หน้าแรก | Facebook | กฎ กติกา มารยาท | การสนับสนุนเว็บ | ติดต่อเรา | Line ID : @923ykdea
หน้า 290 ของ 403 แรกแรก ... 190240280288289290291292300340390 ... สุดท้ายสุดท้าย
กำลังแสดงผลลัพธ์ 2,891 ถึง 2,900 ของ 4025

กระทู้: อยากรู้ว่าในนี้มีใครเค้าคุยกันเรื่องซีรีย์ฝรั่งมั่ งค้า อยู่ตรงใหนกันมั่งง่ะ

โพส
    178

ค่าปกติ

หวัดดีค่าาาาา

ยังมีใครจำหนูได้มั้ยอ่ะ TOT สอบเสร็จแล้วค่าาาาา

คิดถึงพี่ๆที่นี่มากเลยค่า

โพส
    1,073

ค่าปกติ

ยังไม่รู้จะได้่ป่าวอ่ะจิ๊ พี่เบอร์ดี้กะพี่นก พ่อยังไม่รับปาก แต่บอกพ่อไปแล้วว่าขอๆๆๆ

ช่วงนี้พ่อใช้เงินเยอะเพราะว่าปอยเพิ่งออกจากโรงบาลด้วย แถมตอนนี้ย่าก็เข้าโรงบาลอีก

รอให้พ่อการเงินคล่ิองก่อน เดี๋ยวไปตล่อมใหม่ 555+

รู้สึกจะมีแต่เรื่องเสียตังยังงัยไม่รู้ 555+ ดู LCD 32" ไปก่อน LED เดี๋ยวค่อยว่ากันอีกที

เพราะเพิ่งจะผ่อนไอโฟน4หมด แทบตายยยยยยยยยย!!! นี่ขนาดพ่อช่วยครึ่งนึงนะเนี๊ย = ="

นี่ก็ครั้งแรกเลยพี่นกที่ปอยได้ 3 เมื่อก่อนเกิน 2.50 นี่ก็ดีใจแทบตาย

เทอมนี้อีท่าไหนไม่รู้ ได้ 3.17 เฉยๆเลย ฟลุ๊คมากๆ ^^

ปอยไปเดินดูเครื่องบูเลย์มันก็ถูกลงเยอะแล้วนะพี่...

Quote Originally Posted by birdy แสดงโพส
    ได้บลูเรย์ ต้อง จอ LED ใหญ่ สักอันนะปอย คู่กัน 555+

ส่วนเรื่องน้ำลงคงยาก ฟังข่าว แถวจ.สระบุรี แล้วก็อีกเยอะ เค้าว่าตกอีกเป็นอาทิตย์ เหอะๆๆๆ ทำใจเนอะ โลกจะแตกแล้ว พวกเรารีบดูซีรีย์ก่อนตายกันนะ
    Quote Originally Posted by nokie แสดงโพส
    ม้านอกสายตา กะม้าตีนปลายอันเดี๋ยวกันมั้ยจ้ะ พี่นกงงนิดหน่อย แค่อยากรู้อ่ะ

ยินดีกะปอยด้วย เก่งจังน้องเรา พี่นกเรียนมาก็ไม่เคยได้เกรดถึง สามกะเค้าซะที
    แอบอิจฉาปอย..จะได้ดูบลูเรย์แล้วเหยอ เด๋วพี่นกเก็บตังค์ก่อน รอเมื่อไหร่มันจะถูกลงเน่อะ
    ไม่ขายแล้วจ๊ะ แจกฟรีแล้ว

ใครอยากได้ฟรี รับเงื่อนไขได้ มาเลือกไปเลยค่ะ

v
    v
    v
    v
    v

http://dvdtook.com/forum/showthread.php?65593

โพส
    1,073

ค่าปกติ

ถึงว่า พี่เมเม่เงียบหายไปไหน ไปติดซีรี่นี่เอง

Quote Originally Posted by dvdkonjon แสดงโพส
    ค่ะ พี่เบิร์ดดี้ ติด Medium อยากม่อมเมา 5555

ใครอยากได้ฟรี รับเงื่อนไขได้ มาเลือกไปเลยค่ะ

v
    v
    v
    v
    v

http://dvdtook.com/forum/showthread.php?65593

โพส
    1,073

ค่าปกติ

จำได้ซิจร้าน้องซันนี่!!~ ใครจะไปลืมน้องคนเล็กได้ลงละจ่ะ

สอบเสร็จแล้วหรอ เป็นงัยบ้าง ปิดเทอมแล้วละซิ!!

พี่ๆ ก็คิดถึงหนูเช่นกัลน๊า....

