หน้าแรก | Facebook | กฎ กติกา มารยาท | การสนับสนุนเว็บ | ติดต่อเรา | Line ID : @923ykdea
หน้า 94 ของ 403 แรกแรก ... 44849293949596104144194 ... สุดท้ายสุดท้าย
กำลังแสดงผลลัพธ์ 931 ถึง 940 ของ 4025

กระทู้: อยากรู้ว่าในนี้มีใครเค้าคุยกันเรื่องซีรีย์ฝรั่งมั่ งค้า อยู่ตรงใหนกันมั่งง่ะ

โพส
    1,073

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by without แสดงโพส
    อันดับ 1 นี่เลย รอมา 3 ชาติแล้ว ไม่มาสักที ซีซั่น 5+6 Dead Zone สัมผัสวิเศษของจอห์นนี่ สมิธต่อคน วัตถุ สิ่งของ ทำให้รู้อดีต และ อนาคตของสิ่งที่สัมผัสนั้น (คนเขียนบทเขียนแต่ละตอนสนุก น่าติดตามมาก)
    อันดับ 2 แน่นอน RedJohn (Dark Side Of Without) สะท้อนบอกแพทริค เจน นายเป็นหมากตัวนึง ทำให้เรามีเกมส์เล่นที่สนุกมาก
    อันดับ 3 ให้ Prison Break แผนลับแหกคุกนรก ให้เฉพาะ ซีซั่น 1 ที่ติดคุกใน ฟ็อกริเวอร์ กับ ซีซั่น 3 คุกโซน่าร์ ปานามา ต้องยอมรับว่ามันส์มาก

ที่เหลือก็มีหลายเรื่องสนุกน่ะ แต่ให้เลือกแค่สามก็ต้องทำใจ

*** แถมนิดนึงละครเกาหลี ดูมา 2 เรื่อง ให้ เรื่อง Secret Garden ชนะเฉือด You 're beautiful ของน้องปอย 555+
    Quote Originally Posted by nokie แสดงโพส
    ฮิฮิ..คณะกรรมการไหวมั้ยเนี่ย อย่าเพิ่งปวดหัวน่ะค่ะ หุหุหุ

โอ๋ยย..จ๋อยเลย ฮ่าๆๆ โอเคเลือก 3 เรื่องก็ได้ แต่ยังงั้ย ยังงัยพี่ก็จะขอแอบพ่วงท้ายทุกเรื่องไปยังงี้ตลอดเลยแหล่ะ ฮ่าๆๆๆ ปอยไปตัดข้างหลังเองแล้วกันน่ะ

อันดับ 1. 24 Hours

2. True Blood (Prison Break, Rome,The Pacific ) (ให้เท่ากันค่ะ)

3. Ugly Betty (Mentalist, Damage, Lost) (ให้เท่ากันค่ะ)
    Quote Originally Posted by without แสดงโพส
    เอาดาราของปีนี้จากเรื่องที่ได้ดูแล้วกันน่ะ

ดาราชาย

1. Tim Roth จากเรื่อง Lie To Me หมอนี้หน้าเล่นได้ดีมากกับบทบาท ดร.แคล ไลท์แมน หน้าตากวนบาทาจริง ๆ

2. Simon Baker จากเรื่อง The Mentalist รับบท แพทริค เจน ของเล่นของ Red John

3. Jensen Ackles จากเรื่อง Supernatural เล่นเป็น ดีน วินเชสเตอร์ ซีซั่น 6 เล่นเป็นพระเอกเต็มตัว ต้องช่วยน้องตามวิญญานกลับคืนมา

ดาราหญิง

1. Anna Tove จากเรื่อง Fringe เอาไปเต็ม ๆ เลยคนนี้

2. Glenn Close จากเรื่อง Damages เจ้าของจัดฉากเกมส์ในเรื่องนี้

3. Amanda Righetti จากเรื่อง The Mentalist จริง ๆ แล้วดู The Mentalist ไม่ช่ายเพราะ Red John หรือ แพทริค เจนหรอกเป็น
    แค่ข้ออ้าง ชอบดูคนนี้มากกว่า 555+ รูปร่าง หน้าตา สรีระ พระเจ้าให้มาเพอร์แฟ็คมาก

Quote Originally Posted by gupoiy แสดงโพส

ซีรี่ที่ประทับใจแห่งปี 2553

อันดับ 1. ....Desperate Housewives...... (3 คะแนน)
    อันดับ 2. ......Herper island...................(2 คะแนน)
    อันดับ 3. ......prison Break....................(1 คะแนน)

