หน้าแรก | Facebook | กฎ กติกา มารยาท | การสนับสนุนเว็บ | ติดต่อเรา | Line ID : @923ykdea
หน้า 83 ของ 403 แรกแรก ... 3373818283848593133183 ... สุดท้ายสุดท้าย
กำลังแสดงผลลัพธ์ 821 ถึง 830 ของ 4030

กระทู้: อยากรู้ว่าในนี้มีใครเค้าคุยกันเรื่องซีรีย์ฝรั่งมั่ งค้า อยู่ตรงใหนกันมั่งง่ะ

โพส
    492

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by without แสดงโพส
    Skyline

เรื่องนี้ผมขอเลย ต้องแนะนำเลยล่ะ มีใครได้ดูบ้าง ใครจะว่างัยไม่รู้ล่ะครับ สำหรับผมให้มันเป็นหนังเหี้ยแห่งปี 555+
    แม่งหนังไรก็ไม่รู้ จบได้เหี้ยสุดๆ แล้วทั้งเรื่องก็ไม่มีอะไรจะเฉลยสักนิด ถ้าให้คิดหมดทั้งเรื่องแม่งรู้งี้ผมไม่ดูดีกว่า

โพส
    492

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by without แสดงโพส
    เปรยให้คุณ birdy ฟังนิดนึง เรื่องของเรื่องเลยน่ะ ผมชอบไป search ฟังเพลงพวก บอยแอนด์เกริล เกาหลีแบรนด์ เห็นเด็ก ๆ มันชอบดูกัน
    ไปแอบดูกะพวกมัน รู้สึกว่ามันมีสีสันดี พวกเกาหลีหลังปี 2000 มา-ปัจจุบันนี้มันพัฒนางานด้านดนตรีดีมาก ที่ติดใจก็เหมือน คุณ birdy นี่แหล่ะ
    สาว ๆ 55+ น่ารัก ๆ ทั้งน้าน(อาจจะศัลยกรรมมา แต่ก็น่าดูอ่ะ)+ เพลงมันก้อทำดี มาเริ่มชอบ ก้อเนี่ยแหล่ะเพลง abracadabra - วง brown eyed girls
    รู้สึกสาวขวัญใจผมในวงนี้ ดันหน้าตามมาคล้าย ex-girlfriend ผม สมัยตอนเรียนมัธยม เห็นแล้วนึกถึงทุกทีเลย 5555+

คราวนี้มันมีซีรีย์เกาหลีเรื่องนึง ที่ฮิตมากทั่วเอเชีย น้องเอามาสเตอร์มาทิ้งไว้ให้ดู ประกอบกับน้องปอยเชียร์อยู่
    เลยลองเข้าไปดู พูดตามตรงเลย ผมไม่เคยดูละครพวกเกาหลีมาก่อนเลยสักเรื่อง ย้ำ ! สักเรื่องไม่เคยแตะ ได้แต่ฟัง
    เด็ก ๆ มันคุยกัน 555+
    คราวนี้มาเปิดดูเลยรู้ว่าทำไมมันถึงดัง ดูเรื่องราวที่สร้างนี้เป็นแนวคอมเมอร์ดี้ตลกเน้นรัก ดาราแต่ละคนในเรื่อง
    กระชากใจพวกวัยรุ่นแน่นอน (ลองดูภาพประกอบที่น้องปอยพรีวิวเอา) ยิ่งนางร้ายในเรื่องนิ นางฟ้าซาตานดี ๆนี่เอง 555+(ภาพคนที่คุณ birdy น้ำลายหกอ่ะ)
    เรื่องมันก็เป็นแบบนี้แหล่ะ
    ศัลยกรรมก็ทำเหอะพี่ ถ้าทำแล้วออกมาดีเยี่ยงนี้ แม่เจ้า มีเงินเท่าไรผมจะให้ แฟนในอนาคตผมทำให้เหมือนเลย อุ๊บ๊ะ 555+ จะหื่นมากไปป่าววะเนี่ยเรา

ที่ตั้ง
    Chiangmai
    โพส
    116

ค่าปกติ

......................
    Last edited by nicha35; 22-12-2010 at 21:29.

