หน้าแรก | Facebook | กฎ กติกา มารยาท | การสนับสนุนเว็บ | ติดต่อเรา | Line ID : @923ykdea
หน้า 10 ของ 20 แรกแรก ... 89101112 ... สุดท้ายสุดท้าย
กำลังแสดงผลลัพธ์ 91 ถึง 100 ของ 197

กระทู้: #วิธีการสั่งซื้อหนัง#ใครไม่รู้ว่าสั่งหนังยังไง เข้ามาทางนี้จ้า^^

โพส
    90

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by Pimnisszaa แสดงโพส
    นั่นสิคะพี่กวาง ต้องแก้ไขตามสถานการณ์ แต่แอบคิดถึงของเก่าอ่ะค่ะ แหะๆๆ
    ขอบคุณน้องพิมมากค่ะ แก้ไขรูปให้แล้ว ดีจังงง ^^

tantantan Guest

ค่าปกติ

Back To the Future I : เจาะเวลาหาอดีต 1 (DVD พากย์ english )
    Shining Through : เธอหัวใจหาญกล้า(DVD พากย์ english )
    Clueless "Whatever!" Edition : ขอเวอร์ให้สะเด็ด (DVD พากย์ english )
    Memphis Belle : ป้อมบินเย้ยฟ้า (DVD พากย์ english )
    So i Married An Axe Murderer : รักน่าอยากฆ่าเล่น (DVD พากย์ english )
    Ice Castles (1978) : วิมานน้ำแข็ง(DVD พากย์ english )
    Butcher's Wife,The (1991) เดมี่มัวร์ : รักนี้ปฏิเสธยาก (DVD พากย์ english )
    Roger Rabbit (DVD พากย์ english )
    Legend Ultimate Edition : รีเจ้น / ทอม ครูส์ (DVD พากย์ english )
    An officer and a gentleman : สุภาพบุรุษลูกผู้ชาย (DVD พากย์ english )
    Captain Corelli's Mandolin : ลิขิตรัก...สงครามไม่อาจพราก(DVD พากย์ english )
    Wargames : วอร์เกมส์สงครามล้างโลก (DVD พากย์ english )
    Gremlins : เกรมลินส์ ปีศาจซน (DVD พากย์ english )
    Drunken Master 1 : ไอ้หนุ่มหมัดเมา 1 (DVD พากย์ english )
    Arrival,The สงครามแอบยึดโลก (DVD พากย์ english )
    Urban Cowboy (1980) : สิงห์ตะวันตก (DVD พากย์ english )
    Gotcha (1985) : แม่นจ้า (มีเสียงไทย) (แคททาลิสท์) (DVD พากย์ english )
    Karate kid, The 1: คาราเต้คิด ภาค 1 (Pacific) (DVD พากย์ english )
    Risky Business / ทอม ครูส (DVD พากย์ english )
    Goonies,The : กูนี่ส์ ขุมทรัพย์ดำดิน (แคททาลิสท์)(DVD พากย์ english )
    Batteries Not Included : อภินิหารซอย 8 (แคททาลิสท์)(DVD พากย์ english )
    FlintStones,The : มนุษย์หินฟลิ้นสโตน (แคททาลิสท์)(DVD พากย์ english )
    Striptease: Unrated International Version : สตริพทีส / เดมี่ มัวร์ (แคททาลิสท์)(DVD พากย์ english )
    Joe Versus the Volcano : บิ๊กโจภูเขาไฟ / ทอม แฮงค์ (DVD พากย์ english )

