หน้าแรก | Facebook | กฎ กติกา มารยาท | การสนับสนุนเว็บ | ติดต่อเรา | Line ID : @923ykdea
หน้า 54 ของ 403 แรกแรก ... 444525354555664104154 ... สุดท้ายสุดท้าย
กำลังแสดงผลลัพธ์ 531 ถึง 540 ของ 4025

กระทู้: อยากรู้ว่าในนี้มีใครเค้าคุยกันเรื่องซีรีย์ฝรั่งมั่ งค้า อยู่ตรงใหนกันมั่งง่ะ

โพส
    3

ค่าปกติ

ที่ทำสีเหลืองไว้เพราะข้อความนั้นเป็นสปอยเนื้อหาอะคะ กันคนที่ยังไม่ได้ดูเรื่องนั้นๆมาอ่าน เด๋วกลัวเสียอรรถรถ

เป็นสิ่งที่บอร์ดหนังส่วนใหญ่ใช้เวลาจะสปอยเนื้อหาอะคะ

เอาเม้าท์ลากข้อความที่เป็นสีเหลืองจึงอ่านได้คะพี่

เด๋วกลับไปดู house ดีกว่า เห็นคนชอบเยอะดีนะ น่าจะสนุกนา

Quote Originally Posted by nokie แสดงโพส
    หวัดดีค่ะน้อง Eric ยินดีต้อนรับสู่บ้านใหม่จ้า
    แวะมาคุยกานทุกวันนะค่ะ
    ทำตัวอักษรเป็นสีเหลือง อ่านไม่รู้เรื่องเลยค่ะ มันอ่านยากมากเลย
    ซีรีย์ฝรั่งเห็นหลายเรื่อง เลยที่เพื่อนดู season แรกๆแล้วเอื่อยไม่สนุก แต่พอ แผ่นหลังๆสนุกมาก
    ยังงัยถ้ามีอยู่ ลองตามต่อน่ะค่ะ เห็นเชียร์กันเยอะ น่าจะสนุก

โพส
    26

ค่าปกติ

เดี๋ยวเค้าจะหาว่าเกรียนใช่ไหมครับ เลยต้องทำสีเหลีอง

Quote Originally Posted by Eric_Kibum แสดงโพส
    ที่ทำสีเหลืองไว้เพราะข้อความนั้นเป็นสปอยเนื้อหาอะคะ กันคนที่ยังไม่ได้ดูเรื่องนั้นๆมาอ่าน เด๋วกลัวเสียอรรถรถ

เป็นสิ่งที่บอร์ดหนังส่วนใหญ่ใช้เวลาจะสปอยเนื้อหาอะคะ

เอาเม้าท์ลากข้อความที่เป็นสีเหลืองจึงอ่านได้คะพี่

เด๋วกลับไปดู house ดีกว่า เห็นคนชอบเยอะดีนะ น่าจะสนุกนา

โพส
    68

ค่าปกติ

เย้ เย้ มีแฟนTrue Blood เพิ่มอีกแล้ว

โพส
    1,073

ค่าปกติ

ใช่ค่ะปอยชอบเรื่องนี้มาก เก็บซีซั่น3 ไว้ดูวันที่ว่างจริงๆ

จะดูให้จบภายในวันเดียวเลย

ปอยก็ไม่เข้าใจนางเอก ตังก็มี ทำไมไม่ไปทำฟันอะไรให้มันดูดีกว่านี้

แต่มันก็เป็นเสน่ห์ของเขานะค่ะ ดูๆไปก็ชิน ฮ่าๆๆ

Quote Originally Posted by without แสดงโพส
    นั่นจิ งงน่ะเนี่ย ดูตอนแรก เห็น สาวผมบลอนด์ยาวติ๊งต๊อง ๆ ฟันหน้าห่าง พูดเก่งมาก เป็นสาวเสริฟ์เข้าไปช่วยแวมไพร์
    สนุกตรงไหนเนี่ย...แต่คนดูเยอะ ทำเอางงน่ะเนี่ย...สงสัยต้องดูต่ออีกหน่อย....ที่แน่ ๆ น้องปอยกะคุณนกหลงลึกเรื่องนี้ไปแล้วหล่ะ 555+
    ไม่ขายแล้วจ๊ะ แจกฟรีแล้ว

ใครอยากได้ฟรี รับเงื่อนไขได้ มาเลือกไปเลยค่ะ

v
    v
    v
    v
    v

http://dvdtook.com/forum/showthread.php?65593

ที่ตั้ง
    Chiangmai
    โพส
    116

ค่าปกติ

Last edited by nicha35; 24-11-2010 at 15:54.

