หน้าแรก | Facebook | กฎ กติกา มารยาท | การสนับสนุนเว็บ | ติดต่อเรา | Line ID : @923ykdea
หน้า 72 ของ 403 แรกแรก ... 2262707172737482122172 ... สุดท้ายสุดท้าย
กำลังแสดงผลลัพธ์ 711 ถึง 720 ของ 4025

กระทู้: อยากรู้ว่าในนี้มีใครเค้าคุยกันเรื่องซีรีย์ฝรั่งมั่ งค้า อยู่ตรงใหนกันมั่งง่ะ

โพส
    1,073

ค่าปกติ

เรียกว่าจําใจทนดีกว่าค่ะ เพราะเมื่อก่อนปอยเช่าห้องอยู่ แล้วแฟนปอยก็มาอยู่ด้วย

ไล่ก็ไม่ไป พอบ้านปอยสร้างเสร็จปอยก็ย้ายมาอยู่คนเดียวค่ะ แล้วปอยก็ไม่ได้ติดต่อไปอีกเลย

เลิกขาด&ลาก่อน ถ้าปอยไปอยู่บ้านผู้ชายคนนี้นะ ปอยหนีออกมาตั้งนานและ @__@

Quote Originally Posted by birdy แสดงโพส
    .............ผู้หญิงนี่ก็แปลกจริงๆนะฮะ เจอแบบนี้มาหลายเคสเหมือนกัน ทั้งฟังมาแล้วก็ได้เห็นเอง แม่งแล้วจะทนผู้ชายอย่างนั่นทำไมไม่เข้าใจ เสียดายเวลา 4 ปีแทนปอย จริงๆ สวัสดีทุกคนนะครับ คุณต้นฟักทอง คุณ เทพ คุณเรดจอน (...) พ่อค้าสองชื่อ 555+ ใครอีกหนอลืม พักนี้ไม่ค่อยได้เล่น ดูเรื่อง person unknown กับ invasion อยู่
    ไม่ขายแล้วจ๊ะ แจกฟรีแล้ว

ใครอยากได้ฟรี รับเงื่อนไขได้ มาเลือกไปเลยค่ะ

v
    v
    v
    v
    v

http://dvdtook.com/forum/showthread.php?65593

โพส
    1,073

ค่าปกติ

สวัสดีค่ะ...พี่birdy

หายไปไหนมาเนี๊ย หายไปซะนานเลย
    ไม่ขายแล้วจ๊ะ แจกฟรีแล้ว

ใครอยากได้ฟรี รับเงื่อนไขได้ มาเลือกไปเลยค่ะ

v
    v
    v
    v
    v

http://dvdtook.com/forum/showthread.php?65593

ที่ตั้ง
    Chiangmai
    โพส
    116

ค่าปกติ

..........................................
    Last edited by nicha35; 22-12-2010 at 21:52.

ที่ตั้ง
    Chiangmai
    โพส
    116

ค่าปกติ

..........................................
    Last edited by nicha35; 22-12-2010 at 21:53.

ที่ตั้ง
    Chiangmai
    โพส
    116

ค่าปกติ

.................................
    Last edited by nicha35; 22-12-2010 at 21:53.

ที่ตั้ง
    Chiangmai
    โพส
    116

ค่าปกติ

No hard feeling. ชอบในความแตกต่างค่ะ ตอนนี้กำลังอินน์กับป๋ากิ๊บส์ แต่ไม่ได้ดูป๋ากิ๊บส์เรื่องเดียวนะคะ หยิบเรื่องอื่นมาดูสลับกันค่ะ
    เป็นคนชอบดูวันละหลายๆ เรื่อง ไม่ชอบตะลุยดูเรื่องเดียวติดต่อกันจบซีซั่น หยิบ The Good Wifeมาดูด้วยค่ะ

Quote Originally Posted by without แสดงโพส
    คุณ nicha อย่าเข้าใจผิดน่ะครับ เรื่อง Human Target นิ ผมเล็งมานานแล้วหล่ะ ตั้งแต่ทยอยไล่ออกมาทีละแผ่น ตอนนี้จบซีซั่น 1
    ไปที่ 6 แผ่น ซีซั่น 2 เริ่มทยอยมาต่อแล้ว ดูข้อมูลจากด้านนอก เห็นหลายเสียงเลยชอบเรื่องนี้ คิดว่าสนุกแน่ ผมอ่านข้อความนี้อัน
    เดียวด้านบนในโพสต์ แต่ล่างจากนั้นไม่กล้าอ่านเลย เพราะผมใกล้จะดูแล้วหล่ะเรื่องนี้

(คอหนังแอ๊คชั่นต้องดูเรื่องนี้ Human Target แนวบอดี้การ์ดให้กับคนที่ถูกตามฆ่า บู๊ได้ใจทีเดียว)

