Quote Originally Posted by ผู้เฒ่าเต่า แสดงโพส
มาช่วยยืนยันให้อีกคน ว่าเจ้านี้จับจริง ปรับจริง ไม่ใช้ตัวแสดงแทนครับ

และช่วยเสริมให้เจ้าของกระทู้และผู้ถูกหมายเรียกทุกท่าน กรณีโดนหมายเรียกตัว (ไม่ใช่ไปรษณียบัตร หรือจดหมาย) ท่านควรไปพบตามหมาย แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น จะไปหรือไม่ไปก็สุดแล้วแต่ตัวท่าน อย่างลุงก็โดนมาหลายฉบับแล้ว ก้ไม่เคยไป โทรมาขู่ที่บ้านก็บ่อย แต่ก็ขำๆอ่ะ ไม่ไปคุยกับมันหรอก ไม่กลัวด้วยเพราะที่บ้านไม่มีอะไรเลย เหอะๆ :d

หมายเรียก...ถ้าเราไม่ไป เค้าก้จะออกเป็นหมายจับ นี้คือตามข้อกฎหมาย

แต่ในข้อเท็จจริง จุดจุดจุด
ใช่ค่ะ หมายมาก็จิง ของกลางไม่มีจะทำอะไรเราได้ค่ะ ถ้าเขาจะมาค้นมีหมายศาลมาแล้วไม่เจออะไรเขาก็เอาผิดอะไรเราไม่ได้อยู่ดีแหละ