หน้าแรก | Facebook | กฎ กติกา มารยาท | การสนับสนุนเว็บ | ติดต่อเรา | Line ID : @923ykdea
หน้า 23 ของ 478 แรกแรก ... 1321222324253373123 ... สุดท้ายสุดท้าย
กำลังแสดงผลลัพธ์ 221 ถึง 230 ของ 4773

Blu-ray Disc ออฟไลน์ Silver Merchant (พ่อค้า แม่ค้าตัวจริง)
    โพส
    2,264

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by kusanangi แสดงโพส
    pm รายการไปแล้วครับถ้าไม่ได้รับรบกวนแจ้งด้วยครับ
    กำลังรอ sms อย่างใจจด ใจจ่อ อยู่นะครับ

Quote Originally Posted by rangsun แสดงโพส
    รายการนี้ โอนแล้วครับ รายละเอียดตาม PM ครับ
    ได้รับแล้ว ขอบคุณครับ

Quote Originally Posted by modonut แสดงโพส
    สั่งหนังและแจ้งโอนทาง pm แล้วนะครับ
    ได้รับแล้วเช่นกันครับ ขอบคุณครับ

Blu-ray ของทางร้าน ไม่ว่าจะเป็น 25GB หรือ 50GB ผลิตจากโรงงานทุกแผ่น
    ดังนั้น ไม่ว่าจะเป็น การสกรีนแผ่น ปกพิมพ์เงา ปั๊มนูน สวยงามเนียนๆ เหมือนแผ่นแท้ทุกประการ

รูปสินค้าที่นำมาลงในร้าน ถ่ายจากสินค้าจริงทุกรูป ดังนั้น สินค้าที่จะได้รับก็เหมือนในรูปที่ลงทุกประการครับ

โพส
    4

ค่าปกติ

โอนแล้วนะครับ รายละเอียดตาม pm ครับ

โพส
    187

ค่าปกติ

ของถึงแล้วเจ้าค่ะ
    รวดเร็ว เรียบร้อย ครบถ้วน สมบูรณ์
    ขอบคุณมากๆเหมือนเดิมค่ะ

Blu-ray Disc ออฟไลน์ Silver Merchant (พ่อค้า แม่ค้าตัวจริง)
    โพส
    2,264

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by kusanangi แสดงโพส
    โอนแล้วนะครับ รายละเอียดตาม pm ครับ
    ได้รับแล้วครับ ขอบคุณครับ

Quote Originally Posted by natsuki แสดงโพส
    ของถึงแล้วเจ้าค่ะ
    รวดเร็ว เรียบร้อย ครบถ้วน สมบูรณ์
    ขอบคุณมากๆเหมือนเดิมค่ะ
    เตรียมถอยทีวี สามดี ได้เลย...
    พี่จีน ทำเซอร์ไพร์ส อีกแล้วครับ

Blu-ray ของทางร้าน ไม่ว่าจะเป็น 25GB หรือ 50GB ผลิตจากโรงงานทุกแผ่น
    ดังนั้น ไม่ว่าจะเป็น การสกรีนแผ่น ปกพิมพ์เงา ปั๊มนูน สวยงามเนียนๆ เหมือนแผ่นแท้ทุกประการ

รูปสินค้าที่นำมาลงในร้าน ถ่ายจากสินค้าจริงทุกรูป ดังนั้น สินค้าที่จะได้รับก็เหมือนในรูปที่ลงทุกประการครับ

โพส
    34

ค่าปกติ

ได้รับของแล้วนะครับ เมื่อวันเสาร์ เมื่อวานครับ รวดเร็ว เช่นเคยครับ
    รับดูฮวงจุ้ย ขึ้นเสาเอก ตั้งศาลเทวา บวงสรวงต่างๆ
    https://www.facebook.com/modonut

โพส
    13

ค่าปกติ

ได้รับเรียบร้อยแล้ว วันเสาร์ 21 ถูกต้องครบถ้วน และรวดเร็วดีกว่า.........

