หน้าแรก | Facebook | กฎ กติกา มารยาท | การสนับสนุนเว็บ | ติดต่อเรา | Line ID : @923ykdea
หน้า 14 ของ 20 แรกแรก ... 41213141516 ... สุดท้ายสุดท้าย
กำลังแสดงผลลัพธ์ 131 ถึง 140 ของ 197

กระทู้: #วิธีการสั่งซื้อหนัง#ใครไม่รู้ว่าสั่งหนังยังไง เข้ามาทางนี้จ้า^^

โพส
    90

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by WITSA แสดงโพส
    หากระทู้ วิธีเลือก ยี่ห้อแผ่น เช่น JH LG ที่เสียงดีดี หาไม่เจอครับ ช่วยหาให้หนอ่ย
    อันนี้ก็ไม่ทราบจ้า ^^"

โพส
    90

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by OH HO แสดงโพส
    อธิบายขั้นตอนการสั่งซื้อให้รัเอียดด้วยครับ
    1.เข้าไปที่ไหน 2. วิธีการเลือกซื้อหนังทำยังไง 3.เลือกเสร็จเรียบร้อยแล้วทำยังไงต่อ 4.วิธีการชำระเงิน 5.ตรวจสอบได้ยังไงว่าขั้นตอนสั่งซื้อ และโอนเงินสมบูรณ์แล้ว โดยทางร้านค้าต้องคอนเฟริมส์กลับลูกค้า ว่า การสั่งซื้อเสร็จสมบูรณ์ รอรับหนังด้ประมาณกี่วัน
    เริ่มต้น คือ
    1. เลือกร้านก่อนค่ะ ในนี้มีหลายร้านมากค่ะ เลือกดีๆ พิจารณาให้รอบคอบนะคะ
    2. เลือกหนังค่ะ เมื่อเลือกได้ตามที่พอใจและพอตังค์ในATM แล้วล่ะก็ อ่านข้อ 3 ต่อเลยค่ะ
    3. ส่ง pm หรือ email ไปให้พ่อค้าหรือแม่ค้าร้านนั้นๆ และรอการตอบกลับจากพ่อค้าหรือแม่ค้าค่ะ
    4. ปฎิบัติตามขั้นตอนของร้านนั้นๆที่พ่อค้าหรือแม่ค้าตอบกลับมาค่ะ
    ชำระเงิน โดยการโอนเงินค่ะ ตามเลขบัญชีที่ร้านนั้นๆระบุไว้ให้ค่ะ
    เมื่อโอนเงินแล้ว ให้แจ้งกลับไปยังร้านนั้นๆ เพื่อแจ้งวันเวลา ยอดเงินที่โอน และแจ้งที่อยู่เพื่อให้ทางร้านส่งของมาให้ค่ะ
    เมื่อทางร้านได้ตรวจสอบยอดเงินที่แจ้งแล้ว ทางร้านจะตอบยืนยันมาค่ะ บางร้านก็จะบอกจำนวนวันที่ส่งของ หรือลำดับคิว หรือช่วงวันเวลาที่จะจัดส่งให้ค่ะ
    จากนั้นเราก็รอ รอ รอ ค่ะ ^^
    Last edited by ตะละล้า; 27-11-2010 at 01:05.

โพส
    4

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by ตะละล้า แสดงโพส
    เยอะแยะหลายร้านเลยจ้า
    ลองเข้ามาพิจารณาจากกระทู้นี้ก็ได้ค่ะ http://dvdtook.com/forum/showthread....บถาม
    จะมีข้อมูลร้าน ความนิยมของร้าน ให้ลูกค้าได้ตัดสินใจมากมายเลยค่ะ
    ขอบคุณครับ
    Last edited by WITSA; 28-11-2010 at 21:56. เหตุผล: ขอบคุณครับ

โพส
    90

ค่าปกติ

ถ้าเป็นร้านเปิดใหม่ คนขายเพิ่งสมัครสมาชิกใหม่ อย่าเพิ่งปักใจซื้อสินค้านะคะ ค่อยๆดูไปก่อนค่ะ ^^

โพส
    90

ค่าปกติ

เน้นย้ำนะคะ

ก่อนจะเลือกซื้อร้านไหน ควรดูวันที่เปิดร้าน วันที่สมัครสมาชิกของคนขายก่อนนะคะ
    เพราะเขาอาจมาเปิดร้านใหม่เพื่อโกงก็ได้นะคะ
    อย่าเห็นแต่ของถูกเกินไปค่ะ

โพส
    4

ค่าปกติ

ขอบคุณครับ มีประโยชน์มาก
    ผมมือใหม่ครับ งงเลยครับ ให้สั่งทาง PM คืออะไรว่า
    ตอนนี้เข้าใจแล้วครับ

โพส
    90

ค่าปกติ

แนะนำนักซื้อ และนักซื้อมือใหม่ ค่ะว่า ถ้าคิดจะซื้อหนังไปดูช่วงวันหยุดยาวล่ะก็ ให้ซื้อล่วงหน้าหลายๆวันเลย
    ให้ดีอย่างน้อยก็อาทิตย์นึง เผื่อเวลาให้คนขายจัดทำ ระยะเวลาที่ของเดินทาง
    แล้วถ้าเกิดมีปัญหาอะไรขึ้นมา จะได้ไม่หงุดหงิดค่ะ
    เพราะถ้ามีเวลาเหลือ เราก็จะใจเย็นกับปัญหาได้ค่ะ จะได้ไม่ต้องอารมณ์เสีย
    เดี๋ยวหน้าแก่เร็วนะคะ ^^"

โพส
    90

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by Mindwizard แสดงโพส
    ขอบคุณครับ มีประโยชน์มาก
    ผมมือใหม่ครับ งงเลยครับ ให้สั่งทาง PM คืออะไรว่า
    ตอนนี้เข้าใจแล้วครับ
    ค่า ถ้าเป็นประโยชน์บ้างก็ยินดีค่ะ

nibeena Guest

ค่าปกติ

เราไม่อยากให้กระทู้ ดี ๆ แบบนี้หายไป ขอดันนะค่ะ ^^

โพส
    1

ค่าปกติ

ขอบคุณค่า มีประโยชย์ต่อสมาชิกใหม่ มากๆจ้า

Bookmarks

กฎระเบียบในการโพส