โพส
    68

ค่าปกติ

ได้รับครบนะคะ แต่กว่าจะได้นานโข และต้องตามตลอด ไม่งั้นพี่แกเล่นเงียบไปเลย PMก็ไม่อยากจะตอบ ต้องไปโพสหน้าร้านให้ชาวบ้านรู้ด้วยถึงจะกระเตื้อง
    ลูกค้าเค้าอาจจะเยอะจัดมั๊งคะ เลยเกิดปัญหาแบบนี้ แต่แนะนำให้ติดต่อกับทางร้านบ่อยๆค่ะ เค้าจะได้รีบตามเรื่องให้ ถ้าเราเงียบเค้าก็เงียบตามค่ะ

Quote Originally Posted by kuknaka แสดงโพส
    เอ่อ..คุณ minibatman เจอแบบนี้ ร้านนี้หลายครั้งหลอคะ .. พอดีก็เจอปัญหาเหมือนกัน แต่เป็นครั้งแรก เลยอยากรู้ว่า คราวก่อนๆ ได้สินค้าครบรึป่าวอ่าค่ะ

โพส
    695

ค่าปกติ

คนหลายจายยย...
    หลายใจคนเดียวยังไม่พอ มายั่วยุให้เราน้ำลายไหลอยากกลายเป็นคนหลายใจอีกคนนึง
    ก็พรีวิวแต่ละอันมันน่าดูตั้งแต่น้องปอยเริ่มมาแล้ว คอยดูน่ะมีเวลาหน่อยเหอะ จะเก็บตามมาดูมั่งหุหุ

ขออยุ่เกาลีแปบนะคุณนก เด่วกลับไปซีรีย์ฝรั่งหล่ะ
    Secret Garden / 시크릿 가든

ชื่อหนัง (เกาหลี) : 시크릿 가든 / Secret Garden
    สถานีที่ออกอากาศ SBS เริ่มออกอากาศ 13 พฤศจิกายน 2553 - 16 มกราคม 2554 วันเสาร์ - อาทิตย์ เวลา 21:45 น.
    เขียนบทโดย : Kim Eun Sook
    กำกับโดย : Shin Woo Chul
    จำนวนตอน : 20
    ประเภท : Melodrama / Fantasy / Romance
    นักแสดง :
    - Hyun Bin as Kim Joo Won
    - Ha Ji Won as Gil Ra Im
    - Yoon Sang Hyun as Oscar (Joo Won’s cousin)
    - Kim Sa Rang as Yoon Seul
    - Lee Philip as Im Jong Soo
    - Yoo In Na as Min Ah Young

โพส
    695

ค่าปกติ

วันหลังมาแอบอ่านแบบคุยมั่งดีกว่า บางทีนกก็ไม่รู้จะคุยอะไรเหมือนกัน
    ฮ่าๆๆ ..นกแอบขำ ผบ.ที่บ้านท่าดุเอาเรื่อง...(หมายถึงน่ารักอ่ะค่ะ)

Quote Originally Posted by thep แสดงโพส
    แอบอ่านอยู่ทุกวันครับ (เมื่อวานก็มาเม้นท์ไว้ที่หน้า 102) ให้คุณพี่ without กับน้องปอยมาช่วยโพสไว้เยอะๆ ดีแล้วครับ ได้เข้าไปดู กฎของป๋ากิบส์ที่คุณ Nicha มาแปะไว้ สนุกดีครับ ชอบกฎที่ 51 ที่ว่า "เราไม่ได้ถูกเสมอไป" ตอนนี้เพิ่งได้ Desperate Housewives มา แต่เครื่องยังไม่ว่าง ผบ. ดูคลีนิคคุณหมอโกโตอยู่ ยังไม่กล้าขัดใจ

โพส
    695

ค่าปกติ

เอ้ออ.. น้องค้าบ...เก็บอาการนิสนึง..ฮ่าๆๆ
    Quote Originally Posted by birdy แสดงโพส
    ศัลยกรรมก็ทำเหอะพี่ ถ้าทำแล้วออกมาดีเยี่ยงนี้ แม่เจ้า มีเงินเท่าไรผมจะให้ แฟนในอนาคตผมทำให้เหมือนเลย อุ๊บ๊ะ 555+ จะหื่นมากไปป่าววะเนี่ยเรา

โพส
    1,073

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by nokie แสดงโพส
    555...ขำน้องปอยอ่ะค่ะ..คนหลายใจ...
    เห็น Ugly Betty แล้วก็คิดถึง น่าจะมีต่ออีก..เฮ้ออะไรที่เราชอบก็มีหน่อยเดียว...น่าจะมีซัก 10 ซีซั่น
    พอพูดถึงก็อยากจะเม้าท์อีกแล่ะ ฮ่าๆๆ เม้าท์แบบซ้ำๆ เดิมๆ
    คือว่าชอบตัวละครหลายคนในนั้นมาก มีเสน่ห์น่าสนใจในแต่ละคนไป
    แหมพี่บางทีก็เบื่อ เลยขอเปลี่ยนอารมณ์นิสนึง

