หน้าแรก | Facebook | กฎ กติกา มารยาท | การสนับสนุนเว็บ | ติดต่อเรา | Line ID : @923ykdea
หน้า 20 ของ 478 แรกแรก ... 1018192021223070120 ... สุดท้ายสุดท้าย
กำลังแสดงผลลัพธ์ 191 ถึง 200 ของ 4771

โพส
    12

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by mamams445 แสดงโพส
    ไปซื้อเจ้านี้ดีกว่าสินค้าเหมือนกันแต่ราคาต่างกัน
    http://www.jumbochoice.com
    กลับไปดูร้านตัวเองเหอะ อยากจะทำอะไรที่ร้านตัวเองก็ทำไป ไม่ใช่มาทำที่ร้านคนอื่นเค้าแบบนี้

แล้วเลิกหลอกลวงลูกค้าเสียทีว่าเป็นแผ่นปั๊ม คนซื้อของในนี้เค้ากินข้าวไม่ได้กินหญ้านะ

Blu-ray Disc ออฟไลน์ Silver Merchant (พ่อค้า แม่ค้าตัวจริง)
    โพส
    2,262

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by modonut แสดงโพส
    รีวิว 2011 3D CONTENTS แผ่น TEST TV 3D ที่ดีที่สุดของปี

เป็นแผ่น บลูเรย์ซอง 25G ครับ ของค่าย iPad BD-0135 สั่งจากร้านแสงสีฟ้า ครับ

ระบบภาพ 1920*1080P
    ระบบเสียง DTS-HD 5.1

ตอนผมถอยทีวี LG42LW4500 มาใหม่ๆ มีความรู้สึกกลับไปเป็นเด็กอีกครั้ง อยากหาหนังหรืออะไรก็ได้ เพื่อมาเทสทีวีสามดี ที่เพิ่งซื้อมาใหม่ เพราะไปดูจากที่ร้านก็ตกใจ ไม่คิดมาก่อนว่า ภาพสามมิติในปัจจุบัน มันจะพัฒนาไปมากมายเพียงนี้ คือจากภาพสามมิติเดิมที่เคยรู้จัก มันจะเป็นภาพแบบธรรมดา เพียงแต่จะมีภาพบางส่วนนูนออกมา แต่ในปัจจุบันภาพสามมิติที่ได้ เป็นสามมิติจริงๆ คือมีความตื้น ลึกหลายระดับ จึงเหมือนดูภาพจากวิว ทิวทรรศน์จริงๆ และได้สั่งแผ่นเทสแบบสามดีไปหลายแผ่น บางแผ่นก็ดี บางแผ่นก็ผิดหวัง แต่พอมาเปิดแผ่นนี้เข้า ก็ถูกใจมากมายทีเดียว

ในแผ่นจะมีซีนเทสภาพสามมิติทั้งหมด 15 ซีน ซึ่งในแต่ละซีนก็จะมีหลายเรื่องราวครับ ไปในทิศทางเดียวกัน และนอกจากจะได้ภาพสามมิติที่มีความตื้นลึก นูน หลายระดับแล้ว เขายังจงใจใส่ช็อตของภาพแบบลอยๆ วิ่งมาหาลูกตาเราอีก เช่นแตะบอลพุ่งมาที่หน้าเรา หรือฉากเครื่องบิน บินฉวัดเฉวียนไป-มา แล้วปีกมันก็แบนมาทิ่มตาเรา

ภาพสวยคมชัด เป็นภาพแบบ 3D ฟลูบลูเรย์ครับ ไม่ใช่แบบ SBS ความคมชัดและมิติของภาพ แผ่นนี้ผมยกนิ้วให้ ไม่มีอะไรต้องพูดมาก ถ้าใครเพิ่งถอยทีวีสามมิติมาใหม่ ยี่ห้อไหนก็ได้ครับ ยังหาแผ่นเทสที่ถูกใจไม่ได้ เพื่อให้เห็นประสิทธิภาพของภาพสามมิติ ว่าจริงๆ มันสามารถให้ความรู้สึกเราได้มากขนาดไหน และไม่ต้องไปลองผิด ลองถูกกับแผ่นเทสหลายๆแผ่น แผ่นนี้แผ่นเดียว คุ้มสุดๆครับ