โพส
    695

ค่าปกติ

อั่นแน่..ไปลอยกะทงหลงทาง ที่ไหนกันค่ะ..หาแม่ใหม่ให้ลูกๆได้มั้ยเอ่ย
    เด๋วแอบไปฟ้องแม่ที่บ้านเน้ออ...ฮิฮิ
    Quote Originally Posted by npa แสดงโพส
    เป็นความคิดที่ดี เอาด้วยๆๆ
    ใช่ค่ะชอบมาก..ชอบอีริด หล่อและเท่ห์จิงเลยยย
    พี่ชอบตัวละครหลายคนในนั้นน่ะค่ะ ชอบพระเอก, เอริค,
    เจสสิก้า (น่ารักมากๆ ยิ่งเวลาแยกเขี้ยวโดยไม่ตั้งใจ พอรู้ตัวก็รีบเอามือปิดปาก โอ้แม่ น่ารักจิงเลย)
    ทาร่าหลังๆนี่ก็ชอบน่ะ (เธอบ้าดีเดือด), น้องชายนางเอกก็ชอบน่ะ(แบบงี่เง่ามาก จนบางทีก็ขำๆ)
    ปอยยังดู House MD เหมือนเดิมเลย ดูจบเร็วจัง สงสัยพี่นกจะชอบมาก

แล้วพี่นกแอบเทใจไปให้อิริคมั่งป่าว (ชื่อถูกไหม จำไม่ค่อยได้)[/QUOTE]

Quote Originally Posted by minibatman แสดงโพส
    เย้ เย้ มีแฟนTrue Blood เพิ่มอีกแล้ว

ต้องดูต่อน่ะ ขอบอกว่าจะต้องหลงรักเรื่องนี้ เดินเรื่องได้ตื่นเต้นตลอด ไม่น่าเบื่อ แรกๆอาจจะไม่ค่อยมีไร แต่ดูไปอีกหน่อยเหอะนะจ้ะ
    Quote Originally Posted by without แสดงโพส
    นั่นจิ งงน่ะเนี่ย ดูตอนแรก เห็น สาวผมบลอนด์ยาวติ๊งต๊อง ๆ ฟันหน้าห่าง พูดเก่งมาก เป็นสาวเสริฟ์เข้าไปช่วยแวมไพร์
    สนุกตรงไหนเนี่ย...แต่คนดูเยอะ ทำเอางงน่ะเนี่ย...สงสัยต้องดูต่ออีกหน่อย....ที่แน่ ๆ น้องปอยกะคุณนกหลงลึกเรื่องนี้ไปแล้วหล่ะ 555+
    Quote Originally Posted by gupoiy แสดงโพส
    ใช่ค่ะปอยชอบเรื่องนี้มาก เก็บซีซั่น3 ไว้ดูวันที่ว่างจริงๆ

จะดูให้จบภายในวันเดียวเลย

ปอยก็ไม่เข้าใจนางเอก ตังก็มี ทำไมไม่ไปทำฟันอะไรให้มันดูดีกว่านี้

แต่มันก็เป็นเสน่ห์ของเขานะค่ะ ดูๆไปก็ชิน ฮ่าๆๆ

โพส
    695

ค่าปกติ

เห็นด้วยค่ะ เพลงเพราะ น่ารักดี ฟังสบายๆ
    คุณ Nicha แถมแปลมาให้ด้วย ฟังแล้วยิ่งได้อารมณ์มากขึ้น เพราะรู้ความหมาย น่าร้ากกก

ใกล้คริสมาส เด๋วหาถุงเท้ามาแขวน มั่งดีก่า เลียนแบบคุณ without อิฮิ
    แต่ว่าที่บ้านไม่มีปล่องควันเหมือนกัน..ทำงัยดี อยากได้ของขวัญอ่ะ

