หน้าแรก | Facebook | กฎ กติกา มารยาท | การสนับสนุนเว็บ | ติดต่อเรา | Line ID : @923ykdea
หน้า 361 ของ 403 แรกแรก ... 261311351359360361362363371 ... สุดท้ายสุดท้าย
กำลังแสดงผลลัพธ์ 3,601 ถึง 3,610 ของ 4025

กระทู้: อยากรู้ว่าในนี้มีใครเค้าคุยกันเรื่องซีรีย์ฝรั่งมั่ งค้า อยู่ตรงใหนกันมั่งง่ะ

โพส
    492

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by nokie แสดงโพส
    -เมเม่พี่ชอบเรื่อง Home land มาก แต่ออกช้ามากเลยมาทีล่ะแผ่นสองแผ่น
    เรื่องใหม่ๆกำลังสั่งมาดูอยู่ค่ะ เดี๋ยวมาเม้าท์ให้ฟังน่ะ
    - เบอร์ดี้ พี่ดู สโนไวท์พี่ว่าสนุกอยู่น่ะ แต่ก็น่ะ แล้วแต่คนชอบอ่ะ แฟนพี่นกก็ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่
    -ปอยหายนานเกินไปเน่อะ มีใครตามตัวเจอมั่งมั้ยเนี่ย แบบว่าคิดถึง
    -คิดถึงคนชื่อ วิทเอ้าท์ด้วยแหล่ะ แอบหนีไปนั่งเล่นเกมส์นี่เอง

น้องผมบอกว่า สโนทไวท์ มันหนีกันตลอดเรื่อง จบแค่เสียบกันตาย เซ็ง มันชอบแบบก่อนหน้านี้มากกว่า ที่จูเลียโรเบิร์ตเล่นอะครับ แต่ก็อย่างว่า น้องผมกับผมชอบแปลกๆ

MIB 3 เพื่อนผมก็ว่าสนุก แต่ผมดูละไม่ค่อยสนุกเท่าไร ภาคนี้มันเกริ่นเนื้อหาความเป็นมาของพระเอก และ คู่หูนะครับ
    ขายหนังมือสอง

http://dvdtook.com/forum/showthread....45#post2643745

ติดได้วิศ ทาง pm หรือ เมล์ tensoplastkub@hotmail.com

โพส
    360

ค่าปกติ

Prometheus : โพรมีธีอุส , การค้นหาต้นกำเนิดของมนุษย์ ที่นำไปสู่จุดจบของโลก (2012)

ใครไปดู Prometheus หนังไซไฟแห่งปี มายัง เม้าส์กัน สนุก และชอบกันป่าว

ส่วนตัวโดยรวมโอเค ทำต้นกำเนิด เอเลี่ยนได้สมศักดิ์ศรีของผ.ก.ก (ริดลีย์ สก็อตต์)

มาตอกย้ำความมีคุณภาพของเขาอย่าง Alien ที่เค้าเคยทำให้โด่งดัง สมัยเรายังสาวๆ

ได้นางเอก มิลลีเนียม (นูมิ ราเพซ) ลูกครึ่งสวีเดน มาอีก หนังเจ๋งดี ใครชอบแนวไซไฟ ไม่ควรพลาดนะค๊าาาาา
    Last edited by dvdkonjon; 10-06-2012 at 11:08.

โพส
    492

ค่าปกติ

สนุกจริงป่าว เมเม่จัง พี่เห็นตัวอย่างแล้วไม่ค่อยกล้าดู กลัวแป๊กอะ

http://dvdtook.com/forum/showthread....45#post2643745

ติดได้วิศ ทาง pm หรือ เมล์ tensoplastkub@hotmail.com

โพส
    133

ค่าปกติ

Prometheus โปสเตอร์น่าดูจังหง่ะเมเม่ คุณเบอร์ดี้ พี่นก พี่เทพ ดูกันไปก่อนเลย ต่อให้ เด่วอารมณ์ผีเข้าสิงอยากดูหนัง ดูทีรวดเลย...หึหึหึ

แว่บ ๆ ดูหน่อย ในบรอด์มีหนังไรลงใหม่ น่าสนจัยบาง... กึ๊บกิ้ววว

สุดท้ายขอเสียงเชียร์ทีมเยอรมันนีหน่อย...หวีดดดหวิ๊ววว

โพส
    360

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by birdy แสดงโพส
    สนุกจริงป่าว เมเม่จัง พี่เห็นตัวอย่างแล้วไม่ค่อยกล้าดู กลัวแป๊กอะ
    แล้วแต่คนชอบอ่ะคะ พี่เบิร์ดดี้ มันออกแนวไซไฟมาก ถ้ามันชอบหนังแนวนี้จริงก็ไม่แนะนำ
    เพราะดูจากผ.ก.ก ก็จะรู้เลยหนังจะออกแนวไหน กระซิบบอกนะคะ ว่า ผ.ก.ก เค้าเป็นคนสร้าง เอเลี่ยน นะคะ

โพส
    492

ค่าปกติ

วันนี้เืพื่อนชวนไปข้าวสาร ใครไปป่าว สนใจตามมาๆๆๆ

โพส
    360

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by birdy แสดงโพส
    น้องผมบอกว่า สโนทไวท์ มันหนีกันตลอดเรื่อง จบแค่เสียบกันตาย เซ็ง มันชอบแบบก่อนหน้านี้มากกว่า ที่จูเลียโรเบิร์ตเล่นอะครับ แต่ก็อย่างว่า น้องผมกับผมชอบแปลกๆ

