หน้าแรก | Facebook | กฎ กติกา มารยาท | การสนับสนุนเว็บ | ติดต่อเรา | Line ID : @923ykdea
หน้า 1 ของ 3 123 สุดท้ายสุดท้าย
กำลังแสดงผลลัพธ์ 1 ถึง 10 ของ 4025

กระทู้: อยากรู้ว่าในนี้มีใครเค้าคุยกันเรื่องซีรีย์ฝรั่งมั่ งค้า อยู่ตรงใหนกันมั่งง่ะ

Hybrid View

Previous Post Previous Post   Next Post Next Post
    โพส
    695

ค่าปกติ

ขอบคุณค่ะ สำหรับคำแนะนำจ้า

โพส
    90

ค่าปกติ

คุยกันในนี้ก็ได้ค่า

ดู criminal minds ยังคะ เกี่ยวกับวิเคราะห์พฤติกรรมอาชญากรอ่ะค่ะ ดูแล้วก็เครียดๆสนุกๆดีค่ะ ดูไปคิ้วขมวดไป ^^"
    veronica mars ก็สนุกค่ะ เด็กมัธยมเป็นนักสืบ
    lie to me เกี่ยวกับการจับโกหก
    Supernatural เกี่ยวกับ 2 หนุ่มพี่น้อง ล่าผีล่าปีศาจไรพวกนี้อ่ะค่ะ หวีดๆระทึกๆดีค่ะ
    Flashpoint เกี่ยวกับทีมชิงตัวประกันค่ะ ลุ้นๆดี ให้แง่คิดดีค่ะ คนไม่ได้อยากจะเลวโดยไม่มีเหตุผลหรอก
    Ghost Whisperer นางเอกสวยค่ะ สื่อสารกับวิญญาณได้
    Psych : สืบสะแด่ว แสบคูณสอง ฮาๆดีค่ะ

ก็ประมาณนี้อ่ะค่า ^^

rockhound Guest

ค่าปกติ

ถ้าชอบแนวลึกลับลุ้นระทึกไขปริศนา ก็ลองชมเรื่อง Harper's island ดูครับ เรื่องราวเกี่ยวกับคน 25 คนที่ต้องติดอยู่บนเกาะที่ห่างไกล พร้อมกับคดีฆาตรกรรมโหดที่หาตัวคนร้ายไม่ได้ ความยาวกำลังดีครับ 13 ตอนจบ

ค่าปกติ

KIDNAPPED เรื่องราวการหักเหลี่ยมเฉือนคมระหว่าง อดีตยอดตำรวจตกงานที่ผันตัวมาเป็นนักสืบ กับจอมโจรเรียกค่าไถ่อัจฉริยะ โดยมีชีวิตของหนูน้อยจากสกุลผู้ดีเป็นเดิมพัน

ค่าปกติ

HEROES ซีรี่ย์ยอดฮิตที่ความสนุกไม่แพ้ชื่อเสียง เรื่องราวของกลุ่มคนจากต่างสถานที่ ซึ่งค้นพบว่าตัวเองมีความเกี่ยวพันกัน และมีพลังบางอย่างเหนือคนธรรมดา พวกเขาต้องร่วมปกป้องโลกจากอันตรายทั้งมวล เพราะพวกเขาคือฮีโร่ตัวจริง

โพส
    5

Smile

ดูเยอะมาก จนจำไม่ได้ แต่ที่ประทับใจและอยากแนะนำก็มี

แนวสืบสวน

CSI อันนี้ The Must
    Monk :ฮามากๆ ได้รางวัลเยอะด้วย
    Bones
    cold case
    Law&order
    Rizzelli &Isles
    The listener
    Lie to me
    Castle
    Mentalist เรื่องนี้บางทีดูแล้วก็รำคาญพระเอก
    Runaway serieาสั้นๆ สนุก
    ---------------------------------------------------------------------------------
    Ghost whisperer :recommended มีทุกอารมณ์

Grey's anatomy
    House
    Mental
    3 เรื่องนี้เป็นพวก medical drama สนุกดี
    Drama is life with the dull bits cut out.

