หน้าแรก | Facebook | กฎ กติกา มารยาท | การสนับสนุนเว็บ | ติดต่อเรา | Line ID : @923ykdea
หน้า 15 ของ 403 แรกแรก ... 513141516172565115 ... สุดท้ายสุดท้าย
กำลังแสดงผลลัพธ์ 141 ถึง 150 ของ 4028

กระทู้: อยากรู้ว่าในนี้มีใครเค้าคุยกันเรื่องซีรีย์ฝรั่งมั่ งค้า อยู่ตรงใหนกันมั่งง่ะ

2Bam Guest

ค่าปกติ

ใจดีจัง :d:d:d:d:d:d:d

โพส
    1,073

ค่าปกติ

สวัสดีค่ะ ปอยนะค่ะ

ไม่ทราบว่าพี่จะให้ซีรี่ฝรั่งที่พี่โพสไว้จริงๆหรอ

ให้ฟรีๆเลยหรอค่ะ *-*

สะดวกส่งทางไปรษณีย์ไหมค่ะ

Quote Originally Posted by possawat แสดงโพส
    ต้องขอขอบคุณ คุณyahtzeeด้วยครับที่ช่วยจัดเรียงข้อความใหม่ให้ผม สําหรับคุณgupoiyผมรับทราบแล้วถ้าคุณจะให้ผมส่งให้แบบไหนรบกวนบอกด้วยนะครับ

โพส
    20

ค่าปกติ

ให้เลยครับแล้วผมต้องทํายังไงบ้างส่งแบบไหนพอดีผมไม่ค่อยรู้วิธีส่งรบกวนบอกผมด้วย

โพส
    20

ค่าปกติ

ผมได้รับข้อความแล้วคือผมดูหมดแล้วๆจะให้ผมส่งไปที่ไหนครับถ้ายังไงรบกวนคุณบอกผมด้วยครับ

โพส
    1,073

ค่าปกติ

ขอบคุณค่ะ...*-*

Quote Originally Posted by possawat แสดงโพส
    ผมได้รับข้อความแล้วคือผมดูหมดแล้วๆจะให้ผมส่งไปที่ไหนครับถ้ายังไงรบกวนคุณบอกผมด้วยครับ

โพส
    20

ค่าปกติ

ขอเป็นพรุ่งนี้ตอนบ่ายผมจะจัดส่งให้ครับ

โพส
    4

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by gemlin แสดงโพส
    ถ้าซีคอนฯก็ใกล้บ้านผมเหมือนกันนะเนี่ย ^^

ว่าแต่จองมั่งได้มั้ย แต่เอาไม่หมดหรอกนะ ^^

ขอแนะนำซีรี่ย์บ้างครับ

1. F.R.I.E.N.D.S ซีรี่ย์ตลกอันดับ1 ในดวงใจเลย ฮาจัด ดูแล้วอยากไปอยู่กับกลุ่มเพื่อนกลุ่มนี้จัง
    2. Two and a half men ทะเล้นนิด ทะลึ่งหน่อย แต่ฮามากมาย
    3. 30 Rock แรกๆดูแล้วยังจับทางไม่ค่อยได้ ดูไปเรื่อยๆ สนุกมาก หลงรัก Tina Fey ไม่รู้ตัว (เสียดายแต่ละร้านมีขายถึง SE1 เอง)
    4. Prison Break ตื่นเต้น ระทึกทุกตอน หายใจไม่ทั่วท้องเลย บีบหัวใจ
    5. Ugly Betty นางเอกไม่สวย แต่ทำตัวน่ารักมาก ยิ่งดูยิ่งฮา ตีแผ่วงการแฟชั่น (แอบขัดใจแฟนนางเอกที่ทำตัวได้งี่เง่ามาก)
    6. Pushin Daisies ชอบเนื้อเรื่องกับวิธีการเล่าเรื่องและงานภาพ เป็นอีกเรื่องที่ดูได้เรื่อยๆ
    7. Leverage ถ้าชอบหนังแนว Ocean'11 ต้องเรื่องนี้ โจรระดับเทพ ปล้นคนรวยช่วยคนจน สนุกมากกกกกก...
    8. Dead set มินิซีรี่ย์ซอมบี้ ลุ้น โหด เลือดกระจาย 555+
    9. Big Bang Theory ซิทคอมเด็กเนิร์ด ฮาจัดๆ แล้วคุณจะหลงรักเด็กเนิร์ดโดยไม่รู้ตัว โดยเฉพาะตาเชลดอน ^^
    10. Twilight Zone ซีรี่ย์ลึกลับแนว 4 แพร่ง จบในตอน สนุกดีครับ
    11. Tales from the crypt เหมือนเรื่องข้างบน แต่อันนี้ดูตั้งแต่เด็กๆแล้ว ชอบมากมาย