ความประทับใจ ให้คะแนนเต็มไปครับ

ดูท่าทางคงสนุกกับการรีวิวแล้วหละสิ
    สังเกตจากเรื่องที่นำมารีวิว เลือกมาแบบเน้นๆ ทั้งนั้นเลย
    ถ้าเปรียบเป็นนักมวย ก็เหมือน ไมค์ ไทสัน
    ไม่ชอบแย็บ ออกแต่หมัด หวังน็อคทุกหมัด
    เยี่ยมครับ

Quote Originally Posted by Mr.M1973 แสดงโพส
    แจ้งโอนไปใน pm ครับพ่อค้า ^^
    พัสดุ สแตนบายเรียบร้อยแล้วครับ
    ขอบคุณครับ

รายการใหม่ครับ

Blu-ray ซอง;Dream House(2012)(Daniel Craig+Naomi Watts+Rachel Weisz )<บรรยายไทย+พากย์ไทย> DTS-HD Master 5.1
    Blu-ray ซอง;Basic Instinct (Sharon Stone+Michael Douglas)<บรรยายไทย+พากย์ไทย> DTS-HD Master 5.1
    Blu-ray ซอง;Basic Instinct 2 (Sharon Stone+David Morrissey)<บรรยายไทย+พากย์ไทย>LPcm 5.1 Uncompressed
    Blu-ray ซอง;Astro Boy (Freddie Highmore+Charlize Theron+Nicolas Cage) <บรรยายไทย+พากย์ไทย> DTS-HD Master 5.1
    Blu-ray ซอง;Aeon Flux (Charlize Theron+Frances McDormand) <บรรยายไทย+พากย์ไทย> DTS-HD Master 5.1
    Blu-ray ซอง;Poseidon (Kurt Russell+Josh Lucas) <บรรยายไทย+พากย์ไทย> DTS-HD Master 5.1
    Blu-ray ซอง;The Day The Earth Stood Still (Keanu Reeves+Jennifer Connelly)<บรรยายไทย+พากย์ไทย> DTS-HD Master 5.1
    Blu-ray ซอง;Deep Blue Sea (Thomas Jane+Saffron Burrows)<บรรยายไทย+พากย์ไทย> DTS-HD Master 5.1

Blu-ray ของทางร้าน ไม่ว่าจะเป็น 25GB หรือ 50GB ผลิตจากโรงงานทุกแผ่น
    ดังนั้น ไม่ว่าจะเป็น การสกรีนแผ่น ปกพิมพ์เงา ปั๊มนูน สวยงามเนียนๆ เหมือนแผ่นแท้ทุกประการ

รูปสินค้าที่นำมาลงในร้าน ถ่ายจากสินค้าจริงทุกรูป ดังนั้น สินค้าที่จะได้รับก็เหมือนในรูปที่ลงทุกประการครับ

โพส
    20

ค่าปกติ

ผมเคยโพสต์ไปถามเจ้านี้ว่า แผ่นที่ขายบอกว่ามาจากต่างประเทศนะ ประเทศอะไร แล้วที่บอกว่าเป็นแผ่นปั๊ม คนซื้อจะตรวจสอบอย่างไรว่าเป็นแผ่นปั๊มจริง สุดท้ายถามว่าถ้าซื้อมาแล้ว หากไม่ใช่แผ่นปั๊มจะคืนเงินหรือไม่ ปรากฎว่าสิ่งที่เกิดขึ้นคือ ไม่มีอะไรเกิดขึ้น คนขายแกล้งทำเป็นมองไม่เห็น ไม่ตอบอะไรทั้งสิ้น คนเราเดี๋ยวนี้สันดาน___จริงเลย ทำมาหากินโดยการหลอกลวง หวังว่าคงไม่มีใครหลงเชื่อนะ
    Quote Originally Posted by nenaejung แสดงโพส
    กลับไปดูร้านตัวเองเหอะ อยากจะทำอะไรที่ร้านตัวเองก็ทำไป ไม่ใช่มาทำที่ร้านคนอื่นเค้าแบบนี้

แล้วเลิกหลอกลวงลูกค้าเสียทีว่าเป็นแผ่นปั๊ม คนซื้อของในนี้เค้ากินข้าวไม่ได้กินหญ้านะ

