หน้าแรก | Facebook | กฎ กติกา มารยาท | การสนับสนุนเว็บ | ติดต่อเรา | Line ID : @923ykdea
หน้า 25 ของ 403 แรกแรก ... 1523242526273575125 ... สุดท้ายสุดท้าย
กำลังแสดงผลลัพธ์ 241 ถึง 250 ของ 4025

กระทู้: อยากรู้ว่าในนี้มีใครเค้าคุยกันเรื่องซีรีย์ฝรั่งมั่ งค้า อยู่ตรงใหนกันมั่งง่ะ

โพส
    1,073

ค่าปกติ

เห็นแล้วค่ะ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะมาตอบนะค่ะ

วันนี้ง่วงแล้วจร้า!

Quote Originally Posted by nokie แสดงโพส
    pm ตอบไปแล้วนุ่ะค่ะะ

โพส
    492

ค่าปกติ

ขอจองยืมต่อปอยด้วยคนนะฮับ อิอิ ไว้จะลิสต์รายชื่อที่ผมมีมาให้แลกกันบ้าง แลกกันยืม ก็ดีเผื่อบางเรื่องดูแล้วไม่เก็ต จะได้ไม่ต้องไปซื้อ

โพส
    2

ค่าปกติ

ขอบคุณมากครับ เข้าไปดูมาล่ะ แต่เห็นว่ายังไม่จบ งั้นยังไม่สั่งล่ะกัน เจ้าของร้านจะงอนไหมเนี่ย

หายากจริงๆเรื่องนี้ (สงสัยไม่ถูกใจคนส่วนใหญ่)

Quote Originally Posted by gupoiy แสดงโพส
    http://dvdtook.com/forum/showthread....A7%CA%D8%B4-50

- Cold Case Season 1 / 8 แผ่น (บรรยายไทย) HDTV: NE W ** ยังไม่จบ**

ร้านพี่เอมีค่ะ ลองเข้าไปดูนะค่ะ!!

ต้น รถฟักทอง Guest

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by nokie แสดงโพส
    ชอบอแมนด้ามากกก เหมือนกันค่ะ ชีแรงทุกท่วงท่า ทุกลีลา แม่เจ้าาา ชีทำได้้้้้้

คุณ ต้น บาวเออร์ห้ามพลาดเรื่องนี้เลยน่ะค่ะ เราคอประมาณเดียวกันอ่ะ
    ตอนนี้มี 3 เรื่องที่ติดอันดับต้นๆ ในดวงใจ ก็ 24 hours, prison break, ugly betty นี่แหละ ให้ เกีอบเต็ม 10
    นอกนั้นก็ชอบหลายเรื่อง แต่เป็นอันดับ รองๆ
    ขอบคุณมากครับ อั๊กลี่ เบทที่ ต้องไม่พลาด เพิ่งดู heroes ซีซั่น 2 จบเอง

เด๋วจะสั่ง อั๊กลี่ เบทที่ พร้อมกับ heroes ซีซั่น 3

ขอบคุณอีกทีนะครับ

Quote Originally Posted by thep แสดงโพส
    เพิ่งดู season 1 จบไปสนุกใช้ได้ครับ แต่ควรหลีกเลี่ยงเวลามีเด็กอยู่ด้วย เพราะมีฉาก........มาถี่มากครับ
    จะอยากดูก็ไอตรง ฉาก.....มาถี่เนี่ยแหละ

5555++

แล้วนี่มันเรื่องอะไรเหรอคับ ยังไม่รุ้จักชื่อเลย จะสั่งถูกได้ไง

Quote Originally Posted by birdy แสดงโพส
    ดูเรื่องเดียวกันเลยน้องปอย ช่วงนี้ติดอยู่เหมือนกัน ชอบนางเอกมากสวย น่ารัก หุ่นดีสุดๆๆ ตาสวยมาก

แต่พระเอกผมไม่ชอบเท่าไร ชอบพี่ชายพระเอกตัวร้ายมากกว่า หล่อกว่านะ ผมชอบผู้ชายแนวนี้นะ หนุกๆๆเนอะ true blood ก็หนุกนะ แต่เรื่องนี้มันส์กว่า

Quote Originally Posted by gupoiy แสดงโพส
    ปอยเพิ่งดูจบซีซั่น1 จบ กำลังสนุกเลย มีปมเพิ่มมากขึ้น ทำให้น่าติดตาม

ตอนแรกก็ไม่ค่อยชอบเดม่อนเท่าไรรู้สึกว่าทำไมร้ายจังและดูน่ากลัว

พอหลังๆสเตฟานกลับมากินเลือดคน กลายเป็นว่าร้ายกว่า เดม่อนกลายเป็นคนดีไปเลย

ตอนนี้จิตใจเริ่มเทไปทางเดม่อนมากกว่า แบบว่าแอบชอบนางเอก แอบมองนางเอก อุ๊ย!น่าร๊ากกก

นางเอก..ปอยยอมรับเลยว่า หุ่นsheดีมาก เอวคอดได้อีกอ่า!!

