หน้าแรก | Facebook | กฎ กติกา มารยาท | การสนับสนุนเว็บ | ติดต่อเรา | Line ID : @923ykdea
หน้า 34 ของ 403 แรกแรก ... 2432333435364484134 ... สุดท้ายสุดท้าย
กำลังแสดงผลลัพธ์ 331 ถึง 340 ของ 4025

กระทู้: อยากรู้ว่าในนี้มีใครเค้าคุยกันเรื่องซีรีย์ฝรั่งมั่ งค้า อยู่ตรงใหนกันมั่งง่ะ

โพส
    695

ค่าปกติ

Rome แรกๆจะเรื่อยๆ แต่หลังๆ นกว่ามันส์ดีค่ะ
    ดิบมาก เถื่อนมากเลยหล่ะ ถ้าน้องปอยดูเรื่องนี้คงจะเครียดไป
    แต่นกชอบแนวนี้อยู่แล้วด้วย หนังสงครามเงี้ยะชอบดู,จริงๆก็ชอบหลายแนวอยูถ้ามันสนุกอ่ะ
    เดี๋ยวจะหาเรื่องที่ คุณ Centurion มาดูมั่ง

ขอบคุณน่ะค่ะ
    Quote Originally Posted by without แสดงโพส
    ครับคุณนก ดูไปตอนแล้วอ่ะครับ Rome จบตอนแรกสงครามต้องเกิดแน่ระหว่างปอมเปย์
    กะ ซีซาร์ ยังไงเสือสองตัวก็อยู่ถ้ำเดียวกันไม่ได้ มันต้องมีผู้ปกครองโรมแค่คนเดียว อิอิ..
    แนะนำคุณนก มีหนังฝรั่งแผ่นเดียวเรื่อง Centurion/ อหังการนักรบแผ่นดินเถื่อน แนวแบบเนี่ย
    สนุกดี คุณนกลองหามาดูน่ะครับ แฟนคุณนกอาจจะชอบ

เพลงนี้เลยจัดให้ เพราะมาก ฟังมานานแล้ว แต่ก็ร้องไม่เป็น ย๊ากกส์ มีโอเกะให้ด้วย

โพส
    695

ค่าปกติ

ได้ยินมานานแล้ว ER เนี่ย
    ไม่เคยดูหนังแนวหมอ หรือโรงบาลอะไรแนวนี้เลยค่ะ
    สงสัยต้องลองหามาดูมั่ง อยากให้น้องสาวดู เพราะเป็นพยาบาลอยู่ น่าจะชอบ
    เพราะเธอออกแนวรักงาน รักอาชีพ ดูแลคนไข้ดีประมาณนั้น
    ขอบคุณน่ะค่ะ

Quote Originally Posted by nicha35 แสดงโพส
    ER Seiesเป็น Medical Drama ที่เกี่ยวกับหมอๆ โรงพยาบาลๆ บทภาพยนต์โดยMichael Crichton (เจ้าเดียวกับต้นตำรับ Jurassic Parkอันโด่งดังนั่นเอง) โดยอาศัยประสบการณ์ ช่วงหนึ่งของชีวิตการเรียนแพทย์ของเขา เมื่อเขาต้องไปฝึกงานในโรงพยาบาลอันแสนจะ วุ่นวายแห่งหนึ่ง ท้องเรื่องนั้นส่วนใหญ่ก็เน้นความสำคัญไปที่ชีวิตของหมอ พยาบาล แพทย์ฝึกหัด และคนอื่นๆที่ทำงานอยู่ในห้อง ฉุกเฉินของโรงพยาบาลเค้าน์ตี้เจนเนอรัล ในเมืองชิคาโก สหรัฐอเมริกา

เรื่องราวส่วนใหญ่จะอยู่แต่ในโรงพยาบาล ไม่ห้องฉุกเฉินก็ห้องผ่าตัด แต่เรื่องราวที่เกิดขึ้นนั้นมีความหลากหลาย ซับซ้อน ซ่อนเงื่อน น่าติดตามอย่างประหลาด บางคนคิดว่าเรื่องนี้มีศัพท์แพทย์มากมาย อาจจะทำให้เข้าใจยากแต่ไม่ใช่ศัพท์แสงเป็นศัพท์ที่แพทย์ใช้ก็จริง (ในบางช่วง) แต่ความสนุกก็ยังมีอยู่เต็มเปี่ยม เพราะส่วนใหญ่เค้าไม่ได้พูดศัพท์แพทย์กันซักเท่าไหร่(เพราะนักแสดงก็คงจะลำบากอยู่ไม่น้อยในการหัดพูดศัพท์เหล่านี้)