Quote Originally Posted by thep แสดงโพส
    แอบอ่านอยู่ทุกวันครับ (เมื่อวานก็มาเม้นท์ไว้ที่หน้า 102) ให้คุณพี่ without กับน้องปอยมาช่วยโพสไว้เยอะๆ ดีแล้วครับ ได้เข้าไปดู กฎของป๋ากิบส์ที่คุณ Nicha มาแปะไว้ สนุกดีครับ ชอบกฎที่ 51 ที่ว่า "เราไม่ได้ถูกเสมอไป" ตอนนี้เพิ่งได้ Desperate Housewives มา แต่เครื่องยังไม่ว่าง ผบ. ดูคลีนิคคุณหมอโกโตอยู่ ยังไม่กล้าขัดใจ
    ฮ่าๆ แสดงว่าผบ.ที่บ้าน โหดเราเรื่อง

แต่ปอยกล้าการันตีเลยว่าถ้าคุณพี่เทพ เปิดDesperate Housewives

รับรองผบ.ที่บ้านต้องชอบแน่ๆ ซีรี่เรื่องนี้สนุกจริงๆ

Secret Garden / 시크릿 가든

ชื่อหนัง (เกาหลี) : 시크릿 가든 / Secret Garden
    สถานีที่ออกอากาศ SBS เริ่มออกอากาศ 13 พฤศจิกายน 2553 - 16 มกราคม 2554 วันเสาร์ - อาทิตย์ เวลา 21:45 น.
    เขียนบทโดย : Kim Eun Sook
    กำกับโดย : Shin Woo Chul
    จำนวนตอน : 20
    ประเภท : Melodrama / Fantasy / Romance
    นักแสดง :
    - Hyun Bin as Kim Joo Won
    - Ha Ji Won as Gil Ra Im
    - Yoon Sang Hyun as Oscar (Joo Won’s cousin)
    - Kim Sa Rang as Yoon Seul
    - Lee Philip as Im Jong Soo
    - Yoo In Na as Min Ah Young

กำลังรอซีรี่เรื่องนี้อยู่เหมือนกัล โดยส่วนตัวเป็นแฟนคลับฮยอนบิน (พระเอก)

มานานและ ต้องดูให้ได้เรื่องนี้

Quote Originally Posted by nokie แสดงโพส
    คนหลายจายยย...
    หลายใจคนเดียวยังไม่พอ มายั่วยุให้เราน้ำลายไหลอยากกลายเป็นคนหลายใจอีกคนนึง
    ก็พรีวิวแต่ละอันมันน่าดูตั้งแต่น้องปอยเริ่มมาแล้ว คอยดูน่ะมีเวลาหน่อยเหอะ จะเก็บตามมาดูมั่งหุหุ
    เอาเลยพี่นก ปอยเชียร์ ปอยมีนะซีรี่เกาหลีอ่ะ..จุด.จุด.กันได้นะพี่ ฮ่าๆๆ (เข้าใจป่าวเนี๊ย)
    ไม่ขายแล้วจ๊ะ แจกฟรีแล้ว

ใครอยากได้ฟรี รับเงื่อนไขได้ มาเลือกไปเลยค่ะ

v
    v
    v
    v
    v

http://dvdtook.com/forum/showthread.php?65593

โพส
    695

ค่าปกติ

กำลังรอซีรี่เรื่องนี้อยู่เหมือนกัล โดยส่วนตัวเป็นแฟนคลับฮยอนบิน (พระเอก)

มานานและ ต้องดูให้ได้เรื่องนี้

เอาเลยพี่นก ปอยเชียร์ ปอยมีนะซีรี่เกาหลีอ่ะ..จุด.จุด.กันได้นะพี่ ฮ่าๆๆ (เข้าใจป่าวเนี๊ย)[/QUOTE]

เอ่อ..5555..จุด..จุด ..กันได้น่ะ เอ่อ มีใครเข้าใจบ้างมั้ยจ้ะ ฮ่าๆๆ ก็พอจะเข้าใจ แต่แหม..มันฟังดูแปร่งๆงัยก็ไม่รู้อ่ะ

โพส
    1,073

ค่าปกติ

เอาเลยพี่นก ปอยเชียร์ ปอยมีนะซีรี่เกาหลีอ่ะ..จุด.จุด.กันได้นะพี่ ฮ่าๆๆ (เข้าใจป่าวเนี๊ย)

เอ่อ..5555..จุด..จุด ..กันได้น่ะ เอ่อ มีใครเข้าใจบ้างมั้ยจ้ะ ฮ่าๆๆ ก็พอจะเข้าใจ แต่แหม..มันฟังดูแปร่งๆงัยก็ไม่รู้อ่ะ
    แหม!พี่ก็ อย่าคิดลึกซึ ฮ่าๆๆ
    ไม่ขายแล้วจ๊ะ แจกฟรีแล้ว

ใครอยากได้ฟรี รับเงื่อนไขได้ มาเลือกไปเลยค่ะ

v
    v
    v
    v
    v

http://dvdtook.com/forum/showthread.php?65593

Bookmarks

กฎระเบียบในการโพส