MIB 3 เพื่อนผมก็ว่าสนุก แต่ผมดูละไม่ค่อยสนุกเท่าไร ภาคนี้มันเกริ่นเนื้อหาความเป็นมาของพระเอก และ คู่หูนะครับ
    MIB 3 เมเม่ ไปดูมาแหละพี่เบิดร์ดี้ หนังไม่ตลกเท่าไร รวมๆก็ดอเค แต่ไม่ถึงกับสนุกมาก แต่โคตรตลกเลย ตรงคนนั่งข้างหลังเมเม่เนี่ย หัวเราะทุกฉาก หัวเราะอยู่คนเดียว ทั้งโรงอ่ะ

ถึงช่วงหนังแบบเงียบๆไม่ขำนะคะพี่ เเต่ชี หัวเราะคนเดียวได้ใจมากกกก อ่ะ

โพส
    492

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by dvdkonjon แสดงโพส

MIB 3 เมเม่ ไปดูมาแหละพี่เบิดร์ดี้ หนังไม่ตลกเท่าไร รวมๆก็ดอเค แต่ไม่ถึงกับสนุกมาก แต่โคตรตลกเลย ตรงคนนั่งข้างหลังเมเม่เนี่ย หัวเราะทุกฉาก หัวเราะอยู่คนเดียว ทั้งโรงอ่ะ

ถึงช่วงหนังแบบเงียบๆไม่ขำนะคะพี่ เเต่ชี หัวเราะคนเดียวได้ใจมากกกก อ่ะ

เม่จัง ไม่หันไปดู เค้าพี้กัญชาอยู่ป่าว 555+

โพรมีธิอุส ไปดูมาละ สนุกกว่าที่คาดไว้นะเม่จัง แม้หนังมันจะอืดไปทั้งเรื่องก็ตาม ทำแนวว่ามนุษย์มาจากไหน ใครสร้างพวกเรา แล้วที่มาที่ไปเอาเลี่ยน แม่งต้องผสมกันหลายรอบกว่าจะกลายพันธ์ นี่เอง ว่าแต่ ถ้าทำภาคต่อน่าจะดี อยากให้ทำว่ามันพัฒนา ไปอย่างไรถึงมาเป็นแบบที่เคยดู มีปากหลายชั้นอะ

แต่โดยรวม สนุกดีนะ เพื่อนแม่งดูสามมิติ ปวดตามาก พี่ดูไม่ได้เลย แต่ก็พอทน

โพส
    360

ค่าปกติ

เม่จัง ไม่หันไปดู เค้าพี้กัญชาอยู่ป่าว 555+

โพรมีธิอุส ไปดูมาละ สนุกกว่าที่คาดไว้นะเม่จัง แม้หนังมันจะอืดไปทั้งเรื่องก็ตาม ทำแนวว่ามนุษย์มาจากไหน ใครสร้างพวกเรา แล้วที่มาที่ไปเอาเลี่ยน แม่งต้องผสมกันหลายรอบกว่าจะกลายพันธ์ นี่เอง ว่าแต่ ถ้าทำภาคต่อน่าจะดี อยากให้ทำว่ามันพัฒนา ไปอย่างไรถึงมาเป็นแบบที่เคยดู มีปากหลายชั้นอะ

แต่โดยรวม สนุกดีนะ เพื่อนแม่งดูสามมิติ ปวดตามาก พี่ดูไม่ได้เลย แต่ก็พอทน
    ที่มันทำอืด เพราะเมเม่ว่า มันคงพล๊อตเรื่องสั้นไปหน่อย แต่ ชอบฉากมันกระชากหัวหุ่นยนต์นะ แบบเฮ้ยอะไรว่ะ เราไม่คิดว่ามันจะกระชาก ตบหัวหลุด !!! 555+ เป็นซีนที่ตกกะใจอ่ะ
    แหมๆๆ แอบแซว ดูสามมิติ เลยหรอ แอบอิจฉา นะเนี่ยว่าแต่เอา ฝาอิชิตันไปเเลกดูหนังฟรีมาป่ะคะ ได้อินเทรน์กะเค้ามั้งป่าว ^_^

โพส
    360

ค่าปกติ

มาๆๆๆ แนะนำหนังหน่อย [10685] Taken เทคเค็น สู้ไม่รู้จักตาย(พากย์ไทย ซับไทย) ภาคแรก สนุกมากคะ ใครยังไม่ได้ดูป๋าเลียมเท่โคดๆ
    ต้องแวะมาหยิบไปชมได้เลบนะคะ เพราะภาค สอง coming soon

ว่าแต่พี่ๆน้องๆ หายไปไหนหมด พี่วิธ น้องปอย พี่เทพ พี่นก มาๆๆ เข้ามาคุยกันหน่อย คิดถึงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

ปล่อยให้เมเม่ คุย กะพีเบริด์ดี้ กันสองคน

Last edited by dvdkonjon; 19-06-2012 at 16:56.

Bookmarks

กฎระเบียบในการโพส