โพส
    34

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by Blu-ray Disc แสดงโพส
    ดูท่าทางคงสนุกกับการรีวิวแล้วหละสิ
    สังเกตจากเรื่องที่นำมารีวิว เลือกมาแบบเน้นๆ ทั้งนั้นเลย
    ถ้าเปรียบเป็นนักมวย ก็เหมือน ไมค์ ไทสัน
    ไม่ชอบแย็บ ออกแต่หมัด หวังน็อคทุกหมัด
    เยี่ยมครับ
    แผ่นไหนดี ก็มาแนะนำกันไปครับ 5555
    รับดูฮวงจุ้ย ขึ้นเสาเอก ตั้งศาลเทวา บวงสรวงต่างๆ
    https://www.facebook.com/modonut

โพส
    187

ค่าปกติ

รู้มั้ยคะ คุณทำตัวได้น่าเกลียดและไร้มารยาทมากๆ ที่มาพิมประโยคแบบนี้ที่หน้าร้านคนอื่น
    เรื่องราคาคุณอาจจะถูกกว่าพ่อค้าก็จริง แต่หน้าฟีคแบคคุณก็ไม่เห็นมี
    ถ้าลูกค้าโอนตังไปให้คุณ และคุณไม่ส่งมาให้จะร้องเรียนได้ที่ไหน
    ขนาดของที่คุณขายคุณยังโกหกลูกค้าเลยว่าเป็นแผ่นปั๊ม
    แล้วจะให้ลูกค้ายอมเชื่อใจโอนเงินไปให้คุณได้เหรอไง
    เราจะแจ้งเพื่อนเราทุกคนให้ทราบ และให้เพื่อนเราบอกต่อไปเรื่อยๆว่า
    "อย่าไปอุดหนุนเวปคุณ ที่เจ้าของร้านไร้มารยาทและหลวกลวงลูกค้า"
    หวังว่าร้านคุณคงเจ๊งโดยเร็วไวนะคะ

Quote Originally Posted by mamams445 แสดงโพส
    ไปซื้อเจ้านี้ดีกว่าสินค้าเหมือนกันแต่ราคาต่างกัน
    http://www.jumbochoice.com

โพส
    34

ค่าปกติ

แจ้งโอนทาง pm แล้วนะครับ
    รับดูฮวงจุ้ย ขึ้นเสาเอก ตั้งศาลเทวา บวงสรวงต่างๆ
    https://www.facebook.com/modonut

โพส
    26

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by modonut แสดงโพส
    แผ่นไหนดี ก็มาแนะนำกันไปครับ 5555
    หวัดดีครับพี่ nut ขอคุณสำหรับรีวิวนะครับละเอียดดีจัง พี่ช่วยไปรีวิวในห้องรีวิวหนังให้ผมหน่อยได้เปล่าครับ จะได้รวบรวมทุกๆท่านที่มารีวิวไว้ในห้องเดียวกัน

อ่านเเละหาง่ายดีครับ...ขอบคุณมากครับผม

โพส
    34

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by วรากร แสดงโพส
    หวัดดีครับพี่ nut ขอคุณสำหรับรีวิวนะครับละเอียดดีจัง พี่ช่วยไปรีวิวในห้องรีวิวหนังให้ผมหน่อยได้เปล่าครับ จะได้รวบรวมทุกๆท่านที่มารีวิวไว้ในห้องเดียวกัน

อ่านเเละหาง่ายดีครับ...ขอบคุณมากครับผม
    ห้องแม่สายใช่มั้ยครับ มีเอาไปลงแล้วนะครับ แต่กระทู้นั้นรู้สึกจะรีวิวกันเยอะ หรือมีกระทู้อื่น ทำลอ้งค์มาให้ด้วยครับ เดี๋ยวเอาไปลงให้ เดี๋ยวกำลังทำอยู่อีก 2-3 เรื่องครับ

โพส
    26

ค่าปกติ

ห้องแม่สายใช่มั้ยครับ มีเอาไปลงแล้วนะครับ แต่กระทู้นั้นรู้สึกจะรีวิวกันเยอะ หรือมีกระทู้อื่น ทำลอ้งค์มาให้ด้วยครับ เดี๋ยวเอาไปลงให้ เดี๋ยวกำลังทำอยู่อีก 2-3 เรื่องครับ
    ขอบคุณมากครับเดี๋ยวจะรอชมนะครับ.....