โพส
    2,264

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by modonut แสดงโพส
    ได้รับของแล้วนะครับ เมื่อวันเสาร์ เมื่อวานครับ รวดเร็ว เช่นเคยครับ
    วันนี้มีมาเพิ่มอีกนิดหน่อยครับ

Quote Originally Posted by rangsun แสดงโพส
    ได้รับเรียบร้อยแล้ว วันเสาร์ 21 ถูกต้องครบถ้วน และรวดเร็วดีกว่า.........
    รวดเร็วก็แวะมาบ่อยๆนะครับ

รายการใหม่ครับ

Blu-ray ซอง;Nature's Great Events(BBC Video)(2Disc)<บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    Blu-ray ซอง;IMAX: Born to Be Wild (2d+3D)(2012) DTS-HD Master 5.1

Blu-ray ซอง;The Muppets (2012)(Jason Segel+Amy Adams)<บรรยายไทย>DTS-HD Master 7.1
    Blu-ray ซอง;My Week with Marilyn (2012)(Michelle Williams+Eddie Redmayne)<บรรยายไทย+พากย์ไทย> DTS-HD Master 5.1
    Blu-ray ซอง;Kill the Irishman (2012)(Ray Stevenson+Christopher Walken+Val Kilmer)<บรรยายไทย+พากย์ไทย> Dolby TrueHD 5.1
    Blu-ray ซอง;Silent Hill (Radha Mitchell+Laurie Holden)<บรรยายไทย+พากย์ไทย> LPcm 5.1 Uncompressed
    Blu-ray ซอง;Shoot 'Em Up (Clive Owen+Monica Bellucci)<บรรยายไทย+พากย์ไทย> DTS-HD Master 5.1
    Blu-ray ซอง;Serenity (Nathan Fillion+Gina Torres)<บรรยายไทย+พากย์ไทย> DTS-HD Master 5.1
    Blu-ray ซอง;Edward Scissorhands (Tim Burton+Johnny Depp+Winona Ryder)<บรรยายไทย+พากย์ไทย> DTS-HD Master 4.0

Blu-ray ซอง;Conan the Barbarian (Arnold Schwarzenegger,+James Earl Jones)<บรรยายไทย+พากย์ไทย> DTS-HD Master 5.1
    Blu-ray ซอง;Conan the Destroyer (Arnold Schwarzenegger+Grace Jones)<บรรยายไทย+พากย์ไทย> DTS-HD Master 5.1
    Blu-ray ซอง;Paranormal Activity <บรรยายไทย+พากย์ไทย> DTS-HD Master 5.1
    Blu-ray ซอง;Paranormal Activity 2 <บรรยายไทย+พากย์ไทย> DTS-HD Master 5.1
    Blu-ray ซอง;Paranormal Activity 3 <บรรยายไทย+พากย์ไทย> DTS-HD Master 5.1

Blu-ray 50GB;Little Ghostly Adventures of the Tofu Boy 3D (2012) (Kyoko Fukada+Tetsuya Takeda) DTS-HD Master 5.1
    Blu-ray 50GB;Up 3D (Pixar) <บรรยายไทย+พากย์ไทย> DTS-HD Master 5.1
    Blu-ray 50GB;The Lion of Judah 3D (2012) DTS-HD Master 5.1
    Blu-ray 50GB;Nova Zembla 3D (2012) DTS-HD Master 5.1

บ๊อกเซ็ต Blu-ray;Transformers Ultimate Collector's Trilogy Limited Edition (7disc) 1180 แนะนำอย่าง แรง แรง ครับ
    Disc 1 Blu-ray 25GB;Transformers <บรรยายไทย+พากย์ไทย> Dolby TrueHD 5.1
    Disc 2 Blu-ray 25GB;Special Features <บรรยายไทย>
    Disc 3 Blu-ray 25GB;Transformers 2: Revenge of the Fallen (IMAX Big Screen)<บรรยายไทย+พากย์ไทย> DTS-HD Master 5.1
    Disc 4 Blu-ray 25GB;Special Features <บรรยายไทย>
    Disc 5 Blu-ray 25GB;Transformers 3; Dark of the Moon <บรรยายไทย+พากย์ไทย> Dolby TrueHD 7.1
    Disc 6 Blu-ray 25GB;Special Features <บรรยายไทย>
    Disc 7 Blu-ray 50GB;Transformers 3; Dark of the Moon 3D <บรรยายไทย+พากย์ไทย> Dolby TrueHD 7.1

