หน้าแรก | Facebook | กฎ กติกา มารยาท | การสนับสนุนเว็บ | ติดต่อเรา | Line ID : @923ykdea
หน้า 36 ของ 403 แรกแรก ... 2634353637384686136 ... สุดท้ายสุดท้าย
กำลังแสดงผลลัพธ์ 351 ถึง 360 ของ 4025

กระทู้: อยากรู้ว่าในนี้มีใครเค้าคุยกันเรื่องซีรีย์ฝรั่งมั่ งค้า อยู่ตรงใหนกันมั่งง่ะ

โพส
    695

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by birdy แสดงโพส
    จะตอบน้องปอยอะป่าวคุณนกก็ เค้าเขินน้าตัวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ หนังแนวพยาบาลกับหมอ แนะนำ Grey anatomy ครับผม แค่ภาคแรกก็ติดหงอมแล้ว
    ฮ่าฮ่าฮาาา ตอบได้น่ารัก น่าชังง่ะ ตะเอง ฮ่าฮ่าาาาาาาาา

โพส
    492

ค่าปกติ

นั่นดิ คุณต้น ทำงัยอะ ผมก้อยากทำบ้าง ง่ายดี ไม่ต้องมาอ่านไปย้อนพิมพ์ไปที

Terminator: The Sarah Connor Chronicles........ดูแล้วสองภาค จะว่างัยดีละ ต้องถามก่อนว่าชอบคนเหล็กมั้ย ถ้าดูแล้วชอบทั้ง 3 ภาค แล้วอยากจะรู้ที่มาต้นสายปลายเหตุ ว่าทำไมถึงมีหุ่นยนต์มาตามล่า พระเอกแบบละเอียดเลยละก็ จงดูครับ ในซีรีย์หุ่นเป็นสาวด้วย น่ารักเชียวล่ะ

Burn Notice...........อันนี้ไม่รู้จักเลยแหะ

Chuck................ฮา สนุกสนานครับ ไม่มีไรมาก แต่ก็ติดพอได้ ผมดู รวดเดียวจบภาคแรกเลยอะ นอนเช้าเลย 555+

ปล. อย่าดูหักโหมกันนะครับ เป็นห่วงทุกท่านจะไม่สบายเอา หนาว อากาศเปลี่ยนละด้วย (ดูดีมะ) อิอิ

โพส
    492

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by RedJohn แสดงโพส
    คุณ birdy เสาร์-อาทิตย์ ผมเช็คหนังให้ แล้ววันจันทร์จะส่งไปให้น่ะครับ
    ไปนอนแล้ว อิอิ
    เอาจริงป่าวครับเนี่ย ผมไม่เกรงใจน้า ลองลิสต์รายชื่อมาดูสิครับ เผื่อจะแบ่งๆคนอื่นที่อยากดูหรือสนใจ แต่ก็ต้องขอบคุณ Red john มากๆนะครับ ที่ฆ่า ลูก เมีย ให้ผมได้ดู แพททริก เจน สนุกๆๆ ใน mentalist 555+

โพส
    1,073

ค่าปกติ

แวะมาทักทายยามดึกค่ะ
    Last edited by gupoiy; 06-11-2010 at 01:18.
    ไม่ขายแล้วจ๊ะ แจกฟรีแล้ว

ใครอยากได้ฟรี รับเงื่อนไขได้ มาเลือกไปเลยค่ะ

v
    v
    v
    v
    v

http://dvdtook.com/forum/showthread.php?65593

โพส
    1,073

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by birdy แสดงโพส
    หนังคุณ ท่าทางจะเยอะมากแหงมๆ ผมไม่กล้าถ่ายรูปมาโชว์อะ ห้องรก หุหุ เดี๋ยวรู้ว่าบ้าการ์ตูนเพราะในห้องการ์ตูนซะเยอะกว่าหนัง เรื่องซอมบี้อันนี้ผมเคยดูฮะ คุณ without หนุกดี ดูแบบไม่คิดไรมากนะ เดี๋ยวมาคุยบ้างว่าผมดูไรอีกนะ แต่ช่วงนี้ที่บ้านยุ่งๆ เลยไม่ได้ดูซะเลย ตอนนี้บ้า the mentalist ด้วยนะครับ ดูภาค 2 อยุ่
    ถ่ายเอามาลงเลยค่ะ ไม่ต้องอายหรอก ปอยก็ดูการ์ตูนเหมือนกันนะ^•^

