หน้าแรก | Facebook | กฎ กติกา มารยาท | การสนับสนุนเว็บ | ติดต่อเรา | Line ID : @923ykdea
หน้า 344 ของ 403 แรกแรก ... 244294334342343344345346354394 ... สุดท้ายสุดท้าย
กำลังแสดงผลลัพธ์ 3,431 ถึง 3,440 ของ 4025

กระทู้: อยากรู้ว่าในนี้มีใครเค้าคุยกันเรื่องซีรีย์ฝรั่งมั่ งค้า อยู่ตรงใหนกันมั่งง่ะ

โพส
    316

ค่าปกติ

เคยเห็นคนแนะนำการลงไว้นานแล้ว ดูยุ่งยากมาก แต่เห็นพี่วิทลงบ่อยๆ เลยอยากลองดูบ้างครับ
    ใกล้วาเลนไทน์แล้ว เลยเอาเพลงหวานๆ มาฝากพี่วิท พี่นก น้องปอย พี่เบอร์ดี้ โดยเฉพาะน้องซัน ผมเอาคลิปเกี่ยวกับปัญหาที่เกิดจากความรักที่มีการทำส่งประกวดกันตอนนี้มาฝาก
    ลองลงดูแล้วไม่ยากเลยครับ เข้าใจว่าทาง web ที่ปรับปรุงเลยง่ายขึ้น แค่ click ตอบ แล้ว click ที่ icon รูป flim (อันที่สามจากขวาด้านบน เป็นการ insert video) แล้ว post link ก็เสร็จแล้วหล่ะ
    ลองอีกเพลงนะ ภาพสวยๆ จากอัมพวาครับพี่เบอร์ดี้

Quote Originally Posted by birdy แสดงโพส
    ใครดูแฟนพันธ์แท้ เฮียตูนบ้างเนี่ย มันสนุกมะ ใคนดูมาคุยกันหน่อย ผมดูอยู่ จะมีคนทำให้มันสนุกได้เหมือนคุณปัญญาหรือเนี่ย ขนาดชิงร้อย ตอนให้คนอื่นมาทำ มันขาดอารมณ์ไปเยอะ

พี่เทพ ลองลง ยูทูปหรือครับ เอาแค่ลิงค์ของมันมาลงใช่หรือป่าวครับพี่ ผมก็ไม่เคยลองทำแหะ

โพส
    68

ค่าปกติ

ไปโพสขอความช่วยเหลือจากเจ้าของร้านตามคำแนะนำของพี่วิทละ ฮือออๆๆๆๆ อยากดูหนังนะเนี่ย จะโกงไปไยว๊าคนสมัยนี้

โพส
    178

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by minibatman แสดงโพส
    ไปโพสขอความช่วยเหลือจากเจ้าของร้านตามคำแนะนำของพี่วิทละ ฮือออๆๆๆๆ อยากดูหนังนะเนี่ย จะโกงไปไยว๊าคนสมัยนี้
    เอาใจช่วยนะคะ

ที่ตั้ง
    100Acrewoods
    โพส
    130

ค่าปกติ

เอาใจช่วยด้วยคน
    ตามหาหนังเหล่านี้
    Some Girls (1988) Break Up (1998) Eye for an Eye (1996) Highlander II (1991) The Doors (1991) White Fang (1991)