เป็นซีรี่ส์เกี่ยวกับชีวิต เป็นชีวิตของทั้งผู้ที่ทำงานใน ER และของผู้ป่วยที่ผ่านเข้ามาสู่ ER แห่งนี้ เรื่องบางเรื่องสะท้อนความเป็นสังคมอเมริกันได้เป็นอย่างดี ทั้งความเจริญทางวัตถุ ความเหลื่อมทางสังคม ความเน่าเฟะของจิตใจมนุษย์ ความดีงามของผู้คน ฯลฯ ในบางตอนยังสะท้อนปัญหาสังคมบางอย่างซึ่งได้รับความสนใจจากสังคมในขณะนั้น ด้วย บางทีก็ได้รับการแก้ไขหรือเข้ามาดูแลจากทางการเนื่องจาก ER เอามาฉายก็มี

โพส
    695

ค่าปกติ

ตอนนี้ดูเรื่องไรอยู่เหรอจ้ะ
    ดู ugly betty จบยัง
    จบ Season4 แล้วมีต่ออีกป่าวค่ะ รู้มั้ยเอ่ย
    Quote Originally Posted by birdy แสดงโพส
    เหมือนกันเลย มีภาคแรกตั้งแต่สมัยมันเข้ามาแรกๆเลย แต่ดูทีไรไม่เคยเกิน 2 แผ่น มันไม่ค่อยจะสนุกนะความรู้สึกผม

โพส
    492

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by nokie แสดงโพส
    ตอนนี้ดูเรื่องไรอยู่เหรอจ้ะ
    ดู ugly betty จบยัง
    จบ Season4 แล้วมีต่ออีกป่าวค่ะ รู้มั้ยเอ่ย

จะตอบน้องปอยอะป่าวคุณนกก็ เค้าเขินน้าตัวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ หนังแนวพยาบาลกับหมอ แนะนำ Grey anatomy ครับผม แค่ภาคแรกก็ติดหงอมแล้ว

โพส
    1,073

ค่าปกติ

ขอตอบมั่งไม่มีใครถาม 555+

ตอนนี้ปอยไม่ได้ดูเรื่องอะไรเลย

เปิดเทอมแล้วยุ่งมาก งานพิเศษที่รับจ๊อบก็โคตรเยอะ

ไม่มีเวลาเลย พรุ่งนี้ปอยจะไปทอดกระฐินที่มหาสารคาม

ประมาณ 3วันนะค่ะ ปอยคงจะเงียบๆไป

แต่จะพยายามมาทักทาย (ถ้ามีคลื่นสัญญาณนะ)

แล้วจะเอาบุญมาฝากทุกคนเลยค่ะ ^^
    ไม่ขายแล้วจ๊ะ แจกฟรีแล้ว

ใครอยากได้ฟรี รับเงื่อนไขได้ มาเลือกไปเลยค่ะ

v
    v
    v
    v
    v

http://dvdtook.com/forum/showthread.php?65593

ต้น รถฟักทอง Guest

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by nokie แสดงโพส
    Rome ใช่แรกๆเหมือนไม่มีอะไรมากเรื่อยๆ
    แต่หลังๆมันส์ดี มีหลากหลาย ไม่ว่าจะเป็นความเชื่อของคนโรมันสมัยก่อน
    การสาปแช่ง, เลสเบี้ยน, สิ่งปลูกสร้างของยุคนั้นทียังคงอยู่จนถึงปัจจุบัน
    ต้นกำเหนิดของ 12 ราศีม
    ความเป็นอยู่ที่ดิบๆ เถี่อนๆประมาณนั้น ออกแนวเครียด
    เนื้อเรื่องก็ดำเนินเรื่องได้ดีน่ะ หลากหลาย
    เห็นลง vote ใน HBO ได้ค่ะแนนสูงกว่า Prison Break ด้วยหล่ะ
    โอววว ขอบคุณคุณนก รีวิวน่าดูมาก เคลียร์งานเสร็จ จะลองหยิบมาดูอีกรอบ

Quote Originally Posted by birdy แสดงโพส
    งอน คุณต้นไม่ทักผมบ้าง ชิ 555+
    อะอ้าว งอนซะงั้น

555++

Quote Originally Posted by without แสดงโพส
    ครับคุณ birdy หนังผมเยอะจิง แต่ถูกซ่อนอยู่ในกล่องลังพลาสติก ไม่ได้เก็บหรอกครับ
    พอดูจบเรื่องไหนสนุก ก็คัดไว้ให้น้องดูต่อ ส่วนที่เหลือก็ทิ้งไปเลย
    มีพวกหนังแผ่นเดียวจบ และก็หนังซีรียส์ แว่บเห็นคุณต้น กะน้องปอยมา
    โชว์ จัดระเบียบซะเรียบร้อย อิจฉา เด๋วแจ้งตำรวจจับเลย หึหึ............
    ซอมบี้ข้างบน น้องปอยแนะนำมาไง มีสองแผ่นเอง สนุกดีแป๊บเดียวจบ
    คิดว่าหมดเดือนจะจัดทำคะแนนที่แต่ละคนให้มา ทำ Ranking ไปเลย
    ให้สมาชิกในบอร์ดได้รู้ ว่าเรื่องไหนน่าดูบาง พวกอยากดูซีรียส์ฝรั่งใหม่ ๆ
    อาจต้องการคำแนะนำ ไม่ต้องเสียเวลาไปเลือกซื้อ บางทีซื้อหนังมา ไม่สนุก
    ก็เสียอารมณ์ แบบที่เราเคยเป็น
    จะให้ตำรวจมายึดไปให้ตัวเองใช่ปะครับ?
    555++

