หน้าแรก | Facebook | กฎ กติกา มารยาท | การสนับสนุนเว็บ | ติดต่อเรา | Line ID : @923ykdea
หน้า 37 ของ 403 แรกแรก ... 2735363738394787137 ... สุดท้ายสุดท้าย
กำลังแสดงผลลัพธ์ 361 ถึง 370 ของ 4025

กระทู้: อยากรู้ว่าในนี้มีใครเค้าคุยกันเรื่องซีรีย์ฝรั่งมั่ งค้า อยู่ตรงใหนกันมั่งง่ะ

โพส
    695

ค่าปกติ

เรื่อง justified พระเอกหล่อดี แล้วเนื้อเรื่องสนุกป่าวค่ะ

ต้น รถฟักทอง Guest

ค่าปกติ

เดี๋ยวสั่งรอบหน้าต้องสั่งมาดูบ้างแล้ว super natural เนี่ย น่าดูจังเลยครับ

Quote Originally Posted by without แสดงโพส
    ผมมีแต่แผ่นขาว ไม่สกรีน เอาป่ะล่ะ ดูจบภาค 1-2 แล้ว
    ภาค 3-4 ผมดูอยู่ ถ้าเอาก็ พีเอ็มมาบอกแล้วกันคุณต้น
    เด๋วส่งไปให้ ยังไงก็ทิ้งอยู่แล้ว

Quote Originally Posted by birdy แสดงโพส
    โอว ถ้าหนังเรื่องไหนดูแล้วทิ้ง ทิ้งมาถึงสระบุรีบ้างก็ดีนะครับ อิอิ ถ้าไม่รบกวนคุณ without เกินไป

ปล. ส่วน ไอ้เจ้า super natural นะ เพื่อนผมก็ว่าหนุก ภาคหลังยิ่งพระเอกตายแล้วฟื้นนี่มันส์มาก มันว่างั้นนะ ผมก็พยายามจะดุให้จบภาคแรกให้ได้ก่อนละกันนะ มีแนะนำมั้ยครับสำหรับเรื่องนี้ว่ามันหนุกแบบวางไม่ลงตอนไหนจะได้รีบดู หรือภาคไหน ลองบอกหน่อยครับ
    ขอบคุณมาก ๆ เลยครับ

ไม่อยากรบกวนเลยอะ ครับ ผมคงยังไม่ว่างดู เอาไว้ให้คนที่มีเวลาดูตอนนี้จะมีประโยชน์ที่สุดครับ

นี่ไง ผมว่าส่งให้คุณเบอร์ดี้น่าจะดีกว่านะครับ อิอิ

ขอบคุณอีกครั้งคร๊าบบ

ต้น รถฟักทอง Guest

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by birdy แสดงโพส
    นั่นดิ คุณต้น ทำงัยอะ ผมก้อยากทำบ้าง ง่ายดี ไม่ต้องมาอ่านไปย้อนพิมพ์ไปที

Quote Originally Posted by nokie แสดงโพส
    -ทำแบบคุณต้นไม่เป็นอ่ะ ที่แนบหลายๆคนตอบมาพร้อมกันหุหุ

Quote Originally Posted by gupoiy แสดงโพส

ถ้าพี่นกจะกดตอบหลายๆคน ก็กด+ข้อความที่จะตอบ แล้วก็กดตอบพร้อมข้อความ

ลองดูนะค่ะ ว่าได้ไหม
    นั่นไง น้องปอยมาบอกวิธีแล้ว ไม่ยากเลยครับ

โพส
    1,073

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by ต้น รถฟักทอง แสดงโพส
    นั่นไง น้องปอยมาบอกวิธีแล้ว ไม่ยากเลยครับ
    ใช่คะ ไม่ยากเลย
    ไม่ขายแล้วจ๊ะ แจกฟรีแล้ว

ใครอยากได้ฟรี รับเงื่อนไขได้ มาเลือกไปเลยค่ะ

v
    v
    v
    v
    v

http://dvdtook.com/forum/showthread.php?65593

โพส
    68

ค่าปกติ

เรื่อง True Blood, The Vampire Diary หนังแวมไพร์เหมือนกันแต่สนุกต่างกันค่ะ
    Gossip Girl ก็หนุก แฟชั่นสวยๆ ซุบซิบผ่านเวปไซต์ ความสัมพันธ์ระหว่างเพื่อน โอยเยอะ ไม่รุจะอธิบายไงลองดูเองดีกว่า
    The Tudors เป็นแนวประวัติศาสตร์อังกฤษ สนุก ดูจบได้ความรู้พอคุยกับชาวบ้านได้ เซ็กส์เพียบพอๆกับTrue Bloodเลยทีเดียว พระเอกตอนหนุ่มหล่อโฮก
    แหะๆ ดูแล้วมาแชร์กันหน่อยนะคะว่าชอบเหมือนกันป่าว อิอิ

