หน้าแรก | Facebook | กฎ กติกา มารยาท | การสนับสนุนเว็บ | ติดต่อเรา | Line ID : @923ykdea
หน้า 73 ของ 403 แรกแรก ... 2363717273747583123173 ... สุดท้ายสุดท้าย
กำลังแสดงผลลัพธ์ 721 ถึง 730 ของ 4025

กระทู้: อยากรู้ว่าในนี้มีใครเค้าคุยกันเรื่องซีรีย์ฝรั่งมั่ งค้า อยู่ตรงใหนกันมั่งง่ะ

โพส
    1,073

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by without แสดงโพส
    อยากคุยเรื่องกินใช่มะล่ะ มาเด๋วพี่เล่าก่อนเลยเปิดซิง สั้น ๆ พอน่ะ อิอิ
    เริ่มแรกที่จะเล่าก่อนเลย สถานที่จะไปกิน บ้านพี่จะอยู่ใกล้กับห้างสรรพสินค้าเหล่านี้ (ซีคอนสแควร์/พาราไดซ์หรือเสรีเซ็นเตอร์เก่า/เซ็นทรัลบางนา/พาซิโอ/คาร์ฟูรปากซอยอ่อนนุช+สวนหลวงร.9/เดอะมอลล์ราม/โลตัสสุขุมวิท53/เซ็นทรัลบางกะปิ+ตะวันนา) ส่วนใหญ่ก็จะไปกินที่เหล่านี้แหล่ะ
    เรื่องต่อไปก้อเรื่องร้านที่กิน แต่ก่อนชอบมากเลย MK/ยำแซ่บ แต่หลัง ๆ เจออิทธิพลของน้องกะพี่เข้ามาครอบงำจิตใจ เริ่มจาก shabuchi/โออิชิ/Fuji/Hotpot โดยเฉพาะน้องนี่ กระแสมานมาเลยเกาหลี ญี่ปุ่น ไม่ช่ายแค่เรื่องหนังซีรียส์ เพลง แต่มันรวมถึงการกินด้วย แฟชั่นวัยรุ่นนี้แน่นอน g-dragon ยามะพี 2ne1 girls generation bigbang แอลเดธโน๊ต
    เข้าเรื่องกินต่อน่ะ คุ้มสุดที่พี่ว่าตอนนี้น่ะ โออิชิ กะ hotpot หัวละเฉลี่ย 300 บุฟเฟย์ เลือกตักเลย อยากกินไรก้อหยิบ คุ้มแน่นอน ไปแต่ละครั้งกินจนพุงกลาง กลับบ้านมาต้องมากินยาระบายตลอด 555+ ย่อยไม่ทัน
    shabushi อย่าไปกินน่ะ ของไม่ค่อยดี MK ก้อขอบายแล้วหล่ะ ราคาอาจจะแพงกว่าอีก ยำแซ่บนี่ไม่ต้องพูดถึงขาประจำ ผงชูรสทั้งน้าน แต่กินแล้วสะใจแน่ สรุปที่ไปกินประจำก้อมี ยำแซ่บ/โออิชิ/Hotpot
    สมัยเรียนมหาลัย ชอบมากเลยหลังเลิกเรียนจะไปกินกะเพื่อนที่หน้าซอยทองหล่อ ของเยอะจิง เลือกได้เลย ไม่รู้ตอนนี้ยังเป็นย่านขายของกินเหมือนเดิมหรือเปล่า
    เรื่องราวการกินของพี่ก้อมีสั้น ๆ แค่นี้แหล่ะจ๊ะ น้องปอย หึหึ
    55+ เเสดงว่าพี่อยู่แถวบ้านพ่อ-แม่ปอยที่กทมเลยอ่ะ บ้านพ่อ-แม่ปอยอยู่พัฒนาการ

ที่บ้านปอยชอบกินชาบูชิกันมากเลยละ แต่ปอยเคยไปกินที่ซีคอน 2-3ครั้ง

ตอนนี้ที่ระยองเพิ่งจะเปิดเมื่อวันที่5 ไปโดนมาครั้งและ ของไม่ดีจริงหรอ?

