป็นการรวมเอาบรรดาตำรวจสุดระห่ำมีความสามารถเฉพาะตัวทุกรูปแบบจากหน่วย งานต่าง ๆ มารวมไว้ในทีมนี้

ทีมนี้จะแตกต่างจาก "หน่วยสวาท" ตรงที่ทุกคนจะมีพรสวรรค์ที่พระเจ้าให้มาตั้งแต่เกิดในด้านการตัดสินใจ ไหวพริบ สติปัญญา

งานที่ยากสำหรับหน่วยอื่น จะถูกส่งมาให้ทีมนี้ทำให้ลุล่วงและสำเร็จ ..

*ขอทำเป็นตัวใหญ่นะค่ะ เพื่อที่จะได้อ่านง่ายๆ*

[/SIZE]

Quote Originally Posted by nokie แสดงโพส
    k. ตะละล้าค่ะ Flashpoint นี่ลุ้นแบบมันส์ๆ แอคชั่นเยอะ วางแผน อะไรแบบนี้ป่าวค่ะ คือชอบ 24 hours มากแต่คงจะไม่ค่อยมี serie ที่มันส์เทียบเท่าแต่ว่าใกล้เคียงก็ยังดีค่ะ
    Last edited by gupoiy; 09-09-2010 at 21:10.

โพส
    90

ค่าปกติ

ตามที่น้องปอยเอามาให้อ่านเลยค่า ไม่รู้จะเทียบกับ 24 ยังไง เพราะเรายังไม่ได้ดู 24 เลยค่ะ ไม่รู้ว่าพลาดอะไรไปรึเปล่าแหะ ^^"
    คือเรื่องนี้ เราดูแล้วมันประทับใจในตอนจบของทุกๆตอนๆอ่ะค่ะ สรุปได้ดี บางตอนก็ทำเอาน้ำตาไหลเลย ^^

โพส
    1,073

ค่าปกติ

ปอยเพิ่งจะหยิบมาดู

เพิ่งดูจบตอนที่1 ตะกี้เอง

แอบเศร้านิดๆอ่ะ!!~

Quote Originally Posted by ตะละล้า แสดงโพส
    ตามที่น้องปอยเอามาให้อ่านเลยค่า ไม่รู้จะเทียบกับ 24 ยังไง เพราะเรายังไม่ได้ดู 24 เลยค่ะ ไม่รู้ว่าพลาดอะไรไปรึเปล่าแหะ ^^"
    คือเรื่องนี้ เราดูแล้วมันประทับใจในตอนจบของทุกๆตอนๆอ่ะค่ะ สรุปได้ดี บางตอนก็ทำเอาน้ำตาไหลเลย ^^

rockhound Guest

ค่าปกติ

โหย เชย ไม่เคยดู24 แบร่ๆ (ล้อเล่นจ๊ะ) พี่ก็เพิ่งดู Flashpoint ได้แค่2-3ตอนเอง ชอบตาไมค์

โพส
    90

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by gupoiy แสดงโพส
    ปอยเพิ่งจะหยิบมาดู

เพิ่งดูจบตอนที่1 ตะกี้เอง

แอบเศร้านิดๆอ่ะ!!~
    อื้อ มีปนเศร้าๆด้วย ใครบ้างอยากจะเป็นคนไม่ดีน่ะ ^^"

Quote Originally Posted by rockhound แสดงโพส
    โหย เชย ไม่เคยดู24 แบร่ๆ (ล้อเล่นจ๊ะ) พี่ก็เพิ่งดู Flashpoint ได้แค่2-3ตอนเอง ชอบตาไมค์
    ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ ยอมรับๆ เห็นใครๆก็บอก 24 สนุก แต่ทำไม๊ทำไม กวางดูไม่จบตอน 1 ทุกทีเลยค่ะ พยายามดูหลายครั้งแระ เดี๋ยวจะพยายามดูใหม่อีกรอบค่ะ-*-

Bookmarks

กฎระเบียบในการโพส