ที่ตั้ง
    Chiangmai
    โพส
    116

ค่าปกติ

เพลงเพราะน่ารักดีอ่าคับคุณ nicha version Ally Mcbeal เหรอครับ แฟนเรื่องนี้ตัวยงเลยแน่ หุหุ
    ใกล้คริสมาสแย้ววุ้ย ต้องไปหาถุงเท้ามาแขวนไว้หัวเตียงก่อน แต่เอ๊ะ บ้านผมไม่มีปล่องไฟ ซานต้าจะ
    เข้ามาทางไหนเนี่ย...(แซวน่ะคับ จากเพลง อิอิ)
    Quote Originally Posted by nokie แสดงโพส
    เห็นด้วยค่ะ เพลงเพราะ น่ารักดี ฟังสบายๆ
    คุณ Nicha แถมแปลมาให้ด้วย ฟังแล้วยิ่งได้อารมณ์มากขึ้น เพราะรู้ความหมาย น่าร้ากกก

ใกล้คริสมาส เด๋วหาถุงเท้ามาแขวน มั่งดีก่า เลียนแบบคุณ without อิฮิ
    แต่ว่าที่บ้านไม่มีปล่องควันเหมือนกัน..ทำงัยดี อยากได้ของขวัญอ่ะ
    Last edited by nicha35; 24-11-2010 at 15:50.

โพส
    492

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by Eric_Kibum แสดงโพส
    flash forward ดูอยู่เหมือนกาน สนุกดี

แต่ด้านบนคนไม่เคยดูอย่าเผลออ่านละ สปอยเต็มๆเลย

เราขอสปอยมั่งนิดหน่อยละกาน แต่ทำสีเหลืองไว้นะ (สำหรับคนที่ดูแล้ว)

บอกตามตรงไม่ชอบเรื่องภาพอนาคตเกี่ยวกับเรื่องเมียพระเอก พระเอก และอีกคนนึงนั่นเลย น่ารำคาญอะ สงสัยเพราะมันเป็นเรื่องๆรักๆ มัวแต่รแวงกันอยู่นั่นอะ

ของคนอื่นเราว่าน่าสนใจกว่า อย่างของเจนิส ไบรส์ นิโคล ยังน่าสนใจกว่า ขนาดของดีมีททรีที่ไม่เห็นภาพเลยยังน่าสนใจกว่า (เป็นความเห็นส่วนตัวนะ)

แต่เสียดายที่ไม่สร้างต่อนะ ดันมาทิ้งปมให้อยากดูต่อตอนจบ

ส่วนเรื่อง house เคยดูไป 2 ตอน ก็เฉยๆอะ เลยไม่ได้ดูต่อ แต่เห็นหลายคนว่าหนุก สงสัยต้องลองดูให้จบซีซั่นแล้วมั้ง
    อ้าว มันไม่ทำต่อภาค 2 หรอกหรอ โอว ตู นั่งดูตาแฉะเลย ไม่มีภาคต่อให้ดูอีก เอาเนอะ ค่อยว่ากันอีกรอบนึง

ปล. สวีดัด ทุกคนครับป๋ม .........................มาแล้วครับ จะรีบๆไปไหนๆ พักเดี๋ยวนึงซี่

โพส
    492

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by RedJohn แสดงโพส
    ว่าจะเดินไปลอยกระทงวัดแถวบ้านอ่ะครับ วันนี้ของทุกปี รถจะติดมาก ๆ (ตอนเย็นถึงสามทุ่ม)
    เดินไปวัด สองข้างทางจะมีแต่ของกิน+กระทงขาย หนุ่ม ๆ สาวๆ เยอะ หน้าวัดก็มีตลาดนัด ว่าจะพาลูกชายไปหาแม่ใหม่สักคนสองคนครับ กร๊าก ๆ ๆ
    ระวังตัวไว้นะครับ กลับบ้านมาจะเจอ ศพเมียที่ผมฆ่าทิ้งไว้ให้นะ แพททริค อิอิ ............... ผมละเกลียดเทศกาลอ่ะ รู้สึกตื่นเต้นนะชอบคนเยอะๆ แต่ก็ไม่ชอบด้วย งงตัวเองวุ้ย แต่ไม่ได้ลอยมาตั้งแต่ม.ต้นที่เคยทำกระทงส่งครูแล้วนะ

Bookmarks

กฎระเบียบในการโพส