การที่คุณ nicha มาพรีวิวให้ดูเนี่ย หลายคนต้องขอบคุณคุณ nicha แล้วหล่ะที่สละเวลามาหาข้อมูลให้หลาย ๆ คนที่เข้ามาอ่าน
    พูดตามตรง ผมไม่เคยรำคาญคุณ nicha เลย แต่กลับดีใจซะอีกที่มีเพื่อนรักหนังมาช่วยกันพรีวิว พรีวิวหนังก็ถือเป็นความสุขอย่าง
    นึง ดูหนังแล้ว ชอบ มีปฎิกิริยากะหนังด้านบวก ประทับใจ สิ่งเล็ก ๆ น้อยในนั้น แล้วแสดงออกมาโดยการได้เล่า ได้คุยเกี่ยวกะหนังนั่นออกมา
    รู้สึกเลยว่ามีความสุขเกิดขึ้นกะตัวเราเอง อันนี้สำคัญเลย (หลายครั้งที่ผมก็ลืมคนอ่านไปเลยน่ะ ว่าชอบ หรือไม่ชอบ แต่รู้สึกสุขของผมต้องมาก่อนอื่น เหอ ๆ)

ดาราแสดงฝ่ายชายในเรื่องนี้หล่อมากค่ะ เขาคือพระเอกซีรี่ส์ดังเรื่อง Sex and the City นั่นก็คือChris Noth คงจำหน้ากันได้นะคะ เขาแสดงเป็นปีเตอร์ ฟลอริค สามีของเอลิเซีย อดีตอัยการเขต ที่กำลังลงสมัครรับเลือกตั้งใหม่ในซีซั่น 2 ซึ่งในซีซั่นนี้เขาจะได้รับตำแหน่งกลับคืนมามั้ย
    Chris Noth แสดงเป็นปีเตอร์ ฟลอริคได้ดีสมบทบาทกับบุคลิกของอัยการเขตแสนฉลาด เขาเป็นผู้ชายที่ตั้งความหวังว่าจะได้รับการให้อภัยจากภรรยาตนเองในความผิดที่เคยนอกใจเธอ

The Good Wife - Nine Hours - Extended Promo

โพส
    316

ค่าปกติ

ขอบคุณคุณ Nicha มากครับสำหรับข้อมูลแนวลึก ได้ข้อมูลอย่างนี้แล้วทำให้ดูสนุกขึ้นอีกเยอะ ตอนนี้ on air ซีซั่น 8 อยู่ เรายังดูซีซั่น 3 กันอยู่เลย
    Quote Originally Posted by nicha35 แสดงโพส
    ตามประสาคนรักป๋ากิ๊บส์จริงๆ ไม่หวังทิ้งขว้างนะคะ ถ้าทำความรำคาญก็ต้องขอโทษกันค่ะ
    ไม่อยากอ่านก็ไม่เป็นไรค่ะ ผ่านของnicha35ไปเลย
    เพราะอาจทำให้เสียอรรถรสในการดูหนัง เนื่องจากไปสปอยล์เล่าเรื่องซะจนหมดเกลี้ยงไม่เหลือหรอ

กิ๊บส์ มีชื่อเต็มว่า ลีรอย เจ็ทโธร่ กิ๊บส์ เขาเป็นทหารเรือแม่นปืน(Marine sniper, Gunnery Sergent)ที่เกษียณและมารับตำแหน่งเป็น Major Case Response Team ของ หน่วย NCIS (ไม่รู้ว่ายศอะไร MCRT = ?) คนในทีมมักเอ่ยถึงเขาว่าเป็น เจ้านาย หรือ Boss ลีรอย เจ็ทโธร่ กิ๊บส์ เกิดวันที่ 4 พฤศจิกายน 1958 (ในหนังตอนนี้เขาต้องมีอายุ 52 ปี) ที่เมือง Stillwater รัฐเพนซิลเวเนีย พ่อของเขาชื่อ แจ็คสัน กิ๊บส์ ตั้งชื่อให้เขาตามชื่อเพื่อนในหุ้นส่วนธุรกิจของเขา
    - เขาเข้ารับราชการเป็นทหารเรือเมื่ออายุ 18 ปี ประจำตำแหน่งนาวิกโยธินที่ Parris Island เซ้าธ์แคโรไรน่า
    - ภารกิจแรกของเขาคือเป็นทหารราบที่แค้มป์ LeJeune แจ็กสันวิลล์ – นอร์ทแคโรไลนา
    - เขาได้รับการคัดเลือกให้รับการฝึกเป็นพลซุ่มยิง ซึ่งเขาทำได้สมบูรณ์แบบมาก
    - ร่วมปฏิบัติการ Operation Just Cause ในประเทศปานามาปี 1989และร่วมปฏิบัติการ Operation Desert Storm ปี 1991ในประเทศอิรัก และที่นั่นเองเขาได้รับบาดเจ็บสาหัส รักษาตัวนาน 19 วัน