นักเเสดงชายที่ชื่นชอบ

อันดับ 1. .....Hugh Laurie แสดงเป็น ดร. เกรอกอรี่ เฮาส์ จาก HOUSE MD.... (3 คะแนน)
    อันดับ 2. ...Ian Somerhalder แสดงเป็น Daman Salvatore จาก vampire diaries...... (2 คะแนน)
    อันดับ 3. .....Stephen Moyer แสดงเป็น bill จากTrue Blood....... (1 คะแนน)

นักเเสดงหญิงที่ชื่นชอบค่ะ

อันดับ 1. ...Nina Dobrev แสดงเป็น Elena Gilbert จาก vampire diaries... (3 คะแนน)
    อันดับ 2. ...Kirsten Prout แสดงเป็น amand bloom จาก kyle xy... (2 คะแนน)
    อันดับ 3. ...Blake Lively แสดงเป็น Serena van der Woodsen.... (1 คะแนน)

เลือกเกือบชั่วโมง เลือกยากจริงๆ น่าจะมีซัก 5อันดับอย่างที่พี่นกว่า 555+
    Quote Originally Posted by kimberly แสดงโพส
    มาแอบโหวตบ้างอะไรบ้าง บอกก่อนว่าซีรี่ย์แนวโปรดคืดดราม่า+คอมเมดี้นะคะ

ซีรี่ย์ประทับจิตประทับใจแห่งปี
    1.Desperate Housewives
    2.Grey's Anatomy
    3.Ugly Betty

ส่วนดารานำชาบ-หญิงยังนึกไม่ออก ณ ตอนนี้ และอาจจะไม่มีวันนึกออก เป็นคนไม่ค่อยจำชื่อตัวละคร หรือชื่อนักแสดงอ่ะค่ะ แหะๆ
    Quote Originally Posted by nokie แสดงโพส
    นักเเสดงชายที่ชื่นชอบ

อันดับ 1. .........Ian Somerhalder แสดงเป็น Daman Salvatore จาก vampire diaries...... (3 คะแนน)
    อันดับ 2. .........ไมเคิล สกอฟิลล์ พระเอก Prison Break ค่ะ........... (2 คะแนน)
    อันดับ 3. .........Stephen Moyer แสดงเป็น Bill จากTrue Blood....... (1 คะแนน)

นักแสดงหญิงที่ชื่นชอบ

อันดับ 1...............Vanessa.L Williams ที่เล่นเป็น เวลามิน่า สเลเตอร์ใน Ugly Betty................... (3 คะแนน)
    อันดับ 2. .............Samanta นางเอกใน Samanta Who? ................... (2 คะแนน)
    อันดับ 3. ............Becki Newton ที่เล่นเป็น อแมนด้าใน Ugly Betty.............. (1 คะแนน)

ไม่มีใครมาโหวตกะเราและ สรุปเลยละกัน

ซีรี่ประทับใจเเห่งปีได้แก่

Desperate Housewives

ดาราชาย ได้แก่

Ian Somerhalder แสดงเป็น Daman Salvatore จาก vampire diaries

ดาราหญิงคะเเนนเยอะ ได้ 3คะแนทั้ง 3คน กินกันไม่ลงจริงๆ

Anna Tove จากเรื่อง Fringe

Vanessa.L Williams ที่เล่นเป็น เวลามิน่า สเลเตอร์ใน Ugly Betty

Nina Dobrev แสดงเป็น Elena Gilbert จาก vampire diaries
    ไม่ขายแล้วจ๊ะ แจกฟรีแล้ว

ใครอยากได้ฟรี รับเงื่อนไขได้ มาเลือกไปเลยค่ะ

v
    v
    v
    v
    v

http://dvdtook.com/forum/showthread.php?65593

โพส
    118

ค่าปกติ

เพิ่งดู Desperate Housewives ปี6จบไป ยังสนุกไม่เปลี่ยนเลย เป็นหนึ่งในซีรี่ย์ไม่กี่เรื่องที่ดูทีไรก็สนุกทุกที ดูแล้วต้องดูต่อเรื่อยๆจนจบซีซั่น
    ชอบSpecial Featureที่แถมมาด้วย (เราดูแต่มาสเตอร์ค่ะ ยอมรอ)
    คิวต่อไปคงเป็นCSI ทั้งMiami(เมืองโปรด) Vegas(หลังๆเริมน่าเบื่อ แต่ก็ดู) และNewyork ที่มาสเตอร์ออกมากันแล้ว

