หน้าแรก | Facebook | กฎ กติกา มารยาท | การสนับสนุนเว็บ | ติดต่อเรา | Line ID : @923ykdea
หน้า 4 ของ 403 แรกแรก ... 234561454104 ... สุดท้ายสุดท้าย
กำลังแสดงผลลัพธ์ 31 ถึง 40 ของ 4025

กระทู้: อยากรู้ว่าในนี้มีใครเค้าคุยกันเรื่องซีรีย์ฝรั่งมั่ งค้า อยู่ตรงใหนกันมั่งง่ะ

rockhound Guest

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by ตะละล้า แสดงโพส
    อื้อ มีปนเศร้าๆด้วย ใครบ้างอยากจะเป็นคนไม่ดีน่ะ ^^"

ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ ยอมรับๆ เห็นใครๆก็บอก 24 สนุก แต่ทำไม๊ทำไม กวางดูไม่จบตอน 1 ทุกทีเลยค่ะ พยายามดูหลายครั้งแระ เดี๋ยวจะพยายามดูใหม่อีกรอบค่ะ-*-

ฮ่าๆๆ ถ้าน้องกวางลองดูได้ซัก3-4ตอน รับรองได้ดูถึงซีซั่น8เลย

ที่ตั้ง
    Hang Dong , Chiang Mai
    โพส
    4

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by gupoiy แสดงโพส
    จบเลยค่ะ เป็น mini series

อยากจะเเนะนำคือ dead set เรียลลิตี้ซอมบี้สยอง

และ the lost room เป็น mini series ทั้ง2เรื่องค่ะ

จบเลยเหมือนกัน สนุกค่ะ ชอบมากๆๆ

ส่วนซีรี่ที่จบเลยที่ปอยดูอยู่มีเรื่อง lost อยู่เรื่องเดียวค่ะ

นอกนั้นก็มีซีซั่นอีกให้ตามต่อเรื่อยๆๆ
    ขอบคุณที่แนะนำครับ
    dead set ก็สนุกดีครับ พอดีเป็นคนชอบหนังแนวนี้พอดีเลย :d

โพส
    1,073

ค่าปกติ

ใช่ ใครๆก็บอกสนุก แต่ปอยก็ดูไม่จบตอนที่1 เหมือนพี่กวางเลย (ขออนุญาติเรียกชื่อนะค่ะ)

สงสัยคงไม่ใช่เเนวมั่งค่ะ ฮ่าๆๆ

ปอยดู Flashpoint จบ 2ตอนและ ตอนที่2 นี่แบบว่าน้ำตาคลอเลย

สงสารและเห็นใจคนเป็นพ่อมากๆๆเลย *-*

Quote Originally Posted by ตะละล้า แสดงโพส
    อื้อ มีปนเศร้าๆด้วย ใครบ้างอยากจะเป็นคนไม่ดีน่ะ ^^"

ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ ยอมรับๆ เห็นใครๆก็บอก 24 สนุก แต่ทำไม๊ทำไม กวางดูไม่จบตอน 1 ทุกทีเลยค่ะ พยายามดูหลายครั้งแระ เดี๋ยวจะพยายามดูใหม่อีกรอบค่ะ-*-

โพส
    695

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by rockhound แสดงโพส
    ฮ่าๆๆ ถ้าน้องกวางลองดูได้ซัก3-4ตอน รับรองได้ดูถึงซีซั่น8เลย

ใช่ๆ เห็นด้วย น้องปอยกับน้องกวางลองดูไปซักพักก่อน เพราะแรกๆเหมือนจะอืดๆ พระเอกไม่หล่อ แต่พอดูไปจนถึงจุดนึง (ไม่รู้จุดไหน หุหุ เพราะดูข้าม season 1,2 ไปแผ่นมันไม่อ่าน) รับรองจิงๆน้้าา
    ไม่ได้หลับได้นอนเลย มันส์ทุกววินาที ตอนต่อตอน
    ส่วนยใหญ่จะเกี่ยวข้องกับการตามล่าผู้ก่อการร้ายระดับพระกาฬฬ วางแผนลำ้ลึกคาดไม่ถึง ที่ใช้สารพัดอาวุธ นิวเคลียร์ ถล่มเมืองใหญ่ต่างๆ บ้างก็จับตัวประกันเพื่อเรียกร้องข่อต่อรองกับประธานาธิบดี
    โดยมีหน่วยงาน ctu ซึ่งมีสารพัดเครื่องมือเทคโนโลยืไหเทคต่างๆใช้แกะรอยผู้ก่อการร้าย โดยมี jack เป็นนำทีมเป็นทั้งนักบู้ และบุ็นคอยอ่านเกมไป ยิงกันไป เกมพลิกกันไปมา ทำให้เราลุ้นจนเหนื่อยแทน
    โอยมันส์จิงจิงเยย ลองดูนะแล้วจะไม่ผิดหวังเลย

โพส
    695

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by gupoiy แสดงโพส
    ปอยขี่ม้าขาวมาตอบให้แล้วค่ะ อิอิ