โพส
    34

ค่าปกติ

รีวิว THE BODYGUARD หนังอีกเรื่อง กับความทรงจำที่ถูกรื้อฟื้น

เกริ่นนำ

เมื่อเกือบยี่สิบปีที่แล้ว นี่คือหนังที่อยู่ระหว่างกึ่งกลาง ของคนที่ทั้งชอบ และไม่ชอบ ทั้งนี้เพราะเป็นการปรากฏตัวในภาพยนตร์เป็นครั้งแรก ของนักร้องหญิงที่ในขณะนั้นได้รับการยอมรับในระดับที่สูงมาก ทุกผลงานที่ออกมา จึงอยู่ในการคาดหวังที่ค่อนข้างสูงทุกครั้งไป รวมถึงผลงานการแสดงในภาพยนตร์เรื่องนี้ และแน่นอนว่า นักร้องย่อมไม่ใช่นักแสดง ดังนั้น หลายๆคนจึงอาจต่อว่าเธอว่า คือจุดด้อยเพียงจุดเดียวในหนังเรื่องนี้ แต่ก็ต้องยอมรับว่า เพลงเอกของหนังเรื่องนี้ คือ เพลง "I Will Always Love You" สามารถขึ้นไปยึดอันดับหนึ่งในหลายๆเวที รวมถึงอัลบั้มซาวดแทร็คของหนังเรื่องนี้ ก็ยังไปคว้ารางวัล แกรมมี่ในสาขาอัลบั้มแห่งปี 2536 ไปด้วย

รายละเอียดจากแผ่นแท้ครับ http://www.blu-ray.com/movies/The-Bo...2/#Screenshots

Video
    Video codec: MPEG-4 AVC
    Video resolution: 1080p
    Aspect ratio: 1.85:1
    Original aspect ratio: 1.85:1

Audio
    English: DTS-HD Master Audio 5.1
    French: Dolby Digital 2.0
    Spanish: Dolby Digital 2.0
    German: Dolby Digital 2.0... (ไม่มีเสียงไทยครับ)

Subtitles
    English SDH, French, Spanish, German SDH, Italian, Czech, Danish, Dutch, Finnish... (มีซับไทย)

Discs
    25GB Blu-ray Disc
    Single disc (1 BD)

ได้แผ่นหนังเรื่องนี้ จากร้านแสงสีฟ้าครับ เป็นของค่าย G4-BD258912 เป็นแผ่นบลูเรย์ซอง 25GB ซึ่งถ้าดูจากข้อมูลแผ่นแท้ที่นำมาลงไว้ ก็จะทราบว่า แผ่นแท้ก็เป็นแผ่นบลูเรย์ 25GB เหมือนกันครับ จึงไม่ต้องวิตกไปว่า รายละเอียดและข้อมูลจะถูกลดบิทเรทไป

และเมื่อเป็นหนังเก่าเกือบยี่สิบปีไปแล้ว ดังนั้นคุณภาพด้านภาพและเสียง จึงไม่แจ่มมากนัก เมื่อเทียบกับหนังใหม่ๆในปัจจุบัน แต่ภาพและเสียงที่ได้ ก็อยู่ในเกณฑ์ที่ไม่น่าผิดหวังมากเท่าไหร่ ใครที่เคยดูแล้ว ก็ไม่ผิดหวังเท่าไหร่ เพราะมันเป็นการรื้อฟื้นความทรงจำ และความประทับใจจากหนังเรื่องนี้ได้เป็นอย่างดี ส่วนใครที่ยังไม่เคยดู นี่คืองานหนังที่ดีมากเรื่องหนึ่ง หนังดูง่าย เข้าใจง่าย และอาจทำให้หลายๆคน ที่เคยคิดว่า งานบอดี้การ์ด คืองานของคนที่มีฝีมือสุดยอดเยี่ยม สามารถแตะต่อย ใครก็ตามที่จะเข้ามาทำร้ายคนที่เขาปกป้องอยู่ สามารถเข้าใจมากขึ้นว่า ทุกอย่างนั้น ต้องผ่านการวางแผนที่รอบคอบ การจัดการระบบรักษาความปลอดภัย ตั้งแต่หน้าประตู กล้องวงจรปิดภายในบ้าน ตำแหน่งที่พัก ห้องต่างๆ ต้องมีการวางระบบที่ดี รวมถึงเมื่อจะออกข้างนอก จะไปที่ไหน สถานที่แห่งนั้นเป็นยังไง มีประตูเข้า-ออกกี่ทาง และเส้นทางที่จะเดินทางไป เป็นยังไง ตัวหนังสามารถถ่ายทอดเรื่องราวเหล่านี้ออกมาให้เราได้เข้าใจอย่างง่ายๆ ถือเป็นหนังอีกเรื่องที่มีบทหนังที่ดีมาก