**แต่โดยส่วนตัวแล้วปอยชอบ true blood มากกว่าน๊า**
    สองคนนี้คุยเรื่องอะไรกันเหรอคับ?

โพส
    1,073

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by ต้น รถฟักทอง แสดงโพส

จะอยากดูก็ไอตรง ฉาก.....มาถี่เนี่ยแหละ

5555++

แล้วนี่มันเรื่องอะไรเหรอคับ ยังไม่รุ้จักชื่อเลย จะสั่งถูกได้ไง

สองคนนี้คุยเรื่องอะไรกันเหรอคับ?

ถ้าเรื่องฉากถี่นี่เรื่อง TRUE BLOOD ค่ะ ส่วนที่อีกอันคือเรื่อง vampire diaries ค่ะ

โพส
    695

ค่าปกติ

ได้เลย เด๊่๋่่ียวไรท์เผื่อ แต่ต้องเอาคอมไปซ่อมก่อน เพราะตอนนี้ช่อง dvd มันเปิดไม่ออกค่หะ

โพส
    1,073

ค่าปกติ

เลือกรายการหนังไปแล้วนะค่ะ!!

เห็นแล้วค่ะ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะมาตอบนะค่ะ

วันนี้ง่วงแล้วจร้า!

โพส
    1,073

ค่าปกติ

ได้เลยค่ะ ไม่ว่ากันอยู่แล้ว

ว่าแต่พี่ birdy มีเรื่องอะไรมั่งอ่าค่ะ อิอิ ^_^

Quote Originally Posted by birdy แสดงโพส
    ขอจองยืมต่อปอยด้วยคนนะฮับ อิอิ ไว้จะลิสต์รายชื่อที่ผมมีมาให้แลกกันบ้าง แลกกันยืม ก็ดีเผื่อบางเรื่องดูแล้วไม่เก็ต จะได้ไม่ต้องไปซื้อ

โพส
    1,073

ค่าปกติ

วันนี้น้องปอยมีซีรี่มาแนะนำอีกแล้วค่ะ นั่นคือเรื่อง ghost whisperer

มีพี่ใจดีในกระทู้นี้ ส่งมาให้ค่ะ เนื่องจากพี่เขาไม่มีเวลาดู ขอบคุณมากๆเลยที่ส่งซีรี่ดีๆมาให้ อิอิ

เข้าเรื่องย่อกันเลยดีกว่า เมลินด้า กอร์ดอน หญิงสาวที่มีความสามารถพิเศษทางด้านวิญญาณ

เมลินด้า ได้แต่งงานกับ จิม เครนซี่ย์ หนุ่มอาชีพหน่วยกู้ภัย ที่หลาย ๆ คนได้ดูซีรี่ส์เรื่องนี้แล้ว

คงอดไม่ได้ที่อยากจะมีสามีให้ได้แบบเมลินด้าแน่นอน สามีที่ทั้งรักและเข้าใจเธออย่างดี ให้กำลังใจเธอสม่ำเสมอ

ทั้งสองคนได้ย้ายมาอยู่ยังเมืองเล็ก ๆ เมืองหนึ่ง และที่เมืองนี้เมลินด้าได้ลงทุนเปิดร้านขายของเก่ากับเพื่อนสนิทของเธอแอนเดรีย โมเรโน

โดยความสามารถของเมลินด้านั้นคือ เมลินด้าสามารถมองเห็น และพูดคุยกับวิญญาณได้ โดยที่ตัวเธอเองนั้นได้ความสามารถนี้มาตั้งแต่

เด็ก ๆ แล้ว คุณยายของเธอได้อธิบายเกี่ยวกับสิ่งที่เธอมีว่ามันคือพรสวรรค์ และจงใช้มันเพื่อผู้อื่น เมลินด้าจึงได้คอยช่วยวิญญาณที่ไมได้ไป

ผุดไปเกิด ให้สามารถหลุดพ้นและไปผุดไปเกิดได้ โดยการช่วยเหลือทำสิ่งที่วิญญาณนั้นต้องการให้สำเร็จลุล่วง เช่นการบอกลาคนรัก

การปรับความเข้าใจของคู่สามี ภรรยา

ปอยเคยเห็นว่า ซีรี่เรื่องนี้เคยมาฉายช่อง7 เคยดูไปหน่อยก็ว่าไม่เห็นสนุกเลย พอได้เปิดดู

ซีรี่เรื่องนี้ถือว่าสนุกใช้ได้เลยทีเดียว นางเอกสวย พระเอกก็โอ ไม่ถึงกับเก๊ ลุ้นหน่อยๆ

ท้ายเรื่องอาจจะดราม่าไปซักหน่อย เผลอๆอาจเรียกน้ำตาได้เลย สนุกดีค่ะ เเนะนำ!!!!

โพส
    1,073

ค่าปกติ

ไปหนายยยกันหมด เงียบเหงาจังเลยอ่า!

Bookmarks

กฎระเบียบในการโพส