โพส
    47

ค่าปกติ

ตอนนี้รอ 24 season 8 ตัว master อยู่ค่ะ ไม่ชอบแบบ HD แผ่นเยอะเกิน

โพส
    492

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by rockhound แสดงโพส
    KIDNAPPED เรื่องราวการหักเหลี่ยมเฉือนคมระหว่าง อดีตยอดตำรวจตกงานที่ผันตัวมาเป็นนักสืบ กับจอมโจรเรียกค่าไถ่อัจฉริยะ โดยมีชีวิตของหนูน้อยจากสกุลผู้ดีเป็นเดิมพัน

มีใครดูบ้างหรือป่าว สนุกนะครับ น่าจะมีภาคเดียว เป็นนักสืบที่เชี่ยวชาญเกี่ยวกับคดีลักพาตัว มาทำคดีช่วยลูกเศรษฐ๊นะครับ สนุกดีนะ ผมว่าดูได้เรื่อยๆ เลย

ปล. ปอยคุงอย่าไปบอกคนอื่นนะ เดี๋ยวนุ๊กกี้รู้หมดว่าหายไปไหน ว่าแต่คุณต้นให้ผมโทรถามได้จริงอะป่าวฮะ อิอิ

โพส
    16

ค่าปกติ

เนื้อเรื่องออกแนวไหนอ่ะครับ
    ปล.Lost กับ 24 นี่จบ Season แล้วใช่ไหมครับ
    Quote Originally Posted by birdy แสดงโพส
    มีใครดูบ้างหรือป่าว สนุกนะครับ น่าจะมีภาคเดียว เป็นนักสืบที่เชี่ยวชาญเกี่ยวกับคดีลักพาตัว มาทำคดีช่วยลูกเศรษฐ๊นะครับ สนุกดีนะ ผมว่าดูได้เรื่อยๆ เลย

ปล. ปอยคุงอย่าไปบอกคนอื่นนะ เดี๋ยวนุ๊กกี้รู้หมดว่าหายไปไหน ว่าแต่คุณต้นให้ผมโทรถามได้จริงอะป่าวฮะ อิอิ

โพส
    492

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by INTERISTA1908 แสดงโพส
    เนื้อเรื่องออกแนวไหนอ่ะครับ
    ปล.Lost กับ 24 นี่จบ Season แล้วใช่ไหมครับ
    ไหวพริบ บู้ ได้หมดนะครับ พระเอกมันเท่ห์ดิบๆ ดีครับ แล้วเด็กที่ถูกลักพาตัวไปก็ดันฉลาด เก่งอีกซะด้วยอีกคน ผมยังอยากให้มีภาคต่อเลย หรือมีแล้วเค้าไม่ได้ทำมั้งไม่ทราบหมือนกันครับ

ปล. แนะนำเรื่องนี้ละกัน Nip tuck ละกันนะ ผมเพิ่งดูไป 2 ภาคเองครับ ยังไม่ได้ซื้อภาคต่อมาอีก ไม่รู้ถึงภาคไหนแล้ว สนุกดีครับเป็นเรื่องศัลยแพทย์สองคนเป็นเพื่อนกัน มาเปิดคลีนิคด้วยกัน แล้วมีเรื่องราววุ่นวายอีกมากมายครับ ต้องลองหามาดู พระเอกคนนึงแต่งงานแล้ว แต่ครอบครัวมีปัญหากัน พระเอกอีกคน ก็เป็นเพลย์บอย เท่าที่ดูมาเหมือนจะชอบเมียพระเอกอีกคนซะด้วยสิ

ปล. 2 Lost นี่จบแล้วครับ แต่ละคนน่าจะบ่นเหมือนกันปะครับวาเหมือนมันคาใจ มีอะไรหลายอย่างที่ยังไม่เคลียร์ แต่ 24 นี่ผมยังไม่เคยซื้อนะครับ

ปล. 3 เพิ่งจะนึกออก Day Break ( 7 Discs + พากษ์ไทย+บรรยายไทย) ขอแนะนำอีกเรื่องครับ มันเป็นเรื่องที่สามที่ผมได้ดู ผมดู ปิสั้นเบรค ก่อน ตามมา ด้วย ฮีโร่ แล้วก็เรื่องนี้แหละครับ มันเป็นเรื่องที่พระเอกตื่นมาทุกวันจะย้อนกลับมาเป็นวันนี้ตลอดครับ พอวันนึงจบไปนอนตื่นมาอีกวันก็จะกลับย้อนมาวันนี้อีก พระเอกก็คอยจดจำเรื่องๆราวต่างๆ แล้วคอยแก้ไข แต่ยิ่งแก้ไขมันก็จะยิ่งทำให้เกิดอีกเหตุการณ์ นึงเกิดขึ้นมา สนุกครับ ลุ้นดี ผมชอบ บู้ด้วย ผมชอบเมียพระเอกอะ คนเอเซียด้วย
    Last edited by birdy; 10-11-2010 at 22:31.

Bookmarks

กฎระเบียบในการโพส