โพส
    90

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by tantantan แสดงโพส
    Back To the Future I : เจาะเวลาหาอดีต 1 (DVD พากย์ english )
    Shining Through : เธอหัวใจหาญกล้า(DVD พากย์ english )
    Clueless "Whatever!" Edition : ขอเวอร์ให้สะเด็ด (DVD พากย์ english )
    Memphis Belle : ป้อมบินเย้ยฟ้า (DVD พากย์ english )
    So i Married An Axe Murderer : รักน่าอยากฆ่าเล่น (DVD พากย์ english )
    Ice Castles (1978) : วิมานน้ำแข็ง(DVD พากย์ english )
    Butcher's Wife,The (1991) เดมี่มัวร์ : รักนี้ปฏิเสธยาก (DVD พากย์ english )
    Roger Rabbit (DVD พากย์ english )
    Legend Ultimate Edition : รีเจ้น / ทอม ครูส์ (DVD พากย์ english )
    An officer and a gentleman : สุภาพบุรุษลูกผู้ชาย (DVD พากย์ english )
    Captain Corelli's Mandolin : ลิขิตรัก...สงครามไม่อาจพราก(DVD พากย์ english )
    Wargames : วอร์เกมส์สงครามล้างโลก (DVD พากย์ english )
    Gremlins : เกรมลินส์ ปีศาจซน (DVD พากย์ english )
    Drunken Master 1 : ไอ้หนุ่มหมัดเมา 1 (DVD พากย์ english )
    Arrival,The สงครามแอบยึดโลก (DVD พากย์ english )
    Urban Cowboy (1980) : สิงห์ตะวันตก (DVD พากย์ english )
    Gotcha (1985) : แม่นจ้า (มีเสียงไทย) (แคททาลิสท์) (DVD พากย์ english )
    Karate kid, The 1: คาราเต้คิด ภาค 1 (Pacific) (DVD พากย์ english )
    Risky Business / ทอม ครูส (DVD พากย์ english )
    Goonies,The : กูนี่ส์ ขุมทรัพย์ดำดิน (แคททาลิสท์)(DVD พากย์ english )
    Batteries Not Included : อภินิหารซอย 8 (แคททาลิสท์)(DVD พากย์ english )
    FlintStones,The : มนุษย์หินฟลิ้นสโตน (แคททาลิสท์)(DVD พากย์ english )
    Striptease: Unrated International Version : สตริพทีส / เดมี่ มัวร์ (แคททาลิสท์)(DVD พากย์ english )
    Joe Versus the Volcano : บิ๊กโจภูเขาไฟ / ทอม แฮงค์ (DVD พากย์ english )

กระทู้นี้ไม่ได้ขายหนังนะคะ ไปเลือกรายการหนังมาจากร้านไหน ไปโพสสั่งที่ร้านนั้นได้เลยจ้า
    ไม่เข้าใจขั้นตอนไหนสอบถามได้นะคะ

โพส
    90

ค่าปกติ

ดันๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ดันนิสนึงงงงง

โพส
    18

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by ตะละล้า แสดงโพส
    ดันๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ดันนิสนึงงงงง
    ยังจะดันอีกแหนะ พี่กวาง ^^
    Thailand Only
    –––•Listen! Everything happens for a reason, everything happens for a reason•–––

วุฒิชัย อำนวยวรบุตร Guest

ค่าปกติ สั่งซื้อ คอนเสริตเดอะสตาร์ปี1-ปี5

ผมไม่สามรถสมัครเป็นสมาชิกได้ช่วยแนะนำวิธีการสั่งซื้อหน่อย ราคาเท่าไรมีค่าอะไรบ้างส่งไปเท่าไร

ยังไม่ได้สมัครสมาชิก Guest

ค่าปกติ อยากซื้อทำยังไงดี

คอนเสิร์ต เดอะสตาร์ # 2..ค้นฟ้าคว้าดาว ปี 2…..2 dvd
    คอนเสิร์ต เดอะสตาร์ # 3(The Star # 3 ค้นฟ้าคว้าดาว ปี 3)
    คอนเสิร์ต เดอะสตาร์ # 4 (ฉบับสมบูรณ์ตั้งแต่อาทิตย์แรกจนจบ).....8
    คอนเสิร์ต เดอะสตาร์ # 4 ค้นฟ้าคว้าดาว ปี 4(อาทิตย์สุดท้าย 27-4-51)
    คอนเสิร์ต เดอะสตาร์ # 4(ฉบับมาสเตอร์)......1
    คอนเสิร์ต เดอะสตาร์ # 4(รายการ วันวานยังหวานอยู่)
    คอนเสิร์ต เดอะสตาร์ # 5(ค้นฟ้าคว้าดาว ปี 5).....2

โพส
    90

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by วุฒิชัย อำนวยวรบุตร แสดงโพส
    ผมไม่สามรถสมัครเป็นสมาชิกได้ช่วยแนะนำวิธีการสั่งซื้อหน่อย ราคาเท่าไรมีค่าอะไรบ้างส่งไปเท่าไร
    สมัครสมาชิกไม่ได้หรอคะ ลองอ่านขั้นตอนการสมัครให้เข้าใจและลองทำดูอีกทีนะคะ ถ้าสมัครยังไงก็ไม่ได้สักที ลองบอกปัญหาที่เกิดขึ้นด้วยค่ะ เผื่อจะได้ไปถาม admin ให้ค่ะ
    ในนี้มีหลายร้านค้านะคะ ลองหาดูว่าร้านไหนขายเดอะสตาร์บ้าง แล้วโพสสั่งที่ร้านนั้นได้เลยค่ะ ^^

สมัครสมาชิก [/U][/COLOR]
    ให้เข้าไปที่หน้าแรกของ dvdtook.com (ที่เขียนว่า หัวข้อสนทนา) แล้วมันจะมีขอ้ความให้สมัครสมาชิก แบบนี้ค่ะ

แล้วก็สมัครเลยค่ะ(register)