ตอนนี้สนใจอยู่หลายเรื่องเลยทั้ง Criminal Minds, Harper's Island, Spatacus, Fringe แต่เวลาไม่ค่อยจะมี T_T

เห็นมีบางท่านถามถึง Witchblade ผมเคยดูตอนช่อง 7 เอามาฉายครับ สนุกดีเหมือนกัน ตอนนั้นยังอยากหามาเก็บไว้เลย

แนวๆการ์ตูนนิดๆ
    กำลังหาเรื่องตลก ๆ ฮา ดูอยู่พอดี คงต้องหา

1. F.R.I.E.N.D.S ซีรี่ย์ตลกอันดับ1 ในดวงใจเลย ฮาจัด ดูแล้วอยากไปอยู่กับกลุ่มเพื่อนกลุ่มนี้จัง
    2. Two and a half men ทะเล้นนิด ทะลึ่งหน่อย แต่ฮามากมาย

... สองเรื่องนี้มาดูซะแล้ว ...

ต้องขอขอบคุณ คุณyahtzeeด้วยครับที่ช่วยจัดเรียงข้อความใหม่ให้ผม สําหรับคุณgupoiyผมรับทราบแล้วถ้าคุณจะให้ผมส่งให้แบบไหนรบกวนบอกด้วยนะครับ
    ยินดีครับ
    สงสัยแต่เพียงว่า โพสต์ครั้งแรกเกือบสว่าง..
    ที่ว่าง่วงนอน ดูซีรี่ส์ หรือ ทำงาน เกือบสว่างครับ

โพส
    20

ค่าปกติ

ผมทํางานครับ3ทุ่มถึง6โมงเช้าทุกวันเมื่อปีที่แล้วผมทําอยู่ที่บ้านผมมีเวลาดูซีรี่ส์ทั้งวันแต่เดี๋ยวนี้ไปทําบ้านเพื่อนเลยไม่มีเวลาดูยอมรับว่าเสียดายเป็นคนชอบดูหนังครับ

ต้น รถฟักทอง Guest

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by nokie แสดงโพส
    ว้าวเริ่มดู prison break ตามด้วย 24 hours เหมือนกันเลย lost 3 เรื่องนี้เป็นอันดับต้นๆที่ประทับใจมาก แต่ให้ 24 hours อันดับ1 เลย ชอบมากๆ
    ความรู้สึกตอนนี้เหมือนกันเลยคือพอดูซีรีย์แล้ว มาดูหนังโรงเหมือนมันไม่หนุกเท่าไหร่เลย ทั้งที่แต่ก่อนดูแต่หนังโรงทั้งน้าน สั่งหนังโรงมาเพียบไม่ค่อยได้หยิบดูเท่าใหร่เลย
    แล้วมาเล่าเรืี่อง Leverage กับ Band of Brothers และ Criminal Mind ให้ฟังด้วยนะค่ะ เห็นมีหลายเสียงบอกสนุกเหมือนกันค่ะ แต่ยังไม่ได้ดู 3 เรื่องนี้เลย
    อิอิ ดีใจจัง มีคนชอบเหมือนผมด้วย ว่าจะเปลี่ยนชื่อเป็น ต้น บาวเอ้อร์แล้ว