ปล.มายกมือเป็นสาวกGlee อีก1เสียงค่ะ ชอบมากกกกกกก เห็นซีซั่น2 มีหนุ่มใหม่สุดน่ารักชื่อSamมาเพิ่มด้วย(ดูในYoutube) แอบรอพ่อค้าเอามาโมฯด้วยใจจดจ่อ ^^

โพส
    695

ค่าปกติ

โอ้ะโอวว...555 น้องปอยพี่ก็ว่าเราท่าจะเป็นฝ่ายโดนมากกว่าซะละมั้งเนี่ย...ฮ่าๆๆๆๆ
    ทำเก่งน่ะเราสองคนเนี่ย ฮ่าๆๆๆๆ

- กรำ รู้จักอะไรหล่ะคุณนก ในบอร์ดนี้ไม่รู้จักใครทั้งน้าน เจ้าของ พ่อค้าแม่ค้าในบรอด์ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใด ๆ กะใครทั้งน้าน
    เป็นผู้ชมอย่างเดียว หุหุ
    - ใครจะมอมใครกันแน่เนี่ย...คิดให้ดี ๆน่ะจ๊ะคุณนกสุดสวย...หึหึหึ

ก็ยังงงอยู่เหมือนเดิม ฮิฮิ แต่ไว้เด๋วพี่มีเวลาเมื่อไหร่คงทำได้อยู่แหละ อยากดูหนังฟรีอ่ะ..
    Quote Originally Posted by gupoiy แสดงโพส
    ไปดันกระทู้ได้ที่ 4ห้องนี้เลยพี่นก

ห้องจำหน่ายหนังเอเชีย http://dvdtook.com/forum/showthread....A7%CA%D8%B4-50 ร้านหลัก

ห้องจำหน่ายหนังฝรั่ง http://dvdtook.com/forum/showthread....A7%CA%D8%B4-50 แนะนำ

ห้องจำหน่ายการ์ตูน อนิเมชั่น http://dvdtook.com/forum/showthread....A7%CA%D8%B4-50 แนะนำ

ห้องจำหน่าย VCD,V2D http://dvdtook.com/forum/showthread....A7%CA%D8%B4-50 แนะนำ

รางวัลที่ 1 >> รับซีรี่ย์ฟรีจากทางร้าน 20 แผ่น ---------
    รางวัลที่ 2 >> รับซีรี่ย์ฟรีจากทางร้าน 15 แผ่น ---------
    รางวัลที่ 3 >> รับซีรี่ย์ฟรีจากทางร้าน 10 แผ่น ---------

นี่โค๊ดจ่ะ พี่นกก็กดตอบพร้อมอ้างอิง แล้วก็ก๊อบไปวางเอานะ งงไหมนี่!!
    v
    v

เพื่อความรวดเร็ว รบกวนลูกค้าทุกท่านที่จะสอบถาม สั่งสินค้า หรือทวงของ และอื่นๆๆ เชิญทาง PM แม่ค้า(พี่เอ) ทางนี้เลยค่า ===> PM ถึง crazyseries

*พี่without ถ้าว่างๆ ก็ช่วยดันกันได้นะ หุหุ*

คุณ Kim กลับมาแล้วหรอ..กำลังคิดถึงอยู่เลย
    นกก็เพิ่งสั่ง Glee season2 ไป แต่ยังไม่ได้เริ่มดูเลยซักเรื่อง
    สงสัยจะเริ่มจาก Glee ก่อน เพราะแผ่นยังไม่เยอะเท่าไหร่

Quote Originally Posted by kimberly แสดงโพส
    เพิ่งดู Desperate Housewives ปี6จบไป ยังสนุกไม่เปลี่ยนเลย เป็นหนึ่งในซีรี่ย์ไม่กี่เรื่องที่ดูทีไรก็สนุกทุกที ดูแล้วต้องดูต่อเรื่อยๆจนจบซีซั่น
    ชอบSpecial Featureที่แถมมาด้วย (เราดูแต่มาสเตอร์ค่ะ ยอมรอ)
    คิวต่อไปคงเป็นCSI ทั้งMiami(เมืองโปรด) Vegas(หลังๆเริมน่าเบื่อ แต่ก็ดู) และNewyork ที่มาสเตอร์ออกมากันแล้ว

ปล.มายกมือเป็นสาวกGlee อีก1เสียงค่ะ ชอบมากกกกกกก เห็นซีซั่น2 มีหนุ่มใหม่สุดน่ารักชื่อSamมาเพิ่มด้วย(ดูในYoutube) แอบรอพ่อค้าเอามาโมฯด้วยใจจดจ่อ ^^