มันไม่สดหรือยังงัยอ่ะ ปอยชอบกินไอ้ที่ให้ตักๆ พวกกุ้งเทมปูระ ซูชิ เกี๊ยวซ่า ปลาไข่

มากว่ากินต้มๆในหม้อนะ HOTPOTนี่อยากจะลองหลายครั้งแล้วละ มันมีอะไรมั่งที่อร่อยๆ

MK ช่วงหลังไปค่อยได้กิน โคตรๆเเพงเลยเดี๋ยวนี้ ฟูจิก็เพิ่งไปกินมาเมื่อต้นเดือนที่แล้วกะเพื่อนที่ซีคอนเลย อร่อยเหอะ

ฟูจิมาเปิดที่ระยองแล้วด้วย แต่ยังไม่เสร็จซักที อยากจะกินจะเเย่ ระยองโคตรบ้านนอกเลย

มีของกินไม่กี่อย่าง ตอนนี้ห้างกำลังต่อเพิ่มเติม มีซิลเลอร์ ฟูจิ ชาบูชิ โออิชิราเมง มาลง คนเเน่นทุกวันเลย^^
    ไม่ขายแล้วจ๊ะ แจกฟรีแล้ว

ใครอยากได้ฟรี รับเงื่อนไขได้ มาเลือกไปเลยค่ะ

v
    v
    v
    v
    v

http://dvdtook.com/forum/showthread.php?65593

โพส
    695

ค่าปกติ

หวัดดีค่ะคุณ kimberly คนคอเดียวกันกลับมาแล้ว
    หายไปนานคิดถึงน่ะค่ะ นกมีเรื่อง Drop Dead Diva อยู่แต่ยังไม่ได้หยิบมาดูเลย เพราะไม่เห็นมีใครเชียร์
    ก็เลยกลัวไม่หนุก ขอบคุณค่ะที่แนะมา นกจะได้หยิบมาดูซะที
    โหคอมพังนานเลย น่าจงจานนนจังเลย มีแย่งทีวีกะแม่ดูซีรีย์แบบปะทังชีวิตไปวันๆด้วย
    ฮ่าๆๆๆ

Quote Originally Posted by kimberly แสดงโพส
    สวัสดีค่ะ กลับมาแล้ว ยังจำกันได้มั้ย คอมพังไปเป็นเดือนเลยค่ะ ต้องแย่งใช้ทีวีกะแม่เพื่อดูซีรี่ย์ประทังชีวิตไปวันๆ
    ตอนนี้กำลังดูเรื่องDrop Dead Diva S.2อยู่ยังสนุกเหมือนเดิม ลุ้นให้เกรย์สันมีใจให้นางเอกซักทีเถอะ เหนื่อยใจแทน

ปล.กลับมาคราวนี้ตกใจ กระทู้ล่อไปจะ100หน้าแล้ว จะตามอ่านย้อนหลังหมดมั้ยเนี่ย T-T
    น้องปอยพี่ก็อยากดูมากๆเลยเรื่องนี้พี่ต้องดูโรงอย่างเดียวเลย มันถึงจะได้อารมณ์ ไม่เคยพลาดแม่แต่ครั้งเดียว

Quote Originally Posted by gupoiy แสดงโพส
    โคตรอยากดูอ่ะ รอตั้งนาน

ใครว่างไปดูด้วยกันไหมค่ะ ชวนทุกคนเลยนะ

โพส
    1,073

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by nokie แสดงโพส
    หวัดดีค่ะคุณ kimberly คนคอเดียวกันกลับมาแล้ว
    หายไปนานคิดถึงน่ะค่ะ นกมีเรื่อง Drop Dead Diva อยู่แต่ยังไม่ได้หยิบมาดูเลย เพราะไม่เห็นมีใครเชียร์
    ก็เลยกลัวไม่หนุก ขอบคุณค่ะที่แนะมา นกจะได้หยิบมาดูซะที
    โหคอมพังนานเลย น่าจงจานนนจังเลย มีแย่งทีวีกะแม่ดูซีรีย์แบบปะทังชีวิตไปวันๆด้วย
    ฮ่าๆๆๆ

น้องปอยพี่ก็อยากดูมากๆเลยเรื่องนี้พี่ต้องดูโรงอย่างเดียวเลย มันถึงจะได้อารมณ์ ไม่เคยพลาดแม่แต่ครั้งเดียว
    ปอยไม่ค่อยได้ไปดูหนังโรงเท่าไร นานๆที