โพส
    34

ค่าปกติ

รีวิว War of the Arrows (Arrow The Ultimate Weapon) แผ่นบลูเรย์แนะนำ ภาพและเสียงสวยงาม คมกริบ ในระดับอ้างอิง

จริงๆก่อนดูหนังเรื่องนี้ ผมไม่ได้ตั้งความหวังอะไรไว้มากนัก แต่แค่ฉากแรกก็รู้สึกแล้วว่า ภาพและเสียงของหนังเรื่องนี้ น่าจะขึ้นแท่นหนังที่มีระบบภาพและเสียงยอดเยี่ยมแผ่นหนึ่งของปีทีเดียว และแม้มันจะมีความจุแค่ 25GB แต่แผ่นแท้เอง ก็มีความจุที่ 25GB เหมือนกัน มันจึงไม่ได้ถูกลดทอนบิทเรทของภาพและเสียงลงแต่อย่างไร นอกจากจะเพิ่มเสียงไทยและซับไทยเพิ่มในตัวแผ่น แต่มิติของภาพยังคงงดงาม สีสันของภาพ อยู่ในระดับอ้างอิงได้เลย จึงเป็นอีกแผ่นที่แนะนำให้เพื่อนๆ รีบซื้อเก็บก่อนใครจะมาเห็นรีวิวนี้ แล้วรุมแย่งซื้อกันหมด 5555 (เวอร์่ไปเปล่านี่)

ที่มาของแผ่น บลูเรย์ซอง 25GB จากร้านแสงสีฟ้าครับ
    รหัสแผ่น iPad BD0522

Video
    Video codec: MPEG-4 AVC
    Video resolution: 1080p
    Aspect ratio: 2.35:1
    Original aspect ratio: 2.39:1

Audio
    Korean: DTS-HD Master Audio 5.1
    Korean: Dolby Digital 2.0
    English: DTS-HD Master Audio 5.1
    English: Dolby Digital 2.0
    มีเพิ่มเสียงไทย 5.1

Subtitles
    English, มีเพิ่มซับไทย

Discs
    25GB Blu-ray Disc

Movie rating 8.1 / 10

Blu-ray rating
    Video 4.5 of 5 4.5
    Audio 4.5 of 5 4.5
    Extras 2.5 of 5 2.5

ข้อมูลภาพและเสียง จาก http://www.blu-ray.com/movies/War-of...4/#Screenshots

หนังเรื่องนี้ ได้รับเรทติ้งดีมากครับ ขึ้นถึง 8.1 และระบบภาพและเสียงอยู่ที่ 4.5 จากคะแนนเต็ม 5 ถือว่ายอดเยี่ยมมาก และจากการรับชมผ่านทีวีจอ LED 42" ก็พบกับงานภาพในระดับยอดเยี่ยมทีเดียว โดยเฉพาะการไล่สีสันของภาพ รวมถึงสีดำ ที่หนังหลายเรื่องตกม้าตาย แต่หนังเรื่องนี้ทำออกมาได้ดีมาก ถือเป็นแผ่น นำไปเปิดเทสระบบภาพได้เลย นอกจากนี้ ฉากแอ็คชั่นในหนังเรื่องนี้ โดยเฉพาะฉากการยิงธนู สวยงามมากครับ เป็นธีมหลักของหนังเรื่องนี้เลย และช่วยทำให้หนังเรื่องนี้ดูสนุกมากยิ่งขึ้น