ครับคุณนก ดูไปตอนแล้วอ่ะครับ Rome จบตอนแรกสงครามต้องเกิดแน่ระหว่างปอมเปย์
    กะ ซีซาร์ ยังไงเสือสองตัวก็อยู่ถ้ำเดียวกันไม่ได้ มันต้องมีผู้ปกครองโรมแค่คนเดียว อิอิ..
    แนะนำคุณนก มีหนังฝรั่งแผ่นเดียวเรื่อง Centurion/ อหังการนักรบแผ่นดินเถื่อน แนวแบบเนี่ย
    สนุกดี คุณนกลองหามาดูน่ะครับ แฟนคุณนกอาจจะชอบ

เพลงนี้เลยจัดให้ เพราะมาก ฟังมานานแล้ว แต่ก็ร้องไม่เป็น ย๊ากกส์ มีโอเกะให้ด้วย

เพลงเพราะครับ ผมชอบเพลงเจโชว์นะ

Quote Originally Posted by gupoiy แสดงโพส
    ขอตอบมั่งไม่มีใครถาม 555+

ตอนนี้ปอยไม่ได้ดูเรื่องอะไรเลย

เปิดเทอมแล้วยุ่งมาก งานพิเศษที่รับจ๊อบก็โคตรเยอะ

ไม่มีเวลาเลย พรุ่งนี้ปอยจะไปทอดกระฐินที่มหาสารคาม

ประมาณ 3วันนะค่ะ ปอยคงจะเงียบๆไป

แต่จะพยายามมาทักทาย (ถ้ามีคลื่นสัญญาณนะ)

แล้วจะเอาบุญมาฝากทุกคนเลยค่ะ ^^
    อนุโมทนาบุญด้วยครับน้องปอย

ต้น รถฟักทอง Guest

ค่าปกติ

อยากสั่ง 4400 มาดูอะ

เอ้อ เฟซบุ๊คผมนะ Navigaton รถฟักทอง แอดมาคุยกันนะคร๊าบบบ

โพส
    16

ค่าปกติ

ร่วมด้วย Supernatural นี่หนังโปรดเลยครับ ดูปีแรกยังไม่ค่อยเท่าไร พอเข้าซักปี3นี่น้ำตาคลอเลยครับ
    มาปี4-ปี5 นี่ตลกเยอะกว่าเดิมอีกครับ เศร้าหนักกว่าเก่าอีก ยิ่งตอนจบปี5 ที่เจ้าแซม(ลูซิเฟอร์)กำลังกระน่ำพี่ชาย(ดีน)อยู่แล้วเหลือบไปเห็นของเล่นในรถน้ำตาไหลเลยครับเพื่อนๆ
    ปล. ใครยังไม่ได้ดูรีบจัดไปด่วน

โพส
    16

ค่าปกติ

คุณ without ดู Season 6 ยังครับ รอดู Master อยู่ครับ อยากดูมาก เหมือนลงแดงเลยครับ อิอิ
    นั่นไง แฟน Supernatural มาแล้ว อิอิ มีเพื่อนดูเรื่องนี้ด้วย.....มีหนังไรหนุก ๆ มาแนะนำได้น่ะครับ
    ในนี้คอซีรียส์ฝรั่งเยอะ ขอบคุณมากครับ

โพส
    492

ค่าปกติ

โอว ถ้าหนังเรื่องไหนดูแล้วทิ้ง ทิ้งมาถึงสระบุรีบ้างก็ดีนะครับ อิอิ ถ้าไม่รบกวนคุณ without เกินไป

ปล. ส่วน ไอ้เจ้า super natural นะ เพื่อนผมก็ว่าหนุก ภาคหลังยิ่งพระเอกตายแล้วฟื้นนี่มันส์มาก มันว่างั้นนะ ผมก็พยายามจะดุให้จบภาคแรกให้ได้ก่อนละกันนะ มีแนะนำมั้ยครับสำหรับเรื่องนี้ว่ามันหนุกแบบวางไม่ลงตอนไหนจะได้รีบดู หรือภาคไหน ลองบอกหน่อยครับ

Bookmarks

กฎระเบียบในการโพส