โพส
    118

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by without แสดงโพส
    Pretty Little Liar -- ใครคือคนฆาตกรฆ่าแอลลิสัน? ใครคือ A ค่อยส่งข้อความถึงเด็กสาวทั้งสี่ที่เป็นเพื่อนแอลลิสัน? แล้วเด็กสาวทั้ง 4 กับแอลลิสัน ไปทำผิดเรื่องอะไรมาก่อนแอลลิสันจะถูกฆาตกรรม?
    -- เคยเป็นหนังใหญ่ แล้วได้นำมาทำลงเป็นซีรียส์อีกครั้ง

เรื่องนี้เคยอ่านเป็นหนังสือของสนพ.Bliss ชื่อเรื่อง"เพื่อนสนิทคิดไม่ซื่อ" รู้สึกตอนนี้จะมีถึงเล่ม8แล้ว แต่เราอ่านถึงแค่เล่ม3เอง เบื่อซะก่อน
    คือมันก็ลุ้นดีอ่ะนะว่าใครเป็นA แต่เนื้อเรื่องเราว่ามันก็วนไปวนมา เป็นแนววัยรุ่นทั่วๆไปอ่ะ ไม่รู้สร้างเป็นซีรี่ย์จะสนุกมั้ย แต่คาดว่าคงจะสั่งมาลองดู (สั่งไว้ก่อน ดูไม่ดูอีกเรื่อง ประจำเลยเรา)

ตอนนี้ดูChuck S.3อยู่จะจบละ สนุกดี รู้สึกได้ว่าในภาคนี้ชัดมีความเป็นสายลับมากขึ้น (สู้เก่งขึ้นด้วย) แถมยังมีสมาชิกใหม่สุดหล่อในทีมด้วย (พี่ซุปเปอร์แมนนนนน)
    แล้วก็อีกคนในตอนท้ายๆที่....เอิ่ม มายังไง....เอาเป็นว่าสนุกสนานดีค่ะ ยังคงเอกลักษณ์ความฮาแบบพิลึกพิลั่นของเพื่อนร่วมงานเหมือนเคย

คิวต่อไปคงคุ้ยFalicity มาดูซะที

โพส
    695

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by minibatman แสดงโพส
    เรื่อง True Blood, The Vampire Diary หนังแวมไพร์เหมือนกันแต่สนุกต่างกันค่ะ
    Gossip Girl ก็หนุก แฟชั่นสวยๆ ซุบซิบผ่านเวปไซต์ ความสัมพันธ์ระหว่างเพื่อน โอยเยอะ ไม่รุจะอธิบายไงลองดูเองดีกว่า
    The Tudors เป็นแนวประวัติศาสตร์อังกฤษ สนุก ดูจบได้ความรู้พอคุยกับชาวบ้านได้ เซ็กส์เพียบพอๆกับTrue Bloodเลยทีเดียว พระเอกตอนหนุ่มหล่อโฮก
    แหะๆ ดูแล้วมาแชร์กันหน่อยนะคะว่าชอบเหมือนกันป่าว อิอิ
    ที่พูดมายังไม่ได้ดูซักเรื่องเลย กำลังรอคิวอยู่
    The Tudors เนี่ยรอเพื่อนๆ มาคุยให้ฟังอยู่ เพราะลังเลใจจดใจจ่ออยู่นาน ว่าจะหนุกมั้ย ตอนนี้มีคนเชียร์แล้ว เลยตัดสินได้แล้วค่ะ ขอบคุณค่ะ
    อยากดูที่ว่าพระเอกหล่อโฮกอ่ะค่ะ ว่าโฮกเป็นยังงัย อิอิ

Quote Originally Posted by gupoiy แสดงโพส
    ใช่คะ ไม่ยากเลย
    กำลังลองทำอยู่ ณบัดนี้ค่ะ น่าจะได้น่ะ สารคามหนาวยังค่ะ

ตอนที่ผมเริ่มดูซีรียส์ฝรั่งอย่างจริงจัง ผมติดตามอยู่สามเรื่อง Prison Break, Supernatural, Lost แต่สุดท้ายมาชอบเรื่อง Dead Zone มากที่สุด อิอิ
    อ้ะอ้าา เพิ่งรุ้ว่า Dead Zone สนุก เพราะถ้าผ่าน 3 เรื่องนั้นมาแล้ว
    เชื่อเลยว่า Dead Zone น่าจะอยู่อันดับต้นๆ ได้น่ะเนี่ย พูดซะทำให้อยากดูอย่างแรง ไม่พลาดแน่นอนเรื่องนี้