ที่ระยองไม่มีเพื่อนดูซับแถมหนังซับก็ไม่มีอีก ต้องเข้ากทม.ไปเจอพี่ชายกะพี่สาว

คู่นั้นคอหนังฝรั่ง ดูซับด้วย เรื่องล่าสุดที่ไปดูกะพวกพี่เขาก็เชอร์ล๊อกโฮม

แล้วก็ยังไม่ได้ไปดูเรื่องไหนอีกเลย เศร้า 555+
    ไม่ขายแล้วจ๊ะ แจกฟรีแล้ว

ใครอยากได้ฟรี รับเงื่อนไขได้ มาเลือกไปเลยค่ะ

v
    v
    v
    v
    v

http://dvdtook.com/forum/showthread.php?65593

โพส
    695

ค่าปกติ

birdy ลืมพี่นกได้ง้ยเนี่ย งอนแล้วน้า...
    นานๆโผล่มาที ยังไม่ยอมทักเราอีก...

Quote Originally Posted by kimberly แสดงโพส
    สวัสดีค่ะ กลับมาแล้ว ยังจำกันได้มั้ย คอมพังไปเป็นเดือนเลยค่ะ ต้องแย่งใช้ทีวีกะแม่เพื่อดูซีรี่ย์ประทังชีวิตไปวันๆ
    ตอนนี้กำลังดูเรื่องDrop Dead Diva S.2อยู่ยังสนุกเหมือนเดิม ลุ้นให้เกรย์สันมีใจให้นางเอกซักทีเถอะ เหนื่อยใจแทน

ปล.กลับมาคราวนี้ตกใจ กระทู้ล่อไปจะ100หน้าแล้ว จะตามอ่านย้อนหลังหมดมั้ยเนี่ย T-T
    Quote Originally Posted by gupoiy แสดงโพส
    โคตรอยากดูอ่ะ รอตั้งนาน

ใครว่างไปดูด้วยกันไหมค่ะ ชวนทุกคนเลยนะ
    Quote Originally Posted by birdy แสดงโพส
    .............ผู้หญิงนี่ก็แปลกจริงๆนะฮะ เจอแบบนี้มาหลายเคสเหมือนกัน ทั้งฟังมาแล้วก็ได้เห็นเอง แม่งแล้วจะทนผู้ชายอย่างนั่นทำไมไม่เข้าใจ เสียดายเวลา 4 ปีแทนปอย จริงๆ สวัสดีทุกคนนะครับ คุณต้นฟักทอง คุณ เทพ คุณเรดจอน (...) พ่อค้าสองชื่อ 555+ ใครอีกหนอลืม พักนี้ไม่ค่อยได้เล่น ดูเรื่อง person unknown กับ invasion อยู่

โพส
    695

ค่าปกติ

ขอบคุณ คุณ Nicha ด้วยคนค่ะ
    ปกตินกไม่มีความรู้เชิงลึกอะไรพวกนี้เลย แม้แต่นิดเดียว ฮิฮิ คือดูเอามันส์อย่างเดียวจริงๆ
    ใครเค้าคุยกันเรื่องดารา นักแสดง ผู้กำกับ นกคุยกะเค้าไม่รู้เรื่องเลย
    ตอนนี้ก็เริ้มได้เก็บข้อมูลหลายอย่างที่น่ารู้จากคุณ Nicha นี่แหล่ะค่ะ น่ารักที่สุดเลย
    คุณ Thep คุณ Without ด้วย น่ารักจ้า

เพลงเพราะดี ชอบค่ะ

Quote Originally Posted by thep แสดงโพส
    ขอบคุณคุณ Nicha มากครับสำหรับข้อมูลแนวลึก ได้ข้อมูลอย่างนี้แล้วทำให้ดูสนุกขึ้นอีกเยอะ ตอนนี้ on air ซีซั่น 8 อยู่ เรายังดูซีซั่น 3 กันอยู่เลย
    Quote Originally Posted by nicha35 แสดงโพส
    ขอบคุณเช่นกันค่ะ ฟังเพลงนี้นะคะ ให้กับทุกคนที่เล่นห้องนี้เลย เฉพาะพิเศษกับคุณwithout เจ้าค่ะ

