หน้าแรก | Facebook | กฎ กติกา มารยาท | การสนับสนุนเว็บ | ติดต่อเรา | Line ID : @923ykdea
หน้า 35 ของ 403 แรกแรก ... 2533343536374585135 ... สุดท้ายสุดท้าย
กำลังแสดงผลลัพธ์ 341 ถึง 350 ของ 4025

กระทู้: อยากรู้ว่าในนี้มีใครเค้าคุยกันเรื่องซีรีย์ฝรั่งมั่ งค้า อยู่ตรงใหนกันมั่งง่ะ

โพส
    16

ค่าปกติ

เรื่องนี้เป็นยังไงครับ ยังไม่เคยดูเลย

Quote Originally Posted by without แสดงโพส

โพส
    492

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by INTERISTA1908 แสดงโพส
    เรื่องนี้เป็นยังไงครับ ยังไม่เคยดูเลย

ขอตอบละกันครับ พระเอกตอนแรกทำงานเป็นเหมือนพวกเชิญวิญญาณเข้าทรงแบบบ้านเรานะครับ แต่จริงๆแล้วเค้าดู คนทุกคนออก แล้วทีนี้คนร้าย เรด จอห์น ได้บุกเข้าบ้านไปฆ่า เมีย แล้วก็ ลูก ของพระเอก แล้วแปะหน้าห้องไว้ว่าถ้าคุณมองเห็นได้จริงคงไม่อยากเปิดประตูเข้าไปดู พระเอกเลยออกมาทำงานช่วยแก้ไขคดีกับ FBI เพื่อตามหาตัว จอห์น สนุกนะครับ ตอนแรกก็ดึงใจผมไปแล้วอะ พระเอกหล่อ กวนตีนได้ใจ

โพส
    16

ค่าปกติ

น่าสนเดี๋ยวต้องจัดไปอีกเรื่อง

แล้ว Series 3 เรื่องนี้ใครดูแล้วมั่งเป็นยังไงมั่งครับ
    เพิ่งสั่งไป รอรับของอยู่น่ะครับ
    Terminator: The Sarah Connor Chronicles
    Burn Notice
    Chuck

Quote Originally Posted by birdy แสดงโพส
    ขอตอบละกันครับ พระเอกตอนแรกทำงานเป็นเหมือนพวกเชิญวิญญาณเข้าทรงแบบบ้านเรานะครับ แต่จริงๆแล้วเค้าดู คนทุกคนออก แล้วทีนี้คนร้าย เรด จอห์น ได้บุกเข้าบ้านไปฆ่า เมีย แล้วก็ ลูก ของพระเอก แล้วแปะหน้าห้องไว้ว่าถ้าคุณมองเห็นได้จริงคงไม่อยากเปิดประตูเข้าไปดู พระเอกเลยออกมาทำงานช่วยแก้ไขคดีกับ FBI เพื่อตามหาตัว จอห์น สนุกนะครับ ตอนแรกก็ดึงใจผมไปแล้วอะ พระเอกหล่อ กวนตีนได้ใจ
    Last edited by INTERISTA1908; 05-11-2010 at 21:37.

โพส
    11

ค่าปกติ

ได้เลยคุณ birdy เด๋ววันจันทร์ส่งไปให้ เช็คก่อนมีเรื่องไรบางดูแล้ว
    ไปสมัครชื่อใหม่มา ตอนนี้คลั่ง Mentalist มาก 555+++++

โพส
    695

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by birdy แสดงโพส
    เชียร์เรื่อง Mentalist อีกคนค่ะ ถ้าชอบแนวฆาตกรรม
    สืบสวนสอบสวนโดยอ่านออกว่าใครเป็นยังงัย จากลักษณะท่าทาง คำพูด จับผิดได้อะไรทำนองเนี้ย
    เหมือนที่น้องbirdy บอกน่ะค่ะ แต่จะเป็นแนวไม่เครียดมาก คือมีมุขแทรกตลอด น่ารักดี ใช่พระเอกเธอมีมุขแบบ กวนทีนแต่น่ารักดีเนอะ
    คุณ interista ชื่อเรียกยากอ่ะค่ะ ลองดูซัก season ก่อนก็ได้ค่ะ น่าจะชอบน่ะ