Quote Originally Posted by Sunny~! แสดงโพส
    หวัดดีค่าาาาา

ยังมีใครจำหนูได้มั้ยอ่ะ TOT สอบเสร็จแล้วค่าาาาา

คิดถึงพี่ๆที่นี่มากเลยค่า

v
    v
    v
    v
    v

โพส
    492

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by GANTZ_SERIES แสดงโพส
    แบบเดิมแหละครับ แต่ทำลงบนแผ่น ฺBD คือแปลงจาก DVD ไปเป็น BD

สาเหตุที่ทำลงแผ่น BD ก็เพราะ หากร้านที่จะมากอป ก็ต้องลงทุนกันหน่อย ไม่ใช่แบบทุกวันนี้ มีเงินไม่ถึงหมื่นก็เปิดร้านได้แล้ว ลูกค้ากลายเป็นพ่อค้า

กอปกันจนคนโมอยู่ไม่ได้

คนดูหนังทุกคน สุดท้ายก็ต้องไปบลูเรย์อยู่แล้ว ผมแค่เร่งให้เร็วขึ้นเ่ท่้านั้น

คืออะไรครับ ผมสงสัย คือการจะก๊อบ บลูเรย์นี่มันยากหรืออย่างไร หรือยากกว่า dvd ปกติ ก็เห็นคลองถมขายเกลื่อน อยากรู้นะครับ ขอบคุณมาก ว่าแต่สุดท้ายถ้าคนหันมาเล่น บลูเรย์เร็วขึ้นคุณ กันซึ ไม่คิดหรอมันจะเร่งให้เข้าอีหรอบเดิม ก็มาก๊อบขายอยู่ดี ผมว่าอย่างนี้แก้ปัญหาได้ปลายเหตุชั่วคราวมั้ง แต่ก็เข้าใจว่าขาดทุน ผมก็นึกวิธีเสนอไม่ออกเช่นกัน
    ขายหนังมือสอง

http://dvdtook.com/forum/showthread....45#post2643745

ติดได้วิศ ทาง pm หรือ เมล์ tensoplastkub@hotmail.com

โพส
    492

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by without แสดงโพส
    คุณเบอร์ดี้....น้องปอยโดนหลอกป่ะอ่า...ผมว่าตอนนี้หมื่นนึงน่าจะซื้อได้แล้วน่ะ แถมจอยสติ๊กตัวนึง...
    เต็มที่ให้ หมื่นหนึ่งอ่า...ลองเช็คราคาให้น้องปอยหน่อยเน้อพี่เบอร์ดี้...

พี่วิท เช็คตราคามาละครับผม เพลย์ 3 ตอนนี้ 10,000 บาท ได้จอยอันนึง + เีครื่อง ฮาร์ดดิส 160 GB ครับผม แล้วก็มีตัวเสียบคล้ายแฟลชไดรฟ์ให้เล่นเกมส์จาก ฮาร์ดดิสได้เลย ไม่ต้องใช้แผ่นครับ ก็ยุ่งยากกันหน่อย แต่ถ้า X-box หมื่นเดียวเล่นได้แผ่นก๊อบหมดทุกเกมส์แล้ว แต่แนะนำ ซื้อ DS มาเล่นดีกว่า สำหรับปอย คุ้มมากๆสำหรับสาวๆ เกมส์น่ารักๆ หนุำกๆๆ เยอะดี เกมส์ภาษาก็มี หลากหลายครับ ห้าพัน เล่นได้ครบแล้วสำหรับ DS นะปอย

ปล. อย่าซื้อ DS 3D นะจ๊ะ ปวดตาจะหาว่าไม่เตือนไม่คุ้มเงินด้วย

http://dvdtook.com/forum/showthread....45#post2643745

ติดได้วิศ ทาง pm หรือ เมล์ tensoplastkub@hotmail.com

โพส
    492

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by GANTZ_SERIES แสดงโพส
    ราคาไม่ถึงหลักร้อยครับ แต่คงให้ถูกแบบที่ขายกันทุกวันนี้คงไม่มีทางแน่ครับ

บอกกันเลยครับ ต้นทุนต่อตอน คือ 600 บาท แผ่นนึงสองตอนก็ต้นทุน 1200 ไม่รวมค่าแรงนะครับ

ลองเสนอมาครับ ว่าเท่าไหร่เหมาะสมสำหรับคนทำและคนซื้อ

ผมเองก็อยากทำ เพราะอยากดู แต่ถ้าไม่มีลูกค้าก็ทำไม่ได้เหมือนกัน เอาที่มันอยู่ได้ทั้งคนทำ คนดู

ผมขออาจหาร เสนอราคาดูนะ สมมติว่าทำ สี่ตอน ต่อ หนึ่งแผ่น เฉลี่ยสัก 100 - 140 บาท ต่อแผ่นจะไหวป่าวครับ ถ้าไหว ผมก็ยังไหวนะ