โพส
    68

ค่าปกติ

ขอบคุณค่าา

Quote Originally Posted by Sunny~! แสดงโพส
    เอาใจช่วยนะคะ

โพส
    68

ค่าปกติ

ขอบคุงน๊าาา

Quote Originally Posted by YA00022305 แสดงโพส
    เอาใจช่วยด้วยคน

โพส
    133

ค่าปกติ

- เย้ ทำได้ด้วยแฮะ ลองเอาอีกคลิปมาฝากครับ

ตอบ พี่เทพทำแบบนั่นแหล่ะพี่...คลิปส่วนใหญ่ที่ได้มาผม ได้มาจากเฟสทั้งน้าน...พี่เข้าไปที่ info ข้อมูลส่วนตัวเรา พี่สนใจอะไร พี่
    ก้อพิมพ์ ๆ ใส่เข้าไปเลย อย่างเช่นผมชอบ jay chou ผมก็พิมพ์ชื่อเขาเป็นนักร้องที่ชื่นชอบ พอมีข่าวสารอะไรใหม่ ๆ ของเขามา
    มันก้อเข้ามาในเฟสเราเรื่อย ๆ หรือว่าชอบ bodyslam มันก็มาตอนใหม่เนี่ย ที่คุณเบอร์ดี้ดูในรายการแฟนพันธ์แท้เกี่ยวกับbodyslam
    หรือจะเป็นซีรีย์ฝรั่งที่เราชอบพี่ก้อพิมพ์ ๆ ชื่อเรื่องใส่เข้าไปเลย เรื่องไหนที่ชอบ ๆ พอมีข่าวสารอะไรมา ตอนใหม่
    เมื่อคืนนี้ได้ดู episode นี้ ๆ รู้สึกยังไงกันบาง??...พวกแฟนซีรีย์เรื่องนี้เข้าก้อแชร์ความรู้สึกกัน...ส่วนอ้ายคลิป ถามใครดี? นี้ ผมคิดว่า
    ถามพี่ชาคริต (เบอร์ดี้) ดีก่าไหม 5555+ แซวตลอด

- ใครดูแฟนพันธ์แท้ เฮียตูนบ้างเนี่ย มันสนุกมะ ใคนดูมาคุยกันหน่อย ผมดูอยู่ จะมีคนทำให้มันสนุกได้เหมือนคุณปัญญาหรือเนี่ย
    ขนาดชิงร้อย ตอนให้คนอื่นมาทำ มันขาดอารมณ์ไปเยอะ

พี่เทพ ลองลง ยูทูปหรือครับ เอาแค่ลิงค์ของมันมาลงใช่หรือป่าวครับพี่ ผมก็ไม่เคยลองทำแหะ

ตอบ เอาลิงค์เว๊ปด้านบนก๊อบมาแปะตรงช่อง Video นั่นแหล่ะ แค่นี้ก้อเส็ดแล้ว...พี่ชาคริต...คืนนั้นผมดูช่วงตอนใกล้จะจบรายการอ่ะ
    ว่าจะนั่งดูรายการย้อนหลัง ในเว๊บsesantv ของผม จ่ายปีละพันกว่า ดูได้หมดแหล่ะ....

- ไปโพสขอความช่วยเหลือจากเจ้าของร้านตามคำแนะนำของพี่วิทละ ฮือออๆๆๆๆ อยากดูหนังนะเนี่ย จะโกงไปไยว๊าคนสมัยนี้

ตอบ น้องมินิไม่ต้องเสียใจน่ะ...ถ้าเขาเจตนาโกงเราจิง ๆ เขาทำเว๊บร้านมาหลอกแบบนี้...มันต้องมีคนบางส่วนที่โดนหลอกบางหล่ะ
    อย่างน้อยก้อได้เตือนลูกค้าหลายหลัง ๆ ให้ได้รู้ตัว เธอช่วยคนอื่นได้เยอะน่ะ ไม่น่าจะมีใครบ้าทะลึงไปสั่งต่อแล้วหล่ะ...ดูจากเว๊บในร้านเขา
    ท่าทางจะรู้จักซีรีย์ฝรั่งเป็นอย่างดี ตอนที่ฉายที่US ก็ประมาณนั้น...ร้านที่มาใหม่ ๆ น่าจะให้คนอื่น ๆ เป็นหน่วยกล้าตายสั่ง ๆ กันไปก่อน รอสักระยะ
    ค่อยตามมีรายชื่อสั่ง รายชื่อจัดส่ง แต่ละร้านเขาจะมีส่วนนี้บอก ที่สำคัญดูโพสด้านหลัง ๆ ด้วย ว่ามีใครโดนเชิดหรือเปล่า พี่ก้อโดนโกงมาอย่างน้องนี่แหล่ะ
    สั่งซื้อทางออนไลน์ เราโอนเงินก่อน โอกาสเสี่ยงเยอะ ต้องทำใจส่วนหนึ่งเผื่อไว้เลย ....ตอนนี้ในบรอด์ร้านที่ลงซีรีย์ฝรั่งไวที่สุด คงเป็นสามสาวแม่ค้าร้าน
    Serieforyou/Seriefunny/Crazyseriesจากค่ายโม GD ไม่ช่าย G_Dragon แน่ 555+ ส่วนเว๊บไซด์ฟรีซีรีย์ที่พวก thaisubtitle ทำให้ดูฟรีกัน มี
    www.doo-series.com (ภาพขนาด vcd) ถ้าซีรีย์เกาหลี www.kodhit.com ใครมีคอมเน็ตไว ดูไม่กระตุก (ภาพชัดมาก ๆ )