โพส
    11

ค่าปกติ

ซื้อได้เลยน่ะครับ The Mentalist ไม่เสียดายตังค์ครับรับรอง
    Terminator: The Sarah Connor Chronicles----ดูจบแค่ภาคหนึ่ง มี 9 ตอน ดำเนินเรื่องยืดยาดครับ ถ้าทำจริงๆ ได้สัก 4 ตอน เห็นออกมาแค่สองภาคนิครับ
    Burn Notice----- ยังไม่ได้ดูเลยครับ
    Chuck ------- ดูจบภาคแรก ภาคสองดูได้นิดหน่อย นางเอกน่ารักเป็นสายลับ พระเอกเฉิ่ม ๆ ทำงาน Buymore ห้างขายเครื่องใช้ไฟฟ้า มาเจอกะนางเอกเลยกลายเป็นสายลับไปด้วย แนวคอมเมอร์ดี้ ก็โอเคน่ะครับ ไม่เสียตังค์ฟรีครับ
    หนังซีรียส์ฝรั่งออกมาเยอะมาก ผมไล่เก็บเรื่องนู้น เรื่องนี้ไปทั่วอ่าครับ
    สมาชิกท่านไหนรู้ก็ตอบแทนด้วยน่ะครับ

Quote Originally Posted by INTERISTA1908 แสดงโพส
    น่าสนเดี๋ยวต้องจัดไปอีกเรื่อง

แล้ว Series 3 เรื่องนี้ใครดูแล้วมั่งเป็นยังไงมั่งครับ
    เพิ่งสั่งไป รอรับของอยู่น่ะครับ
    Terminator: The Sarah Connor Chronicles
    Burn Notice
    Chuck
    Last edited by RedJohn; 06-11-2010 at 16:56.

โพส
    16

ค่าปกติ

Mentalist นี่แนวๆ criminal minds ป่ะครับ

Quote Originally Posted by nokie แสดงโพส
    เชียร์เรื่อง Mentalist อีกคนค่ะ ถ้าชอบแนวฆาตกรรม
    สืบสวนสอบสวนโดยอ่านออกว่าใครเป็นยังงัย จากลักษณะท่าทาง คำพูด จับผิดได้อะไรทำนองเนี้ย
    เหมือนที่น้องbirdy บอกน่ะค่ะ แต่จะเป็นแนวไม่เครียดมาก คือมีมุขแทรกตลอด น่ารักดี ใช่พระเอกเธอมีมุขแบบ กวนทีนแต่น่ารักดีเนอะ
    คุณ interista ชื่อเรียกยากอ่ะค่ะ ลองดูซัก season ก่อนก็ได้ค่ะ น่าจะชอบน่ะ

โพส
    492

ค่าปกติ

Mentalist นี่แนวๆ criminal minds ป่ะครับ

ผมว่า สนุกกว่า criminal เยอะนะครับ ออกแนว พระเอกเดินๆดูหน่อย แม่งตอบละว่าใครเป็นผู้ร้าย ลุกเล่นพระเอกมันเยอะครับ หล่อ ผมช๊อบชอบ

โพส
    11

ค่าปกติ

คุณ birdy เสาร์-อาทิตย์ ผมเช็คหนังให้ แล้ววันจันทร์จะส่งไปให้น่ะครับ
    ไปนอนแล้ว อิอิ

โพส
    695

ค่าปกติ

-ทำแบบคุณต้นไม่เป็นอ่ะ ที่แนบหลายๆคนตอบมาพร้อมกันหุหุ
    -ก็ มาทักทายเพื่อนๆ ก่อนนอน ไม่ทักไม่ได้เลย แบบว่าคิดถึงน่ะค่ะ
    -น้องปอยโมทนาสาธุค่ะ เอาบุญมาฝากพี่ด้วย อยากไปมั่ง แต่หาโอกาสยากจัง เมื่อก่อนชอบไปวัดต่างๆมากเลย
    -คุณ without ดีจังที่เอาเพลง 4400 มาแปะไว้อีก เพราะอันเดิมมันหล่นไปใหนแล้วไม่รู้ พยายามหาแต่หาไม่เจอ ชอบฟังค่ะ เพราะแบบลึกลับดี
    ขอบคุณน่ะค่ะ
    -คุณ kimbery ก็ชอบ series หลายเรื่องที่แนวเดียวกับนกเลย
    -คุณ Nacha มีอะไร update เล่าสู่กันฟังเรื่อยๆน่ะค่ะ
    มีหลายเสียงก็จะเพื่มนำ้หนักความน่าสนใจ ของ series แต่ละเรื่องให้เพื่อนๆ เลือกมาดูตัดสินใจได้ง่ายขึ้น นกคิดว่างั้นน่ะค่ะ

Bookmarks

กฎระเบียบในการโพส