แต่หลังจากดูหนังเกาหลีเรื่องนี้แล้ว อดสลดใจไม่ได้ วงการหนังเกาหลีก้าวหน้าไปไกลมาก จนถึงระดับฮอลลีวู๊ดแล้ว เทียบกับหนังไทยแล้ว พูดไม่ออก หนังเรื่องนี้ลงทุนสูงมาก ทั้งฉากการรบ จำนวนคนที่มาเข้าฉาก ฝีมือการถ่ายภาพ การจัดแสง การลำดับภาพ การถ่ายทำ ขึ้นถึงขั้นระดับอวดชาวโลกได้เลย และที่สำคัญคือ เมื่อเงินลงทุนเยอะ ก็ทำออกมาได้ดี และเมื่อถ่ายทำเสร็จ ขั้นตอนนำมาลงแผ่นบลูเรย์ แล้วนำออกขาย ขั้นตอนนี้สำคัญมาก งานในสตูดิโอทำออกมาได้ดีกว่าที่คิดไว้มากมาย

เนื้อหาของหนัง ถ่ายทอดถึงการรุกรานเมืองที่ด้อยกว่า การล่าอาณานิคมของชาวมงโกล และความรักของพี่น้องชาย หญิงคู่หนึ่ง ที่ทำให้เกิดเรื่องราวที่ส่งผลมากมายในภายหลัง จนถึงขั้นการล่าอาณานิคมต่างๆนั้น ต้องหยุดลงชั่วคราว นอกจากนี้ เรื่องราวของระบบศักดินา ชนชั้นในสังคม ก็ถูกนำเสนอได้อย่างเข้าใจง่าย ซึ่งจุดเด่นอยู่ที่การนำเสนอภาพที่ออกมาให้เราได้รับชมนั่นเอง แต่อย่างที่แจ้งไว้ ฉากการรบ โดยเฉพาะฉากการยิงธนูดวลกันไป-มา นั้น ทำออกมาได้อย่างน่าตื่นตาตื่นใจทีเดียว โดยส่วนตัว ผมว่าทำออกมาได้ดีกว่าหนังระดับฮอลลีวู้ดหลายเรื่องด้วยซ้ำไป แต่หากขาดระบบเสียงที่สมบูรณ์พร้อม เสียงธนูที่วิ่งไปมา ซ้าย ขวา หน้า หลัง อย่างคมกริบ ระดับความน่าชมย่อมถูกลดน้อยถอยลง แต่ว่ากันเฉพาะระบบเสียงมันก็ทำออกมาได้ดี โดยเฉพาะเสียงต้นฉบับ DTS-HD Master Audio 5.1 ยิ่งทำไดดีในระดับอ้างอิงได้ด้วยเช่นเดียวกัน

บทสรุบของแผ่นบลูเรย์นี้คือ ภาพและเสียงสวยงาม คมกริบ ในระดับอ้างอิงได้นั่นเอง

ขอบคุณครับ

Last edited by modonut; 23-04-2012 at 09:18.
    รับดูฮวงจุ้ย ขึ้นเสาเอก ตั้งศาลเทวา บวงสรวงต่างๆ
    https://www.facebook.com/modonut

โพส
    2,264

ค่าปกติ

รีวิว War of the Arrows (Arrow The Ultimate Weapon) แผ่นบลูเรย์แนะนำ ภาพและเสียงสวยงาม คมกริบ ในระดับอ้างอิง

จริงๆก่อนดูหนังเรื่องนี้ ผมไม่ได้ตั้งความหวังอะไรไว้มากนัก แต่แค่ฉากแรกก็รู้สึกแล้วว่า ภาพและเสียงของหนังเรื่องนี้ น่าจะขึ้นแท่นหนังที่มีระบบภาพและเสียงยอดเยี่ยมแผ่นหนึ่งของปีทีเดียว และแม้มันจะมีความจุแค่ 25GB แต่แผ่นแท้เอง ก็มีความจุที่ 25GB เหมือนกัน มันจึงไม่ได้ถูกลดทอนบิทเรทของภาพและเสียงลงแต่อย่างไร นอกจากจะเพิ่มเสียงไทยและซับไทยเพิ่มในตัวแผ่น แต่มิติของภาพยังคงงดงาม สีสันของภาพ อยู่ในระดับอ้างอิงได้เลย จึงเป็นอีกแผ่นที่แนะนำให้เพื่อนๆ รีบซื้อเก็บก่อนใครจะมาเห็นรีวิวนี้ แล้วรุมแย่งซื้อกันหมด 5555 (เวอร์่ไปเปล่านี่)