โพส
    316

ค่าปกติ

ก่อนอื่น ผมต้องขอขอบคุณแฟนๆๆ.... โอ๊ะ องค์ตูนลงซะเนี่ย
    ขอบคุณมากครับพี่วิท ให้ข้อมูลอย่างเยี่ยมเลยครับ เสียแต่ว่า ข้าเจ้ายัง บ่ ได้แอปพลาย Face เลยจ๊ะ คงต้องเริ่มแล้วซิ เดี๋ยวไปชวนพี่นกให้มาเรียนกับพี่วิทด้วยกันก่อน
    ขอบคุณอีกครั้งครับ ให้ลายแทงมาซะเพียบเชียว รอเจ้านายไล่ตัวเองออกไปจากเราก่อน คงมีโอกาสศึกษาอย่างจริงจัง คงเร็วๆ นี้แหละ

เรื่องถูกโกง ถูกเบี้ยวนี่ รู้สึกจะเจอกันถ้วนหน้า หนักเบาต่างกันไป ยังไงก็ช่วยออกมาเตือนกันไว้ก็ดีแล้วครับ กรณีอย่างนี้ ไม่รู้ว่า admin มีนโยบายยังไงที่จะลดความเสี่ยงของลูกค้า และรักษาชื่อเสีย..ง ของเวป ใครพอซี้กับ admin ลองกระซิบดังๆ ถามดูให้หน่อยก็ดีจ๊ะ

Quote Originally Posted by without แสดงโพส
    - เย้ ทำได้ด้วยแฮะ ลองเอาอีกคลิปมาฝากครับ

ตอบ พี่เทพทำแบบนั่นแหล่ะพี่...คลิปส่วนใหญ่ที่ได้มาผม ได้มาจากเฟสทั้งน้าน...พี่เข้าไปที่ info ข้อมูลส่วนตัวเรา พี่สนใจอะไร พี่
    ก้อพิมพ์ ๆ ใส่เข้าไปเลย อย่างเช่นผมชอบ jay chou ผมก็พิมพ์ชื่อเขาเป็นนักร้องที่ชื่นชอบ พอมีข่าวสารอะไรใหม่ ๆ ของเขามา
    มันก้อเข้ามาในเฟสเราเรื่อย ๆ หรือว่าชอบ bodyslam มันก็มาตอนใหม่เนี่ย ที่คุณเบอร์ดี้ดูในรายการแฟนพันธ์แท้เกี่ยวกับbodyslam
    หรือจะเป็นซีรีย์ฝรั่งที่เราชอบพี่ก้อพิมพ์ ๆ ชื่อเรื่องใส่เข้าไปเลย เรื่องไหนที่ชอบ ๆ พอมีข่าวสารอะไรมา ตอนใหม่
    เมื่อคืนนี้ได้ดู episode นี้ ๆ รู้สึกยังไงกันบาง??...พวกแฟนซีรีย์เรื่องนี้เข้าก้อแชร์ความรู้สึกกัน...ส่วนอ้ายคลิป ถามใครดี? นี้ ผมคิดว่า
    ถามพี่ชาคริต (เบอร์ดี้) ดีก่าไหม 5555+ แซวตลอด

- ใครดูแฟนพันธ์แท้ เฮียตูนบ้างเนี่ย มันสนุกมะ ใคนดูมาคุยกันหน่อย ผมดูอยู่ จะมีคนทำให้มันสนุกได้เหมือนคุณปัญญาหรือเนี่ย
    ขนาดชิงร้อย ตอนให้คนอื่นมาทำ มันขาดอารมณ์ไปเยอะ

ตอบ เอาลิงค์เว๊ปด้านบนก๊อบมาแปะตรงช่อง Video นั่นแหล่ะ แค่นี้ก้อเส็ดแล้ว...พี่ชาคริต...คืนนั้นผมดูช่วงตอนใกล้จะจบรายการอ่ะ
    ว่าจะนั่งดูรายการย้อนหลัง ในเว๊บsesantv ของผม จ่ายปีละพันกว่า ดูได้หมดแหล่ะ....

- ไปโพสขอความช่วยเหลือจากเจ้าของร้านตามคำแนะนำของพี่วิทละ ฮือออๆๆๆๆ อยากดูหนังนะเนี่ย จะโกงไปไยว๊าคนสมัยนี้