หลังจากเห็นคุณ NOKIE อยากรู้คำตอบมาก

คำตอบ คือ ซีซั่น1 จบที่ Ep.13 ค่ะ

ถ้าถามว่ารู้ได้งัย พอดีปอยเข้าไปตั้งกระทู้ถามในพันทิพอ่ะค่ะ

http://www.pantip.com/cafe/chalermth.../A9671888.html

คุณNOKIE ก็หาซีซั่น2 มาดูได้เลยค่ะ ปอยคิดว่างั้นนะ @_@
    สุดยอดเลย วันไหนหาอะไรไม่ได้ ก็หาน้องปอยนี่แหละ มีอัศวินม้าขาว ตามอาไร หาอะไรได้ม็ดด ขอบคุณมากค่ะ

โพส
    118

ค่าปกติ

ชอบ Flashpoint เหมือนกันค่ะ ดูจบS.3แล้ว
    ถ้าบอกว่าซีซั่น1ก็น้ำตาไหลแล้ว รอดูs.2-3สิคะ ดราม่ากว่าเดิมอีก โดยเฉพาะs.2อ่ะ เราร้องไห้เกือบทุกตอนเลย
    อีกเรื่องที่อยากแนะนำ Leverage อ่ะค่ะ เป็นทีมต้มตุ๋น แบบว่าฉลาดมากๆ ดูแล้วหลงรักสมาชิกในทีมทุกคนเลย

ปล.จริงๆมีแนะนำหลายเรื่องนะ แต่นึกไม่ออก เพราะดูเยอะมาก ชอบมากๆเลยค่ะ ซีรี่ย์อเมริกาเนี่ย

โพส
    695

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by kimberly แสดงโพส
    ชอบ Flashpoint เหมือนกันค่ะ ดูจบS.3แล้ว
    ถ้าบอกว่าซีซั่น1ก็น้ำตาไหลแล้ว รอดูs.2-3สิคะ ดราม่ากว่าเดิมอีก โดยเฉพาะs.2อ่ะ เราร้องไห้เกือบทุกตอนเลย
    อีกเรื่องที่อยากแนะนำ Leverage อ่ะค่ะ เป็นทีมต้มตุ๋น แบบว่าฉลาดมากๆ ดูแล้วหลงรักสมาชิกในทีมทุกคนเลย

ปล.จริงๆมีแนะนำหลายเรื่องนะ แต่นึกไม่ออก เพราะดูเยอะมาก ชอบมากๆเลยค่ะ ซีรี่ย์อเมริกาเนี่ย
    เดี๋ยวตามเก็บมาดูทั้ง 2 เรื่องนี้เลยหล่ะ ชอบแนวนี้มากค่ะ คอมมาดี้ก็ชอบนะแต่เอาไว้ดูคั่นที่เครียดๆน่ะค่ะ จิงๆแล้วดูได้ทุกแนวขอให้หนุก ไม่อือมากเป็นใช้ได้

โพส
    1,073

ค่าปกติ

ขอบคุณมากค่ะที่มาช่วยเเนะนำ

Quote Originally Posted by kimberly แสดงโพส

โพส
    20

ค่าปกติ

24น.เป็นซีรีย์ที่ผมชอบมากโดยเฉพาะปี4กับปี7ผมดูไปอย่างละ5รอบส่วนปีอื่นดูไปอย่างละ2รอบไม่รู้ว่าชอบหรือบ้ากันแน่

โพส
    1,073

ค่าปกติ

สงสัยจะต้องไปเปิดดูใหม่ซะแล้ว

ขอบคุณมากที่แนะนำค่ะ

Quote Originally Posted by nokie แสดงโพส
    ใช่ๆ เห็นด้วย น้องปอยกับน้องกวางลองดูไปซักพักก่อน เพราะแรกๆเหมือนจะอืดๆ พระเอกไม่หล่อ แต่พอดูไปจนถึงจุดนึง (ไม่รู้จุดไหน หุหุ เพราะดูข้าม season 1,2 ไปแผ่นมันไม่อ่าน) รับรองจิงๆน้้าา
    ไม่ได้หลับได้นอนเลย มันส์ทุกววินาที ตอนต่อตอน
    ส่วนยใหญ่จะเกี่ยวข้องกับการตามล่าผู้ก่อการร้ายระดับพระกาฬฬ วางแผนลำ้ลึกคาดไม่ถึง ที่ใช้สารพัดอาวุธ นิวเคลียร์ ถล่มเมืองใหญ่ต่างๆ บ้างก็จับตัวประกันเพื่อเรียกร้องข่อต่อรองกับประธานาธิบดี
    โดยมีหน่วยงาน ctu ซึ่งมีสารพัดเครื่องมือเทคโนโลยืไหเทคต่างๆใช้แกะรอยผู้ก่อการร้าย โดยมี jack เป็นนำทีมเป็นทั้งนักบู้ และบุ็นคอยอ่านเกมไป ยิงกันไป เกมพลิกกันไปมา ทำให้เราลุ้นจนเหนื่อยแทน
    โอยมันส์จิงจิงเยย ลองดูนะแล้วจะไม่ผิดหวังเลย

Bookmarks

กฎระเบียบในการโพส