ที่มาของแผ่น บลูเรย์ซอง 25GB จากร้านแสงสีฟ้าครับ
    รหัสแผ่น iPad BD0522

Video
    Video codec: MPEG-4 AVC
    Video resolution: 1080p
    Aspect ratio: 2.35:1
    Original aspect ratio: 2.39:1

Audio
    Korean: DTS-HD Master Audio 5.1
    Korean: Dolby Digital 2.0
    English: DTS-HD Master Audio 5.1
    English: Dolby Digital 2.0
    มีเพิ่มเสียงไทย 5.1

Subtitles
    English, มีเพิ่มซับไทย

Discs
    25GB Blu-ray Disc

Movie rating 8.1 / 10

Blu-ray rating
    Video 4.5 of 5 4.5
    Audio 4.5 of 5 4.5
    Extras 2.5 of 5 2.5

ข้อมูลภาพและเสียง จาก http://www.blu-ray.com/movies/War-of...4/#Screenshots

หนังเรื่องนี้ ได้รับเรทติ้งดีมากครับ ขึ้นถึง 8.1 และระบบภาพและเสียงอยู่ที่ 4.5 จากคะแนนเต็ม 5 ถือว่ายอดเยี่ยมมาก และจากการรับชมผ่านทีวีจอ LED 42" ก็พบกับงานภาพในระดับยอดเยี่ยมทีเดียว โดยเฉพาะการไล่สีสันของภาพ รวมถึงสีดำ ที่หนังหลายเรื่องตกม้าตาย แต่หนังเรื่องนี้ทำออกมาได้ดีมาก ถือเป็นแผ่น นำไปเปิดเทสระบบภาพได้เลย นอกจากนี้ ฉากแอ็คชั่นในหนังเรื่องนี้ โดยเฉพาะฉากการยิงธนู สวยงามมากครับ เป็นธีมหลักของหนังเรื่องนี้เลย และช่วยทำให้หนังเรื่องนี้ดูสนุกมากยิ่งขึ้น

แต่หลังจากดูหนังเกาหลีเรื่องนี้แล้ว อดสลดใจไม่ได้ วงการหนังเกาหลีก้าวหน้าไปไกลมาก จนถึงระดับฮอลลีวู๊ดแล้ว เทียบกับหนังไทยแล้ว พูดไม่ออก หนังเรื่องนี้ลงทุนสูงมาก ทั้งฉากการรบ จำนวนคนที่มาเข้าฉาก ฝีมือการถ่ายภาพ การจัดแสง การลำดับภาพ การถ่ายทำ ขึ้นถึงขั้นระดับอวดชาวโลกได้เลย และที่สำคัญคือ เมื่อเงินลงทุนเยอะ ก็ทำออกมาได้ดี และเมื่อถ่ายทำเสร็จ ขั้นตอนนำมาลงแผ่นบลูเรย์ แล้วนำออกขาย ขั้นตอนนี้สำคัญมาก งานในสตูดิโอทำออกมาได้ดีกว่าที่คิดไว้มากมาย

เนื้อหาของหนัง ถ่ายทอดถึงการรุกรานเมืองที่ด้อยกว่า การล่าอาณานิคมของชาวมงโกล และความรักของพี่น้องชาย หญิงคู่หนึ่ง ที่ทำให้เกิดเรื่องราวที่ส่งผลมากมายในภายหลัง จนถึงขั้นการล่าอาณานิคมต่างๆนั้น ต้องหยุดลงชั่วคราว นอกจากนี้ เรื่องราวของระบบศักดินา ชนชั้นในสังคม ก็ถูกนำเสนอได้อย่างเข้าใจง่าย ซึ่งจุดเด่นอยู่ที่การนำเสนอภาพที่ออกมาให้เราได้รับชมนั่นเอง แต่อย่างที่แจ้งไว้ ฉากการรบ โดยเฉพาะฉากการยิงธนูดวลกันไป-มา นั้น ทำออกมาได้อย่างน่าตื่นตาตื่นใจทีเดียว โดยส่วนตัว ผมว่าทำออกมาได้ดีกว่าหนังระดับฮอลลีวู้ดหลายเรื่องด้วยซ้ำไป แต่หากขาดระบบเสียงที่สมบูรณ์พร้อม เสียงธนูที่วิ่งไปมา ซ้าย ขวา หน้า หลัง อย่างคมกริบ ระดับความน่าชมย่อมถูกลดน้อยถอยลง แต่ว่ากันเฉพาะระบบเสียงมันก็ทำออกมาได้ดี โดยเฉพาะเสียงต้นฉบับ DTS-HD Master Audio 5.1 ยิ่งทำไดดีในระดับอ้างอิงได้ด้วยเช่นเดียวกัน