แต่ทุกวันนี้เวลานึกถึงซีรี่ส์นี้ จำสับสนไปหมดแล้วว่าซีซั่นไหนเนื้อเรือ่งเป็นไง 555++

ส่วนหนังโรง ผมก็ยังไปดูอยู่นะ แต่ส่วนมากจะหลับ ล่าสุด ดู SALT ผมว่า ไม่สนุกอะ สงสัยคงเพราะดู 24 นั่นแหละ

ลืมบอกไปว่า ผมซื้อ FRINGE ซีซั่น 1 มาไว้นานแล้ว

ที่ซื้อเพราะเห็นว่า jj abram ผู้กำกับ LOST กำกับ ส่วนตัวชอบ LOST มาก และพอได้อ่านเรื่องย่อ ของ FRINGE น่าดูมาก เลยซื้อทันที

เมื่อวาน เพิ่งว่างดูไป แผ่นนึง

ผลปรากฏว่า ผมชอบพระเอกคนนี้นะ ติดตามมาหลายเรื่อง แต่สำหรับ FRINGE ไม่ประทับใจเท่าไหร่คับ

ไม่ค่อยน่าติดตาม กลัวจะเหมือน CSI

ส่วนเมื่อเข้าได้ดู LEVERAGE ผมว่า หนังคล้าย โอเชี่ยน มาก

ดนตรีก็คล้ายกัน ฟังแล้วเพลิน ๆ ลุ้น ๆ เหมือนเสียงประจำฉาก คาสิโนของหนังทุกเรือ่งเลยมั๊ง?

แต่ไม่รู้ใครเป็นเหมือนผมป่าวนะ ดูไปดูมา จะหลับให้ได้ เหมือนดนตรีประกอบเค้าชวนหลับอะ

เลยได้ดูแค่ แผ่นแรก ก็พอแล้ว

แต่สำหรับเรื่อง LEVERAGE ชอบตัวละครตัวนึงอะ หน้าตาคล้ายกับ ลอร่า แฮริส ที่เล่น 24 ซีซั่น 2

แต่เช็คไปเช็คมา คนละคนกันครับ คล้ายมาก

Quote Originally Posted by gupoiy แสดงโพส
    อยากบอกว่าซื้อ tudors มาดูเหมือนกัน

แต่ไม่ถูกจริตเลยให้คนอื่นไปแล้ว -*-
    ผมก็ไม่ค่อยขอบเนื้อเรื่องคับ ดูแล้วงง

แต่ที่ดูเพราะชอบนางเอกคับ ff ดูแต่ฉากที่ นางเอกโผล่ หน้าเหมือนน้องในบริษัทที่แอบชอบอยู่

(แต่นมน่าจะไม่เหมือนนะคับ อิอิ ขอทะลึ่งนิดส์นึง)

นี่ผมก็เพิ่งสั่งมาดูได้แค่ 2 ซีซั่นเองคับ

ให้จริงๆครับใครก็ได้ถ้าต้องการหมดเลยผมใส่ถุงเตรียมไว้แล้ว
    ใจดีแบบนี้ ขอให้สิ่งดี ๆ เหล่านี้ กลับคืนไปสู่คุณหลาย ๆ ร้อยเท่าคับ

ต้น รถฟักทอง Guest

ค่าปกติ

ผมขอถามนิดนึงนะคับ

ผมสั่ง heroes ซีซั่น 2 แม่สายมา

ผลปรากฏว่า ซับไม่ขึ้นบ่อยมากคับ

แผ่นแรกเป็นทั้งแผ่น เลยไม่ได้ดูแผ่นต่อไปเลย

ถามน้องแถว ๆ บ้าน ก็เป็นเหมือนกัน

ใครเจอเหมือนผมบ้าง

ถ้าสั่งแผ่นสกรีนธรรมดา ก๊อปมาสเตอร์ จะเป็นมั๊ยคับ

Bookmarks

กฎระเบียบในการโพส