การสั่งซื้อ
    พอสมัครสมาชิกเสร็จแล้ว ก็เข้าไปที่ตลาดซื้อขาย จะมีห้องต่างๆดังนี้ค่ะ

เลือกเอาเลยค่ะ ว่าจะซื้อห้องไหน อยากได้หนังแบบไหนก็เข้าห้องนั้นเลยค่ะ
    ปล.ห้องจำหน่าย DreamBox และสินค้าลับเฉพาะ สมัครแรกๆอาจยังไม่เห็นห้องนี้นะคะ

วิธีการสั่งซื้อ
    พอเข้าไปห้องที่ต้องการซื้อเรียนร้อยแล้ว จะเห็นว่ามีหลายร้านมากๆ เลือกไม่ถูก
    ให้เลือกร้านที่ ปักหมุด+ขายมานาน (ร้านที่ไม่ได้ปักหมุด ไม่ได้หมายความว่าซื้อไม่ได้นะคะ แต่สมัครแรกๆ เอาแบบชัวร์ๆเนอะ)เข้าไปเช็คการโพสของลูกค้าในหน้าหลังๆค่ะ ว่าเค้าโพสว่าอะไรบ้าง หรือถ้าไม่มั้นใจก็กระทู้นี้เลยค่ะ
    http://dvd2hand.tv/forum/showthread.php?t=19544
    เค้าจะแนะนำร้านที่เชื่อถือได้ กับร้านที่ไม่ควรซื้อค่ะ ลองเข้าไปดูนะคะ

พอได้ร้านแล้ว เลือกรายการหนังที่ต้องการแล้ว การติดต่อกับพ่อค้าแม่ค้า คือการPMหรือE-mail ค่ะ การPMสะดวกค่ะ เพราะแม่ค้าพ่อค้าส่วนใหญ่เค้าจะใช่การPMเอาค่ะ
    การPMคือการส่งข้อความส่วนตัวถึงคนนั้นๆ เหมือนอีเมลล์เลยค่ะ การส่งPMก็แค่กดไปที่ชื่อล็อกอินของพ่อค้าแม่ค้า แล้วมันจะมีตัวเลือกให้เลือกค่ะ

ให้เลือก "ข้อความส่วนตัว" (ข้ออนุญาตใช้ชื่อพี่ตะละล้านะคะ )
    แล้วก็ส่งรายการไปได้เลยค่ะ และเดี๋ยวพ่อค้าแมาค้าจะงส่งข้อความกลับมาบอกลายละเอียดเองค่า ตรงชื่อล็อกอินของเราจะมีกล่องข้อความเตือนว่ามีข้อความมาใหม่รึป่าว

คลิ๊กตรงคำว่ามีหนึ่งข้อความใหม่ค่ะ

พ่อค้าแม่ค้าจะส่งยอดเงินที่เราต้องโอน พร้อมกับเลขบัญชีธนาคารให้เราโอน พอโอนแล้วอย่าลืมมาแจ้งพ่อค้าแม่ค้านะคะ เดี๋ยวเค้าจะลืมเอา แล้วก็รอรับหนังตามกำหนดของร้านนั้นๆเลยค่ะ

โพส
    90

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by ยังไม่ได้สมัครสมาชิก แสดงโพส
    คอนเสิร์ต เดอะสตาร์ # 2..ค้นฟ้าคว้าดาว ปี 2…..2 dvd
    คอนเสิร์ต เดอะสตาร์ # 3(The Star # 3 ค้นฟ้าคว้าดาว ปี 3)
    คอนเสิร์ต เดอะสตาร์ # 4 (ฉบับสมบูรณ์ตั้งแต่อาทิตย์แรกจนจบ).....8
    คอนเสิร์ต เดอะสตาร์ # 4 ค้นฟ้าคว้าดาว ปี 4(อาทิตย์สุดท้าย 27-4-51)
    คอนเสิร์ต เดอะสตาร์ # 4(ฉบับมาสเตอร์)......1
    คอนเสิร์ต เดอะสตาร์ # 4(รายการ วันวานยังหวานอยู่)
    คอนเสิร์ต เดอะสตาร์ # 5(ค้นฟ้าคว้าดาว ปี 5).....2
    ได้ไปเลือกรายการมาจากร้านไหน ก็ไปสั่งที่ร้านนั้นเลยค่า แนะนำว่า ให้อ่านรายละเอียดร้านค้าดีๆ และดูผลตอบรับจากลูกค้าท่านอื่นๆด้วยนะคะ ถ้ามีมาโพสทวงของ อะไรแบบนี้ ก็ไม่ควรเสี่ยงสั่งสินค้าที่ร้านนั้นค่ะ ^^

โพส
    90

ค่าปกติ

สอบถามได้ค่า ^^

Bookmarks

กฎระเบียบในการโพส