โพส
    1,073

ค่าปกติ

อันนี้คิดเองนะว่า มันก็ไร้เหมือนdvdธรรมดานี่ละพี่

แต่ว่าเครื่องไร้ต้องเป็นเครื่องไร้บูลเลย์ ซึ่งยังแพงอยู่มาก

แผ่นก็แพง เครื่องไร้ก็แพง คุณGANTZถึงบอกว่าจะก๊อปก็ต้องลงทุนกันหน่อยงัย

แต่ไม่รู้เข้าใจถูกป่าวนะ ^^

Quote Originally Posted by birdy แสดงโพส
    คืออะไรครับ ผมสงสัย คือการจะก๊อบ บลูเรย์นี่มันยากหรืออย่างไร หรือยากกว่า dvd ปกติ ก็เห็นคลองถมขายเกลื่อน อยากรู้นะครับ ขอบคุณมาก ว่าแต่สุดท้ายถ้าคนหันมาเล่น บลูเรย์เร็วขึ้นคุณ กันซึ ไม่คิดหรอมันจะเร่งให้เข้าอีหรอบเดิม ก็มาก๊อบขายอยู่ดี ผมว่าอย่างนี้แก้ปัญหาได้ปลายเหตุชั่วคราวมั้ง แต่ก็เข้าใจว่าขาดทุน ผมก็นึกวิธีเสนอไม่ออกเช่นกัน

v
    v
    v
    v
    v

โพส
    1,073

ค่าปกติ

ทำไมพี่หาซื้อได้ถูกจริงอ๊า....

ไอ้ DS นี่คืออะรัย มานำเสนออีกแล้วพี่เบอร์ดี้...

อ่อๆ DS นี่น้องสาวปอยมี ที่มันถ่ายรูปได้ด้วยใช่ป่ะ

แต่ยังไม่เคยเล่นเกมส์มันเลยอ่ะ ...... เห็นน้องมันเห่อร์อยู่แปบๆ

ตอนนี้มันเอาไปโยนไว้ไหนและไม่รู้ ไม่เห็นน้องมันถือนานละ

พี่วิท เช็คตราคามาละครับผม เพลย์ 3 ตอนนี้ 10,000 บาท ได้จอยอันนึง + เีครื่อง ฮาร์ดดิส 160 GB ครับผม แล้วก็มีตัวเสียบคล้ายแฟลชไดรฟ์ให้เล่นเกมส์จาก ฮาร์ดดิสได้เลย ไม่ต้องใช้แผ่นครับ ก็ยุ่งยากกันหน่อย แต่ถ้า X-box หมื่นเดียวเล่นได้แผ่นก๊อบหมดทุกเกมส์แล้ว แต่แนะนำ ซื้อ DS มาเล่นดีกว่า สำหรับปอย คุ้มมากๆสำหรับสาวๆ เกมส์น่ารักๆ หนุำกๆๆ เยอะดี เกมส์ภาษาก็มี หลากหลายครับ ห้าพัน เล่นได้ครบแล้วสำหรับ DS นะปอย

ปล. อย่าซื้อ DS 3D นะจ๊ะ ปวดตาจะหาว่าไม่เตือนไม่คุ้มเงินด้วย

v
    v
    v
    v
    v

โพส
    178

ค่าปกติ

ค่าาา แต่ถึงจะปิดเทอมเดี๋ยวหนูก็เรียนทุกวันอยู่ดีแหละค่ะ

วันนี้อยากเข้ามาถามพีๆใครมีซ๊รีย์อะไรแนะนำบ้างมั้ยเอ่ยยยย อย่างน้อยก็จะมีเวลาได้ดูบ้างแล้วอ่าาา

ได้ทุกแนวนะคะ แต่อยากเน้นแยววัยรุ่นๆหน่อยอ่ะค่ะ(รั้วโรงเรียนยิ่งดีเลย)

^^

แล้วตกลงคุณ gantz เค้าเลิกรึยังอ่ะค่ะ เหมือนตอนนั่นเค้าทำท่าว่าจะทำเรื่องไรสักอย่าง ที่เข้ามาถามความเหนกัน หนูเลยงงๆ

ถ้าพวกเขาไม่ทำกันแล้ว คงหาดูยากง่าาา

Quote Originally Posted by gupoiy แสดงโพส
    จำได้ซิจร้าน้องซันนี่!!~ ใครจะไปลืมน้องคนเล็กได้ลงละจ่ะ

สอบเสร็จแล้วหรอ เป็นงัยบ้าง ปิดเทอมแล้วละซิ!!

พี่ๆ ก็คิดถึงหนูเช่นกัลน๊า....

Bookmarks

กฎระเบียบในการโพส