เรารู้อะไรเกี่ยวกับความหลงใหลในการสร้างเรือเป็นงานอดิเรกของป๋ากิ๊บส์

- ตัวเรือเป็นงานฝีมือทางช่างไม้ล้วนๆ ของกิ๊บส์ สร้างไว้ในห้องใต้ดิน เขาสร้างมาแล้ว 4 ลำ
    - เขาเคยสร้างเรือและให้ชื่อว่า “ไดแอน” พอสร้างเสร็จแล้วเขาก็เผามัน เพราะเขาไม่ต้องการให้ใครแล่นเรือลำนั้น เรือลำที่เราเห็นว่าเขากำลังสร้างลำใหม่นี้ชื่อ “เคลลี่” ยังสงสัยว่าเมื่อสร้างเสร็จเขาจะเผามันมั้ย เพราะเขาตั้งชื่อตามชื่อของลูกสาวเขา
    - ทำไมเขาจึงชอบใช้เวลาสร้างเรือ น่าจะเป็นเพราะเขารักงานฝีมือ มันทำให้เขาผ่อนคลาย มีเวลาใช้ความคิด หรือว่าเขาทำใจไม่ได้กับเรื่องลูกเมียของเขา (เขามีเมียมาแล้ว 4 คน ลูกสาวคนหนึ่งตาย)

เมียของป๋ากิ๊บส์จ้า
    The one he lost was Shannon. He's had 3 ex wives, Diane, Stephanie... and another unnamed ex-wife.

ที่ตั้ง
    Chiangmai
    โพส
    116

ค่าปกติ

ขอบคุณเช่นกันค่ะ ฟังเพลงนี้นะคะ ให้กับทุกคนที่เล่นห้องนี้เลย เฉพาะพิเศษกับคุณwithout เจ้าค่ะ

Official MV ฮู้ ฮู - สิงโต นำโชค

Quote Originally Posted by thep แสดงโพส
    ขอบคุณคุณ Nicha มากครับสำหรับข้อมูลแนวลึก ได้ข้อมูลอย่างนี้แล้วทำให้ดูสนุกขึ้นอีกเยอะ ตอนนี้ on air ซีซั่น 8 อยู่ เรายังดูซีซั่น 3 กันอยู่เลย
    สิงโต นำโชค (Singto Numchok) : ทิ้ง (Ting)

โพส
    68

ค่าปกติ

เรื่องนี้แม่เราติดงอมแงมเลยง่ะ The Good Wife

Quote Originally Posted by nicha35 แสดงโพส
    No hard feeling. ชอบในความแตกต่างค่ะ ตอนนี้กำลังอินน์กับป๋ากิ๊บส์ แต่ไม่ได้ดูป๋ากิ๊บส์เรื่องเดียวนะคะ หยิบเรื่องอื่นมาดูสลับกันค่ะ
    เป็นคนชอบดูวันละหลายๆ เรื่อง ไม่ชอบตะลุยดูเรื่องเดียวติดต่อกันจบซีซั่น หยิบ The Good Wifeมาดูด้วยค่ะ

ดาราแสดงฝ่ายชายในเรื่องนี้หล่อมากค่ะ เขาคือพระเอกซีรี่ส์ดังเรื่อง Sex and the City นั่นก็คือChris Noth คงจำหน้ากันได้นะคะ เขาแสดงเป็นปีเตอร์ ฟลอริค สามีของเอลิเซีย อดีตอัยการเขต ที่กำลังลงสมัครรับเลือกตั้งใหม่ในซีซั่น 2 ซึ่งในซีซั่นนี้เขาจะได้รับตำแหน่งกลับคืนมามั้ย
    Chris Noth แสดงเป็นปีเตอร์ ฟลอริคได้ดีสมบทบาทกับบุคลิกของอัยการเขตแสนฉลาด เขาเป็นผู้ชายที่ตั้งความหวังว่าจะได้รับการให้อภัยจากภรรยาตนเองในความผิดที่เคยนอกใจเธอ

The Good Wife - Nine Hours - Extended Promo

โพส
    68

ค่าปกติ

ตอนนี้มีใครดูเรื่อง HOTEL BABILON กันมั่งอ่า (เหมาะกับคนทำงานสายการโรงแรมอย่างมาก)

ดูค้างอยู่ที่ซีซั่น2 จะได้ดูซีซั่น3 อยู่แล้วแผ่นเจ้ากรรมดันเสีย ต้องรอต่อไปอีก

ใครที่ดูแล้วมาสปอยล์ให้ฟังหน่อยคร่า ไม่ถือ ไม่ว่าจ้า ชอบอีกตะหาก อิอิ

Bookmarks

กฎระเบียบในการโพส