Official MV ฮู้ ฮู - สิงโต นำโชค

สิงโต นำโชค (Singto Numchok) : ทิ้ง (Ting)

โพส
    695

ค่าปกติ

คุยเรื่องกินด้วยคน...
    MK เลิกกินไปนานแล้ว แพงกินไม่อิ่ม ฮ่าๆ
    ปกติกินไม่ค่อยเยอะเท่าไหร่ แต่เวลาไปกิน บุฟเฟ่ต์ทีไร มันให้เกิดความรู้สึกว่า ต้องพยายามกินเข้าไปให้คุ้ม
    ยัดเข้าไปให้ได้มากที่สุด ฮ่าฮ่าๆๆๆ ปรากฏว่ากลับมาบ้านทีไรรู้สึกกระอักกะอ่วนไม่ค่อยดีทุกทีเลย
    เลยพยามเลี่ยงบุพเฟ่ต์ แต่ก็ยังไปบ้าง
    โออิชิบุพเฟ่ต์ต้องนี่เลยค่ะ ที่ซอยทองหล่อ อาหารดีสุดยอด คุณ without น่าจะเคยไปแล้วเนอะ
    เคยไปอยู่ 3 หน อาหารชั้นยอดคุ้มสุดๆ (น้องปอยเคยไปยังค่ะ ถ้ายังต้องลองไปซักหนค่ะ)
    ฟูจิก็โอน่ะ แต่ไปทีไรสั่งอยู่แค่ ชุดปลาหมึกย่าง กะข้าวปั้นแค่เนี้ย สั่งเยอะกินไม่หมดเสียดายตังค์ ฮิฮิ

จริงๆพี่อิจฉาน้องปอยน่ะ อยู่ระยองแหล่งอาหารทะเลสดๆ กุ้ง หอย ปู ปลา
    ชอบมากเลยทะเล กับอาหารทะเล ต้องไปกินถึงที่ ถึงจะอร่อยถึงใจ
    เมื่อก่อนอยู่ กทม.มีโอกาส ก็ชวนเพื่อนๆ ไปเช้าเย็นกลับ บางแสน กินข้าวเสร็จ รับลมทะเลหน่อยก็กลับ
    คิดถึงบรรยากาศแบบนั้น สนุกดี

55+ เเสดงว่าพี่อยู่แถวบ้านพ่อ-แม่ปอยที่กทมเลยอ่ะ บ้านพ่อ-แม่ปอยอยู่พัฒนาการ

ที่บ้านปอยชอบกินชาบูชิกันมากเลยละ แต่ปอยเคยไปกินที่ซีคอน 2-3ครั้ง

ตอนนี้ที่ระยองเพิ่งจะเปิดเมื่อวันที่5 ไปโดนมาครั้งและ ของไม่ดีจริงหรอ?

มันไม่สดหรือยังงัยอ่ะ ปอยชอบกินไอ้ที่ให้ตักๆ พวกกุ้งเทมปูระ ซูชิ เกี๊ยวซ่า ปลาไข่

มากว่ากินต้มๆในหม้อนะ HOTPOTนี่อยากจะลองหลายครั้งแล้วละ มันมีอะไรมั่งที่อร่อยๆ

MK ช่วงหลังไปค่อยได้กิน โคตรๆเเพงเลยเดี๋ยวนี้ ฟูจิก็เพิ่งไปกินมาเมื่อต้นเดือนที่แล้วกะเพื่อนที่ซีคอนเลย อร่อยเหอะ

ฟูจิมาเปิดที่ระยองแล้วด้วย แต่ยังไม่เสร็จซักที อยากจะกินจะเเย่ ระยองโคตรบ้านนอกเลย

มีของกินไม่กี่อย่าง ตอนนี้ห้างกำลังต่อเพิ่มเติม มีซิลเลอร์ ฟูจิ ชาบูชิ โออิชิราเมง มาลง คนเเน่นทุกวันเลย^^