Quote Originally Posted by kimberly แสดงโพส
    เรื่องนี้เคยอ่านเป็นหนังสือของสนพ.Bliss ชื่อเรื่อง"เพื่อนสนิทคิดไม่ซื่อ" รู้สึกตอนนี้จะมีถึงเล่ม8แล้ว แต่เราอ่านถึงแค่เล่ม3เอง เบื่อซะก่อน
    คือมันก็ลุ้นดีอ่ะนะว่าใครเป็นA แต่เนื้อเรื่องเราว่ามันก็วนไปวนมา เป็นแนววัยรุ่นทั่วๆไปอ่ะ ไม่รู้สร้างเป็นซีรี่ย์จะสนุกมั้ย แต่คาดว่าคงจะสั่งมาลองดู (สั่งไว้ก่อน ดูไม่ดูอีกเรื่อง ประจำเลยเรา)

ตอนนี้ดูChuck S.3อยู่จะจบละ สนุกดี รู้สึกได้ว่าในภาคนี้ชัดมีความเป็นสายลับมากขึ้น (สู้เก่งขึ้นด้วย) แถมยังมีสมาชิกใหม่สุดหล่อในทีมด้วย (พี่ซุปเปอร์แมนนนนน)
    แล้วก็อีกคนในตอนท้ายๆที่....เอิ่ม มายังไง....เอาเป็นว่าสนุกสนานดีค่ะ ยังคงเอกลักษณ์ความฮาแบบพิลึกพิลั่นของเพื่อนร่วมงานเหมือนเคย

คิวต่อไปคงคุ้ยFalicity มาดูซะที
    คุณ kimberly ถ้าดูเรื่อง Falicity จบเมื่อไหร่อย่าลืมมาเล่าน่่ะค่ะ อยากว่าเรื่องนี้เป็นงัยบ้างง่ะค่ะ

น้อง birdy วันนี้จะออน มั้ยน้อ ไม่เห็นหน้าเลย เหมือนจะคิดถึงน้องอ่ะค่ะ ฮ่าอ่าา

โพส
    492

ค่าปกติ

ตอนที่ผมเริ่มดูซีรียส์ฝรั่งอย่างจริงจัง ผมติดตามอยู่สามเรื่อง Prison Break, Supernatural, Lost แต่สุดท้ายมาชอบเรื่อง Dead Zone มากที่สุด อิอิ

เรื่องแรก prison break เช่นกันครับ แต่ชอบแค่ 2 ภาคนะ ภาคอื่นดูไม่ไหว แม่งทำซะหายสนุกหมดเลย ไม่น่าทำต่ออีกนะภาคหลังๆผมว่า ผมว่ามันสนุกที่พระเอกไปสักตัวมาแล้ว แต่ละตอนมานั่งคิด นั่งลุ้นไปกับมันว่าจะเอางัยต่อวะ ไม่ใช่ว่า ภาคหลังๆ มันมานั่งแก้ปัญหาเฉพาะหน้าซะเดาได้หมดเซ็ง

ปล. ว่าแต่ ทุกคน ดูเรื่องอะไรเรื่องแรกกันนะครับ

โพส
    492

ค่าปกติ

คุณ kimberly ถ้าดูเรื่อง Falicity จบเมื่อไหร่อย่าลืมมาเล่าน่่ะค่ะ อยากว่าเรื่องนี้เป็นงัยบ้างง่ะค่ะ

น้อง birdy วันนี้จะออน มั้ยน้อ ไม่เห็นหน้าเลย เหมือนจะคิดถึงน้องอ่ะค่ะ ฮ่าอ่าา[/QUOTE]

ทำไมเค้า ทำแบบคนอื่นๆ ไม่ได้ละเนี่ย เช๊ย เชย อะ ปี้สาวสวยนุ๊กกี้ ก็ทำได้ไปอีกคนละ ฮือๆๆๆ งัยก็สวัสดีทุกคนนะครับ

โพส
    492

ค่าปกติ

ว่าแต่ ทุกคนดูซีรีย์เรื่องไหน เป็นเรื่องแรกกันครับ

เดาเอาว่า 80 % น่าจะเป็น prison break เหมือนผมหรือป่าวเอ่ย ???

ปล. ปอยครับผม ช่วยวานบอกวิธีลงรูปทีสิครับ ทำไม่เป็นเหมือนกัน 555+ เค้าอายนะเนี่ยตัว ทำไม่เป็นอะ วันนี้แวะไปสวนฯ มา กำลังบ้าทำตู้ไม้น้ำครับผม มีลอดช่องมาฝากทุกคนด้วยน้า มารับไปกินกันเร็ว แต่ในถุงแม่งดันมีแมลงสาบมาด้วยนี่สิ ผมเกือบหลุดแต๋วแตกมาละ

Bookmarks

กฎระเบียบในการโพส