Quote Originally Posted by without แสดงโพส
    ครับคุณ birdy หนังผมเยอะจิง แต่ถูกซ่อนอยู่ในกล่องลังพลาสติก ไม่ได้เก็บหรอกครับ
    พอดูจบเรื่องไหนสนุก ก็คัดไว้ให้น้องดูต่อ ส่วนที่เหลือก็ทิ้งไปเลย
    มีพวกหนังแผ่นเดียวจบ และก็หนังซีรียส์ แว่บเห็นคุณต้น กะน้องปอยมา
    โชว์ จัดระเบียบซะเรียบร้อย อิจฉา เด๋วแจ้งตำรวจจับเลย หึหึ............
    ซอมบี้ข้างบน น้องปอยแนะนำมาไง มีสองแผ่นเอง สนุกดีแป๊บเดียวจบ
    คิดว่าหมดเดือนจะจัดทำคะแนนที่แต่ละคนให้มา ทำ Ranking ไปเลย
    ให้สมาชิกในบอร์ดได้รู้ ว่าเรื่องไหนน่าดูบาง พวกอยากดูซีรียส์ฝรั่งใหม่ ๆ
    อาจต้องการคำแนะนำ ไม่ต้องเสียเวลาไปเลือกซื้อ บางทีซื้อหนังมา ไม่สนุก
    ก็เสียอารมณ์ แบบที่เราเคยเป็น
    ใจร้าย จะเเจ้งตํารวจจับกันเลยหรอ

โอว ถ้าหนังเรื่องไหนดูแล้วทิ้ง ทิ้งมาถึงสระบุรีบ้างก็ดีนะครับ อิอิ ถ้าไม่รบกวนคุณ without เกินไป

เอามาทิ้งแถวระยองมั่งนะ

ปล. ส่วน ไอ้เจ้า super natural นะ เพื่อนผมก็ว่าหนุก ภาคหลังยิ่งพระเอกตายแล้วฟื้นนี่มันส์มาก มันว่างั้นนะ ผมก็พยายามจะดุให้จบภาคแรกให้ได้ก่อนละกันนะ มีแนะนำมั้ยครับสำหรับเรื่องนี้ว่ามันหนุกแบบวางไม่ลงตอนไหนจะได้รีบดู หรือภาคไหน ลองบอกหน่อยครับ
    ปอยก็พยายามเหมือนกัน แต่ก็ล้มเหลวทุกที

Quote Originally Posted by nokie แสดงโพส
    -ทำแบบคุณต้นไม่เป็นอ่ะ ที่แนบหลายๆคนตอบมาพร้อมกันหุหุ
    -ก็ มาทักทายเพื่อนๆ ก่อนนอน ไม่ทักไม่ได้เลย แบบว่าคิดถึงน่ะค่ะ
    -น้องปอยโมทนาสาธุค่ะ เอาบุญมาฝากพี่ด้วย อยากไปมั่ง แต่หาโอกาสยากจัง เมื่อก่อนชอบไปวัดต่างๆมากเลย
    -คุณ without ดีจังที่เอาเพลง 4400 มาแปะไว้อีก เพราะอันเดิมมันหล่นไปใหนแล้วไม่รู้ พยายามหาแต่หาไม่เจอ ชอบฟังค่ะ เพราะแบบลึกลับดี
    ขอบคุณน่ะค่ะ
    -คุณ kimbery ก็ชอบ series หลายเรื่องที่แนวเดียวกับนกเลย
    -คุณ Nacha มีอะไร update เล่าสู่กันฟังเรื่อยๆน่ะค่ะ
    มีหลายเสียงก็จะเพื่มนำ้หนักความน่าสนใจ ของ series แต่ละเรื่องให้เพื่อนๆ เลือกมาดูตัดสินใจได้ง่ายขึ้น นกคิดว่างั้นน่ะค่ะ
    เดี๋ยวจะเอาบุญมาฝากค่ะ (ทุกคนเลยค่ะ). เดี๋ยวคนอื่นจะน้อยใจ

ที่บ้านปอยจะไปทอดกฐินทุกปี ที่มหาสารคราม ไม่ได้ไป 2-3ปีและ

ถ้าพี่นกจะกดตอบหลายๆคน ก็กด+ข้อความที่จะตอบ แล้วก็กดตอบพร้อมข้อความ

ลองดูนะค่ะ ว่าได้ไหม

Quote Originally Posted by nokie แสดงโพส
    Rome แรกๆจะเรื่อยๆ แต่หลังๆ นกว่ามันส์ดีค่ะ
    ดิบมาก เถื่อนมากเลยหล่ะ ถ้าน้องปอยดูเรื่องนี้คงจะเครียดไป
    แต่นกชอบแนวนี้อยู่แล้วด้วย หนังสงครามเงี้ยะชอบดู,จริงๆก็ชอบหลายแนวอยูถ้ามันสนุกอ่ะ
    เดี๋ยวจะหาเรื่องที่ คุณ Centurion มาดูมั่ง