บทสรุบของแผ่นบลูเรย์นี้คือ ภาพและเสียงสวยงาม คมกริบ ในระดับอ้างอิงได้นั่นเอง

ขอบคุณครับ

เรื่องนี้ภาพ มุมกล้อง สวยงามมากจริงๆ ครับ
    ถึงว่าทำไมภาพมันคมกริ๊บๆ ที่แท้มาสเตอร์ก็เป็น 25GB นี่เอง
    เข้าใจเลือก หนังมารีวิว นะครับ
    เยี่ยมครับ

โพส
    20

ค่าปกติ

พ่อค้าครับ Mission Impossible 4 มาหรือยังครับ ถ้ามาแล้ว แผ่นแถมขอเปลี่ยนเป็น MI 4 นะครับ แต่ถ้ายังไม่มา ก็ตามรายการนี้เลยครับ

แผ่น Bluray ซอง 25 GB แบบ 10 แถม 1
    1. Arrow The Ultimate Weapon(2012)(Park Hae Il+Ryu Seung Ryong+Moon Chae Won)<บรรยายไทย+พากย์ไทย> DTS-HD Master 5.1
    2. War Horse (2012)(Steven Spielberg+Jeremy Irvine)<บรรยายไทย+พากย์ไทย> DTS-HD Master 7.1
    3. The Girl With The Dragon Tattoo (2012)(David Fincher+Daniel Craig)<บรรยายไทย+พากย์ไทย> DTS-HD Master 5.1
    4. Sleeping Beauty (2012)(น18+)(Emily Browning+Rachael Blake)<บรรยายไทย+พากย์ไทย> DTS-HD Master 5.1
    5. JFK(Director's Cut) (Kevin Costner+Kevin Bacon+Tommy Lee Jones) <บรรยายไทย> Dolby TrueHD 5.1
    6. Billy Elliot (Jamie Bell)<บรรยายไทย+พากย์ไทย>DTS-HD Master 5.1แนะนำอย่าง แรงแรง ครับ
    7. The Bodyguard (Whitney Houston+Kevin Costner)<บรรยายไทย>DTS-HD Master 5.1 แนะนำอย่าง แรงแรง ครับ
    8. David Garrett: Legacy - Live in Baden Baden(2012) DTS-HD Master 5.1
    9. The Brian Setzer Orchestra: It's Gonna Rock 'Cause That's What I Do
    10. Benise: The Spanish Guitar DTS-HD Master 5.1 ลีลานิ้วใต่เฟร็ต ว่องไว หนักแน่น แม่นยำ คมมั่กๆ
    แผ่นแถม
    Star Trek (2009) <บรรยาย ไทย+พากย์ไทย>DTS-HD Master 5.1
    แผ่นสำรอง
    Tinker Tailor Soldier Spy Gary (2012)(Oldman+Colin Firth+Tom Hardy)<บรรยายไทย+พากย์ไทย> DTS-HD Master 5.1
    Bee Gees In Our Own Time (2010) DTS-HD Master 5.1
    The Universe: 7 Wonders of the Solar System (2d+3D) DTS-HD Master 5.1

ขอยอดเงิน รายละเอียด การโอนด้วยครับ

ขอบคุณครับ

Bookmarks

กฎระเบียบในการโพส