โพส
    695

ค่าปกติ

คุณ Kim ดู True Blood กะ The Vampires Diary ยังค่ะ
    นกขอแนะนำสองเรื่องนี้ด้วยค่ะ สนุกมากๆๆ นกติดทั้งสองเรื่องเลยอ่ะค่ะ
    รอด้วยใจจดใจจ่อ สำหรับ Season ต่อไป...คนโมจ๋า โมเร็วๆน่ะค่ะ ฮิฮิ

โพส
    695

ค่าปกติ

น้องปอย พี่ copy ไปแปะแล้ว แต่ทำไม ชื่อปอยมันไม่ติดไปด้วย งง งง
    ลองทำ 2 หน (ตอน ก้อปติดอยู้ แต่พอแปะแล้ว ชื่อปอยหายไปเลย)

โพส
    1,073

ค่าปกติ

น้องปอย พี่ copy ไปแปะแล้ว แต่ทำไม ชื่อปอยมันไม่ติดไปด้วย งง งง
    ลองทำ 2 หน (ตอน ก้อปติดอยู้ แต่พอแปะแล้ว ชื่อปอยหายไปเลย)
    พี่นกก๊อปไปวางครบหรือเปล่าค่ะ เน็ตช้าหรือเปล่าเลยไม่ขึ้น ลองใหม่นั

เพื่อความรวดเร็ว รบกวนลูกค้าทุกท่านที่จะสอบถาม สั่งสินค้า หรือทวงของ และอื่นๆๆ เชิญทาง PM แม่ค้า(พี่เอ) ทางนี้เลยค่า ===> PM ถึง crazyseries

ใครอยากได้ฟรี รับเงื่อนไขได้ มาเลือกไปเลยค่ะ

v
    v
    v
    v
    v

http://dvdtook.com/forum/showthread.php?65593

โพส
    1,073

ค่าปกติ

พี่นก..ก๊อปไปวางทั้งหมดตามรูปเลยนะ

v
    v
    v
    v
    v

โพส
    695

ค่าปกติ

โอเค เดี๋ยวลองใหม่น้ะ
    พี่นก..ก๊อปไปวางทั้งหมดตามรูปเลยนะ

โพส
    695

ค่าปกติ

เหอะๆๆๆ...ก็ลองดูว่าจะได้ดูหนังฟรีกันรึป่าว หุหุ
    คุณ without ดูเรื่อง Hellcats แล้วเหรอ..หนุกมั้ยอ่ะ
    แบบว่าถามไปเรื่อย ยังไม่มีคิวว่างดูหรอกตาะ
    โฮ๊ะ ๆ เล่นอารายกานอยู่สองคน ... เอาเลยจ้าเป็นกำลังใจให้ พี่ในนามของตัวแทนรัฐ ไม่ขอเข้าแทรกแซงกลไลของตลาดแล้วกัน ใครใคร่ค้า ค้า อิอิ
    Hellcats MV

โพส
    118

ค่าปกติ

True Blood ดูจบไป1ซีซํ่นละค่ะ ชอบค่ะสนุกกว่าที่คิด สั่งซีซั่น2-3มารอละ แต่มีเรื่องอื่นออกมาแซงคิวซะก่อนเลยยังไม่ได้ดูค่ะ
    ส่วนVampire Diaries ดูไปตอน2ตอนเองค่ะ รู้สึกเรื่องมันเบาๆยังไงไม่รู้ เลยหยุดดูไปก่อน แบบว่าเคยอ่านหนังสือของเรื่องนี้ด้วยอ่ะค่ะ ก็เฉยๆเหมือนกัน (นักแสดงแอบหน้าตาไม่ตรงสเปคเราด้วยแหละ อิอิ)
    ปล.คุณนกสั่งGlee S.2มาจากร้านไหนคะ มีออกมาครบแล้วเหรอคะ งง??? ซีซั่นแรกช่วงหลังรึเปล่าเอ่ย?

คุณ Kim ดู True Blood กะ The Vampires Diary ยังค่ะ
    นกขอแนะนำสองเรื่องนี้ด้วยค่ะ สนุกมากๆๆ นกติดทั้งสองเรื่องเลยอ่ะค่ะ
    รอด้วยใจจดใจจ่อ สำหรับ Season ต่อไป...คนโมจ๋า โมเร็วๆน่ะค่ะ ฮิฮิ
    Last edited by kimberly; 05-01-2011 at 15:57.

Bookmarks

กฎระเบียบในการโพส