ขอบคุณน่ะค่ะ
    ยังงี้พี่นกต้องชอบ band of brother เเน่ ปอยจัดให้และ

เห็นเขาว่าเป็นหนังสงครามที่ดังมากๆเลย
    ไม่ขายแล้วจ๊ะ แจกฟรีแล้ว

ใครอยากได้ฟรี รับเงื่อนไขได้ มาเลือกไปเลยค่ะ

v
    v
    v
    v
    v

http://dvdtook.com/forum/showthread.php?65593

โพส
    11

ค่าปกติ

เด๋วหัวค่ำจะลิสต์มาให้ดูน่ะครับ คุณ birdy
    Last edited by RedJohn; 06-12-2010 at 17:22.

โพส
    11

ค่าปกติ

Justified

เรื่องของผู้ช่วยนายอำเภอ เรย์แลน กิฟเวนส์ (ทิโมธี ออลิแฟนท์) ฮีโร่ผู้ซื่อสัตย์ที่กำลังกลับมาสู่ชีวิตเก่า ชอบสวมหมวกสเตทสัน และรองเท้าบู๊ตคาวบอย เหน็บปืนไว้ข้างลำตัวในซองหนังคาดเอว ซึ่งเป็นอาวุธอย่างเดียวที่เขาจะชักออกมาใช้ยาม
    จำเป็น และถ้าชักออกมาเมื่อไหร่ หมายความว่ายิงเพื่อสังหาร เพราะเขาคิดว่านั่นคือจุดมุ่งหมายของการใช้ปืน

เรย์แลนเกิดและเติบโตบริเวณภูมิประเทศเนินเขาของเคนตั๊กกีตะวันออก ชื่อเมืองฮาร์แลนที่ที่เขาเคยเล่นบอล จีบสาว และขุดเหมืองถ่าน ขณะอายุ 19 ปี เขาจากฮาร์แลนมาและหมายมั่นจะเป็นนายอำเภอ บัดนี้หลายปีผ่านมา หลังจากยิงผู้ร้ายคนหนึ่งในโรงแรมที่ไมอามี ทำให้เป็นที่ขุ่นเคืองใจของผู้ใหญ่ระดับสูง เรย์แลนถูกลงโทษ (หรือจะเป็นโชคชะตา)ให้ต้องกลับมายังสถานที่ที่เขาเคยลั่นคำพูดว่าจะไม่กลับมาอีก แต่การได้กลับมาเคนตั๊กกี เรย์แลนก็ต้องเผชิญกับอดีตที่เต็มไปด้วยคนคุ้นเคยในอดีตมากมาย ได้แก่ เพื่อนเก่าของเขาที่เคยขุดถ่านด้วยกัน บัดนี้กลายเป็นผู้ร้ายหลบหนีปล้นธนาคาร บอยด์ คราวเดอร์ (วอลทัน ก๊อกกินส์ จาก The Shield) , เอวา คราวเดอร์(โจแอล คาร์เทอร์ จาก Monk, CSI: Miami) เชียร์ลีดเดอร์ที่เขาเคยชอบสมัยเด็ก, อดีตภรรยาของเขา วิโนนา (นาตาลี ซี จาก Hung, Dirty Sexy Money) และคนที่สำคัญที่สุดในชีวิตในอดีตของเรย์แลน คือพ่อของเขาผู้เป็นอาชญากรมาตลอดชีวิตอาร์โล (เรย์มอนด์ แบร์รี่ จาก Cold Case, Training Day) (อ้างอิงจาก series2u.com)

Last edited by RedJohn; 18-12-2010 at 23:05.

โพส
    11

ค่าปกติ

Paradox BBC (UK)

ภาพเหตุการณ์หายนะ เกิดขึ้นในอนาคตข้างหน้า ภายในไม่กี่ชั่วโมง ไม่รู้ใครส่งสัญญาณภาพผ่านดาวเทียมมา

แต่แน่นอนเหตุการณ์เหล่านั้น ต้องอุบัติขึ้น พวกเขาจะต้องหยุดเปลี่ยนแปลงเหตุการณ์หายนะในอนาคตนั้นให้ได้

แล้วจะทำได้ไหม ต้องดู.......

Last edited by RedJohn; 19-12-2010 at 00:05.

โพส
    11

ค่าปกติ

คุณ birdy มี
    - paradox 3 แผ่นจบ
    - justified ขาด แผ่น2 หาย 555+ 7แผ่นจบ
    - person unknown 7 แผ่น จบ
    Last edited by RedJohn; 06-12-2010 at 17:23.

โพส
    695

ค่าปกติ

ขอบคุณค่ะน้องปอย สำหรับ Band of Brother

Bookmarks

กฎระเบียบในการโพส