และถ้ามองอย่างเป็นกลาง การแสดงของซุปปอร์สตาร์ผู้ยิ่งใหญ่ อย่าง วิตนีย์ ฮิวสตัน ก็ไม่ได้น่าผิดหวังอะไรมาก เพียงแต่เมื่อต้องมาเข้าฉากกับ เควิน คอสท์เนอร์ ซึ่งในขณะนั้น เป็นดารารุ่นใหม่ ที่ได้รับการยอมรับค่อนข้างสูง โดยเฉพาะฝีมือการแสดงที่โดดเด่น เป็นดาราที่มีฝีมือการแสดงที่น่าจับตามองมากที่สุดในช่วงนั้น ดังนั้น มันจึงแตกต่างกันมากไป แต่อย่างที่บอก หลายๆอย่างในตัวหนังทำได้ลงตัว และเข้าท่าไปซะหมด ถ้ามองข้ามรายละเอียดเรื่องการแสดงไป ก็ถือเป็นหนังอีกเรื่องที่น่าจดจำ และไม่น่าผิดหวัง

ในส่วนที่หลายๆคนชอบ คงเป้นเรื่องของธีมรักในหนังเรื่องนี้ และแทบจะเป็นต้นตำหรับของหนังแนวนี้ไปซะแล้ว คือความรักระหว่าง ผู้ปกป้อง กับลูกค้า ตัวหนังสามารถทำให้เราทราบดีว่า ทั้งสองคนนั้นรักกัน แต่โลกของทั้งคู่ ไม่สามารถเข้ากันได้เลย เธอต้องการทำงาน และอยู่ในฐานะที่คนทั้งโลกต้องรู้จักเธอ หากแต่เขา ยิ่งคนรู้จักเขาน้อยมากเท่าไหร่ยิ่งดี ยิ่งทำให้เขาทำหน้าที่ได้ดีมากขึ้น เขาต้องการเป็นเพียงผู้ที่ยืนอยู่ด้านหลังห่างๆ แต่ไม่ไกลเกิน คอยมองดูทุกสิ่งทุกอย่างได้อย่างรัดกุม และต้องไม่ผิดพลาด ฉากสุดท้ายของหนัง เควิน คอสท์เนอร์ เป็นเพียงเงาลางๆที่อยู่ด้านหลัง ซึ่งถ้าไม่มองให้ดี ก็จะมองไม่เห็น เป็นการถ่ายทอดถึงตัวตนของเขาได้อย่างดีที่สุด เป็นอีกช็อตที่สื่อความหมายเรื่องภาพได้ดีที่สุดอีกหนึ่งภาพแห่งความทรงจำ

หน้าเมนูของแผ่น ในส่วนของ ฟีเจอร์ของแผ่น จะมีเบื้องหลังงานสร้าง, มิวสิคเพลง "I Will Always Love You" และไตเติ้ลหนัง

หากพูดถึงหนังเรื่องนี้ จะไม่พูดถึงเพลงประกอบภาพยนตร์ไปไม่ได้เลย และเพลง "I Will Always Love You" ก็คืออีกหนึ่งเพลงที่เป็นอมตะไปแล้ว และเป็นคำตอบได้ดีว่า ทำไม และเพราะเหตุใด วิตนีย์ ฮิวสตัน จึงเป็นซุปเปอร์สตาร์ เป็นนักร้องต้นแบบ เพลงของเธอหลายๆเพลง แทบจะเป็นเพลงบังคับของเวทีประกวดการร้องเพลงทั้งหลาย ดังนั้น การจากไปของเธอทำให้หลายๆคน ต้องหลั่งน้ำตา และคิดถึงเสียงร้องของเธอ ถึงแม้ระยะหลัง จะไม่ใช่วันของเธออีกแล้ว แต่เพลงแห่งความทรงจำมากมายนั้น ก็ยังคงอยู่ แผ่นบลูเรย์เรื่องนี้ จึงออกมาในช่วงเวลาที่เหมาะสม ทั้งสำหรับคอหนัง และคนที่ชื่นชอบเสียงเพลงของเธอ และไม่ว่าจะมองจากมุมไหน นี่เป็นอีกหนึ่งแผ่น ที่น่าจดจำ และควรมีไว้ครับ

ขอบคุณครับ

Bookmarks

กฎระเบียบในการโพส