โพส
    695

ค่าปกติ

หวัดดีค่ะ

ยังไม่ได้ดูเลยค่ะ
    สนุกมากเลยเหรอค่ะเรื่องนี้
    แล้วเรื่อง The Good Wife หล่ะค่ะ คุณแม่ชอบ ติดงอม แล้วคุณลูกล่ะค่ะ ชอบด้วยรึเปล่า

Quote Originally Posted by minibatman แสดงโพส
    ตอนนี้มีใครดูเรื่อง HOTEL BABILON กันมั่งอ่า (เหมาะกับคนทำงานสายการโรงแรมอย่างมาก)

ดูค้างอยู่ที่ซีซั่น2 จะได้ดูซีซั่น3 อยู่แล้วแผ่นเจ้ากรรมดันเสีย ต้องรอต่อไปอีก

ใครที่ดูแล้วมาสปอยล์ให้ฟังหน่อยคร่า ไม่ถือ ไม่ว่าจ้า ชอบอีกตะหาก อิอิ

โพส
    695

ค่าปกติ

คุณ without กะคุณ Thep ดูเรื่องไรกันอยู่ค่ะตอนนี้
    คุณ Nicha (เพิ่งเเห็นบอกว่าดูหลายเรื่องสลับกัน)
    กะน้องปอยก็เพิ่งโทรคุยกัน เชียร์ Desperate Housewives อยู่
    คุณต้นก็ทำงานหนักไม่ค่อยได้ออน, birdy ก็ invasion ถ้าหนุกบอกกันมั่งน่ะคับ
    นกหายไปหลายวัน คิดถึงน่ะค่ะ เลยหาเรื่องคุยหน่อย
    แปลกเนอะ ไม่เคยเจอหน้าแต่เหมือนคนคุ้นเคย คิดถึงจ้า

โพส
    492

ค่าปกติ

เรียกว่าจําใจทนดีกว่าค่ะ เพราะเมื่อก่อนปอยเช่าห้องอยู่ แล้วแฟนปอยก็มาอยู่ด้วย

ไล่ก็ไม่ไป พอบ้านปอยสร้างเสร็จปอยก็ย้ายมาอยู่คนเดียวค่ะ แล้วปอยก็ไม่ได้ติดต่อไปอีกเลย

เลิกขาด&ลาก่อน ถ้าปอยไปอยู่บ้านผู้ชายคนนี้นะ ปอยหนีออกมาตั้งนานและ @__@

แฟนเก่าหน้าด้านสาดดดดดดดดดดอ่ะครับ ถ้าเป็นพี่ ไปเกาะเค้าอยู่ ไล่ไม่ไป จะทำตัวดีๆ รับใช้ปอยเยี่ยงทาส เลยอะ มันต้องอย่างนั่นดิเนอะ นี่ได้งัยมาเมาโวยวาย 555+
    งี้แหละ ไม่เปื้อนโคลนมาก่อน จะรู้ได้งัยว่าความสะอาดสดชื่นมันหอมหวน อิอิ

ปล.ไม่ได้หายหรอก แอบทำตัวเยี่ยงปอยอะ อ่านแต่ขี้เกียจพิมพ์ คือแบบว่าบางทีโหลดหน้าแต่ละหน้ามันนานงัยเลยตามอ่านช้า พี่นกผมไม่ได้หายไปไหนน้า เดี๋ยวโทรไปคุยด้วยบ้างนะ

โพส
    492

ค่าปกติ

invasion ต้องออกตัวก่อนว่าสำหรับผมมิค่อยจะชอบหนังที่จบไม่ลงตัว หรือจบแบบตัดตอนให้ติดตามสักเท่าไร ยิ่งทิ้งท้ายแล้วไม่ทำภาคต่อยิ่งจี๊ดเลยตู สำหรับเรื่องนี้ผมให้ 5.5 /10 ละกันนะครับ ไม่ใช่ไม่สนุกนะ เพียงแต่ว่ามันเดินเรื่องเอื่อย แถมสุดท้ายก็ยังไม่รู้ว่าตัวประหลาดในเรื่องนั่นมาจากในโลกทำขึ้นมา หรือ ว่า เป็นเอเลี่ยนจริงๆ ใครสนใจลองหยิบมาดูกันครับ หรือสนใจจะยืมผมก็ว่ามานะ

Bookmarks

กฎระเบียบในการโพส