ตอบ น้องมินิไม่ต้องเสียใจน่ะ...ถ้าเขาเจตนาโกงเราจิง ๆ เขาทำเว๊บร้านมาหลอกแบบนี้...มันต้องมีคนบางส่วนที่โดนหลอกบางหล่ะ
    อย่างน้อยก้อได้เตือนลูกค้าหลายหลัง ๆ ให้ได้รู้ตัว เธอช่วยคนอื่นได้เยอะน่ะ ไม่น่าจะมีใครบ้าทะลึงไปสั่งต่อแล้วหล่ะ...ดูจากเว๊บในร้านเขา
    ท่าทางจะรู้จักซีรีย์ฝรั่งเป็นอย่างดี ตอนที่ฉายที่US ก็ประมาณนั้น...ร้านที่มาใหม่ ๆ น่าจะให้คนอื่น ๆ เป็นหน่วยกล้าตายสั่ง ๆ กันไปก่อน รอสักระยะ
    ค่อยตามมีรายชื่อสั่ง รายชื่อจัดส่ง แต่ละร้านเขาจะมีส่วนนี้บอก ที่สำคัญดูโพสด้านหลัง ๆ ด้วย ว่ามีใครโดนเชิดหรือเปล่า พี่ก้อโดนโกงมาอย่างน้องนี่แหล่ะ
    สั่งซื้อทางออนไลน์ เราโอนเงินก่อน โอกาสเสี่ยงเยอะ ต้องทำใจส่วนหนึ่งเผื่อไว้เลย ....ตอนนี้ในบรอด์ร้านที่ลงซีรีย์ฝรั่งไวที่สุด คงเป็นสามสาวแม่ค้าร้าน
    Serieforyou/Seriefunny/Crazyseriesจากค่ายโม GD ไม่ช่าย G_Dragon แน่ 555+ ส่วนเว๊บไซด์ฟรีซีรีย์ที่พวก thaisubtitle ทำให้ดูฟรีกัน มี
    www.doo-series.com (ภาพขนาด vcd) ถ้าซีรีย์เกาหลี www.kodhit.com ใครมีคอมเน็ตไว ดูไม่กระตุก (ภาพชัดมาก ๆ )

โพส
    133

ค่าปกติ

หลังจากประสบความสำเร็จอย่างสูงจากซีรี่ย์บู๊ระห่ำ "24" ที่ลาจอไปอย่างน่าเสียดาย คีเฟอร์ ซุทเทอร์แลนด์ จะคืนจอแก้วอีกหนกับซีรี่ย์แนวดราม่าเรื่อง "Touch"
    ที่สร้างจากไอเดียของ ทิม คริง ที่เคยครีเอทและเขียนบท Heroes อันลือลั่นมาแล้ว Touch เป็นเรื่องราวของพ่อ (คีเฟอร์ ซุทเทอร์แลนด์) ที่พบว่าลูกพิการ (ออทิสติก,ใบ้) ของตัวเอง
    สามารถทำนายเหตุการณ์ต่างๆได้ ก่อนที่จะเกิดขึ้นจริง จึงต้องวิ่งพล่านไปทั่วเมืองเพื่อแก้ไขหรือป้องกันสถานการณ์เลวร้ายต่างๆ ก่อนที่จะเกิดขึ้น..

มองว่า Touch มีสิทธิ์ถูก "พิกอัพ" โดยเน็ตเวิร์คใหญ่ๆได้ไม่ยากนัก เพราะเครดิตสวยไม่เบา คือ นอกจากได้พระเอกและคนเขียนบทจากซีรี่ย์ยอดฮิตแล้ว ยังได้ผู้กำกับ ชาร์ลส์ แม็กดัคอัล
    ที่เคยรับผิดชอบไพล็อตของซีรี่ย์ดังๆหลายชุด เช่น Deaperate Housewives , The Good Wilf และล่าสุดคือ The Chicago Code มาดูแลโปรเจคนี้ด้วย

Touch Season 1 (Fox) Brand new TV Show is coming Spring 2012 to FOX !
    From writer/creator Tim Kring ("Heroes," "Crossing Jordan") and executive producers Peter Chernin (TERRA NOVA)
    and Katherine Pope (TERRA NOVA), starring Kiefer Sutherland, the New Serie Touch is ont of the 2012' most anticipated TV Show.

** ข้อมูลอ้างอิง www.doo-series.com

หมายเหตุ : มีทั้งหมด 13 ตอน ตอนแรกฉายเดือนมกราคม ส่วนตอนที่ 2 ฉายอีกที เดือนมีนาคม สนใจรวบรวมชื่อสมาชิกได้ครบ 16-20 คนอัพ
    ที่ http://www.hoheho.net/index.php?showtopic=1098&st=0 จะได้จัดส่งแปลไวไว
    Last edited by without; 07-02-2012 at 13:31.

โพส
    133

ค่าปกติ

Last edited by without; 07-02-2012 at 13:45.

Bookmarks

กฎระเบียบในการโพส